Jump to content

- - - - -

นายกไทยตกหลุมรักโอบาม่า เรื่องฮาระดับโลก

• Please log in to reply
189 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:10

กระดก เข้าไป ซั๊ก กลึ๊บบ...

รับรอง ( เยิ้ม กว่านี้ เย๊อะ )..!!

#52 Gingerbread

Gingerbread

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:12

อ่านจนจบจะรู้ว่าเขาเยาะเย้ยถากถางนายกไทยอย่างแสบทรวงมาก

ไม่รู้ว่าพี่น้องเสื้อแดงจะรู้สึกรู้สมอะไรบ้างไหม ที่นายกเราทำตัวให้เขาดูหมิ่นได้ถึงเพียงนี้

แต่สำหรับเราแล้ว ยุคนี้เป็นยุคที่คนไทยตกต่ำ (โดยเฉพาะหญิงไทยถูกต่างชาติดูหมิ่น) อย่างที่สุด !!!!!!!!!!!!!!!

ถามจริงอ่านออกเหรอนั่น..ฮ่า มั่วปล่าววว
ไหนลองแปลโชว์หน่อย :D :lol:

อ่านไม่ออกจะเอามาโพสต์ได้หรือ ?

ที่ถามนี่ลองภูมิเหรอ แปลให้ได้ถ้าอ่านเองไม่ออกอ่ะนะ

แต่ขอผลัดเป็นพรุ่งนี้ละกัน

ตอนนี้ที่นี่ตีสองกว่าแล้ว ง่วงมาก
For as gold is tried by fire, so a heart must be tried by pain!Adelaide Anne Procter

#53 nopantaman_agian

nopantaman_agian

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:43

ล้อคอินนี้ลุงแคนรึเปล่าเนี่ย ถ้าใช่ก็ไม่น่าเชื่อนะว่าคนที่คลุกคลีกับสื่อมานานกลับเอาประเด็นนี้มาเล่น

อย่าบอกนะว่าลุงไม่รู้จัก weeklyworldnews กับ dailymail ว่าเป็นอย่างไร ผมว่าลุงเล่นประเด็นนี้เนี่ยตกต่ำไปเยอะเลยครับ

อย่าลืมนะว่าการที่ลุงทำอย่างนี้ น่าจะรู้ว่าใครกันแน่ที่ดึงศักดิ์ศรีคนไทยตกต่ำ ระหว่างคนในข่าว กับ คนที่เอาข่าวนี้มาขยาย

อ่านที่เขาโพสต์กันไว้หรือยังล่ะ
ทำไมไม่ด่าตัวต้นเหตุ
เจือกมาว่า คนเขียนกระทู้

ตรรกะเห่ยๆ แบบฟายแดงมาอีกแล้ว

แล้วอ่านที่ผมโพสหรือยังละ ตัวต้นเหตุที่ควรด่า คือแทบลอยด์จานบิน,แทบลอยด์อังกฤษ หรือนายก
ตรรกะเห่ยๆ แบบพวกฝ่ายแค้นไร้หัวสมองมาอีกแล้ว
จากรูปแค่บางรูป ก็เอาจินตนาการน้ำแตกเอง แล้วก็หาว่า นายกทำเสื่อมเสียเกียรติประเทศ

ก็เข้าใจนะว่าเกลียดมากแค้นมาก แต่หาข้อควรตำหนิในการบริหารประเทศไม่เป็นเลยหรือไง
ถึงได้ชอบทำตัวเหมือนเด็กไม่มีหัวคิด เกลียดอะไรก็พาลหาจุดด่าไปหมดอย่างนี

ถ้าคิดได้แค่นี้ คุณก็ไม่ต่างอะไรกับพวกเสื้อแดงที่คุณด่าหรอกครับ

#54 nopantaman_agian

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:50

แก้ไข ซ้ำครับ

Edited by nopantaman_agian, 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:51.

#55 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:54

THAI PRIME MINISTER FALLS IN LOVE WITH OBAMA

By Frank Lake on November 19, 2012

The Prime Minister of Thailand, Yingluck Shinawatra, has fallen madly in love with President Obama.

Headlines, TopStory

0000

http://chaoprayanews...กหลุมรักโอบาม่/

0000

ก้อบมาจาก

http://weeklyworldne...ove-with-obama/

DARK TALL AND HANDSOME ของหล่อน.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#56 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:59

ล้อคอินนี้ลุงแคนรึเปล่าเนี่ย ถ้าใช่ก็ไม่น่าเชื่อนะว่าคนที่คลุกคลีกับสื่อมานานกลับเอาประเด็นนี้มาเล่น

อย่าบอกนะว่าลุงไม่รู้จัก weeklyworldnews กับ dailymail ว่าเป็นอย่างไร ผมว่าลุงเล่นประเด็นนี้เนี่ยตกต่ำไปเยอะเลยครับ

อย่าลืมนะว่าการที่ลุงทำอย่างนี้ น่าจะรู้ว่าใครกันแน่ที่ดึงศักดิ์ศรีคนไทยตกต่ำ ระหว่างคนในข่าว กับ คนที่เอาข่าวนี้มาขยาย

อ่านที่เขาโพสต์กันไว้หรือยังล่ะ

แล้วอ่านที่ผมโพสหรือยังละ ตัวต้นเหตุที่ควรด่า คือแทบลอยด์จานบิน,แทบลอยด์อังกฤษ หรือนายก
ตรรกะเห่ยๆ แบบพวกฝ่ายแค้นไร้หัวสมองมาอีกแล้ว
จากรูปแค่บางรูป ก็เอาจินตนาการน้ำแตกเอง แล้วก็หาว่า นายกทำเสื่อมเสียเกียรติประเทศ

ก็เข้าใจนะว่าเกลียดมากแค้นมาก แต่หาข้อควรตำหนิในการบริหารประเทศไม่เป็นเลยหรือไง
ถึงได้ชอบทำตัวเหมือนเด็กไม่มีหัวคิด เกลียดอะไรก็พาลหาจุดด่าไปหมดอย่างนี

ถ้าคิดได้แค่นี้ คุณก็ไม่ต่างอะไรกับพวกเสื้อแดงที่คุณด่าหรอกครับ

ไม่ได้อ่านกระทู้อื่นๆบ้างหรอ ที่เค้าด่าอิปูเรื่องบริารประเทศกันน่ะ

ส่วนเรื่องรูปเนี่ย มันถ่ายออกมาแล้วอิปูทำหูทำตาน่าเกลียดเองจนฝรั่งมันเอาไปล้อเลียน

กรุก็อายเหมือนกันนะโว้ย

#57 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:18

เออแน่ะ... แทนที่จะว่า คนที่มีพฤติกรรมเสียหายแบบนั้น ดันไปว่าแต่สื่อที่เขาวิจารณ์

ถ้าคุณคิดว่า คุณแคนไท ทำให้ศักดิ์ศรีคนไทยตกต่ำ ก็น่าหัวร่อมาก มีต่างชาติที่ไหนมาอ่านเวบนี้
ไม่ต้องทำหน้าบางแถวนี้ก็ได้ ไม่สมเหตุผล

ภาพที่เขาเอามาลง คุณยังตะแบงอีกหรือ ว่าใครที่เห็นจะไม่ตีความแบบนั้น อย่าลืมว่า ไม่ใช่มีภาพเดียว
หลายภาพที่ลง บวกกับพฤติกรรมที่ผ่านมา ต่อให้เป็นพวกเดียวกันแต่ถ้ามีสามัญสำนึก ย่อมวิเคราะห์ออก

คงไม่ต้องอธิบายอะไรมาก ส่วนคำว่า "ไร้หัวสมอง" น่ะ เอาไว้ให้นายกสุดเลิฟของคุณก็แล้วกัน

ส่วนตรรกะแบบฟายแดงที่ว่า ก็เพราะชอบตะแบงข้างๆ คูๆ ขนาดมีหลักฐานข้อมูล ยังแว้งมาด่าคนอื่นได้อีก ตลกมาก

พฤติกรรมนายกน่ะ ทำให้ผู้หญิงเขาคิดว่าเกิดความเสียหายด้านภาพลักษณ์ โดยเฉพาะคำว่า Massage 20 baht ในเวบข่าวมาเลย์
ดูเม้นท์ของสมาชิก สรท ที่เป็นผู้หญิงก็ได้ ไม่จำเป็นต้องอธิบายให้มากความ

ก่อนจะหาว่า ใครทำตัวเป็นเด็ก อย่างที่คุณด่าผม ลองพินิจภาพและคอมเม้นท์ของแต่ละคนที่อ่านข่าวจากมาเลย์ดูก่อน
ภาพลักษณ์ของผู้นำก็คือ ภาพลักษณ์ของประเทศ

ถ้ายังมีความเห็นเหมือนเดิม ก็จบกัน

ส่วนประเด็นที่ว่า ทำไมไม่วิจารณ์เรื่องบริหารประเทศ
ก็หล่อนของคุณ บริหารหรือเปล่า

แก้ไขคำผิด

Edited by พิฆาตอสูร, 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:26.

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#58 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:38

ถ้าผมจำไม่คิดคำว่า hot ห้ามใช้เป็นทางการกับผู้หญิงเพราะมันมีความหมายที่ไม่ดี

ถ้าผมจำไม่คิดคำว่า hot ห้ามใช้เป็นทางการกับผู้หญิงเพราะมันมีความหมายที่ไม่ดี

ถ้าอย่างนั้นก็ใช้ถูกที่ ถูกบุคคลแล้ว

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#59 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:01

ตัดข้อความออก เพราะแหล่งข่าวไม่น่าเชื่อถือ

Edited by พิฆาตอสูร, 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:04.

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#60 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:03

สมัยหนุ่มๆ บังเอิญโชคดีได้คบหากับสาวจีนที่มาเรียนต่อเมืองไทย

ตอนที่เราอยู่กันสองคน เธอก็บอกผมว่าเธอร้อน ผมเลยเร่งแอร์ให้แรงขึ้น :lol: :lol:

เร่งแอร์..... :P

ผมคงเป็นคนลามกแน่ๆ เพราะในจินตนาการไม่มีเรื่องเกี่ยวกับอุณหภมิเลยซักกะติ๊ด...

เฮ้อ...เราคงแก่แล้วจริงๆ -_-

#61 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:13

she's hot เธอกำลังเป็นที่นิยม นายกหญิงกำลังได้รับความนิยมในประเทศ แปลยังงี้ไหมครับ

ได้ค่ะถ้าภาพประกอบเป็นรูปนายกท่ามกลางประชาชน
แต่ถ้ารูปกำลังส่งตา(ในข่าวเขียนshoot eyes) กันแบบนี้คงต้องใช้คำแปลอีกแบบค่ะ

ยังดีที่สื่อไม่ใช้คำว่า "She's in heat" นะครับไม่งั้นคงแปลได้อย่างเดียว :ph34r:

คนมาเลย์โพสต์ She is horny.

#62 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:21

ต้องมองเป็นผลดีนะครับ เพราะ Yinglust ช่วยโปรโมทการท่องเที่ยวไทย ให้ชายชาวต่างชาติมาเที่ยวพัทยาเยอะขึ้้น

#63 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:28

she's hot เธอกำลังเป็นที่นิยม นายกหญิงกำลังได้รับความนิยมในประเทศ แปลยังงี้ไหมครับ

ได้ค่ะถ้าภาพประกอบเป็นรูปนายกท่ามกลางประชาชน
แต่ถ้ารูปกำลังส่งตา(ในข่าวเขียนshoot eyes) กันแบบนี้คงต้องใช้คำแปลอีกแบบค่ะ

ยังดีที่สื่อไม่ใช้คำว่า "She's in heat" นะครับไม่งั้นคงแปลได้อย่างเดียว :ph34r:

คนมาเลย์โพสต์ She is horny.

แสบมากๆเลยประโยคนี้ :mellow:

ป.ล. คำนี้ผมพิมพ์บ่อย......นึกอะไรไม่ออกก็พิมพ์ HORNY JAPAN ใน GOOGLE ...............................ได้เรื่อง :lol: :lol:

#64 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:37

ต่อไปฝรั่งจะ search ด้วยคำนี้หรือเปล่าฮะ Thai Prime Minister hot sex.

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#65 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:42

มีการทำตาแอ๊บแอ๊ด้วย -_-

#66 bird

bird

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:56

ไม่ต้องคิดไปไกล...เอาแค่

ถ้ามีผู้หญิงสักคน มาแสดงกิริยาลักษณะนี้กับคุณ ๆ ทั้งหลาย
คุณผู้ชายจะคิดว่าอย่างไรหล่ะค่ะ

หรือ...

ถ้ามีใครสักคนที่คุณ ๆ รู้จัก แสดงกิริยาท่าทางแบบนี้
กับชายหนุ่มที่เพิ่งเคยพบกันเพียง 1-2 ครั้ง...คุณจะตำหนิหรือไม่

คุณสมบัติ...สตรีไทย...ควรกระทำหรือไม่...

เห็นกิริยาท่าทางอย่างนี้แล้ว ทำให้นึกถึง ที่ดาวอสขึ้นมา
คำถามของสุภาพสตรีชาวเกาหลี กับคำตอบที่ได้รับ

Edited by bird, 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:57.

#67 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:00

พวกสาวกมันจะรู้สึกอายบ้างไหมเนี่ย

#68 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:02

อ่อยสุดฤทธิ์สุดเดช

#69 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:07

ใครตกหลุมรักใครต้องดูว่าใครมาหาใคร :D :lol: :lol:
ว่าแต่เรื่องแบบนี้ยังกล้าเล่นนะ สงสัยหมดมุข

ไปหาถึงที่ แสดงว่าตกหลุมรัก :lol: :lol: :lol:

เอ้ย.....มันโต้ คคห.กันอย่านี้เหรอ มันเกี่ยวอะไรกันวะเนี่ย
ทำไมเล่นกันง่ายๆจังวะ :D :lol:

ใครตกหลุมรักใครต้องดูว่าใครมาหาใคร

มันเกี่ยวอะไรกันหรอ? :D ง่ายจังวะ

มันเกี่ยวง่ายจังวะ

#70 nokisara

nokisara

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:38

ดูข่าวหล่อนเมื่อกี้

รู้สึกว่าหล่อนจะไม่รู้สึก รู้สาอะไรกับการกระทำของตัวเอง

ว่าหล่อนสร้างความเสื่อมเสียแค่ไหน

เหมือนหล่อนออกจะภูมิใจ ที่หล่อนเป็นข่าวดังไปทั่วโลก

เหมือนเพิ่งไปเจอแฟนมา

#71 คุณหนูจีน่า

คุณหนูจีน่า

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:00

เจอนางโย๊กเอ๋อเหรอแบบนี้ หมดปัญญาทำใจสุดๆ
ถ้าโง่ เซ่อ รั่ว เร่อร่า บ้าบอหรืออะไรก้อตาม มากกว่านี้อีกสิบเท่า
ต่อให้อนาถใจยังไง พอทำใจได้ว่า อดทนหน่อย เดี๋ยวก้อตกวอ จบๆกันไป

แต่เจอเรื่องนี้เข้าไป บอกตรงๆว่าทำใจลำบาก ไม่อยากคิดเลยว่านางอายุปูนนี้ยังไม่รู้จักคิดได้ขนาดนี้
แล้วจะต้องตกเป็นขี้ปากไปอีกกี่ประเทศ กี่วันกัน คิดแล้วเพลียจริงๆ

อยากรู้ ... ที่บ้านอบรมสั่งสอนกันมายังไง :(
ในส่วนของประเทศไทย เราไม่ขออะไรมากไปกว่า "แผ่นดินของเรา" - ท่านทูตวีรชัย พลาศรัย / คำแถลงปิดคดีปราสาทพระวิหาร

#72 Gingerbread

Gingerbread

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:40

อ่านจนจบจะรู้ว่าเขาเยาะเย้ยถากถางนายกไทยอย่างแสบทรวงมาก

ไม่รู้ว่าพี่น้องเสื้อแดงจะรู้สึกรู้สมอะไรบ้างไหม ที่นายกเราทำตัวให้เขาดูหมิ่นได้ถึงเพียงนี้

แต่สำหรับเราแล้ว ยุคนี้เป็นยุคที่คนไทยตกต่ำ (โดยเฉพาะหญิงไทยถูกต่างชาติดูหมิ่น) อย่างที่สุด !!!!!!!!!!!!!!!

ถามจริงอ่านออกเหรอนั่น..ฮ่า มั่วปล่าววว

สงสัยดอนยอคงไม่ต้องการคำแปลแล้ว เพราะเว็บผู้จัดการเล่นข่าวนี้แล้วเรียบร้อย

เอ้า ลองอ่านดู

บล็อกข่าวออนไลน์มะกันสับเละ “ปู”จ้องเผด็จศึก “โอบามา” ขึ้นแท่นสตรีหมายเลขหนึ่ง USแทน “มิเชลล์” ชี้แสดงออก “หวานเกินเพื่อน” Posted Image โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 20 พฤศจิกายน 2555 15:02 น.

Posted Image Posted Image Posted Image เอเจนซีส์/ASTV ผู้จัดการออนไลน์-เคทีย์ วีเวอร์ คอลัมนิสต์สาวแห่งบล็อกข่าวออนไลน์ชื่อดังของสหรัฐฯอย่าง “Gawker”ซึ่งมีฐานอยู่ในมหานครนิวยอร์ก เผยแพร่บทความชิ้นล่าสุดซึ่งมีเนื้อหาระบุว่าน.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรีหญิงวัย 45 ของไทย ได้กลายเป็น“สุภาพสตรีหมายเลขหนึ่งคนใหม่ของสหรัฐฯ” แทนที่นางมิเชลล์ โอบามาไปเรียบร้อยแล้ว

โดยการเปลี่ยนตำแหน่งของน.ส.ยิ่งลักษณ์จากหัวหน้าคณะรัฐบาลของไทย ไปเป็น “สตรีข้างกาย” ของประธานาธิบดีบารัค โอบามาในครั้งนี้เกิดขึ้นภายในระยะเวลาเพียงไม่กี่ชั่วโมง หลังจากผู้นำสหรัฐฯเดินทางมาเยือนประเทศไทยเมื่อวันอาทิตย์ (18) ที่ผ่านมา

คอลัมนิสต์สาวแห่งเว็บ “Gawker” ระบุว่า ประธานาธิบดีโอบามา วัย 51 ปี ซึ่งมีภรรยาเป็นตัวเป็นตนอยู่แล้วกลับแสดงพฤติกรรมที่ไม่ต่างจาก “หนุ่มโสด” ระหว่างช่วงที่ใช้เวลาอยู่ใกล้ชิดกับผู้นำหญิงของไทยขณะเดินทางเยือนไทย เมื่อสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา ซึ่งเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นถือเป็นเรื่องที่สาธารณชนชาวอเมริกัน จำเป็นต้องหยิบยกขึ้นมาถกกัน หลังจากที่ภาพลักษณ์ของผู้นำสหรัฐฯต้องมัวหมองเพราะถูกสื่อต่างประเทศหลาย สำนักรุมวิพากษ์วิจารณ์ถึงความไม่เหมาะสม เช่น เว็บไซต์ “ดรัดจ์ รีพอร์ต” ที่ให้คำอธิบายปรากฏการณ์ส่งตาหวานระหว่าง นายกฯยิ่งลักษณ์ของไทยกับประธานาธิบดีโอบามาโดยใช้คำว่า “Flirtasian” ขณะที่ “เดลี เมล” หนังสือพิมพ์เก่าแก่ของเมืองผู้ดีใช้คำว่า “flirty” หรือการมีพฤติกรรมทำนอง “เล่นรักหว่านสเน่ห์” ระหว่างผู้นำทั้ง 2

บทความชิ้นล่าสุดของบล็อกข่าว “Gawker”ระบุว่า ภาพความสัมพันธ์ของโอบามาและน.ส.ยิ่งลักษณ์ที่ปรากฏผ่านสื่อทั่วโลกนั้น ทำให้ยากเหลือเกินที่จะเชื่อได้ว่า ผู้นำทั้ง 2 เป็นเพียงแค่ “เพื่อนกัน” เท่านั้น ยิ่งไปกว่านั้น ภาพที่ปรากฏสู่สายตาชาวโลกยังทำให้ชาวอเมริกันจำนวนไม่น้อยคิดว่า นายกรัฐมนตรีหญิงของไทยเป็น “สตรีข้างกายแบบลับๆ” ของโอบามา จนทำให้เกิดคำถามตามมาว่า“ใครคือสตรีคนนั้นที่อยู่กับประธานาธิบดีของฉัน?”

ขณะเดียวกันภาพการแสดงออกที่หวานเยิ้มดังกล่าวระหว่างผู้นำสหรัฐฯและไทย ยังถูกเคทีย์ วีเวอร์ คอลัมนิสต์สาว นำมาบรรยายขยายความแบบเจาะลึกออกเป็น 7 ช็อตโดยใช้ถ้อยคำที่รุนแรงเกินรับไหว
Posted Image น.ส.ยิ่งลักษณ์ ส่ง “สายตาเชิญชวน” ประธานาธิบดีโอบามาเพื่อสื่อความในใจว่า “I want to ... you” และบ่งชี้ถึงความตั้งใจที่จะทำให้ผู้นำสหรัฐฯต้องปราชัยและสยบแทบเท้า Posted Image
Posted Image กรอบศีลธรรมจรรยาอันดีงามได้แตกสลายลง เปิดทางสู่การมี “สัมพันธภาพนอกสมรส” Posted Image
Posted Image ฝ่ามือประสาน สะท้านถึงหัวใจ Posted Image
Posted Image จุด “ไฟสวาท” ผ่านแก้วไวน์ อารมณ์รักเตลิดเปิดเปิงเกินห้ามใจ Posted Image
Posted Image คู่รักทรงอิทธิพลคู่ใหม่ที่ “ร้อนแรง” ที่สุดในโลก Posted Image
Posted Image นางฮิลลารี คลินตัน รมต.ต่างประเทศสหรัฐฯเริ่มผิดสังเกตและเข้ามาขัดจังหวะ ก่อนจะเกิดเรื่องไม่ดีไม่งาม Posted Image
Posted Image โอบามาทำตัวเป็นหนุ่มโสดอีกครั้งด้วยจุมพิตสะท้านโลกกับออง ซาน ซูจี โดยหลงลืมทั้งมิเชลล์ โอบามา และยิ่งลักษณ์ ชินวัตรอย่างสนิทใจ

เครดิต - http://www.manager.c...D=9550000141686 Posted Image
For as gold is tried by fire, so a heart must be tried by pain!Adelaide Anne Procter

#73 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:10

Kittima Thara-rattanakul อึ๋ยยยยยย
Toy Chokechai ตอนObama กอดอองซานไม่เห็นอองซานหน้าระรื่นเหมือนนางปูนี่เลย ออกอาการอย่างนี้ใครก็รู้ว่ามันคิดอะไรในใจ
Wongdussadee Rusmintratip สมเป็นพริตตี้รัฐบาล ระริกระรี้กับผู้หลักผู้ใหญ่ดีจริงๆ~
Kimkee Kee เคลิ้มเชียว

Daffodil Narcisse มีภาพเอียงอายด้วยค่ะ

#74 sanskrit_shower

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:22

สมัยหนุ่มๆ บังเอิญโชคดีได้คบหากับสาวจีนที่มาเรียนต่อเมืองไทย

ตอนที่เราอยู่กันสองคน เธอก็บอกผมว่าเธอร้อน ผมเลยเร่งแอร์ให้แรงขึ้น :lol: :lol:

เร่งแอร์..... :P

ผมคงเป็นคนลามกแน่ๆ เพราะในจินตนาการไม่มีเรื่องเกี่ยวกับอุณหภมิเลยซักกะติ๊ด...

เฮ้อ...เราคงแก่แล้วจริงๆ -_-

อืม...หลังจากโพสไปเมื่อวาน เมื่อคืนนี้ผมเลยมานั่งย้อนอดีตว่ามันเกิดอะไรขึ้นบ้างในวันนั้น

ตอนที่น้องเค้าบอกว่าร้อน จริงๆแล้วผมก็บอกไปอีกเหมือนกันว่า me too

จากนั้นผมก็เดินไปกดรีโมท เพื่อเร่งแอร์

#75 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:47

มั่นใจหรือเปล่าครับว่า

เมื่อแปลที่สื่อต่างชาติเขียนออกมาแล้วจะได้ความหมายอย่างที่พวกคุณเข้าใจกัน ? <_<

If u ensure that serithai members not correctly undersdanding about the article.

Pls, translate it in cleary manners to prevent a missunderstanding.

Thanx for yr kindly.

#76 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:58

อย่าได้มีเวทนาค่ะ

ถ้าเราเป็นกลาง เราจะไม่สุข ไม่ทุกข์ ต่อผัสสะ

#77 nopantaman_agian

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:59

คนที่เสียหายที่สุด คือผู้หญิงไทย เพราะผู้นำไม่มีหัวคิด อยากเล่นหูเล่นตาผิดโอกาสและสถานะท่ามกลางนักข่าวนานาชาติ !!!! ทำให้มันแพร่ไปไม่ใช่แค่ในประเทศไทย แต่อีกหลายสิบเวปทั่วโลก คนที่เข้ามา comment นอกจากวิพากษ์วิจารณ์คนทำ(ป้าหื่น)แล้ว ยังเลยเถิดมาถึง "ผู้หญิงไทย" โดยรวม แล้วคุณจะไม่ให้เค้าโมโห ไม่ให้เค้าวิพากษ์วิจารณ์เหรอคะ ป้าหื่นเที่ยวส่งสายตาหวาน แต่คนรับกรรมคือผู้หญิงไทยทั้งประเทศ !!!!!! :angry: :angry:

ถามจริงครับ ไอ้รูปที่มาจากแทบลอยด์อย่างนี้แล้วก็มีบางเว็บเอาไปเล่นต่อ เนี่ย มันเพราะอะไร
มันเป็นอย่างที่คุณพิมพ์มาข้างบน หรือมันเป็นเพราะไอ้เจ้าแทบลอยด์นั้น

แค่จินตนาการน้ำแตกของเจ้าแทบลอยด์นั่นมันเข้ากับจริตและอคติของคุณ คุณก็เลยผสมโรงเข้าไปด่านายกด้วย

น่าเสียดายที่กีฬาสีทำให้คนไทยหลายคนรวมถึงคุณลืมใช้สมองกันหมด เอาแต่ใช้ความเกลียดชังเป็นที่ตั้ง

ถ้าจะด่าว่าทำให้ประเทศเสียหาย ก็รับรู้ไว้เถอะครับว่าคุณก็เป็นหนึ่งในนั้นที่ร่วมทำให้ประเทศเสียหายด้วย

ปล. เผื่อจะไม่เก็ตเนื่องจากสมองคิดไม่ค่อยเป็น ลองยกตัวอย่างจากรูปนี้

http://www.suanboard...=view&kid=65159

ถ้าเกิดมีสื่อนอกเช่นไอ้เจ้าแทบลอยด์จานบินดันไปออกข่าวไม่ค่อยดีประมาณว่านายกไทยทำหน้าตามีความสุขกับการใส่ถุงยางไว้บนศีรษะ
แล้วก็มีพวกเกรียนบางบอร์ดเอารูปนี้ไปลงแล้วเหมารวมว่าชายไทยทุกคนบ้าเซ็กซ์

คำถามคือ คุณจะหาว่านายกทำเสื่่อมเสียชื่อเสียงหรือไม่

ฉันใดก็ฉันนั้นแหละครับ ถ้าหากหัดมองอย่างเป็นกลางซะบ้าง จะรู้ว่าไม่ควรเล่นกับข่าวนี้เลย หรือถ้าจะเล่นก็จะรู้ว่าควรด่าใคร

#78 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:03

I think Lung Can, He talk about The PM that's she is a Rep. of Thai People, esp. Thai Womans.

So she must be practice in Thai Style, Don't look at like a flity gilrs.

Althought, It's report in Taloid but also give a bad image and give a more impact of THAI PEOPLE.

#79 sanskrit_shower

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:05

คนที่เสียหายที่สุด คือผู้หญิงไทย เพราะผู้นำไม่มีหัวคิด อยากเล่นหูเล่นตาผิดโอกาสและสถานะท่ามกลางนักข่าวนานาชาติ !!!! ทำให้มันแพร่ไปไม่ใช่แค่ในประเทศไทย แต่อีกหลายสิบเวปทั่วโลก คนที่เข้ามา comment นอกจากวิพากษ์วิจารณ์คนทำ(ป้าหื่น)แล้ว ยังเลยเถิดมาถึง "ผู้หญิงไทย" โดยรวม แล้วคุณจะไม่ให้เค้าโมโห ไม่ให้เค้าวิพากษ์วิจารณ์เหรอคะ ป้าหื่นเที่ยวส่งสายตาหวาน แต่คนรับกรรมคือผู้หญิงไทยทั้งประเทศ !!!!!! :angry: :angry:

ถามจริงครับ ไอ้รูปที่มาจากแทบลอยด์อย่างนี้แล้วก็มีบางเว็บเอาไปเล่นต่อ เนี่ย มันเพราะอะไร
มันเป็นอย่างที่คุณพิมพ์มาข้างบน หรือมันเป็นเพราะไอ้เจ้าแทบลอยด์นั้น

แค่จินตนาการน้ำแตกของเจ้าแทบลอยด์นั่นมันเข้ากับจริตและอคติของคุณ คุณก็เลยผสมโรงเข้าไปด่านายกด้วย

น่าเสียดายที่กีฬาสีทำให้คนไทยหลายคนรวมถึงคุณลืมใช้สมองกันหมด เอาแต่ใช้ความเกลียดชังเป็นที่ตั้ง

ถ้าจะด่าว่าทำให้ประเทศเสียหาย ก็รับรู้ไว้เถอะครับว่าคุณก็เป็นหนึ่งในนั้นที่ร่วมทำให้ประเทศเสียหายด้วย

ปล. เผื่อจะไม่เก็ตเนื่องจากสมองคิดไม่ค่อยเป็น ลองยกตัวอย่างจากรูปนี้

http://www.suanboard...=view&kid=65159

ถ้าเกิดมีสื่อนอกเช่นไอ้เจ้าแทบลอยด์จานบินดันไปออกข่าวไม่ค่อยดีประมาณว่านายกไทยทำหน้าตามีความสุขกับการใส่ถุงยางไว้บนศีรษะ
แล้วก็มีพวกเกรียนบางบอร์ดเอารูปนี้ไปลงแล้วเหมารวมว่าชายไทยทุกคนบ้าเซ็กซ์

คำถามคือ คุณจะหาว่านายกทำเสื่่อมเสียชื่อเสียงหรือไม่

ฉันใดก็ฉันนั้นแหละครับ ถ้าหากหัดมองอย่างเป็นกลางซะบ้าง จะรู้ว่าไม่ควรเล่นกับข่าวนี้เลย หรือถ้าจะเล่นก็จะรู้ว่าควรด่าใคร

คุณ marrykate เค้าผสมโรงด่านายกตรงไหนหรือครับ

Edited by sanskrit_shower, 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:07.

#80 nopantaman_agian

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:26

I think Lung Can, He talk about The PM that's she is a Rep. of Thai People, esp. Thai Womans.

So she must be practice in Thai Style, Don't look at like a flity gilrs.

Althought, It's report in Taloid but also give a bad image and give a more impact of THAI PEOPLE.

เผอิญผมไม่ค่คอยสันทัดภาษาอังกฤษ เลยขออนุญาติตอบเป็นภาษาไทยนะครับ

คือเท่าที่ลองค้นหาดู ต้นตอข่าวที่มาจากสำนักข่าวหลักน่าจะเป็น dailymail ซึ่งลุงแคนเป็นสื่อก็น่าจะรู้ว่า

ประเด็นข่าวนี้เขาสร้างขึ้นมาเพื่อขาย โดยการเอารูปบางอริยาบทมาประกอบใส่จินตนาการเข้าไป

เพื่อให้ข่าวมันขายได้ ดังจะเห็นได้ว่าสำนักข่าวที่เป็นทางการจะไม่มีที่ไหนเล่นข่าวนี้เลย เพราะมันจินตนาการล้วนๆ

ถามจริงๆ ว่าถ้าคนในรูปไม่ใช่ยิ่งลักษณ์ ไม่มีคำบรรยายชักนำ และมีรูปตั้งแต่ต้นจนจบอยู่ 1000 รูป คุณจะมองว่าอย่างไรละครับ

และอีกประเด็น คือในหลายๆครั้ง ถ้ามีสำนักเต้าข่าวออกข่าวลักษณะแบบนี้ออกมา ส่วนใหญ่ผมเห็นแต่คนจะประนามสำนักข่าวนั้น

แต่เผอิญกรณีนี้ มันเข้ากับจริตคนบอร์ดนี้ เลยแกล้งทำเป็นหลงลืมไปเลยว่าใครกันแน่ที่ทำให้คนไทยเสื่อมเสีย

แล้วก็ใช้ประเด็นนี้อ้างไปด่านายกแทน

ประเด็นลักษณะนี้ผมเคยเข้าไปคอมเมนต์ในหลายกระทู้แล้ว แต่ไม่ค่อยมีคนฟัง(สงสัยคงเพราะคิดว่าผมอยู่คนละฟากกับพวกเขา)

แต่เป็นประเด็นที่น่าห่วงมาก คือ การใช้ภาพนิ่งมาใส่จินตนาการลงไป แล้วก็เอามาด่าเยาะเย้ยถากถางกัน

ถ้ามองในแง่จิตวิทยาแล้ว มันเป็นการค่อยๆ บ่มเพาะเลี้ยงเชื้อความเกลียดชัง และขยายต่อไปเรื่อยๆ

สุดท้ายก็จะได้มวลชนที่ไม่คิดอะไรแล้ว ซึ่งผมว่าตอนนี้มันเกินคำว่าการเมืองไปไกลเลย

#81 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:39

China Daily ก็ออกข่าวด้วย แต่แปลไม่ออก

http://www.chinadail...nt_15941848.htm

#82 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:54

เผอิญผมไม่ค่คอยสันทัดภาษาอังกฤษ เลยขออนุญาติตอบเป็นภาษาไทยนะครับ

คือเท่าที่ลองค้นหาดู ต้นตอข่าวที่มาจากสำนักข่าวหลักน่าจะเป็น dailymail ซึ่งลุงแคนเป็นสื่อก็น่าจะรู้ว่า

ประเด็นข่าวนี้เขาสร้างขึ้นมาเพื่อขาย โดยการเอารูปบางอริยาบทมาประกอบใส่จินตนาการเข้าไป

เพื่อให้ข่าวมันขายได้ ดังจะเห็นได้ว่าสำนักข่าวที่เป็นทางการจะไม่มีที่ไหนเล่นข่าวนี้เลย เพราะมันจินตนาการล้วนๆ

ถามจริงๆ ว่าถ้าคนในรูปไม่ใช่ยิ่งลักษณ์ ไม่มีคำบรรยายชักนำ และมีรูปตั้งแต่ต้นจนจบอยู่ 1000 รูป คุณจะมองว่าอย่างไรละครับ

และอีกประเด็น คือในหลายๆครั้ง ถ้ามีสำนักเต้าข่าวออกข่าวลักษณะแบบนี้ออกมา ส่วนใหญ่ผมเห็นแต่คนจะประนามสำนักข่าวนั้น

แต่เผอิญกรณีนี้ มันเข้ากับจริตคนบอร์ดนี้ เลยแกล้งทำเป็นหลงลืมไปเลยว่าใครกันแน่ที่ทำให้คนไทยเสื่อมเสีย

แล้วก็ใช้ประเด็นนี้อ้างไปด่านายกแทน

ประเด็นลักษณะนี้ผมเคยเข้าไปคอมเมนต์ในหลายกระทู้แล้ว แต่ไม่ค่อยมีคนฟัง(สงสัยคงเพราะคิดว่าผมอยู่คนละฟากกับพวกเขา)

แต่เป็นประเด็นที่น่าห่วงมาก คือ การใช้ภาพนิ่งมาใส่จินตนาการลงไป แล้วก็เอามาด่าเยาะเย้ยถากถางกัน

ถ้ามองในแง่จิตวิทยาแล้ว มันเป็นการค่อยๆ บ่มเพาะเลี้ยงเชื้อความเกลียดชัง และขยายต่อไปเรื่อยๆ

สุดท้ายก็จะได้มวลชนที่ไม่คิดอะไรแล้ว ซึ่งผมว่าตอนนี้มันเกินคำว่าการเมืองไปไกลเลย

ถ้าสงสัย คุยกับลุงแคนได้โดยตรงค่ะ

หากไม่คุย จะไม่เข้าใจกัน ดีมั้ยคะ? :wub:

#83 tifosi

tifosi

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:55

ก็คงคิดว่าเป็นสาวๆแถวๆซอยนานากำลังเรียกแขกอยู่อ่ะดิ หน้าตาก็ให้อยู่

ส่วนไอ้เรื่องบริหารเค้าก็ด่าจนไม่รุ้จะด่ายังไงแล้ว ไม่แหกตาอ่านบ้างหรือไง ไอ้ฟายเอ๊ย

Edited by tifosi, 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:56.

#84 Reds_killer

Reds_killer

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:02

ช่วงนี้มันเดือน12 ไม่ใช่หรอ

#85 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:14

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#86 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:26

อย่าเอาระดับความรู้ของควายแดงเป็นบรรทัดฐานครับ แต่ที่แน่ๆคุณดอนยออ่านไม่ออกชัว เลยต้องมาถาม ตามมาตรฐานควายแดงจริงๆ
โง่แล้วอย่าคิดว่าคนอื่นจะโง่ตามสิครับ อย่าไปบอกใครว่าเป็นคนไทยนะครับ เสียชื่อเสียงประเทศ บอกว่าควายไทยไม่ก็ควายแดงดีกว่า ต่างชาติน่าจะเข้าใจ

#87 เอื้องผึ้งจันทร์ผา

เอื้องผึ้งจันทร์ผา

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:36

ภาพระหว่าง โอบามากับอองซาน ให้ความรู้สึกดูเป็นมิตร จริงใจ รู้สึกถึงมิตรภาพแห่งความเป็นเพื่อน ไม่มีสิ่งอืื่นแอบแฝง
แต่ภาพระหว่าง โอบามากับนายกเรา ดูสายตา กิริยา ท่าทาง แม่ปูแล้ว เหมือนแม่เสือสาวจ้องจะเขมือบโอบามา มันรู้สึกอย่างนั้นจริง ๆ

#88 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:37

เจ๊แก เคยมีอะไรกะนิโกร ตอนไปเรียนโทมั๊ง เลยระริกระรี้ เห็นโอบาม่า เลยเหมือนจะจับมากระเดือกอีกซักที

แรงอะ

#89 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:16

ถ้าคนในรูปไม่ใช่ยิ่งลักษณ์ (หรือใครอื่นที่เป็นเสมือนตัวแทนของประเทศไทย) ไม่มีใครเขาสนใจหรอก อย่างมากเขาก็บอก อีนี่ แรดจังแล้ว แล้วก็ลืมไป

ถ้าไม่มีคำบรรยายชักนำ ก็คงเหมือนเดิม เพราะภาพมันฟ้องออกมาหมดแล้ว ที่สำคัญมันไม่ใช่คำบรรยาย อันนั้นแค่หยิกแกมหยอก แต่ความเห็นของคนอ่านนี่สิ ที่ทำให้หน้าชา ไม่ได้อายแทนยิ่งลักษณ์นะ แต่อายเพราะเขาให้ความเห็นทำนองว่า ขนาดนายกฯ ไทยยังขนาดนี้ ผู้หญิงไทยจะขนาดไหน
If every man did the little he could — what a different world!Evelyn Beatrice Hall

#90 nopantaman_agian

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:21

ถ้าสงสัย คุยกับลุงแคนได้โดยตรงค่ะ

หากไม่คุย จะไม่เข้าใจกัน ดีมั้ยคะ? :wub:

ก็อยากคุยอยู่ครับ คิดถึงแต่ก่อนเถียงกับแกหลายหน สนุกดี แต่แกไม่ตอบมาซักทีเลยไม่รู้ว่าจะคุยต่ออย่างไร :P

#91 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:38

คุณ nopantaman_agian

การที่คุณแก้ตัวให้ "นายกของเรา" ด้วยการอ้างว่าข่าวมาจากแทบลอยด์ไม่น่าเชื่อถือ เอามาเล่นทำไม
ในฐานะที่ผมทำรายการทีวี ต้องคลุกคลีอยู่กับ "ฟุตเทจ" จำนวนมากเพื่อเอามาตัดต่อรายการ
ขอบอกว่า "ถ้าเจ้าตัวไม่มีฟุตเทจมากพอให้เล่นประเด็น ภาพข่าวหรือภาพรายการก็เอามาเป็นประเด็นไม่ได้" ครับ
ในวงการจะรู้ดีว่า "ถ้าคุณไม่แสดงออกมา กล้องก็จับไม่ไ่ด้หรอก" อย่างมากมันก็มีหลงมาแค่รูปเดียว
หรือจำเป็นต้องตัดภาพส่วนที่เกินออก เจาะเอามาเฉพาะจุดที่อยากเล่น

แต่นี่มันไม่ใช่ ภาพมันออกมาเป็นชุด เป็นซีรีส์ แถมหลุดออกมาเรื่อยๆไม่จบสิ้นแบบนี้...

ตอบได้อย่างเดียว "เพราะเจ้าตัวแสดงกิริยาออกมาให้กล้องจับได้เอง" ครับ

ดังนั้น การที่สื่อต่างชาติหลายประเทศพร้อมใจกัน "เล่นประเด็น" นี้ และเราออกมาวิพากษ์วิจารณ์นายก
โทษสื่อ "เต้าข่าว" ไม่ไ่ด้ เพราะเขาไม่ได้เต้า
โทษเราที่ตำหนิวิจารณ์นายกอย่างหนักไมไ่ด้ เพราะ "เจ้าตัวทำขายหน้าเอง"
การที่คุณ nopantaman_agian มาโวยวายใส่สื่อใส่เราแบบนี้ จึงเป็นการโวยวายที่ปลายเหตุ
ต้องแก้ที่ต้นเหตุ คือ คุมประพฤตินายกให้ "หยุดแสดงพฤติกรรมต่ำๆ" ได้แล้ว

นั่นแหละ หยุดที่ต้นเหตุเลย

ถ้าคุณไม่ไปแก้ที่ต้นเหตุ ยังมาโวยวายทำเป็น ผู้ดีเหลือเกิน คุณจะโดนผมด่าแล้วนะ
เตือนไว้ก่อน

ดิทเพิ่ม
มาเพิ่มรูป
obama shame เทียบกอดซูจี VS ปู 3.jpg

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:04.

gladiator 1.jpg

#92 sanskrit_shower

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:46

การที่คุณแก้ตัวให้ "นายกของเรา" ด้วยการอ้างว่าข่าวมาจากแทบลอยด์ไม่น่าเชื่อถือ เอามาเล่นทำไม
ในฐานะที่ผมทำรายการทีวี ต้องคลุกคลีอยู่กับ "ฟุตเทจ" จำนวนมากเพื่อเอามาตัดต่อรายการ
ขอบอกว่า "ถ้าเจ้าตัวไม่มีฟุตเทจมากพอให้เล่นประเด็น ภาพข่าวหรือภาพรายการก็เอามาเป็นประเด็นไม่ได้" ครับ
ในวงการจะรู้ดีว่า "ถ้าคุณไม่แสดงออกมา กล้องก็จับไม่ไ่ด้หรอก" อย่างมากมันก็มีหลงมาแค่รูปเดียว
หรือจำเป็นต้องตัดภาพส่วนที่เกินออก เจาะเอามาเฉพาะจุดที่อยากเล่น

แต่นี่มันไม่ใช่ ภาพมันออกมาเป็นชุด เป็นซีรีส์ แถมหลุดออกมาเรื่อยๆไม่จบสิ้นแบบนี้...

ตอบได้อย่างเดียว "เพราะเจ้าตัวแสดงกิริยาออกมาให้กล้องจับได้เอง" ครับ

ดังนั้น การที่สื่อต่างชาติหลายประเทศพร้อมใจกัน "เล่นประเด็น" นี้ และเราออกมาวิพากษ์วิจารณ์นายก
โทษสื่อ "เต้าข่าว" ไม่ไ่ด้ เพราะเขาไม่ได้เต้า
โทษเราที่ตำหนิวิจารณ์นายกอย่างหนักไมไ่ด้ เพราะ "เจ้าตัวทำขายหน้าเอง"
การที่คุณ nopantaman_agian มาโวยวายใส่สื่อใส่เราแบบนี้ จึงเป็นการโวยวายที่ปลายเหตุ
ต้องแก้ที่ต้นเหตุ คือ คุมประพฤตินายกให้ "หยุดแสดงพฤติกรรมต่ำๆ" ได้แล้ว

ถ้าคุณไม่ไปแก้ที่ต้นเหตุ ยังมาโวยวายทำเป็น ผู้ดีเหลือเกิน คุณจะโดนผมด่าแล้วนะ

คุณผึ้งน้อยทำรายการทีวีหรอครับ วันสองวันมานี่ผมต้องบอกในเสรีไทยเหมือนกันว่าทำงานอะไรบ้าง ไม่งั้นไม่จบ ว่าแต่ว่า

จริงๆแล้วผมก็หน้าตาดี และอยากเข้าวงการนะ -_-

#93 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:03

คุณผึ้งน้อยทำรายการทีวีหรอครับ วันสองวันมานี่ผมต้องบอกในเสรีไทยเหมือนกันว่าทำงานอะไรบ้าง ไม่งั้นไม่จบ ว่าแต่ว่า

จริงๆแล้วผมก็หน้าตาดี และอยากเข้าวงการนะ -_-

ด้วยความที่รักลูน่าซีเหมือนกัน เจร็อคเหมือนกัน ผมสนใจท่านสันสกฤตมาตลอดครับ...
จนกระทั่ง....

น้องไชน่าเกิร์ลเค้าบอกว่า "ร้อน" แล้วเฮียดันไปเร่งแอร์ให้เค้านี่..........!!!!
โอย....
................................จี๊ดดด

face palm-cat.jpg

#94 nopantaman_agian

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:10

เออแน่ะ... แทนที่จะว่า คนที่มีพฤติกรรมเสียหายแบบนั้น ดันไปว่าแต่สื่อที่เขาวิจารณ์

ถ้าคุณคิดว่า คุณแคนไท ทำให้ศักดิ์ศรีคนไทยตกต่ำ ก็น่าหัวร่อมาก มีต่างชาติที่ไหนมาอ่านเวบนี้
ไม่ต้องทำหน้าบางแถวนี้ก็ได้ ไม่สมเหตุผล

ภาพที่เขาเอามาลง คุณยังตะแบงอีกหรือ ว่าใครที่เห็นจะไม่ตีความแบบนั้น อย่าลืมว่า ไม่ใช่มีภาพเดียว
หลายภาพที่ลง บวกกับพฤติกรรมที่ผ่านมา ต่อให้เป็นพวกเดียวกันแต่ถ้ามีสามัญสำนึก ย่อมวิเคราะห์ออก

คงไม่ต้องอธิบายอะไรมาก ส่วนคำว่า "ไร้หัวสมอง" น่ะ เอาไว้ให้นายกสุดเลิฟของคุณก็แล้วกัน

ส่วนตรรกะแบบฟายแดงที่ว่า ก็เพราะชอบตะแบงข้างๆ คูๆ ขนาดมีหลักฐานข้อมูล ยังแว้งมาด่าคนอื่นได้อีก ตลกมาก

พฤติกรรมนายกน่ะ ทำให้ผู้หญิงเขาคิดว่าเกิดความเสียหายด้านภาพลักษณ์ โดยเฉพาะคำว่า Massage 20 baht ในเวบข่าวมาเลย์
ดูเม้นท์ของสมาชิก สรท ที่เป็นผู้หญิงก็ได้ ไม่จำเป็นต้องอธิบายให้มากความ

ก่อนจะหาว่า ใครทำตัวเป็นเด็ก อย่างที่คุณด่าผม ลองพินิจภาพและคอมเม้นท์ของแต่ละคนที่อ่านข่าวจากมาเลย์ดูก่อน
ภาพลักษณ์ของผู้นำก็คือ ภาพลักษณ์ของประเทศ

ถ้ายังมีความเห็นเหมือนเดิม ก็จบกัน

ส่วนประเด็นที่ว่า ทำไมไม่วิจารณ์เรื่องบริหารประเทศ
ก็หล่อนของคุณ บริหารหรือเปล่า

แก้ไขคำผิด

ไม่ต้องเน้นตัวแดงใหญ่ขนาดนั้นหรอกครับ คุณตอบมาอย่างไร ผมก็ตอบกลับแบบนั้นแหละ ถ้าคุณสุภาพมา ผมก็สุภาพกลับ

ถ้าคุณแดกดันมา ผมก็แดกดันกลับ ก็แค่นั้นครับ

คุณเสนอให้ผมพินิจภาพ ผมเสนอให้คุณพินิจคลิปข่าวครับ

คุณลืมตาให้กว้าง มองให้รอบ อ่านให้เยอะ การแคปรูปมาบางรูปบางช่วงจังหวะเวลาหลายสิบนาทีหรือหลายวัน

แล้วเอามาใส่จินตนาการชี้นำเนี่ย มันทำกันมาหลายต่อหลายครั้งแล้ว คุณยังมองไม่ออกอีกเหรอครับ

อย่างยกตัวอย่างฝั่งแดงเคยใช้ก็รุปนายกอภิสิทธิ์คุยโทรศัพท์(จริงๆเหมือนเกาหู) ตอนถ่ายรูปประชุมอาเซียน

รูปนายกยิ่งลักษณ์นั่งบนเครื่องบิน ฯลฯ หรือแม้กระทั่่่งต่างประเทศก็มีเยอะแยะ พวกนี้แหละที่เขาเรียกว่าข่าวใส่ไข่,นั่งเทียน

เผอิญการใส่ไข่หรือนั่งเทียนครั้งนี้มันไปตรงกับต่อมเกลียดของคุณพอดี คุณก็เลยลืมนึกถึงความเป็นจริงไป

ตกลงคุณได้ใช้สามัญสำนึกจริงหรือเปล่า

ปล. ผมไม่ได้รักเทิดทูนยิ่งลักษณ์หรอก เพียงแต่ผมไม่อยากให้คนไทยมัวเมาอยู่กับความเกลียดชังจนลืมนึกถึงเหตุผลไป

แล้วไอ้การใช้ภาพบางภาพแล้วใส่ข้อมูลชี้นำเนี่ย มันเป็นเรื่องสามัญของการทำจิตวิทยามวลชนเลย ผมเลยไม่อยากให้พวกคุณตกเป็นเหยื่อ

ปล.2 ถือโอกาสตอบคคห. ข้างล่างด้วยเลย ส่วนการบริหารผิดพลาด,พูดผิดประจำ ผมก็อ่านครับและก็ไม่ได้แย้ง คุณจะด่าเรื่องพวกนี้เท่าไรก็ได้

แต่ถ้ามีสติพอ ก็ไม่ควรลากเรื่องที่ไม่เกี่ยวข้อง เรื่องที่ไม่เป็นความจริงมา เพราะมันจะให้ผลแค่ความสะใจ ความเกลียดชังที่เพิ่มขึ้น

แต่สติและปัญญากลับหายไปเรื่อยๆ พอจะมองภาพที่ผมจะสื่อออกไหมครับ ถ้ายังมีความเห็นเหมือนเดิม ก็จบกัน

#95 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:26

ปล. ผมไม่ได้รักเทิดทูนยิ่งลักษณ์หรอก เพียงแต่ผมไม่อยากให้คนไทยมัวเมาอยู่กับความเกลียดชังจนลืมนึกถึงเหตุผลไป
แล้วไอ้การใช้ภาพบางภาพแล้วใส่ข้อมูลชี้นำเนี่ย มันเป็นเรื่องสามัญของการทำจิตวิทยามวลชนเลย ผมเลยไม่อยากให้พวกคุณตกเป็นเหยื่อ

สุภาพบุรุษจอมปลอม

#96 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:26

แล้วแทปลอยด์จะเอาภาพมาจากไหนล่ะคะ ถ้าไม่มีนางแบบที่ทำท่าทำทางอย่างนั้นจริงๆ ??

เค้าเอาภาพป้าปูไปทำ photoshop ให้มันออกมาระริกระรี้อย่างนั้นเหรอคะ ??

ถามจริง โอบาม่าพบปะผู้นำหญิง มาเยอะแยะ ยิ้มกับคนโน้น กอดกับคนนี้ มีแทปลอยด์ที่ไหน เอาภาพมาเต้าข่าวได้เหมือนป้านกแก้วมั่ง ??

ไม่มีภาพ ไม่มีข้อมูล ใครก็เต้าข่าวไม่ได้หรอก จริงไม๊ คุณต่างหากที่รับความจริงไม่ได้แล้วมาพาลกับคนที่เค้ารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควรทำบนเวทีโลก
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#97 nopantaman_agian

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:11

:lol:

ดิทเพิ่ม
มาเพิ่มรูป
obama shame เทียบกอดซูจี VS ปู 3.jpg

ดีเลยครับ งั้นคุณลองหาคลิปที่เป็นที่มาของภาพมาสิ (ผมก็กำลังหาอยู่ แต่เน็ตวันนี้ช้า ดูวีดีโอไม่ได้เลย)

แล้วลองดูสิครับว่าฟุตเทจมันมีมากพอ หรือว่ามันเป็นความตั้งใจที่จะตัดบางช่วงมาเล่นเป็นประเด็น

จริงๆ ทำทีวีก็น่าจะรู้ว่า ถ้าเราอยากใส่ความคิดอะไรลงไป เราตัดภาพบางภาพมาชี้นำได้เลย ถึงแม้สารทั้งหมดจะไม่ได้สื่อออกมาแนวนั้น ใช่หรือไม่ครับ

ทีนี้ลองดูที่กรณีนี้ กรุณาไปดูหน่อยได้ไหมครับ ตอนนี้ผมเห็นมีแค่ไม่เกิน 5 ภาพ จากเวลากี่ชั่วโมง สารทั้งหมดจริงๆ แล้วมันสื่อแบบห้าภาพนี้ไหมครับ

ส่วนประเด็นสื่อต่างชาติหลายประเทศเล่นหรือหลุดออกมาเป็นซีรี ตอนนี้นอกจาก source หลักคือ dailymail แล้วผมยังไม่เห็นภาพอื่นหรือจากสื่ออื่นเลยนี่

chinadaily เหมือนจะใช้ข่าวจาก dailymail , weeklyworldnews เอ่อ!! มีทั้งข่าว mutant aliens คุณเรียกเว็บนี้ว่าสื่อเหรอครับ

ส่วนที่เหลือก็เป็นบอร์ดเกือบทั้งนั้น มันกว้างขวางตรงไหนครับ

(อ้อ แต่ในประเทศก็เริ่มเล่นตามกระแสเน็ตสมใจพวกคุณแล้วนี่นา)

ปล. จากยูทูปบางส่วน แต่ยังดูไม่ได้เน็ตช้า และเท่าที่ดูพื้นหลังไม่ใช่ช่วงตามภาพ แต่คุณลองดูสารทั้งหมดสิว่ามันสื่อไปทางที่คุณคิดหรือเปล่า

และลองคิดต่อว่าจากคลิปทั้งตอน ถ้าคุณอยากตัดและสร้างสตอ(เบอ)รี่ แบบที่ dailymail ทำ จะพบว่าทำได้ไม่ยากเลยใช่ไหม

แค่หาช่วงเวลาที่ทั้งคู่หันมาสบตากัน มันหาได้ง่ายอยู่แล้วครับ แต่มันก็เป็นแค่ eye contact ตามปกติที่ทุกคนก็ทำ ไม่ได้สื่อไปทางชู้สาวสักนิดเดียว

ถามกลับคุณบ้าง ตกลงต้นเหตุมันคืออะไร!!! นั่นแหละ หยุดที่ต้นเหตุเลย

ถ้าคุณไม่ไปแก้ที่ต้นเหตุ ยังมาโวยวายทำเป็น ผู้ดีเหลือเกิน คุณจะไม่โดนผมด่าหรอกนะ
เตือนไว้ก่อน :lol:

#98 nopantaman_agian

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:18

พึ่งเห็นพรีวิวของยูทูปในคลิปที่ 2 น่าจะเป็นเหตุการช่วงเวลา 2.45 นาที ถ้าคุณดูช่วงนั้่นทั้งช่วงจะพบว่าเป็นการชนแก้วกันตามปกติ

แต่ถ้าเอาแต่รูปนี้มาแล้วเต้าข่าวซักหน่อย ก็ขายได้อีกรูปเลย

พอจะมีสติขึ้นหรือยังครับ

#99 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:25

เปลือยธาตุแท้ nopantaman_agian เอามาจาก 2 กระทู้ ต่างกรรมต่างวาระ แต่สันดอนเดียวกัน

"โกหก" กระทั่งว่าไม่ได้ชื่นชมอีเม้ย แต่ดูการตอบนะ...
แฉตัวตนหมดเปลือก จน"ปลิ้น"เลยทีเดียว

I will defend you from all the darkness.

#100 nopantaman_agian

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:47

แล้วแทปลอยด์จะเอาภาพมาจากไหนล่ะคะ ถ้าไม่มีนางแบบที่ทำท่าทำทางอย่างนั้นจริงๆ ??

เค้าเอาภาพป้าปูไปทำ photoshop ให้มันออกมาระริกระรี้อย่างนั้นเหรอคะ ??

ถามจริง โอบาม่าพบปะผู้นำหญิง มาเยอะแยะ ยิ้มกับคนโน้น กอดกับคนนี้ มีแทปลอยด์ที่ไหน เอาภาพมาเต้าข่าวได้เหมือนป้านกแก้วมั่ง ??

ไม่มีภาพ ไม่มีข้อมูล ใครก็เต้าข่าวไม่ได้หรอก จริงไม๊ คุณต่างหากที่รับความจริงไม่ได้แล้วมาพาลกับคนที่เค้ารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควรทำบนเวทีโลก

555 คุณถามได้ดี แต่คำตอบก็อยู่ใน dailymail ที่คุณไปอ่านนั่นแหละครับ ลองอ่านแล้วจับใจความที่ dailymail ต้องการสื่อดูสิ

President Obama is practicing a new brand of foreign relations, appearing to flirt with Thailand’s attractive prime minister on his first stop of his three-day tour of Southeast Asia.
The president and Prime Minister Yingluck Shinawatra could be seen laughing together and exchanging playful glances through a state dinner at the Government House in Bangkok on Sunday.
And just hours later, Obama jetted to Myanmar, where he was pictured lavishing affection on Aung San Suu Kyi, the pro-democracy leader who was under house arrest for two decades following her fight for democracy.

Read more: http://www.dailymail...l#ixzz2CquAR7mj

ส่วนเรื่องภาพ ลองไปดูคลิปทั้งหมดสิ อยากหาภาพตอน eye contact เนี่ยหายากมากเลยใช่ไหมครับ แล้วทั้งคลิปมันสื่อไปอย่างที่คุณคิดหรือเปล่าละ

ลองนึกถึงตัวเองหรือคนอื่นๆ ดูสิครับ การพยายามหาภาพจากช่วงสนทนาของคน 2 คน แล้วมาทำอย่างนี้มันหาได้ง่ายมากเลย

ผมรับความจริงได้นะครับ แล้วคุณรับได้รึเปล่าละ 555

แก้ไข ปรับขนาดฟ้่อนต์

Edited by nopantaman_agian, 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:48.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน