Jump to content

- - - - -

นปช. จัดฉากทำไม โกหกทำไม

• Please log in to reply
272 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:45

งานนี้ไอ้โคทวย อารียวย มีเอี่ยวด้วยแน่นอน....
เจือกบอกให้ไปหลบในวัด ซึ่งก็มีการเตรียมการจัดฉากไว้แล้ว
หลังจากการหารือทั้งสองฝ่ายที่ตกลงกันไม่ได้เพื่อถ่วงเวลา และจัดเตรียมอาวุธ

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#52 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:48

คุณศรเค้าเอาหลักฐานมายันหน้าแล้วดอนยอกล้าๆหน่อย เปิดตาดูสิ ขบวนการหากินกับศพพวกเสื้อแดงทั้งนั้น

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#53 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:50

ผมว่าการที่เสื้อแดง รู้สึกได้ว่าถูกพวกเดียวกันเอามาใช้หากิน เป็นเรื่องที่ยอมรับไม่ได้ จึงพยายามแถอย่างที่เห็น หุๆ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#54 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:51

*
POPULAR

ไปอ่านในลากดำนา รู้สึกคุณศรจะโดนด่าเยอะมาก ไม่ค่อยจะมีพวกแดงเอาหลักฐานมายันมาคุณศรเลย ด่า ด่า ด่า :lol: :lol: :lol:

ผมถือว่าเป็นคำชม จากคนดีที่ได้เข้ามาอ่านครับ

ยิ่งโดนด่ามาก แสดงว่ายิ่งเข้าเป้า จี้ใจดำมาก

วันไหนเข้าลากดำนาแล้วไม่ถูกด่า จะรู้สึกครั่นเนื้อครั่นตัว ครับ ... :D :D :D

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#55 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:52

งงสิครับเพราะเริ่มต้นแอมก็จั่วหัวกล่าวหาเลยตามถนัด โดยไม่มีรายละเอียดว่า
จัดฉากอย่างไร ใครจัด และจัดเพื่ออะไร และอะไรที่แสดงให้เห็นว่า นปช.จัดฉากและโกหก
เอาให้ชัดอย่าคลุมเครือ

ดอนก็ชอบแย้งแบบไม่อ่าน ตามที่ดอนถนัดเหมือนเดิมเลยนะครับ :lol: :lol: :lol:

ยืนยันว่าอ่านแล้ว และมันก็ไม่สมเหตุสมผลจึงต้องแย้งว่า
อะไรที่แสดงให้เห็นว่า นปช.จัดฉากและโกหก ตามที่จั่วหัวกล่าวหา
มันต้องชัดเจนตรงนี้ก่อน ถึงจะไปต่อได้

ตอนโดนยิงเสียชีวิตใส่เสื้อตัวหนึ่ง และ พอกลายเป็น ศพ มีเอี๊ยมมาคลุม อีกตัว "เพื่อถ่ายภาพ"

แบบนี้ไม่เรียก "จัดฉาก" แล้วจะเรียกว่าอะไรเหรอครับ???

แค่นี้ถ้ายังไม่ชัดเจน ก็ต้องไปติดต่อ Hollywood มาทำ CG เพิ่มเข้าไปแล้วครับดอนนนน -_- -_- -_-

แล้วอะไรที่แสดงว่า นปชจัดฉากตามข้อกล่าวหาในกระทู้ ใครเป็นคนเอาเสื้อมาเปลี่ยน
ใครเป็นคนถ่ายภาพล่ะครับ ผมก็เห็นถ่ายกันตั้งหลายสำนัก

ตกลงแล้วต้องการจะ แถ แบบสีข้างถลอก ใช่ไหมครับ

เอ้า...เอางั้นก็ได้นะครับ ดอนนนนนนนนต้องการดู "ภาพหรือคลิป"

ตอนที่มีการเอาเสื้อกาชาด หรือ เสื้อหน่วยพยาบาล ไปคลุมเลยใช่ไหม??

จึงจะถือว่าเป็นหลักฐาน หมัดเด็ด ที่ดอนนนนต้องการ ถ้าอย่างงั้นแล้ว

ทหารคงจะแอบเอาเสื้อกาชาด หรือ เสื้อหน่วยพยาบาล ไป คลุมศพ ให้หล่ะมังครับ

เพื่อใส่ร้ายและกล่าวหาว่า "ทหารพวกเดียวกันเป็นคนยิงหน่วยพยาบาล" มั้งครับ!!!

แล้วไอ้ภาพถ่ายที่ดอนนนนต้องการก็มาจากหลายสำนักตามที่ดอนนนน บอกมาไง

หรือว่าดอนนนน ต้องการให้ภาพมาจากฟากเสื้อแดงเท่านั้นถึงจะเป็นของจริง

ลืมตา เปิดใจ รับฟังข้อมูลที่เป็นเรื่องจริง ที่แม้ดอนนนจะไม่อยากรับรู้ได้แล้วครับ <_< <_< <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#56 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:54

คุณดอนยอสามารถรอหลักฐานไหม่ๆจากลอกอินสิงสนามหลวงเเละเอ็มเอ็มได้ คิดว่าคงไม่นานเกินรอ :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#57 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:55

อันนี้ เป็นทีมงานขยายผล หลังการจัดฉาก ของพวก นปช.

หากินกับการเสียชีวิตของน้องเกด อย่างหน้าด้านๆ

เป็นถึง ส.ส. แต่ โกหกกลางสภา หน้าตาเฉย
-----------------------------------------------------
(1)
เสื้อน้องเกด - นายวิชาญ มีนชัยนันท์ ส.ส.กทม.พรรคเพื่อไทย โชว์เสื้อมีเครื่องหมายกาชาดของน.ส.กมนเกด อัคฮาด อาสาสมัครพยาบาล 1 ใน 6 ศพ ฆ่าหมู่ภายในวัดปทุมวนาราม ระหว่างอภิปรายไม่ไว้วางใจรัฐบาล เมื่อวันที่ 31 พ.ค.
http://thaiaudio.wordpress.com/2010/06/01/

สุดท้ายแล้ว กระบวนการยุติธรรม สามารถเอาผิดทางจริยธรรม

กับไอ้พวกที่ หากินกับศพ เหล่านี้ได้ไหมครับท่านศร :angry: :angry: :angry:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#58 cabala

cabala

ประชาธิปไตย นี้ ถ้ากล่

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:01

เท่าที่รู้มา ประเด็นนี้กำลังกลายเป็นที่จับตานะ เพราะถือเป็นการทำลายหลักฐาน ว่ากันตามแง่กฏหมายตอนนี้น้องเกด ตายฟรีไปแล้ว

เงิน ๗ ล้านกว่า กับตำแหน่างทางการเมืองของน้องชาย ไม่ถือว่าตายฟรีนะครับ

#59 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:06

ที่ รดน. เค้าไม่เชื่ออะไร นอกจากข้อมุลจากสื่อแดงด้วยกันอยู่แล้วนี่ครับ เป็นปกติของที่โน่น
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#60 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:08

ยกนิ้วหัวแม่โป้ง 4 อันให้เลย
นึกไม่ถึงว่า แร้งนปช. เข้าไปหากินกันถึงในสภา

กรรม

ตกลงเสื้อตัวนี้ มีไว้ตบหน้าพวกสารเลวใช่ใหม

ปล
มีคลิบใหมครับ

#61 HWD

HWD

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:10

คุณศรเค้าเอาหลักฐานมายันหน้าแล้วดอนยอกล้าๆหน่อย เปิดตาดูสิ ขบวนการหากินกับศพพวกเสื้อแดงทั้งนั้น

ดอนเค้าคงอยากได้ภาพเสื้อแดงกำลังกระทำการจัดฉากล่ะมั้ง .... ส่วนตรรกะว่าใครได้หรือเสียประโยชน์จากเหตุการณ์ไม่ใช่สิ่งที่พึงพูดถึงซะแล้วในตอนนี้สำหรับดอน

#62 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:10

ที่ รดน. เค้าไม่เชื่ออะไร นอกจากข้อมุลจากสื่อแดงด้วยกันอยู่แล้วนี่ครับ เป็นปกติของที่โน่น

เราไม่ได้หวังให้มันเชื่อหรอกครับพี่นารายณ์
เราต้องการให้คนอ่านอื่นๆ เชื่อ

ส่วนการได้ตบเกรียนเสื้อแดงน่ะ เป็นของแถม

#63 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:16

สุดท้ายแล้ว กระบวนการยุติธรรม สามารถเอาผิดทางจริยธรรม

กับไอ้พวกที่ หากินกับศพ เหล่านี้ได้ไหมครับท่านศร :angry: :angry: :angry:

คงยากละครับ ก็อ้ายเต้น สั่งเผากันเห็นๆ สั่งตกใจให้เข้าปล้นห้างกันเห็นๆ

ยังนั่งหัวถอกเป็น รมช. อยู่เลย ...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#64 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:17

เพิ่งได้เห็น รูปนี้ รูปที่สส เอาข้อมูลเสื้อกาชาดมาขยายผล

ไม่ว่าจะรู้หรือไม่ว่าข้อมูลมันบิดเบือนเหมือนกระสอบทรายหรือก้อนหิน

แต่การกล่าวหาผิดๆแบบนั้นมีบทควบคุมและลงโทษอย่างไรคะ

#65 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:17

รู้สึกว่าที่รากดำนายังหาใครมาแย้งเรื่องวิถีกระสุนที่กล่าวหาว่าทหารยิงจาก BTS ไม่ได้เลย เลี่ยงไม่ตอบแต่แถไปเรื่องอื่นแทน

Edited by Charlie, 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:18.

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#66 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:18

อ่านที่คุณศรอรชุน ไปโพสต์ไว้ที่ รดน. แปลกดี พอเถียงด้วยเหตุผลไม่ได้ก็ด่าๆๆๆๆ สมกับเป็นดินแดนเสื้อแดง....เถื่อนดี.....

ตอนน้กำลังดูเงียบๆว่าเมื่อไหร่กองทัพจะระเบิด
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#67 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:19

----- นปช. จัดฉากทำไม? โกหกทำไม? เรื่องน้องเกด ที่เสียชีวิตในวัดปทุม --- by ศรอรชุน
http://www.pantip.co.../P12741763.html
ตั้งแต่ 09:55:40 - 14:13:01 .....มีการโพสต์ไปแล้ว
80 ความเห็น

ประสบความสำเร็จล้นหลาม
คุณศรช่วยนับศพแดงด้วยเด่ะ....ฮา
อาจจะลากแดงไซตอเบอรี่ออกมา หมดรังในกระทู้เดียวเลยแหละ

#68 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:20

อ้อ มีแนวโน้มว่าจะถูกลบ

เซฟไว้ด้วยนะครับ

#69 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:33

อย่าไปคิดไรมากเลย.....เขาได้ดีกันเพราะทำการชั่ว.

ลูกพี่เขาก็ อวยยศ.อวยตำแหน่งให้ ไอ้ที่มันแย่ก็คือ

ดันมานั่ง..แดกภาษีชาวบ้าน...นี่ซี..มันเจ็บใจ..

#70 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:37

หลักฐานการบิดเบือนที่ว่า "น้องเกดถูกยิงในขุดกาชาดหรือชุดพยาบาล" หาได้ทั่วไป จากเวปแดง ทีวีแดง สำนักข่าวแดง ครับ

เช่น ภาพข่าวนี้ ครับ

http://thaienews.blogspot.com/2010/05/blog-post_276.html

ก็แน่นอนครับก็ในเมื่อตอนที่เจอศพ ก็เจอในสภาพอย่างนั้น ในขั้นแรกใครก็ต้องเข้าใจว่าหยั่งงั้น
เพราะภาพที่ปรากฏตามสื่อทั่วไปก็เป็นอย่างนั้น แต่ทีนี้เมื่อมีข้อเท็จจริงทีหลังว่า ตอนเสียชีวิต
ไม่ได้อยู่ในชุดนั้น ก็ต้องถามว่า แล้วใครเอาเสื้อกาชาดมาใส่ แล้วใสเพื่ออะไร รู้หรือยัง
ถ้ายังไม่รู้แล้วจะมาสรุปได้อย่างไรว่า "นปช จัดฉากและโกหก"
อย่างนี้ผมจะเรียกว่าจินตนาการบ้างได้ไหม ก็ในสรท.เขาชอบหาว่าผมจินตนาการ

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#71 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:39

รูปแบบเดิมๆของทุกสี
ในการนำทฤษฎีเก่ากึ้กมาใช้ (ไม่ใช่เก๋า นะอ่านดีๆ)
การเคลื่อนไหวของคนโฉด ต้องมีศพ เพื่อแห่ไปใช้ปลุกระดม
อยู่ที่ว่าแกนนำฝ่ายไหนจะกระหยิ่ม ที่มี "ศพ" เกิดขึ้น เพื่อให้นำไปใช้ได้
โหดเ หี้ ย ยิ่งนัก .. แต่เพื่อผลสัมฤทธิ์ของ สงครามประชาชน - ประชาชนต้องยอมถูกสนตะพาย !!

ลองอ่านแนวคิดฝั่งเสื้อแดงในเรื่องสงครามประชาชนที่ล้มเหลวแล้วล้มเหลวเล่า
จากสาม - สี่ทศวรรษหรือเกือบศตวรรษที่ผ่านมา .. ในเขตป่าเขา .. ที่เป็นเสมือน อารมณ์ค้าง

การนำทฤษฎีสงครามปฏิวัติของเหมาเจ๋อตุงไปใช้

กลยุทธ์ของการทำสงครามปฏิวัติในช่วงสงครามเย็นนั้น ทฤษฎีสงครามประชาชน (People’War) ของเหมา ฯ นับได้ว่า เป็นทฤษฎีที่โดดเด่นและมีผู้นำไปใช้ หรือนำไปดัดแปลง ใช้เป็นจำนวนมากที่ประสบผลสำเร็จอย่างเห็นได้ชัดเจนคือ การทำสงครามกองโจรที่เรียกว่า FOCO เพื่อล้มล้างระบอบการปกครองของประธานาธิบดี บาติสต้า โดยมี ฟิเดล คาสโตร เป็น ผู้นำ หรือการทำสงครามปฏิวัติโดยใช้กลยุทธ์ป่าประสานเมืองของโฮจิมินห์ นอกนั้นมีเกือบจะ สำเร็จ เช่น แองโกลา ซิมบับเว นามิเบีย และแอลจีเรีย เป็นต้น จุดเด่นที่สำคัญของ ทฤษฎีสงครามประชาชนของเหมา ฯ ก็คือ การใช้การเมืองนำหน้า การทหาร การจัดตั้งกลุ่ม การเมืองทั้งที่เปิดเผยและไม่เปิดเผยเพื่อประสานการเคลื่อนไหวทาง การเมืองการทำสงคราม ยืดเยื้อ และใช้ชนบทห่างไกลเป็นฐานที่มั่นในการรุกคืบหน้า เป็นต้น แนวความคิดต่างๆ เหล่านี้ ดูไม่ยุ่งยาก แต่ทำไมการทำสงครามปฏิวัติของเหมาฯ จึงประสบความสำเร็จและมีอุปสรรคค่อนข้างน้อย ที่เห็นได้ชัดเจนก็คือ ในช่วงนั้นแนวความคิดเกี่ยวกับเรื่องนี้ยังเป็นเรื่องใหม่ ไม่แพร่หลาย นอกจากนี้จากการที่ฝ่ายปฏิวัติได้พยายามค้นหาหรือสร้างเงื่อนไขที่เป็นจุดอ่อนแอของรัฐบาลที่ครองอำนาจรัฐอยู่ในขณะนั้น เช่นปัญหาการไร้ความชอบธรรมในการปกครองประเทศ ความยากจน และความไม่เป็นธรรมในสังคม เป็นต้น อย่างไรก็ดี การทำสงครามปฏิวัติในบางประเทศก็อยู่ห่างไกลจากความสำเร็จ เช่นกรณีของ เอลซัลวาดอร์

http://surasiha.blog...min-351-am.html

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#72 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:40

อันนี้ เป็นทีมงานขยายผล หลังการจัดฉาก ของพวก นปช.

หากินกับการเสียชีวิตของน้องเกด อย่างหน้าด้านๆ

เป็นถึง ส.ส. แต่ โกหกกลางสภา หน้าตาเฉย
-----------------------------------------------------
(1)
เสื้อน้องเกด - นายวิชาญ มีนชัยนันท์ ส.ส.กทม.พรรคเพื่อไทย โชว์เสื้อมีเครื่องหมายกาชาดของน.ส.กมนเกด อัคฮาด อาสาสมัครพยาบาล 1 ใน 6 ศพ ฆ่าหมู่ภายในวัดปทุมวนาราม ระหว่างอภิปรายไม่ไว้วางใจรัฐบาล เมื่อวันที่ 31 พ.ค.
http://thaiaudio.wordpress.com/2010/06/01/

คำตอบเดียวกับ#70

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#73 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:46

ก็แน่นอนครับก็ในเมื่อตอนที่เจอศพ ก็เจอในสภาพอย่างนั้น ในขั้นแรกใครก็ต้องเข้าใจว่าหยั่งงั้น
เพราะภาพที่ปรากฏตามสื่อทั่วไปก็เป็นอย่างนั้น แต่ทีนี้เมื่อมีข้อเท็จจริงทีหลังว่า ตอนเสียชีวิต
ไม่ได้อยู่ในชุดนั้น ก็ต้องถามว่า แล้วใครเอาเสื้อกาชาดมาใส่ แล้วใสเพื่ออะไร รู้หรือยัง
ถ้ายังไม่รู้แล้วจะมาสรุปได้อย่างไรว่า "นปช จัดฉากและโกหก"
อย่างนี้ผมจะเรียกว่าจินตนาการบ้างได้ไหม ก็ในสรท.เขาชอบหาว่าผมจินตนาการ

ไอ้คนมาเจอศพตอนเช้าวันที่ 20 น่ะ พวกนึง
แต่ไอ้คนที่จัดศพให้คนมาดูสิ ตัวดี

แล้วไอ้พวกที่เอาพล๊อตเรื่อง "ยิงทั้งชุดพยาบาล" ไปขยายผมก็อีกประเด็นนึง
ขนาดเอาไปตอแหลกลางสภา แล้วยัยแม่ เอาเสื้อไปบูชาซะงั้น

เสื้อใคร????

อย่าอ้างว่าไม่รู้ เพราะคนอำพรางศพคือพวกไอ้เก่ง แนวร่วมหัวหน้าชุดดำ
ไอ้ตัวที่เขาจับได้ในกุฎิพระนั่นแหละ รู้ดี แล้วพระที่ให้ไอ้นี่ซ่อนก็ต้องรู้ด้วย

งานนี้ คดีอาญา
อายุความตามนี้เลย เลือกเอา
-------------
ประมวลกฎหมายอาญา หมวดอายุความ มาตรา 95 บัญญัติว่า
ในคดีอาญาถ้ามิได้ฟ้องและได้ตัวผู้กระทำความผิดมายังศาลภายในกำหนดดังต่อไป นี้
นับแต่วันกระทำความผิด เป็นอันขาดอายุความ
1. ยี่สิบปี สำหรับความผิดต้องระวางโทษประหารชีวิต จำคุกตลอดชีวิต หรือจำคุกยี่สิบปี
2. สิบห้าปี สำหรับความผิดต้องระวางโทษจำคุกกว่า 7 ปี แต่ยังไม่ถึง 20 ปี
3. สิบปี สำหรับความผิดต้องระวางโทษจำคุกกว่า 1 ปี ถึง 7 ปี
4. ห้าปี สำหรับความผิดต้องระวางโทษจำคุกกว่า 1 เดือน ถึง 1 ปี
5. หนึ่งปี สำหรับความผิดต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่ 1 เดือนลงมา หรือต้องระวางโทษอย่างอื่น
ถ้าได้ฟ้องและได้ตัวผู้กระทำความผิดมายังศาลแล้ว ผู้กระทำความผิดหลบหนี หรือวิกลจริต และศาลสั่งงดการพิจารณาไว้จนเกินกำหนดดังกล่าวแล้วนับแต่วันที่หลบหนีหรือ วันที่ศาลสั่งงดการพิจารณา ให้ถือว่าเป็นอันขาดอายุความเช่นเดียวกัน

----------------------------

#74 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:46

พูดความจริงแดงรับไม่ได้....แต่พูดให้ร้าย บิดเบือน แดงรับได้เสมอ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#75 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:47

#70 ตอบคุณ ดันยอ นะครับว่า
"ก็ต้องถามว่า แล้วใครเอาเสื้อกาชาดมาใส่ แล้วใสเพื่ออะไร รู้หรือยัง
ถ้ายังไม่รู้แล้วจะมาสรุปได้อย่างไรว่า "นปช จัดฉากและโกหก

ลองคิดดูง่ายๆครับ ศพอยู่ในวัดปทุม
วัดปทุมพวกไหนอยู่กันเยอะๆ นปช.เสื้อแดงใช่หรือไม่
แล้วจะเป้นคนอื่น เขาไปจัดฉากได้เหรอ
ทหาร หรือ นักข่าวหรือ
แล้วพวกที่เอาเรื่องนี้มาพูดกันทั่ว
ก็พวกนปช.ไม่ใช่หรือครับ
ว่าน้องเกดถูกทหารยิง

แล้วผมถามกลับ
คุณมีหลักฐาน ชัดๆเลยไหมว่า น้องเกด ถูกทหารยิง แน่ๆ
จากปืนกระบอกไหนของทหาร
ทำไมนปช.มามั่วว่าทหารยิง
สรุปแล้วเหรอ ถ้ายึดหลักการเดียวกะคุณนะ

แถฉิบ

#76 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:50

55555555555555

เข้าไปดูกระทู้ที่ ศรอรชุน ตั้งแล้วครับ

แดงแถสีข้างถลอกไปหลายคนเลย

ยังมีนะ บอกว่า มีหลักฐานว่า ใครเปลี่ยนเสื้อให้น้องเกดุไหม

5555555555

ฮาโพด

นังขำกลิ้งเลยอ่ะ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#77 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:52

ไม่มีเสื้อแดงมาช่วยดอนยอเลยหรือ

เอ

สรท. กำจัดปลวกไปตอนใหนน่ะ ไม่รู้เรื่องเลย
5555555

ดอนเอ๋ย
อย่ามาสู้ในสรท. เลย ที่นี่มันเล็ก ออกไปช่วยพรรคพวกที่อื่นเถอะ
ตอนนี้ประเด็นจัดฉากอำพรางศพมันกลายเป็นเครื่องหมายการค้าของนปช. ไปแล้ว

ดอนไปขอบคุณสิงห์สนามหลวงเขาด้วยนะ
เขาเป็นคนขนข้อมูลมาให้พวกเราเองแหละ
ไม่ได้เขา เราก็คงจะสางคดีน้องเกดไม่สำเร็จดอก

#78 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:55

ร้ายน๊ะเนี่ย...

ตั้งทู้ก่อน เอารูปไปแปะทีหลัง (หมายถึงทู้ในห้องราด..)

ส่วนดอนยอ อย่าโนเน๊ะเลย ดูปัญญาอ่อนมากว่ามีปัญญา..

:lol:

ไม่ต้องการเหตุผลเลยเหรอ 55555 หรือถ้ามาจากบลูสกายแล้วต้องเชื่อทันทีไช่ไหม 55555 :lol:

ดอนยอเคยฟัง เคยยอมรับเหตุผลด้วยรึ

ถามจริง ถ้าไม่ใช่ นปช. ทำ แล้วใครทำ..

:D

#79 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:58

ไอ้คนมาเจอศพตอนเช้าวันที่ 20 น่ะ พวกนึง
แต่ไอ้คนที่จัดศพให้คนมาดูสิ ตัวดี

แล้วไอ้พวกที่เอาพล๊อตเรื่อง "ยิงทั้งชุดพยาบาล" ไปขยายผมก็อีกประเด็นนึง
ขนาดเอาไปตอแหลกลางสภา แล้วยัยแม่ เอาเสื้อไปบูชาซะงั้น

เสื้อใคร????

อย่าอ้างว่าไม่รู้ เพราะคนอำพรางศพคือพวกไอ้เก่ง แนวร่วมหัวหน้าชุดดำ
ไอ้ตัวที่เขาจับได้ในกุฎิพระนั่นแหละ รู้ดี แล้วพระที่ให้ไอ้นี่ซ่อนก็ต้องรู้ด้วย

งานนี้ คดีอาญา
อายุความตามนี้เลย เลือกเอา
-------------
ประมวลกฎหมายอาญา หมวดอายุความ มาตรา 95 บัญญัติว่า
ในคดีอาญาถ้ามิได้ฟ้องและได้ตัวผู้กระทำความผิดมายังศาลภายในกำหนดดังต่อไป นี้
นับแต่วันกระทำความผิด เป็นอันขาดอายุความ
1. ยี่สิบปี สำหรับความผิดต้องระวางโทษประหารชีวิต จำคุกตลอดชีวิต หรือจำคุกยี่สิบปี
2. สิบห้าปี สำหรับความผิดต้องระวางโทษจำคุกกว่า 7 ปี แต่ยังไม่ถึง 20 ปี
3. สิบปี สำหรับความผิดต้องระวางโทษจำคุกกว่า 1 ปี ถึง 7 ปี
4. ห้าปี สำหรับความผิดต้องระวางโทษจำคุกกว่า 1 เดือน ถึง 1 ปี
5. หนึ่งปี สำหรับความผิดต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่ 1 เดือนลงมา หรือต้องระวางโทษอย่างอื่น
ถ้าได้ฟ้องและได้ตัวผู้กระทำความผิดมายังศาลแล้ว ผู้กระทำความผิดหลบหนี หรือวิกลจริต และศาลสั่งงดการพิจารณาไว้จนเกินกำหนดดังกล่าวแล้วนับแต่วันที่หลบหนีหรือ วันที่ศาลสั่งงดการพิจารณา ให้ถือว่าเป็นอันขาดอายุความเช่นเดียวกัน

----------------------------

ก็ตอบอย่างนี้ พอว่าจินตนาการก็โกรธ
เอาว่า ถ้าหากว่ามีใครสักคนที่อยู่ในวัด เอาเสื้อกาชาดมาใส่ ผมถามว่าใคร และทำเพื่ออะไร
รู้หรือยัง ถ้าตอบว่า การทำแบบนี้ นปช.จัดฉากและโกหก
ผมว่าอย่าเทียวไปด่าใครว่าจินตณาการหรือโง่นะครับ เพราะนั่นมันอาจจะตีแสกหน้าตัวเองเข้า

#80 toomtaam

toomtaam

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:59

มันสำคัญที่ว่าโดนยิงทั้งที่ใส่เสื้อตีตรากาชาดแล้วโดนยิงทั้งชุดนั้น มันทำให้คนที่ถูกตราหน้าว่ายิงมันเป็นพวกชาติชั่วต่างหาก
แล้วตอนนี้มันมีขบวนการไหนที่กำลัง โยนขี้ใส่ทหารหละ ว่าทหารเป็นคนยิง

ผลประโยชน์ตกกับใคร ใครได้ใครเสียเห็นๆกันอยู่ชัดๆ บิดเบือน อำพราง สร้างสถานการณ์ ทำเพื่อ? ใครได้คุณ ใครได้โทษ

#81 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:01

เค้าว่าจับผิดหยุมหยิมครับ

หลักฐานเค้าคือ กระสุนหัวเขียวครับ

ทหารแน่ๆ

#82 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:03

ตั้งทู้ก่อน เอารูปไปแปะทีหลัง (หมายถึงทู้ในห้องราด..)

ส่วนดอนยอ อย่าโนเน๊ะเลย ดูปัญญาอ่อนมากว่ามีปัญญา..

ไม่ต้องการเหตุผลเลยเหรอ 55555 หรือถ้ามาจากบลูสกายแล้วต้องเชื่อทันทีไช่ไหม 55555 :lol:

ดอนยอเคยฟัง เคยยอมรับเหตุผลด้วยรึ

ถามจริง ถ้าไม่ใช่ นปช. ทำ แล้วใครทำ..

คำถามนี้ผมต้องเป็นคนถามถึงจะถูก
ก็ใครเอาเสื้อมาใส่ แล้วใส่เพื่ออะไร ก็ยังไม่รู้
แล้วมาสรุปได้อย่างไร อย่างนั้นนั่งนึกเอาได้หมดแหละ

#83 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:10

ผมว่าอย่าเทียวไปด่าใครว่าจินตนาการหรือโง่นะครับ เพราะนั่นมันอาจจะตีแสกหน้าตัวเองเข้า

เอ ผมไม่ได้ว่าคนอื่นนะ ผมว่าคุณ
เพราะกระทู้นี้ มีคุณเสนอหน้าเป็นแดงโง่ๆ อยู่คนเดียว

#84 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:11

มันชัดเจนอยู่แล้วนี่นา
เอาเอี๊ยมพยาบาลมาใส่
ก็เพื่อต้องการให้คนเข้าใจกันอย่างนี้
ไม่เรียกจัดฉากแล้วเรียกว่าอะไร

ทำไมต้องเอาอะไรมาใส่ให้
คนอื่นไม่เห็นมีเอาอะไรไปใส่ให้เลย
มันชัดเจนอยู่แล้ว
นี่แหละเขาเรียกว่า จัดฉาก
ฮ่วยยย
เข้าใจยากเหลือเกินสิน่า

ไปดูกระทู้คุณศร ฮอตฮิตติดจอเลย
ร้อนกันเป็นแถวๆ เข้ามาด่าอย่างเดียว
ไม่เน้นข้อมูล

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#85 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:12

ผมยกย่องคุณศรอรชุนที่อุตส่าห์ลดตัวไปแย้งพวกเสื้อแดงที่มิจฉาทิษฐิบังตาจนมองไม่เห็นทาง

เป็นกำลังใจให้ครับ

#86 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:15

รูปแบบเดิมๆของทุกสี
ในการนำทฤษฎีเก่ากึ้กมาใช้ (ไม่ใช่เก๋า นะอ่านดีๆ)
การเคลื่อนไหวของคนโฉด ต้องมีศพ เพื่อแห่ไปใช้ปลุกระดม
อยู่ที่ว่าแกนนำฝ่ายไหนจะกระหยิ่ม ที่มี "ศพ" เกิดขึ้น เพื่อให้นำไปใช้ได้
โหดเ หี้ ย ยิ่งนัก .. แต่เพื่อผลสัมฤทธิ์ของ สงครามประชาชน - ประชาชนต้องยอมถูกสนตะพาย !!

ลองอ่านแนวคิดฝั่งเสื้อแดงในเรื่องสงครามประชาชนที่ล้มเหลวแล้วล้มเหลวเล่า
จากสาม - สี่ทศวรรษหรือเกือบศตวรรษที่ผ่านมา .. ในเขตป่าเขา .. ที่เป็นเสมือน อารมณ์ค้าง

การนำทฤษฎีสงครามปฏิวัติของเหมาเจ๋อตุงไปใช้

กลยุทธ์ของการทำสงครามปฏิวัติในช่วงสงครามเย็นนั้น ทฤษฎีสงครามประชาชน (People’War) ของเหมา ฯ นับได้ว่า เป็นทฤษฎีที่โดดเด่นและมีผู้นำไปใช้ หรือนำไปดัดแปลง ใช้เป็นจำนวนมากที่ประสบผลสำเร็จอย่างเห็นได้ชัดเจนคือ การทำสงครามกองโจรที่เรียกว่า FOCO เพื่อล้มล้างระบอบการปกครองของประธานาธิบดี บาติสต้า โดยมี ฟิเดล คาสโตร เป็น ผู้นำ หรือการทำสงครามปฏิวัติโดยใช้กลยุทธ์ป่าประสานเมืองของโฮจิมินห์ นอกนั้นมีเกือบจะ สำเร็จ เช่น แองโกลา ซิมบับเว นามิเบีย และแอลจีเรีย เป็นต้น จุดเด่นที่สำคัญของ ทฤษฎีสงครามประชาชนของเหมา ฯ ก็คือ การใช้การเมืองนำหน้า การทหาร การจัดตั้งกลุ่ม การเมืองทั้งที่เปิดเผยและไม่เปิดเผยเพื่อประสานการเคลื่อนไหวทาง การเมืองการทำสงคราม ยืดเยื้อ และใช้ชนบทห่างไกลเป็นฐานที่มั่นในการรุกคืบหน้า เป็นต้น แนวความคิดต่างๆ เหล่านี้ ดูไม่ยุ่งยาก แต่ทำไมการทำสงครามปฏิวัติของเหมาฯ จึงประสบความสำเร็จและมีอุปสรรคค่อนข้างน้อย ที่เห็นได้ชัดเจนก็คือ ในช่วงนั้นแนวความคิดเกี่ยวกับเรื่องนี้ยังเป็นเรื่องใหม่ ไม่แพร่หลาย นอกจากนี้จากการที่ฝ่ายปฏิวัติได้พยายามค้นหาหรือสร้างเงื่อนไขที่เป็นจุดอ่อนแอของรัฐบาลที่ครองอำนาจรัฐอยู่ในขณะนั้น เช่นปัญหาการไร้ความชอบธรรมในการปกครองประเทศ ความยากจน และความไม่เป็นธรรมในสังคม เป็นต้น อย่างไรก็ดี การทำสงครามปฏิวัติในบางประเทศก็อยู่ห่างไกลจากความสำเร็จ เช่นกรณีของ เอลซัลวาดอร์

http://surasiha.blog...min-351-am.html

ขอแย้งหนูอ้อยหน่อย
ผมว่าทฤษฏี เอาศพไปหากิน มันจะใช้ได้ผลก็ต่อเมื่อ ประชาชนเป็นน้ำหนึ่งเดียวกัน
และต่อสู้กับภาครัฐ เมื่อมีการตายจะกระตุ้นให้โกรธแค้นและจะเพิ่มมวลชนโดยอัตโนมัติ
ใช้ไม่ได้ผลกับเหตุการณืที่ผ่านมาหรอกครับ เพราะประชาชนแยกเป็น 2ฝ่าย
อีกฝ่ายตายอีกฝ่ายก็สะใจด้วยซ้ำ และผมคิดว่าคงไม่มีใครเสียสติที่จะเอา ศพเกือบร้อย
มาสนองทฤษฎีที่ว่าหรอกครับ ที่ตายนั่นเป็นการยิงจริงตายจริงครับ

#87 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:16

คงยากละครับ ก็อ้ายเต้น สั่งเผากันเห็นๆ สั่งตกใจให้เข้าปล้นห้างกันเห็นๆ

ยังนั่งหัวถอกเป็น รมช. อยู่เลย ...

บรรทัดสุดท้าย ระวังดอนยอถามหาหลักฐาน

ถ้าเอามาโชว์ได้จะกลายเป็นติดเรท

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#88 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:17

ผมว่าอย่าเทียวไปด่าใครว่าจินตนาการหรือโง่นะครับ เพราะนั่นมันอาจจะตีแสกหน้าตัวเองเข้า

เอ ผมไม่ได้ว่าคนอื่นนะ ผมว่าคุณ
เพราะกระทู้นี้ มีคุณเสนอหน้าเป็นแดงโง่ๆ อยู่คนเดียว

เก่งแต่เล่นสำนวน เอาสาระมั่งซิ เป็นคนตั้งกระทู้เองด้วย

#89 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:18

คำถามนี้ผมต้องเป็นคนถามถึงจะถูก
ก็ใครเอาเสื้อมาใส่ แล้วใส่เพื่ออะไร ก็ยังไม่รู้
แล้วมาสรุปได้อย่างไร อย่างนั้นนั่งนึกเอาได้หมดแหละ

ก็คนอื่นเค้าบอกว่า นปช.ทำ ..ดอนยอ บอกไม่ใช่ แล้วว่าใครทำ..

เค้าอธิบายว่า นปช. จัดฉากเพื่อให้ดูว่ามันโหด***ม ยิงกระทั้งพยาบาล

แล้ว ดอนยอจะถามอีกทำไม...ผมถึงถามว่า เคยฟังเหตุผลด้วยรึ

ถ้าไม่งั้น ก็คงไม่ถาม...หรือ ถ้าเห็นเป็นอื่น ก็บอกว่าอะไร ไม่ใช่กลับมาถามอีก

ใช้ปัญญามั่งดิ ดอนยอ

#90 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:22

ไม่มีเสื้อแดงมาช่วยดอนยอเลยหรือ

เอ

สรท. กำจัดปลวกไปตอนใหนน่ะ ไม่รู้เรื่องเลย
5555555

ดอนเอ๋ย
อย่ามาสู้ในสรท. เลย ที่นี่มันเล็ก ออกไปช่วยพรรคพวกที่อื่นเถอะ

ตอนนี้ประเด็นจัดฉากอำพรางศพมันกลายเป็นเครื่องหมายการค้าของนปช. ไปแล้ว

ดอนไปขอบคุณสิงห์สนามหลวงเขาด้วยนะ
เขาเป็นคนขนข้อมูลมาให้พวกเราเองแหละ
ไม่ได้เขา เราก็คงจะสางคดีน้องเกดไม่สำเร็จดอก

จะได้จูงจมูกกันโดยที่ไม่มีใครขัดไช่ไหม
อย่าห่วงผมพร้อมที่จะสู้ด้วยเหตุผลและข้อเท็จจริง ถึงแม้จะอยู่คนเดียว

Edited by ดอนยอ, 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:29.

#91 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:28

คราวก่อนไม่มีคนตาย แต่ทักษิณบอกว่ามีคนตาย จึงทำให้จุดกระแสความรุนแรงไม่ติด
ทักษิณเสียหน้ามาก คราวนี้ทักษิณ จึงต้องการศพ เพื่อสร้างกระแสความรุนแรง
คนที่ตายมีทั้งที่ตายด้วยฝีมือเสื้อแดง และ จนท.
ส่วนใครตายเพราะฝีมือใครก็ต้องแยกแยะเอาเอง
เพราะปืนของ จนท.ก็ถูกเสื้อแดงชิงเอาไปไม่ใช้น้อย
"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#92 กาลามสูตร

กาลามสูตร

น้องเก่า

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:35

หลักฐานการบิดเบือนที่ว่า "น้องเกดถูกยิงในขุดกาชาดหรือชุดพยาบาล" หาได้ทั่วไป จากเวปแดง ทีวีแดง สำนักข่าวแดง ครับ

เช่น ภาพข่าวนี้ ครับ

http://thaienews.blogspot.com/2010/05/blog-post_276.html

-ใคร?ได้ประโยชน์ จากศพที่ใส่ชุดกาชาด....ทหารเหรอ?

-พยานที่ให้การว่าเห็นน้องเกดใส่ชุดกาชาดตอนถูกทหารยิง โกหก(ขัดแย้งกับภาพ)ให้ใครได้ประโยชน์?ทหารเหรอ?

ถ้าใช้ตรรกะเหตุผลแบบดอนยอในการสอบสวนคดีความต่างๆทุกคดีล่ะก็....ประเทศเราคงต้องปล่อยนักโทษในคุกเรือนจำเกิน70%แน่นอน...

เพราะไม่มีภาพถ่าย,วีดีโอหรือคลิปเสียงคาหนังคาเขา ทุกๆคดีหรอก...การสอบสวนและไต่สวนคดีส่วนใหญ่ ก็ได้มาจาก เหตุจูงใจ,พยานแวดล้อม,หลักฐานยืนยันที่อยู่จำเลย,สภาพที่เกิดเหตุ,หลักฐานทางนิติวิทยาศาสตร์ ฯลฯ

เหล่านี้มาพิสูจน์ความทั้งสิ้น จะมาถ่าย-รูปถ่ายวิดีโอได้จะๆ ทุกคดี...ถึงจะชี้ถูกผิดได้...มันจะเป็นไปได้หรือ?ดอนยอกลับไปคิดดูดีๆ
"อย่าเชื่อ......ก่อนพิสูจน์"

#93 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:36

เอ

5555555

ดอนเอ๋ย

จะได้จูงจมูกกันโดยที่ไม่มีใครขัดไช่ไหม
อย่าห่วงผมพร้อมที่จะสู้ด้วยเหตุผลและข้อเท็จจริง ถึงแม้จะอยู่คนเดียว

แล้วเริ่มสู้ด้วยเหตุผลและข้อเท็จจริงละยังครับ ??

#94 กาลามสูตร

กาลามสูตร

น้องเก่า

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:37

เอ

5555555

ดอนเอ๋ย

แล้วเริ่มสู้ด้วยเหตุผลและข้อเท็จจริงละยังครับ ??

เท่าที่ดูมา...ผมยังไม่เห็นนะฮ่าๆ
"อย่าเชื่อ......ก่อนพิสูจน์"

#95 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:38

ทหารเขาคงเอาเสื้อกาชาดไปใส่ให้ศพเพื่อโดนหาว่ายิงพยาบาลหรอกนะ

มีแต่กลุ่มเดียวนี่แหละที่ประโคมข่าวว่า ทหารยิงพยาบาลในเครื่องแบบ

ไม่แปลกใจเลยที่แม้วมันรักเสื้อแดง ปกครองง่าย แบบนี้นี่เอง

#96 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:41

ก็คนอื่นเค้าบอกว่า นปช.ทำ ..ดอนยอ บอกไม่ใช่ แล้วว่าใครทำ..

เค้าอธิบายว่า นปช. จัดฉากเพื่อให้ดูว่ามันโหด***ม ยิงกระทั้งพยาบาล

แล้ว ดอนยอจะถามอีกทำไม...ผมถึงถามว่า เคยฟังเหตุผลด้วยรึ

ถ้าไม่งั้น ก็คงไม่ถาม...หรือ ถ้าเห็นเป็นอื่น ก็บอกว่าอะไร ไม่ใช่กลับมาถามอีก

ใช้ปัญญามั่งดิ ดอนยอ

ก็แน่นอน กระทู้ต้องการชักจุงให้เชื่ออย่างนั้น ผมถึงต้องโต้แย้งว่าเป็นไปไม่ได้
ไม่มีเหตุผลอะไรที่ นปช.จะจัดฉากและโกหก การชุมนุมก็สลายไปแล้ว แกนนำก็มอบตัวบ้าง
หนีบ้าง เหลืออยู่แต่ประชาชนที่หนีตาย
ถ้าหากว่ามีใครสักคนที่อยู่ในวัดเอาเสือมาใส่หรือคลุม ศพน้องเกด ก็ต้องทราบเหตุผลที่เขาทำอย่างนั้น
ก่อน จะมาสรุปว่า นปช.จัดฉาก ผมว่ามันง่ายเกินไป เลื่อนลอย ใครเชื่อก็ไม่มีความคิดแล้วล่ะ

#97 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:44

ดอนยอ ผมยังมีคำถามที่สิงห์สนามหลวงไม่มีปัญญาตอบ และคนเสื้อแดงใดๆก็ไม่สามารถตอบให้ตรงตามประเด็นได้ตลอดมาครับ

การตายของ 6 ศพ วัดประทุม...ถูกใครนำไปใช้ประโยชน์?????

และ ...

ฝ่ายไหนที่ป่าวประกาศปาวๆว่า น้องเกด ถูกยิงตายทั้งชุดพยาบาล????? โดยที่ความจริงคือน้องเกดไม่ได้ถูกยิงทั้งชุดพยาบาล....

ที่นี้พอพิจารณาได้หรือยังครับว่า ใครจัดฉาก......เพราะคนเนเรื่องนี้มีอยู่กลุ่มเดียว.... คนจัดฉากเพื่อเล่นเรื่องนี้มันก็กลุ่มเดียวกันน่ะแหละ

#98 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:46

เอ

5555555

ดอนเอ๋ย

เท่าที่ดูมา...ผมยังไม่เห็นนะฮ่าๆ

อ่านแล้วมันต้องคิดด้วยนะถึงจะรู้ว่ามีเหตุผลหรือเปล่า ถ้าคิดเป็นนะ

#99 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:46

ไม่มีเหตุผลอะไรที่ นปช.จะจัดฉากและโกหก การชุมนุมก็สลายไปแล้ว

อันนี้ต้องไปถามท่าน สส เพื่อไทยนะครับว่าเอาเสื้อมาโบกแล้วกล่าวหาว่าทหารยิงพยาบาลทำไม

เรื่องๆง่ายๆแค่นี้ยังคิดไม่ออกอีก กำกำ

#100 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ถาม คุณดอนยอ

ที่คุณดอนยอ ถามว่า "หากว่ามีใครสักคนที่อยู่ในวัดเอาเสือมาใส่หรือคลุม ศพน้องเกด ก็ต้องทราบเหตุผลที่เขาทำอย่างนั้น
ก่อน จะมาสรุปว่า นปช.จัดฉาก ผมว่ามันง่ายเกินไป เลื่อนลอย ใครเชื่อก็ไม่มีความคิดแล้วล่ะ"

ผมถามด้วยตรรกะ เดียวกัน "หากว่ามีทหารสักคนยิงคนที่อยู่ในวัดปทุม ทั้งที่การชุมนมสลายไปแล้ว แกนนำก็มอบตัวบ้าง หนีบ้าง เหลืออยู่แต่ประชาชนที่หนีตาย " ผมว่ามันง่ายเกินไป เลือนลอย ไม่มีเหตุผลให้เชื่อเช่นกัน ว่าทหารยิงไปเพื่ออะไร

Edited by ทรงธรรม, 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:46.

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน