Jump to content

- - - - -

ขอท้าล็อกอิน father แสดงหลักฐานกล่าวหาดิฉันว่าเป็น "ขี้ข้าทำงานรายวัน" ของประชาธิปัตย์

• Please log in to reply
281 replies to this topic

#101 father

father

น้องเก่า

• Banned

Posted 11 October 2012 - 23:29

ลูกผู้ชายจริงเขาคงไม่ดีแต่ปาก หรอกค่ะ
แต่เชื่อได้ว่าถึงจะเป็นผู้ชาย แต่ก็ใจกระเทยมั้งคะ
เลยไม่กล้าเข้ามาตอบ

รู้สึกอะไรไหมเอ่ย เป็นผู้ชาย แต่ถูกผู้หญิงด่าว่าใจกระเทย หรือว่ายังไม่รู้สึกอีก ถ้าไม่รับคำท้าเจ้าของกระทู้ ณ.จากวันนี้ เวลาพิมพ์อะไรคิดถึงผลกระทบจะตามมาด้วย

ปล.ถ้าเป็นตูนะ อายว่ะคงย้ายล๊อกอินชื่ออื่นละ เว้นแต่มันเป็นกระเทยจริงๆ ฮ่าๆ

ผมคิดว่า กองเชียร์อย่างพวกคุณน่าจะเห่าหอนเป็นเท่านั้น

ผมบอกแล้วว่า จะเชียร์ก็เชียร์ไป แต่อย่าเห่า เอ๊ย,ไม่ใช่ น่าจะหอนสิ :lol: :lol:

ก็ไม่อ่าน ก็เลยไม่รู้ว่าผมตอบไว้แล้ว แต่จขกท.เขาเอาเหตุผลเรื่อง

"ปลายเปิด ปลายปิด" มาใช้
อ่านแล้วเสียวดีพิลึก :lol: :lol:

ไม่ใช่อัจฉริยะคิดไม่ได้ขนาดนี้ :lol: :lol:

เธอคงอยากทำให้เรื่องนี้เป็นมหากาพย์ :lol:

ผมก็คงต้องมาต่อความยาวสาวความยืด ไม่งั้นจะมีคนปล่อยสุนัขมาหอนให้ผมรำคาญอีก

แต่มองมุมกลับแล้ว

สุนัขพวกนี้ ทำงานคุ้มทุกเมล็ดข้าวจริงๆ :lol: :lol:

พยายามทำให้เต็มจอแล้ว แต่ได้แค่นี้เอง :lol:
Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#102 father

father

น้องเก่า

• Banned

Posted 11 October 2012 - 23:35

ทำไมอ่าน ความเห็น father แล้วผมนึกถึงรูเฟอะ

:o

น่าจะไม่ใช่รูเฟอะค่ะ
รูเฟอะประกาศตัวเป็นแดงชัดเจน
แต่ฝาท่อ น่าจะเป็นอย่างที่คุณโทนีวิเคราะห์ไว้

ระวังจะเจอตัวหนังสือหย่าญๆๆ เต็มหน้าจอ :lol:

ตัวหนังสือใหญ่ๆ เจอแล้วค่ะ
เพียงแต่ว่าไม่เต็มหน้าจอ
สงสัยว่าเจ้าตัวยังไม่คุ้นกับบอร์ดนี้ เลยกะขนาดให้เต็มจอไม่ถูก B)

ไม่เฉพาะเต็มหน้าจอ แต่เคยล่อซะเต็มหน้าทั้งแก๊งค์ ทั้งลูกพี่ของเขาและตัวเขามาแล้ว

ด้วยฝีเท้าที่ว่องไว จนเข็ดขี้เป็ดขี้ไก่ ไมยอมเข้ากระทู้ผมอีกเลย :lol: :lol: :lol:

งานนี้คงไม่มีใครขอหลักฐานแหงๆ :lol: :lol: :lol:
Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#103 arun sound

arun sound

ขาประจำ

Posted 11 October 2012 - 23:47

ผมเป็นผู้ชาย แต่งานนี้
ขอเข้าข้างฝ่ายหญิงครับ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#104 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 11 October 2012 - 23:51

ผมสงสัยว่าระหว่าง

ฟายเดอร์ (ฝ่ายเหลือง)
กับ
ใจดี (ฝ่ายแดง)

ใครจะต่ำกว่ากันเนี่ยะ ที่แน่ๆ ฟายเดอร์ชนะขาด
ในเรื่องความหยาบคาย (เหลืองนี่หยาบคายเกือบหมดเล้าเลยเนอะ)
ตอนนี้ด่าผู้หญิง อีกตัว เอ้ยตนหนึ่งก็แปลงตัวเป็นผู้หญิง เอากันเข้าไป

#105 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 11 October 2012 - 23:59

:D ใครกินอะไร ก็ขี้ออกสิ่งนั้นมาแหละครับ :lol:

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#106 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

Posted 12 October 2012 - 00:37

เอาอย่างงี้ มองอย่างกลางๆ Rep61 ผมคงไม่โควทนะ เพราะยาว
ด้วยตรรกะที่ว่า... คุณ father พูดถูก

แต่ตั้งแต่ข้อความที่ว่า...

รู้ได้ไงครับว่าเขาเข้ามาอ่าน เวบนี้สำคัญขนาดนั้นเชียว

อุแม่เจ้า

คือคุณถากถางก่อน และถากถางคนทั้งบอร์ด
คุณ amplepoor ก็โต้กลับอย่างเท่าเทียม อ่อ บวกดอกเบี้ยกลับไปด้วย
คือว่าคุณเป็น "ขี้ข้า" คุณก็โต้กลับว่าเขาเป็น "ขี้ข้า" เช่นกัน (ผมเลยว่าคุณ amplepoorกำไรนะ :D )
คุณ amplepoor มีสิทธิ เพราะถือเป็นสมาชิกในบอร์ด เพราะอนุมานได้ว่าโดนคุณถากถาง
ดังนั้นสิ่งที่คุณ คุณ amplepoor ทำก็เป็นสิทธิ เป็นอิสระที่ทำได้เช่นเดียวกันกะคุณที่เป็นคนเริ่มก่อน

ส่วนที่คุณไปโควทข้อความ จนเกิดการเข้าใจผิด จะด้วยเพราะอะไรเป็นอีกเรื่อง
ไม่ได้มีเจตนารังแกผู้หญิง ถ้าเป็นความจริง ก็แค่พูดออกมา บอกว่าคู่กรณีคืออีกคนต่างหาก

ผมอ่านข้อความคุณดูแล้ว คุณก็ค่อนข้างมีทักษะในการตอบ ไม่เห็นจะต้องเสียเวลายืดยาวเลย
เรื่องมันก็ง่ายๆ

#107 father

father

น้องเก่า

• Banned

Posted 12 October 2012 - 00:49

จริงๆประเด็นนี้ ไม่น่ายืดยาวมาจนเข้าหน้า 2 น่าจะจบได้ในหน้าแรก
เพียงแค่ถ้าฝาท่อ ไม่มีเจตนากล่าวหาดิฉัน
ตั้งแต่แรกเขาน่าจะโพสต์แค่ 3 บรรทัดว่า

ผมไม่มีเจตนาจะกล่าวหาคุณอัศวินีว่าเป็นขี้ข้า
ผมต้องการตอบโต้แค่คุณแอมเพิลพัวร์ที่เหยียดหยามผม

ถ้าการโค้ทข้อความของผม ทำให้มีการเข้าใจผิด ผมก็ขออภัย

แค่นี้บรรยากาศก็จะดีขึ้นมากทีเดียว
จขกท.ครับ รีบปิดกระทู้ทำไมครับ เห็นท่าทีขึงขังในตอนแรกที่เปิดกระทู้
ทำเอาผมขวัญเสียเลยนะครับ ถ้าคุณยื้อจนถึง 5 หน้า ผมอาจยอมแพ้แล้ว :lol: :lol:

จากข้อความสีแดง 2 บรรทัดนั้น คุณไม่เห็นหรือว่า ผมได้บอกคุณไปแล้วตั้งแต่ผมตอบคุณไปครั้งแรก
และผมได้บอกเพิ่มเติมไปอีกว่า ข้อคาวมที่โควทและสนทนาอย่างออกรสออกชาติระหว่างผมกับแอม
ผมไม่ได้หมายถึงคุณ พร้อมอธิบายเหตุผลประกอบมากมาย แต่คุณกลับพยายามออกหน้าหาว่า
ผมหมายถึงคุณด้วย

ในเมื่อคุณอยากสมอ้างรับไว้เอง
มีเหตุผลอะไรที่ผมจะต้องขอโทษครับ
ผมไม่ได้ทำให้คุณเข้าใจผิดนะครับ
แต่คุณอ่านแล้วคุณเข้าใจผิดเอง
เพราะเมื่อคุณถามหาหลักฐาน แสดงว่า คุณมั่นใจแน่ว่าผมหาไม่ได้ ไม่เช่นนั้นคงไม่ท้าผม
ทำไมคุณถึงคิดว่าผมหาหลักฐานไม่ได้ เพราะคุณไม่ได้ทำหรืออาจทำ แต่ทำน้อย
ผมอ่านคุณออกตั้งแต่กระทู้ต้นเรื่องแล้ว

ในที่ๆมีคนคุยกันหลายคน เวลาคนเราคุยกันต่อหน้า
เราจะมองหน้าคนที่คุย ไม่งั้นจะรู้ได้ไงว่าใครคุยกับใครอยู่
เปรียบก็เหมือนการโควทข้อความกันไปมา เพิ่อให้ทราบว่าใครกำลังคุยอยู่กับใคร
การที่ผมคุยอยู่กับคุณ แต่คุณยังไม่ตอบกลับ
จากนั้นamplepoorโควทเอาเฉพาะข้อความของผมมาด่า
ผมจึงตอบกลับเขาไปพร้อมดอกเบี้ย
ข้อความชุดนี้จึงเท่ากับผมกัยamplepooกำลังหันหน้ามาคุยกันอยู่
เมื่อผมตอบเขาเสร็จ คุณก็โผล่มาพร้อมกับโวยวายว่าผมด่าตุณด้วย

อ้าว,ตอนผมหันหน้าไปคุยกับคุณ(โดยการโควทข้อความของคุณ) ไม่มีคำด่านะครับ
มีเฉพาะตอนที่ผมหันหน้าไปด่ากับ amplepoor (โดยการโควทข้อความของเขา)
ถ้าคุณบอกว่าผมด่าคุณด้วยก็มีทางเดียวคือ
amplepoorแอบอยู่หลังกระโปรงคุณ เวลาผมด่าเขาจึงโดนคุณก่อน
มันเป็นอย่างนั้นหรือเปล่า :lol: :lol:

ถ้าไม่ใช่ ผมก็ไม่ผิดนะครับ จึงไม่จำเป็นต้องขออภัยในความเข้าใจผิดของคุณเอง
ในทางตรงข้าม เมื่อคุณรู้ว่าคุณเข้าใจผิด คุณต้องเป็นฝ่ายขอโทษผมนะครับ เช่น

ถ้าความเข้าใจผิดของเดี๊ยน ทำให้คุณต้องเสียเวลามาชี้แจง
เดี๊ยนก็ขออภัย :lol: :lol:

อย่างนี้เป็นต้น :P

แค่นี้บรรยากาศก็จะดีขึ้นมากทีเดียว :lol:

เนื่องจากไม่มีการตอบกลับจากฝาท่อ
ดิฉันจึงขออนุญาตปิดกระทู้ไว้เพียงเท่านี้

ถ้าต่อจากนี้คุณฝาท่อ มีอะไรจะชี้แจงเพิ่มเติม
ก็เชิญได้ตามสบายค่ะ
คุณรีบร้อนปิดกระทู้เกินไปครับ ผมแค่ไม่ว่างมาตอบเพราะมัวไปทานปลาเก๋า4รส :lol:
อร่อยมาก ขอบอก

อะไรกัน แค่รอหน่อยก็ไม่ได้ :lol:

Edited by father, 12 October 2012 - 01:09.

#108 father

father

น้องเก่า

• Banned

Posted 12 October 2012 - 00:59

เอาอย่างงี้ มองอย่างกลางๆ Rep61 ผมคงไม่โควทนะ เพราะยาว
ด้วยตรรกะที่ว่า... คุณ father พูดถูก

รู้ได้ไงครับว่าเขาเข้ามาอ่าน เวบนี้สำคัญขนาดนั้นเชียว

อุแม่เจ้า

คือคุณถากถางก่อน และถากถางคนทั้งบอร์ด
คุณ amplepoor ก็โต้กลับอย่างเท่าเทียม อ่อ บวกดอกเบี้ยกลับไปด้วย
คือว่าคุณเป็น "ขี้ข้า" คุณก็โต้กลับว่าเขาเป็น "ขี้ข้า" เช่นกัน (ผมเลยว่าคุณ amplepoorกำไรนะ :D )
อ้าว,ขึ้นต้นมาก็ดีอยู่หรอก ชักเป๋เพราะเมาเอาตอนนี้แหละ :D
ผมบวกดอกเบี้ยเยอะกว่า เพราะเป็น ขึ้ข้ารายวัน ไม่ใช่ ขี้ข้าเฉยๆ :lol:

คุณ amplepoor มีสิทธิ เพราะถือเป็นสมาชิกในบอร์ด เพราะอนุมานได้ว่าโดนคุณถากถาง
ดังนั้นสิ่งที่คุณ คุณ amplepoor ทำก็เป็นสิทธิ เป็นอิสระที่ทำได้เช่นเดียวกันกะคุณที่เป็นคนเริ่มก่อน
ท่านเปา ตรงนี้ข้าน้อยขอคารวะ :)

ส่วนที่คุณไปโควทข้อความ จนเกิดการเข้าใจผิด จะด้วยเพราะอะไรเป็นอีกเรื่อง
ไม่ได้มีเจตนารังแกผู้หญิง ถ้าเป็นความจริง ก็แค่พูดออกมา บอกว่าคู่กรณีคืออีกคนต่างหาก
ผมบอกครับ บอกมากว่า1ครั้ง พร้อมเหตุผลและหลักฐานประกอบมากมาย
แต่คุณเธอไม่ฟังเองนะครับ B)

ผมอ่านข้อความคุณดูแล้ว คุณก็ค่อนข้างมีทักษะในการตอบ ไม่เห็นจะต้องเสียเวลายืดยาวเลย
ก็ผมบอกไปแล้วตั้งกี่ที คุณเธอก็ไม่สนบอกแต่ว่าจะขอหลักฐาน
ผมผิดอีกละ :P

#109 serialnu

serialnu

ขาประจำ

Posted 12 October 2012 - 01:15

จะด่าว่าเห่าหอนผมยังมีเกียรติกว่าไปด่าก่ะเพศแม่ครับ ด่ากับผู้หญิง ไม่มีใครว่าคุณแมนหลอกครับ มีแต่ทุเรศแค่นั้นเอง

#110 father

father

น้องเก่า

• Banned

Posted 12 October 2012 - 01:15

ทีมงานประชาธิปัตย์ ที่เข้ามาอ่าน โปรดทราบและนำไปปฏิบัติด้วยนะคะ

แค่นี้ก็ชัดแล้วละครับ
โพสต์ของผมเสนอเฉยๆ คุณอัศวินีจึงย้ำเตือนทีมงานปชป. โดยคาดว่าพวกเขาจะเข้ามาอ่าน
คำสบประมาทของนายฝาท่อ จึงตั้งอยู่บนคำพูดคุณอัศวินี

คุณอัศวินีจึงมีความชอบธรรมที่จะปกป้องเกียรติยศตัวเอง

เอ่อ.....ผมก็อธิบายไปอย่างนั้นและฮัพ
ไอ้คนนั้นมันจับประเด็นไม่เป็นอยู่แล้ว.....หึหึ

ดันผู้หญิงออกหน้าตลอดเลยนะ เก่งจริงๆไอดอลของที่นี่ :lol: :lol:

มีการบ้านมาให้ทำแน่ะ :lol: :lol:

2.amplepoorก็รู้ว่า ผมตอบโต้กับเขา เพราะเขาเป็นคนเดียวที่ใช้วาจาดูถูกผมก่อน แต่กลับปล่อยให้คุณมาออกหน้าแทน คุณคิดว่า ผู้ชายอย่างนี้น่าคบหาหรือครับ กระทู้นี้เป็นของเขาตั้ง อย่างน้อยต้องมีศักดิ์ศรีความเป็นจขกท.บ้าง ต้องออกหน้ามาเองครับ ไม่ใช่อาศัยผู้หญิงออกหน้าให้ ถ้าแม้นว่าผมว่าคุณจริงอย่างที่คุณเข้าใจ เขาก็ต้องออกหน้ามาด้วย
ไม่ใช่เงียบไปเฉยๆ ผมพูดผิดไหมครับ :)

ข้อนี้อาจทำให้เขาเสียหน้านิดๆ แต่ผมจำเป็นต้องพูด

ไม่เช่นนั้นเขาอาจทำอีก มันเป็นวิธีสกปรกครับ

ลูกผู้ชายไม่ทำกัน

Edited by father, 12 October 2012 - 01:16.

#111 father

father

น้องเก่า

• Banned

Posted 12 October 2012 - 01:19

จะด่าว่าเห่าหอนผมยังมีเกียรติกว่าไปด่าก่ะเพศแม่ครับ ด่ากับผู้หญิง ไม่มีใครว่าคุณแมนหลอกครับ มีแต่ทุเรศแค่นั้นเอง

เขาเป็นกระเทยหรือเปล่า

มีเยอะนะเดี๋ยวนี้อะ

เพราะเพศแม่ที่ดี
ไม่มาตอแยกับผู้ชายหรอกครับ

โดยเฉพาะคนที่อ้าปากก็ด่าก่อน

หรือไม่จริง

เดี๋ยวนี้เวบนี้ต้องอาศัยผู้หญิงออกหน้าแล้วเนอะ

ตกต่ำลงทุกวัน :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

Edited by father, 12 October 2012 - 01:22.

#112 father

father

น้องเก่า

• Banned

Posted 12 October 2012 - 01:23

อุแม่เจ้า

อ้าว,ขึ้นต้นมาก็ดีอยู่หรอก ชักเป๋เพราะเมาเอาตอนนี้แหละ :D
ผมบวกดอกเบี้ยเยอะกว่า เพราะเป็น ขึ้ข้ารายวัน ไม่ใช่ ขี้ข้าเฉยๆ :lol:

ท่านเปา ตรงนี้ข้าน้อยขอคารวะ :)

ผมบอกครับ บอกมากว่า1ครั้ง พร้อมเหตุผลและหลักฐานประกอบมากมาย

ก็ผมบอกไปแล้วตั้งกี่ที คุณเธอก็ไม่สนบอกแต่ว่าจะขอหลักฐาน

Edited by father, 12 October 2012 - 01:24.

#113 amplepoor

amplepoor

เมพ

Posted 12 October 2012 - 01:43

ลูกผู้ชายไม่ทำกัน

พฤติกรรมของคุณบอกให้รู้ว่า ไม่รู้ว่าลูกผู้ชายเขาเป็นอย่างไร ดังนั้นคำพูดนี้ก็เหมือนผายลมทางปาก มันเหม็น

ที่สำคัญ สิ่งที่คุณทำน่ะ คน เขาไม่ทำกัน คือกัดไม่เลือก
จงจำไว้ว่า เมื่อตัวหนังสืออยู่ในโพสต์ของเรา เราต้องรับผิดชอบ
คุณลากคำพูดจากคน 4 คนมาลง แล้วใช้คำที่สบประมาทหนึ่งในนั้น อย่างนี้

ถามว่า ผมเคยพูดกับคุณหรือ ว่ามีทีมงานของปชป. มาอ่านกระทู้
ตัวแดงของคุณ มันตอบตัวสีน้ำเงินของคุณอัศวินี ตรงๆ เต็มๆ อย่าแถ...เธอเขียนว่า
ทีมงานประชาธิปัตย์ ที่เข้ามาอ่าน โปรดทราบและนำไปปฏิบัติด้วยนะคะ
นี่คืองับเขาแล้วเต็มเขี้ยว สัน ดาน อย่างนี้มันสุนัขบ้า กัดเปรอะไปหมด แสดงว่าเจ้าของฝึกมาไม่ดี
อยากกัดผมก็เอาข้อความของผมมาลงคนเดียว แล้วด่าไปเลย เข้าใจใหม

แต่ผมไม่สนใจหมาเห่าดอกนะ

#114 amplepoor

amplepoor

เมพ

Posted 12 October 2012 - 01:50

วิธีการของฝาท่อ สรุปได้สั้นๆ ในคำเดียวว่า
เป็นพวกหนอนสะท้อนเสียง
ปัญญาที่จะดึงคำที่ต้องการออกมายังไม่มีเลย
จะคิดมาโต้แย้งกับชาวบ้านแล้ว

อยากจะลองดีกับผม ก็ตั้งกระทู้มาถกกันตรงๆ ถ้ามีปัญญา
ตอดเล็กตอดน้อยอย่างนี้ น่ารำคาญ

หรือว่าเจ้านายสอนมาให้เป็นอย่างนี้กันทั้งครอก กระจอกจริงๆ

#115 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

Posted 12 October 2012 - 02:10

ประเด็นคือจะแก้ตัวว่าด่าคุณ amplepoor ไม่ได้ด่าคุณ asawinee

กูพูดบรรทัดเดียวใช้เวลา 15 วิ
ไอ้นี่พล่ามยาวเลี้ยวโค้งไปโค้งมาเหมือนหมาหลง :D

ปล. ที่จริงไม่ต้องแก้ตัวก็ได้ บอกไปเลยว่ากรูเกรียน อยากด่าใครกรูก็จะด่า มีไรมั้ย จบ

It's us against the world

#116 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 12 October 2012 - 06:05

มีสิไอ้ลูกหาบ GUจะด่ามึงว่า "แส่" มีไรมั้ย :lol: :lol:

แค่นั้นแหละ :P :P

ส่อสัญชาติพันธมิตรมาเลยนะ finder
ไม่หยาบ ไม่ถ่อย ไม่โง่งมจมส้วม ไม่ใช่พันธมิตร

โบราณถึงว่า นกขนเหมือนกันมันก็สุมหัวอยู่ด้วยกัน
ฟายเด้อถึงได้สุมหัวดักดานอยู่กับพวกศาสดา ระวัง หาความเจริญในชีวิตไม่ได้
สุดท้าย บั้นปลายชีวิตก็คงไม่พ้นเหมือนศาสดา คือทำมาหากินอะไรไม่ขึ้น ไม่มีวันเจริญ

คุณสร้างเหตุยังไง ก็ได้ผลแบบนั้นแหละ จะโทษใครได้
ต้องโทษตัวเองแหละ ที่นอกจากโง่แล้วยังชั่วด้วย
gladiator 1.jpg

#117 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 12 October 2012 - 09:28

มีสิไอ้ลูกหาบ GUจะด่ามึงว่า "แส่" มีไรมั้ย :lol: :lol:

แค่นั้นแหละ :P :P

ส่อสัญชาติพันธมิตรมาเลยนะ finder
ไม่หยาบ ไม่ถ่อย ไม่โง่งมจมส้วม ไม่ใช่พันธมิตร

โบราณถึงว่า นกขนเหมือนกันมันก็สุมหัวอยู่ด้วยกัน
ฟายเด้อถึงได้สุมหัวดักดานอยู่กับพวกศาสดา ระวัง หาความเจริญในชีวิตไม่ได้
สุดท้าย บั้นปลายชีวิตก็คงไม่พ้นเหมือนศาสดา คือทำมาหากินอะไรไม่ขึ้น ไม่มีวันเจริญ

คุณสร้างเหตุยังไง ก็ได้ผลแบบนั้นแหละ จะโทษใครได้
ต้องโทษตัวเองแหละ ที่นอกจากโง่แล้วยังชั่วด้วย

คุณลองเข้าไปอ่านเว็บที่เขาเล่นสิ
ไม่ต่างอะไรกับเล้าหมูเล้าหมา ส่งกลิ่นเหม็นเน่าเสียขนาดนั้น
เอาเป็นว่ามีคำหยาบเกือบทุกคำในภาษาไทยแล้ว

#118 serialnu

serialnu

ขาประจำ

Posted 12 October 2012 - 09:32

คำชมทั้งนั้นเลยแฮะคุณfather สงสัยคุณเดินมาถูกทางแล้วแหละ

#119 suratation

suratation

ขาประจำ

Posted 12 October 2012 - 09:38

อุแม่เจ้า

ถ้ามีการฟ้องหมิ่นกัน เค้าตามข้อมูลที่เซิร์ฟเวอร์เแล้วก็เลขไอพีนะครับ คุณfather คุณอย่าคิดว่า โพสท์ด่าคนเอามันส์แล้วไม่โดนคดีนะ การโพสท์ของคุณเนี่ยมันส่อถึงวุฒิภาวะของคุณเลย ระวังตัวนะครับ โดนเปิดเผยหน้าตาแล้วจะฮา 5555+

#120 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

Posted 12 October 2012 - 11:42

จริงๆประเด็นนี้ ไม่น่ายืดยาวมาจนเข้าหน้า 2 น่าจะจบได้ในหน้าแรก
เพียงแค่ถ้าฝาท่อ ไม่มีเจตนากล่าวหาดิฉัน
ตั้งแต่แรกเขาน่าจะโพสต์แค่ 3 บรรทัดว่า

ผมไม่มีเจตนาจะกล่าวหาคุณอัศวินีว่าเป็นขี้ข้า
ผมต้องการตอบโต้แค่คุณแอมเพิลพัวร์ที่เหยียดหยามผม

ถ้าการโค้ทข้อความของผม ทำให้มีการเข้าใจผิด ผมก็ขออภัย

แค่นี้บรรยากาศก็จะดีขึ้นมากทีเดียว
จขกท.ครับ รีบปิดกระทู้ทำไมครับ เห็นท่าทีขึงขังในตอนแรกที่เปิดกระทู้
ทำเอาผมขวัญเสียเลยนะครับ ถ้าคุณยื้อจนถึง 5 หน้า ผมอาจยอมแพ้แล้ว :lol: :lol:

จากข้อความสีแดง 2 บรรทัดนั้น คุณไม่เห็นหรือว่า ผมได้บอกคุณไปแล้วตั้งแต่ผมตอบคุณไปครั้งแรก
และผมได้บอกเพิ่มเติมไปอีกว่า ข้อคาวมที่โควทและสนทนาอย่างออกรสออกชาติระหว่างผมกับแอม
ผมไม่ได้หมายถึงคุณ พร้อมอธิบายเหตุผลประกอบมากมาย แต่คุณกลับพยายามออกหน้าหาว่า

มีเหตุผลอะไรที่ผมจะต้องขอโทษครับ
ผมไม่ได้ทำให้คุณเข้าใจผิดนะครับ
เพราะเมื่อคุณถามหาหลักฐาน แสดงว่า คุณมั่นใจแน่ว่าผมหาไม่ได้ ไม่เช่นนั้นคงไม่ท้าผม
ทำไมคุณถึงคิดว่าผมหาหลักฐานไม่ได้ เพราะคุณไม่ได้ทำหรืออาจทำ แต่ทำน้อย
ผมอ่านคุณออกตั้งแต่กระทู้ต้นเรื่องแล้ว

เดิมทีเมื่ออ่านคอมเมน์ของคุณเมาอยู่ ซึ่งได้ชี้ประเด็นว่าดิฉันอาจเข้าใจผิด
ดิฉันได้ทบทวนแล้วว่า มีความเป็นไปได้ที่ฝาท่อไฟนเดอร์จะตั้งใจถากถางกลับใส่คุณแอมเพียงคนเดียว
และคิดขอโทษที่ดิฉันเข้าใจผิดไปเอง

แม้ไม่ได้ทำผิดกฎหมายหรือผิดศีลธรรม
แต่ถ้าเรื่องนั้นนำความยุ่งยาก เดือดร้อนวุ่นวายในสังคมที่ตนอาศัยอยู่
และดิฉันเป็นผู้ก่อเหตุขึ้น ดิฉันก็พร้อมจะขอโทษ
เพราะ.....การขอโทษไม่ใช่เรื่องน่าอาย
การขอโทษไม่ใช่เรื่องเสียศักดิ์ศรี

แต่พอเลื่อนลงมาอ่านความเห็นของฝาท่อ
ดิฉันก็อึ้ง เมื่อเจอข้อความข้างล่าง

ตรรกะ คำว่า "หรือ" คืออะไรกัน????
นี่คือสิ่งที่ดิฉันพิจารณาใคร่ครวญ สิ่งที่ฝาท่อพิมพ์

จากตรรกศาสตร์การใช้ หรือ (or) ซึ่งเป็นตรรกศาสตร์การเลือก logical disjunction
  • T or T ----> T
  • T or F ----> T
  • F or T ----> T
  • F or F ----> F
คุณไม่ได้ทำ หรือ อาจทำแต่ทำน้อย ผมจึงหาหลักฐานไม่ได้

ผลลัพธ์คือ ผมจึงหาหลักฐานไม่ได้ เป็น true (T) แน่นอน เพราะฝาท่อบอกว่าดิฉันมั่นใจว่าฝาท่อหาไม่ได้ จึงกล้าท้าฝาท่อ

ข้อ 1 ใช้ไม่ได้ เพราะ ข้อความขัดแย้้งกัน ไม่มีทางเป็นจริงทั้งคู่
ข้อ 4 ก็ใช้ไม่ได้อีก เพราะผลลัพธ์ออกมาเป็น false

ที่เป็นได้คือข้อ 2 หรือ 3
นั่นคือ
คุณไม่ได้ทำ ผมจึงหาหลักฐานไม่ได้
หรือ
คุณอาจทำแต่ทำน้อย ผมจึงหาหลักฐานไม่ได้

สรุปคือ
ยังไงดิฉันก็ยังอาจเป็นขี้ข้าในสายตาของฝาท่ออยู่ดี
เพียงแต่เป็นขี้ข้าที่เป็นน้อยหน่อย
จนฝาท่อหาหลักฐานมายืนยันไม่เจอ
แถมเป็นมาตั้งแต่กระทู้ต้นเรื่องซะอีกแนะ

โอ้!! :o :o

แก้ไขพิมพ์ตก

Edited by asawinee, 12 October 2012 - 14:30.

#121 asawinee

asawinee

Posted 12 October 2012 - 11:52

สมาชิกชายของ สรท ดูไว้นะคะ
ว่าความเป็นลูกผู้ชายที่ ฝาท่อไฟนเดอร์แสดงผ่านตัวอักษรไว้เป็นยังไง

แต่จขกท.เขาเอาเหตุผลเรื่อง

อ่านแล้วเสียวดีพิลึก :lol: :lol:

ไม่ใช่อัจฉริยะคิดไม่ได้ขนาดนี้ :lol: :lol:

ขอบอกว่า "แมน" มากค่ะ

เขาเป็นกระเทยหรือเปล่า

มีเยอะนะเดี๋ยวนี้อะ

เพราะเพศแม่ที่ดี
ไม่มาตอแยกับผู้ชายหรอกครับ

โดยเฉพาะคนที่อ้าปากก็ด่าก่อน

หรือไม่จริง

เดี๋ยวนี้เวบนี้ต้องอาศัยผู้หญิงออกหน้าแล้วเนอะ

ตกต่ำลงทุกวัน :lol:

นี่ก็ "แมน "อีกแล้ว

#122 asawinee

asawinee

Posted 12 October 2012 - 12:05

คุณรีบร้อนปิดกระทู้เกินไปครับ ผมแค่ไม่ว่างมาตอบเพราะมัวไปทานปลาเก๋า4รส :lol:
อร่อยมาก ขอบอก

อะไรกัน แค่รอหน่อยก็ไม่ได้ :lol:

คุณเข้ามาล่าสุด ก่อนที่ดิฉันจะพิมพ์ปิดกระทู้คือในคืนวันอังคารที่ 9
ดิฉันตอบเมนท์ของคุณไป
ผ่านคืนวันพุธไป คุณก็ไม่ได้เข้ามาเมนท์
จนกระทั่งเช้า วันพฤหัส ที่ 11
ดิฉันพิมพ์ไปว่า ปิดกระทู้ เพราะคิดว่าดิฉันได้อธิบายหลายๆอย่างไว้หมดแล้ว
แต่ดิฉันก็พิมพ์ต่อด้วยว่า

ถ้าต่อจากนี้คุณฝาท่อ มีอะไรจะชี้แจงเพิ่มเติม
ก็เชิญได้ตามสบายค่ะ

ดิฉันไม่ได้ปิดกั้นคุณ
เพียงแต่ไม่อยากให้กระทู้นี้ไปเบียดเบียนกระทู้ที่มีสาระอื่นๆ

แต่กว่าคุณจะตอบกลับ ก็ข้ามวันข้ามคืน
เพราะคุณอ้างว่าไปทานปลาเก๋า 4 รส
ปลาเก๋าของคุณคงตัวใหญ่มากเลยนะคะ
ใช้เวลาทานข้ามคืน ยังไม่หมด
จึงไม่ว่างมาตอบกระทู้นี้

#123 asawinee

asawinee

Posted 12 October 2012 - 12:12

อ่านความเห็นของฝาท่อแล้ว ดิฉันคิดถึง สุภาพบุรุษทีุ่สุดในบอร์ด สรท ขึ้นมาจับใจ
สุภาพบุรุษท่านนี้ สุภาพจริงๆ
นอกจากจะมีเกร็ดความรู้เกี่ยวกับวัฒนธรรมไทย ยังมี...
ถ้อยคำที่ไพเราะดุจกวี สำนวนโวหาร นุ่มนวล ทว่าคมกริบ สื่อความหมายได้ตรงประเด็นแล้ว
ไม่เคยรั้งรอที่จะใช้ถ้อยคำอย่าง
"ขอบพระคุณมาก"
"ขอประทานโทษ"
และ ลงท้ายประโยคด้วยคำว่า "ครับ" ทุกครั้ง

พิมพ์มาถึงตรงนี้ สมาชิกสรท. ต้องร้อง อ๋อ แน่ๆว่าท่านนี้คือใคร

สุภาพบุรุษท่านนี้ช่าง ตรงข้ามกับ ฝาท่อราวฟ้ากับเหว

จริงๆ

แก้ไขคำผิด

Edited by asawinee, 12 October 2012 - 12:15.

#124 amplepoor

amplepoor

เมพ

Posted 12 October 2012 - 12:16

เห็นคอมเม้นท์เรื่องปลายเปิด-ปลายปิดของฝาท่อแล้ว
ผมไม่มีอะไรจะกล่าวต่อ

เพียงแต่อยากจะฝากความเห็นของคุณชิ้นนี้ กลับไปหาผู้หญิงของคุณ
มีกี่คน อายุเท่าไหร่ ก็ฝากให้ครบทุกคนนะครับ

#125 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

Posted 12 October 2012 - 19:06

คืองี้ครับ ผมมองว่า ข้อความทั้งหลายไม่ว่าจะเป็น "ขี้ข้า" "สุภาพบุรุษ" "*******" "หลบหลังผู้หญิง" อะไรๆ ทั้งหลาย
มันแค่ลีลาวาทะกรรมตอบโต้กันไปมา ซึ่งจากหัวกระทู้เป็นเรื่องการ "ขอหลักฐานการเป็นขี้ข้า" ผมว่ามันเป็นไปไม่ได้เลยอยู่แล้ว
แล้วสุดท้ายมันจะกลายเป็นกระทู้แบบนี้ ที่เราเห็นกันอยู่ ผมเลยกดไลค์ข้อความคุณ จีรนุช ไปตั้งแต่แรกเลยที่ได้อ่าน

คือเขามาด้วยฝีปาก มาด้วยความเกรียน ผมว่าถ้าข้ามๆ มันไป ก็ไม่เสียหาย หรือโต้กลับไปแบบคุณ amplepoor ก็น่าจะพอแล้วมั้ง
ผมว่าการโดนด่าว่าเป็นขี้ข้า ปชป. เนี่ย ไม่ได้ทำให้รู้สึกเสื่อมเสียจนถึงขั้นฟ้องร้องอะไรได้เลย อย่างมากก็แค่ด่ากลับเท่านั้น
นี่เป็นเพียงมุมมองของผมที่อยากจะบอกไว้เท่านั้น ไม่ได้จะตำหนิว่าการท้าล็อคอินของจขกท. นั้นไร้สาระแต่อย่างใด

จขกท.ใจเด็ด กล้ากระทั่งท้าเดิมพันล็อคอิน ซึ่งดูแล้วคงมีความหมายต่อตัวจขกท.มาก แต่ฝ่ายนั้นล่ะ เขาคิดเหมือนจขกท.รึเปล่า?
ผมมองว่าวิธีการนี้ของจขกท. มันใช้ได้ผลเฉพาะกับคนที่เขาแคร์ว่าล็อคอินของที่นี่มีความหมาย
แต่กับล็อคอินไม่กี่โพสอย่างนี้ผมว่ามันเปล่าประโยชน์ และคงไม่ได้อะไรกลับมาแต่อย่างใด...

#126 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

Posted 12 October 2012 - 19:55

ลูกผู้ชายจริงเขาคงไม่ดีแต่ปาก หรอกค่ะ
แต่เชื่อได้ว่าถึงจะเป็นผู้ชาย แต่ก็ใจกระเทยมั้งคะ

รู้สึกอะไรไหมเอ่ย เป็นผู้ชาย แต่ถูกผู้หญิงด่าว่าใจกระเทย หรือว่ายังไม่รู้สึกอีก ถ้าไม่รับคำท้าเจ้าของกระทู้ ณ.จากวันนี้ เวลาพิมพ์อะไรคิดถึงผลกระทบจะตามมาด้วย

ปล.ถ้าเป็นตูนะ อายว่ะคงย้ายล๊อกอินชื่ออื่นละ เว้นแต่มันเป็นกระเทยจริงๆ ฮ่าๆ

ผมคิดว่า กองเชียร์อย่างพวกคุณน่าจะเห่าหอนเป็นเท่านั้น

ผมบอกแล้วว่า จะเชียร์ก็เชียร์ไป แต่อย่าเห่า เอ๊ย,ไม่ใช่ น่าจะหอนสิ :lol: :lol:

ก็ไม่อ่าน ก็เลยไม่รู้ว่าผมตอบไว้แล้ว แต่จขกท.เขาเอาเหตุผลเรื่อง

เธอคงอยากทำให้เรื่องนี้เป็นมหากาพย์ :lol:

ผมก็คงต้องมาต่อความยาวสาวความยืด ไม่งั้นจะมีคนปล่อยสุนัขมาหอนให้ผมรำคาญอีก

สุนัขพวกนี้ ทำงานคุ้มทุกเมล็ดข้าวจริงๆ :lol: :lol:

พยายามทำให้เต็มจอแล้ว แต่ได้แค่นี้เอง :lol:

ลูกผู้ชายเขาทำกันแบบนี้หรือ

ความละอายใจมีหรือไม่

อายแทนบุพการี ที่มีลูกนิสัยเยี่ยงนี้

Edited by pinkpanda, 12 October 2012 - 19:57.

#127 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

Posted 12 October 2012 - 20:11

อายแทนบุพการี ที่มีลูกนิสัยเยี่ยงนี้

จะมาอีกหรือเปล่า หรือไปหัด นุ่งกระโปรง อยู่ 55555555555555555

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#128 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

Posted 12 October 2012 - 20:21

เข้ามาดูสุภาพบุรุษที่บอกว่ากินปลาเก๋า 4 รส...

(ความจริงน่าจะหาปลาตรีน 4 ทิศมารับทานบ้าง..จะได้หายจากอาการหน้าตัวเมียระรานผู้หญิง)
แต่ใช้วาจากับสุภาพสตรี..เหมือนสำลอกออกมาจาก ปลายเปิด ปลายปิด ของสุนัข ไม่มีผิด
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#129 asawinee

asawinee

Posted 12 October 2012 - 22:32

คืองี้ครับ ผมมองว่า ข้อความทั้งหลายไม่ว่าจะเป็น "ขี้ข้า" "สุภาพบุรุษ" "*******" "หลบหลังผู้หญิง" อะไรๆ ทั้งหลาย
มันแค่ลีลาวาทะกรรมตอบโต้กันไปมา ซึ่งจากหัวกระทู้เป็นเรื่องการ "ขอหลักฐานการเป็นขี้ข้า" ผมว่ามันเป็นไปไม่ได้เลยอยู่แล้ว
แล้วสุดท้ายมันจะกลายเป็นกระทู้แบบนี้ ที่เราเห็นกันอยู่ ผมเลยกดไลค์ข้อความคุณ จีรนุช ไปตั้งแต่แรกเลยที่ได้อ่าน

คือเขามาด้วยฝีปาก มาด้วยความเกรียน ผมว่าถ้าข้ามๆ มันไป ก็ไม่เสียหาย หรือโต้กลับไปแบบคุณ amplepoor ก็น่าจะพอแล้วมั้ง
ผมว่าการโดนด่าว่าเป็นขี้ข้า ปชป. เนี่ย ไม่ได้ทำให้รู้สึกเสื่อมเสียจนถึงขั้นฟ้องร้องอะไรได้เลย อย่างมากก็แค่ด่ากลับเท่านั้น
นี่เป็นเพียงมุมมองของผมที่อยากจะบอกไว้เท่านั้น ไม่ได้จะตำหนิว่าการท้าล็อคอินของจขกท. นั้นไร้สาระแต่อย่างใด

จขกท.ใจเด็ด กล้ากระทั่งท้าเดิมพันล็อคอิน ซึ่งดูแล้วคงมีความหมายต่อตัวจขกท.มาก แต่ฝ่ายนั้นล่ะ เขาคิดเหมือนจขกท.รึเปล่า?
ผมมองว่าวิธีการนี้ของจขกท. มันใช้ได้ผลเฉพาะกับคนที่เขาแคร์ว่าล็อคอินของที่นี่มีความหมาย
แต่กับล็อคอินไม่กี่โพสอย่างนี้ผมว่ามันเปล่าประโยชน์ และคงไม่ได้อะไรกลับมาแต่อย่างใด...

ขอบคุณมากค่ะที่กรุณาแสดงความคิดเห็นซึ่งมีสาระและได้ประโยชน์
จริงๆดิฉันไม่ได้พนันเอาล็อกอินนะคะ
ชื่อกระทู้อาจทำให้เข้าใจผิด เนื่องจากฝาท่อ ใช้ล็อกอินว่า father

ซึ่งดิฉันว่ามันแฝงนัยยกตัวเทียบเท่าบุพการีของสมาชิกในนี้
ลองคิดดูสิคะ เวลาสมาชิกใน สรท. เรียก เขา เราจะเรียกว่าอะไร
แปลเป็นไทยได้ว่ายังไง
ดิฉันจึงตั้งหัวกระทู้ว่า ขอท้าล็อกอินfather .....คือดิฉันเรียกเขาว่า "ล็อกอินfather" ตลอด
ไม่ให้เขาหลงลำพองใจว่ากลายเป็นพ่อใครในนี้

คำท้าของดิฉันมีว่า

ถ้าล็อก อินfather มีหลักฐานยืนยันว่า ดิฉันเป็นดังที่ถูกกล่าวหา ดิฉันจะตั้งกระทู้ขอขมา และยอมให้สมาชิก สรท. เรียกว่า "ขี้ข้ารายวัน"

แต่ในทางกลับกัน

ถ้าดิฉันมี หลักฐานว่าดิฉันไม่ได้เป็นดังที่ล็อกอินfather กล่าวหา ล็อกอินfather ต้องตั้งกระทู้ขอขมาดิฉัน และ ยอมให้สมาชิก สรท. เรียกว่า "ไอ้ปากพล่อย"

ให้ตั้งกระทู้ขอขมา กับ ยอมให้เรียกสมญานามที่ตั้งไว้น่ะค่ะ
ไม่ได้ท้าเดิมพันล็อกอิน

ส่วนเรื่องหลักฐาน ถ้าดิฉันเป็นอย่างที่ว่าจริงๆเขาก็แค่ search google ดูประวัติดิฉัน ร่วมกับคำว่า ประชาธิปัตย์ ปชป มาร์ก ฯลฯ
หาดูว่า ดิฉันตั้งกระทู้ หรือแสดงความคิดเห็นแบบอวยโดยไม่ลืมหูลืมตาหรือเปล่า

#130 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 13 October 2012 - 02:56

สงสัยผสมเทียมในหลอดแก้ว -_-

#131 Alone

Alone

ขาประจำ

Posted 13 October 2012 - 05:51

ผมอ่านกระทู้นี้มาซักพักนึงแล้ว ว่าจะไม่โพสอะไร แต่...

คุณอัศวิณีครับ "อย่าเอาไม้สั้นไปรันขี้" ดีกว่าครับเปื้อนมือสวยๆ เปล่าๆ :)

ปล. อย่าถามหาความรับผิดชอบกับขี้เลยครับเพราะ "ขี้" ก็คือ "ขี้" ไม่ใช่คน "คน" -_-
ปล.2 สำหรับบางท่าน ถ้าเป็น "คน" ก็ควรโต้แย้งคนอื่นด้วยเหตุผลอย่างผู้มีอารยธรรม
ไม่ใช่เที่ยวเอาของเหม็นไปเปื้อนคนอื่นเหมือน "ขี้" :)
ปล.3 อย่าเอาขี้มาป้ายผมนะผมกลัวแล้ว ไปดีกั่ว :D

#132 father

father

น้องเก่า

• Banned

Posted 14 October 2012 - 01:49

ทำเอาผมขวัญเสียเลยนะครับ ถ้าคุณยื้อจนถึง 5 หน้า ผมอาจยอมแพ้แล้ว :lol:

เดิมทีเมื่ออ่านคอมเมน์ของคุณเมาอยู่ ซึ่งได้ชี้ประเด็นว่าดิฉันอาจเข้าใจผิด
ดิฉันได้ทบทวนแล้วว่า มีความเป็นไปได้ที่ฝาท่อไฟนเดอร์จะตั้งใจถากถางกลับใส่คุณแอมเพียงคนเดียว
และคิดขอโทษที่ดิฉันเข้าใจผิดไปเอง

แม้ไม่ได้ทำผิดกฎหมายหรือผิดศีลธรรม
แต่ถ้าเรื่องนั้นนำความยุ่งยาก เดือดร้อนวุ่นวายในสังคมที่ตนอาศัยอยู่
และดิฉันเป็นผู้ก่อเหตุขึ้น ดิฉันก็พร้อมจะขอโทษ
เพราะ.....การขอโทษไม่ใช่เรื่องน่าอาย
การขอโทษไม่ใช่เรื่องเสียศักดิ์ศรี

ประทานโทษครับ
ผมเริ่มตอบตั้งแต่ตรงนี้นะครับ(มี ครับ ด้วยนะครับ) :rolleyes:
ขอให้คุณอย่าลืมข้อความสีเขียวของคุณข้างบนนะครับ
ผมอ่านข้อความของคุณทั้งหมดแล้ว
รวมทั้งที่ผมตอบโต้พวกกองเชียร์ของคุณ แล้วคุณเอามาแปะ
คุณคงระวังมากขึ้น ไม่เช่นนั้นคงเหมาว่าผมว่าคุณอีกแล้ว
ดีแล้วครับที่ไม่รีบรับเหมาเอาเข้าตัว
เพราะหลังจากผมชี้ที่ผิดให้คุณเห็น ว่าคุณใช้ตรรกศาสตร์ผิดตรงไหน
คุณจะได้รู้ว่า

คุณทำผิดซ้ำซากเป็นครั้งที่3

ครั้งแรก คือกล่าวหาว่า ผมว่าคุณเป็นขี้ข้า
ครั้งที่2 คือหลังจากผมบอกแล้วว่าไม่ได้ว่าคุณเลย คุณกลับยกเหตุผลเรื่องปลายเปิด-ปลายปิดมาอ้าง
ครั้งที่3 คือหลังจากคุณ "เมาอยู่" อาสาเป็นคนกลาง แจกแจงแล้วว่า ผมพูดถูก
แต่คุณกลับมายกเอาประโยคน้อยๆที่ผมกล่าวไว้มาเป็นข้ออ้างว่า ผมว่าคุณจริงแล้ว คุณเข้าใจไม่ผิด

อีกเรื่องหนึ่งคือ
การอ้างว่า เป็นบอร์ดสาธารณะใครก็เข้ากระทู้นี้ได้ ผมก็อยากจะแย้งว่า คุณตั้งกระทู้ท้าผม
ผมทราบอยู่แล้วว่ากองเชียร์คุณต้องเข้ามาช่วยคุณ แต่ส่วนใหญ่มักจะเข้ามาด่าผมมากกว่า
ซึ่งผมทราบอยู่แล้วว่าจะเป็นเช่นนี้ ผมอุตส่าห์บอกเงื่อนไขไว้แล้วนะครับ
ถ้าคุณห้ามปรามพวกเขา ผมถือว่าคุณไม่เห็นด้วยกับคำด่าเหล่านี้ แต่
นอกจากคุณไม่ห้าม คุณกลับเอาคำตอบโต้ระหว่างผมกับพวกเขามาแสดง
เพื่ออยากให้คนอื่นๆเข้ามาเห็นว่า
ผมรังแกผู้หญิง

อย่าลืมนะครับว่า

1,คุณเป็นผู้ท้าผมให้มาที่นี่ ไม่ใช่ผมท้าคุณ

2.การตอบโต้ใช้ข้อความเท่านั้น ไม่ได้ใช้กำลัง คุณจึงไม่เสียเปรียบเรื่องเพศ หรือ สรีระ ใช้แค่สมองและมือเพื่อพิมพ์

3.อยู่ในบอร์ดสรท. ซึ่งสมาชิกเกือบทั้งหมดอยู่ฝ่ายคุณ ตนพวกนี้ส่วนใหญ่ไม่อ่านข้อความของผมด้วยซ้ำ เพราะขนาดผมตอบไว้แล้ว
ยังกลับว่าผมว่า ไม่กล้ามาตอบ คุณดูเองก็ไว่าจริงไหม หรือถ้าอ่านแล้วก็มาแซว มาด่า แบบพวกไร้สมอง

ดังนั้นหลังสรุปได้ว่า

คุณผิดในเรื่องนี้
คุณต้องตั้งกระทู้ขอโทษผมแทนพวกเขาด้วย

แต่พอเลื่อนลงมาอ่านความเห็นของฝาท่อ
ดิฉันก็อึ้ง เมื่อเจอข้อความข้างล่าง

ตรรกะ คำว่า "หรือ" คืออะไรกัน????
นี่คือสิ่งที่ดิฉันพิจารณาใคร่ครวญ สิ่งที่ฝาท่อพิมพ์
ผมคิดว่า ในบอร์ดนี้คงไมมีผู้หญืงคนไหนใช้สมองในการคิดมากเท่าคุณแล้วละครับ :lol:
-คุณรับรองด้วยเกียรติว่า ไม่ได้รู้กันกับไอ้หมอนั่น เพื่อทะเลาะกับผมต่อหน้าธารกำนัลแทนเขา ผมเชื่อละกัน

ดังนั้นการพยายามพิจารณาใคร่ครวญในสิ่งเล็กๆน้อยๆที่ไม่น่าเป็นประเด็นแล้ว จะให้ผมเข้าใจเป็นอื่นได้ไงครับว่า
คุณไม่มีอคติกับผมหลังจากสืบทราบว่า ผมเป็นใคร ( ซึ่งที่จริง ผมไม่ได้ต้องการปกปิดแต่อย่างใด แต่เพราะล๊อกอินfinderเข้ามาไม่ได้
ผมจึงต้องลงทะเบียนในชื่อใหม่ รายละเอียดเรื่องนี้ผมจะอธิบายภายหลัง )
เพราะพิจารณาได้จากคำพูดของคุณก่อนและหลังจากที่ทราบแล้ว มันดุเดือดผิดกัน เพื่อไม่ต้องการให้ดุเดือดเกินไป
ผมจึงทื้งช่วงเวลา ไม่มาตอบสักวันสองวัน แล้วไปกินปลาเก๋า 4 รสแทน :lol:
เพื่อให้อารมณ์ของคุณเบาลงก่อน จะได้ยอมรับฟังเหตุผลบ้าง
แต่คงไม่ได้ผล เพราะงานนี้งัดเอาตรรกศาสตร์มาใช้เลย แล้วผมควรเอาอะไรมาสู้ดีละ :rolleyes:

จากตรรกศาสตร์การใช้ หรือ (or) ซึ่งเป็นตรรกศาสตร์การเลือก logical disjunction
  • T or T ----> T
  • T or F ----> T
  • F or T ----> T
  • F or F ----> F
คุณไม่ได้ทำ หรือ อาจทำแต่ทำน้อย ผมจึงหาหลักฐานไม่ได้

ผลลัพธ์คือ ผมจึงหาหลักฐานไม่ได้ เป็น true (T) แน่นอน เพราะฝาท่อบอกว่าดิฉันมั่นใจว่าฝาท่อหาไม่ได้ จึงกล้าท้าฝาท่อ

ข้อ 1 ใช้ไม่ได้ เพราะ ข้อความขัดแย้้งกัน ไม่มีทางเป็นจริงทั้งคู่
ข้อ 4 ก็ใช้ไม่ได้อีก เพราะผลลัพธ์ออกมาเป็น false

ที่เป็นได้คือข้อ 2 หรือ 3
นั่นคือ
คุณไม่ได้ทำ ผมจึงหาหลักฐานไม่ได้
หรือ
คุณอาจทำแต่ทำน้อย ผมจึงหาหลักฐานไม่ได้

สรุปคือ
ยังไงดิฉันก็ยังอาจเป็นขี้ข้าในสายตาของฝาท่ออยู่ดี
เพียงแต่เป็นขี้ข้าที่เป็นน้อยหน่อย
จนฝาท่อหาหลักฐานมายืนยันไม่เจอ
แถมเป็นมาตั้งแต่กระทู้ต้นเรื่องซะอีกแนะ
โอ้!! :o
แก้ไขพิมพ์ตก

ผมจะใช้หลายวิธีเพื่อชี้ว่าคุณผิด ถ้าคุณเป็นนักวิชาการ ซึ่งผมก็เชื่อว่าคุณเป็น
เพราะไม่มีใครงัดเอาตรรกศาสตร์มาใช้อธิบายเรื่องเล็กๆน้อยๆอย่างนี้หรอกครับ
เขาอธิบายด้วยคำพูดก็เข้าใจแล้ว คงกะจะจับให้มั่นคั้นให้ตาย :lol:

ขอบอกก่อนว่า ผมไม่ใช่นักวิชาเกินอะไรกับเขา เป็นพวกหาเช้ากินเช้า - หาค่ำกินค่ำ เรียนหนังสือไม่สูงเท่าไร
แถมตอนเรียนก็ขี้เกียจมาก ตอนนี้ถึงต้องมาเล่นเวบบอร์ดการเมืองไง แล้วมาเจอกระทู้ของคุณเข้านี่หละ

แต่กระนั้นก็ตาม เพื่อให้ดูสมน้ำสมเนื้อ ผมจึงขอเสนอผลงานการสู้กับนักวิชาการของบอร์ดนี้มาแสดง
เพื่อให้คุณรู้สึกไม่เสียศักดิ์ศรีที่ต้องมาสู้กับผม

ผมเคยโต้กับ
-ท่าน sanddolphin เรื่องเกี่ยวกับคดีที่ศาลโลกและกฎหมายปิดปาก แกเป็นนักกฎหมายที่คร่ำหวอดมาก
แคนไทยังมาช่วยเชียร์แกออกหน้าออกตา เกือบจะเอาผมอยู่แล้ว ผลสุดท้าย ผมเอาคำพิพากษาที่แกเอามาใช้โต้ผมนั่นแหละ
เป็นอุปกรณ์ในการตีโต้กลับไป ด้วยภาษาบ้านๆ เข้าใจง่าย
หลังจากนั้นมา ผมไม่เคยเห็นชื่อ sanddolphin อีกเลย และแคนไทก็ไม่กล้ามาช่วยโต้แทนเขาด้วย
ผมดันกระทู้และรออยู่1-2อาทิตย์ จึงปิดกระทู้
อย่างนี้พอได้ไหมครับ ;)

-คนที่สองเป็นนักกฎหมายหญิงอีกละ ช่วยแก้แทนท่านตอแหลว่า สาเหตุที่ท่านตอแหลไม่ยอมลงชื่อในกฎหมายเกี่ยวกับ
การก่ออาชญากรรมสากล(ชื่อประมาณนี้) (กฎหมายนี้ถ้าลงชื่อ แล้วนำขึ้นทูลเกล้าเพื่อลงพระปรมาภิไธย
จะสามารถจับแม้วมาลงโทษได้ กรณีตากใบ กรือเซะ เป็นต้น) คุณเธอว่า ท่านตอแหลไม่ควรรับกฎหมายนี้
เพราะถ้าในหลวงลงชื่อ ท่านต้องรับผิดชอบด้วย ถ้ามีปัญหาอะไรเกิดขึ้น คุณคงเดาได้นะครับว่าผลจะเป็นอย่างไรต่อไป
เพราะผมยังอยู่ แต่เธอไปแล้ว :lol:

แค่นี้คงพอใช้ได้นะครับ

มาเริ่มกันเลย ดึกแล้ว จะได้รีบไปนอน

ตรรกศาสตร์

1.โชคดีที่ผมได้ร่ำเรียนมาบ้าง หลังจากดูสูตรของคุณแล้วปรากฎว่า สูตรถูก
แต่การแทนค่าในสูตร ผิด เพราะ ประโยคนี้เป็นประโยคคำถาม ที่ต้องการคำตอบ เชิญดู

เพราะขึ้นด้วยคำว่า " ทำไม +คุณถึงคิดว่าผมหาหลักฐานไม่ได้"

ต่อจากนั้น ผมก็เดาความคิดของคุณว่า ทำไมคุณถึงคิดเช่นนั้น " เพราะคุณไม่ได้ทำหรืออาจทำ แต่ทำน้อย "

ซึ่งถ้าผมพิมพ์คำว่า "ใช่ไหม" ต่อท้ายประโยค ความหมายก็สมบูรณ์ (เหมือนประโยคquestion tag) ก็จะเป็นว่า

ทำไมคุณถึงคิดว่าผมหาหลักฐานไม่ได้ เพราะคุณไม่ได้ทำหรืออาจทำ แต่ทำน้อย, ใช่ไหม

ตามด้วยประโยคสุดท้ายนี้ก็ช่วยเน้นว่า ผมไม่ได้ปรับแต่งความหมายใดๆ

การที่คุณเอาเพียงท่อนเดียวไปตีความจึงผิด

2.การแทนค่าด้วยประโยคที่ยังไม่รู้ตรรกที่ชัดเจน ไม่ควรจะใช้ได้

คำว่าอาจทำ แต่ทำน้อย
ยังไม่ชี้ชัดเลยว่าเป็น T หรือ F เพราะคำว่า อาจทำ มีความหมายว่า ยังไม่แน่

คุณเอาไปแทนค่าในสูตรได้อย่างไรครับ

ผมเห็นการเขียนโปรแกรม เขาก็ใช้คำเงื่อนไขของวิชา ตรกศาสตร์ไปใช้บังคับฮาร์ดแวร์

ให้ทำงานด้วยสัญญาณ 0 หรือ 1 (ปิด หรือเปิด) ถ้าเงื่อนไขของโปรแกรมไม่ชัดเจน มันรันไม่ได้ครับ

limit

เพื่อความรวดเร็ว ผมต้องนอนแล้ว
เพราะตรรกศาสตร์เป็นเรื่องหนึ่งทางคณิตศาสตร์ ผมอนุมานว่าคุณรู้เรื่อง limit นี้ด้วย
ถ้าคุณยังไม่เชื่อว่าคุณคิดผิด ตุณกล่าวสรุปไว้ว่า

สรุปคือ

ให้ดูสูตรนี้

Y = limit X

ถ้า X ----> 0 คือ อาจทำ แต่ทำน้อย

ผล Y = 0 หาหลักฐานไม่ได้

คราวนี้ เมื่อ X ----> 0 มากๆ มีผลอย่างไร เราจะพิสูจน์ว่า 4.999999 ไม่รู้จบ = 5

ให้ X = 4.999999 ไม่รู้จบ .....................................1

เอา 10 คูณ สมการ 1 จะได้

10X = 49.999999 ไม่รู้จบ ..........................................2

เอา สมการ 2 ลบ สมการ 1 จะได้

9X = 45 (ส่วนท้ายที่ไม่รู้จบมันหักกันไปหมด)

X = 5

จะเห็นว่า ค่าที่น้อย ซึ่งคุณเอามาคิด ในทางคณิตศาสตร์เขาถึอว่าไม่มีค่านี้อยู่ก็ได้

ไม่เช่นนั้น 4.9999 ไม่รู้จบ = 5 ได้ไง

ผมสู้กับคุณด้วยเงื่อนไขของคูณเลยนะครับ ;)

-

#133 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 14 October 2012 - 11:18

^
^

#134 asawinee

asawinee

Posted 14 October 2012 - 12:39

ตอบคุณฝาท่อฟายเด้อ
เบื่อเหมือนกันนะคะที่ต้องมาพิมพ์ย้ำซ้ำๆ

1 จุดเริ่มต้นของเรื่อง เริ่มที่คุณโค้ทข้อความของดิฉันซึ่งลากข้อความของคนอื่นมา
พร้อมตั้งคำถามเชิงเย้ยหยัน
รู้ได้ไงครับว่าเขาเข้ามาอ่าน เวบนี้สำคัญขนาดนั้นเชียว อุแม่เจ้า

ดิฉันขอย้ำว่า การโค้ทข้อความของคุณมันลากดิฉันเข้าไปเกี่ยวข้องด้วย

เนื่องจากล็อกอินfather แปะข้อความแก้ตัวไว้ที่กระทู้เก่าด้วย
จึงขอยกเอาที่ดิฉันไปตอบในกระทู้เก่าไว้แล้วมาแปะ มั่ง

3 เรื่องการโค้ทข้อความ
เจ้าของข้อความที่ผมโควทข้อความมา
โปรดสังเกตด้วยว่า ดิฉันใช้คำว่า

ในบริบทที่คุณเอ่ยถึงนั้น มีหลายคน ดิฉันเป็นหนึ่งในนั้น

เริ่มต้นคุณถามคำถามดิฉันว่า

อุแม่เจ้า
ในบริบทของการถามของคุณนี้ คุณใช้การโค้ท ข้อความ 2 ครั้ง
ครั้งแรก การถามของคุณ คุณโค้ทข้อความของดิฉัน ซึ่งพ่วงข้อความของคนอื่นด้วย ใช่หรือไม่
ครั้งที่สอง คุณโค้ทข้อความเฉพาะของคุณแอมเพิลพัวร์เพื่อตอบโต้ ใช่หรือไม่

และที่สำคัญ เมื่อคุณโค้ทถามดิฉัน แสดงว่าคุณต้องการสนทนากับดิฉัน
ดิฉันยังไม่ตอบ แสดงว่าการสนทนาระหว่างคุณกับดิฉันยังไม่จบ
การโค้ทข้อความยังคงค้างอยู่

คำว่า เจ้าของข้อความที่ผมโควทข้อความมา
จึงครอบคลุมทุกคนที่คุณโค้ทมา ในห้วงเวลานั้น

ถ้าคุณจะอ้างว่า เจ้าของข้อความที่ผมโควทข้อความมา นั้นหมายถึงคุณแอมเพิลพัวร์เพียงคนเดียว
คุณควรระบุไปเลยในการตอบโต้กับคุณแอมเพิลพัวร์ของคุณว่า

เจ้าของข้อความเสียดสีที่ผมโควทข้อความมา
เจ้าของข้อความด่าผมที่ผมโควทข้อความมา
เจ้าของข้อความกล่าวหาผมที่ผมโควทข้อความมา

ทุกคนจะได้เข้าใจตรงกันว่าคุณหมายถึง ข้อความไหน ใครเขียน

การใช้สำบัดสำนวนที่คลุมเครือ ดูสวยหรู แสบสัน เพื่อย้อนเกล็ด มันไม่ส่งผลดีกับใคร
ยิ่งโดยเฉพาะการที่มีการโค้ทข้อความค้างอยู่

4 คุณอาจแย้งว่า คุณแอมเพิลพัวร์ก็โค้ทข้อความของคุณมา แถมเสียดสีคุณว่า

เว้นแต่มันจะโง่เหมือนเจ้าของข้อความที่ผมโค้ทมา

คำพูดของคุณแอมข้างต้นนั้น จึงต้องหมายถึง ทุกคน รวมทั้งดิฉันด้วย
แต่....

คุณสังเกตดูลักษณะการโค้ทข้อความของคุณแอมเพิลพัวร์ให้ดี

amplepoor, on 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:26, said:

อุแม่เจ้า
------------------
คนโง่นี่มันน่าเบื่อมาก

สายล่อฟ้าเอาข้อมูลจากที่นี่ไปใช้ อ้างชื่อไว้ด้วย
ทีมงานของเขาก็มาลงข้อมูลให้ที่นี่หลายโพสต์

เชื่อว่า แม้แต่เพื่อไทยก็คงต้องเข้ามาอ่านเหมือนกัน

เว้นแต่มันจะโง่เหมือนเจ้าของข้อความที่ผมโค้ทมา
แต่คงไม่หรอก

คุณเห็นหรือยังว่าคุณแอมตัดเอาเฉพาะส่วนที่ต้องการสนทนา นั่นคือสนทนาแบบปิดกับคุณโดยเฉพาะ
โดยไม่ลากเอาทุกคนที่อยู่ข้างบนข้อความที่คุณโค้ทมาด้วยเลย

5 ทีนี้คุณอาจแย้งอีกว่า ก็คุณโค้ทเฉพาะข้อความของคุณแอมเพื่อตอบโต้ นั่นหมายถึง คุณต้องการตอบโต้คุณแอมคนเดียว
ที่ถูกต้อง คุุณควรทำเช่นนี้

อุแม่เจ้า

สายล่อฟ้าเอาข้อมูลจากที่นี่ไปใช้ อ้างชื่อไว้ด้วย
ทีมงานของเขาก็มาลงข้อมูลให้ที่นี่หลายโพสต์

เชื่อว่า แม้แต่เพื่อไทยก็คงต้องเข้ามาอ่านเหมือนกัน

เพราะขี้ข้า จะฉลาดกว่านายคงไม่มี

การเป็นขี้ข้าคอยช่วยปชป.อยู่ที่นี่เป็นเรื่องน่าเชิดชูมากนักนิครับ

ผมไม่ใช่ขี้ข้าใคร เพราะผมไม่ต้องคอยนั่งพิมพ์เกือบทั้งวันยิ่งกว่าขี้ข้าทำงานรายวันอย่างเจ้าของข้อความที่ผมโควทข้อความมา

ผมเข้าใจนะครับว่ามีคนเจ็บ

ปชป.ขอหรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่ขยันผิดหูผิดตา

ตัดสองบรรทัดแรกทิ้งซะ
ทีนี้คุณก็สามารถตอบโต้เฉพาะกับคุณแอมเพิลพัวร์คนเดียว
ดิฉันไม่เกี่ยว เพราะไม่มีคำถามที่คุณถามดิฉันติดมาด้วย เรื่องจึงเป็นการสนทนาแบบปิดระหว่างคุณแอมกับคุณ
วลีที่ว่า เจ้าของข้อความที่ผมโควทข้อความมา จึงหมายถึงคุณแอมเพิลพัวร์คนเดียว

เข้าใจหรือยังคะ

เอามาให้ดูอีกครั้ง
ถ้าคุณจะตอบโต้คุณแอมเพิลพัวร์คนเดียวจริงๆ
ทำไมไม่เป็นในรูปนี้

อุแม่เจ้า

เพราะขี้ข้า จะฉลาดกว่านายคงไม่มี

การเป็นขี้ข้าคอยช่วยปชป.อยู่ที่นี่เป็นเรื่องน่าเชิดชูมากนักนิครับ

ผมไม่ใช่ขี้ข้าใคร เพราะผมไม่ต้องคอยนั่งพิมพ์เกือบทั้งวันยิ่งกว่าขี้ข้าทำงานรายวันอย่างเจ้าของข้อความที่ผมโควทข้อความมา

ผมเข้าใจนะครับว่ามีคนเจ็บ

ปชป.ขอหรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่ขยันผิดหูผิดตา

ตัดเฉพาะช่วงความเห็นปนด่าของคุณแอมเพิลพัวร์มาตอบสิคะ
ดิฉันจะได้เข้าใจจิตเจตนาว่าคุณต้องการจะด่าตอบใครโดยเฉพาะ
คุณอาจแย้งว่า คุณแอมเพิลพัวร์ก็ตัดมาเฉพาะข้อความของคุณ

อุแม่เจ้า

ทำไมดิฉันไม่กล่าวหาคุณแอมเพิลพัวร์ว่า ด่าดิฉันเป็นขี้ข้าด้วยเพราะคุณแอมก็พูดว่า

คุณสังเกตดีๆ ในบริบทนี้ เรื่่องเดียวกันนี้ คุณแอมโค้ทมา 1 ครั้ง และตัดเฉพาะส่วนของคุณคนเดียว
แต่ในบริบทนี้ เรื่องเดียวกันนี้ คุณได้ทำการโค้ทข้อความ สองครั้ง นะคะอย่าลืม

2

ครั้งที่3 คือหลังจากคุณ "เมาอยู่" อาสาเป็นคนกลาง แจกแจงแล้วว่า ผมพูดถูก
แต่คุณกลับมายกเอาประโยคน้อยๆที่ผมกล่าวไว้มาเป็นข้ออ้างว่า ผมว่าคุณจริงแล้ว คุณเข้าใจไม่ผิด

ดิฉันรับฟังความคิดของคนอื่น โดยไม่มุทะลุดึงดัน มุ่งแต่จะเอาชนะใคร
เมื่อคุณเมาอยู่ซึ่งเป็นบุคคลที่สามออกความเห็นไปในทางสอดคล้องกับคุณ ดิฉันก็รับฟัง
และเพื่อไม่ให้เปลืองเนื้อที่บอร์ดไปกับเรื่องที่ไม่เป็นประโยชน์ต่อส่วนรวม ทำให้กระทู้ดีๆต้องตกลงไป จึงอยากให้เรื่องจบลง
แต่อย่างที่บอก พอเจอความเห็นของคุณที่ว่า

ทำไมคุณไม่พิมพ์อย่างนี้ล่ะคะ

การที่คุณไม่ตัดวลีนั้นทิ้ง แสดงจิตเจตนาของคุณออกมานะคะ

3 ในกระทู้สาธารณะ เมื่อมีคนออกความเห็น ดิฉันจะไปห้ามปรามได้อย่างไรว่า อย่าออกความเห็น
เช่นเดียวกับที่คุณออกความเห็น ดิฉันก็ไม่เคยห้าม
เพราะดิฉันไม่ใช่ผู้ดูแลกำกับบอร์ด
สมมตินะคะ สมมติว่า ดิฉันห้ามปรามคนที่เข้ามาว่าคุณ แล้วเกิดมีสมาชิกตอกกลับว่า "เขารู้ แต่อยากเกรียน มีไรมั๊ย" แล้วดิฉันควรทำอย่างไร
ดิฉันไม่สามารถล่วงรู้จิตเจตนาของใครได้ว่า เขาเข้ามาในกระทู้นี้ เพื่อเป้าหมายบวก ลบ ดี งาม มากน้อยเพียงใด
หน้าที่นี้จึงควรเป็นของคุณที่จะอธิบายให้เข้าใจนะคะ
โปรดสังเกตดีๆ มีสมาชิกเยาะหยันความเป็นเพศหญิงของดิฉัน ดิฉันก็ไม่ได้ห้ามและได้ตอบไปบนหลักการและเหตุผล ไม่ใช้อารมณ์เป็นที่ตั้ง
ถ้าคุณรู้สึกว่าถูกรุม ทำไมไม่ตอบด้วยหลักการ เหตุผล อ้างอิงถึงreply ต่างๆที่คุณตอบไป ด้วยปิยวาจาล่ะคะ
คุณสามารถเลือกตอบกลับแบบสุภาพชน มีเหตุผล ให้คนที่คุณรู้สึกว่าหยาบคายใส่คุณ ได้หน้าหงายได้
แต่คุณก็ไม่ทำ

4 ดิฉันไม่ใช่นักวิชาการใดๆ ไม่เคยเขียนหนังสือวิชาการ ไม่เคยมีตำแหน่งทางวิชาการ อย่าคาดเดาไปเองเลย
ดิฉันก็คนธรรมดา เรียนหนังสือมาบ้างเท่านั้น
และไม่ได้ตั้งใจจะอวดภูมิความรู้ เพื่อข่มคุณเรื่องตรรกศาสตร์ เพราะสิ่งที่ดิฉันคิดและพิมพ์ไปในประเด็นนี้ มันอยู่ในหลักสูตร ม. ปลาย
ดิฉันนำมาใช้เพื่อตีความ ความหมายที่คุณต้องการจะสื่อ

ส่วนที่คุณคิดว่าดิฉัน "อคติ" ต่อคุณ เมื่อดิฉันสืบทราบว่าคุณเป็นใคร

ในตอนแรก ดิฉันไม่ทราบว่าคุณคือใคร แต่ได้อ่านข้อความที่คุณเมนท์ในกระทู้อื่นในห้วงเวลานั้น ความเห็นของคุณเป็นแบบเดียวกับที่มีอยู่ในเว็บ ป.... ดิฉันจึงตั้งข้อสังเกตว่า คุณน่าจะเป็นสมาชิกใหม่ แต่คร่ำหวอดในวงการ และเป็น พธม.
ล็อกอินfinder ดิฉันยังไม่รู้จัก แม้กระทั่งหลายวันต่อมา คุณโทนีบอกใบ้ ดิฉันยังบอกว่า จะยังไม่ถามคุณโทนี ขอไปค้นหาเองก่อน
พอค้นจึงพบว่ามีหลายล็อกอินมากที่ขึ้นด้วย f และลงท้ายด้วย r ดิฉันก็ยังไม่ได้ไปถามคุณโทนีต่อว่า เป็นล็อกอินไหน
จนกระทั่งคุณผึ้งน้อยและคุณ eAT เฉลย จึงได้ทราบตอนนั้น
คุณจะมากล่าวหาว่าดิฉันอคติด้วยประวัติของคุณได้อย่างไร ในเมื่อดิฉันไม่ได้เอาการเมนท์ของคุณในล็อกอินฟายเด้อ มาพิจารณาร่วมด้วยเลย

5 อาจทำ แต่ทำน้อย
คุณแน่ใจว่า การ"ทำน้อย" มันเป็นการเข้าใกล้ศูนย์ได้เพียงประการเดียวหรือ????
เต็ม 10 ทำ 1 2 3 4 หรือแม้กระทั่ง 4 กว่าๆ แบบ 4.999... ก็ยังจัดว่าน้อย เพราะไม่เกินครึ่ง

ถ้าคุณอยากให้มันคือการเข้าใกล้ศูนย์ คุณน่าจะพิมพ์ว่า
ทำไมคุณถึงคิดว่าผมหาหลักฐานไม่ได้ เพราะคุณไม่ได้ทำหรืออาจทำ แต่ทำน้อยมากๆๆๆๆๆๆๆ

6 เพราะฉะนั้น จากข้อ 5 ประโยค อาจทำ แต่ทำน้อย จึงนำมาใช้ในการวิเคราะห์ T F

7 4.999 ไม่รู้จบ เท่ากับ 5 ได้ ต้องผ่านกระบวนการแปรรูปก่อนนะคะ อย่าลืม

ด้วยตัวของมันเอง อยู่เฉยๆ 4.999 ไม่รู้จบ ยังไงก็ไม่เท่ากับ 5 หรอกค่ะ

8 ดิฉันสังเกตเห็นว่าคุณใช้คำว่า "สู้" หลายครั้งหลายหน
ดิฉันสู้คุณไม่ได้หรอกค่ะ
ดิฉันขอยอมแพ้นะคะ
ไม่ขอถกเถียงกับคุณอีกแล้ว
เพราะจากประวัติการโต้ตอบในบอร์ดเก่าซึ่งคุณนำมาอ้างอิง บวกกับที่คุณเอ่ยถึงดิฉันในการตอบโต้กับสมาชิกท่านอื่น คราวนี้ดิฉันก็พอทราบแล้วว่า คุณเป็นคนเช่นไร
จึงขอยุติ เพียงเท่านี้

#135 father

father

น้องเก่า

• Banned

Posted 15 October 2012 - 01:29

ตอบคุณฝาท่อฟายเด้อ
เบื่อเหมือนกันนะคะที่ต้องมาพิมพ์ย้ำซ้ำๆ

ทั้งหมดที่คุณพยายามอ้างอยู่เสมอว่า ผมโควทข้อความของคุณ ผมก็อ้างเหตุผลต่างๆและหลักฐานเพื่อแสดงว่า
ผมไม่ได้ทำเช่นคุณว่า

คุณพยายามอ้างวิธีคิดของคุณว่าเป็นสิ่งที่ถูกต้อง อ้างว่า ทำไมไม่ตัดนั่นตัดนี่ออกเพื่อคุณจะได้ไม่นำคุณเข้ามาเกี่ยวข้อง
คุณครับ ทำไมผมต้องทำอย่างที่คุณต้องการครับ ในเมื่อผมเล่นบอร์ดการเมืองมาหลายปี ผมไม่เคยเจอคนอย่างคุณเลยครับ
และก็ไม่เคยเห็นใครคนใดในบอร์ดนี้หรือบอร์ดใดๆที่ผมเล่นมาเขาเอากรณีลักษณะนี้มาใช้อย่างคุณด้วย
คุณพิจารณาตัวคุณเองนะครับว่า วิธีคิดของคุณผิดปกติหรือเปล่า

ในเมื่อผมบอกแล้วว่า ไม่เกี่ยวกับคุณ
แต่คุณกลับบอกว่า ไม่ได้ ถ้ามารูปนี้ เดี๊ยนถือว่าต้องเกี่ยวกับเดี๊ยน และยังกล่าวว่า

คำพูดของคุณทั้งหมดที่ผ่านมาสรุปได้ว่า เดี๊ยนจะเอาเหตุผลอย่างไรมาอ้างก็ได้ ก็เดี๊ยนคิดได้อย่างนี้และต้องการอย่างนี้

เดี๊ยนไม่สนว่าคู่กรณีเขาจะอ้างอย่างไร เดี๊ยนมองไม่เห็นว่าเหตุผลของเขาจะสามารถมาลบความคิดของเดี๊ยนได้ไง

เพราะเหตุผลของเดี๊ยนขั้นเทพ :lol:

ต้องเอาตามเหตุผลของเดี๊ยนเท่านั้น :lol:

และเมื่อเดี๊ยนบอกว่า เขาผิด ก็คือ ผิด เพราะเดี๊ยนตัดสินได้เอง :lol:

ผลต่อมาก็คือ

ครั้งที่3 คือหลังจากคุณ "เมาอยู่" อาสาเป็นคนกลาง แจกแจงแล้วว่า
ผมพูดถูก

ดิฉันรับฟังความคิดของคนอื่น โดยไม่มุทะลุดึงดัน มุ่งแต่จะเอาชนะใคร
เมื่อคุณเมาอยู่ซึ่งเป็นบุคคลที่สามออกความเห็นไปในทางสอดคล้องกับคุณ ดิฉันก็รับฟัง
และเพื่อไม่ให้เปลืองเนื้อที่บอร์ดไปกับเรื่องที่ไม่เป็นประโยชน์ต่อส่วนรวม ทำให้กระทู้ดีๆต้องตกลงไป จึงอยากให้เรื่องจบลง
ถ้าคุณคิดอย่างนี้จริงๆ คุณตั้งกระทู้นี้ทำไม
คุณบอกว่า จะปกป้องสิทธิ์และศักดิ์ศรีของตนเอง และต้องการให้ผม ขอขมาไม่ใช่หรือ
และมีคนเข้ามาเชียร์คุณเยอะมาก การเดินกระทู้นี้ต่อไป จึงชอบธรรม เพราะมีผู้สนับสนุน
คนเราต้องรักศักดิ์ศรีของตนเอง
ไม่ใช่ไปห่วงกระทู้ห่วยๆที่อวยกันเองครับ
หรือคุณคิดว่ากระทู้เหล่านั้นห่วย แต่กระทู้คุณห่วยกว่าครับ :lol:

แต่อย่างที่บอก พอเจอความเห็นของคุณที่ว่า

ทำไมคุณไม่พิมพ์อย่างนี้ล่ะคะ

การที่คุณไม่ตัดวลีนั้นทิ้ง แสดงจิตเจตนาของคุณออกมานะคะ

มีเหตุผลอะไรที่ผมต้องทำอย่างที่คุณต้องการครับ ผมก็บอกแล้วว่า

1.โชคดีที่ผมได้ร่ำเรียนมาบ้าง หลังจากดูสูตรของคุณแล้วปรากฎว่า สูตรถูก
แต่การแทนค่าในสูตร ผิด เพราะ ประโยคนี้เป็นประโยคคำถาม ที่ต้องการคำตอบ เชิญดู

เพราะขึ้นด้วยคำว่า " ทำไม +คุณถึงคิดว่าผมหาหลักฐานไม่ได้"

ต่อจากนั้น ผมก็เดาความคิดของคุณว่า ทำไมคุณถึงคิดเช่นนั้น " เพราะคุณไม่ได้ทำหรืออาจทำ แต่ทำน้อย "

ซึ่งถ้าผมพิมพ์คำว่า "ใช่ไหม" ต่อท้ายประโยค ความหมายก็สมบูรณ์ (เหมือนประโยคquestion tag) ก็จะเป็นว่า

ทำไมคุณถึงคิดว่าผมหาหลักฐานไม่ได้ เพราะคุณไม่ได้ทำหรืออาจทำ แต่ทำน้อย, ใช่ไหม

ตามด้วยประโยคสุดท้ายนี้ก็ช่วยเน้นว่า ผมไม่ได้ปรับแต่งความหมายใดๆ

การที่คุณเอาเพียงท่อนเดียวไปตีความจึงผิด

2.การแทนค่าด้วยประโยคที่ยังไม่รู้ตรรกที่ชัดเจน ไม่ควรจะใช้ได้

คำว่าอาจทำ แต่ทำน้อย
ยังไม่ชี้ชัดเลยว่าเป็น T หรือ F เพราะคำว่า อาจทำ มีความหมายว่า ยังไม่แน่

คุณเอาไปแทนค่าในสูตรได้อย่างไรครับ

ผมเห็นการเขียนโปรแกรม เขาก็ใช้คำเงื่อนไขของวิชา ตรกศาสตร์ไปใช้บังคับฮาร์ดแวร์

ให้ทำงานด้วยสัญญาณ 0 หรือ 1 (ปิด หรือเปิด) ถ้าเงื่อนไขของโปรแกรมไม่ชัดเจน มันรันไม่ได้ครับ

คุณยกเอาตรรกศาสตร์มาใช้แย้งผม ผมก็ตอบคุณด้วยตรรกศาสตร์

แต่ทำไมคุณตัดประเด็นนี้ทิ้ง ไม่เอามาพูดต่อ

มันเป็นประเด็นชี้เป็นชี้ตายเลยนะครับว่า ใครถูกใครผิด

ถ้าคุณไม่ยอมโต้แย้งประเด็นนี้

ผมจะถือว่าคุณยอมรับว่าคุณเป็นฝ่ายผิด
ผมจะส่งรีพลายนี้ไปให้คุณในกล่องด้วย

3 ในกระทู้สาธารณะ เมื่อมีคนออกความเห็น ดิฉันจะไปห้ามปรามได้อย่างไรว่า อย่าออกความเห็น
เช่นเดียวกับที่คุณออกความเห็น ดิฉันก็ไม่เคยห้าม
เพราะดิฉันไม่ใช่ผู้ดูแลกำกับบอร์ด
สมมตินะคะ สมมติว่า ดิฉันห้ามปรามคนที่เข้ามาว่าคุณ แล้วเกิดมีสมาชิกตอกกลับว่า "เขารู้ แต่อยากเกรียน มีไรมั๊ย" แล้วดิฉันควรทำอย่างไร
ดิฉันไม่สามารถล่วงรู้จิตเจตนาของใครได้ว่า เขาเข้ามาในกระทู้นี้ เพื่อเป้าหมายบวก ลบ ดี งาม มากน้อยเพียงใด
ประเด็นอยู่ตรนี้ครับ อย่าไขสือ
ถ้าคุณห้ามปรามพวกเขา ผมถือว่าคุณไม่เห็นด้วยกับคำด่าเหล่านี้ แต่
นอกจากคุณไม่ห้าม คุณกลับเอาคำตอบโต้ระหว่างผมกับพวกเขามาแสดง
เพื่ออยากให้คนอื่นๆเข้ามาเห็นว่า

หน้าที่นี้จึงควรเป็นของคุณที่จะอธิบายให้เข้าใจนะคะ
โปรดสังเกตดีๆ มีสมาชิกเยาะหยันความเป็นเพศหญิงของดิฉัน ดิฉันก็ไม่ได้ห้ามและได้ตอบไปบนหลักการและเหตุผล ไม่ใช้อารมณ์เป็นที่ตั้ง
ถ้าคุณรู้สึกว่าถูกรุม ทำไมไม่ตอบด้วยหลักการ เหตุผล อ้างอิงถึงreply ต่างๆที่คุณตอบไป ด้วยปิยวาจาล่ะคะ
คุณสามารถเลือกตอบกลับแบบสุภาพชน มีเหตุผล ให้คนที่คุณรู้สึกว่าหยาบคายใส่คุณ ได้หน้าหงายได้
แต่คุณก็ไม่ทำ
น่าหัวเราะยิ่งนัก :P
แค่ 1 คนที่แนะนำคุณ แต่คุณกลับไม่ฟัง สุดท้ายก็มากล่าวอำลาด้วยเหตุผลห่วยๆ
ถ้าเชื่อเขาตั้งแต่แรก คุณก็ไม่จำเป็นต้องขายหน้าขนาดนี้แล้วครับ

ส่วนพวกหมาหมู่ที่มารุมผม มันมาตัวเดียวไหมครับ
ถ้าคุณคิดว่าใช้ปิยะวาจาได้ กรุณาไปตอบแทนผมที ให้ครบทุกคนเลยนะครับ
ถ้าทำได้ค่อยมาแนะนำผม
อย่าดีแต่พูด เหมือนไอ้ตอแหลที่คุณเชียร์

4 ดิฉันไม่ใช่นักวิชาการใดๆ ไม่เคยเขียนหนังสือวิชาการ ไม่เคยมีตำแหน่งทางวิชาการ อย่าคาดเดาไปเองเลย
ดิฉันก็คนธรรมดา เรียนหนังสือมาบ้างเท่านั้น
และไม่ได้ตั้งใจจะอวดภูมิความรู้ เพื่อข่มคุณเรื่องตรรกศาสตร์ เพราะสิ่งที่ดิฉันคิดและพิมพ์ไปในประเด็นนี้ มันอยู่ในหลักสูตร ม. ปลาย
ดิฉันนำมาใช้เพื่อตีความ ความหมายที่คุณต้องการจะสื่อ
มาถึงตอนนี้กลับบอกว่า ไม่ต้องการข่มผมเรื่องตรรกศาสตร์ ถ้าคุณเรียนถึงม.ปลาย แสดงว่าคุณต้องเรียนถีง มหาวิทยาลัย
และผมเดาว่า คงจบแล้ว และทำงานแล้ว เพราะลักษณะการใช้คำพูดของคุณเป็นลักษณะเหมือนคนที่มีตำแหน่งสั่งงานลูกน้อง
คือต้องตามที่เดี๊ยนพูด ผิดจากนี้ไม่ได้ อีกพวกคือ พวกเด็กที่พ่อแม่เอาใจตั้งแต่เล็กจนติดเป็นนิสัย ใครขัดใจไม่ได้ ใครห้ามก็ไม่ฟัง
ถ้ามี(amplepoor) ยุส่ง พวกนี้กู่กลับยาก :lol:

พวกนี้จึงติดนิสัยไม่ยอมใครแม้แต่father (finder)ก็ตาม ก็ไม่เห็นอยู่ในสายตา โต้ทุกดอกที่ทำได้
พอไปต่อไม่เป็นก็งัดเอาความรู้ขั้นเทพมาใช้ นั่นคือ
ความรู้ระดับ ม.ปลาย
แต่กลับใช้ผิด
โชคของผมยังดีที่ได้ร่ำเรียนมาบ้าง ถึงได้รู้ ไม่งั้นคุณเธอคงสับผมเละ :lol:
แล้วชื่อเสียงที่สร้างมายาวนานของผมเกือบต้องมาดับวูบเพราะความรู้ระดับม.ปลายนี่แหละ :lol:

ส่วนที่คุณคิดว่าดิฉัน "อคติ" ต่อคุณ เมื่อดิฉันสืบทราบว่าคุณเป็นใคร

ในตอนแรก ดิฉันไม่ทราบว่าคุณคือใคร แต่ได้อ่านข้อความที่คุณเมนท์ในกระทู้อื่นในห้วงเวลานั้น ความเห็นของคุณเป็นแบบเดียวกับที่มีอยู่ในเว็บ ป.... ดิฉันจึงตั้งข้อสังเกตว่า คุณน่าจะเป็นสมาชิกใหม่ แต่คร่ำหวอดในวงการ และเป็น พธม.
ล็อกอินfinder ดิฉันยังไม่รู้จัก แม้กระทั่งหลายวันต่อมา คุณโทนีบอกใบ้ ดิฉันยังบอกว่า จะยังไม่ถามคุณโทนี ขอไปค้นหาเองก่อน
พอค้นจึงพบว่ามีหลายล็อกอินมากที่ขึ้นด้วย f และลงท้ายด้วย r ดิฉันก็ยังไม่ได้ไปถามคุณโทนีต่อว่า เป็นล็อกอินไหน
จนกระทั่งคุณผึ้งน้อยและคุณ eAT เฉลย จึงได้ทราบตอนนั้น
คุณจะมากล่าวหาว่าดิฉันอคติด้วยประวัติของคุณได้อย่างไร ในเมื่อดิฉันไม่ได้เอาการเมนท์ของคุณในล็อกอินฟายเด้อ มาพิจารณาร่วมด้วยเลย
ไปเกี่ยวอะไรกับชื่อfinder อย่าเบี่ยงประเด็น ตอนแรกคุณเห็นชื่อ father คุณยังมีความเห็นเป็นกลางๆ แต่พอคุณไปไล่ดูประวัติfatherแล้ว
คุณบอกว่า ไม่น่าใช่แดง น่าจะเป็นพธม. แต่มาถากถางบอร์ด คุณจึงเริ่มแรงขึ้นทันที รักบอร์ดยิ่งกว่าเจ้าของบอร์ดเสียอีก ใครแตะไม่ได้

5 อาจทำ แต่ทำน้อย
คุณแน่ใจว่า การ"ทำน้อย" มันเป็นการเข้าใกล้ศูนย์ได้เพียงประการเดียวหรือ????
เต็ม 10 ทำ 1 2 3 4 หรือแม้กระทั่ง 4 กว่าๆ แบบ 4.999... ก็ยังจัดว่าน้อย เพราะไม่เกินครึ่ง

ถ้าคุณอยากให้มันคือการเข้าใกล้ศูนย์ คุณน่าจะพิมพ์ว่า
ทำไมคุณถึงคิดว่าผมหาหลักฐานไม่ได้ เพราะคุณไม่ได้ทำหรืออาจทำ แต่ทำน้อยมากๆๆๆๆๆๆๆ

ผมคิดว่าคุณมีปัญหาในการอ่านและตีความหมายนะครับ

การทำน้อยจนหาหลักฐานไม่ได้ มีความหมายว่า น้อยมากๆอยู่แล้วครับ

มิเช่นนั้นก็ คุณแกล้งโง่แล้วครับ คนที่เรียนม.ปลายตีความเรื่องนี้ไม่ออก

ได้อย่างไร จริงไหมครับ

กลับไปเรียนประถมอีกทีดีไหม เผื่อจะดีขึ้นกว่านี้ :lol:

นี่ก็เป็นจุดชี้เป็นชี้ตายของเรื่องนี้อีกจุดหนึ่ง ไม่พูดไม่ได้ จึงต้องตัวใหญ่หน่อย กลัวคุณไม่เห็น

6 เพราะฉะนั้น จากข้อ 5 ประโยค อาจทำ แต่ทำน้อย จึงนำมาใช้ในการวิเคราะห์ T F
ก็ผมบอกไว้แล้วว่าคุณวิเคราะห์ผิดอย่างไร แต่คุณกลับลบออก แล้วมาพูดสั้นๆแค่เนี๊ยะ
กลับไปตอบข้างบนเลย ผมแปะให้ใหม่แล้ว เรียนม.ปลายต้องแก้โจทย์ยากๆบ่อยๆ ถึงจะเข้ามหาลัยได้ เชื่อผมสิ

7 4.999 ไม่รู้จบ เท่ากับ 5 ได้ ต้องผ่านกระบวนการแปรรูปก่อนนะคะ อย่าลืม

ด้วยตัวของมันเอง อยู่เฉยๆ 4.999 ไม่รู้จบ ยังไงก็ไม่เท่ากับ 5 หรอกค่ะ
โอ้ไห เก่งขนาดนี้ทำไมแทนค่าผิดได้ครับ ตรรกศาสตร์ที่คุณยกมา แค่แทนค่าในสูตรก็ได้คำตอบ
แต่ที่ผมทำให้ดู เป็นหลักการที่ใครๆก็ใช้คำนวณกัน หรือว่าคุณมีแปลกกว่านี้ครับ เอามาเปิดหูเปิดตาหน่อย
ถ้าไม่มีอย่าข้างๆคูๆ

8 ดิฉันสังเกตเห็นว่าคุณใช้คำว่า "สู้" หลายครั้งหลายหน ผิด
ผิด ผมใช้แค่ประโยคปิดท้ายเท่านั้น หรือถ้ามีอีกก็น้อยมาก

ดิฉันสู้คุณไม่ได้หรอกค่ะ
เพราะจากประวัติการโต้ตอบในบอร์ดเก่าซึ่งคุณนำมาอ้างอิง บวกกับที่คุณเอ่ยถึงดิฉันในการตอบโต้กับสมาชิกท่านอื่น คราวนี้ดิฉันก็พอทราบแล้วว่า คุณเป็นคนเช่นไร
จึงขอยุติ เพียงเท่านี้
อ้าว,ไหงยอมกันดื้อๆล่ะครับ ตอนคุณตั้งกระทู้นี้ รู้สึกคุณฮึกเหิม ต้องการให้ผมขอขมา วัตถุประสงค์ยังไม่บรรลุนะครับ
และที่สำคัญ

คุณทำผิดซ้ำซาก

ครั้งแรก คือกล่าวหาว่า ผมว่าคุณเป็นขี้ข้า
ครั้งที่2 คือหลังจากผมบอกแล้วว่าไม่ได้ว่าคุณเลย คุณกลับยกเหตุผลเรื่องปลายเปิด-ปลายปิดมาอ้าง

อีกเรื่องหนึ่งคือ
การอ้างว่า เป็นบอร์ดสาธารณะใครก็เข้ากระทู้นี้ได้ ผมก็อยากจะแย้งว่า คุณตั้งกระทู้ท้าผม
ผมทราบอยู่แล้วว่ากองเชียร์คุณต้องเข้ามาช่วยคุณ แต่ส่วนใหญ่มักจะเข้ามาด่าผมมากกว่า
ซึ่งผมทราบอยู่แล้วว่าจะเป็นเช่นนี้ ผมอุตส่าห์บอกเงื่อนไขไว้แล้วนะครับ

อย่าลืมนะครับว่า

1,คุณเป็นผู้ท้าผมให้มาที่นี่ ไม่ใช่ผมท้าคุณ

2.การตอบโต้ใช้ข้อความเท่านั้น ไม่ได้ใช้กำลัง คุณจึงไม่เสียเปรียบเรื่องเพศ หรือ สรีระ ใช้แค่สมองและมือเพื่อพิมพ์

3.อยู่ในบอร์ดสรท. ซึ่งสมาชิกเกือบทั้งหมดอยู่ฝ่ายคุณ ตนพวกนี้ส่วนใหญ่ไม่อ่านข้อความของผมด้วยซ้ำ เพราะขนาดผมตอบไว้แล้ว
ยังกลับว่าผมว่า ไม่กล้ามาตอบ คุณดูเองก็ไว่าจริงไหม หรือถ้าอ่านแล้วก็มาแซว มาด่า แบบพวกไร้สมอง

ดังนั้นหลังสรุปได้ว่า

คุณผิดในเรื่องนี้
คุณต้องตั้งกระทู้ขอโทษผมแทนพวกเขาด้วย

อย่าหนี

Edited by father, 15 October 2012 - 01:31.

#136 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

Posted 15 October 2012 - 06:51

อ่านความเห็นของฝาท่อแล้ว ดิฉันคิดถึง สุภาพบุรุษทีุ่สุดในบอร์ด สรท ขึ้นมาจับใจ
นอกจากจะมีเกร็ดความรู้เกี่ยวกับวัฒนธรรมไทย ยังมี...
ถ้อยคำที่ไพเราะดุจกวี สำนวนโวหาร นุ่มนวล ทว่าคมกริบ สื่อความหมายได้ตรงประเด็นแล้ว
ไม่เคยรั้งรอที่จะใช้ถ้อยคำอย่าง
และ ลงท้ายประโยคด้วยคำว่า "ครับ" ทุกครั้ง

พิมพ์มาถึงตรงนี้ สมาชิกสรท. ต้องร้อง อ๋อ แน่ๆว่าท่านนี้คือใคร

สุภาพบุรุษท่านนี้ช่าง ตรงข้ามกับ ฝาท่อราวฟ้ากับเหว

จริงๆ

แก้ไขคำผิด

สมมุติว่า-ติ๊งต่างว่า คนที่ คุณ asawinee พูดถึง คือ ตะนิ่นตาญี

ตรงนี้ก็ต้องขอขอบพระคุณ คุณ asawinee และเพื่อนเพื่อน ทุกคน

ที่ให้เกียรติ ตะนิ่นตาญี ถึงเพียงนี้ และอยากจะเรียนเพิ่มเติมอีกด้วยว่า

เป็นเพราะการอบรมจาก คุณพ่อ-คุณแม่ ของ ตะนิ่นตาญี มาแต่เด็กแล้ว

ให้ดูแล-คุ้มครอง และไม่รังแก ผู้หญิง รวมทั้งผู้ที่อ่อนแอกว่า ซึ่งเมื่อพิจารณาเปรียบเทียบกับ คุณ finder แล้ว

นั่นอาจเป็นเพราะ คุณพ่อ-คุณแม่ ของ คุณ finder คงจะไม่ได้ “อบรม-สั่งสอน” ให้เติบโต

ขึ้นมาเป็น คนดี-มีน้ำใจ และมีความเป็น สุภาพบุรุษ มากเพียงพอก็เป็นได้กระมังครับ

พูดมาถึงตรงนี้ “คนที่เขาเกลียด” ตะนิ่นตาญี เขาคงนึกนินทาอยู่ในใจ

“ไอ้นี่พอถูก ยอเข้าหน่อย-อวยเข้านิด” มีอันต้อง “หูตั้ง-หางกระดิก” วิ่งไล่กัด ชาวบ้านเขา

หรือบางคนอาจจะนึกว่า “ไอ้นี่มันโง่แฮะ ถูกเสี้ยมเขาควาย เข้านิดก็ วิ่งไล่ขวิด เสียแล้ว”

ตรงนี้คงไม่ใช่หรอกครับ ตะนิ่นตาญี ตั้งใจมาหลายวันที่จะเข้ามาแสดงความเห็น

ในกระทู้นี้ กระทู้ของ คุณ asawinee เพียงแต่ยังคงต้องคอยดูแล กระทู้ ทรพี ของตัวเองเสียก่อน

จนกระทั่ง กระทู้นั้น ตกไป หน้า ๒ แล้ว และไล่ให้ความเห็นในกระทู้อื่นอื่นที่คิดว่าน่าสนใจ

เสร็จแล้วจึงจะเข้ามา ชวนพูด-ชวนคุย กัน ใน กระทู้นี้ให้ เป็นเรื่อง-เป็นราว

เพราะมีหลายสิ่งหลายอย่างที่ไม่เข้าใจ ไม่เข้าใจ คุณ finder เธอจริงจริงครับ

ว่า ทำไมจึง “ไม่มีความกล้าหาญ” ในอันที่จะรับ ผิด-ชอบ ในการกระทำของตนเอง

คำว่า สุภาพบุรุษ นั้น ไม่ได้หมายความถึง ผู้ที่สวม Black Tie ใส่ Suit แต่มี วาจา และ จิตใจ

ที่โสมม ขี้ขลาดเกินกว่าที่จะ กล้า รับผิดชอบในการกระทำของตนเอง คนเช่นนั้น

ไม่อาจเรียกได้ว่า สุภาพบุรุษ หรอกนะครับ.....

แต่จะเรียกอะไรนั้น ตะนิ่นตาญี ขี้เกียจ บัญญัติ ศัพท์ใหม่ขึ้นมา และพูดกันตรงตรง

เท่าที่ ร่วมเป็น “สหายน้ำมิตรผ่านทางตัวอักษร” กับ เจ้าของกระทู้ คุณ asawinee

ตะนิ่นตาญี เชื่อว่า คุณ asawinee ไม่มีวันที่จะยอมเป็น “ขี้ข้า” ของใคร เป็นอันขาด

ไม่เชื่อจริงจริงครับ หลายคนอาจจะย้อนกลับมาได้ว่า “ไม่เชื่อก็เรื่องของมึง”

ก็ไม่เป็นไรหรอกครับ ไม่เป็นไรจริงจริงครับ แต่ก็อยากจะย้อนถามกลับไปว่า...

ยากไหมครับที่จะ ขอโทษ ใครสักคน ที่เราเข้าใจผิด

ยากไหมครับที่จะ ขอโทษ ใครสักคน เพราะความผิดพลาดในการสื่อสาร

ตะนิ่นตาญี คิดว่าไม่ยากเลยครับ......

ข้อความดังกล่าวมาในเบื้องต้นเป็นสิ่งที่ ตะนิ่นตาญี ตั้งใจจะพูดเมื่อหลายวันก่อน

แต่เมื่อเห็น กระทู้ ตกลง ไปด้านล่าง ก็ไม่คิดที่จะ คุ้ยเขี่ย ขึ้นมาเพื่อก่อให้เกิดปัญหา-

จนคนลุกขึ้นมาตีกันอีก จนกระทั่งเมื่อวานนี้ ที่ ตะนิ่นตาญี กด like ให้ คุณ asawinee

เพราะชอบ สี่-ห้า บรรทัด สุดท้ายที่ คุณ asawinee ได้เขียนไว้ว่า

“ดิฉันสู้คุณไม่ได้หรอกค่ะ
เพราะจากประวัติการโต้ตอบในบอร์ดเก่าซึ่งคุณนำมาอ้างอิง บวกกับที่คุณเอ่ยถึงดิฉัน
ในการตอบโต้กับสมาชิกท่านอื่น คราวนี้ดิฉันก็พอทราบแล้วว่า คุณเป็นคนเช่นไร
จึงขอยุติ เพียงเท่านี้”

ชอบครับ ที่ชอบก็เพราะมีความรู้สึกว่า ไม่มีความจำเป็นใดใดทั้งสิ้นที่จะ ชี้แจง-ทำความเข้าใจ

ให้ บุคคล ที่มี ความเชื่อ-ความศรัทธา- ความคิดต่าง นั้น เปลี่ยนแปลงไปได้เหมือนดั่งใจเรา

แต่เช้าวันนี้ตื่นขึ้นมาเห็น กระทู้ ของ คุณ asawinee ถูก ต่อความยาว-สาวความยืด

จึงคิดใคร่จะ ขออนุญาต เจ้าของกระทู้ คุณ asawinee พูด และ เขียน ในสิ่งที่ใจนึกไว้

ตั้งแต่วันแรกแรกของกระทู้นี้.....สุดท้ายแล้วครับ คุณ asawinee ครับ

ตะนิ่นตาญี ค่อนข้างจะแปลกใจกับ ผู้ชาย ที่ท้า ผู้หญิง ชก ขนาด ผู้หญิง เขาบอกว่า

ไม่สู้แล้วก็ยังไปท้าอีก มันก็คงไม่ต่างกับ อันธพาล และเท่าที่เห็นมานี้ก็น่าจะเรียกได้ว่า

“อันธพาลผ่านทางตัวอักษร” ก็เป็นได้ กระมังครับ คุณ asawinee ครับ

ตะนิ่นตาญี

วันจันทร์ที่ ๑๕ ตุลาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๖.๕๑ นาฬิกา
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#137 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

Posted 15 October 2012 - 09:15

ขอย้ำอีกที
ไม่ได้รับจ้างใครมาโพส
หรือเพื่อต้องการบัตรเติมเงินหรอก
เพราะไม่ใช่ขอทานที่ต้องรอเศษเงินจากใคร
อย่ามาดูกคุณค่าความเป็นคนของคนอื่นเพียงเพื่อต้องการความสะใจ
วันนี้ไไม่ต้องการต่อกรกับใคร
เพราะอยู่ในช่วงถือศิล

#138 tonythebest

tonythebest

Posted 16 October 2012 - 00:21

ขออนุญาตเสริมเรื่องต่างออกไปอีก 1 กรณีครับ

กระทู้นี้ ผมเชื่อว่า มีคนจากอีกเวปเข้ามาอ่าน

สิ่งที่เกิดขึ้นคือ กระทู้นี้ รวมถึงอีกหลายๆ กระทู้ในเวปนี้

มักถูกคนกลุ่มหนึ่ง ซึ่งสบถสาบานเอาไว้ ว่าจะไม่คิดเข้ามาเหยียบ

ในขณะที่ไม่คิดเข้ามาแสดงความคิดเห็น โต้เถียง

แต่มักหยิบยกเอาประเด็น เอาความเห็น เอาลักษณะความคิด

เราคำพูด คำกล่าวอ้างของคนที่นี่ไปพูดถึงอยู่บ่อยครั้ง

ถึงกับตั้งกระทู้ถึง (ดูเหมือนตัวผมเองก็มีการนำไปกล่าวถึงเหมือนกัน)

การนำคำพูด ความเห็นจากคนนึง ไปบอกเล่าให้อีกคนนึงฟัง

ไปด่าทอ ไปสาปส่ง แช่งชักหักกระดูก หรือหยามเหยียด

ละครช่อง 7 เค้าเรียกว่า “การนินทา” ครับ

ดูเหมือนขบวนการนี้ จะนำเรื่องโดยสมาชิกฝ่ายชายเสียด้วยซ้ำ

การทำได้แต่เพียงให้เด็กน้อยเป็นหน่วยกล้าตาย

ในขณะที่คนปากดีหลายท่านไม่คิดเข้ามาเอง

แต่เลือกจะหยิบยกคำพูดของคนที่นี่ไป “นินทา” ต่อ

มันไม่น่าจะใช่นิสัยแบบผู้ชายนะครับ เหมือนที่หลายท่าน พยายามด่าคนในนี้แหละ

แต่สิ่งที่พวกคุณเป็นกัน ลองพิจารณาให้ดี

แต่เอาเถอะ ผมจะไม่อ้างอิงอะไรส่วนใด

คุณจะหยิบถ้อยคำผมไปนินทาบ้าง ผมก็คงไม่ว่าอะไร

แต่การนำความคิด ความเห็นของผู้หญิงหนึ่งคนในนี้

ไปตั้งเป็นกระทู้นินทา เรียกขานกันสนุกปากว่า “แมงสาปเพศเมีย” นั้น

ผมว่า มันเป็นได้แต่ผู้ชายที่หน้าตาเป็นอิสตรีเท่านั้น

พิจารณาเอาเถิด

อยากฉะปากกะใคร ก็เข้ามา เปิดกระทู้ ฉะปากกันไป

แม้จะเป็นกระทู้ทะเลาะกะผู้หญิง ก็คงไม่มีใครว่าอะไรมาก

แต่ถ้าเพียงแต่ไปตั้งกระทู้ในบ้านตัวเองเงียบๆ ด่าผู้หญิงกันสนุกปาก

หยาบคายกันสนุกจิต สถุ นกันสนุกใจ

ถ้ามองตัวเองไม่ออก ผมก็ไม่รู้คุณจะเห็นตัวเองเป็นอย่างไรแล้วครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#139 father

father

น้องเก่า

• Banned

Posted 16 October 2012 - 00:26

จริงๆ

แก้ไขคำผิด

สมมุติว่า-ติ๊งต่างว่า คนที่ คุณ asawinee พูดถึง คือ ตะนิ่นตาญี

ตรงนี้ก็ต้องขอขอบพระคุณ คุณ asawinee และเพื่อนเพื่อน ทุกคน

ที่ให้เกียรติ ตะนิ่นตาญี ถึงเพียงนี้ และอยากจะเรียนเพิ่มเติมอีกด้วยว่า

เป็นเพราะการอบรมจาก คุณพ่อ-คุณแม่ ของ ตะนิ่นตาญี มาแต่เด็กแล้ว

ให้ดูแล-คุ้มครอง และไม่รังแก ผู้หญิง รวมทั้งผู้ที่อ่อนแอกว่า ซึ่งเมื่อพิจารณาเปรียบเทียบกับ คุณ finder แล้ว

นั่นอาจเป็นเพราะ คุณพ่อ-คุณแม่ ของ คุณ finder คงจะไม่ได้ “อบรม-สั่งสอน” ให้เติบโต

ขึ้นมาเป็น คนดี-มีน้ำใจ และมีความเป็น สุภาพบุรุษ มากเพียงพอก็เป็นได้กระมังครับ

คุณพ่อ-คุณแม่ ของ คุณตะนิ่นตาญี ได้สอนคุณไหมครับว่า ผู้หญิงที่ตั้งกระทู้ท้าผู้ชายให้มาแสดงหลักฐาน

แต่สุดท้ายตนเองจนแต้ม หนีไปไม่มาตอบคำถามของคนที่ตนเองท้า

ผู้หญิงแบบนี้ท่านเรียกว่าอะไรครับ

ผมคงอบรมมาไม่เท่าคุณตะนิ่นตาญีจึงไม่ทราบ :lol:

และการเลือกเอาเฉพาะข้อความของคุณเธอที่คุณจะสื่อมาโควท

มันอาจจะทำให้คุณเสียใจภายหลังก็ได้นะครับ

คุณพ่อ-คุณแม่ ของ คุณตะนิ่นตาญีได้สอนคุณไหมครับว่า

จะทำอะไรให้ดูตาม้าตาเรือด้วย อย่าเลือกที่รักมักที่ชัง

อาจพังทั้งขบวน :P

พูดมาถึงตรงนี้ “คนที่เขาเกลียด” ตะนิ่นตาญี เขาคงนึกนินทาอยู่ในใจ

“ไอ้นี่พอถูก ยอเข้าหน่อย-อวยเข้านิด” มีอันต้อง “หูตั้ง-หางกระดิก” วิ่งไล่กัด ชาวบ้านเขา

หรือบางคนอาจจะนึกว่า “ไอ้นี่มันโง่แฮะ ถูกเสี้ยมเขาควาย เข้านิดก็ วิ่งไล่ขวิด เสียแล้ว”

ตรงนี้คงไม่ใช่หรอกครับ
ผมขอบอกว่า ใช่นะครับ ไม่เฉพาะโง่นะครับ เรียกว่าแส่แบบโง่ๆจะถูกต้องกว่า

ถ้าฟังดูแรงไป กรุณารออ่านข้อความถัดไปว่าทำไม อย่าเพิ่งโกรธนะครับ

ตะนิ่นตาญี ตั้งใจมาหลายวันที่จะเข้ามาแสดงความเห็น

ในกระทู้นี้ กระทู้ของ คุณ asawinee เพียงแต่ยังคงต้องคอยดูแล กระทู้ ทรพี ของตัวเองเสียก่อน

จนกระทั่ง กระทู้นั้น ตกไป หน้า ๒ แล้ว และไล่ให้ความเห็นในกระทู้อื่นอื่นที่คิดว่าน่าสนใจ

เสร็จแล้วจึงจะเข้ามา ชวนพูด-ชวนคุย กัน ใน กระทู้นี้ให้ เป็นเรื่อง-เป็นราว

เพราะมีหลายสิ่งหลายอย่างที่ไม่เข้าใจ ไม่เข้าใจ คุณ finder เธอจริงจริงครับ

ว่า ทำไมจึง “ไม่มีความกล้าหาญ” ในอันที่จะรับ ผิด-ชอบ ในการกระทำของตนเอง

คำว่า สุภาพบุรุษ นั้น ไม่ได้หมายความถึง ผู้ที่สวม Black Tie ใส่ Suit แต่มี วาจา และ จิตใจ

ที่โสมม ขี้ขลาดเกินกว่าที่จะ กล้า รับผิดชอบในการกระทำของตนเอง คนเช่นนั้น

ไม่อาจเรียกได้ว่า สุภาพบุรุษ หรอกนะครับ.....

อ่านข้อความข้างล่างนี่ แล้วช่วยชี้ทีสิครับว่า ทำไมผมต้องรับผิดชอบ

เพราะหลังจากแสดงเหตุผลกันทั้งสองฝ่ายแล้ว คนกลางมาแสดงความเห็นดังนี้

..........

.......
แต่คุณเธอไม่ฟังเองนะครับ
B)

ผมผิดอีกละ

แต่จะเรียกอะไรนั้น ตะนิ่นตาญี ขี้เกียจ บัญญัติ ศัพท์ใหม่ขึ้นมา และพูดกันตรงตรง

เท่าที่ ร่วมเป็น “สหายน้ำมิตรผ่านทางตัวอักษร” กับ เจ้าของกระทู้ คุณ asawinee

ตะนิ่นตาญี เชื่อว่า คุณ asawinee ไม่มีวันที่จะยอมเป็น “ขี้ข้า” ของใคร เป็นอันขาด

ไม่เชื่อจริงจริงครับ หลายคนอาจจะย้อนกลับมาได้ว่า “ไม่เชื่อก็เรื่องของมึง”
ร่วมเป็น “สหายน้ำมิตรผ่านทางตัวอักษร” กับ คุณ asawineeนี่เอง

มิน่าละ มาถูกกาลเทศะมากเลยครับ คือมาตอนที่เธอทิ้งกระทู้หนีไปแล้ว :lol:

ก็ไม่เป็นไรหรอกครับ ไม่เป็นไรจริงจริงครับ แต่ก็อยากจะย้อนถามกลับไปว่า...

ยากไหมครับที่จะ ขอโทษ ใครสักคน ที่เราเข้าใจผิด

ยากไหมครับที่จะ ขอโทษ ใครสักคน เพราะความผิดพลาดในการสื่อสาร

ตะนิ่นตาญี คิดว่าไม่ยากเลยครับ......
จากข้อความที่ผมแปะให้อ่านข้างบน คุณคงเห็นแล้วว่ากรรมการเขาบอกว่าผม ถูกต้อง

คุณเคยเห็นฝ่ายที่ถูกต้องต้องไปขอโทษฝ่ายที่ผิดด้วยหรือครับ

คุณพ่อ-คุณแม่ ของผมไม่เคยสอนอย่างนี้ครับ

ไม่ทราบว่าคุณพ่อ-คุณแม่ ของ คุณตะนิ่นตาญี ท่านสอนคุณแบบนี้หรือครับ

ถ้าใช่ ผมจะได้เล่นงานคุณก่อน แล้วให้คุณมาขอโทษผมทีหลัง

คงสนุกพิลึก :lol:

ข้อความดังกล่าวมาในเบื้องต้นเป็นสิ่งที่ ตะนิ่นตาญี ตั้งใจจะพูดเมื่อหลายวันก่อน

แต่เมื่อเห็น กระทู้ ตกลง ไปด้านล่าง ก็ไม่คิดที่จะ คุ้ยเขี่ย ขึ้นมาเพื่อก่อให้เกิดปัญหา-

จนคนลุกขึ้นมาตีกันอีก จนกระทั่งเมื่อวานนี้ ที่ ตะนิ่นตาญี กด like ให้ คุณ asawinee

เพราะชอบ สี่-ห้า บรรทัด สุดท้ายที่ คุณ asawinee ได้เขียนไว้ว่า

“ดิฉันสู้คุณไม่ได้หรอกค่ะ
เพราะจากประวัติการโต้ตอบในบอร์ดเก่าซึ่งคุณนำมาอ้างอิง บวกกับที่คุณเอ่ยถึงดิฉัน
ในการตอบโต้กับสมาชิกท่านอื่น คราวนี้ดิฉันก็พอทราบแล้วว่า คุณเป็นคนเช่นไร
จึงขอยุติ เพียงเท่านี้”

ชอบครับ ที่ชอบก็เพราะมีความรู้สึกว่า ไม่มีความจำเป็นใดใดทั้งสิ้นที่จะ ชี้แจง-ทำความเข้าใจ

ให้ บุคคล ที่มี ความเชื่อ-ความศรัทธา- ความคิดต่าง นั้น เปลี่ยนแปลงไปได้เหมือนดั่งใจเรา
ออกทะเลแล้วครับท่าน มันเรื่องของหลักฐานที่เอามาแสดงให้เห็นว่าใครผิดใครถูก

ไม่ใช่ความเชื่อ-ความศรัทธา- ความคิดต่าง

เมาค้างปะ

ตื่นๆๆๆๆ :lol:

แต่เช้าวันนี้ตื่นขึ้นมาเห็น กระทู้ ของ คุณ asawinee ถูก ต่อความยาว-สาวความยืด

จึงคิดใคร่จะ ขออนุญาต เจ้าของกระทู้ คุณ asawinee พูด และ เขียน ในสิ่งที่ใจนึกไว้
ไม่ต้องขออนุญาตหรอกครับ เธอเผ่นแน่บไปไหนแล้วก็ไม่รู้ อาจต้องประกาศหาตัวแล้วละครับ :lol:

ตั้งแต่วันแรกแรกของกระทู้นี้.....สุดท้ายแล้วครับ คุณ asawinee ครับ

ตะนิ่นตาญี ค่อนข้างจะแปลกใจกับ ผู้ชาย ที่ท้า ผู้หญิง ชก ขนาด ผู้หญิง เขาบอกว่า

ไม่สู้แล้วก็ยังไปท้าอีก มันก็คงไม่ต่างกับ อันธพาล และเท่าที่เห็นมานี้ก็น่าจะเรียกได้ว่า

“อันธพาลผ่านทางตัวอักษร” ก็เป็นได้ กระมังครับ คุณ asawinee ครับ

ตะนิ่นตาญี

วันจันทร์ที่ ๑๕ ตุลาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๖.๕๑ นาฬิกา

จากที่ผมแปะให้อ่านข้างต้น และชื่อกระทู้
ขอท้าล็อกอิน father แสดงหลักฐาน........

มันชี้ได้ว่า

-เธอท้าผมครับ

-หลังจากผมได้รับการตัดสินว่าเป็นฝ่ายถูก เธอก็ดิ้นต่ออีกสักพัก

ด้วยการโชว์ผลงานตรรกศาสตร์อันลือลั่นแบบหนูมั่วเอง :lol:

พอผมจับได้ เธอจึงประกาศยอมแพ้

แต่

การมาตั้งกระทู้ท้าผม ใส่ร้ายผมว่าไปกล่าวหาเธอ และจะให้ผมต้องขอขมา

และต้องยอมให้ทุกคนในบอร์ดเรียกผมว่าไอ้ปากพล่อย

แต่ตัวเองกลับเป็นฝ่ายผิด

แค่มาประกาศ ยอมแพ้ แล้วเรื่องก็จบหรือครับ

รบกวนไปถามคุณพ่อ-คุณแม่ ของ คุณตะนิ่นตาญีอีกทีสิครับว่า

กรณีนี้ เธอผู้ท้าผม ควรทำอย่างไร

รบกวนถามคุณพ่อ-คุณแม่ ของ คุณตะนิ่นตาญีบ่อยๆ ผมก็รู้สึกเกรงใจจริงๆ :rolleyes:

คุณไม่น่าจะเอาท่านมาอ้างในตอนแรกของข้อความของคุณเลย

ผมเลยรบกวนเสียคุ้ม :lol:

father

วันอังคารที่ ๑๖ ตุลาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา 0.10 นาฬิกา

Edited by father, 16 October 2012 - 00:39.

#140 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

Posted 16 October 2012 - 02:33

คือว่าทึ่ง ในความเยอะ

เกิดมาเพิ่งเคยเห็น ผู้ชาย ที่เยอะได้ขนาดนี้

ไห้ตายเถอะ :lol:

It's us against the world

#141 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

Posted 16 October 2012 - 05:46

ขออนุญาตเสริมเรื่องต่างออกไปอีก 1 กรณีครับ
กระทู้นี้ ผมเชื่อว่า มีคนจากอีกเวปเข้ามาอ่าน
สิ่งที่เกิดขึ้นคือ กระทู้นี้ รวมถึงอีกหลายๆ กระทู้ในเวปนี้
มักถูกคนกลุ่มหนึ่ง ซึ่งสบถสาบานเอาไว้ ว่าจะไม่คิดเข้ามาเหยียบ

ในขณะที่ไม่คิดเข้ามาแสดงความคิดเห็น โต้เถียง
แต่มักหยิบยกเอาประเด็น เอาความเห็น เอาลักษณะความคิด
เราคำพูด คำกล่าวอ้างของคนที่นี่ไปพูดถึงอยู่บ่อยครั้ง
ถึงกับตั้งกระทู้ถึง (ดูเหมือนตัวผมเองก็มีการนำไปกล่าวถึงเหมือนกัน)

การนำคำพูด ความเห็นจากคนนึง ไปบอกเล่าให้อีกคนนึงฟัง
ไปด่าทอ ไปสาปส่ง แช่งชักหักกระดูก หรือหยามเหยียด
ละครช่อง 7 เค้าเรียกว่า “การนินทา” ครับ
ดูเหมือนขบวนการนี้ จะนำเรื่องโดยสมาชิกฝ่ายชายเสียด้วยซ้ำ

การทำได้แต่เพียงให้เด็กน้อยเป็นหน่วยกล้าตาย
ในขณะที่คนปากดีหลายท่านไม่คิดเข้ามาเอง
แต่เลือกจะหยิบยกคำพูดของคนที่นี่ไป “นินทา” ต่อ
มันไม่น่าจะใช่นิสัยแบบผู้ชายนะครับ เหมือนที่หลายท่าน พยายามด่าคนในนี้แหละ
แต่สิ่งที่พวกคุณเป็นกัน ลองพิจารณาให้ดี

แต่เอาเถอะ ผมจะไม่อ้างอิงอะไรส่วนใด
คุณจะหยิบถ้อยคำผมไปนินทาบ้าง ผมก็คงไม่ว่าอะไร
แต่การนำความคิด ความเห็นของผู้หญิงหนึ่งคนในนี้
ไปตั้งเป็นกระทู้นินทา เรียกขานกันสนุกปากว่า “แมงสาปเพศเมีย” นั้น
ผมว่า มันเป็นได้แต่ผู้ชายที่หน้าตาเป็นอิสตรีเท่านั้น

พิจารณาเอาเถิด
อยากฉะปากกะใคร ก็เข้ามา เปิดกระทู้ ฉะปากกันไป
แม้จะเป็นกระทู้ทะเลาะกะผู้หญิง ก็คงไม่มีใครว่าอะไรมาก
แต่ถ้าเพียงแต่ไปตั้งกระทู้ในบ้านตัวเองเงียบๆ ด่าผู้หญิงกันสนุกปาก
หยาบคายกันสนุกจิต สถุ นกันสนุกใจ

ถ้ามองตัวเองไม่ออก ผมก็ไม่รู้คุณจะเห็นตัวเองเป็นอย่างไรแล้วครับ

คุณ tonythebest ครับ หลายสิ่ง-หลายอย่าง ในกระทู้นี้

ตะนิ่นตาญี คิดว่าได้ สะท้อน ให้เห็นถึง วุฒิภาวะ ในอันที่ดำรงตน

เพื่อคงไว้ใน ความเป็นคน ของ คุณ finder เธอได้เป็นอย่างดี

พิจารณาได้จากความพยายาม ที่จะแสวงหาเหตุผลในทุกทุกประการ

เพื่อที่จะได้ ทำร้าย ผู้อื่น โดยละเลยถึง ความถูกต้อง ของการคงไว้ใน ความดี-ความงาม

สังเกตได้จากการเปลี่ยนชื่อในการเข้าระบบ ตรงนี้ ตะนิ่นตาญี เห็นด้วย กับ คุณ tonythebest นะครับ

ว่า จะต้องมี วาระซ่อนเร้น เพื่อการเอาเปรียบ แม้สักเล็กน้อย ก็ยังดี ก็แปลกดีครับกับวิธีคิดของ คนบางคน

สำหรับ "เสรีไทยจุดรัง" นั้น ตะนิ่นตาญี คิดว่า-เชื่อว่า หลายหลายคนก็คงทราบที่ว่า คนส่วนใหญ่ในที่นี้

มี ความคิด-ความเชื่อ-ความศรัทธา อย่างไรเป็นที่รวมของคนที่มี ศรัทธา ที่ตรงกัน

ถามว่าเราปฏิเสธ "ความแตกต่างในทางความคิด" หรือไม่ ตะนิ่นตาญี คิดว่าเราไม่ได้ปฏิเสธในความแตกต่างนั้น

แต่ทั้งนี้ตั้งอยู่บนพื้นฐานที่สำคัญคือ ต้องเคารพใน กฎ-กติกา-มารยาท ของที่นี่

โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ในข้อที่ว่า จะไม่ จ้วงจาบ-หยาบช้า ต่อ สถาบันพระมหากษัตริย์

และนี่คือเหตุผลสำคัญที่ ตะนิ่นตาญี มาขออาศัย "เสรีไทย" คิดในสิ่งที่อยากคิด-เขียนในสิ่งที่อยากเขียน

และไม่เคยคิดที่จะ ไปคิด-ไปเขียน ในสถานที่อื่น ด้วยไม่มีความประสงค์-

ที่จะไป แก้ไข-เปลี่ยนแปลง วิธีคิด รวมทั้ง ความเชื่อ-ความศรัทธา และ ไปทำตัวสร้างปัญหา ให้แก่ ผู้อื่น

เพราะทราบดีว่า นั่นเป็นสิ่งที่ไม่ควรกระทำ...หลายครั้ง-หลายหน มีคนที่แตกต่างในทางความคิดเข้ามา

แสดง ความคิด-ความเห็น ตราบใดที่ไม่มีการ จ้วงจาบ-หยาบช้า ต่อ ในหลวง ตะนิ่นตาญี ก็จะเห็น

เพื่อนเพื่อน หลายคนได้แสดง "ข้อมูล-หลักฐาน" ตอบโต้ไปโดยสมควรแก่เหตุนั้นนั้น น้อยครั้งนักที่จะได้เห็น

คนที่เข้ามาโดยมีความตั้งใจที่จะสร้าง ความปั่นป่วน ให้แก่ เสรีไทย อันเป็นผลให้ "คนเสรีไทย" ต้องโห่ไล่

ให้รู้ว่า ที่นี่ ไม่ยินดีต้อนรับพวกเขา แต่ก็แปลกที่พวกเขายัง "อยาก" ที่จะกลับมาในที่นี้อีก

คุณ tonythebest ว่าไหมครับ "ตรรกะใดก็ไม่ยิ่งใหญ่เท่าความจริง" แต่สิ่งที่เราเห็นผ่านตัว อักษร ก็คือ...

ความพยายามในอันที่จะสร้าง ตรรกะ เพื่อ บิดเบือนความจริง โดยส่วนตัวแล้ว

ตะนิ่นตาญี เฉยเฉย ครับ กับ ความพยายาม นั้น เพราะเมื่อเราทราบดีแล้วว่า ความจริง คืออะไร

เขา เป็นคนอย่างไร นั่นก็ทำให้เราได้เข้าใจใน บุคคลิกภาพ ของคนผู้นั้นเพิ่มขึ้น

ถามว่าสุดท้ายแล้วจะได้อะไร? คงจะไม่ได้อะไรหรอกกระมังครับ นอกจากการ โอ้อวด ศักยภาพ ของตนเอง

และเสียง ก่นด่า จาก สังคมนี้ เท่านั้นเองกระมังครับ คุณ tonythebest ครับ :lol:

ตะนิ่นตาญี

วันอังคารที่ ๑๖ ตุลาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๕.๔๖ นาฬิกา
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#142 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

Posted 16 October 2012 - 06:51

ดิฉันคิดว่าเธออยู่ในช่วงถือศิล กินเจ
ไม่ได้หนีกระทู้หรอกค่ะ

#143 tonythebest

tonythebest

Posted 16 October 2012 - 12:26

ผมเคยพยายามเขียนถึงการพยายามไม่ขัดแย้งของคนสองกลุ่ม
หลังๆ จึงพยายามที่จะเลือกไม่กระทบไปถึงอีกกลุ่มสี เว้นแต่ตัวบุคคล
จนมาเกิดกรณีนี้

เมื่อคืน ผมเขียนไปเสียยืดยาว เพียงเพราะคาดหวังว่า
เราจะได้เห็นความเป็นลูกผู้ชายของคนบางกลุ่ม (ยังไม่ขอเรียกสีก็แล้วกัน)
เพียงอย่างที่กล่าวไปว่า ลูกผู้ชายจริงๆ เขาไม่เอาผู้หญิงไปนินทาลับหลัง
จำได้ว่า กลายครั้งที่เรานำข้อความเห็นบางอย่างจากพันทิพมา
หลายท่าน ที่มีไอดีอยู่ก็เข้าไปตอบโต้
ผมเองซึ่งอยู่ในพันทิพห้องกล้อง ก็ยังเข้าไปแลกเปลี่ยน
จนแม้แต่ไปเข้าร่วมกลุ่มนอนเรดในนั้น มีการจัดตั้งกลุ่มอย่างเป็นทางการ
แม้แต่การนำความเห็นของสมาชิกที่นั่นบางท่าน เช่นคุณสิงห์สนามหลวงมาลง
เพื่อเชิญชวนคุณสิงห์เข้ามาพูดคุย และก็เป็นผลตามนั้น

วันนี้ เข้าไปอ่านความเห็นมาครับ
น่าเศร้า ที่การสื่อสารของผม คงจะไม่ชัดเจนเพียงพอ
จึงไม่เกิดรูปธรรมใดๆ และฉันก็จะยังคงเป็นฉัน
ยังคงพร้อมจะตะไบเล็บกันต่อไป โดยให้เหตุผลข้ออ้างสวยหรูให้ตนเองต่อไป
เป็นไปเถิดครับ อยู่ในโลกนั้นต่อไป แลกเปลี่ยนกันในนั้นต่อไป อย่าได้กระจายไปที่อื่นเลย
ขอให้มีความสุขอยู่กับสิ่งที่คิด สิ่งที่ทำกันต่อไปเถิด
จะนินทาผมต่อไปก็ตามสบาย หรือจะขุดผู้หญิงทุกท่านในนี้ไปเมี้ยนกันให้สนุกปาก
ก็ตามใจ จะได้ภาคภูมิใจไปกับวิถีนั้น มีลูกสอนลูก มีหลานสอนหลานครับ

เรียนขอคุณ finder ซักคำ
อย่าเล่นกันถึงพ่อเลยครับ
เวปบอร์ด มีไว้สนทนา มีไว้แลกเปลี่ยน ถกเถียง หรือแม้ทะเลาะกันบ้าง
ด้วยชุดข้อมูลที่ต่างกัน
ไม่ใช่จะมีไว้ให้ด่าพ่อแม่กัน

ขอเถอะครับ

#144 father

father

น้องเก่า

• Banned

Posted 17 October 2012 - 00:25

คุณ tonythebest ครับ หลายสิ่ง-หลายอย่าง ในกระทู้นี้

ตะนิ่นตาญี คิดว่าได้ สะท้อน ให้เห็นถึง วุฒิภาวะ ในอันที่ดำรงตน

เพื่อคงไว้ใน ความเป็นคน ของ คุณ finder เธอได้เป็นอย่างดี

พิจารณาได้จากความพยายาม ที่จะแสวงหาเหตุผลในทุกทุกประการ

เพื่อที่จะได้ ทำร้าย ผู้อื่น
คุณตะนิ่นตาญีครับ ผมทำร้ายใครครับ จขกท.มาท้าผม ส่งคนไปเรียกผมจากกระทู้ต้นเรื่อง

ให้มาตอบเธอที่นี่ แต่กรรมการตัดสินให้ผมเป็นฝ่ายถูกครับ แต่เธอเป็นฝ่ายที่ไม่ยอมหยุดเองนะครับ

อย่างที่ผมบอกไว้ข้างต้น กลับพยายามใช้ตรรกศาสตร์แบบมั่วเองมาเป็นเหตุผลชี้ว่า ตนเองถูกต้อง

เมื่อผมจับได้ จึงจนแต้ม ประกาศถอย ผมอธิบายไว้ชัดเจนแล้วนะครับ

แต่สงสัยว่า คุณตะนิ่นตาญีคงไม่ยอมอ่าน

เพราะวัตถุประสงค์แท้ๆที่คุณตะนิ่นตาญีโผล่มาตอนนี้คือ

พยายามสร้างภาพให้จขกท.

ผู้ที่ร่วมเป็น “สหายน้ำมิตรผ่านทางตัวอักษร” กับคุณตะนิ่นตาญี

จากสาวซ่าท้าไปทั่วให้เป็นนางฟ้าผู้น่าสงสารด้วยการถูกระรานจากfinder

โดยละเลยถึง ความถูกต้อง ของการคงไว้ใน ความดี-ความงาม

สังเกตได้จากการเปลี่ยนชื่อในการเข้าระบบ ตรงนี้ ตะนิ่นตาญี เห็นด้วย กับ คุณ tonythebest นะครับ

ว่า จะต้องมี วาระซ่อนเร้น เพื่อการเอาเปรียบ แม้สักเล็กน้อย ก็ยังดี

คุณตะนิ่นตาญีครับ ลองอ่านดู สังเกตุชื่อจขกท.ด้วยนะครับ
http://webboard.seri...งค/#entry409788

แอบคิดถึงเพื่อนเสื้อเหลืองครับ

โดย tonythebest, 10 กันยายน 2555 11:37

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:03
สมัยก่อน ผมเคยพยายามถกเถียงกะสมาชิกเหลืองท่านนึง
ข้อมูลแกแน่น ทำให้กว่าจะเอาอะไรไปถกกะแก ผมก็ต้องขุดหากันมา
ก็ยังสู้แกไม่ค่อยจะได้
ผมว่า แกเป็นคู่ถกที่ดีพอสมควร เว้นแต่การเป็นคนชอบข่ม
ทำให้หลายท่าน รวมถึงผมออกจะไม่ชอบ การกระโดดถีบหน้าของแก
รวมถึงการพยายามหัวเราะเสียจนเปรอะ

แต่โดยรวม ผมว่ายังโอเคกว่าคุยกะคนเสื้อแดงนักแปะหลายร้อยหลายพันเท่า

**หวังว่าจะจำได้นะครับ ว่าผมหมายถึงใคร

คุณ ตะนิ่นตาญีคิดว่า คุณโทนี่หมายถึงใครครับ :lol:

ถ้านึกไม่ออกจริงๆ เมล์ไปถามแกสิครับ :P

และที่ผมรู้ว่าคุณ ตะนิ่นตาญีไม่ยอมอ่านข้อความที่ผมตอบไว้เพราะ

ผมบอกไว้แล้วว่า ล็อกอิน finder ล๊อกเข้ามาไม่ได้ ผมจึงต้องสมัครใหม่

ย้อนความให้ทราบ
ก่อนบอร์ดเก่าจะปิด ผมก็ไม่ได้เข้ามาสักพักแล้ว จนย้ายมาที่นี่ ผมเคยลองล๊อกอินเข้ามา แต่เข้าไม่ได้

สมาชิกอาวุโสท่านหนึ่งที่อยู่ที่บอร์ดนั้น จึงอาสาติดต่อผ่าน ridkun ทางเมล์ แต่เพราะผิดพลาดทางเทคนิคของผู้อาวุโสท่านนั้น

ทำให้เข้าใจว่า ทางridkun ไม่ยอมตอบกลับ จึงสรุปกันเองแบบผิดๆว่า ridkunไม่ให้เข้ามา ผมจึงสมัครเข้าใหม่มาในชื่อfather

หลังจากนั้นไม่กี่วัน ทางท่านผู้อาวุโสท่านนั้นก็พบว่า ทางridkunตอบกลับมาแล้วเกือบทันทีที่ได้รับเมล์ว่าจะดูให้

ผมจึงลองล๊อกเข้ามาในชื่อfinder ปรากฎว่า เข้าได้แล้ว

แต่เมื่อผมได้สนทนาในชื่อfatherไปแล้ว ผมจึงใช้ชื่อนี้ต่อไป

เหตุผลมีแค่นี้ จะจินตนาการไปถึงไหนครับ ท่าน ตะนิ่นตาญี :P

ก็แปลกดีครับกับวิธีคิดของ คนบางคน

สำหรับ "เสรีไทยจุดรัง" นั้น ตะนิ่นตาญี คิดว่า-เชื่อว่า หลายหลายคนก็คงทราบที่ว่า คนส่วนใหญ่ในที่นี้

มี ความคิด-ความเชื่อ-ความศรัทธา อย่างไรเป็นที่รวมของคนที่มี ศรัทธา ที่ตรงกัน

ถามว่าเราปฏิเสธ "ความแตกต่างในทางความคิด" หรือไม่ ตะนิ่นตาญี คิดว่าเราไม่ได้ปฏิเสธในความแตกต่างนั้น

แต่ทั้งนี้ตั้งอยู่บนพื้นฐานที่สำคัญคือ ต้องเคารพใน กฎ-กติกา-มารยาท ของที่นี่

โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ในข้อที่ว่า จะไม่ จ้วงจาบ-หยาบช้า ต่อ สถาบันพระมหากษัตริย์

และนี่คือเหตุผลสำคัญที่ ตะนิ่นตาญี มาขออาศัย "เสรีไทย" คิดในสิ่งที่อยากคิด-เขียนในสิ่งที่อยากเขียน

และไม่เคยคิดที่จะ ไปคิด-ไปเขียน ในสถานที่อื่น
ไม่คิดไป หรือว่าไม่มีที่ไปครับท่าน :P

ด้วยไม่มีความประสงค์-

ที่จะไป แก้ไข-เปลี่ยนแปลง วิธีคิด รวมทั้ง ความเชื่อ-ความศรัทธา และ ไปทำตัวสร้างปัญหา ให้แก่ ผู้อื่น

เพราะทราบดีว่า นั่นเป็นสิ่งที่ไม่ควรกระทำ...หลายครั้ง-หลายหน มีคนที่แตกต่างในทางความคิดเข้ามา

แสดง ความคิด-ความเห็น ตราบใดที่ไม่มีการ จ้วงจาบ-หยาบช้า ต่อ ในหลวง ตะนิ่นตาญี ก็จะเห็น

เพื่อนเพื่อน หลายคนได้แสดง "ข้อมูล-หลักฐาน" ตอบโต้ไปโดยสมควรแก่เหตุนั้นนั้น
ผมก็แสดงหลักฐานนี่ครับท่านตะนิ่นตาญี มากเสียจนจขกท.ต้องหนีหายไป เพราะเถียงไม่ออก

แต่ถ้าท่านตะนิ่นตาญีไม่เชื่อ จะลองไปตอบแทนจขกท.ก็ได้นะครับหนๆก็มาแล้ว อย่าให้เสียเที่ยว :lol:

น้อยครั้งนักที่จะได้เห็น

คนที่เข้ามาโดยมีความตั้งใจที่จะสร้าง ความปั่นป่วน ให้แก่ เสรีไทย อันเป็นผลให้ "คนเสรีไทย" ต้องโห่ไล่

ให้รู้ว่า ที่นี่ ไม่ยินดีต้อนรับพวกเขา แต่ก็แปลกที่พวกเขายัง "อยาก" ที่จะกลับมาในที่นี้อีก

คุณ tonythebest ว่าไหมครับ "ตรรกะใดก็ไม่ยิ่งใหญ่เท่าความจริง" แต่สิ่งที่เราเห็นผ่านตัว อักษร ก็คือ...

ความพยายามในอันที่จะสร้าง ตรรกะ เพื่อ บิดเบือนความจริง
โอ้,ตรงนี้ตรงเลยครับ ถูกใจมั๊กๆ ตรรกศาสตร์ม.ปลายที่จขกท.ใช้ เธอมั่วมันขึ้นมาเพื่อบิดเบือนความจริง

ตามที่ผมแฉไว้ แต่ไม่ทราบว่า ท่านจะแฉ ผู้ที่ร่วมเป็น “สหายน้ำมิตรผ่านทางตัวอักษร” กับท่านทำไมครับ :lol:

โดยส่วนตัวแล้ว

ตะนิ่นตาญี เฉยเฉย ครับ กับ ความพยายาม นั้น เพราะเมื่อเราทราบดีแล้วว่า ความจริง คืออะไร

เขา เป็นคนอย่างไร นั่นก็ทำให้เราได้เข้าใจใน บุคคลิกภาพ ของคนผู้นั้นเพิ่มขึ้น

ถามว่าสุดท้ายแล้วจะได้อะไร? คงจะไม่ได้อะไรหรอกกระมังครับ นอกจากการ โอ้อวด ศักยภาพ ของตนเอง

และเสียง ก่นด่า จาก สังคมนี้ เท่านั้นเองกระมังครับ คุณ tonythebest ครับ :lol:

ตะนิ่นตาญี

เวลา ๕.๔๖ นาฬิกา

ได้สิครับ ได้ทราบว่า ปชป.ที่นี่ก็บิดเบือนข้อมูล หนีหายเมื่อจนแต้ม และหลังจากนั้นก็จะส่งคนประเภท

ชอบใช้ภาษารำพึง(รำพันปที่หนังศือ ศาสาคนเศร้า เขานิยมใช้กัน มาจินตนาการสร้างภาพว่าฝ่ายตนดีกว่า

แม้ไม่สามารถเอาชนะด้วยหลักฐาน แต่อย่างไรเสีย ภาพลักษณ์ก็ยังดีกว่าฝ่ายตรงข้ามมากนัก

พรรคกับลูกสมุนที่สนับสนุนพรรคไม่ต่างกันในวิธีการเลยนะครับ คือ

ขายภาพลักษณ์

เพราะอย่างอื่นไม่เหลืออะไรให้ขายแล้ว :lol:

ปล.งวดหน้าท่านตะนิ่นตาญีใช้ชื่อล๊อกอินเข้ามาเป็น จิตกร บุษบา สิครับ

รับรองหนุ่มๆในนี้กรี๊ดๆๆๆๆ

อ้อ,ยกเว้นผม ส่วนจขกท.ที่แอบปลื้มท่านเธอคงฝันสลาย :wacko:

father

วันพูธที่ ๑๗ ตุลาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา 0.๒๑ นาฬิกา

#145 father

father

น้องเก่า

• Banned

Posted 17 October 2012 - 00:43

ผมเคยพยายามเขียนถึงการพยายามไม่ขัดแย้งของคนสองกลุ่ม
หลังๆ จึงพยายามที่จะเลือกไม่กระทบไปถึงอีกกลุ่มสี เว้นแต่ตัวบุคคล
จนมาเกิดกรณีนี้

เมื่อคืน ผมเขียนไปเสียยืดยาว เพียงเพราะคาดหวังว่า
เราจะได้เห็นความเป็นลูกผู้ชายของคนบางกลุ่ม (ยังไม่ขอเรียกสีก็แล้วกัน)
เพียงอย่างที่กล่าวไปว่า ลูกผู้ชายจริงๆ เขาไม่เอาผู้หญิงไปนินทาลับหลัง
จำได้ว่า กลายครั้งที่เรานำข้อความเห็นบางอย่างจากพันทิพมา
หลายท่าน ที่มีไอดีอยู่ก็เข้าไปตอบโต้
ผมเองซึ่งอยู่ในพันทิพห้องกล้อง ก็ยังเข้าไปแลกเปลี่ยน
จนแม้แต่ไปเข้าร่วมกลุ่มนอนเรดในนั้น มีการจัดตั้งกลุ่มอย่างเป็นทางการ
แม้แต่การนำความเห็นของสมาชิกที่นั่นบางท่าน เช่นคุณสิงห์สนามหลวงมาลง
เพื่อเชิญชวนคุณสิงห์เข้ามาพูดคุย และก็เป็นผลตามนั้น

วันนี้ เข้าไปอ่านความเห็นมาครับ
น่าเศร้า ที่การสื่อสารของผม คงจะไม่ชัดเจนเพียงพอ
จึงไม่เกิดรูปธรรมใดๆ และฉันก็จะยังคงเป็นฉัน
ยังคงพร้อมจะตะไบเล็บกันต่อไป โดยให้เหตุผลข้ออ้างสวยหรูให้ตนเองต่อไป
เป็นไปเถิดครับ อยู่ในโลกนั้นต่อไป แลกเปลี่ยนกันในนั้นต่อไป อย่าได้กระจายไปที่อื่นเลย
ขอให้มีความสุขอยู่กับสิ่งที่คิด สิ่งที่ทำกันต่อไปเถิด
จะนินทาผมต่อไปก็ตามสบาย หรือจะขุดผู้หญิงทุกท่านในนี้ไปเมี้ยนกันให้สนุกปาก
ก็ตามใจ จะได้ภาคภูมิใจไปกับวิถีนั้น มีลูกสอนลูก มีหลานสอนหลานครับ

เรียนขอคุณ finder ซักคำ
อย่าเล่นกันถึงพ่อเลยครับ

เวปบอร์ด มีไว้สนทนา มีไว้แลกเปลี่ยน ถกเถียง หรือแม้ทะเลาะกันบ้าง
ด้วยชุดข้อมูลที่ต่างกัน
ไม่ใช่จะมีไว้ให้ด่าพ่อแม่กัน

ขอเถอะครับ

,มาขออะไรผมครับ

ท่านจิตกร บุษบาเอามาใช้กับผมก่อน

คุณก็ทราบนี่ครับว่าหลักของผมคือ

ผมตอบโต้กลับอย่างเท่าเทียมเสมอ

ถ้าไม่เอามาใช้ก่อน ผมจะไม่คืนกลับไป

ไปถ่างตาอ่านรีของเขาได้เลย

#146 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 17 October 2012 - 04:09

^
^

#147 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

Posted 17 October 2012 - 06:33

ไม่ใช่หรอกครับ คนละคน กัน ครับ

ตะนิ่นตาญี

วันพุธที่ ๑๗ ตุลาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๖.๓๓ นาฬิกา

#148 tonythebest

tonythebest

Posted 17 October 2012 - 10:54

ผมยอมรับนะ หลายครั้งที่ผมคิดถึงเพื่อนสมาชิกบางท่าน ที่เป็นคนเสื้อเหลือง
รวมไปถึงคิดถึงการสนทนาที่โควทข้อความกันแบบบ้าคลั่ง
การใส่อีโมฯเยอะๆ ของคุณ finder

จนเมื่อเกิดประเด็นกระทู้นี้ขึ้นมา
จนเมื่อผมได้กลับไปตามอ่านในห้องยามา
ผมเริ่มกลับมาคิด มาไตร่ตรอง ถึงเจตนาของผมในกระทู้นี้
http://webboard.serithai.net/topic/18739-แอบคิดถึงเพื่อนเสื้อเหลืองค/#entry409788

ผมไม่แน่ใจเสียแล้ว ว่าผมคิดถูกหรือไม่

ผมนึกถึง คุณสิงห์สนามหลวงจากพันทิพ (ขออภัยที่เอ่ยนาม)
การถกเถียงของเขากับคนที่นี่ เป็นเรื่องของข้อมูล เหตุผล ที่ต่างกับคนในนี้จริงๆ
แต่ดูเหมือนการถกเถียงนั้น จะเป็นการถกที่สะกดกลั้นอารมณ์ได้ดีพอสมควร

ผมนึกไปถึงพี่กรกช ที่แอบเห็นต่างกับคนในนี้พอสมควร
แต่ใจเย็น และมุ่งมองคนในนี้เป็นเช่นปกติ เป็นเช่นสหาย ไม่ได้มีอคติใดๆ

ผมนึกไปถึงเด็ก P1 ที่เข้ามาด้วยอคติล้วนๆ ไม่นับกับชุดข้อมูลที่ฝังหัวมา

ดูเหมือนว่า ผมอาจคิดผิด

#149 asawinee

asawinee

Posted 17 October 2012 - 15:09

ดิฉันคิดว่าเธออยู่ในช่วงถือศิล กินเจ

เป็นเช่นนั้นค่ะ

#150 asawinee

asawinee

Posted 17 October 2012 - 15:12

เป็นเช่นนั้นค่ะ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users