Jump to content

- - - - -

แล้วกทมก็ทำในสิ่งที่เหลือเชื่อ....Bangkok Futsal Arena พร้อมสำหรับการทดสอบ

• Please log in to reply
275 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 อ้วนประจัญบาน

อ้วนประจัญบาน

น้องเก่า

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:26

พื้นสนาม เก๊ นะนั่นอะ เดวเอานักฟุตบอลไปวิ่ง ได้หัวเข่าฉีก

#52 bminor

bminor

น้องเก่า

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:35

ผมงงว่าทำไมไม่มีใครไปด่าบังยีมั่งเลยทั้งที่เขาน่าจะมีส่วนรับผิดชอบเหมือนกัน
สิทธิต้องมาพร้อมหน้าที่

#53 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:40

พื้นสนาม เก๊ นะนั่นอะ เดวเอานักฟุตบอลไปวิ่ง ได้หัวเข่าฉีก

อืม

ทราบวาคงได้ข้อมูลว่ามาจากจีนสินะเลยนึกว่าเก้

ขออภัยเถอะครับ ปัจจุบันของจีนคุณภาพระดับโลกมี แท็บเล็ตของรัฐบาลยิ่งลักษณ์ซื้อจากที่ไหนละนั้น?

อีกอย่าง พื้นเท่าที่ทราบเป็นลิขสิทธิ์เยอรมัน ผลิตในจีน

#54 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:43

เก้าอี้เก๊ด้วยมั้ยครับ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#55 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:47

อ้วนประจัญบาน ใช้สมอง เก๊ หรอ ไม่ต้องกลัวถ้างานนี้ผ่านไปได้ด้วยดี รัฐบาล เก๊ ออกมาเอาหน้าอยู่แล้ว :D

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#56 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:47

ลองดูก่อนอย่าเพิ่งติเรือทั้งโกลน
เล่นการเมืองกันซะแทบปิดเวลาทำทัน
นี่ชื่อเสียงของไทยทั้งประเทศนะจ๊ะ

อย่าใช้วิชามารเหมือนรถไฟฟ้าส่วนต่อขยาย
พอเขาเอาเงินสภากทม.อนุมัติมาทำเสร็จแล้วเป็นไง
ยังไม่จำอีกนะ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#57 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:51

วัสดุจะมาจากไหนก็ช่าง เอาให้ ฟีฟ่า รับรอง ก่อน
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#58 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:54

พอ ฟีฟ่า รับรอง จะผักชี หรืออะไร ก็ไปว่าไม่ได้แล้ว สงสัย ฟีฟ่า จะเป็นอำมาตย์ด้วย?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#59 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:00

วัสดุจะมาจากไหนก็ช่าง เอาให้ ฟีฟ่า รับรอง ก่อน

+like

ไลค์หมด โควทเอาแล้วกันครับ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#60 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:11

ดูซะนะ พวกสลิ่ม แมงวาปป -_-
http://www.pantip.co...2853331.html#29

Edited by Somebody, 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:37.

#61 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:12

เดี๋ยวควายแดงก็มาแถบอกว่า รัฐบาลสร้างเองผู้ว่าไม่เกี่ยว

#62 Viewber

Viewber

น้องเก่า

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:42

http://www.pantip.co...2853331.html#29

โอ้ย ข้อมูลจากพันดริฟท์

เชื่อได้ที่ไหนละบอร์ดนี้

ศูนย์รวมควายไทย ตัวจริง เสียงจริง

ชาวกรุงเทพมหานครขอไม่น้อมรับกับคำว่า "แดงทั้งแผ่นดิน"

#63 esamso

esamso

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:44

สนาม อบต. ยังดูดีกว่า

#64 plunk

plunk

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:49

ดิ้นไปเถอะ ถ้า ฟีฟ่า เค้า โอเค ควายจะไปกันยังไงต่อ ?

#65 plunk

plunk

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:50

โอ้ย ข้อมูลจากพันดริฟท์

เชื่อได้ที่ไหนละบอร์ดนี้

ศูนย์รวมควายไทย ตัวจริง เสียงจริง

ถามหน่อย ควายเคยไปขึ้นเครื่องบิน ที่ สุวรรณภูมิ ไหม?

#66 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:18

เก่งมากๆ เลยครับ :)

#67 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:30

นับถือท่านผู้ว่า ฮะ
คนไทยถ้าตั้งใจ ก็ทำได้นะเนี่ยยย :)

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#68 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:47

ถือว่ายังไม่เรียบร้อย พอเข้าใจเพราะเร่งเหลือเกิน

ผมกำลังรอดูการตกแต่งขั้นสุดท้าย ตอนนี้ทำงาน 24 ชม เท่าที่ดูด้วยตา 2 - 3 วันพอทาสีกลบทัน

#69 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:54

อยากให้ดูภาพนี้ครับ นี้คือวันที่ 26 หรือ 3 วันที่แล้ว

ผมเลยมองภาพความไม่เรียบร้อยรอยปูนว่าเป็นงานเบาๆ

เพราะหนักกว่านี้เขาแก้ผ่านกันมาได้แล้ว

#70 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:03

แต่ผมไม่เข้าใจว่าทำไมต้องเอาผ้ามาตกแต่งด้านนอก ก่อนอ่ะครับ มันจะเกะกะเวลาทาสีมั้ย

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#71 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:04

*
POPULAR

อีกมุมของพันทิพ
http://www.pantip.co.../S12853618.html

ผมอ่านแล้วคนส่วนใหญ่ไล่ส่งพวกเอาเรื่องนี้มาเป็นการเมือง จะว่าไปเขาตำหนิภาครัฐ การกีฬาที่หนีปัญหา และยกย่อง หม่อมที่ไม่หนีและสู้จนมาถึงจุดนี้

คนวงการกีฬาฯเขานับถือใจคนสู้

Edited by sigree, 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:08.

#72 soco

soco

เมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:04

ให้นึกถึงงานที่ซ้อนทับในแต่ระดับกันด้วยครับ

ผมเฉย ๆ ว่าจะเสร็จหรือไม่เสร็จ

เพราะรู้ว่ายังไงก็ไม่เสร็จ

และไม่เสร็จอยู่ดี

เรื่องโครงสร้างก็ควรคำนึงให้มากนะครับ
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#73 zeus

zeus

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:12

คงได้แข่งรอบ 4 ที่มสุดท้าย รอบชิงชนะเลิศ ดูๆแล้วน่ะครับ ฟีฟ่า คงให้ไปปรับปรุง ให้เรียบร้อยอีกที

Edited by zeus, 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:13.

#74 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:18

อีกมุมของพันทิพ
http://www.pantip.co.../S12853618.html

ผมอ่านแล้วคนส่วนใหญ่ไล่ส่งพวกเอาเรื่องนี้มาเป็นการเมือง จะว่าไปเขาตำหนิภาครัฐ การกีฬาที่หนีปัญหา และยกย่อง หม่อมที่ไม่หนีและสู้จนมาถึงจุดนี้

คนวงการกีฬาฯเขานับถือใจคนสู้

เรปนี้ ตอบที มีสะเทือน :lol:

Edited by Somebody, 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:19.

#75 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:19

ให้นึกถึงงานที่ซ้อนทับในแต่ระดับกันด้วยครับ

ผมเฉย ๆ ว่าจะเสร็จหรือไม่เสร็จ

เรื่องโครงสร้างก็ควรคำนึงให้มากนะครับ

เห็นด้วยว่า คงเสร็จไม่พร้อมใช้
สนใจเรื่องรูปลักษณ์ภายนอกด้วยว่าทำไมไม่เหมือนในโมเดล -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#76 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:26

เห็นด้วยว่า คงเสร็จไม่พร้อมใช้
สนใจเรื่องรูปลักษณ์ภายนอกด้วยว่าทำไมไม่เหมือนในโมเดล -_-

ถ้าผู้ว่าฯ เป็นคนพรรคเดียวกับรัฐบาล ป่านนี้เสร็จจนเปิดตัวไปแล้ว -_-

#77 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:32

เมื่อฟีฟ่ารับรอง ใช้แข่งขันได้ไม่ว่าจะรอบไหน

ถ้าผ่านไปได้โดยไม่มีปัญหาที่มาจากการก่อสร้างหรือจากปัจจัยพื้นฐานของสนาม

ต้องให้เครดิต กทม.ไปเต็มๆ บังยี กกท. หรือประธานสุวัจน์ อย่าได้สะเออะมา รับความดีความชอบ

ส่วนพวกที่ด่าตั้งแต่แรก จนมาถึงตอนนี้ ก็คงพยายามหาเรื่องด่าและจับผิดอยู่ตลอด

ดูผลเลือกตั้งผู้ว่าดีกว่า

#78 salsa

salsa

น้องใหม่

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:44

ถ้าเค้าทำไม่เสร็จ *คุณ*ก็ด่าเค้าเละ

พอเค้าทำเสร็จทัน *คุณ*ก็หาเรื่องติเค้าอยู่ดี ไอ้พวกสันขวาน

#79 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:55

ขอคุยในมุมคนทำงานด้านนี้นิด

มีการคุยเยอะว่าสนามไม่เหมือนภาพ

ก็บอกตรงๆ สนามโอลิมปิคลอนดอน ก็ไม่เหมือนภาพแรกที่ออกแบบ
นี้คือสนามที่ลอนดอนไปฟรีเซ็น เพื่อเป็นเจ้าภาคโอลิมปิค

ภายใน

และนี้คือของจริง

Posted ImagePosted Image

ภายใน

อย่ากระนั้นเลย สนามนี้ก็ไม่เหมือนตอนเสนอแบบ

ไฟเปลี่ยนเป็น สามเหลี่ยมและผ้าใบ ราคา 500 ล้านที่ผิวอาคารก็เปลี่ยนไป จะว่าไปตอนแรกยกเลิกไปแล้วด้วยเพราะถูกตัดงบ

จิตนาการกับของจริง คนละเรื่องครับ การก่อสร้างจริงมีปัจจัยเยอะ แบบเลยเปลี่ยนเสมอ

คำถามคือสภาพที่เปลี่ยนไปของสนามเมื่อเทียบกับภาพเบื้องต้นแล้ว รับได้ไหม?

ส่วนตัวผมพิจารณาตามจริง ทั้งช่วงเวลาที่ได้รับการแต่งตั้งให้เป็นเจ้าภาคแค่ 2 ปีจาก 6 ปี

สิ่งที่เห็น หากคิดว่าภายในระยะเวลา 1 ใน 3 ของเวลาที่คนอื่นใช่กันแล้ว

ผมยอมรับได้

#80 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:54

งานนี่ต้องบอกว่า
เหลือเชื่อ

#81 soco

soco

เมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:00

มีการคุยเยอะว่าสนามไม่เหมือนภาพ

ก็บอกตรงๆ สนามโอลิมปิคลอนดอน ก็ไม่เหมือนภาพแรกที่ออกแบบ
นี้คือสนามที่ลอนดอนไปฟรีเซ็น เพื่อเป็นเจ้าภาคโอลิมปิค

ภายใน

ภายใน

อย่ากระนั้นเลย สนามนี้ก็ไม่เหมือนตอนเสนอแบบ

ไฟเปลี่ยนเป็น สามเหลี่ยมและผ้าใบ ราคา 500 ล้านที่ผิวอาคารก็เปลี่ยนไป จะว่าไปตอนแรกยกเลิกไปแล้วด้วยเพราะถูกตัดงบ

จิตนาการกับของจริง คนละเรื่องครับ การก่อสร้างจริงมีปัจจัยเยอะ แบบเลยเปลี่ยนเสมอ

คำถามคือสภาพที่เปลี่ยนไปของสนามเมื่อเทียบกับภาพเบื้องต้นแล้ว รับได้ไหม?

ส่วนตัวผมพิจารณาตามจริง ทั้งช่วงเวลาที่ได้รับการแต่งตั้งให้เป็นเจ้าภาคแค่ 2 ปีจาก 6 ปี

สิ่งที่เห็น หากคิดว่าภายในระยะเวลา 1 ใน 3 ของเวลาที่คนอื่นใช่กันแล้ว

ผมยอมรับได้

ผมว่า หากมันเปลี่ยนหน้ามือเป็นหลัง... ก็เกินไปครับ

ในมุมของ โครงสร้าง มีการบันทึกเรื่องความปลอดภัย

ตรวจสอบมากน้อยแค่ไหน หรือแค่ว่า ผ่าน ๆ ไปก่อน

แล้วค่อยมาทำต่อทีหลังกระนั้นหรือ
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#82 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:12

คือผมเห็นในพันดริฟ เเม้งบอกว่าทำเร็วเกินไป เเม้งก้อด่า ทำช้าไม่เส็จเเม้งก้อด่า ไม่ยอมออกมารับผิดชอบก้อด่า ออกมารับผิดชอบก้อด่า พูดจาเปงวิชาการก้อด่า พูดจาเเบบทั่วๆๆไปก้อบอกไม่สุภาพเปงถึงผู้ว่า ก้อด่า สรุปทำเเบบไหนถึงจะพอใจมันว่ะเนี้ย

#83 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:37

ภายใน

ภายใน

ผมยอมรับได้

ผมว่า หากมันเปลี่ยนหน้ามือเป็นหลัง... ก็เกินไปครับ

ในมุมของ โครงสร้าง มีการบันทึกเรื่องความปลอดภัย

ตรวจสอบมากน้อยแค่ไหน หรือแค่ว่า ผ่าน ๆ ไปก่อน

แล้วค่อยมาทำต่อทีหลังกระนั้นหรือ

ผมไม่ค่อยกังวลเรื่องความปลอดภัยจากโครงสร้างนะครับ เพราะกล้าพูดตรงนี้เลยว่าไม่มีปัญหา

เพราะเท่าที่ทราบ มันอยู่ในช่วงที่เป็นไปได้ เคมีและอื่นๆ

ผมกังวลเรื่องงานระบบมากกว่า ระบบไฟ ปะปา อื่นๆ เพราะเท่าที่ดูส่วนี้ไม่เรียบร้อยเลย

.

หากถามผมว่ารับได้ไหม? ก็คุยตรงๆหากไม่ทราบปัญหาผมก็ไม่ค่อยแฮปปี้นัก

แต่เมื่อประเมินจากเวลา และปัญหาที่เจอ

ผมแปลกใจนะ ปกติการเป็นเจ้าภาค อย่างน้อยเจ้าภาคต้องรู้ตัวก่อน 4-6 ปี แต่เรากลับรู้ใน 2 ปี ผมไม่ทราบปัญหานะ ใครรู้วานบอก

แต่ ผมรู้สึกเหมือนเราต้องรับหน้าที่แทนใครที่อาจจะสละสิทธิ์ไหม? เหมือนเอเชี่ยนเกมส์ที่เรารับหน้าเสื่อแทนในครั้งที่ 6 ตามกำหนดเดิม เกาหลีรับเป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขัน จนกระทั่งปี 2512 ซึ่งเหลือเวลาอีก 1 ปี จะถึงกำหนดการแข่งขัน เกาหลีเจ้าภาพเกิดเปลี่ยนแปลงทางการเมืองเกิดสงครามระหว่างเกาหลีเหนือและเกาหลีใต้ ทำให้ไม่สามารถจะเป็นเจ้าภาพได้จึงขอถอนตัวแต่เพื่อมิให้การแข่งขันครั้งนี้ต้องยกเลิกไป

เราจัดแทน ทำให้เกิดความเกรงใจจากหลายฝ่าย

ผมมองว่าเรากำลังได้รับความเกรงใจในแบบเดียวกันอยู่ เพราะหากคุยตามจริงๆเขาน่าจะถอนก็ไม่ถอน แถมจะมาตรวจรับรองจนนาทีสุดท้ายด้วย

ที่นี้มาว่าถึงตัวที่เห็น ผมยอมรับว่าหยาบและผมให้ความสมบูรณ์ไม่เกิน 80 % ซึ่งถือว่าเหลือเชื่อในสิ่งที่เห็น เพราะเราเริ่มงานช้าแล้ว และไปเจอปัญหาน้ำท่วมและตัดงบมหาศาล ชนิดไม่ถึงครึ่งของงบก่อสร้าง

ผมทราบว่าผู้ว่าไปกินนอนที่นั้นและอยู่เร่งงาน ตอนนี้ก็ยังเร่งทำอยู่

ผมเลยข้ามผ่านเรื่องเปลือกอาคาร เพาะทราบดีว่ามันจะเป็นตัวแรกที่ถูกตัดทิ้งหากมีการตัดงบ ซึ่งทั่วโลกทำกัน มีสนามโอลิมปิคจีนแห่งหนึ่ง ผนัง เป็น LCD ทั้งหลัง เพื่อให้เกิดการเคลื่อนไหว ยกเลิกทิ้งหมด

ผมไม่ขอให้ข้ามผ่านหรืออะไรหรอกนะ เพราะต่างคนต่างมองในสิ่งที่เกิดขึ้น

ผมไม่ทราบว่าหลังจบการแข่งขันจะมีการใส่ผนังหรือเปลือกอาคารไหม? เพราะไม่เห็นสัญญา

แต่ยอมรับนะ ใจผมมองตัดทิ้งไปก็ดี เพราะมันเปลืองและมันใจว่าสนามนี้โอกาสใช่งานใหญ่ๆจากนี้

ยากมาก

ไม่คุ้มหรอกนะที่จะเสียเงินทั้งๆที่ไม่ได้โชว์

Edited by sigree, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:38.

#84 Illusion

Illusion

น้องเก่า

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:29

ในเวลาไม่กี่วันจากที่เห็นแต่โครงเปล่าๆกับนั่งร้าน ถือว่าเร็วมากน่ะครับ ต้องให้กำลังใจกับคนที่ทำงานด้วย

ถ้าผ่านการอนุมัติให้ใช้สนามได้ ตารางการแข่งขันนัดแรกที่จะใช้สนามนี้ จะอยู่วันที่ 14 พ.ย. คงมีเวลาพอเก็บรายละเอียดได้มากกว่านี้

แต่ถ้าไม่ผ่านเรื่องนี้ก็คงเป็นประเด็นให้ถกเถียงกันต่อไปแน่นอน

(ตารางแข่งขัน) http://th.futsalwcti....com/matches-th

#85 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:30

ภายใน

ภายใน

ผมยอมรับได้

ผมไม่ค่อยกังวลเรื่องความปลอดภัยจากโครงสร้างนะครับ เพราะกล้าพูดตรงนี้เลยว่าไม่มีปัญหา

เพราะเท่าที่ทราบ มันอยู่ในช่วงที่เป็นไปได้ เคมีและอื่นๆ

ผมกังวลเรื่องงานระบบมากกว่า ระบบไฟ ปะปา อื่นๆ เพราะเท่าที่ดูส่วนี้ไม่เรียบร้อยเลย

.

หากถามผมว่ารับได้ไหม? ก็คุยตรงๆหากไม่ทราบปัญหาผมก็ไม่ค่อยแฮปปี้นัก

แต่เมื่อประเมินจากเวลา และปัญหาที่เจอ

ผมแปลกใจนะ ปกติการเป็นเจ้าภาค อย่างน้อยเจ้าภาคต้องรู้ตัวก่อน 4-6 ปี แต่เรากลับรู้ใน 2 ปี ผมไม่ทราบปัญหานะ ใครรู้วานบอก

แต่ ผมรู้สึกเหมือนเราต้องรับหน้าที่แทนใครที่อาจจะสละสิทธิ์ไหม? เหมือนเอเชี่ยนเกมส์ที่เรารับหน้าเสื่อแทนในครั้งที่ 6 ตามกำหนดเดิม เกาหลีรับเป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขัน จนกระทั่งปี 2512 ซึ่งเหลือเวลาอีก 1 ปี จะถึงกำหนดการแข่งขัน เกาหลีเจ้าภาพเกิดเปลี่ยนแปลงทางการเมืองเกิดสงครามระหว่างเกาหลีเหนือและเกาหลีใต้ ทำให้ไม่สามารถจะเป็นเจ้าภาพได้จึงขอถอนตัวแต่เพื่อมิให้การแข่งขันครั้งนี้ต้องยกเลิกไป

เราจัดแทน ทำให้เกิดความเกรงใจจากหลายฝ่าย

....

เท่าที่ทราบ เอเชียนเกมส์ที่ไทยเป็นเจ้าภาพบ่อยครั้งที่สุดเพราะเคยเป็นเจ้าภาพแทน

นอกจากครั้งที่ 6 ยังเป็นเจ้าภาพครั้งที่ 8 ด้วย เราเป็นเจ้าภาพแทนปากีสถาน เพราะปัญหาการเมืองและเศรษฐกิจในประเทศเขา

Edited by อู๋ ฮานามิ, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:31.

#86 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:10

เอาภาพ perspective กับ ของจริงมาเทียบกัน ผมว่า ก็ต่างกันแค่ไม่มีเปลือกอาคารเหลืองๆ กับเสารอบๆ แค่นั้น
ซึ่งไอ้เปลือกอาคารเหลืองๆนั่นผมก็ไม่รู้มันทำมาจากอะไรนะครับ แต่คาดว่ามันเป็นแค่เปลือก ที่ทำให้เกิดความสวยงาม อาจมีฟังก์ชั่นบ้างคือการบังแดด
แต่ไม่ได้มีผลอะไรกับการแข่งขัน หรือฟังก์ชั่นภายใน

ถ้าในกรณีที่ว่า ต้องรีบสร้างในเวลาที่จำกัด เพื่อให้แข่งขันได้ ผมจะตัดงานตกแต่งพวกนี้ออกไปก่อน และระดมคนงาน วางแผนการทั้งหมด ให้ฟังก์ชั่นอาคารงานได้จนผ่านการแข่งขันไปก่อน แล้วค่อยกลับมาก่อสร้างอีกครั้งหลังจากแข่งจบ
อะไรที่ทำได้เร็วจบงานง่ายไม่น่าเกลียด จะถูกใส่เข้าไปก่อน อย่างป้าย inkjet ขนาดใหญ่ เพื่อปิดบังส่วนภายนอกอาคาร หรือ ผ้าทั้งหมดตรงราวบันไดและระเบียง ปิดไว้เพราะทาสีไม่ทัน
หลังจากจบการแข่งขันค่อยรื้ออะไรพวกนี้แล้ว ทำงานในส่วน finishing ให้จบครับ

ผมไม่เชื่อว่าเค้าจะส่งงานแบบเสร็จสมบูรณ์แบบนี้หรอกครับ

#87 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:18

http://www.facebook.com/kingdombygon

ถ้าไม่ได้รัฐบาลช่วยก็จะยิ่งเละเทะยิ่งกว่านี้ไปอีก เป็นผลงานที่บัดซบจริงๆ เหมือนเด็กที่ไม่ตั้งใจเรียนมาตลอดแล้วมาทุ่มอ่านหนังสือเอาวันสุดท้ายก่อนสอบ ไม่มีทางสอบได้คะแนนดีๆแน่นอน :(
I've got the moves like Jagger~~~

#88 plunk

plunk

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:21

http://www.facebook.com/kingdombygon

ถ้าไม่ได้รัฐบาลช่วยก็จะยิ่งเละเทะยิ่งกว่านี้ไปอีก เป็นผลงานที่บัดซบจริงๆ เหมือนเด็กที่ไม่ตั้งใจเรียนมาตลอดแล้วมาทุ่มอ่านหนังสือเอาวันสุดท้ายก่อนสอบ ไม่มีทางสอบได้คะแนนดีๆแน่นอน :(

ถ้าไม่ผ่าน ฟีฟ่า รัฐบาล ก็ร่วมโดนด่า ด้วยไหมวะ? ถ้าได้หน้า รีบเสนอเลยนะ

Edited by plunk, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:22.

#89 plunk

plunk

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:22

โพสเสร็จ ไม่ถึงสองนาที หายหัว ตามสันดาน

#90 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:36

อารมณ์ประมาณ รับชอบ แต่ไม่ยอมรับผิด

อะไรดีๆ กูโยนฝ่ายกู

ชั่วๆ ฝ่ายเิมิง ประมาณนั้นเลยแหะ

เพิ่มเติม ผมเห็นคนในเฟซบอกว่า

"พื้นสนามทางอเมริกาแจ้งมาว่าส่งมาถึงเมืองไทยนานแล้ว แต่ติดค้างอยู่แค่ที่การท่าเรือ"

มีมูลความจริงอะไรหรือเปล่าครับ หรือว่าเค้าเม้นเล่นๆ แบบพวกแดง

Edited by nunoi, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:39.

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#91 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:45

พื้นไม้เค้าสั่งซื้อไปนานแล้ว แล้วต้องผลิตอีกเป็นเดือนๆ แล้วมันเสร็จแล้วข่นส่งมาแล้ว 3 ตู้คอนเทนเนอร์ แต่ติดอยู่ที่ประเทศจีน
ไอ้ที่ กทม.ขอร้องไปที่กระทรวงต่างประเทศคือ ไปประสานงานให้เอาของผ่านมาให้ได้ ไม่ใช่เพิ่งจะสั่งซื้อ

#92 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:33

กทม.ทำสนามฟุตซอลเสร็จ แม้แต่วรวีย์ยังงง 555

Surapasst Wattanapaibool ไอ *** เอ๊ย หนัก แผ่น ดิน จริง จริง
Suvisist Kaenkham ไอ้บัง : "เห้ย ***ทำเสร็จเว้ยเห้ย หมาเลยกู"
YClz YCk[/b] รบ ไห้งบช้า 270 กว่าวัน ไครมันจะสร้างทัน โครตเสียหมา ประเทศกู ***เอาเกมการเมืองโง่ๆ มาทำลายประเทศ เบื่อ จิงๆ รบ ชุดนี้
ณัฏฐชัย จรัสดำรงนิตย์ สุขุมพันธ์...นายแน่มาก
ภูริวัจน์ วุฒิพันธุ์โภคิน พื้นสนามทางอเมริกาแจ้งมาว่าส่งมาถึงเมืองไทยนานแล้ว แต่ติดค้างอยู่แค่ที่การท่าเรือ
Jack JA http://sport.sanook....1150550/312728/
ลุ้นระทึก! สนามฟุตซอลโลกผ่านไม่ผ่าน
sport.sanook.com
อัพเดทสนามล่าสุด ก่อนฟีฟ่าประกาศผล ให้ใช้สนาม แบ็งค็อก ฟุตซอล อารีน่า หรือไม่
มินมิน โกวเนี้ยน้อย ณ.ชิวเทียน เสร็จจนได้ นับถือค่ะ
Wipada Dolk ในที่สุดคุณชายก็สร้างสนามเจ้าปัญหานี้เสร็จ ทำเอาหมาขี้เรื้อนหยุดเห่าไปหลายตัวเลยนะคะท่าน เลือกตั้งครั้งหน้าเลือกท่านทั้งครอบครัวค่ะ สู้ๆค่ะ
Mooffy LB คนไทย!! ถ้าตั้งใจทำอะไร ไม่แพ้ชาติใดในโลก
Rachen Pilapak เห็นหน้ามันแล้วเสียอารมณ์ทันที..พองี๊แล้วโผล่หัวมาเอาหน้าอีกตามเคย
LoongEad MaungNon ให้งบล้านเดียว ยังทำเส็ด เซ็งเป็ด
[b]Chaiwan Slobol
พวกที่ขัดขวางกลั่นแกล้งจนจะทำให้ประเทศเสียหาย มันเลวสุดๆ

#93 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:50

อ่านข่าว ทีวีของ EU จะถ่ายทอดสดตลอดการแข่งขัน

#94 redfrog53

redfrog53

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:17

ลุ้นระทึก! สนามฟุตซอลโลกผ่านไม่ผ่าน
"อัพเดทสนามล่าสุด ก่อนฟีฟ่าประกาศผล ให้ใช้สนาม แบ็งค็อก ฟุตซอล อารีน่า หรือไม่"

#95 redfrog53

redfrog53

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:18

#96 redfrog53

redfrog53

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:19

ด้วยงบประมาณ ปี2555 1ล้าน.-บาท ปี2556 0.- บาท ที่ รบ.นกแก้วสนับสนุนเต็มที่ ที่ขันไม่ออก %$#@$#@@@

Edited by redfrog53, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:19.

#97 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:31

รัฐบาลช่วยยังไง ทำไมของยังไม่มาล่ะ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#98 notcomeng

notcomeng

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:29

ตัวอักษรสีแดงนี่มันสันดาืืnของปุ้กลุ้กไม่ใช่เหรอ :lol: :lol: :lol:

#99 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:42

Jagger , your reply is the most 'budsob' ever na ka .

Shame on you!

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#100 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:55

นึกแล้วฟายแดงต้องมามุกนี้
ตอนงานยังไม่เร็จทำท่าจะล่อแล่แม่มก็ออกมาโยนขรี้ให้ผู้ว่า กทม
แต่พองานทำท่าว่าจะเสร็จทันใช้งานก็รีบออกมาเสนอเอาหน้าเชียวนะ
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน