Jump to content

- - - - -

////////// ไม่ไหวแล้วโว้ยยยย ตูไม่อยู่แล้วกรุงเทพ น้ำท่วมมันทุกวัน หนีไปตายเอาดาบหน้าดีกว่า

• Please log in to reply
127 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:35

สั่งให้ลูกน้องเก็บข้าวเก็บของแล้วครับ ไม่ไหว ๆ
ภาษีผมก็เสียทุกปี ไม่เคยขาด แล้วทำไมถึงเป็นอย่างนี้
ผมยอดขับรถไปทำงานไกลหน่อย แต่สบายใจดีกว่าครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:40

ที่ 1

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#3 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:41

เรื่องของมืง ดิ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#4 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:42

*
POPULAR

9000 นี่ต้องเสียภาษี ด้วยหรือครับ
15000 ล่ะ ต้องเสียภาษีด้วยหรือครับ

#5 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:46

ไปอยู่สุโขทัยดิ แตกแล้วแตกอีก

ปอดปะผุบอกเฉอะแฉะ

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#6 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:48

ไปอยู่สุโขทัยเลยครับรัฐบาลแก้ปัญหาได้ดีมากๆๆน้ำไม่ท่วมเลยแค่แฉะๆๆครับ
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#7 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:49

*
POPULAR

เงินเดือนหมื่นห้า แค่ยื่นภาษีเงินได้ ยังไม่ถึงเกณฑ์ต้องจ่ายภาษี ไอ้ ค ว า ย

Edited by puggi, 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:49.

#8 Titan

Titan

น้องเก่า

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:49

น้ำท่วมปากรึเปล่า พูดไม่ออกกับผลงานEหอยหลอดPu

นอนเพิงพักคนงานก่อสร้างก็งี้แหล่ะลำบากหน่อย บอกเถ้าแก่ให้หนุนเพิงให้สูงหน่อย

#9 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:51

ไปเลย แผ่นดินกรุงเทพ จะได้สูงขึ้น :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#10 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:55

ฝนตก น้ำท่วม รถติด

คนกทม.จริงน่าจะชินได้แล้วนะครับ ยกเว้นเสียแต่ว่าบ้านนอกกระเดะอยากเป็นคนกรุงเลยรู้ไม่จริง

#11 riken

riken

น้องเก่า

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:57

คุณเสียภาษีปีละเท่าไหร่ ?

แค่น้ำท่วมบางคนเค้าไม่เสียดายภาษีหรอกครับ

แต่รัดทบานนี้เอาภาษีจากคนดีๆทำมาหากินสุจริตไปปู้ยี้ปู้ยำกับเรื่องไม่สมเหตุสมผลหนะ เสียดายมากๆครับ

#12 โคนัน

โคนัน

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:58

สั่งให้ลูกน้องเก็บข้าวเก็บของแล้วครับ ไม่ไหว ๆ
ภาษีผมก็เสียทุกปี ไม่เคยขาด แล้วทำไมถึงเป็นอย่างนี้
ผมยอดขับรถไปทำงานไกลหน่อย แต่สบายใจดีกว่าครับ

โกหกหน้าด้านๆ เงินเดือน 9000 บาท มาตั้งนาน พึงได้ 15000 เมื่อไม่นาน

เอ็งเสียภาษีด้วยหรือว่ะ เอ็งเสียภาษีมาทุกปี ตั้งแต่ได้เงินเดือน 9000 บาท ด้วยหรือว่ะ จะโกหกอะไรให้มันเนียนๆ หน่อย ปัญญาอะ มีเปล่า

โกหกเป็นนิสัย ตายไปจะอยู่ขุมไหนว่ะ อยากรู้จริงๆๆๆๆๆๆๆ

Edited by โคนัน, 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:59.

#13 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:00

เป็นอะไรของมันหว่า คนแก่ งง :huh:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#14 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:08

โกหกหน้าด้านๆ เงินเดือน 9000 บาท มาตั้งนาน พึงได้ 15000 เมื่อไม่นาน

เอ็งเสียภาษีด้วยหรือว่ะ เอ็งเสียภาษีมาทุกปี ตั้งแต่ได้เงินเดือน 9000 บาท ด้วยหรือว่ะ จะโกหกอะไรให้มันเนียนๆ หน่อย ปัญญาอะ มีเปล่า

โกหกเป็นนิสัย ตายไปจะอยู่ขุมไหนว่ะ อยากรู้จริงๆๆๆๆๆๆๆ

15,000 เฉพาะเงินเดือน ผมเคยบอกไปแล้วว่าผมทำธุรกิจหลายอย่าง ลำพังเงินเดือนหมื่นห้ามันไม่พอกินหรอกครับ ชีวิตยังไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันต่อไป คนหาเช้ากินค่ำอย่างพวกเรา

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#15 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:10

ตกลงโกหกเรื่องอะไร หรือว่าทั้ง 2 เรื่อง

หรือว่า เป็นโรคจิต เรียกร้องความสนใจ แค่นั้น แต่จริงๆ ไม่ได้ทำอะไร ...
พยายามทำตัวให้มีค่า

#16 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:10

นึกว่าสวนสยาม ทะเลกรุงเทพ 555555++

Edited by jaidee20, 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:11.

#17 butadad

butadad

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:11

9000 นี่ต้องเสียภาษี ด้วยหรือครับ
15000 ล่ะ ต้องเสียภาษีด้วยหรือครับ

ตอบแทนเลยละกัน ไอ้พวกหยุมหยิมจับผิดเล็กๆน้อยๆ แมงสาบสลิ่ม สองสัญชาติ ชั่งไข่
ผมเลยจุดนั้นมานานแล้วครับ
ระดับผมเงินเดือนหมื่่นห้า จ้างแม่บ้านสองคน ไปปาฐกถาให้คนไต้หวันฟัง
ดูแลการก่อสร้างคอนโด24ชั้น สร้างรีสอร์ทลำพูน ต่างๆนานา
คิดเหรอว่า ผมจะไม่เสียภาษี ใครๆก็รู้

Edited by butadad, 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:13.

#18 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:16

ตายทำไมดาบหน้า รีบตายซะเดี๋ยวนี้เลยดีกว่า
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#19 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:19

เดียวๆก่อนหน้านี้เฮียบอกเงินเดือยไม่ถึง15000นี้ครับทำไมต้องเสียภาษีอ่ะครับ

#20 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:21

นึกว่าสวนสยาม ทะเลกรุงเทพ 555555++

http://www.go6tv.com/2012/09/1.html
ให้เครดิตเค้าด้วยสิ ไอ้ค ว า ย...
ชื่อก็บอกอยู่แล้ว โกหก ทีวี...
แล้วไม่ทราบว่าคุณเมิง อยู่ส่วนไหนของกรุงเทพ
เอาภาพหน้าบ้านของเมิงที่ท่วมมาให้ดูหน่อยสิ กระบือ 20

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#21 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:22

จะมีใครขอดูใบทวิ 50 อีกป่ะเนี่ย :D
We love fender.

#22 The Chaser

The Chaser

น้องใหม่

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:23

ใจดี ทำธุรกิจ อะไรบ้าง บอกหน่อย เผื่อจะได้เป็น ลูกคร้าาาาาา :D

#23 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:30

อ้าว...สมัยเอ็งเรียนอยู่สามย่าน แล้วไม่เคยเดินทางผ่านน้ำท่วมใน กทม.เรอะ

หัดจำๆที่เคยโกหกเค้าไว้บ้างสิเว้ย...

แต่เห็นด้วยที่เอ็งจะย้ายไปจาก กทม. เพราะแผ่นดินเค้าจะได้สูงขึ้น

ปล.แล้วเอ็งย้ายไปอยู่ที่ไหนกรุณามาแจ้งด้วย จะได้รู้ว่าจังหวัดนั้นมันแผ่นดินต่ำลงแค่ไหน

#24 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:34

สงสัยเค้าคิดว่าเสียภาษีมูลค่าเพิ่ม เวลาไปซื้อของตามเซเว่นมั้ง :D
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#25 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:35

ก็ย้ายออกไปสิครับ

ขออภัยนะหากจะขายบ้านที่อยู่เพื่อหนีน้ำท่วมแจ้งด้วย น่าจะซื้อได้ถูกๆกับตรรกะที่คุณแจ้ง

น้ำท่วม กทม ปีหนึ่งไ่เกิน 2 เดือนท่วมไม่ถึงเข่า ย้ายหนี แน่ใจ?

คนพูดไม่คิดมีเยอะ อะไรเล็กๆก็ขยายทั้งๆที่ความจริงอย่างที่พูดหรือเปล่าก็ไม่ใช่

ตกลงย้ายหนีจริงๆไหม?

เล่านิด

ผมไปบ่นใน FB ว่าหาวิศวะและเด็กเขียนแบบไม่ได้ ค่าตัวสูงมาก หลายคนในนั้นแนะนำคุณ........บอกผมจ่ายไหวแน่

ดังแล้วนะเรา

Edited by sigree, 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:38.

#26 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:35

Masochism 55555 :lol: :lol:

Edited by Sujinno, 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:36.

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#27 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:36

มรึงจะไปตายห่านที่ไหนก็เรื่องของมรึงเถอะไอ้ขี้กลากหน้าด้าน

#28 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:46

ไปอยู่ดูไบนุ่นไป รับประกันไม่ท่วม เพราะมีแต่ทะเลทราย
เอ๊ะ....แต่ก็ไม่แน่นะถ้าพวกหนักแผ่นดินไปอยู่รวมกันเยอะๆมันอาจจะทำให้แผ่นดินแถวนั้นทรุดหรือทรายดูดลงไปนรกก็ได้นะ
ปล.ขอให้รีบๆไสหัวไปไกลๆ ไปแล้วไม่ต้องกลับมาอีกนะ :P
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#29 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:51

let it go
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#30 roilee

roilee

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:57

กรุงเทพน้ำไม่ท่วม เอ็งก็ด่า

ต่อไปเสียงข้างมากฆ่าคนตายก็ไม่ผิด ตามสบายเลย ยุบได้ทุกศาล ต่อไปให้มีศาลประชาชนไปเลย ถ้าจำเลยฆ่าคนตายก็เอาเสียงข้างมากโหวตกันว่า คนนี้ไม่ต้องรับโทษเพราะเป็นพวกเสียงข้างมากสุดแล้วแต่..วสันต์ สร้อยพิสุทธิ์

#31 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:00

ชวนคนนี้ไปด้วย

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#32 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:03

ไปอยู่ดูไบนุ่นไป รับประกันไม่ท่วม เพราะมีแต่ทะเลทราย
เอ๊ะ....แต่ก็ไม่แน่นะถ้าพวกหนักแผ่นดินไปอยู่รวมกันเยอะๆมันอาจจะทำให้แผ่นดินแถวนั้นทรุดหรือทรายดูดลงไปนรกก็ได้นะ
ปล.ขอให้รีบๆไสหัวไปไกลๆ ไปแล้วไม่ต้องกลับมาอีกนะ :P

ดูไบก็ท่วม

ตั้งแต่ทักษิณไปอาศัย ภาพแบบนี้ก็เกิด

#33 Maruay

Maruay

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:04

15,000 เฉพาะเงินเดือน ผมเคยบอกไปแล้วว่าผมทำธุรกิจหลายอย่าง ลำพังเงินเดือนหมื่นห้ามันไม่พอกินหรอกครับ ชีวิตยังไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันต่อไป คนหาเช้ากินค่ำอย่างพวกเรา

ธุรกิจหลายอย่างที่ใจดีทำนี่รวมถึงการมานั่งโพสกระทู้ด้วยมั้ยครับ
"To every man upon this earth, Death cometh soon or lateAnd how can man die better Than facing fearful odds."มนุษย์ทุกคนบนโลก ล้วนต้องพบกับความตายไม่ว่าช้าหรือเร็วจะมีอะไรดีไปกว่าการตายที่ห้าวหาญ

#34 โคนัน

โคนัน

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:05

แถไปได้อีกโว้ย ทำธุรกิจหลายอย่าง ไหนจะต้องบินไปประเทศนู้นนั้นนี้ ตามคำสั่งเจ้านาย

9000 บาท 15000 บาท คุ้มตึก 20 กว่าชั้น ยังมีเวลาเอาไปทำธุรกิจด้วยแหะ สุดโค้ยยยยย

#35 คนกทม.

คนกทม.

น้องเก่า

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:05

เจ้าของกระทู้รีบๆไปเลยครับ
ไปจากบอร์ดนี้ด้วยเลยนะครับ
น่ารำคาญคนอะไรโกหกได้ตลอดเวลา

#36 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:08

ถ้าเป็นจริงอย่าง ใจชั่... post มานี่
ผมดูจากระดับน้ำแล้ว มันไม่ได้ท่วมนะครับ (ไม่เกิน 50 cm.) อ้างอิง http://webboard.seri...ด้ใจจริงๆ-น้ำย/

ใจชั่... เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า
ได้ติดตามข่าวสาร ทางอื่นหรือเปล่า
หรือชอบที่จะติดตามแต่ข่าวที่โกหกไปวัน ๆ เหมือนนิสัยตัวเอง

ปล.ผมสงสารครอบครัวคุณจริง ๆ .....

:( :(

#37 Ballbk

Ballbk

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:12

ชั่วชีวิต ทีเกิดมานี่ จนถึงทุกวันนี้ เคยรู้สึก อนาจตัวเองมั่งไหมวะ ใจ.....

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#38 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:14

อยากทำงานที่นาซ่าหรือเปล่า เเต่เขาไม่รับพวกตลกคาเฟ่ที่มีปัญญาเเค่ถือกระป๋องน้่ำมันไว้เผาบ้านเผาเมืองนะ

จะว่าไปอีกหน่อยจบอะไรมาก็เหมือนกันๆนั่นเเหละ ต้องมาเลียพวกเผาบ้านเผาเมืองอยู่ดี ไม่งั้นไม่รุ่ง มีวันนี้เพราะพี่ให้เผา :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#39 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:14

ไปที่ชอบๆ ค่ะ

แล้วก็เอาใจ ภงด มาดูหน่อยสิ ว่าเสียจริงป่าว

ไม่เอา indirect TAX นะ

#40 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:16

ถ้าใจดีออกจากทมไป กรุงเทพคงสูงขึ้นอีก น้ำท่วมน้อยลงด้วย :lol: :lol:

กรุงเทพท่วมน้อยและท่วมแค่ไม่กี่ชั่วโมง แต่อยากแนะนำใจดีไปอยู่อยุธยานะ ไม่ก็สุโขทัย
ใจดีจะได้รู้ซึ้งถึงผลงานรัฐบาลอิปู

แปลกนะใจดีมาเห่าแต่เรื่องกทม ทั้งที่กทมเป้นแค่จังหวัดเดียวในประเทศ

เงินเดือนใจดีก็ยังไม่ถึงเกณฑ์เสียภาษีด้วย หรือว่าโดนหักณ.ที่จ่ายรายได้จากการรับจ้างโพส :huh: :huh: :huh:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#41 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:17

Log in เรียกแขก รับรองอยู่หน้าแรกอีกหลายวัน :lol: :lol: :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#42 HWD

HWD

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:28

น้ำท่วมน่ะประเดี๊ยวก็แห้ง รอแค่ชั่วโมง แต่คนชั่วครองเมือง และ คนโง่มากเกินนี้ มันช่างปวดใจดีแท้ ต้องรออีกนาน... ใจดีกับพวกหนีออกจากกรุงก็ไปเชียงใหม่เลยก็ดี ฝนตกน้อยนะปีนี้ ไปรวมกันเยอะๆเลย จะได้สูบทีเดียวเกลี้ยง

#43 PKmaker

PKmaker

น้องเก่า

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:31

โถ................. อีคางคูด ใจตุ๊ด

เรื่องหนี............เรื่องถนัดอยู่แล้วนี่
55555555555555555555555

#44 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:32

15,000 เฉพาะเงินเดือน ผมเคยบอกไปแล้วว่าผมทำธุรกิจหลายอย่าง ลำพังเงินเดือนหมื่นห้ามันไม่พอกิน หรอกครับ ชีวิตยังไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันต่อไป คนหาเช้ากินค่ำอย่างพวกเรา

*คุณ*บอกตอนไหนว่ะ
กรูเห็นแต่มรึงบอกว่า *คุณ*ลืมตาอ้าปากได้ก็เพราะเงินเดือนมรึงได้ขึ้นจาก 9,000 เป็น 15,000 นี่หว่า

ขอถามจริง ๆ เถอะ ว่า *คุณ* เคยจำอะไรได้บ้างไหม ที่มรึงเคยพูดไว้

กรูว่า ควาย ยังฉลาดกว่ามรึงอีก

#45 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:32

ฝนตกหนักน้ำไหลลงท่อไม่ทัน แค่ปริ่มฟุตบาท แต่ไม่ถึงชั่วโมงก็ระบายหมดนะ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#46 simba

simba

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:36

#47 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:38

////////// ถ้าปีนี้ประเทศไทยน้ำไม่ท่วมจริงๆ ผมจะขอยกย่องชมเชิญรัฐบาลท่านนายกยิ่งลักษณ์ครับ

เพื่อนๆชาวเสรีไทย เป็นพยานให้ด้วยครับ

มาดูกันว่าแผนการเตรียมรับน้ำที่คุยนักคุยหนาจะทำได้ดีมีประสิทธิภาพมากแค่ไหน

http://webboard.seri...ทศไทยน้ำไม่ท่ว/

จะให้เป็นพยานเรื่องไรนะ? :D

"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#48 tu249cm

tu249cm

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:40

ใจดีน่าจะหนีไปอยู่โลกอื่นเลยมั๊ยทำงานแทบตายเงินเดือนหมื่นห้าโลกนี้มันโหดร้ายสำหรับใจดีมากเกินไปแล้ว

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#49 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:58

ตั้งแต่มีคอมเป็นของตัวเองนี่ ตื่นเช้าเนาะ สงสัยยังไม่เลิกเห่อ คอมใหม่
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#50 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:08

ทุกคนเข้ามาจัดหนักอย่างนี้ จขกท. ก็ตกใจ หนีไปกันพอดีสิครับ :lol:
ปล. ถ้าน้ำท่วมขังในกทม.แค่นี้จขกท.ทนไม่ได้ ลองไปอยู่สุโขทัยก็ดีนะ
จะได้รู้ว่าเงินกู้ 3.5 แสนล้านที่อยู่ในมือปลอดประสบแทบไม่ได้ช่วยอะไรประชาชนเลย
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน