Jump to content

- - - - -

ทหารบนรางรถไฟฟ้า 19 พค. คลิบมะเขือเทศลวงโลก

• Please log in to reply
2640 ความเห็นในกระทู้นี้

#851 son

son

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:36

แจ้งข่าวให้ทราบ คุณ mmmmm ถูกแบน 3 วัน

ภาพมุมกว้างเวลาประมาณ 14.30 น. วันที่ 19 พ.ค. 2553

ภาพไฟกำลังลุกไหม้ ห้างZen (ส่วนที่ถล่ม)

และไฟยังคงลุกไหม้อย่างต่อเนื่องจนถึงยามค่ำคืน

***เรื่องที่กำลังพิสูจน์กันตามความเรียกร้องของคุณ amplepoor คือ
เหตุการณ์เพลิงไหม้ที่โรงหนังสยามและ zen ไม่ใช่หรือ?

ภาพประกอบ 3 ภาพบนสุด ไม่ใช่เหตุการณ์ไฟไหม้ที่ zen และโรงหนังสยาม

การระบุ ภาพมุมกว้างเวลาประมาณ 14.30 น. วันที่ 19 พ.ค. 2553

และต่ออด้วยเนื้อหา ภาพไฟกำลังลุกไหม้ ห้างZen (ส่วนที่ถล่ม)
กับ และไฟยังคงลุกไหม้อย่างต่อเนื่องจนถึงยามค่ำคืน

คือ การสร้างภาพให้เห็นว่า ไฟไหม้ zen และสยาม ตั้งแต่ 14.30
ควันไฟก็ต้องเป็นไปตามภาพที่นำมาลงตั้งแต่ 14.30 เป็นต้นมา

ถ้าเข้าใจผิด(ไม่รู้)คิดว่าภาพดังกล่าวเป็นควันไฟจาก zen หรือ โรงหนังสยาม ก็ไม่เป็นไร?
แต่ถ้ารู้ข้อเท็จจริงว่าควันไฟจากจุดดังกล่าว ไม่ใช่ ควันไฟที่เกิดจากเพลิงไหม้ที่ zen และโรงหนังสยาม
ก็จะถือว่ามีเจตนาบิดเบือน

---

***ตอนนี้กำลังพิสูจน์ตามคำเรียกร้องของคุณ amplepoor
ที่ต้องการให้แสดงภาพที่เกี่ยวกับเพลิงไหม้ที่โรงหนังสยามและ zen
ตั้งแต่แรกจนถึงวันที่ 20 พ.ค. 2553 ไม่ใช่หรือ?

มี...หลักฐาน...ไหม.....ครับ.......หรือ......
เป็นเทคนิค.....หนี...จาก....กระแส..คนอ่านภาษา...หนมสาคู...ไม่รู้เรื่อง...
เป็น....ผลงาน..ของ....ผม......จาก.....มู้นี้....หรือ..เปล่า....ครับ......
ถ้า...ใช่....กลับมา......ให้....ปรับปรุงตัว.....ด้วยนะครับ......
ผม.....พร้อม......ให้อภัย....เสมอ.......เพื่อนกัน...ทั้งนั้น..........
แข็งแกร่ง........เพื่อเสื้อแดงรวมเป็นหนึ่ง...................................
http://webboard.seri...ู้ดังดังถึงมอด/

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#852 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:36

แจ้งข่าวให้ทราบ คุณ mmmmm ถูกแบน 3 วัน

ภาพมุมกว้างเวลาประมาณ 14.30 น. วันที่ 19 พ.ค. 2553

ภาพไฟกำลังลุกไหม้ ห้างZen (ส่วนที่ถล่ม)

และไฟยังคงลุกไหม้อย่างต่อเนื่องจนถึงยามค่ำคืน

***เรื่องที่กำลังพิสูจน์กันตามความเรียกร้องของคุณ amplepoor คือ
เหตุการณ์เพลิงไหม้ที่โรงหนังสยามและ zen ไม่ใช่หรือ?

ภาพประกอบ 3 ภาพบนสุด ไม่ใช่เหตุการณ์ไฟไหม้ที่ zen และโรงหนังสยาม

การระบุ ภาพมุมกว้างเวลาประมาณ 14.30 น. วันที่ 19 พ.ค. 2553

และต่ออด้วยเนื้อหา ภาพไฟกำลังลุกไหม้ ห้างZen (ส่วนที่ถล่ม)
กับ และไฟยังคงลุกไหม้อย่างต่อเนื่องจนถึงยามค่ำคืน

คือ การสร้างภาพให้เห็นว่า ไฟไหม้ zen และสยาม ตั้งแต่ 14.30
ควันไฟก็ต้องเป็นไปตามภาพที่นำมาลงตั้งแต่ 14.30 เป็นต้นมา

ถ้าเข้าใจผิด(ไม่รู้)คิดว่าภาพดังกล่าวเป็นควันไฟจาก zen หรือ โรงหนังสยาม ก็ไม่เป็นไร?
แต่ถ้ารู้ข้อเท็จจริงว่าควันไฟจากจุดดังกล่าว ไม่ใช่ ควันไฟที่เกิดจากเพลิงไหม้ที่ zen และโรงหนังสยาม
ก็จะถือว่ามีเจตนาบิดเบือน

---

***ตอนนี้กำลังพิสูจน์ตามคำเรียกร้องของคุณ amplepoor
ที่ต้องการให้แสดงภาพที่เกี่ยวกับเพลิงไหม้ที่โรงหนังสยามและ zen
ตั้งแต่แรกจนถึงวันที่ 20 พ.ค. 2553 ไม่ใช่หรือ?

แล้วเจ้าของอัลบั้มถือว่าบิดเบือนหรือเปล่า?

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#853 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:53

http://www.flickr.co...in/photostream/

ภาพนี้คนถ่ายภาพต้องอยู่มาทางซอยเย็นอากาศหรือทางถนนพระราม 3

ด้านซ้ายมือภาพ
กลุ่มตึกที่ควันไฟขึ้นอยู่คือกลุ่มตึกหน้าสวนลุมและสาธร
ซึ่งมีการเผากองยางตรงถนนบริเวณสวนลุมพินีหน้าโรงพยาบาลจุฬา

ด้านขวามือภาพ
ตึกขาวๆ คือ ตึกลุมพินีทาวเวอร์
กลุ่มควันที่ลอยมาคือการเผากองยางตรงบ่อนไก่

ถ้าอยากรู้ว่า CTW อยู่ตรงไหน ให้มองหาตึกใบหยกตรงซ้ายมือภาพ
ถ้ากลุ่มควันจาก CTW พวยพุ่งขึ้นมาก็ต้องมาจากจุดนั้น
รักคนเสื้อแดง

#854 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:05

http://www.flickr.co...in/photostream/

ภาพนี้คนถ่ายภาพต้องอยู่มาทางซอยเย็นอากาศหรือทางถนนพระราม 3

กลุ่มตึกที่ควันไฟขึ้นอยู่คือกลุ่มตึกหน้าสวนลุมและสาธร
ซึ่งมีการเผากองยางตรงถนนบริเวณสวนลุมพินีหน้าโรงพยาบาลจุฬา

ตึกขาวๆ คือ ตึกลุมพินีทาวเวอร์
กลุ่มควันที่ลอยมาคือการเผากองยางตรงบ่อนไก่

ถ้าอยากรู้ว่า CTW อยู่ตรงไหน ให้มองหาตึกใบหยกตรงซ้ายมือภาพ
ถ้ากลุ่มควันจาก CTW พวยพุ่งขึ้นมาก็ต้องมาจากจุดนั้น

แค่นี้แหล่ะ ถามตอบแต่ละทีมันดูยากเย็นเหลือเกิน
แล้วยังไปยกคำบรรยายใต้ภาพมาอ้างอีก

คนที่ถามสิงห์ ก็อยากได้รับคำตอบประมาณแบบนี้แหล่ะ
ไม่ใช่แปะรูปแล้วก็ไป บอกแค่น แล้วก็ไป

ทุกคนอยากหาความจริง ไม่ได้ต้องการจะมาเอาชนะกัน

ปล.
รูปนี้ผมคิดเหมือนสิงห์ว่าไม่ใช่ที่ CTW โดยดูจากตึกใบหยก , อับดุลราฮิม แล้วก็ออลซีซัน

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#855 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:32

มีรูปมาฝากค่ะ...

#856 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:43

รอ ๆ ๆ ๆ ต่อไป

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#857 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:45

ทำอย่างที่ตัวเองพูดไม่ได้ ก็อย่าลงข้อความ มันน่าละอาย

ใหนครับ ข้อมูลโรงหนังสยาม

สำหรับผม มันจบไปตั้งแต่เรื่องควันไฟแล้วละ
6 โมงเย็นวันที่ 19 โรงหนังไฟไหม้หนัก ดูเหมือนบางส่วนเริ่มถล่่ม
ส่วนเซ็นยิ่งหนักเข้าไปอีก ควันขนาดใหญ่พวยพุ่งเป็นก้อนสีดำ
ขอบคุณข่าวจากคุณอัศวินี และรูปสรุปจากคุณเบิร์ด

นี่คือเหตุผลที่พวกตำรวยมะเขือเทศไม่ยอมแพนกล้องไปที่สยามและเซ็น
แต่ทำเป็นตะบิดตะบวย ซูมเข้าซูมออกเหมือนกำลังหลบซ่อน
ทั้งๆ ที่กล้องน่ะ อยู่ห่างจากทหารบนรางรถไฟฟ้า เป็นกิโล....ดูรูปรางรถไฟฟ้าเอาเองก็แล้วกัน
บิดมือไปทางซ้ายนิดเดียวก็เจอข้อมูลแล้ว..เอ หรือว่าถูกตัด

เมื่อไม่มีควันไฟขนาดใหญ่ เรื่องก็จบ ตั้งแต่โพสต์ที่ 1 ของผมแล้วละ

ดังนั้น
คลิบลวงโลกนี้ ไม่ได้ถ่ายการยิงกันของหัวค่ำวันที่ 19
แต่ถ่ายทหารเข้ามาควบคุมความปลอดภัยในวันที่ 20

ผมจะเข้าประเด็นจำนวนคนในวัดละนะ
ส่วนสิงห์ขโมยชื่อ อยากแย้งก็เอาหลักฐานว่าคลิบนี้ถ่ายวันที่ 19 มาลง
ทำได้ก็จบ ทำไม่ได้ ก็จบเหมือนกัน

Edited by amplepoor, 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:49.

#858 bird

bird

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:49

แถมด้วยคลิป...

#859 bird

bird

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:50

Edited by bird, 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:50.

#860 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:52

ก่อนไปเรื่องคนในวัด

ผมขอตั้งคำถามอีกเรื่องว่า
รูปรางรถไฟฟ้าอันยาวเหยียดนี่
มีอะไรพิสูจน์ได้ว่า เป็นเวลา 18.00 น. ครับ

#861 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:02

ผมจะเริ่มสันนิษฐานก่อน

เดาว่า รูปนี้ ถ่ายเมื่อหน้าบันไม่โดนแดดแล้ว หมายความว่าเลยเที่ยงไปแล้ว
เงาเป็นมุมเฉียง เดาว่าค่อนไปทางบ่ายมากหน่อย
แสงแดดยังเป็นสีฟ้า ไฮไลท์คมขัด แปลว่ายังไม่เข้าตอนเย็น
จึงเดาว่าเป็นเวลา บ่ายสองโมงไม่เกินบ่ายสาม

#862 bird

bird

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:08

*
POPULAR

คงไม่มีอะไรพิสูจน์ได้หรอกค่ะ..คุณแอม

ขนาด วัน-เวลา ในกล้องยังถูกลบทิ้ง..
เจตนาเป็นอย่างไร คงไม่ต้องอธิบาย
อีกทั้ง พฤติกรรม กริยา และความรู้สึกสบาย ๆ
ของผู้ที่อยู่รอบ ๆ ผู้บันทึก..

ยังบ่งบอกถึง ความสุขขนาดส่งผ่านมายัง
คลิปวีดีโอ...ที่น่าจะเป็นเหตุการณ์ที่ตืนเต้น
ระทึกขวัญ...แต่กลับเต็มไปด้วยเสียงหัวเราะ

อีกทั้ง...จุดที่บันทึก เป็นดาดฟ้า...
เหตุใดจึงต้องหลบ ต้องซ่อนขนาดนั้น
เพียงแค่..ยืนนิ่ง ก็จะสามารถบันทึกภาพ
บันทึกเหตุการณ์ที่ชัดเจนกว่านี้

จะอ้างว่า..กลัวผู้ที่อยู่ด้านล่างมองเห็น
เป็นไปได้ยากมาก...ที่จะมีใครสักคน
มองขึ้นไปบนดาดฟ้า...

โดยไม่มีสาเหตุที่ดึงดูด..หรือ..มีการชี้ชวน
อย่างจงใจ...

บรรดาแกนนำ..ก็ล้วนแต่เป็นนักปั้นน้ำเป็นตัว
มีปากไว้สักแต่ว่าพูด..พูด พูด..พูดอะไรก็ได้
ให้มันตื่นเต้นเข้าไว้..พูดสร้างเรื่องไปเรื่อยเปื่อย
แต่ไม่เคยรับผิดชอบต่อคำพูดของตัวเอง

คนแบบนี้...แทนที่จะโดยรังเกียจจากสังคมบางส่วน
กลับกลายเป็นฮีโร่...

ผู้ใหญ่ท่านหนึ่งเคยอธิบายว่า....

ที่เป็นเช่นนี้..เพราะคนไทยบางส่วน..ว่างมากเกินไป

#863 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:14

บอกได้ครับ ใช้การตั้งคำถามนี่แหละ

เอาใหม่ ถามใหม่ ตรงพารากอนเปิดไฟสว่าง
ถามว่า วันที่ 19 เขาปิดห้างหนีโจรใช่ใหม

แล้วใครเอ่ย ใจกล้ามาเปิดไฟเสียสว่างเลย
ลองถามเพื่อนๆ ที่ทำมาค้าขายที่นั่นว่า วันนั้นห้างปิดกี่โมง

ก็คงรู้

#864 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:31

เข้ามาตอกบัตรอ่าน

กระทู้นี้ถ้าไม่ได้ปักหมุดสงสัยคงต้องดันไปเื่รื่อยๆ่

เข้ามาขอปักหมุดกระทู้แดงหลอกแดงมาฆ่าเอาศพมาใช้งานทุกกระทู้เลยค่ะ

#865 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:34

รูปบน แคปจากคลิบมะเขือเทศ
เห็นไฟในห้างเปิดสว่างไสวใหมครับ

แล้วดูรูปล่าง แคปจากข่าวคนในวัดปทุม มีไฟเปิดใหมเอ่ย

#866 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:37

จากสองรูปเปรียบเทียบกัน
น่าจะมีใครสักคนที่โกหกนะครับ

มะเขือเทศถ่ายเห็ไฟในห้างเปิดสว่างไสว
CNN ถ่ายวันเดียวกัน เวลาอาจจะไกล้กันด้วย

เอ๊ะ

ไฟในห้าง หายไปใหน

#867 bird

bird

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:09

หยิบมาฝากค่ะ..ร่องรอยที่บริเวณกำแพงวัด

#868 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:12

โอเค ครับ ถ้า "สิงห์สาคู" ตอบคำถามผมแล้วเราก็มาถก กันต่อไป

3 รูป แรกนั้น "ผมต้องการสื่อให้ดูกลุ่มควัน ในวันที่ 19 พ.ค.2553"

และเวลาเริ่มต้นของ พิธีการ "ฌาปนกิจกรุงเทพฯ"

ของ "ไอ้พวกสัตว์นรกเผาบ้านเผาเมือง" แค่นั้นเอง

ส่วนภาพถัดไป ก็ตามนั้นแหล่ะ เห็นๆ กันอยู่ว่าที่ไหน....

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#869 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:21

รบกวนคุณเบิร์ดเป่าขี้เลื่อยหน่อยครับ

เท่าที่เห็น น่าจะเป็นช่วงเวลา ๕ ถึง ๖ โมงเย็นโดยพิจารณาจากแสงสะท้อนบริเวณใบระกา

ทีนี้ ถ้าในคลิปเป็นวันที่ ๑๙ ช่วงเวลา ๖ โมงเย็น โดยตามที่คลิปว่าคือมีทหารอยู่บนรางรถไฟฟ้า เล็งยิงลงมาในวัดปทุม ณ ช่วงเวลาดังกล่าว บุคคลเหล่านี้ก็ไม่น่าจะมายืนระเกะระกะ เดินไปมากันอย่างสบายใจแบบนี้

ลองพิจารณาดูครับ

กองบัญชาการกองทัพเรือ
19 พฤษภาคม พ.ศ. 2553
ดวงอาทิตย์ขึ้น 05:51 แอซิมัธ 069
ดวงอาทิตย์ตก 18:38 แอซิมัธ 291

จากจุดถ่ายคลิปทิศทางดวงอาทิตย์น่าอยู่ประมาณนี้

ซึ่งดูจากในคลิปแล้วน่าจะเป็นตอนประมาณ 6 โมงเย็นแล้วล่ะครับ

หากเป็นเช้าวันที่ 20 ตึกข้างหน้านี่ควรที่จะรับแสงเต็ม ๆ

I agree about the sun set (early evening).

ก่อนไปเรื่องคนในวัด

ผมขอตั้งคำถามอีกเรื่องว่า

รูปรางรถไฟฟ้าอันยาวเหยียดนี่
มีอะไรพิสูจน์ได้ว่า เป็นเวลา 18.00 น. ครับ

พอดีในหน้า ๔-๕ นี่มีการสันนิสฐาน (เขียนถูกมั้ย) เรื่องนี้แล้ว ว่าน่าจะถ่ายเวลาเย็นใกล้พระอาทิตย์ตกคะ ถ้าคุณ Solidus ให้รูปพระอาทิตย์กดินไว้ถูกทาง

Edited by วันศุกร์, 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:23.

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

#870 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:55

พอดีในหน้า ๔-๕ นี่มีการสันนิสฐาน (เขียนถูกมั้ย) เรื่องนี้แล้ว ว่าน่าจะถ่ายเวลาเย็นใกล้พระอาทิตย์ตกคะ ถ้าคุณ Solidus ให้รูปพระอาทิตย์กดินไว้ถูกทาง

แต่บอกวันไม่ได้ เพราะวันที่ 19-23 ก็ตกที่มุม 291 เหมือนกัน :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#871 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:37

แต่บอกวันไม่ได้ เพราะวันที่ 19-23 ก็ตกที่มุม 291 เหมือนกัน :lol: :lol: :lol:

เห็นด้วยกับคุณ Solidus ว่าเรื่องวันที่ถ่ายระบุไม่ได้
ทำอย่างไร จึงจะหาคลิปที่วามารถระบุวันที่ถ่ายได้ ผมย้อนกลับไปอ่านหน้า 4-5 เห็ว่า ความเห็นของคุณ Anticeptic น่าสนใจ

Edited by กีโฆเต้, 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:49.

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#872 RaRa

RaRa

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:44

เห็นด้วยกับคุณ Solidus ว่าเรื่องวันที่ถ่ายระบุไม่ได้

มีอยู่อย่างเดียวที่จะพิสูจน์ได้ว่าถ่ายวันไหนแบบชัวร์ๆ

ไปเอากล้องต้นฉบับ ที่ไอ้พวกนรกแตก บนตึกนั่นมาดู

แต่ป่านนี้มันไม่ทำลายหลักฐานกันไปหมดแล้วเหรอ... -_- -_-

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#873 RaRa

RaRa

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:49

เอารูปมาฝากให้ดูกันครับ

#874 RaRa

RaRa

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:50

ต่อไปครับ

#875 RaRa

RaRa

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:51

ต่อไปอีกครับ

#876 RaRa

RaRa

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:52

และต่อไปอีกที

#877 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:57

ภาพวันที่ 19 ทั้งหมด หรือเปล่าครับ ถามไว้ก่อนเผื่อจะมีใครสงสัย

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#878 RaRa

RaRa

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:02

ทีนี้ลองมาดูกันซิว่า...................

"ไอ้พวกนรกแตก" ที่วิ่งกันพล่านกันอยู่บนยอดตึก( ในคลิป )

แล้วดำเนินการถ่าย "คลิปลวงโลก" ระยำชุดนั้น

ถ้ามันได้มีโอกาสเห็น "เพลิงไหม้" รุนแรงขนาดนี้

มีหรือ มันจะไม่เก็บภาพ ไว้ในกล้องตัวดังกล่าว

เพื่อเป็นประวัติศาสตร์กับตัวมันเองและครอบครัว

จะมัวมาถ่าย "ทหารบนรางรถไฟฟ้า" เพื่อ...???

และสถานที่ ที่พวกมันสิงสถิตย์ อยู่ที่ไหน??

ใกล้กับที่เกิดเหตุ "เพลิงไหม้ CTW" หรือเปล่า!!

ป.ล. เสียงที่อยู่ในคลิป ระริกระรี้ กัน เหมือนกับว่าไม่มีเหตุการณ์อะไรแบบนี้เกิดขึ้นเลยรอบๆ ตัวพวกมัน

หรือถ้ามันเห็นเหตุการณ์แบบนี้แล้ว ยังหัวร่อต่อกระซิกกันแบบนั้นได้อีก......มันก็ไม่ใช่คนแล้วหล่ะ -_- -_-

#879 RaRa

RaRa

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:02

ภาพวันที่ 19 ทั้งหมด หรือเปล่าครับ ถามไว้ก่อนเผื่อจะมีใครสงสัย

ใช่ครับ วันที่ 20 โพสต์ไว้ก่อนหน้านี้แล้วครับ

ท่านกีโฆเต้ ย้อนกลับไปดูเอานะครับ เริ่มจากรูปนี้ ที่ เรป #798

ป.ล.เพิ่มเติมเลข เรป ครับ

Edited by RaRa, 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:08.

#880 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:51

แบน 3 วัน เท่านั้นหรือ ที่พันทิพย์ แบนตลอดไป สำหรับ TicketID:369083 และล็อคทั้ง HUB IP ไม่ให้ขอ ID ใหม่ ซึ่งการขอ Ticket ID นั้นก็ใช้หลักฐานเดียวกับการขอ Login ที่เสรีไทย แล้วคุณสิงห์ฯ ยังจะชวนไปพันทิพย์อีกหรือ นี่คือเหตุผลหนึ่งที่คนที่นี่เขา "ไม่อยากไปพันทิพย์" แค่ประชาธิปไตยพื้นฐานก็เป็นแบบนี้แล้ว อย่าไปพูดถึงทั้งประเทศเลย
คุณดูข้อความที่ทำให้ ID 369083 ถูกแบน ซิ เอาคลิปของที่ปรึกษากมธ.พลังงานวุฒิสภาไปให้ดู คุณ "ไอ หา โย" ก็ ก็โยงไปการเมืองทันที แล้วแจ้ง WM ให้แบน โดยไม่บอกเหตุการแบนเลย สมัครใหม่เพื่อชี้แจงก็ไม่ได้ พอจนด้วยหลักฐาน ก็ล้มกระดานเสียอย่างนั้น ติดต่อ Kratoo@pantip.com ทางอีเมล์ก็ไม่ตอบ ก็คงต้องเดาแล้วว่าเกิดจากเหตุนี้ คุณ "ไอ หา โย" คนนี้เป็นคนแจ้ง เพราะเคยโดนมาแล้วสองครั้ง นายคนนี้ยังเคยโกหกว่า ต้นทุนทุนที่แท้จริงของน้ำมันดิบ เปิดเผยไม่ได้ เป็นข้อมูลลับทางธุรกิจ พูดเหมือนใครหนอ แต่แท้จริงแล้ว เขาแสดงไว้ในรายงานการประชุมของปตท.สผ. ที่ทุกคนเข้าไปดูได้ที่ Latest Presentation: Thailand Focus 2012 ใน http://www.pttep.com...esentation.aspx แต่ตอนนี้ (แต่ก่อนไม่มี) ก่อนเข้าต้องรับเงื่อนไขก่อน

ประเทศไทยมีน้ำมันเยอะ !? Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image
ผมไปเจอคลิปนี้มีคนแสดงความคิดเห็นเยอะมาก
เลยอยากถามชาวหว้ากอ ว่าเรื่องนี้เป็นจริงมากน้อยแค่ไหนครับ

ลองใช้ Smart Search แล้วก็ไม่เจอกระทู้เรื่องนี้
ถ้ามีใครตั้งกระทู้แล้ว รบกวนของลิ้งก์กระทู้เก่าด้วยนะครับ

http://www.pantip.co...2809467.html#17
ความคิดเห็นที่ 18 Posted Image Posted Image Posted Image
#17 เคยหาอ่านตัวเลข กำลังผลิตน้ำมันในประเทศ/ปริมาณการน้ำเข้าน้ำมันดิบไหมครับ ถ้าเห็นตัวเลขแล้วจะไม่เสียเวลาpost ข่าวซ้ำซากเลย หรือว่าจะสร้างกระแสปลุกม๊อบ? วันก่อนไปจ.ภาคกลางเจอป้าย จะมีเวทีเศรษฐีน้ำมันโดยสว.คนดัง และพรรคพวก คนเอาป้ายโฆษณามาติดก็กลุ่มสีเหลืองเดิมๆเลยนี่แหละ เฮ้อ
จากคุณ : IHAYO Posted Image เขียนเมื่อ : 24 ต.ค. 55 16:08:30 Posted Image

ความเห็นที่ 20 Posted Image Posted Image
http://www.youtube.c...&v=rKY0vqNhmAM#

พ.อ.รัฐเขต ที่ปรึกษากมธ.ด้านพลังานวุฒิสภา คนละชุดกับกมธ.ฯธรรมาภิบาลวุฒิสภาปตท.ปั๊มเฒ่าแก่เจ้งไปกี่ปั๊มแล้ว ท้าปตท.ฟ้องด้วย
ถ้าไม่ให้กมธ.พลังงานทำงาน แล้วจะให้ใครไปทำงานแทนประชาชนครับ เฮ้อ
จากคุณ : pantip เขียนเมื่อ : 25 ต.ค. 55 10:19:14 A:118.175.5.254 X: TicketID:369083

Edited by Stargate-1, 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:19.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#881 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:32

ทำอย่างไร จึงจะหาคลิปที่วามารถระบุวันที่ถ่ายได้ ผมย้อนกลับไปอ่านหน้า 4-5 เห็ว่า ความเห็นของคุณ Anticeptic น่าสนใจ

ระบุไม่ได้แต่ทำให้ความเป็นไปได้แคบลงเยอะคะ เพราะต้องเป็นวันที่โรงหนังสยามยังมีควันอยู่และแค่ช่วงเย็นเท่านั้น ไม่ถูกหรอคะ

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

#882 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:25

ระบุไม่ได้แต่ทำให้ความเป็นไปได้แคบลงเยอะคะ เพราะต้องเป็นวันที่โรงหนังสยามยังมีควันอยู่และแค่ช่วงเย็นเท่านั้น ไม่ถูกหรอคะ

ประโยคนี้คือหัวใจของความกังขาที่ผมมีต่อคลิบนี้ครับ

ค่ำวันที่ 19 คำให้การของคนในวัด ทั้งไทยทั้งฝรั่งต่างบอกตรงกันว่า มีการยิงต่อสู้อย่างหนัก ในข่าวล่าสุดที่ผมโคทมาก็บอกว่าทหารที่ราชประสงค์ต้องวิ่งหลบกระสุน นี่ไม่ตรงกับท่าทีสบายๆ ของทหารบนรางรถไฟฟ้าของมะเขือเทศ

ค่ำวันที่ 19 เรามีรายงานจากกู้ภัย จากตำรวจ และจากภาพข่าวมากมายบอกถึงไฟไหม้อย่างหนักที่สยามและเซ็น
ซึ่งในคลิบมะเขือเทศ มันเป็นแค่ควันจางๆ

และจากรูปเปรียบเทียบที่ผมเพิ่งทำให้ดู คลิบมะเขือเทศ แสดงถึงพารากอนที่เปิดไฟสว่างไสว
ในขณะที่คลิบอื่น ไม่มี

ผมจึงขอถามย้ำอีกครั้งว่า...
คลิบมะเขือเทศนี้ มีอะไรที่ยืนยันว่าถ่ายเวลา 18.00 น วันที่ 19 บ้าง

#883 bird

bird

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:43

มีรูปมาฝากค่ะ...

รูปที่ 1 ช่วงเวลาประมาณ 15.00 - 16.00 ไฟเริ่มใหม้ได้ไม่นาน สังเกตุจากกลุ่มควันสีดำ บริตัวอาคาร zen
ในเวลาประมาณ 18.00 เพลิงลุกโหมทั้งอาคาร

รูปที่ 2 ประมาณ 20.00 - 21.00 กลุ่มควันยังคงหนาแน่น ด้านซ้ายเป็นควันจากบริเวณโรงหนังสยาม จะสังเกตุเห็นเปลวไฟ
ซึ่งมีทีท่าว่าจะมอด กลับโหมขึ้นมาอีกครั้ง

รูปที่ 3 เช้าวันที่ 20 พค. 53 ควันไฟบริเวณ Central เริ่มเบาบางลง หลังเจ้าหน้าที่ควบคุมเพลิงได้ในเวลาประมาณ 23.00 ของคืนวันที่ 19 พค. 53 ซึ่งตัวอาคารฝั่ง zen ได้ทรุดตัวลงมา

หากวิเคราะห์จากภาพ และช่วงเวลาที่ต่อเนื่องของเหตุการณ์ในวันที่ 19 พค. 53
คลิปที่กล่าวอ้างมีความเป็นไปได้มากว่า น่าจะเป็นช่วงเช้าของวันที่ 20 พค. 53

หากจะอ้างว่า..ถ้าเป็นช่วงเช้าต้องมีแสงแดดเข้าบริเวณด้านข้างอาคารฝั่ง ธ.กรุงเทพ
อย่าลืมว่าเช้าวันนั้น ควันไฟยังคงหลงเหลืออยู่ให้เห็นบ้าง เพราะมีการไหม้หลายจุด
มีการเผายางรถยนต์อย่างต่อเนื่อง บรรยากาศคงไม่ค่อยจะแจ่มใส ฟ้าคงไม่สดเท่าไหร่นัก

และถ้าบันทึกไว้ช่วงเวลาไม่เกิน 7.30 น. ของเช้าวันที่ 20 พค. 53
โอกาสที่แสงแดดจะกระทบตัวอาคารเป็นไปได้น้อยมาก...

#884 bird

bird

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:48

บริเวณโรงหนังสยาม เพลิงลุกไหม้เกือบตลอดทั้งคืนเหมือนกันค่ะ

15.36 น. ไฟไหม้โรงหนังสยามพังลงมาแล้ว ลามติดธนาคารด้านข้างวอดด้วย รถดับเพลิงเข้าไม่ได้

21.14 น. ไฟไหม้โรงหนังสยามลามไปทั้งแถบหัวถนนถึงท้ายถนน รถดับเพลิงระดมฉีดจนน้ำหมด
แต่ลมแรง เพลิงโหมอีก

#885 RaRa

RaRa

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:00

บริเวณโรงหนังสยาม เพลิงลุกไหม้เกือบตลอดทั้งคืนเหมือนกันค่ะ

15.36 น. ไฟไหม้โรงหนังสยามพังลงมาแล้ว ลามติดธนาคารด้านข้างวอดด้วย รถดับเพลิงเข้าไม่ได้

21.14 น. ไฟไหม้โรงหนังสยามลามไปทั้งแถบหัวถนนถึงท้ายถนน รถดับเพลิงระดมฉีดจนน้ำหมด

ขอนอกเรื่องนิดนึงครับ

เห็นในกระทู้นี้ที่ คุณเบิร์ด ถามหา

เกี่ยวกับการตั้งเวที ตรงสวนลุมฯ ใช่ไหมครับ??

#886 bird

bird

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:11

ขอนอกเรื่องนิดนึงครับ

เห็นในกระทู้นี้ที่ คุณเบิร์ด ถามหา

เกี่ยวกับการตั้งเวที ตรงสวนลุมฯ ใช่ไหมครับ??

อยากทราบวันเวลาที่ค่อนข้างแน่นอนว่า การปิดถนนราชดำริ
ช่วงที่เลี้ยวขวาผ่านสวนลุมน่ะค่ะ...

พอดีมีข้อมูลในมือนิดหน่อย..ซึ่งต้องการขออ้างอิงที่ค่อนข้างแน่นอน
ไม่อยากนำเสนอ โดยไร้ข้ออ้างอิงน่ะค่ะ

#887 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:53

ผมคิดถึงกรณีคลิบมะเขือเทศถ่ายช่วงเช้าเหมือนกันครับ
แต่มีข้อสงสัยนิดเดียวว่า เช้าขนาดนั้น มีคนเปิดไฟศูนย์การค้าแล้วหรือ

กรณีนี้อาจเป็นไปได้ว่า ทางพารากอนเปิดไฟ เพื่อให้เจ้าของร้านค้าเข้ามาตรวจความเรียบร้อย
เพราะเมื่อวานออกไปอย่างฉุกละหุก

ส่วนแดดเช้าสำหรับวันที่ 20 ก็อาจจะหลัวได้ตามคลิบ
เพราะควันไฟจากเสื้อแดงเผาห้าง ยังอบอวลอยู่

Edited by amplepoor, 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:54.

#888 RaRa

RaRa

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:03

ผมคิดถึงกรณีคลิบมะเขือเทศถ่ายช่วงเช้าเหมือนกันครับ
แต่มีข้อสงสัยนิดเดียวว่า เช้าขนาดนั้น มีคนเปิดไฟศูนย์การค้าแล้วหรือ

กรณีนี้อาจเป็นไปได้ว่า ทางพารากอนเปิดไฟ เพื่อให้เจ้าของร้านค้าเข้ามาตรวจความเรียบร้อย
เพราะเมื่อวานออกไปอย่างฉุกละหุก

ส่วนแดดเช้าสำหรับวันที่ 20 ก็อาจจะหลัวได้ตามคลิบ
เพราะควันไฟจากเสื้อแดงเผาห้าง ยังอบอวลอยู่

อาจจะเป็นได้ครับท่านแอมฯ

เพราะจากดูคลิปตัวเต็มที่ คุณเบิร์ด เอามาลงให้ดู

จะเห็นไอ้พวกนรกแตกวิ่งกันไปมาบนยอดตึก

จะเห็นบางช่วงที่แพนกล้องไปทาง CTW

แต่มันเร็วมากๆ นะครับ จะเห็น ควันไฟจาง ๆ ทางมุมขวาครับ!!!

ลองสังเกตดูนะครับผมว่าเรื่องนี้ น่าจะสอดคล้องกับ

ควันไฟ ตามรูป ที่ผม แปะ ไว้ว่า เช้าวันที่ 20 พ.ค. 2553...ครับผม :)

#889 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:50

ใช่ครับ เป็นควันสีเทา แล้วคลิบก็ถูกตัดฉับในทันที
ควันของ 18 น. วันที่ 19 ยังเป็นก้อนดำใหญ่
พวกมันถึงไม่ยอมปล่อยข้อมูลตรงนี้ออกมา
เพราะคิดว่า จะตอแหลแค่ทหารบนรางรถไฟฟ้า

แต่มันก็ลืมคิดไปว่า ทหารมีท่าทีสบายๆ สองคนตรงสถานนี้สยามยืนพิงดาดฟ้า
อีกคนมาทางไกล้วัด นั่งสบาย คนนึงส่องกล้องดูเหตุการณ์

ในขณะที่มะเชือเทศอยู่ห่างเป็นกิโล ทำท่ายังกับโดนลอบยิงอยู่
แถมหน้าโบสถ์น้อย มีคนนั่งคุยกัน 3 คน
ท่าทางไม่ได้ตื่นกลัวว่าเขตอภัยทานกำลังเป็นลานสังหารเอาเสียเลย

ไม่มีอะไรบ่งชี้ไปถึงหัวค่ำวันที่ 19 เลยซักนิด

Edited by amplepoor, 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:51.

#890 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:31

เพราะจากดูคลิปตัวเต็มที่ คุณเบิร์ด เอามาลงให้ดู

จะเห็นไอ้พวกนรกแตกวิ่งกันไปมาบนยอดตึก

จะเห็นบางช่วงที่แพนกล้องไปทาง CTW

แต่มันเร็วมากๆ นะครับ จะเห็น ควันไฟจาง ๆ ทางมุมขวาครับ!!!

ลองสังเกตดูนะครับผมว่าเรื่องนี้ น่าจะสอดคล้องกับ

ควันไฟ ตามรูป ที่ผม แปะ ไว้ว่า เช้าวันที่ 20 พ.ค. 2553...ครับผม :)

ถ้าเป็นตามเวลาที่อ้างว่าถ่ายทำวันที่ 19 ไม่มีทางที่จะเป็นควันจางๆ หรอกครับ แล้วก็จริงอย่างที่ว่าน่าแปลกใจ คนถ่ายรูป คนพากษ์ จงใจถ่ายแต่รูปทหาร เพราะถ้าระดมยิงอย่างที่ว่ายิงอย่างหนัก ทหารต้องเต็ม 2 ข้างรางรถไฟแล้ว :(

#891 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:49

ตั้งโจทย์ผิด ก็คิดคำตอบไม่ตรงหรอกครับ

#892 RaRa

RaRa

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:51

ถ้าเป็นตามเวลาที่อ้างว่าถ่ายทำวันที่ 19 ไม่มีทางที่จะเป็นควันจางๆ หรอกครับ แล้วก็จริงอย่างที่ว่าน่าแปลกใจ คนถ่ายรูป คนพากษ์ จงใจถ่ายแต่รูปทหาร เพราะถ้าระดมยิงอย่างที่ว่ายิงอย่างหนัก ทหารต้องเต็ม 2 ข้างรางรถไฟแล้ว :(

เต็มแบบนี้เลยหรือป่าวครับท่าน
;) ;)

#893 bird

bird

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:51

19 พค. 53 เวลาประมาณ 17.15 - 17.45

#894 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:23

ตั้งโจทย์ผิด ก็คิดคำตอบไม่ตรงหรอกครับ

ตอบเหมือนกระเทยสนามหลวงเลยแฮะ

ที่จริง แค่แสดงหลักฐานว่าคลิบนี้ถ่ายเมื่อ 18 น. วันที่ 19 เพราะอะไร
ชาวเสรีไทยก็หุบปากนิ่งแล้วละ ผมก็คงหน้าจ๋อย เพราะกระทู้แป้ก.....อิอิ

อย่ามาเก่งแต่ปากเหมือนไอ้ตู่เลย สิงห์สนามหลวงที่แอบอ้างนามปากกาคนอื่น
ตัวท่านนั้น ไม่มีราคาที่นี่แล้วละ

#895 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:26

สิงห์สนามหลวง Made in China

#896 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:27

นี่ละครับ
ปฎิบัติการในสถานการณ์สู้รบ.....ทหารเมื่อรู้ว่ามีศัตรูอยู่ตรงนั้น
ต้องปกป้องตัวเองอย่างนี้ ไม่ใช่เอากล้องติดปืนส่องเล่นอย่างคลิบมะเขือเทศ

#897 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:32

ตอบเหมือนกระเทยสนามหลวงเลยแฮะ

ที่จริง แค่แสดงหลักฐานว่าคลิบนี้ถ่ายเมื่อ 18 น. วันที่ 19 เพราะอะไร
ชาวเสรีไทยก็หุบปากนิ่งแล้วละ ผมก็คงหน้าจ๋อย เพราะกระทู้แป้ก.....อิอิ

อย่ามาเก่งแต่ปากเหมือนไอ้ตู่เลย สิงห์สนามหลวงที่แอบอ้างนามปากกาคนอื่น
ตัวท่านนั้น ไม่มีราคาที่นี่แล้วละ

อยากดูจินตนาการที่เริ่มจะแป้กก่อนน่ะ...พระเอกลิเกถึงจะออกโรง

นี่ละครับ
ปฎิบัติการในสถานการณ์สู้รบ.....ทหารเมื่อรู้ว่ามีศัตรูอยู่ตรงนั้น
ต้องปกป้องตัวเองอย่างนี้ ไม่ใช่เอากล้องติดปืนส่องเล่นอย่างคลิบมะเขือเทศ

ตรงบริเวณนั้น เป็นสถานการณ์สู้รบหรือ?
ศัตรูที่อยู่ตรงนั้นเป็นใครหรือ?

แสดงหลักฐานการสู้รบ หรือ ภาพศัตรูที่อยู่ตรงนั้นให้เห็นหน่อยสิว่าหน้าตาเป็นเช่นไร ถืออาวุธอะไร?

#898 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:35

แสดงหลักฐานว่า
คลิบมะเขือเทศลวงโลกถ่ายเมื่อ 18น. วันที่ 19 ให้ได้เหอะ

สิงห์สนามหลวงของปลอม
เก่งแต่ปาก ข้อมูลไม่มี
สิงห์สนามหลวงของจริง ตอบทุกคำถาม ไม่เคยกระเทยกลางบอร์ด

#899 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:37

EGO แม่. ง เยอะวะ
ชาล้นถ้วยจริงๆ เกินเยียวยา

#900 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:40

โถ พ่อพระเอก ผมว่าพระเอกเลิกโยกโย้ดีกว่า มันไร้ราคา

หาหลักฐานมาแค่นี้แหละ "คลิปวันที่ 19 ถ่ายวันที่ 19 จริงๆ"

เพราะฝ่ายตรงข้ามกับคุณเขาก็พยายามขุดคุ้ยหลักฐานกันสุดชีวิตแล้ว
มีแต่คุณที่แถไปแถมาอยู่ได้ เสียเวลาอ่านคห.ขยะๆครับ

ยิงหมัดตรงมาได้แล้ว

ตรงบริเวณนั้น เป็นสถานการณ์สู้รบหรือ?
ศัตรูที่อยู่ตรงนั้นเป็นใครหรือ?

แสดงหลักฐานการสู้รบ หรือ ภาพศัตรูที่อยู่ตรงนั้นให้เห็นหน่อยสิว่าหน้าตาเป็นเช่นไร ถืออาวุธอะไร?

http://www.youtube.com/watch?v=YPvDVbNM8Pw

นี่ก็อีก จะมาแปะคลิปข่าวฟ็อกซ์ถ่ายทหารทำสากกะเบือเรือรบไปทำไมอีก
แล้วที่ถามว่ามันสนามสู้รบหรือ...อ้าว แล้วคุณไม่เห็นควันจากยางรถยนตร์เหรอไง?
ตาถั่วรึเปล่า?

เดี๋ยวตบฟ่ำ :angry:

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:44.

gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน