Jump to content

- - - - -

นปช. จัดฉากทำไม โกหกทำไม

• Please log in to reply
272 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:48

หน้าด้านเป็นอาวุธที่ทรงประสิทธิภาพที่สุด ของเสื้อแดง

ปัญญาแบบนี้อยู่ได้แต่ในบ้าน

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#152 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:50

:) อาจจะมีคนๆหนึ่งที่กำลังคิดว่าไล่ตบเกรียนสลิ่มอยู่ แต่จริงๆแล้วแค่หน้าด้าน

ไอ้โพสต์แบบนี้ก็เช่นกัน ไร้สาระ ปญอ ไม่มีความคิดจะโต้แย้ง

กระทู้ไหนผมยังเก็บข้อมูลได้ไม่เพียงพอ ผมก็จะเป็นผู้อ่านที่ดี แต่บางทีก็อดขำไม่ได้ อ๊ะๆ แต่อย่าร้อนตัวล่ะ ถ้าไม่ได้เป็นแบบที่ผมว่า

ส่วนกระทู้อื่นๆ ที่ผมก็ถาม ดอนยอ โดยที่ไม่มีคำตอบกลับจาก ดอนยอ มาเยอะแล้วนะ :D

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#153 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:51

ดอนยอเมาหมัดแล้วล่ะ พูดอย่างนี้ อย่าลืมนะครับตอนโดนยิงไม่มีใครเห็น
ไอ้กู้ภัยเก่งร่วมด้วยช่วยกัน ก็โกหกดิ

มันบอกว่า
ร่วงไปเลยพร้อมกันทั้ง 3 คน ต่อหน้าต่อตา

อีกคนบอกว่า
ทหารผมขาวแก่ๆ เดินเข้ามา ด่าว่า
อีพยาบาล เก่งนักหรือ แล้วก็ยิงถล่ม

พวกนี้มาจากพยานฝ่ายเสื้อแดงทั้งนั้น

แอมฯอย่าเบนประเด็นหันไปเล่นกระพี้ ที่ผมบอกว่าไม่มีใครเห็นหมายถึง
พวกเราที่เถียงกันอยู่นี่ รวมทั้งแกนนำหรือ ส.ส.ทั้งสองฝ่าย
ไม่ได้เกี่ยวไรกับพยานที่เห็นเหตุการณ์ อย่ามาปนกันมั่ว

ถ้าจะเล่นแบบตัวเองไม่ได้เห็นอย่าริอาจแพล่ม ก็ปิดเว็บบอร์ดไปเหอะ จะเข้ามาพูดกันทำซากไรไม่ได้เห็นซักคน

คิดมาได้ยังไงเนี่ย หรืออยากจะเข้าชิงตำแหน่ง ดริฟคิง แย่งแชมป์จาก Jaidee20 กันล่ะ
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#154 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:52

ูููู^^^^^^^^^^^^^^^^^

ว่าแล้ว :) :)

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#155 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:58

ที่นี่ เราใช้หลักการ หลักฐาน และข้อมูลอันเชื่อถือได้ในการวินิจฉัย
เราจึงว่าไปตามปัจจัยที่ทุกคนใช้ร่วมกันได้

แล้วคุณมีหลักการอะไร หลักฐานอะไร และข้อมูลอะไรที่เชื่อถือได้
ไม่มีอะไรเลย ตั้งข้อกล่าวหาขึ้นมาแล้วก็พยายามปะติดปะต่อเรื่องราวตามที่คุณเชื่อ
ไปหาข้อกล่าวหา สมช. ช่วนกันเฮ ก็แค่นั้น ไม่มีอะไรจริงๆ

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#156 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:10

เอ่อ....คนเดียวนี่แย่ว่ะ มึน
ไปดีกว่า ไม่ได้หนีนะ เดี่ยวมีคนมาหาว่าหนีอีก
พรุ่งนี้มาใหม่

ปล.แล้ว จขกท ไม่ยอมตอบผมตรงๆว่า"อะไรทำให้คิดว่า นปช จัดฉากและโกหก"

#157 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:13

ที่นี่ เราใช้หลักการ หลักฐาน และข้อมูลอันเชื่อถือได้ในการวินิจฉัย
เราจึงว่าไปตามปัจจัยที่ทุกคนใช้ร่วมกันได้

แล้วคุณมีหลักการอะไร หลักฐานอะไร และข้อมูลอะไรที่เชื่อถือได้
ไม่มีอะไรเลย ตั้งข้อกล่าวหาขึ้นมาแล้วก็พยายามปะติดปะต่อเรื่องราวตามที่คุณเชื่อ
ไปหาข้อกล่าวหา สมช. ช่วนกันเฮ ก็แค่นั้น ไม่มีอะไรจริงๆ

แล้วอะไรครับที่เป็นหลักการ หลักฐาน ข้อมูลที่น่าเชื่อถือ ??
ที่นี่มีแต่คลิป ข่าว เอกสาร ภาพถ่าย

กระทู้นี้สังเกตภาพถ่ายมีพิรุธ อาศัยสภาพแวดล้อมท่มีแต่ นปช. จากคำโกหกพยานไม่ตรงกัน แล้วตั้งคำถาม หรือที่คุณเรียกข้อกล่าวหา

แต่คุณคงคิดได้แค่นี้แหละ ว่าไม่มีอะไรจริงๆ แทนที่จะหาหลักฐานข้อมูล มาหักล้างข้อกล่าวหานี้

:huh: :huh: :huh: :huh:

#158 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:20

รูปถ่ายต่าง ๆ ที่เห็นนะ หลักฐานชั้นดีอีกอย่างหนึ่ง

ใช่ถึงแม้ว่าจะไม่ใช่ทั้งหมด

แต่มันคือหลักฐานเหมือนกัน

แล้วที่สำคัญมันเป็นหลักฐานบ่งชี้ว่า มีการเปลี่ยนเสื้อให้น้องเกด ด้วย

แล้วถามต่อไปว่า ใครสามารถเปลี่ยนได้บ้าง

ทหาร ? เสื้อแดง? ชายชุดดำ? ใช่ไหม

ในเมื่อเราได้สมมติฐานมาแล้วก้อมาดูพยานแวดล้อม

อย่างแรก ทหารเข้าไปในวัดปทุมได้ไหม

อย่างที่สอง เสื้อแดงอยู่ในวัดปทุมไหม

อย่างที่สาม ชายชุดดำ อยู่ในวัดหรือเปล่า

แต่ในเมื่่อคนที่ใกล้ชิดน้องเกดมีเพยง เสื้อแดงและชายชุดดำ นั้นก้อเท่ากับว่า เสื้อแดง และชายชุดดำ ตกเป็นผู้ต้องหาอันดับ 1 ที่สามารถเปลี่ยนชุดให้น้องเกด ได้

คุณดอนยอ ลองตอบคำถามผมสิว่า ยังมีใครที่ใกล้ชิดน้องเกด มากกว่า เสื้อแดง และ ชายชุดดำอีก

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#159 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:23

แล้วอะไรครับที่เป็นหลักการ หลักฐาน ข้อมูลที่น่าเชื่อถือ ??
ที่นี่มีแต่คลิป ข่าว เอกสาร ภาพถ่าย

กระทู้นี้สังเกตภาพถ่ายมีพิรุธ อาศัยสภาพแวดล้อมท่มีแต่ นปช. จากคำโกหกพยานไม่ตรงกัน แล้วตั้งคำถาม หรือที่คุณเรียกข้อกล่าวหา

แต่คุณคงคิดได้แค่นี้แหละ ว่าไม่มีอะไรจริงๆ แทนที่จะหาหลักฐานข้อมูล มาหักล้างข้อกล่าวหานี้

ไปแล้วฮับ.............. เดี๋ยวตัวช่วยมา ^_^

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#160 abacus

abacus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:24

ไม่ใช่คนอยู่ในเหตุการณ์ ไม่ใช่เจ้าหน้าที่ ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้อง แต่สามารถตั้งกระทู้ วิเคาะห์ เป็นตุ เป็นตะ ได้

ไปพิสูจน์ ในชั้นศาล เหมือนคดี คนขับแท็กซี่ ที่ถูกเจ้าหน้าที่ยิงตายดีกว่าไหม

อยากให้คนตั้งกระทู้ ไปช่วย พรรคปชป พิสูจน์คดี นี้ ในชั้นศาลด้วยจัง

ดีกว่าเอาบอร์ดมาสร้างความดังให้ตัวเอง

#161 กาลามสูตร

กาลามสูตร

น้องเก่า

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:25

เอ่อ....คนเดียวนี่แย่ว่ะ มึน
ไปดีกว่า ไม่ได้หนีนะ เดี่ยวมีคนมาหาว่าหนีอีก
พรุ่งนี้มาใหม่

ปล.แล้ว จขกท ไม่ยอมตอบผมตรงๆว่า"อะไรทำให้คิดว่า นปช จัดฉากและโกหก"

นี่ยังไม่รู้จริงๆเหรอ...."ว่าอะไรทำให้คิด" ทุกโพสก็มีคำตอบอยู่แล้วนี่ ว่าอะไรทำให้คิด ถามย้ำๆเหมือนคนบ้า.....เออ นี่ดูท่าจะ เอ๋อเข้าขั้นตรีฑูตแล้วมั๊งนี่

เด็กป.6มาอ่านกระทู้นี้ยังเข้าใจเลยนะ ว่า"อะไรทำให้คิด"

เอาอย่างนี้จะเข้าใจอะไรๆของท่าน ก็เข้าใจไปเลยนะ เห็นแต่ละโพสของท่าน ไม่เห็นมันจะมีอะไร ที่แสดงให้เห็นว่ามี สติ สตัง สมประกอบเลย
"อย่าเชื่อ......ก่อนพิสูจน์"

#162 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:26

ไม่ใช่คนอยู่ในเหตุการณ์ ไม่ใช่เจ้าหน้าที่ ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้อง แต่สามารถตั้งกระทู้ วิเคาะห์ เป็นตุ เป็นตะ ได้

ไปพิสูจน์ ในชั้นศาล เหมือนคดี คนขับแท็กซี่ ที่ถูกเจ้าหน้าที่ยิงตายดีกว่าไหม

อยากให้คนตั้งกระทู้ ไปช่วย พรรคปชป พิสูจน์คดี นี้ ในชั้นศาลด้วยจัง

ดีกว่าเอาบอร์ดมาสร้างความดังให้ตัวเอง

คิดตื้นๆ

#163 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:30

คิดตื้นๆ

ว่าแล้ว :) :P :D :lol:

#164 กาลามสูตร

กาลามสูตร

น้องเก่า

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:40

เสี่ยวว่ะ
"อย่าเชื่อ......ก่อนพิสูจน์"

#165 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:45

ไปแล้วฮับ.............. เดี๋ยวตัวช่วยมา ^_^

แหมะ รู้ได้ไงเนี่ย..

#166 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:57

เคยวิ่งผลัด 4 X 100 ไหมครับ :lol: :lol:

Edited by Sujinno, 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:57.

#167 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:03

4x100 เหรอ นั่นมันเครื่องดื่มของพวกเผาเมือง

#168 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:09

4x100 เหรอ นั่นมันเครื่องดื่มของพวกเผาเมือง

โทดด........งั้นเป็น 4 X 400 ก็ได้ อึดดี :lol: :lol:

#169 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:27

เคยวิ่งผลัด 4 X 100 ไหมครับ :lol: :lol:

เปลี่ยนกะ ...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#170 DETECT2

DETECT2

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:37

สรุป คือ เป้าหมายที่จะให้ตาย ถูกล็อกไว้แล้วว่าต้องเป็นคนนี้ เพราะด้วยอาชีพ ด้วยเครื่องแบบที่ผู้ตายใส่อยู่ สามารถอ้างความป่าเถื่อนของอีกฝ่ายได้ง่าย พรรคพวกไอ้ตักขี้ มันชี้คนให้เป็น ให้ตายได้จริง
คนเสื้อแดงตอนนี้ไม่ได้มีจำนวนเพิ่มขึ้น แต่คนเกลียดพวกเสื้อแดงเริ่มจะมีมากขึ้น

#171 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:37

เอาง่ายๆสั้นๆเพราะอะไรถึงต้องใส่เสื้อที่มีเครื่องหมายกาชาดให้น้องเกดครับ..ถ้าจะขอคำตอบจาก.เสื้อแดงจะมีใครว่าผมหรือเปล่าเนี้ย.. :P

#172 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:39

เอาง่ายๆสั้นๆเพราะอะไรถึงต้องใส่เสื้อที่มีเครื่องหมายกาชาดให้น้องเกดครับ..ถ้าจะขอคำตอบจาก.เสื้อแดงจะมีใครว่าผมหรือเปล่าเนี้ย.. :P

ไม่ว่าครับ ตาม :)

#173 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:39

ดัง ย่าย ออก สายหล่อฟ้า

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#174 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:50

ดัง ย่าย ออก สายหล่อฟ้า

เด๋วให้สิงห์คิดหล่ม...เอ้ย ติดอ่าง ส่งใบเรียกเก็บเงินค่าบำรุงเว็บ

หนอยแน่ เอาผลงานของพวกเราไปใช้
เราเลยอดขายข้อมูลให้นปช. เล๊ยยย

555555

#175 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:51

ไพร่แดงชอบถามว่า ใครจัดฉาก ???

คนจัดฉาก คนโกหก ก็คือ จอมบงการที่อยากจะหากินกับศพ
ที่พยายามจะให้ทหารฆ่าประชาชนมาตั้งแต่ปี 52 แต่ทหารรู้ทัน เลยไม่มีเหตุรุนแรง

พอปี 53 เลยเป็นโปรโมเตอร์จัดใหม่อีกที คราวนี้หามือยิงมาเอง ฆ่าทั้งทหาร และเสื้อแดง มวลชนของตัวเอง...
----------------------------------------------------------------------

ยังจำได้ไหมว่าปี 52 ใครต้องการศพมากที่สุด จนถึงกับต้องหลอกสื่อต่างๆ ว่าเสื้อแดงตายเป็นร้อย

แต่หน้าแหก เพราะไม่มีเสื้อแดงตายแม้แต่คนเดียว

ตอนผมเห็นทักษิณให้สัมภาษณ์ปี 52 ว่ามีคนตายเป็นร้อย(ทั้งๆที่ไม่มีคนตาย)

ตอนนั้นผมคิดเลยว่า พวกมันวางแผนกันไว้ให้มีคนตายจากการปะทะหลักร้อยเลยรึเนี่ย ? อำมหิตมากๆ

ตอนนั้นผมว่ามันไม่ได้หลอกสื่อหรอกครับ แต่ที่ให้สัมภาษณ์แบบนั้นเพราะมันยังไม่รู้ว่าแผนการล้มเหลวไม่มีเสื้อแดงตายสักคน

Edited by Moo3storey, 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:53.

#176 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:14

----- นปช. จัดฉากทำไม? โกหกทำไม? เรื่องน้องเกด ที่เสียชีวิตในวัดปทุม --- by ศรอรชุน
http://www.pantip.co.../P12741763.html
ตั้งแต่ 09:55:40 - 14:13:01 .....มีการโพสต์ไปแล้ว
80 ความเห็น

อัพเดท 19:51:56
124 ความเห็น

ร้อนแรงพอๆ กับที่นี่เลย 4 หน้าไปแล้ว
174 ความเห็น

#177 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:21

คุณศรสู้ๆ เสียดายไม่มีล็อกอิน ลากดำนา :lol: :lol: :lol:

อย่าเข้าไปเลยครับ โคลนจะเลอะขาเปล่าๆ

อ่านเอาฮาก็พอครับ 555++

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#178 Ballbk

Ballbk

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:43

พวกเสื้อแดง ในบอร์ดนี้ เกิดมา มันเคยอายหมามั่งไหมวะเนี่ย อนาถมากๆ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#179 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:14

*
POPULAR

เพิ่งจะถึงบ้าน ><!

คุณดอนยอ ถ้ามันจะมีรูปที่ผมว่าออกมาจริง คุณไม่จำเป็นต้องเลิกเล่นหรืออายครับ เพราะความจริงเป็นสิ่งไม่ตายและมันก็ไม่เคยทำร้ายใครนอกจากคนผิด

และผมก็ไม่ได้ต้องการให้ใครคนใด หรือสีใด เลิกเล่นหรือหายไป ......สิ่งที่ผมทำ และผมเชื่อว่าอีกหลายๆคนในที่นี้เป็นคือ การตามหาความจริงว่าใครฆ่าน้องเกด ...ใครจัดฉากการตาย...ใส่ร้ายทหาร เพื่ออะไร.....

ถ้าสิ่งที่ผมมีอยู่มันทำได้แค่คุณเลิกเล่น ผมไม่เอามาลงหรอกครับเสียเวลา เสียของด้วย เพราะคุณหรือเสื้อแดงไม่เคยเป็นเป้าของผม เป้าของผมคือความเป็นจริงที่จะออกมาฟ้องว่า "ไอ้ชั่ว" พวกไหนที่มันยิงคนของตัวเองแล้ว โยนขี้มาให้ทหาร แถมเอาศพมาแห่หากินอีก .... นั่นต่างหากครับเป้าหมายของผม ..
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#180 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:36

เปลี่ยนกะ ...

สุดยอด - - เปลี่ยนกะจริงๆด้วย
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#181 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:45

โกหกทำไม ทำไมต้องใส่เื้สื้อให้หลังจากตายแล้ว ทำลายหลักฐาน แล้วกล่าวหาทหารว่ายิงพยาบาล นังเกดตาย ด้วยความโง่ ของตัวเองแท้ๆ แถมมีแม่ใจทรามเอาศพมาหากินอีก เกิดมาชาตินี้ของนังเกดนี่ น่าสงสารจริงๆ

#182 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:15

#181 อย่าไปพูดถึงคนตายแบบนั้นเลย แก้ไขเหอะ

แม่ก็ส่วนแม่ คนจัดฉากก็คนละส่วนกัน

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#183 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:18

ไปอ่านในลากดำนา รู้สึกคุณศรจะโดนด่าเยอะมาก ไม่ค่อยจะมีพวกแดงเอาหลักฐานมายันมาคุณศรเลย ด่า ด่า ด่า :lol: :lol: :lol:

ผมถือว่าเป็นคำชม จากคนดีที่ได้เข้ามาอ่านครับ

ยิ่งโดนด่ามาก แสดงว่ายิ่งเข้าเป้า จี้ใจดำมาก

วันไหนเข้าลากดำนาแล้วไม่ถูกด่า จะรู้สึกครั่นเนื้อครั่นตัว ครับ ... :D :D :D

ํYOU ARE A MASOCHIST ง่า...
เตรียม โซ่ แส้ กุญแจมือ ด่วน! (อ้อ อย่าลืมเทียนลนด้วย เด๋วไม่ครบเซ็ต)
gladiator 1.jpg

#184 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:22

ถ้าคุณรู้ว่าในบอร์ดเสรีไทยมีใครแฝงตัวอยู่บ้าง...คุณจะรู้ว่าคนเหล่านี้ไม่ต้องการสร้างความดังหรอกครับ
ในบอร์ดนี้ใช้ชื่อแฝง ไม่มีใครรู้จักใคร แต่ในโลกความเป็นจริงน่ะ เขาดังอยู่แล้ว...
ไม่จำเป็นต้องมา "สร้างชื่อในบอร์ดสนทนา" หรอก

ไม่ใช่ไอ้เจเจสาทร หรือแม่น้องเกดนะ จะได้อยากดังด้วยการทำธุรกิจโรงน้ำแข็ง!
gladiator 1.jpg

#185 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:35

ถ้าคุณรู้ว่าในบอร์ดเสรีไทยมีใครแฝงตัวอยู่บ้าง...คุณจะรู้ว่าคนเหล่านี้ไม่ต้องการสร้างความดังหรอกครับ
ในบอร์ดนี้ใช้ชื่อแฝง ไม่มีใครรู้จักใคร แต่ในโลกความเป็นจริงน่ะ เขาดังอยู่แล้ว...
ไม่จำเป็นต้องมา "สร้างชื่อในบอร์ดสนทนา" หรอก

ไม่ใช่ไอ้เจเจสาทร หรือแม่น้องเกดนะ จะได้อยากดังด้วยการทำธุรกิจโรงน้ำแข็ง!

มาดึกนะ เขาจะปิดร้านแล้ว :lol: :lol:
ชีวิตจริงกับชีวิตในบอร์ด อาจจะไม่เหมือนกัน แต่มีบางอย่างที่เหมือน คือ การหาความจริง และความถูกต้อง

Edited by Sujinno, 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:36.

#186 human

human

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:04

เข้ามาเป็นกำลังใจให้คุณดอนยอครับ คุณเป็นคนยืนหยัดปักหลักสู้

แม้จะโดยลำพังและเดียวดาย อย่ายอมแพ้นะครับค้นหาความจริงให้จงได้

สู้สู้นะครับไม่ต้องอาย ผมจะคอยดูอยู่ห่างๆ มายไอดอล สุดยอดมาก :D
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#187 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:17

เข้ามาเป็นกำลังใจให้คุณดอนยอครับ คุณเป็นคนยืนหยัดปักหลักสู้

แม้จะโดยลำพังและเดียวดาย อย่ายอมแพ้นะครับค้นหาความจริงให้จงได้

สู้สู้นะครับไม่ต้องอาย ผมจะคอยดูอยู่ห่างๆ มายไอดอล สุดยอดมาก :D

คนเจ๋งจริงเมื่อจำนนด้วยหลักฐาน ก็ต้องยอมรับความจริง อิอิ จะหาเจอมั้ยน้า

กลัวแต่จะเจอแต่นักซิ่ง Initial D ดริ๊ฟจนยางใหม้อะซิ :lol:

#188 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:26

ซาแล้วรึยัง
แอบย่องมาอ่านตอนตลาดวาย

นอกจากคำกระแนะกระแนน ยังไม่พบอะไรใหม่

ต่อยอดมาจากกระทู้ใครฆ่าน้องเกด สรุปเรื่องวิถีกระสุน เอาเสื้อกาชาดมาใส่หลังเกิดเหตุ เอี๊ยมไม่ทะลุ เหมือนที่ผ้าใบกันแดดฝนไม่ทะลุเหมือนกัน

ตอนนี้เริ่มเห็นกระจายวงกว้างขึ้น ไม่รู้ว่าคนที่ไม่ได้ตามเรื่องแต่แรก จะเข้าใจมั้ยว่า เราคุยอะไรกัน และก็ข้อมูลของแต่ละฝ่ายไปไกลถึงไหนแล้ว

จริงๆยังติดใจรูปชายหลายคนแอบอยู่ใกล้ๆน้องเกด แถวรถ ซอก ใต้รถ ไม่รู้ตอนนี้เกิดอะไรขึ้น ใครมีคลิปตอนนี้มั่งคะ

#189 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:44

ไพร่แดงชอบถามว่า ใครจัดฉาก ???

คนจัดฉาก คนโกหก ก็คือ จอมบงการที่อยากจะหากินกับศพ
ที่พยายามจะให้ทหารฆ่าประชาชนมาตั้งแต่ปี 52 แต่ทหารรู้ทัน เลยไม่มีเหตุรุนแรง

พอปี 53 เลยเป็นโปรโมเตอร์จัดใหม่อีกที คราวนี้หามือยิงมาเอง ฆ่าทั้งทหาร และเสื้อแดง มวลชนของตัวเอง...
----------------------------------------------------------------------

ยังจำได้ไหมว่าปี 52 ใครต้องการศพมากที่สุด จนถึงกับต้องหลอกสื่อต่างๆ ว่าเสื้อแดงตายเป็นร้อย

แต่หน้าแหก เพราะไม่มีเสื้อแดงตายแม้แต่คนเดียว

ตอนผมเห็นทักษิณให้สัมภาษณ์ปี 52 ว่ามีคนตายเป็นร้อย(ทั้งๆที่ไม่มีคนตาย)

ตอนนั้นผมคิดเลยว่า พวกมันวางแผนกันไว้ให้มีคนตายจากการปะทะหลักร้อยเลยรึเนี่ย ? อำมหิตมากๆ

ตอนนั้นผมว่ามันไม่ได้หลอกสื่อหรอกครับ แต่ที่ให้สัมภาษณ์แบบนั้นเพราะมันยังไม่รู้ว่าแผนการล้มเหลวไม่มีเสื้อแดงตายสักคน

รูปนนี้หรือเปล่าที่ทักษิณให้สัมภาษณ์ ซีเอ็นเอ็น แล้วยกสุภาษิตไทยมาอ้างด้วยว่า "ช้างตายทั้งตัว เอาใบบัวปิดไม่มิด"

#190 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:12

การกระทำ มันส่อเจตนา

ไม่มีคนดีที่เจตนาบริสุทธิ์ ทำลาย ปิดบัง ซ่อนเร้น กล้องวงจรปิดและอุปกรณ์ในการบันทึกเหตุการณ์ นอกเสียจาก โจร

ในช่วงเวลานั้น ฝ่ายไหนต้องการศพ ต้องการคนเจ็บ ต้องการให้เกิดการปะทะกัน ระหว่างจนท.รัฐ กับมวลชน

ฝ่ายไหน ยั่วยุ ฮึกเหิม ทำทุกอย่างเพื่อที่ จะให้อำนาจรัฐ(ในขณะนั้น)ล้มเหลว

ปี52 พลาดหน้าแหก ปี53 ไม่พลาด

ทุกวันนี้ พวกไหน ใคร ได้ประโยชน์จากความรุนแรงในครั้งนั้น

ทำทุกอย่างทุกทาง แม้จะเป็นการหักหลัง คนที่รักและศรัทธาตนเอง

เลวที่สุด

#191 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:56

#181 แม่ก็ส่วนแม่ครับ

ตัวน้องเกดผมว่าเธอพยายามทำดีที่สุดแล้วล่ะกับการช่วยเหลือผู้ชุมนุม ด้านการพยาบาล แม้ท้ายสุดเธอจะถูกเอาศพมาหากินก็ตาม ไม่ใช่ความผิดของเธอครับ

แม่กลายเป็นเซเลบ...ได้เงินอีก 7.5 ล้าน น้องชาย จากนักดนตรีในผับไร้อนาคต กลายเป็น เลขา รมต.
มองในอีกแง่ เธอให้สิ่งต่างๆกับครอบครัวด้วยชีวิตของเธอเอง......ในขณะที่ทั้งแม่และน้องกำลังหลงระเริงกับสิ่งที่เธอแลกมาด้วยชีวิต

Edited by นารายณ์สังหาร, 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:57.

ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#192 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:39

อ่านรวดเดียว จบ
ได้ผลออกมาว่า

เสื้อกาชาดที่สวมอยู่ในหัวใจ

คิดไปได้

มึนเลยก๊องส์

#193 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:48

DSI มันโอนเอนเหมือนอ้อล้อลม มันก็เข้าทางเขา

เพียงแต่.ปรุงแต่ง.ซากที่ไร้วิญญาณ.โดยมี(มาร) ที่ไม่

( ดา) มันก็สิ้นค่าของความเป็นคน. เหมือน.นฤมลที่เหยียบ

ซากผู้ให้กำเนิด แล้วเชิดหน้าหอนอยู่กลางสภาฯ อนิจจา

มนุษย์หนอ..พ่อ-ลูก....แม่-ลูก...( ศีล-ธรรม ไม่เสื่อม ) หรอก

แต่ จิตใจมนุษย์ บางกลุ่ม บางเหล่า บางพวก มันเสื่อมไปแล้ว.

#194 PKmaker

PKmaker

น้องเก่า

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:51

หลักฐานการบิดเบือนที่ว่า "น้องเกดถูกยิงในขุดกาชาดหรือชุดพยาบาล" หาได้ทั่วไป จากเวปแดง ทีวีแดง สำนักข่าวแดง ครับ

เช่น ภาพข่าวนี้ ครับ

http://thaienews.blogspot.com/2010/05/blog-post_276.html

ก็แน่นอนครับก็ในเมื่อตอนที่เจอศพ ก็เจอในสภาพอย่างนั้น ในขั้นแรกใครก็ต้องเข้าใจว่าหยั่งงั้น
เพราะภาพที่ปรากฏตามสื่อทั่วไปก็เป็นอย่างนั้น แต่ทีนี้เมื่อมีข้อเท็จจริงทีหลังว่า ตอนเสียชีวิต
ไม่ได้อยู่ในชุดนั้น ก็ต้องถามว่า แล้วใครเอาเสื้อกาชาดมาใส่ แล้วใสเพื่ออะไร รู้หรือยัง
ถ้ายังไม่รู้แล้วจะมาสรุปได้อย่างไรว่า "นปช จัดฉากและโกหก"
อย่างนี้ผมจะเรียกว่าจินตนาการบ้างได้ไหม ก็ในสรท.เขาชอบหาว่าผมจินตนาการ

ลองใช้ สมอง และ ปัญญา คิดนะครับ
1. มีคน 2 กลุ่ม ที่กำลังเผชิญหน้ากัน ทหาร / นปช
2. กลุ่มที่ตั้งมั่นในวัดคือ นปช
3. จะเป็นไปได้มั๊ย ที่ทหาร จะเป็นคนเข้าไปเปลี่ยนเสื้อ
มีบ้างมั๊ยครับ สมอง กับ ปัญญา
เอา อวิชชา ออกไปบ้าง จะได้เหลือที่ให้ ปัญญา บ้าง ครับ

#195 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:53

กำลังมองหา " ดริฟท์ ออฟ เดอะ แมตช์ "

อันนี้เริ่มเข้าท่า มีการอ้างอิง "สิงห์สนามหลวง" ด้วย
ที่สำคัญ ให้ตัดผลการชันสูตรผ่าศพ ทิ้ง
แล้วเอาความเชื่อตามจินตนาการของตัวเอง มาใช้อย่างเดียว ... :D :D :D

โอว..เพิ่งสังเกตเห็น

"ชุดกาชาดที่สวมอยู่ในหัวใจน้องเกด"

สุดจอร์ท มันยอดมาก คงคว้าตำแหน่งนี้ไปได้ค่อนข้างแน่นอนละครับ

เคยเข้าไปเวบบ์(นี้)ครั้งเดียว ไปตามลิงค์คุณสิงห์ โพสท์ต้นๆ ของกท. 'ใครฆ่าคุณวสันต์'
ดูในเวบบ์นั้นได้2กท. แล้วตั้งใจจะไมเข้าไปอีกเลย ไม่อยากระบายอารมณ์(เสีย)กับเมีย และ
เสียดาย ค็อมพิ่วเต้อร์

เห็นโพสท์คุณลวงโลก ที่คุณศร แนบมา ต้องยอมรับในความอดทนอดกลั้นของทุกคนที่เข้าไปครับ

ลวงโลกนี่ =5เหวง/นกแสก/ดอนยอ =100 สิงห์ =200ห้าเอ็ม =1000 หมูจ๋า (รายนี้หนักทางเอาฮา)

ไม่รู้ระดับ ลวงโลกนี่มีเยอะหรือเปล่า
"อยุธยายศล่มแล้ว ลงฤๅ (ถูกไหมชักจำไม่ได้)"

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#196 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:02

DSI มันโอนเอนเหมือนอ้อล้อลม มันก็เข้าทางเขา

เพียงแต่.ปรุงแต่ง.ซากที่ไร้วิญญาณ.โดยมี(มาร) ที่ไม่

( ดา) มันก็สิ้นค่าของความเป็นคน. เหมือน.นฤมลที่เหยียบ

ซากผู้ให้กำเนิด แล้วเชิดหน้าหอนอยู่กลางสภาฯ อนิจจา

มนุษย์หนอ..พ่อ-ลูก....แม่-ลูก...( ศีล-ธรรม ไม่เสื่อม ) หรอก

แต่ จิตใจมนุษย์ บางกลุ่ม บางเหล่า บางพวก มันเสื่อมไปแล้ว.

เพียงเพราะแค่

"อำนาจ"

"บารมี"

"เงินตรา"

เท่านั้นเหรอครับ ท่านพระฤาษี

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#197 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:10

รูปแบบเดิมๆของทุกสี
ในการนำทฤษฎีเก่ากึ้กมาใช้ (ไม่ใช่เก๋า นะอ่านดีๆ)
การเคลื่อนไหวของคนโฉด ต้องมีศพ เพื่อแห่ไปใช้ปลุกระดม
อยู่ที่ว่าแกนนำฝ่ายไหนจะกระหยิ่ม ที่มี "ศพ" เกิดขึ้น เพื่อให้นำไปใช้ได้
โหดเ หี้ ย ยิ่งนัก .. แต่เพื่อผลสัมฤทธิ์ของ สงครามประชาชน - ประชาชนต้องยอมถูกสนตะพาย !!

ลองอ่านแนวคิดฝั่งเสื้อแดงในเรื่องสงครามประชาชนที่ล้มเหลวแล้วล้มเหลวเล่า
จากสาม - สี่ทศวรรษหรือเกือบศตวรรษที่ผ่านมา .. ในเขตป่าเขา .. ที่เป็นเสมือน อารมณ์ค้าง

การนำทฤษฎีสงครามปฏิวัติของเหมาเจ๋อตุงไปใช้

กลยุทธ์ของการทำสงครามปฏิวัติในช่วงสงครามเย็นนั้น ทฤษฎีสงครามประชาชน (People’War) ของเหมา ฯ นับได้ว่า เป็นทฤษฎีที่โดดเด่นและมีผู้นำไปใช้ หรือนำไปดัดแปลง ใช้เป็นจำนวนมากที่ประสบผลสำเร็จอย่างเห็นได้ชัดเจนคือ การทำสงครามกองโจรที่เรียกว่า FOCO เพื่อล้มล้างระบอบการปกครองของประธานาธิบดี บาติสต้า โดยมี ฟิเดล คาสโตร เป็น ผู้นำ หรือการทำสงครามปฏิวัติโดยใช้กลยุทธ์ป่าประสานเมืองของโฮจิมินห์ นอกนั้นมีเกือบจะ สำเร็จ เช่น แองโกลา ซิมบับเว นามิเบีย และแอลจีเรีย เป็นต้น จุดเด่นที่สำคัญของ ทฤษฎีสงครามประชาชนของเหมา ฯ ก็คือ การใช้การเมืองนำหน้า การทหาร การจัดตั้งกลุ่ม การเมืองทั้งที่เปิดเผยและไม่เปิดเผยเพื่อประสานการเคลื่อนไหวทาง การเมืองการทำสงคราม ยืดเยื้อ และใช้ชนบทห่างไกลเป็นฐานที่มั่นในการรุกคืบหน้า เป็นต้น แนวความคิดต่างๆ เหล่านี้ ดูไม่ยุ่งยาก แต่ทำไมการทำสงครามปฏิวัติของเหมาฯ จึงประสบความสำเร็จและมีอุปสรรคค่อนข้างน้อย ที่เห็นได้ชัดเจนก็คือ ในช่วงนั้นแนวความคิดเกี่ยวกับเรื่องนี้ยังเป็นเรื่องใหม่ ไม่แพร่หลาย นอกจากนี้จากการที่ฝ่ายปฏิวัติได้พยายามค้นหาหรือสร้างเงื่อนไขที่เป็นจุดอ่อนแอของรัฐบาลที่ครองอำนาจรัฐอยู่ในขณะนั้น เช่นปัญหาการไร้ความชอบธรรมในการปกครองประเทศ ความยากจน และความไม่เป็นธรรมในสังคม เป็นต้น อย่างไรก็ดี การทำสงครามปฏิวัติในบางประเทศก็อยู่ห่างไกลจากความสำเร็จ เช่นกรณีของ เอลซัลวาดอร์

http://surasiha.blog...min-351-am.html

ขอแย้งหนูอ้อยหน่อย
ผมว่าทฤษฏี เอาศพไปหากิน มันจะใช้ได้ผลก็ต่อเมื่อ ประชาชนเป็นน้ำหนึ่งเดียวกัน
และต่อสู้กับภาครัฐ เมื่อมีการตายจะกระตุ้นให้โกรธแค้นและจะเพิ่มมวลชนโดยอัตโนมัติ
ใช้ไม่ได้ผลกับเหตุการณืที่ผ่านมาหรอกครับ เพราะประชาชนแยกเป็น 2ฝ่าย
อีกฝ่ายตายอีกฝ่ายก็สะใจด้วยซ้ำ และผมคิดว่าคงไม่มีใครเสียสติที่จะเอา ศพเกือบร้อย
มาสนองทฤษฎีที่ว่าหรอกครับ ที่ตายนั่นเป็นการยิงจริงตายจริงครับ

ทฤษฏีเหมา ทำได้สำเร็จในประเทศของเหมา ในบางสถานการณ์ ในบางประเทศ ..
แกนนำห่วยๆเสื้อแดงปลุกระดมนำเรื่องแก้วสามประการมาใช้ ก็เรียกว่าลอกทฤษฎีนี้เพื่อปลุกวาทะไพร่ผู้ถูกกดขี่
แกนตามไม่รู้อิโหน่อิเหน่เสียสติแห่ตาม และเซ่นสังเวยชีวิต เป็นเหยื่อของแกนนำที่ต้องการศพ

ปี 2552 ไม่สำเร็จ จนมาบรรลุผล มีศพเช่นพยาบาลเกด แกนตามยังไม่รู้สึกตัว
ยังมาปกป้องให้แกนนำอีก ว่าไม่ได้ตามรอยทฤษฎีนี้ น่าอนาถจริงๆ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#198 PKmaker

PKmaker

น้องเก่า

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:13

ดอนยอ ผมยังมีคำถามที่สิงห์สนามหลวงไม่มีปัญญาตอบ และคนเสื้อแดงใดๆก็ไม่สามารถตอบให้ตรงตามประเด็นได้ตลอดมาครับ

การตายของ 6 ศพ วัดประทุม...ถูกใครนำไปใช้ประโยชน์?????
เอ้า...ผมตอบเองก็ได้ ไม่มีใครนำมาใช้ประโยชน์หรอกครับ มีแต่นำข้อเท็จจริงที่ปรากฎอยู่มาบอกกับสังคม
ก็มีการตาย 6ศพที่วัดประทุมจริงๆนี่ครับ โอเค.ไม่เห็นคนยิงแบบชัดเจนแต่มันมีคลิปชัดๆ
ว่ามีทหารเล็งปืนมาจากรางรถไฟจริงๆประกอบกับพยานอื่นๆ ที่บอกว่ายิงมาจากทหาร
มันก็ต้องเชื่อไปอย่างนั้นตามข้อมูลที่มีอยู่ ส่วนจะจริงแท้หรือไม่อนาคตต้องพิสูจน์
ส่วนความเชื่อของแต่ละฝ่ายมันก็ยากนะครับที่ใครจะยอมกัน

แล้วใคร....ที่ไปแหกปากว่า ทหารยิงพยาบาลในหน้าที่
พยายามสร้างภาพ สร้างความเชื่อว่า รัฐบาลฆ่าประชาชน
ใครกันครับ ที่มันหาประโยชน์จาก ศพ
ถาม มโนธรรม(ถ้ายังมีเหลือ) ในใจตัวเองสิครับ

และ ...

ฝ่ายไหนที่ป่าวประกาศปาวๆว่า น้องเกด ถูกยิงตายทั้งชุดพยาบาล????? โดยที่ความจริงคือน้องเกดไม่ได้ถูกยิงทั้งชุดพยาบาล....

ที่นี้พอพิจารณาได้หรือยังครับว่า ใครจัดฉาก......เพราะคนเนเรื่องนี้มีอยู่กลุ่มเดียว.... คนจัดฉากเพื่อเล่นเรื่องนี้มันก็กลุ่มเดียวกันน่ะแหละ
อย่าลืมนะครับตอนโดนยิงไม่มีใครเห็น แต่ภาพที่ปรากฏบนสื่อคือภาพตอนเสียชีวิต
ซึ่งใ่ส่เสื้อกาชาด เพราะฉะนั้นใครเห็นก็ต้องเข้าใจอย่างนั้นแน่นอน
ทีนี้ถามเป็นการจัดฉากหรือ ไม่จำเป็นต้องจัดหรอกครับ มันมีคนตายมามากพอแล้ว
ก่อนหน้านี้ ทั้งผู้สื่อข่าว มูลนิธิ ประชาชนทั่วไป จะไปจัดฉากเพื่ออะไร
ถ้าจะเล่นเกมส์ ถึงไม่มีคนตายในวัดประทุม ก็มีประเด็นอื่นให้เล่นมากมายไม่จำเป็นต้องทำอะไรอีก

แต่ตอนนี้มีภาพตอนก่อนออกสื่อมาปรากฏแล้วไงครับ
จะบอกว่า ไม่จำเป็นต้องจัดฉากได้ไง ก็มันจัดไปแล้ว
( เฮ้อ สาธุ ขออย่าให้ความจริงปรากฏว่า มันเป็นคนลงมือ เมื่อรู้ว่าน้องเกดเป็นอาสาพยาบาล เพื่อขยายผลเลย..เพี๊ยง )
บอกแล้ว ให้ตัด อวิชชา ออก เพื่อเหลือที่ให้กับ ปัญญา บ้าง

ไปหาหลักฐาน มาดีกว่า ว่าถ้าทำแบบนี้ ใคร.?? จะเป็นคนที่ได้ประโยชน์
และสาบานได้ว่า ที่ผ่านมา ไม่มีใคร หาประโยชน์ จากเรื่องนี้

เฮ้อออ ไอ้เหลี่ยมนี่ มันให้ได้ทุกอย่าง ยกเว้น คุณธรรม กับ ความจริง
ไอ้คนรับนี่ มันก็รับทุกอย่าง ยกเว้น คุณธรรม กับ ความจริง พอกันจริงจิ๊งงงงง

#199 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:16

#181 แม่ก็ส่วนแม่ครับ

ตัวน้องเกดผมว่าเธอพยายามทำดีที่สุดแล้วล่ะกับการช่วยเหลือผู้ชุมนุม ด้านการพยาบาล แม้ท้ายสุดเธอจะถูกเอาศพมาหากินก็ตาม ไม่ใช่ความผิดของเธอครับ

แม่กลายเป็นเซเลบ...ได้เงินอีก 7.5 ล้าน น้องชาย จากนักดนตรีในผับไร้อนาคต กลายเป็น เลขา รมต.
มองในอีกแง่ เธอให้สิ่งต่างๆกับครอบครัวด้วยชีวิตของเธอเอง......ในขณะที่ทั้งแม่และน้องกำลังหลงระเริงกับสิ่งที่เธอแลกมาด้วยชีวิต

น้องชายกมลเกด ณัทพัช อัคฮาด มีแนวความคิดทางการเมืองเป็นเสื้อแดง
แต่แดงแนวทางไหนมาดูที่เสื้อที่เขาสวม

รูปนี้เป็น capture จากงานรำลึกวีรชน 20 01 55

เสื้อที่สวม เหมือนกับที่พวกนี้สวมใส่ในงานเสวนาของนิติราษฎร์
ภาพจาก http://www.rsunews.n...news/detail/335

ชัดเจนไหม????

แก้ไขเติมคลิป

Edited by asawinee, 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:17.

#200 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:18

20 มกราคม ปีนี้เหรอ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน