Jump to content

- - - - -

ใครฆ่าน้องเกด

• Please log in to reply
2430 ความเห็นในกระทู้นี้

#701 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:50

อาวุธที่ยึดได้ 10 เมษา มีการส่งมอบอาวุธคืนเหมือนกัน แต่จากข่าว ยกตัวอย่างกรณีนายเมธีที่หยิบปืน tavor tar21 ไปโดยพละการ
ก็ถือว่ามีคนลักลอบนำอาวุธไปจริง ก็ต้องตามสืบว่าใครแอบเอาไป และนำไปใช้ ก็ต้องตามจับมาดำเนินคดีให้ถึงที่สุดไม่มียกเว้น (ผมสนับสนุน)

สำหรับประเด็น 6 ศพวัดปทุม ถ้าชาวเสรีไทยจะตั้งข้อสันนิษฐานว่า นปช.ฆ่าน้องเกด และอาจรวมถึงคนอื่นๆ
เราก็ต้องมาจำกัดวง อาวุธปืนที่ถูกตรวจพบในวัดมีอะไร กระสุนที่ถูกพบในวัดตามตัวศพและที่ต่างๆ มีอะไร
อาวุธและลูกกระสุนมีความสัมพันธ์เกี่ยวข้องกันหรือไม่ ซึ่งกองพิสูจน์หลักฐานสามารถนำของกลางไปตรวจสอบได้
นี่ยังไม่นับเคสปลอกกระสุนที่ใช้ในการก่อเหตุยิงจนมีคนบาดเจ็บและตายจำนวนมากนะครับ (ถ้ายิงจริงปลอกต้องมีครับ)

มีการหยิบไปโดยพลการ แล้วมั่นใจได้อย่างไรว่าที่คืนตำรวจไปนะคืนครบตามที่ยึดมา
ตอนนี้ผมหาว่ายิงมาจากตรงไหนก่อน ไล่ ๆ ไปเดี๋ยวก้พอรู้ว่าใครอยู่ตรงนั้นบ้าง มิทราบว่าที่ทหารยิงจากรางรถไฟฟ้านะยิงมาจากตำแหน่งใด ชี้จุดได้รึยังครับ

อยากทราบมากไปถามตำรวจเลยครับ

ตกลงไม่ทราบแล้วหรือครับว่าทหารยิงน้องเกดจากจุดไหน ถึงให้ไปถามตำรวจเนี่ย
แล้วอาวุธที่ นปช ยึดได้เท่าไหร่นี่ก็ไม่ทราบหรือครับ ไปถามตำรวจก็ได้แต่จำนวนที่คืนสิครับ แต่ที่โดนยักยอกหยิบไปโดยพลการมีบันทึกด้วยหรือครับ ก่อนจับนายเมธีได้ทาง นปช ได้แจ้งตำรวจไว้ไหมล่ะครับ
หรือจะอ้างว่าส่งคืนแล้วก็จบ ยึด 100 ส่งคืน 80 มีใครไม่รู้หยิบไปใช้อีก 20 กัน ยังไงก็ส่งคืนแล้วไม่เห็นเหรอ :lol: :lol: :lol:

Edited by Solidus, 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:52.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#702 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:51

ถาม carry สนามหลวง ดีกว่าได้ข่าวว่าเก่งนักหนา ทำไมต้องไปถามตำรวจ
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#703 MR.M.K.

MR.M.K.

น้องเก่า

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:56

ปล้นปืนจากสถานีไทยคม เอาไปไหนหมด

ส่งมอบคืนให้ตำรวจครับ

เขาส่งคืนวันที่เท่าไหร่เวลาใดครับ
ขอภาพหรือคลิปหลักฐานที่สามารถระบุวันเวลาไว้ด้วยนะครับ
ช่วยนำมาแสดงด้วยครับ
ถามหาหลักฐานนี้รอบที่2

ข้อมูลที่ตำรวจคงมี ไปถามได้เช่นกันครับ

ท่านเป็นผู้กล่าวอ้างว่าคืนไปแล้ว
ผมก็คิดว่าท่านมั่นในคำกล่าวของท่าน
จึงถามหาข้อมูลหลักฐานที่ท่านว่าคืน ตร.ไปแล้ว
จู่ๆให้ไปถามตำรวจ ถ้าท่านไม่มีข้อมูลท่านเอามากล่าวอ้างทำไม
ท่านว่าคืนแล้วท่านก็มีหน้าที่หาหลักฐานมาให้คนอื่นเชื่อมั่นในคำพูดท่านสิ
หรือถนัดแต่พูดลอยๆ แบบนี้ใครก็พูดได้สิครับ

#704 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:57

ทำเหมือนจะรู้จริง แต่ไม่รู้จริง จับแพะชนแกะไปเรื่อย ๆ

#705 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:58

อาวุธที่ยึดได้ 10 เมษา มีการส่งมอบอาวุธคืนเหมือนกัน แต่จากข่าว ยกตัวอย่างกรณีนายเมธีที่หยิบปืน tavor tar21 ไปโดยพละการ
ก็ถือว่ามีคนลักลอบนำอาวุธไปจริง ก็ต้องตามสืบว่าใครแอบเอาไป และนำไปใช้ ก็ต้องตามจับมาดำเนินคดีให้ถึงที่สุดไม่มียกเว้น (ผมสนับสนุน)

สำหรับประเด็น 6 ศพวัดปทุม ถ้าชาวเสรีไทยจะตั้งข้อสันนิษฐานว่า นปช.ฆ่าน้องเกด และอาจรวมถึงคนอื่นๆ
เราก็ต้องมาจำกัดวง อาวุธปืนที่ถูกตรวจพบในวัดมีอะไร กระสุนที่ถูกพบในวัดตามตัวศพและที่ต่างๆ มีอะไร
อาวุธและลูกกระสุนมีความสัมพันธ์เกี่ยวข้องกันหรือไม่ ซึ่งกองพิสูจน์หลักฐานสามารถนำของกลางไปตรวจสอบได้
นี่ยังไม่นับเคสปลอกกระสุนที่ใช้ในการก่อเหตุยิงจนมีคนบาดเจ็บและตายจำนวนมากนะครับ (ถ้ายิงจริงปลอกต้องมีครับ)

...พูดยังไงเนี่ย...
งั้นไอ้พวกที่เอาไปยิงเสื้อแดงตาย มันก็ไปทำโดยพละการรึไง
งั้นก็เป็นการยอมรับแล้วว่า มีการเอาปืนของทหารไปใช้จริงๆ

เอ่อ...เพิ่งนึกได้ กลุ่มผู้ก่อการร้ายใช้วิธีนำรถพยาบาลในการเคลื่อนย้ายคนร้ายและอาวุธด้วย เพื่อตบตาเจ้าหน้าที่
(ตามที่นักข่าวต่างชาติบอกว่า มีคนโทรมาว่าจะมารับคนเจ็บ แต่ไม่ยอมเอ่ยว่าเป็นใครตามข้อตกลงหยุดยิง
และการเคลื่อนย้ายคนเจ็บในตอนกลางคืนที่วัดปทุม)

Edited by คนกรุงธน, 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:00.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#706 MR.M.K.

MR.M.K.

น้องเก่า

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:58

ไม่ต่างกลับตอนที่ให้คุณเจ้าของกระทู้ ขึ้นไปบนรางBTs กับขึ้นดาดฟ้า สตช.คิดได้ดีมากกกกกกกกกกกกกกกก
(คิดได้ไง)

#707 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:05

เออไปตั้งกระทู้ถามเรื่องอาวุธที่ถูกยึดไปต่างหากจะดีกว่าไหมครับ

ความจริงถ้าให้ตอบจากความทรงจำล้วนๆ ถ้าผมจำไม่ผิด เคยมีการแจกแจงอาวุธที่หาย 68 รายการว่า มีอาวุธอะไรบ้าง ถูกยึดวันไหน
และในวันที่ 9 เมษายน มีการชี้แจงว่า อาวุธส่งคืนครบ ยกเว้นวันอื่น (ความทรงจำล้วนๆ)

ส่วนนี่จากรายละเอียดข่าวที่มีการแจ้งความอาวุธหาย ซึ่งไม่มีข้อมูลของวันที่ 9 เมษายน 2553

พ.อ.วิ นธัยกล่าวว่า โดยข้อเท็จจริงคือ เมื่อวันที่ 10 เม.ย.2553 เจ้าหน้าที่ถูกปล้นปืน และกระสุนบริเวณสะพานพระปิ่นเกล้า เป็นอาวุธปืนทาโวร์ 12 กระบอก พร้อมกระสุน .223 หัวสีเขียว 700 นัด ปืนลูกซอง 35 กระบอก พร้อมกระสุนยาง 1,152 นัด ได้แจ้งความไว้ที่ สน.บางยี่ขัน เมื่อวันที่ 15 เม.ย.2553 และในวันเดียวกันเวลา 20.00 น. เจ้าหน้าที่ถูกปล้นปืนบริเวณอนุสาวรีย์ประชาธิปไตย เป็นปืน ทาโวร์ 13 กระบอก และแจ้งความไว้ที่ สน.ชนะ สงคราม เมื่อวันที่ 13 เม.ย. และวันที่ 15 พ.ค.2553 เจ้าหน้าที่ถูกปล้นปืนบริเวณสามเหลี่ยมดินแดง เป็นอาวุธปืนเอ็ม 16 จำนวน 2 กระบอก พร้อมกระสุนอีก 100 นัด ปืนและกระสุนที่ถูกปล้นไปเหล่านี้มีหลักฐานว่าได้นำมาก่อเหตุหลายเหตุการณ์

รักคนเสื้อแดง

#708 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:06

ศอฉ.มีแจ้งความไว้ ถามตำรวจก็ถูกต้องแล้วนี่ครับ เรื่องอาวุธหาย

#709 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:06

ลุงแคนถาม 3 ข้อ
1 ไม่เห็นเหตุผลหรือแรงบันดาลใจอะไรจากทหาร ที่จะส่องหัวชาวบ้านเล่น ๆ ในวัด ในเมื่อเหตุการณ์ต่างๆ มันลงเอยแล้ว
2 อาวุธต่างๆ ในสะน้ำของวัด มันมาอยู่ตรงนั้นได้ยังไง?
3 ก่อนหน้านั้นใครเป็นคนใช้?

สิงห์ตอบว่า
1 ที่พบในสระน้ำในส่วนใหญ่เป็นลูกกระสุน M60 ส่วน M16A1 ที่พบในวัด ส่วนใหญ่จะใช้ลูกกระสุน M193
M16A2 โดยปรกติจะใช้ลูก M855 หัวเขียวๆ
2 ดูคลิปแล้วหรือยังครับ ตั้งแต่นาทีที่ 23 เป็นต้นไป

สรุปได้ใหมครับ ว่าจงใจเบี่ยงเบน ไม่ยอมตอบคำถาม
แม้แต่เรื่องอาวุธในวัด ลุงถามว่ามาได้งัย
พวกตอบว่าส่วนมากเป็น M60 แล้วไปบอกชนิดกระสุน ไม่ได้เกี่ยวกับคำถามเลย

ส่วนคลิบ ดูแล้วขอชื่นชมว่าทหารเสี่ยงชีวิตขนาดนั้น ก็ยังปฎิบ้ติหน้าที่ตามภาระกิจอย่างดีเยี่ยม จับพวกฮาร์ดคอร์ได้ก็ปลอบว่าน้องใจเย็นๆ โดนถล่มก็ไล่สาเหตุไปทีละประเด็น และชัดๆ เลยว่า การ์ดนปช. ยิงต่อสู้กับทหาร มีระเบิดมีการยิงใส่ นี่หรือการชุมนุมโดยสงบปราศจากอาวุธ

ส่วนที่ยิงจากเมดดิคแคร์นั่น นปช.ใช้ตอม่อกำบัง
ถามว่า เมื่อล่าถอย ไอ้พวกนี้ถอยไปใหนในเมื่อไม่มีที่ใหนจะซ่อนตัวได้ ไปทางสนามม้าก็ทางโล่ง มีทางเดียวหนีเข้าวัดทหารจึงจับตัวไม่ได้ แล้วดูวัยรุ่นที่ถูกจับ ถ้ามันอยู่ในวัด ทำหน้าจ๋อยว่าเป็นมวลชนหนีตาย ใครจะไปรู้ว่าเมื่อชั่วโมงที่แล้วมันอาจไล่ยิงทหารอยู่เลย

ดังนั้น ไม่ต้องแก้ตัวอะไรอีกแล้ว
นี่คือการก่อการร้ายในเมืองคู่ไปกับการดันมวลชนออกมาเป็นโล่กำบัง

หลังจากชมคลิบนี้แล้ว ผมคิดว่าเป้าหมายของนปช. คือเผาสยามแสควร์ด้วยแฮะ

#710 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:07

งั้นไอ้พวกที่เอาไปยิงเสื้อแดงตาย มันก็ไปทำโดยพละการรึไง
งั้นก็เป็นการยอมรับแล้วว่า มีการเอาปืนของทหารไปใช้จริงๆ

เอ่อ...เพิ่งนึกได้ กลุ่มผู้ก่อการร้ายใช้วิธีนำรถพยาบาลในการเคลื่อนย้ายคนร้ายและอาวุธด้วย เพื่อตบตาเจ้าหน้าที่
(ตามที่นักข่าวต่างชาติบอกว่า มีคนโทรมาว่าจะมารับคนเจ็บ แต่ไม่ยอมเอ่ยว่าเป็นใครตามข้อตกลงหยุดยิง
และการเคลื่อนย้ายคนเจ็บในตอนกลางคืนที่วัดปทุม)

จินตนาการมาอีกแล้ว โดยไม่ได้ดูเรื่องเล่าจากสื่อต่างชาติเลย

#711 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:07

ถ้าไม่มีเรื่องอาวุธหาย ไม่มีชายชุดดำติดอาวุธ ไม่มีผลพิสูจน์การตายแบบพิศดารแบบยกก้นตาย (ของกราบน้องเกดไว้ ณ ที่นี้) ไม่มีกลุ่มคนที่จงใจทำลายหลักฐาน จงใจแต่กายให้เหมือนทหาร กากหัวได้เลยว่าทหารทำ
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#712 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:09

1 ไม่เห็นเหตุผลหรือแรงบันดาลใจอะไรจากทหาร ที่จะส่องหัวชาวบ้านเล่น ๆ ในวัด ในเมื่อเหตุการณ์ต่างๆ มันลงเอยแล้ว
2 อาวุธต่างๆ ในสะน้ำของวัด มันมาอยู่ตรงนั้นได้ยังไง?

สิงห์ตอบว่า
1 ที่พบในสระน้ำในส่วนใหญ่เป็นลูกกระสุน M60 ส่วน M16A1 ที่พบในวัด ส่วนใหญ่จะใช้ลูกกระสุน M193
M16A2 โดยปรกติจะใช้ลูก M855 หัวเขียวๆ
2 ดูคลิปแล้วหรือยังครับ ตั้งแต่นาทีที่ 23 เป็นต้นไป

สรุปได้ใหมครับ ว่าจงใจเบี่ยงเบน ไม่ยอมตอบคำถาม
แม้แต่เรื่องอาวุธในวัด ลุงถามว่ามาได้งัย
พวกตอบว่าส่วนมากเป็น M60 แล้วไปบอกชนิดกระสุน ไม่ได้เกี่ยวกับคำถามเลย

ส่วนคลิบ ดูแล้วขอชื่นชมว่าทหารเสี่ยงชีวิตขนาดนั้น ก็ยังปฎิบ้ติหน้าที่ตามภาระกิจอย่างดีเยี่ยม จับพวกฮาร์ดคอร์ได้ก็ปลอบว่าน้องใจเย็นๆ โดนถล่มก็ไล่สาเหตุไปทีละประเด็น และชัดๆ เลยว่า การ์ดนปช. ยิงต่อสู้กับทหาร มีระเบิดมีการยิงใส่ นี่หรือการชุมนุมโดยสงบปราศจากอาวุธ

ส่วนที่ยิงจากเมดดิคแคร์นั่น นปช.ใช้ตอม่อกำบัง
ถามว่า เมื่อล่าถอย ไอ้พวกนี้ถอยไปใหนในเมื่อไม่มีที่ใหนจะซ่อนตัวได้ ไปทางสนามม้าก็ทางโล่ง มีทางเดียวหนีเข้าวัดทหารจึงจับตัวไม่ได้ แล้วดูวัยรุ่นที่ถูกจับ ถ้ามันอยู่ในวัด ทำหน้าจ๋อยว่าเป็นมวลชนหนีตาย ใครจะไปรู้ว่าเมื่อชั่วโมงที่แล้วมันอาจไล่ยิงทหารอยู่เลย

ดังนั้น ไม่ต้องแก้ตัวอะไรอีกแล้ว
นี่คือการก่อการร้ายในเมืองคู่ไปกับการดันมวลชนออกมาเป็นโล่กำบัง

หลังจากชมคลิบนี้แล้ว ผมคิดว่าเป้าหมายของนปช. คือเผาสยามแสควร์ด้วยแฮะ

คุณอย่ามามั่วเรื่องผมกับคนอื่นเลย
คุณฟันธงมาก่อนดีกว่า นปช.ยืนยิงปืนฆ่าน้องเกดตรงไหน

#713 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:09

จินตนาการบนพื้นฐานความเป็นจริงเค้าเรียกว่า สมมติฐาน การจินตนาการหลุดโลก โดยไร้พื้นฐานความเป็นจริง เค้าเรียกว่าเพ้อ.....................

#714 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:10

ทราโว่และกระสุนหัวเขียวนี้ท่านได้แต่ไรมา

พบปืนทราโว่ในห้องพัก 'พายัพ-ขวัญชัย'

เจ้าหน้าที่ตำรวจนำกำลังเข้าตรวจค้นห้องพักของแกนนำ นปช.ภายในซอยหลังสวน เขตปทุมวัน พบอาวุธปืนซุกซ่อนอยู่เป็นจำนวนมาก
พล.ต.ต.ฉันทวิทย์ รามสูต ผบก.สส.บช.น. พร้อมด้วย พ.ต.อ.ธัมรงค์ วงศ์แป้น รอง ผบก.สส.บช.น. พ.ต.อ.พันธุ์เทพ ธรรมจารี ผกก.สส.1 บก.สส.บช.น. พ.ต.ท.สุคนธ์ ศรีอรุณ พ.ต.ท.ธนกฤต ธนิตกุล รอง ผกก.สส.1 บก.สส.บช.น. พร้อมกำลังเจ้าหน้าที่ บก.สส.บช.น นำหมายค้นศาลอาญากรุงเทพใต้ เลขที่ 66/2553 ลงวันที่ 27 พ.ค.53 เข้าตรวจค้นภายในอาคารสวัสดีหลังสวนอินน์ ตั้งอยู่เลขที่ 93/4 ซอยหลังสวน 5 แขวงลุมพินี เขตปทุมวัน กทม.ซึ่งเป็นอาคารที่ นายพายัพ ปั้นเกตุ และ นายขวัญชัย ไพรพนา แกนนำ นปช.ใช้พักผ่อนในช่วงที่มีการชุมนุม

อาคารดังกล่าวเป็นที่พักอาศัยสูง 5 ชั้น จากการตรวจสอบบริเวณฝ้าเพดานบันไดทางขึ้นชั้นที่ 4 เจ้าหน้าที่พบอาวุธปืนทราโว่ ของเจ้าหน้าที่ทหาร จำนวน 1 กระบอก นอกจากนี้ ยังพบแมกกาซีน จำนวน 6 แม็ก ภายในมีกระสุนจำนวน 98 นัด ดาบปลายปืน ถูกซุกซ่อนไว้ในเอี๊ยมสีขาว ตราเครื่องหมายกาชาด

จากนั้นเจ้าหน้าที่ได้ขึ้นไปตรวจค้นภายในห้องเลขที่ 407 ชั้น 4 ของอาคารดังกล่าว ก็พบกระเป๋าคาดเอวซุกซ่อนอยู่ภายในฝ้าเพดานห้องน้ำ ตรวจสอบภายในพบอาวุธปืนลูกซองสั้นไทยประดิษฐ์ จำนวน 1 กระบอก กระสุนลูกซองเบอร์ 12 จำนวน 8 นัด หมวกไหมพรม 1 ใบ นอกจากนี้ยังพบเสื้อผ้า ข้าวของเครื่องใช้อยู่ในห้องดังกล่าว จึงเก็บรวบรวมไว้เป็นหลักฐานก่อนนำมาตรวจสอบที่ บก.สส.บช.น.ต่อไป

Edited by Solidus, 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:11.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#715 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:10

เริ่มมั่วประเด็นกันแล้ว

ตกลงวัดปทุมตรวจพบอาวุธอะไรกันบ้างล่ะท่าน

#716 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:11

เริ่มมั่วประเด็นกันแล้ว

ตกลงวัดปทุมตรวจพบอาวุธอะไรกันบ้างล่ะท่าน

อุตส่าห์มีเจตนาดี ช่วยหาอาวุธปืนฆ่าน้องเกด

กรุณาอย่ามั่วนิ่ม

ภาพอาวุธปืนถ้าใครชัวร์ว่าเป็นกระบอกฆ่าน้องเกดก็ฟันธงมา

#717 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:12

อยากจะหัวเราะดังๆ tavor tar 21 มันเป็นอาวุธที่ตรวจพบในวัดปทุม?

#718 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:12

จำเป็นด้วยหรือว่าอาวุธในวัดปทุมจะตรงกับบนศพ ขนาดปืนอยู่ในมือทหารขโมยจากมือทหาร ไปโผล่ในห้องพาย่อยยับ

#719 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:13

ผมอุตส่าห์หวังดี กลับเล่นมุกมั่วนิ่ม

ตีกรอบออกนอกวัดไปแล้วเว้ยเฮ้ย

#720 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:14

จำเป็นด้วยหรือว่าอาวุธในวัดปทุมจะตรงกับบนศพ ขนาดปืนอยู่ในมือทหารขโมยจากมือทหาร ไปโผล่ในห้องพาย่อยยับ

มือปืนนปช.ยิงเสร็จ วิ่งเผ่นออกนอกวัดเว้ยเฮ้ย

#721 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:15

สิงห์ตอบว่า

ครับเป็นไปได้มากที่ นปช.หนีเข้าวัด ที่เสียชีวิตก็ลากไปด้วย สอดคล้องกับทหารที่คุ้มกันอยุ่ข้างบนฺBTSชั้น1 คนที่ถูกยิงที่หลบใต้รถก็น่าจะเป็นนปช.ที่ร่วมยิงกับทหารด้วย จึงหลบเข้าใต้รถ แล้วถูกทหารบน BTS ชั้น1ยิงเอา พวกที่เหลือก็หลบเข้าวัดไป เวลานั้นสอดคล้องกันมาก

ส่วนคุณอัฐชัยฯที่เสียชีวิตเป็นรายแรกและน้องเกดน่าจะเป็นนปช.อีกชุด1 ที่แต่งตัวเป็นทหารยิงจาก Sky Walk มากกว่า หลังถูกยิงก็พวกนปช.ข้างล่างก็ลากเข้ามาในวัด

Edited by Stargate-1, 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:42.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#722 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:15

อยากจะหัวเราะดังๆ tavor tar 21 มันเป็นอาวุธที่ตรวจพบในวัดปทุม?

จำเป็นหรือครับว่าคนที่ยิงน้องเกดต้องทิ้งอาวุธในวัดปทุมนะ คุณฟันธงไหมครับ
คุณฟันธงไหมครับว่านอกจากนายเมธีไม่มีใครหยิบอาวุธทหารที่ยึดได้ไปโดยพลการอีก
แล้วคุณฟันธงไหมครับว่ากระสุนหัวเขียวมีแต่ทหารครอบครองฝ่ายเดียว ไม่มีคนของ นปช ครอบครองในวันที่น้องเกดถูกยิง
แล้วหาจุดที่ทหารบนรางรถไฟฟ้ายิงน้องเกดได้ยังครับ ถามหลายครั้งแล้ว

Edited by Solidus, 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:17.

#723 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:17

ตรวจพบอาวุธห้องแกนนำ แกนนำคงเป็นคนยิงเว้ยเฮ้ย

พบแต่ปืน แต่ไม่พบแกนนำเว้ยเฮ้ย

#724 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:18

จำเป็นหรือครับว่าคนที่ยิงน้องเกดต้องทิ้งอาวุธในวัดปทุมนะ คุณฟันธงไหมครับ
คุณฟันธงไหมครับว่านอกจากนายเมธีไม่มีใครหยิบอาวุธทหารที่ยึดได้ไปโดยพลการอีก
แล้วคุณฟันธงไหมครับว่ากระสุนหัวเขียวมีแต่ทหารครอบครองฝ่ายเดียว ไม่มีคนของ นปช ครอบครองในวันที่น้องเกดถูกยิง
แล้วหาจุดที่ทหารบนรางรถไฟฟ้ายิงน้องเกดได้ยังครับ ถามหลายครั้งแล้ว

อยากรู้จุดไปถามกองพิสูจน์หลักฐานสิครับ (เอาจริง)

ถ้ามั่นใจว่าตนเองรู้ดี ก็แสดงข้อมูลอย่าอมภูมิ

#725 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:19

จินตนาการมาอีกแล้ว โดยไม่ได้ดูเรื่องเล่าจากสื่อต่างชาติเลย

ไม่ได้จินตนาการ
http://thaiaudio.wor...ผู้อยู่ในเหตุก/
จนในที่สุดก็มีหน่วยกาชาดหรือใครก็ไม่ทราบที่ไม่ต้องการเปิดเผยตัว คือทุกคนอยากได้รับการกล่าวถึงยกเว้นคนที่มาช่วยจริง ๆ ทั้งรัฐบาล สถานทูต และหนังสือพิมพ์ผม แต่คนที่มาช่วยจริง ๆ ไม่ต้องการถูกกล่าวถึง เขาโทรศัพท์มาหาผมแล้วบอกว่าจะส่งรถพยาบาลมาที่หน้าประตูและพวกเราต้องพาคน ออกไป ตอนนั้นทุกคนในวัดรู้สึกกลัวว่ามันจะเป็นกับดัก ผมจึงเดินออกไปพร้อมกับยกมือ บอกรถพยาบาลว่าผมจะกลับมาอีกรอบ และผมก็แบกเปลพยาบาลเปลแรกไปที่รถด้วยตัวเอง แล้วก็ต้องช่วยแบกเปลทุกอัน มีเจ้าหน้าที่คนหนึ่งที่กล้าหาญมาก เขาตัวใหญ่ ใส่เสื้อสีขาวมีสัญลักษณ์กาชาด ทำให้เขาไม่รู้สึกว่าเป็นอันตรายเท่าไร
พอขนผู้บาดเจ็บไปหมดแล้ว ผมเห็นว่าเหลือรถพยาบาลว่างอยู่หนึ่งคันก็เลยถามเจ้าหน้าที่ว่าผมกลับไปพา เด็กมาขึ้นรถออกไปได้ไหม เขาตอบว่าไม่ได้ เพราะจะผิดข้อตกลงเรื่องหยุดยิง ซึ่งให้นำแค่เปลและคนบาดเจ็บออกไปเท่านั้น ผมเถียงกับเขาแต่เขาก็บอกว่าไม่ และจะนำรถออกไปแล้ว ผมจึงกลับไปบอกคนในวัดว่าพวกเจ้าหน้าที่สัญญาว่าจะกลับมารับเด็กและผู้หญิง ในตอนเช้าถ้ายังมีการต่อสู้กันอยู่ คือให้ร็อบช่วยแปลให้ แต่ผู้คนฟังแล้วก็ไม่ค่อยดีใจเท่าไรนัก จากนั้นเราก็แบกแอนดรูว์ออกไปเป็นคนสุดท้าย ซึ่งรถพยาบาลคันนั้นก็เกือบขับออกไปแล้วแต่พวกเราก็ขึ้นไป จริง ๆ ผมควรอยู่ที่นั่นต่อในคืนนั้นและผมก็รู้สึกแย่ที่ไม่ได้อยู่ แต่ผมก็ต้องออกมาเขียนข่าว
ผมไม่รู้ว่าคันอื่นขับไปที่ไหนแต่คันที่ผมนั่งนั้นมาส่งแอนดรูว์กับชาย อีกหนึ่งคนที่โรงพยาบาลรามาธิบดี เขาทำการผ่าตัดให้แอนดรูว์ในคืนนั้นเลยและผ่าตัดอีกครั้งในวันศุกร์เพราะยัง เหลือเศษกระสุนอยู่ ซึ่งตอนนี้ก็ยังเหลืออยู่นิดหน่อย เจ้าหน้าที่นิติวิทยาศาสตร์มาที่โรงพยาบาลและตรวจดูว่าเกิดอะไรขึ้นกับเขา เจ้าหน้าที่บอกเราว่ามันดูเหมือนแผลจากกระสุนความเร็วสูงกระทบใกล้ ๆ เขาและแตกกระจายออก ทำให้มีรอยแผล 6 รอย และมีเศษทองแดงกับเศษตะกั่วอยู่ข้างในแผล หลังจากนั้นเจ้าหน้าที่ก็พยายามบอกว่ามันอาจจะเป็นแผลจากระเบิด ซึ่งไม่ได้น่าเชื่อถือเท่าไรนักเพราะพวกเขามีหลักฐานอยู่แล้ว ทำไมจะระบุไม่ได้

#726 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:19

ก่อนไอ้ตู่ประกาศยอมแพ้

แผนล่าถอยหรือเผาเมืองมันถูกกำหนดไว้แล้ว

พวกที่ตกค้างหากเป็นประชาชนคนธรรมดาเค้าก็ไป ณ สถานที่ซึ่งทางการกำหนด

จะว่าไปทางการสั่งให้ไปรวมตัวที่สนามกีฬา คนจำพวกนี้ทำไมไม่ไป

ผมไม่ค่อยเชื่อว่านาทีที่ทหารรู้ว่าชนะแล้วยังจะไปกระทำการกวาดล้างอะไรอีก นอกจากมีการยิงตอบโต้กับกลุ่มที่ยิงมาจากฝั่งผู้ชุมนุม

กว่ารถดับเพลิงจะไปถึงสยามสแควร์ ก็ปาเข้าไปหลายทุ่มแล้ว

ก่อนนั้นตำรวจนำกำลังไปช่วยพนักงานของเซ็นทรัลออกมา ก็เพราะมีพวกเสื้อแดงเสื้อดำยังปฏิบัติงานกันอยู่

แผนใส่ร้ายกันมันทำขึ้นได้หมดนั่นแหละ

ถึงเวลาขึ้นศาล ทหารผู้ปฎิบัติงานก็ไม่มีความผิด เพราะกฎหมายคุ้มครองอยู่แล้ว

เว้นแต่จะเป็นการปฏิบัติการณ์ที่เกินกว่าเหตุ

ผู้ตายทั้งหมดจริงๆ ก็คือ "เหยื่อ" ของพวกผู้บงการทั้งหมด เท่านั้นเอง

#727 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:20

แล้วรู้บ้างหรือเปล่าครับว่า อาวุธปืนที่ยึดได้วันนั้นเขาส่งคืนให้ตำรวจทั้งหมด

:lol: :lol: :lol: ส่งคืนทั้งหมดแต่ดันมีคนหยิบไปโดยพลการได้อีก แล้วมันจะทั้งหมดได้ไงวะ

#728 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:20

โปรดฟังอีกครั้งหนึ่ง

ผมขอกล่าวหาว่า กองกำลังฮาร์ดคอร์ของนปช. ที่ซ่องสุมอยู่ในวัดปทุมวนาราม
และกำลังต่อสู้กับทหารที่พยายามกลับเข้ามาในราชประสงค์
เป็นผู้สังหารน้องเกดอย่างเลือดเย็น ด้วยการระดมยิงร่วมสิบนัด
กระสุนเข้าร่างกายในลักษณะที่แปลกประหลาด
คือเธออาจจะกำลังก้มเก็บของ หรือโก้งโค้งทำงานกับอะไรบนโต๊ะ

ก็ถูกระดมยิงใม่ยั้ง จากก้นกบไปทางศีรษะ

นปช จึงเป็นผู้ฆ่าน้องเกด

ผมไม่ใช่ จขกท. ไม่ได้ฟันธง ไม่ใช่ผู้รอบรู้
ไม่รู้อะไร ก็บอกไม่รู้ไม่เห็น ชัดเจนไหมครับ

#729 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:22

ผมขอกล่าวหาว่า กองกำลังฮาร์ดคอร์ของนปช. ที่ซ่องสุมอยู่ในวัดปทุมวนาราม
และกำลังต่อสู้กับทหารที่พยายามกลับเข้ามาในราชประสงค์
เป็นผู้สังหารน้องเกดอย่างเลือดเย็น ด้วยการระดมยิงร่วมสิบนัด
กระสุนเข้าร่างกายในลักษณะที่แปลกประหลาด
คือเธออาจจะกำลังก้มเก็บของ หรือโก้งโค้งทำงานกับอะไรบนโต๊ะ

ก็ถูกระดมยิงใม่ยั้ง จากก้นกบไปทางศีรษะ

ผมไม่ใช่ จขกท. ไม่ได้ฟันธง ไม่ใช่ผู้รอบรู้
ไม่รู้อะไร ก็บอกไม่รู้ไม่เห็น ชัดเจนไหมครับ

แต่เห็นฟันธงจังว่าเป็นทหารยิง .....

#730 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:24

ก่อนไอ้ตู่ประกาศยอมแพ้

แผนล่าถอยหรือเผาเมืองมันถูกกำหนดไว้แล้ว

พวกที่ตกค้างหากเป็นประชาชนคนธรรมดาเค้าก็ไป ณ สถานที่ซึ่งทางการกำหนด

จะว่าไปทางการสั่งให้ไปรวมตัวที่สนามกีฬา คนจำพวกนี้ทำไมไม่ไป

ผมไม่ค่อยเชื่อว่านาทีที่ทหารรู้ว่าชนะแล้วยังจะไปกระทำการกวาดล้างอะไรอีก นอกจากมีการยิงตอบโต้กับกลุ่มที่ยิงมาจากฝั่งผู้ชุมนุม

กว่ารถดับเพลิงจะไปถึงสยามสแควร์ ก็ปาเข้าไปหลายทุ่มแล้ว

ก่อนนั้นตำรวจนำกำลังไปช่วยพนักงานของเซ็นทรัลออกมา ก็เพราะมีพวกเสื้อแดงเสื้อดำยังปฏิบัติงานกันอยู่

แผนใส่ร้ายกันมันทำขึ้นได้หมดนั่นแหละ

ถึงเวลาขึ้นศาล ทหารผู้ปฎิบัติงานก็ไม่มีความผิด เพราะกฎหมายคุ้มครองอยู่แล้ว

เว้นแต่จะเป็นการปฏิบัติการณ์ที่เกินกว่าเหตุ

ผู้ตายทั้งหมดจริงๆ ก็คือ "เหยื่อ" ของพวกผู้บงการทั้งหมด เท่านั้นเอง

ทีมดับเพลิงมีหลายทีมนะครับ ไม่ใช่มีทีมเดียว
เอาเฉพาะสยามพารากอน จากคลิปที่ผมให้ดู
จะเห็นได้ชัดว่า ทีมดับเพลิงก็สามารถทำงานได้
ทหารควบคุมพื้นที่สยามพารากอนได้แน่นอน

Edited by สิงห์สนามหลวง, 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:24.

#731 MR.M.K.

MR.M.K.

น้องเก่า

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:25

มือปืนนปช.ยิงเสร็จ วิ่งเผ่นออกนอกวัดเว้ยเฮ้ย

แสดงว่าท่านกำลังสงสัยเหมือนพวกผมใช่ไหมว่ามือปืนอยู่ในวัด
5555555555

ปล.ทหารก็อยู่นอกวัดนะท่านสิงตามสนามหลวง

#732 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:25

อยากรู้จุดไปถามกองพิสูจน์หลักฐานสิครับ (เอาจริง)

ถ้ามั่นใจว่าตนเองรู้ดี ก็แสดงข้อมูลอย่าอมภูมิ

กองพิสูจน์หลักฐานบอกหรือครับว่าทหารยิงน้องเกดนะ มีแต่พยานในวัดปทุมบอกกันทั้งนั้นว่าทหารยิงน้องเกด
แล้วจากจุดบนรถไฟฟ้านะยิงไปทางน้องเกดได้จริงครับ แต่กระสุนจะเข้าทางซีกซ้ายน้องเกดว่ะครับ ไม่ได้เข้าทางซีกขวา
เขากำลังหาอยู่ว่ากระสุนมันเข้าไปซีกขวาของน้องเกดได้อย่างไร คุณรู้ก็แสดงข้อมูลอย่าอมภูมิ

#733 amplepoor

amplepoor

เมพ

สิงห์ตอบว่า

คุณอย่ามามั่วเรื่องผมกับคนอื่นเลย
คุณฟันธงมาก่อนดีกว่า นปช.ยืนยิงปืนฆ่าน้องเกดตรงไหน

หึหึ

กังวลเรื่องน้องเกดมากเลยนะ
ทำไมผมต้องตอบคุณล่ะ...ในเมื่อคุณไม่เคยตอบคำถามของคนอื่น หรือตอบก็เบี่ยงเบนอย่างที่เพิ่งชี้ให้สมาชิกเห็น
แล้วผมเป็นเจ้าของกระทู้ สามารถคุยกับทุกท่านที่มาสนทนาได้ไม่ใช่หรือ

โถ......ห่วงนปช.จะโดนลากไส้จนไปไม่เป็น เอารายงานนักข่าวฝรังมาอ้าง เขาก็ด่าเสื้อแดงอีก
เอาคลิบมาอวดว่าเจ๋ง คลิบกลับแสดงว่า ทหารเป็นพระเอก นปช. เป็นผู้ร้าย

กรรม

#734 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

แต่เห็นฟันธงจังว่าเป็นทหารยิง .....

ผมเคยใช้คำว่าฟันธงหรือ เอามาให้ดูหน่อย

#735 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:27

สิงห์สนาม ก็ยังแถไปได้อีก ประเด็นอาวุธปืนจากห้องแกนนำ นั่นพิสูจน์ว่า ปืนและกระสุนสังหารไม่ได้มีเฉพาะจากทหารฝ่ายเดียว

ฝ่ายแกนนำเสื้อแดงก็มีปืนและกระสุนสังหารด้วย เท่านั้นเอง

ที่สำคัญเห็นแสดงคลิปมากมาย ขอคลิปทหารยิงลงมาเลยดีกว่า จะได้จบ ๆ

#736 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:27

แสดงว่าท่านกำลังสงสัยเหมือนพวกผมใช่ไหมว่ามือปืนอยู่ในวัด
5555555555

ปล.ทหารก็อยู่นอกวัดนะท่านสิงตามสนามหลวง

ตอนนี้ผมหวังดีจะช่วยกลุ่มพวกท่านหาตัวมือปืนผู้ก่อเหตุและอาวุธปืนที่ใช้น่ะครับ
แต่เวลานี้ผมกำลังถูกลากออกไปจากนอกวัดอยู่ ไปอยู่ห้องพักใครก็ไม่รู้

#737 amplepoor

amplepoor

เมพ

ถ้างั้นก็ถอยไปเถอะ
ที่มาโพสต์นี่ ไม่รู้จริงซักอย่าง

#738 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:28

สิงห์สนาม ก็ยังแถไปได้อีก ประเด็นอาวุธปืนจากห้องแกนนำ นั่นพิสูจน์ว่า ปืนและกระสุนสังหารไม่ได้มีเฉพาะจากทหารฝ่ายเดียว

ฝ่ายแกนนำเสื้อแดงก็มีปืนและกระสุนสังหารด้วย เท่านั้นเอง

ที่สำคัญเห็นแสดงคลิปมากมาย ขอคลิปทหารยิงลงมาเลยดีกว่า จะได้จบ ๆ

คือ ช่วยวาดภาพให้หน่อยครับ ว่า นปช.มือฆ่าวัดปทุม วิ่งมายิงคนในวัดตาย
แล้ววิ่งกลับไปห้องพักเอาอาวุธเพื่อซุกซ่อน ก่อนหลบหนีออกจากพื้นที่ ใช่ไหมครับ

#739 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:28

ถ้างั้นก็ถอยไปเถอะ
ที่มาโพสต์นี่ ไม่รู้จริงซักอย่าง

ธงหักไปกี่ธงแล้วล่ะ ไม่ตั้งธงใหม่หรือครับ

#740 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:29

ปืนหายกี่อัน ผมว่ารัฐบาลตอนนั้นรู้ดี และผมก็ไม่เห็นว่าจะเป็นประเด็นสำคัญ เพราะ ฝ่าย ปชป. ก็ไม่เห็นยกมาเป็นเรื่องใหญ่

ประเด็นสำคัญน่าจะอยู่ตรงที่ ใครยิงน้องเกด ไม่ว่าจะเอามาปืนจากไหนก็แล้วแต่ กลับมาประเด็นว่าใครยิง-ยิงจากไหนกันต่อดีกว่า

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#741 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:29

เท้าชี้เข้าในวัด มือยิงยืนตรงมุมสหกรณ์ นี่ใช่ผู้รู้จริงหรือเปล่าครับ

#742 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:31

กระทู้นี้กำลังดุเด็ดเผ็ดมัน ขอเคลียร์กระทู้คุณวสันต์ก่อนนะครับ เดี๋ยวมาวิเคราะห์ด้วยคนครับ ผม Memory น้อย ทำหลายๆ อย่างพร้อมกันไม่ค่อยจะได้ :lol:

*** อ้างอิงความเห็นเดิมไว้ก่อนนะครับ ความเห็นยังไม่มีการเปลี่ยนแปลง
http://webboard.seri...350#entry398866

Edited by Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน, 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:34.

"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#743 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:31

ถามจริงๆ นะ วันเกิดเหตุ ช่วงเกิดเหตุ สิงห์สนามอยู่ที่ไหน รับข่าวสารจากแหล่งใดบ้าง

สมาชิกขบวนการเสรีไทยรายงานสดแทบทุกเหตุการณ์ ดังนั้นจึงมีทั้งภาพคลิปเหตุการณ์ประเภท "นาทีต่อนาที" จากทั้งสื่อกระแสหลักและสื่อโซเชียล มันครบเครื่อง

อย่าแถอีกเลยครับ ดูเหมือนคุยกับเด็กๆ ที่ยังไม่โตเต็มที่ยังไงก็ไม่รู้

#744 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ปืนหายกี่อัน ผมว่ารัฐบาลตอนนั้นรู้ดี และผมก็ไม่เห็นว่าจะเป็นประเด็นสำคัญ เพราะ ฝ่าย ปชป. ก็ไม่เห็นยกมาเป็นเรื่องใหญ่

ประเด็นสำคัญน่าจะอยู่ตรงที่ ใครยิงน้องเกด ไม่ว่าจะเอามาปืนจากไหนก็แล้วแต่ กลับมาประเด็นว่าใครยิง-ยิงจากไหนกันต่อดีกว่า

คุณ Tam-mic-ra. ช่วยเป็นพยาน
ผมถึงถามจุดยิงจากจขกท.ไงครับ
แถมผมยังช่วยเน้นประเด็นเรื่องอาวุธปืนที่อยู่ในวัดให้อีกต่างหาก
แต่จะมีคนลากผมออกไปนอกวัดให้ได้

Edited by สิงห์สนามหลวง, 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:40.

#745 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:32

เท้าชี้เข้าในวัด มือยิงยืนตรงมุมสหกรณ์ นี่ใช่ผู้รู้จริงหรือเปล่าครับ

ผู้รู้จริงรึเปล่าไม่ทราบ แต่ในคลิปเท้าชี้ออกนอกวัด รู้ทิศทางกระสุนเข้าและออก คุณลองลากหน่อยสิครับว่าทิศทางกระสุนเข้าและออกแบบนั้นต้องยิงมาจากจุดไหน

#746 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:33

ถามจริงๆ นะ วันเกิดเหตุ ช่วงเกิดเหตุ สิงห์สนามอยู่ที่ไหน รับข่าวสารจากแหล่งใดบ้าง

สมาชิกขบวนการเสรีไทยรายงานสดแทบทุกเหตุการณ์ ดังนั้นจึงมีทั้งภาพคลิปเหตุการณ์ประเภท "นาทีต่อนาที" จากทั้งสื่อกระแสหลักและสื่อโซเชียล มันครบเครื่อง

อย่าแถอีกเลยครับ ดูเหมือนคุยกับเด็กๆ ที่ยังไม่โตเต็มที่ยังไงก็ไม่รู้

ดูๆ แล้ว carray สนามหลวง คงยังไม่บรรลุนิติภาวะมั้ง

#747 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:34

ทราโว่และกระสุนหัวเขียวนี้ท่านได้แต่ไรมา

พบปืนทราโว่ในห้องพัก 'พายัพ-ขวัญชัย'

เจ้าหน้าที่ตำรวจนำกำลังเข้าตรวจค้นห้องพักของแกนนำ นปช.ภายในซอยหลังสวน เขตปทุมวัน พบอาวุธปืนซุกซ่อนอยู่เป็นจำนวนมาก
พล.ต.ต.ฉันทวิทย์ รามสูต ผบก.สส.บช.น. พร้อมด้วย พ.ต.อ.ธัมรงค์ วงศ์แป้น รอง ผบก.สส.บช.น. พ.ต.อ.พันธุ์เทพ ธรรมจารี ผกก.สส.1 บก.สส.บช.น. พ.ต.ท.สุคนธ์ ศรีอรุณ พ.ต.ท.ธนกฤต ธนิตกุล รอง ผกก.สส.1 บก.สส.บช.น. พร้อมกำลังเจ้าหน้าที่ บก.สส.บช.น นำหมายค้นศาลอาญากรุงเทพใต้ เลขที่ 66/2553 ลงวันที่ 27 พ.ค.53 เข้าตรวจค้นภายในอาคารสวัสดีหลังสวนอินน์ ตั้งอยู่เลขที่ 93/4 ซอยหลังสวน 5 แขวงลุมพินี เขตปทุมวัน กทม.ซึ่งเป็นอาคารที่ นายพายัพ ปั้นเกตุ และ นายขวัญชัย ไพรพนา แกนนำ นปช.ใช้พักผ่อนในช่วงที่มีการชุมนุม

อาคารดังกล่าวเป็นที่พักอาศัยสูง 5 ชั้น จากการตรวจสอบบริเวณฝ้าเพดานบันไดทางขึ้นชั้นที่ 4 เจ้าหน้าที่พบอาวุธปืนทราโว่ ของเจ้าหน้าที่ทหาร จำนวน 1 กระบอก นอกจากนี้ ยังพบแมกกาซีน จำนวน 6 แม็ก ภายในมีกระสุนจำนวน 98 นัด ดาบปลายปืน ถูกซุกซ่อนไว้ในเอี๊ยมสีขาว ตราเครื่องหมายกาชาด

จากนั้นเจ้าหน้าที่ได้ขึ้นไปตรวจค้นภายในห้องเลขที่ 407 ชั้น 4 ของอาคารดังกล่าว ก็พบกระเป๋าคาดเอวซุกซ่อนอยู่ภายในฝ้าเพดานห้องน้ำ ตรวจสอบภายในพบอาวุธปืนลูกซองสั้นไทยประดิษฐ์ จำนวน 1 กระบอก กระสุนลูกซองเบอร์ 12 จำนวน 8 นัด หมวกไหมพรม 1 ใบ นอกจากนี้ยังพบเสื้อผ้า ข้าวของเครื่องใช้อยู่ในห้องดังกล่าว จึงเก็บรวบรวมไว้เป็นหลักฐานก่อนนำมาตรวจสอบที่ บก.สส.บช.น.ต่อไป

ต่ออีกภาพ

อุปกรณ์ครบ ผมว่าถ้าใครแต่งนี่แยกทหารจริงกับทหารเทียมไม่ออกแน่

#748 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:34

ส่วนไอ้พวกที่ต่อสู้กับทหารแล้วบาดเจ็บน่ะ มันคงไม่แบกปืนขึ้นรถพยาบาลไปให้โง่หรอก
มันก็ต้องโยนทิ้งไป ส่วนหนึ่งถึงไปอยู่ในน้ำไง

#749 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:36

ข้อมูลมันมาหาอ่านได้ในภายหลังนะครับ
แต่ต้องผ่านกระบวนการคิด วิเคราะห์ แยกแยะ ครับว่าจริงหรือเท็จ

ตัวอย่างคลิปข้างล่างนี่ไม่ไหวจะเคลียร์

#750 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:37

ส่วนไอ้พวกที่ต่อสู้กับทหารแล้วบาดเจ็บน่ะ มันคงไม่แบกปืนขึ้นรถพยาบาลไปให้โง่หรอก
มันก็ต้องโยนทิ้งไป ส่วนหนึ่งถึงไปอยู่ในน้ำไง

อย่ามั่นใจในเจ้าหน้าที่รัฐมากไปนะครับ บางคนก็ดี บางคนก็ชั่ว ถ้ามีประเภทแยกจากกลุ่มแล้วมายิงประชาชน จากนั้นก็เข้ากลุ่มทำเป็นเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น อันนี้น่ากลัวครับ เราจึงต้องมาหาความจริงกันไงครับ แต่ก่อนอื่นต้องตัดพวกจินตนาการออกก่อน

ผู้ใช้ 5 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 5 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน