Jump to content

- - - - -

นปช. จัดฉากทำไม โกหกทำไม

• Please log in to reply
272 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:46

ไม่มีเสื้อแดงมาช่วยดอนยอเลยหรือ

เอ

สรท. กำจัดปลวกไปตอนใหนน่ะ ไม่รู้เรื่องเลย
5555555

ดอนเอ๋ย
อย่ามาสู้ในสรท. เลย ที่นี่มันเล็ก ออกไปช่วยพรรคพวกที่อื่นเถอะ

ตอนนี้ประเด็นจัดฉากอำพรางศพมันกลายเป็นเครื่องหมายการค้าของนปช. ไปแล้ว

ดอนไปขอบคุณสิงห์สนามหลวงเขาด้วยนะ
เขาเป็นคนขนข้อมูลมาให้พวกเราเองแหละ
ไม่ได้เขา เราก็คงจะสางคดีน้องเกดไม่สำเร็จดอก

จะได้จูงจมูกกันโดยที่ไม่มีใครขัดไช่ไหม
อย่าห่วงผมพร้อมที่จะสู้ด้วยเหตุผลและข้อเท็จจริง ถึงแม้จะอยู่คนเดียว

เผอิญคนในเสรีไทยไม่ใช่พวกวิตกจริตจนอุปาทานหมู่
ข้อหาจูงจมูกกัน เลยไม่มีน้ำหนัก
ส่วนใครจะขัดกับใคร ถ้าหากเหตุผล และการวิเคราะห์
ด้วยหลักฐานข้อมูล ดำเนินไปในรูปแบบเดียวกัน
ก็คงจะไม่มีใครขัดกัน
ยกเว้น เหตุผลและข้อเท็จจริงของ " คนคนเดียว"
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#102 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:47

หลังจากเหตุการณ์สลายการชุมนุม

ฝ่ายใหนครับประโคมข่าว เล่นข่าว กระจายข่าว

ทหารยิงพยาบาล

#103 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:48

ผมว่าเราต้องขยายผลอันนี้ออกไป..ให้มากที่สุด..แชร์ออกไป.ในFBและทางอื่นๆเพื่อบีบให้นปชที่เอาเรื่องนี้มาเล่น..จะออกมาแก้ตัวยังงัย..ถ้าเราปล่อยให้เงียบลง..เดี่ยวเสื้อแดงจะสร้างภาพลวงตาออกมาปกปิดข่าวอีก..

#104 กาลามสูตร

กาลามสูตร

น้องเก่า

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:48

ไม่มีเหตุผลอะไรที่ นปช.จะจัดฉากและโกหก การชุมนุมก็สลายไปแล้ว

อันนี้ต้องไปถามท่าน สส เพื่อไทยนะครับว่าเอาเสื้อมาโบกแล้วกล่าวหาว่าทหารยิงพยาบาลทำไม

เรื่องๆง่ายๆแค่นี้ยังคิดไม่ออกอีก กำกำ

ดอนยอเค้าคงเกินเยียวยาแล้วครับ....เดี๋ยวเค้าก็คงมาบอกว่า เพื่อไทย..กับ นปช. ไม่ได้เกี่ยวข้องกันเพราะนปช.หรือเสื้อแดงสลายการชุมนุมไปแล้วตามฟอร์ม

Edited by OPOL, 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:50.

"อย่าเชื่อ......ก่อนพิสูจน์"

#105 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:51

เหตุผลที่ นปช.ต้องป้ายสีทหาร เพื่อกระทบชิ่งไปถึงรัฐบาล.....ก็คือ

ต้องการปกครองแบบเบ็ดเสร็จเพื่ออาไอ้ทักษิณกลับบ้านแบบเท่ห์ๆ ..... ปชป. โดยเฉพาะ อภิสิทธิ์ และกองทัพ คือไม้ซุงอันใหญ่ที่ขวางทางอยู่ ...

ทีนี้จะทำยังไงมันดี ให้ภาพลักษณ์มันเสีย .....ศพในที่ชุมนุมนี่แหละ....หากินได้แน่นอน.....แต่.....ศพในที่ชุมนุมจากการปะทะเนี่ย มันยังสร้างความผิดให้ทหารและรัฐาลอภิสิทธิ์ไม่พอหรอก ...มันต้องไปขัดข้อห้ามอะไรสักอย่าง....."หน่วยพยาบาล"ละกัน....

ทีนี้ไอ้คนที่โดนยิงตายกันไม่ใส่ชุดพยาบาล.....อืม ก็เอาเอี้ยมพยาบาลไปใส่สิ ละออกข่าวว่า ถูกยิงจายทั้งชุดพยาบาล....

แน้ก็เอามาหากินได้เรื่อยๆแล้วเพราะ การโจมตีหน่วยพยาบาลเป็นเรื่องต้องห้ามของสงครามอยู่แล้ว .....

ถ้าดอนยอ ถามว่า...ทำไมคิดว่า นปช. ถึงเป้นคนจัดฉากเอาชุดพยาบาลให้น้องเกดใส่ หลังจากยิงน้องเกดทิ้ง....

ลองย้อนถามตัวเองในหัวสิครับ...ว่า

นปช.และแกนนำ วันนี้ได้ประโยชน์อะไรจากศพน้องเกดบ้าง??? โดยเฉพาะ การออกข่าวว่าถูกยิงตายทั้งชุดพยาบาล....

และมีคนอื่นได้ประโยชน์จากการตายทั้งชุดพยาบาลของน้องเกดหรือเปล่า ......แค่นี้มันก็พอรู้แล้ว ว่าใครจัดฉาก
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#106 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:51

ทหารยิงชาวบ้าน ทหารยิงประชาชน ทหารยิงพยาบาล

เล่นมาหลายปีแล้วนี่เรื่องนี้ดอนยออย่าทำซึน

#107 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:53

ท ำไมน่ะหรือครับ

“If you tell a big enough lie and tell it frequently enough, it will be believed. “
=Adolf Hitler, Mein Kampf “Why the second reich collapse”=

“หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ”
=อดอล์ฟ ฮิตเลอร์, การต่อสู้ของข้าพเจ้า “เหตุใดจักรวรรดิไรค์ที่ 2 จึงล่มสลาย”=

นี่เหตุผลว่าทำไม

และพวกเขาก็ยังจะโกหกอย่างนี้ต่อไปเรื่อยๆ ไม่มีหยุดครับ

Edited by David_GinoLa, 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:55.

"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#108 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

ร้ายน๊ะเนี่ย...

ตั้งทู้ก่อน เอารูปไปแปะทีหลัง (หมายถึงทู้ในห้องราด..)

ส่วนดอนยอ อย่าโนเน๊ะเลย ดูปัญญาอ่อนมากว่ามีปัญญา..

:lol:

ไม่ต้องการเหตุผลเลยเหรอ 55555 หรือถ้ามาจากบลูสกายแล้วต้องเชื่อทันทีไช่ไหม 55555 :lol:

ดอนยอเคยฟัง เคยยอมรับเหตุผลด้วยรึ

ถามจริง ถ้าไม่ใช่ นปช. ทำ แล้วใครทำ..

:D

คำถามนี้ผมต้องเป็นคนถามถึงจะถูก
ก็ใครเอาเสื้อมาใส่ แล้วใส่เพื่ออะไร ก็ยังไม่รู้
แล้วมาสรุปได้อย่างไร อย่างนั้นนั่งนึกเอาได้หมดแหละ

ก็คนอื่นเค้าบอกว่า นปช.ทำ ..ดอนยอ บอกไม่ใช่ แล้วว่าใครทำ..

เค้าอธิบายว่า นปช. จัดฉากเพื่อให้ดูว่ามันโหด***ม ยิงกระทั้งพยาบาล

แล้ว ดอนยอจะถามอีกทำไม...ผมถึงถามว่า เคยฟังเหตุผลด้วยรึ

ถ้าไม่งั้น ก็คงไม่ถาม...หรือ ถ้าเห็นเป็นอื่น ก็บอกว่าอะไร ไม่ใช่กลับมาถามอีก

ใช้ปัญญามั่งดิ ดอนยอ

:lol:

ก็แน่นอน กระทู้ต้องการชักจุงให้เชื่ออย่างนั้น ผมถึงต้องโต้แย้งว่าเป็นไปไม่ได้
ไม่มีเหตุผลอะไรที่ นปช.จะจัดฉากและโกหก การชุมนุมก็สลายไปแล้ว แกนนำก็มอบตัวบ้าง
หนีบ้าง เหลืออยู่แต่ประชาชนที่หนีตาย
ถ้าหากว่ามีใครสักคนที่อยู่ในวัดเอาเสือมาใส่หรือคลุม ศพน้องเกด ก็ต้องทราบเหตุผลที่เขาทำอย่างนั้น
ก่อน จะมาสรุปว่า นปช.จัดฉาก ผมว่ามันง่ายเกินไป เลื่อนลอย ใครเชื่อก็ไม่มีความคิดแล้วล่ะ

มันง่ายเกินไปแล้วคิดว่าใครทำล่ะ แล้วทำไม

ถ้าผมเชื่อจะมาบอกว่าผมไม่มีความคิดไม่ได้หรอก

เพราะชุดความคิดฝูงควายแดงบอกว่า ทหารโหด***มมากยิงแม้กระทั่งพยาบาล

ขนาดถูกยิงจากล่างขึ้นบน ยังมีคนเชื่อว่ายิงจากรถไฟฟ้าเลย ....ดอนยอเชื่อแบบเค้าป่าวล่ะ

:lol: :lol: :lol:

#109 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:04

*
POPULAR

กำลังมองหา " ดริฟท์ ออฟ เดอะ แมตช์ "

อันนี้เริ่มเข้าท่า มีการอ้างอิง "สิงห์สนามหลวง" ด้วย
ที่สำคัญ ให้ตัดผลการชันสูตรผ่าศพ ทิ้ง
แล้วเอาความเชื่อตามจินตนาการของตัวเอง มาใช้อย่างเดียว ... :D :D :D

โอว..เพิ่งสังเกตเห็น

"ชุดกาชาดที่สวมอยู่ในหัวใจน้องเกด"

สุดจอร์ท มันยอดมาก คงคว้าตำแหน่งนี้ไปได้ค่อนข้างแน่นอนละครับ

Edited by ศรอรชุน, 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:33.

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#110 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:04

คุณแอม ตั้งกระทู้ทีไร ฮอท ทุกที :D :D

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#111 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:07

คุณศรสู้ๆ เสียดายไม่มีล็อกอิน ลากดำนา :lol: :lol: :lol:

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#112 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:07

คุณแอม ตั้งกระทู้ทีไร ฮอท ทุกที :D :D

โอว

ต้องยกความดีความชอบให้คุณสิงห์สนามหลวงครับ
แกเก็บข้อมูลทำลายนปช. ไว้มาก

นี่ยังจะมีปล่อยออกมาเรื่อยๆ นะ ถ้าแกไม่โดนเด็ดหัวไปซะก่อน

#113 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:10

กำลังมองหา " ดริฟท์ ออฟ เดอะ แมตช์ "

อันนี้เริ่มเข้าท่า มีการอ้างอิง "สิงห์สนามหลวง" ด้วย
ที่สำคัญ ให้ตัดผลการชันสูตรผ่าศพ ทิ้ง
แล้วเอาความเชื่อตามจินตนาการของตัวเอง มาใช้อย่างเดียว ... :D :D :D

ถ้างั้น เกิดมีคนยิงตายแล้วพิสูจน์ตามหลักฐานทางนิติเวชไม่ได้ ใช้จินตรานาการอย่างเดียว

งั้นผมขอลองยิงเสื้อแดงสักคน แล้วใช้วิธีจินตรานาแล้วกันนะ

ก๊ากกกกกกกกกกกกกก

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#114 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:11

ก๊ากกก ฮากลิ้ง ตัดผลพิสูจน์ทางนิติวิทยาศาสตร์ออก เชื่อละว่า คลอโรฟิลด์แม่งอุดตันซีรีบลัมจริงๆ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#115 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:13

ถ้างั้น เกิดมีคนยิงตายแล้วพิสูจน์ตามหลักฐานทางนิติเวชไม่ได้ ใช้จินตรานาการอย่างเดียว

งั้นผมขอลองยิงเสื้อแดงสักคน แล้วใช้วิธีจินตรานาแล้วกันนะ

กำลังจะถามแบบนี้พอดี เข้าไปดูตามลิ้งค์ แล้ว กลับออกมาแบบนี้ :blink: :blink:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#116 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:17

ดอนยอ ผมยังมีคำถามที่สิงห์สนามหลวงไม่มีปัญญาตอบ และคนเสื้อแดงใดๆก็ไม่สามารถตอบให้ตรงตามประเด็นได้ตลอดมาครับ

การตายของ 6 ศพ วัดประทุม...ถูกใครนำไปใช้ประโยชน์?????
เอ้า...ผมตอบเองก็ได้ ไม่มีใครนำมาใช้ประโยชน์หรอกครับ มีแต่นำข้อเท็จจริงที่ปรากฎอยู่มาบอกกับสังคม
ก็มีการตาย 6ศพที่วัดประทุมจริงๆนี่ครับ โอเค.ไม่เห็นคนยิงแบบชัดเจนแต่มันมีคลิปชัดๆ
ว่ามีทหารเล็งปืนมาจากรางรถไฟจริงๆประกอบกับพยานอื่นๆ ที่บอกว่ายิงมาจากทหาร
มันก็ต้องเชื่อไปอย่างนั้นตามข้อมูลที่มีอยู่ ส่วนจะจริงแท้หรือไม่อนาคตต้องพิสูจน์
ส่วนความเชื่อของแต่ละฝ่ายมันก็ยากนะครับที่ใครจะยอมกัน

และ ...

ฝ่ายไหนที่ป่าวประกาศปาวๆว่า น้องเกด ถูกยิงตายทั้งชุดพยาบาล????? โดยที่ความจริงคือน้องเกดไม่ได้ถูกยิงทั้งชุดพยาบาล....

ที่นี้พอพิจารณาได้หรือยังครับว่า ใครจัดฉาก......เพราะคนเนเรื่องนี้มีอยู่กลุ่มเดียว.... คนจัดฉากเพื่อเล่นเรื่องนี้มันก็กลุ่มเดียวกันน่ะแหละ
อย่าลืมนะครับตอนโดนยิงไม่มีใครเห็น แต่ภาพที่ปรากฏบนสื่อคือภาพตอนเสียชีวิต
ซึ่งใ่ส่เสื้อกาชาด เพราะฉะนั้นใครเห็นก็ต้องเข้าใจอย่างนั้นแน่นอน
ทีนี้ถามเป็นการจัดฉากหรือ ไม่จำเป็นต้องจัดหรอกครับ มันมีคนตายมามากพอแล้ว
ก่อนหน้านี้ ทั้งผู้สื่อข่าว มูลนิธิ ประชาชนทั่วไป จะไปจัดฉากเพื่ออะไร
ถ้าจะเล่นเกมส์ ถึงไม่มีคนตายในวัดประทุม ก็มีประเด็นอื่นให้เล่นมากมายไม่จำเป็นต้องทำอะไรอีก

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#117 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:19

ขอเน้นหน่อย จากลิ้งค์คุณศร
ผมยกให้คนนี้เป็นแดงไปถึงกระดูกหัวเน่าเลย คิดออกมาได้
-------------------
ส่วนเรื่องที่มีการให้ข่าวกันว่า ยิงในชุดกาชาด
คนเห็นเหตุการณ์อาจจะเข้าใจว่า ชุดขาวเสื้อยืดที่น้องเกดใส่เป็นชุดกาชาด ก็ได้
และ

ชุดกาชาดที่เขาพูดน่ะหมายถึง ชุดกาชาดที่สวมอยู่ในหัวใจของน้องเกดตลอดเวลาจนถึงวินาทีสุดท้าย
ฝากคุณสิงห์สนามหลวงไปบอกมารดาน้องเกดด้วยว่า
หล่อนชูเสื้อผิดตัวนะฮะ

ต้องชูตัวที่น้องเกดสวมอยู่ในหัวใจฮ่า.....

55555555

#118 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:20

ก๊ากกก ฮากลิ้ง ตัดผลพิสูจน์ทางนิติวิทยาศาสตร์ออก เชื่อละว่า คลอโรฟิลด์แม่งอุดตันซีรีบลัมจริงๆ

น่ากลัวต้องเผาตำรา อาชญวิทยาทิ้ง :P :P

#119 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:22

ขอเน้นหน่อย จากลิ้งค์คุณศร
ผมยกให้คนนี้เป็นแดงไปถึงกระดูกหัวเน่าเลย คิดออกมาได้
ส่วนเรื่องที่มีการให้ข่าวกันว่า ยิงในชุดกาชาด
คนเห็นเหตุการณ์อาจจะเข้าใจว่า ชุดขาวเสื้อยืดที่น้องเกดใส่เป็นชุดกาชาด ก็ได้
และ

ชุดกาชาดที่เขาพูดน่ะหมายถึง ชุดกาชาดที่สวมอยู่ในหัวใจของน้องเกดตลอดเวลาจนถึงวินาทีสุดท้าย
ฝากคุณสิงห์สนามหลวงไปบอกมารดาน้องเกดด้วยว่า
หล่อนชูเสื้อผิดตัวนะฮะ

ต้องชูตัวที่น้องเกดสวมอยู่ในหัวใจฮ่า.....

55555555

สำลักกาแฟ.............ไร้เทียมทานจริงๆ :wacko: :lol: :lol:

#120 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:23

ดอนยอเมาหมัดแล้วล่ะ พูดอย่างนี้ อย่าลืมนะครับตอนโดนยิงไม่มีใครเห็น
ไอ้กู้ภัยเก่งร่วมด้วยช่วยกัน ก็โกหกดิ

มันบอกว่า
ร่วงไปเลยพร้อมกันทั้ง 3 คน ต่อหน้าต่อตา

อีกคนบอกว่า
ทหารผมขาวแก่ๆ เดินเข้ามา ด่าว่า
อีพยาบาล เก่งนักหรือ แล้วก็ยิงถล่ม

พวกนี้มาจากพยานฝ่ายเสื้อแดงทั้งนั้น

#121 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:26

ทหารเขาคงเอาเสื้อกาชาดไปใส่ให้ศพเพื่อโดนหาว่ายิงพยาบาลหรอกนะ

มีแต่กลุ่มเดียวนี่แหละที่ประโคมข่าวว่า ทหารยิงพยาบาลในเครื่องแบบ

ไม่แปลกใจเลยที่แม้วมันรักเสื้อแดง ปกครองง่าย แบบนี้นี่เอง

เอ้า...ก็ภาพที่ปรากฎต่อสื่อต่างๆมันเป็นอย่างนั้น แล้วจะให้เข้าใจว่าอย่างไร
ผมไม่ได้บอกว่าทหารจัดฉาก และผมว่าไม่มีใครจัดฉากด้วย
เออแล้วก็เสื้อแดงปกครองไม่ง่ายหรอก มีความคิด ไม่เห็นเหรอมีตั้งหลายกลุ่ม
สาวก ปชป ตะหากที่ปกครองง่าย เอาเสาไฟฟ้ามาจูงยังเดินตามกันเป็นแถวเลย

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#122 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:31

ทหารเขาคงเอาเสื้อกาชาดไปใส่ให้ศพเพื่อโดนหาว่ายิงพยาบาลหรอกนะ

มีแต่กลุ่มเดียวนี่แหละที่ประโคมข่าวว่า ทหารยิงพยาบาลในเครื่องแบบ

ไม่แปลกใจเลยที่แม้วมันรักเสื้อแดง ปกครองง่าย แบบนี้นี่เอง

เอ้า...ก็ภาพที่ปรากฎต่อสื่อต่างๆมันเป็นอย่างนั้น แล้วจะให้เข้าใจว่าอย่างไร
ผมไม่ได้บอกว่าทหารจัดฉาก และผมว่าไม่มีใครจัดฉากด้วย
เออแล้วก็เสื้อแดงปกครองไม่ง่ายหรอก มีความคิด ไม่เห็นเหรอมีตั้งหลายกลุ่ม
สาวก ปชป ตะหากที่ปกครองง่าย เอาเสาไฟฟ้ามาจูงยังเดินตามกันเป็นแถวเลย

สีข้างถลอกไหมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

อย่าลืมใส่ทาด้วยนะ เด๋วอักเสพ

5555555555555

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#123 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:33

ดอนยอเมาหมัดแล้วล่ะ พูดอย่างนี้ อย่าลืมนะครับตอนโดนยิงไม่มีใครเห็น
ไอ้กู้ภัยเก่งร่วมด้วยช่วยกัน ก็โกหกดิ

มันบอกว่า
ร่วงไปเลยพร้อมกันทั้ง 3 คน ต่อหน้าต่อตา

อีกคนบอกว่า
ทหารผมขาวแก่ๆ เดินเข้ามา ด่าว่า
อีพยาบาล เก่งนักหรือ แล้วก็ยิงถล่ม

พวกนี้มาจากพยานฝ่ายเสื้อแดงทั้งนั้น

แอมฯอย่าเบนประเด็นหันไปเล่นกระพี้ ที่ผมบอกว่าไม่มีใครเห็นหมายถึง
พวกเราที่เถียงกันอยู่นี่ รวมทั้งแกนนำหรือ ส.ส.ทั้งสองฝ่าย
ไม่ได้เกี่ยวไรกับพยานที่เห็นเหตุการณ์ อย่ามาปนกันมั่ว

#124 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:36

สีข้างถลอกไหมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

ขอโทษนะ ผมว่าโพสต์แบบนี้ ไร้สาระ ปญอ. ไม่มีความคิดที่จะโต้แย้ง
ผมเห็นมีหลายคนเลยโพสต์ลักษณะเนี้ย

#125 กาลามสูตร

กาลามสูตร

น้องเก่า

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:36

มันบอกว่า

อีกคนบอกว่า

แอมฯอย่าเบนประเด็นหันไปเล่นกระพี้ ที่ผมบอกว่าไม่มีใครเห็นหมายถึง
พวกเราที่เถียงกันอยู่นี่ รวมทั้งแกนนำหรือ ส.ส.ทั้งสองฝ่าย
ไม่ได้เกี่ยวไรกับพยานที่เห็นเหตุการณ์ อย่ามาปนกันมั่ว

เวรกรรม ดริฟท์ต่อได้อีก..... :o
"อย่าเชื่อ......ก่อนพิสูจน์"

#126 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:42

อ่ะ จากคำตอบของดอนยอที่มีให้ผม เรามาตามรอยกันต่อ ....

เอ้า...ผมตอบเองก็ได้ ไม่มีใครนำมาใช้ประโยชน์หรอกครับ มีแต่นำข้อเท็จจริงที่ปรากฎอยู่มาบอกกับสังคม
ก็มีการตาย 6ศพที่วัดประทุมจริงๆนี่ครับ โอเค.ไม่เห็นคนยิงแบบชัดเจนแต่มันมีคลิปชัดๆ
ว่ามีทหารเล็งปืนมาจากรางรถไฟจริงๆประกอบกับพยานอื่นๆ ที่บอกว่ายิงมาจากทหาร
มันก็ต้องเชื่อไปอย่างนั้นตามข้อมูลที่มีอยู่ ส่วนจะจริงแท้หรือไม่อนาคตต้องพิสูจน์
ส่วนความเชื่อของแต่ละฝ่ายมันก็ยากนะครับที่ใครจะยอมกัน

สิ่งที่ สส. เพื่อไทยนำไปพูดในสภา ยังไม่ใช่ข้อเท็จจริงครับ เพราะตัว สส.เองก็บอกว่า น้องเกดถูกยิงทั้งชุดพยาบาล.ทั้งๆที่จริงๆไม่ใช่...
คลิป ที่ทหารประทับปืนในท่าตรวจการณ์ ที่เราเห็นกันและเสื้อแดงตีความว่าทหารเล็งยิงนั้น......เป็นวันที่เท่าไหร่??? น้องเกดตายประมาณ 18.00น. โดยประมาณ ตามข่าว วันที่19 พ.ค. นะครับ... ตกลงทหารยิงหรือใครยิง (ยังไม่รวมเรื่องวิถีกระสุนนะ) ..
ผมถามดอนยอหน่อยสิว่า... ถ้ามีภาพถ่ายระยะไกลจากมุมสูงด้วยกล้องกำลังขยายสูง...แล้วปรากฎว่ามีกลุ่มคนติดอาวุธปะปนอยู่ในบริเวณวัดปทุมออกสู่สาธารณะชน ....ดอนยอและคนเสื้อแดงจะว่ายังไง จะยังคงเชื่อว่าทหารยิงหรือไม่???

อย่าลืมนะครับตอนโดนยิงไม่มีใครเห็น แต่ภาพที่ปรากฏบนสื่อคือภาพตอนเสียชีวิต
ซึ่งใ่ส่เสื้อกาชาด เพราะฉะนั้นใครเห็นก็ต้องเข้าใจอย่างนั้นแน่นอน
ทีนี้ถามเป็นการจัดฉากหรือ ไม่จำเป็นต้องจัดหรอกครับ มันมีคนตายมามากพอแล้ว
ก่อนหน้านี้ ทั้งผู้สื่อข่าว มูลนิธิ ประชาชนทั่วไป จะไปจัดฉากเพื่ออะไร
ถ้าจะเล่นเกมส์ ถึงไม่มีคนตายในวัดประทุม ก็มีประเด็นอื่นให้เล่นมากมายไม่จำเป็นต้องทำอะไรอีก

จัดฉากเพื่ออะไร ...... หน่วยพยาบาลเป็นสิ่งต้องห้ามสำหรับการรบอยู่แล้วครับและถ้ามีภาพถูกยิงในขณะที่สวมชุดพยาบาล....ภาพมันจะยิ่งดูรุนแรง โหดร้าย และนำไปใช้โฆษณาชวนเชื่อได้ง่ายขึ้นไปอีกครับ ยิ่งถ้าคนเสื้อแดงพร้อมจะเชื่ออยู่แล้ว ก็ยิ่งจูงง่าย..
ประเด็นอื่นมันมีนะ แต่มันไม่แรงเท่าประเด็นยิงพยาบาลหรอก เพราะถ้าเป็นเรื่องนี้แม้แต่นานาชาติก็รับไม่ได้ ...นี่ไงครับคือสาเหตุว่าทำไมต้องบอกว่าน้องเกดถูกยิงทั้งชุดพยาบาลทั้งๆที่มันไช่....แถมยังเอาเสื้อพยาบาลมาหากินในสภาอีก

#127 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:44

ทหารยิงชาวบ้าน ทหารยิงประชาชน ทหารยิงพยาบาล

เล่นมาหลายปีแล้วนี่เรื่องนี้ดอนยออย่าทำซึน

ก็มันจริง มีหนึ่งคดีแล้วที่ศาลตัดสิน(นายพัน คำกอง)
คดีอื่นๆก็จะตามมา

#128 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:44

คุณดอน ถ้าจะเถียงก็ช่วยเอาเหตุผลหรือหลักฐานมาทีเหอะ เลิกใช้แต่จินตนาการได้ป่ะ เอะอะคุณก็อ้างแต่ความน่าจะเป็นไปได้บ้างล่ะ ความรู้สึกบ้างล่ะ ศาลเขาไม่ฟังหรอกเน้อ

#129 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:45

ขอโทษนะ ผมว่าโพสต์แบบนี้ ไร้สาระ ปญอ. ไม่มีความคิดที่จะโต้แย้ง
ผมเห็นมีหลายคนเลยโพสต์ลักษณะเนี้ย

เหรอครับ ผมไร้สาระเหรอ

แต่สิ่งที่คุณแถ มามันไร้สาระ มากกว่า อีก

คุณไม่ได้ดูรูป ดูคลิป เหรอ ว่า ทำไม คุณ แอม จึงตั้งกระทู้ ว่า นปช จัดฉาก

เพราะในรูปมีหลักฐาน เสื้อน้องเกด ที่ถูกเปลี่ยน และ คนที่เล่นเรื่องนี้ก้้อคือ สส เพื่อไทยที่เอาไปอภิปรายในสภา

ทั้ง ๆ ที่ไม่มีหลักฐานเหมือนกันว่า ทหารยิงน้องเกด แต่เสื้อแดง กับ สส กล่าวหาว่า ทหารยิงน้องเกด

แล้วคุณนังจะแถเรื่องนี้อีก

#130 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:46

โพสต์แล้วไม่ควรมาแก้ตัวนะ..มันน่าอาย

แล้วถ้าดอนยอถือหลักว่า ไม่เห็นตอนโดนยิง ก็ไม่ควรจะมาตั้งกระทู้
เรื่องก็ง่ายขึ้นจมเลย

คือดอนยอหุบปากซะ ตัวเองไม่เห็นก็ไม่ต้องออกความเห็น

ที่นี่ เราใช้หลักการ หลักฐาน และข้อมูลอันเชื่อถือได้ในการวินิจฉัย
เราจึงว่าไปตามปัจจัยที่ทุกคนใช้ร่วมกันได้

ไม่ได้ใช้เสื้อกาชาดที่สวมอยู่ในหัวใจซักกะหน่อย....ฮา

เออ
พูดอย่างนี้ DSI ก็ต้องหุบปากด้วย เพราะไม่เห็นเหตุการณ์
หมอพรทิพย์ก็ต้องตกงาน ไอ้ทักษิณก็ต้องหุบปาก เพราะมันอยู่ดูไบ

เฮ้อ จะต้องย้ำคำว่าโง่อีกเท่าไหร่ถึงจะฉลาดขึ้นบ้างนะ

#131 mOOgrOb'pm'

mOOgrOb'pm'

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:47

ดอนยอ ผมยังมีคำถามที่สิงห์สนามหลวงไม่มีปัญญาตอบ และคนเสื้อแดงใดๆก็ไม่สามารถตอบให้ตรงตามประเด็นได้ตลอดมาครับ

การตายของ 6 ศพ วัดประทุม...ถูกใครนำไปใช้ประโยชน์?????
ว่ามีทหารเล็งปืนมาจากรางรถไฟจริงๆประกอบกับพยานอื่นๆ ที่บอกว่ายิงมาจากทหาร พยานให้การเท็จอย่างน้อยก็ไอ้คนในคลิปที่บอกว่าโดนยิงทั้งๆในชุดพยาบาล โกหกทั้งๆที่คุณเองก็บอกว่า ตอนยิงไม่มีใครเห็น มีแต่คลิปชัดๆว่า เล็งปืนมาจากทางรางรถไฟฟ้าประเด็นอยู่ที่ว่า ในเมื่อโกหกเรื่องโดนยิงทั้งในชุดพยาบาลมันจะหลงเหลือความน่าเชื่อถืออีกเหรอว่าพยานพูดความจริงที่ไม่ได้เติมแต่ง

และ ...

ฝ่ายไหนที่ป่าวประกาศปาวๆว่า น้องเกด ถูกยิงตายทั้งชุดพยาบาล????? โดยที่ความจริงคือน้องเกดไม่ได้ถูกยิงทั้งชุดพยาบาล....

ที่นี้พอพิจารณาได้หรือยังครับว่า ใครจัดฉาก......เพราะคนเนเรื่องนี้มีอยู่กลุ่มเดียว.... คนจัดฉากเพื่อเล่นเรื่องนี้มันก็กลุ่มเดียวกันน่ะแหละ
ซึ่งใ่ส่เสื้อกาชา เพราะฉะนั้นใครเห็นก็ต้องเข้าใจอย่างนั้นแน่นอน คือพยานตอแหล แต่งเรื่องโกหก จินตนาการเอาเองอย่างนั้นสินะครับ ก็สรุปว่าผู้ที่เอาเสื้อกาชาดไปวางก็ได้บรรลุวัตถุประสงค์แล้วนั่นเองครับ

มันบอกว่า

อีกคนบอกว่า

ตัวละครหนึ่งในเหตุการณ์ งั้นก็ไม่ต้องมีการสืบสวนสอบสวนพยานสิครับ .... ถ้าไม่กล่าวถึง .... แกนนำแดงยังเอาไปอภิปรายได้ ทำไมถึงจะเอามาวิเคราะห์ตรงนี้ไม่ได้ จริงอยู่ที่เราไม่ได้เป็นเจ้าหน้าที่ แต่การให้ความเป็นธรรมกับทุกฝ่้ายโดยอ้่้างอิงจากความเป็นจริงและความถูกต้องเป็นหน้าที่ที่เราควรจะทำเพื่อเพื่อนร่วมชาติ ไม่ว่าจะฝั่งใหนไม่ใช่หรือ

RED = Ready to use Enslaved Dumb

แดง = ทาสโง่ๆพร้อมใช้

youtube.com/watch?v=W5wOyorY3cM

youtube.com/watch?v=-DP5-tjgbck&list=PLC886308BCE409164

#132 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:48

ก็มันจริง มีหนึ่งคดีแล้วที่ศาลตัดสิน(นายพัน คำกอง)

เรื่องของนายพัน คำกอง ...ก็ต้องดูลึกไปอีกว่า....เจ้าหน้าที่ยิงเพราะอะไร ....เพราะไม่ยอมหยุดรถตามที่เจ้าหน้าที่สั่งใช่หรือไม่ ขับรถพุ่งเข้าหาและมีทีท่าคุกคามและอันตรายต่อเจ้าหน้าที่หรือไม่??? ......ศาลบอกว่าถูกยิงจากเจ้าหน้าที่รัฐ แต่ยังไม่ได้บอกว่าเจ้าหน้าที่รัฐผิดนะครับ??? ใจเย็นๆ ระวังจะหงายหลังเพราะ โดนยิงตายเพราะมีทีท่าคุกคามเจ้าหน้าที่ในระหว่างประกาศสถานการณ์ฉุกเฉิน .....

#133 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:51

ไม่ง่ายเลยเนอะ แกนนำเรียก มากันทุกกลุ่ม ใครไม่มาเป็นแดงเทียม ใครแย้งเป็นแดงเทียม
ส่วนเอาเสาไฟฟ้าจูงนี่ ก็เสื้อแดงอีกแหละ เพราะมีคนบอกมาว่า..

นายนวัธ เตาะเจริญสุข อดีตส.ส.ขอนแก่น พรรคเพื่อไทย สวน " อภิสิทธิ์ " ชี้ประชาชนเลือกเสาไฟฟ้าดีกว่าปชป. ชี้ถ้าใครไม่เชื่อลองย้ายจาก"เพื่อไทย"

#134 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:52

เรื่องของนายพัน คำกอง ...ก็ต้องดูลึกไปอีกว่า....เจ้าหน้าที่ยิงเพราะอะไร ....เพราะไม่ยอมหยุดรถตามที่เจ้าหน้าที่สั่งใช่หรือไม่ ขับรถพุ่งเข้าหาและมีทีท่าคุกคามและอันตรายต่อเจ้าหน้าที่หรือไม่??? ......ศาลบอกว่าถูกยิงจากเจ้าหน้าที่รัฐ แต่ยังไม่ได้บอกว่าเจ้าหน้าที่รัฐผิดนะครับ??? ใจเย็นๆ ระวังจะหงายหลังเพราะ โดนยิงตายเพราะมีทีท่าคุกคามเจ้าหน้าที่ในระหว่างประกาศสถานการณ์ฉุกเฉิน .....

เขาพยายามเบี่ยงประเด็นน่ะครับ

#135 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:54

โพสไม่ทัน คุณนารายณ์สังหาร สักที :(

#136 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:55

ที่ลากดำนาแถกันใหญ่ ....5555+ อ่านแล้วก็มาคิดว่า เออ เป็นไปได้ขนาดนั้นเลยเว้ยเฮ้ย ตรรกกะแต่ละคน ...

แถมบอกด้วยนะว่าคนเก่งๆอยู่ในกระทู้หลายคน ..... ท่าทางจะเก่งแต่ในนา.....ออกมานอกนาเลยไปไม่เป็นเลยแต่ละตัว

#137 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:57

ถ้าไม่ใช่ที่พันทิพ คงต้องเป็นลุงเย็นแน่ๆ
อย่างนี้ผมให้ผ่านครับ เอา QC ไปเลย

#138 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:58

ผมแอบไปนั้งขำอยู่นานละ ที่ลากดำนา :lol: :lol: :lol:

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#139 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:06

หงายเงิบไปเลย... :lol: :lol:
ดอนหอย..ผมมาช่วยแล้ว...เดี๋ยวพาไปส่งวัด.. :lol:
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#140 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:17

คุณนารายณ์สังหาร ระวังนะครับ เดี๋ยวจะโดนแถ เพราะกรณีนายพัน คำกอง ศาลบอกว่าเสียชีวิตเพราะถูกกระสุนจากเจ้าหน้าที่ที่ยิงรถตู้ นายพัน คำกองไม่ใช่เป็นคนขับรถนะครับ เพียงเป็นผู้ออกมาดู

#141 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:27

ตอบคุณนารายฯ

สิ่งที่ สส. เพื่อไทยนำไปพูดในสภา ยังไม่ใช่ข้อเท็จจริงครับ เพราะตัว สส.เองก็บอกว่า น้องเกดถูกยิงทั้งชุดพยาบาล.ทั้งๆที่จริงๆไม่ใช่...
เขาไม่ได้อยู่ในที่เกิดเหตุ เขาทราบข้อเท็จจริงตามภาพที่ปรากฎ เขาก็ต้องพูดอย่างนั้น ผมก็ยังเชื่อว่าน้องเกดเสียชีวิตขณะใส่เสื้อที่
ปรากฎตามสื่อเลย (เสื้อกาชาด)

คลิป ที่ทหารประทับปืนในท่าตรวจการณ์ ที่เราเห็นกันและเสื้อแดงตีความว่าทหารเล็งยิงนั้น......เป็นวันที่เท่าไหร่??? น้องเกดตายประมาณ 18.00น. โดยประมาณ ตามข่าว วันที่19 พ.ค. นะครับ... ตกลงทหารยิงหรือใครยิง (ยังไม่รวมเรื่องวิถีกระสุนนะ) ..
ผมถามดอนยอหน่อยสิว่า... ถ้ามีภาพถ่ายระยะไกลจากมุมสูงด้วยกล้องกำลังขยายสูง...แล้วปรากฎว่ามีกลุ่มคนติดอาวุธปะปนอยู่ในบริเวณวัดปทุมออกสู่สาธารณะชน ....ดอนยอและคนเสื้อแดงจะว่ายังไง จะยังคงเชื่อว่าทหารยิงหรือไม่???

ทหารยิงหรือไม่ผมว่าต้องให้กระบวนการเขาพิสูจน์ดีที่สุดเถียงกันก็ไม่จบครับ
ส่วนเรื่องภาพมุมสูงถ้ามียืนยันเลยครับ ถ้ามีกลุ่มติดอาวุธจริงยืนยัน ส่วนตัวผมยินดีจาก สรท
โดยไม่โต้แย้งและจะไม่เข้ามาอีก ผมอาย
แต่ต้องชัดนะครับว่าเป็นกลุ่มติดอาวุธ ไม่ใช่คนใส่เสื้อดำ

จัดฉากเพื่ออะไร ...... หน่วยพยาบาลเป็นสิ่งต้องห้ามสำหรับการรบอยู่แล้วครับและถ้ามีภาพถูกยิงในขณะที่สวมชุดพยาบาล....ภาพมันจะยิ่งดูรุนแรง โหดร้าย และนำไปใช้โฆษณาชวนเชื่อได้ง่ายขึ้นไปอีกครับ ยิ่งถ้าคนเสื้อแดงพร้อมจะเชื่ออยู่แล้ว ก็ยิ่งจูงง่าย..
ประเด็นอื่นมันมีนะ แต่มันไม่แรงเท่าประเด็นยิงพยาบาลหรอก เพราะถ้าเป็นเรื่องนี้แม้แต่นานาชาติก็รับไม่ได้ ...นี่ไงครับคือสาเหตุว่าทำไมต้องบอกว่าน้องเกดถูกยิงทั้งชุดพยาบาลทั้งๆที่มันไช่....แถมยังเอาเสื้อพยาบาลมาหากินในสภาอีก
แต่ที่สำคัญมันไม่มีหลักฐานอะไรว่ามันเป็นเช่นนั้นนอกจากคำกล่าวหา
แล้วก็ปะติดปะต่อเรื่องราวเข้าหาข้อกล่าวหา เหมือนใครยิง วสันต์ ภู่ทอง นั่นแหละครับ

#142 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:31

เท่าที่รู้มา ประเด็นนี้กำลังกลายเป็นที่จับตานะ เพราะถือเป็นการทำลายหลักฐาน ว่ากันตามแง่กฏหมายตอนนี้น้องเกด ตายฟรีไปแล้ว

ไม่ฟรีนะครับ 7.5 ล้าน แม่กับพี่ชายยิ้มแปร้เลย

Edited by Bookmarks, 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:31.

#143 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:34

คุณนารายณ์สังหาร ระวังนะครับ เดี๋ยวจะโดนแถ เพราะกรณีนายพัน คำกอง ศาลบอกว่าเสียชีวิตเพราะถูกกระสุนจากเจ้าหน้าที่ที่ยิงรถตู้ นายพัน คำกองไม่ใช่เป็นคนขับรถนะครับ เพียงเป็นผู้ออกมาดู

แป่ว ผมอ่านไม่ละเอียดเองครับ ขอโทษด้วยครับ

#144 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:39

โพสต์แล้วไม่ควรมาแก้ตัวนะ..มันน่าอาย

แล้วถ้าดอนยอถือหลักว่า ไม่เห็นตอนโดนยิง ก็ไม่ควรจะมาตั้งกระทู้

คือดอนยอหุบปากซะ ตัวเองไม่เห็นก็ไม่ต้องออกความเห็น

ที่นี่ เราใช้หลักการ หลักฐาน และข้อมูลอันเชื่อถือได้ในการวินิจฉัย
เราจึงว่าไปตามปัจจัยที่ทุกคนใช้ร่วมกันได้

ไม่ได้ใช้เสื้อกาชาดที่สวมอยู่ในหัวใจซักกะหน่อย....ฮา

เออ
พูดอย่างนี้ DSI ก็ต้องหุบปากด้วย เพราะไม่เห็นเหตุการณ์
หมอพรทิพย์ก็ต้องตกงาน ไอ้ทักษิณก็ต้องหุบปาก เพราะมันอยู่ดูไบ

เฮ้อ จะต้องย้ำคำว่าโง่อีกเท่าไหร่ถึงจะฉลาดขึ้นบ้างนะ

ผมว่าโพสต์แอมฯ มาตรฐานต่ำลงทุกวัน(แน่ใจนะว่าฉลาด)
แล้วคุณเห็นเหตุการณ์เหรอ คุณเป็นคนตั้งกระทู้ไม่ไช่ผม
ถ้าใช้ตรรกะนี้คุณก็ต้องหุบปากด้วยซิ ถูกต้องไหม๊ ก็คุณก็ไม่เห็นนี่
แล้วมันไปเกี่ยวอะไรจาก dsiหรือหมอพรทิพย์ นั่นมันเป็นหน้าที่เขา
เขาต้องทำตามหน้าที่

ผมว่าหลังๆนี่แอมชักเละจริงๆ

#145 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:39

:) อาจจะมีคนๆหนึ่งที่กำลังคิดว่าไล่ตบเกรียนสลิ่มอยู่ แต่จริงๆแล้วแค่หน้าด้าน

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#146 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:43

แป่ว ผมอ่านไม่ละเอียดเองครับ ขอโทษด้วยครับ

นี่คือมาตรฐานเสรีไทย

สมาขิกออกความเห็นผิด มีการทักท้วง
และได้รับการขอโทษในทันที

อย่าหวังจะเจอเรื่องแบบนี้ในดงแดง

Edited by amplepoor, 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:48.

#147 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:43

หน้าด้านเป็นอาวุธที่ทรงประสิทธิภาพที่สุด ของเสื้อแดง
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#148 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:44

ผมก็ไม่ได้บอกว่าเจ้าหน้าที่ผิดนะครับ คดีนั้นเขาก็ไมได้บอกว่าเจ้าหน้าที่ผิด
ผมยกมายืนยันว่าเจ้าหน้าที่ยิง แค่นั้นแหละ ผิดหรือไม่อีกเรื่อง

#149 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:46

:) อาจจะมีคนๆหนึ่งที่กำลังคิดว่าไล่ตบเกรียนสลิ่มอยู่ แต่จริงๆแล้วแค่หน้าด้าน

ไอ้โพสต์แบบนี้ก็เช่นกัน ไร้สาระ ปญอ ไม่มีความคิดจะโต้แย้ง

#150 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:47

แอมฯอย่าเบนประเด็นหันไปเล่นกระพี้ ที่ผมบอกว่าไม่มีใครเห็นหมายถึงพวกเราที่เถียงกันอยู่นี่ รวมทั้งแกนนำหรือ ส.ส.ทั้งสองฝ่าย

ที่นี่ เราใช้หลักการ หลักฐาน และข้อมูลอันเชื่อถือได้ในการวินิจฉัย เราจึงว่าไปตามปัจจัยที่ทุกคนใช้ร่วมกันได้
เออ

ผมว่าโพสต์แอมฯ มาตรฐานต่ำลงทุกวัน(แน่ใจนะว่าฉลาด)
แล้วคุณเห็นเหตุการณ์เหรอ คุณเป็นคนตั้งกระทู้ไม่ไช่ผม

ถ้าใช้ตรรกะนี้คุณก็ต้องหุบปากด้วยซิ ถูกต้องไหม๊ ก็คุณก็ไม่เห็นนี่
แล้วมันไปเกี่ยวอะไรจาก dsiหรือหมอพรทิพย์ นั่นมันเป็นหน้าที่เขา
เขาต้องทำตามหน้าที่

ผมว่าหลังๆนี่แอมชักเละจริงๆ

หลักการโง่ๆ นั่น คุณเป็นคนประกาศ คุณต้องเป็นคนทำตาม

หลักการของผม ขยายให้ดูแล้ว คงไม่โง่ขนาดอ่านไม่ออก
ผมใช้ตามหลักที่ว่านี้แหละ
ที่นี่ เราใช้หลักการ หลักฐาน และข้อมูลอันเชื่อถือได้ในการวินิจฉัย เราจึงว่าไปตามปัจจัยที่ทุกคนใช้ร่วมกันได้

ดังนั้น คุณต้องหุบปาก
ส่วนผม ต้องออกความเห็นไปตามหลักการ หลักฐาน และข้อมูลที่ทุกคนเข้าถึงได้
ถ้าผมละเมิด ผมก็เลว

หลักง่ายๆ แค่นี้ ดอนยอน่าจะรับแซ่บได้นะ

Edited by amplepoor, 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:11.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน