Jump to content

- - - - -

////////// ไม่ไหวแล้วโว้ยยยย ตูไม่อยู่แล้วกรุงเทพ น้ำท่วมมันทุกวัน หนีไปตายเอาดาบหน้าดีกว่า

• Please log in to reply
127 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:12

คุณ jaidee20 ครับ ตกลงใครขุดลอกคูคลองในกทม.ในครั้งนี้ครับ น้ำถึงไหลไม่ดีครับ อย่างแถวลาดพร้าวน้ำก็ท่วม ใครจัดการครับช่วยบอกผมหน่อยครับพอดีโง่อะครับ ช่วยตอบหน่อยครับ

ผมจะไปรู้เหรอครับ ในกรุงเทพก็ต้อง กทม.มั๊ง

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#102 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:16

ไม่น่าเข้ามาอ่านเลย กระทู้ไร้สาระ :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#103 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:17

คุณ jaidee20 ครับ ตกลงใครขุดลอกคูคลองในกทม.ในครั้งนี้ครับ น้ำถึงไหลไม่ดีครับ อย่างแถวลาดพร้าวน้ำก็ท่วม ใครจัดการครับช่วยบอกผมหน่อยครับพอดีโง่อะครับ ช่วยตอบหน่อยครับ

ผมจะไปรู้เหรอครับ ในกรุงเทพก็ต้อง กทม.มั๊ง

คนแบบนี้จะไปรู้อะไร ขนาดคำว่า ดี ชั่ว โกหก เท็จจริง ยังแยกไม่ออกเลย

วันนี้ pttcg ราคาเท่าไหร่คะ แว่วมาว่าคล้ายๆ จะเป็นอินไซเดอร์แถวๆ นั้นน้า

Edited by pinkpanda, 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:17.

#104 TIK Tik tik

TIK Tik tik

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:34

แสดงว่าไซด์งานไม่ได้อยู่ในกรุงเทพเหรอ น้ำท่วมยอมขับรถไกลมาทำงาน ถ้างานอยู่ในกรุงเทพจะมาทำได้อย่างไร

#105 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:24

ฝันจะขี่รถคันละ 4 ล้าน กว่าเลยเหรอ เงินเดือน หมื่นห้าเนี่ย?

ไอ้ตอแหล ไอ้คางครูด

ของขวัญวันเกิดครับ ขอคุณพ่อไว้แล้ว ท่านโอเค อิอิ :D

ยังยืนยันมาตลอดว่า พ่อคุณโคตรใจร้ายเลย ให้ลูกไปเป็นลูกจ้างเงินเดือน 9000 ถ้าเถ้าแก่ ไม่เพิ่มให้เป็น 15,000 ละก็ชาตินี้ไม่เห็นเงินหมื่นแน่นอน
คราวนี้พ่อคุณจะซื้อ ตัวแลน โรเว่อ ให้เลยเหรอ ตกลงจะให้เชื่อใช่ไหม มันทำใจยากอ่ะ

เรื่องงานคุณพ่อเคยบอกให้มาช่วยงานที่บริษัทคุณพ่อ แต่ผมมันคนไฟแรง อยากสร้างฐานะด้วยตัวของตัวเอง ไม่อยากพึ่งบารมีคุณพ่อ
ผมเลยไปหางานทำเอง ถามว่าผมเดือดร้อนเรื่องเงินมั๊ย ไม่เลยครับ ไม่เคยรู้จักความลำบากมาตั้งแต่เด็ก คุณพ่อกับคุณแม่ท่านค่อนข้างตามใจ
ลองออกมาใช้ชีวิตด้วยตัวเองตามลำพัง ผมบอกเลยครับว่าไม่ง่าย แต่เรามันลูกผู้ชายนี่นะ ยอมแพ้ไม่ได้ คนอื่นทำได้เราก็ต้องทำได้เหมือนกัน

อ๋อ ลูกคนมีตังนี่เอง มิน่าละจบ วิดสวะ ดันไปทำงานเท่าคนจบ ปวช ตั้งนาน
มิน่าละเงินหมื่นห้าจะจ้างแม่บ้าน สองคน
ถึงคุณจะไฟแรง แต่ไม่เห็นต้องไปทำงาน 9000-15000 เลยครับ เพราะ สาขาที่คุณจบ(ตามที่อ้าง) มันได้เงินมากกว่านั้นอยู่แล้ว
เพราะผมไม่เชื่อเลยว่า มี วิดสวะ เงินเดือน 9000 อยู่ด้วย ขนาดเด็กทำเอกสาร ที่ทำงานผม ยังหมื่่นกว่าเลย
เพราะจากที่คุณอ้างคุณทำงานโคตรหนักเลย ได้ หมื่นห้า คุณทนให้เขาเอาเปรียบได้ไง ระดับไปทำงานเมืองนอก สร้างรีสอร์ทเองนี่นะ แรงงานทาสชัดๆ

อย่างที่บอกว่าเงินไม่ค่อยสำคัญสำหรับผมมั๊ง เลยไม่ค่อยมายเรื่องนี้ จะให้มากให้น้อยผมเฉยๆนะ
ผมสนเนื้องานที่บริษัทให้ผมรับผิดชอบมากกว่า ท้าทายความสามารถของผมแค่ไหน ถ้าถึงจุดๆนึงที่งานค่อนข้างอยู่ตัวแล้ว ผมคงต้องออกไปหาความท้าทายใหม่ๆ ก็ชีวิตคนเรามันไม่หยุดนิ่งนี่นะ พัฒนาทักษะความสามารถไปเรื่อยๆครับ

เงินไม่สำคัญแล้วมาตั้งกระทู้ทำไมว่า เงินเดือนขึ้นจาก 9000 เป็น 15000 เห็นดีใจจะเป็นจะตาย
จนเขาจับได้กันทั่วบ้านทั่วเมืองว่า โกหก จนทุกวันนี้คุณไม่มีเครดิต เวลามาโพสต์เรื่องนู้นเรื่องนี้ ตนเขาก็เลยไม่เชื่อคุณไง

#106 sayapon

sayapon

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:39

สุคติ...ครับ

"Imagination is more important than knowledge"

"จินตนาการสำคัญกว่าความรู้"

#107 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:36

ดีครับ ผมเห็นด้วยนะ อย่างคุณใจดี๒๐ น่ะ ไปตายซะเลยก็ดีเหมือนกัน ไม่ต้องเจอปัญหาน้ำท่วม น้ำนอง น้ำขัง น้ำแฉะ ฯลฯ อีก
ยังไงขอให้ได้ไปตายตามที่หวังไวๆนะครับ

#108 SteveMcFish

SteveMcFish

น้องใหม่

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:48

อย่าทิ้งกรุงเทพฯครับ กลุ่มคนบางคนจะทำให้กรุงเทพฯ เสื่อมค่า จำเรื่องตอนที่พวกเขาเหล่านั้นจะเปลี่ยนเมืองหลวงได้ไหมครับ

#109 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:37

ไหนบอกขอโอกาสจะกลับตัว
...............,

สุดท้ายก็อีหรอบเดิม
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#110 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:50

ไม่ต้องเยียวยาแล้วมั้ง log-in นี้

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#111 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:54

เอาอยู่แบบนี้หรือเปล่าหว่า
ปีนี้อะครับ

Attached Images

#112 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 05:50

ใจดี 20 ไปด้วยคน แมวอีก 10 กว่า ไปด้วย
ไปไหวเหมือนกัน อาทิตย์นี้ ท่วมบ้าน 3 ครั้ง
แล้ว เมื่อคืนหนักสุด ท่วมมากกว่า 2 ครั้งที่-
ผ่านมา.. ขอร้อง.ท่านผู้เจริญ ขับรถผ่านซอย
ศุภราช 1. เบา ๆ หน่อย คลื่นน้ำสาดเข้าบ้าน.
สาธุ สวัสดี...ท่านผู้มีรถทั้งหลาย...

เข้าใจว่าเป็นซอยในถนนพหลโยธินนะครับ เห็นน้ำแถวถนนพหลโยธินเป็นเรื่องปกติไปแล้ว

ซอยสุขใจ (สุขุมวิท) ยังปกติสุขดีตามชื่อซอยครับ ถ้ามันเริ่มหนักก็เปลี่ยนบรรยากาศ

ก็ไปนอนศุภคารคอนโดฝั่งธนฯเอา ผมยังโชคดีกว่าท่านพระฤๅษีผมมีหลานตัวแสบห้าคน

เท่านั้นเอง ยังไงก็เอาใจช่วยนะครับ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#113 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 05:52

กลุ้มเว้ยย เห้ยย นี่แค่ฝนตก.กทม..ยังแบบนี้
แล้วนี่ถ้า.น้ำเหนือไอ้ป๊อด.มา จะขนาดไหนวะนี่
ปีที่แล้วมันท่วมแค่..จตุจักร..ปีนี้ มันจะเหลือรึ
นี่ ??? มันเอาตั้งแต่บ่าย 2 บ่าย3 สังเกตุดู ท่อ
มันระบายไม่ทัน ต้องถาม กทม. แล้วทำไมท่อ -
ถึงระบายน้ำไม่ทัน ?????? น้ำค้างเต็มท่อ....

สงสัยใจดี20 เอาประโยคนี้ของท่านพระฤๅษีไปตั้งกระทู้ใหม่กระมังครับ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#114 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:38

ของขวัญวันเกิดครับ ขอคุณพ่อไว้แล้ว ท่านโอเค อิอิ :D

เรื่องงานคุณพ่อเคยบอกให้มาช่วยงานที่บริษัทคุณพ่อ แต่ผมมันคนไฟแรง อยากสร้างฐานะด้วยตัวของตัวเอง ไม่อยากพึ่งบารมีคุณพ่อ
ผมเลยไปหางานทำเอง ถามว่าผมเดือดร้อนเรื่องเงินมั๊ย ไม่เลยครับ ไม่เคยรู้จักความลำบากมาตั้งแต่เด็ก คุณพ่อกับคุณแม่ท่านค่อนข้างตามใจ
ลองออกมาใช้ชีวิตด้วยตัวเองตามลำพัง ผมบอกเลยครับว่าไม่ง่าย แต่เรามันลูกผู้ชายนี่นะ ยอมแพ้ไม่ได้ คนอื่นทำได้เราก็ต้องทำได้เหมือนกัน

อย่างที่บอกว่าเงินไม่ค่อยสำคัญสำหรับผมมั๊ง เลยไม่ค่อยมายเรื่องนี้ จะให้มากให้น้อยผมเฉยๆนะ
ผมสนเนื้องานที่บริษัทให้ผมรับผิดชอบมากกว่า ท้าทายความสามารถของผมแค่ไหน ถ้าถึงจุดๆนึงที่งานค่อนข้างอยู่ตัวแล้ว ผมคงต้องออกไปหาความท้าทายใหม่ๆ ก็ชีวิตคนเรามันไม่หยุดนิ่งนี่นะ พัฒนาทักษะความสามารถไปเรื่อยๆครับ
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ฝันที่ใกล้เป็นจริง Land Rover LRX

#115 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:01

พี่โฉฯ หายไปไหนมา เมื่อคืนเห็นคุณตะนิ่นตาญี ถามหา ผมก็บอกว่าเมื่อวาน
ก็ไม่เห็น ไอ้เราเองก็กำลังยั๊ว ( ไรวะ อาทิตย์เดียว ท่วมบ้าน 3 ครั้ง ) กทม. ว่า
ไง ? ใช่ บ้านอยู่ พหลโยธิน ซอย 8 สายลม ..หลังกรมทหาร. แยก ศุภราช 1.
ฝนตก น้ำท่วม ก็มันไปได้หลายทาง จาก อนุสาวรีย์ถึงสะพานควาย ถ้ารถติด
เขาก็จะพากันเลี้ยวเข้า ซอย 8 สายลม ซอยนี้จะออกได้ หลายทางพี่โฉฯ ถ้าเข้า
ซอย 8 ตรง เข้าประตู ( หลังกรมฯ ก็ออกประตูหน้ากรมฯ ออกถนนวิภาวดี ) ตรง
หน้า โรงเรียน สุรศักดิ์มนตรี ตรงข้ามกัน . แต่ ถ้าไม่เข้าประตูกรมฯ ก็เลี้ยวซ้าย
เข้า ศุภราช 1 .ก็ไปออกได้หลายทาง เช่น พหลฯ ซอย 14 ปากซอยมี สน.บางซื่อ
หรือ ไปออก อินทรามระ ซอย 4 ออกสุทธิสาร ซ้ายออก 4 แยกสะพานควาย ขวา
ออกวิภาวดี. พี่โฉฯ ถ้าเคยผ่านจะเห็นเลย ซอยศุภราช ถนนมันกว้างก็จริงแต่ น้ำ
มันท่วม บางที ครึ่งล้อรถ แล้วถ้ามันวิ่งเร็ว บรรลัย คลื่นมันเข้าบ้านเลย ต้องเอา
แมว ขึ้นไปไว้ชั้นบน ไอ้หน้าบ้านมันก็ติดถนน คลื่นมาที ก็โอยย สังเกตุดูน้ำในท่อ
มันก็ยังเต็มท่ออยู่ นี่มันอะไรกัน ( เงินก็ให้ เวลาก็ให้ แล้วมันจะกัดกันไปถึงไหน)??
บอกตรง ๆ พี่โฉฯ บางครั้งมัน สะกดอารมณ์ไม่อยู่เหมือนกัน ...ยั๊ว จริง ๆ ..

#116 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:32

*คุณใจดี ได้ใบอนุญาตเซ็นต์แบบยังครับ เห็นว่าค่าใบสมัครสอบตั้งเกือบหมื่น
*คุณใจดี จะย้ายไปอยู่ที่ไหนครับ เดินทางถึงไหนแล้วครับ
เดินทางดีๆนะครับ อย่าไปทางเหนือนะ น้ำท่วมหนักกว่ากทม.อีก รบ.มัน
ไว้ท์คอรัปชั่นครับ ..แค่ฝนตั้งเค้า เเม่งท่วมแล้ว
*คุณใจดีเคยคุมงานก่อสร้างเขื่อน(งานปูน) กลางสายน้ำไหมครับ วิธีการ
เป็นมันยังไง
*เมื่อเสาร์ก่อน ลูกพาไปไหว้พระที่วัดสะตือ ไปดูชายน้ำเห็นเขื่อนพระราม6
เหนือเขื่อน(ต้นน้ำ) กำลังสร้างเขื่อนริมน้ำ ..ที่งบฉ-หายไป คงเพราะมันต้อง
รอให้น้ำท่วมก่อน แล้วจึงหาบ.ที่ชำนาญก่อสร้างงานปูนกลางน้ำท่วมค่าจ้าง
คงแพง ..เฮ้อแม่ง

Edited by IFai, 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:37.

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#117 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:55

Land Rover LRX ปรับแต่งอีกหน่อย ก้อเทพแล้ววว

#118 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:22

คุณใจดี เนี้ย โดนถล่มยับอีกแล้ว
ถามจริง ๆ เหอะ ชอบให้ชาวบ้านรุมถล่มว่าหรือเปล่าครับ

#119 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:54

พี่โฉฯ หายไปไหนมา เมื่อคืนเห็นคุณตะนิ่นตาญี ถามหา ผมก็บอกว่าเมื่อวาน
ก็ไม่เห็น ไอ้เราเองก็กำลังยั๊ว ( ไรวะ อาทิตย์เดียว ท่วมบ้าน 3 ครั้ง ) กทม. ว่า
ไง ? ใช่ บ้านอยู่ พหลโยธิน ซอย 8 สายลม ..หลังกรมทหาร. แยก ศุภราช 1.
ฝนตก น้ำท่วม ก็มันไปได้หลายทาง จาก อนุสาวรีย์ถึงสะพานควาย ถ้ารถติด
เขาก็จะพากันเลี้ยวเข้า ซอย 8 สายลม ซอยนี้จะออกได้ หลายทางพี่โฉฯ ถ้าเข้า
ซอย 8 ตรง เข้าประตู ( หลังกรมฯ ก็ออกประตูหน้ากรมฯ ออกถนนวิภาวดี ) ตรง
หน้า โรงเรียน สุรศักดิ์มนตรี ตรงข้ามกัน . แต่ ถ้าไม่เข้าประตูกรมฯ ก็เลี้ยวซ้าย
เข้า ศุภราช 1 .ก็ไปออกได้หลายทาง เช่น พหลฯ ซอย 14 ปากซอยมี สน.บางซื่อ
หรือ ไปออก อินทรามระ ซอย 4 ออกสุทธิสาร ซ้ายออก 4 แยกสะพานควาย ขวา
ออกวิภาวดี. พี่โฉฯ ถ้าเคยผ่านจะเห็นเลย ซอยศุภราช ถนนมันกว้างก็จริงแต่ น้ำ
มันท่วม บางที ครึ่งล้อรถ แล้วถ้ามันวิ่งเร็ว บรรลัย คลื่นมันเข้าบ้านเลย ต้องเอา
แมว ขึ้นไปไว้ชั้นบน ไอ้หน้าบ้านมันก็ติดถนน คลื่นมาที ก็โอยย สังเกตุดูน้ำในท่อ
มันก็ยังเต็มท่ออยู่ นี่มันอะไรกัน ( เงินก็ให้ เวลาก็ให้ แล้วมันจะกัดกันไปถึงไหน)??
บอกตรง ๆ พี่โฉฯ บางครั้งมัน สะกดอารมณ์ไม่อยู่เหมือนกัน ...ยั๊ว จริง ๆ ..

ไม่ได้หายไปไหนครับ เพียงแต่ต้องประชุมเตรียมการคันดินส่วนที่ยังไม่เสร็จทั้งหมด

รวมถึงป้องกันดินทลาย เพราะโดนฝนดินก็ไหล ค่าใช้จ่ายก็เพิ่มอันนี้ก็เครียด

เพราะแผนกับงานเริ่มไม่ลงตัวต้องจ่ายเพิ่มขึ้น

เห็นปัญหาของท่านพระฤๅษีน่าหนักใจแทนจริงๆ ฝนตกหนักน้ำก็ท่วม

นึกว่าจะมีโครงการมาลอกท่อระบายน้ำจากท่านผู้แทนในพื้นที่เสียอีก

ที่เกณฑ์นักโทษจากราชทัณฑ์มาช่วย ว่างๆจะถ่ายภาพที่อยุธยา

ให้ชมถึงคลองระบายน้ำที่นี่ ปล่อยให้ จอก แหน ผักตบชวา ขึ้นเต็มคลอง

ไม่มีขุดลอกคูคลองบ้างเลย จนสภาพคลองถ้ามองเผินๆก็นึกว่าพื้นดินที่มีหญ้าขึ้นเสียแล้ว

กลัวขี้เมาชาวไร่ชาวนาเดินตอนมืดๆค่ำๆเดินตกคลองเสียงจริงๆ

ยังไงก็เล่าสู่แบ่งปันทุกข์สุขกันบ้างนะครับ มีอะไรให้พอแบ่งเบาทุกข์สุขกันได้ก็บอกมาได้ครับ

#120 Uranus

Uranus

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:52

ขำกลิ้ง ลิง กับ หมาเลยกุ

#121 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:30

รู้แล้ว ไอ้ใจดี 20 มันโกหกเก่งเหมือนใคร ตอแหลเก่งเหมือนตระกูลโคตรโกงชิงหมาวัดนี่เอง

#122 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 03:10

Land Rover LRX ปรับแต่งอีกหน่อย ก้อเทพแล้ววว

โอ๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย.....
i love u.gif
gladiator 1.jpg

#123 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 05:07

.ไม่แน่นา คันนี้ ใจดีอาจออกแบบเอง
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#124 HWD

HWD

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:38

รู้แล้ว ไอ้ใจดี 20 มันโกหกเก่งเหมือนใคร ตอแหลเก่งเหมือนตระกูลโคตรโกงชิงหมาวัดนี่เอง

ดูจากพฤติกรรมและระดับสติปัญญา .... หรือว่า ใจดีก็คือ ..... หนูโอ็ค!!!!
:D

#125 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:55

ขอบคุณพี่โฉฯ ก็พอโล่งขึ้นบ้าง เมื่อวานตกนิดหน่อย
ไม่ท่วม คือหน้าบ้านมันอยู่ติดถนน แล้วเราก็ชอบหิ้ว
โน๊ตบุ๊ค มานั่งเล่นหน้าบ้าน น้ำซัดเข้ามา ต้องยกขาไว้
บนเก้าอี้อีกตัว.ก็พอไหว แต่ที่.ยั๊ว. อาทิตย์เดียว 3 ครั้ง
แหม..ฟิวขาดเลยพี่โฉฯ ก็ดูท่อหน้าบ้าน น้ำมันเต็มท่อ
ก็ยั๊ว.(ทำไมมันไม่ระบายวะ?) ตกก็ตกไปเถอะฝนนะ ฟ้า
ฝนเป็นเรื่องธรรมชาติ แต่นักการเมืองนี่ อาสาเข้าไปช่วย
ประชาชน เมื่อมีปัญหาชาวบ้านเดือดร้อน ก็ควรจะมาช่วยกัน
ไม่ใช่มัวแต่โทษกันไปโทษกันมา ..มันไร้ค่าเกินไปนะ....

#126 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:31

สร้างคอนโดสี่สิบชั้น ***กลัวน้ำท่วม ไอ้นี่ถ้าจะบ้า แอ๊บเป็นคนดีได้ไม่นาน สันดอนโผล่อีกแระ

#127 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:12

คืนนี้ที่ลิเวอร์พูลแพ้ เพราะผู้ว่าฯกทม. ชัวร์ :angry:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#128 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 03:01

15,000 เฉพาะเงินเดือน ผมเคยบอกไปแล้วว่าผมทำธุรกิจหลายอย่าง ลำพังเงินเดือนหมื่นห้ามันไม่พอกินหรอกครับ ชีวิตยังไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันต่อไป คนหาเช้ากินค่ำอย่างพวกเรา

:huh:

Edited by Somebody, 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 03:02.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน