Jump to content

- - - - -

ขอท้าล็อกอิน father แสดงหลักฐานกล่าวหาดิฉันว่าเป็น "ขี้ข้าทำงานรายวัน" ของประชาธิปัตย์

• Please log in to reply
281 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:08

โควทเขามาแต่ตีชิ่งไปคุณแอม

แถซึ่งๆหน้าแบบนี้เพื่อนเวรยังอาย

#52 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:52

ลองดูเนื้อความต้นเรื่อง
เริ่มที่ rep # 94 ตั้งแต่ล็อกอินfather เข้ามาป่วน

อภิสิทธิ์พูดว่ามีแจกเอกสารเรื่องชายชุดดำด้วยครับ อภิสิทธิ์เขียนเองครับ

YES !!!!!!

เสาร์หน้า สวนลุมครับ

Abhisit Vejjajiva@Abhisit_DP
วันนี้ผมไม่ลงรายละเอียด เพราะเวทีผ่าความจริงฯครั้งหน้าที่สวนลุมฯ จะเป็นผ่าความจริงฯภาคพิเศษ ว่าด้วยเรื่องชายชุดดำ วันที่ ๑๓ ต.ค.
ในเวลาไล่เลี่ยกันหลังจากนั้นจะมีหนังสือชื่อ “ความจริงไม่มีสี” ที่พูดถึงเหตุการณ์ต่างๆช่วงปี ๕๒-๕๓ เพื่อให้พี่น้องเข้าใจว่าอะไรเกิดขึ้น
และใครคือคนที่เป็นต้นเหตุเบื้องหลังความวุ่นวายทั้งหมด หนังสือเล่มนี้เขียนโดย อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ

หนังสือ "ความจริงไม่มีสี" ราคา 120 บาท นำมาขายในงานวันเสาร์หน้าที่สวนลุม ก็ขายไป
แต่ก็ควรทำแผ่นพับอย่างที่คุณแอมเสนอแนะ แจกฟรีด้วย
ชาวบ้านหลายๆคนไม่มีเวลาอ่านหนังสือและคิดวิเคราะห์
เราต้องช่วยย่อยและสรุปให้เขาด้วยข้อมูล กราฟฟิก รูปภาพ บนแผ่นพับ อ่านง่าย รู้เรื่อง
ชี้ประเด็นที่ตรงเป้า ยิงตรงจุดเปรี้ยงๆ
ไม่ต้องอารัมภบทไม่ต้องเยิ่นเยื้อ

ทีมงานประชาธิปัตย์ ที่เข้ามาอ่าน โปรดทราบและนำไปปฏิบัติด้วยนะคะ

รู้ได้ไงครับว่าเขาเข้ามาอ่าน เวบนี้สำคัญขนาดนั้นเชียว

อุแม่เจ้า :o

เห็นชัดได้ว่า คำถามที่ถาม แฝงนัยแห่งการดูถูกบอร์ด

rep#97 คุณแอมได้ตอบและกระทบกระเทียบกลับ

รู้ได้ไงครับว่าเขาเข้ามาอ่าน เวบนี้สำคัญขนาดนั้นเชียว

------------------
คนโง่นี่มันน่าเบื่อมาก

สายล่อฟ้าเอาข้อมูลจากที่นี่ไปใช้ อ้างชื่อไว้ด้วย
ทีมงานของเขาก็มาลงข้อมูลให้ที่นี่หลายโพสต์

เชื่อว่า แม้แต่เพื่อไทยก็คงต้องเข้ามาอ่านเหมือนกัน

เว้นแต่มันจะโง่เหมือนเจ้าของข้อความที่ผมโค้ทมา
แต่คงไม่หรอก

เพราะขี้ข้า จะฉลาดกว่านายคงไม่มี

rep#97 ล็อกอินfather โต้กลับ

สายล่อฟ้าเอาข้อมูลจากที่นี่ไปใช้ อ้างชื่อไว้ด้วย
ทีมงานของเขาก็มาลงข้อมูลให้ที่นี่หลายโพสต์

เชื่อว่า แม้แต่เพื่อไทยก็คงต้องเข้ามาอ่านเหมือนกัน

เว้นแต่มันจะโง่เหมือนเจ้าของข้อความที่ผมโค้ทมา

เพราะขี้ข้า จะฉลาดกว่านายคงไม่มี

การเป็นขี้ข้าคอยช่วยปชป.อยู่ที่นี่เป็นเรื่องน่าเชิดชูมากนักนิครับ

ผมไม่ใช่ขี้ข้าใคร เพราะผมไม่ต้องคอยนั่งพิมพ์เกือบทั้งวันยิ่งกว่าขี้ข้าทำงานรายวันอย่างเจ้าของข้อความที่ผมโควทข้อความมา

ผมเข้าใจนะครับว่ามีคนเจ็บ

ปชป.ขอหรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่ขยันผิดหูผิดตา :lol:

rep# 98 99 100 คุณ HiddenMan และคุณ iFai โค้ทข้อความของ ล็อกอินfather แล้วแสดงความเห็น
rep# 111 คุณ Ricebeanoil โค้ทข้อความของ ล็อกอินfather แล้วตอบโต้โดยตรงในฐานะของหนึ่งในผู้ที่ถูกโค้ทมาว่า เขาไม่ได้เป็นขี้ข้าใคร

การแก้ตัวของ ล็อกอินfather ว่า
ขี้ข้าทำงานรายวันอย่างเจ้าของข้อความที่ผมโควทข้อความมา
นั้นหมายถึงคุณแอม

แน่นอน ล็อกอินfather หมายถึงคุณแอมแน่ๆ
แต่...
ลองดูเนื้อหาทั้งหมด

การเป็นขี้ข้าคอยช่วยปชป.อยู่ที่นี่เป็นเรื่องน่าเชิดชูมากนักนิครับ

ผมไม่ใช่ขี้ข้าใคร เพราะผมไม่ต้องคอยนั่งพิมพ์เกือบทั้งวันยิ่งกว่าขี้ข้าทำงานรายวันอย่างเจ้าของข้อความที่ผมโควทข้อความมา

ปชป.ขอหรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่ขยันผิดหูผิดตา

เขาไม่ได้เอ่ยเจาะจงว่าเป็นคุณแอมเพียงคนเดียวเลย ตั้งแต่
  • การเป็นขี้ข้าคอยช่วยปชป.อยู่ที่นี่ เป็นเรื่องน่าเชิดชูมากนักนิครับ
  • ผมไม่ต้องคอยนั่งพิมพ์เกือบทั้งวันยิ่งกว่าขี้ข้าทำงานรายวันอย่างเจ้าของข้อความที่ผมโควทข้อความมา
  • ผมเข้าใจนะครับว่ามีคนเจ็บ
  • ปชป.ขอหรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่ขยันผิดหูผิดตา
ข้อความที่เป็นตัวหนาและขีดเส้นใต้ ตีทั้งวัวกระทบทั้งคราด
กวาดไปหมดทุกคน

อีกประการ ในเมื่อเขาถามคำถามดิฉัน นั่นหมายถึงว่าเขาสนทนากับดิฉัน
ดิฉันยังไม่ทันตอบเลย
เขากลับบอกว่า
เจ้าของข้อความที่ผมโควทข้อความมา
ที่เกี่ยวข้องกับดิฉันนั้นจบไปตั้งแต่เขาโค้ทถามดิฉันแล้ว

ง่ายขนาดนั้นเลยหรือ

#53 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:00

ทีมงานประชาธิปัตย์ ที่เข้ามาอ่าน โปรดทราบและนำไปปฏิบัติด้วยนะคะ

แค่นี้ก็ชัดแล้วละครับ
โพสต์ของผมเสนอเฉยๆ คุณอัศวินีจึงย้ำเตือนทีมงานปชป. โดยคาดว่าพวกเขาจะเข้ามาอ่าน
คำสบประมาทของนายฝาท่อ จึงตั้งอยู่บนคำพูดคุณอัศวินี

คุณอัศวินีจึงมีความชอบธรรมที่จะปกป้องเกียรติยศตัวเอง

เอ่อ.....ผมก็อธิบายไปอย่างนั้นและฮัพ
ไอ้คนนั้นมันจับประเด็นไม่เป็นอยู่แล้ว.....หึหึ

#54 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:10

เชื่อได้ว่า การขอให้มาชี้แจงใดๆนั้น คนเสื้อแดงมัก "ไม่มีปัญญา" ทำ เพราะเอะอะก็จะอ้างเสียงโง่ๆ 15 ล้านเสียงเสมอ แม้มันจะเปนแค่เสียง มอมอ ก็ตาม
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#55 asawinee

asawinee

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:28

เมื่อศึกษาพฤติกรรมของล็อกอินfather จากกระทู้ที่เขาตอบก็จะพบว่า
  • เขาเป็นน้องใหม่ที่นี่ ซึ่งไม่ค่อยได้ตามอ่านกระทู้อย่างต่อเนื่อง เพราะถ้าเขาติดตามจริงๆ จะไม่ถามว่า รู้ได้ไงว่า ปชป เข้ามาที่นี่
  • แต่เขาต้องเป็นคนที่คร่ำหวอดในวงการเว็บบอร์ดการเมืองมาพอสมควร สาเหตุจากการที่เขากล่าวหาคุณแคนไท และคุณแอมได้อย่างมีเป้าประสงค์ เรียกคุณแอมว่าเป็นไอดอลของคนที่นี่ กล่าวหาลุงแคนว่า ไปเข้าร่วมชุมนุม 7 ตค ของพันธมิตรจริงหรือ
  • เขาไม่น่าใช่แดง เพราะข้อความองเขาไม่ได้ส่อไปในทางนั้น และมีความเกลียดชัง ปชป จึง น่าจะเป็น พธม มากกว่า

#56 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:00

รอมานานแปดชั่วโมง
ไม่เห็นล็อกอิน father เข้ามารับคำท้าเลย
รีบหาหลักฐานมาเปิดโปงดิฉันเร็วๆนะคะ
อยากตั้งกระทู้ขอขมาจะแย่อยู่แล้ว

รอมานานแปดชั่วโมง
ไม่เห็นล็อกอิน father เข้ามารับคำท้าเลย
รีบหาหลักฐานมาเปิดโปงดิฉันเร็วๆนะคะ
อยากตั้งกระทู้ขอขมาจะแย่อยู่แล้ว

กับลูกเล็กเด็กแดง ต้องเบาไม้ เบามือหน่อยครับ ..เห็นแก่อนาคตเด็กบ้างครับ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#57 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:58

เมื่อศึกษาพฤติกรรมของล็อกอินfather จากกระทู้ที่เขาตอบก็จะพบว่า

• เขาเป็นน้องใหม่ที่นี่ ซึ่งไม่ค่อยได้ตามอ่านกระทู้อย่างต่อเนื่อง เพราะถ้าเขาติดตามจริงๆ จะไม่ถามว่า รู้ได้ไงว่า ปชป เข้ามาที่นี่
  • แต่เขาต้องเป็นคนที่คร่ำหวอดในวงการเว็บบอร์ดการเมืองมาพอสมควร สาเหตุจากการที่เขากล่าวหาคุณแคนไท และคุณแอมได้อย่างมีเป้าประสงค์ เรียกคุณแอมว่าเป็นไอดอลของคนที่นี่ กล่าวหาลุงแคนว่า ไปเข้าร่วมชุมนุม 7 ตค ของพันธมิตรจริงหรือ
  • เขาไม่น่าใช่แดง เพราะข้อความองเขาไม่ได้ส่อไปในทางนั้น และมีความเกลียดชัง ปชป จึง น่าจะเป็น พธม มากกว่า

ขอบคุณที่ตั้งข้อสังเกตค่ะ
ไม่ได้เข้ามาบ่อยเท่าไหร่ช่วงนี้
เห็นชื่อแปลกๆ นึกว่าแดง
เลยอธิบายไปซะนาน

แปลกใจที่หลังสนธิพูด ก็มีรีพลายแบบนี้
ในฐานะแมลงสาบขอถามคนไม่รู้เรื่องที่มักถามว่า เกี่ยงกันทำไมอยู่ ทำไมเวลารวมตัวต้องถามให้แน่ใจว่าจากสังกัดไหนแน่

ไม่รู้จะตอบยังไงจริงๆนะคะ
เพราะมันเป็นเรื่องภายใน รึปล่าว

#58 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:00

หลายท่านที่นี่ เกลียดคนเสื้อแดง
แต่ก็มีบางท่าน ที่เกลียดคนเสื้อแดง แต่เกลียด ปชป มากกว่า
ท่าน finther ก้เป็นอีกท่าน ที่เป็นคนแบบที่สอง

ซึ่งน่าแปลก จะแดงไม่แดง แต่ถ้าลงเกลียดประชาธิปัตย์ ทำไมต้อง "ปากจัด กัดผู้หญิง" เหมือนกันหมดทุกตัว
หาดีแทบไม่เจอเลย

ปล...... จากหัวใจหนุ่มเสรีไทยนะฮับ... :wub:

http://www.youtube.com/watch?v=Gtgn9Ow08YE
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#59 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:03

เมื่อกี้เห็นอยู่ที่ มู้เก่า ต้นเรื่อง คุณแอม บอกให้มามู้นี้ คงไม่มา

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#60 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:16

ฝาท่อเข้ามาก็หาเรื่องคนที่เชียร์ปชป.
บวกกับสไตล์การลากโค้ทชนิดยาวเหยียด
ชอบใช้ตัวสีใหญ่ๆ

และดูเหมือนจะรู้จักกระผมพอสมควร
ผมคิดว่าจะเป็นคนกลางในสามโลก อวตารมาในชื่อใหม่ครับ

#61 father

father

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:32

บอกตามตรงนะครับ ผมรำคาญพวกปากเสีย ถ้าจะเชียร์ก็เชียร์ไป แต่อย่ามาด่าผมดดยที่ไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกับเรื่องนี้

มาตอบครับ เพียงแต่ว่าอ หลังผมตอบแล้ว ถ้ายอมรับ กรุณาอย่าแถต่อเพื่อหาเรื่องให้ผมมาตอบอีก

เหตุผลไว้เดี๋ยวมีให้อ่านครับ

กระทู้นี้แปลกครับ หลังจากผมกดตอบ ปรากฎว่ามันบอกว่าผมใส่อีโมเยอะเกินไป
ผมลบจนเหลือแค่2ตัว มันยังเหมือนเดิม

แสดงว่า กระทู้นี้คงไม่ธรรมดา 5555

ขอเน้น เมื่อผมตอบแล้ว คนอื่นอย่าแส่เข้ามาช่วยตอบ เพราะเป็นเรื่องที่จขกท.ตั้งถึงผมโดยเฉพาะ

ไม่ใช่กลัวครับ แต่ผมตอบคนเดียว ตอบไม่ทัน เท่านั้นแหละ และหลังจากผมตอบแล้วผมจะไปนอนเลย

พรุ่งนี้จะมาอ่านคำตอบ ผมต้องบอกไว้ก่อน ไม่งั้นจะมีพวกปากสุนัขหาว่าผมหนี การที่ผมไปตอบที่กระทู้ต้นเรื่อง

มันยืนยันว่าผมไม่เคยหนีครับ

เนื่องจากผมตอบไปแล้ว ในกระทู้ต้นเรื่อง จึงขอเอามาแปะ เพราะขี้เกียจพิมพ์ใหม่

อภิสิทธิ์พูดว่ามีแจกเอกสารเรื่องชายชุดดำด้วยครับ อภิสิทธิ์เขียนเองครับ

YES !!!!!!

วันนี้ผมไม่ลงรายละเอียด เพราะเวทีผ่าความจริงฯครั้งหน้าที่สวนลุมฯ จะเป็นผ่าความจริงฯภาคพิเศษ ว่าด้วยเรื่องชายชุดดำ วันที่ ๑๓ ต.ค.
ใน เวลาไล่เลี่ยกันหลังจากนั้นจะมีหนังสือชื่อ “ความจริงไม่มีสี” ที่พูดถึงเหตุการณ์ต่างๆช่วงปี ๕๒-๕๓ เพื่อให้พี่น้องเข้าใจว่าอะไรเกิดขึ้น
และใครคือคนที่เป็นต้นเหตุเบื้องหลังความวุ่นวายทั้งหมด หนังสือเล่มนี้เขียนโดย อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ

หนังสือ "ความจริงไม่มีสี" ราคา 120 บาท นำมาขายในงานวันเสาร์หน้าที่สวนลุม ก็ขายไป
แต่ก็ควรทำแผ่นพับอย่างที่คุณแอมเสนอแนะ แจกฟรีด้วย
ชาวบ้านหลายๆคนไม่มีเวลาอ่านหนังสือและคิดวิเคราะห์
เราต้องช่วยย่อยและสรุปให้เขาด้วยข้อมูล กราฟฟิก รูปภาพ บนแผ่นพับ อ่านง่าย รู้เรื่อง
ชี้ประเด็นที่ตรงเป้า ยิงตรงจุดเปรี้ยงๆ
ไม่ต้องอารัมภบทไม่ต้องเยิ่นเยื้อ

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ปชป.ขอหรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่ขยันผิดหูผิดตา :lol:

คุณเป็นสมาชิกใหม่ เป็นสมาชิกเมื่อวันที่ 5 กย นี่เอง มีจำนวนโพสต์ 65 posts
การที่คุณถามดิฉันว่า

อุแม่เจ้า

แสดงถึงความไม่รู้ของคุณ ซึ่งสมเหตุสมผลของการเป็นสมาชิกใหม่
ไม่เคยตามอ่านกระทู้ที่นี่ จึงไม่รู้เลยว่า สายล่อฟ้า นำข้อมูลที่นี่ไปออกอากาศ โดยให้เครดิตหลายครั้ง
ตั้งแต่ "แพงทั้งแผ่นดิน" จนกระทั่งถึง "จัดฉากเสื้อกาชาดน้องเกด"

แต่เมื่อมีสมาชิกท่านอื่นตอบคำถามนี้ของคุณ
คุณกลับกล่าวหาว่า

ปชป.ขอหรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่ขยันผิดหูผิดตา

ในเมื่อดิฉันเป็นเจ้าของข้อความที่คุณ quote มา
และคุณกล่าวหาดิฉันว่าเป็น ขี้ข้าทำงานรายวัน

ดิฉันก็ขอหลักฐานที่ทำให้คุณกล่าวหาว่า ดิฉันเป็นขี้ข้าทำงานรายวัน ซึ่งคอยนั่งพิมพ์เกือบทั้งวัน

โปรดนำมาแสดงด้วย
ถ้าเป็นลูกผู้ชายจริง

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ลูกผู้ชายมาแล้วครับ :D

อย่าคิดว่าผมหนี แต่ผมมีงานทำประจำ ว่างเฉพาะบางเวลา

ถ้าคุณดันกระทู้ตอนที่ผมไม่ได้เข้ามา ก็ไม่มีประโยชน์ นี่คือเรื่องแรก

ที่สำคัญ เวบนี้ไม่สามารถไล่ประวัติหาreplyเก่าได้ ซึ่งผมได้ลองแล้ว หรือผมอาจไม่รู้วิธีเองก็ไม่ทราบ

ทำให้ผมหากระทู้นี้ไม่เจอครับ โปรดทราบตามนี้

งานนี้ผมโควทข้อความของคุณจริงครับ

แต่มันจบตั้งแต่ ประโยคข้างล่างนี้

อุแม่เจ้า

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

แล้วต่อจากนั้น amplepoor ตอบกลับผม

อุแม่เจ้า

สังเกตุไหมครับว่า

amplepoor ใช้ภาษาที่ดูถูกเหยียดหยามผมก่อน ดูที่ขีดเส้นใต้ทั้ง3ตำแหน่ง

แต่คุณกลับบอกว่า แต่เมื่อมีสมาชิกท่านอื่นตอบคำถามนี้ของคุณ

เขาดูถูกเหยียดหยามผมครับ ไม่ใช่ตอบคำถาม

หลังจากนั้นผมจึงโต้กลับ อย่างเท่าเทียมกัน อ้อ,ไม่ใช่สิ ผมบวกดอกเบี้ยกลับไปด้วย :lol:

ผมใช้ข้อความของเขาคืนเขากลับไปนะครับ

งานนี้เล่นเอากองเชียร์หรือแฟนคลับของเขาพาเหรดมาโต้ผม

คนที่บอกว่าผมดูถูกด้วยการใช้คำว่าขี้ข้า

กรุณาถ่างตาดูว่า ไอดอลของคุณเอามาใช้ก่อนนะครับ

คุณกำลังว่าไอดอลของคุณนะครับไม่ใช่ผม เดี่ยวไปปรับความเข้าใจกันเองนะ :lol:

ผมถามกลับ

1.ข้อความที่ผมตอบกลับamplepoor มีข้อความตรงไหนเป็นของคุณครับ ถึงบอกว่าผมโควทข้อความของคุณ

เพราะส่วนที่โควทของคุณมันถูกตัดออกไปแล้วโดยamplepoor การที่คุณอ้างว่าผมว่าคุณด้วย ทำให้ผมงงครับ

แต่ที่ผมสังเกตุได้ก็คือ หลังจากแฟนคลับของเขาออกหน้าแล้ว เขาก็หยุดทันที ซึ่งผิดวิสัยนักพิมพ์มืออาชีพอย่างมาก

ถ้าจะให้ผมเดาก็คือ มีการใช้วิธี เอาเบี้ยเข้าแลกเพื่อรักษาขุน หรืออาจใช้แผน"นารีพิฆาต" ถ้าไม่เข้าใจผมจะอธิบาย

ก็คือการเอาผู้หญิงมาทะเลาะกับผมแทน โดยอ้างว่าผมด่าเจ้าของข้อความที่ผมโควท (ผมอธิบายไว้แล้วว่าไม่ใช่)

หวังให้ผมเป็นจำเลย เพราะผู้ชายทะเลาะกับผู้หญิงต่อหน้าธารกำนัล ผู้ชายจะเสียเปรียบ :P

ถ้าคุณบอกว่าผมว่าคุณเพราะประโยคที่ว่า

ขี้ข้าทำงานรายวันอย่างเจ้าของข้อความที่ผมโควทข้อความมา

ถ้างั้นamplepoorก็ด่าคุณด้วย ด้วยประโยคที่ว่า

แต่ไม่เห็นคุณเอาเรื่องเขา กลับมาเอาเรื่องผม

ทั้งๆที่เขาพิมพ์ประโยคนี้ก่อนผมเสียอีก

เพราะอะไรครับ :P

2.amplepoorก็รู้ว่า ผมตอบโต้กับเขา เพราะเขาเป็นคนเดียวที่ใช้วาจาดูถูกผมก่อน แต่กลับปล่อยให้คุณมาออกหน้าแทน คุณคิดว่า ผู้ชายอย่างนี้น่าคบหาหรือครับ กระทู้นี้เป็นของเขาตั้ง อย่างน้อยต้องมีศักดิ์ศรีความเป็นจขกท.บ้าง ต้องออกหน้ามาเองครับ ไม่ใช่อาศัยผู้หญิงออกหน้าให้ ถ้าแม้นว่าผมว่าคุณจริงอย่างที่คุณเข้าใจ เขาก็ต้องออกหน้ามาด้วย
ไม่ใช่เงียบไปเฉยๆ ผมพูดผิดไหมครับ :)

ข้อนี้อาจทำให้เขาเสียหน้านิดๆ แต่ผมจำเป็นต้องพูด

ไม่เช่นนั้นเขาอาจทำอีก มันเป็นวิธีสกปรกครับ

ลูกผู้ชายไม่ทำกัน

3.ผมตอบกลับamplepoor เพราะเขาเริ่มก่อนอย่างดูถูกดูแคลนด้วยคำพูดของเขาเอง ผมมีสิทธิ์ทำไหมครับ

เหตุผลของผมชัดเจนนะครับ ถ้าขนาดนี้คุณยังคิดว่าผมว่าคุณ ผมคงช่วยอะไรไม่ได้

เพราะโดยปกติผมจะไม่หาเรื่องทะเลาะกับใครโดยเฉพาะกับผู้หญิง นอกจากแซวเล่นสนุกสนาน ถ้าเขาไม่เล่นด้วย ผมก็ไปกระทู้อื่น

ก็นี่บอร์ดสาธารณะนี่ครับ ถ้าผมไม่ผิดกฎเสียอย่าง ใครมีสิทธิ์มาว่าผม

แต่ถ้าคิดว่า เฮ้ย,นี่บอร์ดของประชาธิปัตย์นะ เราจะไม่ยอมให้ใครมาแตะไอดอลของเรา แต่ไอดอลเราแตะเขาได้

ถ้าคิดอย่างนี้ เอาไอดอลของคุณขึ้นหิ้งไปดีกว่า แม้องค์พระปฏิมายังราคิน คนเดินดินหรือจะสิ้นคนนินทา

หรือไม่ก็ปิดบอร์ดคุยกันเอง ห้ามคนที่ไม่ใช่ปชป.เข้า แล้วเอาคำขวัญที่ว่า

"เสรีทางความคิด ต้านวิกฤตเผด็จการ สร้างบรรทัดฐานให้การเมืองไทย" ออกเสีย

เพราะแค่คำแรกก็ผิดแล้ว

ฝากไว้แค่นี้แหละ

ป.ล.โปรแกรมบอร์ดตัวนี้ มันหยุมหยิมมาก โควทมากก็ไม่ได้ ทำให้อาจอ่านแล้วงงนิดนะครับ

เพราะต้องตัดออก อีโม่ก็เช่นกัน สตริ๊กจนน่ารำคาญ ตอบไม่สะดวกเลย เสียเวลาแก้ตั้งนาน

มีต่อรีถัดไป
เพราะโปรแกรมบอร์ดมันหยุมหยิม

Edited by father, 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:52.

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#62 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:36

มาลงชื่อ
เพื่อขออนุญาตเจ้าของกระทู้ คุณอัศวินี ว่า
หากเกิดอาการคันปาก อยากแสดงความเห็นบ้าง
จะได้ใหมครับ

#63 father

father

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:57

ขอบคุณที่แนะนำเรื่องหากระทู้ ถ้าผมเลี่ยงไม่มาตอบ พวกปากพล่อยที่คอยเชียร์คุณค่อยมากระแนะกระแหนนะครับ

ผมไม่แปลกใจที่พวกเขาทำอย่างนี้ เพราะ ผมเชื่อว่าเขาไม่ได้เป็นผู้ชาย จึงต้องให้ผู้หญิงออกหน้า แล้วพวกเขาตามอยู่หลังกระโปรง :lol: :lol:

การที่ผมมาตอบตรงนี้เพราะเห็นว่าเป็นจุดที่ชี้ชัดว่าจริงอย่างที่ผมพูดหรือเปล่า

ที่คุณบอกว่า

ถ้าคุณบอกว่าผมว่าคุณเพราะประโยคที่ว่า

ถ้างั้นamplepoorก็ด่าคุณด้วย ด้วยประโยคที่ว่า

แต่ไม่เห็นคุณเอาเรื่องเขา กลับมาเอาเรื่องผม

ทั้งๆที่เขาพิมพ์ประโยคนี้ก่อนผมเสียอีก

เพราะอะไรครับ

ในขณะนั้น
คุณแอม quote ข้อความ โดยตัดมาเฉพาะของคุณเพียงคนเดียว
ไม่ได้ quote ข้อความของใครอื่นอีก
นั่นหมายความว่าคุณแอม ว่าคุณ

ถ้าเช่นนั้นคุณดู

อุแม่เจ้า

-------------------------------------------------------
ในขณะนั้น
ผม quote ข้อความ โดยตัดมาเฉพาะของamplepoorเพียงคนเดียว
ไม่ได้ quote ข้อความของใครอื่นอีก
นั่นหมายความว่าผม ว่าamplepoor

นี่ผมก๊อปคำพูดของคุณมาทั้งหมดเลยนะ
แล้วเปลี่ยนเฉพาะสรรพนาม

ผมใช้เหตุผลของคุณตอบคุณเลยนะครับ
ถ้าคุณยังไม่ยอมรับ ก็แสดงว่า
คุณแย้งเหตุผล(และวิธีคิด)ของคุณเองนะครับ

แต่...
ในขณะนั้น
คุณ quote ข้อความของดิฉัน ซึ่งพ่วงข้อความของคนอื่นที่ดิฉัน quote มาด้วย
อีกทั้งคุณยัง quote ข้อความที่คุณแอมว่าคุณแล้วตอบโต้ไป

ข้อความข้างล่างที่ผมเอามาแปะ ผมโควทของคุณจริง

แต่ตรงส่วนนี้ มีส่วนไหนครับที่ผมว่าคุณ

YES !!!!!!

ใน เวลาไล่เลี่ยกันหลังจากนั้นจะมีหนังสือชื่อ “ความจริงไม่มีสี” ที่พูดถึงเหตุการณ์ต่างๆช่วงปี ๕๒-๕๓ เพื่อให้พี่น้องเข้าใจว่าอะไรเกิดขึ้น

อุแม่เจ้า

และหลังจากนี้ จึงไปต่อที่โควทข้างต้น

ถ้าคุณสามารถอ้างเหตุผลขัดแย้งเหตุผลของคุณเอง

ก็เชิญคุณทำเลยครับ

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

1 เมื่อมีคน quote ข้อความของคุณ หรือกดไลค์ จะมีตัวเลขแจ้งเตือนสีแดงข้างๆชื่อล็อกอินมุมขวาบน เห็นได้ชัดเจนเหมือนในเฟซบุ๊ค
คุณแค่คลิกเข้ามาดูก็จะเจอ
โปรดทราบ ผมไม่เล่นเฟสครับ แค่บอร์ดการเมืองผมยังไม่ค่อยมีเวลาเลย

อีกประการกระทู้นี้ยังไม่เก่า ถ้าหน้าแรกไม่เจอ คุณไล่ดูที่หน้าสองได้
แต่เอาล่ะ ในเมื่อคุณบอกว่าเพิ่งเห็น ก็ยกประโยชน์ให้
ผมไม่ได้เพิ่งเห็นครับ ผมไม่ได้ไล่ดูด้วยซ้ำ เพราะไม่คิดว่า
คุณจะโผล่ออกมารับแทน แต่ที่ผมมาได้เพราะ

ผมคลิกที่ชื่อของamplepoor แล้วคลิกที่กระทู้ เพื่อหากระทู้นี้ครับ
ผมขี้เกียจไล่หา :lol:

2 ประเด็นเรื่องนี้ เริ่มต้นที่คุณ ซึ่งถามดิฉันว่า

อุแม่เจ้า

ด้วยคำพูดของคุณ คุณเจตนาจะถากถางบอร์ดนี้

อ้าว,ทำไมกลับคำพุดละครับ คุณพูดเองก่อนหน้าว่า

แสดงถึงความไม่รู้ของคุณ ซึ่งสมเหตุสมผลของการเป็นสมาชิกใหม่
ไม่เคยตามอ่านกระทู้ที่นี่ จึงไม่รู้เลยว่า สายล่อฟ้า นำข้อมูลที่นี่ไปออกอากาศ โดยให้เครดิตหลายครั้ง
ตั้งแต่ "แพงทั้งแผ่นดิน" จนกระทั่งถึง "จัดฉากเสื้อกาชาดน้องเกด"
เล่นเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาเหมือนท่นตอแหลที่คุณเชียร์เลยนะครับ :lol:
ถามจริง จำได้ไหมว่าเป็นของคุณพูดไว้ :lol:

3 คุณใช้คำพูดว่า "เจ้าของข้อความที่ผมโควทข้อความมา"

เมื่อคุณถามดิฉัน โดย quote ข้อความ ที่ดิฉันได้ quote ข้อความของคนอื่น ต่อๆๆมา
นั่นหมายความว่าคุณต้องการสนทนากับดิฉัน
(แต่ถ้ามีคนอื่นมาร่วมแสดงความคิดเห็นด้วย ก็เป็นไปตามสภาพของบอร์ด)

คุณกลับแก้ตัวว่า

งานนี้ผมโควทข้อความของคุณจริงครับ

แต่มันจบตั้งแต่ ประโยคข้างล่างนี้

อุแม่เจ้า

ดิฉันเองยังไม่ได้ตอบคุณเลย คุณว่ามันจบได้เลยหรือ
ตัดฉับได้เลยหรือ

เจ้าของข้อความที่ผมโควทข้อความมา
ในบริบทที่คุณเอ่ยถึงนั้น มีหลายคน ดิฉันเป็นหนึ่งในนั้น

คุณจงใจใช้คำให้ให้คลุมเครือ กะตีกิน กล่าวหาหลายคนโดยพ่วงเอาคนที่ดิฉัน quote ข้อความต่อๆมาหลายคนโดนคุณกระทบกระแทกด้วย

ตามแบบฉบับที่ คุณว่าไว้ โต้กลับ อย่างเท่าเทียมกัน บวกดอกเบี้ยกลับไปด้วย

ตอนนี้กลับบอกว่า ไม่อยากทะเลาะกับผู้หญิงซะงั้น

เรื่องนี้ผมแปะให้อ่านไว้ข้างบนแล้ว

4 ผมเข้าใจนะครับว่ามีคนเจ็บ

นี่คือข้อความที่คุณจงใจว่ากระทบคนที่ออกความเห็นเกี่ยวกับแนวทางต่อสู้ให้กับปชป
ซึ่งหมายรวมหลายๆคน
ผมพิมพ์เอง ผมยังงงว่า คุณเดาความคิดผมได้ขนาดนั้นเชียวหรือครับ ถ้างั้น
ช่วยเดาทีว่า ผมรู้สึกอย่างไรที่ต้องมาตามตอบคุณ :lol:

5 ไม่เพียงแต่ดิฉันจะเข้าใจไปเช่นนั้น
คุณ Ricebeanoil ซึ่งถูกดิฉัน quote ข้อความมา ก็เข้าใจเช่นเดียวกับดิฉัน
และได้โต้ตอบไป
ถ้าเขาคิดเหมือนคุณ ทำไมเขาไม่เห็นมาถามอย่างคุณครับ เห็นมีแต่คุณคนเดียว
ในทางกลับกัน คนที่ผมไม่ได้โควทก็โผล่มาตอบด้วย ทำไมๆๆๆๆๆๆๆๆ :lol:

ป.ล.อย่าดุมากนะครับ เดี๋ยวผมกลัวขึ้นมา ผมไม่มาตอบนะ :huh:
คุณก็จะไม่มีโอกาสหาเหตุผลแปลกๆมาประกอบการหาเรื่องผม :P

Edited by father, 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:23.

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#64 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:01

พวกเหวงแต่ขยันน่ะครับ คุยไปปวดกบาลเปล่าๆ

It's us against the world

#65 Et tu Brute?

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:03

เขาขอหลักฐาน พล่ามบ้าอะไรยืดยาว

#66 father

father

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:05

เขาขอหลักฐาน พล่ามบ้าอะไรยืดยาว

คงไม่ได้อ่านหรืออ่านแล้วยังอยากแส่

ขอเน้น เมื่อผมตอบแล้ว คนอื่นอย่าแส่เข้ามาช่วยตอบ เพราะเป็นเรื่องที่จขกท.ตั้งถึงผมโดยเฉพาะ

ไม่ใช่กลัวครับ แต่ผมตอบคนเดียว ตอบไม่ทัน เท่านั้นแหละ

#67 Et tu Brute?

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:14

มันตอบไม่ทันเพราะพล่ามเยอะเกิน
มีหลักฐานอะไรก็ว่ามา ไม่มีก็บอกไม่มี แค่นี้จบ

#68 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:31

คงไม่ได้อ่านหรืออ่านแล้วยังอยากแส่

ไม่ใช่กลัวครับ แต่ผมตอบคนเดียว ตอบไม่ทัน เท่านั้นแหละ

ไม่ต้องตอบพล่ามยาวๆ
จขกท.ขอหลักฐาน นายก็ให้เธอไปสิ แค่นั้นแหละ

ถ้าไม่มีหลักฐานอะไร ก็หยุดพล่าม แล้วกราบขอโทษเธอซะ
โทษฐานปากเสีย
แค่นั้นแหละ

ปล. ไม่ต้องมาด่า "แส่" นะ
กรุจะแส่ มีไรมั้ย
gladiator 1.jpg

#69 samin

samin

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:56

กรุว่าแล้ว ว่าจะต้องเจอแบบนี้
กะว่าจะมาดูควายแดงโชว์หลักฐานแบบเด็ดๆ 555+
คาดหวังกะไอ้พวกโง่ ก็จะเจอความโง่ตามระเบียบ
นึกว่าจะโชว์หลักฐาน ดันกลายเป็นโชว์หลักแถไปซะได้ 555+
ควายแดง ฉายานี้ไม่ได้มาเพราะโชคช่วยจริงๆ
ปล. ไม่ได้คุยกับใครเลยนะ แค่บ่นอะไรพึมพำคนเดียวนะ

#70 asawinee

asawinee

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:38

เนื่องจากล็อกอินfather แปะข้อความแก้ตัวไว้ที่กระทู้เก่าด้วย
จึงขอยกเอาที่ดิฉันไปตอบในกระทู้เก่าไว้แล้วมาแปะ มั่ง

ที่จริงไม่อยากใช้เนื้อที่บอร์ดในการโต้แย้ง แต่จำเป็นต้องชี้แจงให้ ล็อกอินfather เข้าใจ

1 แปลกใจที่คุณไม่เห็นตัวเลขการแจ้งเตือนซึ่งอยู่มุมขวาบนติดกับชื่อล็อกอินของคุณ
แต่คุณกลับใช้หลังไมค์ได้คล่องแคล่วจัง ส่งมา 2 ครั้ง ทำไมไม่ทราบ ในเมื่อคุณเองก็เอามันมา reply ในกระทู้นี้อยู่แล้วทั้ง 2 ครั้ง
กลัวดิฉันไม่เห็นหรือ
บอกแล้วว่าคุณแค่โค้ทข้อความของดิฉันในการตอบ ตัวเลขแจ้งเตือนสีแดงก็จะปรากฏ ดิฉันก็จะเห็นแน่นอน

2

อุแม่เจ้า

คุณว่าดิฉันตอบ 2 ครั้ง ไม่เหมือนกัน ครั้งที่ 2 กลับคำตัวเอง ตามแบบคนที่คุณว่าดิฉันเชียร์
ขออธิบายดังนี้
ดิฉันตอบครั้งแรกว่า

เพราะในขณะนั้น ดิฉันก็รู้สึกว่า คุณมีจิตเจตนาที่ไม่สู้ดีนัก ทำไมต้องเย้ยหยันกันด้วย
แต่เนื่องจากการเป็นสมาชิกใหม่ของคุณ ดิฉันเลยไม่แน่ใจว่าคุณเป็นคนเช่นไร มีทัศนคติอย่างไร มีเป้าประสงค์อย่างไร
แต่ละคนที่เข้ามาในบอร์ดเป็นอย่างไร ดิฉันไม่ทราบได้
ดิฉันจึงเลือกที่จะพิมพ์ออกมาในแนวกลางๆ ตรงตามข้อเท็จจริง
นั่นคือความเป็นสมาชิกใหม่ของคุณ

ส่วนครั้งที่สอง ดิฉันตอบว่า

ด้วยคำพูดของคุณ คุณเจตนาจะถากถางบอร์ดนี้

โปรดสังเกตว่า การตอบครั้งที่สองนั้น ไม่ใช่การตอบในทันที เวลาผ่านมา 2 วันแล้ว
ดิฉันมีเวลาในการไล่อ่านความเห็นเก่าๆของคุณในกระทู้อื่น รวมทั้งคุณที่ตอบคุณแอมเพิลพัวร์ด้วย
โปรดไปดูในกระทู้ที่ดิฉันท้าคุณ คุณจะพบว่า ดิฉันมีการวิเคราะห์การตอบกระทู้ของคุณไว้ด้วย
และด้วยข้อมูลที่เพิ่มขึ้น ดิฉันจึงกล้าตอบไปว่า คุุณเจตนาจะถากถางบอร์ดนี้

3 เรื่องการโค้ทข้อความ
โปรดสังเกตด้วยว่า ดิฉันใช้คำว่า

ในบริบทที่คุณเอ่ยถึงนั้น มีหลายคน ดิฉันเป็นหนึ่งในนั้น

เริ่มต้นคุณถามคำถามดิฉันว่า

อุแม่เจ้า
ในบริบทของการถามของคุณนี้ คุณใช้การโค้ท ข้อความ 2 ครั้ง
ครั้งแรก การถามของคุณ คุณโค้ทข้อความของดิฉัน ซึ่งพ่วงข้อความของคนอื่นด้วย ใช่หรือไม่
ครั้งที่สอง คุณโค้ทข้อความเฉพาะของคุณแอมเพิลพัวร์เพื่อตอบโต้ ใช่หรือไม่

และที่สำคัญ เมื่อคุณโค้ทถามดิฉัน แสดงว่าคุณต้องการสนทนากับดิฉัน
ดิฉันยังไม่ตอบ แสดงว่าการสนทนาระหว่างคุณกับดิฉันยังไม่จบ
การโค้ทข้อความยังคงค้างอยู่

คำว่า เจ้าของข้อความที่ผมโควทข้อความมา
จึงครอบคลุมทุกคนที่คุณโค้ทมา ในห้วงเวลานั้น

ถ้าคุณจะอ้างว่า เจ้าของข้อความที่ผมโควทข้อความมา นั้นหมายถึงคุณแอมเพิลพัวร์เพียงคนเดียว
คุณควรระบุไปเลยในการตอบโต้กับคุณแอมเพิลพัวร์ของคุณว่า

เจ้าของข้อความเสียดสีที่ผมโควทข้อความมา
เจ้าของข้อความด่าผมที่ผมโควทข้อความมา
เจ้าของข้อความกล่าวหาผมที่ผมโควทข้อความมา

ทุกคนจะได้เข้าใจตรงกันว่าคุณหมายถึง ข้อความไหน ใครเขียน

การใช้สำบัดสำนวนที่คลุมเครือ ดูสวยหรู แสบสัน เพื่อย้อนเกล็ด มันไม่ส่งผลดีกับใคร
ยิ่งโดยเฉพาะการที่มีการโค้ทข้อความค้างอยู่

4 คุณอาจแย้งว่า คุณแอมเพิลพัวร์ก็โค้ทข้อความของคุณมา แถมเสียดสีคุณว่า

คำพูดของคุณแอมข้างต้นนั้น จึงต้องหมายถึง ทุกคน รวมทั้งดิฉันด้วย
แต่....

คุณสังเกตดูลักษณะการโค้ทข้อความของคุณแอมเพิลพัวร์ให้ดี

amplepoor, on 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:26, said:

อุแม่เจ้า

คุณเห็นหรือยังว่าคุณแอมตัดเอาเฉพาะส่วนที่ต้องการสนทนา นั่นคือสนทนาแบบปิดกับคุณโดยเฉพาะ
โดยไม่ลากเอาทุกคนที่อยู่ข้างบนข้อความที่คุณโค้ทมาด้วยเลย

5 ทีนี้คุณอาจแย้งอีกว่า ก็คุณโค้ทเฉพาะข้อความของคุณแอมเพื่อตอบโต้ นั่นหมายถึง คุณต้องการตอบโต้คุณแอมคนเดียว
ที่ถูกต้อง คุุณควรทำเช่นนี้

อุแม่เจ้า

ตัดสองบรรทัดแรกทิ้งซะ
ทีนี้คุณก็สามารถตอบโต้เฉพาะกับคุณแอมเพิลพัวร์คนเดียว
ดิฉันไม่เกี่ยว เพราะไม่มีคำถามที่คุณถามดิฉันติดมาด้วย เรื่องจึงเป็นการสนทนาแบบปิดระหว่างคุณแอมกับคุณ
วลีที่ว่า เจ้าของข้อความที่ผมโควทข้อความมา จึงหมายถึงคุณแอมเพิลพัวร์คนเดียว

เข้าใจหรือยังคะ

6 ดิฉันขอยืนยันด้วยเกียรติยศว่า คุณแอมเพิลพัวร์ มิได้ให้ดิฉันซึ่งเป็นผู้หญิงออกหน้ามากล่าวหาคุณ ให้คุณเสียหาย
แต่ดิฉันทำไปเพราะต้องการปกป้องศักดิ์ศรีของตัวเอง

ดิฉันอธิบายไปจนหมดแล้ว และไม่อยากต่อความยาวสาวความยืดอีก
จึงของดตอบกระทู้ในประเด็นนี้อีก

ประโยคที่ว่า "จึงของดตอบกระทู้ในประเด็นนี้อีก"
ที่โค้ทมานั้น
ดิฉันหมายถึง การตอบกระทู้ที่มีคุณแอมเป็นเจ้าของนะคะ
ไม่ใช่กระทู้นี้ซึ่งดิฉันเป็นเจ้าของ
ดิฉันจึงมีสิทธิ์เรียกหาความชอบธรรม
จากคนที่ต้องการใช้ถ้อยคำย้อนเกล็ดคนอื่น แต่ใช้โค้ทไม่เป็น
อยากทราบว่าจะหาทางออกอย่างไร

ปล ที่นี่คือบอร์ดสาธารณะ ใครอยากแสดงความคิดเห็นเช่นไร ก็เชิญตามสบาย
ใครออกความเห็นเช่นไร ก็ต้องรับผิดชอบความเห็นของตนเองอยู่แล้ว

#71 asawinee

asawinee

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:53

กระทู้นี้แปลกครับ หลังจากผมกดตอบ ปรากฎว่ามันบอกว่าผมใส่อีโมเยอะเกินไป
ผมลบจนเหลือแค่2ตัว มันยังเหมือนเดิม

แสดงว่า กระทู้นี้คงไม่ธรรมดา 5555

ป.ล.โปรแกรมบอร์ดตัวนี้ มันหยุมหยิมมาก โควทมากก็ไม่ได้ ทำให้อาจอ่านแล้วงงนิดนะครับ

เพราะต้องตัดออก อีโม่ก็เช่นกัน สตริ๊กจนน่ารำคาญ ตอบไม่สะดวกเลย เสียเวลาแก้ตั้งนาน

ตอบคำถามล็อกอินfather เรื่องอีโม

แจ้งเพื่อทราบ ในแต่ละ รีพลาย จะสามารถใช้อีโมสะสมรวมกัน (ทั้งที่คุณพิมพ์รวมกับที่คุณโค้ทมา) ได้ ไม่เกิน 10 ตัว

คุณอย่าแกล้งบ่น หาว่าบอร์ดไม่ยอมให้คุณตอบ เพราะมี ตัวอีโมมากเกินไป
ที่จริง ในการตอบของคุณ คุณใช้ตัวอีโมมากเกินไปเอง
อาจเป็นลักษณะเฉพาะตัวของคุณที่นิยมใช้ตัวอีโมเยอะๆ

ดิฉันเองก็ประสบปัญหาอย่างคุณในการโค้ทข้อความของคุณมาแล้วรีพลายไม่ได้
สังเกตให้ดี ตรงไหนที่คุณใส่อีโม 3 ตัว ดิฉันต้องลบออก ให้เหลือตัวเดียว
ดิฉันยังเห็นไม่บ่นคุณเลยสักคำว่าการใช้อีโมของคุณทำให้ดิฉัน ตอบไม่สะดวก เสียเวลาแก้ตั้งนาน :)

#72 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:01

อย่าไปท้าทายเค้าเลย.. คุณ อะไรล่ะ ? ฯ nee แค่นี้
คือ เมื่อวานได้ข่าวว่า ( เค้าวิ่งหนีใครไม่รู้.ตกรูปูตายมั๊ง)??
ไม่แน่ใจ....!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

#73 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:58

ชอบต่อปากต่อคำมากกว่าเอาข้อเท็จจริง ชอบใช้อีโมเยอะ ๆ ชอบใช้ตัวโต ๆ

แหม ทำไมแต่ละอย่างมันดูคุ้น ๆ จังนะ :)

แล้วขอบอกว่าแถวนี้ไม่มีไอดอลฮะ มีแต่การสรรหาข้อเท็จจริง เช่นใครไปกล่าวหาใครไว้ จะด้วยปากพล่อย หรือด้วยอีโก้สูงปรี๊ด ก็ต้องมีหลักฐานประกอบด้วย ไม่ใช่เวลาถามหาหลักฐานก็โบ้ยไปเรื่องโดนด่าก่อน โทษเวบว่าพิมพ์ยากอะไรแบบนี้

แล้วไปกล่าวหาเขาออกสาธารณะ แต่เวลาอยากเคลียร์ขอเคลียร์สองคน ไม่ทราบว่าติดนิสัยโฆษกรัฐบาลบางประเทศมาป่าวฮะ :lol:

#74 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:17

*
POPULAR

ประเด็นแรก
เขาไม่ใช่น้องใหม่ครับ
เขาเป็นคนเก่า เพื่อนเก่าของเรา ตั้งแต่บอร์ดเก่า
ชื่อของเขา นำด้วยตัว “F” และจบด้วยตัว “R”

ประเด็นต่อมา
เขาสมัครเข้ามาใหม่ เพื่อสนองความกระสันต์อยาก “ตบเกรียน”
หรืออาจรวมถึงการ “ถีบหน้า” คนที่นี่ ด้วยข้อมูลที่มี

ประเด็นที่ 3
การตั้งชื่อล็อคอินว่า “FATHER” ก็เพียงหวังจะให้คนที่นี่ เรียกเขาตามนั้น
เพื่อสำเร็จความใคร่ในการให้คนอื่นเรียกตนเองดังนั้น
และน่าจะน้ำแตกได้ทุกครั้ง ที่มีคนเรียกเขาด้วยชื่อลอคอิน

ประเด็นที่ 4
เขามาจากแหล่งที่เกลียดชังประชาธิปัตย์ เกลียดชังลุงแคน
และอีกหลายๆ คนในนี้
แม้แต่ความเห็นของผมในบางกระทู้
ยังเคยได้รับเกียรติ โควทไปพูดคุยกัน
และนำไปหัวเราะเยาะอย่างสมเพชเวทนาคนที่นี่

ประเด็นที่ 5
แม้นจะมีความเกลียดชังต่อประชาธิปัตย์
และกล่าวหาว่า เสรีไทย คือบอร์ดของประชาธิปัตย์
รวมถึงหยามเหยียดคนที่นี่เสียเต็มกำลัง
แต่ก็เข้ามาที่นี่กันบ่อยครั้ง เพื่อนำข้อความที่นี่ไปวิพากษ์

ประเด็นสุดท้าย
ถ้านี่คือสิ่งที่คนเป็นพันธมิตรทำได้ดีที่สุดแล้ว
ผมก็คงต้องขอแสดงความอาลัยครับ

อ้อ ดูเหมือนบอร์ดนี้ จะไม่สามารถใส่อีโมฯ ได้เป็นจำนวนมหาศาล
เราจึงไม่สามารถแสดงการหัวเราะเยาะ หยามเหยียดผู้อื่นในบอร์ดนี้
ได้มากเท่าที่ต้องการนะครับ ต้องขอแสดงความเสียใจไว้ด้วยครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#75 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:18

ปล. ถ้าสมาชิกเก่า ยังไม่ทราบว่าเป็นใคร PM มาถามผมได้ครับ ^_^

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#76 asawinee

asawinee

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:29

5 ไม่เพียงแต่ดิฉันจะเข้าใจไปเช่นนั้น
คุณ Ricebeanoil ซึ่งถูกดิฉัน quote ข้อความมา ก็เข้าใจเช่นเดียวกับดิฉัน
และได้โต้ตอบไป
ถ้าเขาคิดเหมือนคุณ ทำไมเขาไม่เห็นมาถามอย่างคุณครับ เห็นมีแต่คุณคนเดียว
ในทางกลับกัน คนที่ผมไม่ได้โควทก็โผล่มาตอบด้วย ทำไมๆๆๆๆๆๆๆๆ :lol:

คำถามนี้ ดูคำตอบจากคุณ Ricebeanoil

อุแม่เจ้า :o :o :o

ปชป.ขอหรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่ขยันผิดหูผิดตา :lol: :lol: :lol:

ถามว่าเป็นขี้ข้าใครรึเปล่า ก็คงบอกว่าเปล่า สมาชิกพรรคยังไม่ได้เป็นเลย ส.ส. ก็เห็นแต่ใน TV ตัวจริงยังเคยเจอด้วยซ้ำ
ถามว่า ปชป. มันอ่านรึเปล่า ก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่หลายครั้งที่รายการสายล่อฟ้าเอาข้อมูลจากที่นี่ไปออกรายการ
อนุมานว่าคงมีคน ปชป. มาอ่านมั่ง ที่นี่ก็ได้แค่เสนอแนะ ปชป. จะทำตามหรือไม่ก็เรื่องของทีมงาน ปชป. เค้าพิจารณาเอาเอง
แต่ถ้าถามว่าพิมพ์ในนี้แล้วมันเดือดร้อนใครรึเปล่า คิดว่าไม่ เพราะรู้สึกว่าตอนพิมพ์ไม่ได้นั่งทับหัวใครอยู่

คุณ Ricebeanoil ปฏิเสธว่าไม่ได้เป็นขี้ข้าโดยโค้ทข้อความของคุณมา

ส่วนที่เขาจะเอาเรื่องคุณที่ไปกล่าวหาเขาเป็นขี้ข้าหรือไม่
เป็นวิจารณญาณส่วนตัวของคุณ Ricebeanoil เอง
ดิฉันไม่สามารถตอบแทนได้

ในส่วนของดิฉัน ดิฉันเห็นว่ามันไม่ถูกต้อง จึงตั้งกระทู้นี้ แสวงหาความจริง
ไม่อยากให้ใครด่าว่าเอามัน โดยไม่เป็นความจริง

และขอย้ำอีกครั้ง นี่คือบอร์ดสาธารณะ
สมาชิกมีสิทธิ์แสดงความคิดเห็นได้ทุกกระทู้
ใครจะโค้ทข้อความใคร ทำได้ทั้งนั้น
ใครแสดงความคิดเห็น ก็ต้องรับผิดชอบในการกระทำของตนเอง

สิ่งที่คุณควรตระหนักให้มาก ระวังให้มากในการใช้บอร์ดสาธารณะคือ
การสนทนาแบบเปิด และแบบปิด
การโยงประเด็นด้วยการโค้ท

#77 asawinee

asawinee

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:36

ปล. ถ้าสมาชิกเก่า ยังไม่ทราบว่าเป็นใคร PM มาถามผมได้ครับ ^_^

ขอบคุณที่ช่วยเฉลยตัวตนของฝาท่อ (เรียกตามคุณแอม) ค่ะ
ประเด็นชื่อล็อกอินของเขานั้น ดิฉันก็คิดเช่นเดียวกับคุณโทนี
เวลาดิฉันเรียกจึงเรียกเต็มยศทุกครั้ง ตั้งแต่ต้น

ดิฉันไม่ทราบว่าเขาคือใคร
และจะยังไม่หลังไมค์ไปถามคุณโทนี่
แต่จะลองค้นดูตามคำใบ้ของคุณโทนีก่อน

ขอบคุณอีกครั้งนะคะ
:) :wub: :) :wub: :) :wub: :) :wub:

ขออนุญาตใส่อีโม 8 ตัว
ถ้าคุณโทนีจะโค้ทข้อความนี้ แล้วอยากใส่อีโมเพิ่ม
ต้องลบของดิฉันออกด้วยนะคะ
ไม่งั้นจะโพสต์ไม่ผ่าน
คริ คริ

Edited by asawinee, 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:37.

#78 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:10

ทะเลาะกันไม่อยากคุยด้วย ไม่หนุก ทั้ง ผึ้งน้อย ฯ.

ทั้ง tony เรียกเขาก็ได้ แต่ต้องเติมหน่อยเป็นแบบว่า

อ้าาาาา ( พ่อไอ้ควายแดง ) เป็นไงเพราะนะ ..!!!!

#79 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:18

มากล่าวหาเขา ยังอธิบายมั่วซั่วอยู่อีก

ว่าผู้หญิงเขาตอนแรก

มาแก้ตัวว่า คนอยู่เบื้องหลังให้ผู้หญิงออกหน้า

กรูว่า...มันยิ่งกว่าที่เขาด่าๆ กันว่า เก่งแต่กับผู้หญิงว่ะ

ขออภัย จขกท ที่ต้องใช้คำไม่สุภาพกับคนไร้มารยาทในกระทู้ของคุณ Asawinee

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#80 asawinee

asawinee

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:37

มากล่าวหาเขา ยังอธิบายมั่วซั่วอยู่อีก

มาแก้ตัวว่า คนอยู่เบื้องหลังให้ผู้หญิงออกหน้า

กรูว่า...มันยิ่งกว่าที่เขาด่าๆ กันว่า เก่งแต่กับผู้หญิงว่ะ

ขออภัย จขกท ที่ต้องใช้คำไม่สุภาพกับคนไร้มารยาทในกระทู้ของคุณ Asawinee

ไม่เป็นไรค่ะ
แต่ระวังหน่อยนะคะ
คนที่เข้ามาเมนท์นี่อาจโดนหาว่า "It's not your business"

#81 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:56

ตกลง ไหนล่ะครับหลักฐาน ??
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#82 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:02

เหมือน ไอ้3ตัว ในช่อง บลูสกาย ละสิ

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

Edited by sweet chin music, 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:09.
ห้ามกล่าววาจาเสียดสีสมาชิกคนอื่น

#83 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:07

เหมือน ไอ้3ตัว ในช่อง บลูสกาย ละสิ

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

-_- MOD ตรวจสอบความเหมาะสมด้วยครับ

Edited by sweet chin music, 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:10.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#84 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:14

-_- MOD ตรวจสอบความเหมาะสมด้วยครับ

Edited by sweet chin music, 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:10.

#85 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:17

:D มาตราฐานแมงสาปจริงๆ

Edited by sweet chin music, 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:11.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#86 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:19

:D มาตราฐานแมงสาปจริงๆ

:lol: กรูไม่ได้ตัดสินเองนิ่ มี MOD เป็นคนตัดสินก็ให้ MOD จัดการ ว่าพาดพิง สมาชิกคนอื่นแบบนี้เหมาะสมหรือเปล่า

จะร้อนตัวไปทำไม MOD บอกว่าเหมาะสมดีก็ โอเค แค่นั้นจบ

แต่คงไม่ใช้สันดานถ่อยแดง ยกพวกมาเผาบอร์ด หรอก :lol: :lol:

ไม่ใช่พวกถูกใจกรูเอา ขัดใจกูเผา เหมือนควายแดงทั้งหลาย

Edited by sweet chin music, 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:11.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#87 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:37

Edited by sweet chin music, 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:12.

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#88 asawinee

asawinee

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:04

*
POPULAR

แต่ว่า ... จขกท โกรธอะไรนักหนา แค่ถูกตั้งข้อสงสัย เป็นขี้ข้าปชป ในนี้เขาก็ด่ากันพอสนุกปาก แต่ไม่เห็นมีใครเขาร้อนตัว เหมือน จขกท เลย สงสัยชี จะประจำเดือนมาหนัก เลยอารมณ์แปรปวน

มาตรฐานของหมูอวกาศคือ ถ้าหมูอวกาศคิดว่าใครกล่าวหายิ่งลักษณ์ คือรังแกผู้หญิง
ส่วนดิฉันถูกกล่าวหาว่าเป็น "ขี้ข้า" หมูอวกาศกลับบอกว่า ดิฉันร้อนตัว
อย่างนี้ไม่สองมาตรฐานหรือ???

ดิฉันไม่ได้ถูกตั้งข้อสงสัยตามที่คุณพิมพ์
ถ้าถูกตั้งข้อสงสัย มันต้องออกมาในรูปคำถาม หรือการแสดงความไ่มแน่ใจ
แต่นี่ดิฉันถูกกล่าวหา
เข้าใจใหม่ด้วย

คำว่า "ขี้ข้า" สำหรับดิฉันมันร้ายแรง
ส่วนถ้าคุณคิดว่าไม่ร้ายแรง
เพราะเนื่องจากเคยชิน เป็นอยู่ หรือด้วยเหตุผลใดก็ตามที
มันเรื่องของคุณ

การด่าพอสนุกปาก
เป็นเรื่องการยอมรับของคุณ
ไม่ใช่การยอมรับของดิฉัน

มาตรฐานความสุภาพของคนมันต่างกัน
จิตใจที่ต่ำหรือสูง ของคนก็ต่างกันอีก

ส่วนเรื่องประจำดือนมาหนักแล้วอารมณ์แปรปรวน
คุณเข้าใจผิดแล้ว
ตามหลักสรีรวิทยาและฮอร์โมน
ผู้หญิงจะมีฮอร์โมนเอสโตรเจนสูงสุดในช่วงกึ่งกลางของระยะรอบเดือน จากนั้นก็ค่อยๆลดลง
ในระหว่างที่ฮอร์โมนเอสโตรเจนลดลง ฮอร์โมนโปรเจสเตอโรนก็ค่อยๆสูงเพิ่มขึ้นจนถึงพีคในระยะวันที่ 28-35 ขึ้นกับแต่ละคน
เพื่อเพิ่มความหนาของผนังมดลูก เตรียมพร้อมสำหรับการผสมของไข่และอสุจิ ตัวอ่อนจะได้ไปฝังและเจริญเติบโต
ถ้าไม่มีการผสมกันของไข่และอสุจิ ฮอร์โมนโปรเจสเตอโรนจะลดลงอย่างรวดเร็ว
ถึงตอนที่ฮอร์โมนโปรเจสเตอโรนลดลงอย่างเร็วนั้น อารมณ์จึงแปรปรวน นั่นคือช่วงก่อนมีประจำเดือน 1-2 วัน จะรู้สึกหงุดหงิด
เมื่อฮอร์โมนลดลง ผนังมดลูกที่หนาตัวก็หลุดลอก เป็นประจำเดือน
ร่างกายจะมีความไม่สบายตัว

ถ้าจะกระแนะกระแหน ควรใช้ให้ถูกด้วย

#89 asawinee

asawinee

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:46

คุณโทนีได้วิเคราะห์ฝาท่อเอาไว้ว่า น่าจะเป็นสมาชิกเก่า อยู่ในกลุ่มพันธมิตรซึ่งสิงสถิตย์อยู่ในเว็บ......
ดิฉันก็เห็นพ้อง เพราะดูจากการคอมเมนท์ของเขา

แต่ทีนี้ดิฉันแปลกใจว่าทำไมสมาชิก สรท. หลายท่านได้กล่าวหาเขาว่าเป็นเสื้อแดง
มันน่าแปลกใจจริงเชียว

อุแม่เจ้า :o :o :o

ปชป.ขอหรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่ขยันผิดหูผิดตา :lol: :lol: :lol:

คุณแอมเหยียดหยามฝ่าท่อ 3 ข้อ ว่า
  • โง่
  • น่าเบื่อ
  • เป็นขี้ข้า

ที่นี้ ลองมาดูคำสำคัญ นั่นคือคำว่า "ขี้ข้า" ที่ทำให้ฝาท่อตอกกลับ
ถามว่าในความหมายของคุณแอมนั้น หมายถึงเป็น ขี้ข้าของใคร
คำตอบคือ เป็นขี้ข้าของพรรคเพื่อไทย

นี่เอง ดิฉันจึงถึงบางอ้อ
ฝาท่อ ตอบโต้ด้วยคำว่า "ขี้ข้า"
ทั้งๆที่มีคำว่า "โง่" และ "น่าเบื่อ" อยุ่แต่กลับเฉย

ประเด็นขี้ข้า จึงทำให้สมาชิกท่านอื่นเข้าใจว่าเขาเป็น เสื้อแดง
เนื่องจากโยงกับพรรคเพื่อไทยนี่เอง

#90 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:50

ให้กำลังใจคุณอัศวินีครับ :) :)

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#91 asawinee

asawinee

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:57

จริงๆประเด็นนี้ ไม่น่ายืดยาวมาจนเข้าหน้า 2 น่าจะจบได้ในหน้าแรก
เพียงแค่ถ้าฝาท่อ ไม่มีเจตนากล่าวหาดิฉัน
ตั้งแต่แรกเขาน่าจะโพสต์แค่ 3 บรรทัดว่า

ผมไม่มีเจตนาจะกล่าวหาคุณอัศวินีว่าเป็นขี้ข้า
ผมต้องการตอบโต้แค่คุณแอมเพิลพัวร์ที่เหยียดหยามผม
ถ้าการโค้ทข้อความของผม ทำให้มีการเข้าใจผิด ผมก็ขออภัย

แค่นี้บรรยากาศก็จะดีขึ้นมากทีเดียว

เนื่องจากไม่มีการตอบกลับจากฝาท่อ
ดิฉันจึงขออนุญาตปิดกระทู้ไว้เพียงเท่านี้

ถ้าต่อจากนี้คุณฝาท่อ มีอะไรจะชี้แจงเพิ่มเติม
ก็เชิญได้ตามสบายค่ะ

#92 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:14

ลูกผู้ชายจริงเขาคงไม่ดีแต่ปาก หรอกค่ะ
แต่เชื่อได้ว่าถึงจะเป็นผู้ชาย แต่ก็ใจกระเทยมั้งคะ
เลยไม่กล้าเข้ามาตอบ

#93 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:41

ผมนึกชื่อตั้งนานนึกไม่ออก จนคุณโทนี่เขียนใบ้เลยนึกชื่อออก
ขอรับรองว่า ไม่ใช่แดงแน่นอน ถ้าไม่เหลืองก็ส้ม (ผสมพันธุ์เสร็จแล้ว)
เล่นเว็บที่มีอำนาจเหนือ "เสรีไทย" เช่น

ถ้าเป็นสมาชิกธรรมดา เขึยนคำหยาบ 2-3 ครั้งเจอเตือน เจอลบ
แต่ถ้ามาจากเว็บสุดยอดนี้ ต้องเขียนนับ 10-20 ครั้งบ้าง หรือต้อง
เจอสมาชิกที่นี่รุมด่ามากๆ ม๊อดถึงค่อยกล้าจัดการ ด้วยเหตุผล
ไม่อยากให้มีการทะเลาะข้ามบอร์ด ห้ามด่าบอร์ดนั้นโดยเด็ดขาด
ทำให้บอร์ดนั้นมีชื่อเล่นว่า "บอร์ดรัสเซีย" เพราะห้ามเอ่ยถึงตรงๆ เด็ดขาด
(หมายเหตุ: เมื่อก่อนเว็บมาสเตอร์เป็นคนเดียวกัน ตอนนี้ไม่รู้แล้ว)

#94 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:55

บอก ใจดี มารับน้องด่วนเลย

#95 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:14

ลูกผู้ชายจริงเขาคงไม่ดีแต่ปาก หรอกค่ะ
แต่เชื่อได้ว่าถึงจะเป็นผู้ชาย แต่ก็ใจกระเทยมั้งคะ
เลยไม่กล้าเข้ามาตอบ

รู้สึกอะไรไหมเอ่ย เป็นผู้ชาย แต่ถูกผู้หญิงด่าว่าใจกระเทย หรือว่ายังไม่รู้สึกอีก ถ้าไม่รับคำท้าเจ้าของกระทู้ ณ.จากวันนี้ เวลาพิมพ์อะไรคิดถึงผลกระทบจะตามมาด้วย

ปล.ถ้าเป็นตูนะ อายว่ะคงย้ายล๊อกอินชื่ออื่นละ เว้นแต่มันเป็นกระเทยจริงๆ ฮ่าๆ

#96 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:22

ทำไมอ่าน ความเห็น father แล้วผมนึกถึงรูเฟอะ

:o

#97 asawinee

asawinee

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:39

ทำไมอ่าน ความเห็น father แล้วผมนึกถึงรูเฟอะ

น่าจะไม่ใช่รูเฟอะค่ะ
รูเฟอะประกาศตัวเป็นแดงชัดเจน
แต่ฝาท่อ น่าจะเป็นอย่างที่คุณโทนีวิเคราะห์ไว้

#98 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:13

แต่ฝาท่อ น่าจะเป็นอย่างที่คุณโทนีวิเคราะห์ไว้

ระวังจะเจอตัวหนังสือหย่าญๆๆ เต็มหน้าจอ :lol:

#99 asawinee

asawinee

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

ระวังจะเจอตัวหนังสือหย่าญๆๆ เต็มหน้าจอ :lol:

ตัวหนังสือใหญ่ๆ เจอแล้วค่ะ
เพียงแต่ว่าไม่เต็มหน้าจอ
สงสัยว่าเจ้าตัวยังไม่คุ้นกับบอร์ดนี้ เลยกะขนาดให้เต็มจอไม่ถูก B)

#100 father

father

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:12

ไม่ต้องตอบพล่ามยาวๆ
จขกท.ขอหลักฐาน นายก็ให้เธอไปสิ แค่นั้นแหละ

ถ้าไม่มีหลักฐานอะไร ก็หยุดพล่าม แล้วกราบขอโทษเธอซะ
โทษฐานปากเสีย
แค่นั้นแหละ

ปล. ไม่ต้องมาด่า "แส่" นะ
กรุจะแส่ มีไรมั้ย

มีสิไอ้ลูกหาบ GUจะด่ามึงว่า "แส่" มีไรมั้ย :lol: :lol:

แค่นั้นแหละ :P :P

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน