Jump to content

- - - - -

คุณรู้จักจัก "สิงห์สนามหลวง" ดีแค่ไหนกัน? เปิดเผยชื่อจริง-นามสกุลจริง

• Please log in to reply
155 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:05

คุณสุชาติเขาก็เขียนบทความออกมาชี้แจงตั้งนานนม (ไม่เดือดร้อน)
แต่ก็ยังมีคนรู้สึกหนักกบาลแทน เป็นไรมากไหมครับ
ถ้าเป็นเอามาก ก็แจ้ง mod ยึด log in จบ

ที่นี่เขาไม่บ้ายึดล๊อคอินกันง่ายๆ เหมือนพันทิพหรอก อย่านึกว่า พันทิพจะเหมือนที่นี่ :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#52 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:08

ไม่รู้ตัวฉลาดไม่เยอะหรือเปล่า

นามปากกา กะชื่อจริง คนละแบบ

นามปากกาไว้สร้างสิ่งดีให้คนจำ

มีคนลักลอบใช้ ทำให้เจ้าของเดิมเสียชื่อ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#53 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:09

คุณสุชาติเขาก็เขียนบทความออกมาชี้แจงตั้งนานนม (ไม่เดือดร้อน)
แต่ก็ยังมีคนรู้สึกหนักกบาลแทน เป็นไรมากไหมครับ
ถ้าเป็นเอามาก ก็แจ้ง mod ยึด log in จบ

ไม่ใช่หนักกบาล แต่เขาเห็นว่าแกมันหน้าด้าน
ใช้แม้กระทั้งนามปากกาของคนอื่นแบบมั่วๆ
แล้วข้อมูลที่เอ็งเอามาบอกคนอื่นมันก็จะมั่วๆไปด้วยไง

#54 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:09

คนที่อาศัย+หากินอยู่สนามหลวง ศักดิ์มันต่ำมากหรือ?
รักคนเสื้อแดง

#55 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ลองเอากระจกมาส่องสิ จะเห็นพวกอ่านหนังสือเยอะ แต่ฉลาดน้อยอยู่ในกระจก

ถ้าอ่านหนังสือแล้วไม่ฉลาด ทั้งโลกนี้คงไม่บังคับให้เด็ก
เรียนหนังสือกันหรอก ตกลงนี่ไม่รู้ว่าควรทำยังไงใช่ไหม?
พ่อแม่ไม่เคยสอน ครูบาอาจารย์ไม่ได้สั่ง หรือว่าไม่เคยจดจำ
ในดวงจิต

คุณสุชาติเขาระดับไหน จะให้มาเอาเรื่องกับพวกไพร่กระจอก
ที่ไม่เคยคิดว่าในชีวิตนี้จะอ่านหนังสือทำไมให้เปลืองเนื้อเปลืองตัว
ระดับผู้ใหญ่แล้ว เขาไม่เอาเรื่องนี้มาจดจำใส่หัวให้มันเปลืองหรอก
จริงๆ จะเรียกว่าระดับผู้ใหญ่ก็ไม่ค่อยจะถูกนัก ต้องเรียกว่าระดับ
"ผู้ยิ่งใหญ่" ด้วยซ้ำ

อย่ามัวแต่มองหาคนอื่น ควรมองมาที่ตัวเองบ้าง ว่าแบบนี้สมควร
จะทำตัวเยี่ยงไพร่เช่นอีกหรือ? ต้องให้คนอื่นเขาบอกกล่าว
ต้องให้คนอื่นชี้หน้าด่า ไม่สามารถใช้จิตวิญญาณตนเองตัดสินความ
ถูกผิดของการกระทำตนเองหรือ ไม่สามารถกระทั่งรับผิดชอบ
การกระทำของตนเองได้???????

#56 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:10

ฉลาดน้อย = อ่านเยอะ แต่ไม่เข้าใจ

อธิบายความไปแล้ว นามปากกา = ไม่รู้จัก

#57 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:12

สุชาติระดับไหน = แต่ก่อนไม่รู้จัก
รู้จัก = เฉยๆ

คนเหมือนกัน

#58 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:13

รับแซ่บ ผมเองก็ไม่คิดว่าเป็นคนเดียวกันหรอก

ผมอะพยามคิดว่าเป็นจริงๆ พยามค้นดูก็ไม่เจอว่าใช่หรือเปล่า
ไม่แน่จริงไม่ใช่จริงใครจะกล้าใช้ชื่อคนดัง

#59 ทองเปลว

ทองเปลว

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:15

ฉลาดน้อย = อ่านเยอะ แต่ไม่เข้าใจ

อธิบายความไปแล้ว นามปากกา = ไม่รู้จัก

ลำบากว่ะ อุส่าห์ หาชื่อแบบเท่ห์ๆ ไว้หลอกควายแดง
ให้หลงเชื่อว่าเป็นสิงห์สนามหลวงได้
แต่หลอกคนแถวนี้ไม่ได้

#60 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:17

ขออนุญาต คุณสิงห์สนามหลวงแห่งราชดำเนินสักนิด
ไม่ทราบว่า ลอคอิน “สิงห์สนามหลวง” นี้ ใช้มานานหรือยังครับ
เห็นจากข้อความเห็นในกระทู้ ที่คุณแนบมาด้วย

“ความคิดเห็นที่ 3
พวกแอบอ้างเยอะค่ะพี่ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

ความคิดเห็นที่ 6
สิงห์ตัวจริงมันต้อง ณ.ราชดำเนิน แบบนี้ ไม่ใช่แมวแล้วแอบอ้างเป็นสิงห์

ความคิดเห็นที่ 9
เป็นกำลังใจให้ค่ะ ตามอ่านกระทู้คุณสิงห์สนามหลวงมาหลายกระทู้
แต่ไม่อ่านนสพ.มานานแล้วค่ะ... เกลียดจริงๆ พวกแอบอ้างเนี่ย... ”

อ่านดูเหมือน แฟนนานุแฟนของคุณสิงห์ฯ แห่งราชดำเนิน
จะเข้าใจว่า คุณเป็นตัวจริง และสิงห์สนามหลวงแห่งเนชั่น จะเป็นตัวปลอมกระนั้น
นั่น ย่อมแสดงว่า คุณสิงห์ฯ แห่งราชดำเนิน น่าจะเป็นชื่อที่เกิดก่อนสิงห์ฯ แห่งเนชั่น

จึงเรียนถามครับ เพื่อเป็นความรู้ประดับครับ

อาจเป็นเช่นนั้นเบย

#61 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:17

*
POPULAR

ชัดเจนในความคิดครับ
คุณสุชาติ ต้องออกมาชี้แจง เพราะบังเอิญ มีคนใช้ชื่อลอกเลียน นำเสนอตัวตนออกสื่อ
ในขณะที่คนลอกเลียนชื่อ กลับเลือกที่จะนิ่งเฉย แม้จะมีคนเข้าใจผิดไปถึงใครมาก่อน
ไปถึงตัวจริง ที่กลับกลายเป็นคนลอกเลียนไปเสีย
คนลอกกลับเลือกที่จะนิ่งเฉย และหาได้แก้ไขความไม่รู้ (และยังเลือกจะด่าตัวจริงเสียด้วย)
ของเพื่อนร่วมฝั่ง และอาจจะดูยินดี ที่ได้รับคำอวยจากคนพวกนั้น

คนพวกนั้น น่าสมเพช ที่พวกเขาอวยคุณไปโดยไม่รู้ความ

แต่คนอย่างคุณ กลับน่าเวทนาเสียยิ่งกว่า ที่ปราศจากความละอาย
แม้นว่าตัวจริงจะกลับออกสื่อมาแก้ให้ไปแล้วก็ตาม

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#62 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:20

นาคราช1, ศูลภูวดล1, ศรีนาคร, ทีปกร, สมสมัย ศรีศูทรพรรณ1, ศิลป์ พิทักษ์ชน, สมชาย ปรีชาเจริญ, สุธรรม บุญรุ่ง, ขวัญนรา, สิทธิ ศรีสยาม1, กวีการเมือง, กวี ศรีสยาม, บุคแมน, มูฟวี่แมน (มูวี่แมน) , ศิริศิลป์ อุดมทรรศน์1, จักร ภูมิสิทธิ์2

เอามาวางให้เสื้อแดงเลือกใช้อันเนี้ยเจ๋งกว่าสิงห์สนามหลวงบานเบยยย

#63 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:20

*
POPULAR

อะโห.. ผมนึกว่า Login "สิงห์สนามหลวง" นี้มีที่มาๆจากความชื่นชอบในอัจฉริยภาพของคุณสุชาติ สวัสดิ์ศรี

แต่พอเจ้าตัวออกมาเฉลยว่าไม่รู้จักนักเขียนนามปากกา "สิงห์สนามหลวง" นี่จบกันเลยครับ

คนอะไรมันจะด้อยความรู้+โลกแคบขนาดนั้น

ผมไม่ได้ดูถูกว่าเขาโง่นะครับ

มันเกินกว่าคำว่าโง่ คือว่ามันไม่รู้ความเลย

ไร้พื้นฐาน ไร้ความเข้าใจ ไม่รู้จักความศิวิไลซ์ของวรรณกรรม แล้วยังแค่นจะมาแสดงความเห็นทางการเมือง
(มิน่าถึงกล้าโพสความเห็นกลับกลอกปลิ้นปล้อนเรื่องเวลาในกระทู้นี้
http://webboard.seri...ในความรักหนังส/)

น่ากลัวจริงๆครับที่คนเสื้อแดงมากมายเป็นเช่นนี้

คือเที่ยวชูดาบมาไล่ฟาดฟันคนอื่นเพราะนึกว่าตัวเองเก่งกล้า

หารู้ไม่ว่าคนเขาไม่อยากแลกด้วย จะเอาปืนยิงก็ตายเปล่า

พอรวมตัวกันมากๆยกยอกันเองก็ไร้สติ ไม่เคยเจียมในความไม่รู้ของตัว

แค่ออกมาแสดงความเห็นไม่กี่วรรคก็มองทะลุถึงตัวตนและความเขลาอย่างหมดเปลือก

แต่ไม่น่าเชื่อครับว่าคนชนิดนี้ก็ยังไม่รู้ตัว ไม่รู้จักแม้นกระทั่งความละอาย

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#64 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:22

เมื่อมีคนถาม ผมเคยชี้แจงไปหลายครั้งครับ ทั้งหน้าไมค์และหลังไมค์
ก่อนที่จะมีบทความของคุณสุชาติออกมาเสียอีก
เพียงแต่ว่ากระทู้เหล่านั้นถูกลบไป ไม่ได้ถูกเก็บเข้าคลังกระทู้

#65 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:24

ผมไม่ใช่นักอ่าน ผมจึงไม่รู้จักนามปากกา สิงห์สนามหลวง

ที่มาของ log in สิงห์สนามหลวง ก็เพราะ DDAY5450 (ใช้มา 5 ปีแล้ว)
http://topicstock.pa...1/P7701111.html

สิงห์สนามหลวง = มวลชนที่พำนักอาศัย+ทำมาหากินอยู่ที่ท้องสนามหลวง ยึดสนามหลวงเป็นบ้านและที่ทำงาน
สิงห์สนามหลวง = มวลชนประเภทฮาร์คคอร์ ลุยไหน ลุยกัน ถือเป็นแนวหน้าในการเดินขบวน

ใครถามให้บอก ไม่รุ ไม่เห็น

#66 kop16

kop16

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:25

จิ๋มมด

จิ๋มสนาม

ห_แมว

ห_ไก่

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#67 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:26

ท่านนั้นแกระดับปรามาจารย์มานานแล้ว
นึกไม่ถึงว่าจะมีคนเข้าใจผิดแฮะ

It's us against the world

#68 eAT

eAT

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:26

สุชาติระดับไหน = แต่ก่อนไม่รู้จัก
รู้จัก = เฉยๆ

คนเหมือนกัน

คุณสุชาติ เป็นคนไม่เถียง
แต่คุณ ผมยังสงสัย ว่ามีความเป็น "คน"
อย่างที่โม้ไว้หรือไม่ กระทั่งไม่รู้ก่อน รู้หลัง
ไม่รู้ผิด ไม่รู้ถูก

อย่างที่โพสต์ไว้หลายที
ไม่โง่ ไม่เลว ไม่ชั่ว เป็นเสื้อแดงไม่ได้

#69 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:27

ไร้พื้นฐาน ไร้ความเข้าใจ ไม่รู้จักความศิวิไลซ์ของวรรณกรรม แล้วยังแค่นจะมาแสดงความเห็นทางการเมือง

ตรรกะวิบัติ

#70 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:27

จนถึงบัดนี้ "ก ูก็ยังไม่สำนึก"

มีอะไรไหม!

#71 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:29

สิงห์สนามหลวง เป็นชื่อที่ผมใช้เรียก มวลชนคนวันเสาร์

ผมใช้ที่พันทิปมา 5 ปี ผมไม่เคยแอบอ้าง หรือสวมรอยเพื่อให้ใครเข้าใจผิด หรือหาผลประโยชน์
ส่วนใหญ่ 99.99% ผมโพสต์ที่ห้องการเมือง น้อยครั้งที่ออกไปโพสต์ที่ห้องอื่น

เจ้าตัวคุณสุชาติเขาทราบว่าในโลกไซเบอร์มีคนใช้ชื่อนี้เขาก็เขียนบทความชี้แจง
ผมบังเอิญไปอ่านบทความเขา ผมก็ออกมาทำการตั้งกระทู้ชี้แจง
ใครถาม ก็ตอบตรง ไม่มีแอบแฝง

ถ้าที่นี่ใช้ชื่อนี้แล้วมีปัญหา ก็แจ้ง mod ยึด log in ผมไปสิครับ
และผมคงไม่สมัครใหม่ ผมก็คงไปสิงอยู่ที่ราชดำเนิน พันทิปเหมือนเดิม

ไม่แจ้ง ไม่มีปัญหา(ไม่ใช่ปัญหาของกุ) เอาเบยยไม่อยากเปลี่ยนก็ไม่เปลี่ยน ประชาธิปไตย

#72 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:29

กุมอบ ฉายานี้ให้

หมาสนามจริง สิงห์สนามหลวง ณ.ราชดำเนิน

:lol: :lol: :lol: :lol:

:o :D :D :D

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#73 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:33

ลองเอากระจกมาส่องสิ จะเห็นพวกอ่านหนังสือเยอะ แต่ฉลาดน้อยอยู่ในกระจก

เอิีก เห็นงั้นเหรอ จริงอะ เอิ๊ก

#74 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:35

เอาละงัย เริ่มละงัย

#75 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:36

กฎหมายบอก
กรรมเป็นเครื่องชี้เจตนา

สำนวนทวนลม มิได้ทำให้ข้อกังขาหมดไป
เห็นได้ว่า ถูลู่ถูกัง

อันว่าถูลู่ถูกัง
แปลว่าอะไรนั้น ผมก็ไม่ทราบ
พูดไปตามเขาว่า แต่เข้าใจความหมายดี
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#76 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:37

คนที่อาศัย+หากินอยู่สนามหลวง ศักดิ์มันต่ำมากหรือ?

โถไอ้ไพร่

#77 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:40

อะโห.. ผมนึกว่า Login "สิงห์สนามหลวง" นี้มีที่มาๆจากความชื่นชอบในอัจฉริยภาพของคุณสุชาติ สวัสดิ์ศรี

แต่พอเจ้าตัวออกมาเฉลยว่าไม่รู้จักนักเขียนนามปากกา "สิงห์สนามหลวง" นี่จบกันเลยครับ

คนอะไรมันจะด้อยความรู้+โลกแคบขนาดนั้น

ผมไม่ได้ดูถูกว่าเขาโง่นะครับ

มันเกินกว่าคำว่าโง่ คือว่ามันไม่รู้ความเลย

(มิน่าถึงกล้าโพสความเห็นกลับกลอกปลิ้นปล้อนเรื่องเวลาในกระทู้นี้
http://webboard.seri...ในความรักหนังส/)

น่ากลัวจริงๆครับที่คนเสื้อแดงมากมายเป็นเช่นนี้

คือเที่ยวชูดาบมาไล่ฟาดฟันคนอื่นเพราะนึกว่าตัวเองเก่งกล้า

หารู้ไม่ว่าคนเขาไม่อยากแลกด้วย จะเอาปืนยิงก็ตายเปล่า

พอรวมตัวกันมากๆยกยอกันเองก็ไร้สติ ไม่เคยเจียมในความไม่รู้ของตัว

แค่ออกมาแสดงความเห็นไม่กี่วรรคก็มองทะลุถึงตัวตนและความเขลาอย่างหมดเปลือก

แต่ไม่น่าเชื่อครับว่าคนชนิดนี้ก็ยังไม่รู้ตัว ไม่รู้จักแม้นกระทั่งความละอาย

สั้นๆ โถไอ้ไพร่

#78 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:43

เมื่อมีคนถาม ผมเคยชี้แจงไปหลายครั้งครับ ทั้งหน้าไมค์และหลังไมค์
ก่อนที่จะมีบทความของคุณสุชาติออกมาเสียอีก
เพียงแต่ว่ากระทู้เหล่านั้นถูกลบไป ไม่ได้ถูกเก็บเข้าคลังกระทู้

ไม่รุ ไม่เห็น ไม่อยากอ่านด้วยไม่ได้อยากให้มาชี้แจง ไหนๆมีใครอยากให้ชี้้แจงไม่มี ไม่เห็น ไม่รุ ช่างแม่วมันเรื่องของใครของมัน

#79 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:45

กระทู้ระบาย?

#80 eAT

eAT

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:47

กระทู้เปิดเผยตัวตนจริงๆ ของ "สิงห์สนามหลวง" (ที่หลายคนไม่รู้จัก)
และแสดงธาตุแท้ของตัวปลอมให้เห็นอย่างถึงพริกถึงขิง

#81 DETECT2

DETECT2

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:52

สิงห์น้อย เริ่มสติแตก + หัวใจเริ่มเเต้นแรง คุมอารมณ์นิสสสนะสิงห์ เดี๋ยวน็อคคาจอ

Edited by DETECT2, 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:54.

คนเสื้อแดงตอนนี้ไม่ได้มีจำนวนเพิ่มขึ้น แต่คนเกลียดพวกเสื้อแดงเริ่มจะมีมากขึ้น

#82 ทองเปลว

ทองเปลว

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:54

ไม่น่าใช่ น่าจะยำตรีนมากกว่านะ

#83 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:57

ใช่ค่ะ เจ้าของเขาออกมาชี้แจงว่าไม่เดือดร้อน แต่คนทับนามปากกาเขาต้องเดือดร้อน และละอายแก่ใจ แล้วรีบแก้ไข เพราะ นามปากกาในโลกของนักเขียนเปรียบเหมือนลายเซ็น คนที่ไปคว้าลายเซ็นคนอื่น ไปปลอมลายเซ็นคนอื่นทั้งๆที่รู้เนี่ย ยังมีหน้าอยู่ในสังคมหรือคะ นี่คุณกำลังสวมรอยตัวตนคนอื่นอยู่นะ ไม่อายมั่งเลยหรือนี่
ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#84 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:58

ที่นี่เขาไม่บ้ายึดล๊อคอินกันง่ายๆ เหมือนพันทิพหรอก อย่านึกว่า พันทิพจะเหมือนที่นี่ :lol:

:lol: :lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#85 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:59

:lol: :lol: :lol:

#86 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:06

ท่านจตุพรน่าส่งสาร

#87 kop16

kop16

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:10

สงสารคนอื่น

สงสารตัวเองเถอะ น่าสมเพช

#88 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:11

ตรรกะวิบัติ

ไร้พื้นฐาน ความหมายคือ เรื่องราวง่ายๆขั้นพื้นฐานว่าหากเราไปใช้นามแฝงที่ตรงกับนามปากกาศิลปิน หรือนักเขียนท่านใดโดยไม่รู้
เราก็ควรจะเปลี่ยนนามแฝงนั้น หากจงใจอันนั้นอีกเรื่องนึง
(เช่นบางท่านอาจใช้เฮมิงเวย์ หรือกามูร์ ในเชิงยกย่อง)

แต่หากไม่รู้ แล้วอาจไปสร้างความเข้าใจผิดให้แก่ผู้อ่านท่านใด
นี่เป็นเรื่องพื้นฐานที่ต้องรู้จักละอายเปลี่ยนนามแฝงเสีย

ไร้ความเข้าใจ ความหมายคือ ไร้ความเข้าใจในทางมารยาทสังคม
โลกอินเตอร์เน็ต ก็เป็นสังคม เราล้วนต้องรับผิดชอบกับผลของการแสดงความคิดเห็นของเราเช่นกัน
เราไม่อาจตั้งชื่อตัวเองให้ซ้ำศาสดาในศานาไหนโดยอ้างว่าไม่รู้

ความไม่รู้ไม่ใช่สิทธิพิเศษในการทำสิ่งใด
แต่ความไม่รู้เป็นภาชนะว่างเปล่าที่รองรับความรู้

เมื่อรู้แล้ว จึงพึงปฏิบัติตามครรลองของการอยู่ร่วมกันในสังคม
หากไร้ความความเข้าใจในเรื่องนี้ คุณก็มีสถานะความเป็นมนุษย์แต่เพียงรูปกายภายนอกเท่านั้น

ไม่รู้จักความศิวิไลซ์ของวรรณกรรม
ความหมายคือ การใช้นามแฝงซ้ำกับนามปากกาที่มีผู้ใช้ในโลกของวรรณกรรมมายาวนานหลายสิบปี
ซึ่งหมายถึงท่านนั้นต้องมีผลงานมหาศาล และมีผู้ติดตามอ่านมากมาย

โลกของวรรณกรรมเป็นความศิวิไลซ์ เป็นเครื่องบ่งชี้ให้เห็นว่ามนุษย์ต่างจากสัตว์

แม้นการลอกเลียนบทความก็ยังเป็นเรื่องน่าละอายอย่าว่าถึงขนาดลอกนามปากกา

แล้วยังแค่นจะมาแสดงความเห็นทางการเมือง ความหมายคือ ทั้งหมดทั้งมวลของความไม่เดียงสาในทางสังคม
ความเขลาเบาปัญญาในตรรก ความไร้ยางอายไร้ความรับผิดชอบขั้นพื้นฐาน

บุคคลอย่างคุณควรมีน้ำหน้ามาแสดงความคิดเห็นทางการเมืองหรือ?

คุณแยกแยะได้หรือว่าประโยชน์ส่วนตัวและประโยชน์ส่วนรวมคืออะไร?

คุณมีอะไรจะมาแลกเปลี่ยนกับคนอื่นเขานอกจากความทนทานไม่มียางอาย?

ต่อไปนี้ถ้าพูดถึงคุณผมจะไม่ใช้นามแฝงของคุณ เพราะคุณมันไอ้กร๊วกคนนึงที่ไม่รู้ความเดินแก้ผ้ากลางถนนแล้วคิดว่าเป็นเรื่องปรกติ

ไอ้เรารึนึกว่าที่ใช้นามแฝงนี้เพราะเชิดชูนามปากกานี้

โธ่... ไอ้กร๊วกเอ้ย...

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#89 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:17

ขอความเห็นหน่อยดิ สิง

http://webboard.seri...ำไม-จตุพร-พรหม/

#90 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:20

หมายถึงสิ่งนี้หรือครับ ท่านคลำปม

สาวแดงพัทยาเมาแก้ผ้า

หรือนี่

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#91 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:21

ขอความเห็นหน่อยดิ สิง

http://webboard.seri...ำไม-จตุพร-พรหม/

แหย่เล่น

#92 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:21

โลกไซเบอร์ = โลกของซอมบี้

#93 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:22

อย่าเพิ่งดึงเบรคมือ ดริฟครับ คนละเรื่อง จะออกจากมุมก็ออกให้สวยๆ ไม่ใช่ปีนเชือกออกแบบนขี้แพ้ มันทุเรศ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#94 kop16

kop16

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:24

อุตสาห์มาลุยถึง เสรีไทย อับอายเบิกตังค์ไม่ได้ แถมตกงานอีก

#95 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:24

ณ เวลานี่ สิงห์รู้แล้วนี่ครับว่า นามปากกานี้คือใคร และ คุณก็ควรพิจารณาด้วยตัวเองได้แล้วว่า ควรใช้นามปากกานี้ต่อไปให้คนเค้า อาจจะเกิดความเข้าใจผิดกับเจ้าของนามปากกาที่แท้จริงหรือเปล่า.....

หรือจะอาศัยสุภาษิตเสื้อแดงครับ "ด้านไว้ก่อน ไม่สนอะไรทั้งนั้น"

Edited by นารายณ์สังหาร, 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:25.

ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#96 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:27

อนุญาตให้เปลี่ยนเป็น "แมวหง่าวสนามเด็กเล่น" ฮะ

ไม่แน่ใจว่า"สิงห์สนามหลวง"นี้เพศผู้ หรือเพศเมีย.......ฮา
น่าจะเป็นเด็ก"แวนซ์สนามหลวง" หรือ เด็ก"สก๊อยสนามหลวง"มากกว่า......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#97 ทองเปลว

ทองเปลว

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:33

สิงสนามลวง = หมอเดาต้นมะขาม

ชอบร้องทักเวลาคนเดินผ่านว่า

"พี่่ๆ พี่กำลังจะมีเคราะห์"

#98 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:36

ตัวเองทำเลว...แต่ให้คนอื่นรับผิดชอบ
เออ....สมเป็นเสื้อแดงจริงๆ

นามแฝงของคุณไม่ได้ผิดกฏที่นี่ มอดจะต้องยึดทำไม
เก็บไว้ประจานความหนาของใบหน้าคน

ไม่ดีกว่าหรือ

#99 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:39

ดีใจที่ Log-in ของเราไม่ซ้ำกับใคร ค้นในอากู๋ก็มีแต่เราคนเดียว :D
ไม่เกี่ยวกับกระทู้หรอกแค่เล่าให้ฟัง

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#100 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:40

ทีนี้ ถ้าคุณยังรักษาความด้าน
ผมเอามังดิ

ผมจะเปลี่ยนล๊อกอินตัวเองเป็น

สิงห์สนามหลวง ณ ราชดำเนิน
แต่ทุกกระทู้ จะเริ่มต้นว่า [กลียดคนเสื้อแดง]

ดีป่าว เอาไปใช้ที่พันทิพด้วยท่าจะดี

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน