Jump to content

- - - - -

ทหารบนรางรถไฟฟ้า 19 พค. คลิบมะเขือเทศลวงโลก

• Please log in to reply
2640 ความเห็นในกระทู้นี้

#951 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:59

ยังไม่ถึงคิว ที่จะเอาคลิปลวงโลก ไปตบปากไพร่แดง ดันมีคนรีเควสมาซะก่อน

ก็เลยฉายหนังตัวอย่างไปนิดหน่อย เดี๋ยวรอจัดเต็ม ตั้งกระทู้ในลากดำนาใหม่นะครับ

คุณแอม คุณ RaRa และสมาชิกทุกท่าน :D :D :D

--------------------------------------------------------------------------------------

ถามคุณสวยจริงอะไรจริงรักบ้างอะไรบ้าง และคุณ Karn_Kate พวกคุณว่าภาพทหารบนรางรถไฟฟ้า ไม่ใช่ภาพวันที่ 19 พ.ค. 53 ใข่ไหม?
http://www.pantip.co...855255.html#135

ผมว่าเม้นท์นี้มีเหตุผลน๊ะ..

ความคิดเห็นที่ 122
คห.118 เริ่มต้นก็มั่วมาเลยนะ

ตอนนั้นมันโกลาหล แกนนำก็ห่วงเรื่องความปลอดภัย ทหารยิงตูมตามเข้ามา
จะมายืนอ้อยสร้อยทำเท่อยู่เร๊อะ แกนนำเองเขาก็รุ้ว่าโดนสั่งเก็บแล้ว

คิดอะไรให้มันมีความสมเหตุสมผลเป็นพื้นหน่อย อย่าแค่คิดแล้วบอกว่าเป็นยังงั้นยังงี้ง่าย ๆ

คิดให้มันมีมิติสูง กว้าง ยาว ลึก ไม่ใช่คิดแค่แนวระนาบเท่านั้น

เฮ้อออ...

จากคุณ : 123happyงามพร้อม (ตระกองขวัญ) เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 23:08:07 A:49.49.19.166 X:

ใครจะยิงก็ยิงปาย....ขอจกข้าวเหนี่ยวสบายใจก่อน...

(ภาพจากคลิ๊ปรถไฟฟ้า)

Edited by 55555, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:03.

#952 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:27

จบชีวิตใน สรท.ไปแล้ว สิงห์สนามหลวง (ตัวปลอม)
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#953 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:54

http://www.pantip.co.../P12855255.html
ยังมีอีกรูปหนึ่ง ในมือทหารมีปืน หรือ กระติกน้ำ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#954 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:08

ขุด

หามิได้ครับ แบบนี้ขอเรียกว่า....."กลบ"...ตังหากหล่ะครับ -_-

สิง เทพแห่งราดดำเนิน เคยทำกระทู้แต่ละทีอุดมด้วยรายละเอียด ยกหลักฐาน คลิบ รูปถ่ายมาแปะมากมายมหาศาล รอบรู้สารพัดเกี่ยวกับพฤติการณ์ของเสื้อแดง ตั้งพระทู้ที มีคนอวยเป็นร้อยเป็นพัน

พอมาเล่นที่สรท.......
สมองฝ่อ สันหลังหวะ หางจุกตูด
มีปัญญา พิมพ์ได้ แค่เนี๊ยะ

ขุด

เอิ๊กๆๆๆๆๆๆ

#955 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:18

ตอนนั้นมันโกลาหล แกนนำก็ห่วงเรื่องความปลอดภัย ทหารยิงตูมตามเข้ามา
จะมายืนอ้อยสร้อยทำเท่อยู่เร๊อะ แกนนำเองเขาก็รุ้ว่าโดนสั่งเก็บแล้ว
คิดอะไรให้มันมีความสมเหตุสมผลเป็นพื้นหน่อย อย่าแค่คิดแล้วบอกว่าเป็นยังงั้นยังงี้ง่าย ๆ
คิดให้มันมีมิติสูง กว้าง ยาว ลึก ไม่ใช่คิดแค่แนวระนาบเท่านั้น
เฮ้อออ...

จากคุณ : 123happyงามพร้อม (ตระกองขวัญ) เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 23:08:07 A:49.49.19.166 X:

ขอยืมคุณ 55555 มาใช้หน่อย อ่านแล้วฉุกคิด ตรงนี้ครับ
-----------------------------

------------------------------
ประโยคนี้ ดูเหมือนจะขี้ว่า การต้อนคนเข้าวัด เป็นแผนการที่วางไว้โดยแกนนำ โดยเฉพาะตรงคำว่า
แกนนำเองเขาก็รู้ว่าโดนสั่งเก็บแล้ว
ถ้าจริง ก็แปลว่า สามพันคนนี่ คือโล่ห์มนุษย์ชัดๆ เอามาปกปิดแกนนำที่ยังเคลื่อนไหวต่อเนื่องจากพวกที่เข้ามอบตัว

ส่วนไอ้ที่พูดว่า มายืนทำอ้อยสร้อยทำเท่อยู่เร๊อะ
อันนี้ คนพูดตาบอดแน่ไ เพราะสามคนในรูปนั่น ยืนอ้อยสร้อยกันจริงๆ
เราถึงได้สงสัยงัยครับ ว่าทำไมไม่หลบลูกปืน...ไม่กลัวหรือ

#956 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:25

เฮ้อออ...

ขอยืมคุณ 55555 มาใช้หน่อย อ่านแล้วฉุกคิด ตรงนี้ครับ
-----------------------------

------------------------------
ประโยคนี้ ดูเหมือนจะขี้ว่า การต้อนคนเข้าวัด เป็นแผนการที่วางไว้โดยแกนนำ โดยเฉพาะตรงคำว่า
แกนนำเองเขาก็รู้ว่าโดนสั่งเก็บแล้ว
ถ้าจริง ก็แปลว่า สามพันคนนี่ คือโล่ห์มนุษย์ชัดๆ เอามาปกปิดแกนนำที่ยังเคลื่อนไหวต่อเนื่องจากพวกที่เข้ามอบตัว

ส่วนไอ้ที่พูดว่า มายืนทำอ้อยสร้อยทำเท่อยู่เร๊อะ
อันนี้ คนพูดตาบอดแน่ไ เพราะสามคนในรูปนั่น ยืนอ้อยสร้อยกันจริงๆ
เราถึงได้สงสัยงัยครับ ว่าทำไมไม่หลบลูกปืน...ไม่กลัวหรือ

จากประโยคนี้ ผมไปตามอ่านลิงค์ที่ท่านศรฯ มาลงไว้

มีคนดักคอ "ตะกองขวัญ" ไปดอกนึง ประมาณว่า

ห้ามมาแถว่า "คนพวกนั้นหูหนวกและสติไม่ดีนะ" ถึงไม่ได้ยินเสียงปืน :blink:

ผมหัวเราะซะคนที่อยู่ข้างๆ หันมามองเลย............ฮา มว๊ากกกกๆๆ :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#957 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:28

ใครอยากชมของดีต้องใจเย็นๆ ปล่อยกันง่ายๆ เกรงจะเสียของ

ตอนนี้ถ้าใครว่างก็ช่วยกันส่งแรงใจ โพสต์แรงเชียร์ไปให้คุณศรอรชุนที่ตกเป็นเหยื่อ
หยิบเอากับดักข้อมูลที่โพสต์กันในกระทู้นี้ไปโชว์ตลกตั้งกระทู้แสดงจำอวดที่ราชดำเนิน
รักคนเสื้อแดง

#958 RaRa

RaRa

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:33

เฮ้อ.................... "สิงห์สาคู" มามุข นี้อีกแล้ว -_-

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#959 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:35

ลืมเลย ท่านสิ่งห์ ตอบได้หรือยังครับ ว่า สำนวน DSI น่าเชื่อถือไหมครับ........

#960 RaRa

RaRa

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:39

ลืมเลย ท่านสิ่งห์ ตอบได้หรือยังครับ ว่า สำนวน DSI น่าเชื่อถือไหมครับ........

จะให้เชื่อหรือไม่ มันอยู่ที่ผล ว่ามันไปออกข้างไหนครับ -_-

#961 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:43

ก็อย่างที่ถามในกระทู้ ที่ท่านสิงห์ เอาข้อมูลที่ไม่น่าเชื่อถือ ของหมอ มาอธิบาย มาถามว่าน่าเชื่อถือไหม อะครับ เลยถามว่า แล้วเชื่อ ของ DSI ไหม ผมก็ตั้งคำถามไว้แล้วในกระทู้นั้น แต่มาเจอท่านสิงห์กระทู้นี้เลยถาม อิอิ เอาง่ายๆด้วยเรื่อง พยานวัตถุ และต่อด้วยเรื่อง จำนวนศพที่ยื่นเรื่อง ขอแค่นี้ คงไม่ยากเกินไปที่จะตอบ

#962 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:51

ใครอยากชมของดีต้องใจเย็นๆ ปล่อยกันง่ายๆ เกรงจะเสียของ

รอพระอาจารย์โฟโฟ่ช็อป วัดมหารีทัชอยู่หรือครับ?

ตอนนี้ถ้าใครว่างก็ช่วยกันส่งแรงใจ โพสต์แรงเชียร์ไปให้คุณศรอรชุนที่ตกเป็นเหยื่อ
หยิบเอากับดักข้อมูลที่โพสต์กันในกระทู้นี้ไปโชว์ตลกตั้งกระทู้แสดงจำอวดที่ราชดำเนิน

ตอบรักษาหน้าตัวเองใช่ไหม
gladiator 1.jpg

#963 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:55

ท่านสิงห์ครับตอบของผมในกระทู้นี้ด้วยครับ เพราะ ผมต้องการข้อมูล ในการวิเคราะห์เพิ่มเติม
http://webboard.seri...ถีกระสุน-6ศพ-ว/

#964 RaRa

RaRa

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:03

ท่านสิงห์ครับตอบของผมในกระทู้นี้ด้วยครับ เพราะ ผมต้องการข้อมูล ในการวิเคราะห์เพิ่มเติม
http://webboard.seri...ถีกระสุน-6ศพ-ว/

ก็บอก คุณสิงห์ ไปสิครับว่า "ผมขอข้อมูลที่ถูกต้องเพื่อใช้ทำวิทยานิพนธ์คร้าบบบบบ" :lol: :lol:

#965 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:22

แย่งแปะแทนสาคูเอ็ม

หวังว่าทีเด็ดของสิงห์สนามหลวง(เทียม)
คงไม่ใช่รูประโยงระยาง ของสาคูเอ็ม อันนี้นะ :D :D :D

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#966 redsimi

redsimi

น้องเก่า

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:29

กับดัก
กับดัก
กับดัก
กับดัก

กับดัก
กับดัก
กับดัก

พ่อสิงห์กายเวอร์ มะไร่จะทำให้สรท.ตาสว่างซ๊าที่ฮ๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

#967 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:38

สิงห์สาคู ระวังอย่าโดน

"กับดัก"

อีกนะครับ
  • Gop likes this

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#968 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:44

หวังว่าทีเด็ดของสิงห์สนามหลวง(เทียม)
คงไม่ใช่รูประโยงระยาง ของสาคูเอ็ม อันนี้นะ :D :D :D

เฮ้ยยยยยยยยยยยยย ทำไมผมเข้าใจอันนี้เนี้ย..............

เข้าใจว่ามั่วเต็มขั้น 55555+ ระวังโดนสองมาตราฐานนะครับ 5mมาบอกว่า ต้องแบน 3วัน 5555+

#969 RaRa

RaRa

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:48

ชิส์.....ท่านศรฯ ทำปลอมมาได้ "รู้เรื่อง" กว่า "ของจริง" แบบนี้ ก็ตายกันพอดี <_<

รูปนี้น่ารักเชียวนะ.... :P

#970 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:49

ครั้งที่แล้ว
กว่าสิงจะตอบเรื่องสกายวอล์คว่างเปล่า
ใช้เวลาเป็นอาทิตย์ พอหามาครบก็ปล่อยของชุดใหญ่ หมายจะยันข้าพเจ้าให้หงาย

กลายเป็นว่า สิงเองนี่แหละ ส่งข้อพิสูจน์มาให้อย่างดีว่า
ทางเดินโล่งๆ เช่นนี้ อาจจะเป็นวันที่ 19 ก็ได้ หรือไม่ใช่วันที่ 19 ก็ได้
ผมละเวทนากับการทำงานของเสื้อแดงเสียจริงๆ

หน้าที่ของคุณคือต้องยืนยันให้ได้ว่า มะเขือเทศถ่ายคลิบ หกโมงเย็นวันที่ 19
ไม่ใช่มาสนับสนุนผมว่า เออ....มันอาจจะไม่ใช่วันที่ 19 ก็ได้นะ

เอาละ เมื่อยังคิดว่าจะเอาของดีมาปล่อยได้อีก ก็ขอตามรายการนี้เลย

1 ทำไมไม่มีควันสีดำเหมือนคลิบอื่นๆ

2 ทำไมมีไฟเปิดสว่างที่พารากอน แต่ของ CNN ไม่มี

3 ทำไมไม่มีคนในวัดเลย ในเมื่อคลิบ CNN เห็นคนหลบตรงหน้าโบสถ์ตั้งหลายสิบ

4 สามคนนั่น มาทำอะไรตรงนั้น ในเมื่อเขายิงกันเปรี้ยงปร้าง ไม่กลัวตายหรือ

5 ทำไมตัดคลิบ ไม่ยอมให้เห็นกองไฟที่สยามและเซ็น

7 ทำไมทหารทำท่าสบายๆ ไม่กลัวโดนยิงเหรอ

8 ช่วยชี้ว่าทหารคนใหนยิงปืนให้ดูหน่อย

ปล
ถามไปงั้นแหละ อยากประจานสิงจุกตูด....ฮา

#971 RaRa

RaRa

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:51

ท่านแอมฯ ใจร้าย.....

ตั้งคำถามโหดๆแบบนี้ได้ไงเนี่ย...นี่มันการประจานกันชัดๆ <_<

#972 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:16

ใครจะยิงก็ยิงปาย....ขอจกข้าวเหนี่ยวสบายใจก่อน...

ผมพอจะทราบความจริงเรื่องในวัดปทุมแล้วละ

ความจริงน่าจะเป็นอย่างนี้...
:D :D :D

#973 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:16

รอให้ศรอรชุนเอามุกคำถามโหดในนี้ ไปแปะโชว์แสดงจำอวดว่า
เป็นหลักแถที่ห้องราชดำเนินให้หมดก่อนก็ดีเหมือนกัน
ศรอรชุนบทบาทของเขาคงทำได้ดีที่สุดก็แค่เด็กส่งเอกสาร

#974 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:21

มุกนี้ ผมดักไปเรียบร้อยห้องราชดำเนินแล้ว
นึกไม่ถึงว่า ศรอรชุน จะสิ้นคิดนำมาใช้ในนี้

#975 RaRa

RaRa

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:30

แล้วเมื่อไหร่ "คุณสิงห์สาคู" จะเอาอะไรมาโชว์มั่งหล่ะคร้าบบบบ

ไม่สงสารผู้ชมที่อุตส่าห์รอชม "ทีเด็ดของสิงห์ฯ" มั่งเหรอคร้าบ -_-

#976 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:41

รอให้ศรอรชุนเอามุกคำถามโหดในนี้ ไปแปะโชว์แสดงจำอวดว่า
เป็นหลักแถที่ห้องราชดำเนินให้หมดก่อนก็ดีเหมือนกัน
ศรอรชุนบทบาทของเขาคงทำได้ดีที่สุดก็แค่เด็กส่งเอกสาร

เมื่อไหร่จะเลิกทำตัวเป็นพวก "*******" เสียที
มารับข้อตกลงอย่างลูกผู้ชายที่ผมเสนอให้...

สิงห์สนามหลวง(เทียม) คุณนี่หน้าด้านสุดๆจริงๆ เท่าที่ผมเจอมา
ขนาดผมไปชี้หน้าด่าคุณว่านิสัยเหมือนผู้หญิงในราชดำเนินแท้ๆ คุณยังเฉย

ทีในราชดำเนินกลับเงียบ หลบอยู่แต่ในรู... มาทำปากดี 555++

ใกล้อวสานแล้วละ สำหรับล็อคอิน "สิงห์สนามหลวง(เทียม)"...

#977 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:51

ทำไมถึงด่าตัวเองล่ะครับ คุณสิงห์
ลองเช็ควิธีการตอบคำถามของคุณให้ดีดี มีอะไรที่คุณคิดและวิเคราะห์เองบ้าง
ไม่เคยตอบคำถาม บอกว่ายังไม่ถึงเวลา "คนทำข้อมูลยังไม่ส่งมาให้ใช่มั๊ยครับ"
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#978 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:48

วันนี้มาแต่สิงห์ แต๋มไม่มาวุ้ย..

:D

#979 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:53

มุกนี้ ผมดักไปเรียบร้อยห้องราชดำเนินแล้ว
นึกไม่ถึงว่า ศรอรชุน จะสิ้นคิดนำมาใช้ในนี้

โอ้ เอาตัวเองยังไม่รอดเลยพ่อคุณเอ๊ย ทำเป็นพูดว่าวางกับดักคนอื่นเค้า

เจียมตัวนิดนึง

#980 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:55

อันนี้ผมสงสัยมาก

55555, on 30 October 2012 - 12:59, said:

เฮ้อออ...

ชื่อ 123 happy งามพร้อม เป็นอีกล็อกอินหนึ่ง
ทำไมตระกองขวัญต้องพิมพ์ชื่อนี้ลงไปด้วยหละ

หรือมนุษย์หลายล็อกอิน?

#981 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:04

ใจเย็นรอทู้ตกไปรึ..

ไม่เอาน่าสิงห์....หน้าเหมือนแมวเจอรี่ขึ้นทุกวันแล้วน๊ะเราอ่ะ

แบบว่านึกว่าตัวเองฉลาดอ่ะ ไล่ทืบเจ้าหนูทอม...

แต่โดนตบเกรียนตลอด

:)

Edited by 55555, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:28.

#982 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:18

ทำไมผมเข้าใจของ คุณศรชุน หว่า ลืมไปคุณศรชุน ทำให้มันเข้าใจได้ดีกว่า สาคูเอ็ม

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#983 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:15

อย่ารอคำตอบจากท่านสิงห์เลย ถาม ตอบ กันตรงๆไม่เคยได้รับคำตอบ ต้องรอ......................
คำตอบอาจจะได้หลังจาก3วันไปแล้ว เฉกเช่นกรณี ไวน์ปลอม ที่ซอยทองหล่อ 55555+
เต้นนนนนนนนนน เต้นๆกันไหมลุง!!!
ปล.ดันเอาไว้กลัวตก

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:16.

#984 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:30

สิงห์ ไม่ใช่ เอลิซา (ถามมา-ตอบไป) หรือ อับดุล (ถามได้-ตอบได้) และหรือ ศรอรชุน (รู้ไปโม้ด-สรุปได้ทุกเรื่อง)

#985 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:36

สรุปว่าคุณสิงห์ยอมจำนนต่อหลักฐานและเหตุผลต่างๆที่ยกมาประกอบแล้ว ใช่หรือไม่ครับ จะได้ปิดคดี....

ถ้าไม่ก็เชิญโต้แย้งครับ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#986 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:53

ผมถามหน่อย

ยังจำได้หรือเปล่า ว่ามีคนวิเคราะห์เรื่องควันไฟและแสงเอาไว้แล้วในกระทู้นี้ มีใครแย้งการวิเคราะห์นั้นหรือยังครับ?

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#987 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:00

สิงห์ ไม่ใช่ เอลิซา (ถามมา-ตอบไป) หรือ อับดุล (ถามได้-ตอบได้) และหรือ ศรอรชุน (รู้ไปโม้ด-สรุปได้ทุกเรื่อง)

"ศรอรชุน" พูดแต่ความจริง ถึงพูดได้ทุกเรื่อง
ถามมา ก็ตอบได้ ถ้าไม่รู้ ก็บอก ไม่รู้... ถ้าเข้าใจผิด ก็แก้ไขด้วยความรับผิดชอบ...

จะไม่หน้าด้าน บอกว่า

"ที่ไม่ตอบ ไม่ใช่ไม่รู้... ที่ไม่พูด ไม่ใช่อธิบายไม่ได้..." ถุยส์...

อย่างสิงห์สนามหลวง(เทียม) และพวกไพร่แดงส่วนใหญ่
อยู่แต่กับจินตนาการและคำโกหก เลยไม่กล้าที่จะตอบคำถามของใครๆ...

เพราะไม่รู้ว่าโกหกอะไรไปบ้าง ...
เพราะไม่รู้ว่าเรื่องที่โกหกไปแล้ว ชาวบ้านจับได้หรือยัง...
เพราะไม่รู้ว่าถ้าพูดความจริง พ่อแม้วและลิ่วล้อ จะเสียหายแค่ไหนกับความจังไรที่ทำมา...

ที่สำคัญ เพราะ กลัวความจริง.... และ

เพราะ "*******"...

#988 Gop

Gop

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:27

เกรงว่ากระทู้นี้จะแป๊กซะเเล้วมั้งครับ

ไอ้ที่ปื้นดำๆนั่นไม่ใช่โรงหนังสยามนะครับ โรงหนังสยามอยู่เลยหลังคา bts ไปอีกหน่อย เเละถ้าสังเกตุดีๆ หลังตึกจะมีเเสงเหลืองๆอยู่ ซึ่งคาดว่าน่าจะเป็นไฟนั่นเเหละ

เเต่ที่ไม่สว่างเพราะควันมันบัง + หมอก + กล้องกาก ครับ เเสดงว่าภาพนี้ถ่ายวันที่ 19 ครับ แต่ก็นั่นเเหละมันก็ยังมีประเด็นที่สกายวอร์คโล่งเตียนอยู่เช่นกัน

ทำให้ผมชักงงๆ ว่าไอ้ภาพที่เกิดจากการเอาภาพมาแปะกันเนี่ยมันแปะถูกรึเปล่า คงไม่ใช่ครึ่งซ้าย 19 ครึ่งขวา 20 หรอกนะ ผมว่าคุณแอมโดนควายดักเเล้วกระมัง

ส่วนอีกผลที่ผมคิดว่ารูปใหญ่มันออกจะมั่วๆครึ่งซ้ายครึ่งขวาคนล่ะวัน เผลอๆจะคนละกล้องอีกตังหากเพราะความละเอียดเเละเเสงตรงกลางภาพ ต่างกันค่อนข้างชัดเจน ถ้าหากว่าคนแปะรูปมันเอาครึ่งซ้าย 19 ขวา 20 มาแปะรวมกันๆจริง ผมว่ารูปมันก็สาคูดีๆนี่เอง(โคตรมั่ว) เอามาใช้เป็นข้อมูลไม่ได้หรอก

ส่วนตัวคิดว่าถ้าไฟยังลุกเป็นเปลวเพลิงแบบนั้นควันควรจะมีสีดำบ้างครับ ไม่ขาวว่อกแบบในคลิปเลย

ไม่เสมอไปครับ ที่จริงมันอาจจะมีควันดำ เเต่ไม่สามารถเห็นจากในภาพก็ได้นะครับ

และที่ควันดำมันน้อยผมว่ามันเป็นเพราะไฟไหม้มาได้พักนึงเเล้วครับ ควันดำเกิดจากการเผาไหม้ไม่สมบูรณ์เนื่องจากมีออกซิเจนน้อยเพราะเป็นอาคารปิด

พอเผาไปได้สักพักนึงเพดานเริ่มถล่ม อากาศเริ่มถ่ายเท ทำให้เผาไหม้สมบูรณ์จะทำให้เกิดควันขาวอย่างที่เห็นครับ

มีใครแย้งความคิดเห็นนี้เรื่องควันไฟที่โรงหนังสยามหรือยังครับ?

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#989 Gop

Gop

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

รบกวนคุณเบิร์ดเป่าขี้เลื่อยหน่อยครับ

เท่าที่เห็น น่าจะเป็นช่วงเวลา ๕ ถึง ๖ โมงเย็นโดยพิจารณาจากแสงสะท้อนบริเวณใบระกา

ทีนี้ ถ้าในคลิปเป็นวันที่ ๑๙ ช่วงเวลา ๖ โมงเย็น โดยตามที่คลิปว่าคือมีทหารอยู่บนรางรถไฟฟ้า เล็งยิงลงมาในวัดปทุม ณ ช่วงเวลาดังกล่าว บุคคลเหล่านี้ก็ไม่น่าจะมายืนระเกะระกะ เดินไปมากันอย่างสบายใจแบบนี้

ลองพิจารณาดูครับ

กองบัญชาการกองทัพเรือ
19 พฤษภาคม พ.ศ. 2553
ดวงอาทิตย์ขึ้น 05:51 แอซิมัธ 069
ดวงอาทิตย์ตก 18:38 แอซิมัธ 291

จากจุดถ่ายคลิปทิศทางดวงอาทิตย์น่าอยู่ประมาณนี้

ซึ่งดูจากในคลิปแล้วน่าจะเป็นตอนประมาณ 6 โมงเย็นแล้วล่ะครับ

หากเป็นเช้าวันที่ 20 ตึกข้างหน้านี่ควรที่จะรับแสงเต็ม ๆ

ส่วนนี่ก็เป็นเรื่องเวลา ที่คุณ Solidus แสดงความคิดเห็นไว้ ว่าเป็นตอนเย็น มีใครแย้งมั้ยครับ?

#990 Gop

Gop

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:44

ส่วนเรื่องควันที่ CTW ลองสังเกตดูครับ มันยังเยอะอยู่เลย และมีควันออกทางหน้าตึก ZEN ฝั่งที่ถ่ายคลิป

ถ้าเป็นวันที่ 20 ฝั่งนั้นไม่ค่อยมีควันแล้วครับ

และนี่คือเรื่องควันไฟ คุณ Solidus บอกว่าวันที่ 20 ไม่ค่อยมีควันแล้ว

#991 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:46

สรุปว่าคุณสิงห์ยอมจำนนต่อหลักฐานและเหตุผลต่างๆที่ยกมาประกอบแล้ว ใช่หรือไม่ครับ จะได้ปิดคดี....

รู้จักคำว่า ประชด ไหมครับ?

---

ประเด็นเรื่อง "ควัน" มันจะมีปัจจัยสำคัญที่เกี่ยวข้อง คือ จุด(สถานที่) และ เวลา
ถ้าจะนำหลักฐานอื่นมาพิจารณาเพื่อเทียบเคียงก็ต้องแม่นเรื่อง "จุด" และ "เวลา"

ทั้งนี้ยังไม่นับรวม "วัตถุประสงค์หลัก" ของผู้ถ่ายคลิปว่า "ต้องการถ่ายอะไร"
ซึ่งเรื่องนี้ยังมีหลายคนที่ตีโจทย์ผิด

#992 dec9h

dec9h

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:03

รู้จักคำว่า ประชด ไหมครับ?

---

ประเด็นเรื่อง "ควัน" มันจะมีปัจจัยสำคัญที่เกี่ยวข้อง คือ จุด(สถานที่) และ เวลา
ถ้าจะนำหลักฐานอื่นมาพิจารณาเพื่อเทียบเคียงก็ต้องแม่นเรื่อง "จุด" และ "เวลา"

ทั้งนี้ยังไม่นับรวม "วัตถุประสงค์หลัก" ของผู้ถ่ายคลิปว่า "ต้องการถ่ายอะไร"
ซึ่งเรื่องนี้ยังมีหลายคนที่ตีโจทย์ผิด

งั้นคุณคิดว่าตีโจทย์ถูกก็ตี มาเลยครับ อย่าเสียเวลา

----------------------------------------------------------
ขอขอบคุณคุณ Gop ครับที่พยายามดึงกระทู้ เข้ามาในประเด็น

#993 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:15

ก็บอกมาตั้งแต่แรกสิว่าโจทย์คืออะไร อย่ามาใช้กลเม็ดเตะถ่วง โยกโย้ เสียเวลาแบบนี้

แต่ถ้าจะตอบแบบแถว่า "ผมไม่ใช่คนถ่าย ผมจะไปรู้เรอะ" แบบที่แล้วๆมา.. ก็อย่ายกประเด็นนี้ขึ้นมาอ้าง
มันทำตัวเองหมดราคา

#994 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:01

ไฟไหม้สยามตั้งแต่ช่วงประมาณบ่ายสอง ตำรวจเพิ่งจะมาถ่ายคลิป vdo เพื่อบันทึกภาพเหตุการณ์ไฟไหม้สยามตั้งแต่ช่วงหกโมงเย็น?
ไฟไหม้ zen ตั้งแต่ช่วง ? ตำรวจเพิ่งจะมาถ่ายคลิป vdo เพื่อบันทึกภาพเหตุการณ์ไฟไหม้ zen ช่วงหกโมงเย็น?

วัตถุประสงค์หลักที่ตำรวจต้องการถ่าย คือ ภาพเหตุการณ์ที่มีทหารปรากฎบนรางรถไฟฟ้า ซึ่งมีเสียงปืนดังขึ้น
ขอบเขตของภาพที่ได้ จึงเริ่มต้นจากต้นทางบนรางรถไฟฟ้าที่ทอดตัวออกมาจากสถานีสยามจนถึงหน้าวัดปทุม

ไม่ใช่ต้องการบันทึกภาพเหตุการณ์ไฟไหม้

แต่จากภาพควันไฟที่พวยพุ่งที่ออกจาก zen ที่ติดมาโดยบังเอิญ จึงถือเป็นหลักฐานสำคัญบ่งบอกวันเวลา
เช่นเดียวกันกลุ่มควันบางส่วนตรงจุดที่เกิดเพลิงไหม้บริเวณสยาม ซึ่งทำให้เราสามารถนำภาพหลักฐาน
+ข่าวตามจุดต่างๆ เบื้องต้นที่เกี่ยวข้อง ในแต่ละจุด+ช่วงเวลามาทำการวิเคราะห์เทียบเคียง เพื่อนำมาพิจารณาประกอบ

ตึกโนโวเทล คือ ตัวช่วย

#995 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:14

ยิ่งแถยิ่งไปกันใหญ่นะ สิงห์

ถามจริง ๆ นะว่า คลิปที่เสื้อแดงเอามาแปะให้ดูนะ มีทหารยิงจริง ๆ เหรอ

ถ้ายิงจริง ทำไมไม่มีประกายไฟ หรือ แม้แต่กระตุกของปื่นเวลถูกยิงออกมาจากปื่น

เท่าที่ผมเห้นทหารเพียงแต่ยกขึ้นเล็ง แล้วก้อวางลง

เรื่องควันไฟนะ มันบ่บอกถึงเวลาได้ด้วย เพราะ จากรูปแต่ง ๆ ควันไฟที่สยามยังลุกโหมยังรุนแรงอยู่เลย

แต่คลิปกับเป็นเพียงแค่ควันนิด ๆ หน่อย ๆ สีขาว ที่ไม่น่าจะลุกเพลิงเมื่อรูปอื่น ๆ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#996 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:22

ในเรื่อง สำนวนDSI ผมถามความคิดท่านสิงห์นะครับ อิอิ ขอโยงมากระทู้นี้......ไม่จำเป็นต้องเป็นอับดุล เป็นเอลิซา เป็น......ฯลฯ เป็นตัวของท่านเองนั้นแหละครับ
แค่ถามว่า ท่านสิงห์เชื่อถือ สำนวนของ DSI หรือเปล่า ณ.วันนี้ ก็ผ่านมาหลายวัน ยังไม่ตกผลึกทางความคิดอีกหรือครับ :D

#997 RaRa

RaRa

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:10

ยิ่งแถยิ่งไปกันใหญ่นะ สิงห์

ถามจริง ๆ นะว่า คลิปที่เสื้อแดงเอามาแปะให้ดูนะ มีทหารยิงจริง ๆ เหรอ

ถ้ายิงจริง ทำไมไม่มีประกายไฟ หรือ แม้แต่กระตุกของปื่นเวลถูกยิงออกมาจากปื่น

เท่าที่ผมเห้นทหารเพียงแต่ยกขึ้นเล็ง แล้วก้อวางลง

เรื่องควันไฟนะ มันบ่บอกถึงเวลาได้ด้วย เพราะ จากรูปแต่ง ๆ ควันไฟที่สยามยังลุกโหมยังรุนแรงอยู่เลย

แต่คลิปกับเป็นเพียงแค่ควันนิด ๆ หน่อย ๆ สีขาว ที่ไม่น่าจะลุกเพลิงเมื่อรูปอื่น ๆ

ภาพไฟไหม้โรงหนังสยาม... คิดว่าประมาณกี่โมงครับ ;)

#998 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:19

มีใตรบอกได้ว่า รูปนี้ กับรูปล่่าง
ถ่ายวันเดียวกัน สถานที่ถ่าย ก็ดาดฟ้าเดียวกัน

#999 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:25

ผ่านไปไม่รู้กี่วันแล้ว ตอบได้แค่นี้

ขอคำตอบเน้นๆ ว่า
มีหลักฐานหรือไม่ว่าถ่ายคลิบวันที่ 19 พค เวลา 6 โมงเย็น
เอาประเด็นนี้ ตูมเดียวผมก็หงานเก๋งแล้ว

#1000 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:33

วัตถุประสงค์หลักที่ตำรวจต้องการถ่าย คือ ภาพเหตุการณ์ที่มีทหารปรากฎบนรางรถไฟฟ้า ซึ่งมีเสียงปืนดังขึ้น
ขอบเขตของภาพที่ได้ จึงเริ่มต้นจากต้นทางบนรางรถไฟฟ้าที่ทอดตัวออกมาจากสถานีสยามจนถึงหน้าวัดปทุม

ไม่ใช่ต้องการบันทึกภาพเหตุการณ์ไฟไหม้

อันนี้ขอแย้งอย่างหนักเลย
คนถ่ายวีดีโอชุดนี้ ต้องการถ่ายสิ่งที่เกิดขึ้นตั้งแต่สยามมาถึงเซ็น ชัดเจน
ถายต่อเนื่องอย่างนี้ ย่อมแสดงเจตนาว่ามาเพื่องานนี้

มันบอกด้วยว่า ไอ้คนถ่ายนี่ มืออาชีพ มองเหตุการณ์เหมือนหนังเรื่องนึง
ใช้ลองช๊อต เพื่อเก็บเนื้อหาทั้งหมด จากนั้นค่อยถ่ายเจาะเป็นซีเคว้นท์

ส่วนคนทำพาโนรามาชิ้นนี้ ก็ช่างรู้ใจคนถ่ายเสียจริง
ผมไม่แน่ใจว่านายรุ่งศิลาจะเป็นทีมเก็บภาพด้วยหรือเปล่า ถึงรู้ว่าทำภาพมุมกว้างออกมาได้

พวกเราลองเอาคลิบเศษๆ ที่เสื้อแดงปล่อยออกมา
เอามาทำบ้างสิครับ

จะพบว่ามันทำไม่ได้เหมือนอย่างนี้

Edited by amplepoor, 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:35.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน