Jump to content

กระทู้บริจาคช่วยเหลือค่าเช่าโฮสเสรีไทย

• Please log in to reply
172 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ริวเซย์

ริวเซย์

Site Admin

• Administrators

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:23

อัพเดดยอดเงินบริจาคนะครับ

เมื่อนำเงินค่าเสื้อมารวมกับเงินบริจาคที่เหลือขณะนี้
ทำให้เสรีไทยมียอดเงินอยู่ 12,248.08 บาท

ซึ่งเพียงพอที่จะจ่ายค่า Web Hosting ได้อีกประมาณ 6 เดือน ครับ

คุณริดกุนแจ้งมาว่า บัญชีบริจาคค่าโฮสเสรีไทย จะเปิดได้ในสัปดาห์หน้า

จึงแจ้งมาเพื่อให้สมาชิกทราบครับ
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่ เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวันคือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน

#52 CATCAT

CATCAT

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:34

แก้ไข เจอคำตอบที่ถามแล้ว
เงินคุณ เงินผม เงินของพวกเราทู๊กคนนนน

#53 เนติ อหิงสวน

เนติ อหิงสวน

น้องเก่า

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 00:02

ผมอยู่ ตปท มี PayPal ไหมครับ

C.S.I=Can't   Stand   Idiots

#54 littlerock

littlerock

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 13:16

รอเลขอยู่นะครับ:)

#55 NA-KORN

NA-KORN

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:12

เช่นกันครับ รอเลข บ/ช อยู่

น่าจะบริจาคตามยอดโพสต์นะครับ โพสต์ละบาท (ล้อเล่น แก้เครียด ฮ่าๆๆๆๆ)

#56 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:24

ร่วมด้วยคนครับ

เปิดบัญชีในนาม นิติบุคคลก็ได้ครับ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#57 tonk

tonk

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 10:46

:)

#58 iba

iba

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 08:49

เฝ้ารอ ขอรีบจ่ายก่อนตกงาน

#59 SpeedDeVa

SpeedDeVa

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 12:10

เอาเลขบัญชีมาแสดง แล้วก็ขึ้นหน้าเว็ปไว้เลยว่าตอนนี้มีเงินเท่าไหร่ ต้องจ่ายรายเดือน รายปีเท่าไหร่ ขาด-เหลือเท่าไหร่ login เข้ามาจะได้เห็นกันทุกคน จะได้ไม่ต้องเข้าเนื้อ

#60 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:51

ขอออกเงินไม่ออกหน้า :)
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#61 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 02:08

เช่นกันครับ รอเลข บ/ช อยู่

น่าจะบริจาคตามยอดโพสต์นะครับ โพสต์ละบาท (ล้อเล่น แก้เครียด ฮ่าๆๆๆๆ)

อูย ผมหมดตัวเลยนะนั่น
:P :P :P
gladiator 1.jpg

#62 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:12

รอบัญชีอยู่นะค้าาาา

อย่าให้เลยปีใหม่ละกัน

#63 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:37

ขอเลขบัญชีด้วยครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#64 Majung

Majung

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 03:55

ยังรออยู่เหมือนกันค่ะ ^^
ธมฺมจารี สุขํ เสติ

#65 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:46

อ๋ออออ wm รอให้เรามาแจ้งแล้วจะ pm ให้ อืมมม งั้นผมก็มารอ pm ครับ
อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง

#66 bird

bird

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 10:18

รอเลข รอบที่ 2 แล้วค่ะ... :)

#67 guxkung

guxkung

ผมไม่รู้ ผมแมว

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 18:52

รอเลข ขอหวยกันใหญ่ (อ๊ะ ไม่ใช่สินะ)
ไว้มีเลขบัญชี จะโอนบ้าง มาอาศัยอยู่ ก็ต้องช่วยๆกันสินะครับ

ขรี้ไม่ออก? กรุณานึกถึงยาแก้ท้องผูกตรา ลีถือลูกท้อ

สถาบันกวดวิชาคณิตศาสตร์ชื่อก้องระดับประเทศ แถลงผลคำนวณ 161/2 = 37

#68 คนชายแดน

คนชายแดน

น้องเก่า

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 00:20

รอด้วยคน

#69 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:26

อัพเดดยอดเงินบริจาคนะครับ

เมื่อนำเงินค่าเสื้อมารวมกับเงินบริจาคที่เหลือขณะนี้
ทำให้เสรีไทยมียอดเงินอยู่ 12,248.08 บาท

ซึ่งเพียงพอที่จะจ่ายค่า Web Hosting ได้อีกประมาณ 6 เดือน ครับ

คุณริดกุนแจ้งมาว่า บัญชีบริจาคค่าโฮสเสรีไทย จะเปิดได้ในสัปดาห์หน้า

จึงแจ้งมาเพื่อให้สมาชิกทราบครับ

ฮืมม์..........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#70 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 12:24

1สัปดาห์ของริดกุนมี15วันครับ555
หรืออาจจะมีมากกว่านั้นครับลุงปุ
55555555555555555555555

#71 คนชายแดน

คนชายแดน

น้องเก่า

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:42

คนบางคน สงเคราะห์ตัวเองยังไม่ได้เลย เจ๋อจะมาเสแสร้งอยากสงเคราะห์คนอื่น เอาตัวเองให้รอดก่อนเถิด

บางคน มีทั้งลูก ทั้งผัว ยังกระแดะ เป็นนางสาวอยู่ได้ หน้าไม่มียางอายเลย แถมยังโง่ระห่ำอีกต่างหาก

#72 ปกติทำแต่งาน

ปกติทำแต่งาน

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:18

ว่าเว็บดักดานแล้วยังไงครับ กรุณายกเหตุ หรือตัวอย่างมาให้ดูด้วย กระทู้นี้เป็นการแสดงพลังร่วมกันของผู้ใช้เพื่อให้มีสถานที่แลกเปลี่ยนความคิดเห็นที่แตกต่าง แบบวิญญูชน ถ้าจะกระแนะกระแหน ไปเจอกันหัวข้ออื่นเถอะ ATOM

(null)
ผิดคือผิด แม้ว่าหลายคนจะทำสิ่งนั้นถูกคือถูก แม้ว่าจะไม่มีใครทำสิ่งนั้นศจ. สังเวียน อินทรวิชัย

#73 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 12:47

ยังคงรอเลขบัญชีต่อไป

ปล. หมามันตามเห่าได้ทุกที่แฮะ

#74 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 14:54

ตอนนี้ผมเปิดบัญชี PayPal ไปก่อนแล้วนะครับ อยู่ที่หน้าหลัก
อาทิตย์หน้าจะไปเปิดบัญชีธนาคาร ต้องขอโทษที่ล่าช้าเนื่องจากรอเปิดบัญชีหลักอยู่ครับ
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#75 guxkung

guxkung

ผมไม่รู้ ผมแมว

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 15:13

อยากจะสงเคราะห็ช่วยค่าเช่า host ให้เว็บเสรีไทย(น่าจะเป็นเว็บดักดานไทยมากกว่า..หึหึ)โดยการซื้อเสื้อสักตัว แต่ไม่เอาเสื้อนะครับขอมอบให้คนแก่ชื่อลุงผุถุชนก็แล้วกันครับ ที่ไม่เอาเสื้อก็เพราะ ไม่ชอบลายปัก หรือลายสกรีนนะครับ น่าจะสกรีนตัวโตๆว่า " กูผู้พิชิตสุวรรณภูมิ " หึหึ เลข บ/ช ช้าจัง..นิสัยแมงสาบก็อย่างนี้แหล่ะ...ช้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเหมือนชวน คนไม่มีเมียแต่มีลูก

สรุปนี่ไม่ได้รู้เรื่องอะไรกับเค้าเลยใช่มั้ยเนี่ย สั่งเสื้อมันอีกกระทู้นึง
การศึกษาน่ะเค้าสอนให้ คิดวิเคราะห์แยกแยะ ไม่ใช่จินตนาการกับด่ากราด

ขอความกรุณาอย่าเรียกตัวเองว่าผู้ได้รับการศึกษาเลยครับ
วงการศึกษาเรายังแย่ไม่พออย่างนั้นเหรอครับ ถึงต้องมาอวดความฉลาดน้อยกันขนาดนี้

ตอนนี้ผมเปิดบัญชี PayPal ไปก่อนแล้วนะครับ อยู่ที่หน้าหลัก
อาทิตย์หน้าจะไปเปิดบัญชีธนาคาร ต้องขอโทษที่ล่าช้าเนื่องจากรอเปิดบัญชีหลักอยู่ครับ

แล้วยอด PayPal จะไปรวมกับบัญชีหลักหรือยังไงครับ อ่านแล้วงงๆ
เพื่อความโปร่งใสในยอดบริจาค ถึงจะไม่รู้ชื่อคนบริจาคก็ควรจะเห็นยอดของ PayPal ด้วยนะครับ

ขรี้ไม่ออก? กรุณานึกถึงยาแก้ท้องผูกตรา ลีถือลูกท้อ

สถาบันกวดวิชาคณิตศาสตร์ชื่อก้องระดับประเทศ แถลงผลคำนวณ 161/2 = 37

#76 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 15:36

สรุปสั้นๆ บัญชีธนาคารผมยังไม่ได้เปิด จะไปเปิดอาทิตย์หน้า
ส่วนยอด PayPal ก็จะอยู่ใน PayPal และจะมีรายการที่ตรวจสอบได้ครับ
ถือว่าเป็นช่องทางบริจาค 2 ช่องทาง ซึ่งเป็นเงินบริจาคค่า server เหมือนกัน
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

#77 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:00

อยากจะสงเคราะห็ช่วยค่าเช่า host ให้เว็บเสรีไทย(น่าจะเป็นเว็บดักดานไทยมากกว่า..หึหึ)โดยการซื้อเสื้อสักตัว แต่ไม่เอาเสื้อนะครับขอมอบให้คนแก่ชื่อลุงผุถุชนก็แล้วกันครับ ที่ไม่เอาเสื้อก็เพราะ ไม่ชอบลายปัก หรือลายสกรีนนะครับ น่าจะสกรีนตัวโตๆว่า " กูผู้พิชิตสุวรรณภูมิ " หึหึ เลข บ/ช ช้าจัง..นิสัยแมงสาบก็อย่างนี้แหล่ะ...ช้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเหมือนชวน คนไม่มีเมียแต่มีลูก

คิดจะทำบุญหรือช่วยเหลือผู้อื่นจริงๆ หรือคะเนี่ย

ทำไมจิตใจคุณมันดูอกุศลจัง

คราวต่อไปอย่าทำแบบนี้เลย ถ้าคุณเห็นคนอื่นทำดีแล้วทนไม่ไหว ก็อยู่เงียบๆ เถอะค่ะ เพราะแต่ละอย่างที่คุณทำ มันส่อสันดาน รวมไปถึงความคิดและจิตใจของคุณเป็นอย่างดี

ประเทศจะก้าวหน้าไปได้อย่างไร ถ้าคนในชาติ ยังไม่พัฒนาความคิดเช่นนี้

#78 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:02

สรุปสั้นๆ บัญชีธนาคารผมยังไม่ได้เปิด จะไปเปิดอาทิตย์หน้า
ส่วนยอด PayPal ก็จะอยู่ใน PayPal และจะมีรายการที่ตรวจสอบได้ครับ
ถือว่าเป็นช่องทางบริจาค 2 ช่องทาง ซึ่งเป็นเงินบริจาคค่า server เหมือนกัน

ไม่มีบัตรเครดิต แต่เคยใช้บริการ pay pal มันต้องกรอกรายละเอียดแล้วก็ปริ้นใบนำฝากไปที่แบ็งค์

เอ ถ้าโอนเงินเข้าบัญชีโดยตรงได้มั้ยคะ

ปล สั่งเสื้อไม่ทันแล้วอ่ะ รอคุณริวเซย์มาคอนเฟิร์มอยู่

#79 wewe

wewe

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:36

เอากองไว้ตรงนั้นล่ะ

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#80 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:47

ขำอ่ะ คนที่ไม่รู้ก้ไม่รู้อ่ะนะ

สักจะด่าเพื่ออวดตัวเองแน่

ไม่ต้องมาสงเคราะห์อะไรที่นี่หรอก ทำตัวเป็นกาฝากเหมือนเดิมเถอะ

บอร์ดที่นี่ ทำอะไรก็ชี้แจ้งให้ทราบตรวจสอบกันได้ ถึงจะช้า ก็ไม่มีใครเขาถือสา เพราะว่ามั่นใจว่าโปร่งใส

เงินคนอืนที่บริจาคมา ถึงจะเพื่อเวบ แต่มันก็คือเงินคนอืน จะไปงุบงิบทำแบบเสื้อแดงคงไม่ได้ อ่ะ เพื่อความสบายใจของคนที่สมทบทุน ก็ต้องรอบคอบเคยทำธุรกรรมเกี่ยวกับเงินๆ ทองๆของคนอื่นมั่งป่ะเนียะ

อธิบายไปก็คงไม่เข้าใจอยู่ดี

#81 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:31

มีใครเอาฟางมากองไว้ในนี้เหรอเห็นมีคาวยเข้ามากินด้วย

#82 dukdik

dukdik

น้องใหม่

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:35

อย่าลืมส่งเบอร์บัญชีมานะค่ะ คราวที่แล้วอุดหนุนเสื้อไปสองตัว แต่คราวนี้อยากบริจาคเงินโดยตรงเลยค่ะ

#83 SpeedDeVa

SpeedDeVa

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 10:51

เอาเลขบัญชีมาแสดง แล้วก็ขึ้นหน้าเว็ปไว้เลยว่าตอนนี้มีเงินเท่าไหร่ ต้องจ่ายรายเดือน รายปีเท่าไหร่ ขาด-เหลือเท่าไหร่ login เข้ามาจะได้เห็นกันทุกคน จะได้ไม่ต้องเข้าเนื้อ

ผ่าน Papal ไปแล้ว 500 ง่ายดี

#84 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:55

เรื่องเงิน

ผ่าน Papal ไปแล้ว 500 ง่ายดี

ขอบคุณครับ :D

เรื่องเงิน อยู่ในบัญชีรับจ่าย ดูได้ที่หน้าแรกอยู่แล้ว
http://webboard.seri...6-บัญชีรับจ่าย/

มีทั้งรายการรับจ่าย และการประมาณค่าใช้จ่ายรายปี
ซึ่งผมจะคอยปรับเป็นระยะๆ ครับแต่ว่ายอดรายรับผมขออนุญาต update เป็นก้อนๆ ไป
เพราะตามปรับข้อมูลรายวันไม่ไหวครับ

#85 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:05

ไม่รู้จะเขียนตรงไหน เขียนตรงนี้ละกัน
การบริจาคค่าโฮส รบกวนให้ใช้บัญชีตามนี้ครับ

ธนาคาร UOB สาขาพระราม 9 บัญชีออมทรัพย์
ชื่อบัญชี Pa***** S******** (ขออนุญาตเซนเซอร์ชื่อบัญชี)
หมายเลขบัญชี 107-2-13156-6

ขอโทษที่ทำให้รอนาน
และขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความช่วยเหลือครับ :)

Edited by RiDKuN_user, 24 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:00.

#86 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:32

ไม่รู้จะเขียนตรงไหน เขียนตรงนี้ละกัน
การบริจาคค่าโฮส รบกวนให้ใช้บัญชีตามนี้ครับ

ธนาคาร UOB บัญชีออมทรัพย์
ชื่อบัญชี Pa***** S******** (ขออนุญาตเซนเซอร์ชื่อบัญชี)

และขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความช่วยเหลือครับ :)

ขอสาขาด้วยฮะ

#87 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:28

pm ส่งชื่อกับนามสกุลให้ด้วย เพราะจะโอนทางเคทีบีออนไลน์เจ้าค่ะ :wub:

#88 Apichai

Apichai

ขาประจำ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 13:37

ผ่าน paypal 500 บาท

#89 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 13:51

โอนแล้ว 500 บาทเน้อ

#90 เนติ อหิงสวน

เนติ อหิงสวน

น้องเก่า

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 00:45

Just donated a few minutes ago by paypal
Confirmation number: 6FJ62317PV9133027
amount of 3000 baht

C.S.I=Can't   Stand   Idiots

#91 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 04:49

จดเบอร์บัญชีเรียบร้อยแล้วคร้าบ

พรุ่งนี้ต้องไปธนาคารพอดีเลยครับ ได้เวลาเหมาะ

ปล. ชื่อบัญชีสำคัญน้อยกว่าเลขบัญชี แต่สาขานี่ สำคัญนะครับ ขอด้วย

#92 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 12:50

พรุ่งนี้จะไปโอนครับ เลขบัญชีตามที่แจ้ง 500 ครับ
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#93 ริวเซย์

ริวเซย์

Site Admin

• Administrators

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 14:15

เลขที่บัญชีอยู่ในเนื้อหาของกระทู้แล้วนะครับ

ขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ร่วมสนับสนุนให้เว็บบอร์ดเสรีไทยก้าวต่อไปได้
งานของเสรีไทยที่ต่อต้านระบอบทักษิณยังไม่ลุล่วง เว็บบอร์ดของพวกเรา
ยังจะมีเพื่อรับใช้พี่น้องผู้รักความยุติธรรมต่อไป
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่ เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวันคือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน

#94 คนชายแดน

คนชายแดน

น้องเก่า

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:10

โอนให้แล้วเมื่อ 18.56 น.วันนี้ ทางกรุงไทยออนไลน์ จำนวน 1,505.00 บาท

#95 dukdik

dukdik

น้องใหม่

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:21

พรุ่งนี้เช้าประมาณ ไม่เกิน 8.00 น.จะโอนผ่านธนาคารกรุงเทพ branch BI ไปให้ 1000บาทนะค่ะ
จริงๆเป็นสมาชิกเก่าได้แต่อ่านอย่างเดียว เป็นกำลังใจให้ทุกท่านนะค่ะที่หวังดีต่อประเทศ ยืนหยัดอยู่ข้างความถูกต้องค่ะ

#96 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 03:10

โอนแล้วและขออภัยมากครับ ผมไม่ทราบจริงๆว่าแบงก์หักค่าโอนอัตโนมัติตั้ง 50 บาท!
เหงอะ...แบงก์โหดง่า

#97 dukdik

dukdik

น้องใหม่

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 08:41

โอนไปแล้วนะค่ะ ตอนเช้า7.19 24 ธค. 1000 บาทค่ะ

#98 so what?

so what?

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 12:03

...

...

เมื่อกี้พยายามโอนเงินผ่านเน็ทด้วย scbeasy ระบบถามชื่อเจ้าของบัญชี
ผมกลัวว่าชื่อเจ้าของบัญชีที่ใบ้ให้ไว้ข้างบนสั้นไปครับ ก็เลยลองเติมลงไปให้อีกหน่อยเป็น

ชื่อบัญชี Panthong*** Shina******

ปรากฏว่าระบบปฏิเสธการโอนเงิน :D :D

ผมเลยต้องกลับมาโอนโดยพิมพ์ชื่อแค่ Pa S ปรากฏว่าผ่านฉลุย

สรุปว่าโอนมาให้ได้แล้วนะครับ 5001 บาทถ้วน

#99 tom_ma

tom_ma

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 16:25

มาแจ้งโอนเงินค่ะ วันนี้ 1,000 บาท โอนจาก ไทยพาณิชย์
คำขัวญ กาสรแดง : นางยกข้าใครอย่าแตะ ถ้าแตะ ตายยยย

#100 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:01

...

...

เมื่อกี้พยายามโอนเงินผ่านเน็ทด้วย scbeasy ระบบถามชื่อเจ้าของบัญชี
ผมกลัวว่าชื่อเจ้าของบัญชีที่ใบ้ให้ไว้ข้างบนสั้นไปครับ ก็เลยลองเติมลงไปให้อีกหน่อยเป็น

ชื่อบัญชี Panthong*** Shina******

ปรากฏว่าระบบปฏิเสธการโอนเงิน :D :D

ผมเลยต้องกลับมาโอนโดยพิมพ์ชื่อแค่ Pa S ปรากฏว่าผ่านฉลุย

สรุปว่าโอนมาให้ได้แล้วนะครับ 5001 บาทถ้วน

ต้องใส่ว่า Paretongtarn ครับ :D

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน