Jump to content

- - - - -

สะอิดสะเอียนมาก ...

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
816 ความเห็นในกระทู้นี้

#251 เมพเชือก

เมพเชือก

พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซาก

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 14:14

ในที่สุด คุณก็เห็นความชั่วช้า เลวทราม ของอำนาจนอกระบบ !!

ดีครับ ถ้าคนไทยทั้งประเทศช่วยกัน จะได้เป็นการจรรโลงระบอบ ประชาธิปไตย ให้ก้าวไกล และปราศจากจากการเข่นฆ่าประชาชน

#252 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 14:36

here ติดอันดับ1-5ของโลก น่าสะอิดสะเอียนมากกว่าว่ะ :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#253 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 14:48

ใครคือนักกฏหมายที่มีใจเป็นธรรม เอาหลักเกณฑ์อะไรมาวัด ว่าเขามีใจเป็นธรรม

คำว่า " ใจเป็นธรรม " น่าจะสมบูรณ์ในตัวมันเอง คนที่มีใจเป็นธรรม หรือ ไม่เป็นธรรม น่าจะรู้ตัวเองดี
และผมขอสงวนสิทธิ์ ที่จะระบุ ลงไป ว่า นักกฎหมาย ท่านใด มีใจเป็นธรรม หรือ ไม่เป็นธรรม เพื่อหลีกเลี่ยงการละเมิดตัวบุคคล

อดีตนายกอภิสิทธิ์ ใช้อำนาจ ออก พรก.ฉุกเฉิน ในสถานการณ์ ความไม่สงบ ในกทม. และบางจังหวัด เพื่อควบคุม การปฏิบัติตย ของ ปชช.ให้อยู่ภายใต้กรอบ ของกฎหมาย และสั่งให้เจ้าหน้าที่ทหาร เข้าควบคุมสถานการณ์ โดยทหารเป็นผู้บังคับใช้กฎหมาย ..... และผลที่ออกมาคือ นำความสงบสุข สันติ กลับคืนมา แก่ประชาชนโดยส่วนใหญ่ จนสามารถยุบสภา เลือกตั้งใหม่ได้ ....

เขาไม่ใช่ ประเทศในสภาวะปกติ แล้วประกาศ พรก.ฉุกเฉิน แล้ว ลากปืนไปยิงคนเล่น เสียเมื่อไหร่กันครับ....

ถาม มาร์ค เลิฟเวอร์ ว่า อภิสิทธิ์ ผิดไหม ครับ .................. :huh:

(ปล.Lover = ชู้ ใช่ไหมครับ)

ก็บอกไปแล้ว ว่า ควรไปถามจาก นักกฎหมาย ที่มีใจเป็นธรรม จะได้ความชัดเจนมากกว่า

- แล้วพอถามเรื่องใจเป็นธรรมเป็นอย่างไร ท่านก็ว่า คือปฏิบัติตามกฎหมายอย่างเคร่งครัด .....
พอยกตัวอย่าง อภิสิทธิ์ ใช้กฎหมายอย่างเคร่งครัด ถูกไหม ท่านก็บอก ไม่รู้ ต้องไปถาม นักกฎหมาย ที่มีใจเป็นธรรม ....

วนลูป ติดบั๊ค ครับ .... :blink:

- อำนาจนอกระบบ คือใคร คืออะไร .... ???

ในที่สุด คุณก็เห็นความชั่วช้า เลวทราม ของอำนาจนอกระบบ !!

ดีครับ ถ้าคนไทยทั้งประเทศช่วยกัน จะได้เป็นการจรรโลงระบอบ ประชาธิปไตย ให้ก้าวไกล และปราศจากจากการเข่นฆ่าประชาชน

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#254 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 14:54

ใครคือนักกฏหมายที่มีใจเป็นธรรม เอาหลักเกณฑ์อะไรมาวัด ว่าเขามีใจเป็นธรรม

คำว่า " ใจเป็นธรรม " น่าจะสมบูรณ์ในตัวมันเอง คนที่มีใจเป็นธรรม หรือ ไม่เป็นธรรม น่าจะรู้ตัวเองดี
และผมขอสงวนสิทธิ์ ที่จะระบุ ลงไป ว่า นักกฎหมาย ท่านใด มีใจเป็นธรรม หรือ ไม่เป็นธรรม เพื่อหลีกเลี่ยงการละเมิดตัวบุคคล

อดีตนายกอภิสิทธิ์ ใช้อำนาจ ออก พรก.ฉุกเฉิน ในสถานการณ์ ความไม่สงบ ในกทม. และบางจังหวัด เพื่อควบคุม การปฏิบัติตย ของ ปชช.ให้อยู่ภายใต้กรอบ ของกฎหมาย และสั่งให้เจ้าหน้าที่ทหาร เข้าควบคุมสถานการณ์ โดยทหารเป็นผู้บังคับใช้กฎหมาย ..... และผลที่ออกมาคือ นำความสงบสุข สันติ กลับคืนมา แก่ประชาชนโดยส่วนใหญ่ จนสามารถยุบสภา เลือกตั้งใหม่ได้ ....

เขาไม่ใช่ ประเทศในสภาวะปกติ แล้วประกาศ พรก.ฉุกเฉิน แล้ว ลากปืนไปยิงคนเล่น เสียเมื่อไหร่กันครับ....

ถาม มาร์ค เลิฟเวอร์ ว่า อภิสิทธิ์ ผิดไหม ครับ .................. :huh:

(ปล.Lover = ชู้ ใช่ไหมครับ)

ก็บอกไปแล้ว ว่า ควรไปถามจาก นักกฎหมาย ที่มีใจเป็นธรรม จะได้ความชัดเจนมากกว่า

- แล้วพอถามเรื่องใจเป็นธรรมเป็นอย่างไร ท่านก็ว่า คือปฏิบัติตามกฎหมายอย่างเคร่งครัด .....
พอยกตัวอย่าง อภิสิทธิ์ ใช้กฎหมายอย่างเคร่งครัด ถูกไหม ท่านก็บอก ไม่รู้ ต้องไปถาม นักกฎหมาย ที่มีใจเป็นธรรม ....

วนลูป ติดบั๊ค ครับ .... :blink:

- อำนาจนอกระบบ คือใคร คืออะไร .... ???

คุณน่าจะลองกลับไปดูใหม่ว่าใครเริ่มพูดเรื่อง การใช้กฎหมายอย่างเคร่งครัด แล้วมีคำอธิบายความเพิ่มเติมต่อหรือไม่

#255 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:03

สรุปหลักการอีกทีนะครับ

หลักการ เราควร ปฎิบัติ ตามกฎหมาย ด้วยใจเป็นธรรม ยึดถือ คุณธรรมเป็นตัวตั้ง ต่อต้านอำนาจนอกระบบ

แต่ผมขอสงวนสิทธิ์ และ อาจจะไม่สามารถ ที่จะระบุโดยเฉพาะเจาะจง ว่า คุณมาร์ค หรือ ใคร ปฎิบัติตามกฎหมายด้วยใจเป็นธรรมหรือไม่ เพราะ ผมไม่ใช่นักกฎหมาย และสิ่งที่ผมพูดไปจากความสามารถอันน้อยนิด อาจละเมิด หรือ อวย คุณมาร์ค ได้ ซึ่งไม่ใช่สิ่งทีผมปรารถนา

#256 นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:02

คุณน่าจะลองกลับไปดูใหม่ว่าใครเริ่มพูดเรื่อง การใช้กฎหมายอย่างเคร่งครัด แล้วมีคำอธิบายความเพิ่มเติมต่อหรือไม่

การใช้กฎหมายเคร่งครัด ถูกต้องแล้ว ....
แต่ตรรกกะคุณน่ะ มันวนลูป ....

นอกจากแม้ว กับ นักการเมืองที่โดนดองไป มี อำนาจอะไรนอกระบบ ครับ .........

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#257 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:08

อ้ะ อ้ะ ยอม

วนก็วนครับ สมมุติ ตรรกะมันวนเป็นวงจรจริงๆ

แต่ก็คงไม่เลวทราม ต่ำช้า เท่าวงจรอุบาทว์ ที่เกิดจาก อำนาจนอกระบบ ที่คอยบ่อนทำลายระบอบประชาธิปไตยหรอกนะครับ อิอิ

#258 stormtrooper

stormtrooper

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:15

อ้ะ อ้ะ ยอม

วนก็วนครับ สมมุติ ตรรกะมันวนเป็นวงจรจริงๆ

แต่ก็คงไม่เลวทราม ต่ำช้า เท่าวงจรอุบาทว์ ที่เกิดจาก อำนาจนอกระบบ ที่คอยบ่อนทำลายระบอบประชาธิปไตยหรอกนะครับ อิอิ

คุณ Mark Lover ไม่ควรยกหางตัวเองขนาดนั้น นะครับ ปกติคุณจะถ่อมตัวไม่ใข่เหรอครับ แต่นี่คุณตัดสิน ชั่งนำ้หนักไปแล้วว่าการทำรัฐประหารเลวกว่าการใช้ตรรกะชั่ว ๆ เพื่อแก้ต่างให้คนชั่วที่หนีคุก คุณรู้ดีมาจากไหน แบบนี้มันไม่กลมกลืนกับหน้ากากความถ่อมตัวของคุณนะครับ

#259 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:34

อ้ะ อ้ะ ยอม

คุณ Mark Lover ไม่ควรยกหางตัวเองขนาดนั้น นะครับ ปกติคุณจะถ่อมตัวไม่ใข่เหรอครับ แต่นี่คุณตัดสิน ชั่งนำ้หนักไปแล้วว่าการทำรัฐประหารเลวกว่าการใช้ตรรกะชั่ว ๆ เพื่อแก้ต่างให้คนชั่วที่หนีคุก คุณรู้ดีมาจากไหน แบบนี้มันไม่กลมกลืนกับหน้ากากความถ่อมตัวของคุณนะครับ

คุณ post อะไรไม่รู้เรื่องเลยครับ จับแพะชนแกะจนผมสับสนไปหมด อาจจะเพราะผมเป็นสามัญชนคนธรรมดา ที่มีปัญญาจำกัด มั้งครับ จึงอ่าน ความเห็นคุณแล้วไม่เข้าใจ

เอาเป็นว่าสรุปหลักการอีกทีนะครับ

หลักการ ---> เราควร ปฎิบัติตามกฎหมายด้วยใจเป็นธรรม ยึดถือคุณธรรมเป็นตัวตั้ง ต่อต้านอำนาจนอกระบบ
จรรโลงระบอบประชาธิปไตย ที่ปราศจากการเข่นฆ่าประชาชน

ขอย้ำว่า ด้านบน คือ "หลักการ" ครับ ส่วน คุณมาร์ค หรือ คุณแม้ว หรือใคร ได้กระทำการใด ที่บกพร่อง หรือ สอดคล้อง ต่อหลักการด้านบน หรือไม่ ผมขอสงวนสิทธิ์ที่จะไม่ระบุ เพราะ ผมไม่ปรารถนา จะอวย หรือ ละเมิด บุคคลทั้งสองท่านครับ

#260 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:41

การใช้กฎหมายเคร่งครัด ถูกต้องแล้ว ....
แต่ตรรกกะคุณน่ะ มันวนลูป ....

นอกจากแม้ว กับ นักการเมืองที่โดนดองไป มี อำนาจอะไรนอกระบบ ครับ .........

รู้สึกว่าผมจะไม่ได้ตอบคำถามที่สอง ทำให้มีคนจับแพะไปชนแกะ ตอบอีกทีนะครับ

หลักการ เราควร ปฎิบัติตามกฎหมายด้วยใจเป็นธรรม ยึดถือคุณธรรมเป็นตัวตั้ง ต่อต้านอำนาจนอกระบบ
จรรโลงระบอบประชาธิปไตย ที่ปราศจากการเข่นฆ่าประชาชน

ส่วนคุณแม้ว นักการเมืองที่โดนดอง หรือ คุณมาร์ค หรือ ใครก็ตาม มีส่วนเกี่ยวข้องกะอำนาจนอกระบบ ไม่ว่าจะในแง่ส่งเสริม ขัดขวาง หรือ รับผลประโยชน์ ใดๆ จากอำนาจนอกระบบ หรือไม่ ผมขอสงวนสิทธิ์ที่จะไม่ระบุ เพราะ ผมไม่ปรารถนา จะอวย หรือ ละเมิด ทุกท่านที่กล่าวมา ครับ

#261 นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:45

อ้ะ อ้ะ ยอม

คุณ post อะไรไม่รู้เรื่องเลยครับ จับแพะชนแกะจนผมสับสนไปหมด อาจจะเพราะผมเป็นสามัญชนคนธรรมดา ที่มีปัญญาจำกัด มั้งครับ จึงอ่าน ความเห็นคุณแล้วไม่เข้าใจ

เอาเป็นว่าสรุปหลักการอีกทีนะครับ

หลักการ ---> เราควร ปฎิบัติตามกฎหมายด้วยใจเป็นธรรม ยึดถือคุณธรรมเป็นตัวตั้ง ต่อต้านอำนาจนอกระบบ

ขอย้ำว่า ด้านบน คือ "หลักการ" ครับ ส่วน คุณมาร์ค หรือ คุณแม้ว หรือใคร ได้กระทำการใด ที่บกพร่อง หรือ สอดคล้อง ต่อหลักการด้านบน หรือไม่ ผมขอสงวนสิทธิ์ที่จะไม่ระบุ เพราะ ผมไม่ปรารถนา จะอวย หรือ ละเมิด บุคคลทั้งสองท่านครับ

อำนาจนอกระบบ ที่เข่นฆ่า ประชาชน ... ท่านคิด แต่ท่าน ไม่ละเมิด เขา ............

แล้ว ท่านตั้ง กระทู้มาชวนคุย ทำไม (ตั้งมาบ่นคนเดียว หรือครับ)............ :wacko:

#262 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:51

หมดเวลายกหลักการ ยกคุณธรรมจริยธรรมมาอ้างแล้ว

ถึงเวลาพูดให้น้อย เงียบให้นาน ยิงให้แม่น แค่นั้นพอ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#263 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:55

อ้ะ อ้ะ ยอม

อำนาจนอกระบบ ที่เข่นฆ่า ประชาชน ... ท่านคิด แต่ท่าน ไม่ละเมิด เขา ............

แล้ว ท่านตั้ง กระทู้มาชวนคุย ทำไม (ตั้งมาบ่นคนเดียว หรือครับ)............ :wacko:

คิดว่าคุณยังไม่เข้าใจ

ผมเกลียดชัง อำนาจนอกระบบ ที่ชั่วช้าเลวทราม จึงเอามาบอกกล่าวแก่ สมาชิก ผมผิดรึ

แต่ผมจำเป็นต้องมาพูดหรือว่า คนนู้นชั่วหรือไม่ คนนี้คนดีหรือเปล่า ผมมีเสรีภาพและมีมารยาท ที่จะไม่พูดใช่ไหมครับ ต่อให้ผมพูดออกไป ก็ไม่ได้เป็นการสรุปได้นี่ครับ ว่าเค้า ชั่ว เค้าดี จริงๆ อย่างที่ผมพูดสักหน่อย

แล้วทำไม คุณจะต้องมาคาดคั้น กะผมล่ะ ว่า คนนู้นชั่วหรือไม่ คนนี้คนดีหรือเปล่า คุณบอกได้ไหม ว่าต้องการอะไร จึงต้องมาคาดคั้น กะผม

#264 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:57

เอาคุณธรรมไปคุยกับโจร คิดว่า

เสียเวลาเปล่า
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#265 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:57

ควายแดง ที่สนับสนุน คนโกงชาติ น่าสะอิดสะเอียนมากกว่า :lol:

#266 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:01

เอ้า หกหน้า แล้ว ย้ำกันอีกที กันลืม

ปฎิบัติตามกฎหมายด้วยใจเป็นธรรม ยึดถือคุณธรรมเป็นตัวตั้ง ต่อต้านอำนาจนอกระบบ จรรโลงระบอบประชาธิปไตย ที่ปราศจากการเข่นฆ่าประชาชน

#267 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:06

ระวังควายแดงนะครับ เรามาออกทะเล กันดีกว่า เพราะควายแดงตัวนี้ ถ้าจะไม่เข้าใจ ปั่นกระทู้อย่างเดียว :D :D

#268 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:06

น้ำบ้านใครยังท่วมอยู่มั้ยครับ

#269 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:11

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ผมก็อยากจบกระทู้นี้เสียที

ขอจบด้วยหลักการที่ทุกคนเห็นพ้องร่วมกันครับ

ปฎิบัติตามกฎหมายด้วยใจเป็นธรรม
ยึดถือคุณธรรมเป็นตัวตั้ง
ต่อต้านอำนาจนอกระบบ

#270 นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:17

ผมเกลียดชัง อำนาจนอกระบบ ที่ชั่วช้าเลวทราม จึงเอามาบอกกล่าวแก่ สมาชิก ผมผิดรึ

แต่ผมจำเป็นต้องมาพูดหรือว่า คนนู้นชั่วหรือไม่ คนนี้คนดีหรือเปล่า ผมมีเสรีภาพและมีมารยาท ที่จะไม่พูดใช่ไหมครับ ต่อให้ผมพูดออกไป ก็ไม่ได้เป็นการสรุปได้นี่ครับ ว่าเค้า ชั่ว เค้าดี จริงๆ อย่างที่ผมพูดสักหน่อย

แล้วทำไม คุณจะต้องมาคาดคั้น กะผมล่ะ ว่า คนนู้นชั่วหรือไม่ คนนี้คนดีหรือเปล่า คุณบอกได้ไหม ว่าต้องการอะไร จึงต้องมาคาดคั้น กะผม

อ่าน โพสสุดท้ายของผมอีกที ผมน่ะเข้าใจคุณแล้ว ว่าคุณ ตั้งขึ้นมาเพื่อ บ่นคนเดียว ไม่ได้ย้อนถามแล้ว ว่า ใครคือ คือคนนอกระบบ......

แต่ ถ้าไม่คุย จะคิดคนเดียว จะตั้งกระทู้ ขึ้นมาทำไม กระทู้ ในบอร์ดสาธารณะ ไม่ใช่ personal area ที่ตั้งแล้ว ห้ามคนอื่น ไม่เห็นด้วย ห้ามคนอื่นคุยด้วย ...

ย้ำคิด ย้ำทำ กรูถูก ไม่ฟังใคร ก็ไปตะโกนในตุ้ม สิครับ .... :ph34r:

#271 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:28

อ่าน โพสสุดท้ายของผมอีกที ผมน่ะเข้าใจคุณแล้ว ว่าคุณ ตั้งขึ้นมาเพื่อ บ่นคนเดียว ไม่ได้ย้อนถามแล้ว ว่า ใครคือ คือคนนอกระบบ......

แต่ ถ้าไม่คุย จะคิดคนเดียว จะตั้งกระทู้ ขึ้นมาทำไม กระทู้ ในบอร์ดสาธารณะ ไม่ใช่ personal area ที่ตั้งแล้ว ห้ามคนอื่น ไม่เห็นด้วย ห้ามคนอื่นคุยด้วย ...

ย้ำคิด ย้ำทำ กรูถูก ไม่ฟังใคร ก็ไปตะโกนในตุ้ม สิครับ .... :ph34r:

ผมก็ไม่ได้บอกใคร ว่าห้ามไม่เห็นด้วยกะผม สักหน่อย

แต่คำถามเกี่ยวกับตัวบุคคล ผมไม่สะดวกจะให้ความเห็น ก้อตามนั้น

แต่ถ้าเป็นคำถามทั่วๆไป ที่ไม่จำเพาะตัวบุคคล ผมก็พยายามตอบทุกที ตอบเท่าที่ความสามารถอันพึงมี จะตอบได้

แล้วจะเอาอะไรกะผมอีกล่ะ ... ฮิ้ออออ

#272 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:33

เห็นเค้าทะเลาะเรื่องบิ๊กแบ๊กแล้ว บอกตรงๆ เห็นความห่วยแตกของรัฐบาลอีปูโง่ จนอยากจะให้มันออกไปด้วยกระบอกปืนจริงๆ :D :D :D :D

#273 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:44

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ (แม้จะมีความเห็นที่น่าสะอิดสะเอียน โผล่เข้ามาประปราย อิอิ)

ขอจบกระทู้ด้วยหลักการที่ทุกคนเห็นพ้องร่วมกันครับ

ปฎิบัติตามกฎหมายด้วยใจเป็นธรรม

#274 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:48

เห็นรัฐบาลชุดนี้ โกงถุงยังชีพของประชาชนแล้ว น่าให้กระบอกปืนจริงๆ :D :D

#275 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:55

อิอิ ใครจะโกง อะไรยังไง ก็ว่ากันไปตามระบบ ว่ากันไปตามกระบวนการยุติธรรม ที่เป็นธรรม เถอะครับ

เลิกเพ้อหากระบอกปืน เลิกเพ้อหาอำนาจนอกระบบเหอะ

เลิกหวังส้มหล่นด้วย อิอิ

ประเทศชาติจะได้เดินหน้าเสียที

#276 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:57

เห็นไอ้เหลิมใ้จชั่ว รวมหัวกันทั้งรัฐบาล คิดจะนิรโทษกรรมให้ไอ้แม้ว คนโกงชาติแล้ว น่าให้แดรกลูกตะกั่วจริงๆ :D :D :D

#277 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:01

ยังมีความเห็นน่าสะอิดสะเอียน เข้ามาประปรายนะครับ

แต่ผมเชื่อว่า สมาชิกเสรีไทย ซึ่งมีคุณธรรม ในหัวใจ คงไม่หวั่นไหว ไปกับความน่าสะอิดสะเอียนเหล่านั้นนะครับ

ผมเชื่อว่า ถ้าเราร่วมแรงร่วมใจกัน อำนาจนอกระบบ จะมีอำนาจแค่ไหน ก็คงไม่สามารถแทรกแซง ทำลายประชาธิปไตยของเราลงได้

OK นะครับ

#278 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:03

ยังไม่จบแหะ หนาได้ใจจริงๆ ตีมึนแบบนี้ แนวเดียวกับไอ้เวร เลยนี่น่า ^_^

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#279 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:05

ยังไม่จบแหะ หนาได้ใจจริงๆ ตีมึนแบบนี้ แนวเดียวกับไอ้เวร เลยนี่น่า ^_^

น่านนะสิ ครับ คุณช่วยบอกให้ คห ที่น่าสะอิดสะเอียน หยุดที

ผมล่ะอยากปิดกระทู้เต็มที

#280 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:10

ผมก็อยากปิดกระทู้ไร้สาระนี้เสียที สะอิดสะเอียน พวกกฎหมู่ไม่รู้กฎหมาย ช่วยคนโกง ใช้อาวุธสงครามจริงๆ :D :D

#281 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:14

เมื่อทุกคนมีความเห็นตรงกัน จึงขอปิดกระทู้นี้ ด้วยฉันทามติ ของชาวเสรีไทย

#282 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:19

เมื่อทุกคนเห็นชอบแล้ว ก็ขอปิดกระทู้ด้วยคน ขอเป็นกระทู้สุดท้าย ไม่ให้ควายแดงไม่มีสาระ โพสต์ความคิดเห็นซ้ำๆซากๆ ไร้สาระ ครับ

อย่าให้กฎหมู่ อยู่เหนือกฎหมาย
อย่าให้คนพาล ปกครองบ้านเมือง
อย่าให้คนโกงชาติ พ้นผิด โดยไม่ต้องติดคุก
อย่าให้เสื้อแดง เผาบ้านเผาเมือง ลอยนวล
อย่าให้เสื้อแดง กระทำย่ำยี สถาบันของชาติ

สรุปแล้ว ทั้งนี้ ทั้งนั้น ถ้ารัฐบาลชุดนี้ กระทำการอันไร้ซึ่งคุณธรรม จริยธรรม ใช้อำนาจเถื่อน เผด็จการช่วยคนเหล่านี้ ให้พ้นผิด โดยใช้เล่ห์เพทุบายทั้งหลายแหล่ โดยอ้างเสียงข้างมากไร้คุณภาพ ขอให้ใช้กระบอกปืน เล็งใส่หัวพวกมันทุกตัว :D :D :D

#283 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:21

เพ้อเจ้อจริงๆ คุณ จขกท. ปิดแบบเข้าข้างตัวเองแบบนี้ ทีหลังกคุยกับตัวเองในกระจกน่าจะเหมาะกว่านะครับ ^^

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#284 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:24

ผมพูดสั้นๆนะ

ถ้าคุณไม่ทำลายประเทศชาติ ทหารจะมาปฎิวัติ ผมจะอยู่ข้างคุณ
แต่ถ้าคุณทำลายประเทศชาติ แล้วมีพวกคุณตายเกิดขึ้น จงสำนึกว่า "พวกคุณเป็นต้นเหตุของการนองเลือด"
ระบบประชาธิปไตย มันไม่ใช่ว่า คุณมีเสียงมากกว่าแล้วจะทำอะไรก็ได้
ประชาธิปไตย มันจะเกิดขึ้นได้จากที่ คุณไม่ข่มขู่คนอื่น ไม่โกง และไม่ทุจริต
การที่คุณเอาคนมาข่มขู่คนอื่นอยู่ตลอดนั้น มันก็เท่ากับว่าคุณ "ทำลายประชาธิปไตย และทำลายประเทศชาติแล้ว"

คุณจะสีอะไรไม่สำคัญ แต่เข้าไปในสภาแล้ว เข้ามาบริหารประเทศแล้ว ทำความดี ช่วยเหลือปชช ไม่ทุจริต "ผมก็อยู่ข้างคุณ"

#285 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:31

อ้าว ยังไม่จบอีกแฮะ

ว้า ยังงี้ ในฐานะ จขกท คงต้องถือเป็นหน้าที่ ที่จะปิดกระทู้นี้อีกครั้ง

#286 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:32

เอาอย่างนี้ไหมครับ เปิดกระทู้ใหม่

ประชาธิปไตยไทย ที่ควรจะเป็น

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#287 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:33

ไปตีความคำว่า ประชาธิปไตย กันก่อนไหม

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#288 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:41

เอาอย่างนี้ไหมครับ เปิดกระทู้ใหม่

ประชาธิปไตยไทย ที่ควรจะเป็น

ถ้าจะถามผม

ก็จะตอบว่า ประชาธิปไตยของไทย ที่ควรจะเป็น ก็คือ

ประชาธิปไตย ที่ไม่มีอำนาจนอกระบบเข้ามาแทรกแซง
ประชาธิปไตย ที่ไม่มีการสังหารประชาชน
ประชาธิปไตย ที่ไม่มีการโกงชาติ โกงแผ่นดิน
(หากมีผู้ถูกกล่าวหาว่าโกงชาติ ให้ผู้ถูกกล่าวหา เข้าสู่กระบวนการยุติธรรม ที่เป็นธรรม ผิดว่าไปตามผิด ถูกว่าไปตามถูก)

แบบนี้ดีไหมครับ

#289 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:43

อะ คิดว่าจะจบแล้ว งั้นขอปิดกระทู้ด้วยคน

อย่าให้คนโกงชาติ พ้นผิด โดยไม่ต้องติดคุก
อย่าให้เสื้อแดง เผาบ้านเผาเมือง ลอยนวล
อย่าให้เสื้อแดง กระทำย่ำยี สถาบันของชาติ

สรุปแล้ว ทั้งนี้ ทั้งนั้น ถ้ารัฐบาลชุดนี้ กระทำการอันไร้ซึ่งคุณธรรม จริยธรรม ใช้อำนาจเถื่อน เผด็จการช่วยคนเหล่านี้ ให้พ้นผิด โดยใช้เล่ห์เพทุบายทั้งหลายแหล่ โดยอ้างเสียงข้างมากไร้คุณภาพ มาเป็นข้ออ้างในการกระทำฉ้อฉล ขอให้ใช้กระบอกปืน เล็งใส่หัวพวกมันทุกตัว

#290 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:45

อ้าว ยังมีคนไม่จบ ว้า ยังงี้ ในฐานะ จขกท คงต้องถือเป็นหน้าที่ ที่จะปิดกระทู้นี้อีกครั้ง

#291 HWD

HWD

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:48

อ้าว ยังไม่จบอีกแฮะ ว้า ยังงี้ ในฐานะ จขกท คงต้องถือเป็นหน้าที่ ที่จะปิดกระทู้นี้อีกครั้ง ปฎิบัติตามกฎหมายด้วยใจเป็นธรรม ยึดถือคุณธรรมเป็นตัวตั้ง ต่อต้านอำนาจนอกระบบ จรรโลงระบอบประชาธิปไตย ที่ปราศจากการเข่นฆ่าประชาชน

เฮ้อ! คุณเอาเปลือกหรือนามธรรมมาอ้างแล้วบอกทุกคนยอมรับมันแล้วก็เหมือนคุนเอากำปั้นทุบดินนั่นแหละ... ถ้าคุณมีอุดมคติที่มั่นคงในการสร้างสังคมประชาธิปไตย คุณต้องเข้มแข็งและอยากรู้อยากเห็นในความจริงข้างในเปลือกนี้ด้วย... เพราะใครก็อ้างเปลือกหรือนามธรรมเหล่านี้ได้ สังคมเราจะเข้มแข็งไม่ใช่เพราะทุกคนท่องคาถานี้ได้ แต่ต้องเข้าใจและสามารถแลกเปลี่ยนความคิดวิเคราะห์อย่างเคารพซึ่งกันและกัน ประชาธิปไตยจึงจะเบ่งบาน และ มันจะเป็นเกราะป้องกันอำนาจนอกระบบของคุณโดยปริยาย ไม่จำเป็นต้องร้องแรกแหกกระเฌอหามันเลย

เสื้อแดงกับเสื้อเหลืองก็มีอุดมคติที่ดีทั้งสองฝั่งแหละ มีคนเอาเปลือกนามธรรมยัดใส่มือยัดใส่หัวให้ท่องเหมือนฟังพระสวดแล้วก็ต่างอวดอ้างว่าตนถูกตนดี... ตนเป็นฝ่ายประชาธิปไตย ทั้งสิ้น แล้วสังคมเราไปถึงไหนกันครับคุณ Mark lover

ถึงตรงนี้ คุณจะปิดกระทู้ก็เอาเถอะ แต่อย่าปิดใจเลย ถ้าคุณเปลี่ยนหนึ่งคน ก็อาจมีอีกคนเปลี่ยนด้วย หลายคนเปลี่ยน ประชาธิปไตยที่แท้จริงก็จะมาเอง ไม่ต้องเรียกหา

#292 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:49

อะ คิดว่าจะจบแล้ว งั้นขอปิดกระทู้ด้วยคน ควายแดง มันไม่เข้าใจ ต้องตอกย้ำให้เข้าใจ :D

สรุปแล้ว ทั้งนี้ ทั้งนั้น ถ้ารัฐบาลชุดนี้ กระทำการอันไร้ซึ่งคุณธรรม จริยธรรม ใช้อำนาจเถื่อน เผด็จการช่วยคนเหล่านี้ ให้พ้นผิด โดยใช้เล่ห์เพทุบายทั้งหลายแหล่ โดยอ้างเสียงข้างมากไร้คุณภาพ มาเป็นข้ออ้างในการกระทำฉ้อฉล ขอให้ใช้กระบอกปืน เล็งใส่หัวพวกมันทุกตัว

#293 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:49

อ้าว ยังไม่จบอีกแฮะ ว้า ยังงี้ ในฐานะ จขกท คงต้องถือเป็นหน้าที่ ที่จะปิดกระทู้นี้อีกครั้ง ปฎิบัติตามกฎหมายด้วยใจเป็นธรรม ยึดถือคุณธรรมเป็นตัวตั้ง ต่อต้านอำนาจนอกระบบ จรรโลงระบอบประชาธิปไตย ที่ปราศจากการเข่นฆ่าประชาชน

เฮ้อ! คุณเอาเปลือกหรือนามธรรมมาอ้างแล้วบอกทุกคนยอมรับมันแล้วก็เหมือนคุนเอากำปั้นทุบดินนั่นแหละ... ถ้าคุณมีอุดมคติที่มั่นคงในการสร้างสังคมประชาธิปไตย คุณต้องเข้มแข็งและอยากรู้อยากเห็นในความจริงข้างในเปลือกนี้ด้วย... เพราะใครก็อ้างเปลือกหรือนามธรรมเหล่านี้ได้ สังคมเราจะเข้มแข็งไม่ใช่เพราะทุกคนท่องคาถานี้ได้ แต่ต้องเข้าใจและสามารถแลกเปลี่ยนความคิดวิเคราะห์อย่างเคารพซึ่งกันและกัน ประชาธิปไตยจึงจะเบ่งบาน และ มันจะเป็นเกราะป้องกันอำนาจนอกระบบของคุณโดยปริยาย ไม่จำเป็นต้องร้องแรกแหกกระเฌอหามันเลย

เสื้อแดงกับเสื้อเหลืองก็มีอุดมคติที่ดีทั้งสองฝั่งแหละ มีคนเอาเปลือกนามธรรมยัดใส่มือยัดใส่หัวให้ท่องเหมือนฟังพระสวดแล้วก็ต่างอวดอ้างว่าตนถูกตนดี... ตนเป็นฝ่ายประชาธิปไตย ทั้งสิ้น แล้วสังคมเราไปถึงไหนกันครับคุณ Mark lover

ถึงตรงนี้ คุณจะปิดกระทู้ก็เอาเถอะ แต่อย่าปิดใจเลย ถ้าคุณเปลี่ยนหนึ่งคน ก็อาจมีอีกคนเปลี่ยนด้วย หลายคนเปลี่ยน ประชาธิปไตยที่แท้จริงก็จะมาเอง ไม่ต้องเรียกหา

มันเข้ามาป่วนนะครับ ไม่มีไรมาก สมองฝังชิบควายแดงมา ก็งี้แหละ :D :D :D

#294 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:54

ผมชอบความคิดเห็นของคุณครับ เพราะ เป็นความคิดเห็นเชิงวิชาการ ที่ จริงใจ สุภาพ ไม่ชวนทะเลาะ ผมดีใจครับ ที่เว็บคุณภาพอย่างเสรีไทย มีสมาชิกเปี่ยมคุณภาพแบบคุณ

ปล. ถึงแม้จะมีสมาชิก ที่มีความเห็น น่าสะอิดสะเอียน เปี่ยมไปด้วยอคติ ปะปน ในเสรีไทย อยู่บ้าง แต่ก็นับว่าเป็นส่วนน้อย ...

ขอให้เสรีไทยเป็นเสาหลัก ในโลกไซเบอร์ ที่ช่วยจรรโลงระบอบประชาธิปไตยต่อไป

#295 stormtrooper

stormtrooper

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:56

ขอสรุปละกันนะครับ

เอาเป็นว่าเราชาวเสรีไทย ทุกคน เห็นตรงกันว่า การใช้กฎหมู่ ทำลายหลักกฎหมาย ใช้อาวุธสงครามกับเจ้าหน้าที่รัฐและประชาชน จำเป็นต้องถูกปราบปราม

OK นะครับ

#296 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:58

ปล. เพื่อเป็นการเปิดโอกาส ให้เพื่อนสมาชิก ได้มีโอกาส อภิปรายกัน ในเรื่องประชาธิปไตย ต่อไป อย่างหลากหลาย

ผมตัดสินใจครับ ว่าจะ เปิด กระทู้นี้ต่อไป

ถึงแม้ว่า การเปิดกระทู้นี้ต่อไปของผม จะทำให้ผมต้องเจ็บปวด ทรมาน จากความเห็น ที่น่าสะอิดสะเอียน ก็ตาม

แต่ผมจะอดทนครับ เพราะ ประชาธิปไตย ย่อมต้องแลกมาซึ่งความเจ็บปวดบ้าง ..

ผมไม่หวังอะไรมาก หวังแค่เพียงกำลังใจ จากชาวเสรีไทย ที่จะช่วยให้ผมยืนหยัด ต่อสู้ เพื่อประชาธิไปไตยต่อไปครับ

#297 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:59

เอาเป็นว่าเราชาวเสรีไทย ทุกคน เห็นตรงกันว่า การใช้กฎหมู่ ทำลายหลักกฎหมาย ใช้อาวุธสงครามกับเจ้าหน้าที่รัฐและประชาชน จำเป็นต้องถูกปราบปราม

OK นะครับ

ผมเห็นด้วยครับ

#298 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:00

ว่าแล้ว ก็ขอเปิดกระทู้ด้วย เจตนารมย์ ประชาธิปไตย

#299 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:01

OK นะครับ

ผมเห็นด้วยครับ

ขอโคทอีกที เผื่อควายแดงไม่เห็น :D :D :D

#300 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:02

ปล. เพื่อเป็นการเปิดโอกาส ให้เพื่อนสมาชิก ได้มีโอกาส อภิปรายกัน ในเรื่องประชาธิปไตย ต่อไป อย่างหลากหลาย

ผมตัดสินใจครับ ว่าจะ เปิด กระทู้นี้ต่อไป

ถึงแม้ว่า การเปิดกระทู้นี้ต่อไปของผม จะทำให้ผมต้องเจ็บปวด ทรมาน จากความเห็น ที่น่าสะอิดสะเอียน ก็ตาม

แต่ผมจะอดทนครับ เพราะ ประชาธิปไตย ย่อมต้องแลกมาซึ่งความเจ็บปวดบ้าง ..

ผมไม่หวังอะไรมาก หวังแค่เพียงกำลังใจ จากชาวเสรีไทย ที่จะช่วยให้ผมยืนหยัด ต่อสู้ เพื่อประชาธิไปไตยต่อไปครับ

เห็นไหม ล่ะครับ พูดไม่ทันขาดคำ มัน (ความเห็นที่น่าสะอิดสะเอียน) ก็มา อิอิ

แต่ไม่เป็นไรครับ ผมจะยืนหยัด ต่อสู้ เพื่อประชาธิปไตยต่อไป