Jump to content

~พูดคุยเรื่องอนิเมะกันดีกว่า~

ชายคาพักใจ นอกเรื่องการเมือง ความชอบส่วนตัว อนิเมะ

• Please log in to reply
398 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 13:32

http://youtu.be/MQ9GyjnqDRg

ความเห็นที่ ๑๐๐ พอดีแหะ ไม่นึกว่าจะยาวมาถึงความเห็นนี้ได้

ตอนแรกคิดว่าจะมีเราคนเดียวซะอีก (ตั้งไปคิดว่าเดี๋ยวก็ตก)

เอา MMD มาฉลองความเห็นที่ ๑๐๐ ฮี้วววววว~

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#102 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:48

Mashiro-iro Symphony ~The Color of Lovers~
จบไปอีกเรื่องสำหรับอนิเมะซีซั่นนี้อีกหนึ่งเรื่อง แต่ต้องขอบอกว่า
"จืดเกินไป" สำหรับเรื่องนี้ความจริงมันจบแบบไม่ต้องคาดเดา...
ถึงตอนที่ ๑๑ มันก็จบแล้วครับนายตอนที่ ๑๒ เหมือนของแถมทำให้จบซีซั่นไปงั้นๆ
เรื่องนี้ไม่ปม ไม่การตัดสินใจอะไร น่าเบื่อไปนิด

ไม่เอาน่า มันก็ดูได้เรื่อย ๆ นั่นแหละ

ปล.ทางนี้ก็ดูจบไปแล้วเหมือนกัน

ปล2.อย่าถามเรื่องอนิเมกับผมนักเลย เพราะรู้จักแค่ไม่กี่เรื่องหรอก
大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#103 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 02:39

Mashiro-iro Symphony ~The Color of Lovers~
จบไปอีกเรื่องสำหรับอนิเมะซีซั่นนี้อีกหนึ่งเรื่อง แต่ต้องขอบอกว่า
"จืดเกินไป" สำหรับเรื่องนี้ความจริงมันจบแบบไม่ต้องคาดเดา...
ถึงตอนที่ ๑๑ มันก็จบแล้วครับนายตอนที่ ๑๒ เหมือนของแถมทำให้จบซีซั่นไปงั้นๆ
เรื่องนี้ไม่ปม ไม่การตัดสินใจอะไร น่าเบื่อไปนิด

ไม่เอาน่า มันก็ดูได้เรื่อย ๆ นั่นแหละ

ปล.ทางนี้ก็ดูจบไปแล้วเหมือนกัน

ปล2.อย่าถามเรื่องอนิเมกับผมนักเลย เพราะรู้จักแค่ไม่กี่เรื่องหรอก

มีคนหลงเข้ามาอีกคนแล้วแหะ คราวนี้เป็นคนอยู่ที่แหล่งกำเนิดของอนิเมะเลยด้วย :lol:
หากเอาไปเทียบกับ Toradora! แล้วต้องบอกว่าเป็นอนิเมะ รักๆที่อ่อนไปเลย (ในความคิดผม)
แต่ก็เอาเหอะดูได้เรื่อยๆ แต่น่าเบื่อไปนิด (แต่ไม่ได้อยากให้จบแบบ School Day นะ)

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#104 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 03:04

มีคนหลงเข้ามาอีกคนแล้วแหะ คราวนี้เป็นคนอยู่ที่แหล่งกำเนิดของอนิเมะเลยด้วย :lol:
หากเอาไปเทียบกับ Toradora! แล้วต้องบอกว่าเป็นอนิเมะ รักๆที่อ่อนไปเลย (ในความคิดผม)
แต่ก็เอาเหอะดูได้เรื่อยๆ แต่น่าเบื่อไปนิด (แต่ไม่ได้อยากให้จบแบบ School Day นะ)

แต่ที่แน่ ๆ ผมไม่อยากดู schoolday หรอก รู้สึกจะไม่ชอบแนวนี้เลย
大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#105 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 09:02

แต่ที่แน่ ๆ ผมไม่อยากดู schoolday หรอก รู้สึกจะไม่ชอบแนวนี้เลย

ผมเล่นแต่เกมอย่างเดียวครับ ตัวอนิเมะไม่ดู

#106 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 15:24

ถ้าพูดในอีกมุมมองหนึ่ง ถือว่า School Days ฉบับอนิเมะนี่ก็ประสบความสำเร็จเป็นอย่างมากเลย นะครับ
สามารถตราตรึงใจใครหลายๆ คนได้ไม่รู้ลืมเลย (แต่ในด้านไหนไม่รู้นะ)
:lol: <55555

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#107 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 10:04

กระทู้นี้จะมี hentai มาคุยเรื่อง hentai anime มั้ย :lol:

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#108 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 10:10

ตอนนี้กำลังคิดจะทำซับเรื่อง Sora no Manimani [BD] ด้วยตัวเองอยู่เพราะรู้สึกตะหงิดๆกับซับไทยที่เขาแปล
แต่ไม่รู้ว่าจะมีแรงทำได้นานแค่ใหน ถ้าทำเสร็จคงเอามาพรีวิวให้ได้อ่านกันตอนนี้อ่านไปคร่าวๆก่อน

Sora no Manimani ชื่อ ภาษาไทยยัยตัวป่วนชวนดูดาว เป็น Love Comedy สอดแทรกเรื่องดาราศาสตร์เข้าไป
จะออกมาอย่างไรนั้น ก็อย่างที่บอกขอไปดูก่อน อิอิ

กระทู้นี้จะมี hentai มาคุยเรื่อง hentai anime มั้ย :lol:

จะมาก็มาครับ แต่ผมคงไม่พูดถึงอนิเมะ ๑๘+ มากมายหรอกเพราะพวกผมไม่โอตาคุยังมองผู้หญิงจริงๆอยู่
ถ้าเขามาพูดเรื่อง H Anime ก็จะขอให้ไปสำเร็จความไคร่ที่อื่นแทนครับ :lol:

Edited by นายตัวเกร็ง, 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 10:13.

#109 Edge

Edge

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 12:30

จะมาก็มาครับ แต่ผมคงไม่พูดถึงอนิเมะ ๑๘+ มากมายหรอกเพราะพวกผมไม่โอตาคุยังมองผู้หญิงจริงๆอยู่
ถ้าเขามาพูดเรื่อง H Anime ก็จะขอให้ไปสำเร็จความไคร่ที่อื่นแทนครับ :lol:

สนผู้หญิงของจริงมากมายครับ แต่เผอิญไม่มีปัญญาหามาประดับบารมี....ก็เลยต้องพึ่งอะไรแบบนี้ไปก่อนครับ

ครึๆๆๆๆๆ

#110 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 01:04

สนผู้หญิงของจริงมากมายครับ แต่เผอิญไม่มีปัญญาหามาประดับบารมี....ก็เลยต้องพึ่งอะไรแบบนี้ไปก่อนครับ

ครึๆๆๆๆๆ

แนะนำ AV ไปเลยดีกว่าครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#111 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 11:26

ไปทำสัญญากับ QB กันซะดีๆ
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#112 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 16:34

ไปทำสัญญากับ QB กันซะดีๆ

ทำสัญญากับผมใช่ไหมฮับ?
/人◕ ‿‿ ◕人\

[PC][Skyrim MOD] มาเป็น Mahou shoujo Lightning กันเถอะ!!!

สวัสดีฮับ,

วันนี้ผมขอแนะนำสาวน้อยเวทมนตร์ในสังกัดของผมฮับ
เธอชื่อ Lightning จากเกม FF13 ใส่ชุดสาวน้อยเวทมนตร์ฮับ
ทุกท่านสามารถดูเธอใน Youtube นี้เลยฮับ
/人◕ ‿‿ ◕人\\

MOD Website : http://bbs.3dmgame.c...670692-1-1.html
Download : http://www.ziddu.com...skyrim_.7z.html

ทุกท่านดูสาวน้อยในสังกัดผมให้ชัด ๆ เลยฮับ

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#113 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 16:36

เธอต่อสู้กับศัตรูโดยไม่หวาดกลัวต่อสิ่งใดเลยฮับ
/人◕ ‿‿ ◕人\

รวมฉากการต่อสู้เท่ ๆ ของเธอฮับ
/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#114 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 30 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 08:27

ไม่เอา เราจะเอาฉากกินขนมเค้กด้วย :lol:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#115 Maratiraj_

Maratiraj_

ขาประจำ

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 14:27

มีการตุนเรื่องหนึ่งเขาบอกมาว่า
การตูนเรื่องนี้เป็นการตุนที่บอกเล่าถึงด้านมืดที่อยู่ในจิตใจของผู้แต่งการตูนเรื่องโดราเอมอน
นั้นคือ
path of fujiko f fujio

http://topicstock.pa...9/A6528489.html
http://topicstock.pa...1/A6590131.html
http://topicstock.pa...9/A7042249.html
http://topicstock.pa...6/A7383776.html

คุณคิดยังไงกับการืตูนเรื่องนี้

#116 Maratiraj_

Maratiraj_

ขาประจำ

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 14:29

ถ้าอยากคุยเรื่อง HENTAI ผมว่าไปที่ หงส์ไฟ ไทยแชท ดีกว่าครับ

#117 Kyubey

Kyubey

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:45

Happy New Year 2012- Presented by /人◕ ‿‿ ◕人\

(Gurifuni at Pixiv.net [27-12-2011])

(Kotobuki at Pixiv.net [01-01-2012])

สุขสันต์วันปีใหม่ 2012 ฮับ คิดขอพรสิ่งใดก็เรียกหาผม
คิด Soul gem ให้ได้ Soul gem
คิดเป็น Mahou shoujo ก็ได้เป็น Mahou shoujo
คิดเป็น Mahou shounen ก็ได้เป็น Mahou shounen
คิดสิ่งใดก็สมปรารถนาเพราะมีผมอยู่นะฮับ
/人◕ ‿‿ ◕人\
  • -3- likes this

#118 DarkSwan

DarkSwan

ตอบ 1 มกราคม พ.ศ. 2555 - 01:14

เสี่ยคิวฮับ
ไม่ทราบว่าไอ้กระเทยชายนายนี้ มันเป็นดาวน์ไลน์ เสี่ยด้วยป่าวฮับ ถ้าใช่ ช่วยบอกมันเปลี่ยนชุดหน่อยนะฮับ บทมันก็เท่ห์ฮับ แต่ชุดมันไม่ชวนให้ผมรู้สึกว่ามันเท่ห์เลยฮับ
อย่างน้อยช่วยก็ช่วยเปลี่ยนไอ้ กกน. ลายทาง ไปทีฮับ อุบาทว์มากฮับ
:lol: :lol: :lol:

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#119 Kyubey

Kyubey

ตอบ 1 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:10

เสี่ยคิวฮับ
ไม่ทราบว่าไอ้กระเทยชายนายนี้ มันเป็นดาวน์ไลน์ เสี่ยด้วยป่าวฮับ ถ้าใช่ ช่วยบอกมันเปลี่ยนชุดหน่อยนะฮับ บทมันก็เท่ห์ฮับ แต่ชุดมันไม่ชวนให้ผมรู้สึกว่ามันเท่ห์เลยฮับ
อย่างน้อยช่วยก็ช่วยเปลี่ยนไอ้ กกน. ลายทาง ไปทีฮับ อุบาทว์มากฮับ
:lol: :lol: :lol:

ผมว่าเท่ดีออกนะฮับ
/人◕ ‿‿ ◕人\

#120 DarkSwan

DarkSwan

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:18

ว้าว เพิ่งจะได้ดูตัว PV ของ Fate/Prototype OVA
ภาคนี้ เซเบอร์เป็นผู้ชาย (เสียงพากย์ เจ้าสาคู) ส่วนนางเอกไซโจ อายากะ เป็นมาสเตอร์ ได้ ฮานาซาวะ คานะ มาพากย์ซะด้วย หลงสเน่ห์สาวแว่นคนนี้เข้าให้แว้ว แหล่มจริง! :wub:
รู้สึกสนใจอยากดูมากกว่า Fate Zero ซะอีกนะนี่!! (ภาค Zero นี่ขนาดเพื่อนเอามาเซ่น ให้ถึงบ้านยังดองไว้แบบขี้เกียจดูเลย :P )
http://marunao2.blog...ntry-10701.html

Edited by ดาร์ค สวอน, 2 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:19.

#121 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2555 - 01:26

กลายเป็นว่าตอนนี้กำลังติดแหงกอยู่กับ Kimi ni Todoke & Kimi ni Todoke 2nd Season แถมด้วย Live Action ไปโดยปริยายเลยแหะ :o
อย่าบอกนะว่าผู้ชายจะดู Shoujo แล้วมันจะแปลกก็อนิเมะเรื่องนี้มันสนุกนี่นาจะทำมาจากมังงะหรือนิยายผู้หญิงมันก็น่าดูไม่ต่างกันหรอก
ดูสื่อเรายังดูทุกด้านเลย อนิเมะเราก็ดูทุกแนวเหมือนกัน :P
เรื่องนี้ผมอยากแนะนำให้ดูเลยนะถ้าใครชอบแนวโรแมนติก (คอมเมดี้เล็กๆ) ดูมุมมองความรักจากฝั่งของสาวๆบ้างถือว่าเรียนรู้สาวๆได้มากขึ้น

#122 DarkSwan

DarkSwan

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2555 - 07:17

กลายเป็นว่าตอนนี้กำลังติดแหงกอยู่กับ Kimi ni Todoke & Kimi ni Todoke 2nd Season แถมด้วย Live Action ไปโดยปริยายเลยแหะ :o
อย่าบอกนะว่าผู้ชายจะดู Shoujo แล้วมันจะแปลกก็อนิเมะเรื่องนี้มันสนุกนี่นาจะทำมาจากมังงะหรือนิยายผู้หญิงมันก็น่าดูไม่ต่างกันหรอก
ดูสื่อเรายังดูทุกด้านเลย อนิเมะเราก็ดูทุกแนวเหมือนกัน :P
เรื่องนี้ผมอยากแนะนำให้ดูเลยนะถ้าใครชอบแนวโรแมนติก (คอมเมดี้เล็กๆ) ดูมุมมองความรักจากฝั่งของสาวๆบ้างถือว่าเรียนรู้สาวๆได้มากขึ้น

ไม่แปลกครับ จะโชวเน็นโชวโจ อนิเมะแบบไหน ขอแค่มันสนุก เมะััมันดี ก็ดูได้หมดแหละครับผมยังดู Otome Youkai Zakuro เลย มาจากมังงโชวโจวแต๊ๆ เลยนะนั่น :wub:

#123 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2555 - 17:32

ไม่แปลกครับ จะโชวเน็นโชวโจ อนิเมะแบบไหน ขอแค่มันสนุก เมะััมันดี ก็ดูได้หมดแหละครับผมยังดู Otome Youkai Zakuro เลย มาจากมังงโชวโจวแต๊ๆ เลยนะนั่น :wub:

ผมดูมาพอสมควรเลยนะ
- Kimi ni Todoke

- Chihayafuru

-Kaichou wa Maid-sama!

แต่ถ้า Yaoi ก็ไม่เอาเหมือนกันนะ ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by นายตัวเกร็ง, 4 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:43.

#124 Edge

Edge

ขาประจำ

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:49

(ขอแทรก)

ปลายเดือนนี้ได้เวลาสนุกแล้ว อะฮิๆๆๆๆๆๆๆ

#125 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2555 - 17:35

(ขอแทรก)

ปลายเดือนนี้ได้เวลาสนุกแล้ว อะฮิๆๆๆๆๆๆๆ

แอร๊ยยยยย...ฮาเร็ม

#126 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:53

ผมดู เรื่องนี้

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#127 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2555 - 01:48

ผมดู เรื่องนี้
http://www.youtube.com/watch?v=Wgdpuqo2QCE

โอ้ว...อนิเมะตั้งแต่ปี ๒๐๐๗ หา Raws ไม่ได้แล้วซินะนอกจากจะมีใครเอามาทำ BD อีก

#128 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2555 - 04:43

การ์ตูนในดวงใจผม

http://www.youtube.com/watch?v=aqp1BDXpAJU

เห็นเค้าดูการ์ตูนน่ารักกัน แต่เราสิดูแต่การ์ตูนโหดๆ
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#129 Edge

Edge

ขาประจำ

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:57

พูดถึง DVD....R-15 เวอร์ชั่น DVD เอามาปล่อยบิทเมื่อไหร่ รบกวนเตือนกันด้วยนะ หุๆ

#130 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:39

พูดถึง DVD....R-15 เวอร์ชั่น DVD เอามาปล่อยบิทเมื่อไหร่ รบกวนเตือนกันด้วยนะ หุๆ

รู้สึกจะมีแล้วนะครับ พอดีผมไม่ได้ตามเรื่องนี้แต่ไม่ได้ปล่อยที่ตุรกี ปล่อยที่หอที่เดียว

#131 Edge

Edge

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:33

รู้สึกจะมีแล้วนะครับ พอดีผมไม่ได้ตามเรื่องนี้แต่ไม่ได้ปล่อยที่ตุรกี ปล่อยที่หอที่เดียว

อ้าว...จริงดิ ?

เดี๋ยวต้องเข้าไปเช็คใน nya torrent

ว่าแต่น้าเกร็ง ปกติเป็นคนอัพเมะขึ้นบอร์ดตุรกีเหรอ ?

Edited by Edge, 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:35.

#132 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:39

อ้าว...จริงดิ ?

เดี๋ยวต้องเข้าไปเช็คใน nya torrent

ว่าแต่น้าเกร็ง ปกติเป็นคนอัพเมะขึ้นบอร์ดตุรกีเหรอ ?

เรียกน้าเลยเรอะ :angry: ตกใจนะเนี่ย พอได้พูดคุยกับคนทำซับเรื่องนี้ครับ
เขาปล่อยที่ตุรีไม่ได้เพราะเด็กมันเยอะ และมันหมิ่นเหม่พอสมควร :lol:
ผมมันก็แคคนดูอนิเมะเท่านั้นแหละครับ ฮา

#133 Edge

Edge

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:51

เรียกน้าเลยเรอะ :angry: ตกใจนะเนี่ย พอได้พูดคุยกับคนทำซับเรื่องนี้ครับ
เขาปล่อยที่ตุรีไม่ได้เพราะเด็กมันเยอะ และมันหมิ่นเหม่พอสมควร :lol:
ผมมันก็แคคนดูอนิเมะเท่านั้นแหละครับ ฮา

แหม่...นึกว่าจะได้ตีซี้ผู้มีอิทธิพลแห่งตุรกีซะหน่อย...

ว่าไปนั่นแหละ ผมไม่ได้เข้าตุรกีมาพักใหญ่แล้ว เพราะชอบโหลดเมะจากบิทนอก แถมเมื่อหลายปีก่อนไปโพสตอบกระทู้ให้ข้อมูลชาวบ้านเค้าผิดพลาดหน่อยเดียวโดนแอดมิน (ตาศร) กับแฟนคลับรุมด่าซะยับ....ตั้งแต่ตอนนั้นมาก็นอยแตกแล้วก็เลิกเล่นบอร์ดไปเลย ทิ้งไอดีผมร้างไว้อย่างงั้น (แต่มันก็ยังเข้าได้อยู่แหละ)

#134 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:46

แหม่...นึกว่าจะได้ตีซี้ผู้มีอิทธิพลแห่งตุรกีซะหน่อย...

ว่าไปนั่นแหละ ผมไม่ได้เข้าตุรกีมาพักใหญ่แล้ว เพราะชอบโหลดเมะจากบิทนอก แถมเมื่อหลายปีก่อนไปโพสตอบกระทู้ให้ข้อมูลชาวบ้านเค้าผิดพลาดหน่อยเดียวโดนแอดมิน (ตาศร) กับแฟนคลับรุมด่าซะยับ....ตั้งแต่ตอนนั้นมาก็นอยแตกแล้วก็เลิกเล่นบอร์ดไปเลย ทิ้งไอดีผมร้างไว้อย่างงั้น (แต่มันก็ยังเข้าได้อยู่แหละ)

คงไม่ใช่ขาใหญ่ที่นั่นหรอกครับ แค่ผมชอบคุยกับพวกทีมแฟนซับมากกว่า
ชอบดูอนิเมะเป็นเรื่องๆไปไม่ได้ชอบซะทุกเรื่องไปหรอกแล้วเรื่องโพสกระทู้
นอกจากกระทู้อนิเมะที่ตัวเองชอบก็แทบจะไม่ได้ตอบกระทู้อื่นเลย

#135 Kyubey

Kyubey

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:53

ผมเนี่่ยอยู่ในยุคบุกเบิกตรุกีเลย ช่วงที่ตั้งเว็บใหม่ๆ
พอผมเล่นไปเรี่อยๆ รู้สึกสังคมมัน EGO สูงจนเพี้ยน (กล่าวคือ สังคมมันไม่น่าอยู่มากๆ)
ผมก็เลยลาออกมาดูแต่ซับ Eng ครับ =3=)/

#136 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 02:07

http://youtu.be/4kYSc64aU1w

404 page not found

มิกุเหมือนกัน แต่คงไม่มีใครอยากจะเจอเนอะ

#137 Kyubey

Kyubey

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:53

(http://blog.livedoor...s/50604637.html)

บัญญัติ 10 ประการของเด็กไทยเด็กดี
Presented by
/人◕ ‿‿ ◕人\

เด็กเอ๋ย~ เด็กดี~ ต้องมีหน้าที่ 10 อย่างด้วยกัน~

1. นับถือศาสนาบร๊ะเจ้า Madoka และ Kyubey
2. รัก Kyubey
3. เชื่อฟัง Kyubey
4. เอ่ยวาจามาเป็น Mahou Shoujo (หรือ Mahou Shounen)
5. ยึดมั่นกตัญญู(Kyubey) และยึดมั่นในการทำงานล่าแม่มด
6. เป็นผู้รู้รักการงานล่าแม่มด
7. ต้องศึกษาการต่อสู้ให้เชี่ยวชาญ ต้องมานะบากบั่นไม่เกียจไม่คร้าน
8. รุ้จักออมประหยัดใช้พลังวิญญาณ (Soul Gem)
9. ต้องสดใสตลอดกาล น้ำใจสาวน้อย(หรือหนุ่มน้อย)เวทมนตร์กล้าหาญให้เหมาะกับกาลสมัยมนุษยชาติพัฒนา
10. ทำตนให้เป็นประโยชน์ ต้องรักษา Soul Gem และกำจัดแม่มดให้มนุษยชาติเจริญ~

อย่าลืมมาเป็น Mahou Shoujo (หรือ Mahou Shounen) นะฮับ~
ผมรักสาวน้อยทุกคนฮับ
/人◕ ‿‿ <人\

#138 Edge

Edge

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:34

โคตรน่ากกลัวเลยครับ...

นี่กะจะล้างสมองกันแต่เด็กเลยใช่มะ ?

#139 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:14

ช่วงนี้กระทู้อนิเมะจะเงียบเหงาหน่อยเพราะกำลังดูอนิเมะซีซั่นใหม่อยู่
เดี๋ยวเลือกก่อนว่าจะดูเรื่องอะไร เดี๋ยวค่อยมาแบ่งบันกันว่าใครดูเรื่องอะไรบ้าง :)

#140 Kyubey

Kyubey

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:56

โคตรน่ากกลัวเลยครับ...

นี่กะจะล้างสมองกันแต่เด็กเลยใช่มะ ?

ล้างสมองตรงไหนฮับ?
ผมแค่สั่งสอนเด็กให้เป็นเด็กดีเท่านั้นฮับ...
/人◕ ‿‿ ◕人\

#141 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 02:46

ฮ่า ฮ่า ฮ่า มีบางอารมณ์นะที่คิดว่าเรามาคุยเรื่องอนิเมะในบอร์ดการเมืองที่เขาหาว่าเป็นสลิ่มแบบนี้
พวกเสื้อแดงจะหาว่าเราปัญญาอ่อนหรือเปล่าว้า แค่ไม่เห็นด้วยกับพวกมันก็ว่าเราโง่ งมงาย ตาไม่สว่างแล้ว
มาเจอกระทู้อนิเมะนี่อีกเดี๋ยวมันก็ว่าแม่มมีแต่เด็กๆไม่ประสีประสาทางการเมืองอีกนะ ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#142 Edge

Edge

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:10

อนิเมผมเลือกดูจะตาย...เข้าไปดู info เรื่องที่เข้าตาก่อน ถ้าเกิดไม่ชอบขี้หน้าคาแรกเตอร์ขึ้นมาก็จะพาลอคติแล้วไม่คิดจะดูเลย 555+

ปล. รากเหง้าผมคือลัทธิ Vocaloids ฮับ

#143 DarkSwan

DarkSwan

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:36

ฮ่า ฮ่า ฮ่า มีบางอารมณ์นะที่คิดว่าเรามาคุยเรื่องอนิเมะในบอร์ดการเมืองที่เขาหาว่าเป็นสลิ่มแบบนี้
พวกเสื้อแดงจะหาว่าเราปัญญาอ่อนหรือเปล่าว้า แค่ไม่เห็นด้วยกับพวกมันก็ว่าเราโง่ งมงาย ตาไม่สว่างแล้ว
มาเจอกระทู้อนิเมะนี่อีกเดี๋ยวมันก็ว่าแม่มมีแต่เด็กๆไม่ประสีประสาทางการเมืองอีกนะ ฮ่า ฮ่า ฮ่า

่ส่วนใหญ่ผมจะถามว่า มันต่างกับหนังฮอลิวู๊ด ตรงไหนล่ะ 555
ก็แค่อันนึงคนแสดง กะอีกอันนึง เป็นภาพ 2D ก็แค่นั้น

#144 Majung

Majung

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:02

ตอนที่แนะนำเรื่องนี้ไป Baka to test shoukanjuu ก็ชอบตัวละครตัวนี้ ฮิเดโยชิ คาแรคเตอร์น่ารัก การ์ตูนก็สวยดี :wub:
เลยเข้ามาคอมเม้นท์ซะหน่อย...ถึงจะไม่ได้เข้ามาคุยบ่อย แต่ก็มาแอบอ่านเรื่อยๆค่ะ จขกท.ได้มีแรงแนะนำเนอะ
ที่จริงคนเรามีหลายด้านนะ เราก็สนใจการบ้านการมืองเป็นหลัก แต่ในขณะเดียวกัน เราก็ต้องมีมุมที่รีแลกซ์ด้วยนาคะ
เดี๋ยวรอดูเรื่องแนะนำถัดไปค่ะ เอาฮาๆ เหมือนเดิม ขอบคุณค่ะ :D
ธมฺมจารี สุขํ เสติ

#145 Edge

Edge

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:29

ตอนที่แนะนำเรื่องนี้ไป Baka to test shoukanjuu ก็ชอบตัวละครตัวนี้ ฮิเดโยชิ คาแรคเตอร์น่ารัก การ์ตูนก็สวยดี :wub:
เลยเข้ามาคอมเม้นท์ซะหน่อย...ถึงจะไม่ได้เข้ามาคุยบ่อย แต่ก็มาแอบอ่านเรื่อยๆค่ะ จขกท.ได้มีแรงแนะนำเนอะ
ที่จริงคนเรามีหลายด้านนะ เราก็สนใจการบ้านการมืองเป็นหลัก แต่ในขณะเดียวกัน เราก็ต้องมีมุมที่รีแลกซ์ด้วยนาคะ
เดี๋ยวรอดูเรื่องแนะนำถัดไปค่ะ เอาฮาๆ เหมือนเดิม ขอบคุณค่ะ :D

เจ๊มะจัง ?? ตัวจริงเสียงจริง ??

#146 Majung

Majung

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:16

เจ๊มะจัง ?? ตัวจริงเสียงจริง ??

อะไรคะ คุณเอดจ์ ตรงไหนที่ดูแปลกประหลาดหรือ ^_^ เกรงใจ จขกท.นาคะ มีตัวปลอมด้วยเหรอ งงนะนี่
ปล.บอกแล้วว่า อย่าเรียกเจ๊ (หยาบคายนะนี่) เรียกพี่ได้ไหม แล้วพี่จะให้กินขนมหมื่นห้า(เสี่ยวแบบนี้ ตัวจริงชิมิ) :lol:
ธมฺมจารี สุขํ เสติ

#147 Kyubey

Kyubey

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:44

สวัสดีครับ,

คราวนี้มาลอง Luka Mod กันบ้าง

Luka Mod Detail:
- Luka Clothes
- Luka Hair
(I don't have Luka Face & Mask)

MOD Website : http://bbs.3dmgame.c...628365-1-1.html
Download : http://www.mediafire...j3asm6ockna629s

เออ...!! อย่าลืมลง MOD ตัวนี้นะครับ ลดริ้วรอยใบหน้า...
Better Females Mod by Bella Version 3
Download : http://www.skyrimnex...ile.php?id=2812

ส่วนรายละเอียด MOD หน้าใสอื่นๆ ผมแนะนำที่นี่ครับ
ที่มา: http://www.pantip.co.../GC3046341.html

1. Mod Calientes Female Body Mod Big Bottom Edition -CBBE-

http://www.skyrimnex...ile.php?id=2666

โหลดไฟล์ตัวหลักนี้มาลงก่อน Caliente Female Body Mod Slim Body Edition v0-2-1
เสร็จแล้วตามด้วยตัว MOD เสริมทำให้รอยเชื่อม
ต่อดูเนียนขึ้น Calientes Body Feet and Hands --SLIM-- v0-2-1
(เป็น Option File อยู่ในลิ้งค์ที่ลงให้ครับ)
ในภาพ คห.3 ผมถ่ายไว้นานแล้วครับ(ตอนนั้นยังไม่ได้ลง ตัวเสริมรอยต่อ เลยออกมาคนละสภาพผิว ตามที่คุณสังเกตเห็น)

จากนั้นคุณจะลง MOD Calientes BBE NeverNude v0_2 เสริม (เป็น Option File อยู่ในลิ้งค์เดิมเช่นเดียวกันครับ)
หรือจะไปหาMOD ชุดชั้นในอื่นๆ ที่รองรับกับไฟล์ของ CBBE มาลงสะกดอารมณ์ก็ได้ครับ(ฮาาาา)
ผมไม่นิยมโป๊มากก็เลยไปหาชุดชั้นในสีดำมาลงแทน

2. (ลงก่อน) Final Younger Characters
http://www.skyrimnex...ile.php?id=2332
เพื่อปรับสภาพหนังหน้า ทั้งหญิง+ชาย

(ลงต่อ) Better Females by Bella Version 3
http://www.skyrimnex...ile.php?id=2812
เพื่อปรับสภาพหนังหน้า NPC หญิงทุกตัว เพิ่มเติมจาก mod ตัวบน

3. http://www.mediafire...5sokt7sm0zkl40k ลงตัวนี้เสร็จเป็นอันจบพิธีครับ
ถ้ายังไง โปรด Back up ไฟล์ Data ดั้งเดิมของคุณเองไว้ก่อนนะครับ
ถ้าลงอันใหม่นี่แล้วเกิดไม่ชอบใจขึ้นมา จะได้เอาอัน Back up ลงทับเพื่อกู้คืนข้อมูลเดิมกลับมาได้ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=iGiBVu7Yr5E

หน้าตาไม่ MOE นะครับ แต่แบบนี้ผมก็ OK แล้ว
ถ้าผมอยากได้แบบ MOE คงต้องไปเล่น JRPG แทนล่ะ =3=

http://www.youtube.com/watch?v=M6p97Q2Xavg

Edited by The Producer M@ster, 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:45.

#148 Kyubey

Kyubey

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:47

ผมลองเอาเธอมาสู้กับศัตรูครับ =3=

สุดท้าย...

#149 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:24

สำหรับผม Papa no Iu Koto Kikinasia! คืออนิเมะนอกสายตาในครั้งแรก

อาจจะเพราะตัวละครมันเหมือนฮารุฮิมากไปมั้งแต่พอได้ดูมา ๓ ตอนแล้วต้องบอกว่า"ต้องดู"จนจบ

อนิเมะเรื่องนี้มาแนว Usagi Drop (หนูริน) แต่สาวๆพวกนี้คือลูกของพี่สาวทั้งลูกจริงและลูกเลี้ยง

ถ้าคุณอยู่ๆจะต้องเลี้ยงดูหลานๆทั้ง ๓ เพราะพี่สาวและพี่เขยหายสาบสูญระหว่างเดินทางไปต่างประเทศ

ชีวิตวุ่นๆของเด็กมหาวิทยาลัยต้องเริ่มต้นขึ้น ทั้งหลานสาวแท้ๆและหลายสาวที่ไม่เกี่ยวข้องทางสายเลือด

จะป่วนชีวิตประจำวันของ เซกาว่า ยูตะ ตัวเอกของเรื่องได้ขนาดใหนกันนะ?

ถึงจะไปขำเท่า Baka to Test แต่มันก็มีความสวยงามในเรื่องความสัมพันธ์ในครอบครัว

จบการพรีวิวอนิเมะหน้าหนาวของปี ๒๐๑๒ เรื่องแรกแบบนี้แหละไม่อยากเขียนถึงเนื้อเรื่องให้มากไป

เรื่องนี้สามารถดาวน์โหลดและดูสตรีมมิ่งผ่านเน็ตได้ที่ http://alive.in.th/(ช่วงนี้เป็นช่วง Beta)

Edited by นายตัวเกร็ง, 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:25.

#150 DarkSwan

DarkSwan

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:21

สำหรับผม Papa no Iu Koto Kikinasia! คืออนิเมะนอกสายตาในครั้งแรก

อาจจะเพราะตัวละครมันเหมือนฮารุฮิมากไปมั้งแต่พอได้ดูมา ๓ ตอนแล้วต้องบอกว่า"ต้องดู"จนจบ

อนิเมะเรื่องนี้มาแนว Usagi Drop (หนูริน) แต่สาวๆพวกนี้คือลูกของพี่สาวทั้งลูกจริงและลูกเลี้ยง

ถ้าคุณอยู่ๆจะต้องเลี้ยงดูหลานๆทั้ง ๓ เพราะพี่สาวและพี่เขยหายสาบสูญระหว่างเดินทางไปต่างประเทศ

ชีวิตวุ่นๆของเด็กมหาวิทยาลัยต้องเริ่มต้นขึ้น ทั้งหลานสาวแท้ๆและหลายสาวที่ไม่เกี่ยวข้องทางสายเลือด

จะป่วนชีวิตประจำวันของ เซกาว่า ยูตะ ตัวเอกของเรื่องได้ขนาดใหนกันนะ?

ถึงจะไปขำเท่า Baka to Test แต่มันก็มีความสวยงามในเรื่องความสัมพันธ์ในครอบครัว

จบการพรีวิวอนิเมะหน้าหนาวของปี ๒๐๑๒ เรื่องแรกแบบนี้แหละไม่อยากเขียนถึงเนื้อเรื่องให้มากไป

เรื่องนี้สามารถดาวน์โหลดและดูสตรีมมิ่งผ่านเน็ตได้ที่ http://alive.in.th/(ช่วงนี้เป็นช่วง Beta)

ติดตามอยู่เหมือนกันครับ สรุปว่าแค่หายสาบสูญ ไม่ใช่โหม่งโลกสินะ ก็ยังมีความหวังอยู่ :)

สำหรับ Another ดูไป 2 ตอนละ ดูเหมือนยังเกริ่นเรื่องกันไม่เสร็จเลย สงสัยต้องต่อตอนที่ 3 :rolleyes:

อีกเรื่องที่ดูก็ Inu x Boku SS นี่แหละครับ :wub: ฮาไอ้พระเอก หน้าตาเอ็งก็ดีนะ แต่ทำตัวแบบนี้มัน หมาชัดๆ เลยนี่หว่า (ก็หมาจริงๆ อ่ะ)

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน