Jump to content

- - - - -

ถึงสิงห์สนามหลวงและคุณ amplepoor เรื่อง "ชายชุดดำ" เอาแบบเคลียร์ๆเลยดีกว่า หลังจากนั้นผมจะนำเสนอต่อใครเผา CTW หลังสิงห์ฯมา

• Please log in to reply
375 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:48

*
POPULAR

เอาไปโหลดอ่านกันเล่นๆครับ "จุลสารราชดำเนิน" จากสมาคมนักข่าว

จะได้รู้ว่าภาพในตำนานที่เสื้อแดงชอบบิดเบือนเรื่องจริงเป็นเช่นไร

http://www.tja.or.th...&id=556:2553-53

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#52 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:54

นั่งรอครับ............เรียกเชิญท่านสิงห์ ด้วยครับ กลัวรอเก้อ............... :lol:

#53 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:54

เรา -จะใช้-หลักฐาน ภาพ+คลิป ที่อ้างอิงเวลาสถานที่ รัศมี ครึ่งวงกลม ประมาณ 400 เมตร ตั้งแต่ 13.00 ถึง ......
และใช้ คลิป+ภาำพ ของ[คนอื่น+สถานีโทรทัศน์(รายงานสด)] ประกอบ

ถ้าผมจะขำโพสต์นี้ จะผิดกติกาใหมครับ
ครือว่า เขาตีวงกลมขนาด 400 เมตรไว้
แล้วบอกว่า จะใช้-หลักฐาน ภาพ+คลิป ที่อ้างอิงเวลาสถานที่
รัศมี ครึ่งวงกลม ประมาณ 400 เมตร ตั้งแต่ 13.00 ถึง ......

ก็อยากจะทราบว่า รัศมีครึ่งวงกลมนี่ วัดจากใหนถึงใหน เช่น

1 จากศูนย์กลางออกมาแค่ครึ่งนึงของเส้นรัศมี ก็จะมีจุดที่มาร์คสี่เหลี่ยมหายไปครึ่งนึง

2 ครึ่งวงกลมแบบผ่าครึ่ง เช่นจาก 12 น. มา 6 น. หรือ 3 น. มา 9 น. ก็จะมีสี่เหลี่ยมหายไปครึ่งๆ เหมือนกัน

สรุปว่าตีวงกลมมาเพื่อจะตบปากตัวเองหรือป่าวฮาฟฟฟ

จะแสดง ตลกหรือ
1. เส้น สีเหลือง อยู่กลาง วงสีเขียว หรือ
2. วงสีเขียว เขาเรียกว่า วงกลม หรือ วงรี
3. เราเขียนบอกไว้ตรงไหน ว่าวงรี มี รัศมี ประมาณ 400 เมตร

.
.

#54 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:27

ไม่ตลกนะ น่าสมเพชนายมากกว่า
เราเขียนคำว่าวงรีไว้ตรงใหนหือ
มีแต่นายที่เขียนว่า รัศมี ครึ่งวงกลม
แล้วเอาคำว่าวงรีมายัดปากคนอื่น

ปัญญาอ่อนจิ๊งงง

#55 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:32

*
POPULAR

เรา -จะใช้-หลักฐาน ภาพ+คลิป ที่อ้างอิงเวลาสถานที่ รัศมี ครึ่งวงกลม ประมาณ 400 เมตร ตั้งแต่ 13.00 ถึง ......
และใช้ คลิป+ภาำพ ของ[คนอื่น+สถานีโทรทัศน์(รายงานสด)] ประกอบ

ถ้าผมจะขำโพสต์นี้ จะผิดกติกาใหมครับ
ครือว่า เขาตีวงกลมขนาด 400 เมตรไว้
แล้วบอกว่า จะใช้-หลักฐาน ภาพ+คลิป ที่อ้างอิงเวลาสถานที่
รัศมี ครึ่งวงกลม ประมาณ 400 เมตร ตั้งแต่ 13.00 ถึง ......

ก็อยากจะทราบว่า รัศมีครึ่งวงกลมนี่ วัดจากใหนถึงใหน เช่น

1 จากศูนย์กลางออกมาแค่ครึ่งนึงของเส้นรัศมี ก็จะมีจุดที่มาร์คสี่เหลี่ยมหายไปครึ่งนึง

2 ครึ่งวงกลมแบบผ่าครึ่ง เช่นจาก 12 น. มา 6 น. หรือ 3 น. มา 9 น. ก็จะมีสี่เหลี่ยมหายไปครึ่งๆ เหมือนกัน

สรุปว่าตีวงกลมมาเพื่อจะตบปากตัวเองหรือป่าวฮาฟฟฟ

1. เส้น สีเหลือง อยู่กลาง วงสีเขียว หรือ
2. วงสีเขียว เขาเรียกว่า วงกลม หรือ วงรี
3. เราเขียนบอกไว้ตรงไหน ว่าวงรี มี รัศมี ประมาณ 400 เมตร

"งง" เหมือนเดิม

เห็นเขาว่ากันว่า "อัจฉริยะ" กับ "ปัญญาอ่อน" มีแค่เส้นบางๆกั้นอยู่...

ท่าจะจริง... :D :D :D

:D

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#56 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:45

ช่วยหาคำว่าวงรีจากที่ผมโพสต์ด้วยเถิด
ผมตาไม่ดี มองเห็นแต่คำว่าวงกลม

ครือว่า เขาตีวงกลม[1]ขนาด 400 เมตรไว้
รัศมี ครึ่งวงกลม[2] ประมาณ 400 เมตร ตั้งแต่ 13.00 ถึง ......

ก็อยากจะทราบว่า รัศมีครึ่งวงกลม[3]นี่ วัดจากใหนถึงใหน เช่น

2 ครึ่งวงกลม[4]แบบผ่าครึ่ง เช่นจาก 12 น. มา 6 น. หรือ 3 น. มา 9 น. ก็จะมีสี่เหลี่ยมหายไปครึ่งๆ เหมือนกัน

สรุปว่าตีวงกลม[5]มาเพื่อจะตบปากตัวเองหรือป่าวฮาฟฟฟ

#57 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:52

ไอ้พวกเสื้อดำน่ะมีจริง แต่ตอนนี้ หนีหางจุกตรูด
กระทั่งได้พวกแกนนำเอง เผลอเมื่อไร ตายโหงแน่ๆ

เมริงอย่าเผลอแล้วกันพวกแกนนำเสื้อแดง เลือดมันต้องล้างด้วยเลือดหว่ะ
เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#58 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:56

ท่าน 5m ครับ ถ้า ยังไง ไปตามท่านสิงห์มาทีครับ หรือ ถ้าจะเป็นคน โต้แย้ง แทน ก็ บอก ท่านเจ้าของกระทู้เลยครับ

#59 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:05

ไอ้สิง มันไปไม่เป็นหรอก วุ่นมากกว่านี้ ไอ้สิง อาจโดนทหารอุ้มไปสอบ
ไอ้สิง มันมีรูปต้นฉบับที่ เสื้อแดงยืนรุมไอ้คนเสื้อแดงที่หัวแบะ
อุ้มไปสอบ อาจได้ข้อมูลพวกเสื้อดำเยอะแยะเลย
เล่นกับพวกนี้ แนะนำว่า เล่นตรงๆ ไม่สนุกหรอก อุ้มแม่มไปสอบในค่ายแล้วจำหน่ายเลย
เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#60 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:10

ขอติดตามกระทู้นะครับ แต่ง่วงนอนแหล่วววววววววววววววววว!!

#61 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:13

ไอ้ตัวที่อยู่สนามหลวง กำลังวิ่งหนีเทศกิจอยู่มั๊ง

#62 คนบ้านนอก

คนบ้านนอก

ร้านเก่า เจ้าเดิม

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:17

ตูว่า จะหมา รึ สิง ก็คราวนี้แหละ :D :D

อยากให้เมืองไทย เป็นเหมือนเดิม 

#63 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:28

ผมว่า 5M น่าจะแสดงอะไรที่ไม่เรียกว่าจินตนาการให้ดูหน่อยนะ

เอาแบบนาทีต่อนาทีที่บอกนั่นแหละ ตั้งกระทู้ใหม่เลยก็ได้

#64 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:31

เอาไปโหลดอ่านกันเล่นๆครับ "จุลสารราชดำเนิน" จากสมาคมนักข่าว

จะได้รู้ว่าภาพในตำนานที่เสื้อแดงชอบบิดเบือนเรื่องจริงเป็นเช่นไร

http://www.tja.or.th...&id=556:2553-53

โพสต์นี้

เจ็บ

#65 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:43

สงสัย 5 m คงมึนอยู่ครับ

ผมติดตามอยู่ครับ แต่ตอนนี้ขอเอาลูกเข้านอนก่อนนะครับ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#66 ชายกลาง

ชายกลาง

น้องเก่า

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:00

.
.

อย่าใช้จิตนาการกับคำพูด คิดว่าตัวเองเป็นกวีหรือไง ถึงอยากจะใช้คำพูดแบบเพอเฟ็ค อ่ะดิ แต่บอกตรงๆ มืงมันปัญญาอ่อนอ่ะ
จะพิมพ์ อะไรก็ อธิบายให้เหมือนคนเขาพิมพ์ ไม่ใช่ พิมพ์ไปเปิดพจนานุกรมไป เรียงประโยคได้ปัญญาอ่อนมากๆ นึกว่าตัวเองเป็น สุนทรภู่ หรือไง

#67 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:17

ผมเชื่อน่ะครับสื่อทุกสำนักมีภาพข่าวในช่วงนั้นทุกสื่อ
แต่ก้อแปลกมากที่สื่อหลักๆ...กลับทำเงียบ เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

เอ่อ...ผมจินตนาการเอาน่ะครับ รอท่านโจโฉ ต่อดีกว่าครับ

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#68 dvung

dvung

น้องเก่า

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:35

เฮ้อ คือคุณสิงค์ น่ะ ยังพอรู้เรื่อง แต่คุณ m นี่สิ ยอมรับว่าโง่ครับผมตามโพสแบบคุณ m ไม่ทันจริงๆไม่เข้าใจ ว่าสื่อสารอะไร ต้องการอะไร
เล่นเอาหงุดหงิดเลย

#69 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:44

คิดซะว่ามีออกแขกรอล่ะกัน ทุกท่าน
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#70 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:50

คู่หูดูโอ้

mmmmmมึนสสสส์ กับ สิงห์เอ๋งงงง......

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#71 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:40

คุณ เอ็ม นี่คือ ขนมสาคู แห่งลากดำนาหรือนี่
ตัดแปะแล้วพูดน้อยๆ
โอ้ว ไอด้อลเลยนะ นักรบจากอนาคต

#72 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:45

คุณ เอ็ม นี่คือ ขนมสาคู แห่งลากดำนาหรือนี่
ตัดแปะแล้วพูดน้อยๆ
โอ้ว ไอด้อลเลยนะ นักรบจากอนาคต

เหมาะแก่ความสามารถในการจินตนาการน้ำแตก ที่ห้องราชดำเนิน เท่านั้น...

ผมว่าสมาชิกในเสรีไทย ความสามารถเรื่องจินตนาการคงไม่ถึงขั้น

จึงไม่ค่อยเข้าใจในสิ่งที่ห้าเอ็ม นำเสนอ...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#73 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:54

ยาวไปคับพี่โจ ปูเสื่อแล้ว

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#74 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:59

เฮ้อ คือคุณสิงค์ น่ะ ยังพอรู้เรื่อง แต่คุณ m นี่สิ ยอมรับว่าโง่ครับผมตามโพสแบบคุณ m ไม่ทันจริงๆไม่เข้าใจ ว่าสื่อสารอะไร ต้องการอะไร
เล่นเอาหงุดหงิดเลย

คงจะสื่อสารเีรื่องคลิปเสียงตัดต่อมาร์คสั่งฆ่าประชาชน!!!

วินาทีต่อวินาที 55555555555555555555555555555555

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#75 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:18

สงสัยเอ็มจะเป็นไอเหวง พูดไม่รู้เรื่องเหมือนกัน

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#76 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:29

ชุดข้อมูลภาพชายชุดดำหลายๆ ภาพ* (ส่วนใหญ่จะเป็นเหตุการณ์ที่สี่แยกคอกวัว 10 เม.ย.) ที่คุณโจโฉนายกตลอดกาลหยิบยกมาวางไว้ในกระทู้
ซึ่งถูกสร้างและปล่อยออกมานำเสนอชวนเชื่อต่อสาธารณะชนอย่างเป็นทางการทั้งในและนอกสภาเกือบตลอดระยะเวลาสองปี
(ไปดูคำต่อคำ การปราศรัยโดย 2 คีย์แมน อภิสิทธิ์และสุเทพ แทบจะไม่พูดถึงรายละเอียดที่เกี่ยวกับเหตุการณ์เลย มีแต่พูดข้อมูลของผู้เสียชีวิต)

มาจนถึงบัดนี้ ทางฟากฝั่งประชาธิปัตย์ที่ได้มากลายเป็นฝ่ายค้าน ได้เริ่มมีการเปลี่ยนข้อมูลที่เคยเป็นเท็จให้กลายมาเป็นจริงบางส่วนบ้างแล้ว
ดังนั้นผมขอรอชมคลิปของศิริโชคและชวนนท์ ที่เอาข้อมูลชายชุดดำมาแสดงที่สวนลุมพินีเมื่อเย็นวานนี้ (13 ต.ค.) ให้เสร็จเสียก่อน
ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าต้องใช้เวลานานแค่ไหน ที่พรรคประชาธิปัตย์จะเอาข้อมูลการปราศรัยของเมื่อวานมาอัพขึ้น youtube

และเพื่อเป็นการไม่ให้ผู้ติดตามอ่านเสียเวลา คุณโจโฉนายกตลอดกาลสามารถนำเรื่อง CTW มานำเสนอก่อนก็ได้ครับ

หมายเหตุ ถ้าเล่นกันด้วยชุดข้อมูลเก่าที่ชวนเชื่อมาเป็นเวลา 2 ปี เงื่อนเวลาไม่ได้ครับ คุณ redspy ยังออกมาบอกเล่าเรื่องใหม่เลย
รักคนเสื้อแดง

#77 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:11

มาเพื่อที่จะบอกว่าคุณสิงห์เข้ามาแล้ว

ก็รอท่านโจโฉ :)

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#78 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:28

ชุดข้อมูลภาพชายชุดดำหลายๆ ภาพ* (ส่วนใหญ่จะเป็นเหตุการณ์ที่สี่แยกคอกวัว 10 เม.ย.) ที่คุณโจโฉนายกตลอดกาลหยิบยกมาวางไว้ในกระทู้
ซึ่งถูกสร้างและปล่อยออกมานำเสนอชวนเชื่อต่อสาธารณะชนอย่างเป็นทางการทั้งในและนอกสภาเกือบตลอดระยะเวลาสองปี
(ไปดูคำต่อคำ การปราศรัยโดย 2 คีย์แมน อภิสิทธิ์และสุเทพ แทบจะไม่พูดถึงรายละเอียดที่เกี่ยวกับเหตุการณ์เลย มีแต่พูดข้อมูลของผู้เสียชีวิต)

มาจนถึงบัดนี้ ทางฟากฝั่งประชาธิปัตย์ที่ได้มากลายเป็นฝ่ายค้าน ได้เริ่มมีการเปลี่ยนข้อมูลที่เคยเป็นเท็จให้กลายมาเป็นจริงบางส่วนบ้างแล้ว
ดังนั้นผมขอรอชมคลิปของศิริโชคและชวนนท์ ที่เอาข้อมูลชายชุดดำมาแสดงที่สวนลุมพินีเมื่อเย็นวานนี้ (13 ต.ค.) ให้เสร็จเสียก่อน
ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าต้องใช้เวลานานแค่ไหน ที่พรรคประชาธิปัตย์จะเอาข้อมูลการปราศรัยของเมื่อวานมาอัพขึ้น youtube

และเพื่อเป็นการไม่ให้ผู้ติดตามอ่านเสียเวลา คุณโจโฉนายกตลอดกาลสามารถนำเรื่อง CTW มานำเสนอก่อนก็ได้ครับ

หมายเหตุ ถ้าเล่นกันด้วยชุดข้อมูลเก่าที่ชวนเชื่อมาเป็นเวลา 2 ปี เงื่อนเวลาไม่ได้ครับ คุณ redspy ยังออกมาบอกเล่าเรื่องใหม่เลย

ท่านโจโฉ ครับ สิงห์เคลียร์สุดแล้วได้แค่นี้ เป็นอันว่าเรื่องชายชุดดำสำหรับสิงห์ถือว่าจบแค่นี้
ท่านโจจะถือว่า ไม่ต้องให้ความสำคัญกับสิงห์อีกต่อไป นำเรื่องctwมาต่อดีไหมครับ
ผมก็รอดูอยู่เหมือนกัน จะถือว่าผมสำคัญกว่าสิงห์ได้ไหมครับ หรือ ยังคิดว่าต้องให้ความสำคัญกับสิงห์มาก่อน
ผมก็อุตส่าห์อดทนกับความรำคาญสิงห์ก็เพื่อรอดูเรื่อง ctw นี่แหละครับ

#79 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:03

เอามาทั้ง สอง สิงห์เลยดีกว่าครับ
ช่วยๆกัน

หวังว่าท่าน โจโฉ คงพอรับมือได้

#80 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:10

รออย่างใจจดใจจ่อ ครับ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#81 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:12

จัดมา

#82 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:47

แล้วที่มีภาพจากคนเสื้อแดงที่เป็นการจัดฉากว่ามีคนถูกยิงตายเกลื่อน ทำไมไม่มีใครพูดถึง หลังจากการสลายการชุมนุม มีการแสดงละครว่าทหารทำร้ายประชาชนแม่มก็ดันเอาภาพถ่ายจากการแสดงมาปลุกระดมหาว่าเป็นเรื่องจริง นอกจากนี้ยังมีการนำภาพที่ทหารตายในเขตสามจังหวัดภาคใต้มาหาว่าเป็นทหารที่ถูกยิงตายเพราะไม่ยอมทำร้ายประชาชนด้วย นี่ยังไม่นับที่เอาภาพสมัยพฤษภาทมิฬมามั่วอีกนะ ก่อนจะไปกล่าวหาว่าเขาเอาภาพเก่ามาหลอก ดูตัวเองซะมั่งเถอะคุณสิง

#83 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:13

โอเคครับทุกท่าน ขอติดไว้ 18.20 วันนี้ เพราะติดภารกิจรับรอง

พวกจีนแดง ตอนนี้ผมตอบผ่านมือถืออยู่ครับ

#84 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:44

เสื้อแดง สมองมีแต่เรื่อง แถ ไอเรื่องยอมรับความจริง ไม่มีหรอก

#85 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:58

ผมนำเสนอ "บางส่วน" ก่อนนะครับ ดูได้ที่หน้าหนึ่ง ในพื้นที่แรกที่ผมจองไว้

สำหรับการลงรูป "ใครเผา CTW" เชิญชม และวิจารณ์กันไปก่อนเลยครับ

เดี๋ยวมาดูภาพอื่นๆเย็นนี้

#86 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:59

ตอนนี้ผมตอบบนโน้ตบุ๊ค และไปส่งแขกกลับบ้านก่อน

เดี๋ยวเจอกันเย็นนี้ครับ ผมยังอ่านกระทู้นี้ผ่านมือถือครับ หลังจากนี้

#87 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:00

ภาพชุดแรกหลังจากที่ทุกท่านรอคอย ผมขอเลื่อนการนำเสนอภาพบางส่วน

จากที่นัดทุกท่านเวลา 18.20 มาเป็นตอนนี้ ขอย้ำว่านี่แค่บางส่วน

ของเต็มจะมาในเวลา 18.20 วันนี้

จากประเด็นที่มีการใส่ร้ายว่าเป็นกลุ่มเสื้อหลากสี เอย พันธมิตร เอย

เผา CTW เพราะดูจากลักษณะการแต่งกายและใช้สายรัดข้อมือธงชาติ

เราจะมาดูภาพเหล่านี้กันครับ

ภาพล่าสุดที่ผมนำเสนอ

#88 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

ต้องให้ผมอธิบายเพิ่มไหมครับว่าเป็นคนกลุ่มไหนเผา CTW

ภายใต้สังกัดเสื้อแดงมีกลุ่มที่ชื่อว่า "นักรบโรนิน" หรือเปล่าครับ

#89 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:00

จินตนาการ จากรูปที่ไม่สามารถระบุ เวลาได้ หรือ ลำดับเหตการณ์ได้

หรือ
จะสู้ ภาพ+คลิป ที่สร้างระบุ --เวลาได้-- ในรัศมีประมาณ 400 เมตร จากแยกราชประสงค์

ใครเป็นแค่ นักปะภาพ ที่ได้-แต่-ฟังเขา เล่า หรือ คอยรับภาพ -เฉยๆ-

ตัวอย่างภาพ ที่ระบุเวลา(สถานที่) ได้

.

#90 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:20

จินตนาการ จากรูปที่ไม่สามารถระบุ เวลาได้ หรือ ลำดับเหตการณ์ได้

หรือ
จะสู้ ภาพ+คลิป ที่สร้างระบุ --เวลาได้-- ในรัศมีประมาณ 400 เมตร จากแยกราชประสงค์

ใครเป็นแค่ นักปะภาพ ที่ได้-แต่-ฟังเขา เล่า หรือ คอยรับภาพ -เฉยๆ-

ตัวอย่างภาพ ที่ระบุเวลา(สถานที่) ได้

.

รูปที่ผมนำมาแสดงก็แค่บอกทฤษฎี "ใครเผา CTW" เป็นรูปบางส่วนของที่ผมมี

และแสดงให้เห็นว่าเป็นคนกลุ่มไหน ในขณะนั้น รูปทั้งหมดก็มาจากเหตุการณ์การชุมนุมของ

คนเสื้อแดงทั้งสิ้น เหตุไฉน นาย 5 M ต้องรีบตีตนไปก่อนไข้เล่า ยังไงเสียผม

ก็กำลังจะแสดงภาพชุดที่เหลืออยูแล้วไม่ต้องห่วง

#91 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:23

1 ผมขอรอชมคลิปของศิริโชคและชวนนท์ ที่เอาข้อมูลชายชุดดำมาแสดงที่สวนลุมพินีเมื่อเย็นวานนี้ (13 ต.ค.) ให้เสร็จเสียก่อน

2 หมายเหตุ ถ้าเล่นกันด้วยชุดข้อมูลเก่าที่ชวนเชื่อมาเป็นเวลา 2 ปี เงื่อนเวลาไม่ได้ครับ คุณ redspy ยังออกมาบอกเล่าเรื่องใหม่เลย

ผมตีความว่า

1 หมายถึงสิงห์สนามหลวง ไม่กล้าสู้
เพราะจำได้ว่า เขาบอกจะไปสวนลุม (แถวบ้านเขาเลยนะนั่น)

2 หมายความว่า กล่าวหาคนอื่นอย่างเลื่อนลอย
อันนี้เป็นเทคนิคไอ้เสือถอย

สรุปว่า สิงห์สนามหลวง ไม่มีอะไรจะต่อสู้ ยอมแพ้
ไม่โต้แย้งข้อกล่าวหาของพวกเราอีกแล้ว

#92 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:25

ผมเดาได้เลยว่านาย 5 M ใช้ทฤษฎี 400 เมตรรอบราชประสงค์

ดั่งภาพที่ผมแสดงต่อไปนี้แน่ๆ

#93 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:26

มารึยังล่ะ "ไอ้สิงห์ขยะ"

ตอแหลฯ เป็นไฟเชียวนะ

ผมรอดูมันเข้ามาแถเหมือนกันท่าน :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#94 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:27

ถ้าทฤษฎี 400 เมตรรอบราชประสงค์ ก็คงไม่มีอะไรใหม่ไปกว่าที่ผมแสดงข้างบนนี้แล้วกระมัง

เพราะทฤษฎี 400 เมตร พวกท่านเสื้อแดงพยายามสร้างและกล่อมให้ตัวเองเชื่อมานานแล้วนี่ครับ

#95 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:32

ผมเดาได้เลยว่านาย 5 M ใช้ทฤษฎี 400 เมตรรอบราชประสงค์

ดั่งภาพที่ผมแสดงต่อไปนี้แน่ๆ

แล้วแปลก -ตรงไหน- เพราะเป็นภาพที่ เรา ประกอบ ขึ้นมาเอง ที่อ้างอิง เวลาได้

แต่ ก็ยังมี ภาำพ ที่ใช้ คลิปอ้างอิงเวลาได้ รวมประกอบ ภาำพ จะมีรัศมีกว้างกว่าภาพนี้ มีการเผยแพร่แล้ว กว่า 2 ปี

Edited by mmmmm, 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:35.

#96 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:48

อ้างอิงได้ และได้เผยแพร่มากว่าสองปี

แปลว่าเชื่อถือได้มากกว่า หรือคะ

แปลว่า ตัดต่อ เพื่อรับค่าเอกสาร วิชาการ ปลอม ไม่ได้หรือคะ

ปล รับประทานดันค่ะ เอกสารวิชาการคือหลักฐานปลอมเพื่อใส่ความ ใครที่เป็นเสี้ยนหนามจิตใจคนต่างประเทศน่ะค่ะ

#97 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:53

แปลว่า ผมทายแม่น ว่านาย 5 M จะใช้มุขนี้ ตามสบายครับ

เดี่ยวผมขออัพโหลดรูป CTW ก่อน กลับมาเหนื่อยมากๆล้าไปทั้งตัว

แต่เพื่อเพื่อนสมาชิกที่รอคอย ผมจะรีบจัดการอัพโหลดให้ที่หน้าหนึ่งครับ

#98 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:06

ขอเวลาสักครู่ เนื่องจากคุณภาพของอินเตอร์เน็ตไม่เอื้ออำนวย

ว่าจะเลิกใช้แล้ว TOT เน็ตน่าเบื่อ

#99 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:08

แปลว่า ผมทายแม่น ว่านาย 5 M จะใช้มุขนี้ ตามสบายครับ

เดี่ยวผมขออัพโหลดรูป CTW ก่อน กลับมาเหนื่อยมากๆล้าไปทั้งตัว

แต่เพื่อเพื่อนสมาชิกที่รอคอย ผมจะรีบจัดการอัพโหลดให้ที่หน้าหนึ่งครับ

ท่านโจโฉผักก่อนก็ได้ครับแล้วทุ้มนึงค่อยมาตีกลองกัน..จะได้ไม่เหนื่อย.ไหนๆก็รอกันมากันแล้ว..อีกชั่วโมงนึงพักกินข้าวกันก่อน..

#100 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:12

ผมเริ่มทยอยอัพรูปไปบางส่วนที่หน้าหนึ่งแล้วครับ เชิญทรรศนากันไปพลางๆก่อน

รูปมันเยอะครับ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน