Jump to content

- - - - -

ใครฆ่าน้องเกด

• Please log in to reply
2430 ความเห็นในกระทู้นี้

#2301 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:44

ท้าพี่นารายณ์ทำไม
เว็บราดดำเนินหมดราคาตั้งแต่พวกเราเล่นเรื่องคุณวสันต์กับน้องเกดแล้ว

กรณีคุณวสันต์ ราดดำเนินไม่เคยพูดถึงแผลถูกยิงที่ขา
กรณีน้องเกด ราดดำเนินไม่เคยพูดถึงเสื้อกาชาดที่เอาไปจัดฉากศพทีหลัง

พอสายล่อฟ้าตีประเด็นจัดฉากนี้ออกอากาศ
จึงชี้ออกมาว่า ฐานที่มั่นราดดำเนินมันกลวงโบ๋ มีแต่ราคาคุย
และเป็นที่ปล่อยข่าวลวงโลก

สมาชิกก็คุณภาพอย่างปลายอ้อ อย่างสิงห์ อย่าง 5 เอ็ม...
เป็นตัวตลกในสงครามไซเบอร์ โผล่มาทีก็ฮากันที

ขนาดจะเชิญพี่นารยณ์ไปตบหน้าตัวเองถึงที่บ้าน...
ไม่โง่ก็เมา หรือทั้งสองอย่าง

กระทู้ ใครยิงนายวสันต์ กับ ธง ของ amplepoor มีอะไรเหลืออีก หรือ
ที่เราเห็น คือ เราปลอกเปลือก ทั้ง ศร..วิวะกะกะเอา(ตัวรอด) + amplepoor ผู้เชี่ยวชาญุใน 1 คลิป

ให้ หัวหมุน จนธงที่ตั้งไว้กลายเป็น จินตนาการ55

ธงของ คุณแอมป์ เค้าตั้งตรงกระทู้ทุกอย่าง

ทุกคนพยายามหาว่า ใครยิง โดยหาหลักฐานจาก วิธีกระสุน บาดแผล ต่าง ๆ รวมไปถึงคลิป ข้อมูลต่าง ๆ

การที่มีคนตั้งเรื่องกระสุนเข้าที่ขาก่อนก้อเป็นส่วนหนึ่งของข้อมูลที่นำมาเปรียบเทียบหักล้าง กัน

มันไม่ได้ผิดจากธงที่ คุณแอมป์ตั้งไว้เลย

หลักของผมก็คือ

ให้ผมกลายเป็นไอ้โง่ในสายตาของใครก็ตาม
แต่แลกมาด้วยความจริงที่เห็นพ้องต้องกันทุกฝ่าย
แลกเอาความยุติธรรมกลับคืนมาได้

ยิ่งกว่าโง่ ยิ่งกว่า บั ด ซ บ ยิ่งกว่าไอ้ งั่ ง
ผมก็ยอมครับ

และผมคิดว่า สมาชิกสรท. ส่วนใหญ่ ก็เห็นด้วยกับผม

มิน่า ธงหักกระจุยกระจายไปตั้งหลายธง
ที่แท้จริง แกล้งโง่นี่เอง
แผนการณ์ล้ำลึกยากแท้หยั่งถึง
นับถือ นับถือ

ตอนนี้แผนเปลี่ยนแล้วสิงห์ ...

มีคลิ๊ปมีรูปทหารยิงจากทางราบยัง

จะได้เริ่มนับหนึ่งใหม่อีกที..

:lol:

#2302 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:01

ใครยิง ก็ นปช. ไงครับยิง ...หลายอย่างมันชี้นิ้วไปที่ การ์ด นปช.ชั่วๆ ยังจะแถอีก ใครจัดฉาก....ก็ไอ้หน้าไหนล่ะครับ ที่มันไปบอกสื่อว่า "ถูกยิงทั้งชุดกาชาด"

นี่ตกลง สิงห์อ่านอะไรไม่ขาด และเอาจินตนาการล้วนๆมาโพสต์จริงๆเหรอครับ เก่งแต่ในลากดำนาจริงๆ มาข้างนอก ไสมารถต่อู้อะไรด้วยเหตุและผลได้เลย แถอย่างเดียวจริงๆ

สีแดง = มั่ว
สีน้ำเงิน = จินตนาการเลื่อนลอย

ถ้าคุณนารายณ์สังหารกล้านำความคิดเห็นนี้ของคุณไปโพสต์ที่ราชดำเนินไหมครับ

สีน้ำเงินหมายถึงคนปากห้อยใช่ไหม อย่างที่คุณอยากให้เป็นตามในคลิปนี้

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#2303 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:08

ตกลงใครยิง ใครจัดฉาก แค่เป็นเรื่องเข้าใจผิด ก็แค่นเอาไปโม้เป็นคุ้งเป็นแคว

นี่คุณหลอกตัวเอง หรือว่าเป็น "หนึ่งในขบวนการจัดฉาก"ด้วยหรือเปล่า
ถึงแถได้ถ้วยพรีเมียร์ลีกขนาดนี้?
gladiator 1.jpg

#2304 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:16

นี่ถ้าคุณแอม เป็นเสื้อแดงนะ

ยอดเติมเงิน คง ถล่มทลาย

ตั้งกระทู้ไหน ฮอตทันที
.
.
.
.
.
.
:D :D :D :D :P

เอาน่าาา ยัง ดีกว่า กากๆแดกแต่ขี้แม้ว แถวนี้ล่ะ ถือว่าระดับ ต่ำกว่าเสือเมา ครึ่่งขั้นนะ ดีกว่าปลายมแคม 1 ขั้น นะครับ อนุรักษ์ไว้หน่อย มันเป็นของหายาก แล้ว ส่วนใหญ่มันมีแต่โพย วิเคราะห์ไม่เป็น เป็นแต่วิแคระ อย่างปลายแคมยังมีปัญญาจำได้แค่ผัวซื้อเมียเซ็นเท่านั้นนะ
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#2305 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:08

ตกลงใครยิง ใครจัดฉาก แค่เป็นเรื่องเข้าใจผิด ก็แค่นเอาไปโม้เป็นคุ้งเป็นแคว

นี่คุณหลอกตัวเอง หรือว่าเป็น "หนึ่งในขบวนการจัดฉาก"ด้วยหรือเปล่า
ถึงแถได้ถ้วยพรีเมียร์ลีกขนาดนี้?

เห็นใจหน่อย สิงห์กำลังมึน
คิดดู....อุตส่าห์ออกไปถ่ายรูปจากที่สูงมาทุกแง่ทุกมุม
กะยันชาวสรท. ให้หน้าหงาย

เจอซุปเปอร์แถ เก่งกู้ภัยเสื้อแดง เปลี่ยนโพยเป็นทหารเข้ามายิงจากแนวราบ
สิงห์แรมน้อย ซีพียูรุ่นเก่า....ตามไม่ทันฮาฟฟฟฟ เรนเดอร์ปุ๊ป แฮงก์ฮ่า
ขนาดมีสาวกเอาสิงห์ไปอวย แล้วบอกทางสว่างว่า
เสื้อกาชาดอยู่ในใจ

สิงห์ยังไม่กล้างับเลย คงกลัวไอ้เก่งเปลี่ยนบทไม่บอกล่วงหน้าอีก

Edited by amplepoor, 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:09.

#2306 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:52

เอาข้อมูลใหม่มาส่งครับ เป็นภาพความเสียหายที่ยังหลงเหลือบางส่วนในเหตุการณ์เสื้อแดงเผาเมือง ปี53 ซึ่งไม่ทราบว่ามีผู้ไดนำมาลงแล้วรึยัง

รูปนี้ถ่ายจาก skywalk ช่วงวัดปทุม
http://pic.free.in.t...0695e328c7db8e1

รูปนี้ถ่ายจากสถานีสยาม ด้านฝั่งวัดปทุม
http://pic.free.in.t...17688bfb339fdef
เป็นมุมการยิงจากล่างขึ้นบน

และยังมีร่องรอยของกระสุนปืนหลายจุดในบริเวณนั้น แต่ในตอนนี้มีการนำปูนไปโบกทับไว้ แต่ก็ยังเห็นความแตกต่างได้อยู่

ซึ่งทั้ง 2 ภาพ แสดงให้เห็นว่า ในวันที่ 19 พ.ค. ปี 53 มีการปะทะกันระหว่างทหารกับชายชุดดำหรือพวกเสื้อแดงจริง
และยังแสดงให้เห็นอีกข้อว่า ในวันนั้น บริเวณวัดปทุมและบริเวณใกล้เคียง ทหารยังไม่สามารถเข้าควบคุมพื้นที่ได้อย่างเบ็ดเสร็จ

รูปนี้ถ่ายจากบนskywalk บริเวณวัดปทุม โดยถ่ายทำมุม 45 องศา
http://pic.free.in.t...e18f66be0cefb79
จากภาพจะเห็นได้ว่าหากทหารอยู่บนรางรถไฟฟ้า ย่อมไม่มีทางที่จะยิงคนที่อยู่ใต้แนวรถไฟฟ้าได้เลย
เพราะแนวรางรถไฟฟ้าจะเบี่่ยงออกมาประมาณ 2 - 3 เมตร และบังพื้นที่ด้านล่างแนวรถไฟฟ้าเกือบทั้งหมด
จนไม่สามารถยิงผู้ที่อยู่ข้างใต้ได้

รูปนี้ถ่ายได้จากชั้น 5 ตึกcentral world บริเวณโซนเฟอร์นิเจอร์
http://pic.free.in.t...312b22036d8361e
ซึ่งรูปนี้สามารถยืนยันได้ว่า ในวันที่ 19 พ.ค. ปี53 พวกเสื้อแดงที่เข้าไปภายในมีอาวุธหนักจริง

ทั้ง 4 รูปนี้ถ่ายจากบริเวณลานชั้น 2 ของห้าง siam paragon
http://pic.free.in.t...79b1cd1aeb08940
http://pic.free.in.t...9aa02712148c214
http://pic.free.in.t...44fa406cc5b9448
http://pic.free.in.t...3355b0a222a7c05
ซึ่งจะเห็นได้ว่า มีการเปลี่ยนรั้วรางรถไฟฟ้าบางอัน ซึ่งน่าจะเกิดจากการปะทะกัน
และเป็นหลักฐานอีกชิ้นว่ามีกลุ่มคนชุดดำในกลุ่มเสื้อแดงจริง
ทั้งยังเป็นการเผยให้เห็นว่า ในวันนั้น มีการปะทะกันแม้แต่ในบริเวณสถานีรถไฟฟ้า

และสามารถพิสูจน์ข้อสงสัยได้อีก 1 ข้อ คือ หากวันนั้นทหารอยู่บนสถานีรถไฟฟ้า ก็หมายความว่า
ในกลุ่มเสื้อแดงมีการใช้อาวุธปืนชนิดต่างๆ ยิงใส่เจ้าหน้าที่ ซึ่งทำให้ข้ออ้างว่าเสื้อแดงไม่มีอาวุธตกไป

ขอเชิญแต่ละท่านวิเคราะห์ได้

ปล.พอดีไปทำธุระแถวนั้น(ไปสั่งหนังสือ) เลยถ่ายมา
ปล.2 ถ้าใครคิดว่าเป็นการจัดฉาก ก็ขอเชิญไปดูด้วยตัวเอง อย่ามาเสร่อ

Edited by yoshikiryuichiro, 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:49.

大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#2307 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:10

เอาข้อมูลใหม่มาส่งครับ เป็นภาพความเสียหายที่ยังหลงเหลือบางส่วนในเหตุการณ์เสื้อแดงเผาเมือง ปี53 ซึ่งไม่ทราบว่ามีผู้ไดนำมาลงแล้วรึยัง

รูปนี้ถ่ายจาก skywalk ช่วงวัดปทุม

รูปนี้ถ่ายจากสถานีสยาม ด้านฝั่งวัดปทุม

เป็นมุมการยิงจากล่างขึ้นบน

และยังมีร่องรอยของกระสุนปืนหลายจุดในบริเวณนั้น แต่ในตอนนี้มีการนำปูนไปโบกทับไว้ แต่ก็ยังเห็นความแตกต่างได้อยู่

ซึ่งทั้ง 2 ภาพ แสดงให้เห็นว่า ในวันที่ 19 พ.ค. ปี 53 มีการปะทะกันระหว่างทหารกับชายชุดดำหรือพวกเสื้อแดงจริง
และยังแสดงให้เห็นอีกข้อว่า ในวันนั้น บริเวณวัดปทุมและบริเวณใกล้เคียง ทหารยังไม่สามารถเข้าควบคุมพื้นที่ได้อย่างเบ็ดเสร็จ

รูปนี้ถ่ายจากบนskywalk บริเวณวัดปทุม โดยถ่ายทำมุม 45 องศา
จากภาพจะเห็นได้ว่าหากทหารอยู่บนรางรถไฟฟ้า ย่อมไม่มีทางที่จะยิงคนที่อยู่ใต้แนวรถไฟฟ้าได้เลย
เพราะแนวรางรถไฟฟ้าจะเบี่่ยงออกมาประมาณ 2 - 3 เมตร และบังพื้นที่ด้านล่างแนวรถไฟฟ้าเกือบทั้งหมด
จนไม่สามารถยิงผู้ที่อยู่ข้างใต้ได้

รูปนี้ถ่ายได้จากชั้น 5 ตึกcentral world บริเวณโซนเฟอร์นิเจอร์
ซึ่งรูปนี้สามารถยืนยันได้ว่า ในวันที่ 19 พ.ค. ปี53 พวกเสื้อแดงที่เข้าไปภายในมีอาวุธหนักจริง

ทั้ง 4 รูปนี้ถ่ายจากบริเวณลานชั้น 2 ของห้าง siam paragon

ซึ่งจะเห็นได้ว่า มีการเปลี่ยนรั้วรางรถไฟฟ้าบางอัน ซึ่งน่าจะเกิดจากการปะทะกัน
และเป็นหลักฐานอีกชิ้นว่ามีกลุ่มคนชุดดำในกลุ่มเสื้อแดงจริง
ทั้งยังเป็นการเผยให้เห็นว่า ในวันนั้น มีการปะทะกันแม้แต่ในบริเวณสถานีรถไฟฟ้า

และสามารถพิสูจน์ข้อสงสัยได้อีก 1 ข้อ คือ หากวันนั้นทหารอยู่บนสถานีรถไฟฟ้า ก็หมายความว่า
ในกลุ่มเสื้อแดงมีการใช้อาวุธปืนชนิดต่างๆ ยิงใส่เจ้าหน้าที่ ซึ่งทำให้ข้ออ้างว่าเสื้อแดงไม่มีอาวุธตกไป

ขอเชิญแต่ละท่านวิเคราะห์ได้

ปล.พอดีไปทำธุระแถวนั้น(ไปสั่งหนังสือ) เลยถ่ายมา
ปล.2 ถ้าใครคิดว่าเป็นการจัดฉาก ก็ขอเชิญไปดูด้วยตัวเอง อย่ามาเสร่อ

ขออนุญาตเอารูปมาไว้ในความเห็นเดียวกันนะครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#2308 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:21

ขอบคุณมากครับ

ผมสนใจข้อมูลชั้น 5 โซนเฟอร์นิเจอร์ครับ
อยากให้เล่ารายละเอียดอีกหน่อยว่า น่าจะเกิดจากอะไร

ขนาดและตำแหน่งที่พบก็สำคัญมาก

#2309 yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:40

ขอบคุณมากครับ

ผมสนใจข้อมูลชั้น 5 โซนเฟอร์นิเจอร์ครับ
อยากให้เล่ารายละเอียดอีกหน่อยว่า น่าจะเกิดจากอะไร

ขนาดและตำแหน่งที่พบก็สำคัญมาก

ตอบคุณแอมเพิลนะครับ

ขนาดของรูนี้ ประมาณ 1 ซม.(เฉพาะจุดศูนย์กลาง)

โดยมีเส้นผ่านศูนย์กลางประมาณ 5 - 6 ซม.

ส่วนความสูงจากพื้นดินประมาณ 165 ซม. (คาดคะเนจากสายตา เพราะรอยนี้อยู่พอดีกับระดับสายตาของผม)

ปล.ผมสูง 171 ซม.

ผมสัณนิฐานไว้ 2 อย่าง

1.เกิดจากตะปู(แต่ไม่น่าใช่ เพราะบริเวณที่พบเป็นผนังข้างร้าน ที่ไม่จำเป็นต้องมีการตอกตะปูไว้
และหากเกิดจากการตอกตะปู ก็ไม่น่าจะมีเส้นผ่านศูนย์กลางใหญ่ขนาดนี้)

2.เกิดจากกระสุนปืน ถ้าใช่ น่าจะเป็นปืนที่มีอาณุภาพสูง ซึ่งไม่น่าใช่ปืนพก หรือลูกซอง

โดยส่วนตัวผมสงสัยว่าเกิดจากกระสุนปืน แต่ยังไม่ทราบว่าใครเป็นผู้ยิง

แต่เคยได้อ่านรายงานสรุปเหตุการณ์ ว่ามีกลุ่มเสื้อแดงที่มีอาวุธสงครามเข้าไปภายใน และรอยนี้อาจเป็นรอยกระสุนที่ยิงใส่เป้าหมายบางอย่างที่อยู่บริเวณนั้น

ปล. คาดว่าน่าจะมีรอยพวกนี้อยู่อีก แต่อาจจะหายไปแล้ว จากการซ่อมแซมตัวอาคาร
大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#2310 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:42

1.เกิดจากตะปู(แต่ไม่น่าใช่ เพราะบริเวณที่พบเป็นผนังข้างร้าน ที่ไม่จำเป็นต้องมีการตอกตะปูไว้
และหากเกิดจากการตอกตะปู ก็ไม่น่าจะมีเส้นผ่านศูนย์กลางใหญ่ขนาดนี้)

2.เกิดจากกระสุนปืน ถ้าใช่ น่าจะเป็นปืนที่มีอาณุภาพสูง ซึ่งไม่น่าใช่ปืนพก หรือลูกซอง

โดยส่วนตัวผมสงสัยว่าเกิดจากกระสุนปืน แต่ยังไม่ทราบว่าใครเป็นผู้ยิง

แต่เคยได้อ่านรายงานสรุปเหตุการณ์ ว่ามีกลุ่มเสื้อแดงที่มีอาวุธสงครามเข้าไปภายใน และรอยนี้อาจเป็นรอยกระสุนที่ยิงใส่เป้าหมายบางอย่างที่อยู่บริเวณนั้น

ปล. คาดว่าน่าจะมีรอยพวกนี้อยู่อีก แต่อาจจะหายไปแล้ว จากการซ่อมแซมตัวอาคาร

ไม่น่าจะเป็นรอยตะปูครับ การตอกตะปูในศูนย์การค้าอย่างนี้ ห้ามเด็ดขาด
ถ้าจะทำต้องเจาะใส่ปลุ๊กให้เรียบร้อย

ดังนั้น น่าจะเป็นรอยกระสุน
แสดงว่ามีการยิงกันภายในอาคาร อ้อ ส่วนนี้ไม่ถูกไฟไหม้ใช่ใหมครับ

#2311 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:37

ท้าพี่นารายณ์ทำไม
เว็บราดดำเนินหมดราคาตั้งแต่พวกเราเล่นเรื่องคุณวสันต์กับน้องเกดแล้ว

กรณีคุณวสันต์ ราดดำเนินไม่เคยพูดถึงแผลถูกยิงที่ขา
กรณีน้องเกด ราดดำเนินไม่เคยพูดถึงเสื้อกาชาดที่เอาไปจัดฉากศพทีหลัง

พอสายล่อฟ้าตีประเด็นจัดฉากนี้ออกอากาศ
จึงชี้ออกมาว่า ฐานที่มั่นราดดำเนินมันกลวงโบ๋ มีแต่ราคาคุย
และเป็นที่ปล่อยข่าวลวงโลก

สมาชิกก็คุณภาพอย่างปลายอ้อ อย่างสิงห์ อย่าง 5 เอ็ม...
เป็นตัวตลกในสงครามไซเบอร์ โผล่มาทีก็ฮากันที

ขนาดจะเชิญพี่นารยณ์ไปตบหน้าตัวเองถึงที่บ้าน...
ไม่โง่ก็เมา หรือทั้งสองอย่าง

กระทู้ ใครยิงนายวสันต์ กับ ธง ของ amplepoor มีอะไรเหลืออีก หรือ
ที่เราเห็น คือ เราปลอกเปลือก ทั้ง ศร..วิวะกะกะเอา(ตัวรอด) + amplepoor ผู้เชี่ยวชาญุใน 1 คลิป

ให้ หัวหมุน จนธงที่ตั้งไว้กลายเป็น จินตนาการ55

ธงของ คุณแอมป์ เค้าตั้งตรงกระทู้ทุกอย่าง

ทุกคนพยายามหาว่า ใครยิง โดยหาหลักฐานจาก วิธีกระสุน บาดแผล ต่าง ๆ รวมไปถึงคลิป ข้อมูลต่าง ๆ

การที่มีคนตั้งเรื่องกระสุนเข้าที่ขาก่อนก้อเป็นส่วนหนึ่งของข้อมูลที่นำมาเปรียบเทียบหักล้าง กัน

มันไม่ได้ผิดจากธงที่ คุณแอมป์ตั้งไว้เลย

ให้ผมกลายเป็นไอ้โง่ในสายตาของใครก็ตาม
แต่แลกมาด้วยความจริงที่เห็นพ้องต้องกันทุกฝ่าย
แลกเอาความยุติธรรมกลับคืนมาได้

ยิ่งกว่าโง่ ยิ่งกว่า บั ด ซ บ ยิ่งกว่าไอ้ งั่ ง
ผมก็ยอมครับ

และผมคิดว่า สมาชิกสรท. ส่วนใหญ่ ก็เห็นด้วยกับผม

มิน่า ธงหักกระจุยกระจายไปตั้งหลายธง
ที่แท้จริง แกล้งโง่นี่เอง
แผนการณ์ล้ำลึกยากแท้หยั่งถึง
นับถือ นับถือ

เห็นอยู่ธงเดียว แล้วไปหักธงไหนอีกเยอะแยะละนั่น ธงตัวเองหรือป่าว 555+

#2312 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:53

เห็นใจหน่อย สิงห์กำลังมึน
คิดดู....อุตส่าห์ออกไปถ่ายรูปจากที่สูงมาทุกแง่ทุกมุม
กะยันชาวสรท. ให้หน้าหงาย

เจอซุปเปอร์แถ เก่งกู้ภัยเสื้อแดง เปลี่ยนโพยเป็นทหารเข้ามายิงจากแนวราบ
สิงห์แรมน้อย ซีพียูรุ่นเก่า....ตามไม่ทันฮาฟฟฟฟ เรนเดอร์ปุ๊ป แฮงก์ฮ่า
ขนาดมีสาวกเอาสิงห์ไปอวย แล้วบอกทางสว่างว่า
เสื้อกาชาดอยู่ในใจ

สิงห์ยังไม่กล้างับเลย คงกลัวไอ้เก่งเปลี่ยนบทไม่บอกล่วงหน้าอีก

"เสื้อกาชาดในใจ"

น่าจะเป็นวลีทอง อีกประโยค สำหรับ เสื้อแดง ... :D :D :D

:D

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#2313 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:04

เดี๋ยวพอไปดูรอบหน้า ปรากฎว่าไอ้รอยตะปูนี่ โดนอุดไปแล้วเรียบร้อย คอยดูสิ

:angry:
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#2314 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:18

ตามอ่านครับ ข้อมูลดีๆ

#2315 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:23

ดอน ฆีโอเต้เจอคลิบนี้ แสดงแผลที่ขัดเจนของกระสุนนัดที่หาย
หมอพรทิพย์สี่งลูกน้องให้เอาเทปปิด กลัวหาย
แสดงว่า กระสุนฝังไม่ลึก

อยากจะถามพี่นารายณ์ว่า เป็นกระสุนอะไรครับ จึงเข้าไม่ลึก

#2316 yoshikiryuichiro

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:02

ไม่น่าจะเป็นรอยตะปูครับ การตอกตะปูในศูนย์การค้าอย่างนี้ ห้ามเด็ดขาด
ถ้าจะทำต้องเจาะใส่ปลุ๊กให้เรียบร้อย

ดังนั้น น่าจะเป็นรอยกระสุน
แสดงว่ามีการยิงกันภายในอาคาร อ้อ ส่วนนี้ไม่ถูกไฟไหม้ใช่ใหมครับ

ใช่ครับ ส่วนนี้อยู่ไม่ห่างกับอิเซตันมากนัก เดินออกมาไม่ถึง2 นาทีก็เจอแล้ว

ปล.เดินออกมาจากโซนซุปเปอร์มาเล็กน้อย แล้วเลี้ยวขวาตรงมาเล็กน้อย จะพบรอยนี้

แล้ววันนี้ผมเจอรอยกระสุนเพิ่ม บริเวณเพดานชานชลาของสถานีสยาม ด้านข้างสยามพารากอน

Edited by yoshikiryuichiro, 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:02.

#2317 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:20

ผมก็ยอมครับ

ถูกต้องแล้วครับ.กินใจจริงๆแล้วชาว สรท ทุกคนก็คงคิดแบบเดี่ยวกัน.ผิดแล้วแก้ใขคือคน.ผิดแล้วโมโหคือเสื่อแดง.. :D

#2318 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:17

ดอน ฆีโอเต้เจอคลิบนี้ แสดงแผลที่ขัดเจนของกระสุนนัดที่หาย
หมอพรทิพย์สี่งลูกน้องให้เอาเทปปิด กลัวหาย
แสดงว่า กระสุนฝังไม่ลึก

อยากจะถามพี่นารายณ์ว่า เป็นกระสุนอะไรครับ จึงเข้าไม่ลึก

http://www.youtube.com/watch?v=2S7FD9siwHs

จากที่เคยได้ยิน มี2แบบที่ไม่ทะลุร่างคนครับ
1.ปืนปากกา
2. ปืนลูก .22 ครับ มีคนเปรียบเทียบ .22กับ .223ให้ฟัง ว่า.223นี่ยิงแล้วทะลุ แต่ .22ไม่ทะลุ ถ้าคนตัวใหญ่หน่อยอย่างพวกรัสเซียในหนัง ไม่โดนยิงจุดตาย 20นัดก็ยังไม่ตาย เพราะดินปืนน้อย แรงอัดเลยน้อยครับ

#2319 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:32

จากที่เคยได้ยิน มี2แบบที่ไม่ทะลุร่างคนครับ
1.ปืนปากกา
2. ปืนลูก .22 ครับ มีคนเปรียบเทียบ .22กับ .223ให้ฟัง ว่า.223นี่ยิงแล้วทะลุ แต่ .22ไม่ทะลุ ถ้าคนตัวใหญ่หน่อยอย่างพวกรัสเซียในหนัง ไม่โดนยิงจุดตาย 20นัดก็ยังไม่ตาย เพราะดินปืนน้อย แรงอัดเลยน้อยครับ

ขอบคุณครับ ความรู้ใหม่สำหรับผม
ดังนั้น ก็ต้องพิจารณาว่า
ทหารใช้กระสุน .22 ในวันนั้น ในบริเวณนั้น หรือเปล่า

พี่นารายณ์คงยิ้ม เพราะเป็นคนตรวจนับกระสุนเอง

#2320 aunaun

aunaun

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:32

ไม่มีกระทู้ ใครฆ่าเสธแดง บ้างหรือครับ
อยากฟังความเห็นของนารายณ์สังหาร

#2321 Tohchida

Tohchida

น้องเก่า

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:06

ไม่มีกระทู้ ใครฆ่าเสธแดง บ้างหรือครับ
อยากฟังความเห็นของนารายณ์สังหาร

:ph34r:อยากรู้...... ตั้งกระทู้เลยครับ......
ไอ้ .... คนสัญชาติอื่น สำคัญกว่า ชีวิตทหาร 3 จว. ใต้

#2322 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:20

รอ กระทู้ใครฆ่าเสธแดงด้วยคนค่ะ

#2323 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:51

1.ปืนปากกา

ขอบคุณครับ ความรู้ใหม่สำหรับผม
ทหารใช้กระสุน .22 ในวันนั้น ในบริเวณนั้น หรือเปล่า

พี่นารายณ์คงยิ้ม เพราะเป็นคนตรวจนับกระสุนเอง

จากซ้ายนะครับ .45ACP, 9mm, .22LR, .223 (ส่วนใหญ่ใช้ยิงสัตว์)(ภายนอกเหมือนกับ 5.56x45mm เป๊ะ), 7.62x39mm
.223 นี่นับได้สูสีกับ 5.56 ถ้าโดนนี่ไม่ทะลุก็เข้าไปลึกล่ะครับ ส่วน .22 เป็นพวกปืนไทยประดิษฐ์ใช้กันมากกว่า ทหารวันนั้นไม่มีใช้หรอกครับ ถ้ามีก็คงเป็นพวกกาสรสีชาดมากกว่า

ส่วน 7.62 นี่มีย่อยของ NATO กับ russia อีก

Edited by Diablo, 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:56.

"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#2324 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:38

1.ปืนปากกา

จากซ้ายนะครับ .45ACP, 9mm, .22LR, .223 (ส่วนใหญ่ใช้ยิงสัตว์)(ภายนอกเหมือนกับ 5.56x45mm เป๊ะ), 7.62x39mm
.223 นี่นับได้สูสีกับ 5.56 ถ้าโดนนี่ไม่ทะลุก็เข้าไปลึกล่ะครับ ส่วน .22 เป็นพวกปืนไทยประดิษฐ์ใช้กันมากกว่า ทหารวันนั้นไม่มีใช้หรอกครับ ถ้ามีก็คงเป็นพวกกาสรสีชาดมากกว่า

ส่วน 7.62 นี่มีย่อยของ NATO กับ russia อีก

ที่ทราบมานะครับ พวก .22นี่จะเป็นพวกคนเล่นปืนแต่งปืนเค้าใช้กัน เพราะ .223เป็นกระสุนของอาวุธสงครามครับ

#2325 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:57

ถ้าเอาจริงๆ .223 remington จะถือว่าเป็น version civilian ครับ (ขนาดกระสุนเท่ากันกับ 5.56) ส่วน 5.56x45mm NATO เป็นเวอร์ชั่นสำหรับทหาร (แต่เป็นคนละตัวกับ .223 เลย) พวกหัวเขียวที่เห็นคือ 5.56 M855 ที่ใช้ในราชการ ปืนที่ใช้ 5.56 จะใส่ .223 ได้ แต่ปืนที่ใช้ .223 เป็นหลักบางตัวจะใช้ 5.56 ร่วมไม่ได้เพราะแรงอัด 5.56 มันเยอะกว่า

ส่วน .22 ผมเข้าใจว่าน่าจะเป็นปืนที่เค้าเรียกว่าลูกกรด คุณตาผมมีไรเฟิลลูกกรด น่าจะเป็น .22LR (long rifle) นี่แหละครับ รู้สึกว่าจะมีคลิปหรือรูปถ่ายที่เห็นเสื้อแดงสะพายปืนไรเฟิลขนาดที่ว่าด้วยถ้าดูไม่ผิด
"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#2326 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:29

ใครจุดธูปฟะ ><! ใครฆ่าเสธ.แดง ป๋มม่ายยู้ ><!!! อย่าหาเหามาโยนเส่ะคร๊าบบบพี่น้อง

ตรวจนับกระสุนก็ไม่ได้นับจ๊า แหม เป็นแสนนัด ผมนั่งนับมะไหวอ่า ><! แก่แล้ว ตาลายพอดี..

ถ้าแอมถามเรื่องกระสุน .22 ในวันสลาย ผมคิดว่า ไม่น่ามีทหารคนไหนเอาไปใช้ครับ เพราะสภาวะพื้นที่มันไม่อำนวยเลย
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#2327 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:50

หึหึ

ถ้างั้น อาวุธแบบนี้เข้าเค้าใหมครับ ที่จะร่วมผสมโรง กระหน่ำยิงน้องเกด

#2328 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:05

เป็นไปได้ไหมครับว่า
มันเป็นกระสุนแฉลบ
แนวระดับช่วงน้องเกดล้มคว่ำพอดี
ก็เลยไม่เข้า

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#2329 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:19

แนวระดับช่วงน้องเกดล้มคว่ำพอดี

ตามที่หมอเค้ากล่าวอ้าง เค้าเอาเทปปิดแผลไว้เพราะกลัวลูกปืนหล่นหาย แสดงว่าเข้าไปแล้วฝัง ไม่ได้ทะลุครับ

#2330 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:21

1.ปืนปากกา

ตอนนี้อย่าพึ่งทัก พี่นารายณ์ นะครับ เดี๋ยวกระสุนที่นับมาลืมหมด เพราะเป็น แสนๆนัดเลยครับ ตอนนี้นับไปถึงไหนแล้วครับพี่!! 55555+

#2331 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:40

ตามที่หมอเค้ากล่าวอ้าง เค้าเอาเทปปิดแผลไว้เพราะกลัวลูกปืนหล่นหาย แสดงว่าเข้าไปแล้วฝัง ไม่ได้ทะลุครับ

เท่าทีเห็นในคลิปกระสุนฝังบริเวณหน้าท้องช่วงขวาล่างตื้นๆ ทีนี้ต้องมาประกอบกับข้อสันนิษฐานท่าที่โดนยิงล่ะครับ ถ้าโดนในท่าก้มนี่มองยังไงก็มีข้อเดียวคือมันต้องแฉลบหรือสะท้อนจากพื้นขึ้นมา แล้วต้องไปดูขนาดกระสุนอีก ต้องดูว่าทีมพิสูจน์หลักฐานเก็บร่องรอยของกระสุนรอบๆบริเวณที่พบศพหรือไม่ อันนี้จะพอเป็นตัวบอกได้

แต่ดูจากขนาดกระสุนถ้าเป็น .22 จริง แล้วบริเวณท้องเป็นบาดแผลรูเข้าจริง ทีนี้ใครเป็นคนยิง แล้วการยิงเข้าบริเวณนั้นทำให้น้องเกตุต้องก้มตัวจนถูกยิงต่อมาอีกหรือเปล่า อันนี้น่าคิดนะครับ เพราะแผลที่ทำให้เสียชีวิตมาจากบริเวณหลังไม่ใช่ด้านหน้า แล้วถ้าที่ถกกันเรื่องศพนอนคว่ำเท้าชี้ออกนอกวัด แสดงว่ากระสุนบริเวณหน้าท้องต้องมาจากในวัด

ท่านใดพอมีลิงค์ผลการชันสูตรแบบละเอียดๆบ้างมั้ยครับ ผมหาแล้วไม่เจอซักที

#2332 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:47

ได้แบบคร่าวๆ ดูจากผลชันสูตร บาดแผลหน้าท้องน่าจะเป็นเศษหัวกระสุนกระเด็นมามากกว่านะครับ (ถ้ายึดตามผลนี้นะครับ)

#2333 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:17

ได้แบบคร่าวๆ ดูจากผลชันสูตร บาดแผลหน้าท้องน่าจะเป็นเศษหัวกระสุนกระเด็นมามากกว่านะครับ (ถ้ายึดตามผลนี้นะครับ)

ถ้าตามเหตุผลนี้
จะต้องมีหลุมกระสุนไกล้ๆ ร่างน้องเกด

เท่าที่ทราบ ไม่มีใครกล่าวถึงเรื่องนี้เลยครับ

#2334 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:28

ผมว่า น่าจะมีหลุมกระสุน เยอะนะครับ ในบริเวณนั้น
จากสภาพศพน้องเกดและน้องปลั๊กแล้ว
ถูกยิงหลายนัด
น่าจะทะลุร่างน้องเกด ลงสู่พื้นได้
ก็น่างงนะครับ
ที่ไม่สามารถเก็บหัวกระสุนได้เลยจากบริเวณที่เกิดเหตุ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#2335 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:04

ผมว่า น่าจะมีหลุมกระสุน เยอะนะครับ ในบริเวณนั้น
จากสภาพศพน้องเกดและน้องปลั๊กแล้ว
ถูกยิงหลายนัด
น่าจะทะลุร่างน้องเกด ลงสู่พื้นได้
ก็น่างงนะครับ
ที่ไม่สามารถเก็บหัวกระสุนได้เลยจากบริเวณที่เกิดเหตุ

ผมไม่งงครับ
เสื้อแดงรักความสะอาด

มารดามันเก็บไปหมดแหละ

#2336 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:11

เจ็บๆคันๆ ทุกโพสต์ เสื้อแดงสะดุ้งโหยงเลยคุณแอม 555+

#2337 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:26

อย่างน้อยๆ พยานปากนี้ก็คงยืนยันได้ว่า มีคนถือปืนอยู่บริเวณนั้น
ไม่เช่นนั้น ยายคนนี้ต้องการันตี ว่า ไม่เห็นมีใครถือปืนเลย จะเป็นเสื้อแดงยิงกันเองได้อย่างไร

ที่สำคัญ พอพูดถึงตรงนี้ ว๊ายทีวี แม่ม ตัดทิ้งไปเลย เหอ เหอ...

-------------------------------------------------------------------

พยานในวัดปทุม...

http://news.voicetv....ailand/878.html
(จิ้มไปที่ 5.10)

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#2338 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:59

ให้การเท็จ มีโทษยังไงบ้างครับ ช่วยลงเป็นข้อมูลที เพราะสงสัยเหลือเกินว่า ทำไม ถึงกล้าโกหก ในเหตุการณ์เช่นนี้
ปล.คือ ตั้งสมมุติฐาน ว่า ถ้าฝ่ายทหาร นำบุคคลท่านนี้ไปเป็นพยาน ในชั้นศาล แล้ว สรุปว่าเป็นให้การเท็จอะนะครับ
เผื่อบางทีคนเสื้อแดงเข้ามา อ่านจะได้รู้ว่า ถ้าโกหก แล้วขึ้นโรงขึ้นศาล จะไปโทษอำมาตย์สั่ง ศาลไม่ยุติธรรม ฯลฯ ต้องโทษตัวเองเท่านั้น

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:01.

#2339 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:16

ให้การเท็จ มีโทษยังไงบ้างครับ ช่วยลงเป็นข้อมูลที เพราะสงสัยเหลือเกินว่า ทำไม ถึงกล้าโกหก ในเหตุการณ์เช่นนี้
ปล.คือ ตั้งสมมุติฐาน ว่า ถ้าฝ่ายทหาร นำบุคคลท่านนี้ไปเป็นพยาน ในชั้นศาล แล้ว สรุปว่าเป็นให้การเท็จอะนะครับ
เผื่อบางทีคนเสื้อแดงเข้ามา อ่านจะได้รู้ว่า ถ้าโกหก แล้วขึ้นโรงขึ้นศาล จะไปโทษอำมาตย์สั่ง ศาลไม่ยุติธรรม ฯลฯ ต้องโทษตัวเองเท่านั้น

ปอ. มาตรา ๑๗๗
ผู้ใด เบิกความอันเป็นเท็จ ในการพิจารณาคดี ต่อศาล ถ้า ความเท็จนั้น เป็นข้อสำคัญในคดี ต้องระวางโทษ จำคุกไม่เกิน ห้าปี หรือ ปรับไม่เกิน หนึ่งหมื่นบาท หรือ ทั้งจำทั้งปรับ
ถ้า ความผิดดังกล่าว ใน วรรคแรก ได้กระทำ ในการพิจารณาคดีอาญา ผู้กระทำ ต้องระวางโทษ จำคุกไม่เกิน เจ็ดปี และ ปรับไม่เกิน หนึ่งหมื่นสี่พันบาท

#2340 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:25

ปอ. มาตรา ๑๗๗
ผู้ใด เบิกความอันเป็นเท็จ ในการพิจารณาคดี ต่อศาล ถ้า ความเท็จนั้น เป็นข้อสำคัญในคดี ต้องระวางโทษ จำคุกไม่เกิน ห้าปี หรือ ปรับไม่เกิน หนึ่งหมื่นบาท หรือ ทั้งจำทั้งปรับ
ถ้า ความผิดดังกล่าว ใน วรรคแรก ได้กระทำ ในการพิจารณาคดีอาญา ผู้กระทำ ต้องระวางโทษ จำคุกไม่เกิน เจ็ดปี และ ปรับไม่เกิน หนึ่งหมื่นสี่พันบาท

จำคุก รอลงอาญา เนี้ยแหละมั๊งครับ ถึงไม่กลัวกัน ส่วนเรื่อง ค่าปรับ มีคนออกให้อยู่แล้ว ฮึฮึ!!!
โทษเบาไป ต้องเปลี่ยนครับ เพราะในการกระทำเหล่านี้ แสดงให้เห็นว่า รู้ว่า เป็นสิ่งที่ผิด แต่ ยังกระทำ

#2341 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:44

ให้การเท็จ ก็ประเภท ใช้กระสุนยาง ใช้กระสุนซ้อมรบ ยิงชายชุดดำเพื่อป้องกันตัว
ทหารเห็นชายชุดดำอยู่หลังผู้ชุมนุม ทหารไม่ได้ทำอะไรเลยเป็นต้น

ว่าแต่ว่าคดีการไต่สวนหาสาเหตุการตาย
เพื่อนสมช.สรท.หัดติดตามข่าวสักกะติ๊ดก็ยังดีนะครับ
จะได้รับรู้ข่าวสารความเคลื่อนไหวอัพเดทล่าสุด ว่า อะไรเป็นอะไร
รักคนเสื้อแดง

#2342 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:58

ให้การเท็จ ก็ประเภท ใช้กระสุนยาง ใช้กระสุนซ้อมรบ ยิงชายชุดดำเพื่อป้องกันตัว
ทหารเห็นชายชุดดำอยู่หลังผู้ชุมนุม ทหารไม่ได้ทำอะไรเลยเป็นต้น

ว่าแต่ว่าคดีการไต่สวนหาสาเหตุการตาย
เพื่อนสมช.สรท.หัดติดตามข่าวสักกะติ๊ดก็ยังดีนะครับ
จะได้รับรู้ข่าวสารความเคลื่อนไหวอัพเดทล่าสุด ว่า อะไรเป็นอะไร

ระวังของเข้าตัวนะ

อิอิ

คนที่นี่เค้าติดตามข่าวตลอดอยู่แล้ว

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#2343 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:37

ศาลอาญากรุงเทพใต้ นัดประชุมบริหารคดีไต่สวนสาเหตุการเสียชีวิตของคนเสื้อแดงและเจ้าหน้าที่ พยาบาลอาสารวม 6 ศพภายในวัดปทุมวนาราม เมื่อวันที่ 19 พฤษภาคม 2553 ระหว่างเหตุการณ์กระชับพื้นที่สี่แยกราชประสงค์

นายโชคชัย อ่างแก้ว ทนายความกลุ่มแนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติหรือ นปช. เปิดเผยว่า นัดนี้ทางพนักงานอัยการได้ยื่นบัญชีพยานจำนวน 49 ปาก ซึ่งเป็นประจักษ์พยานประกอบด้วย เจ้าหน้าที่ผู้เชี่ยวชาญด้านต่างๆ แพทย์ชันสูตรพลิกศพ และเจ้าหน้าที่ทหารที่ปฏิบัติหน้าที่ในวันที่เกิดเหตุ ส่วนพยานอีกประมาณ 30 ปากซึ่งไม่ใช่ประจักษ์พยานที่ใกล้ชิดกับเหตุการณ์ได้ตัดออกไปก่อนแต่จะนำคำ มาให้การในชั้นพิจารณาคดีแทน

#2344 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

อยากจะแนะนำคุณสิงห์ในฐานะเพื่อนสมาชิกร่วมเว็บว่า
ข่าวสารล่าสุดมันไม่ได้มีคุณค่าอะไรหรอกครับ ถ้ามันเป็นเรื่องโกหก

อย่างเช่น คุณสิงห์ได้ตามข่าวสารล่าสุดเรื่องเก่งกู้ภัยเปลี่ยนคำกล่าวหาจากทหารยิงลงมาจากที่สูง เป็นทหารเข้ายิงทางพื้นราบแล้วหรือนัง อันนี้เป็นคำพูดของเสื้อแดงที่คุณสิงห์ให้ความเชื่อถืออย่างสูงมิใช่หรือ

อ้อ แล้วยังเปลี่ยนข้อกล่าวหาที่ว่า ทหารยิงน้องเกดกับหน่วยปฐมพยาบาล ทั้งๆ ที่ทุกคนอยู่ในชุดกาชาด มาเป็น น้องเกดมีชุดกาชาดเพราะเก่งกู้ภัยกลัวน้องเขาจะอุดจาด ก็เลยเอาไปคลุม แหม คลุมซะดี ยังกับน้องเขาใส่ชุดเลย

พวกนี้เป็นขาวสารล่าสุดที่คุณสิงห์อาจจะยังไม่ทราบ
ผมจึงนำมาให้ทราบเสียตรงนี้ซะเลย อ้อ สมาชิกสรท. อื่นๆ เขาทราบกันหมดแล้วนะครับ
คุณสิงห์คงมัวไปตามข่าวสารล่าสุดที่โอ๊คทีวีอยู่กระมัง...จะเป็นนักโพสต์ที่ดี เราต้องอ่านข้อมูลรอบด้านครับ

หมั่นเข้ามาที่นี่ให้บ่อยหน่อย สมาชิกที่นี่ ไม่รังเกียจที่จะลับสมองเพื่อนสมาชิกด้วยกันให้เฉียบแหลมขึ้นหรอกครับ แม้ว่าคนนั้นจะเป็นเสื้อแดงที่อคติ คิดเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว ไม่รับฟังความเห็นที่มีเหตุผลรองรับ เขาก็ไม่เบื่อที่จะสอนให้เสื้อแดงคนนั้น เป็นมนุษย์ที่มีคุณภาพและคุณธรรมสูงขึ้นอย่างแน่นอน

อ้อ
สังเกตเห็นว่า พักหลังๆ นี่ โพสต์ของคุณสิงห์ค่อนข้างห้วน สั้น ขาดหลักฐาน และย้ำคิดย้ำทำอยู่กับปมที่ตัวเองมี ไม่ได้สนใจว่าคนอ่านเขาอาจจะมีสติปํญญาสูงกว่าคุณสิงห์ เขาจะเอ็นดูเอานะครับ

กลับมาเป็นคุณสิงห์ เจ้าพ่อข้อมูลแห่งราดดำเนินคนเก่าเถอะครับ สมาชิกสรท. ไม่เหนื่อยที่จะจับเท็จสิ่งที่คุณสิงห์เสนอมาหรอกครับ

#2345 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:44

ขอยกความเห็นคุณหมอน้ำมันรำข้าวมาลงนะครับ
ผมคิดว่า ความเห็นเรื่องกระสุนนัดที่ 3
ถือเป็นการสิ้นสุดทางด้านหลักฐานทางวิทยาศาสตร์แล้ว

http://webboard.seri...100#entry451827
-------------------
ความจริงถ้าให้พิสูจน์ได้ว่ากระสุนที่ยิงน้องเกดเป็นกระสุนของทหารจริงหรือไม่
ก็นำปืนที่เป็นของทหารซึ่งเสื้อแดงบอกว่าขึ้นไปบนราง BTS ทุกกระบอก เอามายิง
แล้วเทียบรอยบี้ที่ไกปืนได้ตีไปฐานลูกกระสุน ลักษณะของรอยบี้จากปืนแต่ละกระบอกจะไม่เหมือนกัน
แล้วนำมาเทียบกับกระสุนที่ค้างอยู่ในสมองของผู้ตาย แค่นี้ก็จะบอกได้ว่าเป็นกระสุนจากทหารหรือไม่
แต่ในกระทู้นี้ ยังไม่มีการพิสูจน์ในลักษณะนั้น จึงได้แต่ถกเถียงกันในเรื่องวิถีกระสุนเพียงอย่างเดียว

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ
----------------

#2346 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:41

อยากจะแนะนำคุณสิงห์ในฐานะเพื่อนสมาชิกร่วมเว็บว่า
ข่าวสารล่าสุดมันไม่ได้มีคุณค่าอะไรหรอกครับ ถ้ามันเป็นเรื่องโกหก

อย่างเช่น คุณสิงห์ได้ตามข่าวสารล่าสุดเรื่องเก่งกู้ภัยเปลี่ยนคำกล่าวหาจากทหารยิงลงมาจากที่สูง เป็นทหารเข้ายิงทางพื้นราบแล้วหรือนัง อันนี้เป็นคำพูดของเสื้อแดงที่คุณสิงห์ให้ความเชื่อถืออย่างสูงมิใช่หรือ

อ้อ แล้วยังเปลี่ยนข้อกล่าวหาที่ว่า ทหารยิงน้องเกดกับหน่วยปฐมพยาบาล ทั้งๆ ที่ทุกคนอยู่ในชุดกาชาด มาเป็น น้องเกดมีชุดกาชาดเพราะเก่งกู้ภัยกลัวน้องเขาจะอุดจาด ก็เลยเอาไปคลุม แหม คลุมซะดี ยังกับน้องเขาใส่ชุดเลย

พวกนี้เป็นขาวสารล่าสุดที่คุณสิงห์อาจจะยังไม่ทราบ
ผมจึงนำมาให้ทราบเสียตรงนี้ซะเลย อ้อ สมาชิกสรท. อื่นๆ เขาทราบกันหมดแล้วนะครับ
คุณสิงห์คงมัวไปตามข่าวสารล่าสุดที่โอ๊คทีวีอยู่กระมัง...จะเป็นนักโพสต์ที่ดี เราต้องอ่านข้อมูลรอบด้านครับ

หมั่นเข้ามาที่นี่ให้บ่อยหน่อย สมาชิกที่นี่ ไม่รังเกียจที่จะลับสมองเพื่อนสมาชิกด้วยกันให้เฉียบแหลมขึ้นหรอกครับ แม้ว่าคนนั้นจะเป็นเสื้อแดงที่อคติ คิดเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว ไม่รับฟังความเห็นที่มีเหตุผลรองรับ เขาก็ไม่เบื่อที่จะสอนให้เสื้อแดงคนนั้น เป็นมนุษย์ที่มีคุณภาพและคุณธรรมสูงขึ้นอย่างแน่นอน

อ้อ
สังเกตเห็นว่า พักหลังๆ นี่ โพสต์ของคุณสิงห์ค่อนข้างห้วน สั้น ขาดหลักฐาน และย้ำคิดย้ำทำอยู่กับปมที่ตัวเองมี ไม่ได้สนใจว่าคนอ่านเขาอาจจะมีสติปํญญาสูงกว่าคุณสิงห์ เขาจะเอ็นดูเอานะครับ

กลับมาเป็นคุณสิงห์ เจ้าพ่อข้อมูลแห่งราดดำเนินคนเก่าเถอะครับ สมาชิกสรท. ไม่เหนื่อยที่จะจับเท็จสิ่งที่คุณสิงห์เสนอมาหรอกครับ

น้าแอม ตั้งใจจะสอนหรือจะฆ่ากัน

ใครโดนสอนแบบนี้ แทบจะกัดลิ้นตัวเองตายไปเลย สำนวนมีดโกนอำมาตย์ชัดๆ

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#2347 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:42

ผมอ่านแล้วมึน
คิดว่าน่าจะเป็นรอย เข็มแทงชนวน ที่เกิดขึ้นบนจานท้ายปลอกกระสุน
และรอยอื่นที่อาจมีเช่น เช่นรอยครูดของปลอกระสุนเวลาที่เข้าไปในรังเพลิง

ส่วนรอยที่เกิดบบนหัวกระสุน คือรอยที่เกิดจากเกลียวในลำกล้องปืน
เอามาเทียบ เทียบกับรอยบนบนหัวกระสุนจากการยิงทดสอบ
จากปืนกระบอกที่คาดว่าใช้ก่อเหตุ

Edited by phoosana, 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:43.

We love fender.

#2348 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:54

เก่งให้สัมภาษณ์
เก่งให้ปากคำ
เก่งให้การ

หมอเหวงให้สัมภาษณ์
หมอเหวงเขียนจดหมาย
หมอเหวงบลาๆๆๆ

วิชาญอภิปราย
วิชาญบลาๆๆๆ

#2349 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:04

เก่งให้สัมภาษณ์
เก่งให้ปากคำ
เก่งให้การ

หมอเหวงให้สัมภาษณ์
หมอเหวงเขียนจดหมาย
หมอเหวงบลาๆๆๆ

วิชาญอภิปราย
วิชาญบลาๆๆๆ

ก็เรื่องสำคัญ สิงห์ไม่ยอมอธิบายซักที
มีแต่ว่า "ไม่บอก ไม่ใช่อธิบายไม่ได้" อธิบายมาซักที ซิครับ...

อย่าเก็บให้เป็น

"ความจริงในหัวใจ"

ต่อไปอีกเลย...

#2350 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:50

^
^
เสื้อกาชาดยังอยู่ในใจน้องเกดได้เลย

จะให้งูสิงอธิบายอะไร ใครๆ ก็รู้

แมงวาปจุกจิก

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน