Jump to content

- - - - -

ขอท้าล็อกอิน father แสดงหลักฐานกล่าวหาดิฉันว่าเป็น "ขี้ข้าทำงานรายวัน" ของประชาธิปัตย์

• Please log in to reply
281 replies to this topic

#1 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

Posted 8 October 2012 - 15:12

*
POPULAR

สืบเนื่องจากกระทู้ http://webboard.seri...มอ/page__st__50

ดิฉันโพสต์ข้อความว่า

หนังสือ "ความจริงไม่มีสี" ราคา 120 บาท นำมาขายในงานวันเสาร์หน้าที่สวนลุม ก็ขายไป
แต่ก็ควรทำแผ่นพับอย่างที่คุณแอมเสนอแนะ แจกฟรีด้วย
ชาวบ้านหลายๆคนไม่มีเวลาอ่านหนังสือและคิดวิเคราะห์
เราต้องช่วยย่อยและสรุปให้เขาด้วยข้อมูล กราฟฟิก รูปภาพ บนแผ่นพับ อ่านง่าย รู้เรื่อง
ชี้ประเด็นที่ตรงเป้า ยิงตรงจุดเปรี้ยงๆ
ไม่ต้องอารัมภบทไม่ต้องเยิ่นเยื้อ

ทีมงานประชาธิปัตย์ ที่เข้ามาอ่าน โปรดทราบและนำไปปฏิบัติด้วยนะคะ

ล็อกอินfather โพสต์ถามว่า

รู้ได้ไงครับว่าเขาเข้ามาอ่าน เวบนี้สำคัญขนาดนั้นเชียว

อุแม่เจ้า :o

และมีผู้ตอบไป ล็อกอินfather จึงตอบกลับดังนี้

รู้ได้ไงครับว่าเขาเข้ามาอ่าน เวบนี้สำคัญขนาดนั้นเชียว

------------------
คนโง่นี่มันน่าเบื่อมาก

สายล่อฟ้าเอาข้อมูลจากที่นี่ไปใช้ อ้างชื่อไว้ด้วย
ทีมงานของเขาก็มาลงข้อมูลให้ที่นี่หลายโพสต์

เชื่อว่า แม้แต่เพื่อไทยก็คงต้องเข้ามาอ่านเหมือนกัน

เว้นแต่มันจะโง่เหมือนเจ้าของข้อความที่ผมโค้ทมา
แต่คงไม่หรอก

เพราะขี้ข้า จะฉลาดกว่านายคงไม่มี

การเป็นขี้ข้าคอยช่วยปชป.อยู่ที่นี่เป็นเรื่องน่าเชิดชูมากนักนิครับ

ผมไม่ใช่ขี้ข้าใคร เพราะผมไม่ต้องคอยนั่งพิมพ์เกือบทั้งวันยิ่งกว่าขี้ข้าทำงานรายวันอย่างเจ้าของข้อความที่ผมโควทข้อความมา

ผมเข้าใจนะครับว่ามีคนเจ็บ

ปชป.ขอหรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่ขยันผิดหูผิดตา :lol:

ดิฉันจึงตอบไปว่า

คุณเป็นสมาชิกใหม่ เป็นสมาชิกเมื่อวันที่ 5 กย นี่เอง มีจำนวนโพสต์ 65 posts
การที่คุณถามดิฉันว่า

แสดงถึงความไม่รู้ของคุณ ซึ่งสมเหตุสมผลของการเป็นสมาชิกใหม่
ไม่เคยตามอ่านกระทู้ที่นี่ จึงไม่รู้เลยว่า สายล่อฟ้า นำข้อมูลที่นี่ไปออกอากาศ โดยให้เครดิตหลายครั้ง
ตั้งแต่ "แพงทั้งแผ่นดิน" จนกระทั่งถึง "จัดฉากเสื้อกาชาดน้องเกด"

แต่เมื่อมีสมาชิกท่านอื่นตอบคำถามนี้ของคุณ
คุณกลับกล่าวหาว่า

การเป็นขี้ข้าคอยช่วยปชป.อยู่ที่นี่เป็นเรื่องน่าเชิดชูมากนักนิครับ

ผมไม่ใช่ขี้ข้าใคร เพราะผมไม่ต้องคอยนั่งพิมพ์เกือบทั้งวันยิ่งกว่าขี้ข้าทำงานรายวันอย่างเจ้าของข้อความที่ผมโควทข้อความมา

ปชป.ขอหรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่ขยันผิดหูผิดตา :lol:

ในเมื่อดิฉันเป็นเจ้าของข้อความที่คุณ quote มา
และคุณกล่าวหาดิฉันว่าเป็น ขี้ข้าทำงานรายวัน

ดิฉันก็ขอหลักฐานที่ทำให้คุณกล่าวหาว่า ดิฉันเป็นขี้ข้าทำงานรายวัน ซึ่งคอยนั่งพิมพ์เกือบทั้งวัน

โปรดนำมาแสดงด้วย
ถ้าเป็นลูกผู้ชายจริง

ดิฉันถามหาหลักฐานในการกล่าวหา แต่ไม่มีสัญญาณตอบรับ
ทั้งๆที่เจ้าตัวเข้ามาเล่นบอร์ดนี้ เมื่อคืนราวๆเที่ยงคืนในกระทู้
http://webboard.seri...บเ/#entry441890

ซึ่งมีความเป็นไปได้ 3 ทาง ที่ล็อกอิน father ไม่ยอมนำหลักฐานมาแสดง
  • ไม่ได้เข้าไปดูในกระทู้ต้นเรื่อง ทั้งๆที่ดิฉัน quoted ข้อความไว้
  • เข้าไปตามที่ดิฉัน quoted ข้อความ และกำลังจัดหาหลักฐานอยู่
  • เข้าไปตามที่ดิฉัน quoted ข้อความ แต่หาหลักฐานการกล่าวหาไม่เจอ
ดังนั้น ดิฉันจึงขอตั้งกระทู้ทวงถามหลักฐานที่กล่าวหาดิฉันว่าเป็น
ขี้ข้าทำงานรายวัน ซึ่งคอยนั่งพิมพ์เกือบทั้งวัน

การเป็น "ขี้ข้า" นั้น หมายความว่า ดิฉันสมัครเข้ามาเป็นสมาชิกที่นี่ เพื่อทำงานรับใช้พรรคประชาธิปัตย์ คอยเชียร์ปชป.

การ "ทำงานรายวัน" และ ""คอยนั่งพิมพ์เกือบทั้งวัน" หมายความว่า ดิฉันใช้เวลาส่วนใหญ่อยู่หน้าจอ ทำเช่นนี้ทุกวัน แบบพนักงานรายวัน ที่วันไหนไม่ทำ ก็ไม่มีรายได้

ด้วยคำกล่าวหาอันเป็นเท็จนี้ ดิฉันจึงขอท้าล็อกอินfather ดังนี้

ถ้าล็อกอินfather มีหลักฐานยืนยันว่า ดิฉันเป็นดังที่ถูกกล่าวหา ดิฉันจะตั้งกระทู้ขอขมา และยอมให้สมาชิก สรท. เรียกว่า "ขี้ข้ารายวัน"

แต่ในทางกลับกัน

ถ้าดิฉันมีหลักฐานว่าดิฉันไม่ได้เป็นดังที่ล็อกอินfather กล่าวหา ล็อกอินfather ต้องตั้งกระทู้ขอขมาดิฉัน และ ยอมให้สมาชิก สรท. เรียกว่า "ไอ้ปากพล่อย"

หวังว่าลูกผู้ชายกล้าทำ ก็ต้องกล้ารับคำท้า

#2 เกลียดเควี้ยแดง

เกลียดเควี้ยแดง

ขาประจำ

Posted 8 October 2012 - 15:16

:P แจ้งความดำเนินคดีข้อหาหมิ่นประมาทเลยครับ
เกลียดเควี้ยแดง..>เกลียด=ไม่ชอบอย่างแรง,>เควี้ย=พวกควาย(พวกโง่ดักดาน)+พวกเหียไม้โท(พวกฉลาดแต่ทำเรื่องเหียไม้โทๆ),>แดง=แหล่งรวมความชั่ว+เลวปล.เกลียดมากคือพวกเควี้ยแดงล้มเจ้ากับพวกเควี้ยแดงทำเลวชั่ว,เผาเมือง จับได้บอกแดงเทียม เลวแต่ใจกะตู๊ด

#3 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

Posted 8 October 2012 - 15:30

จะกล้าเข้ามาตอบ จขกท หรือเปล่าอ่ะ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#4 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

Posted 8 October 2012 - 15:33

*
POPULAR

ผมว่ามันเปลี่ยน Login ไปแล้วหล่ะครับ คุณ asawinee

พวกนี้มันกล้าอะไรที่ไหนหล่ะครับ พวกนั้นมันมีคติประจำใจเหมือนกันทุกตัวครับ ว่า

"ด้านที่สุดคือ หน้า กล้าที่สุดคือ ปาก" แค่นี้เองแหล่ะครับ :lol: :lol: :lol:

Edited by RaRa, 8 October 2012 - 15:34.

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#5 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

Posted 8 October 2012 - 15:35

ขอดูสลิปด้วยนะ ว่าปชป.จ่ายตังค์ให้คอยเชียร์จริงหรือป่าว
ถ้าไม่มีหลักฐานก็ฟ้องหมิ่นไปเลย :lol: :lol: :lol:
เดี๋ยวมันคงไปขอให้ทนายดราม่าช่วย

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#6 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

Posted 8 October 2012 - 15:36

เบื่อเรื่องท้าลอกอิน เบื่อตั้งเเต่ไม่มีใครห้าม มีเเต่เชียร์ให้ทำกัน ตั้งเเต่ช่วงเลือกตั้งก่อนเผาเมืองโน้น หลายคู่กรณีเเล้ว มันไม่ได้อะไรนะ

เเล้วมันก็เหมือนเดิมทุกที อย่างมากไอ้พวกนี้ก็เปลี่ยนลอกอินเข้ามาไหม่ หรือไม่ทำอะไรเลย ตั้งกระทู้ไหม่ไปเรื่อยๆ

นี่ก็เเค่พูดให้ฟัง เผื่อจขกทเพิ่งมาเล่น มันยังงี้มาเเต่ไหนเเต่ไรเเล้ว

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#7 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

Posted 8 October 2012 - 15:37

เคยเจอแต่มวยชกข้ามรุ่น แต่ทำไมช่วงนี้ มีมวยชกข้ามเพศ กันหลายคู่จัง ผมเป็นผู้ชาย แต่เชียร์ฝ่ายหญิงครับ เพราะตามอ่านอยู่เหมือนกัน :angry:

Edited by Sujinno, 8 October 2012 - 15:39.

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#8 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

Posted 8 October 2012 - 15:41

เบื่อเรื่องท้าลอกอิน เบื่อตั้งเเต่ไม่มีใครห้าม มีเเต่เชียร์ให้ทำกัน ตั้งเเต่ช่วงเลือกตั้งก่อนเผาเมืองโน้น หลายคู่กรณีเเล้ว มันไม่ได้อะไรนะ

เเล้วมันก็เหมือนเดิมทุกที อย่างมากไอ้พวกนี้ก็เปลี่ยนลอกอินเข้ามาไหม่ หรือไม่ทำอะไรเลย ตั้งกระทู้ไหม่ไปเรื่อยๆ

นี่ก็เเค่พูดให้ฟัง เผื่อจขกทเพิ่งมาเล่น มันยังงี้มาเเต่ไหนเเต่ไรเเล้ว

สามพันเรพ ไม่น่าจะเพิ่งเล่นกระมังครับ :) ..........ถ้าสามร้อยอย่างผมล่ะก็ใช่แน่ๆ :D

#9 asawinee

asawinee

Posted 8 October 2012 - 16:22

*
POPULAR

การเข้ามาเสวนาในกระทู้การเมือง ก็น่าจะถกกันในประเด็นการเืมือง
และผู้โพสต์ข้อความ ก็ควรรับผิดชอบในความเห็นที่ตนเองโพสต์ไป

ใน สรท. การถกกันเรื่องการเมือง ยืนอยู่บนพื้นฐานของความจริง หลักฐานที่พิสูจน์ได้
เมื่อมีการกล่าวหาฝ่ายตรงข้ามทางการเืมือง เช่น กระทู้กล่าวหา นปช จัดฉากเสื้อกาชาดน้องเกด นายวสันต์พูด 2 ครั้ง ไม่ตรงกันเรื่่องเสื้อกาชาด
ก็มีคนเสื้อแดงในนี้ ถามหาหลักฐานการกล่าวหานั้น
ทางผู้กล่าวหา ก็ได้แสดงคลิป การให้สัมภาษณ์ของนายวสันต์ไป

เช่นกัน....เมื่อมีคนมากล่าวหาดิฉัน ว่าเป็นขี้ข้า
ซึ่งในสายตาดิฉันเห็นว่าเป็นข้อหาที่ร้ายแรง
ดิฉันก็ต้องออกมาปกป้องสิทธิ์และศักดิ์ศรีของตนเอง

แต่ว่า เนื่องจากบอร์ดนี้เสรี ไม่ต้องใช้หลักฐานประจำตัวมาสมัครสมาชิก
การที่ดิฉันจะให้ผู้กล่าวหาแสดงความรับผิดชอบ จึงมีแต่ให้แสดงหลักฐานออกมา

และผลลัพธฺ์ที่คุณคาดว่าจะเกิดขึ้นคือ การเปลี่ยนล็อกอิน
ซึ่งอาจทำให้คุณจีรนุชเบื่อ
แต่คุณจะให้ดิฉันปกป้องสิทธิ์และศักดิ์ศรีของตนเองได้อย่างไร ถ้าไม่ใช้วิธีนี้
ถ้ามีวิธีอื่น โปรดชี้แนะด้วย

#10 asawinee

asawinee

Posted 8 October 2012 - 16:28

สามพันเรพ ไม่น่าจะเพิ่งเล่นกระมังครับ :) ..........ถ้าสามร้อยอย่างผมล่ะก็ใช่แน่ๆ :D

ถ้าเทียบกับคุณจีรนุช ซึ่งเป็นสมาชิกที่นี่ตั้งแต่ 30 พย 51
ดิฉันเป็นแค่อนุบาลกุ๊กไก่ เจี๊ยบ เจี๊ยบ :D

#11 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

Posted 8 October 2012 - 16:29

สมองกลวง ปากหมา หน้าด้าน ใจทราม โกหกเป็นอาจิณ นิยามของเหลือบแดงพวกนี้

#12 asawinee

asawinee

Posted 8 October 2012 - 16:32

สมองกลวง ปากหมา หน้าด้าน ใจทราม โกหกเป็นอาจิณ นิยามของเหลือบแดงพวกนี้

อย่าเพิ่งสรุปเลยค่ะ ว่าเขาเป็น "เหลือบแดง"
อะไรๆก็ไม่แน่
ยิ่งเมื่อดูข้อความที่เขาเคยเมนท์ในกระทู้อื่น ดิฉันว่า มีความเป็นไปได้ที่เขาจะไม่ใช่"เหลือบแดง"

#13 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

Posted 8 October 2012 - 16:34

ทำไมพักนี้มีเสื้อแดงปากพล่อยเต็มไปหมด แถมชอบหาเรื่องผู้หญิง นี่ขนาดในเน็ตยังดีแต่รังแกผู้หญิง ในชีวิตจริงมันจะเป็นไอ้ขี้แพ้ขนาดไหน <_<

#14 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

Posted 8 October 2012 - 16:36

การเข้ามาเสวนาในกระทู้การเมือง ก็น่าจะถกกันในประเด็นการเืมือง
และผู้โพสต์ข้อความ ก็ควรรับผิดชอบในความเห็นที่ตนเองโพสต์ไป

ใน สรท. การถกกันเรื่องการเมือง ยืนอยู่บนพื้นฐานของความจริง หลักฐานที่พิสูจน์ได้
เมื่อมีการกล่าวหาฝ่ายตรงข้ามทางการเืมือง เช่น กระทู้กล่าวหา นปช จัดฉากเสื้อกาชาดน้องเกด นายวสันต์พูด 2 ครั้ง ไม่ตรงกันเรื่่องเสื้อกาชาด
ก็มีคนเสื้อแดงในนี้ ถามหาหลักฐานการกล่าวหานั้น
ทางผู้กล่าวหา ก็ได้แสดงคลิป การให้สัมภาษณ์ของนายวสันต์ไป

เช่นกัน....เมื่อมีคนมากล่าวหาดิฉัน ว่าเป็นขี้ข้า
ซึ่งในสายตาดิฉันเห็นว่าเป็นข้อหาที่ร้ายแรง
ดิฉันก็ต้องออกมาปกป้องสิทธิ์และศักดิ์ศรีของตนเอง

แต่ว่า เนื่องจากบอร์ดนี้เสรี ไม่ต้องใช้หลักฐานประจำตัวมาสมัครสมาชิก
การที่ดิฉันจะให้ผู้กล่าวหาแสดงความรับผิดชอบ จึงมีแต่ให้แสดงหลักฐานออกมา

และผลลัพธฺ์ที่คุณคาดว่าจะเกิดขึ้นคือ การเปลี่ยนล็อกอิน
ซึ่งอาจทำให้คุณจีรนุชเบื่อ
แต่คุณจะให้ดิฉันปกป้องสิทธิ์และศักดิ์ศรีของตนเองได้อย่างไร ถ้าไม่ใช้วิธีนี้
ถ้ามีวิธีอื่น โปรดชี้แนะด้วย

ผมขอให้กำลังใจนะครับ..การปกป้องศักดิ์ศรีผมเชื่อว่าชาวสมาชิกเสรีไทยทุกคนเห็นด้วยครับ..แต่เรามาดูว่าสิ่งที่พวกก่อกวนต้องการอะไร..พวกเค้าต้องการยั่วยุด้วยคำพูดเพื่อให้เราเกิดอารมณ์.พวกนี้ก็จะมีความสุขกับการที่พวกเราออกมาช่วยกันประณามด่า..แทนที่พวกนี้จะจำหรือเจ็บดูแล้วพวกนี้มีความสุขกับการที่มีคนด่า..เอาอย่างนี้แล้วกันเวลาที่เราเจอพวกนี้เค้ามาก่อกวนในกระทู้เราก็ไม่ต้องตอบอะไรหรือแสดงความคิดเห็นของพวกเค้า.เราทำเหมือนมองไม่เห็น.เหมือนพวกเค้าไม่ได้อยู่กับเรา....อันนี้ผมคิดเอาเองนะครับ..

Edited by kon_thai, 8 October 2012 - 16:50.

#15 asawinee

asawinee

Posted 8 October 2012 - 16:46

ดิฉันมีหลักฐานที่พิสูจน์ให้เห็นว่า ดิฉันไม่ได้เป็นอย่างที่ถูกกล่าวหา

แต่ ณ ตอนนี้ ขอให้ล็อกอินfather นำเสนอหลักฐานที่กล่าวหาออกมาก่อน

@ คุณ kon_thai
ขอบคุณที่ให้กำลังใจค่ะ
ปกติ กระทู้ที่มีการก่อกวน ดิฉันก็แทบจะไม่เข้าไปตอบหรอกค่ะ
แต่กรณีนี้ ล็อกอินfather สนทนากับดิฉันโดยตรง และยืดยาวมาจนถึงคำกล่าวหา
จึงทำให้ดิฉันตัดสินใจตั้งกระทู้นี้

#16 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

Posted 8 October 2012 - 16:47

ในความคิดของผม.เสื้อแดงกลัวเวปเสรีไทยครับ..แล้วก็จะมีพวกเด็กใหม่เสื้อแดงชอบมาอวดเก่ง..คิดว่าน่าจะกวนได้ไม่ยากเหมือนเวปอื่นๆที่พวกเค้าเข้าไปก่อกวนกัน..แต่ถ้าเป็นตัวหัวโจกหรือแข็งๆของเสื้อแดงพอเข้ามาใช้หลักการของเสื้อแดงก็ต้องถอยออกไปเลียแผลทุกราย..แต่ไม่ค่อยกล้าออกตัวเพราะอาย..ผมเชื่อว่าช่วงนี้จะมีเข้ามาเยอะขึ้น.ยิ่งสายล่อฟ้าเอาชื้อเสรีไทยไปเป็นแหล่งข้อมูลที่มา..ผมเชื่อว่าเสื้อแดงเข้ามาอ่านในเสรีไทยกันเยอะในช่วงนี้ครับ.แต่ไม่กล้าโดดลงมา.กลัวศพไม่สวย.เลยเหลือแต่เด็กชั้นตํ่าที่อยากลองของ..เอาแผลไปอวดเพื่อนนะครับ.. ^_^

#17 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

Posted 8 October 2012 - 16:54

สืบเนื่องจากกระทู้ http://webboard.seri...มอ/page__st__50

ดิฉันโพสต์ข้อความว่า

หนังสือ "ความจริงไม่มีสี" ราคา 120 บาท นำมาขายในงานวันเสาร์หน้าที่สวนลุม ก็ขายไป
แต่ก็ควรทำแผ่นพับอย่างที่คุณแอมเสนอแนะ แจกฟรีด้วย
ชาวบ้านหลายๆคนไม่มีเวลาอ่านหนังสือและคิดวิเคราะห์
เราต้องช่วยย่อยและสรุปให้เขาด้วยข้อมูล กราฟฟิก รูปภาพ บนแผ่นพับ อ่านง่าย รู้เรื่อง
ชี้ประเด็นที่ตรงเป้า ยิงตรงจุดเปรี้ยงๆ
ไม่ต้องอารัมภบทไม่ต้องเยิ่นเยื้อ

ทีมงานประชาธิปัตย์ ที่เข้ามาอ่าน โปรดทราบและนำไปปฏิบัติด้วยนะคะ

ล็อกอินfather โพสต์ถามว่า

และมีผู้ตอบไป ล็อกอินfather จึงตอบกลับดังนี้

------------------
คนโง่นี่มันน่าเบื่อมาก

สายล่อฟ้าเอาข้อมูลจากที่นี่ไปใช้ อ้างชื่อไว้ด้วย
ทีมงานของเขาก็มาลงข้อมูลให้ที่นี่หลายโพสต์

เชื่อว่า แม้แต่เพื่อไทยก็คงต้องเข้ามาอ่านเหมือนกัน

เว้นแต่มันจะโง่เหมือนเจ้าของข้อความที่ผมโค้ทมา
แต่คงไม่หรอก

เพราะขี้ข้า จะฉลาดกว่านายคงไม่มี

ดิฉันจึงตอบไปว่า

คุณเป็นสมาชิกใหม่ เป็นสมาชิกเมื่อวันที่ 5 กย นี่เอง มีจำนวนโพสต์ 65 posts
การที่คุณถามดิฉันว่า

แสดงถึงความไม่รู้ของคุณ ซึ่งสมเหตุสมผลของการเป็นสมาชิกใหม่
ไม่เคยตามอ่านกระทู้ที่นี่ จึงไม่รู้เลยว่า สายล่อฟ้า นำข้อมูลที่นี่ไปออกอากาศ โดยให้เครดิตหลายครั้ง
ตั้งแต่ "แพงทั้งแผ่นดิน" จนกระทั่งถึง "จัดฉากเสื้อกาชาดน้องเกด"

แต่เมื่อมีสมาชิกท่านอื่นตอบคำถามนี้ของคุณ
คุณกลับกล่าวหาว่า

ในเมื่อดิฉันเป็นเจ้าของข้อความที่คุณ quote มา
และคุณกล่าวหาดิฉันว่าเป็น ขี้ข้าทำงานรายวัน

ดิฉันก็ขอหลักฐานที่ทำให้คุณกล่าวหาว่า ดิฉันเป็นขี้ข้าทำงานรายวัน ซึ่งคอยนั่งพิมพ์เกือบทั้งวัน

โปรดนำมาแสดงด้วย
ถ้าเป็นลูกผู้ชายจริง

ดิฉันถามหาหลักฐานในการกล่าวหา แต่ไม่มีสัญญาณตอบรับ
ทั้งๆที่เจ้าตัวเข้ามาเล่นบอร์ดนี้ เมื่อคืนราวๆเที่ยงคืนในกระทู้
http://webboard.seri...บเ/#entry441890

ซึ่งมีความเป็นไปได้ 3 ทาง ที่ล็อกอิน father ไม่ยอมนำหลักฐานมาแสดง
  • ไม่ได้เข้าไปดูในกระทู้ต้นเรื่อง ทั้งๆที่ดิฉัน quoted ข้อความไว้
  • เข้าไปตามที่ดิฉัน quoted ข้อความ และกำลังจัดหาหลักฐานอยู่
  • เข้าไปตามที่ดิฉัน quoted ข้อความ แต่หาหลักฐานการกล่าวหาไม่เจอ
ดังนั้น ดิฉันจึงขอตั้งกระทู้ทวงถามหลักฐานที่กล่าวหาดิฉันว่าเป็น
ขี้ข้าทำงานรายวัน ซึ่งคอยนั่งพิมพ์เกือบทั้งวัน

การเป็น "ขี้ข้า" นั้น หมายความว่า ดิฉันสมัครเข้ามาเป็นสมาชิกที่นี่ เพื่อทำงานรับใช้พรรคประชาธิปัตย์ คอยเชียร์ปชป.

การ "ทำงานรายวัน" และ ""คอยนั่งพิมพ์เกือบทั้งวัน" หมายความว่า ดิฉันใช้เวลาส่วนใหญ่อยู่หน้าจอ ทำเช่นนี้ทุกวัน แบบพนักงานรายวัน ที่วันไหนไม่ทำ ก็ไม่มีรายได้

ด้วยคำกล่าวหาอันเป็นเท็จนี้ ดิฉันจึงขอท้าล็อกอินfather ดังนี้

ถ้าล็อกอินfather มีหลักฐานยืนยันว่า ดิฉันเป็นดังที่ถูกกล่าวหา ดิฉันจะตั้งกระทู้ขอขมา และยอมให้สมาชิก สรท. เรียกว่า "ขี้ข้ารายวัน"

แต่ในทางกลับกัน

ถ้าดิฉันมีหลักฐานว่าดิฉันไม่ได้เป็นดังที่ล็อกอินfather กล่าวหา ล็อกอินfather ต้องตั้งกระทู้ขอขมาดิฉัน และ ยอมให้สมาชิก สรท. เรียกว่า "ไอ้ปากพล่อย"

หวังว่าลูกผู้ชายกล้าทำ ก็ต้องกล้ารับคำท้า

ยืนยันว่า ผู้ชายสีแดงใน สรท มันเป็นตุ๊ดส์ใจเท่าจิ๊มิ๊มด อย่าง ฟารเธอ อย่าง ผู้พิชิตสนามบิน อย่างใจดี อย่างหมูอวกาศ อย่างเห็นตาย แล้วก็คนอื่นๆ

ปากท้าผู้หญิง แต่เท้าถอยแทบโกยอ้าว

ไอ้พวกขี้ขลาดตาขาว

#18 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

Posted 8 October 2012 - 16:54

ยังไม่เคยเจอเสื้อแดงที่เก่งเหมือนปากเลย สักคน B)
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#19 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

Posted 8 October 2012 - 17:12

เก่งตอนรวมกันเป็นฝูง

Edited by IAMDA, 8 October 2012 - 17:17.

#20 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 8 October 2012 - 17:16

ขอให้กำลังใจคุณ อัศวินี ครับ

แปลกแต่จริง!!! ทำไมหนอทำไม ถึงได้เก่งกับผู้หญิงกันจัง

เห็นปากพล่อยกับผู้หญิงมาหลายรายแล้ว ทั้ง jaidee20 ทั้งนายเวร จนล่าสุดนายคนนี้อีก

หาสาระมาถกกัน และเลิกถากถางกันแค่นี้ทำกันไม่เป็นเหรอครับ

หรือว่าในใบบอกบทให้พิมพ์ไม่มีบอกเรื่องที่เป็นสาระ

เห็นแล้วผิดหวังคุณภาพตกต่ำกันทั้งนั้นพวกเสื้อแดงสู้ "อัครเทพ ดำรงค์กิจวานิช"

ไม่ได้สักคน กลับบ้านประชาทุยเถอะนะ ท่านทั้งหลาย
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#21 IFai

IFai

รักในหลวง

Posted 8 October 2012 - 17:20

ยังไม่เคยเจอเสื้อแดงที่เก่งเหมือนปากเลย สักคน B)

ที่เก่งน่ะ ได้7.5ล้าน แล้วเงียบไปเลย ..คงใช้เงินเพลิน

เป็นกำลังใจให้ครับ K.asawinee

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#22 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 8 October 2012 - 17:23

หลายท่านที่นี่ เกลียดคนเสื้อแดง
แต่ก็มีบางท่าน ที่เกลียดคนเสื้อแดง แต่เกลียด ปชป มากกว่า
ท่าน finther ก้เป็นอีกท่าน ที่เป็นคนแบบที่สอง

ผมยังคิดถึงกระทู้ที่เต็มไปด้วยตัวอักษรขนาดใหญ่
และอีโมฯหัวเราะเต็มหน้าได้ดีทีเดียวครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#23 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

Posted 8 October 2012 - 17:34

ถ้ามันฉลาดจริงๆ คงไม่เป็นเสื้อแดงหรอกครับ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#24 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 8 October 2012 - 17:35

หลายท่านที่นี่ เกลียดคนเสื้อแดง
แต่ก็มีบางท่าน ที่เกลียดคนเสื้อแดง แต่เกลียด ปชป มากกว่า
ท่าน finther ก้เป็นอีกท่าน ที่เป็นคนแบบที่สอง

ซึ่งน่าแปลก จะแดงไม่แดง แต่ถ้าลงเกลียดประชาธิปัตย์ ทำไมต้อง "ปากจัด กัดผู้หญิง" เหมือนกันหมดทุกตัว
หาดีแทบไม่เจอเลย

ปล...... จากหัวใจหนุ่มเสรีไทยนะฮับ... :wub:
gladiator 1.jpg

#25 asawinee

asawinee

Posted 8 October 2012 - 17:37

ผมยังคิดถึงกระทู้ที่เต็มไปด้วยตัวอักษรขนาดใหญ่
และอีโมฯหัวเราะเต็มหน้าได้ดีทีเดียวครับ

คิดเหมือนกันเลยค่ะว่า ล็อกอินนี้ไม่ใช่แดง
สังเกตจากการที่เขาตอบกระทู้ ครบรอบ 7 ตุลา

#26 tonythebest

tonythebest

Posted 8 October 2012 - 17:46

ยังจำบอร์ดเก่ากันได้มั๊ยครับ
ทำไม ช่วงนึง เราไม่สามารถ
ทำตัวอักษรขนาดใหญ่กันได้

:D :D :D

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#27 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

Posted 8 October 2012 - 17:48

ที่เกลียด ปชปเพราะ ปชปจัดการไอ้แม้วไม่ได้ปตทไม่ทวงพระวิหารก็ปล่อยให้เขมรยึดชัดไหม ครับ
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#28 tonythebest

tonythebest

Posted 8 October 2012 - 17:52

*
POPULAR

ที่เกลียด ปชปเพราะ ปชปจัดการไอ้แม้วไม่ได้ปตทไม่ทวงพระวิหารก็ปล่อยให้เขมรยึดชัดไหม ครับ

ขอโทษครับน้อง
พี่ไม่ได้พูดกับน้องครับ
เชิญกลับไปย้ำคิดย้ำทำที่กระทู้ดูช่องบลูสกายต่อเถอะครับ

#29 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

Posted 8 October 2012 - 17:57

หรือว่า "มัน" กลับมาแล้ว :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#30 asawinee

asawinee

Posted 8 October 2012 - 17:59

มาไม่ทันยุคนั้นค่ะ
แต่ก็พอเข้าใจอะไรๆได้เลาๆ

เคยอ่านเว็บ ป.....อะไรสักอย่าง
เจอความเห็นเหมือนที่เมนท์ในกระทู้ ครบรอบ 7 ตุลา เปี๊ยบ

#31 asawinee

asawinee

Posted 8 October 2012 - 18:00

ถ้าไม่คุยในประเด็นของกระทู้
ขออัญเชิญกลับไปด่าบลูสกายที่กระทู้ตนเองโดยด่วน

#32 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

Posted 8 October 2012 - 18:00

ไปเคลียร์กระทู้เก่าก่อนดีไม๊......หนูน้อยผู้อ่อนต่อโลกกกกกกกก :lol: :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#33 tonythebest

tonythebest

Posted 8 October 2012 - 18:01

เค้าอาจอยากกลับมาตบคนแถวนี้ :D :lol:

#34 asawinee

asawinee

Posted 8 October 2012 - 18:03

เค้าอาจอยากกลับมาตบคนแถวนี้ :D :lol:

ผู้หญิงคนนี้จึงได้รับเกียรตินั้นเป็นคนแรก :lol: :lol:

#35 pream

pream

ขาประจำ

Posted 8 October 2012 - 18:58

สงสัยคุณasawinee จะท้าเก้อเสียแล้วละครับ นี่ก็จะหนึ่งทุ่มแล้ว ยังไม่เห็นผู้ถูกท้าโผล่ศีรษะมาเลย

#36 asawinee

asawinee

Posted 8 October 2012 - 19:44

ประกาศ ประกาศ !!!
ถ้ามีใครพบเห็น ล็อกอินfather เข้าไปในกระทู้ไหน
ขอความกรุณาช่วยเรียกให้เขาเข้ามาที่กระทู้นี้ด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ

#37 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

Posted 8 October 2012 - 20:06

กร๊ากกกกกกกกกกกก

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#38 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 8 October 2012 - 20:16

ไม่ทราบจะพูดยังไง
มอบดอกไม้ให้จขกท.ละกัน
เป็นกำลังใจครับ

Attached Images

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#39 asawinee

asawinee

Posted 8 October 2012 - 20:29

ไม่ทราบจะพูดยังไง
มอบดอกไม้ให้จขกท.ละกัน
เป็นกำลังใจครับ

ขอบคุณมากค่ะ
ดอกไม้ว่าน่ารักแล้ว
หนูน้อยคนยื่นดอกไม้ให้ ยิ่งน่ารักกว่า
โตขึ้นคงหล่อน่าดู :wub: :wub:

#40 nokisara

nokisara

ขาประจำ

Posted 8 October 2012 - 20:33

เข้ามาเชียร์ผู้หญิง

:P :wub: :lol: :wub: :) :wub:

#41 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

Posted 8 October 2012 - 20:38

ไม่ได้เข้ามาตอบหลายวันเกิดอะไรขึ้นหว่า ????

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#42 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

Posted 8 October 2012 - 22:06

เข้ามาเชียร์ ka

(I had to copy other member post that's in Thai, apology!)

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

#43 asawinee

asawinee

Posted 8 October 2012 - 23:15

รอมานานแปดชั่วโมง
ไม่เห็นล็อกอิน father เข้ามารับคำท้าเลย
รีบหาหลักฐานมาเปิดโปงดิฉันเร็วๆนะคะ
อยากตั้งกระทู้ขอขมาจะแย่อยู่แล้ว

#44 asawinee

asawinee

Posted 9 October 2012 - 01:13

เจ้าตัวมาแล้วค่ะ ไปตอบที่กระทู้ต้นเรื่่อง
บอกว่าที่กล่าวหาไปว่า
ขี้ข้าทำงานรายวันอย่างเจ้าของข้อความที่ผมโควทข้อความมา

นั่นไม่ใช่ดิฉัน
แต่เป็นคุณแอม จขกท

แถมยังว่าคุณแอมใช้แผน "นารีพิฆาต" ให้ดิฉันออกหน้า เป็นเบี้ยแลกขุนให้เขาเสียเปรียบ

เหอ เหอ เหอ
ช่างเป็นไปได้

#45 asawinee

asawinee

Posted 9 October 2012 - 01:21

ว้า....อดแสดงหลักฐานเลยว่าไม่ใช่ขี้ข้าของ ปชป
อุตส่าห์เตรียมไว้ดิบดี
เซ็งเป็ด

#46 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 9 October 2012 - 01:24

ไม่เห็นล็อกอิน father เข้ามารับคำท้าเลย
รีบหาหลักฐานมาเปิดโปงดิฉันเร็วๆนะคะ
อยากตั้งกระทู้ขอขมาจะแย่อยู่แล้ว

ขอรีบเข้าไปดูก่อนนะคร้าบ เดี๋ยวกลับมารายงานผล
gladiator 1.jpg

#47 asawinee

asawinee

Posted 9 October 2012 - 01:34

ขอรีบเข้าไปดูก่อนนะคร้าบ เดี๋ยวกลับมารายงานผล

ขออนุญาตไปนอนก่อนนะคะ ดึกแล้ว
ราตรีสวัสดิ์ค่ะ

#48 ppneer

ppneer

เมพ

Posted 9 October 2012 - 01:38

ระหว่าง นรกควายFather กับ ดอกไม้ในทุ่งหญ้า ที่หอม ทำไมไยเจ้าต้องมาเสีย บริสุทธิ์ทางจิตให้ควายโง่ๆแบบนี้เล่า
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#49 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

Posted 9 October 2012 - 06:12

หายหัวอีกตามเคย

กล้าทำ แต่ไม่กล้ารับผิดชอบ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#50 serialnu

serialnu

ขาประจำ

Posted 9 October 2012 - 08:35

ช่วยดันให้ได้เห็นโดยทั่วกันนนน

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users