Jump to content

- - - - -

คุณรู้จักจัก "สิงห์สนามหลวง" ดีแค่ไหนกัน? เปิดเผยชื่อจริง-นามสกุลจริง

• Please log in to reply
155 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:55

^
^
ถ้าไม่อยากใช้คำว่าร็อคอาวุโส ก็ต้อง "ร็อคคลาสสิค"
อิอิอิอิอิอิอิอิ

ผิด!!!!!!!!!

ต้อง The King!!! เท่านั้น

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#152 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:18

บอร์ดนี้สามารถเปลี่ยนชื่อที่แสดงได้โดนไม่ต้องเปลี่ยนชื่อล๊อกอินนะครับ ถ้าคิดว่าตัวตัวเองไปชื่อซ้ำกับใครจนกลัวคนเข้าใจผิด ก็เปลี่ยนได้

ถ้ารู้แล้วว่าไปซ้ำกับนามปากกาดัง แล้วขี้เกียจจะอธิบายบ่อยๆ ก็ไปเปลี่ยนซะก็ได้ครับ ก็อยู่ที่วิจารณญาณนะครับ

ผมไม่เห็นด้วยนะครับ อยู่ที่ "สามัญสำนึก" มากกว่า
ไม่ต้องถึงระดับ "วิจารณญาณ" เลยด้วยซ้ำ

กำ ... งั้นคุณสิงห์ ณ.ลากดำนา คงไม่ได้เปลี่ยนชื่อแล้วแหละ ... เพราะสิ่งที่พี่น้องเสื้อแดงไม่เคยมี คือ วิจารณญาณ และ สามัญสำนึก :lol:
  • eAT likes this
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#153 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:17

:lol: :lol:

ไปดูแน่นอนครับ :)

แล้วคุณผึ้งน้อยจะไปรึปล่าวครับ

เย้!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

เพื่อนผู้หญิงเพิ่งโทรมาชวนเองครับว่าไปซื้อบัตรลูน่าซีด้วยกัน(ผมชอบพี่เจค้าบ นอกจากพี่สุกี้แล้ว ก็เป็นแฟนพี่เจ แต่เพื่อนผมชอบอิโนรัง)
แต่...ผมจนกรอบเลยช่วงนี้ :( มันจะจนอะไรได้ขนาดนี้!!!
(เพราะแม่ป่วย ต่อมาผมก็ป่วย...ติดกันเลยคนละเดือน 2 เดือนที่ผ่านมาหมดตังค์ค่ารพ.เยอะมากครับ.. 2 คนเกือบแสน)
ก็เลยจะใช้วิธีเก็บเงินเอาไปรอบัตรหน้างานครับ

อันนี้เล่าสู่กันฟังประสาคอเจร็อคนะครับ ผมสังเกตในบอร์ดเรา มี 3 คนแล้วที่คอเดียวกัน
ท่านสันสกฤต ท่านเหมียวเรงเจอร์ กับผม
แต่....จากที่ผมสังเกตในบอร์ดต่างๆ แฟนเจร็อคนี่...แดงเยอะจัง!
แต่ก็ประมาณความคิดแตกแยกจากชาวบ้านเขาไปทั่ว
คือขอให้เป็นแดงเหอะ จะเคพ้อพ(น้อยนะ เพราะคนชอบเคพ้อพต้องมีกะตังค์มาก) เจร็อค เจพ้อพ(แทบไม่มีแดงเลยนะ เจพ้อพ ผมว่า 0.99% เลยเท่าที่สัมผัส)
มักมีรูปแบบเหมือนกัน คือคุยกับชาวบ้านเขาไม่รู้เรื่อง :lol: :lol:

เมาท์ต่อนะ
สาเหตุที่อาจไปดูลูน่าซีไม่ได้ถ้าเก็บเงินมาชดเชยเงินทุนรักษาพยาบาลไม่ทัน (ความจำเป็นมาก่อน ความสุขมาทีหลังครับพี่น้อง)
คือช่วงรัฐบาลนางปู ผมรายได้น้อยลงกว่าช่วงป๋ามาร์คเท่านึงเลยครับ
ไม่อยากจะโทษปูโง่นะ เพราะผมก็อยากรู้เหมือนกันว่าเป็นที่ผม หรือเป็นที่รัฐบาลบริหารไม่ดี
(ฮี่ ผมเนียนมั้ย... วกเข้าเรื่องการเมืองได้ง่า.... เจ๋งป่าว :P )
ตอนช่วงพี่มาร์คนะ โหย...ผมรวยอย่างเรง ขนาดเศรษฐกิจตกต่ำสุดๆนะนั่น รายได้ไหลมาเทมาอยู่เกือบ 3 ปี รวย! รวย! รวย!
ทันทีที่ปูมาพร้อมน้ำท่วมเท่านั้น......
ลูกค้าผมปิดตัวลงหลายบริษัทเลยครับ

ซื้อหน้างานผมว่าได้บัตรอยู่แล้วครับ คราวที่แล้วตอน x มา ก็ยังมีบัตรขายหน้างานนะ ผมก็เอาไปขาย (พอดีเหลือใบนึงน้ำท่วมเพื่อนมาไม่ได้) ขนาดขายถูกให้พวกญี่ปุ่น มันยังไม่เอาเลย

ส่วนเพื่อนๆผมสมัยเล่นดนตรีก็ครึ่งๆนะครับ เหลืองแดง

ส่วนแฟนเพลงที่พอรู้จักกันจะเหลืองหมดเลย

#154 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:40

ใช่หรือไม่ใช่ มันก็เปลี่ยนความจริงเรื่องความคิดเห็นแบบ "ควายแดง" ของคุณ "สิงห์ปัญญาอ่อน" ในเว็ปนี้ไม่ได้หรอกท่าน

ผมเชื่อว่าทุกท่านคงจำกันได้ดีกับความคิดเห็นของบุคคลผู้นี้ :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#155 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:53

ไม่แปลกหรอที่คนเสื้อแดงไม่รู้จักคุณสุชาติ สวัสดิ์์ศรี เพราะวันๆหนึ่งได้อ่านหนังสือสักกี่ตัวเชียว
แต่เมื่อรู้แบบนี้แล้วจะเปลี่ยนก็ยังไม่สาย หากยังใช้นามแฝงแบบนี้ต่อไปก็นับว่าไม่มียางจริงๆ

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#156 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:18

ไม่แปลกหรอกที่คนเสื้อแดงไม่รู้จักคุณสุชาติ สวัสดิ์์ศรี เพราะวันๆหนึ่งได้อ่านหนังสือสักกี่ตัวเชียว
แต่เมื่อรู้แบบนี้แล้วจะเปลี่ยนก็ยังไม่สาย หากยังใช้นามแฝงแบบนี้ต่อไปก็นับว่าไม่มียางจริงๆ

เรื่องอ่านหนังสือของเสื้อแดง มีเกร็ดขำๆจะเล่าค่ะ
วันนึงไปทานข้าวที่ร้านเจ้าประจำ
เรากะเจ้าของร้านคุยกันเรื่องชยาภา วงศ์สวัสดิ์หมั้นกะไฮโซเขมรคนนึง(พรรคซีพีพี)ส่อแววผลประโยชน์ทับท้องเรื่องน้ำมันในอ่าวไทย

เสื้อแดงอาชีพขี่จักรยานแบกแผงล็อตเตอรี่ขาย(มาจากชัยภูมิ)ยื่นหน้าเข้ามาเถียงว่าไม่จริง รู้ได้ไง ผมก็อ่านหนังสือนะ ไม่เคยได้ยินข่าว

โอ้โฮแฟนขับเจ๊แดงซาละเปาโดนเจ้าของร้านข้าว ด่าเช็ด

" *** กุเห็นแต่มิงมาอ่านหนังสือพิมพ์ร้านกุ ข่าวพวกนี้เค้าหาอ่านจากเน็ตว้อย "

โถดโถ น่าสงสารเสื้อแดงนักอ่าน ตีกินหนังสือพิมพ์ชาวบ้านแล้วมาโม้ว่าเป็นนักอ่านนี่หว่า

แล้วเราๆท่านๆจะไปเอาอะไรกับสิงห์ (ไม่อ่าน) - ฮา

แถมลิงก์ " 300 ล้านในซอกหลืบ“ชยาภา วงศ์สวัสดิ์”ว่าที่สะใภ้บิ๊กเขมร? "
http://www.komchadlu...ภ้บิ๊กเขมร.html

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน