Jump to content

- - - - -

ใครฆ่าน้องเกด

• Please log in to reply
2430 ความเห็นในกระทู้นี้

#601 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:58

วันบิ๊กคลีนนิ่งเดย์ ที่กทม.จัดขึ้นได้ไปดูในวัดปทุมเหมือนกัน ตรงบริเวณปากประตูวัดและที่ตั้งเต๊นท์ มองขึ้นไปบนรถไฟฟ้าพอมองเห็น แต่ไม่ทราบจุดที่ทหารเล็งปืน

ถ้าใครไปดูสถานที่ ลองไปที่บริเวณเต๊นพยาบาลแล้วมองขึ้นไปบนรถไฟฟ้าดูนะครับ พอจะมองเห็นมั๊ย

แต่จากการได้ไปดูสถานที่จริงในวันแรก ๆ คิดว่า ภายในเต๊นท์น่าจะบังมุมที่มองลงมาจากมุมสูง

สองข้างประตูวัดรู้สึกจะมีอาคารเล็กๆ ทั้งสองฝั่งซ้ายขวา

#602 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:30

อย่าลืมขึ้นไปบนรางรถไฟฟ้า BTS และดาดฟ้าตึกสำนักงานตำรวจแห่งชาติด้วยนะครับ
รักคนเสื้อแดง

#603 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:53

อย่าลืมขึ้นไปบนรางรถไฟฟ้า BTS และดาดฟ้าตึกสำนักงานตำรวจแห่งชาติด้วยนะครับ

ผมไม่อยากถามนะ ว่าให้ขึ้นไปทำไม

แต่อยากจะประนามว่า การออกความเห็นอย่างนี้ ไม่ได้ช่วยให้การค้นหาความจริงเดินหน้าไปได้เลย
มันไม่ใช่แค่ว่า บนรางรถไฟฟ้าคนธรรมดาขึ้นไม่ได้ และดาดฟ้าตึกสตง คนนอกก็ขึ้นไม่ได้
ข้อเสนอนี้จึงโง่บัดซบ

แต่ผมว่ามันบัดซบยิ่งกว่า ที่แนะให้ขึ้นไปเพื่ออะไร
หมอพรทิพย์ใช้วิธีส่องเลเซอร์จากจุดเกิดเหตุออกไป สากลโลกเขาก็ทำกันอย่างนั้น
คนที่แนะนำให้ขึ้นดาดฟ้าสตช. น่าจะแนะให้ขึ้นไปบนดวงจันทร์ไปเลยนะ เห็นครอบคลุมโลกทั้งใบ

ผมว่าตอนนี้เจตนาชัดแล้วละ สิงห์เปลี่ยนโหมดเป็นตัวป่วน คอยตอดเล็กตอดน้อยให้สมาชิกอื่นเสียสมาธิ
ผมขอปักหมุด สองสามประเด็นกันพวกเจตนาร้ายเบี่ยงเบนละกัน

1 ผมจะลงพื้นที่ เพื่อสร้างแบบจำลองว่า มีกี่วิธีที่น้องเกดจะเสียชีวิตเพราะบาดแผลเหล่านั้น

2 ท่านใดอยากให้ทดสอบโมเดลอะไร เชิญออกใบสั่งมาได้ ถ้าทำได้ ผมจะทำให้

3 หรือถ้าสมาชิกท่านใด นึกสนุก จะทำเอง ผมยินดีหลีกทางให้นะครับ ทำเป็นกลุ่มได้จะยิ่งประเสริฐ

#604 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:54

เอาเป็นว่าช่วยตอบผมซักคำถามก่อนละกัน...(หลังจากที่แปะสารพัดคลิ๊ป สารพัดรูป แล้ว)

" คุณสิงห์ เชื่อว่า น้องเกตุ ถูกยิงในเต๊นท์ หรือ นอกเต็นท์ "....จะได้คุยให้ถูกที่คัน....

#605 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:16

อยากพิสูจน์ให้ได้ข้อเท็จจริง มันก็ต้องทำแบบที่กองพิสูจน์หลักฐานเขาทำ
เรื่องทำได้หรือทำไม่ได้ มันเป็นอีกเรื่องหนึ่ง

ทีกล่าวหาคนโน้นคนนี้เป็นทีมอะไรโดยที่ไร้หลักฐานประกอบยังกล่าวหาได้

#606 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:18

เอาเป็นว่าช่วยตอบผมซักคำถามก่อนละกัน...(หลังจากที่แปะสารพัดคลิ๊ป สารพัดรูป แล้ว)

" คุณสิงห์ เชื่อว่า น้องเกตุ ถูกยิงในเต๊นท์ หรือ นอกเต็นท์ "....จะได้คุยให้ถูกที่คัน....

จุดเสียชีวิตมันอยู่ใกล้บริเวณขอบเต๊นท์แล้ว

#607 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:19

จุดเสียชีวิตมันอยู่ใกล้บริเวณขอบเต๊นท์แล้ว

แล้วคุณสิงห์เชื่อว่ายิงจากบนบีทีเอสหรือป่าว

:)

#608 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:21

ธงในกระทู้นี้น่ะ ตามที่จขกท.เขาตั้งธงไว้น่ะ มันถูกเปลี่ยนกี่ครั้งแล้วครับ
ปลายเท้า มุมร้านสหกรณ์? ตอนนี้ผมกำลังรอธงใหม่อยู่

#609 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:23

แล้วคุณสิงห์เชื่อว่ายิงจากบนบีทีเอสหรือป่าว

ผมเคยแสดงความคิดเห็นที่เกี่ยวกับคำถามพวกนี้อยู่แล้ว ไปหาเอาเองครับ

#610 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:28

ผมเคยแสดงความคิดเห็นที่เกี่ยวกับคำถามพวกนี้อยู่แล้ว ไปหาเอาเองครับ

แค่ถามว่าเชื่อหรือไม่เชื่อ ก็ไม่กล้าตอบแล้วหรือครับ..

#611 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:32

ธงในกระทู้นี้น่ะ ตามที่จขกท.เขาตั้งธงไว้น่ะ มันถูกเปลี่ยนกี่ครั้งแล้วครับ
ปลายเท้า มุมร้านสหกรณ์? ตอนนี้ผมกำลังรอธงใหม่อยู่

นี่ก็มาอีกคน อ่านหนังสือไม่แตก เหมือนเคยเถียงโง่ๆ ว่าหลักฐานคือความเห็น

ธงของผมคือ น้องเกดถูกนปช. ฆ่า ไม่เคยเปลี่ยน ที่เปลี่ยนคือหลักฐานประกอบ
อันว่าหลักฐานประกอบ ถ้ามันมีความน่าเชื่อถือ ทำไมเราจะไม่เปลี่ยนสมมติฐานล่ะ
เรามาหาความจริงนี่ เราไม่ได้มาสนองข่าวโกหกที่เสื้อแดงอย่างคุณเอามาปล่อย

แต่บางครั้งข้อมูลของคุณมีประโยชน์ทำให้ชัดเจนขึ้น การสร้างแบบจำลองก็ชัดขึ้น
ข้อมูลของคุณทำให้วางร่างน้องเกดได้ตรงจุดมากขึ้น ก็จะทำให้หาวิถีกระสุนได้ถูกต้องขึ้น

เออ ถ้าวิถีมันชี้ไปที่ทหาร ทำไมผมจะไม่ยอมรับล่ะ

พยายามใช้สมองให้มากในการตอบโต้ และหัดตอบคำถามชาวบ้านเขาด้วย ไม่ใช่บอกว่า ให้ไปหาเอง
คำให้การโกหกยังเอามาลงได้ จะโกหกด้วยปากตัวเองอีกหน่อยคงไม่เป็นไรมั้ง

#612 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:35

ก็แค่หาว่ายิงจากมุมสูงหรือมุมระนาบ มันก็จบแล้ว

#613 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:35

ขอบเต็นท์ด้านไหนล่ะ หวังว่าคงไม่ใช่ด้านประตูวัดนะครับ :lol: :lol: :lol:
โต๊ะมี พัดลมมี

Edited by Solidus, 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:37.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#614 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:37

ก็แค่หาว่ายิงจากมุมสูงหรือมุมระนาบ มันก็จบแล้ว

ยังครับ ต้องหาว่าทหารยิงจากจุดไหนด้วยครับ พยานเห็นทหารยิงน้องเกดหลายคนแต่กลับไม่สามารถหาจุดที่ทหารยิงได้ว่ายิงมาจากตรงไหนของรางรถไฟฟ้า แปลกดีไหมครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#615 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:38

แค่ถามว่าเชื่อหรือไม่เชื่อ ก็ไม่กล้าตอบแล้วหรือครับ..

เทคนิคที่เขาใช้คือ
จนตรอก ข้าไม่พูด

ข้าจะพูดแต่สิ่งที่กวนการแสวงหาความจริง
เช่น เอาอะไรมาลงส่งๆ โดยไม่มีความเห็นประกอบ

แล้วเราก็ตามตรวจสอบได้อะไรดีๆ ที่เขาไม่อยากให้เราเข้าถึง เขาก็จะเงียบ

เห็นรายงานนักข่าวฝรั่งใหมครับ สิงห์เอามาลงเพื่อจะสนับสนุนทฤษฎีทหารยิงกราดเข้าในวัด ผมตามไปถึงต้นตอพบว่าเขารายงานเหตุการณ์เป็นกลางดี ไม่ได้เป็นคุณต่อคนเสื้อแดง ตรงกันข้าม เขาด่าเสื้อแดงมากกว่าทหารเสียอีก

5555555

สิงห็ก็จะข้ามนักข่าวคะเนเดี้ยนคนนี้ไปตลอดกาล......ฮา

#616 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:39

ขอบเต็นท์ด้านไหนล่ะ หวังว่าคงไม่ใช่ด้านประตูวัดนะครับ :lol: :lol: :lol:
โต๊ะมี พัดลมมี

ผมจะใช้รูปชุดนี้แหละครับ จำลองเหตุการณ์ออกมา

Edited by amplepoor, 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:52.

#617 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:40

เทคนิคที่เขาใช้คือ
จนตรอก ข้าไม่พูด

ข้าจะพูดแต่สิ่งที่กวนการแสวงหาความจริง
เช่น เอาอะไรมาลงส่งๆ โดยไม่มีความเห็นประกอบ

แล้วเราก็ตามตรวจสอบได้อะไรดีๆ ที่เขาไม่อยากให้เราเข้าถึง เขาก็จะเงียบ

เห็นรายงานนักข่าวฝรั่งใหมครับ สิงห์เอามาลงเพื่อจะสนับสนุนทฤษฎีทหารยิงกราดเข้าในวัด ผมตามไปถึงต้นตอพบว่าเขารายงานเหตุการณ์เป็นกลางดี ไม่ได้เป็นคุณต่อคนเสื้อแดง ตรงกันข้าม เขาด่าเสื้อแดงมากกว่าทหารเสียอีก

5555555

สิงห็ก็จะข้ามนักข่าวคะเนเดี้ยนคนนี้ไปตลอดกาล......ฮา

ความจริง แค่เขียนว่าเชื่อ หรือ ไม่เชื่อ มันสั้นกว่า ที่เค้าตอบผมแยะเลย...

ผมว่าตอนนี้ สิงห์ เองก็ไม่เชื่อแล้วว่า น้องเกตุ ถูกยิงจากบนรถ บีทีเอส

ไม่งั้นคงเข้ามาตอบยืนยันแล้ว..

:D

ปล. คุณสิงห์ คงเข้าอ่านเม้นท์ ไม่ช้าก็เร็ว...

ผมจะถือว่า คุณสิงห์เองก็ไม่เชื่อว่า น้องเกตุถูกยิงจากบนรถบีทีเอส

เวลาผมจะโต้กับคนอื่น ผมจะอ้างว่าคุณสิงห์ ได้ใช่มั๊ยครับ

Edited by 55555, 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:44.

#618 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:45

ผมขอกล่าวหาว่า กองกำลังฮาร์ดคอร์ของนปช. ที่ซ่องสุมอยู่ในวัดปทุมวนาราม
และกำลังต่อสู้กับทหารที่พยายามกลับเข้ามาในราชประสงค์
เป็นผู้สังหารน้องเกดอย่างเลือดเย็น ด้วยการระดมยิงร่วมสิบนัด
กระสุนเข้าร่างกายในลักษณะที่แปลกประหลาด
คือเธออาจจะกำลังก้มเก็บของ หรือโก้งโค้งทำงานกับอะไรบนโต๊ะ

ก็ถูกระดมยิงใม่ยั้ง จากก้นกบไปทางศีรษะ

นปช จึงเป็นผู้ฆ่าน้องเกด

--------------
ปล ขอเพิ่มรายละเอียดที่ชัดเจนยิ่งขึ้นครับ

โปรดฟังอีกครั้งหนึ่ง

#619 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:51

ก็อย่างที่บอก วัยคลีนนิ่งเดย์ผมเดินไปสำรวจในวัด เต๊นท์รื้อไปแล้ว

แต่เต๊นท์มันจะแอบๆ ไปทางร้านค้าทางขวามือของทางเข้า ไม่น่าจะส่องลงมาจากรถไฟฟ้าได้

เจอแต่กองเลือดตรงปากประตูทางเข้าเล็กน้อย ตรงนี้อาจส่องมาจากรถไฟฟ้าได้ แต่ต้องยืนตรงประตูทางเข้า

ภาพทหารเล็งปืนเป็นลักษณะเฉียง ๆ น่าจะไปไม่ถึงปากประตูวัดที่มีศพ

ลองดูภาพทหารเล็งปืนอีกทีครับ ตอนนั้นน่าจะยังไม่ถึง 18.00 น. เพราะยังสว่างอยู่มาก ตำรวจก็ถ่ายวิดิโอให้เห็นจากสยามพาราก้อนมาจนถึงทหารสองสามคนนั้น

จังหวะนั้นหากเป็นทหารยิงจากมุมบนที่หน้าวัด ตำรวจที่อยู่บนสำนักงานน่าจะเก็บภาพได้ ไม่พลาดเพราะเฝ้าอยู่บนตึกหลายคน

ลองดูอีกทีว่าปืนของทหารติดกล้องหรือไม่ การติดกล้องอาจใช้เป็นการสำรวจอาจจะไม่ได้ใช้ยิงก็ได้

มันมีวิธีคิดหลายแบบ เท่าที่ติดตามเหตุการณ์และรายงานวันนั้น เราได้ยินว่ามีการยิงจากระนาบเดียวกันที่หน้าวัด

เพิ่งมาเห็นภาพทหารเล็งปืนจากมติชนนั่นทีหลัง

#620 ลูกชายไข่ลาย

ลูกชายไข่ลาย

น้องใหม่

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:52

เค้าก็ยังวนเวียนอยู่ในบอร์ดน่ะ แต่พอโดนคำถามจี้จุดทีไรเป็นใบ้ทุกทีพร้อมกับจะยกเอาข้อมูลหรือข้อความใหม่ๆมากลบคำถามที่โดนถาม :lol:

#621 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:52

ผมขอกล่าวหาว่า กองกำลังฮาร์ดคอร์ของนปช. ที่ซ่องสุมอยู่ในวัดปทุมวนาราม
และกำลังต่อสู้กับทหารที่พยายามกลับเข้ามาในราชประสงค์
เป็นผู้สังหารน้องเกดอย่างเลือดเย็น ด้วยการระดมยิงร่วมสิบนัด
กระสุนเข้าร่างกายในลักษณะที่แปลกประหลาด
คือเธออาจจะกำลังก้มเก็บของ หรือโก้งโค้งทำงานกับอะไรบนโต๊ะ

ก็ถูกระดมยิงใม่ยั้ง จากก้นกบไปทางศีรษะ

นปช จึงเป็นผู้ฆ่าน้องเกด

--------------
ปล ขอเพิ่มรายละเอียดที่ชัดเจนยิ่งขึ้นครับ

โปรดฟังอีกครั้งหนึ่ง

สรุปถูกต้องแล้วครับ หนับหนุน

#622 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:58

พวกอาวุธที่เจ้าหน้าที่ไปงมได้ในวัดสระปทุม ทำไมไม่มีใครพูดถึง ปืนเหล่านั้นใครเป็นคนเอาไปทิ้งในสระน้ำในวัด

#623 ลูกชายไข่ลาย

ลูกชายไข่ลาย

น้องใหม่

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:00

พวกอาวุธที่เจ้าหน้าที่ไปงมได้ในวัดสระปทุม ทำไมไม่มีใครพูดถึง ปืนเหล่านั้นใครเป็นคนเอาไปทิ้งในสระน้ำในวัด

ผมขอยกข้อมูลที่คุณ "คนกรุงธน" มาแปะอีกครั้งครับ http://www.komchadlu...ml#.UEMR_NbN_0N

พระธรรมรัชมุนีกล่าวต่อว่า เราไม่คิดว่าเรื่องนี้จะบานปลาย และเมื่อเกิดเหตุการณ์เขาก็โยนอาวุธทิ้งลงไปในสระน้ำเองวัดไม่รู้เรื่องแต่อย่างใด ส่วนคนตายก็ไม่รู้ว่าตายมาจากไหน แต่เขามาอยู่ที่นี่ เราไม่ทราบสาเหตุ และเราก็ไม่สามารถป้องกันได้ หลายคนอาจมองวัดในแง่ลบแต่วัดก็ไม่มีเจตนา

#624 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:02

DSI ยุครัฐบาลอภิสิทธิ์สอบสวน > ส่งสำนวนคืนตำรวจทำต่อ > ส่งอัยการ > ศาลไต่สวนการตาย
ผลการชันสูตรพลิกศพก็มี กองพิสูจน์หลักฐานขึ้นไปยืนยิงเลเซอร์ลงมาก็มี พยานต่างๆ ก็มี

ใครที่คิดเห็นขัดแย้งขบวนการดังกล่าว อาทิ คุณ amplepoor ที่ตั้งกระทู้นี้ แล้วฟันธง นปช.เป็นคนฆ่า
คุณ amplepoor ก็ต้องหาหลักฐานมาทำการหักล้างหรือหาเหตุผลมาทำการพิสูจน์รองรับให้ได้

ที่ผมกล่าวมาเช่นนี้ถูกต้องไหมครับ

#625 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:02

ต้องถามว่าใครเป็นคนขอที่วัดเป็นเขตอภัยทาน

#626 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:03

DSI ยุครัฐบาลอภิสิทธิ์สอบสวน > ส่งสำนวนคืนตำรวจทำต่อ > ส่งอัยการ > ศาลไต่สวนการตาย
ผลการชันสูตรพลิกศพก็มี กองพิสูจน์หลักฐานขึ้นไปยืนยิงเลเซอร์ลงมาก็มี พยานต่างๆ ก็มี

ใครที่คิดเห็นขัดแย้งขบวนการดังกล่าว อาทิ คุณ amplepoor ที่ตั้งกระทู้นี้ แล้วฟันธง นปช.เป็นคนฆ่า
คุณ amplepoor ก็ต้องหาหลักฐานมาทำการหักล้างหรือหาเหตุผลมาทำการพิสูจน์รองรับให้ได้

ที่ผมกล่าวมาเช่นนี้ถูกต้องไหมครับ

ขอดูสำนวนหน่อยครับ

#627 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:05

ผมสรุปให้เลยว่า หกศพวัดปทุม แดงฆ่าแดง ก่อนสลายตัวครับ

#628 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:19

ผมสรุปให้เลยว่า หกศพวัดปทุม แดงฆ่าแดง ก่อนสลายตัวครับ

สมมติฐานล่ะครับ

#629 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:22

ต่อให้คุณกล่าวถูกต้องกว่านี้ ก็ไม่เกี่ยวอะไรกับประเด็นกระทู้ ที่ถามว่า
ใ ค ร ฆ่ า น้ อ ง เ ก ด

สิ่งแวดล้อมมันชัดอยู่แล้ว
1 น้องเกดถูกระดมยิง วิถีกระสุนแนวราบ เข้าร่างกายซีกขวา....นี่คือข้อเท็จจริงที่ไม่ต้องอ้างใครทั้งนั้น น้องเกดพูดเอง

2 ใครยิง มีเสื้อแดงออกมาให้การหลายคน แต่ทุกคนพูดขัดแย้งกันเองหมด

3 ใครล่ะ ที่โหด***มขนาด ฆ่าคนบริสุทธิ์ได้อย่างโหดร้ายอย่างนี้

ใครฆ่าน้องเกด ทหาร หรือ นปช
คำตอบมันชัดจนไม่ต้องค้นหาด้วยซ้ำ
ระหว่างทักษิณกับอภิสิทธิ์ ใครฆ่าประชาชนผู้บริสุทธิ์มากกว่ากัน
กว่า 6 พันศพ กับ 98 ศพ ตัวเลขมันห่างกันมากนะ
แถมใน 98 ศพ ทักษิณมีเอี่ยวอีกกว่าครึ่ง

#630 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:24

เพราะทหารอยู่บนรางบีทีเอสครับ..เอาตามที่สิงห์ให้ข้อมูลมา

#631 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:24

ภาษาวิบัติ ที่ลุงแคนพูด "ผมสรุปให้เลยว่า" นี่คือการตั้งสมมติฐาน
คุณจะย้อน ต้องย้อนว่า หลักฐานละครับ

สมมติฐานมาจากหลักฐาน สมมติฐานผิดเพราะมาจากหลักฐานผิด
มีแต่เสื้อแดงอย่างคุณ ที่สมมติฐานผิด ดันมาจากหลักฐานที่ถูกต้อง

Edited by amplepoor, 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:26.

#632 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:38

ตอนที่ผมเข้ามาห้องนี้ใหม่ๆ ก็เพราะกระทู้
ห้องพิจารณาหลักฐานพิเศษ สรท. กรณี 6 ศพ วัดปทุม

http://goo.gl/JMFTR

1. นี่คือ โฉมหน้าของ ทหาร ที่ไม่ใช่ ทหารของรัฐบาลในขณะปฏิบัติการวันที่ 19 แน่ๆ

ใส่ชุดทหาร แต่ มีไอ้โม่งสีดำ คลุมหน้า !!! อ้าว!!! ทำไมไม่พูดถึง ไอ้ทหารโม่งดำพวกนี้บ้างล่ะ
มันอยู่ที่ไหน ในรูปน่ะ ผมขยายให้สว่างขึ้น จะได้ดูกันชัดๆ
รูปนี้มีที่มานะครับ ไม่ใช่ผมเมคขึ้นมา ถ้าผมเผยที่มาของรูปแล้ว เสื้อแดงนั่นแหละที่จะหนาว
เพราะ พวกเสื้อแดงเองนั่นแหละ ที่ถ่ายมาแล้วโพสต์ลงเวปไซต์ ผมขอให้ทุกท่าน เซฟหน้า webไว้นะครับ
รับรองว่า มันลบทิ้งแน่นอน
http://smgermany.com...ile=read&id=109
สิ่งนี้มันยืนยันได้ไหมว่า บนรางรถไฟฟ้า น่ะ ไม่ได้มีแค่เฉพาะ กลุ่ม ทหารของรัฐบาล เท่านั้น
แล้วมันสรุปได้ยังไงล่ะ ว่ามีแต่ทหาร ที่ยิงคนในวัดปทุม

และกระทู้ของคุณ amplepoor นี้ก็เป็นกระทู้ที่มีการกล่าวหาอย่างชัดเจน
มีการตั้งสมมติฐานว่า นปช.ยืนยิงจากตัวข้างในวัดไปยังเต๊นท์พยาบาลที่อยู่ข้างหน้าโดยอ้างทิศทางเท้า
หรือการตั้งสมมติฐานว่า นปช.ยืนยิงจากมุมร้านสหกรณ์เป็นต้น
มาถึงตอนนี้ เอาแค่พื้นราบ มือยิงมันยืนยิงคนที่อยู่ในวัดปทุมตรงไหน ถึงได้ยิงคนได้รับบาดเจ็บและล้มตายหลายคน

#633 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:43

ข้อกล่าวหาที่ว่า เสื้อแดงยิงกันเอง นปช.ฆ่าน้องเกด มันเท่าย้อนแย้งแสดงว่า ทหารไม่ได้ยิงอะไรเลย

#634 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:48

ลองพิจารณา เรื่องนี้ดูบ้างว่า ตอนนั้นใครอยากได้ศพ และ ใครไม่อยากให้มีศพ ที่วัดปทุมเหตุการณ์มันใกล้จบแล้ว ผู้ที่ได้ประโยชน์จากการตายของ ๖ ศพที่วัดปทุมนี่ นปช.ล้วนๆ
แข็ง เยียบเย็น และสงบนิ่ง เหมือนนิวเคลียร์ลูกหนึ่งอำมาตย์เอกเจ้าพระยาวิฬาร์มหาภัยบดินทร์

#635 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:50

แล้ว ๗.๕ ล้านก็เอาไปแล้ว จะเอาอะไรอีก ผมจ่ายประกันชีวิตปีละ ๓๐,๐๐๐ ตายโหงตายห่ายังได้แค่สองล้านเอง เอาเปรียบกันเกินไปมั้ง
แข็ง เยียบเย็น และสงบนิ่ง เหมือนนิวเคลียร์ลูกหนึ่งอำมาตย์เอกเจ้าพระยาวิฬาร์มหาภัยบดินทร์

#636 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:56

ผมจะจินตนาการตามนะครับว่า ทหารไม่ได้ยิงเข้าไปในวัด ไม่ได้ยิงอะไรเลย
ดังนั้นผมจะตัดประเด็นว่า ทหารยิงบนรางรถไฟฟ้า ทิ้งไปเลย

คราวนี้มีคนถูกยิงหน้าวัด 2 คน มุมวัดตรงห้องน้ำ 1 คน (อยู่คนละมุมกับน้องเกดแนวทะแยง 45 องศา)
บริเวณแถวเต๊นท์พยาบาล 3 คน คนเสื้อแดงและสื่อตปท.ที่ถูกยิงได้รับบาดเจ็บอีกหลายคน

สรุปมือยิงมีกี่คน

#637 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:07

ตอนที่ผมเข้ามาห้องนี้ใหม่ๆ ก็เพราะกระทู้
ห้องพิจารณาหลักฐานพิเศษ สรท. กรณี 6 ศพ วัดปทุม

http://goo.gl/JMFTR

1. นี่คือ โฉมหน้าของ ทหาร ที่ไม่ใช่ ทหารของรัฐบาลในขณะปฏิบัติการวันที่ 19 แน่ๆ

ใส่ชุดทหาร แต่ มีไอ้โม่งสีดำ คลุมหน้า !!! อ้าว!!! ทำไมไม่พูดถึง ไอ้ทหารโม่งดำพวกนี้บ้างล่ะ
มันอยู่ที่ไหน ในรูปน่ะ ผมขยายให้สว่างขึ้น จะได้ดูกันชัดๆ
รูปนี้มีที่มานะครับ ไม่ใช่ผมเมคขึ้นมา ถ้าผมเผยที่มาของรูปแล้ว เสื้อแดงนั่นแหละที่จะหนาว
เพราะ พวกเสื้อแดงเองนั่นแหละ ที่ถ่ายมาแล้วโพสต์ลงเวปไซต์ ผมขอให้ทุกท่าน เซฟหน้า webไว้นะครับ
รับรองว่า มันลบทิ้งแน่นอน
http://smgermany.com...ile=read&id=109
สิ่งนี้มันยืนยันได้ไหมว่า บนรางรถไฟฟ้า น่ะ ไม่ได้มีแค่เฉพาะ กลุ่ม ทหารของรัฐบาล เท่านั้น
แล้วมันสรุปได้ยังไงล่ะ ว่ามีแต่ทหาร ที่ยิงคนในวัดปทุม

การกล่าวหาในเว็ป

แสดงว่าไม่ได้อ่านคำให้การนี้

ที่ชี้ชัดว่าทหารกลุมนี้ยังไม่ได้ออกจากฐานที่สยามเลยก่อน 18:00 น. แต่น้องเกดเสียชีวิตก่อน ที่ทหารชุอนี้จะออกจากฐานสยามเสียอีก ตามคำให้การนี้

และกระทู้ของคุณ amplepoor นี้ก็เป็นกระทู้ที่มีการกล่าวหาอย่างชัดเจน
มีการตั้งสมมติฐานว่า นปช.ยืนยิงจากตัวข้างในวัดไปยังเต๊นท์พยาบาลที่อยู่ข้างหน้าโดยอ้างทิศทางเท้า
หรือการตั้งสมมติฐานว่า นปช.ยืนยิงจากมุมร้านสหกรณ์เป็นต้น
มาถึงตอนนี้ เอาแค่พื้นราบ มือยิงมันยืนยิงคนที่อยู่ในวัดปทุมตรงไหน ถึงได้ยิงคนได้รับบาดเจ็บและล้มตายหลายคน

เมื่อคุณสิงห์ฯได้อ่านแล้วก็อย่าได้นำข้อมูลในเว็ปนี้มาเผยแพร่อีก มิฉะนั้นจะถือว่าคุณนำข้อมูลเท็จมาเผยแพร่ คุณสิงห์ฯต้องรับผิดชอบนะ

Edited by Stargate-1, 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:46.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#638 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:07

ตกลงว่าจริง ๆ เชื่อว่ายิงจากบนรางรถไฟฟ้า หรือ ไม่เชื่อ เอาให้แน่...

ถ้า สมมติ ...มันก็ไม่จบ...เดี๋ยวก็สมมติอีก...

#639 MR.M.K.

MR.M.K.

น้องเก่า

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:20

ต่อให้คุณกล่าวถูกต้องกว่านี้ ก็ไม่เกี่ยวอะไรกับประเด็นกระทู้ ที่ถามว่า
ใ ค ร ฆ่ า น้ อ ง เ ก ด

สิ่งแวดล้อมมันชัดอยู่แล้ว
1 น้องเกดถูกระดมยิง วิถีกระสุนแนวราบ เข้าร่างกายซีกขวา....นี่คือข้อเท็จจริงที่ไม่ต้องอ้างใครทั้งนั้น น้องเกดพูดเอง

2 ใครยิง มีเสื้อแดงออกมาให้การหลายคน แต่ทุกคนพูดขัดแย้งกันเองหมด

3 ใครล่ะ ที่โหด***มขนาด ฆ่าคนบริสุทธิ์ได้อย่างโหดร้ายอย่างนี้

ใครฆ่าน้องเกด ทหาร หรือ นปช
คำตอบมันชัดจนไม่ต้องค้นหาด้วยซ้ำ
ระหว่างทักษิณกับอภิสิทธิ์ ใครฆ่าประชาชนผู้บริสุทธิ์มากกว่ากัน
กว่า 6 พันศพ กับ 98 ศพ ตัวเลขมันห่างกันมากนะ
แถมใน 98 ศพ ทักษิณมีเอี่ยวอีกกว่าครึ่ง

#640 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:21

ทีอย่างนี้มีคนบางคนไม่รู้จักคำว่า "จินตนาการ"

#641 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:22

คนที่บอกชัดเจนน่ะครับ หาจุดยิงให้เจอก่อนเถอะครับ รีบๆ ฟันธงมาใหม่เลย

#642 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:24

เอารูปไอ้นี่ ที่มันบอกว่าขายของเก่ามาฝาก
ชุดดำล้วนๆ และมันเป็น HEREอะไรทำไมไม่ใส่เสื้อ หรือมีสีแดงเหมือนคนอื่นๆ
กลางวันแสกๆ ร้อนก็ร้อนเสือกใส่เสื้อยืดแขนยาว ไม่แปลกไปหน่อยรึ
10 เม.ย.53 มันบอกว่า ไปขอปลดปืนทหาร ไปคนเดียวด้วยนะ แบกมาพะรุงพะรัง แต่ใส่ถุงมือซะด้วย

Edited by คนกรุงธน, 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:34.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#643 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:24

กระทู้นี้ธงหักไปกี่ธงแล้วครับ

#644 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:25

เอารูปไอ้นี่ ที่มันบอกว่าขายของเก่ามาฝาก

รู้หรือเปล่าว่ารูปวันอะไร แล้วเขาทำอะไร

#645 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:28

ผมกำลังรอจุดยิงใหม่นะครับ เอาแบบฟันธงมาอีกยิ่งชอบครับ

#646 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:29

ทีอย่างนี้มีคนบางคนไม่รู้จักคำว่า "จินตนาการ"

ตกลงว่าจริง ๆ เชื่อว่ายิงจากบนรางรถไฟฟ้า หรือ ไม่เชื่อ เอาให้แน่...

ถ้า สมมติ ...มันก็ไม่จบ...เดี๋ยวก็สมมติอีก...

เขียนได้ตั้งแยะน๊ะเนี่ย..

:lol:

#647 MR.M.K.

MR.M.K.

น้องเก่า

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:31

ชุดดำล้วนๆ และมันเป็น HEREอะไรทำไมไม่ใส่เสื้อ หรือมีสีแดงเหมือนคนอื่นๆ
กลางวันแสกๆ ร้อนก็ร้อนเสือกใส่เสื้อยืดแขนยาว ไม่แปลกไปหน่อยรึ
10 เม.ย.53 มันบอกว่า ไปขอปลดปืนทหาร ไปคนเดียวด้วยนะ แบกมาพะรุงพะรัง แต่ใส่ถุงมือซะด้วย

เท่าที่เห็นอาวุธปืนอย่างน้อยๆ 7 กระบอก
หรือว่าไม่ใช่ ปืนฉีดน้ำหรือเปล่าหนอ เขาถึงบอกว่าเขาไม่มีอาวุธ

#648 yakult

yakult

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:32

ข้อกล่าวหาที่ว่า เสื้อแดงยิงกันเอง นปช.ฆ่าน้องเกด มันเท่าย้อนแย้งแสดงว่า ทหารไม่ได้ยิงอะไรเลย

น้องเกตุถูกใครฆ่า นั่นคือหัวข้อ ไม่ใช่ทหารยิงปืนหรือไม่ ไอมั่ว สิงห์สนามซ้อม ย้อนแย้ง แยงอะไรตรงไหน ถ้าจะมีคนซึ่งเป็นใครก็ได้ เสื้อแดง สิงห์ หมาเทพใจดี20 ตำรวจหรือทหารก็ได้ อย่าเอาความมั่วมาทำให้น้องเกตุตายฟรี นี่เขากำลังช่วยเสื้อแดงหาฆาตกรอยู่นะ สิงห็คะนองนา เจ้าแห่งการแถ และไถล
ผมทำสิ่งที่กฏหมายห้ามแค่นั้นเอง อย่ามายุ่งกับผม

#649 MR.M.K.

MR.M.K.

น้องเก่า

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:35

น้องเกตุถูกใครฆ่า นั่นคือหัวข้อ ไม่ใช่ทหารยิงปืนหรือไม่ ไอมั่ว สิงห์สนามซ้อม ย้อนแย้ง แยงอะไรตรงไหน ถ้าจะมีคนซึ่งเป็นใครก็ได้ เสื้อแดง สิงห์ หมาเทพใจดี20 ตำรวจหรือทหารก็ได้ อย่าเอาความมั่วมาทำให้น้องเกตุตายฟรี นี่เขากำลังช่วยเสื้อแดงหาฆาตกรอยู่นะ สิงห็คะนองนา เจ้าแห่งการแถ และไถล

#650 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:39

เขาแค่ลองตัดออกดู ว่าไม่มีการยิงจากทหารน่ะ แล้วก็ยกข้อมูลมาขบคิดกัน ว่ามันโยงอะไรยังไง

ป่วนกระทู้อยู่ได้ แมงหวี่่เอ๊ย :D :D อยู่เฉยๆ เซียนๆเขาคุยกัน

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน