Jump to content

- - - - -

หลักฐานทางวิทยาศาสตร์กับวิถีกระสุนที่วัดปทุม

• Please log in to reply
554 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redspy

redspy

น้องเก่า

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:21

ความเชื่อที่ถูกปลุกฝังโดยสื่อแดง เรื่องวิถีกระสุนที่ฆ่าน้องเกดนั้นมาจากทหารบนรางรถไฟฟ้านั้น ทำให้กลุ่มคนเสื้อแดงมองข้ามข้อเท็จจริงทางวิทยาศาสตร์ไป และบางเสื้อแดงบางท่านก็ตั้งธงไว้ล่วงหน้า พยายามทำให้วิถีกระสุนที่มาจากรางรถไฟฟ้านั้น เป็นมุมประมาณ 27 องศา โดยตั้งใจบิดเบือนตัวเลขความสูงของรางรถไฟฟ้า ดังนั้นผมจึงต้องค้นหาความจริง เพื่อหักล้างความเชื่อโดยหลักวิทยาศาสตร์

ที่มาของข้อมูล : รูปถ่ายนี้เป็นข้อมูลจากราชดำเนิน และนำมาโพสต์ในเสรีไทย ข้อผิดพลาดที่เห็นได้ชัดคือความสูงของรางรถไฟฟ้าเพราะจริงๆสูง 13.20 เมตร ไม่ไช่ "ไม่เกิน 10.8 bullet.jpg เมตร"

#2 redspy

redspy

น้องเก่า

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:27

เมือเอาข้อมูลนี้ส่งให้ทาง BTS เพื่อคำนวณระยะ ผลที่ออกมานั้น ไม่มีทางที่จะเป็น 27 องศาได้ ตามรูปครับ

Attached Images

#3 redspy

redspy

น้องเก่า

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:31

ต้องขอขอบคุณทาง BTS ที่คำนวณวิถีกระสุนตามหลัก วิชาการ ตามภาพครับ

Attached Images

#4 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:35

หาคำง่ายๆที่ฝห้แม่ค้าฟังรู้เรื่องคืนนี้ ด้วยรึยังคะ

ว่างๆจะมาลองคิดคำกันดูว่าภาษาแบบไหนเข้าใจได้เลย แม้ว่าไม่เคยรู้เรื่องนี้มาก่อน หรือรู้แบบงง งง ว่าตกลงใครพูดจริงกันแน่

คนไทยหลายคนชอบเชื่อในสิ่งที่ตัวเองเข้าใจง่ายๆด้วยซี

#5 son

son

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:37

ผม....ไม่ใช่.......แดงกิ๊กก๊อก............นะครับ.....
มีแต่มุม....ยิง...........ที่ไม่สามารถเป็นไปได้...เหรอครับ..........
คิดว่าผู้เชี่ยวชาญ...........อย่างเจ้าของมู้.....น่าจะหามุมยิง..........ที่เป็นไปได้....
มาแสดงด้วย......เพื่อความ..ยุติธรรม.....................

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#6 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:53

REDSPY กำลังด่าตัวเอง -อยู่- หรือ
1. บิดเบือน ทั้งความสูง และ ความยาว

REDSPY กำลังด่าตัวเอง -อยู่- หรือ
2 บิดเบือน ตำแหน่ง ทหาร ประตู 1 + 2 และวันที่

3. บิดเบือน กระสุนที่ทำให้เสีย ชีวิต

เรื่องความสูง ทาง PT วัดความสูงไว้เรียบร้อย ด้วย ยิง Laser วัดระยะตั้งแต่ วันที่ 2 ตุลาคมแล้ว
--รอ-- REDSPY เข้ามา ติดกับดัก ที่ REDSPY สร้าง เรื่องบิดเบือน ไว้เท่านั้น

ตกลง REDSPY กำลัง จะ บิดเบือน เรื่องอะไรอีก

Edited by mmmmm, 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:00.

#7 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:53

ผมว่าคุณ redspy กลับไปดูข้อมูลของตัวเองเสียก่อนดีกว่าไหมครับ
ว่าคุณ redspy เคยเอาภาพอะไรมาคำนวณเพื่อใช้แสดงในกระทู้และประกอบรายการ

รวมไปถึงข้อมูลที่ของใครบางเคยย้ำนักย้ำหนาว่าได้ข้อสรุปที่ 14.75 เมตร
รักคนเสื้อแดง

#8 redspy

redspy

น้องเก่า

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:26

*
POPULAR

ผมงงกับความคิดของกลุ่มคนเสื้อแดงในเสรีไทย ก็ในเมื่อมันมีความขัดแย้งในเรื่องข้อมูลของหลายฝ่าย ผมก็ให้คนกลาง คือวิศวกรของ BTS เป็นคนวัดระยะของแต่ละจุด แล้วเขาก็สรุปออกมาเป็นตัวเลขแบบนี้ ขนาดเจ้าของบริษัทฯเป็นคนให้ข้อมูลเอง แล้วพวกคุณยังไม่เชื่ออีกหรือ สำหรับกรณีภาพที่ใช้ในรายการสายล่อฟ้านั้น ผมก็ไม่เห็นมันจะแตกต่างมาก ความสูงของ sky walk (ข้อมูลสายล่อฟ้า 7 เมตร ) (ข้อมูล BTS 7.25 เมตร)
ส่วน ความสูงของรางชั้นที่ 2 (ข้อมูลสายล่อฟ้า 10 เมตร ) (ข้อมูล BTS 13.20 เมตร) ซึ่่งตรงนี้ก็ต้องยอมรับว่าคนที่ไปวัดอาจจะวัดผิดไป 3.20 เมตร ซึ่งเป็นคุณกับฝ่ายแดงที่เชื่อว่าเป็นการยิงจากรางรถไฟฟ้าที่ 2 เพราะยิ่งต่ำเท่าไหร่ ก็จะบีบองศาให้ตามที่ตัวเองได้ตั้งธงไว้เท่านั้น

แต่สุดท้าย ข้อมูลของเจ้าของ BTS เป็นแบบนี้ ก็ต้องถือว่าเป็นมาตรฐานสากล และควรจะอิงไว้ใช้ในการคำนวณ ผมไม่รู้ว่า PT ที่อ้างว่าไปยิงเลเซอร์ และวัดไปแล้ว เป็นของใคร น่าเชื่อถือแค่ไหน สำหรับตัวเลขการวัดของ BTS เขาจะส่งเป็นทางการเข้ากรรมาธิการในสภาฯอีกที เพราะฉะนั้นคงไม่ใช่เป็นการบิดเบือนหรือโกหก แต่เป็นข้อเท็จจริงที่วิถีกระสุนที่เข้าน้องเกดตามชันสูตรนั้น ไม่สามารถยิงจากรางรถไฟฟ้า ไม่ว่าจะเป็นชั้นไหน

#9 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:44

ผมงงกับความคิดของกลุ่มคนเสื้อแดงในเสรีไทย ก็ในเมื่อมันมีความขัดแย้งในเรื่องข้อมูลของหลายฝ่าย ผมก็ให้คนกลาง คือวิศวกรของ BTS เป็นคนวัดระยะของแต่ละจุด แล้วเขาก็สรุปออกมาเป็นตัวเลขแบบนี้ ขนาดเจ้าของบริษัทฯเป็นคนให้ข้อมูลเอง แล้วพวกคุณยังไม่เชื่ออีกหรือ สำหรับกรณีภาพที่ใช้ในรายการสายล่อฟ้านั้น ผมก็ไม่เห็นมันจะแตกต่างมาก ความสูงของ sky walk (ข้อมูลสายล่อฟ้า 7 เมตร ) (ข้อมูล BTS 7.25 เมตร)
ส่วน ความสูงของรางชั้นที่ 2 (ข้อมูลสายล่อฟ้า 10 เมตร ) (ข้อมูล BTS 13.20 เมตร) ซึ่่งตรงนี้ก็ต้องยอมรับว่าคนที่ไปวัดอาจจะวัดผิดไป 3.20 เมตร ซึ่งเป็นคุณกับฝ่ายแดงที่เชื่อว่าเป็นการยิงจากรางรถไฟฟ้าที่ 2 เพราะยิ่งต่ำเท่าไหร่ ก็จะบีบองศาให้ตามที่ตัวเองได้ตั้งธงไว้เท่านั้น

แต่สุดท้าย ข้อมูลของเจ้าของ BTS เป็นแบบนี้ ก็ต้องถือว่าเป็นมาตรฐานสากล และควรจะอิงไว้ใช้ในการคำนวณ ผมไม่รู้ว่า PT ที่อ้างว่าไปยิงเลเซอร์ และวัดไปแล้ว เป็นของใคร น่าเชื่อถือแค่ไหน สำหรับตัวเลขการวัดของ BTS เขาจะส่งเป็นทางการเข้ากรรมาธิการในสภาฯอีกที เพราะฉะนั้นคงไม่ใช่เป็นการบิดเบือนหรือโกหก แต่เป็นข้อเท็จจริงที่วิถีกระสุนที่เข้าน้องเกดตามชันสูตรนั้น ไม่สามารถยิงจากรางรถไฟฟ้า ไม่ว่าจะเป็นชั้นไหน

จริง อย่างไร REDSPY

1. ความยาวแนวราบ ถึงจุดผู้เสียชีวิต กี่ -เมตร-
2. ความสูงของพื้นในวัด กับ พื้นถนน ต่างระดับกัน กี่ cm

แล้ว REDSPY จะเสนอ รูปที่ บิดเบือน ทั้ง 3 รูป เข้ากรรมาธิการในสภาฯ หรือปล่าว

#10 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:45

ลำบากหน่อยนะครับ ที่จะคุยภาษาคนกับสิ่งมีชีวิตที่คิดว่าเขาเป็นคน

ลายเส้นในรีพลาย 2 - 3
มาจากการเขียนแบบเข้าโปรแกรม เป็นตัวเลขที่จะใช้กันเป็นสากล
ลิงบาบูนที่ใช้ชีวิตตามโคนต้นไม้ คงจะรับรู้ไปไม่ถึง
พวกนี้ยังใช้การกะระยะจากการขว้างสิ่งของอยู่เลย

Edited by amplepoor, 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:46.

#11 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:50

จะมีท่านใดกรุณาแปล สิ่งที่ห้าเอ็ม ปล่อยออกมา
เป็นภาษาคนที่เข้าใจได้

ขอบพระคุณครับ

#12 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

ผมถามหน่อยครับ กรุณาตอบให้ความรู้ผมหน่อย
"ทหารจะยิงพยาบาลไปทำไม"
"แล้วจะได้ประโยชน์อะไรจากการกระทำนี้"

ตอบผมหน่อยนะครับ ผมสงสัยมานานละ

#13 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:03

คุณ เอ็มเอาค่าระดับพื้นวัดมาลงเลย ถ้ามี

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#14 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:03

มันเป็นเรื่องที่คนสามัญ ซึ่งมีความคิดเป็นปกติ จะทำความเข้าใจและยอมรับได้

การคำนวนความสูงที่ผ่านมา ใช้การเปรียบเทียบ จึงได้ค่าที่อาจคลาดเคลื่อนจากความเป็นจริง

ผมคิดได้ 14.75 ม. ก็ต้องตัดทิ้ง ต่อไปก็ต้องใช้ความสูง 13.2 ม. ในการคำนวน

แต่อย่างไรก็ตาม มันก็ไม่ได้มีผลต่อการชันสูตรศพน้องเกด

ที่มีวิถีกระสุนเพียง 10-20 องศา เท่านั้น

"น้องเกด เสียชีวิต จากกระสุนวิถีในแนวราบ"

สิงห์สนามหลวง กับ ห่าเอ็ม อย่ามาติดใจเรื่องความสูงให้เป็นการโชว์ง่าวเสียเวลาเลย

บอกทีมงานรีบปั้นพยาน และ หลักฐาน รองรับการกลับคำของพยานปากเอกอย่างอ้าย "เก่ง กู้ภัย"

ที่บอกว่าเป็นการยิงจาก "ทหารในแนวราบ" ดีกว่า 555++

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#15 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:05

โรคปริ้นท์ดำระบาด

#16 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:05

มันเป็นเรื่องที่คนสามัญ ซึ่งมีความคิดเป็นปกติ จะทำความเข้าใจและยอมรับได้

การคำนวนความสูงที่ผ่านมา ใช้การเปรียบเทียบ จึงได้ค่าที่อาจคลาดเคลื่อนจากความเป็นจริง

ผมคิดได้ 14.75 ม. ก็ต้องตัดทิ้ง ต่อไปก็ต้องใช้ความสูง 13.2 ม. ในการคำนวน

แต่อย่างไรก็ตาม มันก็ไม่ได้มีผลต่อการชันสูตรศพน้องเกด

ที่มีวิถีกระสุนเพียง 10-20 องศา เท่านั้น

"น้องเกด เสียชีวิต จากกระสุนวิถีในแนวราบ"

สิงห์สนามหลวง กับ ห่าเอ็ม อย่ามาติดใจเรื่องความสูงให้เป็นการโชว์ง่าวเสียเวลาเลย

บอกทีมงานรีบปั้นพยาน และ หลักฐาน รองรับการกลับคำของพยานปากเอกอย่างอ้าย "เก่ง กู้ภัย"

ที่บอกว่าเป็นการยิงจาก "ทหารในแนวราบ" ดีกว่า 555++

ไหนบอก 14.75 เป็นข้อสรุปไง

#17 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:11

ผมตอบแทน นะครับคุณ HardmaN จากความคิดอันน้อยนิดผมๆว่า คนที่ยิงต้องการให้สื่อทั้งหลายแหล่ ที่มีทั้งส่วนของตนและของสังคมประโคมข่าวให้ทราบทั่วโลกว่า ทหารไทยฆ่าคนไม่เลือกหน้า ถ้าไม่มีการตายเกิดขึ้น จะมีจุดสนใจไหม ขอเสียใจกับคนที่ตายด้วยนะครับที่ไปช่วยด้วยใจ แต่กลายเป็นโดนลูกหลงไป ส่วนคนที่โง่เดินไปตายเอง ผมไม่เสียใจให้เลยฮ่ะ สมหน้าน้ำด้วยซ้ำ และคิดว่าตอนนี้มันคงยังไม่ไปเกิดแน่ เพราะยังใช้กรรมในนรกไม่หมด ส่วนคนที่ยังหลงกับอำนาจนิยม สังคมนิยม วัตถุนิยม วันตายคุณมาเมื่อไร วันนั้นคุณจะสำนึกได้ว่า แก้ไขไม่ทันแล้ว โชคดีฮ่ะ
.

ปล. การประท้่วงที่มีทหารตาย ไม่ไช่การประท้วงฮ่ะ แต่เรียกว่าผู้ก่อการร้าย ส่วนคนที่ไปชุมนุมกัน ผมเรียกว่าพวกบัวใต้โคลนฮ่ะ ให้คนชั่วๆหลอกให้ไปตายแทนเป็นเบี้ยใช้แล้วทิ้ง ไม่ต่างกับถุงยางแกะใช้แล้วทิ้ง

#18 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:12

ไหนบอก 14.75 เป็นข้อสรุปไง

เมื่อมีข้อเท็จจริง ที่พิสูจน์ความถูกต้องได้ ก็ต้องยอมรับ

แต่ระยะความสูงที่ลดลงมาแค่เมตรกว่าๆ ก็ไม่มีทางที่จะทำให้วิถีกระสุน

เป็นไปตามผลการชันสูตรได้...

ว่าแต่ว่า สิงห์หาพยานเพิ่มได้หรือยัง ที่ว่า "ทหารยิงในแนวราบ"

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#19 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:24

แต่ระยะความสูงที่ลดลงมาแค่เมตรกว่าๆ ก็ไม่มีทางที่จะทำให้วิถีกระสุน

ใครเป็นคนสรุป?

#20 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:29

ผม....ไม่ใช่.......แดงกิ๊กก๊อก............นะครับ.....
มีแต่มุม....ยิง...........ที่ไม่สามารถเป็นไปได้...เหรอครับ..........
คิดว่าผู้เชี่ยวชาญ...........อย่างเจ้าของมู้.....น่าจะหามุมยิง..........ที่เป็นไปได้....
มาแสดงด้วย......เพื่อความ..ยุติธรรม.....................

มุมยิงที่เป็นไปได้ คือยิงโดยคนเสื้อแดง หรือชายชุดดำจากในวัดไงเดอะซัน :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#21 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:30

แล้วใครสรุปว่าทหารยิง??

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#22 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:31

วนไป เวียนมา เลยนะสิงห์

ผลผ่าศพชันสูตร ก็ได้วิถีกระสุนแล้ว

มีสมาชิกเสรีไทยถามสิงห์ไม่รู้กี่ครั้งต่อกี่ครั้ง

ว่ายิงจากบน bts ยังไง ให้ได้วิถีกระสุนตามผลชันสูตร

สิงห์เคยกล้าตอบซักครั้งไหมล่ะ ???

ถ้ายังยืนยันว่าน้องเกดถูกยิงจากบน bts สวนทางกับที่อ้ายเก่งมันบอก

ก็ตอบคำถามมาซักทีซิ ว่าจะยิงกันยังไง...

#23 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:33

มุมยิงที่เป็นไปได้ คือยิงโดยคนเสื้อแดง หรือชายชุดดำจากในวัดไงเดอะซัน :lol: :lol:

ไปร่วมกิจกรรมแรลลี่ตามหาคนชุดดำกับเขาบ้างหรือเปล่า
หรือเย็นนี้ไปช่วยเขาตามหาคนชุดดำที่สวนลุมพินีก็ยังดี

#24 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:37

ไปร่วมกิจกรรมแรลลี่ตามหาคนชุดดำกับเขาบ้างหรือเปล่า
หรือเย็นนี้ไปช่วยเขาตามหาคนชุดดำที่สวนลุมพินีก็ยังดี

อ้าว..หรือชายชุดดำจะมาเห่าอยู่ในนี้หวา จะไปบอกทางบลูสกายว่ามันมาเป็นอิแอบอยู่แถวนี้ให้นะ :lol: :lol:
แดงแท้ยังเป็นแดงเทียมได้ ชายชุดดำมีหรือจะไม่กลายเป็นควายชุดแดง :lol: :lol:

#25 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:43

ยิงกันเองสร้างฉาก ยังจะมาโทษว่าทหารยิง
เงินก็ได้ไปแล้วจะเอาอะไรมากมายอีก
พ่อแม้วของพวกเมริงอยากปรองดองจะตายอยู่แล้ว
เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#26 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:49

ผลผ่าศพชันสูตร ก็ได้วิถีกระสุนแล้ว

มีสมาชิกเสรีไทยถามสิงห์ไม่รู้กี่ครั้งต่อกี่ครั้ง

ว่ายิงจากบน bts ยังไง ให้ได้วิถีกระสุนตามผลชันสูตร

สิงห์เคยกล้าตอบซักครั้งไหมล่ะ ???

ถ้ายังยืนยันว่าน้องเกดถูกยิงจากบน bts สวนทางกับที่อ้ายเก่งมันบอก

ก็ตอบคำถามมาซักทีซิ ว่าจะยิงกันยังไง...

ถามเรื่องนี้ทีไร สิงห์หายศรีษะทุกที

ถ้าตอบไม่ได้ คราวหลังให้ดริฟท์ตามสาวกของสิงห์ไปเลยว่า

"ถ้าผลชันสูตร ไม่ตรงกับจินตนาการที่ว่าทหารยิงจากบน bts ก็ต้องเผาผลชันสูตรทิ้งไป" ยังไงละสิงห์...555++

#27 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:01

#28 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:07

http://www.youtube.com/watch?v=2xN2zLcAQnk

แล้วมันได้ไหมครับ? แล้วมันตรงกับแนวแผลรึเปล่า? สักแต่พูดใครก็พูดได้ครับ
"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#29 overtherainbow

เมพ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:08

ท่าทางคุณสิงห์จะโมเม เชื่อให้ได้ว่าวิถีกระสุน ต้องเป็นจากมุมสูงเท่านั้น

ทั้งๆที่ตามลักษณะกระสุนในตัวน้องเกด (ที่ต้องเอาเสื้อกาชาดมาคลุมเพื่อเรียกดราม่าว่า ทหารฆ่าผู้หญิง และไม่ใช่แต่เพียงแค่นั้นยังเป็นหน่วยพยาบาลอาสาด้วย แหม จุดนี้แหล่ะที่ปลุกไม่ขึ้นซักทีว่าทหารโหด***มใจหยาบ ) มันฟ้องว่ากระสุนต้องมาจากแนวราบเดียวกับน้องเกดเท่านั้น กระสุนถึงได้ แสดง แบบนั้นได้

#30 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:11

http://www.youtube.com/watch?v=2xN2zLcAQnk

เม้นนี้ออกแนวตะแบงโดยไม่ใส่ข้อมูลอะไรมาเลย

เสียชื่อคนที่คอยให้ข้อมูลในราชดำเนินนะครับ

#31 notcomeng

notcomeng

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:12

:lol: :lol: :lol:

#32 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:12

เอาson+Atom จะได้ดังนนี้

ผม...หึหึ.ไม่ใช่.....หึหึ...แดงกิ๊กก๊อก......หึหึ.......นะครับ....หึหึ..
มีแต่มุม..หึหึ...ยิง.......หึหึ.....ที่ไม่สามารถเป็นไปได้...หึหึ.เหรอครับ...หึหึ........
คิดว่าผู้เชี่ยวชาญ....หึหึ........อย่างเจ้าของมู้....หึหึ..น่าจะหามุมยิง......หึหึ.....ที่เป็นไปได้...หึหึ..
มาแสดงด้วย....หึหึอ...เพื่อความ...หึหึ ยุติธรรม....หึหึ..................

#33 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:14

บอกตรงๆ ผึ้งไม่เชื่อถือล็อกอินที่ไม่ใช่ภาษามนุษย์ มันเหมือนว่าคิดชื่อไม่ออกเลยกดมั่ว เป็นที่น่าสงสัยว่าจะเป็นพวกร้อยล็อกอิน

#34 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:15

เรื่องจัดฉากลองไปชมการแสดงความคิดเห็นตอบโต้กันที่ราชดำเนินดูบ้างว่า
คนที่มีความคิดเห็นต่างจากสมาชิกเสรีไทยว่าไว้อย่างไร

คุณ ศรอรชุน คับ เรื่องจัดฉาก คับ
http://www.pantip.co.../P12761394.html

#35 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:18

สิ่งใดที่ผมไม่ตอบ ไม่ใช่ว่าผมยอมรับ
สิ่งใดที่ผมไม่แสดงความคิดเห็น ไม่ใช่ว่าผมอธิบายความไม่ได้

แต่ที่แน่ๆ ผมไม่ใช่อับดุล หรือ หมอเดาฟันธง หรือ พวกเหมาถั่วโมเมที่ทึกทักว่าตนเองเป็นผู้สรุปเอาเองนะครับ

#36 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:19

เอาson+Atom จะได้ดังนนี้

ผม...หึหึ.ไม่ใช่.....หึหึ...แดงกิ๊กก๊อก......หึหึ.......นะครับ....หึหึ..
มีแต่มุม..หึหึ...ยิง.......หึหึ.....ที่ไม่สามารถเป็นไปได้...หึหึ.เหรอครับ...หึหึ........
คิดว่าผู้เชี่ยวชาญ....หึหึ........อย่างเจ้าของมู้....หึหึ..น่าจะหามุมยิง......หึหึ.....ที่เป็นไปได้...หึหึ..
มาแสดงด้วย....หึหึอ...เพื่อความ...หึหึ ยุติธรรม....หึหึ..................

ขำ....หึหึ....ขำ...ว้อย..หึหึ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#37 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:24

สิ่งใดที่ผมไม่ตอบ ไม่ใช่ว่าผมยอมรับ
สิ่งใดที่ผมไม่แสดงความคิดเห็น ไม่ใช่ว่าผมอธิบายความไม่ได้

แต่ที่แน่ๆ ผมไม่ใช่อับดุล หรือ หมอเดาฟันธง หรือ พวกเหมาถั่วโมเมที่ทึกทักว่าตนเองเป็นผู้สรุปเอาเองนะครับ

มาแนวเดียวกับ "ชุดกาชาดในหัวใจ" ชัวร์

...............

คำตอบ คำอธิบายของสิงห์มีแน่นอน แต่เป็น

"คำตอบในหัวใจสิงห์"

#38 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:27

ไหนคุณศร เคยบอกว่า skywalk ไม่มีมุมยิง ติดร้านค้า
แล้วกระสุน มันมาจากไหนฮะ? พื้นราบ?

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#39 overtherainbow

เมพ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:31

ไหนคุณศร เคยบอกว่า skywalk ไม่มีมุมยิง ติดร้านค้า
แล้วกระสุน มันมาจากไหนฮะ? พื้นราบ?

สกายวอล์คใครอยู่คะตอนนั้น เห็นเสื้อแดงเต็มไปหมด
อย่าบอกนะว่าเสื้อแดงทำเอง

#40 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:34

สกายวอล์คใครอยู่คะตอนนั้น เห็นเสื้อแดงเต็มไปหมด

สกายวอล์คที่พูดว่าเห็นเสื้อแดงน่ะ คือ ช่วงไหนครับ
แต่ถ้าพูดถึงสกายวอล์คช่วงหน้าวัดน่ะ มันคนละเรื่องเลยครับ

#41 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:36

ถามเก่งกู้ภัยสิครับ :D
"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#42 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:46

แนะนำให้ไปศึกษารายละเอียดให้ดี

ดูรูปของคุณ redspy. ก็จะเห็นว่ามุมยิงมันถูกบังด้วยร้านค้าของวัดครับ

#43 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:50

สกายวอล์คที่พูดว่าเห็นเสื้อแดงน่ะ คือ ช่วงไหนครับ
แต่ถ้าพูดถึงสกายวอล์คช่วงหน้าวัดน่ะ มันคนละเรื่องเลยครับ

เรื่องอะไร อย่าพูดภาษาที่ตัวเองรู้เรื่องคนเดียวสิ
ที่นี่สังคมมนุษย์

#44 ผ่านมาผ่านไป

ผ่านมาผ่านไป

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:51

สรุปแบบนี้ได้ไหมครับ
สิงห์ฯตอบไม่ได้ว่าทหารยิงน้องเกดอย่างไร
แต่สิงห์ฯเชื่อว่าทหารเป็นผู้ที่ยิงน้องเกด

#45 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:13

สิงห์ฯตอบไม่ได้ว่าทหารยิงน้องเกดอย่างไร
แต่สิงห์ฯเชื่อว่าทหารเป็นผู้ที่ยิงน้องเกด

ต้องห้อยว่า ใครๆ ก็รู้ ด้วยค่ะ

#46 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:23

ต้องห้อยว่า ใครๆ ก็รู้ ด้วยค่ะ

ต้องแถมด้วยครับว่าถ้าหลักฐานทางนิติขัดกับคำให้การพยานให้ตัดหลักฐานทางนิติทิ้งครับ :D

#47 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:35

สิงห์ไม่ตอบแมวขอตอบเองนะครับคุณศรอรชุน ว่า มาร์คชั่งไข่ กับมาร์คหนีทหารครับ

Edited by แมวสนามหลวง, 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:36.

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#48 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:58

ทหารแนวราบ ไง !!! :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#49 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:27

ข้อมูลนี้ถือว่า มาจากคนกลาง คือ ทางสถานที่ bts เอง ซึ่งน่าจะมีความน่าเชื่อถือที่สุด

และต่อให้มุมยิงจะต่ำลง แต่ก้อไม่ได้หมายความว่า มันจะสามารถยิงมาจาก bts ได้ เพราะ ขนาดที่คำนวนตาม รูปที่ สอง คือ 27.40 องศา ก้อยังไม่ตรงกับบาดแผลน้องเกตุเลย

รวมถึงข้อมูลชุดเก่า ของ คุณ redspy ก้อไม่ได้แตกต่างจากชุดนี้มากนัก

ดังนั้นมุนที่จะยิงจาก bts แล้วได้บาดแผลของน้องเกด จงไม่มีทางเป็นไปได้ นอกจาก แนวราบ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#50 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:34

คือผมอยากทราบข้อมูลที่ทาง พี่
mmmmm

บอกว่าข้อมูลของคุณ เรด บิดเบือน

บิดเบื่อนแบบไหน อย่างไร ครับ

จะได้มีข้อมูลใช้โต้เถียงกันครับ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน