Jump to content

- - - - -

ทหารบนรางรถไฟฟ้า 19 พค. คลิบมะเขือเทศลวงโลก

• Please log in to reply
2640 ความเห็นในกระทู้นี้

#1051 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:06

กำลังจะโพสต์ ทำนองเดียวแบบคุณห้าm เหมือนกัน
สงสัยทีนี้ poor คงจะแย่แล้วหล่ะ เจอหลักฐานจะๆแบบนี้ :D :D :D

แต๋ม ช่วยอธิบายหน่อยว่า ผมจะแย่ยังงัยเหรอ
ผมปัญญาน่้อย...ถึงเป็นเสื้อแดงไม่ได้ซักที

อิอิ

#1052 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:09

เอางี้ เรามาร่วมสนุกกัน
ผมจะขอแรงมิตรสหาร ช่วยลงแรง
เติมข้อมูลให้กระผมหน่อยครับ

1 ไฟเริ่มไหม้ ตอนกี่โมง

2 ทำไมจึงดับไม่ได้

3 ขอรูปเฉพาะไฟไหม่โรงหนังและสภาพหลังจากนั้น
ขอแค่ 2 วันนะครับ
คือ 19 และ 20 ....กรุณาระบุวันเวลา และที่มาให้ด้วย

งานนี้ ต้มโคล้ง HERE แน่นอน
อ้อ อาจจะต้มตัวนึง ย่างตัวนึง....ฮา

กับดัก ที่วางไว้ในวันที่ 18 ต.ค. แทนที่จะโพสต์ไว้ในกระทู้ตามที่ร้องขอในคห.ข้างบน คุณสิงห์ฯกลับไปอัพโหลดไว้ในยูทูบ เพื่อให้คนไปเอาหลักฐานตรงนี้มา รออยู่นานก็ไม่มีคนไปเอามาเสียที เขาเห็นชื่อแล้วคงไม่กล้าเอามาอ้าง
จิตใจคุณสิงห์ฯต้องการหาความจริงให้ พี่น้องเสื้อแดงมากๆ

คลิปนี้ตัดมาเฉาะช่วงที่มีจนท.ดับเพลิงกำลังปฏิบัติหน้าที่ที่โรงหนังสยาม ลงวันที่ 18 ต.ค. 2012

ต้นฉบับ ลงวันที่ 14 มิถุนายน 2010
http://www.dailymoti...e-assaut-2_news

ทำไมไม่ไปโพสต์ในกระทู้ แต่ไปอัพโหลดแทนในวันรุ่งขึ้น มีจุดประสงค์ เพื่อ...? ขอเหตุผลหน่อย

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#1053 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:09

ท่านแอมครับ ยังไงดี คือ ผมอยากรู้ว่า ภาพที่ผมสงสัยอะครับ ภาพที่ถ่ายเห็นคนกำลังหลบเข้าวัด ทำไมควันถึงหายไปได้ และมองดูกันเองเลยครับ ต้นไม้ ด้านซ้ายมือ ถึงแม้ว่าตำแหน่งอาจจะไม่แน่นอน แต่ ต้นไม้ที่เห็นในภาพนิ่ง กับใน คลิป มันไม่น่าจะใช่ต้นเดียวกัน ทั้งๆที่อยู่ในวัด บริเวณเดียวกันครับ อยากรู้แค่ว่า ฝ่ายไหนเป็นคนนำมาเสนอ บอกว่าเป็นของจริง ให้กับประชาชนได้รู้
สานพี่น้องสมาชิก สรท. รวมทั้ง ท่าน สิงห์ 5m Gopช่วยกันค้นหน่อยว่า มาจากไหน
ปล.ท่านสิงห์บอกมาจากฝรั่ง ใช่ อัศวินสีส้มไหมครับ ถ้าใช่ ผมก็ยิ่งสงสัยว่า ภาพนี้คนไทยรับมือแรกเลยน่าจะเป็นฝ่าย................

ใจเย็นครับ ให้ท่านสิงสาคู ได้สำแดงฝีมือบ้าง
พวกเราเล่นกันมา 19 หน้า อะไรที่สงสัยก็เสนออกไปเกือบหมดแล้ว

ถึงทีฝ่ายค้านแสดงหลักฐานครับ

ตอนนี้ ผมเข้าโหมดรอ
เพราะหลักฐานที่ผมิเพิ่งทำสำเร็จนั้น....ก่อให้เกิดความซำเบยเจยยยเสียนี่กระไร
ต้องขอบคุณเพื่อนๆ ที่ลงข้อมูลมากมาย จนผมไม่ต้องเสียเวลาวุ่นหา

อีก 24 ชั่วโมง จะมาลงครับ
ระหว่างนี้ เชิญฝ่ายค้านเต็มที่ครับ

#1054 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:17

ภาพของคุณ rungsira เป็นภาพ save image คลิปที่ตำรวจถ่ายทีละเฟรม แล้วนำมาภาพมาต่อกันครับ
สีดำมีความหมายเป็นแค่พื้น background เท่านั้น ไม่มีความหมายอะไร

สำหรับประเด็นภาพควันไฟแถวบริเวณสยามพารากอน+คนรอบโบสถ์ จะมีคลิปหลัก 2 คลิปที่เกี่ยวข้องคือ

ปล. คลิป red crackdown ของ kinocell จะมี short message ที่ผมคิดว่าน่าสนใจนำมาประกอบพิจารณาด้วย
รักคนเสื้อแดง

#1055 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:20

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=77xvkhnW7Uw
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=R9dg0HLO2k0
2 คลิปนี้ ตัดต่อตรงไหนบ้าง ช่วงไหนเวลาอะไร วันอะไร

ขอคำตอบนี้ด้วยครับ ตัดต่อตรงไหน คลิปถุกแบ่งเป็นสองส่วนขัดแย่งกันเอง ส่วนที่ 1 ในวันที่ ? เวลา? ส่วนที่ 2 วันที่? เวลา?

ขอคำตอบสั้นๆ นะ เอาเฉพาะส่วนที่ทหารนั่งอยู่ที่รางรถไฟ วันที่เท่าไหร่ เวลาอะไร

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#1056 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:36

ขอคำตอบสั้นๆ นะ เอาเฉพาะส่วนที่ทหารนั่งอยู่ที่รางรถไฟ วันที่เท่าไหร่ เวลาอะไร

ภาพทหารนั่งบนรางรถไฟ (ย้ำ) ไม่ใช่ เก้าอี้ ตามที่จินตนาการ
และคลิปนี้คือคลิปของตำรวจที่ถ่ายในวันที่ 19 พ.ค. 2553

สำหรับประเด็นคลิปที่ตำรวจถ่ายเวอร์ชั่นเต็มที่ไม่ตัดพยาน (คนถ่ายคลิปแอนด์เดอะแก๊ง)
กับ คลิปที่ตำรวจถ่ายเวอร์ชั่นไม่เต็มที่มีการตัดพยานออกไป

เนื่องจากผู้ที่นำมาเผยแพร่เกรงความไม่ปลอดภัย+ความไม่มั่นคงในการทำงาน
จะเป็นภัยต่อเจ้าพนักงานชั้นผู้น้อยที่เป็นคนถ่าย

คลิปที่ถูกตัดพยาน คาดว่าจะเริ่มต้นนาทีที่ 2.15 จากคลิปเวอร์ชั่นเต็ม

#1057 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:39

ภาพทหารนั่งบนรางรถไฟ (ย้ำ) ไม่ใช่ เก้าอี้ ตามที่จินตนาการ
และคลิปนี้คือคลิปของตำรวจที่ถ่ายในวันที่ 19 พ.ค. 2553

สำหรับประเด็นคลิปที่ตำรวจถ่ายเวอร์ชั่นเต็มที่ไม่ตัดพยาน (คนถ่ายคลิปแอนด์เดอะแก๊ง)
กับ คลิปที่ตำรวจถ่ายเวอร์ชั่นไม่เต็มที่มีการตัดพยานออกไป

เนื่องจากผู้ที่นำมาเผยแพร่เกรงความไม่ปลอดภัย+ความไม่มั่นคงในการทำงาน
จะเป็นภัยต่อเจ้าพนักงานชั้นผู้น้อยที่เป็นคนถ่าย

คลิปที่ถูกตัดพยาน คาดว่าจะเริ่มต้นนาทีที่ 2.15 จากคลิปเวอร์ชั่นเต็ม

นั่งบนรางรถไฟ ที่มีแนวยาวตามแนวนอน คุณเห็นรางที่ทอดยาวไปถึงคนที่ยืนอยู่ด้วยหรือ ระดับก้นของเขาสูงกว่าราง แนวต้นขาก็ตั้งฉากกับขาช่วงล่าง ไม่เห็นแนวรางรถไฟฟ้า น่าจะเป็นวัตถุที่นั่งได้เฉพาะคน เป็นลักษณะของเก้าอี้ทรงเหลี่ยมหรือเป้เสียมากกว่า

ไม่เป็นไร ไม่ใช่ประเด็น ประเด็นคือ คุณสิงห์ฯยอมรับแล้วซินะว่าทหารนั่งอยู่ และยังหยิบกระติกน้ำขึ้นดื่มด้วย ในมือไม่มีปืนแน่นอน

แล้วเป็นคลิปของวันที่ 19 พ.ค. 53 เวลา bangkok time อะไร ?

Edited by Stargate-1, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:41.

#1058 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:40

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=77xvkhnW7Uw
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=R9dg0HLO2k0
2 คลิปนี้ ตัดต่อตรงไหนบ้าง ช่วงไหนเวลาอะไร วันอะไร

ขอคำตอบนี้ด้วยครับ ตัดต่อตรงไหน คลิปถุกแบ่งเป็นสองส่วนขัดแย่งกันเอง ส่วนที่ 1 ในวันที่ ? เวลา? ส่วนที่ 2 วันที่? เวลา?

ผมงงว่าคุณสงสัยอะไรครับ ก็คลิปเก่ามันตัดภาพคนออก อาจจะกลัวเห็นหน้า ส่วนอีกอันมันเป็นตัวเต็มที่เห็นคนบนดาดฟ้าด้วย

ส่วนเรื่องเวลา ลองหาดูเองครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#1059 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:46

จกข้าวเหนียวเสร็จแล้ว เอาควันกรูคืนมา

:D

16.49 น.

17.45 น.

18.00 น.

#1060 Gop

Gop

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:48

รบกวนคุณเบิร์ดเป่าขี้เลื่อยหน่อยครับ

เท่าที่เห็น น่าจะเป็นช่วงเวลา ๕ ถึง ๖ โมงเย็นโดยพิจารณาจากแสงสะท้อนบริเวณใบระกา

ทีนี้ ถ้าในคลิปเป็นวันที่ ๑๙ ช่วงเวลา ๖ โมงเย็น โดยตามที่คลิปว่าคือมีทหารอยู่บนรางรถไฟฟ้า เล็งยิงลงมาในวัดปทุม ณ ช่วงเวลาดังกล่าว บุคคลเหล่านี้ก็ไม่น่าจะมายืนระเกะระกะ เดินไปมากันอย่างสบายใจแบบนี้

ลองพิจารณาดูครับ

กองบัญชาการกองทัพเรือ
19 พฤษภาคม พ.ศ. 2553
ดวงอาทิตย์ขึ้น 05:51 แอซิมัธ 069
ดวงอาทิตย์ตก 18:38 แอซิมัธ 291

จากจุดถ่ายคลิปทิศทางดวงอาทิตย์น่าอยู่ประมาณนี้

ซึ่งดูจากในคลิปแล้วน่าจะเป็นตอนประมาณ 6 โมงเย็นแล้วล่ะครับ

หากเป็นเช้าวันที่ 20 ตึกข้างหน้านี่ควรที่จะรับแสงเต็ม ๆ

ส่วนนี่ก็เป็นเรื่องเวลา ที่คุณ Solidus แสดงความคิดเห็นไว้ ว่าเป็นตอนเย็น มีใครแย้งมั้ยครับ?

เอ้า เอามาให้ดูอีกที ใครจะแย้งยังไงก็เชิญตามสบายนะครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#1061 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:49

จริงๆแล้วผมคิดว่าตอนที่ตัดต่อคือตอนที่ซูมน่ะครับ
คือภาพมันจะเบลอๆแล้วก็เปลี่ยนไปอีกแบบนึง
เหมือนไม่ใช่การซูมจากกล้องแต่เป็นการซูมจากไฟล์วีดีโอ

ปล. ถ้าประเด็นนี้เป็นไปไม่ได้ก็ข้ามไปเลยครับ อย่าขุดมาให้อาย
ผมเองก็ไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้เหมือนกัน

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&amp;v=77xvkhnW7Uw
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&amp;v=R9dg0HLO2k0

ผมงงว่าคุณสงสัยอะไรครับ ก็คลิปเก่ามันตัดภาพคนออก อาจจะกลัวเห็นหน้า ส่วนอีกอันมันเป็นตัวเต็มที่เห็นคนบนดาดฟ้าด้วย

ส่วนเรื่องเวลา ลองหาดูเองครับ

เขาบอกว่าคลิปนี้ของวันที่ 19 พ.ค. แต่ไม่บอกช่วงเวลากี่โมง การตัดต่อทำได้จริง ก็สามารถตัดต่อเอาสองช่วงเวลามาใส่ก็ได้ในคลิปเดียวกัน
จึงเน้นไปที่ช่วงวันและเวลาที่ว่าทหารยิงคนในวัดนั้น ทำตอนวันและเวลาอะไร ไม่น่าสงสัยหรือ

Edited by Stargate-1, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:29.

#1062 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:51

Posted ImagePosted Image

#1063 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:04

จากที่ดู 2 คลิป ผมเห็น 2 จุดน่าสงสัยตรงตามที่ท่านแอมฯบอกไว้

1. ไฟในตึกพารากรอนทำไมถึงเปิด?? ในเมื่อวันที่ 19 ไฟปิดหมดทั้งตึกตามภาพที่มีคนถ่ายมาในวัด
2. ควันไฟที่กำลังลุกโหมไหม้อย่างหนักในตอนเย็นวันที่ 19 ทำไมมันจางมาก ไม่โหมเป็นควันดำ เป็นควันสีขาวแล้ว?
gladiator 1.jpg

#1064 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:15

ยังไม่มีหลักฐานว่า คลิบถ่ายเมื่อหกโมงเย็นวันที่ 19 อีกหรือ
มีแต่เฉโกโฉเกไปมา เอาโน่นเอานี่มาลง
คือถ้ามี ก็จบครับ
ผมยินดีรับผิดว่าตัวเองโง่ มองหลักฐานไม่รอบด้าน

รอ .....ร้อ ..........รอ.............

อิอิ
ต้องให้ผึ้งน้อย หารูปการรอคอยลอยคอมาให้ซะแล้ววว.......

เอิ๊กๆๆๆๆ
หัวร่อแบบคนสะบายเจย

#1065 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:24

สำหรับคนที่ความรู้น้อย ขอแนะนำให้ไปเสริมความรู้เกี่ยวกับสี
โดยค้นคำว่า color temperature หรือ อุณหภูมิสี
ว่าแสงสว่างของวันในแต่ละช่วง ต่างกันอย่างไร

แสงเช้า กับแสงบ่าย และแสงค่ำ อุณหภูมิสีเป็นอย่างไร
รู้ไว้ก็ไม่เสียหลายนะครับ

#1066 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:38

วันเดียวกัน

คลิปหนึ่ง ควันมี คนไม่มี
คลิปหนึ่ง คนมี ควันไม่มี

เพราะอะไร?

#1067 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:39

ยังไม่มีหลักฐานว่า คลิบถ่ายเมื่อหกโมงเย็นวันที่ 19 อีกหรือ
มีแต่เฉโกโฉเกไปมา เอาโน่นเอานี่มาลง
คือถ้ามี ก็จบครับ
ผมยินดีรับผิดว่าตัวเองโง่ มองหลักฐานไม่รอบด้าน

รอ .....ร้อ ..........รอ.............

อิอิ
ต้องให้ผึ้งน้อย หารูปการรอคอยลอยคอมาให้ซะแล้ววว.......

เอิ๊กๆๆๆๆ
หัวร่อแบบคนสะบายเจย

ผึ้งน้อย ไม่อยู่ ผึ้งหญ่ายจัดให้ เอาเป็นเพลงแทนก็แล้วกันครับ

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#1068 Gop

Gop

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:39

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&amp;v=77xvkhnW7Uw
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&amp;v=R9dg0HLO2k0

จากที่ดู 2 คลิป ผมเห็น 2 จุดน่าสงสัยตรงตามที่ท่านแอมฯบอกไว้

1. ไฟในตึกพารากรอนทำไมถึงเปิด?? ในเมื่อวันที่ 19 ไฟปิดหมดทั้งตึกตามภาพที่มีคนถ่ายมาในวัด
2. ควันไฟที่กำลังลุกโหมไหม้อย่างหนักในตอนเย็นวันที่ 19 ทำไมมันจางมาก ไม่โหมเป็นควันดำ เป็นควันสีขาวแล้ว?

1 ภาพในวัดถ่ายมุมไหนครับ? มุมด้านล่างขึ้นบนใช่มั้ยครับ? แล้วในคลิปถ่ายมุมไหนครับ? คุณคิดว่าจะเห็นเหมือนกันมั้ยครับ?
2 คุณดูตำแหน่งดีๆครับ ไฟที่ลุกใหม้หนักๆนั้นอยู่ที่ CTW ส่วนแถวสยามไฟเบาลงแล้ว แต่ยังไม่ดับ ซึ่งมันตรงกับในคลิปนะครับ

#1069 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:45

1 ภาพในวัดถ่ายมุมไหนครับ? มุมด้านล่างขึ้นบนใช่มั้ยครับ? แล้วในคลิปถ่ายมุมไหนครับ? คุณคิดว่าจะเห็นเหมือนกันมั้ยครับ?
2 คุณดูตำแหน่งดีๆครับ ไฟที่ลุกใหม้หนักๆนั้นอยู่ที่ CTW ส่วนแถวสยามไฟเบาลงแล้ว แต่ยังไม่ดับ ซึ่งมันตรงกับในคลิปนะครับ

ดูภาพที่ท่าน Solidus เอามาลงนะครับ เวลา 17.45

#1070 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:54

1 ภาพในวัดถ่ายมุมไหนครับ?
มุมด้านล่างขึ้นบนใช่มั้ยครับ? แล้วในคลิปถ่ายมุมไหนครับ?
คุณคิดว่าจะเห็นเหมือนกันมั้ยครับ?

ไม่น่าเชื่อว่าจะมีความเห็นบ้องตื้นขนาดนั้น งงมาก

1 คุณได้นำรูปมาเทียบกันหรือไม่ หรือแค่พูดโต้แย้งไปวันๆ

2 คุณเอามุมถ่ายมาอ้าง ยิ่งแสดงว่า คุณไม่รู้อะไรเลย
คลิบมะเขือเทศ ถ่ายกดลง คลิบซีเอ็นเอ็น ถ่ายเสยขึ้น
คลิบใหนควรจะเห็นแสงไฟมากกว่ากัน....ถามแค่นี้เด็กป.2 ก็ตอบได้แล้ว

3 ลองอธิบายสิครับ ว่าสองคลิบต่างกันเพราะอะไร

ผมว่าระดับการใช้เหตุผลของคุณนี่ตกต่ำไปกว่าคนเสื้อแดงแล้วละนะ

แล้วผมตีั้งประเด็นเป็นชุด ทำไมคุณไม่กล้าตีตกให้หมด ทำไมเอามาแค่นิดเดียวแล้วบ่ายเบี่ยง
เรื่องควันไฟ คุณเห็นแค่ที่เขาตัดมา คุณกล้าบอกแล้วหรือ ว่าเป็นควันของหกโมงเย็นวันที่ 19

กรรมจริงๆ

ปล
เพลงเพราะจังครับ ท่านผึ้งใหญ่

#1071 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:55

ดูภาพที่ท่าน Solidus เอามาลงนะครับ เวลา 17.45

อันนี้กับดัก ของ เอ็ม สาคู....ตำแหน่งนักจกข้าวเหนียวอยู่ใกล้ CTW

"ควานกรูอยู่หนายยย"

Edited by 55555, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:56.

#1072 Gop

Gop

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:04

1 ภาพในวัดถ่ายมุมไหนครับ?
มุมด้านล่างขึ้นบนใช่มั้ยครับ? แล้วในคลิปถ่ายมุมไหนครับ?
คุณคิดว่าจะเห็นเหมือนกันมั้ยครับ?

ไม่น่าเชื่อว่าจะมีความเห็นบ้องตื้นขนาดนั้น งงมาก

1 คุณได้นำรูปมาเทียบกันหรือไม่ หรือแค่พูดโต้แย้งไปวันๆ

2 คุณเอามุมถ่ายมาอ้าง ยิ่งแสดงว่า คุณไม่รู้อะไรเลย
คลิบมะเขือเทศ ถ่ายกดลง คลิบซีเอ็นเอ็น ถ่ายเสยขึ้น
คลิบใหนควรจะเห็นแสงไฟมากกว่ากัน....ถามแค่นี้เด็กป.2 ก็ตอบได้แล้ว

3 ลองอธิบายสิครับ ว่าสองคลิบต่างกันเพราะอะไร

ผมว่าระดับการใช้เหตุผลของคุณนี่ตกต่ำไปกว่าคนเสื้อแดงแล้วละนะ

แล้วผมตีั้งประเด็นเป็นชุด ทำไมคุณไม่กล้าตีตกให้หมด ทำไมเอามาแค่นิดเดียวแล้วบ่ายเบี่ยง
เรื่องควันไฟ คุณเห็นแค่ที่เขาตัดมา คุณกล้าบอกแล้วหรือ ว่าเป็นควันของหกโมงเย็นวันที่ 19

กรรมจริงๆ

ปล
เพลงเพราะจังครับ ท่านผึ้งใหญ่

ใจเย็นๆ ใช้ ipad พิมพ์ไม่สะดวก

เริ่มหยาบคายเหมือนเดิมอีกแล้วนะคุณน่ะ ควบคุมพฤติกรรมตัวเองเสียบ้างนะครับ เดี๋ยวกลับบ้านเจอกัน เอาอะไรมาอ้าง ระวังให้ดีๆแล้วกันนะครับ

จะว่าไป ถ้าคุณพิสูจน์ได้ว่าเป็นตอนเช้า ก็ถือว่าคุณสามารถหักล้างฝ่ายตรงข้ามได้เกือบหมดเลยนะครับ ก็หวังว่าหลักฐานของคุณจะชัดเจนอย่างที่คุณอ้างนะครับ จะติดตามรอ

#1073 Gop

Gop

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:12

เดี๋ยวค่ำๆค่อยว่ากันอีกทีนะครับคุณผึ้งน้อย ผมยืนยันเลยว่าคลิปตัวเต็มนั้นชัดเจนครับ (คุณรู้มั้ยว่ามันมีสองคลิปนะ คลิปนึงมีคนบนดาดฟ้า ดูคลิปนั้นเลยครับ เห็น CTW ไฟลุกท่วมเลย)

#1074 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:16

เดี๋ยวค่ำๆค่อยว่ากันอีกทีนะครับคุณผึ้งน้อย ผมยืนยันเลยว่าคลิปตัวเต็มนั้นชัดเจนครับ (คุณรู้มั้ยว่ามันมีสองคลิปนะ คลิปนึงมีคนบนดาดฟ้า ดูคลิปนั้นเลยครับ เห็น CTW ไฟลุกท่วมเลย)

ผมดูคลิปบนดาดฟ้าครับท่าน ผมก็เลยเอารูปท่าน Solidus มาเทียบไงครับ ว่าควันมันทั้งจำนวนและสีผิดกันเลย

อันนี้กับดัก ของ เอ็ม สาคู....ตำแหน่งนักจกข้าวเหนียวอยู่ใกล้ CTW

"ควานกรูอยู่หนายยย"

อันนี้ฮามาก :lol:

ไปทำงานก่อนนะ เด๋วกลับมาตอนค่ำๆจะมาดูหลักฐานต่อ
ชอบครับ ถกกันด้วยหลักฐานแบบนี้

#1075 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:31

เริ่มหยาบคายเหมือนเดิมอีกแล้วนะคุณน่ะ ควบคุมพฤติกรรมตัวเองเสียบ้างนะครับ เดี๋ยวกลับบ้านเจอกัน เอาอะไรมาอ้าง ระวังให้ดีๆแล้วกันนะครับ

จะว่าไป ถ้าคุณพิสูจน์ได้ว่าเป็นตอนเช้า ก็ถือว่าคุณสามารถหักล้างฝ่ายตรงข้ามได้เกือบหมดเลยนะครับ ก็หวังว่าหลักฐานของคุณจะชัดเจนอย่างที่คุณอ้างนะครับ จะติดตามรอ

ผมรังเกียจคนที่ใจหยาบ แต่ปากหวานแบบคุณยิ่งกว่าเสื้อแดงอีก
คุณเที่ยวจับผิดคำพูดคนอื่นเสียทุกเม็ด แต่พอโดนถาม ก็มาแบบสิง คือแถไปเรื่องอื่น
กลัวหยาบก็อย่าเล่นเว็บการเมือง ไปเว็บธรรมมะโน่น ไม่ก้อเว็บการเรือน...ไปเลยครับ

นิสัยคนมันไม่เหมือนกัน ผมไม่สามารถพูดดีกับคนที่จิตใจเลวทรามได้ และผมรู้ว่าแค่ใหนหยาบ
คุณพยายามมาเรียกร้องความสนใจ มาอาศัยกระทู้คนอื่นอวดฉลาด
แล้วก็ถามอยู่นั่นแหละ ว่า มีใครจะโต้แย้งใหม เขาคงเบื่อเลยข้ามคุณเสียหมด

แต่พอเขาโต้แย้ง คุณก็ทำอย่างที่ทำนี่แหละ คือเบี่ยงเบนประเด็น
ตอนกล่าวหาคนอื่น ไอแพร่ดพิมพ์ลื่นเชียวนะ พอโดนย้อน โหย ต้องกลับไปพึ่งที่บ้าน
คนเรา เมื่อย่อยข้อมูลมาระดับหนึ่ง คำตอบมันอยู่ปลายนิ้วครับ ไม่ต้องกลับบ้านค่อยหาคำตอบ

คุณมาถามหาความรับผิดชอบจากผม
แล้วที่คุณบอกว่าทหารยิงนายวสันต์เพราะสติแตก แต่ DSI บอกว่า ไม่ใช่กระสุนทหาร
ทีอย่างนี้ คุณแสดงความรับผิดชอบอะไรบ้างหรือเปล่า

ผมตั้งกระทู้มา ไม่เคยหนีหน้า ตรงใหนผิด เมื่อรู้เป็นต้องแก้ไข ผมไม่กลัวความผิดครับ เพราะผมกล้ายอมรับ
คุณทำอย่างผมได้หรือเปล่า

ในข้อความที่ผมโคทมา มีตรงใหนที่คุณแสดงหลักฐานหรือข้อมูลบ้าง นอกจากปากเก่งไปวันๆ
คุณไม่ต้องรอหลักฐานสุดท้ายจากผมหรอก...

ตอบข้อสงสัยผมให้หมดจดให้ได้เสียก่อน ค่อยมาอวดกร่างนะ

Edited by amplepoor, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:33.

#1076 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:36

แล้วผมตั้งประเด็นเป็นชุด ทำไมคุณไม่กล้าตีตกให้หมด ทำไมเอามาแค่นิดเดียวแล้วบ่ายเบี่ยง
กรรมจริงๆ

ใจเย็นๆ ใช้ ipad พิมพ์ไม่สะดวก
เริ่มหยาบคายเหมือนเดิมอีกแล้วนะคุณน่ะ

ช่วยชี้ความหยาบคายของผมออกมาหน่อยเถอะ
พ่อคนละเอียด
แล้วถ้าคำพูดของผมไม่หยาบคาย แต่คุณกล่าวหาว่าหยาบคายอย่างนี้
คุณจะรับผิดชอบพฤติกรรมเลวทรามนี้อย่างไร ตอบได้ใหม

Edited by amplepoor, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:39.

#1077 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:00

วันเดียวกัน

คลิปหนึ่ง ควันมี คนไม่มี
คลิปหนึ่ง คนมี ควันไม่มี

เพราะอะไร?

http://www.youtube.com/watch?v=Y-uqamlviDY

http://www.youtube.com/watch?v=29yTzrj_bdA

ตกลงว่า ในคลิปที่มีควัน กี่โมงครับ........

#1078 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:12

คลิปนี้ประมาณวินาทีที่ 7-15 เหมือนได้ยินเสียงประกาศออกลำโพงแว่วๆว่า "มาด้านหน้าครับๆ" หรือเปล่า?

คือจะบอกว่าเหมือนในคลิปนี้ช่วง 0.30-0.50 น่ะครับ (มั่วดีมะ :D )

"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#1079 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:18

ภาพของคุณ rungsira เป็นภาพ save image คลิปที่ตำรวจถ่ายทีละเฟรม แล้วนำมาภาพมาต่อกันครับ
สีดำมีความหมายเป็นแค่พื้น background เท่านั้น ไม่มีความหมายอะไร

สำหรับประเด็นภาพควันไฟแถวบริเวณสยามพารากอน+คนรอบโบสถ์ จะมีคลิปหลัก 2 คลิปที่เกี่ยวข้องคือ

http://www.youtube.com/watch?v=Y-uqamlviDY

http://www.youtube.com/watch?v=29yTzrj_bdA

ปล. คลิป red crackdown ของ kinocell จะมี short message ที่ผมคิดว่าน่าสนใจนำมาประกอบพิจารณาด้วย

ท่านสิงห์ลองย้อนดูนะครับ สีดำเป็นแค่แบล็กกราว แล้วทำไม มุมบนซ้ายมือ ต้องทำด้วยหล่ะ........แถมเป็นช่วยควันไฟซะด้วย

#1080 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:29

ผมมาลองสังเกต ตรงนั่งจกข้าวเหนียว นะครับ กำแพงมาจากตรงไหน ของจุดที่ 5mโยงสื่อ(ไม่รู้ว่าใช่หรือเปล่า) และข้าง โบสถ์ ซ้ายมือ ที่อยู่ระหว่างโบสถ์ กับกำแพง ที่เป็นคล้ายๆน่าจะเป็น ซุ้มประตู หรือเปล่า มัน อยู่ตรงไหนของ ที่โยงไป
ปล.ผมอาจจะมองผิดก็ได้ เลยต้องการคำอธิบาย เน้นครับว่า คำอธิบาย ไม่ใช่โยงเส้นๆๆๆ แล้วให้คิดเอง

#1081 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:32

ท่านสิงห์ลองย้อนดูนะครับ สีดำเป็นแค่แบล็กกราว แล้วทำไม มุมบนซ้ายมือ ต้องทำด้วยหล่ะ........แถมเป็นช่วยควันไฟซะด้วย

ตกลงที่เค้ายิงกันหน้าวัดเนี่ยกี่โมงครับ..

#1082 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:37

เอามาแปะ 19 พค. 53 ในวัดปทุม+ up โดยสื่อต่างชาติ เมื่อ 22 พค. 53

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#1083 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:42

ข่าวสด

rungsira

สิงห์ฯ

#1084 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:43

เอามาแปะ แล้วควันหล่ะ ไปไหน..............อธิบายเถอะ ผมไม่เข้าใจ ว่ามันต่างกันยังไง อีกอันแม่มเช้ากว่านี้ แต่เสือกมีควันทมึน ส่วนอันนี้ แม่ม วคันมันหายไปไหนฟระ แปะๆๆๆๆๆๆ แล้วสรุปว่าวันเดียวกัน ทำไมครับ อธิบายไม่ได้เหมือนกัน ใช่ไหม

#1085 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:45

:lol: :lol: :lol:
วันที่ 20 เอาเวลาภาพที่ถูกโพสละกัน ยังไงก็ไม่เกินนั้นเท่าไหร่
7.00+

8.00+

11.00+-

12.00+-

Posted Image Posted Image Posted Image

13.00+-

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#1086 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:46

ที่หลังถ้าไม่อธิบายอย่าเอามาแปะดีกว่า

#1087 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:46

ข่าวสด

rungsira

สิงห์ฯ

อันนี้ก็อีกอัน สีดำ ปิดทำไม จะปกปิดอะไรไม่ให้สืบหาเจอหรือ แสดงว่า เสื้อแดงมีการกระทำผิดจริงหรือ เลยต้องปกปิด ไม่สามารถใช้ภาพจริง ต้องปิดไว้ ดัดแปลงภาพ แต่พอ ไปอยู่ในพวกเดียวกัน เอาภาพจริงมาลง แล้ว เย้วๆๆกันไป สมควรแล้วหล่ะ ดีโดนด่า ต่างๆนานา ไม่เข้าใจ แล้วที่หลังคงไม่ต้องมาพูดในนี้อีกนะว่า จะให้ทางนี้ตาสว่าง ถามอะไรไป แม่มเอาแต่ แปะภาพ............ กลับไปนอนอยู่ราชดำเนิน แล้วให้คนผูกผ้าแถบ 7สี จุดธูปไหว้ต่อไปเถอะครับ

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:47.

#1088 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:53

สยามตอนประมาณบ่ายสามวันที่ 20 (ตั้งแต่เที่ยงควันแทบไม่มี ฉะนั้นในคลิบยังไงก็ต้องเกิดก่อนเที่ยงวันที่ 20)

Edited by Solidus, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:53.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#1089 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:57

วันที่ 20 เอาเวลาภาพที่ถูกโพสละกัน ยังไงก็ไม่เกินนั้นเท่าไหร่
7.00+

8.00+

11.00+-

12.00+-

Posted Image Posted Image Posted Image

13.00+-

ที่หลังถ้าไม่อธิบายอย่าเอามาแปะดีกว่า

#1090 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:02

7.00+

8.00+

11.00+-

12.00+-

13.00+-

ไม่น่าเชื่อว่าเป็นเทพราดดำเนิน...

ของคุณ โซ เค้าบอก เวลาเกิดเหตุ มันไม่ต้องอธิบายอะไรหรอก...อ่านมั่งป่าวที่เค้าเขียนเอาไว้

"วันที่ 20 เอาเวลาภาพที่ถูกโพสละกัน ยังไงก็ไม่เกินนั้นเท่าไหร่"

บอกแล้วว่า ชักเหมือนแมวเจอร์รี่เข้าไปทุกทีแล้ว..

เบ่งกล้ามโชว์ แต่โดนตบเกรียนทุกที..

Edited by 55555, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:04.

#1091 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:04

จากที่ติดตามกระทู้นี้มาตั้งแต่ต้น ผมพอจะวิเคราะห์คร่าวๆ ได้ว่าคลิปนี้น่าจะถ่ายวันไหนเวลาใด แต่ยังมีบางจุดที่ยังสงสัยก็นั่งรอข้อมูลต่อไป

ถึงสิงห์สาคู ดูเหมือนคุณจะฟันธงได้ว่าคลิปนี้ถ่ายวันที่ 19 พอจะบอกได้มั๊ยครับว่าคุณคิดว่าคลิปนี้ถ่ายเวลาประมาณเท่าไหร่ของวันที่ 19 (เห็นมีคนถามหลายคนแล้ว ยังไม่ได้คำตอบ ขออนุญาติถามด้วยอีกคนครับ)
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#1092 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:07

7.00+

8.00+

11.00+-

12.00+-

13.00+-

นั่นสิ ผมแปะภาพยังบอกเวลาโดยประมาณจากภาพได้ แล้วคุณสิงห์แปะภาพทำไมไม่บอกเวลาของภาพบ้างล่ะ เห็นคนถามคุณหลายคนแล้วนะ :lol: :lol: :lol:

#1093 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:08

ตอนสาย ๆ ของวันที่ 20 พอเห็นทิศทางแสงและเงาได้

#1094 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:40

ตอนสาย ๆ ของวันที่ 20 พอเห็นทิศทางแสงและเงาได้

เหมือนจะคุ้นๆว่าไปเหมือนกับภาพที่ผมสงสัย ว่าถูกตัดต่อ ดัดแปลงภาพครับ ลองสังเกตดุว่า เงาสะท้อนนั้น จะมีเฉพาะตรงหลังคาที่อยู่ระหว่างโบสถ์ กับ ตึกCTW
ไม่แน่ใจแค่สงสัยเลยถาม และอยากได้คนอธิบายด้วยข้อความ มิใช่ ภาพแปะ ไร้สาระ!!!
คือ ท่านสิงห์ไม่ต้องมาอธิบายข้อสงสัยผมแล้วนะครับ ผมตั้งธงไว้แล้วว่า จะต้องบิดเบือน!!! ต้องขออภัย และ ขอโทษมา ณ.ที่นี้ ก่อนเลย.....

#1095 Gop

Gop

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:14

แล้วผมตั้งประเด็นเป็นชุด ทำไมคุณไม่กล้าตีตกให้หมด ทำไมเอามาแค่นิดเดียวแล้วบ่ายเบี่ยง
กรรมจริงๆ

เริ่มหยาบคายเหมือนเดิมอีกแล้วนะคุณน่ะ

ช่วยชี้ความหยาบคายของผมออกมาหน่อยเถอะ
พ่อคนละเอียด
แล้วถ้าคำพูดของผมไม่หยาบคาย แต่คุณกล่าวหาว่าหยาบคายอย่างนี้
คุณจะรับผิดชอบพฤติกรรมเลวทรามนี้อย่างไร ตอบได้ใหม

คุณด่าผมว่าบ้องตื้นนะครับ แถวบ้านคุณอาจจะสุภาพ สำหรับผมน่ะหยาบคาย

#1096 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:22

เพิ่งเข้ามาอ่านเลย งงๆ
1.ขอ Link วิดีโอที่มาของภาพ ด้วยครับ เพราะบางที คำว่า L i v e มันก็ไม่แน่ว่าสดนะครับ เทปเอามา Replay หรือเปล่า ต้องให้เบาะแสไปดูกันด้วยครับ
2.ทิศทางแสงและเงาคืออะไร ? ไปทางไหน ? สื่ออะไรครับ

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#1097 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:28

คุณ Gop

คำว่าบ้องตื้นน่ะสุภาพของpoor แล้วครับ ตอนคลั่งๆมันอาละวาดยิ่งกว่านี้ ผมโดนมาแล้ว แต่ก็โดนสยบกลับไปเรียบร้อย :D :D :D

ยังไงก็ใจเย็นๆคุยกันไปน่ะครับ โดยรวมก็พอได้อยู่ และแก๊งค์ไอติมก้เฝ้าดูอยู่ เพราะรอเก็บข้อมูลตอนแดงพลาด เอาไปออก blueguy อยู่ :lol: :P

#1098 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:31

หวี่ดูไม่ออก จึงทนไม่ไหว แต๋วหวี่แตกสะแล้ว :unsure: :P

#1099 Gop

Gop

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:32

ผมรังเกียจคนที่ใจหยาบ แต่ปากหวานแบบคุณยิ่งกว่าเสื้อแดงอีก
คุณเที่ยวจับผิดคำพูดคนอื่นเสียทุกเม็ด แต่พอโดนถาม ก็มาแบบสิง คือแถไปเรื่องอื่น
กลัวหยาบก็อย่าเล่นเว็บการเมือง ไปเว็บธรรมมะโน่น ไม่ก้อเว็บการเรือน...ไปเลยครับ

นิสัยคนมันไม่เหมือนกัน ผมไม่สามารถพูดดีกับคนที่จิตใจเลวทรามได้ และผมรู้ว่าแค่ใหนหยาบ
คุณพยายามมาเรียกร้องความสนใจ มาอาศัยกระทู้คนอื่นอวดฉลาด
แล้วก็ถามอยู่นั่นแหละ ว่า มีใครจะโต้แย้งใหม เขาคงเบื่อเลยข้ามคุณเสียหมด

แต่พอเขาโต้แย้ง คุณก็ทำอย่างที่ทำนี่แหละ คือเบี่ยงเบนประเด็น
ตอนกล่าวหาคนอื่น ไอแพร่ดพิมพ์ลื่นเชียวนะ พอโดนย้อน โหย ต้องกลับไปพึ่งที่บ้าน
คนเรา เมื่อย่อยข้อมูลมาระดับหนึ่ง คำตอบมันอยู่ปลายนิ้วครับ ไม่ต้องกลับบ้านค่อยหาคำตอบ

คุณมาถามหาความรับผิดชอบจากผม
แล้วที่คุณบอกว่าทหารยิงนายวสันต์เพราะสติแตก แต่ DSI บอกว่า ไม่ใช่กระสุนทหาร
ทีอย่างนี้ คุณแสดงความรับผิดชอบอะไรบ้างหรือเปล่า

ผมตั้งกระทู้มา ไม่เคยหนีหน้า ตรงใหนผิด เมื่อรู้เป็นต้องแก้ไข ผมไม่กลัวความผิดครับ เพราะผมกล้ายอมรับ
คุณทำอย่างผมได้หรือเปล่าค

ในข้อความที่ผมโคทมา มีตรงใหนที่คุณแสดงหลักฐานหรือข้อมูลบ้าง นอกจากปากเก่งไปวันๆ
คุณไม่ต้องรอหลักฐานสุดท้ายจากผมหรอก...

ตอบข้อสงสัยผมให้หมดจดให้ได้เสียก่อน ค่อยมาอวดกร่างนะ

1 ไม่ทราบว่า DSI เป็นใครหรือครับคุณถึงเชื่อทุกอย่าง คดีก็อยู่ในศาล แต่คุณกลับเชื่อทันที

2 ผมขอให้ทุกท่านพิจารณาการกระทำของคุณ amplepoor ให้ดี ว่าผมทำอะไร คุณ amplepoor ทำอะไร
ผมเคยให้ร้ายคุณ amplepoor หรือไม่?
คุณ amplepoor ด่าผมเสียๆหายๆเพราะอะไร?
พวกคุณดูให้เต็มตาเลย คนๆนี้ด่าผมเสียๆหายๆ เพียงเพราะผมเห็นไม่ตรงกับเค้าเท่านั้น ผมไม่อยากเชื่อเลยว่าเรื่องเทียบเสียง คุณ amplepoor ยังจะเอามาโพนทะนาแถวนี้ ทั้งที่ผมพิสูจน์แล้วว่าเป็นเสียงเดียวกันอย่างชัดเจน คุณ amplepoor กลับกล่าวหาว่าผมมั่ว พอให้อธิบายว่ามั่วอย่างไรก็ทำไม่ได้ อ้าง DSI ที่มีแค่คำพูดลอยๆเท่านั้นไม่มีรายละเอียดอะไรเลย

เรื่องนี้ก็อีกเช่นกัน ตอนแรกผมเห็นว่าถ้าพิสูจน์ได้ว่าภาพมันไม่ได้เป็คนวันที่ 19 ก็ดี เราจะได้ใช้สิ่งนี้สู้กับพวกเสื้อแดง แต่พอผมเห็นช่องโหว่ ผมก็แย้ง ยิ่งนานเข้า สำหรับผมแล้วฝั่งเสื้อแดงหลักฐานเค้าแน่นกว่า เราก็ควรจะยอมรับความจริงกันบ้าง ทุกอย่างต้องเป็นไปตามที่เราคิดตลอดเลยหรือครับทุกท่าน เราเข้าใจอะไรผิดไม่ได้เลยหรือ? ความคิดของเรามันต้องตรงกับความจริงทุกครั้งเลยหรืือ ?

ย้ำนะครับ กลับไปอ่านดูเลย ผมไม่เคยล่วงเกินใครก่อน สิ่งที่ผมเขียน ก็คือความคิดเห็นของผม ผมมีเหตุผล มีข้อสรุปของผมที่อาจไม่ถูกใจหลายๆท่าน แต่มันเป็นธรรมดาไม่ใช่หรือครับ ท่านเห็นอย่าง ผมเห็นอีกอย่าง ผมไม่เข้าใจว่าความเห็นต่างต้องนำมาซึ่งการเสียดสี หยาบคาย และใ้ร้ายกันแบบนี้

#1100 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:34

เพิ่งเข้ามาอ่านเลย งงๆ
1.ขอ Link วิดีโอที่มาของภาพ ด้วยครับ เพราะบางที คำว่า L i v e มันก็ไม่แน่ว่าสดนะครับ เทปเอามา Replay หรือเปล่า ต้องให้เบาะแสไปดูกันด้วยครับ
2.ทิศทางแสงและเงาคืออะไร ? ไปทางไหน ? สื่ออะไรครับ

โถ ๆ ๆ ๆ แต๋มนี่ก้อบ้องตื่น น่าตบกระโหลกซะจริง

เค้าก้อบอกแล้วว่า ภาพสดจากวัดปทุม ดันหาว่าเค้าเอาเทปมา replay

เห็นตัวหนังสือ หรือเปล่าว่ะเนี่ย

ส่วนข้อ 2 นะ เค้าต้องการจะสื่อว่า แสงแดดมันส่องทางไหนเวลากี่โมง เพื่อจะได้เดาได้ว่า เวลากี่โมง

โถ ๆ ๆ สมละที่เค้าเรียกว่าควาย

ปล. ขอโทษครับที่หยาบ แต่มันเหลือทน

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน