Jump to content

- - - - -

หลักฐานทางวิทยาศาสตร์กับวิถีกระสุนที่วัดปทุม

• Please log in to reply
554 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:39

ผม....ไม่ใช่.......แดงกิ๊กก๊อก............นะครับ.....
มีแต่มุม....ยิง...........ที่ไม่สามารถเป็นไปได้...เหรอครับ..........
คิดว่าผู้เชี่ยวชาญ...........อย่างเจ้าของมู้.....น่าจะหามุมยิง..........ที่เป็นไปได้....
มาแสดงด้วย......เพื่อความ..ยุติธรรม.....................

นี่แสดงว่า ความแดงทั้ง ฝูง ไล่ตั้งแต่ไอ้แม้ว ยัน อีโง่ และ พลพรรค เหวง ๆ หาหลักฐาน หกันเองไม่ได้แล้วใช่มั้ย

ฉลาดสุด ตี น กัน ทุกตัวเลย

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#52 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:18

:lol: :lol: :lol:

สิ่งใดที่ผมไม่ตอบ ไม่ใช่ว่าผมยอมรับ
สิ่งใดที่ผมไม่แสดงความคิดเห็น ไม่ใช่ว่าผมอธิบายความไม่ได้

แต่ที่แน่ๆ ผมไม่ใช่อับดุล หรือ หมอเดาฟันธง หรือ พวกเหมาถั่วโมเมที่ทึกทักว่าตนเองเป็นผู้สรุปเอาเองนะครับ

แบบนี้แสดงว่า "สิ่งที่แสดงความคิดเห็นหรือสำรากออกมานั้น.....100%" อย่างนั้นรึ!!! :lol: :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#53 son

son

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:50

ผม....ไม่ใช่.......แดงกิ๊กก๊อก............นะครับ.....
มีแต่มุม....ยิง...........ที่ไม่สามารถเป็นไปได้...เหรอครับ..........
คิดว่าผู้เชี่ยวชาญ...........อย่างเจ้าของมู้.....น่าจะหามุมยิง..........ที่เป็นไปได้....
มาแสดงด้วย......เพื่อความ..ยุติธรรม.....................

มุมยิงที่เป็นไปได้ คือยิงโดยคนเสื้อแดง หรือชายชุดดำจากในวัดไงเดอะซัน :lol: :lol:

มุมยิงนี้.........สมควรจะใช้....เป็นข้อสมมุติฐาน....................
แต่............คำว่า...ยุติธรรม..........ผมหมายถึง......
มุมยิงที่มาจาก.....เจ้าหน้าที่......และทุกจุด............ในบริเวณนั้น......
ไม่ว่ามุม.......มันจะพิสดาร.....ขนาดไหน.....ก็ต้องนำมารวม....วิเคราะห์ด้วย...................

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#54 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:52

เข้ามาฮา...........นายลูกชาย ;)
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#55 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:43

เป็นกระทู้ที่มันส์จริงๆ

ตีงูต้องตีให้ตาย อย่าให้รอด ;)
gladiator 1.jpg

#56 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:56

มุมยิงที่เป็นไปได้ คือยิงโดยคนเสื้อแดง หรือชายชุดดำจากในวัดไงเดอะซัน :lol: :lol:

มุมยิงนี้.........สมควรจะใช้....เป็นข้อสมมุติฐาน....................
แต่............คำว่า...ยุติธรรม..........ผมหมายถึง......
มุมยิงที่มาจาก.....เจ้าหน้าที่......และทุกจุด............ในบริเวณนั้น......
ไม่ว่ามุม.......มันจะพิสดาร.....ขนาดไหน.....ก็ต้องนำมารวม....วิเคราะห์ด้วย...................

ผมขอเสนอแนวยิงวิธีโค้งแบบหนังเรื่อง wanted ครับ ทหารไทยคงเทพมากๆ :rolleyes:
เก่งขนาดนั้นน่าฝากยิงหัวแกนนำแดงทุกตัวไปเลย น่าจะเป็นการดี ^_^

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#57 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:36

คุณสิงห์กับคุณ 5 เอ็มครับ ผมยังไม่เห็นคุณนำข้อมูลมาโต้แย้งกับคุณเรดสปายอย่างเป็นเหตุเป็นผลเลย
เห็นมีแต่การพยายามดิสเครดิตหรือเล่นสำนวนให้วกไปวนมาจนผู้อ่านงงไม่รู้ว่าคุณต้องการสื่ออะไรเท่านั้น

คุณเรดสปายระบุว่าข้อมูลเขาเอามาจากการที่ทาง bts คำนวนมาให้ เจ้าของรถไฟฟ้าให้ข้อมูลมาเอง
ยังไม่น่าเชื่อถือสำหรับคุณอีกหรือ? หรือจะบอกว่า bts เป็นลิ่วล้ออำหมาดเชื่อไม่ได้แบบที่พวกคุณถนัดอีก?
หากคุณจะโต้แย้งควรจะหาข้อมูลที่น่าเชื่อถือยิ่งกว่าข้อมูลที่ได้มาจากทาง bts มาโต้แย้งนะครับ ใช้แต่
ข้อมูลเก่าที่มาจากการประมาณคร่าวๆ + จินตนาการปะต่อกันเองมันมีความน่าเชื่อถือไม่มากพอหรอก

แล้วอีกอย่าง...ล่าสุดเขาไปถึง "ทหารยิงในแนวราบ" แล้วไม่ใช่เหรอครับ? แล้วจะมัวมาตะแบงหามุมให้มัน
ยิงจากรางรถไฟฟ้าไปได้อีกทำไม? (เว้นแต่คุณจะบอกว่าพยานปากพล่อย เอ๊ย ปากเอกอย่างนายเก่งกู้ภัย
เขาโกหกและพวกคุณไม่เชื่อเขาอีกแล้ว)

#58 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:16

มันจี๊ดๆ...รอดูข้อมูลจากฝั่งแดง

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#59 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:27

ตามอ่านมาแล้วยังไม่เห็นข้อมูลทางวิทยาศาสตร์จากฝั่งแดงเลย เห็นแต่ใช้วิธีผายลมทางปากมาหักล้างการพิสูจน์เท่านั้น

#60 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:35

แมงวาปอุตส่าห์หาข้อมูลที่ค้านกับหลักความเชื่อของเสื้อแดงว่า จุดที่ทหารยืนไม่สามารถก่อให้เกิดมุมยิงในผู้เสียชีวิตวัดปทุมได้
ที่เหลือเป็นหน้าที่ลูกชายเสื้อแดงบ้างหละที่ต้องหาหลักฐานมาคัดค้านว่ามุมยิงที่องศาต่ำๆ และแนวราบเกิดจากใคร เพราะบริเวณที่เป็นไปได้นั้นมีแต่คนเสื้อแดงอยู่เต็มไปหมด!!!!!

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#61 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:36

เวทีผ่าความจริง ของ ปชป. วันนี้ทำได้ดีมาก

แถมยังมีสัญจรไปต่างจังหวัดด้วย ดีเลยครับ...

โจทย์ใหญ่คือทำอย่างไรให้การกระจายความจริง ออกไปให้ได้มากที่สุด...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#62 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:51

โถ อ้ายควายแดง ถามถึงบรรพบุรุษมรึงเลย

ทหารเค้าจะยิงพวกควายอย่างมรึงไปทำอะไรให้เปลืองกระสุน

ชีวิตไอ้ควายแดง เห็นแก่ตัว หน้่าเงิน อย่างพวกมรึงที่มาชุมนุมสนับสนุนคนเผาบ้านเผาเมือง

ชาติหมาแท้ๆ

ทหารที่เค้ามีปืีนเอ็ม 16 โดนพวกมรึงเตะถีบ เอาไม้ไล่ตี เค้ายังไม่ยิงมรึงสักนัด

อยู่ดีดี วันที่พวกควายอย่างมรึง วิ่งหางจุกตูด มาอาศัยวัด เค้าจะยิงมรึงไปให้มรึงให้ไปเกิดเป็นสัตว์กะหมา ไปทำไมกัน

อยากหาอะไรมาแถ กรุณาใช้ไอ้ที่เค้าเรียกว่าสมองคิดมั่ง ไม่ใช่วันๆติดสัด จ้องจะปี้ควายแดงตัวเมีย แค่ถุยๆเพื่อรับเงิน ทุเรศวะ

Edited by ID007, 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:51.

#63 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:55

*
POPULAR

มันเป็นเรื่องที่คนสามัญ ซึ่งมีความคิดเป็นปกติ จะทำความเข้าใจและยอมรับได้
การคำนวนความสูงที่ผ่านมา ใช้การเปรียบเทียบ จึงได้ค่าที่อาจคลาดเคลื่อนจากความเป็นจริง
ผมคิดได้ 14.75 ม. ก็ต้องตัดทิ้ง ต่อไปก็ต้องใช้ความสูง 13.2 ม. ในการคำนวน
แต่อย่างไรก็ตาม มันก็ไม่ได้มีผลต่อการชันสูตรศพน้องเกด
ที่มีวิถีกระสุนเพียง 10-20 องศา เท่านั้น

"น้องเกด เสียชีวิต จากกระสุนวิถีในแนวราบ"

สิงห์สนามหลวง กับ ห่าเอ็ม อย่ามาติดใจเรื่องความสูงให้เป็นการโชว์ง่าวเสียเวลาเลย
บอกทีมงานรีบปั้นพยาน และ หลักฐาน รองรับการกลับคำของพยานปากเอกอย่างอ้าย "เก่ง กู้ภัย"
ที่บอกว่าเป็นการยิงจาก "ทหารในแนวราบ" ดีกว่า 555++

ไหนบอก 14.75 เป็นข้อสรุปไง

แหม

ขอบคุณที่โชว์ตัวอย่างตุ๊ดซี่ควอลีตี้ออกมาชัดๆ
คุณศร คำนวณผิด พอมีหลักฐานที่ดีกว่า ก็ยอมรับและแก้ตาม
และพิจารณาว่า การตีความเดิม ยังไม่ผิดพลาด

ที่สำคัญ คุณศรเป็นคนแรก ที่ใช้การคำนวณลักษณะนี้มาร่วมค้นหาความจริง
แต่ไอ้คนที่ไม่เคยใช้ข้อมูลภววิสัยเลย กลับมากระแนะกระแหน
ทั้งๆ ที่ตัวเอง ใช้ข้อมูลผืดมาไม่รู้เท่าไหร่ ไม่เคยยอมรับเลย

ผมเอง พอรู้ว่าผิด ก็รีบขอโทษและแก้ไข สมาชิกอื่นๆ ก็เช่นกัน
อยากมีศักดิ์ศรี ต้องพร้อมจะรับผิดและแก้ไขครับ

อย่าเอาทักษิณเป็นไอด้อล ไอ้นั่นมันเดนคน

Edited by amplepoor, 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:56.

#64 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:32

เรา ว่า REDSPY กำลังด่า ตนเอง ร่วมถึง นาย ศิริโชค

เรียกว่า --ติดกับดักตัวเอง-- ทั้ง 1 login + 1 สิ่งมีชีวิต

Edited by mmmmm, 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:46.

#65 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:50

ไม่รู้ใครติดกับดักใคร
เพราะสามรูปนี้ วิถีกระสุนเป็นแนวราบ ซึ่งได้คุยกันมาเป็นร้อยๆ โพสต์แล้วว่า ไม่มีทางยิงลงจากมุมสูง
เจ้า 5 เอ็มก็ยังเอามาตบปากตัวเองอยู่นั่นแหละ

ซาดิสก์มาก

#66 Lilith Tear

Lilith Tear

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:01

ทาง BTS เขียนแบบวัดองศามาให้ดูเลยนะครับ
แต่ทางคุณสิงห์ แปะคลิปแล้วหายไปเลย นี่คือข้อโต้แย้งหรือครับ

ถ้าหากว่ามั่นใจว่ายิงจากมุมสูงก็แสดงมาเลยสิครับ จะอมข้อมูลไว้ทำไมให้ตัวเองเสียเปรียบล่ะครับ :lol:

#67 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:14

จะไม่เรียกว่า REDSPY --ติดกับดักตัวเอง- ได้อย่างไร

มีใช้ภาพทาง อากาศของ -ศอฉ- ด้วย เรียกว่า ทั้งหน่วยงาน ร่วม กันสร้างหลักฐานที่ บิดเบือน

ถ้าได้ ย้อนกลับ ไปดู กระทู้ PT จะเห็นว่า มีการใช้ รูปถ่ายทางอากาศของ ศอฉ ประกอบ
แต่ไม่บอกว่า ทำไม ถึงใช้

เรียกว่า มีการบิดเบือน ระดับหน่วยงานของรัฐ ทีเีดียว

http://www.pantip.co...652912.html#137

Edited by mmmmm, 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:20.

#68 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:27

จะไม่เรียกว่า REDSPY --ติดกับดักตัวเอง- ได้อย่างไร

มีใช้ภาพทาง อากาศของ -ศอฉ- ด้วย เรียกว่า ทั้งหน่วยงาน ร่วม กันสร้างหลักฐานที่ บิดเบือน

ถ้าได้ ย้อนกลับ ไปดู กระทู้ PT จะเห็นว่า มีการใช้ รูปถ่ายทางอากาศของ ศอฉ ประกอบ
แต่ไม่บอกว่า ทำไม ถึงใช้

เรียกว่า มีการบิดเบือน ระดับหน่วยงานของรัฐ ทีเีดียว

http://www.pantip.co...652912.html#137

บิดเบือนแบบไหนครับ ผมอ่านของพี่แล้วก็ยังงงๆๆ ?

พี่จะบอกว่า ภาพทางอากาศของ -ศอฉ มีการบิดเบือน แล้วมันบิดเบือนอย่างไรหรือครับ ผมงง จริงๆๆ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#69 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:05

คุณ5เอ็มกล่าวได้สับสนมาก ก็มุมยิงมันเป็นจากต่ำขึ้นสูง ถ้ารางรถไฟฟ้าไม่ได้อยู่ระดับถนน มุมยิงมันก็ต้องเป็นจากบนลงล่าง จะไปคำนวนความสูงของรางหาสวรรค์วิมานอะไรอีก อัทเดทบอทครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่เนี่ย หรือใบบอกใบใหม่ยังมาไม่ถึง

#70 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:23

คุณ5เอ็มกล่าวได้สับสนมาก ก็มุมยิงมันเป็นจากต่ำขึ้นสูง ถ้ารางรถไฟฟ้าไม่ได้อยู่ระดับถนน มุมยิงมันก็ต้องเป็นจากบนลงล่าง จะไปคำนวนความสูงของรางหาสวรรค์วิมานอะไรอีก อัทเดทบอทครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่เนี่ย หรือใบบอกใบใหม่ยังมาไม่ถึง

อ่าน ใบชันสูตร ไม่เป็น ก็จะกลายเป็น โชว์ฉลาดน้อยปล่าวๆ

หรือ ว่า มันตรงจริต จึงเชื่อ

#71 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:30

ลองอธิบายแบบยาวๆซิ คุณm
  • Gop likes this

#72 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:20

อ่าน ใบชันสูตร ไม่เป็น ก็จะกลายเป็น โชว์ฉลาดน้อยปล่าวๆ

แล้วสรุป มันคือยังไงครับ บิดเบือนแบบไหน อย่างไหนที่พี่วิเคราะห์ได้ แล้วมันคือแบบไหนอย่างไรครับ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#73 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:31

จากประสบการณ์ที่เคยชันสูตรศพใน 3 จังหวัดชายแดนใต้มา 3 ปี
ใบประกอบวิชาชีพแพทย์เลขที่ ว. 348XX
อ่านใบชันสูตรแล้วคิดตามวิถีกระสุน
นัดที่ 1 ที่กระสุนเข้าที่สะบักขวา กระสุนค้างที่กระโหลกศีรษะ ทิศทางแนวยิงต้องเป็นแนวราบ ไม่สามารถยิงได้จากแนวสูง เทียบกับจากสเกล BTS ในหน้าแรกแล้วจะเห็นว่าถ้ายิงจาก BTS มุมของวิถีกระสุนควรจะเงยมากกว่านี้
นัดที่ 2 ที่กระสุนเข้าทางเอวขวา กระสุนแฉลบไปทางสัข้างด้านขวา ทิศทางแนวยิงต้องเป็นแนวราบ ไม่สามารถยิงได้จากแนวสูงได้เช่นกัน เทียบกับจากสเกล BTS ในหน้าแรกแล้วจะเห็นว่าถ้ายิงจาก BTS มุมของวิถีกระสุนควรจะเงยมากกว่านี้
นัดที่ 3 ที่กระสุนเข้าทางด้านหลังขาขวาทะลุมาหน้าขาขวา ทิศทางแนวยิงต้องเป็นแนวสูง อาจยิงได้จากรางรถไฟฟ้าหรือขณะที่ผู้ตายนอนอยู่แล้วผู้ยิงยิงในท่ายืนระยะไม่ห่างจากศพผู้ตายมากนัก

Edited by Ricebeanoil, 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:53.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#74 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:42

นัดที่ 3 พิจารณาตามรูปสามเหลี่ยมนี้ วิถีกระสุนเป็นเส้นตรง
ไม่ว่าจะยิงจากยอดของสามเหลี่ยมหรือจุดกึ่งกลางของเส้น B แนวกระสุนย่อมมาแบบเดียวกัน

Edited by Ricebeanoil, 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:44.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#75 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:47

คุณ 5 เอ็มครับ หลักฐานจากคุณเรดสปายที่ได้จากทาง bts นั่นคือภาพที่เขาเทียบสเกล
ตามอัตราส่วนที่เป็นจริงและทำมาให้เข้าใจง่ายสุดๆ แล้ว (แบบที่คนไม่เก่งคำนวนอย่างผมก็ยังเข้าใจได้)
แต่ภาพที่คุณเอามาโต้แย้งยังคงอยู่ที่ภาพถ่ายซึ่งผู้ดูต้องประมาณเอาจากสายตาอยู่เลย
การดูจากภาพถ่ายไม่กี่มุมความคลาดเคลื่อนมันน่าจะสูงกว่าการเทียบอัตราส่วนจากของจริงมาก

ส่วนผลชันสูตรที่คุณกล่าวหาว่าคุณเรดสปายว่า "บิดเบือน" ผมงงว่าเขาบิดเบือนตรงไหน
ในเมื่อทุกครังที่สมาชิกทุกท่านที่นำผลชันสูตรจากแหล่งต่างๆ มาลงส่วนใหญ่ก็ตรงกันหมด (แต่อาจ
แตกต่างกันในรายละเอียด) แต่จุดที่สำคัญอย่าง "วิถีกระสุนจากล่างขึ้นบน" ก็เห็นกล่าวตรงกันทุกครั้ง

แต่หากคุณบอกว่ามันบิดเบือนเพราะตั้งธงไว้แล้วว่า "ก็ทหารต้องยิงจากรางรถไฟฟ้า กระสุนจะเข้า
จากล่างขึ้นบนได้ไงต้องจากบนลงล่างเซ่" อันนั้นผมก็จนปัญญาแล้ว

หากคุณ 5 เอ็มอยากให้เพื่อนๆ พี่ๆ สมาชิกเข้าใจสิ่งที่คุณพยายามจะบอก ผมอยากให้คุณลดถ้อยคำ
เสียดสีลงและเน้นไปที่การอธิบายภาพหรือสิ่งที่คุณอยากจะเล่าให้ละเอียดขึ้นหน่อย เพราะเท่าที่
ผมอ่านข้อความของคุณแต่ละที ผมประเมินได้ว่าโพสของคุณ (ไม่นับรูป) มักประกอบด้วยคำเสียดสี 80%
น้ำ 15% และสิ่งที่เหมือนจะเป็นสาระในการโต้แย้งของคุณ (แต่ผมอ่านแล้วไม่เข้าใจ) อีก 5%

เห็นใจคนไม่ใช่เสื้อแดงที่เขาอยากอ่านแล้วคิดตามหน่อยเถอะ :(

#76 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:52

จากประสบการณ์ที่เคยชันสูตรศพใน 3 จังหวัดชายแดนใต้มา 3 ปี
ใบประกอบวิชาชีพแพทย์เลขที่ ว. 348XX
อ่านใบชันสูตรแล้วคิดตามวิถีกระสุน
นัดที่ 1 ที่กระสุนเข้าที่สะบักขวา กระสุนค้างที่กระโหลกศีรษะ ทิศทางแนวยิงต้องเป็นแนวราบ ไม่สามารถยิงได้จากแนวสูง
นัดที่ 2 ที่กระสุนเข้าทางเอวขวา กระสุนแฉลบไปทางสัข้างด้านขวา ทิศทางแนวยิงต้องเป็นแนวราบ ไม่สามารถยิงได้จากแนวสูงได้เช่นกัน
นัดที่ 3 ที่กระสุนเข้าทางด้านหลังขาขวาทะลุมาหน้าขาขวา ทิศทางแนวยิงต้องเป็นแนวสูง อาจยิงได้จากรางรถไฟฟ้าหรือขณะที่ผู้ตายนอนอยู่แล้วผู้ยิงยิงในท่ายืนระยะไม่ห่างจากศพผู้ตายมากนัก

เพิ่งเห็นโพสของคุณน้ำมันรำข้าว งั้นขออนุญาตถามคุณหมอหน่อยนะครับ
ว่าข้อมูลของคุณเรดสปายตรงต้นกระทู้ที่ได้มาจากทาง bts สอดคล้องกับผลชันสูตรมั้ยครับ?
และคำโต้แย้งของคุณสิงห์กับคุณ 5 เอ็มพอจะหักล้างหลักฐานจากทาง bts ได้มั้ย?

#77 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:59

นัดที่ 1 ที่กระสุนเข้าที่สะบักขวา กระสุนค้างที่กระโหลกศีรษะ ทิศทางแนวยิงต้องเป็นแนวราบ ไม่สามารถยิงได้จากแนวสูง
นัดที่ 2 ที่กระสุนเข้าทางเอวขวา กระสุนแฉลบไปทางสัข้างด้านขวา ทิศทางแนวยิงต้องเป็นแนวราบ ไม่สามารถยิงได้จากแนวสูงได้เช่นกัน

เพิ่งเห็นโพสของคุณน้ำมันรำข้าว งั้นขออนุญาตถามคุณหมอหน่อยนะครับ
ว่าข้อมูลของคุณเรดสปายตรงต้นกระทู้ที่ได้มาจากทาง bts สอดคล้องกับผลชันสูตรมั้ยครับ?
และคำโต้แย้งของคุณสิงห์กับคุณ 5 เอ็มพอจะหักล้างหลักฐานจากทาง bts ได้มั้ย?

ถ้ายิงจาก BTS จริง มุมสมควรจะมากกว่า 27 องศาครับ ตามสเกลของ BTS ที่ได้แสดงไว้
ถ้ามุมต่ำกว่า 31 องศาดังในรูปแล้ว พิจารณาได้อย่างเดียวคือยิงจากระยะใกล้กว่าเท่านั้น
แต่ต้องอยู่ภายใต้ข้อจำกัดที่ว่า ที่ตั้งของศพนั้นเป็นจริงและไม่ถูกเปลี่ยนแปลงนะครับ
แต่ถ้าที่ตั้งของศพถูกเคลื่อนที่ไปจากเดิมแล้ว วิถีกระสุนทั้งหมดที่กล่าวมาไม่สามารถพิจารณาได้ครับ

Edited by Ricebeanoil, 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:16.

#78 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:12

นัดที่บ่งบอกว่าคนที่ยิงอยู่ใกล้ศพผู้ตายมากที่สุด คือนัดที่ 3 เพราะวัดจากมุมแล้วแทบจะเป็นมุมฉากเลย
ถ้ายิงจาก BTS จริง ผู้ตายสมควรอยู่ใกล้กับตอม่อ BTS มาก และไม่ควรอยู่ในวัด
แต่จากที่ตั้งศพซึ่งอยู่ในวัด ห่างจากแนว BTS เป็น 10 เมตร จากถนนที่กั้นระหว่างวัดกับ BTS และศพห่างจากกำแพงวัดพอสมควร
จึงไม่อาจอธิบายวิถีกระสุนนี้ได้จากการยิงจาก BTS ครับ

#79 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:17

ถ้ายิงจาก BTS จริง มุมสมควรจะมากกว่า 27 องศาครับ ตามสเกลของ BTS ที่ได้แสดงไว้
ถ้ามุมต่ำกว่า 31 องศาดังในรูปแล้ว พิจารณาได้อย่างเดียวคือยิงจากระยะใกล้กว่าเท่านั้น
แต่ต้องอยู่ภายใต้ข้อจำกัดที่ว่า ที่ตั้งของศพนั้นเป็นจริงและไม่ถูกเปลี่ยนแปลงนะครับ
แต่ถ้าที่ตั้งของศพถูกเคลื่อนที่ไปจากเดิมแล้ว วิถีกระสุนทั้งหมดที่กล่าวมาไม่สามารถพิจารณาได้ครับ

คิดว่าการคำนวณทั้งหมดอ้างจากจุดที่น้องเกดเสียชีวิตนะครับ เพราะหลักฐานที่เอามาใช้อ้างจุดที่โดนยิงจนเสียชีวิตนั้นมาจากคลิปความยาว 15 วินาทีที่คุณสิงห์เอามาแปะเองนั่นแหละครับ
"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#80 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:49

ลองอธิบายแบบยาวๆซิ คุณm

ทำไม่ได้ครับ

ต้องไปอัพ Rom ก่อนถึงจะทำได้... :D :D :D

Edited by ศรอรชุน, 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:20.

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#81 son

son

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:42

*
POPULAR

มันเสียหาย.......แล้ว.....
กระทู้นี้.....ผมว่าจะไล่ต้อน........พวกแมงสาป..................ด้วยทุกมุมยิง...........ในสถานการณ์....
แต่ขนมสาคู.....เอาอะไรมาแปะ....ให้มันเลอะเทอะ.......ออกนอกประเด็น.............ไม่ทำให้มันเคลียร์
..............ชัดเจนซักอย่าง............ทำให้คนอ่านยาก....ถึง....อ่านไม่เข้าใจเลย...........
ทำแบบนี้..........มันเสียหาย..........ต่อเสื้อแดงนะครับ..................เละแบบนี้....
ผมจะไล่ต้อน.........สล่มแมงสาปยังไง............ถ้าไม่สามารถ....ทำให้มีประโยชน์..........
ต่อเสื้อแดงได้.........ก็ถอยไปซะ...........แค่ไอ้ใจดีบ้าคนเดียว.......ผมก็ปวดหัวจะแย่แล้ว..........
แต่ละคน.......ไม่ได้ทำให้เสื้อแดง.....ดูดีขึ้นเลย............แต่ถ้าจะหน้าด้านต่อ..............
ช่วยเขียนให้ทุกอย่างมันชัดเจน.........อย่าให้คนอื่นมาอ่าน...เขาบอกว่า.......
เขียนเชี่ยอะไรวะ.........กุิอ่านไม่รู้เรื่อง..........................

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#82 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:44

REDSPY กำลังด่าตัวเอง -อยู่- หรือ
1. บิดเบือน ทั้งความสูง และ ความยาว

REDSPY กำลังด่าตัวเอง -อยู่- หรือ
2 บิดเบือน ตำแหน่ง ทหาร ประตู 1 + 2 และวันที่

3. บิดเบือน กระสุนที่ทำให้เสีย ชีวิต

เรื่องความสูง ทาง PT วัดความสูงไว้เรียบร้อย ด้วย ยิง Laser วัดระยะตั้งแต่ วันที่ 2 ตุลาคมแล้ว
--รอ-- REDSPY เข้ามา ติดกับดัก ที่ REDSPY สร้าง เรื่องบิดเบือน ไว้เท่านั้น

ตกลง REDSPY กำลัง จะ บิดเบือน เรื่องอะไรอีก

ผมยังไม่ได้เห็นเนื้อหาการปราศรัยของศิริโชค
ได้แต่เห็นเนื้อข่าวออกมาว่าศิริโชรยังปราศรัยว่ายิงเข้าทางบั้นท้าย
และได้เห็นภาพจากเว็บสรท.ที่ศิริโชคยังมีการนำรูปบิดเบือนมาใช้ (จุดที่ทหารยืนที่มติชนและข่าวสดนำเสนอ)

รักคนเสื้อแดง

#83 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:43

อย่าคิดว่าคุณอ่านเป็นคนเดียวสิ ผึ้งอ่านของพวกนี้มาไม่น้อยเหมือนกันนะ เพราะผึ้งชอบอ่านหนังสือนักสืบโดยเฉพาะพวกที่มาจากเรื่องจริง คุณเองนั่นแหล่ะ เข้าใจจริงรึเปล่า โอเคว่ามันมีเคสที่แนวกระสุนเบี่ยงเบนเพราะขณะถูกยิง ผู้เสียหายอยู่ในลักษณะไม่ปกติ เช่นนั่งคุกเข่า (กระสุนทะลุแขน ต้นขา และน่อง) หกล้ม แต่ถ้าคุณจะเหมาว่าทหารจริงกระสุนเด้งไปเด้งมาจนทะลุแนวนั้นได้ มันก็ออกจะเกินจริงไปหน่อย

#84 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:27

--ติดกับดักตัวเอง--

เมื่อเป็น -กับดัก- ผู้ที่สร้าง(กับดัก)สิ่งบิดเบือน หรือ ผู้ที่ช่างสังเกตุ -เท่านั้น- ที่จะทราบ
แล้ว --เราจะไปอธิบายทำไม-- กับพวกที่ใช้-จริต-นำ

แต่ตอนนี้ --ติดกับดักตัวเองแล้ว 2 login + 1 สิ่งมีชีวิต--
เรื่องนี้ -วิวะกะกะเอา(ตัวรอด)- อาจจะทราบแล้วว่าเป็น login -ใด -

เรา ใส่ --กับดักย้อนศร...--ไว้ในรูป

แล้วได้ -มีการ-วางไว้อีกอันที่ PT

.

Edited by mmmmm, 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:33.

#85 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:45

เมื่อเป็น -กับดัก- ผู้ที่สร้าง(กับดัก)สิ่งบิดเบือน หรือ ผู้ที่ช่างสังเกตุ -เท่านั้น- ที่จะทราบ
แล้ว --เราจะไปอธิบายทำไม-- กับพวกที่ใช้-จริต-นำ

แต่ตอนนี้ --ติดกับดักตัวเองแล้ว 2 login + 1 สิ่งมีชีวิต--
เรื่องนี้ -วิวะกะกะเอา(ตัวรอด)- อาจจะทราบแล้วว่าเป็น login -ใด -

เรา ใส่ --กับดักย้อนศร...--ไว้ในรูป

แล้วได้ -มีการ-วางไว้อีกอันที่ PT

.

ตบหน้าตัวเอง เหรอ

ทั้ง ๆ ที่ผลการชันสูตรศพ เป็นจากล่างขึ้นบน แต่มุมที่ยิงจาก bts นะ มันบนลงล้าง ต่อให้จะนอนราบกับพื้นก้มหน้าไปอีก องศงมันก้อไม่ได้

เพราะตามรูปใน เรฟ 2 มุมมันต้อง 27 องศา ซึ้งยิงจาก BTS ไม่ได้

จะแถ จะดริฟ ไปไหนอีก

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#86 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:46

.

เอ่อพี่ครับ แล้วถ้าไ่ม่ใช้จริต นำตามที่พี่บอก แต่ไม่รู้จริงๆ
พี่ช่วยอธิบายหน่อยได้ไหมครับ

คือ ยิ่งพี่พูด มันยิ่งงงๆๆ นะครับ

ขอเป็นเหตุแต่ล่ะเหตุไปเลย ชี้เป็นจุดๆไปเลย ว่าการบิดเบื่อนที่พี่ว่ามันมีอะไรบ้าง อย่างไรนะครับ

คืออยากเห็นข้อสรุป

ปล อีกอย่างผมวิเคาราะห์ไม่เก่ง เลยยังไม่สามารถเข้าใจที่พี่เขียนมากทั้งหมดในกระทู้นี้เลยครับ

เท่าที่เห็น พี่บอกว่าบิดเบือนทุกคอมเม้น แต่พี่ก็ไปยกรูปมา ซึ่งผมดูไม่ออกครับ

ช่วยอธิบายให้คนโง่ๆเข้าใจอย่างง่ายยๆ หน่อยได้ไหมครับ

ว่าพี่คิดเห็นอย่างไร หรือแค่ต้องการบอกว่ามันบิดเบือนแค่นี้ครับ ผม

เท่าที่เห็นยกมาก็แค่บอกว่าผลการสันสูตรเบื้องต้น แต่มันก็ยังแก้ข้อสงสัยเรื่องการยิงจาก รางรถไฟยังไงครับ ผมงง มากๆๆๆๆๆๆ จริงๆๆ

#87 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:50

สมาชิกเสรีไทยระวัง "กับดัก" ที่พวกชอบจินตนาการวางไว้ในใจ เอาไว้หลอกตัวเอง นะครับ
........................................................................................................................

เห็นเขาว่ากันว่า "อัจฉริยะ" กับ "ปัญญาอ่อน" มีแค่เส้นบางๆกั้นอยู่...

ท่าจะจริง... :D :D :D

#88 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:59

อยากถามคุณโคตรm อ่ะครับ ว่า

1. ทหารยิงจาก BTS ได้ไง โดยที่มุมยิงจาก BTS โดยที่ไม่โดนผ่าใบ ตามรูปในกระทู้ ใครยิงน้องเกด

2. ทหารยิงจาก BTS ตรงไหนกันแน่ ชั้น 1 ชั้น 2 หรือ skywalk

3. ทหารยิงยังไงให้สามารถโดนน้องเกดโดยมีสิ่งกีดขว้าง ทั้งอาคารที่ขายของ ต้นไม้ และได้องศาที่ตรงกับบาดแผลน้องเกด

กรุณาตอบผมด้วย นะ อย่าขี้ขลาดไม่ตอบ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#89 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:44

son ด่า ขนมสาคู.jpg

ถ้าไม่สามารถ....ทำให้มีประโยชน์..........
ต่อเสื้อแดงได้.........ก็ถอยไปซะ..........

อย่าให้คนอื่นมาอ่าน...เขาบอกว่า.......
เขียนเชี่ยอะไรวะ.........กุิอ่านไม่รู้เรื่อง..........................

ผมว่าคุณ son เป็นเสื้อแดงที่มีเหตุผล รับฟังได้ ครับ ในประเด็นนี้

ห้าเอ็ม !!! พรรคพวกตักเตือนแล้ว ฟังๆ แล้วทำตามซะมั่งล่ะ :D :D :D

#90 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:17

ไหนคุณศร เคยบอกว่า skywalk ไม่มีมุมยิง ติดร้านค้า
แล้วกระสุน มันมาจากไหนฮะ? พื้นราบ?

แนะนำให้ไปศึกษารายละเอียดให้ดี

ดูรูปของคุณ redspy. ก็จะเห็นว่ามุมยิงมันถูกบังด้วยร้านค้าของวัดครับ

ตกลง ทหาร ไม่มีมุมยิง - เชื่อครับ

สกายวอค์ ก็โดนบัง - เชื่อครับ

แล้วกระสุน มาจากไหนฮะ

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#91 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:44

ไหนคุณศร เคยบอกว่า skywalk ไม่มีมุมยิง ติดร้านค้า
แล้วกระสุน มันมาจากไหนฮะ? พื้นราบ?

แนะนำให้ไปศึกษารายละเอียดให้ดี

ดูรูปของคุณ redspy. ก็จะเห็นว่ามุมยิงมันถูกบังด้วยร้านค้าของวัดครับ

ตกลง ทหาร ไม่มีมุมยิง - เชื่อครับ

สกายวอค์ ก็โดนบัง - เชื่อครับ

แล้วกระสุน มาจากไหนฮะ

ก็ต้องไปตามสืบอีกที่สิครับ ว่ากระสุนมาจากไหน

มันคงไม่ได้อยู่ๆก็ลอยมา

แล้วก็ไม่จำเป็นที่จะต้องเป็นทหาร อาจเป็นใครก็ได้ เพราะยังไม่เห็นข้อมูลว่ามันโดนยิงมาจากที่ไหนแน่นอนครับ

#92 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:45

งง ๆ ที่คุณ 5M บอกว่าคนอื่นติดกับดักแล้ว
แต่ก็ไม่ใช้คำพูดหรือตรรกระของตัวเองอธิบายว่าของคนอื่นมันผิดยังไง
ไปเอาอะไรข้างนอกเว็บมาแปะเพิ่มความงุนงงมากขึ้นไป :wacko:

#93 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:31

nunoi

ขอบคุณฮะ
ก็ชัดเจนดี เพราะเห็นมีคนบอกว่าเป็นเสื้อแดงที่อยู่บนสกายวอค
ผมคงจำผิดคิดว่าข่าวนี้มาจากเสรีไทย

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#94 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:03

นัดที่บ่งบอกว่าคนที่ยิงอยู่ใกล้ศพผู้ตายมากที่สุด คือนัดที่ 3 เพราะวัดจากมุมแล้วแทบจะเป็นมุมฉากเลย
ถ้ายิงจาก BTS จริง ผู้ตายสมควรอยู่ใกล้กับตอม่อ BTS มาก และไม่ควรอยู่ในวัด
แต่จากที่ตั้งศพซึ่งอยู่ในวัด ห่างจากแนว BTS เป็น 10 เมตร จากถนนที่กั้นระหว่างวัดกับ BTS และศพห่างจากกำแพงวัดพอสมควร
จึงไม่อาจอธิบายวิถีกระสุนนี้ได้จากการยิงจาก BTS ครับ

เรามีคลิบวีดีโอ 15 วิ แสดงตำแหน่งที่น้องเกดนอน และน้องปลั๊กดิ้นรน
น่าจะเป็นหลักฐานชัดเจนที่สุดว่าทั้งคู่ อยู่ตำแหน่งใหน

ในกรณีนี้ เนื่องจากน้องปลั๊กยังขยับตัวได้ แสดงว่าน่าจะถูกยิงสดๆ ร้อนๆ
จึงอยากขอให้คุณหมอกรุณาดูใบชัณสูตของน้องปลั๊กอีกครั้งครับ
ผมจำได้ว่ามีนัดนึงยิงถูกหัวไหล่ขึ้นไปโดนแก้มของน้องเขา

ในสภาพที่น้องปลั๊กนอนดิ้นอยู่ตรงนั้น
น่าจะวินิจฉัยมุมยิงได้กระมังครับ

Edited by amplepoor, 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:13.

#95 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:11

กระทู้นี้.....ผมว่าจะไล่ต้อน........พวกแมงสาป..................ด้วยทุกมุมยิง...........ในสถานการณ์....
แต่ขนมสาคู.....เอาอะไรมาแปะ....ให้มันเลอะเทอะ.......ออกนอกประเด็น.............ไม่ทำให้มันเคลียร์
..............ชัดเจนซักอย่าง............ทำให้คนอ่านยาก....ถึง....อ่านไม่เข้าใจเลย...........
ทำแบบนี้..........มันเสียหาย..........ต่อเสื้อแดงนะครับ..................เละแบบนี้....
ผมจะไล่ต้อน.........สล่มแมงสาปยังไง............ถ้าไม่สามารถ....ทำให้มีประโยชน์..........
ต่อเสื้อแดงได้.........ก็ถอยไปซะ...........แค่ไอ้ใจดีบ้าคนเดียว.......ผมก็ปวดหัวจะแย่แล้ว..........
แต่ละคน.......ไม่ได้ทำให้เสื้อแดง.....ดูดีขึ้นเลย............แต่ถ้าจะหน้าด้านต่อ..............
ช่วยเขียนให้ทุกอย่างมันชัดเจน.........อย่าให้คนอื่นมาอ่าน...เขาบอกว่า.......

ในฐานะเสื้อแดงด้วยกัน
มีทางให้คนอื่นที่สื่อสารได้ชัดเจนกว่านี้ มาอธิบายเคสนี้ได้ใหมครับ

ตอนแรกผมคิดว่าจะได้หลักฐานและหลักการที่ยุติปัญหาจากสิงห์
ก็ปรากฏว่าไม่ได้
พอ 5 เอ็มโผล่มา โหย ปริศนาธรรมชั้นสูง เทพยังขบไม่แตก

คือกรณีนี้ มันเป็นผลประโยชน์กับเสื้อแดงอย่างยิ่งยวดนะครับ
ถ้าพิสูจน์ได้ว่าทหารยิง 6 ศพอย่างไม่สามารถโต้แย้งได้

เสื้อแดงจะได้รับชัยชนะครั้งยิ่งใหญ่เลยทีเดียว
ผมคนนึงละครับ ที่จะกลับหลังหัน
ไม่สนับสนุนทหารและรัฐบาลที่ร่วมมือกับทหารฆ่าน้องเกดอีกต่อไป

อันนี้พูดจริงทำจริงครับ

Edited by amplepoor, 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:12.

#96 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:41

จากรูปที่คุณ mmmmm เอามาลงไว้
ผมพบข้อความที่น่าสนใจครับ คือการพบเขม่าดินปืนที่มือทั้ง 2 ข้าง
การพบเขม่าดินปืน หมายความว่าอย่างไร
หมายความว่า คนยิงต้องอยู่ใกล้กับผู้ตายมากในขณะยิง เขม่าดินปืนจะพบได้ในระยะ 0.5-1 เมตรจากปากกระปอกปืน
ถ้ารายงานการตรวจศพเป็นแบบนี้จริง การยิงจาก BTS ซึ่งห่างไประยะไม่ต่ำกว่า 15 เมตร
จากทฤษฎีของปีทาโกรัส เมื่อความสูงของตอม่อ BTS มากกว่า 10 เมตร
ย่อมไม่มีทางเป็นไปได้ 100% ครับ

Attached Images

#97 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:50

จากรูปที่คุณ mmmmm เอามาลงไว้
ผมพบข้อความที่น่าสนใจครับ คือการพบเขม่าดินปืนที่มือทั้ง 2 ข้าง
การพบเขม่าดินปืน หมายความว่าอย่างไร
หมายความว่า คนยิงต้องอยู่ใกล้กับผู้ตายมากในขณะยิง เขม่าดินปืนจะพบได้ในระยะ 0.5-1 เมตรจากปากกระปอกปืน
ถ้ารายงานการตรวจศพเป็นแบบนี้จริง การยิงจาก BTS ซึ่งห่างไประยะไม่ต่ำกว่า 15 เมตร
จากทฤษฎีของปีทาโกรัส เมื่อความสูงของตอม่อ BTS มากกว่า 10 เมตร
ย่อมไม่มีทางเป็นไปได้ 100% ครับ

แค่ถูกบังด้วยรูป แค่เล็กน้อย กลายกับดัก --จริต-- ได้

#98 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:54

*
POPULAR

อ่านมาถึงตรงนี้ มีความมั่นใจว่า

5 M

คือหมอเหวง

#99 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:59

ไม่คิดว่าจะได้อ่าน ขอชมครับ

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#100 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:10

ถ้าข้อความเต็มคือไม่พบเขม่าดินปืน
ข้อสันนิษฐานของผมใน rep ที่ 96 ก็ถือว่าใช่ไม่ได้ครับ
  • Gop likes this

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน