Jump to content

- - - - -

ขอเรียกร้องเอากระทู้สลิปเงินเดือน ใจดี20 คืนมา

• This topic is locked กระทู้ถูกใส่กุญแจ
304 ความเห็นในกระทู้นี้

#201 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:36

มอดทำตามกฎครับ พวกคุณกำลังทำตามกฎอยู่หรือเปล่า ^^

ขอแจ้งให้เพื่อนสมาชิกทราบว่าในกระทู้อุทธรณ์ นับจากนี้
ผมจะเป็นผู้รับชอบการชี้แจงและตัดสินทั้งหมดตามเดิม
หรือหากมีเหตุจำเป็น ผมจะแจ้งผู้รับผิดชอบในขณะนั้นให้รับทราบ

การดำเนินการ ให้สมาชิกทิ้งข้อร้องเรียนไว้เช่นปกติ ผมจะเข้ามาชี้แจงให้
ส่วนม็อด จะไม่ลงมาให้ความเห็นหรือชี้แจงใดๆ
เว้นแต่ได้รับอนุญาตเพื่อตอบข้อซักถามเป็นรายกรณี

ม็อดจะทำหน้าที่ดูแลพื้นที่เหมือนกระทู้ปกติ
ถ้าเป็นเรื่องร้องเรียน มีประเด็นให้ตรวจสอบ ก็รอผมมาตอบ
ถ้าเป็นม็อดที่จัดการเรื่องนั้นๆ ต้องการให้ความเห็นประกอบ
ให้กดรายงานผู้ดูแล แล้วพิมพ์ความเห็นประกอบใส่ไว้

ส่วนความเห็นที่เป็นการตีรวน หรือด่าทอ โดยไม่ได้เกี่ยวข้องหรือมีประเด็นให้วินิจฉัย
ม็อดจะระงับข้อความบางส่วน หรือซ่อนความเห็นไว้ ตามแต่กรณี

ในกรณีที่สมาชิกตีรวนไม่หยุด หรือเข้าข่ายก่อกวน
จะมีการแจ้งเตือนให้รับทราบจนถึงลงโทษแบนเช่นกระทู้ปกติ
และเช่นกัน หากม็อดปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบ ที่เข้าข่ายกลั่นแกล้ง
หรือปิดบังอำพราง ก็มีความผิดและต้องถูกลงโทษสถานหนัก
ตั้งแต่พักการทำหน้าที่จนถึงปลดออก

การตัดสินอาจจะเร็วบ้างช้าบ้างตามแต่เวลาและโอกาสของผมจะอำนวย - -"
ซึ่งตรงนี้ ก็ต้องขอให้เพื่อนสมาชิกใช้ความอดทนกันสักนิด
ผมจะพยายามหาทางออกที่ดีที่สุดให้กับทุกฝ่าย

ผมทำนะ เข้าไปโพสต์ในกระทู้ร้องเรียนแล้ว
แต่เงียบ ตั้งแต่กระทู้ยังไม่โดนลบเลยด้วยซ้ำ
แต่ไม่มีคำชี้แจง จนกระทู้หายไป

ผมเน้นสีแดงให้นะครับ

ผมคิดว่า สมาชิกทุกคนมีงานมีการทำมีหน้าที่ มีครอบครัวต้องรับผิดชอบ ดังนั้นเวลาของแต่ละคนคงไม่เท่ากัน

การที่ มอดแต่ละท่านเข้ามาทำหน้าที่ก็ไม่ได้แปลว่ามอดท่านนั้น ไม่ได้มีภาระนะครับ แต่ก็อาสาเข้ามาทำหน้าที่กัน

ผมเห็นสมาชิกหลายๆท่านพยายามดูถูกมอด พยายามหาเรื่องชวนทะเลาะกับมอดแล้วก็หดหู่ใจ

ผมไม่รู้ว่ามันสร้างความรู้สึกดีให้กับคุณมากแค่ไหน แต่สำหรับผมแล้ว มันคือความน่าเบื่อครับ

คนอื่นผมไม่รู้นะ แต่สำหรับผมนี่โคดจะเบื่อ ไม่รู้ทำไมพวกคุณสนุกกับการทำเรื่องแบบนี้นะครับ

สรุปนะครับ ต้องรอคุณ 1ktip มาชี้แจงครับ

จริงๆกระทู้นี้ก็ควรจะโดนล็อคนะครับ แต่เห็นว่าอยากได้กระแสตอบรับผมถึงไม่ได้ทำอะไร แต่ถ้าเข้ามาโพสต์ว่ากันเสียๆหายๆ ผมก็คงล็อค+ย้ายนะครับ

แจ้งไว้ตรงนี้เลยแล้วกันครับ

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#202 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:36

ถึงจะเป็นสมาชิกใหม่ แต่ก็อ่านมานานหลายปีจนตัดสินใจสมัครเป็นสมาชิก

หลังจากที่คนเก่าๆ จากเว็ปเดิมหายไปตั้งหลายท่าน

ที่จริงไม่เคยคิดอยากจะสังคายนากับไอ้คนวิปริตคนนี้ ที่สร้างแต่เรื่องไร้สาระ

เมื่อมีสมาชิกท่านอื่นๆ จับได้ไล่ทัน มีการประจานกัน และยังไม่มีการขอโทษ

ผมคิดว่าทางทีมงานน่าที่จะทิ้งกระทู้ไว้เป็นกรณีตัวอย่าง เพื่อเป็นบทเรียนให้ทุกคนรู้จักละอาย

เราต้องการสังคมที่ดีขึ้นไม่ใช่หรือครับ ถึงทิ้งเว็ปเดิมที่แสนงี่เง่ามาที่นี่กัน

เมื่อมาแล้วเราควรมีกติการ่วมกันที่จะถกเถียงเรื่องต่างๆ ด้วยความจริง ด้วยเหตุด้วยผล

ถ้าเรายอมรับการโกหก ยอมรับการโกงได้ จะต่างอะไรกับพวกควายแดงทุกวันนี้ละครับ

ฝากให้ทางผู้พิจารณาด้วยนะครับ

#203 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

MOD ตัดสินยังไง ก็ควรถือเป็นที่สิ้นสุดครับ ตามกฎที่เค้าแจ้งไว้แต่แรก ....

ถ้าเราไม่อยากเป็นเหมือนเสื้อแดงที่จะแหกกฎ แก้กฎ เพื่อให้ได้อะไรอย่างใจ ....ก็ขอให้เคารพการตัดสินใจของ MOD ครับ :)

ทุกสังคมย่อมมีกติกา.....และทุกกติกามันย่อมมีช่องโหว่ และไม่มีอะไรสมบูรณ์ครับ ถ้าไอ้ใจหมาอาศัยช่องโหว่นั้น เพื่อผลประโยชน์ตัวเอง....(ซึ่งก็เป็นเรื่องปกติของพวกเสื้อแดงอยุ่แล้ว) พวกเราก็ต้องยอมรับครับว่ากติกามันมีช่องโหว่ และช่วยกันหาทางแก้ไขต่อไป....

ณ วันนี้ผมก็คิดว่าไอ้ใจหมา20 ก็ถูก สมาชิกทุกคน ตราตรึงไว้ใจในเรื่องความตอแหลของมันอยู่แล้วครับ มันถึงไม่มีเครดิตอะไรในบอร์ดนี้เลย

ผมมาเล่นบอร์ดนี้ก็เพราะอ่านเวปดราม่า และตามกระทู้นี้มานั่นแหละ ...แต่ ณ เวลานี้ ที่พวกเราเกลียดเสื้อแดง โดยเฉพาะไอ้ทักษิณ ก็เพราะมันพยายามเปลี่ยนกติกาที่เค้าวางไว้ มิใช่หรือ ...... ไม่อยากเห็นพวกเราเอง เกลียดปลาไหล กินน้ำแกงครับ...

อย่าให้พวกสีแดงลากดำนาเอาไปว่าได้ว่า "พวกเราก็ไม่เคารพกติกา" แม้มันจะเจ็บใจพวกเราบ้างก็ตาม...

ถ้าใครก็ตามที่ทำความผิด ไม่ถูกต้อง แล้วพวกเราก็บอกให้ช่างมัน ลืมๆไปซะเถอะ

ตรรกะแบบนี้ ...แปลว่า พวกเราก็ควรลืมๆทักกี้ที่ทำผิดด้วยสิ ถูกมั้ย

แล้วการที่กระทู้นั้นอยู่มานานในหมวดการเมือง แต่พอมีการโพสต์ของใจดี 20

ว่าจะให้ 1 พันขอให้มอดลบทู้ แล้วกระทู้นั้นก็หายไป แล้วมอดมาบอกว่ามันไม่เกี่ยวการเมืองจึงลบ

มันไม่แปลกไปหน่อยหรือ????

ผมถึงบอกให้พวกเราใจเย็นๆ และย้อนไปอ่านกติกาของบอร์ดไงครับ .....ผมก็หงุดหงิด ไม่น้อยไปกว่าพวกคุณหรอก

"จะไปว่าคนอื่นได้อย่างไร ถ้าพวกเราไม่เคารพกติกาเสียเอง"

ถูกใจ กับ ถูกต้อง บางทีมันก็ไม่ได้มาคู่กันครับ.....
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#204 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ปูเสื่อจองแถวหน้ารอฟัง แหม่เที่ยงพอดีด้วย กินข้าวพร้อมชมไปด้วยดีกว่า

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#205 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

อย่างน้อยมอดก็ชี้ช่องแล้ว ไปร้องเรียนกันครับ อิอิ :)

http://webboard.seri...ใ/page__st__400

Edited by จอมโจรคิด, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:39.

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#206 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

ถึงจะเป็นสมาชิกใหม่ แต่ก็อ่านมานานหลายปีจนตัดสินใจสมัครเป็นสมาชิก

หลังจากที่คนเก่าๆ จากเว็ปเดิมหายไปตั้งหลายท่าน

ที่จริงไม่เคยคิดอยากจะสังคายนากับไอ้คนวิปริตคนนี้ ที่สร้างแต่เรื่องไร้สาระ

เมื่อมีสมาชิกท่านอื่นๆ จับได้ไล่ทัน มีการประจานกัน และยังไม่มีการขอโทษ

ผมคิดว่าทางทีมงานน่าที่จะทิ้งกระทู้ไว้เป็นกรณีตัวอย่าง เพื่อเป็นบทเรียนให้ทุกคนรู้จักละอาย

เราต้องการสังคมที่ดีขึ้นไม่ใช่หรือครับ ถึงทิ้งเว็ปเดิมที่แสนงี่เง่ามาที่นี่กัน

เมื่อมาแล้วเราควรมีกติการ่วมกันที่จะถกเถียงเรื่องต่างๆ ด้วยความจริง ด้วยเหตุด้วยผล

ถ้าเรายอมรับการโกหก ยอมรับการโกงได้ จะต่างอะไรกับพวกควายแดงทุกวันนี้ละครับ

ฝากให้ทางผู้พิจารณาด้วยนะครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ :)

#207 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:40

มอดทำตามกฎครับ พวกคุณกำลังทำตามกฎอยู่หรือเปล่า ^^

ขอแจ้งให้เพื่อนสมาชิกทราบว่าในกระทู้อุทธรณ์ นับจากนี้
ผมจะเป็นผู้รับชอบการชี้แจงและตัดสินทั้งหมดตามเดิม
หรือหากมีเหตุจำเป็น ผมจะแจ้งผู้รับผิดชอบในขณะนั้นให้รับทราบ

การดำเนินการ ให้สมาชิกทิ้งข้อร้องเรียนไว้เช่นปกติ ผมจะเข้ามาชี้แจงให้
ส่วนม็อด จะไม่ลงมาให้ความเห็นหรือชี้แจงใดๆ
เว้นแต่ได้รับอนุญาตเพื่อตอบข้อซักถามเป็นรายกรณี

ม็อดจะทำหน้าที่ดูแลพื้นที่เหมือนกระทู้ปกติ
ถ้าเป็นเรื่องร้องเรียน มีประเด็นให้ตรวจสอบ ก็รอผมมาตอบ
ถ้าเป็นม็อดที่จัดการเรื่องนั้นๆ ต้องการให้ความเห็นประกอบ
ให้กดรายงานผู้ดูแล แล้วพิมพ์ความเห็นประกอบใส่ไว้

ส่วนความเห็นที่เป็นการตีรวน หรือด่าทอ โดยไม่ได้เกี่ยวข้องหรือมีประเด็นให้วินิจฉัย
ม็อดจะระงับข้อความบางส่วน หรือซ่อนความเห็นไว้ ตามแต่กรณี

ในกรณีที่สมาชิกตีรวนไม่หยุด หรือเข้าข่ายก่อกวน
จะมีการแจ้งเตือนให้รับทราบจนถึงลงโทษแบนเช่นกระทู้ปกติ
และเช่นกัน หากม็อดปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบ ที่เข้าข่ายกลั่นแกล้ง
หรือปิดบังอำพราง ก็มีความผิดและต้องถูกลงโทษสถานหนัก
ตั้งแต่พักการทำหน้าที่จนถึงปลดออก

การตัดสินอาจจะเร็วบ้างช้าบ้างตามแต่เวลาและโอกาสของผมจะอำนวย - -"
ซึ่งตรงนี้ ก็ต้องขอให้เพื่อนสมาชิกใช้ความอดทนกันสักนิด
ผมจะพยายามหาทางออกที่ดีที่สุดให้กับทุกฝ่าย

ผมทำนะ เข้าไปโพสต์ในกระทู้ร้องเรียนแล้ว
แต่เงียบ ตั้งแต่กระทู้ยังไม่โดนลบเลยด้วยซ้ำ
แต่ไม่มีคำชี้แจง จนกระทู้หายไป

ผมเน้นสีแดงให้นะครับ

ผมคิดว่า สมาชิกทุกคนมีงานมีการทำมีหน้าที่ มีครอบครัวต้องรับผิดชอบ ดังนั้นเวลาของแต่ละคนคงไม่เท่ากัน

การที่ มอดแต่ละท่านเข้ามาทำหน้าที่ก็ไม่ได้แปลว่ามอดท่านนั้น ไม่ได้มีภาระนะครับ แต่ก็อาสาเข้ามาทำหน้าที่กัน

ผมเห็นสมาชิกหลายๆท่านพยายามดูถูกมอด พยายามหาเรื่องชวนทะเลาะกับมอดแล้วก็หดหู่ใจ

ผมไม่รู้ว่ามันสร้างความรู้สึกดีให้กับคุณมากแค่ไหน แต่สำหรับผมแล้ว มันคือความน่าเบื่อครับ

คนอื่นผมไม่รู้นะ แต่สำหรับผมนี่โคดจะเบื่อ ไม่รู้ทำไมพวกคุณสนุกกับการทำเรื่องแบบนี้นะครับ

สรุปนะครับ ต้องรอคุณ 1ktip มาชี้แจงครับ

จริงๆกระทู้นี้ก็ควรจะโดนล็อคนะครับ แต่เห็นว่าอยากได้กระแสตอบรับผมถึงไม่ได้ทำอะไร แต่ถ้าเข้ามาโพสต์ว่ากันเสียๆหายๆ ผมก็คงล็อค+ย้ายนะครับ

แจ้งไว้ตรงนี้เลยแล้วกันครับ

- กระทู้นี้ไม่ควรโดนล๊อค เพราะไม่อย่างนั้น กระทู้ร้องเรียนจะเละเทะ
- การที่คุณ 1ktip ไม่ว่างจะชี้แจง ม๊อดท่านอื่นสามารถมาตอบได้ว่า
รอคุณ 1ktip มาชี้แจง เพราะตอนลบไม่ยอมบอก พอลบแล้วหายตัว
ไปเฉยๆ แบบนี้มันก็ต้องเกิดเรื่องแบบนี้ละครับ

#208 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:41

MOD ตัดสินยังไง ก็ควรถือเป็นที่สิ้นสุดครับ ตามกฎที่เค้าแจ้งไว้แต่แรก ....

ถ้าเราไม่อยากเป็นเหมือนเสื้อแดงที่จะแหกกฎ แก้กฎ เพื่อให้ได้อะไรอย่างใจ ....ก็ขอให้เคารพการตัดสินใจของ MOD ครับ :)

ทุกสังคมย่อมมีกติกา.....และทุกกติกามันย่อมมีช่องโหว่ และไม่มีอะไรสมบูรณ์ครับ ถ้าไอ้ใจหมาอาศัยช่องโหว่นั้น เพื่อผลประโยชน์ตัวเอง....(ซึ่งก็เป็นเรื่องปกติของพวกเสื้อแดงอยุ่แล้ว) พวกเราก็ต้องยอมรับครับว่ากติกามันมีช่องโหว่ และช่วยกันหาทางแก้ไขต่อไป....

ณ วันนี้ผมก็คิดว่าไอ้ใจหมา20 ก็ถูก สมาชิกทุกคน ตราตรึงไว้ใจในเรื่องความตอแหลของมันอยู่แล้วครับ มันถึงไม่มีเครดิตอะไรในบอร์ดนี้เลย

ผมมาเล่นบอร์ดนี้ก็เพราะอ่านเวปดราม่า และตามกระทู้นี้มานั่นแหละ ...แต่ ณ เวลานี้ ที่พวกเราเกลียดเสื้อแดง โดยเฉพาะไอ้ทักษิณ ก็เพราะมันพยายามเปลี่ยนกติกาที่เค้าวางไว้ มิใช่หรือ ...... ไม่อยากเห็นพวกเราเอง เกลียดปลาไหล กินน้ำแกงครับ...

อย่าให้พวกสีแดงลากดำนาเอาไปว่าได้ว่า "พวกเราก็ไม่เคารพกติกา" แม้มันจะเจ็บใจพวกเราบ้างก็ตาม...

ถ้าใครก็ตามที่ทำความผิด ไม่ถูกต้อง แล้วพวกเราก็บอกให้ช่างมัน ลืมๆไปซะเถอะ

ตรรกะแบบนี้ ...แปลว่า พวกเราก็ควรลืมๆทักกี้ที่ทำผิดด้วยสิ ถูกมั้ย

แล้วการที่กระทู้นั้นอยู่มานานในหมวดการเมือง แต่พอมีการโพสต์ของใจดี 20

ว่าจะให้ 1 พันขอให้มอดลบทู้ แล้วกระทู้นั้นก็หายไป แล้วมอดมาบอกว่ามันไม่เกี่ยวการเมืองจึงลบ

ผมถึงบอกให้พวกเราใจเย็นๆ และย้อนไปอ่านกติกาของบอร์ดไงครับ .....ผมก็หงุดหงิด ไม่น้อยไปกว่าพวกคุณหรอก

"จะไปว่าคนอื่นได้อย่างไร ถ้าพวกเราไม่เคารพกติกาเสียเอง"

ถูกใจ กับ ถูกต้อง บางทีมันก็ไม่ได้มาคู่กันครับ.....

เหมือนกับเสื้อแดงก่อม็อบ....ตะกวดอำนวยความสะดวกให้ เพราะเป็นประชาธิปไตย

แต่เสธ.อ้ายก่อม็อบ...บอกทำลายรัดถะบาน ต้องยิงแก๊สน้ำตาปราบปรามงั้นสิ

กติกาตัวจริงอยู่ที่ไหน ทำไมมันเอนเอียงไปเรื่อยล่ะ

Edited by zutto, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:43.

#209 son

son

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:42

พวกสมองสลิ่ม....มันเป็นอย่างนี้แหละ.......5555555555.....
มอดที่ทำหน้าที่....ก็ยึดมั่นกับกฎบอร์ดได้ดี.........เปรียบกับหนังแบทแมน3......เหมือนตำรวจ....เฝ้าสะพาน.........
ไม่ให้เด็ก......และจอห์น.....เบลคข้ามไป........ไม่ว่าใครจะเป็น....ยังไงก็แล้วแต่.......
ตำรวจก็จะ......ยึดถือ..........คำสั่งจนตาย.....ไม่มีใช้สมองคิดเอง..............

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#210 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:43

จิืนนี่้เคยถูกล็อคกระทู้ ส่งหลังไมค์ไปโต้เเย้ง

เถียงกันสักพัก

จินนี่ก็เริ่มคิดได้ว่า มอด เขา ก็มีธุระส่วนตัวของเขามากมายอยู่เเล้ว :(

เราจะไปทำความลำบากให้เขา ทำไม? :o เพื่ออะไรกัน? :o กับเเค่เรื่องตั้งกระทู้เอง

คิดดังนั้นเเล้ว จินนี่ก็ ปล่อยวางดีกว่า สบายใจดี :) :) :)

อันนี้ จินนี่ กล้าสาบานเลยว่า พูดความจริง

Edited by คุณหนูจินนี่, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:47.

#211 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:44

นั่งรอดู

#212 silance mobius

silance mobius

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:45

หึๆๆๆ หาเรื่องทะเลาะกับ MOD

อยากหัวเราะให้เป็นภาษาลัตเวีย
Şįłäŋçé Möbiüş ® (愛しているよ!)™บางสิ่งบางอย่าง"ไม่สามารถมองเห็นได้ด้วยตา แต่มองเห็นได้ด้วยใจ"

#213 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:50

เหมือนกับเสื้อแดงก่อม็อบ....ตะกวดอำนวยความสะดวกให้ เพราะเป็นประชาธิปไตย

แต่เสธ.อ้ายก่อม็อบ...บอกทำลายรัดถะบาน ต้องยิงแก๊สน้ำตาปราบปรามงั้นสิ

กติกาตัวจริงอยู่ที่ไหน ทำไมมันเอนเอียงไปเรื่อยล่ะ

ทุกสังคมกติกามันไม่เหมือนกันนี่ครับ การที่คุณจะอยู่ที่นี่ คุณก็ควรเคารพกติกาของที่นี่ (ลองไปอ่านให้ละเอียดนะ) ...

ถ้าคุณไม่พอใจ ก็ทำได้แค่หันหลังไปเท่านั้น (เหมือนเหลี่ยมทรราชที่เป็นสัมภเวสี) ไม่ใช่ให้ กติกา มาเปลี่ยนให้สิ่งที่คุณคิดว่าถูกต้อง ไม่อย่างงั้นก็ไม่ต่างอะไรกับเสื้อแดงครับ ....MOD เค้าก็ชี้ช่องให้แล้วว่า จะร้องเรียนต้องทำอย่างไร มีขั้นตอนยังไง ..ก็ควรว่าไปตามนั้นครับ

MOD ก็เหมือนศาล .....กติกาบอร์ดก็หมือนกฎหมาย ... ศาลตัดสินแล้ว พอใจหรือไม่พอใจ ...ก็ควรเคารพครับ กฎมันจะได้ศักดิ์สิทธิ์....ไม่ใช่ว่าตัดสินไม่ได้อย่างใจตัวเองก็ไปว่าศาล ... มันไม่ต่างอะไรกับเสื้อแดงที่พวกเราหลายคนเกลียดนักหนา
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#214 Ballbk

Ballbk

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:51

มีหมาเข้ามาเห่าตัวนึง
มันว่าคนอื่น แต่มันไม่ได้มองตัวเองเลย

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#215 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:52

บ๊อก บ๊อก บ๊อก บรู๋วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ตลกดี

#216 notcomeng

notcomeng

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

เหม็นกลิ่นขี้ทักษิณวุ้ย :lol: :lol: :lol:

#217 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:54

ผมคิดว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องระหว่าง เจ้าของกระทู้(ซึ่งก็คือผม) กับ MOD ผู้อื่นไม่มีสิทธิ์เข้ามาบีบบังคับหรือกดดันใดๆทั้งสิ้น
ผมเป็นเจ้าของกระทู้ยังไม่รู้สึกเป็นเดือดเป็นร้อนอะไรกับการลบกระทู้เลย แล้วพวกคุณเป็นใครถึงมาบีบบังคับMOD ให้ทำตามใจพวกคุณ
การลบกระทู้ของMODในครั้งนี้ถึงผมจะไม่พอใจและไม่เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง แต่ผมก็เคารพการตัดสินใจของMODครับ
ในเมื่อMODได้ตัดสินใจลบกระทู้ไปแล้วก็ขอให้ลบไปเลย เพื่อความศักดิ์สิทธิ์ของเว็ปบอร์ดเสรีไทย อย่าให้ใครมาว่าได้ในภายหลังว่าคำตัดสินของMOD ไม่มีความศักดิ์สิทธิ์

รักและเคารพMODเสรีไทย
คนกลับใจ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#218 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:54

เอากระทู้คืนมา
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#219 Ballbk

Ballbk

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:00

ผมคิดว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องระหว่าง เจ้าของกระทู้(ซึ่งก็คือผม) กับ MOD ผู้อื่นไม่มีสิทธิ์เข้ามาบีบบังคับหรือกดดันใดๆทั้งสิ้น
ผมเป็นเจ้าของกระทู้ยังไม่รู้สึกเป็นเดือดเป็นร้อนอะไรกับการลบกระทู้เลย แล้วพวกคุณเป็นใครถึงมาบีบบังคับMOD ให้ทำตามใจพวกคุณ
การลบกระทู้ของMODในครั้งนี้ถึงผมจะไม่พอใจและไม่เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง แต่ผมก็เคารพการตัดสินใจของMODครับ
ในเมื่อMODได้ตัดสินใจลบกระทู้ไปแล้วก็ขอให้ลบไปเลย เพื่อความศักดิ์สิทธิ์ของเว็ปบอร์ดเสรีไทย อย่าให้ใครมาว่าได้ในภายหลังว่าคำตัดสินของMOD ไม่มีความศักดิ์สิทธิ์

คนกลับใจ

ก็ยังน่า สมเพช เหมือนเดิมว่ะ

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#220 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:03

ลองคิดว่าพวก ตัวคุณ เป็นมอด ดูสิ ถ้าจินนี่เข้าใจไม่ผิด การมาทำงาน มอด ก็ไม่ได้อะไรสักหน่อย

ชีวิตส่วนตัวของคนเกือบทุกคนก็น่าจะวุ่นวายพออยู่เเล้ว

ต้องมาทนรับพวกคุณระบายอารมณ์กันอีกหรือ??? :(

ขนาดจินนี่ เป็นฝ่ายตรงข้ามกับพวกคุณ จินนี่โดน วอร์น ตั้งหลายครั้ง :o โดนเเบนอีกต่างหาก :o

จินนี่ยังเฉยๆ เลย

หยุดสร้างความลำบากใจให้ มอด ซะทีเถอะค่ะ

เอาใจเขามาใส่ใจเรา เเล้วจะดีเองน๊ะจ๊ะ :)

ห่วงใยเเละ เห็นใจมอดค่ะ

Edited by คุณหนูจินนี่, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:05.

#221 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:03

"สรุปว่าได้ 1000 บาท" ใช่ไหมครับ

#222 Ballbk

Ballbk

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:05

ลองคิดว่าพวก ตัวคุณ เป็นมอด ดูสิ ถ้าจินนี่เข้าใจไม่ผิด การมาทำงาน มอด ก็ไม่ได้อะไรสักหน่อย

ชีวิตส่วนตัวของคนเกือบทุกคนก็น่าจะวุ่นวายพออยู่เเล้ว

ต้องมาทนรับพวกคุณระบายอารมณ์กันอีกหรือ??? :(

ขนาดจินนี่ เป็นฝ่ายตรงข้ามกับพวกคุณ จินนี่โดน วอร์น ตั้งหลายครั้ง :o โดนเเบนอีกต่างหาก :o

หยุดสร้างความลำบากใจให้ มอด ซะทีเถอะค่ะ

เอาใจเขามาใส่ใจเรา เเล้วจะดีเองน๊ะจ๊ะ :)

ที่ผ่านๆ มา ไอ้ คนกลับใจ มันทำตัวเองนะเว้ย จิน

#223 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:05

คนกลับใจ

ก็แน่ละซีที่เอ็งจะยินดี แต่ไม่ยินร้าย ก็เพราะเอ็งเป็นต้นเหตุแห่งกระทู้ควายๆไง เพื่อนสมาชิกเขาจึงต้องการเอากระทู้ควายของเอ็งไว้เป็นอนุสรณ์ เพื่อให้คนที่เข้ามาทีหลังได้รู้ตื้นลึกหนาบางถึงความหน้าหนาของเอ็งไงละ ถ้าเอ็งไม่เดือดร้อนจริงจะขอร้องให้เขาลบกระทู้ทำไมละไอ้หอก

#224 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:06

เป็นอีกครั้งนึงที่รู้สึกผิดหวังมาก พวกคุณจะทำอะไรกันก็ทำไป อย่ามาอ้างว่าทำเพื่อเสรีไทย เราเข้ามาเล่นเสรีไทย อย่างน้อยก็ไม่เคยสนใจกระทู้ไร้สาระ ไม่ได้จะมาอยากชนะกันเอาสนุกไปวันๆ ไม่ต้่องอ้างชื่อว่าเสรีไทย วันๆเข้ามาเห็นกระทู้ไร้สาระความยาว 60 หน้า หาสาระไม่ได้ เเล้วก็ยังมีคนขุดๆ มีกระทู้ไร้สาระ ป่วนบอร์ด ก็ยังมีคนช่วยโคลนนิ่ง สร้างกระทู้เลียนเเบบเพื่อความสนุกส่วนตัว เเทนที่จะปล่อยให้มันตกๆไปอยู่หน้าสุดท้าย
คงไม่มีใครเข้าใจว่าเราเข้าข้างคนตั้งกระทู้ไร้สาระหรอกนะ ไม่ว่าจะสีไหนตั้ง เราก็ไม่เคยเปิดดู หรือเปิดดูเเล้วตอบไม่กี่ครั้ง ไม่ได้อยากจะสนุกจนไม่รู้สึกเกรงใจสมาชิกคนอื่นที่เขาอยากเข้ามาคุยกันเรื่องการเมือง

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#225 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:07

ห่วงใยเเละ เห็นใจมอดค่ะ

หยุดตอแหลสักนาทีบ้างก็ได้นังหนู

#226 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:07

ผมเป็นเจ้าของกระทู้ยังไม่รู้สึกเป็นเดือดเป็นร้อนอะไรกับการลบกระทู้เลย(เอ็งเดือดร้อนยังไง ยังมีหน้ามาหัวเราะเยาะเย้ยดีใจที่กระทู้หายไปได้อยู่เลย อย่ามาเนียน) แล้วพวกคุณเป็นใครถึงมาบีบบังคับMOD ให้ทำตามใจพวกคุณ

คนกลับใจ

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#227 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:13

ส่วนเรื่องสมาชิกกล่าวหามอดเเละเวบเสรีไทย โดยไม่มีหลักฐาน เกิดขึ้นเเล้ว เราจะเเก้ไขกันยังไง ก็ขอดุเเล้วกัน สนใจกระทู้นี้เพียงเท่านี้ ขอบคุณ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#228 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:14

โดยส่วนตัว หนูจินนี่ คิด ว่า ท่านผู้ดูเเลเว็บเสรีไทย ค่อนข้างจะมีเหตุผล มีความยุติธรรม มากกว่าที่อื่นๆ น๊ะ :) :) :)

นี่เเหละเป็นเหตุผลส่วนนึง... ที่ทำให้หนูจินนี่ชอบเว็บนี้

มดต้วจริงมั้งหว่า ชักไม่สนุกละวะ

#229 หลานคนสร้างชาติ

หลานคนสร้างชาติ

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:17

กระทู้ รวมพล ผีชีวะ

จงหายไป จงหายไป ......

เห่ เฮ เฮ เฮ้.........
อันของสูงแม้ปองต้องจิต ถ้าไม่คิดปีนป่ายจะได้หรือ ไม่ใช่ของตลาดที่อาจซื้อ ฤๅแย่งยื้อถือได้โดยไม่ยอม

#230 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:18

ต่อไปผมจะลอง โกหก ตอแหล ดูบ้าง หรือไม่ก็ มีล็อค อิน ไว้เยอะๆๆ Mod คงไม่ว่า นะครับ แล้วเวลา ตั้งกระทู้อะไรที่เสียเปรีียบ
จะเปลี่ยน หัวข้อกระทู้ บ้าง คงไม่เป็นไร นะครับ พี่น้อง เพราะตัวอย่างมีให้เห้น แล้ว ว่า ถ้าโกหก ตอแหล เปลียนหัวข้อกระทู้

ผลสุดท้าย เราพูดกัน คนเข้ามาใหม่ สงสัย ก็ไม่มี หลักฐาน อ้างอิงถึงตัวคนโกหก ได้ เพราะ มีคนจัดการให้
ไอ้คนที่ตอแหล ก็บอกว่า พวกเราโกหก ไหนเอามาอ้างอิงหน่อยดิ แล้วเราจะเอามาจากไหน
ท้อแท้ แต่ถ้ามีโอกาส จะลอง โกหก ดูมั้ง ท่าจะดี

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#231 ขี้ข้าทักษิณ

ขี้ข้าทักษิณ

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:19

1. ขอแย้งนะคะที่ว่ากระทู้นั้นไม่ใช่การเมือง. เพราะกระทู้นั้นนายใจดีต้องการหวังผลทางการเมืองเพื่อยกย่องนางยิ่งโง่ในนโยบายที่หาเสียงไว้
แล้ามันไม่เกี่ยวกับการเมืองตรงไหนคะ ขอคำอธิบายที่มีเหตุมีผลกว่านี้

2. ทำไมถึงปล่อยให้นายใจดีโพสต์ข้อความในทำนองว่าให้เงินมอด 1000เพื่ิปิดปากในการอุ้มกระทู้นั้น แล้วไม่ลงโทษอะไร ในกรณีไม่เป็นจริง
เว้นหากจริง ก็ไม่สมควรเป็นมอดแล้วหล่ะค่ะ รับไม่ได้ ถือเป็นการคอรับชั่นอย่างนึง
ส่วนตัวไม่เชื่อคำกล่าวหานั้น. แต่มอดควรลงโทษคนทำผิดด้วย ไม่ใช่ไม่ทำอะไร

"ไม่เอานิรโทษกรรมของขี้ข้าทักษิณเพื่อทักษิณที่ขี้ขลาด"

#232 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:21

จินนี่เคยโดนเเบน คนเสื้อเเดงมากมาย ก็เคยโดนเเบน

เเต่ก็ต้องยอมรับ เพราะต้องเคารพ กฎ กติกา

ไม่อย่างนั้นสังคมในนี้คงอยู่กันยาก คงวุ่นวายน่าดู...

เพิ่มเติม

เเละบางทีพวกคุณก็เกินไป เอะอะ ก็ฟ้อง มอด มากม๊ายมากมาย เป็นเรื่องไร้สาระมากๆ

เคยคิด ถึง ใจ มอด บ้าง ไหม ต้องมานั่งปวดหัวกับเรื่องไม่เป็นเรื่อง

อย่าเอาเเต่ใจตัวเองกันเกินเลย :) :) :)

#233 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:21

ไม่เอามาก็ไม่เป็นไร... ยอมแล้วครับ... <_< <_< <_<

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#234 Ballbk

Ballbk

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:22

1. ขอแย้งนะคะที่ว่ากระทู้นั้นไม่ใช่การเมือง. เพราะกระทู้นั้นนายใจดีต้องการหวังผลทางการเมืองเพื่อยกย่องนางยิ่งโง่ในนโยบายที่หาเสียงไว้
แล้ามันไม่เกี่ยวกับการเมืองตรงไหนคะ ขอคำอธิบายที่มีเหตุมีผลกว่านี้

2. ทำไมถึงปล่อยให้นายใจดีโพสต์ข้อความในทำนองว่าให้เงินมอด 1000เพื่ิปิดปากในการอุ้มกระทู้นั้น แล้วไม่ลงโทษอะไร ในกรณีไม่เป็นจริง
เว้นหากจริง ก็ไม่สมควรเป็นมอดแล้วหล่ะค่ะ รับไม่ได้ ถือเป็นการคอรับชั่นอย่างนึง
ส่วนตัวไม่เชื่อคำกล่าวหานั้น. แต่มอดควรลงโทษคนทำผิดด้วย ไม่ใช่ไม่ทำอะไร

นี่แหละครับ ที่ผมว่า MOD ทำพลาดแล้ว

#235 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:24

ผมร้องเรียนไปแล้วตามกระบวนการ และรอดุลยพินิจและการพิจารณาของทีมงานครับ ;)

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#236 แฟนคลับจ่า

แฟนคลับจ่า

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:26

บ๊อก บ๊อก บ๊อก บรู๋วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ตลกดี

นอกเรื่องนิดนึง

ขอเก็บหลักฐาน"ตลกดี"ไว้หน่อยนะครับหนูเบ๊นซ์ :lol:

Edited by แฟนคลับจ่า, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:26.

#237 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:27

ทุกสังคมกติกามันไม่เหมือนกันนี่ครับ การที่คุณจะอยู่ที่นี่ คุณก็ควรเคารพกติกาของที่นี่ (ลองไปอ่านให้ละเอียดนะ) ...

ถ้าคุณไม่พอใจ ก็ทำได้แค่หันหลังไปเท่านั้น (เหมือนเหลี่ยมทรราชที่เป็นสัมภเวสี) ไม่ใช่ให้ กติกา มาเปลี่ยนให้สิ่งที่คุณคิดว่าถูกต้อง ไม่อย่างงั้นก็ไม่ต่างอะไรกับเสื้อแดงครับ ....MOD เค้าก็ชี้ช่องให้แล้วว่า จะร้องเรียนต้องทำอย่างไร มีขั้นตอนยังไง ..ก็ควรว่าไปตามนั้นครับ

MOD ก็เหมือนศาล .....กติกาบอร์ดก็หมือนกฎหมาย ... ศาลตัดสินแล้ว พอใจหรือไม่พอใจ ...ก็ควรเคารพครับ กฎมันจะได้ศักดิ์สิทธิ์....ไม่ใช่ว่าตัดสินไม่ได้อย่างใจตัวเองก็ไปว่าศาล ... มันไม่ต่างอะไรกับเสื้อแดงที่พวกเราหลายคนเกลียดนักหนา

เอาละโวยมันไล่ออกนอกบ้านแล่ว

ใครได้ประโยชน์ใครเสียประโยชน์มันไม่รู้
ยังงี้เราก็ไปแน่ไม่ต้องให้ไล่
เมือ่จะเป็นเว็บแดงกันก้จะมาล็อกอินใหม่เป็นเสื้อแปดง
ไม่เชื่อมันอีกแล้่ว สลิ่มเอ๋ย

#238 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:29

ก็น่าแปลกใจ ช่องทางที่มีเขาก็เปิดให้ใช้ ก็ไม่ไปทำกันมาบ่นมาด่า ทำตัวเหมือนเสื้อแดงเข้าไปทุกที

กฎมี ระเบียบมีทำไมไม่ใช้ให้ถูกต้องตามสมควร

สมาชิกบางท่านก็เข้าใจ และอธิบายแล้วว่า ใจดี20 มันกวนส้นต ีนเปลี่ยหัวกระทู้

เรื่องแค่นี้ ทำไมเข้าใจกันยากจริง ผมมาคอมเม้นกระทุ็นี้ก่อนไป กระทู้ร้องเรียน ผมเองก็อยากให้เอากลับมา จะไปขุดอะไรแดกดันอะไรก็ให้มันมีสาระหน่อย ก็แล้วกันคราวนี้

บางที่มันไร้สาระมากไปมันก็น่าเบื่อออก มีคนเขาไม่ชอบแค่เขาไม่เรียกร้องเเท่านั้นเอง เปิดมาเจอแต่กระทู้ไอ ้ หมูกากๆ เงี้ย จั๊กโง่แบบนี้ อ่านแล้วปวดหัว ไม่อยากจะตอบ

ฟํงเหตุผลมั่งมั้ยพวกท่านที่พิมพ์ด่าๆ กันเนี่ย เห็นใช้กันแต่อารมณ์ ขาดสติด่าหยาบๆคายๆ

แล้วแบบนี้มันต่างกับพวกควายแดง ตรงไหนไม่ทราบครับ มีท่านสมาชิกพยามปราบก็โดนหางเลขไปด้วย

#239 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:30

คนกลับใจ

หรือว่านี่เป็นนายทุนเว็บตัวจริง
ใครอยากอยู่ก็กราบซะ

#240 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:33

เป็นอีกครั้งนึงที่รู้สึกผิดหวังมาก พวกคุณจะทำอะไรกันก็ทำไป อย่ามาอ้างว่าทำเพื่อเสรีไทย เราเข้ามาเล่นเสรีไทย อย่างน้อยก็ไม่เคยสนใจกระทู้ไร้สาระ ไม่ได้จะมาอยากชนะกันเอาสนุกไปวันๆ ไม่ต้่องอ้างชื่อว่าเสรีไทย วันๆเข้ามาเห็นกระทู้ไร้สาระความยาว 60 หน้า หาสาระไม่ได้ เเล้วก็ยังมีคนขุดๆ มีกระทู้ไร้สาระ ป่วนบอร์ด ก็ยังมีคนช่วยโคลนนิ่ง สร้างกระทู้เลียนเเบบเพื่อความสนุกส่วนตัว เเทนที่จะปล่อยให้มันตกๆไปอยู่หน้าสุดท้าย
คงไม่มีใครเข้าใจว่าเราเข้าข้างคนตั้งกระทู้ไร้สาระหรอกนะ ไม่ว่าจะสีไหนตั้ง เราก็ไม่เคยเปิดดู หรือเปิดดูเเล้วตอบไม่กี่ครั้ง ไม่ได้อยากจะสนุกจนไม่รู้สึกเกรงใจสมาชิกคนอื่นที่เขาอยากเข้ามาคุยกันเรื่องการเมือง

แล้วเข้ามาไมเนี่ย ไปนั่งไม่สนใจเฉยๆเถอะ

#241 notcomeng

notcomeng

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:33

ก็น่าแปลกใจ ช่องทางที่มีเขาก็เปิดให้ใช้ ก็ไม่ไปทำกันมาบ่นมาด่า ทำตัวเหมือนเสื้อแดงเข้าไปทุกที

กฎมี ระเบียบมีทำไมไม่ใช้ให้ถูกต้องตามสมควร

ด้วยความเคารพนะครับ ถ้าท่านได้อ่านในกระทู้นี้ก่อนที่ท่านจะพิมพ์หรือไปอ่านในกระทู้ร้องเรียนก่อน ท่านคงจะไม่พิมพ์ประโยคนี้มา
ขอบคุณครับ :)

#242 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:35

ส่วนเรื่องสมาชิกกล่าวหามอดเเละเวบเสรีไทย โดยไม่มีหลักฐาน เกิดขึ้นเเล้ว เราจะเเก้ไขกันยังไง ก็ขอดุเเล้วกัน สนใจกระทู้นี้เพียงเท่านี้ ขอบคุณ

ขอบคุณ

#243 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:36

ที่ผ่านๆ มา ไอ้ คนกลับใจ มันทำตัวเองนะเว้ย จิน

ถามจริงๆ เถอะ จริงๆ เเล้ว

คุณรวมถึง เพื่อนๆพวกคุณ รัก or เกลียด พี่ใจดีกันเเน่

จินนี่ งงมาก???

#244 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:37

คนกลับใจ

ทุเรศ เหมือนเดิม ละอายบ้าง อะไรบ้างก็ ดีนะ

#245 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:38

จินนี่เคยโดนเเบน คนเสื้อเเดงมากมาย ก็เคยโดนเเบน

เเต่ก็ต้องยอมรับ เพราะต้องเคารพ กฎ กติกา

ไม่อย่างนั้นสังคมในนี้คงอยู่กันยาก คงวุ่นวายน่าดู...

เพิ่มเติม

เเละบางทีพวกคุณก็เกินไป เอะอะ ก็ฟ้อง มอด มากม๊ายมากมาย เป็นเรื่องไร้สาระมากๆ

เคยคิด ถึง ใจ มอด บ้าง ไหม ต้องมานั่งปวดหัวกับเรื่องไม่เป็นเรื่อง

อย่าเอาเเต่ใจตัวเองกันเกินเลย :) :) :)

อย่ามาสอน ที่นี่ ไปสอนควายเสื้อแดงไป *** ซัลดาล

Edited by kwun, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:44.

#246 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:38

ไปที่กระทู้ร้องเรียนกันสิครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#247 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:39

ด้วยความเคารพนะครับ ถ้าท่านได้อ่านในกระทู้นี้ก่อนที่ท่านจะพิมพ์หรือไปอ่านในกระทู้ร้องเรียนก่อน ท่านคงจะไม่พิมพ์ประโยคนี้มา

ผมไปร้องเรียมาแล้วนะครับ

จากคุณ
eAT

คอมเม้นไว้จนถึงผมไม่มีรายชื่อพวกท่านที่บ่นแพร่ม กันอยู่นี่นะครับมีคุณ eAT

Leonet

3.5v

จอมโจรคิด

Somebody

เช neverdie

zuttoคนนี้ผมไม่ถือว่าไปเรียกร้องนะครับ ไม่ได้ไปคอมเม้นเพื่อเรียกร้องให้กระทู้กลับมา ด่าอย่างเดียว

เงินไหลกองทองไหลมาจ้ะ

Xjapan20

tonythebest

ผมเห็นมีแค่นี้นะครับ ที่เรียกร้อง จะเอากระทู้นั้นกลับมา

ถาามกลับว่าท่านเองก็เถอะใช้สิทธิ์ของท่านหรือยังครับ?

#248 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:43

ไม่เอามาก็ไม่เป็นไร... ยอมแล้วครับ... <_< <_< <_<

ยอมด้วยเหมือนกัน นี่ไม่ใช่เสรีไทย
ผมยินดีขอโทษรับผิดทุกประการถ้าเสรีไทยยังเป็นเสรีไทย
แต่ถ้ายังเอื้อประโยชน์เสื้อแดง
ยอมให้กับความหน้าด้าน
ผมไปเอง ไม่ศรัทธา

#249 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:46

ผมว่า กระทู้นี้ ทำให้หลายคนแสดงตัวออกมาเลยแฮะ ว่าเป็นคนยังไง ......... B)

#250 notcomeng

notcomeng

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:47

ผมไปร้องเรียมาแล้วนะครับ

จากคุณ
eAT

คอมเม้นไว้จนถึงผมไม่มีรายชื่อพวกท่านที่บ่นแพร่ม กันอยู่นี่นะครับมีคุณ eAT

Leonet

3.5v

จอมโจรคิด

Somebody

เช neverdie

zuttoคนนี้ผมไม่ถือว่าไปเรียกร้องนะครับ ไม่ได้ไปคอมเม้นเพื่อเรียกร้องให้กระทู้กลับมา ด่าอย่างเดียว

เงินไหลกองทองไหลมาจ้ะ

Xjapan20

tonythebest

ผมเห็นมีแค่นี้นะครับ ที่เรียกร้อง จะเอากระทู้นั้นกลับมา

ถาามกลับว่าท่านเองก็เถอะใช้สิทธิ์ของท่านหรือยังครับ?

คงจะเข้าใจความหมายผมผิดนะครับ
จากข้อความนี้
ผมก็เลยบอกว่าถ้าท่านอ่านดูท่านคงจะไม่พิมพ์ข้อความแบบนี้ คุณ eAT ก็บอกแล้วว่าเค้าร้องเรียนแล้ว ก็คือท่านจะด่ารวม แต่ผมมองว่าคุณ eAT ร้องเรียนไปแล้ว คนอื่นๆเห็นว่าม็อดเงียบก็เลยมาบ่นแพร่ม(ตามคำทีท่านใช้)

ส่วนข้อความนี้

ท่ีานไม่ได้อ่านกระทู้ร้องเรียนเหรอครับ ว่ามีข้อความขอคำชี้แจงของผมอยู่ก่อนท่านเกินครึ่งชั่วโมง(แต่ท่านอาจจะมองว่าผมไม่ใช้สิทธิ์ ก็เรื่องของท่าน)

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน