Jump to content

กระทู้บริจาคช่วยเหลือค่าเช่าโฮสเสรีไทย

• Please log in to reply
172 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:15

ใครมีน้อยให้น้อย มีมากให้มาก ช่วยๆกันครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#152 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

^^^
^^^
^^^
:o

#153 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:54

^^^
^^^
^^^
:o

อะไรครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#154 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:29

รอเงินเดือนขึ้นก่อนครับ จะโอนเข้าไปช่วย :)

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#155 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:53

ทำดีไม่ต้องอายใคร

#156 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:20

:)
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#157 Pa wowrkwest

Pa wowrkwest

น้องใหม่

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:48

ขอความกระจ่างแก่สมาชิกใหม่ด้วยครับ
1. เลขที่บัญชีที่รับบริจาค
2. ช่วยลงตัวอย่างแบบเสื้อ ราคา และการชำระเงิน ด้วยครับ

#158 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:18

ขอความกระจ่างแก่สมาชิกใหม่ด้วยครับ
1. เลขที่บัญชีที่รับบริจาค
2. ช่วยลงตัวอย่างแบบเสื้อ ราคา และการชำระเงิน ด้วยครับ

เลขที่รับบริจาคอยู่หน้าแรกครับ ส่วนเสื้อนั้นหมดของล็อตนี้แล้วครับ ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#159 intseo9

intseo9

น้องใหม่

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:31

อยากช่วยจังเลยครับ แต่เงินเดือนยังมะออก
สรุป ผลบอลเมื่อคืน นี้ติดตามโปรแกรมฟุตบอลลีกต่างๆได้ที่นี่

#160 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:00

ขอข้อมูลบัญชีรับบริจาคด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ไม่รู้จะเขียนตรงไหน เขียนตรงนี้ละกัน
การบริจาคค่าโฮส รบกวนให้ใช้บัญชีตามนี้ครับ

ธนาคาร UOB บัญชีออมทรัพย์
ชื่อบัญชี Pa***** S******** (ขออนุญาตเซนเซอร์ชื่อบัญชี)
หมายเลขบัญชี 107-2-13156-6

ขอโทษที่ทำให้รอนาน
และขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความช่วยเหลือครับ Posted Image

เห็น UOB แจ้งว่าเนื่องจากธนาคารมีการปรับปรุงระบบจึงเปลี่ยนเลขบัญชีเป็น 807-113-156-4
ไม่ทราบว่าถูกไหมคะ รอคอนเฟริมเพื่อโอนให้อีกทีค่ะ

#161 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:03

ขอข้อมูลบัญชีรับบริจาคด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ไม่รู้จะเขียนตรงไหน เขียนตรงนี้ละกัน
การบริจาคค่าโฮส รบกวนให้ใช้บัญชีตามนี้ครับ

ธนาคาร UOB บัญชีออมทรัพย์
ชื่อบัญชี Pa***** S******** (ขออนุญาตเซนเซอร์ชื่อบัญชี)
หมายเลขบัญชี 107-2-13156-6

ขอโทษที่ทำให้รอนาน
และขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความช่วยเหลือครับ Posted Image

เห็น UOB แจ้งว่าเนื่องจากธนาคารมีการปรับปรุงระบบจึงเปลี่ยนเลขบัญชีเป็น 807-113-156-4
ไม่ทราบว่าถูกไหมคะ รอคอนเฟริมเพื่อโอนให้อีกทีค่ะ

เลิกใช้ UOB แล้วครับ ดูตามหัวกระทู้เลยครับ
http://webboard.seri...เช่/#entry62061
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

#162 karn

karn

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:30

ขอร่วมบริจากด้วย
เป็นจำนวนเงิน 10,000 กีบ
แล้วต้องนำส่งยังไงขอรับ

#163 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:32

ขอร่วมบริจากด้วย
เป็นจำนวนเงิน 10,000 กีบ
แล้วต้องนำส่งยังไงขอรับ

http://webboard.seri...เช่/#entry62061
เงินกีบไม่รับครับ -_-

#164 My Will

My Will

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:01

โอนแล้วนะครับ 1504ครับ

#165 แม่ตันหยง

แม่ตันหยง

น้องใหม่

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:27

เบี้ยน้อย หอยน้อย เดี๋ยวถ้าว่างจะโอนให้น่ะค่ะ

#166 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:38

การบริจาคช่วยเหลือค่าโฮสติ้ง รบกวนให้ฝากหรือโอนเข้าบัญชีตามรายละเอียดนี้ครับ

ธนาคารกสิกรไทย (KBANK)
หมายเลขบัญชี 996-2-04786-3

กราบสวัสดี เพื่อนพี่น้องชาวเสรีไทยเว็บบอร์ดทุกท่านนะครับ

หลังจากอำลาบ้านหลังเก่า ตอนนี้พวกเราก็ได้บ้านหลังใหม่ไฉไลกว่าเดิม
พร้อมคุณภาพเนื่อหาวิชาการ เนื้อหาการเมืองที่คับคั่งเช่นเคย

หลังจากแยกตัวออกมาจากพันทิป ราชดำเนิน เว็บเสรีไทยก็ให้บริการคอ
การเมืองทุกท่านโดยไม่แบ่งแยกว่าจะเป็นกลุ่มไหน ขอเพียงไม่ดูหมิ่น
สถาบันสูงสุด ไม่ทำผิดกฎหมายและกฎเว็บบอร์ด เสรีไทยพร้อมจะต้อนรับ
ทุกท่านอย่างพี่น้อง

การบริการของเสรีไทยเว็บบอร์ดมีมาอย่างต่อเนื่อง พวกเราย้ายบ้านมาแล้ว
หลายหลังเนื่องจากสมาชิกในบ้านที่เพิ่มมากขึ้น พวกเราจึงจำเป็นต้องหา
บ้านที่หลังใหญ่มากขึ้นเพื่อรองรับสมาชิกในบ้านที่นับวันจะมีมากขึ้นไปด้วย
ในวันนี้ พวกเราจึงจำเป็นต้องมีบ้านหลังใหม่ที่ใหญ่กว่าเดิมครับ

หลังจากอารัมภบทมานาน ขอเข้าประเด็นเลยนะครับ

ประเด็นที่ผมในฐานะ Webmaster จะพูดถึงก็คือ ค่าใช้จ่ายในการให้บริการ
เว็บบอร์ด ซึ่งก็คือค่าเช่าโฮส ค่าโดเมนเนมเสรีไทยรวมทั้งค่าใช้จ่ายอื่นๆที่
อาจต้องมีในอนาคต เช่น ค่าซอฟแวร์IP.Board ฯลฯ

จากการดำเนินการเว็บเสรีไทย ขณะนี้ เราเหลือยอดเงินคงเหลือเพียง3,069.04
บาท ซึ่งจะดำเนินการเช่าบอร์ดต่อไปได้อีกประมาณ ๒ เดือน เฉพาะค่าเช่าโฮส
ก็ตกปีละ 19200บาทแล้วครับ

ส่วนเงินกำไรทั้งหมดที่เหลือจากการจำหน่ายเสื้อเสรีไทยนั้น ขณะนี้มีประมาณ 8ถึง
9,000 ซึ่งจากเสียงส่วนใหญ่ในกระทู้เงินที่เหลือค่าเสื้อก็เห็นว่าสมควรจะนำเงิน
นี้มาบริจาคเป็นค่าใช้จ่ายเว็บ ซึ่งผมเห็นด้วยและอนุมัติในส่วนนี้ ค่าใช้จ่ายที่ชัดเจน
จะขอให้คุณริดกุนนำตัวเลขเงินสุทธิมาแปะอีกทีครับ

ในส่วนของเสื้อเสรีไทย ผมจะเปิดให้สั่งซื้อเป็นล็อตที่ ๓ สำหรับผู้ที่ต้องการอุดหนุน
เว็บบอร์ดเสรีไทย ได้ทำบุญยังไม่พอยังได้เสื้อเท่ๆของเสรีไทยไปใส่ด้วยนะครับ
รายละเอียด โปรดติดตามได้ในอาทิตย์นี้ครับ

สำหรับ ท่านใดที่อยากบริจาคเงินเข้าเว็บเสรีไทยโดยตรง ก็สามารถกระทำได้ครับ
สำหรับเลขที่บัญชีจะอัพเดดกันอีกครั้งในกระทู้นี้ ขณะนี้ผมขอให้คุณริดกุนไปเปิด
บัญชีใหม่ขึ้นมาเพื่อรองรับเงินบริจาคในส่วนนี้โดยเฉพาะ

ตอนนี้เอาแค่นี้ก่อนนะครับ สำหรับบัญชีค่าเสื้อจะยังคงใช้บัญชีเดิมนะครับ รายละ
เอียดทั้งหมดจะแจ้งให้ทราบอย่างชัดเจนอีกครั้งภายในสัปดาห์นี้ครับ

เลขที่บัญชีโอนเงินบริจาค ผมขอยกมาแทรกที่นี่เพื่อความสะดวกครับ

คนกวาดขยะ 20/12/2554 21:36 น.

สรุปบ/ช ไหนคะ ยังไงรบกวน pm บอกด้วยค่ะสำหรับเสื้อปีที่แล้วใส่ไม่ได้ ปีนี้ผอมลงเริ่มใส่ได้แล้วว่าแต่ปีนี้จะทำอีกมั้ยคะ ^__^

#167 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:41

การบริจาคช่วยเหลือค่าโฮสติ้ง รบกวนให้ฝากหรือโอนเข้าบัญชีตามรายละเอียดนี้ครับ

ธนาคารกสิกรไทย (KBANK)
หมายเลขบัญชี 996-2-04786-3

กราบสวัสดี เพื่อนพี่น้องชาวเสรีไทยเว็บบอร์ดทุกท่านนะครับ

หลังจากอำลาบ้านหลังเก่า ตอนนี้พวกเราก็ได้บ้านหลังใหม่ไฉไลกว่าเดิม
พร้อมคุณภาพเนื่อหาวิชาการ เนื้อหาการเมืองที่คับคั่งเช่นเคย

หลังจากแยกตัวออกมาจากพันทิป ราชดำเนิน เว็บเสรีไทยก็ให้บริการคอ
การเมืองทุกท่านโดยไม่แบ่งแยกว่าจะเป็นกลุ่มไหน ขอเพียงไม่ดูหมิ่น
สถาบันสูงสุด ไม่ทำผิดกฎหมายและกฎเว็บบอร์ด เสรีไทยพร้อมจะต้อนรับ
ทุกท่านอย่างพี่น้อง

การบริการของเสรีไทยเว็บบอร์ดมีมาอย่างต่อเนื่อง พวกเราย้ายบ้านมาแล้ว
หลายหลังเนื่องจากสมาชิกในบ้านที่เพิ่มมากขึ้น พวกเราจึงจำเป็นต้องหา
บ้านที่หลังใหญ่มากขึ้นเพื่อรองรับสมาชิกในบ้านที่นับวันจะมีมากขึ้นไปด้วย
ในวันนี้ พวกเราจึงจำเป็นต้องมีบ้านหลังใหม่ที่ใหญ่กว่าเดิมครับ

หลังจากอารัมภบทมานาน ขอเข้าประเด็นเลยนะครับ

ประเด็นที่ผมในฐานะ Webmaster จะพูดถึงก็คือ ค่าใช้จ่ายในการให้บริการ
เว็บบอร์ด ซึ่งก็คือค่าเช่าโฮส ค่าโดเมนเนมเสรีไทยรวมทั้งค่าใช้จ่ายอื่นๆที่
อาจต้องมีในอนาคต เช่น ค่าซอฟแวร์IP.Board ฯลฯ

จากการดำเนินการเว็บเสรีไทย ขณะนี้ เราเหลือยอดเงินคงเหลือเพียง3,069.04
บาท ซึ่งจะดำเนินการเช่าบอร์ดต่อไปได้อีกประมาณ ๒ เดือน เฉพาะค่าเช่าโฮส
ก็ตกปีละ 19200บาทแล้วครับ

ส่วนเงินกำไรทั้งหมดที่เหลือจากการจำหน่ายเสื้อเสรีไทยนั้น ขณะนี้มีประมาณ 8ถึง
9,000 ซึ่งจากเสียงส่วนใหญ่ในกระทู้เงินที่เหลือค่าเสื้อก็เห็นว่าสมควรจะนำเงิน
นี้มาบริจาคเป็นค่าใช้จ่ายเว็บ ซึ่งผมเห็นด้วยและอนุมัติในส่วนนี้ ค่าใช้จ่ายที่ชัดเจน
จะขอให้คุณริดกุนนำตัวเลขเงินสุทธิมาแปะอีกทีครับ

ในส่วนของเสื้อเสรีไทย ผมจะเปิดให้สั่งซื้อเป็นล็อตที่ ๓ สำหรับผู้ที่ต้องการอุดหนุน
เว็บบอร์ดเสรีไทย ได้ทำบุญยังไม่พอยังได้เสื้อเท่ๆของเสรีไทยไปใส่ด้วยนะครับ
รายละเอียด โปรดติดตามได้ในอาทิตย์นี้ครับ

สำหรับ ท่านใดที่อยากบริจาคเงินเข้าเว็บเสรีไทยโดยตรง ก็สามารถกระทำได้ครับ
สำหรับเลขที่บัญชีจะอัพเดดกันอีกครั้งในกระทู้นี้ ขณะนี้ผมขอให้คุณริดกุนไปเปิด
บัญชีใหม่ขึ้นมาเพื่อรองรับเงินบริจาคในส่วนนี้โดยเฉพาะ

ตอนนี้เอาแค่นี้ก่อนนะครับ สำหรับบัญชีค่าเสื้อจะยังคงใช้บัญชีเดิมนะครับ รายละ
เอียดทั้งหมดจะแจ้งให้ทราบอย่างชัดเจนอีกครั้งภายในสัปดาห์นี้ครับ

เลขที่บัญชีโอนเงินบริจาค ผมขอยกมาแทรกที่นี่เพื่อความสะดวกครับ

คนกวาดขยะ 20/12/2554 21:36 น.

สรุปบ/ช ไหนคะ ยังไงรบกวน pm บอกด้วยค่ะสำหรับเสื้อปีที่แล้วใส่ไม่ได้ ปีนี้ผอมลงเริ่มใส่ได้แล้วว่าแต่ปีนี้จะทำอีกมั้ยคะ ^__^

ตามที่สีเขียวๆ ข้างบนเลยครับ :)

#168 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:24

ไปโอนเงินบริจาคค่าเช่าโฮสมาเมื่อกี้
ไม่รู้เข้าหรือเปล่า หรือโอนผิดมั้ย
ถ้าไงช่วยตรวจสอบและแจ้งด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#169 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:43

ว่าแต่ปีนี้ไม่ทำเสื้อหรือฮะ????

ถ้าพรุ่งนี้มีเวลาจะโอนให้นะฮะ แล้วจะมาอัพเดทอีกครั้ง

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#170 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:33

ทำดีไม่ต้องอายใคร

ทำเป็นลายเซ็นต์ ยิ่งไม่ต้องอาย มันน่าภูมิใจซะจริงๆ

#171 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:58

ผมถึงคิวไปแบงก์สัปดาห์หน้า  

ถ้าโอนแล้วจะมาแปะในคห.นี้นะครับ

edit

ได้โอนแล้ว ผ่านตู้ฝากเงินสดของ kbank วันนี้นะครับ  14 Jan 2013

1000 บาทครับ ช่วงบ่ายโมงนะถ้าจำไม่ผิด

edit เพิ่ม

ได้รับแล้วใช่ไหมครับ?

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:04.

gladiator 1.jpg

#172 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:06

ต้องรอกลับเมืองไทยก่อนนะคะ จะโอนทางเน็ตก็ไม่ได้ เพราะต้องรอรับ Code OTP ด้วยเบอร์มือถือที่แจ้งไว้กับธนาคาร แต่ไม่ได้เอามือถือเบอร์นั้นมาใช้ที่นี่ค่ะ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#173 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:10

ผมถึงคิวไปแบงก์สัปดาห์หน้า  

ถ้าโอนแล้วจะมาแปะในคห.นี้นะครับ

edit

ได้โอนแล้ว ผ่านตู้ฝากเงินสดของ kbank วันนี้นะครับ  14 Jan 2013

1000 บาทครับ ช่วงบ่ายโมงนะถ้าจำไม่ผิด

edit เพิ่ม

ได้รับแล้วใช่ไหมครับ?

ได้รับแล้วครับ พอดีถ้าแก้ข้อความเฉยๆ มันจะไม่ขึ้นใน notification ครับผมเลยไม่เห็น sleep.png

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน