Jump to content

- - - - -

////////// ไม่ไหวแล้วโว้ยยยย ตูไม่อยู่แล้วกรุงเทพ น้ำท่วมมันทุกวัน หนีไปตายเอาดาบหน้าดีกว่า

• Please log in to reply
127 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:21

ไม่ทันคนแรก หน้าหนึ่ง
ขอเป็น คนแรก ที่หน้าสอง
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#52 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:21

แนะนำให้ใจดีย้ายประเทศไปเลย ดูแล้วน่าจะเวิร์คกว่านะ

#53 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:23

จะหนีให้เมื่อยทำไมเล่า..ตายมันซะตรงนั้นเลย
รึเป็นโรคกลัวน้ำหว่า....

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#54 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:31

หนีไปตายเอาดาบหน้าดีกว่า

สาธุ ขอให้สมพรปากนะครับ ท่าน Jaidee20 :)

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#55 Sleepnoyza

Sleepnoyza

น้องใหม่

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:57

เรื่อง สลิป ล่ะ ว่าไงใจดี สรุป โกหกใช่มั้ยครับ

#56 นกสองหัว

นกสองหัว

น้องเก่า

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:03

คุณ jaidee20 ครับ ตกลงใครขุดลอกคูคลองในกทม.ในครั้งนี้ครับ น้ำถึงไหลไม่ดีครับ อย่างแถวลาดพร้าวน้ำก็ท่วม ใครจัดการครับช่วยบอกผมหน่อยครับพอดีโง่อะครับ

#57 Lilith Tear

Lilith Tear

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:05

คน คนนี้ หนายิ่งกว่าถนนอีกมั่ง

#58 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:06

เรื่อง สลิป ล่ะ ว่าไงใจดี สรุป โกหกใช่มั้ยครับ

อย่ามาพูดมั่วๆว่า ใจดี โกหกกเรื่องสลิปนะครับ ผมโกรธแทน
เพราะที่จริงแล้ว มันโกหกแม่มทุกเรื่องต่างหากครับ

#59 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:11

อยากให้เพื่อนสมาชิกท่านนึงได้มาเห็นกระทู้นี้จัง.....
อยากถามท่านปานเทพท่านนั้น ว่าเห็นกระทู้นี้แล้ว รู้สึกยังไง.... :rolleyes:

คนเรามันเลือกที่จะอยู่ เลือกที่จะทำ เลือกที่จะเป็นได้
แม้จะไม่ถึงร้อยเปอร์เซ็นต์ แต่ก็ยังพอเรียกได้
ว่าเราสามารถกำหนดเส้นทางให้ตัวเอง

กระทู้นี้ คงจะบอกอะไรท่านได้ดีนะครับ
ว่าใจดี เลือกเดินในเส้นทางไหน

ดูจากลายเซ็นข้างล่างก็พอ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#60 stabilo

stabilo

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:11

สั่งให้ลูกน้องเก็บข้าวเก็บของแล้วครับ ไม่ไหว ๆ
ภาษีผมก็เสียทุกปี ไม่เคยขาด แล้วทำไมถึงเป็นอย่างนี้
ผมยอดขับรถไปทำงานไกลหน่อย แต่สบายใจดีกว่าครับ

เสียภาษีกับเขาด้วยเหรอไอ้สลิปปลอม

#61 เคมาน@ปาชา

เคมาน@ปาชา

น้องเก่า

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:27

Log in เรียกแขก รับรองอยู่หน้าแรกอีกหลายวัน :lol: :lol: :lol:

ใช่เลยครับ ผมว่าเราคงอยู่กับไอ้ตอแหลตัวนี้ไปอีกหลายวัน

#62 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:45

ฝันจะขี่รถคันละ 4 ล้าน กว่าเลยเหรอ เงินเดือน หมื่นห้าเนี่ย?

ไอ้ตอแหล ไอ้คางครูด
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#63 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:53

สั่งให้ลูกน้องเก็บข้าวเก็บของแล้วครับ ไม่ไหว ๆ
ภาษีผมก็เสียทุกปี ไม่เคยขาด แล้วทำไมถึงเป็นอย่างนี้
ผมยอดขับรถไปทำงานไกลหน่อย แต่สบายใจดีกว่าครับ

ไม่ย้ายไปอยู่เขมรซะเลยล่ะ
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#64 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:07

ใจดี 20 ไปด้วยคน แมวอีก 10 กว่า ไปด้วย
ไปไหวเหมือนกัน อาทิตย์นี้ ท่วมบ้าน 3 ครั้ง
แล้ว เมื่อคืนหนักสุด ท่วมมากกว่า 2 ครั้งที่-
ผ่านมา.. ขอร้อง.ท่านผู้เจริญ ขับรถผ่านซอย
ศุภราช 1. เบา ๆ หน่อย คลื่นน้ำสาดเข้าบ้าน.
สาธุ สวัสดี...ท่านผู้มีรถทั้งหลาย...

#65 กาลามสูตร

กาลามสูตร

น้องเก่า

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:10

โหดจังกระทู้นี้ จึ๋ยยยยส์ :unsure:
"อย่าเชื่อ......ก่อนพิสูจน์"

#66 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:40

ภาพจากข่าวต่างประเทศ รถคนละรุ่นกับรูปข้างบนนะครับ

Edited by อู๋ ฮานามิ, 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:41.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#67 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:50

9000 นี่ต้องเสียภาษี ด้วยหรือครับ
15000 ล่ะ ต้องเสียภาษีด้วยหรือครับ

อย่าลืมซิ ครับ ว่า jaidee20นอกจากเขาเป็น วิศวกร แล้วเขาก็เป็น อาจารย์ ด้วย
รวมกันแล้วเสียภาษีได้แน่นอน 55555

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#68 PriFa

PriFa

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:50

ย้ายเลย ใจดี

กทม. นี่ น้ำท่วมได้ทุกวัน เย็นท่วม เช้าแห้ง ตกเย็น ก็ท่วมอีก อาทิตย์หนึ่ง ท่วม 7 ที
สู้สุโขทัย ก็ไม่ได้ ท่วมทีเดียว เอง

:D :D :D

#69 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:08

น้ำยังสูงไม่เกิน 50 ซม. ถือว่ายังไม่ท่วมนะ ขี้โม้20 ... ท่านปลอดประสพยืนยัน :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#70 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:11

กรุว่าเอ้งไม่ได้อยู่ กทม. ว่ะ
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#71 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:11

กระทู้เช็คเรทติ้งใช่มั๊ยครับเนี่ย :lol:
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#72 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:32

จะเข้ามาบอกว่า
1.รถที่ใจดีอยากได้น่ะ ประหยัดสุดๆ ขับครึ่งปี รออะไหล่อีกครึ่งปี
2.ชอบใจทุกกระทู้ ตั้งแต่กระทู้ที่1มาเลย..หัวเราะวันละกระทู้จะ
ได้มีอารมณ์ฟังคนในรัฐบาลแถกแบบหน้าด้านๆๆๆๆๆๆ
3.ดีใจกับใจดีด้วย เปิดกระทู้ไหน แฟนตรึม

*สมัยวัยรุ่นมีคนบางคน ค่ำมาอยู่บ้านไม่ได้ ต้องออกไปให้คนไล่
กระทืบ ..ไม่โดนตีนนอนไม่หลับ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#73 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:35

*ไปอยู่ขอม ซิครับ แถวนั้นมีเทวดาเยอะ ทั้งเจ้าถิ่น ทั้งจร
มีพวกกเลวกะรากไปเซ่นไหว้กันเยอะ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#74 Ballbk

Ballbk

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:35

น่าสมเพช

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#75 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:38

ฝันจะขี่รถคันละ 4 ล้าน กว่าเลยเหรอ เงินเดือน หมื่นห้าเนี่ย?

ของขวัญวันเกิดครับ ขอคุณพ่อไว้แล้ว ท่านโอเค อิอิ :D

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#76 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:40

เข้ามาลงชื่อว่าเลิกอ่านกระทู้ของใจดี20

แวะมาแจ้งให้ทราบเฉยๆ
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#77 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:42

ใจดี 20 ไปด้วยคน แมวอีก 10 กว่า ไปด้วย
ไปไหวเหมือนกัน อาทิตย์นี้ ท่วมบ้าน 3 ครั้ง
แล้ว เมื่อคืนหนักสุด ท่วมมากกว่า 2 ครั้งที่-
ผ่านมา.. ขอร้อง.ท่านผู้เจริญ ขับรถผ่านซอย
ศุภราช 1. เบา ๆ หน่อย คลื่นน้ำสาดเข้าบ้าน.
สาธุ สวัสดี...ท่านผู้มีรถทั้งหลาย...

หัวอกเดียวกันเลยครับท่านพระฤาษี :(

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#78 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:45

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#79 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:46

เข้ามาลงชื่อว่าเลิกอ่านกระทู้ของใจดี20

แวะมาแจ้งให้ทราบเฉยๆ

ผมนั่งขำน้ำตาไหลเลยครับเม้นนี้ 55555555555555+++ :lol:

#80 Ballbk

Ballbk

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:46

ย้าย ไป ตจว. แล้วจะทิ้งพ่อง ไว้อยู่กับน้ำท่วมเหรอ เลวว่ะ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#81 paknam

paknam

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:47

อวยพรให้ตาย สมความคิดนะ

#82 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:48

ของขวัญวันเกิดครับ ขอคุณพ่อไว้แล้ว ท่านโอเค อิอิ :D

อ่าวลูกอำมาตย์นี่นา :lol: อยู่กินสุขสบาย ไหนถึงอยากยอมตายเพื่อท่านแม้วล่ะครับ ^_^
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#83 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:12

ไอขี้โม้ ไอตอแหล ไอคางคูด ถ้าไม่ไปตายเอาดาบหน้าจริงอย่างที่พูด ขอให้โดนฟ้าผ่ากลางกบาล สาธุ...........

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#84 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:19

ไอขี้โม้ ไอตอแหล ไอคางคูด ถ้าไม่ไปตายเอาดาบหน้าจริงอย่างที่พูด ขอให้โดนฟ้าผ่ากลางกบาล สาธุ...........

เป็นวิวัฒนาการ การ เปลี่ยนรถที่น่าอึ้งมากๆๆเลย จาก อัลติส ไป range rover evoque แล้วจะติดแก็สไหมอ่ะ กินน้ำมันนะ เป็นห่วง น้ำลายในปากที่ท่วมอยู่ มันเอาไปเติมรถให้วิ่งไม่ได้นะ ไอ้ตอแหล

Edited by plunk, 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:22.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#85 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:22

ที่ที่ใจดีอยู่ไม่ได้มีอยู่ที่เดียว คือที่ที่ไม่มี computer and Internet เพราะใจดีจะหมดช่องทางทำมาหาแดรกทันที่ จริงป่าว?????? อิอิ

#86 darksanta

darksanta

น้องใหม่

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:25

" คนโกหก ที่ไม่เคยทำชั่ว นั่นไม่มี "

#87 ฉันรักประเทศไทย

ฉันรักประเทศไทย

น้องใหม่

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:28

มันโวยวายว่าเสียภาษีทุกปี เงินเดือนเท่าไหร่นะ เห็นบอกว่า 9,000 แล้วเพิ่งขึ้นเป็น 15,000 แล้วเสียภาษียังไงทุกปีนะ จะโกหกตอแหลอะไร ก็ให้มันเนียน ๆ หน่อย

#88 butadad

butadad

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:39

ยังยืนยันมาตลอดว่า พ่อคุณโคตรใจร้ายเลย ให้ลูกไปเป็นลูกจ้างเงินเดือน 9000 ถ้าเถ้าแก่ ไม่เพิ่มให้เป็น 15,000 ละก็ชาตินี้ไม่เห็นเงินหมื่นแน่นอน
คราวนี้พ่อคุณจะซื้อ ตัวแลน โรเว่อ ให้เลยเหรอ ตกลงจะให้เชื่อใช่ไหม มันทำใจยากอ่ะ

#89 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:47

ยังยืนยันมาตลอดว่า พ่อคุณโคตรใจร้ายเลย ให้ลูกไปเป็นลูกจ้างเงินเดือน 9000 ถ้าเถ้าแก่ ไม่เพิ่มให้เป็น 15,000 ละก็ชาตินี้ไม่เห็นเงินหมื่นแน่นอน
คราวนี้พ่อคุณจะซื้อ ตัวแลน โรเว่อ ให้เลยเหรอ ตกลงจะให้เชื่อใช่ไหม มันทำใจยากอ่ะ

เรื่องงานคุณพ่อเคยบอกให้มาช่วยงานที่บริษัทคุณพ่อ แต่ผมมันคนไฟแรง อยากสร้างฐานะด้วยตัวของตัวเอง ไม่อยากพึ่งบารมีคุณพ่อ
ผมเลยไปหางานทำเอง ถามว่าผมเดือดร้อนเรื่องเงินมั๊ย ไม่เลยครับ ไม่เคยรู้จักความลำบากมาตั้งแต่เด็ก คุณพ่อกับคุณแม่ท่านค่อนข้างตามใจ
ลองออกมาใช้ชีวิตด้วยตัวเองตามลำพัง ผมบอกเลยครับว่าไม่ง่าย แต่เรามันลูกผู้ชายนี่นะ ยอมแพ้ไม่ได้ คนอื่นทำได้เราก็ต้องทำได้เหมือนกัน

#90 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:51

กลุ้มเว้ยย เห้ยย นี่แค่ฝนตก.กทม..ยังแบบนี้
แล้วนี่ถ้า.น้ำเหนือไอ้ป๊อด.มา จะขนาดไหนวะนี่
ปีที่แล้วมันท่วมแค่..จตุจักร..ปีนี้ มันจะเหลือรึ
นี่ ??? มันเอาตั้งแต่บ่าย 2 บ่าย3 สังเกตุดู ท่อ
มันระบายไม่ทัน ต้องถาม กทม. แล้วทำไมท่อ -
ถึงระบายน้ำไม่ทัน ?????? น้ำค้างเต็มท่อ....

#91 plunk

plunk

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:06

เรื่องงานคุณพ่อเคยบอกให้มาช่วยงานที่บริษัทคุณพ่อ แต่ผมมันคนไฟแรง อยากสร้างฐานะด้วยตัวของตัวเอง ไม่อยากพึ่งบารมีคุณพ่อ
ผมเลยไปหางานทำเอง ถามว่าผมเดือดร้อนเรื่องเงินมั๊ย ไม่เลยครับ ไม่เคยรู้จักความลำบากมาตั้งแต่เด็ก คุณพ่อกับคุณแม่ท่านค่อนข้างตามใจ
ลองออกมาใช้ชีวิตด้วยตัวเองตามลำพัง ผมบอกเลยครับว่าไม่ง่าย แต่เรามันลูกผู้ชายนี่นะ ยอมแพ้ไม่ได้ คนอื่นทำได้เราก็ต้องทำได้เหมือนกัน

แล้วคุณพ่อ สอน เรื่อง การโกหก ด้วยรึเปล่าครับ?

#92 thaidotcom

thaidotcom

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:14

คนเรามีฝันเอาไว้ให้มีความหวังและกําลังใจบ้างก็ดีนะ แต่อย่างใจดีนี่มีมาก เขาไม่เรียกว่าฝันหรอก คิดว่าเป็นอาการของคนเพ้อ คงไม่ใด้ทานยาติดต่อกันแน่ ใจดีอย่าลืมท่านยา ต้องทานติดต่อกันจะได้ไม่เป็นโรคเพ้อเจ้อแบบนี้

Edited by thaidotcom, 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:15.

#93 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:15

รัฐบาลปูแดงบอกน้ำท่วมไม่เกิน50ซม. ไม่ถือว่าท่วมนะ แค่นี้จิ๊บๆ
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#94 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:18

โกหกหน้าด้านๆ เงินเดือน 9000 บาท มาตั้งนาน พึงได้ 15000 เมื่อไม่นาน

เอ็งเสียภาษีด้วยหรือว่ะ เอ็งเสียภาษีมาทุกปี ตั้งแต่ได้เงินเดือน 9000 บาท ด้วยหรือว่ะ จะโกหกอะไรให้มันเนียนๆ หน่อย ปัญญาอะ มีเปล่า

โกหกเป็นนิสัย ตายไปจะอยู่ขุมไหนว่ะ อยากรู้จริงๆๆๆๆๆๆๆ

15,000 เฉพาะเงินเดือน ผมเคยบอกไปแล้วว่าผมทำธุรกิจหลายอย่าง ลำพังเงินเดือนหมื่นห้ามันไม่พอกินหรอกครับ ชีวิตยังไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันต่อไป คนหาเช้ากินค่ำอย่างพวกเรา

ฮาาาาาาาาาาาาาาาาา มีตังค์ค่าน้ำมันแล้วยัง คันนี้ดีกว่ามั่งงงงง

รถรุ่นประหยัดน้ำมัน 2แรงปั่น

#95 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:25

:lol: :lol: :lol:

#96 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:46

เอ่อออ แบบ ว่า น้ำลดกันหมดแล้ว ปั่นจักรยานสบายเลย เอ็งไปมุดหัวในกะลาที่ไหนมา

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#97 butadad

butadad

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:49

อ๋อ ลูกคนมีตังนี่เอง มิน่าละจบ วิดสวะ ดันไปทำงานเท่าคนจบ ปวช ตั้งนาน
มิน่าละเงินหมื่นห้าจะจ้างแม่บ้าน สองคน
ถึงคุณจะไฟแรง แต่ไม่เห็นต้องไปทำงาน 9000-15000 เลยครับ เพราะ สาขาที่คุณจบ(ตามที่อ้าง) มันได้เงินมากกว่านั้นอยู่แล้ว
เพราะผมไม่เชื่อเลยว่า มี วิดสวะ เงินเดือน 9000 อยู่ด้วย ขนาดเด็กทำเอกสาร ที่ทำงานผม ยังหมื่่นกว่าเลย
เพราะจากที่คุณอ้างคุณทำงานโคตรหนักเลย ได้ หมื่นห้า คุณทนให้เขาเอาเปรียบได้ไง ระดับไปทำงานเมืองนอก สร้างรีสอร์ทเองนี่นะ แรงงานทาสชัดๆ

#98 plunk

plunk

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:59

อ๋อ ลูกคนมีตังนี่เอง มิน่าละจบ วิดสวะ ดันไปทำงานเท่าคนจบ ปวช ตั้งนาน
มิน่าละเงินหมื่นห้าจะจ้างแม่บ้าน สองคน
ถึงคุณจะไฟแรง แต่ไม่เห็นต้องไปทำงาน 9000-15000 เลยครับ เพราะ สาขาที่คุณจบ(ตามที่อ้าง) มันได้เงินมากกว่านั้นอยู่แล้ว
เพราะผมไม่เชื่อเลยว่า มี วิดสวะ เงินเดือน 9000 อยู่ด้วย ขนาดเด็กทำเอกสาร ที่ทำงานผม ยังหมื่่นกว่าเลย
เพราะจากที่คุณอ้างคุณทำงานโคตรหนักเลย ได้ หมื่นห้า คุณทนให้เขาเอาเปรียบได้ไง ระดับไปทำงานเมืองนอก สร้างรีสอร์ทเองนี่นะ แรงงานทาสชัดๆ

ทำงานเป็นวิศวะกร กับ ทำงานเป็น วิศวกรรมบริการ มันต่างกันเยอะนะครับ อย่างหลังเนี่ย ได้ เก้าพันจริงๆๆครับ

#99 นกสองหัว

นกสองหัว

น้องเก่า

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:10

คุณ jaidee20 ครับ ตกลงใครขุดลอกคูคลองในกทม.ในครั้งนี้ครับ น้ำถึงไหลไม่ดีครับ อย่างแถวลาดพร้าวน้ำก็ท่วม ใครจัดการครับช่วยบอกผมหน่อยครับพอดีโง่อะครับ ช่วยตอบหน่อยครับ

#100 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:10

อย่างที่บอกว่าเงินไม่ค่อยสำคัญสำหรับผมมั๊ง เลยไม่ค่อยมายเรื่องนี้ จะให้มากให้น้อยผมเฉยๆนะ
ผมสนเนื้องานที่บริษัทให้ผมรับผิดชอบมากกว่า ท้าทายความสามารถของผมแค่ไหน ถ้าถึงจุดๆนึงที่งานค่อนข้างอยู่ตัวแล้ว ผมคงต้องออกไปหาความท้าทายใหม่ๆ ก็ชีวิตคนเรามันไม่หยุดนิ่งนี่นะ พัฒนาทักษะความสามารถไปเรื่อยๆครับ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน