Jump to content

- - - - -

กระทู้กลายพันธุ์ สิงห์-สาคู สองนักสู้จากอเวจีแถชั้นเทพ

• Please log in to reply
230 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:36

หลากหลาย login ช่วย 'amplepoor'

สร้างตัวอักษร หักล้าง ---------- ภาำำพของเรา ที่ ประกอบจาก คลิป+ภาำพ กันใหญ่

แต่ --มีอะำไร-- ช่วย 'amplepoor' ว่าเป็นคลิปทหารบนรางรถไฟ วันที่ 20
และัมีอีก 1 login ที่สร้างจินตนาการ55 ว่า ห้างพารากอน มีไฟไหม้

เช็คข้อมูลก่อนดีกว่ามั๊ยครับที่ว่าพารากอนไม่ได้โดนเผาน่ะ เปิดเล่นทีละหน้าดีกว่ามั๊ยครับเห็นแล้วเหนื่อยแทน

บอกใคร หรือ

#52 DETECT2

DETECT2

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:41

คุณ mmmmm ครับ

ผมขอบอกให้คุณทราบด้วยความจริงใจว่า เวลาโพสข้อความ ช่วยกรุณา

1. ตัวอักษร ไม่ต้องให้เล็กๆ ใหญ่ๆ มากก็ได้ครับ มันจะลำบากกับคนอ่าน
ถ้าจะเน้น ก็เลือกมาซักประโยค สองประโยคก็พอ ครับ รวมทั้งเว้นวรรคหลายๆบรรทัดก็เหมือนกัน

2. เวลาโพส ที่มีภาพประกอบ กรุณา ลงทีละภาพ และเพิ่มคำอธิบายในภาพนั้นด้วยเถิดครับ
ถ้าโพสภาพมา แล้วมีแต่เส้นโยงไปโยงมา มันไม่เข้าใจ หรือเข้าใจยากจริงๆ ครับ

3.เวลาอ้างอิงความเห็นเดิมของตัวเอง หรืออ้างอิงร่วมกับความเห็นคนอื่น ช่วยตัดสิ่งที่ไม่จำเป็นออกหน่อย
มันยาวมากจริงๆ โดยเฉพาะของคุณ mmmmm ครับ

4. เวลาเเขียนเป็นประโยค ช่วยเขียนให้ครบทุกคำ อย่าเว้นช่องว่าง ............... แบบนี้ให้คนอื่นจินตนาการเองเลยครับ
มันปวดหัว และขอความกรุณาสื่อสารด้วยคำง่ายๆตรงๆก็พอครับ

ขอความกรุณาเถิด นึกว่าสงสาร สมาชิกท่านอื่นๆที่เข้ามาอ่าน ครับ

5m เคยอ่านคำแนะนำมั้ยละนั่น กรุณาทำตามซักนิสสส เพื่อคนอ่านอ่านอย่างสบายตา ส่วนจะเจตนาให้คนอ่านปวดหัวเล่นนั้นเป็นอีกเรื่องนึง
คนเสื้อแดงตอนนี้ไม่ได้มีจำนวนเพิ่มขึ้น แต่คนเกลียดพวกเสื้อแดงเริ่มจะมีมากขึ้น

#53 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:43

ใครกันนะที่สามารถเข้าไปอยู่ภายในรั้วฝั่งตรงข้ามตรงนั้นได้
ฝั่งตรงข้ามตรงนั้นเป็นอะไรเอ่ย ใครพอจะรู้บ้าง

ใครที่อยู่ในนั้นสามารถยิงแนวระนาบ ตามวิถีกระสุนที่พบบนศพ
ของน้องเกด และน้องปลั๊กได้

ครายเอ่ยยยยย ...

Attached Images

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#54 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:45

เค้าบอกมาอีกแล้ว ไอ้ 5M
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#55 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:51

หลากหลาย login ช่วย 'amplepoor'

สร้างตัวอักษร หักล้าง ---------- ภาพของเรา ที่ ประกอบจาก คลิป+ภาพ กันใหญ่

แต่ --มีอะไร-- ช่วย 'amplepoor' ว่าเป็นคลิปทหารบนรางรถไฟ วันที่ 20
และมีอีก 1 login ที่สร้างจินตนาการ55 ว่า ห้างพารากอน มีไฟไหม้

เช็คข้อมูลก่อนดีกว่ามั๊ยครับที่ว่าพารากอนไม่ได้โดนเผาน่ะ เปิดเล่นทีละหน้าดีกว่ามั๊ยครับเห็นแล้วเหนื่อยแทน

บอกใคร หรือ

http://www.bangkokbi...ยามพารากอน.html

ขณะนี้ได้เกิดเหตุเพลิงไหม้ในหลายพื้นที่สำคัญๆ ของกรุงเทพฯ ด้วยกัน 12 จุดใหญ่ ไม่นับรวมการเผายางรถยนต์ตามจุดต่างๆ ประกอบด้วย
1.สยามพารากอน และสยามสแควร์
2.โรงแรมเซ็นทารา
3.ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย
4.อาคารแห่งหนึ่งย่านบ่อนไก่
5.ธนาคารกรุงเทพ และธนาคารกรุงไทย สาขาอโศก
6.ป.ป.ส.และร้านเซเว่น-อีเลฟเว่น
7.ธนาคารกรุงเทพ และสาขาธนาคารออมสิน สาขาดินแดง
8.อาคารมาลีนนท์
9.ธนาคารกรุงเทพ และห้างโลตัส พระราม 4
10.การไฟฟ้านครหลวง สาขาคลองเตย
11.ศูนย์การค้าเซ็นทรัลเวิลด์
และ 12.ธนาคารกรุงเทพ สาขาอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ

#56 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:58

เรื่องเกี่ยวเนื่องกับ เจ้าของกระทู้

เฮ่ย เอ็ม ...บ้าป่าว...

ประเด็นมันเลยเรื่องทหารยิงไปแล้ว..

พิสูจน์วิถีกระสุนจากศพน้องเกดก่อนว่ายิงยังไง.. ..ล่างขึ้นบน ขวาไปซ้าย..

โคตรเอ็มวิ่งไล่งับหางจังเลย....เลอะเทอะว่ะ

จะเถียงเรื่องรูปผมก็เถียงได้ แต่ว่ามันไม่มีสาระ....

เหมือนกับจะดูคลิ๊ปมัว ๆ ของนายวสันต์ให้ได้....คลิ๊ปชัด ๆ มีก็ไม่ไปดู..

:lol:

เลย อย่างไร

1. ผู้ตั้งกระทู้ ใครฆ่าน้องเกด -ยังไม่- ยอมรับว่ามีทหารบนรางรถ BTS ที่ ประตู 1 และ 2 วันที่ 19
2. REDSPY ผู้เสนอ รูปประกอบ จากภาพทางอากาศขอศอฉ -ยังไม่- ยอมรับว่ามีทหารบนรางรถ BTS ที่ ประตู 1 และ 2 วันที่ 19
3. 1 สิ่งมีชีวิต ที่เอาภาพที่ REDSPY นำเสนอที่สวนลุมฯ -ยังไม่เห็น- ยอมรับว่ามีทหารบนรางรถ BTS ที่ ประตู 1 และ 2 วันที่ 19

.

#57 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:59

ที่สำคัญกว่านั้น อยู่ตรงนี้ครับ แอนตริวเล่าเอง
http://www.independe...ry-1983922.html
As a number of people were shot and injured – some fatally – the young woman styled "Nurse Kate" by some local media, rushed to attend their injuries. Among those she treated was The Independent, struck in the leg by shrapnel. And while she was treating another injured man, wearing a white T-shirt bearing the green cross that signifies a medic, she was shot and killed.

นี่เป็นข้อมูลใหม่ที่น่ามหัศจรรย์มาก
1 น้องเกดได้ช่วยแอนดริว ที่โดนยิงตรงหน้าวัด
2 น้องเกดใส่เชิร์ตขาวที่มีตรา green cross ตอนถูกยิง

แอนดริวลงรูปไว้

หลัง คอมมา น่าจะเป็นส่วนขยายน้องปลั้กครับ

ขณะที่น้องเกดกำลังพยาบาลชายอีกคนหนึ่ง (ชาย)ซึ่งใส่เสื้อสีขาวมีกางเขนเขียวเพื่อให้ทราบว่าเป็นเสนารักษ์ น้องเกดก็ถูกยิงและเสียชีวิต
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#58 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:59

ผมขอขมวดปมตรงนี้ก่อน

ข้อเท็จจริงที่เถียงไม่ได้คือ
ในเวลาโพล้เพล้ แสงแดดหมดไปแล้ว น้องปลั๊กโดนยิงนอนพลิกตัวไปมาอยู่ข้างน้องเกด ซึ่งนอนแน่นิ่งไปแล้ว

เอาละ เราตัด ไม่ฟังความเห็นของใครก่อน ว่าไปตามคลิป ก็จะพบว่า
คนถ่ายคลิบ ซ่อนอยู่ระหว่างรถ มองออกมาเห็นร่งของทั้งคู่
ตรงนี้ทำให้ทราบชัดเจนว่า ทั้งสองคน

1 นอนอยู่ตรงใหน

2 เวลาเท่าไหร่

3 ในสภาพอย่างไร

ทั้งสามข้อเป็นสัจจพจน์
เราก็เอาคำให้การอื่นๆ มาเปรียนเทียบหาความจริงในถ้อยคำดู

1 แอนดริวเล่าตามคนอื่นว่า น้องเกดโดนยิงเมื่ออกไปช่วยคนเจ็บ....ข้อนี้ผิด

2 เก่งกู้ภัย บอกว่า เมื่อเริ่มยิง สามคนแรกร่วงก่อนเลยคือน้องเกด น้องปลั๊ก กับอีกคนหนึ่ง
ข้อนี้อาจจะไม่ผิด แต่ดันมีคนบอกว่า เป็นคนเอาน้องปลั๊กที่ถูกยิงนอกเต้นท์เข้ามาไว้ในเต๊นท์
พอจะออกไปช่วยอีกคน คนนั้นก็ตายเสียแล้ว....

3 เก่งกู้ภัยบอกว่าโดนยิงร่วง
เราดูบาดแผลแล้ว มันไม่เป็นอย่างนั้น น้องเกดเราถกกันจนจบแล้วว่า ถูกยิงแนวราบ

4 น้องปลั๊กล่ะ
น้องเขาโดนนัดสำคัญคือจากหัวไหล่เข้าดหนกแก้ม
นี่เป็นวิถีกระสุนที่ยิงจากข้างบนลงมาไม่ได้

#59 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:01

สร้างตัวอักษร หักล้าง ---------- ภาพของเรา ที่ ประกอบจาก คลิป+ภาพ กันใหญ่

แต่ --มีอะไร-- ช่วย 'amplepoor' ว่าเป็นคลิปทหารบนรางรถไฟ วันที่ 20
และมีอีก 1 login ที่สร้างจินตนาการ55 ว่า ห้างพารากอน มีไฟไหม้

บอกใคร หรือ

http://www.bangkokbi...ยามพารากอน.html

ขณะนี้ได้เกิดเหตุเพลิงไหม้ในหลายพื้นที่สำคัญๆ ของกรุงเทพฯ ด้วยกัน 12 จุดใหญ่ ไม่นับรวมการเผายางรถยนต์ตามจุดต่างๆ ประกอบด้วย
1.สยามพารากอน และสยามสแควร์
2.โรงแรมเซ็นทารา
3.ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย
4.อาคารแห่งหนึ่งย่านบ่อนไก่
5.ธนาคารกรุงเทพ และธนาคารกรุงไทย สาขาอโศก
6.ป.ป.ส.และร้านเซเว่น-อีเลฟเว่น
7.ธนาคารกรุงเทพ และสาขาธนาคารออมสิน สาขาดินแดง
8.อาคารมาลีนนท์
9.ธนาคารกรุงเทพ และห้างโลตัส พระราม 4
10.การไฟฟ้านครหลวง สาขาคลองเตย
11.ศูนย์การค้าเซ็นทรัลเวิลด์
และ 12.ธนาคารกรุงเทพ สาขาอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ

หลักฐาน --รูปถ่ายอยู่ใหน--

เพราะคลิปเช้าวันที่ 20/05/2553 ที่เราดู --ไม่มีการไหม้-- จนเป็นที่น่าสังเกตได้

แถมพนักงานดับเำำพลิง ยังเข้าไปหลบอยู่ใน พารากอน อีกด้วย

.
.

#60 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:07

http://www.independe...ry-1983922.html
And while she was treating another injured man, wearing a white T-shirt bearing the green cross that signifies a medic, she was shot and killed.

หลัง คอมมา น่าจะเป็นส่วนขยายน้องปลั้กครับ

ขณะที่น้องเกดกำลังพยาบาลชายอีกคนหนึ่ง (ชาย)ซึ่งใส่เสื้อสีขาวมีกางเขนเขียวเพื่อให้ทราบว่าเป็นเสนารักษ์ น้องเกดก็ถูกยิงและเสียชีวิต

ขอบคุณครับ ผมไม่ทันสังเกต
แก้ไขตามนี้ครับ

#61 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:07

ประเด็นเรื่องทหารอยู่ที่ไหนเมื่อไหร่ มันเป็นประเด็นจิ๊บๆ ไปแล้ว ไม่มีน้ำหนักแล้ว

ประเด็นที่มีน้ำหนักคือวิถีกระสุนที่พบบนศพ และ จุดใดบ้าง ที่สามารถยิงแล้ว
กระสุนเข้าและออกตามแนววิถีกระสุนที่พบบนศพได้บ้าง

พุ่งประเด็นไปตรงนี้ ซึ่งได้รับการพิสูจน์แล้วเป็นที่ยอมรับของทั้งฝ่ายเผด็จการควายแดง
และฝ่ายประชาธิปไตยประชาธิปัตย์ว่ามีความเห็นตรงกัน จากนั้นค่อยเดินต่อไป ไม่งั้น
ห้าเอ็ม ก็จะพาวนในอ่าง ย้ำคิดย้ำทำโยนขี้ให้ทหาร

อย่าตามตูดห้าเอ็ม มันพยายามหลอกล่อให้วนในอ่าง เราต้องดูหลายๆ อย่างที่เป็นไปได้
อย่าให้พวกเผด็จการตำรวจควายแดง มาหลอกให้เราคิดว่าพวกมันไม่ได้ยิง แต่ทหารเป็นคนยิง

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#62 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:11

จากที่อ่านมา เหตุผลที่ห้าเอ็มต้องพยายามโยนประเด็นหลาย ๆ ประเด็นลงมาพร้อม ๆ กัน โยงเส้นไปมาหลาย ๆ ภาพมั่ว ๆ ไม่ต้องอธิบายนั้น ดูแล้วน่าจะเป็นเพราะว่า หากเจาะเป็นประเด็น ๆ ไป ก็จะตายหยังเขียดทันที เพราะไม่ได้มีข้อเท็จจริง หรือหลักฐานสนับสนุนที่หนักแน่นอยู่ในมือ ถ้าใส่ไปเยอะ ๆ คนถ้าอ่านผ่าน ๆ จะจับลำบากว่า ห้าเอ็มมั่วอะไรมาบ้าง

ยกตัวอย่าง ๒ ประเด็นที่ห้าเอ็มเผลอเจาะเป็นรายประเด็น

๑. เรื่องสกายวอล์คสะอาด....พอถูกจี้ว่าในเมื่อรูปถ่ายที่ยืนยันได้ว่าเป็นวันที่ ๑๙ นั้น บริเวณสกายวอล์คยังเป็นจุดที่เสื้้อแดงยังอยู่ ยังมีผ้าตาก มีเสื่อวางพาด เหตุใดในรูปที่ทางฝ่ายเสื้อแดงเอามาอ้าง ทำนองว่าทหารไปอยู่ตรงนั้นแล้ว กลับพบว่าบริเวณสกายวอล์คนั้นสะอาด ไม่มีทรัพย์สินเสื้อแดงหลงเหลืออยู่ ซึ่งหากเป็นวันที่ ๑๙ เหมือนกัน ย่อมเป็นไปไม่ได้ที่ทหารที่เข้าปฏิบัติการเมื่อเข้าถึงจุดนั้นจะมามัวเก็บเสื้อผ้า หรือเสื่ออะไรให้แล้วค่อยปฏิบัติการ และก็ย่อมเป็นไปไม่ได้ที่เสื้อแดงจะเป็นผู้เก็บไปเอง เพราะหากมีกำลังทหารที่มีอาวุธเข้ามาบริเวณดังกล่าวแล้ว คงไม่สมเหตุผลนักที่จะมานั่งเก็บเสื้อผ้า หรือทรัพย์สินหอบพะรุงพะรังให้หลบหนีได้ชักช้า

เมื่อห้าเอ็มเผลอเล่นประเด็นนี้แตกออกมา แล้วดิ้นไม่ได้ เลยตอบได้ทำนองแค่ว่า "สกายวอล์คสะอาดแล้ว ก็ดี แล้วมีปัญหาอะไร" ทั้งที่การที่สภาพแวดล้อมของสถานที่ที่ไม่เหมือนกันนั้น เป็นตัวบ่งชี้ได้ว่า ภาพที่ถ่ายนั้น เกิดขึ้นในคนละวันคนละช่วงเวลา

๒. เรื่องไฟไหม้สยามพารากอน....นี่ก็เป็นอีกเรื่องที่พอแตกประเด็นเดี่ยว ๆ ออกมาแล้วห้าเอ็มตกม้าตายทันที เพราะตนเองไม่ได้มีข้อมูลอะไรเลย ทั้งที่ข่าวก็มีลงอยู่ว่า ณ วันเกิดเหตุ มีไฟไหม้ที่บริเวณชั้น ๑ ของห้างดังกล่าว

สาบานได้ว่านี่มือดีแล้ว....จริง ๆ หรือ?????
ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#63 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:14

คุณ amplepoor จะไปมีหลักฐานภาพหรือคลิปมาแสดงได้อย่างไรว่า

คลิปและภาพที่ตำรวจถ่ายไม่ใช่วันที่ 19 พฤษภาคม 2553

ก็เพราะมีแต่ความเชื่อภาพที่แสดงภาพสกายวอล์คคนละจุด+จินตนาการ
รักคนเสื้อแดง

#64 bankyly

bankyly

น้องเก่า

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:17

ผมคิดเหมือนคุณศร.
.
.
หทารบนรถ - ที่โดนซ้อมแล้วแย่งปืน
ถ้าลุแก่โทสะ กระดิกนิ้วนิดเดียว
ตายเป็น 10 แน่นอน

เขายังอดกลั้นได้ถึงขนาด ---------- นับถือใจ+วินัยจริงๆ
---------------------------------------------------------------------------------

ถ้าจะยิงให้ตามแบบล้อมปราบจริงๆ
ผลไม่เป็นแบบนี้หรอก
แล้ว เชื่อเถิด
ในรูปนั้น แกนนำทุกคนไม่รอดแน่

#65 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:19

คุณ amplepoor จะไปมีหลักฐานภาพหรือคลิปมาแสดงได้อย่างไรว่า

คลิปและภาพที่ตำรวจถ่ายไม่ใช่วันที่ 19 พฤษภาคม 2553

ก็เพราะมีแต่ความเชื่อภาพที่แสดงภาพสกายวอล์คคนละจุด+จินตนาการ

เอ่อ

ตรรกะเพี้ยนหรือเปล่าสิงห์(?)สนามหลวง

ในเมื่อภาพที่คุณแอมเพิลพัวร์เอามาค้านว่า เป็นรูปถ่ายเมื่อวันที่ ๑๙ อันมีเสื้อผ้า มีเสื่อวางพาด เค้ามีหลักฐานยืนยันวันที่ได้ว่าเป็นวันที่ ๑๙

ฝั่งที่ไม่มีหลักฐานเป็นวันที่ยืนยันว่าถ่ายวันไหน มีแต่คำอ้างว่าเป็นวันที่เท่านั้นเท่านี้ จะต้องเป็นฝ่ายเอาหลักฐานมาคัดง้างสิ ว่าสิ่งที่ตนเอามาคัดค้านนั้น เป็นวันที่ ๑๙ จริง ๆ และอีกฝ่ายหนึ่งไม่ใช่
ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#66 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

รบกวน คุณ 5 m
มีข้อมูลหรืออะไรก็ลองไปตั้งกระทู้ใหม่
ชี้แจง ขึ้นมาเองดีไหมครับ
อ่านๆมา สะดุด กับภาพคุณมากเลย

#67 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:41

เอ่อ

ตรรกะเพี้ยนหรือเปล่าสิงห์(?)สนามหลวง

ในเมื่อภาพที่คุณแอมเพิลพัวร์เอามาค้านว่า เป็นรูปถ่ายเมื่อวันที่ ๑๙ อันมีเสื้อผ้า มีเสื่อวางพาด เค้ามีหลักฐานยืนยันวันที่ได้ว่าเป็นวันที่ ๑๙

ฝั่งที่ไม่มีหลักฐานเป็นวันที่ยืนยันว่าถ่ายวันไหน มีแต่คำอ้างว่าเป็นวันที่เท่านั้นเท่านี้ จะต้องเป็นฝ่ายเอาหลักฐานมาคัดง้างสิ ว่าสิ่งที่ตนเอามาคัดค้านนั้น เป็นวันที่ ๑๙ จริง ๆ และอีกฝ่ายหนึ่งไม่ใช่

รู้จักคำว่า "คนละจุด" ไหมครับ

ถ้ารู้จักและหัดสังเกตภาพหรือคลิปที่มีการนำมาลง
ก็จะรู้เองว่าสกายวอล์คหน้าวัดน่ะ มันไม่มีคนพักอาศัย
แต่ที่ทำอยู่นี่เขาเรียกว่า แค่น ไม่ยอมรับเพราะกลัวเสียหน้า

#68 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:49

เอ่อ

ถ้ารู้จักและหัดสังเกตภาพหรือคลิปที่มีการนำมาลง
ก็จะรู้เองว่าสกายวอล์คหน้าวัดน่ะ มันไม่มีคนพักอาศัย
แต่ที่ทำอยู่นี่เขาเรียกว่า แค่น ไม่ยอมรับเพราะกลัวเสียหน้า

อย่างนั้นสิงห์เอามันยันเปรียบเทียบกันเลย ชี้ไปเลยว่าของคุณแอมผิดตรงไหน เช่น ของคุณแอมเอามาจากจุดนี้ ณ วันที่นี้ ส่วนของสิงห์เป็นของจุดที่ถูกต้อง ณ วันดังกล่าว พร้อมหลักฐานยืนยันว่า ภาพดังกล่าวเป็นภาพของ ณ วันนั้นจริง ๆ

สำคัญที่สุดคือ หลักฐานว่า ภาพดังกล่าวเป็นภาพที่เกิด ณ วันนั้นจริง ๆ เอามาแค่นี้ก็ตอกคุณแอมหน้าหงายได้แล้ว ไม่ยากเลย

แต่ไม่ใช่ว่า เอาภาพมาภาพนึง แล้วบอกว่าเจ้าของภาพบอกว่าเป็น ณ วันที่ ๑๙ อันนี้ใช้ไม่ได้นะครับ เพราะอย่างน้อยก็ต้องมีวันที่ และต้องสามารถตรวจสอบของโปรไฟล์ของรูปได้ว่า ถ่าย ณ วันที่เท่าไร

Edited by baezae, 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:53.

#69 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:56

อาการสติแตกลดลงแล้ว ดูได้จากขนาดตัวอักษร...ฮา

คุณสิงห์ครับ ผมขอตุยกับคุณอย่างคนมีการศึกษานะครับ ผมเชื่อว่าคุณคงเรียนหนังสือมาไม่น้อย
ผมสงสัยว่า ทำไมคุณจึงเอาแต่ถามคนอื่นครับ แต่ไม่เคยตอบคำถามคนอื่นเลย

เรื่องสกายวอล์คสพอาดนี่ ผมตั้งประเด็นมาหลายเดือนแล้ว ว่ามันจะเป็นสภาพวันที่ 19 ไม่ได้ เพราะผมมีรูปของวันที่ 19 มาให้ดู มันมีสิ่งของพาดอยู่

นอกจากนั้น วีดีโอนี้ก็ยังไม่มีวันเดือนปี มีแต่เสียงซึ่งไม่รู้ว่าได้ถูกจตุพรมาแล้วหรือเปล่า คือหมายถึงตอแหลน่ะครับ ขนาดตัดต่อเสียงอภิสิทธิ์ เสื้อแดงทำได้ไม่อาย คลิบนี่อินเสิร์ทเสียงง่ายกว่าอีก ทำไมจะไม่ทำ ต่อให้เจ้าของคลิบมาให้การ เราเชื่อได้หรือ คุณก็เห็นแล้วว่า เก่งกู้ภัยพลิกลิ้นอย่างไร

สรุปนะครับ
ผมไม่ต้องเอาอะไรมาพิสูจน์ดอก คลิบมันเผยการโกหกไว้เอง ชี้ออกมาก็จบข่าว

เอาละ ต่อจากนี้ ไม่ต้องถามอะไรผมนะครับ
เว้นแต่ไปตอบคำถามเก่าๆ ที่ผมเคยถามไว้ให้หมดเสียก่อน

มารยาทของผู้เจริญ หวังว่าจะทำได้
เว้นแต่เป็นแดงเสียจนผิดชอบชั่วดีไม่รู้จัก รู้จักแต่การเอาแต่ได้ เรียกร้องจากคนอื่น เผยแพร่ความเท็จ ตะแบงไปเรื่อยเพื่อให้จุดอ่อนของตัวเองเจือจาง

ไม่มีประโยขน์ครับ ผมเขียนให้คนกลางที่ยังไม่เลือกข้างอ่าน คุณไม่อยู่ในสายตาของผม
ดังนั้น อย่ามาถามจุกจิก ถามโดยไม่สนใจคำตอบ อย่านึกว่าคนอ่านเขาโง่กว่าเรา เขาอ่านไปคิดไป เขาย่อมมองออกว่าใครมีเจตนาร้ายต่อบ้านเมืองครับ

#70 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:59

โถ คนอย่างผมไม่มีหน้าให้เสียหรอก ผมไม่มีตัวตน คุณสิงห์ต่างหาก ทีมตามล่าศพ มีตัวตนมีคนรู้จัก ในไม่ช้าก็จะเจอชะตากรรมเสธแดง

ผมขำคำว่าคนละที่ของคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆ
กลับไปดูรูปของผม รูปที่แค๊ปจากหน้ากรมตำรวจ แล้วค่อยมาตะแบงใหม่นะ

#71 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:15

แปะให้ดู..เล่น ๆ ..

เครดิต : Thailand's Troubles

#72 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:17

สรุปนะครับ
ผมไม่ต้องเอาอะไรมาพิสูจน์ดอก คลิบมันเผยการโกหกไว้เอง ชี้ออกมาก็จบข่าว

คลิปที่ตำรวจถ่ายมันไม่โกหกหรอกครับ แต่คนบางคนกำลังหลอกตัวเองให้อยู่ในโลกของจินตนาการอยู่

#73 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:25

สรุปนะครับ

คลิปที่ตำรวจถ่ายมันไม่โกหกหรอกครับ แต่คนบางคนกำลังหลอกตัวเองให้อยู่ในโลกของจินตนาการอยู่

ก็เข้าใจครับ
เสื้อแดงไม่อาจรับความจริงได้ว่า การโกหกมันถูกจับผิดได้ง่าย
ก็ใช้วิธีกล่าวหาไปเรื่อย เหมือนที่เคยบอกว่าตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร ซึ่งผมก็ตีตกไปแล้วเรียบร้อย
ผมมีอาชีพจับโกหกคนน่ะครับ อย่างคุณนี่ ถือว่าเพิ่งเข้าสู่วงการ ต้องฝึกอีกมาก
แต่เกรงว่าจะไม่ทัน เพราะตอนนี้ คุณเป็นจุดอ่อนของสงครามข่าวสารไปแล้ว
ยังงัยก็ชวนขนมสาคู ทำประกันชีวิตไว้นะ เวลาทักษิณจนตรอก ลูกน้องระยะห่าง มักจะไปก่อน

ที่สำคัญ ผมยังมีหลักฐานอีกข้อ ที่ยืนยันซ้ำว่าตำรวจไม่ได้ถ่ายคลิบในค่ำวันที่ 19
แต่ในเมื่อคุณไม่ตอบคำถามผม ผมก็จะไม่เผยออกมา
ส่งให้คนที่จะได้ประโยชน์นำไปใช้ดีกว่า

#74 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:25

ก็พอๆกับคลิปนี้แหละ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#75 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:27

อีกชุด...

เครดิต : Thailand's Troubles

#76 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:27

สรุปนะครับ

หากหลอกตัวเองด้วยความเชื่อ ผมก็ไม่เถียงหรอกครับว่าเป็นจินตนาการจริงๆ
แต่หากเชื่อตัวเองจากข้อมูลแวดล้อมที่เป็นส่วนประกอบสำคัญ นอกเหนือจาก คลิป ภาพ ผมเรียกการวิเคราะห์
และนั่นเป็นเหตุผลมากกว่า จินตนาการ
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#77 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:36

รู้สึกว่า มีคนมาเต้นในกระทู้ใครฆ่าน้องปลั๊กอย่างอุ่นหนาฝาคลั่ง
น่าดีใจแทนน้องปลั๊กครับ

เรามาเข้าสู่การวินิจฉัยต่อไปครับ
--------------
มีฝรั่ง 3 คน อยู่ในวิกฤติวัดปทุม อันนี้เป็นความจริงที่บิดเบือนไม่ได้
ฝรั่งคนนึง เห็นชายถูกยิงหน้าวัด รีบวิ่งไปหมายจะถ่ายรูป เลยถูกยิงล้มลง
นี่ก็น่าเชื่อเพราะมีเหตุการณ์ต่อเนื่องที่ยืนยันปรากฏหารณ์นี้

เราจะเริ่มการสืบสวนของเราตรงนี้

แอนดริวถูกยิง เขาก็โทรบอกมาร์คว่า เพื่อ กันโดนยิงว่ะ
มาร์คต้องช่วยเพื่อนทันที เขาพยายามโทรหาความช่วยเหลือจากภายนอก
เขาโทรไปทุกที่ที่เขามีเบอร์ สถานฑูต ยูเอ็น โทรหาทีมทำงานของอภิสิทธิ์ ฯลฯ
จนได้รับข่าวจากสถานฑูตว่า

ข่าวดี จะมีการหยุดยิงเพื่อเอารถพยาบาลเข้าไปรับตัวแอนดรีวและมาร์คออกมา

Edited by amplepoor, 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:37.

#78 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:46

เรื่องเกี่ยวเนื่องกับ เจ้าของกระทู้

ประเด็นมันเลยเรื่องทหารยิงไปแล้ว..

พิสูจน์วิถีกระสุนจากศพน้องเกดก่อนว่ายิงยังไง.. ..ล่างขึ้นบน ขวาไปซ้าย..

โคตรเอ็มวิ่งไล่งับหางจังเลย....เลอะเทอะว่ะ

จะเถียงเรื่องรูปผมก็เถียงได้ แต่ว่ามันไม่มีสาระ....

เหมือนกับจะดูคลิ๊ปมัว ๆ ของนายวสันต์ให้ได้....คลิ๊ปชัด ๆ มีก็ไม่ไปดู..

เลย อย่างไร

1. ผู้ตั้งกระทู้ ใครฆ่าน้องเกด -ยังไม่- ยอมรับว่ามีทหารบนรางรถ BTS ที่ ประตู 1 และ 2 วันที่ 19
2. REDSPY ผู้เสนอ รูปประกอบ จากภาพทางอากาศขอศอฉ -ยังไม่- ยอมรับว่ามีทหารบนรางรถ BTS ที่ ประตู 1 และ 2 วันที่ 19
3. 1 สิ่งมีชีวิต ที่เอาภาพที่ REDSPY นำเสนอที่สวนลุมฯ -ยังไม่เห็น- ยอมรับว่ามีทหารบนรางรถ BTS ที่ ประตู 1 และ 2 วันที่ 19

.

แจงเป็นภาพ เป็นคลิป ไม่ได้เหรอไง กลัวเค้าจับเท็จได้เหรอ ห้าเอ็ม

ปล. แก้ไขจาก ห่าเอ็ม เป็น ห้าเอ็ม นะครับ :P

Edited by prisonbreak, 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:48.

#79 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:52

อภิสิทธิ์ยืนยันเรื่องหยุดยิงเพื่อเข้าไปรับฝรั่ง
http://www.suthichai...com/detail/3160
สำหรับกรณีที่ประชาชนที่ถูกยิงในเขตวัด ปทุมวนารามฯ นั้น ขอเรียนว่าอยู่ในระหว่างการตรวจสอบ

และส่วนที่ตนรับรู้รับทราบ คือ มีชาวต่างประเทศที่ถูกยิง คือ นักข่าวของหนังสือพิมพ์ ดิ อินดิเพนเดนท์ กับผู้ที่ทำงานในองค์กรระหว่างประเทศ ซึ่งเขาได้รับการติดต่อว่าจะทำอย่างไรเพื่อนำคนเจ็บออกจากวัดดังกล่าวได้

เวลานั้นผมเองและรัฐมนตรีบางคน เช่นนายชัยวุฒิ บรรณวัฒน์ รมช.ศึกษาธิการ นายพนิช วิกิตเศรษฐ์ ผู้ช่วย รมว.ต่างประเทศ ได้ช่วยกันประสานงานในเรื่องนี้

แต่มีความยากลำบาก คือ รถพยาบาลและหน่วยกู้ชีพเข้าไปไม่ได้ เพราะมีการลอบยิงใส่รถพยาบาลไม่หยุด
แต่ใช้เวลาไม่นาน รถพยาบาลก็สามารถเข้าไปได้และนำผู้บาดเจ็บออกมา

ผมขอยืนยันว่าในคืนวันดังกล่าว พวกผมพยายามอย่างยิ่งที่จะประสานกับองค์กรเอกชนในการนำผู้บาดเจ็บออกมารับ การรักษาพยาบาล

#80 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:53

การเข้าไปช่วยฝรั่งนี่เอง ที่บ่งชี้ว่า

ใครฆ่าน้องปลั๊ก

พักรอรับการแถ

#81 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:09

การเข้าไปช่วยฝรั่งนี่เอง ที่บ่งชี้ว่า

ใครฆ่าน้องปลั๊ก

พักรอรับการแถ

รออ่านตามว่า ทำไมคนเห็นน้องปลั๊กดิ้นตั้งหกชั่วโมง ทำไมอยู่เฉยกันได้ ค่ะ

#82 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:13

เอ่อ

อย่างนั้นสิงห์เอามันยันเปรียบเทียบกันเลย ชี้ไปเลยว่าของคุณแอมผิดตรงไหน เช่น ของคุณแอมเอามาจากจุดนี้ ณ วันที่นี้ ส่วนของสิงห์เป็นของจุดที่ถูกต้อง ณ วันดังกล่าว พร้อมหลักฐานยืนยันว่า ภาพดังกล่าวเป็นภาพของ ณ วันนั้นจริง ๆ

สำคัญที่สุดคือ หลักฐานว่า ภาพดังกล่าวเป็นภาพที่เกิด ณ วันนั้นจริง ๆ เอามาแค่นี้ก็ตอกคุณแอมหน้าหงายได้แล้ว ไม่ยากเลย

แต่ไม่ใช่ว่า เอาภาพมาภาพนึง แล้วบอกว่าเจ้าของภาพบอกว่าเป็น ณ วันที่ ๑๙ อันนี้ใช้ไม่ได้นะครับ เพราะอย่างน้อยก็ต้องมีวันที่ และต้องสามารถตรวจสอบของโปรไฟล์ของรูปได้ว่า ถ่าย ณ วันที่เท่าไร

แล้วสิงห์สนามหลวง จะเงียบไปพักนึง
จากนั้นก็จะพาออกทะเลเรื่องอื่นต่อ
คอยดูสิ
ฟันธงเลย

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#83 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:23

ผมได้ไปอ่าน สภาพศพของ 6 ศพ ที่วัดปทุมแล้วนะครับ เห็นว่า มีหลายศพ ที่ถูกยิง หลายนัด โดยเฉพาะ ศพ ชายอายุ 22 ปี คาดว่าเป็นน้องปลั๊ก และ น้องเกด โดนมากที่สุด ลักษณะ กระหน่ำยิง

ผมมีข้อสงสัยอย่างหนึ่งนะ เพราะเท่าที่ฟังจาก ที่เสื้อแดงเขาคุยกัน บอกว่า น้องพยาบาลทั้ง 2 คน โดนยิงก่อนพระอาทิตย์ตก ผมเลยค่อนข้างแน่ใจว่า ถ้าทหารเป็นคนยิง ต้องจงใจยิงเลยนะ จากสภาพศพ ที่โดนไปหลายนัด อย่างนี้คงจะบอกว่า ทหารยิงพลาดไปโดนไม่ได้

จะว่าไป ศพอื่นอีก 4 ศพ ก็โดนกันมากกว่าคนละหนึ่งนัด จากสภาพศพแล้ว ถ้าทหารเป็นคนยิงทั้งหมด ก็ต้องเข้าใจว่า ทหารจงใจยิงคนทั้งหมด นี่ละ

ถ้าบอกว่า ทหารยิงจาก รางรถไฟฟ้า ชั้นที่ 2 ลงมา(ดูจากคลิปของ เวปเสื้อแดง บอกตามตรงว่า มอนิเตอร์ผมอาจไม่ดี เพราะดูแล้ว ไม่รู้เลยว่าทำอะไรอยู่ มันดูไม่ชัดเลย พยายามจ้องทั้ง 4 นาทีกว่าเลย) ผมคิดว่าจากในคลิป ระยะห่างจากทหารกับ ศพที่โดนยิง ไม่น่าจะอยู่เกินระยะที่เห็นด้วยตาเปล่าว่า ทั้ง 6 ศพนั้น มีหรือไม่มีอาวุธ

ถ้าจะให้เชื่อว่า ทหารเป็นคนยิง ต้องให้เชื่ออีกว่า อภิสิทธิ และ สุเทพ พร้อมแล้วที่จะเข้าคุก จริง ๆ เพราะจากสภาพศพ ที่โดนยิงไม่นับนี่แสดงว่า ทหารยิงด้วยความตั้งใจให้ตายกันเลยทีเดียว โดยเฉพาะ น้องเกด

Edited by ทรงธรรม, 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:24.

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#84 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:27

คุณแอมเนี่ย
ผมอ่านไม่ท้านนนนนนนน แล้วววว
โหยยยย
แต่ก่อนเข้าเสรีไทย ใช้เวลาไม่นานมากก็ออก
พอคุณแอมตั้งกระทู้แบบนี้ เล่นกันเป็นชั่วโมงเลยกว่าจะอ่านจบทั้งหมด

อ่านไม่ทันแล้วครับ
อย่าเพิ่งเปิดกระทู้ใหม่อีกเลยนะครับ
ขอร้อง แล้วดันไม่มีปักหมุด
ไม่รู้กระทู้ไหนผมอ่านแล้วกระทู้ไหนยังไม่อ่าน
ที่สำคัญ
กระทู้วิ่งเร็วซะยังกะรถด่วน
โอยยยยยย
ยอดเยี่ยมจริงๆ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#85 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:32

ตัดเรื่องข้อมูลผิด-ถูกออกไปก่อน

คห.ของคุณสิงห์ฯเข้าใจได้ และคุณสิงห์ฯ มีเจตนาพิมพ์ให้สมาชิกท่านอื่นอ่านรู้เรื่อง

แต่ของห้าเอ็ม เหมือนไม่ต้องการให้สมาชิกรู้เรื่อง เพียงแค่สักแต่ว่าลงๆไป เหมือนพยายามสร้างภาพว่าตัวเองข้อมูลแน่น <_<
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#86 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:36

คุณแอมเนี่ย
โหยยยย
แต่ก่อนเข้าเสรีไทย ใช้เวลาไม่นานมากก็ออก
พอคุณแอมตั้งกระทู้แบบนี้ เล่นกันเป็นชั่วโมงเลยกว่าจะอ่านจบทั้งหมด

อย่าเพิ่งเปิดกระทู้ใหม่อีกเลยนะครับ
ไม่รู้กระทู้ไหนผมอ่านแล้วกระทู้ไหนยังไม่อ่าน
ที่สำคัญ
โอยยยยยย

คุณแอม ท่านก็ตอบแล้ว ว่า ต้องโพส ให้สมกับที่ได้ 10000 ไลค์ ผมก็ตามไม่ทันเหมือนกัน ขนาดเป็นคนอ่านฝ่ายเดียวนะเนี่ย 555

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#87 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:40

*เอ็มโครคมั่ว คนรู้จริงต้องสามารถแยกและวิเคาระห์เป็นส่วนๆ เพื่อเอามาเชื่อโยงกัน
*สิงห์แรกๆ มาข้อมูลเยอะหลังๆ เจอสวนกลับไปแถไม่ออก ไม่ตอบหรือตอบไม่ได้หรือมันจุกเลยไม่ตอบ เลยเบี่ยงไปอีกเรื่อง

Edited by Charlie, 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:40.

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#88 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:41

ผมไม่อยากไปยุ่งกับห่าเอ็มครับ ตั้งแต่เจอเรื่อง รัศมีครึ่งวงกลมเข้าไป
ผมจึงถึงบางอ้อว่า
เวลาหลอกเสื้อแดงเป็นควายโง่ๆๆ เขาก็ต้องใช้ระดับเดียวกันมาหลอกกัน
ไม่งั้นมันไม่เข้าใจกัน

พูดถึงเรื่องน้องปลั๊ก
คุณแอมเสนอประเด็นได้น่ากลัวมากๆ สำหรับเสื้อแดง
และรับรองได้เลยว่า
น้องปลั๊กจะเป็นอีกศพหนึ่งที่จะมัดไอ้ฆาตกรตอแหลตัวจริง

เริ่มต้นด้วยการวิเคราะห์สถานการณ์จากนักข่าวต่างประเทศ
เทียบกับพยานทางฝั่งสิงห์สนามหลวงแล้ว
แค่นี้ก็ตบคว่ำไปหลายประเด็นเลย
เรียกว่า
แทบจะไม่เหลือความน่าเชื่อถือในพยานของทางฝ่ายเสื้อแดงเลย

เป็นไปได้ยังไง ที่นักข่าวจะไม่เห็น ทั้งที่พยานฝั่งเสื้อแดงเห็น แถมยังอยู่ในบริเวณเดียวกันด้วย
มีกรณีเดียวเท่านั้นคือ ไม่ใครก็ใคร โกหก ตอแหล

#89 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:51

คุณแอมเนี่ย
โหยยยย

ที่สำคัญ
โอยยยยยย

คุณแอม ท่านก็ตอบแล้ว ว่า ต้องโพส ให้สมกับที่ได้ 10000 ไลค์ ผมก็ตามไม่ทันเหมือนกัน ขนาดเป็นคนอ่านฝ่ายเดียวนะเนี่ย 555

ผมใช้ฟังชั่นติดตามกระทู้ครับ ยังไงก็ไม่พลาดช็อตเด็ด
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#90 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:02

เลย อย่างไร

.

ช่วยระบุตำแหน่งที่แน่นอน ของ นั่งร้าน ที่ตั้งสูงติดกับสกายวอล์คหน่อยครับ ท่าน 5m (วงสีน้ำเงินลูกศรสีม่วง)
น่าจะตรงกับมุมวัดทางด้านร้านสหกรณ์ใช่ไหม และ ตรงมุมนั้น ด้านนอกวัด เป็น จุดที่ตั้งของกลุ่มคนกลุ่มไหน ใช่การ์ด นปช.หรือไม่......
ช่วยอธิบายขยายความทีครับ ดูแล้วไม่เข้าใจ เลยขอข้อมูลเพิ่มสักหน่อย คงให้ข้อมูลได้นะครับ

#91 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:05

ถ้า 5M เป็นครู สงสัยเด็กโง่กันทั้งประเทศ

เพราะเข้าใจสิ่งที่สื่อสารออกมา
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#92 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:18

ช่วยระบุตำแหน่งที่แน่นอน ของ นั่งร้าน ที่ตั้งสูงติดกับสกายวอล์คหน่อยครับ ท่าน 5m (วงสีน้ำเงินลูกศรสีม่วง)
น่าจะตรงกับมุมวัดทางด้านร้านสหกรณ์ใช่ไหม และ ตรงมุมนั้น ด้านนอกวัด เป็น จุดที่ตั้งของกลุ่มคนกลุ่มไหน ใช่การ์ด นปช.หรือไม่......
ช่วยอธิบายขยายความทีครับ ดูแล้วไม่เข้าใจ เลยขอข้อมูลเพิ่มสักหน่อย คงให้ข้อมูลได้นะครับ

รูปนั้นล่ะครับที่ทำให้ผมได้คำตอบว่า ในขณะที่ทหารคุมสถานีชิดลมและสยามอยู่ ชายชุดดำจะขึ้นไปบน Sky Walk ได้ยังงัยบ้าง
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#93 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:21

ผมว่า 5 M ต้องเป็นอาจารย์ใบ้หวยแหง๋ม
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#94 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:23

มันสามารถแก้ข้อสงสัย ของทางฝ่ายเสื้อแดงที่ถามว่า แล้วกองกำลังติดอาวุธ จะขึ้นไปบนสกายวอล์คได้ยังไง ซินะครับ อืม..........!!! -_-

#95 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:27

จินตนาการ55 จะเป็นจริงหรือปล่าว

ช่างภาพ ประตูทาง-เข้า- สตช มีอยู่ -หลายคนอยู่-

ในระีดับพื้นราบ ห่างแค่ 20-50 เมตร ก็ถ่าย ทะลุ ทะลวง ราวเหล็ก skywalk แล้ว

.

#96 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:35

ขอความช่วยเหลือจากท่านที่เก่งภาษา (นึกถึงท่านผึ้งน้อยต่อยเจ็บขึ้นมาทันที)
ช่วยถอดความคำพูดของมาร์คออกมาหน่อย

ขอบพระคุณครับ

#97 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:36

ถ้าเป็นนั่งร้าน การเคลื่อนย้ายเพื่อไป ขึ้นยังจุดอื่นที่ลับตา ช่างภาพคงทำได้ไม่ง่าย แต่ถ้ากรณีใช้ บันไดที่สามารถยืดหดได้ แบบเดียวกับที่ ช่างโทรศัพท์เขาใช้กัน จะเพิ่มความยืดหยุ่น ที่จะสามารถใช้ที่จุดใด ก็ได้ อันนี้ ไม่ได้หมายความ เขาจะใช้วิธีนี้ขึ้นไป skywalk นะครับ อาจจะเป็นวิธีอื่น แต่นี่เป็นทางเลือกหนึ่ง

และความจำเป็น ที่คนที่ยิงต่อสู้กับทหารจะใช้ skywalk หรือใช้ระดับอื่น ๆ ไปทำอะไร และมีจุดประสงค์อะไร คงมีแต่เขาเหล่านั้น และผุ้วางแผนเท่านั้นที่จะตอบได้ แต่ต้องไม่ลืมว่า หากจะวางแผนทำอะไร ไม่ใช่เรื่องยากเพราะรู้ชัยภูมิ ทุกซอกหลืบเป็นอย่างดี

Edited by ทรงธรรม, 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:40.

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#98 redsimi

redsimi

น้องเก่า

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:38

จินตนาการ55 จะเป็นจริงหรือปล่าว

ช่างภาพ ประตูทาง-เข้า- สตช มีอยู่ -หลายคนอยู่-

ในระีดับพื้นราบ ห่างแค่ 20-50 เมตร ก็ถ่าย ทะลุ ทะลวง ราวเหล็ก skywalk แล้ว

.

อย่างนี้ก็มีรูป skywalk ที่ถ่ายหน้าประตูทางเข้าออก และหน้า สตช. เยอะเลยซิ อย่างนี้คุณห้าเอ็มก็เอารูปมาลงยันคุณแอมซิครับ อย่าเอาคำพูดลอยๆมาดิสเครติดคนอื่น

ขอร้องว่าเอามาเป็นรูปๆนะครับ อย่ามาแปะเป็นภาพกว้างๆเล็กๆโยงๆๆเส้น มันดูไม่รู้เรื่อง เอาที่ว่ามุมเจ๋งๆแจ่มๆเอาให้แมงสาปหงายเงิบไปเลยนะครับ

#99 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:47

.

ขยายความเลยครับ แค่ประเด็นนี้พอ แมงวาบเริ่มเงิบแล้ว :D
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#100 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:51

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน