Jump to content

- - - - -

ขอเรียกร้องเอากระทู้สลิปเงินเดือน ใจดี20 คืนมา

• This topic is locked กระทู้ถูกใส่กุญแจ
304 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 silance mobius

silance mobius

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:56

อ่ะ เอามาให้อ่านแก้โง่
http://www.gotoknow.org/posts/416458?

Edited by silance mobius, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:56.

Şįłäŋçé Möbiüş ® (愛しているよ!)™บางสิ่งบางอย่าง"ไม่สามารถมองเห็นได้ด้วยตา แต่มองเห็นได้ด้วยใจ"

#102 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:56

http://board.postjung.com/550133.html

โรคจิต ประเภทเรียกร้องความสนใจ

คือ อาการของคนขาดความอบอุ่น โหยหาอยู่เป็นพักๆ
เช่น อ้อนพ่อ อ้อนแม่ อ้อนแฟน ถึงแม้ว่าเรื่องบางเรื่อง จะไม่ค่อยน่าให้อ้อนก็ยังจะอุตส่าห์คิดออกมาได้
เป็นอาการของคนที่ต้องการให้คนอื่นมาสนใจ ให้ความสำคัญ เช่น แค่อยากโชว์ผลงานชิ้นโบว์แดงให้เป็นที่ประจักษ์
ถึงแม้ว่าคนอื่นเค้าก็ไม่ค่อยอยากจะรับรู้ซักเท่าไหร่

บางคนมีอาการอยากเด่น อยากให้ทุกสายตามาจับจ้อง เช่น อยากให้รู้ว่าตัวเองสำคัญ ทุกคนจะต้องชื่นชมในตัวชั้น
บางคนชอบแอบซุ่มในมุมมืด และทำให้คนอื่นเดือดร้อน โมโห ฉุนเฉียว ก่นด่า แล้วเค้าเกิดความสนุกคึกคะนอง
แอบยิ้มอยุ่ในใจว่าทำให้คนอื่นเดือดร้อนได้โดยไม่มีใครทำอะไรได้ โดยเค้าคิดว่านี่คือความสุข แต่แท้ที่จริงลึกๆ
ในใจเค้าแล้ว ไม่ได้มีความสุขอย่างที่เค้าคิดเลย แต่เต็มไปด้วยความอิจฉาและร้อนรุ่มในใจตลอดเวลา
ถ้าหากเค้าไม่แก้ไข เค้าจะไม่พบความสุขที่แท้จริง บุคคลประเภทนี้ถ้าไปดูประวัติย้อนหลังของเค้าแล้ว
จะรู้ว่าชีวิตเค้าน่าสงสาร จะเกิดในครอบครัวที่แตกแยก ไม่เป็นที่ต้องการของคนในครอบครัว ไม่จริงใจกับใคร
เป็นคนขี้อิจฉา มักจะไม่ค่อยมีเพื่อนสนิท

วิธีพูดคุยกับคนโรคจิตประเภทนี้

-- ถ้าหากเค้าแสดงอาการเรียกร้องความสนใจแบบไม่เหมาะสม ไม่ถูกต้อง ก่อให้เกิดความเสียหาย
หรืออาการที่คนในกลุ่มไม่พึงประสงค์ให้เค้าแสดงออกมา ก็ไม่ควรให้ความสนใจ ไม่ตอบโต้ ทำเสมือนว่าไม่พบ ไม่เห็น ไม่ได้ยิน
ให้มันผ่านไปเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น เพราะถ้าหากตอบโต้เท่ากับเป็นการส่งเสริมให้เค้ารู้สึกสะใจ สนุกสนานที่มีคนสนใจเค้า
ถึงแม้จะด่าว่าด้วยถ้อยคำรุนแรง เค้ายิ่งรู้สึกสะใจมากขึ้น
-- ถ้าหากเค้าแสดงออก หรือเรียกร้องในทางที่เหมาะสม ไม่เสียหาย ก็ควรยกย่อง ชมเชยเค้าให้ความสำคัญกับเค้า
เค้าก็จะค่อยปรับพฤติการณ์เค้าเอง เพราะที่อดีตผ่านมา เค้าขาดความอบอุ่น ขาดคนสนใจ ไม่มีใครสอนเค้ามา
เค้าจึงเป็นผู้ป่วยทางอารมณ์ ที่เราควรให้เค้าปรับพฤติกรรม

**** อ่านกระทุ้นี้แล้ว มีผู้ที่มีอาการดังกล่าวปะปนอยู่ ผู้ที่รู้ตัวว่ามีอาการดังกล่าวควรจะไปพบจิตแพทย์ เพื่อจะได้พบความสุขที่แท้จริง และไม่เป็นที่รังเกียจของคนอื่นนะ ****

(( อุทิศส่วนกุศล สำหรับคนที่ชอบไล่ด่า คนนู่น คนนี้ ต้องการคนมาสนใจ
รู้ทั้งรู้ว่า ตั้งกระทู้แบบนั้นจะโดนด่า ก้อยังจะตั้งให้คนมาว่า
เพราะในชีวิตจริงเขาไม่มีใครสนใจ เลยต้องมาเรียกร้องในสังคมออนไลน์
หรือในชีวิตจิง ไม่กล้าเลย มา เก่ง บนหน้าจอคอม ...

คิดว่าหลายคนคงทราบ ว่าเป็นใครกันบ้างนะคะ ))

:D :D

อาจสันนิษฐานได้ว่า มีอยู่ 1-2 ตัวกำลังเป็น โรคจิต ประเภทเรียกร้องความสนใจแล้วล่ะ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#103 หลานคนสร้างชาติ

หลานคนสร้างชาติ

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:58

เพิ่งรู้ว่า MOD เสรีไทย มีค่าแค่ 1,000 บาท ค่าตัวถูกกว่าผู้ชายขายน้ำ หรือ ผู้หญิงขายตัวซะอีกนะเนี่ย ฮ่าๆๆ

ผมว่า MOD มีเหตุผลของเขานะครับ รอฟังคำชี้แจงก็ได้
ไม่ใช่ตู่เอา ว่ารับเงิน 1000 บาท

ส่วน

ค่าตัวถูกกว่าผู้ชายขายน้ำ
รู้ดีจริง เคยซื้อ หรือขายครับ

โง่ขนาดไม่รู้จักอากู๋เหรอ?

ไม่รู้ เรื่อง วงการ นี้ครับ
อันของสูงแม้ปองต้องจิต ถ้าไม่คิดปีนป่ายจะได้หรือ ไม่ใช่ของตลาดที่อาจซื้อ ฤๅแย่งยื้อถือได้โดยไม่ยอม

#104 silance mobius

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:59

ถ้าเอ็งโง่ขนาดไม่รู้จักอากู๋

ก็ไม่ต้องเสร่อมาเล่นบอร์ด

ควาย!!!
Şįłäŋçé Möbiüş ® (愛しているよ!)™บางสิ่งบางอย่าง"ไม่สามารถมองเห็นได้ด้วยตา แต่มองเห็นได้ด้วยใจ"

#105 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:00

เรื่องเก่าๆ ที่ผ่านมาเเล้ว ก็ให้ผ่านไปเถอะจ่ะ :) :) :)

ให้โอกาส พี่ใจดี ในการกลับตัวกลับใจเถอะน๊ะจ๊ะ

พยายามอย่านึกถึงเลยนะ

แล้วคุณหล่ะ หรือว่าจะเป็นรายต่อไป :lol:

มาร่วมลงชื่อเอากระทู้ตำนานกลับมาคับ ^_^

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#106 หลานคนสร้างชาติ

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:00

ถ้าเอ็งโง่ขนาดไม่รู้จักอากู๋

ก็ไม่ต้องเสร่อมาเล่นบอร์ด

ควาย!!!

ถ้ารู้ตอบหน่อยซิครับ พ่อเสือ ใบ สั้น
อันของสูงแม้ปองต้องจิต ถ้าไม่คิดปีนป่ายจะได้หรือ ไม่ใช่ของตลาดที่อาจซื้อ ฤๅแย่งยื้อถือได้โดยไม่ยอม

#107 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:01

สะเหล่อ = เขียนอย่างนี้ถูก

เสร่อ = เขียนอย่างนี้ผิด

:) :) :)

#108 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:02

ร่วมด้วย รอการชี้แจง

#109 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:04

ขอบคุณที่ใจดีลบซิเนเจอร์ห่วยๆนี้ออกไปซะได้
การสัญญาว่า ถ้าทำโน้นนี้แล้วจะให้ 1000 ถือว่าเป็น "สินบน" (bribe)

ส่วนถ้าผู้ใดทำไรให้ แล้วเราตกรางวัลให้เค้า 1000 (โดยไม่ได้สัญญาไว้ก่อน) อย่างนี้เรียกว่า "เสริมกำลังใจ" (reinforcement)

ใจดีเขียนเหมือนให้สินบนม็อด ทำให้ม็อดลำบากใจ และลากเรื่องเข้าลึกยิ่งขึ้น เสียหายไปมากมายยิ่งขึ้นอีก

ขอให้ใจดี คิด ก่อนทำไรเลวร้ายไปกว่านี้นะคะ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#110 silance mobius

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:07

เอาเห๊อะ ใครจะว่าอย่างไรก็แล้วแต่

แต่ที่แน่ๆ MOD ขายตัวว่ะ

ฮ่าๆๆ เพื่อเงิน 1,000 เดียวด้วย

#111 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:10

คุ้มไหมเนี่ย อุ้มกระทู้ใจดี แต่เรื่องสวิงกลับไปที่ตัวMOD

#112 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:10

เรื่องเก่าๆ ที่ผ่านมาเเล้ว ก็ให้ผ่านไปเถอะจ่ะ :) :) :)

ให้โอกาส พี่ใจดี ในการกลับตัวกลับใจเถอะน๊ะจ๊ะ

พยายามอย่านึกถึงเลยนะ

แล้วคุณหล่ะ หรือว่าจะเป็นรายต่อไป :lol:

มาร่วมลงชื่อเอากระทู้ตำนานกลับมาคับ ^_^

ตำนาน!!!??? :o คืออะไร? จินนี่ไม่รู้จัก :mellow:

รู้จักเเต่... ตำปู ใส่ ปลาช่อน เเกล้ม เบียร์ กิน ตอน ทำภารกิจลับยามดึก จ่ะ เเผล่บๆ :rolleyes: :rolleyes:

#113 silance mobius

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:11

คุ้มไหมเนี่ย อุ้มกระทู้ใจดี แต่เรื่องสวิงกลับไปที่ตัวMOD

MOD เค้าอาจจะเป็นพวกมาโซก็ได้ 555+

#114 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:16

MOD เค้าอาจจะเป็นพวกมาโซก็ได้ 555+

mod ไม่เป็นประชาธิปไตย ประชาธิปไตยคือเสียงส่วนใหญ่เท่านั้น :angry:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#115 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:16

ก็ได้เห็นธาตุแท้ของพรรคพวกเสื้อแดงในนี้หลายคนนะ

ตอนกระทู้ My Slip ยังอยู่ ... ไม่มีเสื้อแดงคนไหนให้กำลังใจหรืออยากจะเสวนากับ jaidee20/คนกลับใจ ซักตัว <_<

พอกระทู้หาย ... เสนอหน้ามากันเพียบ ... เหมือนพ่อแม้วไม่มีผิด

มีผลประโยชน์ก็เสนอหน้าให้กำลังใจ ... พอเสียผลประโยชน์ก็ I Don't Know Them ... นี่แหละธาตุแท้ของเสื้อแดง
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#116 Mr.boon

Mr.boon

น้องใหม่

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:20

ขอลงชื่อด้วยคนครับ ผมไม่เชื่อหรอกนะกะอีแค่เงินพันเดียวจะซื้อศักดิ์ศรี ความรู้ผิดชอบชั่วดีของ MOD ในเวปเสรีไทยนี้ได้ ก็ขอรบกวนให้มาชี้แจงแถลงไขด้วยเหตุด้วยผลละกันครับ
ขอขอบคุณ

#117 silance mobius

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:22

mod ไม่เป็นประชาธิปไตย ประชาธิปไตยคือเสียงส่วนใหญ่เท่านั้น :angry:

ใครบอก ประชาธิปไตย คือ ความเห็นของ MOD เป็นที่สิ้นสุด ไม่ว่าสมาชิกส่วนใหญ่จะว่าไงก็ไม่สำคัญ
MOD สำคัญที่สุด เพราะ MOD มีสิทธิ์วีโต้

"อำนาจอธิปไตยใน Board นี้อยู่ที่ปลายนิ้วของ MOD"

ปล.ไม่รู้ว่าคุณริดกุล รู้เห็นเป็นใจ ด้วยหรือเปล่า?

#118 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:23

เชื่อว่า MOD คงมีเหตุผลบางอย่าง
แต่ปล่อยให้สมาชิกสงสัยนานวัน คงไม่ดีนะครับ
อย่าปล่อยให้เป็นที่กังขาของสมาชิกไปเลยครับ

ด้วยความเคารพ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#119 silance mobius

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:23

ขอลงชื่อด้วยคนครับ ผมไม่เชื่อหรอกนะกะอีแค่เงินพันเดียวจะซื้อศักดิ์ศรี ความรู้ผิดชอบชั่วดีของ MOD ในเวปเสรีไทยนี้ได้ ก็ขอรบกวนให้มาชี้แจงแถลงไขด้วยเหตุด้วยผลละกันครับ
ขอขอบคุณ

อาจจะแค่ 500 บาท ก็ได้ ใครจะรู้?

หรืออาจจะชวนกันไปกินถั่ว ก็ได้ ใครจะรู้?

ไม่ได้เป็นพยาธิในท้อง MOD นิ

#120 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ใครบอก ประชาธิปไตย คือ ความเห็นของ MOD เป็นที่สิ้นสุด ไม่ว่าสมาชิกส่วนใหญ่จะว่าไงก็ไม่สำคัญ
MOD สำคัญที่สุด เพราะ MOD มีสิทธิ์วีโต้

"อำนาจอธิปไตยใน Board นี้อยู่ที่ปลายนิ้วของ MOD"

ปล.ไม่รู้ว่าคุณริดกุล รู้เห็นเป็นใจ ด้วยหรือเปล่า?

งั้นต้องแก้รัฐธรรมนูญ!!!! :angry:

#121 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:25

ลงชื่อด้วยอีกคนครับ...และก็ขอประณามความริยำของคนกลับใจครับ

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#122 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:26

อย่าเพิ่ง ต่อ ว่า ท่านผู้ดูเเลเว็บ เลยจ่ะ

รอความจริงกระจ่าง ชัด ก่อน ดีไหมจ๊ะ? :)

#123 silance mobius

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:28

งั้นต้องแก้รัฐธรรมนูญ!!!! :angry:

แก้ว่า
  • การตัดสินใจของ MOD เป็นที่สิ้นสุด
  • หากมีข้อสงสัยในการตัดสินใดๆ ของ MOD ให้ย้อนกลับไปอ่านข้อ 1

#124 silance mobius

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:29

อย่าเพิ่ง ต่อ ว่า ท่านผู้ดูเเลเว็บ เลยจ่ะ

รอความจริงกระจ่าง ชัด ก่อน ดีไหมจ๊ะ? :)

คนที่ลบกระทู้ได้ใน Board นี้มีแค่ 2 คน
  • MOD
  • คุณริดกุล

#125 สีนวล...สีนิล

สีนวล...สีนิล

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:30

เพราะรัฐธรรมมูญฉบับนี้มันมาจากการรัฐประหาร มาจากการปฏิวัติ

มันสองมาตราฐาน

#126 หลานคนสร้างชาติ

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:30

ก็ได้เห็นธาตุแท้ของพรรคพวกเสื้อแดงในนี้หลายคนนะ

ตอนกระทู้ My Slip ยังอยู่ ... ไม่มีเสื้อแดงคนไหนให้กำลังใจหรืออยากจะเสวนากับ jaidee20/คนกลับใจ ซักตัว <_<

พอกระทู้หาย ... เสนอหน้ามากันเพียบ ... เหมือนพ่อแม้วไม่มีผิด

มีผลประโยชน์ก็เสนอหน้าให้กำลังใจ ... พอเสียผลประโยชน์ก็ I Don't Know Them ... นี่แหละธาตุแท้ของเสื้อแดง

ผมพูดถึงพี่เขาบ่อยออก ไม่หายหน้าครับ

#127 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

เราคงเป็นตัวปัญหาจริงๆ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#128 หลานคนสร้างชาติ

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:31

ไม่ครับ เป็นกำลังใจให้

#129 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:31

เรื่องราวบานปลายเป็นมูมเมอแรงไปหา MOD แล้ววุ้ย :o

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#130 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:32

เอ้า ใครเก็บถุงขนมไปจนทำให้กระทู้ในตำนานหายไป ออกมารับสารภาพซะโดยดี :lol:

Edited by zutto, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:34.

#131 silance mobius

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:33

เรื่องนี้ได้ลง Drama อีกแน่ๆ

แต่คราวนี้เปลี่ยนตัวเอกจาก ใจดี20 เป็น MOD เหอๆๆๆ

#132 silance mobius

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:33

พันเดียว

#133 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:35

มีคนรัก ย่อม มีคนเกลียดเเต่...

ยู้ อาร์ น๊อต อโล๊นนนนน :) :) :)

#134 silance mobius

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:35

ผิดแล้วขอโทษจะไม่ว่า แต่ผิดแล้วแถเนี่ย ต้องเอาให้ตาย!!!

#135 สีนวล...สีนิล

ขาประจำ

ถ้าการรอ เป็นการรอที่รู้แน่นอนและชัดเจน ว่าการรอคอยนั้นมีวันที่จะสิ้นสุด อย่างนี้รอได้
แต่ถ้ารอแล้วรอเล่า ก็ไม่เห็นมีอะไรคืบหน้า ทำให้เกิดการสอบถาม ก็ยังไม่มีการชี้แจ้ง
จึงไม่เป็นการแปลกหรอกครับว่าสมาชิกจะหงุดหงิด และเกิดการพินิจวิเคราะห์ต่างๆนาๆ
ก็มันเป็นประชาธิปไตยไม่ใช่เหรอ ที่ประชาชนจะมีการวิพากวิจารณ์ ถึงการกระทำที่มีความเคลือบแครง
ประชาชน/สมาชิก สรท สงสัย ก็มีการสอบถาม ผมว่ามันไม่แปลกนะครับ
หรือจะให้พวกผมออกไปประท้วง แล้วให้ทุกคนพกขวดเปล่ามาคนละขวด แล้วมาเติมน้ำมันเอาข้างหน้า เสร็จแล้วก็ "เผาเลยครับ พี่น้อง"

Edited by สีนวล...สีนิล, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:37.

#136 silance mobius

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:37

ถ้าการรอ เป็นการรอที่รู้แน่นอนและชัดเจน ว่าการรอคอยนั้นมีวันที่จะสิ้นสุด อย่างนี้รอได้
แต่ถ้ารอแล้วรอเล่า ก็ไม่เห็นมีอะไรคืบหน้า ทำให้เกิดการสอบถาม ก็ยังไม่มีการชี้แจ้ง
จึงไม่เป็นการแปลกหรอกครับว่าสมาชิกจะหงุดหงิด และเกิดการพินิจวิเคราะห์ต่างๆนาๆ
ก็มันเป็นประชาธิปไตยไม่ใช่เหรอ ที่ประชาชนจะมีการวิพากวิจารณ์ ถึงการกระทำที่มีความเคลือบแครง
ประชาชน/สมาชิก สรท สงสัย ก็มีการสอบถาม ผมว่ามันแปลกนะครับ
หรือจะให้ไปประท้วง แล้วให้ทุกคนพกขวดเปล่ามาคนละขวด แล้วมาเติมน้ำมันเอาข้างหน้า เสร็จแล้วก็ "เผาเลยครับ พี่น้อง"

ชอบ ขอ Quote เก็บล่ะกาน

#137 หลานคนสร้างชาติ

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:38

มีคนรัก ย่อม มีคนเกลียดเเต่...

ยู้ อาร์ น๊อต อโล๊นนนนน :) :) :)

อีกหนึ่งกำลังใจครับ

:) :) :)

#138 สีนวล...สีนิล

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:38

ครับ You are not alone จริงครับ เพราะทุกคนเขาจับจ้องคุณอยู่

#139 Xjapan20

Xjapan20

น้องเก่า

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:39

ขอเรียกร้องอีกหนึ่งเสียงให้เอากระทู้กลับมาครับ
เพราะกระทู้นี้แสดงให้เห็นถึง ตรรกะเสื้อแดงที่ชอบใช้กัน
หวังว่า การล้่างผิดคนไม่ดีในเสรีไทย คงไม่มีค่าแค่เศษเงินแค่ 1,000 บาทนะครับ

#140 silance mobius

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:41

ไม่เคยเกลียดใจดี20 เลยจริงๆครับ

แค่ขยะแขยง ก็เท่านั้นเองครับ (อดีตเคยหยะแหยง MOD Board นี้มาทีนึงแระ เพิ่มใจดีอีกคน จะเป็นไรไป)

#141 สีนวล...สีนิล

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:42

ขอเรียกร้องอีกหนึ่งเสียงให้เอากระทู้กลับมาครับ
เพราะกระทู้นี้แสดงให้เห็นถึง ตรรกะเสื้อแดงที่ชอบใช้กัน
หวังว่า การล้่างผิดคนไม่ดีในเสรีไทย คงไม่มีค่าแค่เศษเงินแค่ 1,000 บาทนะครับ

ขอรวมอีกคนหนึ่งครับว่า

"ไม่ยอมให้มีการล้างผิดให้กับคนโกง และคนโกหก "

#142 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:46

ปิดเว็บไปเถอะ อยู่ก็อายเสื้อแดง
อยู่ไปก็เป็นเสื้อแดงขี้ข้าใจดี
เสื้อแดงมันชนะแล้ว
ยอมรับซะ เสรีไทย

#143 หลานคนสร้างชาติ

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:46

ไฟแห่งความแค้น เกลียดชัง ไม่เคยมอดดับจากจิตใจคนพาลจริงๆ

รวมทั้งการให้อภัย ก็ไม่มีในกลุมชนที่เป็นพาล ครับ

#144 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:47

ไม่ครับ เป็นกำลังใจให้

ใช่เลย ตอนนี้เป็นปัญหาของMODไปแล้ว

#145 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:49

รอคำชี้แจงจากทีมงานครับ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#146 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:49

ไฟแห่งความแค้น เกลียดชัง ไม่เคยมอดดับจากจิตใจคนพาลจริงๆ

รวมทั้งการให้อภัย ก็ไม่มีในกลุมชนที่เป็นพาล ครับ

ให้อภัยกับคนที่ตลบตละแลงเป็นอาจิณเนี่ยน่ะครับ :o งั้นผมยอมเป็นคนพาลก็ได้ :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#147 silance mobius

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:50

การให้อภัย ควรให้กับชนที่ยอมรับกฎ กติกา ความรู้ชอบ ชั่ว ดี

ถ้าตาม Quote นี้ แสดงว่า ต่อไปนี้ ก็ไม่ต้องมีคุก มีศาล มีตำรวจแล้ว

ใครทำผิด ก็ให้ๆอภัยมันไปเถอะ เพื่อที่มันจะได้กลับตัวกลับใจ ว่างั้น

#148 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:51

สมานฉันท์ กัน เถอะ :lol: :lol: :lol:

ตลกดี

#149 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:52

ได้โปรดครับ ปิดเว็บบอร์ดไปเถอะครับ บอกตรงๆด้วยใจจริง อายใจดีครับ
ไม่อายครับที่จะบอกว่าอายใจดีไม่กล้าสู้หน้าใจดี
ช่วยปิดบอร์ดรักษาศักดิ์ศรีชาวเสรีไทยด้วยครับ

#150 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:55

คุณขนะแล้ว จะเหยียบย่ำยังไงก็ตามสันดานคุณครับ ตราบเท่าที่เว็บนี้ยังไม่ปิดตัว ยอมแล้วครับ เสืัอแดงเก่งจริง

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน