Jump to content

- - - - -

------เห็นพรรค ประชาธิปัติย์ ตกต่ำ ขนาดนี้ ผมเป็น ทุกข์มาก ๆ เลย------

• Please log in to reply
93 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:53

ไม่ควรทนทุกข์อีกต่อไป ควรไปโดดน้ำตายซะ ตอนนี้น้ำเพียบ

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#52 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:59

ไอ้เวรอิจฉาหรอที่เห็นฝ่ายค้านเขา ช่วยเหลือปราชนมากกว่าฝ่ายรัฐบาล

ไม่เอาน่าอย่าทำตัวเป็นเด็กสิ :)

#53 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:02

น่าสงสารและน่าเป็นห่วงสาวกฟายมากๆ วนลูปจุดเดิม อีกแล้ว "แพ้เลือกตั้ง" นายกโง่ๆ ทำงานมาปีก่าๆ ห่วยซะไม่มี น้ำตาตกในล่ะสิเฮ้ยยย
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#54 ฉันรักเมืองไทย

ฉันรักเมืองไทย

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:02

“ถ้าถูกอิจฉา อย่าเสียใจหรือโกรธผู้อิจฉา
แสดงว่าเราจะต้องดีกว่าเขา
เพราะไม่มีผู้ใดจะอิจฉาคนที่เลวกว่าตน
และเราก็อย่าไปอิจฉาผู้อื่น”

ธมมฺวิตกฺโกภิกขุ

ไม่ได้ว่าอะไรใคร หรือ พรรคไหน นะ แค่ยกคำพระมาให้ดูเฉยๆ .... การอิจฉาทำให้เป็นทุกข์นะคะ

#55 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:04

เราเป็นทุกข์ยิ่งกว่า ( 19 มก ) มากนัก
( กลัวว่า จะโดน.อันธพาล.แดง ทำร้าย )

#56 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:11

ผมว่า ถ้ามีคน ไปตะโกน ข้าง ๆ พรรค นี้ ว่า ทักษิณ มาแล้ว...

ห้องน้ำใน พรรคนี้ คง รับไม่ไหว แน่ ๆ สงสาร กทม...

จะหารถดูดส้วม มาทันมั้ย เหม็นตายห่า

ลุง เปี้ยก

อย่าไปตะโกนข้างบ้านนายกก็ละกัน
ถึงจะสวยก็เหมือนกัน เหม็นตายห่า

Edited by kwun, 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:12.

#57 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:41

มารอดูว่าเมื่อไรจะปล่อยท่าคอมโบ "พันธมิตรปิดสนามบิน" :P

#58 NoOaK

NoOaK

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:45

marrykate

การแพ้คนที่คุณเรียกเขาว่า โง่

คุณไม่อายกันบ้างเรอะ ที่ขี้แพ้คนที่ตัวเองดูแคลน

คุณไม่คิดว่าคุณ โง๊โง่ กว่าคนที่คุณเรียกเขาว่าโง่หรอกหรือ :)

เวลาเลือกตั้ง เขาได้ให้ทำข้อสอบอะไรก่อนเลือกตั้งรึป่าว??? ก็เวล่าเลือกตั้ง เขาให้สิทธิทุกคน คนละ1เสียง ถ้าพวกโง่ๆที่มีมาก จะทำให้คนโง่ๆให้คะแนนเสียงเยอะๆก็ไม่แปลกนิ

#59 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:45

มารอดูว่าเมื่อไรจะปล่อยท่าคอมโบ "พันธมิตรปิดสนามบิน" :P

คุณน๊อคบอสแล้ว :lol: :lol:
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#60 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:47

เบื่อมุกนี้แล้วขออันใหม่หน่อย

รออีกสามปี มันก็มีอันเดิมของเก่าภาพนี้แระ แต่เพิ่มจำนวนการขี้แพ้เพิ่มขึ้นอีก Posted Image

แต่ผมกลับชอบรูปนี้นะ มันเป็นสิ่งยืนยันได้ว่า ทำไมประเทศไทยถึงยังได้ย่ำอยู่กับที่แบบนี้ :lol: ดูคนที่ได้เข้ามาบริหารประเทศแต่ละคน
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#61 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:49

รู้สึกจะเมาน้ำจากสุโขทัยหลายรายนะนั้น เป๋ไม่เป็นขบวนกันเลยแต่ละคน

ใช่สังเกตุชั่วนี้ออกอาการมากเลย
พยามเข้าใจนะ "ว่าเขาเสียใจที่ตั้งความหวังคนเขาใว้มาก" ออกตัวไปไหนก็ไม่ได้ น่าสงสารมาก

#62 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:50

marrykate

คุณไม่อายกันบ้างเรอะ ที่ขี้แพ้คนที่ตัวเองดูแคลน

คุณไม่คิดว่าคุณ โง๊โง่ กว่าคนที่คุณเรียกเขาว่าโง่หรอกหรือ :)

เวลาเลือกตั้ง เขาได้ให้ทำข้อสอบอะไรก่อนเลือกตั้งรึป่าว??? ก็เวล่าเลือกตั้ง เขาให้สิทธิทุกคน คนละ1เสียง ถ้าพวกโง่ๆที่มีมาก จะทำให้คนโง่ๆให้คะแนนเสียงเยอะๆก็ไม่แปลกนิ

ทำข้อสอบสินู๋ นู๋ไม่รู้หรือไง ทำข้อสอบว่า ทำไงคนไทยถึงจะมาเลือก

นายกปูฉลาดกว่า มาร์คหัวกลวงเห็นๆ คนมาเลือกมากมาย เขาเรียกคนฉลาดคิด

ส่วน.. พรรคขี้กากไม่มีความสามารถ ทำให้ไม่มีคนมาเลือก เขาเรียก โง๊โง่Posted Image
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#63 NoOaK

NoOaK

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:56

marrykate

ทำข้อสอบสินู๋ นู๋ไม่รู้หรือไง ทำข้อสอบว่า ทำไงคนไทยถึงจะมาเลือก

นายกปูฉลาดกว่า มาร์คหัวกลวงเห็นๆ คนมาเลือกมากมาย เขาเรียกคนฉลาดคิด

ส่วน.. พรรคขี้กากไม่มีความสามารถ ทำให้ไม่มีคนมาเลือก เขาเรียก โง๊โง่Posted Image

กร๊ากกกก ฉลาดคิด เอากระจกมั้ย 5555 สงสารพวกคุณจริงๆว่ะ น้อง ถ้าน้องยังเรียนเป็นเด็กหัวเกรียน มีความคิดแค่เนี้ยนะ

ไปนอนดูดนมแม่ต่อไปก็ดีนะจ๊ะนู๋น้อย เศร้าว่ะ อนาคตเด็กไทย

#64 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:56

รู้สึกจะเมาน้ำจากสุโขทัยหลายรายนะนั้น เป๋ไม่เป็นขบวนกันเลยแต่ละคน

ใช่สังเกตุชั่วนี้ออกอาการมากเลย
พยามเข้าใจนะ "ว่าเขาเสียใจที่ตั้งความหวังคนเขาใว้มาก" ออกตัวไปไหนก็ไม่ได้ น่าสงสารมาก

จริงๆผมชอบนะ เสื้อแดงหลายคนยังภูมิใจที่ไล่อภิสิทธิ์เวลาไปไหนต่อไหนได้

แต่ผมกลับนึกชอบ ยิ่งเขาทำอะไรมากเท่าไหร่แนวนี้ยิ่งดี ภาพที่มั่วได้ชัดขึ้น ชัดขึ้น

#65 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:57

จากภาพ ดูตรงไหนตกต่ำสำหรับวันนี้
ประชาธิปัตย์ 86 -123 -128 -96 -159 -165 มีแต่ขึ้น มีแต่ขึ้น เริ่ม 86 ปัจุบัน 165 ขึ้นมา เป็น 100%

เพื่อไทย 247 -375 -233 -265 ขึ้นๆ-ลงๆ

คิดแบบนี้แหละ ถึงโดนจูงได้ง่าย

Edited by susu, 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:10.

#66 tigermao

tigermao

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:08

ผมเห็นด้วยเลย... โดยเฉพาะ โฆษกพรรค.. กับ แก๊งสายล่อฟ้า.... มีแต่จะทำให้ ปชป. ตกต่ำครับ....

การแถลงข่าว บางอย่างมันเวอร์เกิน.. มันไม่ธรรมชาติ.. ทำตัวเหมือนเหนือชั้นๆ..

ถ้าคนรักก็คงเฉยๆ ... แต่รับรองได้ว่าคนกลางๆ..ไม่ชอบหรอก...

#67 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:12

ไม่รู้อะไรนะ แต่ถ้าไอดีนี้โพส ผมรู้สึกเหมือนเป็นเหลืองปลอมมาเป็นแดง อ่ะ หรือไม่ก็คงเป็นคนที่เกลียดเสื้อแดง เพราะแต่ีล่ะกระทู้ เหมือนตั้งมาเพื่อดิสเครดิสตัวเองยังไงก็ไม่รู้ ว่ากันตามตรงเลยล่ะ เหอๆๆๆ คือไม่รู้ว่าแดงจริงๆๆ มันเป็นได้ถึงขนาดนี้เลยหรือไง หรือแดงที่บรอ์ดนี้เป็นแดงปลอมหมดหว่าว เห็นแต่ล่ะความเห็น แต่ล่ะคนแล้ว มันชวนให้สงสัย อย่างตาใจดี นั้นก็ โรคจิตอ่อนๆ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#68 warmer

warmer

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:27

" แดง " ผ่าน QC มาตรฐาน ISO 9001 14001 ปี 2002

#69 กาลามสูตร

กาลามสูตร

น้องเก่า

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:30

ไม่รู้อะไรนะ แต่ถ้าไอดีนี้โพส ผมรู้สึกเหมือนเป็นเหลืองปลอมมาเป็นแดง อ่ะ หรือไม่ก็คงเป็นคนที่เกลียดเสื้อแดง เพราะแต่ีล่ะกระทู้ เหมือนตั้งมาเพื่อดิสเครดิสตัวเองยังไงก็ไม่รู้ ว่ากันตามตรงเลยล่ะ เหอๆๆๆ คือไม่รู้ว่าแดงจริงๆๆ มันเป็นได้ถึงขนาดนี้เลยหรือไง หรือแดงที่บรอ์ดนี้เป็นแดงปลอมหมดหว่าว เห็นแต่ล่ะความเห็น แต่ล่ะคนแล้ว มันชวนให้สงสัย อย่างตาใจดี นั้นก็ โรคจิตอ่อนๆ

ก็เป็นไปได้นะครับ......เพราะแต่ละโพสของพวกนี้....เหมือนจงใจแสดงความง่าว ไร้ปัญญา หลักการ และเหตุผล จนถึงขั้นปัญญาอ่อนซินโดรม....หนักไปทางกวนteen ไปเรื่อยๆซะมากกว่า.......เพราะคนอะไร...ความคิดมันจะควายปานนั้น :) :) :)
แค่สันนิษฐานนะครับ
"อย่าเชื่อ......ก่อนพิสูจน์"

#70 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:36

มีแต่คนชาญฉลาด แต่ถูกแป๊ะลิ้มจูงจมูก Posted Image

#71 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:43

ลุง เปี้ยก

เค้าคือใคร ???
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#72 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:54

มีแต่คนชาญฉลาด แต่ถูกแป๊ะลิ้มจูงจมูก Posted Image

ดูตัวอย่างจากตรรกะนี้เลยเนี่ย ตรรกะจากไหนสักอย่าง งง พี่ชอบตาแป้ะก็ชอบไปคนเดียวเหอะครับ อย่าเอาคนที่เค้าไม่ชอบไปด้วยเลย เหอๆๆๆ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#73 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:58

http://www.youtube.com/watch?v=0pyLNNbcp1I&feature=player_embedded
น้ำท่วมพี่น้องภาคใต้ฐานเสียงที่เขาเลือก ที่เขาไว้ใจพรรคประชาธิปปัตย์

เห็นคลิปนี้แล้วสมเพชควายแดง ปล่อยให้มันโง่อยู่ยังงั้นแหละ
มันเลือกยัยนี่มา แสดงว่ามันคิดว่ายัยนี่ดีกว่า ฉลาดกว่าพวกมัน

#74 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:01

โดนจูงจมูกแล้วไงไม่เหมือนควายแดงโดนแม้วจูงจมูกกับแมงสาบโดนมาร์คจูงจมูก ทุกพรรคเลวหมดยังชื่นชอบอยู่ได้มันต้องปฏิรูปการเมืองให้เด็ดขาดเพราะ 2 ปีที่ผ่านมามาร์คไม่เอาไหนเอาแต่ประกันตัวแดงเลี้ยงไข้แม้วแดงไม่ปราบแม้วให้เด็ดขาดจริงจัง สาวกก็หลงหน้าหล่อกันเข้าไปแต่ไม่ได้เรื่องเลยสักอย่าง

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#75 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:03

โดนจูงจมูกแล้วไงไม่เหมือนควายแดงโดนแม้วจูงจมูกกับแมงสาบโดนมาร์คจูงจมูก ทุกพรรคเลวหมดยังชื่นชอบอยู่ได้มันต้องปฏิรูปการเมืองให้เด็ดขาดเพราะ 2 ปีที่ผ่านมามาร์คไม่เอาไหนเอาแต่ประกันตัวแดงเลี้ยงไข้แม้วแดงไม่ปราบแม้วให้เด็ดขาดจริงจัง สาวกก็หลงหน้าหล่อกันเข้าไปแต่ไม่ได้เรื่องเลยสักอย่าง

เหมือนมาก :lol: :lol: :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#76 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:03

ไม่เคยเห็นครั้งใด ที่พรรคนี้จะมีคนที่ สิ้น ศรัทธา ขนาดนี้..

เมื่อสมัยก่อน พรรคนี้ เป็น พรรคที่ มีคนเก่ง คนดี ๆ อยู่ มากมาย เป็น พรรค เทพ ในฝัน ..

คนเก่า คนก่อน ที่มีอาวุโส ทำใม ไม่ตักเตือน พวก รุ่นใหม่ ที่ไม่มีสมองอะไรเลย พวกนี้

แก็งค์ ใอติม พวกนี้ กำลังทำลาย พรรคที่มีอายุ มากว่า 60 ปี พังพินาศ

เป็นรัฐบาล ที่มาจากการปฎิวัติ แก็งค์ใอติม ก็ ยังทำพัง

แถม ฆ่าคนไปอีก เป็น 100 ศพ

เป็นฝ่านค้าน ที่มาจากการเลือกตั้ง ก็ ค้านมันหมด ทุกอย่าง

โคตรไร้สาระเลย สำหรับการค้าน ทุกเรื่องที่ แก็งค์นี้ทำ

การนำเรื่อง แบบ ปัญญาอ่อน ที่ไม่ควรจะ แม้แต่จะคิด มาเป็นเรื่องใหญ่
ทำไห้ ประชาชน คนธรรมดา เห็นถึง คุณค่า ของ ฝ่ายค้าน ที่ โคตร ตลก

เรื่อง ไม่ เป็น เรื่อง นำเอามาเป็นข่าว แล้ว ก็ หน้าแตก คา จอทีวี ทุกครั้ง
เป็น เรื่องที่ ชาวบ้าน ต้อง ดู แล้วนั่ง หัวเราะ ถึง ความคิด ของ พรรคนี้

ที่เสนอตัวเองจะเป็น ผู้ที่ นำพา ประเทศไทย........

แต่....

แค่ตัวเอง เอาตัวยังไม่รอด อย่้านำพาประเทศนี้ ขอร้อง...

คนเก่า คนแก่ ของ พวกคุณ เก่งกว่าเยอะ ถ้า พวกเขายอมแหวก พวกอำนาจแก็งค์ ใอติม พวกนี้ ..

มาทำไห้ ประชาธิปัติย์ เป็น พรรคที่ เข้มแข็ง เหมือนเดิม

ทำไห้เรา ภูมิใจ ที่มีพรรคที่ต่อสู้ กับ อำนาจ ที่ไม่เป็นธรรม เหมือนเมื่อก่อน

ปี 35 ผมโห่ร้องดีใจ ที่ พรรคเทพ ล้มล้าง พวกทหารใด้...

ตอนนี้ ผมเศร้าใจ ที่ พรรคเดียวกันนี้ ล้มล้าง ประชาธิปไตย ใน ค่าย ทหาร

แล้วสร้างเรื่อง สร้างราว จน ประเทศนี้ ....

ใครมี รูปถ่าย ของ อดีตนายก หรือ เคยเจอ กลายเป็น เรื่องที่ ผิด จริยธรรม
ของประเทศ....

คุณ บ้าไปแล้ว อภิสิทธิ์ คุณมันกลัว จน เสียคนแล้ว .

ผมว่า ถ้ามีคน ไปตะโกน ข้าง ๆ พรรค นี้ ว่า ทักษิณ มาแล้ว...

ห้องน้ำใน พรรคนี้ คง รับไม่ไหว แน่ ๆ สงสาร กทม...

จะหารถดูดส้วม มาทันมั้ย เหม็นตายห่า

ลุง เปี้ยก

มืดมา ก็คงจะมืดไปเช่นเดิม

แผ่เมตตาให้แล้วกันนะ :wub:

#77 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:19

"อภิสิทธ์"จะเป็นคนอย่างไร มันก็เป็นเรื่องของ "ประชาธิปัตย์" ที่จะต้องไปจัดการกันเอง ถ้าเขาทำผิดกฏหมายก็ดำเนินการไป ถ้ารัฐไม่ดำเนินการอีก ก็ด่ารัฐไป
ทำมาพูดว่า"เป็นทุกข์" แล้วไง...ถ้าประชาธิปัตย์ เปลี่ยนหัวหน้าพรรคใหม่แล้วคุณจะเลือกเขาเหรอ?
ดีแต่ด่าๆ..ด่าให้คนอื่นเขาเลวกว่า ทำได้แค่นี้เหรอ..อย่าหลอกตัวเองเลยหว่ะ

#78 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:30

ไม่ควรทนทุกข์อีกต่อไป ควรไปโดดน้ำตายซะ ตอนนี้น้ำเพียบ

อย่าเพิ่งไปโดดน้ำตายเลยครับอยู่ทนทุกข์ทรมานไปแบบนี้เรื่อยๆๆแหล่ะดีแล้ว
ตายเร็วเกินไป เดี๋ยวจะลำบากยมทูตอีก

เอาให้ทุกข์กระอักเลือดเลยยิ่งดี ค่อยๆทรมานทีละนิดๆ อูยยย..นึกภาพแล้วสะใจดีอ่ะ

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#79 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:34

------เห็นพรรค ประชาธิปัตย์ ตกต่ำ ขนาดนี้ กุดเป็นตุ๊ดมาก ๆ เลย------

Edited by ม่านน้ำ, 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:34.

#80 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:41

ภูมิใจที่ ชนะเลือกตั้ง มามากมาย

แต่ลองเทียบกับประเทศเพื่อนบ้านรอบๆ

ทำไมประเทศไทยเหมือน จะย้ำอยู่กับที่ (หรือถอยหลัง)

มรึงบริหารประเทศได้สนตรีนมาก
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#81 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:46

marrykate

กร๊ากกกก ฉลาดคิด เอากระจกมั้ย 5555 สงสารพวกคุณจริงๆว่ะ น้อง ถ้าน้องยังเรียนเป็นเด็กหัวเกรียน มีความคิดแค่เนี้ยนะ

ไปนอนดูดนมแม่ต่อไปก็ดีนะจ๊ะนู๋น้อย เศร้าว่ะ อนาคตเด็กไทย

ไม่อยากเข้าห้องสอบวะ

กลัวจับได้ว่าพกฝิ่นเข้าห้องสอบ !!!!

#82 เขียวใสหัวใจพองโต

เขียวใสหัวใจพองโต

น้องเก่า

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:54

ท่าน จขกท ครับ พรรคที่ท่านกราวถึงนั้นอยู่นั้นเป็นพรรคที่ อยู่คู่กับประเทศนี้มาอย่างยาวนาน
กรุณาช่วยให้เกรียต์พรรคเค้าด้วยนะครับ 60 ปีที่พรรคนี้ตั้งขึ่น เค้าผ่านเหตุการต่างมามากมาย
มีประสพกราณืมากมาย น้ำท่วม สุโขทัย อยุธยา อุตรดิต์ แพร่ นาน หรือที่ไหนๆในประเทศนี้
พรรคนี้นั้งดูมาครบ 60 ปี เค้ารู้ทุกสาเหตุและเหตุการที่ก่อเกิดภัยพิบัติ ขึ่นในประเทศนี้ทั้งหมด
เชื่อผมเถอะครับ เค้าเก่งจริงๆถ้าเค้ามาเป็นรัฐบาลน้ำจะไม่ท่วมประเทศนี้อีกเลยครับ

#83 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:54

ทุกข์กับพรรคเฮียๆแบบพรรคเพื่อควายก็พอ ประเทศกำลังฉิบหายอีกแล้วนี่

ปชป.ปล่อยให้ลิ่วล้อแมงสาปเค้าทุกข์ฝ่ายเดียวก็พอ
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#84 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:57

เลือก ปชป. มาเป็นรบ.มันก็น้ำท่วมอยู่ดีแหละน่า แต่รับรู้ได้ว่าความเฮี่ยมันน้อยกว่าอย่างชัดเจน
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#85 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:09

ผมเป็น ทุกข์มาก ๆ เลย จริงๆนะ Posted Image

ผมก็โคตรทุกข์เลย ที่มีคนไทยโง่ๆ แบบคุณ :P

#86 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:10

ท่าน จขกท ครับ พรรคที่ท่านกราวถึงนั้นอยู่นั้นเป็นพรรคที่ อยู่คู่กับประเทศนี้มาอย่างยาวนาน
กรุณาช่วยให้เกรียต์พรรคเค้าด้วยนะครับ 60 ปีที่พรรคนี้ตั้งขึ่น เค้าผ่านเหตุการต่างมามากมาย
มีประสพกราณืมากมาย น้ำท่วม สุโขทัย อยุธยา อุตรดิต์ แพร่ นาน หรือที่ไหนๆในประเทศนี้
พรรคนี้นั้งดูมาครบ 60 ปี เค้ารู้ทุกสาเหตุและเหตุการที่ก่อเกิดภัยพิบัติ ขึ่นในประเทศนี้ทั้งหมด
เชื่อผมเถอะครับ เค้าเก่งจริงๆถ้าเค้ามาเป็นรัฐบาลน้ำจะไม่ท่วมประเทศนี้อีกเลยครับ

กรุณา กลับไปขับวินเหมือนเดิมเถอะ เข้ามาในนี้ เห็นการใช้ภาษาวิบัติแล้วอนาถ

#87 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:32

ผมเป็น ทุกข์มาก ๆ เลย จริงๆนะ Posted Image

เมายากันยุงสิท่า
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#88 คนที่ผ่านมา

คนที่ผ่านมา

น้องใหม่

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:20

เค้าจ้างมากี่บาท นี้ คนๆนี้ ไม่มีราคารเลย ได้แต่ ตะแบงไปวันๆ

#89 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:29

เป็นรัฐบาล ที่มาจากการปฎิวัติ

เอ่อ ปฎิวัติเสร็จ ใครได้เป็นรัฐบาลหว่าว

#90 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:38

19 มังคุดเมาน้ำหลากหราคร้าบบบบ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#91 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:03

ประชาธิปไตยไม่มีในท้องที่หิว ตราบใดที่คนไทยยังอดอยาก มันยากที่จะทำให้เกิดประชาธิปไตยที่แท้จริงได้

ถามจขกท. คิดว่าตอนนี้ประชาธิปไตยของประเทศเราถ้าเทียบกับประเทศอื่น เช่นอเมริกา อังกฤษ เยอรมนี เต็มสิบเราได้กี่คะแนน
ถ้าหัวใจไม่มืดบอดเกินไป ผมเชื่อว่าจขกท.ต้องตาสว่างแน่นอน

#92 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:05

อย่าเพิ่งไปโดดน้ำตายเลยครับอยู่ทนทุกข์ทรมานไปแบบนี้เรื่อยๆๆแหล่ะดีแล้ว
ตายเร็วเกินไป เดี๋ยวจะลำบากยมทูตอีก

เอาให้ทุกข์กระอักเลือดเลยยิ่งดี ค่อยๆทรมานทีละนิดๆ อูยยย..นึกภาพแล้วสะใจดีอ่ะ

งั้นเปลี่ยนใจ ให้อยู่สำลัก น้ำโง่อิปู ไปเรื่อย ๆ

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#93 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:11

เราก็เป็นทุกข์นะ....19 มกรา.... กลัวเขา-
จะโดนทำร้าย เพราะ ปชป ไปพูดที่ไหน
ก็มักจะโดน....อันธพาล..ก่อกวน เศร้านิ..?

#94 เกลียดเควี้ยแดง

เกลียดเควี้ยแดง

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:03

คุณบอก "เห็นพรรค ประชาธิปัติย์ ตกต่ำ ขนาดนี้ ผมเป็น ทุกข์มาก ๆ เลย"

ผมไม่เข้าใจว่าคุณทุกข์เรื่องอะไรทั้งๆที่คุณไม่ได้ชื่นชอบพรรคนี้ หรือบุพการีที่บ้านคุณเชียร์อยู่แล้วเสียใจจะเป็นจะตาย คุณเลยทุกข์
เกลียดเควี้ยแดง..>เกลียด=ไม่ชอบอย่างแรง,>เควี้ย=พวกควาย(พวกโง่ดักดาน)+พวกเหียไม้โท(พวกฉลาดแต่ทำเรื่องเหียไม้โทๆ),>แดง=แหล่งรวมความชั่ว+เลวปล.เกลียดมากคือพวกเควี้ยแดงล้มเจ้ากับพวกเควี้ยแดงทำเลวชั่ว,เผาเมือง จับได้บอกแดงเทียม เลวแต่ใจกะตู๊ด

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน