Jump to content

- - - - -

ทหารบนรางรถไฟฟ้า 19 พค. คลิบมะเขือเทศลวงโลก

• Please log in to reply
2640 ความเห็นในกระทู้นี้

#1151 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:51

poor อย่าไปไหนนะ กินเนสบุ๊คติดต่อผ่านมาละ ว่าจะเอาไป record ในความพยายาม คงได้ดังแน่ๆ :D :D

ภาพเขาดีๆก็ไป edit contrast ของเขาอีก poor เอ๊ย

เอาไปอีกรูปสิ๊ อันนี้ค่อยชัดหน่อย สวยๆ(เครดิต Gop) แล้วมีอย่างอื่นจะหักล้างอีกไหมเนี่ย หรือมีแต่เรื่อง contrast ภาพ

ชัดดีครับ เห็นชัดเลยว่า พารากอน ไม่ได้เปิดไฟขณะนั้น

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#1152 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:54

ผมอยากถามท่านผู้รู้ครับว่า ตะวันขึ้นทางไหน และตกทางไหนของคลิปครับ

ผมว่าเราน่าจะดูที่ดวงอาทิตย์ดีกว่า เพราะบอกเวลาได้ดี

ว่ามันตอนเย็นหรือเช้า

ตอนนี้เริ่มงง กับตะวันขึ้นและตก ละ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#1153 son

son

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:58

ขอต่อว่า...คนที่กล้าไปว่า...คุณGopบ๊องตืัน...หน่อยครับ.........
เขาไม่ใช่....คนที่มีความคิด...ธรรมดา...อย่างเราเรา..ทั่วทั่วไปนะครับ.......
ความคิด...อย่างเราเรา.....ไม่เข้าถึงความคิด....ของเขาหรอกครับ....
ไม่งั้นลายเซ็นเขา...จะกล้าอีโก้...กับคำว่า...หลักฐานไม่เคยโกหก....เหรอครับ.....
เมื่อมีความเชื่อมั่นสูง....เมื่อใดที่หลุดแสดง...ความเห็นที่ไม่พร้อมออกมา......
...เมื่อรู้ว่า..เข้าใจผิด....ทำผิดพลาด...เขาจะทำใจได้ยาก..เพราะตั้งความหวังไว้...สู้ง..สูง.....
..ต่างจากคนที่ว่าเขา....หรือ....คนที่มีความคิด....ธรรมดาสามัญ....อย่างเราเรา....ทั่วทั่วไป....
ที่เมื่อรู้...ว่าทำิผิดพลาด.......ก็จะกล้ายืดอก...รับผิด.....ไม่รับชอบ..........
เมื่อใครมาว่า.....แค่คำว่า...บ๊องตื้น....ก็จะไม่นอยด์....ไม่โวยวาย...ไม่ออกอาการน้อยอก...น้อยใจ.....
ซึ่งต่างจากคุณGop....ที่มีความมั่นใจสูงส่ง...ยึดหลักการความถูกต้อง....ทุกอย่าง......
จากรูปแบบ...ของมาตรฐาน..อย่างกับการประมวลผล...ของโปรแกรม.
...ซึ่งไม่คิดว่ามันจะ.........ผิดพลาด...........เปลี่ยนแปลง...บ้างได้เลย..............
เมื่อเจอแค่คำว่าบ๊องตื้น.......ถึงกับดิ้นพล่าน....ตีโพยตีพาย....โวยวาย...เลือดขึ้นหน้าทีเดียว........
ซึ่งลักษณะ...อาการนี้.....เป็นลักษณะ...ของบุคคลพิเศษ...ที่บุคคลธรรมดา...อย่างเราเรา....
จะเข้าถึงได้ยาก..........จึงขอละไว้ในฐานที่เข้าใจกัน....................
................
.......
.........................
.............
....................
ปอลอ....หนมสาคู........ก็เป็นบุคคลพิเศษ.....อีกชนิดนึง...........
ที่ละไว้............ในฐานที่เข้าใจกัน...............

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#1154 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:01

คลิปนี้ประมาณวินาทีที่ 7-15 เหมือนได้ยินเสียงประกาศออกลำโพงแว่วๆว่า "มาด้านหน้าครับๆ" หรือเปล่า?
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=R9dg0HLO2k0

คือจะบอกว่าเหมือนในคลิปนี้ช่วง 0.30-0.50 น่ะครับ (มั่วดีมะ :D )
http://www.youtube.com/watch?v=I98uicU8hno&feature=related

อ่า....เสียงคล้ายกันจริงๆด้วย!!!!!!!!!!! :o
gladiator 1.jpg

#1155 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:02

poor อย่าไปไหนนะ กินเนสบุ๊คติดต่อผ่านมาละ ว่าจะเอาไป record ในความพยายาม คงได้ดังแน่ๆ :D :D

ภาพเขาดีๆก็ไป edit contrast ของเขาอีก poor เอ๊ย

เอาไปอีกรูปสิ๊ อันนี้ค่อยชัดหน่อย สวยๆ(เครดิต Gop) แล้วมีอย่างอื่นจะหักล้างอีกไหมเนี่ย หรือมีแต่เรื่อง contrast ภาพ

ชัดดีครับ เห็นชัดเลยว่า พารากอน ไม่ได้เปิดไฟขณะนั้น

อ้าว แต๋มซวยแล้ว! :lol: :lol:

#1156 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:13

แต๋มเอ๋ย......อย่าตลกมาก

ข้าพเจ้าเอาคลิบข่าวสดมาลงแล้วว่ามันเป็นอย่างไร ได้ปรับแต่งหรือไม่ก็น่าจะเห็นเอง
ส่วนรูปเปรียบเทียบสองชิ้นนั้น ทำให้ดูว่า "ถ้า" เซ็นเซอรของมีเตอร์วัดแสงมันปรับโหมด ก็จะเป็นอย่างนั้น

ส่วนรูปจากคุณบ้องตื้น ก็เข้าข่ายเดียวกับการแคบ 1 เฟรมที่ทำให้เกิดปัญหา
ดูรูปจากกล้อง ต้องอย่าให้กล้องมันหลอก โดยเฉพาะในช่วงแสงสลัว

แล้วแต๋มยังติดหนี้เราอยู่ 1 ประเด็นนะ
แต่ถ้าไม่ตอบ ก็จะได้ปัดแต๋มอยู่ในกลุมสิ่งมีชีวิตชื่อสิงปลอมๆ คือลูกอีช่างถาม แต่ไม่มีโหมดลูกอีช่างตอบ

แล้วตั้งแต่เข้ามารอบใหม่นี่
มีหลักฐานจะๆ ยันหน้าข้าพเจ้าหรือยังว่า คลิบมะเขือเทศ ถ่ายหกโมงเย็นวันที่ 19

#1157 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:16

สรุปเบื้องต้นเพื่อรอท่านแอมฯ

มาเล่นเกมส์ Photo Hunt กันครับ

ตามหาของที่หายไปจาก "คลิปลวงโลก"

1. ควัน .............................หายไปไหนหมด

2. คน................................หายไปไหน(เกือบ)หมด

3. ไฟที่เปิดในพารากอน....หายไปไหนหมด

เชิญครับ......... -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#1158 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:16

ที่หลังถ้าไม่อธิบายอย่าเอามาแปะดีกว่า

:D

หวี่ดูไม่ออก จึงทนไม่ไหว แต๋วหวี่แตกสะแล้ว :unsure: :P

ไก่อ่อนจังเลยแต๋ม...ทั้งมือ ทั้งสมองตกไปแยะน๊ะเนี่ย... :lol:

สงสัยไม่ได้อ่านอีกเม้นท์ ถ้าได้อ่านน่าจะเข้าใจว่าแบบนี้สิถึงเรียกว่ากับดักตบเกรียน..

กลับไปอ่าน # 1090 อีกทีดีกว่ามั๊ย วันหลังจะได้ไม่ต้องปล่อยไก่ออกมาเดินเล่น..

ไม่เคยเข็ดจริง ๆ เลยน๊ะเนี่ย

:lol: :lol: :lol:

#1159 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:21

ในคลิปตอนที่ทหารยิงลงมาจากรางรถไฟฟ้า มีเสียงปืนชัดเจน
ผมถามว่าถ้ายิงวันที่ 20 มันต้องมีข่าวหรือข้อมูลจากสื่ออื่นมาประกอบ ว่าทหารยิงปืนวันที่ 20 หรือวันไหนๆ

แต่นี่ผมยังไม่เห็นข้อมูล ใครช่วยเอามาแสดงให้ดูหน่อย ยาวมากอ่านไม่ไหวแล้ว
ถ้าคำถามนี้ยังไม่มีใครตอบชัดๆได้ ผมว่าคงยืดยาวออกไปอีก5หน้าขึ้นไป

อยากถามว่า ถ้ามีเสียงปืน แต่ทำไมเวลาทหารยิงถึงไม่มีแสง ออกจากกระบอกปืน หรือ แรงปะทะ ของกระบอกปืนกับไหล่เลย แถมเวลายิงปืน m16 เวลายิงกระบอกปืนจะดันขึ้นเพราะถีบกระสุนของรังเพลิงในกระบอก

แล้ว ทำไมทหารถึงมีท่าทีสบายจัง ทั้งนั่งเก้าอีก ทั้งทำท่าสบาย ๆ เล็งปืนละก้อเก็บ ปรกติถ้าเกิดการปะทะกัน ทหารต้องหลบ หลังกำแพงหลบให้พ้นวิธีกระสุน แต่นี่ยืนกันสบายใจจังเลย

ปืน เอ็ม 16 ของไทย มันนิ่มเหมือนปืนลม..ยิงแล้วไม่มีแรงกระแทกมั้งครับในความคิดของเซียนแต๋ม

:lol:

Edited by 55555, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:25.

#1160 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:25

ซวยยังไงหว่า กล้องมันห่างกับอาคารนั้นกี่เมตรบอกมาหน่อยสิ๊ ถึงจะให้เห็นรายละเอียดได้ จากรูปนี้

แต่บางช่วงของคลิปตอนที่ซูมเข้าไป มันก็เห็นไฟเปิดนี่นา

ช่างมันเห๊อะ ไฟจะเปิดเวลาไหน+เปิดปิดกี่โมง ช่างมันเห๊อะ :unsure:

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#1161 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:28

ซวยยังไงหว่า กล้องมันห่างกับอาคารนั้นกี่เมตรบอกมาหน่อยสิ๊ ถึงจะให้เห็นรายละเอียดได้ จากรูปนี้

แต่บางช่วงของคลิปตอนที่ซูมเข้าไป มันก็เห็นไฟเปิดนี่นา

ช่างมันเห๊อะ ไฟจะเปิดเวลาไหน+เปิดปิดกี่โมง ช่างมันเห๊อะ :unsure:

ป๊าดดดดดดดดดดดดดดดดด

ตกหลุมตัวเองขุดไว้ซะงั้น

ไม่บอกดีกว่า ปล่อยให้ งง ต่อไป

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#1162 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:47

อ้อ ส่วนเรื่องหยาบไม่หยาบนะ ไม่ใช่ประเด็นใหญ่ ประเด็นใหญ่คือเรื่องที่เรา ๆ ท่าน ๆ ถกกัน ส่วนใครจะใช้ภาษาแบบไหนก้อสุดแล้วแต่ แต่ของให้อยู่ในประเด็น และ ไม่หยาบเกินไป ผมไม่เห็นคำพูดไหนของ คุณแอมป์ ที่จะหยาบเลย เค้าตีตรงจุด ไม่หนีประเ็ด็น แต่คุณกลับหนีประเด็น ไม่ตอบคำถาม เบี่บงเบนไปเรื่องอื่น

ผมอยากถามครับ หลักฐานของเสื้อแดงที่คุณว่่า เค้าแน่นกว่านะครับ ไหนละ ผมไม่เห็นมีหลักฐานอะไร สิงห์ก้อเอาคลิปคนตาย 6 ศพมาให้ดู แต่มันไม่ได้เกียวกัน เพราะกระทู้ี้เค้าวิเคราะห์เรื่อง คลิปทหารบนรางรถไฟฟ้า ไม่ใช่คนตาย 6 ศพ

ขอตรงนี้นิดนึง คุณลองโดนบ้างมั้ยครับ กระทู้นี้ไม่ใช่ครั้งแรก โน่น ไปตามดูเลยกระทู้เรื่องคุณวสันต์

เคยโดนด่าว่าบ้องตื้น ด่าว่าแกล้งโง่ ทั้งๆที่พยายามใช้เหตุผลแล้ว โดนกล่าวหาว่ามีจุดประสงค์แอบแฝง แล้วล่าสุดก็มาด่าว่าใจหยาบแต่ปากหวานอีก

เชิญเลยครับ ลองโดนบ้างแล้วจะรู้ ไม่หยาบก็เรื่องของคุณ

ส่วนเรื่องหลักฐาน เดี๋ยวจะลงตามมา ส่วนใหญ่ก็อยู่ในนี้แหละครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#1163 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:49

มีใครเคยสังเกตเงาของกลุ่มคนที่อยู่บนดาดฟ้าที่ถ่ายคลิปนี้กันบ้างมั๊ยครับ -_-
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#1164 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:51

แต๋มเอ๋ย......อย่าตลกมาก

ข้าพเจ้าเอาคลิบข่าวสดมาลงแล้วว่ามันเป็นอย่างไร ได้ปรับแต่งหรือไม่ก็น่าจะเห็นเอง
ส่วนรูปเปรียบเทียบสองชิ้นนั้น ทำให้ดูว่า "ถ้า" เซ็นเซอรของมีเตอร์วัดแสงมันปรับโหมด ก็จะเป็นอย่างนั้น

ส่วนรูปจากคุณบ้องตื้น ก็เข้าข่ายเดียวกับการแคบ 1 เฟรมที่ทำให้เกิดปัญหา
ดูรูปจากกล้อง ต้องอย่าให้กล้องมันหลอก โดยเฉพาะในช่วงแสงสลัว

แล้วแต๋มยังติดหนี้เราอยู่ 1 ประเด็นนะ
แต่ถ้าไม่ตอบ ก็จะได้ปัดแต๋มอยู่ในกลุมสิ่งมีชีวิตชื่อสิงปลอมๆ คือลูกอีช่างถาม แต่ไม่มีโหมดลูกอีช่างตอบ

แล้วตั้งแต่เข้ามารอบใหม่นี่
มีหลักฐานจะๆ ยันหน้าข้าพเจ้าหรือยังว่า คลิบมะเขือเทศ ถ่ายหกโมงเย็นวันที่ 19

รูปที่ Cap มาลงกันให้ดูน่ะ คน cap ภาพ เขาต่างก็รอให้กล้องมันAutoแสงเสร็จแล้วก่อน ทั้งนั้นแหล่ะครับ ใครมันจะบ้า Cap ตอนภาพขมุกขมัวหรือแสงสว่างยังไม่เข้าที่
ดังนั้นภาพนั้นแหล่ะถูกแล้ว ไม่หลอกตาหรอก เขาให้สังเกตุดูที่ท้องฟ้า ว่ามันมีดวงอาทิตย์ตกอยู่ แสงจึงออกมาแบบนั้น ไม่ใช่ให้ดูตัวอาคารสักหน่อย

แล้วผมยังติดหนี้หอกหักอะไรอยู่อีกเหรอ เพราะก็เพิ่งโพสต์ขยายความซ้ำไปแล้วใน Rep ก่อน ตามข้างล่างนี้ไง ข้อมูลก็กรอบเหมือนของเดิมๆเป๊ะๆ อย่าทำเป็นไม่เห็นสิ่
อาจจะไม่ จะๆ แบบที่poor ต้องการ แต่ก็น่าจะต้องหักล้างไม่ใช่เหรอ ใจเย็นๆน่า poor ฟาดงวงฟาดงาแล้ว :D

Smoke billows from fires in a commercial area of Bangkok where Red Shirt demonstrators had their camp on May 19, 2010. Thai fire authorities said that arsonists have set 20 locations ablaze in Bangkok, including a massive shopping mall and bank branches. (MANAN VATSYAYANA/AFP/Getty Images) #
ที่มา http://www.boston.co...in_bangkok.html

บนดาดฟ้าของตึกหลังคาเขียวๆ ที่เห็น คือจุดที่ถ่ายคลิป

กลุ่มควันระหว่าง 2 ตึกตามภาพล่าง แสดงไว้ในภาพล่างนี้

ถ้าภาพจาก boston อันบนสุดคือถ่าย 19 พค จริง ดังนั้นคลิปมะเขือเทศ มีโอกาสเป็นคลิปวันที่ 19 พค 2553 สูงมาก

ขอรอดูข้อมูลหักล้าง จาก poor และคนอื่น

ถ้าจะแย้งว่ามีการตัดต่อคลิป ต้องหาจุดในคลิปที่เฟรมต่อกันมาแสดงด้วย มันต้องมี Transfrom effect กระตุกให้เห็น :unsure:

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#1165 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:53

อ้อ ส่วนเรื่องหยาบไม่หยาบนะ ไม่ใช่ประเด็นใหญ่ ประเด็นใหญ่คือเรื่องที่เรา ๆ ท่าน ๆ ถกกัน ส่วนใครจะใช้ภาษาแบบไหนก้อสุดแล้วแต่ แต่ของให้อยู่ในประเด็น และ ไม่หยาบเกินไป ผมไม่เห็นคำพูดไหนของ คุณแอมป์ ที่จะหยาบเลย เค้าตีตรงจุด ไม่หนีประเ็ด็น แต่คุณกลับหนีประเด็น ไม่ตอบคำถาม เบี่บงเบนไปเรื่องอื่น

ผมอยากถามครับ หลักฐานของเสื้อแดงที่คุณว่่า เค้าแน่นกว่านะครับ ไหนละ ผมไม่เห็นมีหลักฐานอะไร สิงห์ก้อเอาคลิปคนตาย 6 ศพมาให้ดู แต่มันไม่ได้เกียวกัน เพราะกระทู้ี้เค้าวิเคราะห์เรื่อง คลิปทหารบนรางรถไฟฟ้า ไม่ใช่คนตาย 6 ศพ

ขอตรงนี้นิดนึง คุณลองโดนบ้างมั้ยครับ กระทู้นี้ไม่ใช่ครั้งแรก โน่น ไปตามดูเลยกระทู้เรื่องคุณวสันต์

เคยโดนด่าว่าบ้องตื้น ด่าว่าแกล้งโง่ ทั้งๆที่พยายามใช้เหตุผลแล้ว โดนกล่าวหาว่ามีจุดประสงค์แอบแฝง แล้วล่าสุดก็มาด่าว่าใจหยาบแต่ปากหวานอีก

เชิญเลยครับ ลองโดนบ้างแล้วจะรู้ ไม่หยาบก็เรื่องของคุณ

ส่วนเรื่องหลักฐาน เดี๋ยวจะลงตามมา ส่วนใหญ่ก็อยู่ในนี้แหละครับ

ถ้าเรื่องที่คุณแอมป์ เค้าว่าให้ ถ้ามันไม่เป็นจริงคุณจะเดือดร้อนทำไม ผมก้อเคยโดนหลาย ๆ ครั้งเหมือนกัน แต่ผมก้อด่ากลับไปก้อแค่นั้น

ไม่ต้องทำเป็นคนดีตลอดเวลาหรอกครับ ใช่ไหม เหมือนกันครับ ถ้าเค้าชกคุณ คุณจะชกคืนไหม ก้อแค่นั้นเอง

แต่ประเด็นสำคัญคือเรื่องที่เรา ๆ ท่าน ๆ กำลังถกกันอยู่ หาใช่เรืองที่ด่าว่า หยาบ ๆ ใช่ไหม ถ้าคุณมีหลักฐานต่าง ๆ ที่ดีกว่า หรือ ข้อโต้แย้งที่คุณแอมป์เค้าแย้งไม่ได้เลยนะ อันไหนมันจะดีกว่า ใช่ไหมครับ

ดังนั้น เราเฟสเรื่องที่เรา ถก กันดีกว่า ส่วนถ้าเค้าด่าว่า ถ้าคุณไม่ตอบโต้ก้อเรื่องของคุณ แต่ไ่ม่ใฃ่การเบี่ยงประเด็น
  • Gop likes this

#1166 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:58

สำหรับคนที่ความรู้น้อย ขอแนะนำให้ไปเสริมความรู้เกี่ยวกับสี
โดยค้นคำว่า color temperature หรือ อุณหภูมิสี
ว่าแสงสว่างของวันในแต่ละช่วง ต่างกันอย่างไร

แสงเช้า กับแสงบ่าย และแสงค่ำ อุณหภูมิสีเป็นอย่างไร
รู้ไว้ก็ไม่เสียหลายนะครับ

เข้าไปอ่านก่อนนะครับ

#1167 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:09

มีใครเคยสังเกตเงาของกลุ่มคนที่อยู่บนดาดฟ้าที่ถ่ายคลิปนี้กันบ้างมั๊ยครับ -_-

ลองดูแล้ว มันบอกอะไรไม่ชัด

เอาอันนี้ดีกว่า
เจดีย์ขาวชัดเจนว่าแสงกระทบมาจากทางซ้ายที่เป็นทิศตะวันตก

#1168 bird

bird

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:11

มาชมคลิปมุมอื่น ๆ กันบ้างดีกว่าค่ะ..

ชุดนี้มี 3 คลิปต่อเนื่องกันค่ะ

ชุดที่ 1

ชุดที่ 2

#1169 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:13

จะมาบอกให้ท่าน Gop สบายใจว่า... "เคย" เช่นกันครับ แฮ่ :)
ผมก็ไม่ใช่คนดีอะไรนะครับ แต่เมื่อนึกถึงอุดมการณ์ร่วมกันแล้ว ก็เลยคิดว่าหนักนิดเบาหน่อยอย่าได้ถือโทษโกรธกันเลย
หากทำความเข้าใจกันได้ เดี๋ยวก็หายโกรธกันแล้ว แล้วมาสู้กับคนชั่วร่วมกันใหม่ได้อีก
ตัวผมเอง บางทีก็ไม่รู้ว่าเผลอพูดอะไรที่ไปทำให้ใครรู้สึกไม่ดีหรือเปล่า
เพราะบางทีเราก็อาจไม่รู้ตัว หรือกดตอบเร็วไป ไม่ทันคิดให้ดีก่อนก็เป็นได้นะครับ
ก็ได้แต่หวังว่าผู้อ่านเขาคงจะเข้าใจและยกโทษให้ ไม่ถือสาเราเหมือนกันค้าบ

ขอบคุณค้าบ :rolleyes:

#1170 bird

bird

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:13

และ ชุดที่ 3

ส่งท้ายด้วยภาพมุมกว้าง ซึ่งผู้ที่บันทึกกรุณาลงเวลาไว้ด้วย

" Fires blazing across Bangkok. Biggest fire is Central world shopping mall.
Filmed at 6pm 19/05 "

#1171 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:24

เออ....ปัดสวะง่ายๆ อย่างนี้เลยหรือ
เรื่องเปิดไฟปิดไฟพารากอนมันสำคัญยังงัย

คลิบ CNN ถ่ายไป ไม่เห็นตึกเปิดไฟ แต่คลิบมะเขือเทศเห็นเปิด
มันก็ออกได้สองหน้า

1 ถ่ายกันคนละวัน

2 ถ่ายวันเดียวกัน แต่คนละเวลา
ซึ่งเวลาที่ห่างกัน อาจจะแค่นาทีสองนาทีที่เขาเพิ่งเปิดไฟ
หรือเป็นชั่วโมงๆ ถ้าอันแรกถ่ายก่อนนาน

ทั้ง 2 ข้อนี้ สำคัญกับการตีความเรื่องคลิบถ่ายวันใหนใหมล่ะ

#1172 Gop

Gop

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:29

บอกตามตรงนะ ว่าผมชักงงแล้ว ว่ามันเช้าหรือเย็นกันแน่ มึน :wacko:

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#1173 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:40

ที่จริงผมไม่อยากโต้ตอบคุณก๊อบบ้องตื้นอีกแล้วนะ แต่สมาชิกสองท่านมาออกความเห็นไกล่เกลี่ย ก็ต้องขอขอบคุณ แต่เรื่องระหว่างเขากับผม มันเลยการไกล่เกลี่ย ดังที่ผมบอกหลายหนว่า ผมจะไม่สนทนากับเขา และปล่อยให้เขาแสดงภูมิไปในกระทู้ใครยิงวสันต์

ทำไมถึงรังเกียจเขานัก ก็ต้องบอกว่า เพราะเขามาหยามผมประจำ เช่นครั้งนี้ มากล่าวหาว่า ผมชักนำสมาชิกให้ตกเหว ว่ากันตรงๆ ก็คือปล่อยโง่กันเป็นขบวนนั่นแหละ...เพียงแต่เขาไม่ได้ใช้คำชัดเจนเหมือนผมเรียกเขาว่าบ้องตื้น แต่ที่เขาทำน่ะ แถวบ้านผมเขาเรียกว่าเหยียบหน้ากัน

ที่ผมรังเกียจเขามาก มาจากการที่เขาดูถูกทหาร เมื่อเขาบอกว่า ทหาร"สติแตก" ยิงนายวสันต์ ทั้งๆ ที่ไม่มีหลักฐานอะไรเลย นอกจากการเปรียบเทียบคลิบสองชิ้นของนายสิง แล้วบอกว่าเสียงปืนตรงกัน ผมก็เอาสองเสียงมาเข้าโปรแกรม ก็พบว่าพีคมันไม่ตรงกัน และมีไม่เท่ากันเสียด้วย นายบ้องตื้นก็เข้ามาค้านแหลก หาว่าไทม์แลปบ้างละ โปรแกรมเออเร่อร์บ้างละ คุยไปคุยมา อาว ไม่เคยใช้โปรแกรมพวกนี้ด้วยซ้ำ คือไม่เคยเล่นโปรแกรมอีดิทเสียงเลย แต่มาเถียงเหยงๆๆๆๆ ผมก็จนปัญญา เหมือนจะสอนแคลคิวลัสเด็กประถมสอง ประมาณนั้นแหละ

เขาก็ไปหัดใช้โปรแกรม แล้วเอาผลมาแปะ ผลก็ชัดว่าพีคมันไม่ตรง ก็แก้ตัวไปจนหน่าย ผมก็คิดว่าคนอย่างนี้คุยด้วยก็เปลืองชีวิต ก็ประกาศชัดๆ ว่าข้าไม่คุยกับเอ็ง

แล้วคิดดูสิ เป็นคุณคุณจะมาเล่นกระทู้ที่เจ้าของเขาไม่คุยด้วยใหม แค่นั้นไม่พอ โคทคำพูดผม ที่ประกาศแล้วว่าไม่คุย...สุดท้าย มาถามหาความรับผิดชอบของผมอีก หาว่าพาเพื่อนฝูงตกเหว....นี่ถ้าเป็นชีวิตจริงเห็นจะถึงร่างกายแน่ๆ

แล้วที่เข้ามาฟันธงในกระทู้นี้ ก็มาแนวเดิม...ผม"เพิ่ง"ได้ดูคลิบ ดูจบแล้วขอฟันธงว่าคุณผิด....เออ ผมน่ะดูมาสามร้อยรอบ ทั้งดูแบบเชื่อว่าเป็นวันที่ 19 กับดูแบบไม่เชื่อ จนเกิดกระทู้นี้...เอาละ จะมาบอกว่าผมผิดก็ไม่ว่ากัน แต่มาเรียกร้องความรับผิดชอบจากผม ยังกับเพื่อนสมาชิกเป็นคนเซ่อ ผมพูดอะไรก็เชื่อ....หอยเอ้ยย อย่างนี้แถวบ้านเอ็งเรียกอะไรไม่รู้ แต่แถวบ้านข้าเขาเรียกดูถูกว่ะ

Edited by amplepoor, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:43.

#1174 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:51

บอกตามตรงนะ ว่าผมชักงงแล้ว ว่ามันเช้าหรือเย็นกันแน่ มึน :wacko:

แหล่งกำเนิดแสงมีกี่แหล่ง ทำไมอยู่ในเงาของวัตถุที่บังแหล่งกำเนิดแสงไว้ถึงยังมองเห็นอยู่ :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#1175 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:00

แหล่งกำเนิดแสงมีกี่แหล่ง ทำไมอยู่ในเงาของวัตถุที่บังแหล่งกำเนิดแสงไว้ถึงยังมองเห็นอยู่ :lol: :lol: :lol:

เอาแบบง่ายๆเข้าใจได้ ดีกว่าครับ ยากโคดดดดดดดดดดด คือ พระอาทิตย์ สาดแสง มาโดนตัวตึก ด้านซ้าย แต่ตัวตึกด้านขวา ดันมีแสงแดดบนกระจก อะไรประมาณนี้ป่าวครับ

#1176 Gop

Gop

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:06

ที่ผมรังเกียจเขามาก มาจากการที่เขาดูถูกทหาร เมื่อเขาบอกว่า ทหาร"สติแตก" ยิงนายวสันต์ ทั้งๆ ที่ไม่มีหลักฐานอะไรเลย นอกจากการเปรียบเทียบคลิบสองชิ้นของนายสิง แล้วบอกว่าเสียงปืนตรงกัน ผมก็เอาสองเสียงมาเข้าโปรแกรม ก็พบว่าพีคมันไม่ตรงกัน และมีไม่เท่ากันเสียด้วย นายบ้องตื้นก็เข้ามาค้านแหลก หาว่าไทม์แลปบ้างละ โปรแกรมเออเร่อร์บ้างละ คุยไปคุยมา อาว ไม่เคยใช้โปรแกรมพวกนี้ด้วยซ้ำ คือไม่เคยเล่นโปรแกรมอีดิทเสียงเลย แต่มาเถียงเหยงๆๆๆๆ ผมก็จนปัญญา เหมือนจะสอนแคลคิวลัสเด็กประถมสอง ประมาณนั้นแหละ

เขาก็ไปหัดใช้โปรแกรม แล้วเอาผลมาแปะ ผลก็ชัดว่าพีคมันไม่ตรง ก็แก้ตัวไปจนหน่าย ผมก็คิดว่าคนอย่างนี้คุยด้วยก็เปลืองชีวิต ก็ประกาศชัดๆ ว่าข้าไม่คุยกับเอ็ง

แล้วคิดดูสิ เป็นคุณคุณจะมาเล่นกระทู้ที่เจ้าของเขาไม่คุยด้วยใหม แค่นั้นไม่พอ โคทคำพูดผม ที่ประกาศแล้วว่าไม่คุย...สุดท้าย มาถามหาความรับผิดชอบของผมอีก หาว่าพาเพื่อนฝูงตกเหว....นี่ถ้าเป็นชีวิตจริงเห็นจะถึงร่างกายแน่ๆ

อย่างอื่นตามสบายเลยนะครับ

ส่วนนี้ผมฮาน่ะ ครับ

โกหกหน้าด้านๆเลยครับ ขอให้ทุกท่านไปดูที่กระทู้วสันต์เลย

ผมเจอเรื่องตลกๆ เข้าแล้วครับ
ปรากฏว่าภาพของคุณ amplepoor ที่เอามาเทียบกันตั้งนานนั้น time scale ไม่ตรงกันครับ โยนทิ้งไปได้เลย ต้องพิจารณาใหม่
ใครว่าง ทำแบบเที่บเวลาให้ดูมั้ยครับ ผมยังไม่เห็นใครทำแบบเทียบเวลาให้ดูเลย

ผมก็เจอเรื่องตลกเหมือนกัน

กราฟทุกชิ้น ผมไม่ได้ทำ ผมเอามาจากแต๋ม ถ้ามันมีความผิดเพี้ยน ไม่ตรง ก็อ้างให้ถูกเจ้าของ
กราฟสีขาว แต๋มเอามาจากพันทิพ กราฟสีแดงแต๋มสร้างใหม่สำหรับโชว์ในกระทู้นี้
ผมเพียงแต่จับเอามาเทียบให้เห็นชัดเจนขึ้นเท่านั้น

อ้อ กราฟของแต๋ม เวลาตรงกันนะครับ แต่เดี๋ยวแต๋มคงจะมาอธิบายเพิ่มมั้ง

อ่านหนังสือให้แตกหน่อย

ถ้ามันใช้ไม่ได้จริง ก็แปลว่าพวกที่ใช้กราฟมาอ้างว่าเสียงตรงกันตามคลิบน่ะ ...มั่ว
อีกประการหนึ่ง ในคลิบพื้นขาว ผมได้บอกไว้ไม่ต่ำกว่า 2 หน ว่าขนาดกริดมันไม่เท่ากัน
ขนาดกริดที่ต่างกัน บอกเวลารวมที่ต่างกัน แต่คนทำยังฝืนเอามาบอกว่าเป็นเสียงเดียวกัน
แถมมีคนเชื่ออีก ว่าเสียงตรงกัน....เฮ้อ

ปล
ถามแต๋มว่า
ผมให้ goldwave อะนาไหลแล้ว กราฟมันขลิบอะ ความดังก็แค่ 90 db เอง
แต๋มทำให้เป็นอย่างที่โชวได้ยังงัย หรือว่าผมใช้คลิบผิดหว่า

คุณ amplepoor ไม่ได้ทำเวฟอีดิตด้วยตัวเองแม้แต่อันเดียว สิ่งที่คุณ amplepoor ทำ คือการเอารูปเวฟอีดิตของคุณ Tam-mic-ra มาเข้า photoshop แล้วเอามาทาบกันซึ่งในภาพเห็นว่าไม่ตรงกัน

แต่ความผิดพลาดคือ สองภาพนั้นไม่ได้ใช้ time scale เดียวกัน มีการย่อขยายเล็กน้อย เลยทำให้เกิดการเหลื่อมขึ้น ผมได้ทำการวัดด้วยตนเองแล้วพบว่าเสียงทั้งสองนั้น time interval ใกล้เคียงกันมาก บางอันต่างกันไม่ถึง 10 ms เท่านั้น ซึ่งความต่างนั้นถ้าใครลองทำจะรู้ว่าเป็นเพราะการกะระยะด้วยสายตา ไม่ได้มีนัยสำคัญแต่อย่างไร

ผมฮาตรงไหนรู้มั้ย

ไม่น่าเชื่อว่าจนป่านนี้ คุณยังไม่รู้ตัวว่ากราฟที่คุณเอามาเทียบสองอันมันใช้ไม่ได้ ทั้งที่ผมบอกแล้วบอกอีก วัดค่าให้ดูก็ทำแล้ว ตามสบายครับ อยากว่าอะไรก็เชิญ แต่ถ้ามาใส่ร้ายกันแบบนี้ผมก็ต้องปกป้องตนเอง

คุณทำตัวคุณเองนะครับ

#1177 Gop

Gop

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:12

แล้วพืนผิวที่สะท้อนแสง ถือเป็นแหล่งกำเนิดแสงหรือไม่ครับ?

#1178 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:15

อยากได้ แสงไฟฟ้า --ก็จัดให้ได้--

อยากดูว่า จินตนาการ55 ต่อไปอย่างไรอีก
ไฟ เปิด ไม่ครบ ??
ไฟ เปิด ไม่เท่ากัน ??
ไฟ แสง ไม่เหมือนกัน ??

เมื่อแตกกระทู้ -หนี- รูปลงท้ายที่คาดการณ์ไว้แล้ว

Edited by mmmmm, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:19.

#1179 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:16

แล้วพืนผิวที่สะท้อนแสง ถือเป็นแหล่งกำเนิดแสงหรือไม่ครับ?

นั่นสิ คืนจันทร์เพ็ญ คุณมองเห็นเงาของคุณไหม ในเมื่อคุณอยู่ในเงาของโลก :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#1180 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:18

ถ้าวิเคราะห์จากข้อมูลเดิมที่ว่าแสงมาจากทิศตะวันตกนะครับ (คือช่วงเย็น) กรอบสีน้ำเงินเห็นว่าทิศทางเงาของแสงที่กระทบตึกปกติ แต่กรอบแดงเงาของคนไปพาดอยู่ด้านหลัง ซึ่งมันขัดกันแน่ๆล่ะครับ แต่ผมคิดว่าน่าจะมาจากแสงที่สะท้อนตัวตึกหรือกำแพงสีขาวที่อยู่ติดกันมากกว่า เพราะเหมือนเห็นว่าชั้นดาดฟ้าที่ถ่ายคลิปนี้ไม่ได้โล่งหมดนะครับ เหมือนจะลักษณะเป็นบล๊อกทางเดินสี่เหลี่ยมกั้นตรงกลางไว้ที่มีกำแพงสีขาวติดๆกัน ผมคิดว่าอาจจะสะท้อนมาจากนั้นทำให้คนมีเงาพาดไปทางทิศตะวันตกครับ

Edited by Diablo, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:19.

• eAT likes this
"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#1181 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:18

ผมสังเวชคุณมากกว่า
ข้อความนี้ จากที่คุณยกมา เป็นคำพูดของผม
ปล
ถามแต๋มว่า
ผมให้ goldwave อะนาไหลแล้ว กราฟมันขลิบอะ ความดังก็แค่ 90 db เอง
แต๋มทำให้เป็นอย่างที่โชวได้ยังงัย หรือว่าผมใช้คลิบผิดหว่า

มันบอกใช่ใหม ว่าผมใช้โปรแกรมทำอะไร
แล้วทำไมผมจึงต้องใช้คลิบของแต๋ม...ทั้งๆ ที่ผมก็ทำขึ้นมา
ก็เพราะไม่ต้องการให้มีการแก้ตัวว่า มาจากคนละแหล่ง
ผมจึงเอาสองคลิบของแต๋ม ตัดทาบให้เห็นว่าตำแหน่งคลิบมันไม่ตรงกัน
ส่วนเรื่องเวลาเหลื่อมอะไรนั่น คุณเพิ่งหัดใช้โปรแกรม จะมาอวดเก่งอะไรเล่า

อ่านหนังสือไม่กี่ตัวยังไบแอสจนหน้ามิดตามัว อยากจะเอาชนะ
เอาคลิบไปหาคนกลางมืออาชีพเขาวิเคราะห์ แล้วค่อยมาเถียงละกัน
ผมไม่อยากคุยกับคนที่บวชเรียนวันเดียวก็สอนหนังสือสังฆราชแล้ว...น่าเบื่อ

กลับไปอ่านกระทู้นั้นให้ดีๆ ว่าคุณแทรกเข้ามาอย่างไร และได้ทำอะไรไปบ้าง
มีกี่คน ที่รับไม่ได้กับความเห็นสาระเลวว่า "ทหารสติแตกยิงนายวสันต์"
คนเสื้อแดงแท้ๆ เขายังไม่กล้าพูดอย่างนี้เลย

#1182 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:22

รูปนี้สำคัญมาก

ขออนุญาตใช้ในวันพรุ่งนี้ครับ

#1183 Gop

Gop

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:23

ผมสังเวชคุณมากกว่า
ข้อความนี้ จากที่คุณยกมา เป็นคำพูดของผม
ปล
ถามแต๋มว่า

มันบอกใช่ใหม ว่าผมใช้โปรแกรมทำอะไร
แล้วทำไมผมจึงต้องใช้คลิบของแต๋ม...ทั้งๆ ที่ผมก็ทำขึ้นมา
ก็เพราะไม่ต้องการให้มีการแก้ตัวว่า มาจากคนละแหล่ง
ผมจึงเอาสองคลิบของแต๋ม ตัดทาบให้เห็นว่าตำแหน่งคลิบมันไม่ตรงกัน
ส่วนเรื่องเวลาเหลื่อมอะไรนั่น คุณเพิ่งหัดใช้โปรแกรม จะมาอวดเก่งอะไรเล่า

อ่านหนังสือไม่กี่ตัวยังไบแอสจนหน้ามิดตามัว อยากจะเอาชนะ
เอาคลิบไปหาคนกลางมืออาชีพเขาวิเคราะห์ แล้วค่อยมาเถียงละกัน
ผมไม่อยากคุยกับคนที่บวชเรียนวันเดียวก็สอนหนังสือสังฆราชแล้ว...น่าเบื่อ

กลับไปอ่านกระทู้นั้นให้ดีๆ ว่าคุณแทรกเข้ามาอย่างไร และได้ทำอะไรไปบ้าง
มีกี่คน ที่รับไม่ได้กับความเห็นสาระเลวว่า "ทหารสติแตกยิงนายวสันต์"
คนเสื้อแดงแท้ๆ เขายังไม่กล้าพูดอย่างนี้เลย

ครับ ไปคุยที่นั่นต่อดีกว่า

แต่ขอย้ำนะครับ คุณไม่เคยแสดงการวัดเวลาไดๆทั้งสิ้น

คุณอ้างว่าพีคไม่ตรง คุณเอาแต่ภาพคนอื่น ไม่มีภาพของคุณ หรือผลการวัดของคุณเองแม้แต่อันเดียว

เชิญกลับไปแสดงผลการวัดของคุณที่กระทู้คุณวสันต์เลยครับ เพราะผมก็อยากเห็นเหมือนกัน ว่าคุณวัดอย่างไรแล้วได้ไม่ตรงกัน ต่างกันเท่าไหร่

ปล. ขออภัยทุกท่านที่นอกประเด็น

#1184 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:25

คลิบมะเขือเทศถ่ายตอนเย็น 19 พค แน่นอน

ปิดกระทู้ด้วยภาพ

#1185 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:27

ส่วนรูปนี้ คมชัดมาก แสดงว่ามาจากวีดีโอต้นฉบับ
ทำให้รู้ว่าสาคูเป็นทีมป้ายสีรัฐบาลปชป. ก็จะใช้อาวุธนี้แทงนปช. ให้จั๋งหนับนะจ๊ะ

#1186 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:35

นี่คุณไม่เข้าใจภาษาคนเลยหรือตรับ

ผมบอกเป็นหนที่ห้าร้อยแล้วว่า ไม่มีความประสงค์จะคุยกับคุณ
แล้วที่ต้องทะเลาะกันนี่ ก็เพราะคุณไม่เข้าใจคำพูดชัดเจนนี้
ซึ่งแม้แต่ในกระทู้นี้ ก็ย้ำตั้งแต่คุณแทรกเข้ามาหนแรกว่า ไม่ต้องการคุยด้วย

ขอย้ำชัดๆ นะครับ ว่า

ผม ไม่ ต่อง การ คุย กับ คุณ

#1187 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:37

อยากได้ แสงไฟฟ้า --ก็จัดให้ได้--

อยากดูว่า จินตนาการ55 ต่อไปอย่างไรอีก
ไฟ เปิด ไม่ครบ ??
ไฟ เปิด ไม่เท่ากัน ??
ไฟ แสง ไม่เหมือนกัน ??

เมื่อแตกกระทู้ -หนี- รูปลงท้ายที่คาดการณ์ไว้แล้ว

ยังกล้าเอารูปนี้มาอ้างอิงอีกหรือครับ........ถ้าเอารูปนี้มาอ้างอิง เอารูปที่เหมือนกันนี้มาอ้างอิงด้วย ที่มีควันไฟ

#1188 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:39

ถามสาคูเอ็มหน่อยดิ

รูปข้างบนนี่ ยืนยันว่าเป็นเหตุการณ์เดียวกัน เวลาเดียวกัน
ใช่ใหม

#1189 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:41

รู้สึก ปลาจะติดเบ็ดคุณแอมป์ ละ

งับเข้าเต็มเปาเลย แต่หารู้ไม่ว่า มันดาบ 2 คม

#1190 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:42

รูปนี้สำคัญมาก

ขออนุญาตใช้ในวันพรุ่งนี้ครับ

อันนี้ผม ขอแย้งครับ เพราะแสง ไม่ได้มาจากระดับที่ต่ำกว่ากำแพงอะครับ บางที อาจจะเกิดเงาเช่นนี้ได้ ยังเอามาใช้ยืนยันไม่ได้มั๊งครับ ต้องพิสูจน์ให้แน่นอนก่อน

#1191 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:42

บ้องตื้น

V. fool
syn:{โง่}{เซ่อ}{ทึ่ม}
ant:(ฉลาด){หลักแหลม}
sample:[เด็กคนนี้บ้องตื้นเหลือเกิน ปัญหาแค่นี้ก็ตอบไม่ได้]

ขอเสร่อทีน่ะ
poor เอ๊ย หยาบคายก็ยอมรับ ก็จบแค่นั้น ไปโมเมบอกว่าคำที่ไปว่าเขาน่ะ นั่นคือคำธรรมดา มันไม่ได้หรอก... poor สมชื่อจิง :D

#1192 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:44

Smoke billows from fires in a commercial area of Bangkok where Red Shirt demonstrators had their camp on May 19, 2010. Thai fire authorities said that arsonists have set 20 locations ablaze in Bangkok, including a massive shopping mall and bank branches. (MANAN VATSYAYANA/AFP/Getty Images) #
ที่มา http://www.boston.co...in_bangkok.html

บนดาดฟ้าของตึกหลังคาเขียวๆ ที่เห็น คือจุดที่ถ่ายคลิป

กลุ่มควันระหว่าง 2 ตึกตามภาพล่าง แสดงไว้ในภาพล่างนี้

ถ้าภาพจาก boston อันบนสุดคือถ่าย 19 พค จริง ดังนั้นคลิปมะเขือเทศ มีโอกาสเป็นคลิปวันที่ 19 พค 2553 สูงมาก

ขอรอดูข้อมูลหักล้าง จาก poor และคนอื่น

ถ้าจะแย้งว่ามีการตัดต่อคลิป ต้องหาจุดในคลิปที่เฟรมต่อกันมาแสดงด้วย มันต้องมี Transfrom effect กระตุกให้เห็น :unsure:

นั่นสิ ถ้าเป็นคลิป 19 พค 2553 แล้วเวลาในคลิปคือกี่โมงกันครับ :lol: :lol: :lol:

#1193 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:45

ขอเดาว่า สาคูเอ็มคงจะอยู่ค่ายประชาชื่น
จึงดึงคลิบตัวจริงมาใช้ได้สะดวก มิเช่นนั้นก็เป็นทีมเก็บศพระดับสิงปลอมต้องคำนับเวลาคุยด้วย

แต่สาคูไม่ใช่ทีมมะเขือเทศที่ถ่ายทำคลิบ
ถ้าใช่ จะต้องรู้ว่า คลิบมะเขือเทศถ่ายเมื่อไหร่
แต่เพราะไม่รู้ จึงได้ทำรูปสำคัญที่เป็นเสมือนดาบส่งให้ผมเชือดคอนปช.

ขอบคุณครับ
รูปของคุณสำคัญมากจริงๆ จะบอกให้
ผมอยากได้ แต่ทำออกมาจากคลิบยูทุปมันมัวมาก เจอชัดแจ๋วของคุณเข้าไป
คืนนี้หลับสบาย ฝันดี พรุ่งนี้ กินข้าวอิ่ม จะมาเฉลยว่า

คลิบมะเขือเทศลวงโลก
ถ่ายเมื่อเช้าวันที่ 20 เวลาประมาณเก้าโมงไปสิบโมง

แล้วเจอกัน

#1194 Gop

Gop

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:47

นี่คุณไม่เข้าใจภาษาคนเลยหรือตรับ

ผมบอกเป็นหนที่ห้าร้อยแล้วว่า ไม่มีความประสงค์จะคุยกับคุณ
แล้วที่ต้องทะเลาะกันนี่ ก็เพราะคุณไม่เข้าใจคำพูดชัดเจนนี้
ซึ่งแม้แต่ในกระทู้นี้ ก็ย้ำตั้งแต่คุณแทรกเข้ามาหนแรกว่า ไม่ต้องการคุยด้วย

ขอย้ำชัดๆ นะครับ ว่า

ผม ไม่ ต่อง การ คุย กับ คุณ

5555555

ครับ คุยไม่คุย ก็อย่าลืมไปโชว์สิ่งที่ตัวเองอ้างนะคร้าบบบ

ตอนนี้ของคุณน่ะ ไม่มีหลักฐานอะไรเลย ผมก็อยากเห็นเหมือนกัน เห็นคุณว่าต่างกันชัดเจน

ทำไมไม่เอามาโชว์ล่ะครับ เอาแต่กราฟเบี้ยวๆของคนอื่นมาอ้างผิดๆทำไม??

ปล. อดไม่ได้จริงๆ ครับ ขออภัยทุกท่านอีกครั้ง

#1195 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:48

รู้สึก ปลาจะติดเบ็ดคุณแอมป์ ละ

งับเข้าเต็มเปาเลย แต่หารู้ไม่ว่า มันดาบ 2 คม

ขอทำจางไว้ก่อน เดี๋ยวปลาดิ้น
ยิ่งดิ้นยิ่งเจ็บ

55555555

ไม่ต่้องขอเลย
อยู่ดีๆ ฆาตกรด็เอาดาบเปื้อนเลือดมาส่งให้กับมือ
แทนคำสารภาพ

#1196 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:48

ใครมีโปรแกรมซูมภาพดีๆ ลองดูนะ บนดาดฟ้ามีเสางอๆ น่าจะเป็นเสาไฟ มีหลอดไฟแน่นอน

#1197 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:54

บ้องตื้น

V. fool
syn:{โง่}{เซ่อ}{ทึ่ม}
ant:(ฉลาด){หลักแหลม}
sample:[เด็กคนนี้บ้องตื้นเหลือเกิน ปัญหาแค่นี้ก็ตอบไม่ได้]

ขอเสร่อทีน่ะ
poor เอ๊ย หยาบคายก็ยอมรับ ก็จบแค่นั้น ไปโมเมบอกว่าคำที่ไปว่าเขาน่ะ นั่นคือคำธรรมดา มันไม่ได้หรอก... poor สมชื่อจิง :D

เฮ้ย...ผมก็บอกแล้วนี่ ว่าผมไม่สุภาพ...โธ่แต๋ม เรื่องบ้องตื้นแค่นี้ ยังไม่เก๊ต
แล้วจะเอาอะไรมายีนยันเรื่องเวลาที่ถ่ายคลิบ

โฟโฟ่ฉอบเด็กๆ นั่นน่ะหรือ
เด๋วผมทำอีกรูปมาเทียบ ด้วยเทคนิคเดียวกัน แล้วผลออกมาตรงกันข้าม
คุณก็ต้องรับสิ ว่าแสงมาจากทิศตะวันออก

5555

#1198 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:59

คุณ Solidus #1192http://webboard.seri...150#entry474626

เท่าที่เห็นภาพและเสียงต่างๆมา ผมยังบอกเวลาไม่ได้ครับ ไม่ได้ลึกล้ำจิตสัมผัสขนาดนั้น
ได้แต่ว่าเป็นตอนเย็นแน่นอน ถ้าดูจากท้องฟ้า หรือว่าคุณมีข้อมูลหรือครับ

#1199 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:02

ใครมีโปรแกรมซูมภาพดีๆ ลองดูนะ บนดาดฟ้ามีเสางอๆ น่าจะเป็นเสาไฟ มีหลอดไฟแน่นอน

แต๋ม...ซูมแล้ว ผมไม่เจอไอ้พวกมะเขือเทศสิบกว่าตัวว่ะ
มันต้องอยู่เกลื่อนดาดฟ้าเลยไม่ใช่หรือ

ขอบคุณนะ ที่ยืนปืนพร้อมกระสุนให้ผมยิงนปช. ฆาตรกรด้วยตัวเอง
ผมชักจะรักเสื้อดงมากว่าสลิ่มซะแล้วสิ

#1200 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:08

เออดี Poor ยอมรับว่าตัวเองเป็นคนหยาบคาย แมนดี :D

แล้วไอ้มุขยอดฮิต ชอบหาว่าเขาแต่งภาพหรือตัดต่อน่ะ มันจริงหรือเปล่า ?
เพราะใครดูก็รู้ว่าผมแค่ปรับแสง + ปรับ Gamma อีกนิด ก็ได้ปิดกระทู้นิ่มๆ จะนัด5m กินเหล้าฉลองแล้วเนี่ย

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน