Jump to content

- - - - -

ทหารบนรางรถไฟฟ้า 19 พค. คลิบมะเขือเทศลวงโลก

• Please log in to reply
2640 ความเห็นในกระทู้นี้

#251 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:47

กล้องวีดีโอทั่วไปทำได้ครับ รวมถึง DSLR รุ่นใหม่ๆด้วย

"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#252 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:19

ผมอาจจะคิดมากไปเอง แต่ถ้าลองเปิดดูทีละภาพ เหมือนว่าตอนซูมเข้าเฟรมที่ 112 กับ 113 จะไม่ต่อเนื่องกัน

ส่วนอันนี้ตอนซูมออกนะครับ

ที่นึกถึงเรื่องนี้เพราะจำได้ว่าเคยมีคนเถียงกันในสภาเรื่องควันไฟที่หายไป
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#253 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:20

กล้องวีดีโอทั่วไปทำได้ครับ รวมถึง DSLR รุ่นใหม่ๆด้วย
http://youtu.be/sDtk9JkJKDU

ยืนยันอีกครั้งครับ
กล้องสมัยใหม่ ถูกๆ ไม่กี่พันก็ทำได้แล้ว
แต่ความจริง อาจจะตัดต่อได้ แต่ว่ามันยากมากๆ

คืออะไรที่เป็นดิจิตอลแล้ว แทบจะบอกว่า
ไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้ ต้องเชี่ยวชาญจริงๆ
และต้องจัดฉากเอง ถ้าไปถ่ายคนอื่นแล้วมา
ตัดต่อ อันนี้ยาก ถ้าข้ามวันแล้ว ไปยืนจุดเดิม
ถ่ายแบบเดิม แสงคล้ายๆ เดิมยากนะครับ

#254 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:26

http://youtu.be/sDtk9JkJKDU

ยืนยันอีกครั้งครับ
กล้องสมัยใหม่ ถูกๆ ไม่กี่พันก็ทำได้แล้ว
แต่ความจริง อาจจะตัดต่อได้ แต่ว่ามันยากมากๆ

คืออะไรที่เป็นดิจิตอลแล้ว แทบจะบอกว่า
ไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้ ต้องเชี่ยวชาญจริงๆ
และต้องจัดฉากเอง ถ้าไปถ่ายคนอื่นแล้วมา
ตัดต่อ อันนี้ยาก ถ้าข้ามวันแล้ว ไปยืนจุดเดิม
ถ่ายแบบเดิม แสงคล้ายๆ เดิมยากนะครับ

โอเคครับ งั้นผมจบล่ะ
เริ่มปวดตาแล้วด้วย :P
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#255 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:07

ความจริงคุณขนมสาคูเขามาเฉลยไว้ให้เรียบร้อยแล้ว (พร้อมกับทดสอบแดงแท้แห่งสรท.)
ซึ่งผมอุตส่าห์นำเอาโพสต์ซึ่งถือเป็นคำเฉลยของคุณขนมสาคูมาโพสต์ซ้ำอีกครั้งหนึ่ง

สะอาดดีแล้ว จะไปให้มันสกปรกทำไม
แล้วที่ที่มันสกปรก ทำไมมันไม่สะอาดล่ะ

คิด สิครับ คิด คิด คิด

สิงห์สนามหลวงเนี่ย ทำไม่ชอบทำตัวเป็นผู้มีความรู้ ทรงภูมิปัญญาเสียเหลือเกิน
กะไอ้แค่อธิบายให้คนเข้าใจง่ายๆ คุณต้องโพสต์ไปๆมาๆเกือบ 10 โพสต์
รวมทั้ง ห้าเอ็ม ก็เอารูปอะไรไม่รู้มาแปะ

ก็แค่จะบอกว่าตรงนั้นมีประตู
และเขาล็อคประตูไม่ให้เข้าในโซนนั้น
แค่นั้น ก็ไม่ยอมพูดออกมา
ไม่รู้จะนั่งอมขี้ไปทำไม
พูดนิดๆหน่อยๆให้กลิ่นขี้ลอดออกมาจากปาก
จะถกกันแบบคนเจริญเขาถกกัน แสดงความเห็นกันหรือเปล่าเนี่ย
เฮ้อออออออ

ผมก็แค่อยากเห็นพวกติดกับดักความคิดของตนเองว่าจินตนาการจะบรรเจิดแค่ไหน
เรื่องสกายวอล์คสะอาดนี่มันเป็นหลักแถสำคัญที่คุณ amplepoor เอามาบอกว่า

คลิป+ภาพที่ตำรวจถ่ายในวันที่ 19 พ.ค. 2553 (ข้อเท็จจริง) เป็น คลิป+ภาพที่ตำรวจถ่ายในวันที่ 20 พ.ค. 2553 (จินตนาการ)
โดยการอ้างภาพสกายวอล์คคนละจุดที่มีการแสดงให้เห็นว่ามีคนเสื้อแดงขึ้นไปพักอาศัยมาเป็นหลักแถ

เข้าใจว่าคุณสิงห์อยากบอกว่า
ที่ sky walk จุดนั้น มันสอาดเพราะมันสอาดมาโดยตลอด เพราะถ้ามีใครไปทำความสอาดในวันที่ 20 ทำไมถึงทำแค่ส่วนนั้น เพราะที่อื่นก็ยังสกปรกอยู่ถึงวันที่ 22 ตามรูปที่คุณเบิรด์ลงให้เห็น

ใช่มั้ยคะ

ส่วนตัวคิดว่ามันคงสอาดมาโดยตลอด ดูจากรูปที่คุณ mmmmm เอามาลง (ใช้เวลานานมากกว่าจะคิดว่าเข้าใจ) ซึ่งคุณ mmmmm อยากจะบอกว่าที่ตรงนั้นไม่มีคนใช้อยู่แล้ว จากภาพจากหลายๆ มุมที่ใช้เต๊นสีฟ้าเป็นตัวกำหนดสถานที่

เข้าใจถูกมั้ยคะ

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

#256 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:22

ความจริงคุณขนมสาคูเขามาเฉลยไว้ให้เรียบร้อยแล้ว (พร้อมกับทดสอบแดงแท้แห่งสรท.)
ซึ่งผมอุตส่าห์นำเอาโพสต์ซึ่งถือเป็นคำเฉลยของคุณขนมสาคูมาโพสต์ซ้ำอีกครั้งหนึ่ง

สะอาดดีแล้ว จะไปให้มันสกปรกทำไม
แล้วที่ที่มันสกปรก ทำไมมันไม่สะอาดล่ะ

สิงห์สนามหลวงเนี่ย ทำไม่ชอบทำตัวเป็นผู้มีความรู้ ทรงภูมิปัญญาเสียเหลือเกิน
กะไอ้แค่อธิบายให้คนเข้าใจง่ายๆ คุณต้องโพสต์ไปๆมาๆเกือบ 10 โพสต์
รวมทั้ง ห้าเอ็ม ก็เอารูปอะไรไม่รู้มาแปะ

ก็แค่จะบอกว่าตรงนั้นมีประตู
และเขาล็อคประตูไม่ให้เข้าในโซนนั้น
แค่นั้น ก็ไม่ยอมพูดออกมา
ไม่รู้จะนั่งอมขี้ไปทำไม
พูดนิดๆหน่อยๆให้กลิ่นขี้ลอดออกมาจากปาก
จะถกกันแบบคนเจริญเขาถกกัน แสดงความเห็นกันหรือเปล่าเนี่ย
เฮ้อออออออ

ผมก็แค่อยากเห็นพวกติดกับดักความคิดของตนเองว่าจินตนาการจะบรรเจิดแค่ไหน
เรื่องสกายวอล์คสะอาดนี่มันเป็นหลักแถสำคัญที่คุณ amplepoor เอามาบอกว่า

คลิป+ภาพที่ตำรวจถ่ายในวันที่ 19 พ.ค. 2553 (ข้อเท็จจริง) เป็น คลิป+ภาพที่ตำรวจถ่ายในวันที่ 20 พ.ค. 2553 (จินตนาการ)
โดยการอ้างภาพสกายวอล์คคนละจุดที่มีการแสดงให้เห็นว่ามีคนเสื้อแดงขึ้นไปพักอาศัยมาเป็นหลักแถ

เข้าใจว่าคุณสิงห์อยากบอกว่า
ที่ sky walk จุดนั้น มันสอาดเพราะมันสอาดมาโดยตลอด เพราะถ้ามีใครไปทำความสอาดในวันที่ 20 ทำไมถึงทำแค่ส่วนนั้น เพราะที่อื่นก็ยังสกปรกอยู่ถึงวันที่ 22 ตามรูปที่คุณเบิรด์ลงให้เห็น

ใช่มั้ยคะ

ส่วนตัวคิดว่ามันคงสอาดมาโดยตลอด ดูจากรูปที่คุณ mmmmm เอามาลง (ใช้เวลานานมากกว่าจะคิดว่าเข้าใจ) ซึ่งคุณ mmmmm อยากจะบอกว่าที่ตรงนั้นไม่มีคนใช้อยู่แล้ว จากภาพจากหลายๆ มุมที่ใช้เต๊นสีฟ้าเป็นตัวกำหนดสถานที่

เข้าใจถูกมั้ยคะ

ถูกต้องครับ

ประตูทางเข้าจากสยามก็ถูกปิดและล็อคประตู
ประตูทางเข้าจากฝั่ง zen ก็ถูกปิดและล็อคประตู

นี่คือภาพประตูสกายวอล์คที่ถูกปิดจากฝั่งสยาม

ส่วนคลิปนี้จะแสดงให้เห็นว่าประตูสกายวอล์คจากฝั่ง zen ก็ถูกปิดอยู่เช่นเดียวกัน

รักคนเสื้อแดง

#257 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:11

ส่วนตัว มุมมอง และ วิแคระแล้ว คุณนั้นละพลาดอย่างมะหัน

เดี๋ยวจะเฉลย รอ อีก รูปหนึ่งที่คุณไม่กล้าจะเล่น

ผมเองก็รอมานาน ว่าทำไมคุณถึงไม่เล่นรูปนั้น

เอาสักทีดีกว่ามั้ยครับ อย่ามาอมพะนำ
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#258 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:40

ประตูทางเข้าจากสยามก็ถูกปิดและล็อคประตู
ประตูทางเข้าจากฝั่ง zen ก็ถูกปิดและล็อคประตู

นี่คือภาพประตูสกายวอล์คที่ถูกปิดจากฝั่งสยาม

ส่วนคลิปนี้จะแสดงให้เห็นว่าประตูสกายวอล์คจากฝั่ง zen ก็ถูกปิดอยู่เช่นเดียวกัน

สิ่งที่ให้ไป มีประโยชน์เท่านี้เอง...น่าผิดหวังจัง

อนุญาตให้แก้ตัวอีกครั้ง.. :)

#259 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:46

สิ่งที่ให้ไป มีประโยชน์เท่านี้เอง...น่าผิดหวังจัง

อุ๋ย ปิด Sky walk 55555555555555555555555

5555555555555555555555555555555555555555

5555555555555555555555555555555555555555

เจอ ไอ้ขี้อมตีน ปีนโรงแรม

จะหนาว
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#260 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:04

ขอคำถาม ครับ........
มันเป็นเหล็กใช่ไหมครับ...... :huh:
:P :P :P
"นั่ง"นึกต่อ 138

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:12.

#261 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:28

กำลังนั่งดูและแอบยิ้มเจ้าเล่ห์นิดๆ :rolleyes:
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#262 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:04

เฉลยหน่อยเถอะคะ พอดีไม่เคยขึ้น sky walk ไม่ทราบมันมีประตูปิดได้ด้วยหรอคะ แล้วพอดีรูปที่คุณเบิร์ดลงก็ดูได้บ้างไม่ได้บ้างเพราะมันไม่ยอมโหลดน่ะคะ

ตอนนี้กำลังพยายมตามความคิดของหลายๆคน ตอนนี้รู้ว่าคุณสิงห์อยากจะสื่ออะไร ขอเก็บไว้ก่อน

ที่รู้แน่ๆคือวีดีโออันนี้เป็นตอนเย็นดูจากแสงและเงา ของวันใหนยังไม่รู้แน่ชัด แต่ต้องเป็นวันที่มีควันไฟ ซึ่งก็ทำให้ความน่าจะเป็นมีแค่วันที่19

ข้อข้องใจคือกิริยาของทหารและคนที่อยู่ในวัด ซึ่งจากที่ทราบมามีจำนวนมากแต่ทำไมเห็นอยู่แค่ ๒ คน แล้วก็ดูเรื่อยๆไม่วุ่นวาย ทำให้คิดว่าไม่น่าจะเป็นวันที่19

งงคะ

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

#263 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:04

ส่วนตัว มุมมอง และ วิแคระแล้ว คุณนั้นละพลาดอย่างมะหัน

เดี๋ยวจะเฉลย รอ อีก รูปหนึ่งที่คุณไม่กล้าจะเล่น

ผมเองก็รอมานาน ว่าทำไมคุณถึงไม่เล่นรูปนั้น

เอาสักทีดีกว่ามั้ยครับ อย่ามาอมพะนำ

พีพีเนียร์ นานๆมาที
จัดเต็มๆซักชุดนึงจิ ป้าขอร้อง
:)

#264 bird

bird

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:58

เฉลยหน่อยเถอะคะ พอดีไม่เคยขึ้น sky walk ไม่ทราบมันมีประตูปิดได้ด้วยหรอคะ

ภาพประกอบจาก : google search

Central เป็นคนสร้าง sky walk

จะมีประตูปิดเปิด 2 ฝั่ง ซึ่งจะมีเวลาปิด-เปิด

ประตูด้านแยกเฉลิมเผ่า จะอยู่เลยประตูทางเข้าวัด (ประตูใหญ่) จะมีบันไดทางลงเข้าถึงประตู

ประตูด้านสถานชิดลม จะอยู่บริเวณตอม่อตรงสี่แยกราชประสงค์ ซึ่งต้องผ่านทางเชื่อม zen ที่เป็นบันไดเลื่อน

#265 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:50

ตำรวจ 17_47.JPG
หน้าสำนักงานตำรวจแห่งชาติ 19 พ.ค. 2553 17:47 น.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#266 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

ตกลงจะขุดบ่อล่อสิงห์ หรือจะขุดหลุมฝัง จขกท. (เข้ามาช่วยขุด)

#267 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:58

http://www.youtube.com/watch?v=KmSSGXHEOpY&feature=watch-vrec
หน้าสำนักงานตำรวจแห่งชาติ 19 พ.ค. 2553 17:47 น.

ผมว่าอันนี้ชัดเจนแล้วนะครับ
ว่ามีหรือไม่มีอะไรวันที่ 19

#268 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:01

ตกลงจะขุดบ่อล่อสิงห์ หรือจะขุดหลุมฝัง จขกท. (เข้ามาช่วยขุด)

ผมก็อยากเห็นพวกแมงวาปหน้าแตกเหมือนกันครับ คุณสิงห์ช่วยทีเถอะ เอาแบบที่ผมเข้าใจง่ายๆหน่อยก็ดี
ไม่ใช่เอารูปโยงนี่นู่นนั่นมาแปะแล้วก็ไม่อธิบายอะไร หรือเอารูปมาวางแล้วให้คิดเอง
แบบนี้ไม่เอานะครับ

#269 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:45

http://www.youtube.com/watch?v=KmSSGXHEOpY&feature=watch-vrec

ยกตย.ให้ดูว่ามีวัน และ เวลาเป็นอย่างไร

Edited by Stargate-1, 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:54.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#270 aunaun

aunaun

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:47

คุณสิงห์กับ mmmmm ทำสมาชิกที่นี่นิสัยเสีย
คือแทนที่จะบอกออกมาตรงๆว่าข้อมูลของตนเป็นอย่างไร
ก็มากั๊กกันรอสร้างกับดักรออีกฝ่ายหนึ่งซะงั้น

#271 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:13

คุณสิงห์กับ mmmmm ทำสมาชิกที่นี่นิสัยเสีย
คือแทนที่จะบอกออกมาตรงๆว่าข้อมูลของตนเป็นอย่างไร
ก็มากั๊กกันรอสร้างกับดักรออีกฝ่ายหนึ่งซะงั้น

ขอดูก่อนไงครับ จะได้ซักซ้อมกันก่อนว่าจะไปทางไหนดี
เจตนาไม่ได้มาหาความจริงหรอกครับ มาแค่เก็บข้อมูลว่าอีกฝ่ายมีอะไร
จะได้กลับไปซักซ้อมกันถูก อยากรู้อะไรก็โพสค้างๆคาไว้แค่นั้น
ให้คนอื่นแสดงความคิดเห็น หาข้อมูลมา เพื่อไปกลบจุดอ่อนเรื่องแต่งของฝั่งตัวเอง

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#272 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:53

ขอดูก่อนไงครับ จะได้ซักซ้อมกันก่อนว่าจะไปทางไหนดี
เจตนาไม่ได้มาหาความจริงหรอกครับ มาแค่เก็บข้อมูลว่าอีกฝ่ายมีอะไร
จะได้กลับไปซักซ้อมกันถูก อยากรู้อะไรก็โพสค้างๆคาไว้แค่นั้น
ให้คนอื่นแสดงความคิดเห็น หาข้อมูลมา เพื่อไปกลบจุดอ่อนเรื่องแต่งของฝั่งตัวเอง

ผมว่า เค้าไม่มีข้อมูลไรมากกว่าครับ ไม่รู้จะไปทางไหนดี

ติดกับดับตัวเองสร้างไว้ตลอด

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#273 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:55

ผมว่า เค้าไม่มีข้อมูลไรมากกว่าครับ ไม่รู้จะไปทางไหนดี

ติดกับดับตัวเองสร้างไว้ตลอด

จุ๊ๆๆ ....อย่าไปแหวกหญ้ากันสิครับ

เห็นปากหลุมกันพอดี........... -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#274 son

son

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:09

โง่และ...หน้าด้าน....ต่อไปเถอะครับ....ตอนนี้........
ผมรู้แผน.....ของเจ้าของมู้แล้ว............
ไม่ธรรมดาจริงจริง..วิเคราะห์เก่ง....บวกใจเย็นสุดยอด.........
ต่างจากอีกฝั่ง......วิแคะห์ก็มั่ว...ใจ+หน้ายิ่งด้านสุดยอด.............

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#275 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:21

โง่และ...หน้าด้าน....ต่อไปเถอะครับ....ตอนนี้........
ผมรู้แผน.....ของเจ้าของมู้แล้ว............
ไม่ธรรมดาจริงจริง..วิเคราะห์เก่ง....บวกใจเย็นสุดยอด.........
ต่างจากอีกฝั่ง......วิแคะห์ก็มั่ว...ใจ+หน้ายิ่งด้านสุดยอด.............

รู้อะไรมั่งเหรอ son แง้มๆ มาหน่อยสิ ;) ;)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#276 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:39

ขอบคุณคะคุณเบิร์ด

แต่ด้วยความไม่คุ้นกับพื้นที่เลย ชื่อด้านต่างๆก็ไม่ค่อยคุ้น (ทั้งๆที่อยู่กรุงเทพ ๖ปี นะเนี่ย). จำได้แค่ว่าสำนักงานตำรวจอยู่ข้างๆสยาม วัดปทุมอยู่ตรงข้ามแบบเยื้องๆกับประตูทางเข้าสำนักงานตำรวจ

ถ้าประตูปิดเปิดมีอยู่แค่ 2 ที่คือตรงวัด แล้วก็ตรง central world ถ้าอย่างนั้นพื้นที่ระหว่างนั้นก็ไม่สมควรมีใครเข้าไปอยู่ได้ แต่จากคลิปตรงสำนักงานตำรวจแห่งชาติที่อยู่ระหว่าง 2 ประตูนั้น มีคนอยู่และผ้าตากไว้ นั่นก็หมายความว่าประตูไม่ได้ปิดและคนเข้าออกได้ตลอดเวลา รวมถึงหน้าวัดด้วย

ใช่มั้ยคะ

#277 zereza

zereza

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:06

แวะมาเชียร์คุณ son อีกรอบ 555
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง""อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"

#278 bird

bird

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:36

ขอบคุณคะคุณเบิร์ด

แต่ด้วยความไม่คุ้นกับพื้นที่เลย ชื่อด้านต่างๆก็ไม่ค่อยคุ้น (ทั้งๆที่อยู่กรุงเทพ ๖ปี นะเนี่ย). จำได้แค่ว่าสำนักงานตำรวจอยู่ข้างๆสยาม วัดปทุมอยู่ตรงข้ามแบบเยื้องๆกับประตูทางเข้าสำนักงานตำรวจ

ถ้าประตูปิดเปิดมีอยู่แค่ 2 ที่คือตรงวัด แล้วก็ตรง central world ถ้าอย่างนั้นพื้นที่ระหว่างนั้นก็ไม่สมควรมีใครเข้าไปอยู่ได้ แต่จากคลิปตรงสำนักงานตำรวจแห่งชาติที่อยู่ระหว่าง 2 ประตูนั้น มีคนอยู่และผ้าตากไว้ นั่นก็หมายความว่าประตูไม่ได้ปิดและคนเข้าออกได้ตลอดเวลา รวมถึงหน้าวัดด้วย

ใช่มั้ยคะ

ถ้าจะให้ตอบว่า...มีหรือไม่...ตามภาพที่เห็นก็ต้องบอกว่า..มีหล่ะค่ะ..
แต่ในวันที่ 19 ตั้งแต่ประมาณ 13.00 น่าจะทยอยลงมาจนหมด
เพราะแกนนำประกาศยุติการชุมนุมประมาณ 14.00 แล้วเดินทางเข้า
มอบตัวที่ สตช ประมาณ 14.30 - 15.00 (ถ้าจำไม่ผิด)

ซึ่งเป็นเวลาเดียวกับที่เริ่มจลาจล เริ่มทุบ เริ่มเผา

ถ้าจะให้เจาะจงว่า..วันที่ 19 มีผู้ชุมนุมอยู่หรือไม่..ก็ต้องบอกว่า

วันที่ 19 บน sky walk ไม่น่าจะมีผู้ชุมนุมหลงเหลืออยู่
ตามยุทธศาสตร์แล้ว บุคคลในที่ตั้ง ต้องหาจุดเชฟตี้โซน
และจุดซุ่มโจมตี ซึ่งแน่นอนต้องเป็นจุดที่สามารถมองเห็น
ความเคลื่อนไหวของบุคคลที่เป็นฝ่ายรุก...ก็ต้องที่สูง

มีความเป็นไปได้ว่า...ปิดประตูทั้ง 2 ฝั่ง เพื่อป้องกันการรุกคืบ
ถ้าเห็นจวนตัว..ก็ยังสามารถปืนลงทางนั่งร้านที่ทำไว้วางลำโพง
ซึ่งจะมีความสูงที่สามารถปืนลงจากราวของ Skywalk ได้สบาย ๆ

แค่เดาเท่านั้นน่ะค่ะ..

#279 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:36

ขอบคุณคะ อันนี้ยิ่งทำงงหนักคะ

เพราะถ้าเป็นอย่างนั้น ถึงคนจะลงมาหมดแล้วยังเอาของส่วนตัวไปด้วยก็ยังต้องมีของที่ไม่สามารถ/ไม่อยากเอาไปด้วยทิ้งไว้ อย่างจะเห็นได้จากที่อื่นๆ จากคลิป สอาดมากไม่มีขยะเลย มีความเป็นไปได้แค่ตอนที่ทำความสอาดแล้วเท่านั้น. แต่ตอนนั้นก็ไม่น่าจะมีทหารแล้ว หรือเปล่าคะ พร้อมทั้งควันอีก

อย่างนี้หมดปัญญาคะ

เข้าใจว่าคุณสิงห์บอกว่าประตูทำให้คนขึ้นไม่ได้ แต่ก็มีรูปมาบอกว่ามีคนอยู่หน้าสำนักงานตำรวจซึ่งเป็นตรงกลางระหว่างประตู เพราะฉนั้นเรื่องประตูเลยต้องตัดไปคะ เพราะถึงมีอยู่แต่ไม่ได้ปิดไว้ก็ไม่สามารถกันคนได้ หลักฐานมีจากคลิปและรูปว่ามีคนอยู่บนนันหน้าสำนักงานตำรวจ

ขอนั่งฟังอย่างเดียวต่อไปคะ

#280 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:36

นึกว่าจินตนาการ เห็นอธิบายเป็นตุเป็นตะ

#281 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:26

กำลังนั่งดูและแอบยิ้มเจ้าเล่ห์นิดๆ :rolleyes:

เห็นภาพเรย..
gladiator 1.jpg

#282 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:00

เห็นภาพเรย..

เอามาช่วย

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#283 bird

bird

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:33

นึกว่าจินตนาการ เห็นอธิบายเป็นตุเป็นตะ

แล้วยังไง..ก็อุตส่าห์บอกแล้วว่าเป็นแค่เดา
ตามสภาพแวดล้อมที่เห็น ๆ กันอยู่
อ่านภาษาไทยไม่เข้าใจตรงไหน...

อย่ามาพาลดีกว่า..

ตราบได้ที่คุณยังไม่สามารถหาหลักฐานแบบชัด ๆ
ว่าบริเวณที่คุณกล่าวอ้างว่า ไม่มีคนอยู่มาให้ชมได้
ก็หยุดไปเลย

" ประตูทางเข้าจากสยามก็ถูกปิดและล็อคประตู
"

หลักฐานแบบนี้ใช้ไม่ได้

http://webboard.seri...250#entry457524

เพราะไม่ได้ช่วยยืนยันอะไรเลย... ขอแบบเป็นภาพนิ่งชัด ๆ น่ะ
มีมั้ย.

ระดับ สิงห์สนามหลวง...เรื่องแค่นี้..ชิ้ว ๆ :)

#284 เหมียวแรงเจอร์

เหมียวแรงเจอร์

น้องเก่า

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:32

แล้วยังไง..ก็อุตส่าห์บอกแล้วว่าเป็นแค่เดา
ตามสภาพแวดล้อมที่เห็น ๆ กันอยู่

ตราบได้ที่คุณยังไม่สามารถหาหลักฐานแบบชัด ๆ
ว่าบริเวณที่คุณกล่าวอ้างว่า ไม่มีคนอยู่มาให้ชมได้
ก็หยุดไปเลย

" ประตูทางเข้าจากสยามก็ถูกปิดและล็อคประตู
"

http://webboard.seri...250#entry457524

เพราะไม่ได้ช่วยยืนยันอะไรเลย... ขอแบบเป็นภาพนิ่งชัด ๆ น่ะ
มีมั้ย.

ระดับ สิงห์สนามหลวง...เรื่องแค่นี้..ชิ้ว ๆ :)

ช่วยยืนยัน คุณสิงห์ ว่า ประตูฝั่งZen ถูกปิดล็อกจริงคร้าบบบ... ล็อกจนถึงวันที่ 22 เลยทีเดียว
ส่วนมีใครเข้าไปได้หรือป่าวไม่รู้

#285 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

^
^
ขอบพระคุณครับ
นี่สิ โต้แย้งกันด้วยหลักฐาน แม้จะผิดจากความเห็นของฝ่ายเดียวกัน หากเป็นความจริงแล้วไซร้ ก็ไม่มีการหมกเม็ดปิดบังกัน
ต้องเอาออกมาเปิดเผยให้ได้รู้ความจริง

เสื้อแดงทำได้ยังงี้บ้างมั้ย คุณสิงห์ฯ
gladiator 1.jpg

#286 bird

bird

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:45

ขอบคุณค่ะ..คุณเหมียวแรงเจอร์..

ชัดเจนค่ะ...โดนปิดล๊อคไว้จริง ๆ

ระดับ คุณสิงห์สนามหลวง...ต้องมีหลักฐานที่ดีกว่าแน่นอน :)

#287 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:50

ก็หยุดไปเลย

"

มีมั้ย.

ช่วยยืนยัน คุณสิงห์ ว่า ประตูฝั่งZen ถูกปิดล็อกจริงคร้าบบบ... ล็อกจนถึงวันที่ 22 เลยทีเดียว
ส่วนมีใครเข้าไปได้หรือป่าวไม่รู้

เอามามัดคอสิงห์ หรือคุณ bird

#288 เหมียวแรงเจอร์

เหมียวแรงเจอร์

น้องเก่า

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:10

ก็หยุดไปเลย

"

มีมั้ย.

เอามามัดคอสิงห์ หรือคุณ bird

ไม่ได้มัดคอใครครับ แค่ช่วยสนับสนุนว่ามันก็มีการล็อกประตูตรงฝั่ง Zen เท่านั้น
แต่เผื่อมีใครพยายามสื่อว่า ล็อกทั้งสองฝั่ง ใครมันจะขึ้นไปได้ ก็ดูภาพเอา

#289 zereza

zereza

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:47

ประูปิดจริงๆด้วย คนตรึมเลย
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง""อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"

#290 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:50

ได้แต่ตั้งคำถามลอยๆทุกหนซีน่า
ก็ขอดู ขอดูหลายหนแล้ว

ขยับมั่งซีคะ

#291 bird

bird

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:00

ขอบคุณค่ะ..คุณเหมียวแรงเจอร์..

ชัดเจนค่ะ...โดนปิดล๊อคไว้จริง ๆ

ระดับ คุณสิงห์สนามหลวง...ต้องมีหลักฐานที่ดีกว่าแน่นอน

ยังรอหลักฐานที่เด็ดกว่า ชัดเจนกว่า จาก คุณสิงห์สนามหลวง

Edited by bird, 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:11.

#292 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:13

ยังรอคุณสิงห์เอาหลักแถ เอ๊ย หลักฐานชิ้นเด็ดให้แมงวาปหงายเงิบอยู่นะครับ

#293 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:41

ผมขอรอคุณ amplepoor ซึ่งเป็น จขกท. แสดงความคิดเห็นก่อนแล้วกัน

ถ้าตาผมไม่ฝาดผมเห็นแกมาตั้งกระทู้เมื่อคืนแว้บๆ

#294 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:45

ผมขอรอคุณ amplepoor ซึ่งเป็น จขกท. แสดงความคิดเห็นก่อนแล้วกัน

ถ้าตาผมไม่ฝาดผมเห็นแกมาตั้งกระทู้เมื่อคืนแว้บๆ

อิอิ

สงสัยคุณหมาข้างถนน เ้อ้ย สิงห์สนามหลวง ไม่มีหลักฐานอะไรหรอก

เพียงแต่แถไปวัน ๆ

ระวังโดนคุณแอมป์ ตบเกรียยนอีกรอบนะ

ตอนนี้ ห่าเอ็ม เค้าโดนน็อค นับแปดไปหลายรอบละนะ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#295 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:13

มาลงชื่อว่า กลับมาแล้วครับ
และได้ตามอ่านความเห็นของสมาชิกไปรอบนึงก่อน แต่ยังไม่ทุกตัวอักษร

ถึงขณะนี้ ผมก็ยังยืนยันความเห็นเดิมว่า คลิบมะเชือเทศ ไม่ได้ถ่ายในวันที่ 19 พค. เวลา 6 โมงเย็นอย่างที่อ้าง

โดยมีหลักฐาน 2 ข้อ ซึ่งยังไม่มีคำอธิบายใดตีให้ตกไป คือ

1 มีแต่ควันสีขาว จางๆ ตรงโรงหนังสยาม
ในขณะที่มีรูปอื่นแสดงควันไฟสีกำเป็นกลุ่มหนาแน่นอยู่ตรงจุดน้ัน
ข้อนี้ แม้ในตอนแรก ผมระบุผิด คือคิดว่าคราบเขม่าดำเป็นของโรงหนังสยาม ที่แท้เป็นด้านข้างของธนาคาร ก็ไม่ทำให้ข้อสงสัยหายไป

วันนี้ได้แวะดูแป๊ปนึง คร่าวๆ เพราะยังธุระยุ่งอยู่ ธนาคารห่างจากโรงหนังแค่ไม่กี่ห้องเท่านั้น ไม่มีเหตุผลที่ควันจะลดลงในเมื่อตอน 6 โมง ไฟกำลังโหมได้ที่

2 สกายวอล์คสะอาดอย่างผิดปกติ
ในขณะที่มีคลิบแสดงจุดเดียวกันว่าเต็มไปด้วยสิ่งของรกเลอะเทอะ

ส่วนการเล่นลิ้น เล่นสำนวนของสิงสาคูนั้น
ไม่ได้ลบล้างพิรุธทั้งสองข้อลงไปได้

Edited by amplepoor, 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:14.

#296 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:21

สรุปข่าวไฟไหม้วันนั้น
-------------
"วัดปทุมฯ ขณะนี้จะเป็นผู้ชุมนุมอยู่อาศัยเป็นหลัก และหากต้องการออกก็สามารถออกมาได้ ซึ่งเราได้เปิดช่องให้ออกตั้งแต่เมื่อวานนี้แล้ว แต่ผู้ชุมนุมไม่ยอมออก วันนี้จึงส่งรถเข้าไปรับออกมา 3 ราย ถ้าจะออกมาเจอเจ้าหน้าที่กทม.ก็สามารถเข้าไปหาได้เลย เพราะทางพระราม 1 เส้นนั้นเป็นเส้นที่ศอฉ.และรัฐบาลได้ประกาศให้ผู้ชุมนุมเป็นทางออกอยู่แล้ว ยืนยันว่าให้ออกในเส้นทางดังกล่าว ส่วนเสียงปืนที่ดังอยู่ขณะนี้ จะอยู่ในจุดสยามสแควซึ่งยังมีปัญหาอยู่ แต่รถเจ้าหน้าที่ยังสามารถเข้าได้ "

ทั้งนี้ ได้ขอความร่วมมือกับประชาชนหากรู้เบาะแสหรือต้องการแจ้งเบาะแส ให้โทรเข้ามาได้ที่ สวพ.91 หมายเลข 1644 สถานีวิทยุจราจร สน.เพื่อประชาชน 02-288-5050

โดยรายชื่อสถานที่ที่ถูกลอบวางเพลิงทั้งหมด ประกอบด้วย

1. โรงหนังสยามสแควร์ 14.26 รถดับเพลิงเข้าไม่ได้เพราะมียิงปะทะกันตลอด
2. โรงแรมเซ็นทารา ราชประสงค์ 14.11
3. อาคาร ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย 15.24 เหลือกลุ่ม ควัน
4. อาคารมหาทุน พลาซ่า 15.45 น.
5. อาคารมาลีนนท์ อาคารเอ 1 อาคาร เอ 2 เสียหายบางส่วน 14.44
6. ธ.กรุงเทพ สาขาพระราม 4 เวลา 16.05
7. การไฟฟ้านครหลวง คลองเตย 14.28 เข้าได้ แต่ไฟคุกอีกครั้ง
8. ธนาคารกรุงไทย สาขาอโศก 14.23
9. ธนาคารกรุงเทพ สาขาอโศก 14.23
10. ธนาคารออมสิน สาขา ดินแดน 14.00
11. ธนาคารกรุงเทพ สาขา ดินแดง 14.00
12. อาคารข้างสำนักงานปปส. 14.54
13. ธนาคารกรุงเทพ สาขาอนุสาวรีย์ชัยฯ 16.10
14. ห้างเซ็น เซ็นทรัลเวิลด์ 16.49 ไฟลุกไหม้ มากกว่า 8 ชั่วโมง จนอาคารบางส่วนพัง ทรุดลงมา
15. ธนาคารกรุงเทพ สาขา สุขุมวิท ซอย 83 เวลา 16.37
16. ธนาคารกสิกรไทย สาขา งามดูพลี 10.35
17. ธนาคารกรุงเทพ สาขาสาธุประดิษฐ์ 17.01
18. ธนาคารกรุงเทพ ถนนจันทน์ซอย6 ดับแล้ว
19. ธนาคารกรุงเทพ สาขาสะพานเหลือง 17.14 ไฟ ยังไหม้เข้าไม่ได้
20. ธนาคารนครหลวงไทย สาขา ดินแดง 17.30
21. ธนาคารนครหลวงไทย สาขาปีนัง 18.17
22. ธนาคารกรุงเทพ สาขา คลองเตย 18.19
23. ห้างเซ็นเตอร์วัน อนุสาวรีย์ชัยฯ 18.25
24. ร้านก๋วยเตี๋ยวพระนคร อนุสาวรีย์ชัยฯ 18.43
25. ร้านทอง พหลโยธิน ซอย 1 22.00 ยังลุกไหม้
26. เซเว่นอีเลฟเว่น หน้า ปปส. เวลา 18.32

27. ธนาคารกรุงเทพ สาขา หัวลำโพง 19.44 ดับแล้วไหม้ เล็กน้อย
28. โลตัสเอ็กเพรส พระราม 4
29. ป้อมตำรวจพระราม 3 เผายางรถยนต์ ดับแล้ว 22.00
30. ธนาคารกรุงไทย สาขา ตรงข้ามโรงเรียนมาแตเดอี สุขุมวิท 14.02
31.ธนาคารกสิกรไทย สาขาอนุสาวรีย์ชัยฯ ไฟไหม้ทั้งหมด
32.ศูนย์การค้า วัตสัน สาขาอนุสาวรีชัยฯ
33 ร้านดอกหญ้า
34. เซเว่น อีเลฟเว่น
35. ห้างบิ๊กซี ราชดำริ

หมายเหตุ ....สถานที่ดับเพลิงเข้าได้ช้ามาก เพราะพื้นที่อันตรายคือ เซ็นทรัลเวิลด์ และ โรงหนังสยามสแควร์ เพราะมีผู้ก่อการร้ายขัดขวาง ซุ่มยิงเจ้าหน้าที่ดับเพลิง และเจ้าหน้าที่ตำรวจ ก็ไม่สามารถเข้าพื้นที่ได้
สรุปยอดล่าสุด

ไฟไหม้ธนาคาร 5 ธนาคาร 17 แห่ง
ธนาคารกรุงเทพฯ 10 สาขา
ธนาคารกรุงไทย 2 สาขา
ธนาคารนครหลวงไทย 2 สาขา
ธนาคารกสิกรไทย 1 สาขา
ธนาคารออมสิน 1 สาขา
โรงแรม 1 แห่ง
โรงภาพยนตร์ 1 แห่ง
ร้านทอง 1 แห่ง
ศูนย์การค้า 3 แห่ง
ร้านก๋วยเตี๋ยว 1 แห่ง
รถยนต์ข่าวช่อง 3 จำนวน 6 คัน

ที่มา : http://www.thairath....ntent/pol/84129
http://www.thaibuild...คารอาจถล่ม.html

#297 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:32

เชิญตีหลักฐานชิ้นนี้ให้ตกครับ
http://www.mcot9725....ew.php?id=17349

#298 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:42

http://www.oknation....t.php?id=599987
สรุปสถานการณ์ "การสลายการชุมนุม" ตลอดวันที่ผ่านมา
06.55 น. เช้าวันนี้ทหารพร้อมรถหุ้มเกราะ และรถเข้าร่วมปฏิบัติการเกือบ 100 คัน จู่โจมปิดล้อมกลุ่มผู้ชุมนุม นปช. ย่านศาลาแดง พร้อมเข้าสลาย ขณะที่อีก 1 ชุดวางกำลังปิด ถ.วิภาวดี ห้ามรถวิ่งผ่านเด็ดขาด
07.03 น. กลุ่ม นปช. บริเวณแยกคลองเตยลิงค์สัญญาณดูการปราศัยจากเวทีกลางราชประสงค์ ขณะที่แกนนำเตือนคนเสื้อแดง พร้อมรับมือหากสลายการชุมนุมเช้านี้
07.10 น. ณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ แกนนำ นปช. อ้างมีข่าวรถถังเคลื่อนเข้าหากลุ่มผู้ชุมนุมที่ศาลาแดง สั่งการ์ดระวังป้องกันขั้นสูงสุดทุกด่านตรวจ พร้อมปลุกโล่มนุษย์ให้ตื่นรับมือ
07.32 น. ชายฉกรรจ์หลายคน บุกเผาอาคารสูงย่านบ่อนไก่ และ อาคารสำนักงานปปส. บริเวณสามเหลี่ยมดินแดง คนหนีตายจ้าละหวั่น
07.40 น. ทหารจำนวนมากพร้อมอาวุธครบมือ เคลื่อนพลมายังถนนสีลม โดยมีทั้งรถบัส รถหุ้มเกราะ รวมทั้งมอเตอร์ไซค์ เข้ามาในพื้นที่ ขณะเสื้อแดงสวนลุมพินียังนิ่งรอดูสถานการณ์
07.52 น. คนร้ายปาระเบิดใส่ธนาคารกรุงเทพ สาขาแพร่ สองครั้งซ้อนเมื่อกลางดึกที่ผ่านมา
08.07 น. เสื้อแดงจุดไฟเผยบังเกอร์ยางรถยนต์บริเวณศาลแดงแล้ว ขณะที่รพ.จุฬาฯ เร่งอพยพคนป่วยออกจากพื้นที่
08.10 น. แก๊สน้ำตาลูกแรง ถูกยิงเข้าไปในที่แยกศาลาแดง
08.12 น. กลุ่มผู้ชุมนุมนปช.ประมาณ 200 คน บุกเข้าไปยังสถานีไทยคม บริเวณแยกแคราย โดยใช้ยางรถยนต์ และ รั้วเหล็ก ปิดกั้นถนนรัตนาธิเบศร์
08.15 น. เจ้า หน้าที่รถไฟฟ้าใต้ดินเอ็มอาร์ทีแจ้งว่า มีกลุ่มชายชุดดำพยายามเผาสถานีรถไฟฟ้าใต้ดินคลองเตย โดยทุบกระจก และใช้น้ำมันเทเข้าไป ประชาชนได้เข้าไปห้าม
08.20 น. เริ่มสลายแล้ว ทหารใช้หุ้มเกราะชนบังเกอร์ศาลาแดง ขณะที่อีกหลายจุดมีการปะทะดุเดือด
08.23 น. สถานีไทยคมมีควันดำพวยพุ่งจำนวนมาก และการจราจรขาเข้าไม่สามารถใช้งานได้ 1 ช่องทาง จากการนำยางไปขวางไว้ ทำให้การจราจรติดขัด
08.30 น. การจราจรถ.วิภาวดีติดหนัก จนท.ปิดถนน โทลล์เวย์ห้ามวิ่ง ด้านศาลาแดงตึงเครียด รถหุ้มเกราะประชิดผู้ชุมนุม
09.03 น. ผู้ชุมนุมนปช.ถูกยิงที่หน้าอกเสียชีวิตแล้ว 1 ราย ชื่อนายวัฒนชัย เอี่ยมนาค ศพอยู่ที่รพ.ตำรวจ
09.07 น. เจ้าหน้าที่ทหารเข้าคุมพื้นที่บริเวณรอบสวนลุมพินีและถนนวิทยุได้หมดแล้ว ขณะนี้กำลังรุกเข้าสู่แยกสารสิน
09.11 น. กอร์ปศักดิ์ยันแกนนำนปช.อยากจบ แต่คนเบื้องหลังไม่ยอม ลั่นหยุดเจรจา รัฐเสียเวลามามากแล้ว ต้องยุติชุมนุมอย่างเดียว
09.35 น. นปช. วางระเบิด ตามแนวบังเกอร์ แยกศาลาแดง ทหารเร่งกู้
09.41 น. ศอฉ.แถลงลุยกระชับวงล้อมต่อเนื่องวันนี้ เตือนปชช.เลี่ยงพื้นที่ปะทะ พร้อมสั่งหน่วยแพทย์พร้อมรับมือคนเจ็บ
09.48 น. พระราม 4 ทหาร-เสื้อแดงยิงปะทะ ควันเผายางโขมงทางด่วน ด้านถนนสีลมห้ามผ่านเด็ดขาด
09.52 น. นปช. ชุมนุมหน้าพรรคเพื่อไทย มีเผายางหน้าโรงแรมแมนดาริน
09.55 น. ผู้ชุมนุมยึดโรงแรมเซ็นจูรี่ มีรายงานคนชุดดำไล่ยิงคน ขณะที่เสื้อแดงบางส่วนราดน้ำมันรถใต้ดินคลองเตย หวั่นเผา
10.03 น. ศูนย์เอราวัณ เผยตัวเลขผู้เสียชีวิตเพิ่มเป็น 37 ราย บาดเจ็บ 306 ราย
10.05 น. เกิดเพลิงไหม้อย่างมาก บริเวณ ธ.กสิกรไทย ปากซอยงามดูพลี ย่านบ่อนไก่
10.07 น. ตำรวจตรวจยึดยางรถยนต์กว่า 200 เส้น ได้ที่ ถ.ลาดพร้าว
10.09 น. กลุ่มวัยรุ่นเผายางรถยนต์แยกสามย่าน และพยายามกลิ้งเข้าใส่กลุ่มทหารรักษาการณ์
10.13 น. รอง ผบช.น. เตือนประชาชนบนทางด่วนอย่าหยุดดูเหตุการณ์ หรือลงจากรถมาถ่ายภาพ หวั่นเกิดอันตราย
10.15 น. นพดล ปัทมะ ที่ปรึกษากฎหมายของทักษิณ บอกปัดการชุมนุมเสื้อแดงไม่เกี่ยวกับทักษิณ
10.17 น. ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย แจ้งงดการซื้อ-ขายหุ้น ภาคบ่ายวันนี้
10.18 น. มีรายงาน หญิงเก็บขยะโดนยิงหัวร่วง ขณะที่แดงบ่อนไก่เผายางลามตึกแแถว ธ.กสิกรไทย
10.25 น. ผู้ชุมนุมเสื้อแดงฝังระเบิดเคลย์มอร์อื้อ หวังสังหารหมู่ ทหารเร่งกู้
10.39 น. เชียงใหม่สั่งปิดทำการศูนย์ราชการแล้ว ขณะที่กลุ่มม็อบเสื้อแดง ต่างอำเภอทยอยเข้าเมืองคาดบุกศูนย์ราชการ
10.44 น. เสื้อแดงปะทะกับทหารที่สามย่านแล้ว ด้านทหารยิงกระสุนยางใส่สกัดผู้ชุมุนม
10.49 น. เสื้อแดงวางถังแก๊สหุงต้ม 2 ถัง และแก๊สยาว 1 ถัง หน้าห้างแพลทตินัมมอลล์
10.52 น. เจ้าหน้าที่พบระเบิด TNT เชื่อมถังแก๊ส 5จุด พื้นที่รอบใน สั่งสื่อที่บริเวณแยกศาลาแดงถอย
10.58 น. ศอฉ.ปิดถนนหลายจุด รวมทั้งทางด่วน ทำให้การจราจรติดขัดอย่างหนัก
10.54 น. ผู้บริหารโรงแรมเซ็นจูรี่ปล่อยโฮกลางจอเนชั่น วอนเสื้อแดงอย่าทำร้าย ชี้เหมือนอยู่สนามรบ ยันไม่รู้จักเนวิน อยู่กับชุมชนไม่เกี่ยวกับทหารการเมือง
10.57 น. ขวัญชัยบอกบนเวทีราชประสงค์ จะอยู่ตรงนี้ไม่มีอะไรต่อสู้ พร้อมซาบซึ้งพี่น้องที่อยู่ต่อสู้ร่วมกัน และไม่หนีไปไหน
11.07 น. ครูหยุยบอกสภากาชาดเตรียมรถไว้รอเด็ก-ผู้หญิง-คนแก่ ที่สนามศุภฯ วอนออกจากราชประสงค์ด่วน
11.09 น. แยกสามย่านเดือด เสียงปืน-ระเบิด M79 ดังสนั่น ทหารบอกให้สื่อหลบ
11.11 น. การ์ด นปช.ถูกยิงเสียชีวิต 2 ศพ หลังบังเกอร์ตรงข้างตึก สก.
11.15 น. เสื้อแดงเผาชุมชนบ่อนไก่วอดแล้ว 10 คูหา บางส่วนบุกเข้าปล้นร้านขายของชำ ทุบธนาคารอีกเพียบ
11.19 น. เหตุปะทะแยกดินแดง มีผู้ถูกยิงได้รับบาดเจ็บ 2 คน เป็นชาย 1 หญิง 1
11.21 น. เจ้าหน้าที่ DSI เร่งเก็บเอกสารลับ หวั่นเสื้อแดงบุกเผา
11.23 น. คนเสื้อแดงหลบภัยแน่นที่วัดปทุมวนาราม แกนนำให้คนที่มีแรงพอออกมาชุมนุม บางคนออก บางคนไม่พอใจ
11.25 น. การ์ด นปช.ยกระดับความปลอดภัยสูงสุดที่ทางเข้าเวทีราชประสงค์ พร้อมวางยางและราดน้ำมัน ลั่นพร้อมเผาหากเจ้าหน้าที่เข้ามา
11.26 น. เสื้อแดงขอนแก่นยิงพลุใส่ศาลากลาง สร้างสถานการณ์ป่วนรอบเมือง
11.28 น. โรงพยาบาลตำรวจขาดเลือด ประสานหน่วยงานนำเลือดส่งเข้าโรงพยาบาลด่วน ชี้ นปช.ขวางทางเข้าออก ทำให้ขนย้ายคนเจ็บลำบาก
11.29 น. ธนาคารกรุงเทพ สั่งปิดทุกสาขา ในกรุงเทพฯ ตั้งแต่บ่ายโมงวันนี้
11.31 น. ธนาคารกสิกรไทย สาขาบ่อนไก่ ไฟไหม้หมดแล้ว ผู้บริหารเผยเก็บเอกสารไปหมดแล้วก่อนหน้านี้จากการประเมินสถานการณ์การชุมนุม
11.32 น. ตำรวจเผยเหตุปะทะที่แยกสารสิน มีผู้เสียชีวิต 4 คน
11.35 น. ณัฐวุฒิลั่นไม่หนีไปไหน จะขอสู้อยู่ราชประสงค์
11.38 น. ช่างภาพชาวอิตาลีถูกยิงที่อกเสียชีวิต ระหว่างทำข่าวเหตุปะทะ
11.40 น. ศอฉ.ให้ผู้ชุมนุมที่ต้องการกลับบ้าน ให้ไปพบเจ้าหน้าที่ที่สนามศุภชลาสัย เตรียมรถรับส่งไว้แล้ว
11.43 น. ปณิธาน แถลง ศอฉ.ยึดพื้นที่สวมลุมพินีได้ทั้งหมดแล้ว
11.45 น. ศอฉ.แถลงแกนนำบางคนหลบหนี หากใครพบแจ้งตำรวจใกล้บ้าน หรือโทร 02 551 1515
11.53 น. เสื้อแดงขอนแก่นพังประตูศาลากลาง บุกเข้าไปข้างใน หวังกดดันให้รัฐบาลยุติการสลายม็อบ
11.54 น. กลุ่ม นปช.ยึดรถเมล์ ปอ.507 ที่แยกหัวลำโพง
11.55 น. รพ.รามาฯ ยกเลิกการผ่าตัด 30 เคส หลังโลหิตสำรองไม่เพียงพอ
11.57 น. เสื้อแดงอุบลปิดล้อมเผายางหน้าบ้าน ส.ส.ประชาธิปัตย์ สุทัศน์ เงินหมื่น และวิฑูรย์ นามบุตร
11.58 น. ธนาคารไทยพาณิชย์แจ้งปิดสาขาทั่ว กทม.หลังบ่ายโมงวันนี้
12.00 น. กลุ่มชายฉกรรจ์จำนวนมากหนีเข้าวัดปทุมฯ เมินแกนนำเรียกให้กลับมาสู้ข้างนอกร่วมกัน
12.02 น. ศอฉ.เผยสามารถจับกุม 20 ผู้ก่อการร้ายย่านศาลาแดงได้
12.05 น. ธนาคารกสิกรไทย-กรุงไทย ประกาศปิดทำการทุกสาขาใน กทม. บ่ายโมงวันนี้
12.40 น. พลเอกเลิศรัตน์ รัตนวานิช เผย นายจตุพร พรหมพันธุ์ พร้อมแกนนำนปช.ทุกคน ติดต่อขอเข้ามอบตัวที่สตช. เวลา 13.00 น. วันนี้
12.47 น. วิทยาเผย 7 แกนนำแดงมอบตัว มี จตุพร,ณัฐวุฒิ,เหวง,เจ๋ง,ก่อแก้ว,วิภูแถลง และ นิสิต
12.58 น. แดงอุดรฯ เผาศาลากลางแล้ว ไฟโหม 2 ตึกแรก เจ้าหน้าที่ไม่กล้าเข้าไปดับเพลิง เนื่องจากยังมีเสียงปืนและเสียงระเบิดอยู่เป็นระยะ ๆ
13.00 น. TNN รายงานที่แยกสารสิน มีการปะทะด้วยอาวุธสงครามเมื่อ 2 นาทีที่ผ่านมา สื่อแตกกระเจิง วิ่งหลบกระสุน
13.01 น. ทหารบ่อนไก่ถูกสไนเปอร์ยิงจากอาคารที่กำลังก่อสร้าง อาการหนัก
13.02 น. ธนาคารอาคารสงเคราะห์ขอแจ้งปิดสาขาของธนาคารในกรุงเทพและปริมณฑลในวันนี้ เวลา 13.00 น.เป็นต้นไป
13.04 น. เสื้อแดงขอนแก่นกว่าหมื่นคน บุกยึดอาคารศาลากลางขอนแก่น ก่อนรองผู้ว่าฯ รุดเจรจา เจ้าหน้าที่ รปภ. เข้ม
13.06 น. ณัฐวุฒิขึ้นเวทีปราศรัยที่ราชประสงค์ โดยนั่งปราศรัยมีการ์ดล้อม
13.06 น. ธนาคารกรุงศรีฯ และทหารไทย ปิดทุกสาขาใน กทม. หลังบ่ายโมง
13.09 น. บช.น.จับสาวหิ้วระเบิดยัดใส่ถุงเงาะเพียบ
13.11 น. กรมธรุกิจพลังงาน สั่งห้ามรถน้ำมันเข้า 13 เขตพื้นที่เสี่ยง พร้อมประเมินสถานการณ์เป็นรายชั่วโมง
13.13 น. แบงก์ชาติประกาศให้ธนาคารทุกสาขาในกรุงเทพฯ ควรปิดในเวลา 13.00 น.
13.14 น. ขสมก.ประกาศหยุดเดินรถทุกสายเวลานี้ ยกเว้นรถร่วมยังเปิดให้บริการ
13.16 น. ทักษิณ ทวิตโต้รัฐบาล หยุดใส่ร้ายป้ายสี โอด 4 ปียังไม่พออีก
13.18 น. เสื้อแดงบุกยึดรถเมล์สาย 40 กลางแยกมหานคร

13.20 น. เกิดการปะทะระหว่าง เจ้าหน้าที่ทหาร-กลุ่มผู้ชุมนุม มีการยิงเอ็ม79 บริเวณแยกสารสิน
13.22 น. สามย่านระอุ ทหารประกาศผ่านโทรโข่งจะใช้กระสุนจริง หลังผู้ชุมนุมขับรถเมล์มาขวางกลางถนน
13.25 น. ทักษิณแถลงการณ์เรียกร้องให้รัฐบาลหยุดการสลายการชุมนุม พร้องเปิดเจรจาทันที
13.32 น. ตำรวจเตรียมรับแกนนำมอบตัว จตุพรยันบนเวทีชัด ขอโทษ ไม่อยากเห็นคนตาย
13.34 น. ณัฐวุฒิ ประกาศยุติการชุมนุมหน้าเวทีแต่เพียงเท่านี้ แต่การต่อสู้ยังไม่ยุติจะเดินหน้าตามปชต.ต่อไป ด้านมวลชนแดงโห่ไม่ยอมรับ
13.41 น. เสียงปืนดังขึ้น 2-3 นัด ระหว่างณัฐวุฒิประกาศ บนเวทีแตกตื่น แกนนำลงจากเวที
13.43 น. ณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ จัดระเบียบให้คนทยอยเดินทางไปทางสนามศุภชลาสัย เพื่อกลับบ้าน
13.45 น. จตุพร นำแกนนำเดินทางเข้ามามอบตัวใน สตช.แล้ว โดยมี ส.ส.เพื่อไทย มารอประกันตัว
13.46 น. หลังเวทีราชประสงค์เกิดความชุลมุนเนื่องจากผู้ชุมนุมไม่พอใจหลังแกนนำประกาศยุติเวที
13.50 น. จตุพร ขวัญชัย ณัฐวุฒิ วิภูแถลง เข้ามอบตัวที่ สตช.แล้ว ตร.เตรียมแจ้งข้อกล่าวหาผิด พรก.คุมตัว 60 วัน เตรียมที่ขังไว้แล้ว
13.53 น. เพลิงไหม้หน้าห้างเซ็นทรัลเวิล์ด เกษรพลาซ่า คนเสื้อแดงทำลายทรัพย์สินบริเวณนั้น ขว้างหินเข้าใส่กระจก
13.56 น. เสื้อแดงทุบกระจกเข้าไปเผาห้างเซ็นทรัลเวิล์ด ชั้น 1 ควันพวยพุ่งหนาแน่น
13.57 น. ผู้ชุมนุมไปรวมตัวกันที่ ถ.ลาดพร้าว ขาเข้า รถผ่านไม่ได้ เต็มไปด้วยควันดำ มีเสียงปืนดังขึ้น เหตุการณ์กำลังวุ่นวาย
13.58 น. นปช.ไม่พอใจแกนนำสลายการชุมนุม จุดยางเผายางรถใกล้แยกอโศก สุขุมวิท โยนปะทัดเข้าไปในกองเพลิง คนแตกตื่น
13.59 น. ส.ส.เพื่อไทยแห่ประกันตัวแกนนำเสื้อแดงที่เข้ามอบตัว
14.03 น. สรรเสริญแถลงทหารกดดันจนแกนนำนปช.ยุติชุมนุมมอบตัว ยัน ศอฉ.คุมสถานการณ์ภาพรวมได้แล้ว ขอให้ผู้ชุมนุมรวมกันที่สนามศุภฯ
14.08 น. ส.ส.เพื่อไทยเข้าชื่อต่อประธานวุฒิฯ ยื่นถอดถอนนายกฯ - สุเทพ และอนุพงษ์
14.15 น. เสื้อแดงกาฬสินธุ์คืนบัตรประชาชน อ้างไม่ยอมรับความเป็นไทย เพราะไม่มีความปลอดภัย
14.21 น. เอสซี แอสเสท ออกแถลงการณ์ชี้แจง หลังศอฉ.เพิ่มชื่อเข้าตรวจธุรกรรมการเงิน ยืนยันไม่ได้ให้เงินสนับสนุนม็อบเสื้อแดง
14.23 น. เวทีใต้ทางด่วนรามอินทราวุ่นวาย เสื้อแดงจุดไฟเผายาง
14.26 น. เสื้อแดงลาดพร้าวปิดขาเข้า เตรียมไปสมทบที่อนุสาวรีย์
14.27 น. นปช.นำยางรถยนต์มาเผาที่เซียร์รังสิต พหลโยธินทั้งฝั่งขาเข้า และขาออกก็มี
14.28 น. เสื้อแดงดินแดงประกาศตัวอิสระ ขอล่าชีวิตสื่อมวลชน
14.37 น. ทวิตเตอร์ของ ทักษิณถูกบล็อกโดย ศอฉ. หน้าเว็บระบุว่า การเข้าถึงข้อมูลดังกล่าวนี้ถูกระงับชั่วคราวอาศัยอำนาจตามพรก.ฉุกเฉิน
14.39 น. เสื้อแดงอุบลเผาศาลากลางแล้ว ยิงกันสนั่น
14.45 น. เสื้อแดงเผาธนาคารออมสินตรงข้ามแฟลตดินแดงแล้ว
14.47 น. เกิดเหตุทุบร้านเซเว่น และ ATM ย่านประตูน้ำแล้ว แต่ไม่ทราบว่าเป็นฝ่ายใด
14.50 น. ไฟไหม้เซเว่นอนุสาวรีย์ ไฟลุกลามไป 4 คูหาลามที่พักชาวบ้าน รถดับเพลิงยังไม่มา นปช.อนุสาวรีย์ ประกาศตัวเคลื่อนไหวอิสระ
15.11 น. นปช.นำตู้โทรศัพท์ขวางหน้าอาคารมาลีนนท์ ถ.พระราม4 ไม่ให้รถดับเพลิงเข้าพื้นที่ ด้านนปช.เผายางหน้าอาคาร
15.16 น. นปช.บุกเผาตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย ถ.รัชดา ชั้นล่าง ยังคุมไม่ได้
15.18 น. นักข่าวจำเป็นต้องถอดปลอกแขนในการรายงานข่าวเพื่อความปลอดภัย
15.22 น. เดอะมอลล์ งามวงศ์วาน สั่งปิดห้างแล้ว
15.24 น. ช่อง 3 ขอความช่วยเหลือจากตำรวจ-ทหารด่วน! หลังเสื้อแดงทุบรถข่าว และกำลังถูกบุกเข้าตึก
15.29 น. ชายสวมไอ้โม่งรุมทุบกระจกสถานีรถไฟฟ้าใต้ดินคลองเตย หวังจุดไฟเผารถไฟ
15.31 น. ห้างคาร์ฟูร์ และเซ็นทรัล แจ้งวัฒนะ แจ้งปิดทำการเวลานี้
15.34 น. ศูนย์เอราวัณรายงานยอดผู้บาดเจ็บจากเหตุปะทะ 329 ราย ตาย 39 ราย
15.36 น. ไฟไหม้โรงหนังสยามพังลงมาแล้ว ลามติดธนาคารด้านข้างวอดด้วย รถดับเพลิงเข้าไม่ได้
15.38 น. ระเบิดตกกลางวงทหารแยกสารสิน 9 ลูก จนท.เจ็บ 5 นาย สื่อต่างชาติเจ็บด้วย 1 ในจำนวน 6 รายนี้ สาหัส 2
15.44 น. เซ็นทรัล สั่งปิดห้างทุกสาขาทั่วประเทศ
15.45 น. ซีคอนสแควร์ แจ้งห้างปิดตอนนี้
15.48 น. ตรงข้ามสยามพารากอน ไฟไหม้เกือบทั้งแถบ ประสานขอรถดับเพลิงด่วน 5 คัน
15.51 น. โรงไฟฟ้าคลองเตยถูกขว้างระเบิดเพลิงเข้าใส่ จนเกิดเพลิงไหม้
15.53 น. ขสมก. ประกาศเดินรถเวลา 16.00-17.00 น.วันนี้ เพราะจำเป็นต้องระบายประชาชนออกจากพื้นที่
19.45 น. ห้ามบุคคลใด ๆ ออกนอกเคหะสถาน เพิ่มเติม ฝ่าฝืนระวางโทษจำคุกไม่เกิน 2 ปี หรือปรับไม่เกิน 40,000.00 บาท ได้แก่จังหวัดดังต่อไปนี้ นนทบุรี ปทุมธานี นครปฐม ร้อยเอ็ด หนองบัวลำภู มุกดาหาร

ปล กลับมาแก้วรรคตอน

Edited by amplepoor, 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:39.

#299 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:45

จากสรุปข่าวข้างบน ขอเน้นตรงนี้ครับ

15.48 น. ตรงข้ามสยามพารากอน ไฟไหม้เกือบทั้งแถบ ประสานขอรถดับเพลิงด่วน 5 คัน

สภาพอย่างนี้ อีก 2 ชั่วโมง มะเขือเทศถ่ายคลิบ มีแต่ควันสีขาวลอยมาจางๆ หรือ

#300 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:56

ผมว่าจะเขียนหลายทีแระ แต่ไม่ค่อยมันใจว่าคลิ๊ปเดียวกันหรือปล่าว...

ผมเคยเถียงกับนายเวร เรื่อง คลิ๊ปนี่แหละ ผมตบปากนายเวรด้วยการเห็นรถวิ่งอยู่ไกลในคลิ๊ป

แล้วก็ไม่ใช่รถพยาบาลด้วย...เป็นรถคนธรรมดาแบบเรานี่แหละ

แต่มาคลิ๊ปนี้ผมพยายามดูหลายรอบแต่มันไม่เหมือนเดิม...หรือ อาจจะคนละคลิ๊ป

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน