Jump to content

~พูดคุยเรื่องอนิเมะกันดีกว่า~

ชายคาพักใจ นอกเรื่องการเมือง ความชอบส่วนตัว อนิเมะ

• Please log in to reply
398 ความเห็นในกระทู้นี้

#201 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:22

:blink: ในนี้มีโอตาคุมากกว่าที่คิด
ไอ้กระพ้มมันเป็นแค่ผิวเผิน
เพราะอนิเม มังงะ สมัยนี้ มันดูแล้วปวดหัว
แต่ ผมชอบมังงะของคุเมตะ เรื่อง คุณครูผู้สิ้นหวัง กับ พระเจ้าจอร์จ

ลายเส้นดูง่าย เนื้อเรื่องมันเสียดสีดี และดีที่เนชั่นเขาช่วยอธิบายมุขที่คนไทยไม่เก็ทให้
ผมรู้ตัวว่าสายตายาวเพราะอ่านเรื่องนี้แหละ

Edited by voodoo, 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:42.

" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#202 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:26

ซีซั่นหน้าผมรอเรื่องนี้ (พอดี PV มันออกวันนี้)

http://youtu.be/UTqww3yzPTU

ZETMAN แต่ขอเตือนคนที่มีลูกเล็กเด็กแดงว่าเนื้อหามันค่อนข้างรุนแรง
มีทั้งบู๊ล้างผลาญและเรื่องเพศด้วยน่าจะอยู่ในเรต ๑๘ ปีขึ้นไป

ผมชอบคนวาดเรื่องนี้ สมัยเขาวาดวิงแมน ตอนนั้นออกแนวทะเล้น ชอบให้เห็นกางเกงใน
จากแนวฮีโร่ ตอนหลังเริ่มหื่นขึ้นเรื่อยๆ จนสุดๆตอนชาโดว์เลดี้
ไม่คิดว่าจะมาวาดแนวซีเรียสขนาดนี้
ผมชอบการออกแบบชุดฮีโร่ของขามาก ดูทีไรก็ยังนึกถึงวิงแมน

Edited by voodoo, 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:28.

" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#203 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:33

ซีซั่นหน้าผมรอเรื่องนี้ (พอดี PV มันออกวันนี้)

http://youtu.be/UTqww3yzPTU

ZETMAN แต่ขอเตือนคนที่มีลูกเล็กเด็กแดงว่าเนื้อหามันค่อนข้างรุนแรง
มีทั้งบู๊ล้างผลาญและเรื่องเพศด้วยน่าจะอยู่ในเรต ๑๘ ปีขึ้นไป

ผมชอบคนวาดเรื่องนี้ สมัยเขาวาดวิงแมน ตอนนั้นออกแนวทะเล้น ชอบให้เห็นกางเกงใน
จากแนวฮีโร่ ตอนหลังเริ่มหื่นขึ้นเรื่อยๆ จนสุดๆตอนชาโดว์เลดี้
ไม่คิดว่าจะมาวาดแนวซีเรียสขนาดนี้
ผมชอบการออกแบบชุดฮีโร่ของขามาก ดูทีไรก็ยังนึกถึงวิงแมน

ในมังงะไม่ใช่แค่หื่นหรอกครับ มันทั้งการข่มขืนเลยไม่รู้ว่าอนิเมะจะเอามาด้วใหม?

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#204 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:11

ผมหมายถึงงานเก่าเขา พวกชาโดว์เลดี DNA "IS" ออกหื่นๆ
แต่ ZETMAN นี่ มันเหมือนด้านมืดที่เขาไม่เคยแสดงออก
ไม่มีหื่น มีแต่ความรุนแรง แต่ยังยึดกับแนวฮีโร่

#205 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:44

ผมหมายถึงงานเก่าเขา พวกชาโดว์เลดี DNA "IS" ออกหื่นๆ
แต่ ZETMAN นี่ มันเหมือนด้านมืดที่เขาไม่เคยแสดงออก
ไม่มีหื่น มีแต่ความรุนแรง แต่ยังยึดกับแนวฮีโร่

ระดับนี้ผมไม่นับว่าหื่นนะครับ แค่ว๊อบๆแวมๆ หึหึ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#206 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 00:15

อยากเลี้ยงหมี?

#207 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:53

เข้ามาเยี่ยมเยือนครับ พอดีส่วนใหญ่จะเน้นอ่านมังงะมากกว่า

#208 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:49

เข้ามาเยี่ยมเยือนครับ พอดีส่วนใหญ่จะเน้นอ่านมังงะมากกว่า

ส่วนมากที่นี่ก็อ่านมังงะมากกว่าอยู่แล้วครับ ส่วนเมะที่ดูกันชอบดูแบบ Original Anime มากกว่า

#209 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:13

ไม่มีไรทำ นั่งอ่าน mirai nikki ไปพลางๆ 0/
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#210 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:11

ว้อย Another ยิ่งดูยิ่งปวดหัว ขนาดนั่งเล่นคอมอยู่ในบ้านยังตายได้เหรอเนี่ย มันจะเกินไปแล้ว

แบบนี้ดู Hightschool DxD ผ่อนคลาย

หนุกกว่าที่คิดแฮะเรื่องนี้ นึกว่าจะมีแต่เซอร์ิวิสอย่างเดียว ช่วงนี้กะลังต้องการพระเอกเลือดร้อน อยู่พอดี
ปล. Yuki Kaji พี่มาพากย์พระเอกหื่นๆ แบบนี้ผมว่าเหมาะดีนะครับ น

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#211 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:21

ว้อย Another ยิ่งดูยิ่งปวดหัว ขนาดนั่งเล่นคอมอยู่ในบ้านยังตายได้เหรอเนี่ย มันจะเกินไปแล้ว

แบบนี้ดู Hightschool DxD ผ่อนคลาย

หนุกกว่าที่คิดแฮะเรื่องนี้ นึกว่าจะมีแต่เซอร์ิวิสอย่างเดียว ช่วงนี้กะลังต้องการพระเอกเลือดร้อน อยู่พอดี
ปล. Yuki Kaji พี่มาพากย์พระเอกหื่นๆ แบบนี้ผมว่าเหมาะดีนะครับ น

ดูแบบใหนเอ่ยช่อง AT-X ใช่ใหม?

#212 DarkSwan

DarkSwan

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:24

ก็ผมชอบสีชมพูมากกว่า แถบดำๆ นี่ครับ

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#213 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 21 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:57

ได้ดูสักทีหลังจากดองมานาน นอกจากเซอร์วิสแบบไม่ต้องออก BD แล้วเนื้อเรื่องก็ไม่เท่าไหร่แหะ
ทั้งเรื่องชอบ โคเนโกะ คนเดียวเพราะผมเดินสายคุกมานานแล้ว >_<

แต่ Another 11 เนี่ยเลิกนับศพได้เลยเลือดสาด (แอบเนียนมาดันกระทู้)

#214 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:16

มีใครชอบเรื่อง black rock shooter มั่ง ครับดูไปดูมาชอบเอามากเลย

ภาพครับ
มาโตะฉบับโอวีเอ เจ้าของร่าง black rock shooter
มาโตะในฉบับ anime 8ตอนครับ
อยากดูเรื่องนี้คลิกเลย mthai แหล่งรวม อนิเมะญี่ปุ่นเพียบเลย
ova
http://video.mthai.c...18M1280215146M0
http://video.mthai.c...18M1280217798M0
ตอนที่ 1
http://video.mthai.c...18M1328319082M0
ตอนที่2
http://video.mthai.c...18M1328882785M0
ตอนที่3
http://video.mthai.c...18M1329493580M0
ตอนที่4
http://video.mthai.c...18M1330101782M0
ตอนที่5
http://video.mthai.c...18M1330740191M0
ตอนที่6
http://video.mthai.c...18M1330740191M0
ตอนที่7
http://video.mthai.c...18M1331910230M0
ตอนที่8
http://video.mthai.c...18M1332514083M0
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#215 Mike Saimai

Mike Saimai

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:53

ผมชอบดูเรื่องนี้ที่สุดเลยครับ ในรถก็มีตุ๊กตาอยู่

*เราอยู่ได้ทุกวันนี้ ก็เพราะเรามีฐานะความจนที่มั่นคง***ไม่โกรธ ไม่เกลียด แต่จำได้ทุกรายละเอียดที่ทำ*****อดึตช่างมัน ปัจจุบันช่างเเม่ง***

#216 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:01

มีใครชอบเรื่อง black rock shooter มั่ง ครับดูไปดูมาชอบเอามากเลย

ภาพครับ
มาโตะฉบับโอวีเอ เจ้าของร่าง black rock shooter
มาโตะในฉบับ anime 8ตอนครับ
อยากดูเรื่องนี้คลิกเลย mthai แหล่งรวม อนิเมะญี่ปุ่นเพียบเลย

เรื่อง BRS แนะนำให้ดูของ DL-FS แต่ว่ารอหน่อยแล้วกันเพราะคนแปลของค่ายธุระเยอะ

Phat ไม่เอาน่าอย่าไปดู MThai เลยเดี๋ยวแนะนำเว็บไห้ ดูแบบ HD ไปเลยไม่รำคาญลูกตา
มาที่นี่ http://alive.in.th/ สมัครสมาชิกซะแล้วก็หาดูค่ายซับที่ชอบได้เลย MThai เป็นไม้เบื่อไม้เมา
กับแฟนซับอย่างมากเลย ขอให้สนุก

#217 phat21

phat21

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:50

ขอบคุณ ครับ ที่ผมเข้า mthaiเพราะมันง่ายที่จะค้น555 ค้น google ก็ขึ้นของ mthai 55555

Edited by phat21, 28 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:50.

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#218 phat21

phat21

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:52

ถามหน่อย ครับ คือว่า กสทชเกิด จะเปลี่ยนจากอนาล๊อคเป็นดิจิตอลฟรีทีวีจาก 6ช่องเป็น 50ถึง100ช่อง คิดว่า การ์ตูน ญี่ปุ่นจะฉายได้มากขึ้นไหม cartoon club กะโรสจะฉายการ์ตูนดีๆกว่าเดิมและสดใหม่ไหม และฉายทั้งแนวเด็กวัยรุ่นแบบสมดุลไหม คือ การ์ตูนญี่ปุ่นใน ฟรีทีวีตอนนี้ฉายน้อยมาก มีแต่ละครนําเน่า ช่อง 9ก็เน้นแต่เด็กเล็กน่าเบื่อไปเลย

Edited by phat21, 28 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:53.

#219 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:35

ถามหน่อย ครับ คือว่า กสทชเกิด จะเปลี่ยนจากอนาล๊อคเป็นดิจิตอลฟรีทีวีจาก 6ช่องเป็น 50ถึง100ช่อง คิดว่า การ์ตูน ญี่ปุ่นจะฉายได้มากขึ้นไหม cartoon club กะโรสจะฉายการ์ตูนดีๆกว่าเดิมและสดใหม่ไหม และฉายทั้งแนวเด็กวัยรุ่นแบบสมดุลไหม คือ การ์ตูนญี่ปุ่นใน ฟรีทีวีตอนนี้ฉายน้อยมาก มีแต่ละครนําเน่า ช่อง 9ก็เน้นแต่เด็กเล็กน่าเบื่อไปเลย

ถ้าเปลี่ยนเป็นระบบดิจิตอลแล้วโรสกับช่องเคเบิ้ลคงจะฉายอนิเมะมากขึ้น
แต่ความสดความใหม่คงยากยังไงก็ขึ้นอยู่กับการซื้อลิขสิทธิเผยแพร่อยู่ดี
ทางบริษัทในไทยที่นำเข้าอนิเมะก็มีไม่เยอะเพราะมัวแต่ไปยึดติดว่า "การ์ตูนเป็นสื่อสำหรับเด็ก"
คงยากที่จะเอามาฉายแบบทั่วไปเพราะถ้าไม่คิดว่าจะทำกำไรเขาคงไม่นำเข้าอยู่ดี
ถ้าจะดุอนิเมะใหม่ๆเน้นดูแฟนซับหรือไม่ก็ช่อง Animax ดีกว่าครับ

#220 phat21

phat21

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:04

แหมผมว่าคนโทรทัศน์จะมองแง่ร้ายไปหน่อยนา เหอๆ ประมาณว่า cartoon clubจะกลับมาทําเหมือน สมัย itv อะไรประมาณนี้

ปล ผมว่าไม่ต้องเยอะมากก็ดีนะเอาที่มันมีเนื้อหาน่าดูก็พอแล้ว ไม่เป็นไร เหอๆ

ฟรีทีวีหรือทีวีภาคพื้นแบบ ดิจิตอลก็ลงทุน แค่ 100ล้านบาทต่อช่อง จากที่ฟรีทีวีแบบอนาล๊อคลงทุนตั้ง 1000ล้าน ทีวีภาคพื้นหรือฟรีทีวีในอนาคตจะลงทุนได้ถูกลงขึ้น คงจะมีเงินพอซื้อลิขสิทธิ์ละ

อ้อผมแอบหวัง ด้วยนะ หลังทีวีดิจิตอล เกิดนอกจากจะมีความหลากหลาย ของสื่อมากขึ้นแล้ว มันอาจจะช่วย ผลักดันอุตสาหกรรมการ์ตูนไทยด้วย ผมว่าถ้าเอาการ์ตูนไทยที่ ลงคอมมิค หลายเรื่องไป ทํา อนิเมะฉายแบบ ญี่ปุ่นผมว่ามันจะน่าดูมากขึ้นนะ แม้จะลายเส้นมังงะก็เหอะ นะ แต่ก็ยังหวังลึกๆ

Edited by phat21, 28 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:46.

#221 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:34

แหมผมว่าคนโทรทัศน์จะมองแง่ร้ายไปหน่อยนา เหอๆ ประมาณว่า cartoon clubจะกลับมาทําเหมือน สมัย itv อะไรประมาณนี้

ปล ผมว่าไม่ต้องเยอะมากก็ดีนะเอาที่มันมีเนื้อหาน่าดูก็พอแล้ว ไม่เป็นไร เหอๆ

ฟรีทีวีหรือทีวีภาคพื้นแบบ ดิจิตอลก็ลงทุน แค่ 100ล้านบาทต่อช่อง จากที่ฟรีทีวีแบบอนาล๊อคลงทุนตั้ง 1000ล้าน ทีวีภาคพื้นหรือฟรีทีวีในอนาคตจะลงทุนได้ถูกลงขึ้น คงจะมีเงินพอซื้อลิขสิทธิ์ละ

อ้อผมแอบหวัง ด้วยนะ หลังทีวีดิจิตอล เกิดนอกจากจะมีความหลากหลาย ของสื่อมากขึ้นแล้ว มันอาจจะช่วย ผลักดันอุตสาหกรรมการ์ตูนไทยด้วย ผมว่าถ้าเอาการ์ตูนไทยที่ ลงคอมมิค หลายเรื่องไป ทํา อนิเมะฉายแบบ ญี่ปุ่นผมว่ามันจะน่าดูมากขึ้นนะ แม้จะลายเส้นมังงะก็เหอะ นะ แต่ก็ยังหวังลึกๆ

จริงๆมีสตูดิโอไทยเป็น Out-source ให้กับอนิเมะหลายๆเรื่องนะครับ แม้แต่เกมเองก็มีเครดิตชื่อคนไทยเข้าไปด้วย แต่มันเป็นตัวอักษรญี่ปุ่นอ่ะนี่เพื่อนจากญี่ปุ่นเค้าบอกมา

#222 phat21

phat21

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:27

จริง รึครับ นี่กลับมา ทําให้คนไทยดูหน่อยดิ = _=

#223 DarkSwan

DarkSwan

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:41

จริงครับ ผมเองก็พอทราบข่าวอยู่บ้าง เรื่องที่มีคนไทยไปร่วมงานด้านอนิเมกับเกมส์ของญี่ปุ่น
(รู้สึกเกาหลีก็มาทำอนิเมญี่ปุ่นเยอะนะครับ ดูเครดิตอนิเมะช่วงนี้เห็นเยอะมาก ชื่อ คิมๆ ยุ๊กๆ บลาๆ เนี่ย เยอะจนตกใจ)
แต่เรื่องจะให้กลับมาทำที่ไทยนี่คงยากหน่อย เพราะการสนับสนุนของเราด้านนี้น้อยมาก
ส่วนใหญ่เพราะมีมุมมองว่าอนิเมะ มีไว้ให้สำหรับเด็กดู กับไม่รู้ยังไง เน้นแต่ 3D แบบที่ไม่สมจริงสมจัีง

ผลที่ได้ก็เลยกลายออกมาเป็นแนว "เบิร์ดแลนด์ แดนหรรษา" นี่ล่ะก๊ะ 555
เนื้อเรื่องดีๆ สนุกๆ จริงจัง บู๊ ดราม่า แบบมีคุณภาพ หวังยากสุดๆ

Edited by ดาร์ค สวอน, 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:41.

#224 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 05:22

ผมให้ nisemonogatari เป็น Anime of the YEAR 2012 เลยนะครับ ชอบมากกกกกกกกกก

/人> ‿‿ <人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#225 phat21

phat21

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 07:24

ไอ้แบบ 3d หรือไอ้เรื่อง เบริด์แลนด์ผมไม่ชอบเลย ดูแต่ภาพสามมิติ นี่ไม่ค่อยชอบเลย

ถ้าคิดแต่ว่ามันเป็นเรื่องของเด็กๆฟังๆดูมันหมดหวังเลย มีหวังไหมเนี่ย ตอนนี้มีฟรีทีวี 6ช่องถ้าต่อไป มีถึง 50-100 ช่องจะมีไรที่แหวกแนวไปกว่านี้ไหม

ช่างเหอะ ตอนนี้การ์ตูนไทย ในแบบคอมมิคจะลายเส้นมังงะหรือสมจริง ยังพิมพ์มีน้อยและเริ่มต้น ไว้ค่อยให้ขายได้มากๆ ยอมรับมากๆ แล้วเอามาสร้างเป็น อนิเมะนี่ค่อยว่ากันแล้วกันมันพึ่งเริ่มต้นเอง

Edited by phat21, 31 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:23.

#226 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:16

ผมให้ nisemonogatari เป็น Anime of the YEAR 2012 เลยนะครับ ชอบมากกกกกกกกกก

/人> ‿‿ <人\

ไปแปรงฟันแล้วนอนซะ B)

#227 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:50

อนิเมะ Season ใหม่มาแล้วดูเรื่องอะไรกันบ้างแบ่งปันกันหน่อย
ผมเลือกแล้ว ที่ดูแน่ๆคือ ZETMAN ,SAKI นอกนั้นคงดูกระแสอีกที

#228 Maratiraj_

Maratiraj_

ขาประจำ

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 04:51

อยากให้Animeเรื่องบาคุแมนมาฉายในประเทศไทยจัง

แต่คงหวังยากเพราะเนื้อเรื่องเข้มข้นสาระเยอะเกินไป

อาจเข้าไม่ถึงตลาดกลุ่มใหญ่ของคนดูการ์ตูนบ้านเมืองเรา

Edited by Maratiraj_, 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 04:54.

#229 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:02

อยากให้Animeเรื่องบาคุแมนมาฉายในประเทศไทยจัง

แต่คงหวังยากเพราะเนื้อเรื่องเข้มข้นสาระเยอะเกินไป

อาจเข้าไม่ถึงตลาดกลุ่มใหญ่ของคนดูการ์ตูนบ้านเมืองเรา

คงไม่ฉายตามฟรีทีวีแน่แหละครับเพราะยังไงก็ต้องหวังเรตติ้ง
แต่ถ้าออกมาแบบแผ่น DVD ล่ะก็รู้สึกว่าจะมีลิขสิทธิ์ในไทยแล้วนะทั้ง ๒ ซีซั่นเลย

#230 phat21

phat21

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:15

รอทีวีดิจิตอล ดิครับ อาจพอมีหวัง ช่องฟรีทีวีเยอะขึ้นนะ

#231 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:09

รอทีวีดิจิตอล ดิครับ อาจพอมีหวัง ช่องฟรีทีวีเยอะขึ้นนะ

ทำฟรีทีวีที่ฉายอนิเมะในไทยอาจจไม่รุ่งอย่างที่คิดหรอกครับ
เพราะสังคมไทยมองอนิเมะเป็นเรื่องของเด็ก เราถึงเห็นโฆษณาเด็กๆเยอะ
ใครโตมาหน่อยดูอนิเมะเขาจะมองแปลกๆ ฮ่าๆๆ

#232 phat21

phat21

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:00

เหอๆ อย่ามองแง่ร้ายเลย มองแง่ดีมั่ง อย่าท่องแต่เป็นเรื่องของเด็กเลย 5555 รายการการ์ตุนดีแบบยุค itv ก็ฉายทั้งแนวเด็กวัยรุ่นแบบ สนุกเผ็ดร้อนจนช่องเก้าต้องเอาเรื่องดีๆ มาแข่งกับitv แบบนี้ต้องกลับมาแน่อีกไม่นาน อย่างแน่นอน วันพีชฉายแล้วแฟรี่เทลฉาย แล้วในอนาคต ถ้ามีดิจิตอล มีรายการอนิเมะแค่ช่อง สองช่อง จาก 50ช่องละ 10เรื่อง รวม20เรื่อง สั้น-ยาวคละเคล้าก็โอเค ช่องของฟรีทีวี แค่นี้ก็พอแล้วละ ส่วนทุกช่องฉาย อนิเมชั่นไทยทุกช่องเลย
บอกไม่ใช่รึว่าถ้ามีดิจิตอล การแข่งขันเท่าเทียม มีความหลากหลาย ของเนื้อหา และเข้าถึงทุกกลุ่มได้มากมันต้องเกิดดิ
ผมว่า ต้องค่อยๆ เปลี่ยนความคิดนะคนชอบการ์ตูน อนิเมะในเมืองไทยมีเยอะพอสมควรละ
คงจะเปลี่ยนได้ไม่ยากเย็นไรเลย
ปล ผมละเซ็ง กับ ละครเกาหลีจริงจริ๊ง ที่เอามาฉายมีแต่รัก กับนําเน่า ผมว่า เอาของญี่ปุ่นมามั่งก็ดีจะได้เท่าเทียมกัน

Edited by phat21, 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:14.

#233 phat21

phat21

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:16

รมว.ไอซีทีเผยผู้ประกอบการด้านทีวี ของเล่น และเกม ชั้นแนวหน้าของญี่ปุ่นสนลงทุนในไทย

วันที่ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 เวลา 17:44:41 น.

นาวาอากาศเอกอนุดิษฐ์ นาครทรรพ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร เปิดเผยว่า ภายหลังจากที่ได้ร่วมเดินทางเยือนประเทศญี่ปุ่นพร้อมนายกรัฐมนตรีและคณะ ระหว่างวันที่ 5 – 9 มีนาคม 2555 เพื่อเสริมสร้างความสัมพันธ์ที่ แนบแน่นทุกระดับระหว่างไทย – ญี่ปุ่น ในโอกาสพิเศษครบรอบ 125 ปี การสถาปนาความสัมพันธ์ทางการทูตไทย - ญี่ปุ่น และสร้างความเชื่อมั่นในแนวทางการแก้ปัญหาอุทกภัยของรัฐบาลไทย ซึ่งกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสารได้ร่วมเดินทางเพื่อไป Road Show ด้วย โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างความเชื่อมั่นและสร้างพันธมิตรทางธุรกิจระหว่างประเทศญี่ปุ่นและประเทศไทย รวมทั้งเพื่อให้ภาคเอกชนของญี่ปุ่นได้ทราบถึงนโยบายด้าน ICT ของไทยหรือ SMART THAILAND ซึ่งให้สิทธิพิเศษสำหรับบริษัทต่างชาติที่เข้ามาลงทุนในประเทศไทย จึงทำให้การไป Road Show ในครั้งนั้นได้รับความสนใจจากผู้เข้าร่วมงานเป็นจำนวนมาก

“ประเทศญี่ปุ่นได้ให้การยอมรับประเทศไทยว่า มีจุดเด่นในการสร้างสรรค์ผลงานและศักยภาพในการผลิตงานที่มีมาตรฐานจนเป็นที่ยอมรับในระดับสากล ซึ่งบริษัทหลายแห่งของไทยได้ร่วมงานกับบริษัทต่างชาติทั้งในระดับฮอลลีวูด รวมทั้งบริษัทของญี่ปุ่นมานานแล้ว อย่างไรก็ตาม ประเทศญี่ปุ่นยังคงมีความกังวลในเรื่องระบบการสื่อสาร โครงสร้างพื้นฐาน และความต่อเนื่องของนโยบายรัฐบาล จึงได้มีการชี้แจงถึงการดำเนินโครงการ SMART THAILAND ซึ่งเป็นโครงการที่สอดรับกับนโยบายบรอดแบนด์แห่งชาติ และนโยบายเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสารของประเทศไทยสำหรับปี พ.ศ. 2554 - 2563 หรือ ICT 2020 ที่มีเป้าหมายในการขยายโครงข่ายอินเทอร์เน็ตความเร็วสูงให้ครอบคลุมประชากรร้อยละ 80 ในอีก 3 ปีข้างหน้า และร้อยละ 95 ภายในปี พ.ศ. 2563 เพื่อสร้างความเชื่อมั่นแก่ฝ่ายญี่ปุ่น

นอกจากนี้ ยังได้เชิญชวนผู้ประกอบการที่มีชื่อเสียงด้านมัลติมีเดียของญี่ปุ่น อาทิ Bandai, TOEI เข้ามาลงทุนในประเทศไทย เพื่อร่วมกันผลิตผลงานที่มีชื่อเสียงในประเทศไทยและส่งออกไปทั่วโลก รวมถึงยังได้เชิญชวนผู้ประกอบการญี่ปุ่นมาจัดกิจกรรมต่างๆ ในประเทศไทย หรือร่วมในงานแสดงสินค้าที่ประเทศไทยจัดขึ้น และจัดให้มีการจับคู่ทางธุรกิจให้มากขึ้นกว่าที่เคยทำกันมาในอดีต พร้อมกันนี้ ยังมีแนวคิดที่จะเชิญผู้เชี่ยวชาญของญี่ปุ่นมาถ่ายทอดเทคโนโลยีและประสบการณ์แก่นักศึกษาในมหาวิทยาลัยรวมทั้งผู้ประกอบการไทย เพื่อยกระดับคุณภาพและขีดความสามารถของบุคลากรไทยในการทำงานร่วมกันในอนาคตอีกด้วย” น.อ.อนุดิษฐ์ กล่าว

และในช่วงต้นเดือนเมษายน ที่ผ่านมา บริษัท IDA (International Digital Artist) ซึ่งเป็นบริษัทที่ผลิตผลงานต่างๆ ในรูปแบบ รายการโทรทัศน์ ภาพยนตร์ ของเล่น และเกม ชั้นแนวหน้าของประเทศญี่ปุ่น ได้ตอบรับคำเชิญและเดินทางมาเยี่ยมคารวะ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร โดยได้แสดงเจตจำนงที่จะมาลงทุนและร่วมมือกับผู้ประกอบการไทยในการผลิตผลงานที่มีชื่อเสียงในระดับโลก พร้อมทั้งได้แสดงความชื่นชมที่ กระทรวงฯ ได้ให้ความสำคัญและเข้าใจในอุตสาหกรรม Digital content เป็นอย่างมาก นอกจากนั้น บริษัท IDA ยังพร้อมที่จะประสานงานในการเชิญผู้เชี่ยวชาญของญี่ปุ่นมาถ่ายทอดความรู้และประสบการณ์ให้กับนักศึกษาและผู้ประกอบการไทย รวมถึงยังได้ชื่นชมผลงานผู้ประกอบการไทยและตั้งใจที่จะให้ประเทศไทยเป็นฐานการผลิต Character ในลักษณะเดียวกับไอ้มดแดงที่เคยโด่งดังมากในอดีตเพื่อนำออกเผยแพร่ทั่วโลก

“การตอบรับคำเชิญและเดินทางมาเยือนประเทศไทยของผู้ประกอบการที่มีชื่อเสียงจากญี่ปุ่นในครั้งนี้ นับเป็นความสำเร็จก้าวแรกของการเดินทางไป Road Show ที่ประเทศญี่ปุ่นที่เห็นเป็นรูปธรรม และเชื่อมั่นว่าในอนาคตจะต้องมีผู้ประกอบการรายอื่นๆ ให้ความสนใจเข้ามาร่วมลงทุนในประเทศไทย และนำไปสู่ความสำเร็จก้าวต่อๆ ไปของประเทศอย่างแน่นอน” น.อ.อนุดิษฐ์ กล่าว

#234 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:14

วันพีชชชชชชชชชชชชชช ครับ ยอดตีพิมพ์ นำหน้าดรากอนบอล ภาคz ไปแล้วครับบ วันพีชครับดำเนิดเรื่อง ได้ดีมาก เพื่อน มิตรภาพ และการที่เราจะแข็งแกร่งขึ้นได้ ต้องทำเพื่อปกป้องสิ่งสำคัญ เพื่อน พวกพร้อง ไม่ใช่ทำเพื่อตัวเอง

ONE PIECE'

ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#235 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:23

มีใครพอรู้จักเรื่อง level E มั้งครับ
สนุกดีครับ เคยอ่านให้เว็ป บางที่ บอก ว่า
หนังสือเรื่องนี้ ออก มาเกือบ 20 ปี ได้ แต่เพิ่งมาทำ เป็นภาำพเคลื่อนไหวไม่นานมานี้เอง

ตอนแรกน้องเอามาให้ดูไม่ดู
มีช่วงว่างช่วงหนึ่งเลย รองดู โอ้โฮ้คิดได้ไง ดูวันเดียวหมด
มีแต่ 13 ตอน หักมุมตลอดเรื่อง

Edited by คนไทย916, 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:26.

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#236 DarkSwan

DarkSwan

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2555 - 07:21

มีใครพอรู้จักเรื่อง level E มั้งครับ
สนุกดีครับ เคยอ่านให้เว็ป บางที่ บอก ว่า
หนังสือเรื่องนี้ ออก มาเกือบ 20 ปี ได้ แต่เพิ่งมาทำ เป็นภาำพเคลื่อนไหวไม่นานมานี้เอง
http://www.youtube.com/watch?v=mRclK3t_jwk

มีช่วงว่างช่วงหนึ่งเลย รองดู โอ้โฮ้คิดได้ไง ดูวันเดียวหมด

เคยอ่านตั้งแต่สมัยยังเรียน ม. ต้นอยู่เลยครับ ในเมะ ก็พอใช้ได้ แต่อ่านในมังงะจะฮากว่ามากๆ
โดยเฉพาะตอน ขบวนการ 5 สี นั่นแหละ บ้าโคดๆ
ตอนดูครั้งแรก ผมกับเพื่อนต่างก็อุทานออกมาเหมือนกันว่า
"เฮ้ย เมะงี่เง่าหยั่งงี้ เพลงจบ เจือกเทพฟ่ะ" :o 555

Edited by ดาร์ค สวอน, 25 เมษายน พ.ศ. 2555 - 07:22.

#237 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 01:05

http://www.youtube.com/watch?v=mRclK3t_jwk

เรื่องนี้ซับไทย Seishinseii FS เขาทำนะต้องไปหาที่ตุรกีแหละ

#238 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:52

เคยอ่านตั้งแต่สมัยยังเรียน ม. ต้นอยู่เลยครับ ในเมะ ก็พอใช้ได้ แต่อ่านในมังงะจะฮากว่ามากๆ
โดยเฉพาะตอน ขบวนการ 5 สี นั่นแหละ บ้าโคดๆ
ตอนดูครั้งแรก ผมกับเพื่อนต่างก็อุทานออกมาเหมือนกันว่า
"เฮ้ย เมะงี่เง่าหยั่งงี้ เพลงจบ เจือกเทพฟ่ะ" :o 555

ชอบตอน หัวหน้าองครักษ์ ไล่ยิง องค์ชาย ที่ตัวเองต้อง อารักขา เอง 555
คิดว่าจะมีภาคต่อไหมคับ เห็นในคลิป แวปๆๆ เห็นเขียนว่า hunter X hunter คือเขาแต่งเรื่องนี้ด้วยหรือเปล่า

Edited by คนไทย916, 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:01.

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#239 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:54

เรื่องนี้ซับไทย Seishinseii FS เขาทำนะต้องไปหาที่ตุรกีแหละ

โทษทีครับทำไมต้องเป็น ตุรกีครับ ไม่รู้จริงๆๆครับ

#240 DarkSwan

DarkSwan

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:57

คิดว่าจะมีภาคต่อไหมคับ เห็นในคลิป แวปๆๆ เห็นเขียนว่า hunter X hunter คือเขาแต่งเรื่องนี้ด้วยหรือเปล่า

เป็นคนเขียนคนเดียวกันครับ คิดว่าไม่มีต่อครับ เรื่องนี้เขียนก่อน hunter X hunter ซะอีก นานมากแล้ว คงไม่มีต่อแล้วล่ะ

#241 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:48

โทษทีครับทำไมต้องเป็น ตุรกีครับ ไม่รู้จริงๆๆครับ

เอ่อไม่รู้จักเว็บตุรกีเหรอครับ?
เว็บดาวน์โหลดอนิเมะที่น่าจะใหญ่ที่สุดในเมืองไทยแล้วมั้ง?
มันคือ Tirkx ชื่อเล่นมันคือ ตุรกี

#242 Natsu_Dragneel

Natsu_Dragneel

ขาประจำ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:01

ช่วงนี้กำลังบ้าแฟรี่เทลมากๆครับ(บ้าขนาดไหนก็ดูชื่อผมเอาก็แล้วกัน ในพันทิปก็ใช้ชื่อนี้แต่เป็นภาษาอังกฤษ) เนื้อเรื่องกำลังชวนน่าติดตามเลยทีเดียวทั้งเมะ ทั้งมังงะ แถมเรื่องนี้เป็นหนึ่งในไม่กี่เรื่องที่เมะทำออกมาดีกว่ามังงะด้วย

#243 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 28 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:00

Fus Ro Dah!!! ครับ
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#244 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 28 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:59

ช่วงนี้กำลังบ้าแฟรี่เทลมากๆครับ(บ้าขนาดไหนก็ดูชื่อผมเอาก็แล้วกัน ในพันทิปก็ใช้ชื่อนี้แต่เป็นภาษาอังกฤษ) เนื้อเรื่องกำลังชวนน่าติดตามเลยทีเดียวทั้งเมะ ทั้งมังงะ แถมเรื่องนี้เป็นหนึ่งในไม่กี่เรื่องที่เมะทำออกมาดีกว่ามังงะด้วย

น่าเสียดายที่เรื่องนี้ซับไทยค่ายที่ทำท้ออกท้อใจในการทำต่อซะแล้ว...
ทั้งเอาไปอัพโหลดบนสตรีมมิ่ง เอาไปอัพเว็บบอร์ดเก็บเงินทั้งที่เขาขอร้องแล้ว
ทวงทุกวัน (คงคิดว่าเขาทำซับเป็นอาชีพมั้ง?) เล่นเอาเว็งกันทั้งค่าย เหอๆ

#245 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 7 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:47

ฮาร์ดดิสก์จะเต็มอีกแล้วซีซั่นนี้นึกว่าจะไม่ดูอะไร แต่พอดูไปดูมาหลายเรื่องอีกแล้ว T_T

- Acchi Kocchi
- ZETMAN
- Jormungand
- Saki Achiga hen - Episode of Side-A
- Haiyore! Nyaruko-san

ดูเหมือนจะไม่มีอะไรแต่ดันเยอะซะจริง แงๆ

#246 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:33

เอ่อไม่รู้จักเว็บตุรกีเหรอครับ?
เว็บดาวน์โหลดอนิเมะที่น่าจะใหญ่ที่สุดในเมืองไทยแล้วมั้ง?
มันคือ Tirkx ชื่อเล่นมันคือ ตุรกี

ขอบคุณครับ

#247 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:41

ผมชอบแนวกุ๊กกิ๊กวัยรุ่นมัธยมรักหลายเศร้าอย่าง Orange Road, Ichigo 100%, The Pumpkin White, Miyuki, Touch, Katsu

ใครที่ทันวิงแมน เคยอ่านเลนส์แมนหรือเปล่าครับ ลงเป็นตอน ๆ ใน TV Land (หนังสือการ์ตูนรายสัปดาห์เหมือน Boom สมัยนี้)

Edited by อิสระในกรอบ, 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:43.

#248 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:26

ผมชอบแนวกุ๊กกิ๊กวัยรุ่นมัธยมรักหลายเศร้าอย่าง Orange Road, Ichigo 100%, The Pumpkin White, Miyuki, Touch, Katsu

ใครที่ทันวิงแมน เคยอ่านเลนส์แมนหรือเปล่าครับ ลงเป็นตอน ๆ ใน TV Land (หนังสือการ์ตูนรายสัปดาห์เหมือน Boom สมัยนี้)

จงใจมาดักแก่ใช่ไหมครับ? ฮ่าๆ

#249 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:21

จงใจมาดักแก่ใช่ไหมครับ? ฮ่าๆ

แหม่ คนรุ่นเดียวกันจะมาดักกันทำไมครับ แค่อยากกลับไปอ่านใหม่แต่หาไม่ได้แล้ว วิงแมนยังเอามาพิมพ์ใหม่เลย ;)

#250 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 03:38

I read One-Piece since I was teen, now married with a child and still reading it. YEY for the internet!!!

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน