Jump to content

~พูดคุยเรื่องอนิเมะกันดีกว่า~

ชายคาพักใจ นอกเรื่องการเมือง ความชอบส่วนตัว อนิเมะ

• Please log in to reply
398 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 16:25

Anime of the year 2011 ผมยกให้ Steins;Gate นะสุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ตอนนี้เรื่องจบแล้วใช่มั้ยครับ เห็นแล้วเพิ่งนึกได้ว่าดูค้างไว้ ขี้เกียจรอตอนใหม่ เลยลืมดูซะงั้น

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#52 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 16:27

ไม่ทราบว่ามีใครเคยดูแบบเป็นหนังยาวมั้ยครับ อย่างของ GHIBLI เนี่ย ถือว่าเป็น anime เหมือนกันมั้ยครับ ผมชอบ Spirited away กับ Princess Mononoke และ Totoro มาก

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#53 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:18

Anime of the year 2011 ผมยกให้ Steins;Gate นะสุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด http://www.youtube.com/watch?v=DT4T8vw2Vic

ตอนนี้เรื่องจบแล้วใช่มั้ยครับ เห็นแล้วเพิ่งนึกได้ว่าดูค้างไว้ ขี้เกียจรอตอนใหม่ เลยลืมดูซะงั้น

ครบแล้วครับโหลดมาซะก่อน Lc เห็นมีหลายค่ายจ้องตาเป็นมัน
ส่วน Movie สาย GHIBLI นี่ก็ชอบครับ ชอบที่มันลึก แต่ส่วนตัวจะหนักไปทางซีรี่ย์มากกว่า

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#54 pochi

pochi

ขวัญใจพี่มาร์ค

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 02:21

เค้าไม่ชอบแนวโมเอะ สาวน้อยเวทมนตร์
ชอบดู slice of life สบายๆ
โปจิ ไม่อยากทำบุญกับเสื้อแดง กลัวชาติหน้าเจอมันอีก

#55 Majung

Majung

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 03:44

ป้าด.. กลายเป็นว่าเรามีครอบครัวไปแล้วซะงั้น..555... ดูเองคนเดียวนี่แหละค่ะ เคยอ่านการ์ตูนพวกแบ๊วๆสวยๆอยู่

แต่มันซาบซึ้งตรึงใจเกินเดี๋ยวอิน :P เลยมาดูอะไรตลกโปกฮาดีกว่า ถ้าแนะนำก็ไม่จำเป็นต้องมีเด็กหรอกค่ะ แต่เอาฮาเข้าว่า คลายเครียดยามว่างดี

ไม่ติดซีรีย์เกาหลีอย่างคนอื่นเค้า เห็นทู้นี้แนะนำ กะว่าจะมาติดการ์ตูนแทนก็ไม่เลวเหมือนกัน..ขอบคุณล่วงหน้านะคะ :D :D

ถ้าอย่างนั้นยิ่งง่ายเลยครับเพราะด้วยเป็นบอร์ดการเมืองผู้หลักผู้ใหญ่เยอะเลยต้องระวังนิดหน่อย :P
เพราะจริงอนิเมะมันก็ไม่ได้ไม่ติดเรทกัน ถึงจะเป็นการ์ตูนแต่เนื้อหารุนแรงก็มีเยอะครับ
ผมค่อนข้างต่อต้านเรื่องพวกนี้เลยต้องระมัดระวังในการแนะนำ ถ้าเอาเรื่องอนิเมะตลกโปกฮา(เกือบ)ไร้สาระ
ต้อง Baka to Test to Shoukanjuu ทั้ง ๒ ซีซั่นเลยครับเรื่องนี้ยังไม่มีบริษัทในไทยซื้อลิขสิทธิ์มา
เป็นเรื่องของเด็กห้องเอฟ (ห้องบ๊วย) ของโรงเรียนที่ทำทุกอย่างที่จะเอาชนะชั้นที่เหนือกว่าตัวเอง
ด้วยวิธีบ้าๆบอๆ ให้มันรู้ไปเลยว่าคนบ้าก็ชนะอัจฉริยะได้ :lol:

หลังจากถูกหลอกล่อ (ไปในทางที่ดี555) ไปดูมาแล้วค่ะ Baka to Test to Shoukanjuu มาขอบคุณค่ะ..สนุกสนานถูกใจทีเดียว หาสาระไม่ได้เหมือนคนดูนี่แหละ555 :P แต่ว่าเอาฮาล่ะก็ ดีทีเดียว เดี๋ยวตามดูเรื่องอื่นๆจากท่านอื่นที่แนะนำด้วย :D
อ้อ..ลืมบอกไปได้ประโยชน์จากการดูเหมือนกันนะ เรื่องภาษาไง บางคำก็รู้เรื่องแล้วหล่ะ ^^
ธมฺมจารี สุขํ เสติ

#56 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 08:29

การดูอนิเมะที่ได้แน่ๆก็คือภาษานั่นแหละ ทั้งภาษาญี่ปุ่น ภาษาอังกฤษหากเราดูซับ En
แต่ที่แฝงก็มีเยอะพอสมควรถ้าจะสังเกตุดีๆเรื่องราวของอนิเมะญี่ปุ่นมักจะมีตัวละครที่เป็นเด็กนักเรียน ม.ปลาย
อาจจะเพราะว่าเป็นช่วงวัยที่เต็มไปด้วยความฝัน และพลังที่จะทำให้ความฝันเป็นจริงได้

เค้าไม่ชอบแนวโมเอะ สาวน้อยเวทมนตร์
ชอบดู slice of life สบายๆ

งั้นคุณโปขิดู Ikoku Meiro no Croisee หรือยังลงตัวนะระหว่าง slice of life กับความโมเอะ ;)

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#57 Edge

Edge

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 12:23

เจอเพลงโดน จึงนำมาฝาก

By หนูมิคุ
ชื่อเพลง: しろくまダンス
คำอ่าน: Shiro Kuma Dance
แปล: หมีขาวแดนซ์ (น่ารว้ากกกอ่ะ)

#58 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 11:57

เพิ่งดู Guilty Crown ตอนที่ ๑๐ [Eng by Commie] เรื่องนี้เดินเรื่องคล้ายๆ Code geass
แต่ตัวเอกไม่โฉดเท่า ลูลูซ แต่หลังจากตอนนี้ไปไม่แน่เมื่ออะไรๆเริ่มคลายความจริงที่เก็บไว้
เริ่มจะปรากฏ....สนุกดีแหะ :P

#59 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:34

เรื่องนี้ครับ
สมัยที่ยังไม่มีคอมช่วยวาด :D

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#60 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 09:56

เรื่องนี้ครับ
สมัยที่ยังไม่มีคอมช่วยวาด :D

แหมๆ ถึงใช้คอมช่วยวาดก็ใช่ว่าจะไม่ใช้ฝีมือนะครับพี่ริดคุณ คอมพิวเตอร์เป็นเครื่องทุ่นแรงเท่านั้น
ส่วนใหญ่จะยังใช้มือวาดอยู่ดี

#61 Edge

Edge

ขาประจำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 10:13

มีใครบางคนแฉอายุตัวเองทางอ้อมแน่ะ :lol:

#62 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 10:52

ใกล้สิ้นปีแล้ว เมะหนุกๆ ที่ติดตามมาก็จบลงไปหลายเรื่อง อีกหลายเรื่องคงใกล้ๆ จะจบแล้ว
ซีซั่นหน้า มีเมะ ไหนที่น่าสนใจบ้างครับ :wub:

รับได้ทุกแนว ยกเว้น ยาโอย ครับ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#63 Majung

Majung

ขาประจำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 11:09

มีใครบางคนแฉอายุตัวเองทางอ้อมแน่ะ :lol:

ห้ามแตะท่าน ริดกุน เด็ดขาดนะคุณเอดจ์ เป็นดิไอดอลเวลาตอบคำถามของใครหลายๆคนนา(ไม่มุกนะ จริงๆ) :wub: :wub:
รวมทั้งคุณมะด้วย... :P
ธมฺมจารี สุขํ เสติ

#64 Edge

Edge

ขาประจำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 11:31

ห้ามแตะท่าน ริดกุน เด็ดขาดนะคุณเอดจ์ เป็นดิไอดอลเวลาตอบคำถามของใครหลายๆคนนา(ไม่มุกนะ จริงๆ) :wub: :wub:
รวมทั้งคุณมะด้วย... :P

แอบย่องตามผมมาถึงห้องนี้เลยเหรอเจ๊...

ว่าแต่"คุณมะ"นี่ใครอ่ะ ไม่รู้จักจริงๆ ฮิๆฮ่่าๆ

#65 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 12:19

ใกล้สิ้นปีแล้ว เมะหนุกๆ ที่ติดตามมาก็จบลงไปหลายเรื่อง อีกหลายเรื่องคงใกล้ๆ จะจบแล้ว
ซีซั่นหน้า มีเมะ ไหนที่น่าสนใจบ้างครับ :wub:

รับได้ทุกแนว ยกเว้น ยาโอย ครับ

ถ้าซีซั่นหน้าผมตั้งธงไว้ว่าจะดู Another จาก P.A.WORKS เป็นหลักครับ

http://www.youtube.com/watch?v=12tJBLJ9uQA

อนิเมะผีๆหลอนๆและเป็นงานของ P.A.WORKS ซึ่งค่อนข้างจะละเอียด
นอกนั้นก็คงดูตอนแรกก่อนตัดสินใจ อนิเมะภาคต่อก็คงเป็น ยัยศูนย์สนิทภาค ๔ ภาคสุดท้าย

#66 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 13:12

รู้สึกเหมือนโดนนินทา :mellow:
ผมเพิ่งอายุ 20 หมาดๆ ใครๆ ก็รู้
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

#67 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 13:20

รู้สึกเหมือนโดนนินทา :mellow:
ผมเพิ่งอายุ 20 หมาดๆ ใครๆ ก็รู้

ใครๆก็รู้นั่นหมายถึง "พูดไปเอง"เหมือนเสื้อแดงใช่ใหมครับ :P
อุ๊ย!! นอกเรื่องการเมืองนี่นา เผลอๆ

#68 DarkSwan

DarkSwan

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 13:36

มาทดสอบดีกว่า ว่าริดกุนซัง อายุ 20 ปีอ้ะป่าว รู้จักเรื่องนี้ไม๊ครับ? อิ อิ :wub:

ปล. ชอบเพลงนี้มากกว่าเพลงต้นฉบับของจริงแฮะ ^ ^

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#69 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 14:09

มาทดสอบดีกว่า ว่าริดกุนซัง อายุ 20 ปีอ้ะป่าว รู้จักเรื่องนี้ไม๊ครับ? อิ อิ :wub:
http://www.youtube.com/watch?v=5iWJFeObCDs

ปล. ชอบเพลงนี้มากกว่าเพลงต้นฉบับของจริงแฮะ ^ ^

มันคืออะไร ไม่ได้มุขนะ :D

#70 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 15:01

ดีใจนะเนี่ยที่มีคนมีความสนใจอนิเมะเหมือนๆกันในกระทู้กึ่ง Blog ที่ผมตั้งใว้นี่
ทั้งๆที่ไม่ได้ตั้งความหวังอะไร ด้วยเพราะที่นี่เป็นบอร์ดการเมืองเป็นหลัก
ทำให้ผมมองว่าคนส่วนใหญ่อาจจะมีอายุพอสมควร และอาจจะมองอนิเมะเป็นเรื่องของเด็กก็ได้
แต่ก็ผ่านมา ๒ หน้าแล้ว...

อ่านกระทู้มาทุกความเห็นก็สนุกดีจนมาถึงความเห็นของคุณหงส์ทมิฬดีนะไม่ใช่หงส์แดง อิอิ

เลยคิดว่าน่าจะเริ่มคุยกันเรื่องอนิเมะซีซั่นหน้ากันได้บ้างแล้วเนอะ ถือว่าเป็นการพรีวิวคร่าวๆ
สำหรับคนที่ชื่นชอบอนิเมะแต่ไม่ค่อยได้มีเวลาได้ติดตามข่าวสาร (แค่ข่าวการเมืองก็เยอะพอแล้ว)
เอาเป็นว่าถ้าว่างๆก็จะพรีวิวอนิเมะซีซั่นหน้าบ้างดีกว่า เริ่มด้วยเรื่อง Natsume Yuujinchou Season 4
หรือชื่อไทยที่ตั้งกันเองว่า "นัตซึเมะกับบันทึกรวยเพื่อน"

Natsume Yuujinchou

บอกเล่าเรื่องราวของ

นัตสึเมะ ทาคาชิ

หนุ่มน้อยชั้นมัธยมปลาย
ที่กำพร้าพ่อแม่ เขาต้องย้ายที่อยู่อยู่ตลอดเวลาเพราะบรรดาญาติที่รับเลี้ยงเขาต่างเห็นเด็กกำพร้าคนหนึ่ง
เป็นภาระ เสียมากกว่าจะเห็นใจในชะตากรรมของหนุ่มน้อย ทั้งความสามารถให้การเห็นสิ่งที่คนอื่นไม่เห็น
อย่างภูติผีวิญญาณ ก็รังแต่จะทำให้คนรอบข้างไม่อยากอยู่ใกล้เข้าไปใหญ่
แต่ในที่สุด นัตสึเมะก็ได้มาอยู่กับครอบครัวของญาติห่างๆคนหนึ่งที่ชื่อคุณโทโกะ
สองสามีภรรยาใจดีที่อาศัยอยู่ในชนบทที่ไม่วุ่นวายและเต็มไปด้วยสีเขียวของทุ่งนาและป่าเขา
นอกจากนี้เมืองแห่งนี้ยังเป็นบ้านเกิดของ

เรย์โกะ

ย่าของนัตสึเมะ ที่มีพลังเหมือนกับเขาด้วย
เรย์โกะ ตายไปตั้งแต่ยังสาว และสิ่งที่ทิ้งเอาไว้ให้ผู้เป็นหลานไว้ดูต่างหน้าก็มีเพียงข้าวของไม่กี่อย่าง
ซึ่งหนึ่งในนั้นก็คือ

สมุดบันทึกเพื่อน

ที่เป็นสมุดรวบรวมรายชื่อของปีศาจที่พ่ายแพ้ให้กับเรย์โกะ
ชื่อของปีศาจนั้นมีความสำคัญยิ่ง หากโดนใครเอาไปก็ต้องยอมฟังคำสั่งของคนๆนั้น
บรรดาปีศาจที่ถูกเขียนชื่อลงในสมุดจึงกลายเป็นลูกน้องของเรย์โกะไปโดยปริยาย
และก็เพราะการเป็นเจ้าของสมุดหมายถึงการจะได้เป็นเจ้านายของปีศาจที่มีชื่อในนั้น
นัตสึเมะจึงตกเป็นเป้าหมายไม่ใช่แค่กับปีศาจที่ต้องการชื่อของตนคืน แต่รวมไปถึง
ปีศาจที่ต้องการจะแย่งชิงสมุดเล่มนั้นด้วย
หนึ่งในนั้นก็คือ

เนียงโกะ เซ็นเซย์

ปีศาจแมวหน้าตาพิลึกพิลั่นที่นัตสึเมะไปปลดจากที่คุมขัง
เข้าโดยบังเอิญระหว่างการหนีปีศาจอีกตน
เนียงโกะเซ็นเซย์ดูเหมือนจะรู้จักกับเรย์โกะดี และความสัมพันธ์ของทั้งคู่ก็ไม่ใช่
เจ้านายกับลูกน้อง เพราะปีศาจแมวไม่ได้มีชื่ออยู่ในสมุดบันทึกเพื่อน
ชื่อที่แท้จริงของเนียงโกะเซ็นเซย์คือ

มาดาระ

มีร่างที่แท้จริงคล้ายหมาป่าสีขาวผู้สง่างาม

หลังจากพยายามแย่งสมุดบันทึกเพื่อนจากนัตสึเมะ
แต่ไม่สำเร็จ เนียงโกะเซ็นเซย์ก็เลยมาเป็นบอดี้การ์ดให้กับนัตสึเมะ
โดยมีข้อแม้ว่า ถ้านัตสึเมะตายไป สมุดบันทึกเพื่อนต้องตกเป็นของเขา
นัตสึเมะตกลงตามนั้น...และนั่นก็คือจุดเริ่มต้นของทั้งสอง...

อ่านเรื่องย่อแล้วรู้สึกอย่างไรบ้างครับ?อนิเมะเรื่องนี้ต้องบอกได้เลยว่าดูได้ทั้งครอบครัว

ถึงจะเป็นอนิเมะที่เกี่ยวกับภูติผีปิศาจแต่กลับไม่น่ากลัวเลยแถมอบอุ่น เต็มไปด้วยมิตรภาพ

เป็นอนิเมะที่ผมแนะนำให้ดูเรื่องหนึ่งในซีซั่นหน้า ถ้าไม่ดีจริงคงไม่ทำมาถึงซีซั่นที่ ๔ ได้

ซีซั่นก่อนหน้ามีชื่อว่าอะไร?ผมจะเขียนบอกไว้ก่อนเผื่อมีใครอยากจะดูชิมลางก่อนภาคที่ ๔
ที่จะเริ่มฉายวันที่ ๒ มกราคม (ไม่ใช่มกรายนนะ) ๒๕๕๕

ซีซั่นแรก - Natsume Yuujinchou
ซีซั่นที่สอง - Zoku Natsume Yuujinchou
ซีซั่นที่สาม - Natsume Yuujinchou San

ซีซั่นที่สี่ - Natsume Yuujinchou Shi

#71 DarkSwan

DarkSwan

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 15:10

Ōgon Bat (黄金 バット) ออกอน แบ็ท

เป็นซุปเปอร์ฮีโร่สมัยก่อนไงครับ ราวๆ ปี 1967 - 1968 นี่แหละ ดังมากเลยนะ ฉายที่เมืองไทยด้วย ชื่อว่า ค้างคาวทอง
อิ อิ แสดงว่า ริดกุนอายุย่าง 20 หมาดๆ จริงๆ

แสดงให้เห็นเลยว่า สมัยก่อนนั้น ฮีโร่ ไม่ได้สำคัญว่า หน้าตาต้องดูดี เหมือน หนุ่มเกาหลี 555+
แต่อยู่ที่จิตใจที่มีุคุณธรรม ฮีโร่บางคน (หรือบางตน) ไม่ใช่มนุษย์ด้วยซ้ำ

เห็นชื่อมานานแล้วครับ แต่ผมไม่ได้สนใจเลย อ่านชื่อตอนแรกนึกว่าจะเป็นแนวรักใสๆ อบอุ่นมากกว่า (นึกว่าจะแอบ Y ด้วยซ้ำ)
สงสัยต้องไปหามาลองชิมดูบ้างแล้ว ตั้งแต่ภาค 1 เลย

#72 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 15:14

เป็นซุปเปอร์ฮีโร่สมัยก่อนไงครับ ราวๆ ปี 1967 - 1968 นี่แหละ ดังมากเลยนะ ฉายที่เมืองไทยด้วย ชื่อว่า ค้างคาวทอง
อิ อิ แสดงว่า ริดกุนอายุย่าง 20 หมาดๆ จริงๆ

แสดงให้เห็นเลยว่า สมัยก่อนนั้น ฮีโร่ ไม่ได้สำคัญว่า หน้าตาต้องดูดี เหมือน หนุ่มเกาหลี 555+
แต่อยู่ที่จิตใจที่มีุคุณธรรม ฮีโร่บางคน (หรือบางตน) ไม่ใช่มนุษย์ด้วยซ้ำ

เห็นชื่อมานานแล้วครับ แต่ผมไม่ได้สนใจเลย อ่านชื่อตอนแรกนึกว่าจะเป็นแนวรักใสๆ อบอุ่นมากกว่า (นึกว่าจะแอบ Y ด้วยซ้ำ)
สงสัยต้องไปหามาลองชิมดูบ้างแล้ว ตั้งแต่ภาค 1 เลย

แอบ Y เหมือนกันเพราะคนแปลเขาให้ความรู้สึกแบบนั้น แต่มันไม่ Y อย่างที่คิดครับ
อย่าไปใส่ใจกับ "แว่วเสียงคนแปล" มากนักไม่งั้นได้จิ้นแน่ๆ โฮกกกกกก....

#73 DarkSwan

DarkSwan

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 15:15

ว่าแต่ พระเอก นี่เก่งบ้างไหมครับ? หรือว่า มีแต่ความสามารถ อัญเชิญพันภูิติหมื่นมาร จากสมุดบันทึกได้อย่างเดียว
นี่ถ้าพระเอกเก่งด้วย จะได้คะแนนความน่าสนใจมากเป็นพิเศษ

ปล. ชอบพระเอกสไตล์ เรฟ่อน อัลเซฟ จาก Chrome Shell Regios น่ะครับ "เทพมา" และ "เทพไป" "โคตรจะเทพ" ตั้งแต่ต้นจนจบ
เบื่อพระเอกอ่อนแอผู้แสนดีน่ะครับ ^_^

แอบ Y เหมือนกันเพราะคนแปลเขาให้ความรู้สึกแบบนั้น แต่มันไม่ Y อย่างที่คิดครับ
อย่าไปใส่ใจกับ "แว่วเสียงคนแปล" มากนักไม่งั้นได้จิ้นแน่ๆ โฮกกกกกก....

หึ หึ แสดงว่าสัญชาตญาน ต่อต้าน Y ของเรายังเฉียบคมอยู่ - -+

Edited by ดาร์ค สวอน, 20 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 15:21.

#74 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 15:26

Natsume Yuujinchou พระเอกไม่ได้เก่งกาจอะไรครับ ออกจะเป็นแนวคนธรรมดาด้วยซ้ำ(มีความสามารถพิเศษมองเห็นภูติผีได้)
แต่เนื้อเรื่องมันจะไม่ได้ปูให้นัตซึเมะเก่งอะไร แต่ประเภทอยากให้เข้าใจในชีวิตและยอมรับมิตรภาพต่างๆมากกว่า
ทั้งการแก้ปัญหาต่างๆก็เป็นแบบคนธรรมดานี่แหละครับ

#75 Edge

Edge

ขาประจำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 18:00

ปล. ชอบพระเอกสไตล์ เรฟ่อน อัลเซฟ จาก Chrome Shell Regios น่ะครับ "เทพมา" และ "เทพไป" "โคตรจะเทพ" ตั้งแต่ต้นจนจบ
เบื่อพระเอกอ่อนแอผู้แสนดีน่ะครับ ^_^

ไม่ชอบพระเอกแนวนี้แปลว่าไม่ค่อยถูกโฉลกกับเมะแนวฮาเร็มนะ ท่านห่านดำ

#76 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 18:07

ปีหน้าผมอยากดู Anime หนักหัวแบบ Steins;Gate มาก ๆ
ขนาด Anime เรื่อง The Idolm@ster ผมดูแล้วก็รู้สึกเฉย ๆ แล้วนะ ออกแนวง่วงนอนด้วยซ้ำ Orz
รู้สึกดูของ Moe แล้วชักจะเอียน ๆ เยอะเกินไปก็เบื่อแล้ว

สำหรับ Anime ปีนี้ (2011) ผมยกให้ Steins;Gate Blood C และ Persona 4 ครับ (ตอนนี้ผมนึกออกได้แค่นี้ครับ)

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#77 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:45

ดีใจนะเนี่ยที่มีคนมีความสนใจอนิเมะเหมือนๆกันในกระทู้กึ่ง Blog ที่ผมตั้งใว้นี่
ทั้งๆที่ไม่ได้ตั้งความหวังอะไร ด้วยเพราะที่นี่เป็นบอร์ดการเมืองเป็นหลัก
ทำให้ผมมองว่าคนส่วนใหญ่อาจจะมีอายุพอสมควร และอาจจะมองอนิเมะเป็นเรื่องของเด็กก็ได้
แต่ก็ผ่านมา ๒ หน้าแล้ว...

อ่านกระทู้มาทุกความเห็นก็สนุกดีจนมาถึงความเห็นของคุณหงส์ทมิฬดีนะไม่ใช่หงส์แดง อิอิ

เลยคิดว่าน่าจะเริ่มคุยกันเรื่องอนิเมะซีซั่นหน้ากันได้บ้างแล้วเนอะ ถือว่าเป็นการพรีวิวคร่าวๆ
สำหรับคนที่ชื่นชอบอนิเมะแต่ไม่ค่อยได้มีเวลาได้ติดตามข่าวสาร (แค่ข่าวการเมืองก็เยอะพอแล้ว)
เอาเป็นว่าถ้าว่างๆก็จะพรีวิวอนิเมะซีซั่นหน้าบ้างดีกว่า เริ่มด้วยเรื่อง Natsume Yuujinchou Season 4
หรือชื่อไทยที่ตั้งกันเองว่า "นัตซึเมะกับบันทึกรวยเพื่อน"

บอกเล่าเรื่องราวของ

นัตสึเมะ ทาคาชิ

หนุ่มน้อยชั้นมัธยมปลาย
ที่กำพร้าพ่อแม่ เขาต้องย้ายที่อยู่อยู่ตลอดเวลาเพราะบรรดาญาติที่รับเลี้ยงเขาต่างเห็นเด็กกำพร้าคนหนึ่ง
เป็นภาระ เสียมากกว่าจะเห็นใจในชะตากรรมของหนุ่มน้อย ทั้งความสามารถให้การเห็นสิ่งที่คนอื่นไม่เห็น
อย่างภูติผีวิญญาณ ก็รังแต่จะทำให้คนรอบข้างไม่อยากอยู่ใกล้เข้าไปใหญ่
แต่ในที่สุด นัตสึเมะก็ได้มาอยู่กับครอบครัวของญาติห่างๆคนหนึ่งที่ชื่อคุณโทโกะ
สองสามีภรรยาใจดีที่อาศัยอยู่ในชนบทที่ไม่วุ่นวายและเต็มไปด้วยสีเขียวของทุ่งนาและป่าเขา
นอกจากนี้เมืองแห่งนี้ยังเป็นบ้านเกิดของ

เรย์โกะ

ย่าของนัตสึเมะ ที่มีพลังเหมือนกับเขาด้วย
เรย์โกะ ตายไปตั้งแต่ยังสาว และสิ่งที่ทิ้งเอาไว้ให้ผู้เป็นหลานไว้ดูต่างหน้าก็มีเพียงข้าวของไม่กี่อย่าง
ซึ่งหนึ่งในนั้นก็คือ

สมุดบันทึกเพื่อน

ที่เป็นสมุดรวบรวมรายชื่อของปีศาจที่พ่ายแพ้ให้กับเรย์โกะ
ชื่อของปีศาจนั้นมีความสำคัญยิ่ง หากโดนใครเอาไปก็ต้องยอมฟังคำสั่งของคนๆนั้น
บรรดาปีศาจที่ถูกเขียนชื่อลงในสมุดจึงกลายเป็นลูกน้องของเรย์โกะไปโดยปริยาย
และก็เพราะการเป็นเจ้าของสมุดหมายถึงการจะได้เป็นเจ้านายของปีศาจที่มีชื่อในนั้น
นัตสึเมะจึงตกเป็นเป้าหมายไม่ใช่แค่กับปีศาจที่ต้องการชื่อของตนคืน แต่รวมไปถึง
ปีศาจที่ต้องการจะแย่งชิงสมุดเล่มนั้นด้วย
หนึ่งในนั้นก็คือ

เนียงโกะ เซ็นเซย์

ปีศาจแมวหน้าตาพิลึกพิลั่นที่นัตสึเมะไปปลดจากที่คุมขัง
เข้าโดยบังเอิญระหว่างการหนีปีศาจอีกตน
เนียงโกะเซ็นเซย์ดูเหมือนจะรู้จักกับเรย์โกะดี และความสัมพันธ์ของทั้งคู่ก็ไม่ใช่
เจ้านายกับลูกน้อง เพราะปีศาจแมวไม่ได้มีชื่ออยู่ในสมุดบันทึกเพื่อน
ชื่อที่แท้จริงของเนียงโกะเซ็นเซย์คือ

มาดาระ

มีร่างที่แท้จริงคล้ายหมาป่าสีขาวผู้สง่างาม

หลังจากพยายามแย่งสมุดบันทึกเพื่อนจากนัตสึเมะ
แต่ไม่สำเร็จ เนียงโกะเซ็นเซย์ก็เลยมาเป็นบอดี้การ์ดให้กับนัตสึเมะ
โดยมีข้อแม้ว่า ถ้านัตสึเมะตายไป สมุดบันทึกเพื่อนต้องตกเป็นของเขา
นัตสึเมะตกลงตามนั้น...และนั่นก็คือจุดเริ่มต้นของทั้งสอง...

อ่านเรื่องย่อแล้วรู้สึกอย่างไรบ้างครับ?อนิเมะเรื่องนี้ต้องบอกได้เลยว่าดูได้ทั้งครอบครัว

ถึงจะเป็นอนิเมะที่เกี่ยวกับภูติผีปิศาจแต่กลับไม่น่ากลัวเลยแถมอบอุ่น เต็มไปด้วยมิตรภาพ

เป็นอนิเมะที่ผมแนะนำให้ดูเรื่องหนึ่งในซีซั่นหน้า ถ้าไม่ดีจริงคงไม่ทำมาถึงซีซั่นที่ ๔ ได้

ซีซั่นก่อนหน้ามีชื่อว่าอะไร?ผมจะเขียนบอกไว้ก่อนเผื่อมีใครอยากจะดูชิมลางก่อนภาคที่ ๔
ที่จะเริ่มฉายวันที่ ๒ มกราคม (ไม่ใช่มกรายนนะ) ๒๕๕๕

ซีซั่นแรก - Natsume Yuujinchou
ซีซั่นที่สอง - Zoku Natsume Yuujinchou
ซีซั่นที่สาม - Natsume Yuujinchou San

ซีซั่นที่สี่ - Natsume Yuujinchou Shi

ขอคุยด้วยคนครับ^^

เรื่องนี้เรื่องโปรดผมเลย ดูหมดทุกซีซั่น ดูOPภาคแรก(ครึ่งแรก)นึกว่าแนวรักดราม่าพอมาดาระโผล่มาเลยลองดู

และแล้วก็ติดตามมาตลอด ดูแล้วเรียกน้ำตาแห่งความซึ้งได้แทบทุกตอน
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#78 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:14

เรื่องนี้เรื่องโปรดผมเลย ดูหมดทุกซีซั่น ดูOPภาคแรก(ครึ่งแรก)นึกว่าแนวรักดราม่าพอมาดาระโผล่มาเลยลองดู

และแล้วก็ติดตามมาตลอด ดูแล้วเรียกน้ำตาแห่งความซึ้งได้แทบทุกตอน

ยินดีครับ...นัตซึเมะนี่ผมอยากให้ช่องเก้าหรือช่องอะไรก็ตามเอามาฉายมากกว่า
แฟรี่เทลแล้วคอย "เบลอ" นมตัวละครให้เสียอารมณ์ เพราะนอกจากไม่มีพิษมีภัยแล้ว
แถมยังได้ข้อคิดดีๆซะอีก แต่เสียดายความคิดในเรื่องอนิเมะบ้านเรามองอย่างผิดๆ
เป็นเรื่องเด็กๆซะงั้น

#79 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:11

ปี 1967 มัน 40 กว่าปีแล้วครับ :wacko:

#80 DarkSwan

DarkSwan

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 09:23

ไม่ชอบพระเอกแนวนี้แปลว่าไม่ค่อยถูกโฉลกกับเมะแนวฮาเร็มนะ ท่านห่านดำ

ฮาเร็มก็ถูกโฉลกนะครับ ท่านคางยาว

แต่ก็ขอให้มีมีฝีไม้ลายมือบ้าง ไม่ใช่ให้พวกสาวๆ ไปบู๊กับผู้ร้าย พระเอกทำห่านไรไม่ได้เลย
อย่างเรื่อง Hyakka Ryoran นี่ พระเอกสำเร็จวิชาดาบขั้นสูงสุดของยางิว เป็นแม่ทัพซะเปล่า ตอนตบบอส ให้สาวๆ ลุยอย่างเดียว เพราะสาวๆ เป็นซุปเปอร์ซามูไร เก่งกว่าพระเอกแบบไม่เห็นฝุ่น ดูแล้วผมอนาถใจ - -"

อย่างเรื่องล่าสุดที่ดูก็ Curse Cube Curious เนี่ย เจ้าฮารุอากิ พระเอกเวลาที่ใช้ โคโนฮะ ในร่างดาบมุรามาสะ เฮียแกยังออกไปบู๊ได้ (ถึงจริงๆแล้ว โคโนฮะ จะสู้เองเหมือนดาบสายฟ้าของโดราเอม่อน ก็เถอะ แต่อย่างน้อยก็ได้มีส่วนร่วมนะตัวเอง และมีสกิลพระเอกเต็มขั้นเลย ^ ^)

หรืออย่างน้อยที่สุด จะเป็นไอ้จอมวืด อิจิกาก จาก IS มันก็ยังได้ลุยนะค้าฟ (แต่ความแม่นยำต่ำกว่า 20 % ตีใครก็วืด)

ส่วนเรื่องความทึ่มของพระเอกฮาเร็มนี่ ชาชินแล้วล่ะ ไม่ว่ากัน 555+

ปล. เรฟ่อน มันก็ฮาเร็ม นี่่ครับ สาวๆ ในอาณัติ เป็นกะตั๊ก อย่างน้อยๆ ก็ 4 คนแหละ

#81 Edge

Edge

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 09:48

ฮาเร็มก็ถูกโฉลกนะครับ ท่านคางยาว

แต่ก็ขอให้มีมีฝีไม้ลายมือบ้าง ไม่ใช่ให้พวกสาวๆ ไปบู๊กับผู้ร้าย พระเอกทำห่านไรไม่ได้เลย
อย่างเรื่อง Hyakka Ryoran นี่ พระเอกสำเร็จวิชาดาบขั้นสูงสุดของยางิว เป็นแม่ทัพซะเปล่า ตอนตบบอส ให้สาวๆ ลุยอย่างเดียว เพราะสาวๆ เป็นซุปเปอร์ซามูไร เก่งกว่าพระเอกแบบไม่เห็นฝุ่น ดูแล้วผมอนาถใจ - -"

อย่างเรื่องล่าสุดที่ดูก็ Curse Cube Curious เนี่ย เจ้าฮารุอากิ พระเอกเวลาที่ใช้ โคโนฮะ ในร่างดาบมุรามาสะ เฮียแกยังออกไปบู๊ได้ (ถึงจริงๆแล้ว โคโนฮะ จะสู้เองเหมือนดาบสายฟ้าของโดราเอม่อน ก็เถอะ แต่อย่างน้อยก็ได้มีส่วนร่วมนะตัวเอง และมีสกิลพระเอกเต็มขั้นเลย ^ ^)

หรืออย่างน้อยที่สุด จะเป็นไอ้จอมวืด อิจิกาก จาก IS มันก็ยังได้ลุยนะค้าฟ (แต่ความแม่นยำต่ำกว่า 20 % ตีใครก็วืด)

ส่วนเรื่องความทึ่มของพระเอกฮาเร็มนี่ ชาชินแล้วล่ะ ไม่ว่ากัน 555+

ปล. เรฟ่อน มันก็ฮาเร็ม นี่่ครับ สาวๆ ในอาณัติ เป็นกะตั๊ก อย่างน้อยๆ ก็ 4 คนแหละ

แนวพระเอกที่ผมปลื้มมันต้อง Majikoi นะ คือเห็นคนบ่นว่าเมะมันกรากผมก็เลยยังไม่ได้ดู แต่เท่าที่เล่นเกมมันมานี่ มันกวนตีนดีนะ ฉลาดแกมโกงแถมไม่งี่เง่า

ส่วนพระเอกแนวฮาเร็มที่งี่เง่าจนผมอยากชกหน้าที่สุดน่าจะเป็นพระเอกจาก DC ซีซั่น 2 เนี่ยมั้ง (ส่วนไอ้โตะจากเรื่อง Nice Boat นี่ไม่นับ เพราะไอ้นี่"น่าฆ่า"มากกว่า"น่าชก")

#82 DarkSwan

DarkSwan

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 10:04

majikoi ดูไป 2 ตอน พระเอกมันก็ไม่กากนี่ครับ ก็เป็นกุนซือ อ่ะ กุนซือที่ไหนจะไปวางมวยกับชาวบ้านเขาล่ะ มันต้องมาดจอมวางแผน
สำหรับจอมวางแผนที่ผมชืนชอบที่สุด ก็ต้อง บิดราชินี ลูลูช จาก กีัอัส เลย มาดแต๋วมาก แต่ดูจนจบยอมรับเลยว่า นายมันโคตรแมน เลยว่ะ

สำหรับไอ้โตะ ผมไม่ขอเรียกมันว่าพระเอกครับ - -*

#83 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 11:00

ยินดีครับ...นัตซึเมะนี่ผมอยากให้ช่องเก้าหรือช่องอะไรก็ตามเอามาฉายมากกว่า
แฟรี่เทลแล้วคอย "เบลอ" นมตัวละครให้เสียอารมณ์ เพราะนอกจากไม่มีพิษมีภัยแล้ว
แถมยังได้ข้อคิดดีๆซะอีก แต่เสียดายความคิดในเรื่องอนิเมะบ้านเรามองอย่างผิดๆ
เป็นเรื่องเด็กๆซะงั้น

เห็นด้วยครับ เคยเห็นแว่บๆว่าขนาดชกหน้ากันยังเบลอเลย แบบนี้ไม่ต้องฉายดีกว่า

ความจริงอนิเมดีๆแบบที่เอามาฉายแล้วไม่ต้องเบลอก็มีเยอะนะครับ อย่างของช่องNHK

แนว อุซางิดร็อป ก็ฉายได้ แต่ว่าพวกเด็กๆชอบดูอะไรบู๊ๆนี่สิ^^

(นัตซึเมะ ผมชอบตอนสึบาเมะกับโฮตารุนะ ดูแล้วน้ำตาไหล
 อีกอย่างภูตพรายสาวๆของเรื่องนี้ชอบใส่หน้ากากบังหน้าไว้ แต่เปิดหน้ามาสวยทุกคนเลย^^)
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#84 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 14:39

แนวพระเอกที่ผมปลื้มมันต้อง Majikoi นะ คือเห็นคนบ่นว่าเมะมันกรากผมก็เลยยังไม่ได้ดู แต่เท่าที่เล่นเกมมันมานี่ มันกวนตีนดีนะ ฉลาดแกมโกงแถมไม่งี่เง่า

ส่วนพระเอกแนวฮาเร็มที่งี่เง่าจนผมอยากชกหน้าที่สุดน่าจะเป็นพระเอกจาก DC ซีซั่น 2 เนี่ยมั้ง (ส่วนไอ้โตะจากเรื่อง Nice Boat นี่ไม่นับ เพราะไอ้นี่"น่าฆ่า"มากกว่า"น่าชก")

คุณ Edge เคยเล่นฉบับเกมใหมครับ? ผมว่าคนสร้างอนิเมะมันนั่นแหละผิด
ทั้งที่เนื้อหาตัวเกมมันออกจะซึ้ง แต่ด้วยความอยากให้คนจดจำล่ะมั้งเลยทำ
Blood End เพราะ Bad End ยังมี ดันจบอย่างนั้นผมล่ะเกลี่ยดเรื่องนี้

#85 Edge

Edge

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 14:40

majikoi ดูไป 2 ตอน พระเอกมันก็ไม่กากนี่ครับ ก็เป็นกุนซือ อ่ะ กุนซือที่ไหนจะไปวางมวยกับชาวบ้านเขาล่ะ มันต้องมาดจอมวางแผน
สำหรับจอมวางแผนที่ผมชืนชอบที่สุด ก็ต้อง บิดราชินี ลูลูช จาก กีัอัส เลย มาดแต๋วมาก แต่ดูจนจบยอมรับเลยว่า นายมันโคตรแมน เลยว่ะ

สำหรับไอ้โตะ ผมไม่ขอเรียกมันว่าพระเอกครับ - -*

ที่มีคนบ่นว่ากรากอ่ะ ไม่ใช่พระเอกครับ หมายถึงตัวเมะมัน (ประมาณว่าใครไม่ได้เล่นเกมมาก่อนจะดูไม่ค่อยรู้เรื่อง)

#86 Edge

Edge

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 14:43

คุณ Edge เคยเล่นฉบับเกมใหมครับ? ผมว่าคนสร้างอนิเมะมันนั่นแหละผิด
ทั้งที่เนื้อหาตัวเกมมันออกจะซึ้ง แต่ด้วยความอยากให้คนจดจำล่ะมั้งเลยทำ
Blood End เพราะ Bad End ยังมี ดันจบอย่างนั้นผมล่ะเกลี่ยดเรื่องนี้

ตัวเกมโดนสปอยไปเยอะจนไม่มีรมณ์เล่นครับ แต่เรื่องของเมะเนี่ย โปรดิวเซอร์เค้าอยากให้ออกมาแนวนี้มันก็ทำไงได้อ่ะเนอะ ไอ้โตะกลายเป็นจำเลยสังคมไปเต็มๆ 555+

#87 DarkSwan

DarkSwan

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 15:37

มีเกมส์ครับ แต่ยังไม่มีโอกาสเล่นเลย และคาดว่าอาจจะไม่ได้เล่น เนื่องจากเรือมันสวยไปหน่อย 555+

การดองเกมส์เอาไว้ ถือว่าเป็นเรื่องที่น่าอับอายเป็นอย่างยิ่ง :angry:
โดย. พี่เทพเคย์มะ

#88 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 15:55

มีเกมส์ครับ แต่ยังไม่มีโอกาสเล่นเลย และคาดว่าอาจจะไม่ได้เล่น เนื่องจากเรือมันสวยไปหน่อย 555+

การดองเกมส์เอาไว้ ถือว่าเป็นเรื่องที่น่าอับอายเป็นอย่างยิ่ง :angry:
โดย. พี่เทพเคย์มะ

อนิเมะมันเดินรูท Blood End ครับถ้ามาโคโตะตายสามารถโดน Nice boat ได้ทั้ง ๒ คน
แต่ถ้าเลือกเดินทางดีๆอาจจะจบ ฮาเร็ม ก็ได้ หุหุ

#89 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 16:38

DC ภาค 2 ไม่สนุกเลยครับ สู้ภาคแรกไม่ได้ ผมเลยไม่ได้ตามต่อ Orz
ส่วนเรื่อง วันโรงเรียน ในฉบับนิยาย ตอนจบดีนะครับ Happy Ending

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#90 Kyubey

Kyubey

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 16:41

ผมมีเรื่องเล่า...เมื่อหลายเดือนก่อน ตอนนั้นผมกำลังเดินทางไปสมัครงานเป็นหนุ่มน้อยเวทมนตร์ จนกระทั่งธนูปักหัวเข่า
ผมก็เลยทำงานเป็นเจ้านิกาย Kyubeyism และเป็นพิธีกรในรายการ "คิวเบย์พบประชาชน"

ผมทำงานอยู่ที่นี่ครับ =3=)/
http://www.facebook....209650465746799

#91 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:24

http://www.youtube.com/watch?v=E_ZPb_Qf7JY

อยากจะบอกว่ารอดูอ่ะ แต่ไม่รู้จะมัใครนำเข้าใหม?

#92 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 10:07

http://www.youtube.com/watch?v=95QPJpjH5Wk

เอา PV ของซีซั่นหน้ามาฝากหลังจากเอามาแล้วกับ Another คราวนี้มาถึง Amagami SS+

ความรักของ ๖ สาวจะเป็นอย่างไรจะแบ่งรูทแยกเป็นคนๆเหมือนภาคเดิมใหม? หรือจะมะรุมมะตุ้มรมรักจุนอิจิกัน?

มกราคมนี้ได้รู้กันว่าจะเกิดสงครามแฟนอวยหรือไม่?

#93 DarkSwan

DarkSwan

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 10:25

http://www.youtube.com/watch?v=95QPJpjH5Wk

เอา PV ของซีซั่นหน้ามาฝากหลังจากเอามาแล้วกับ Another คราวนี้มาถึง Amagami SS+

ความรักของ ๖ สาวจะเป็นอย่างไรจะแบ่งรูทแยกเป็นคนๆเหมือนภาคเดิมใหม? หรือจะมะรุมมะตุ้มรมรักจุนอิจิกัน?

มกราคมนี้ได้รู้กันว่าจะเกิดสงครามแฟนอวยหรือไม่?

รับไม่ได้สุดๆ เลยครับ ไ้อ้ตรง "หลังข้อพับหัวเข่า" เนี่ย :blink:

#94 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 15:05

สะดือก็หนักเหมือนกันนะ ฮ่า ฮ่า

#95 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:29

http://www.youtube.com/watch?v=jVqn-W8oqdo

อวยต่อเนื่องสำหรับ Amagami SS+ ฟังเพลงเปิดอนิเมะเรื่องนี้

[official] Check my soul - azusa

ที่ชอบเนี่ยไม่ใช่แค่เพลงหรอกแต่ชอบแนวคิด อุตสาหกรรมอนิเมชั่นของญี่ปุ่น

ที่สามารถดึงเอาความบันเทิงอื่นๆของประเทศดังไปด้วย ไม่ว่าจะเป็นเพลง

หนังสือ มังงะ(การ์ตูน) ฟิกเกอร์ DVD Blu-Ray ขายดิบขายดีต่อไปเหมือนขายเหล้าพ่วงเบียร์

เราน่าจะมองอุตสาหกรรมบันเทิงของเราใหม่อย่าเดินตามเกาหลีให้มากนักเลย

ไปแบบญี่ปุ่นถึงแต่ช้าแต่มั่นคง

#96 Kyubey

Kyubey

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:36

[PC][Skyrim MOD] ทดลองเป็น Hatsune miku กันเถอะ!!!

วันนี้ผมลอง Test ลง MOD ชื่อ Hatsune miku ครับ... =w=)/
ผมทดสอบแล้วใช้ได้เฉพาะตัวละครที่เป็นเพศหญิงเท่านั้นครับ ลองใช้ตัวละครเพศชายแล้วไม่ได้ Orz
และแน่นอนว่าถ้า NPC ผู้หญิงใส่เสื้อผ้าที่ชื่อ Imperial Light นี้ก็เป็นเสื้อผ้าของ Miku เหมือนกันครับ OwO)/

วิธีลง โหลดไฟล์จากลิงค์นี้ครับ
Download : http://www.ziddu.com...ikumod.rar.html

แล้วเอาไฟล์ที่ชื่อ Miku mod ลงไว้ในไฟล์ Data ของเกม (ไม่ต้องวางทับเหมือนลง Crack ครับ) =3=)/
พอลงเสร็จก็ทำตาม Youtube ให้ใส่ Code เรียก Item 2 ชิ้นเอามาสวมใส่ครับ =w=)/
และคราวนี้ ผู้เล่นเป็น Hatsune miku ในทันที!!! >w<)/

PS. MOD Website : http://bbs.3dmgame.c...628365-1-1.html
วีดีโอของผมใน Youtube ผมเป็นคนทดสอบเองครับ ใช้ได้จริงแน่นอน

ทุกคนดูร่างกายของเธอให้ชัด ๆ ไปเลยครับ (ผมหื่นครับ 555)

#97 Kyubey

Kyubey

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:36

ผมลองใช้ Miku เล่นดูครับ ตั้งแต่เริ่มภารกิจชื่อ Unbound จนจบภารกิจ

วีดีโอนี้ผมตัดต่อเอง รู้สึกหลอน ๆ พิลึก

#98 Kyubey

Kyubey

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:38

ผมว่าประเทศไทยมีศักยภาพในการทำ Anime แบบญี่ปุ่นครับ แต่ปัญหาคือ
นายทุนหัวโบราณ และบังคับให้ใช้ทุนจำนวนจำกัด จึงทำให้การสร้าง Anime ในไทยไม่พัฒนามากเท่าที่ควรครับ

#99 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:28

@The Producer M@ster คงเอามิกุมาบู้แบบนี้ไม่ใหวทำใจไม่ได้อ่ะครับ มันไม่ได้เข้ากับเกมเล๊ย ฮ่า ฮ่า ฮ่า
ตามจริงสตูดิโอไทยก็เป็น Out source ให้ญี่ปุ่นเยอะเหมือนกันนะครับ

#100 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 08:37

Mashiro-iro Symphony ~The Color of Lovers~
จบไปอีกเรื่องสำหรับอนิเมะซีซั่นนี้อีกหนึ่งเรื่อง แต่ต้องขอบอกว่า
"จืดเกินไป" สำหรับเรื่องนี้ความจริงมันจบแบบไม่ต้องคาดเดา...
ถึงตอนที่ ๑๑ มันก็จบแล้วครับนายตอนที่ ๑๒ เหมือนของแถมทำให้จบซีซั่นไปงั้นๆ
เรื่องนี้ไม่ปม ไม่การตัดสินใจอะไร น่าเบื่อไปนิด

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน