Jump to content

- - - - -

ขอเรียกร้องเอากระทู้สลิปเงินเดือน ใจดี20 คืนมา

• This topic is locked กระทู้ถูกใส่กุญแจ
304 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:56

สมานฉันท์ กัน เถอะ :lol: :lol: :lol:

ตลกดี

ไม่เอาตูดว่ะ

#152 silance mobius

silance mobius

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:57

คนดี แพ้ คนหน้าด้าน

ประโยคนี้เป็นจริง ทุกยุกสมัย

-_- -_- -_- -_-
Şįłäŋçé Möbiüş ® (愛しているよ!)™บางสิ่งบางอย่าง"ไม่สามารถมองเห็นได้ด้วยตา แต่มองเห็นได้ด้วยใจ"

#153 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:58

ขอคำอธิบายตามข้อที่ 4 ครับ

กฎเฉพาะผู้ดูแลเว็บบอร์ด(WM และ MOD)

1.WM และ MOD สามารถโพสเรื่องการเมืองและเรื่องอื่นๆ ได้ตามปกติ
2. WM และ MOD ห้ามสนทนาในบอร์ดและข้อความส่วนตัวในลักษณะต่อไปนี้
2.1. วิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงให้สมาชิกเกิดความเสียหาย
2.2. ดูถูกดูแคลนความเห็นของสมาชิก
2.3. ยั่วยุให้เกิดการทะเลาะเบาะแว้ง
2.4. เปิดเผยความลับใดๆของสมาชิก
2.5. ต่อล้อต่อเถียงกับสมาชิก
3.หากทำ ผิดกฎเรื่องของการวิพากษ์ วิจารณ์ พาดพิงสมาชิก ให้มีโทษ 2 เท่า
4. การกระทำใดๆ ของทีมงานหากเกิดข้อสงสัย ให้อธิบายว่าทำผิดกฎข้อไหน โดยอาจแสดงเหตผลพอสมควรให้สมาชิกเข้าใจ สมาชิกสามารถอุทธรณ์เรื่องมาที่ WM โดย WM จะเป็นผู้ตัดสิน คำตัดสินของ WM ถือเป็นที่สุด
5.WM และ MOD อาจพ้นจากตำแหน่งได้โดย
5.1 ลาออกจากตำแหน่ง
5.2 ไม่ล็อคอินเข้า เว็บไซต์นานเกินกว่า๒อาทิตย์โดยไม่แจ้งแก่ผู้ดูแลท่านอื่น
5.3 ทำผิดกฎ ร้ายแรง เรื่องกฎการใช้งานเว็บบอร์ดข้อ1 ข้อ4 ข้อ10.1-10.7
5.4 ถูกพิจารณาให้ออกเพราะทำผิดกฎเฉพาะผู้ดูแลเว็บบอร์ดซ้ำซ้อน
5.5 พ้นจากวาระ การดำรงตำแหน่ง(ยังไม่มีผลใช้บังคับ จนกว่าจะมีมติในที่ประชุมออกมาชัดเจน)
6.สำหรับWM และ MOD ไม่ให้ทำผิดกฎตามข้อ 2. แม้ในห้องพักหรือห้องเลือกตั้งหรือส่วนใดส่วนหนึ่งของบอร์ด
7.กรณี ที่ผู้มีหน้าที่ในการดูแลบอร์ด ลงไปเสนอความเห็นแย้งกับสมาชิก นำมาซึ่งการโต้เถียง และกรณีพิพาท ขอให้ผู้ปฏิบัติหน้าที่ท่านนั้น ๆ ยุติการทำหน้าที่ในกระทู้นั้น ๆ คือ หากจะมีการลบ แก้ไขข้อความ ล็อค ย้ายกระทู้ ให้ผู้ปฏิบัติหน้าที่ท่านอื่น ๆ เป็นผู้พิจารณาแทน หรือแจ้งให้ทีมงานท่านอื่นพิจารณาแทนกรณีพบเห็นความผิด**

อ้างอิงจาก http://webboard.seri...tion=boardrules

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#154 silance mobius

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:58

รอคำชี้แจงจากทีมงานครับ

ถ้าทีมงาน (MOD) มันชี้แจงได้ มันคงแหกปากออกมาแล้วล่ะ

ที่เงียบไปเลียดากอยู่เนี่ย เพราะมันชี้แจงไม่ได้!!!
Şįłäŋçé Möbiüş ® (愛しているよ!)™บางสิ่งบางอย่าง"ไม่สามารถมองเห็นได้ด้วยตา แต่มองเห็นได้ด้วยใจ"

#155 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

เสียงของประชาชนไม่ว่าดังแค่ไหน
ก็ไม่ดังพอที่ทรราชจะได้ยิน

#156 zutto

zutto

ขาประจำ

เห็น -3- karasu someone เข้ามาแล้ว ไยเงียบเฉย....

หรือมีนโยบายเดียวกับรัดถะบาน ...เงียบลูกเดียว ?????

Edited by zutto, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:59.

#157 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:59

งั้นผมขอประท้วงโดยการหยุดโพสล่ะกัน จนกว่าจะมีการชี้แจงตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป
หยุด... ;)

Edited by korkang, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:01.

#158 silance mobius

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:59

คราวหลังก็อย่าเที่ยวพ่นว่า Board เสรีไทย ดีกว่าบอร์ด เสื้อแดง งั้นงู้นงี้

ขี้ฟันจริงๆ

#159 silance mobius

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:01

เห็น -3- karasu someone เข้ามาแล้ว ไยเงียบเฉย....

หรือมีนโยบายเดียวกับรัดถะบาน ...เงียบลูกเดียว ?????

เงิน 1,000 บาท อุดปากอยู่

ทำไงได้แบ่งกันแล้วได้ตั้ง 333 บาทนะ

#160 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:03

พี่ใจดี น่าจะ ไปทำงาน เเบบว่า...ประมาณว่า... พวกมาร์เกตติ้ง น๊ะค๊ะ

การตลาดสุดยอด

หนูจินนี่ยอมรับเลยค่ะ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#161 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:04

ควายแดงล้มเจ้าไม่เกี่ยว ....

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#162 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:05

ใจเย็นๆกันก่อนนะครับ ผมว่าผู้ดูแลท่านอื่นอาจไม่ทราบเรื่อง และอาจตอบแทนไม่ได้เพราะไม่ได้เป็นคนดำเนินการ

ถ้าจะตอบก็ไม่ทราบว่าจะตอบอย่างไร และอาจไม่ตรงกับความเป็นจริง

อย่างไรคงต้องรอผู้ที่ดำเนินการเองมาชี้แจง ซึ่งผู้ดูแลท่านนั้นอาจติดภารกิจไม่ได้อยู่หน้าคอมก็เป็นได้ครับ

- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#163 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:06

งั้น งดตั้ง งดตอบกระทู้ชั่วคราวดีกว่า ;)

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#164 eAT

eAT

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:07

ใจเย็นๆกันก่อนนะครับ ผมว่าผู้ดูแลท่านอื่นอาจไม่ทราบเรื่อง และอาจตอบแทนไม่ได้เพราะไม่ได้เป็นคนดำเนินการ

ถ้าจะตอบก็ไม่ทราบว่าจะตอบอย่างไร และอาจไม่ตรงกับความเป็นจริง

อย่างไรคงต้องรอผู้ที่ดำเนินการเองมาชี้แจง ซึ่งผู้ดูแลท่านนั้นอาจติดภารกิจไม่ได้อยู่หน้าคอมก็เป็นได้ครับ

ไม่ทราบ ก็ชี้แจงได้ครับ ว่ากำลังประชุม บลาๆๆๆๆ
อะไรก็ได้ ไม่ใช่เงียบ

"ผมไม่ทราบเรื่อง กำลังตามกับเว็บมาสเตอร์"
อะไรก็ว่าไป

#165 พลพรรคเดอะคอป

พลพรรคเดอะคอป

น้องเก่า

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:08

ร่วมลงชื่อเรียกร้องเอากระทู้ประวัติศาสตร์ คืนมา 1 เสียงครับ

#166 ไผ่ปล้องเดียว

ไผ่ปล้องเดียว

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:10

ใช่ค่ะ ถ้าตอบไม่ได้หรือไม่เอากระทุ้คืนมาก็ไม่เหมาะที่จะมีเว็บนี้แล้วล่ะค่ะ

#167 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:11

โดยส่วนตัว หนูจินนี่ คิด ว่า ท่านผู้ดูเเลเว็บเสรีไทย ค่อนข้างจะมีเหตุผล มีความยุติธรรม มากกว่าที่อื่นๆ น๊ะ :) :) :)

นี่เเหละเป็นเหตุผลส่วนนึง... ที่ทำให้หนูจินนี่ชอบเว็บนี้

Edited by คุณหนูจินนี่, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:14.

#168 เงินไหลกองทองไหลมาจ้ะ

เงินไหลกองทองไหลมาจ้ะ

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:11

mod เงียบ สงสัยไม่ช็อต

#169 silance mobius

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:12

ใช่ค่ะ ถ้าตอบไม่ได้หรือไม่เอากระทุ้คืนมาก็ไม่เหมาะที่จะมีเว็บนี้แล้วล่ะค่ะ

แวะมาซิครับ
ทางเสรีไทยขอปิดบอร์ดนี้ เนื่องจากว่า MOD วางตัวไม่เหมาะสม จึงไม่สมควรที่จะดำเนินการต่อ

#170 notcomeng

notcomeng

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:12

ไม่มีคำชี้แจง จะไปต่างอะไรกับเว็บที่ทิ้งมาเพื่อมาตั้งเว็บนี้เนี้ย :(

#171 silance mobius

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#172 silance mobius

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:13

ไม่มีคำชี้แจง จะไปต่างอะไรกับเว็บที่ทิ้งมาเพื่อมาตั้งเว็บนี้เนี้ย :(

อาจจะถึงเวลาแล้วก็ได้ครับ

#173 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:13

:lol: :lol: :lol:

#174 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:16

"กระทู้ถูกระงับ เพราะล่อเป้าและไม่เกี่ยวข้องกับการเมือง" ครับ

ถ้าสมาชิกท่านใดต้องการอุทธรณ์ผลการตัดสินของ mod (หรือรณรงค์ให้เอากระทู้กลับมา) คงต้องร้องเรียนผ่านกระทู้ร้องเรียนฯ นะครับ :mellow:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#175 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:17

มอดทำตามกฎครับ พวกคุณกำลังทำตามกฎอยู่หรือเปล่า ^^

ขอแจ้งให้เพื่อนสมาชิกทราบว่าในกระทู้อุทธรณ์ นับจากนี้
ผมจะเป็นผู้รับชอบการชี้แจงและตัดสินทั้งหมดตามเดิม
หรือหากมีเหตุจำเป็น ผมจะแจ้งผู้รับผิดชอบในขณะนั้นให้รับทราบ

การดำเนินการ ให้สมาชิกทิ้งข้อร้องเรียนไว้เช่นปกติ ผมจะเข้ามาชี้แจงให้
ส่วนม็อด จะไม่ลงมาให้ความเห็นหรือชี้แจงใดๆ
เว้นแต่ได้รับอนุญาตเพื่อตอบข้อซักถามเป็นรายกรณี

ม็อดจะทำหน้าที่ดูแลพื้นที่เหมือนกระทู้ปกติ
ถ้าเป็นเรื่องร้องเรียน มีประเด็นให้ตรวจสอบ ก็รอผมมาตอบ
ถ้าเป็นม็อดที่จัดการเรื่องนั้นๆ ต้องการให้ความเห็นประกอบ
ให้กดรายงานผู้ดูแล แล้วพิมพ์ความเห็นประกอบใส่ไว้

ส่วนความเห็นที่เป็นการตีรวน หรือด่าทอ โดยไม่ได้เกี่ยวข้องหรือมีประเด็นให้วินิจฉัย
ม็อดจะระงับข้อความบางส่วน หรือซ่อนความเห็นไว้ ตามแต่กรณี

ในกรณีที่สมาชิกตีรวนไม่หยุด หรือเข้าข่ายก่อกวน
จะมีการแจ้งเตือนให้รับทราบจนถึงลงโทษแบนเช่นกระทู้ปกติ
และเช่นกัน หากม็อดปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบ ที่เข้าข่ายกลั่นแกล้ง
หรือปิดบังอำพราง ก็มีความผิดและต้องถูกลงโทษสถานหนัก
ตั้งแต่พักการทำหน้าที่จนถึงปลดออก

การตัดสินอาจจะเร็วบ้างช้าบ้างตามแต่เวลาและโอกาสของผมจะอำนวย - -"
ซึ่งตรงนี้ ก็ต้องขอให้เพื่อนสมาชิกใช้ความอดทนกันสักนิด
ผมจะพยายามหาทางออกที่ดีที่สุดให้กับทุกฝ่าย

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#176 silance mobius

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:18

"กระทู้ถูกระงับ เพราะล่อเป้าและไม่เกี่ยวข้องกับการเมือง" ครับ

ถ้าสมาชิกท่านใดต้องการอุทธรณ์ผลการตัดสินของ mod (หรือรณรงค์ให้เอากระทู้กลับมา) คงต้องร้องเรียนผ่านกระทู้ร้องเรียนฯ นะครับ :mellow:

เพิ่งจะมาบอกเนี่ยนะ

#177 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:18

กระทู้เหมือนจะไม่ได้หายไปนะ .. แต่มันเป็นเพราะ ไอ้ใจหมา มันเปลี่ยนหัวกระทู้เพื่อหนีความรับผิดชอบของตัวเองเท่านั้นเอง ผมว่าทาง MOD คงกำลังหามาตรการเพื่อให้กระทู้นี้คงอยู่ถาวร ไว้เป็นเครื่องเตือนใจมันและเป็นอนุสรณ์ไว้ระลึกว่า ....

ไอ้ใจหมา...เอ้ย ใจดี มันตอแหลแค่ไหน
  • -3- likes this
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#178 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:19

slip เงินเดือน 15,000 นโยบายรัฐบาล ไม่การเมือง? :blink:

ใครโพสต์ จำนำข้าว รถคันแรก ฯลฯ ระวังกระทู้โดนอุ้มนะครับ

ไม่ใช่กระทู้การเมืองปกติ อย่างมากก็แค่ย้ายไม่ใช่หรือครับ

Edited by จอมโจรคิด, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:20.

#179 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:19

ได้ร้องเรียนก่อนจะตั้งกระทู้นี้แล้ว....แต่ เงียบ?????

ปล.กระทู้นั้นอยูในหมวดการเมืองมาจนจะฉลองปีใหม่ ทำไมเพิ่งมาลบเพราะไม่เกี่ยวกับการเมือง

#180 silance mobius

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:20

slip เงินเดือน 15,000 นโยบายรัฐบาล ไม่การเมือง? :blink:

ใครโพสต์ จำนำข้าว รถคันแรก ฯลฯ ระวังกระทู้โดนอุ้มนะครับ

ฮ่าๆๆๆ แล้วกระทู้แบบไหนถึงจะเป็นการเมืองหว่า?

#181 silance mobius

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:21

ได้ร้องเรียนก่อนจะตั้งกระทู้นี้แล้ว....แต่ เงียบ?????

ปล.กระทู้นั้นอยูในหมวดการเมืองมาจนจะฉลองปีใหม่ ทำไมเพิ่งมาลบเพราะไม่เกี่ยวกับการเมือง

แถวบ้านเรียก แถ ครับ

#182 Ballbk

Ballbk

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:21

MOD ครับ ไอ้การกระทำของ คนกลับใจ ที่ชอบสร้างเรื่องหลอกลวงคนอื่นอยู่แทบทุกกระทู้ที่มันตั้ง
ส่วนตัว MOD คิดว่ายังไงครับ อยากฟังความรู้สึก MOD ครับ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#183 eAT

eAT

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:22

มอดทำตามกฎครับ พวกคุณกำลังทำตามกฎอยู่หรือเปล่า ^^

ขอแจ้งให้เพื่อนสมาชิกทราบว่าในกระทู้อุทธรณ์ นับจากนี้
ผมจะเป็นผู้รับชอบการชี้แจงและตัดสินทั้งหมดตามเดิม
หรือหากมีเหตุจำเป็น ผมจะแจ้งผู้รับผิดชอบในขณะนั้นให้รับทราบ

การดำเนินการ ให้สมาชิกทิ้งข้อร้องเรียนไว้เช่นปกติ ผมจะเข้ามาชี้แจงให้
ส่วนม็อด จะไม่ลงมาให้ความเห็นหรือชี้แจงใดๆ
เว้นแต่ได้รับอนุญาตเพื่อตอบข้อซักถามเป็นรายกรณี

ม็อดจะทำหน้าที่ดูแลพื้นที่เหมือนกระทู้ปกติ
ถ้าเป็นเรื่องร้องเรียน มีประเด็นให้ตรวจสอบ ก็รอผมมาตอบ
ถ้าเป็นม็อดที่จัดการเรื่องนั้นๆ ต้องการให้ความเห็นประกอบ
ให้กดรายงานผู้ดูแล แล้วพิมพ์ความเห็นประกอบใส่ไว้

ส่วนความเห็นที่เป็นการตีรวน หรือด่าทอ โดยไม่ได้เกี่ยวข้องหรือมีประเด็นให้วินิจฉัย
ม็อดจะระงับข้อความบางส่วน หรือซ่อนความเห็นไว้ ตามแต่กรณี

ในกรณีที่สมาชิกตีรวนไม่หยุด หรือเข้าข่ายก่อกวน
จะมีการแจ้งเตือนให้รับทราบจนถึงลงโทษแบนเช่นกระทู้ปกติ
และเช่นกัน หากม็อดปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบ ที่เข้าข่ายกลั่นแกล้ง
หรือปิดบังอำพราง ก็มีความผิดและต้องถูกลงโทษสถานหนัก
ตั้งแต่พักการทำหน้าที่จนถึงปลดออก

การตัดสินอาจจะเร็วบ้างช้าบ้างตามแต่เวลาและโอกาสของผมจะอำนวย - -"
ซึ่งตรงนี้ ก็ต้องขอให้เพื่อนสมาชิกใช้ความอดทนกันสักนิด
ผมจะพยายามหาทางออกที่ดีที่สุดให้กับทุกฝ่าย

ผมทำนะ เข้าไปโพสต์ในกระทู้ร้องเรียนแล้ว
แต่เงียบ ตั้งแต่กระทู้ยังไม่โดนลบเลยด้วยซ้ำ
แต่ไม่มีคำชี้แจง จนกระทู้หายไป

#184 -3-

-3-

ตัวละครลับ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:23

MOD ครับ ไอ้การกระทำของ คนกลับใจ ที่ชอบสร้างเรื่องหลอกลวงคนอื่นอยู่แทบทุกกระทู้ที่มันตั้ง
ส่วนตัว MOD คิดว่ายังไงครับ อยากฟังความรู้สึก MOD ครับ

do not feed troll

มีใครทำได้บ้างครับ? -_-
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#185 silance mobius

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:23

กระทู้ผม
ทางเสรีไทยขอปิดบอร์ดนี้ เนื่องจากว่า MOD วางตัวไม่เหมาะสม จึงไม่สมควรที่จะดำเนินการต่อ

โดน LOCK และย้ายไปห้องขังอย่างรวดเร็ว ฮ่าๆๆ

#186 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:24

แบบนี้ใช่ไหมครับ

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#187 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:25

MOD ตัดสินยังไง ก็ควรถือเป็นที่สิ้นสุดครับ ตามกฎที่เค้าแจ้งไว้แต่แรก ....

ถ้าเราไม่อยากเป็นเหมือนเสื้อแดงที่จะแหกกฎ แก้กฎ เพื่อให้ได้อะไรอย่างใจ ....ก็ขอให้เคารพการตัดสินใจของ MOD ครับ :)

ทุกสังคมย่อมมีกติกา.....และทุกกติกามันย่อมมีช่องโหว่ และไม่มีอะไรสมบูรณ์ครับ ถ้าไอ้ใจหมาอาศัยช่องโหว่นั้น เพื่อผลประโยชน์ตัวเอง....(ซึ่งก็เป็นเรื่องปกติของพวกเสื้อแดงอยุ่แล้ว) พวกเราก็ต้องยอมรับครับว่ากติกามันมีช่องโหว่ และช่วยกันหาทางแก้ไขต่อไป....

ณ วันนี้ผมก็คิดว่าไอ้ใจหมา20 ก็ถูก สมาชิกทุกคน ตราตรึงไว้ใจในเรื่องความตอแหลของมันอยู่แล้วครับ มันถึงไม่มีเครดิตอะไรในบอร์ดนี้เลย

ผมมาเล่นบอร์ดนี้ก็เพราะอ่านเวปดราม่า และตามกระทู้นี้มานั่นแหละ ...แต่ ณ เวลานี้ ที่พวกเราเกลียดเสื้อแดง โดยเฉพาะไอ้ทักษิณ ก็เพราะมันพยายามเปลี่ยนกติกาที่เค้าวางไว้ มิใช่หรือ ...... ไม่อยากเห็นพวกเราเอง เกลียดปลาไหล กินน้ำแกงครับ...

อย่าให้พวกสีแดงลากดำนาเอาไปว่าได้ว่า "พวกเราก็ไม่เคารพกติกา" แม้มันจะเจ็บใจพวกเราบ้างก็ตาม...
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#188 -3-

-3-

ตัวละครลับ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:26

ส่วนกระทู้นั้นยังไม่ได้โดนลบนะครับ แค่ถูกซ่อนเอาไว้เฉยๆ

ถ้าอยากให้กลับมาก็คงต้องร้องเรียนฯ นั่นแหละครับ -_-

/人 ‿‿ ◕人\

#189 human

human

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:27

ใช้เวลานานไปป่าวครับ กับคำชี้แจงแค่นี้ :huh:
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#190 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:27

บาง login มาได้จังหวะ
เก็บอาการบ้างก็ได้นะ :D

Edited by phoosana, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:28.

We love fender.

#191 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:28

ก็แค่เอากระทู้สลิบเงินเดือนมาแปะกลับเหมือนเดิม ไม่ต้องต่อความยาวสาวความยืดกัน มันยากมากเลยหรือครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#192 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:28

do not feed troll

มีใครทำได้บ้างครับ? -_-

ผมขอยกมือครับ o/

ผมไม่โพสต์ใน "กระทู้ใหม่" ของ "troll" ที่ท่านกล่าวถึง นานแล้วครับ

#193 -3-

-3-

ตัวละครลับ

ใช้เวลานานไปป่าวครับ กับคำชี้แจงแค่นี้ :huh:

10 นาทีครับ ไม่นานหรอก :lol:

/人 ‿‿ ◕人\

#194 lazylemon

lazylemon

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:29

บอกได้ไงว่าไม่เกี่ยวกับการเมือง
ขึ้นหัวกระทู้ว่ารับเงินเดือนใหม่ 15000 ตามนโยบายของ รบ
ขอคำแก้ตัว เอ๊ย ชี้แจงใหม่ค่ะ

#195 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:29

MOD ตัดสินยังไง ก็ควรถือเป็นที่สิ้นสุดครับ ตามกฎที่เค้าแจ้งไว้แต่แรก ....

ถ้าเราไม่อยากเป็นเหมือนเสื้อแดงที่จะแหกกฎ แก้กฎ เพื่อให้ได้อะไรอย่างใจ ....ก็ขอให้เคารพการตัดสินใจของ MOD ครับ :)

ทุกสังคมย่อมมีกติกา.....และทุกกติกามันย่อมมีช่องโหว่ และไม่มีอะไรสมบูรณ์ครับ ถ้าไอ้ใจหมาอาศัยช่องโหว่นั้น เพื่อผลประโยชน์ตัวเอง....(ซึ่งก็เป็นเรื่องปกติของพวกเสื้อแดงอยุ่แล้ว) พวกเราก็ต้องยอมรับครับว่ากติกามันมีช่องโหว่ และช่วยกันหาทางแก้ไขต่อไป....

ณ วันนี้ผมก็คิดว่าไอ้ใจหมา20 ก็ถูก สมาชิกทุกคน ตราตรึงไว้ใจในเรื่องความตอแหลของมันอยู่แล้วครับ มันถึงไม่มีเครดิตอะไรในบอร์ดนี้เลย

ผมมาเล่นบอร์ดนี้ก็เพราะอ่านเวปดราม่า และตามกระทู้นี้มานั่นแหละ ...แต่ ณ เวลานี้ ที่พวกเราเกลียดเสื้อแดง โดยเฉพาะไอ้ทักษิณ ก็เพราะมันพยายามเปลี่ยนกติกาที่เค้าวางไว้ มิใช่หรือ ...... ไม่อยากเห็นพวกเราเอง เกลียดปลาไหล กินน้ำแกงครับ...

อย่าให้พวกสีแดงลากดำนาเอาไปว่าได้ว่า "พวกเราก็ไม่เคารพกติกา" แม้มันจะเจ็บใจพวกเราบ้างก็ตาม...

ถ้าใครก็ตามที่ทำความผิด ไม่ถูกต้อง แล้วพวกเราก็บอกให้ช่างมัน ลืมๆไปซะเถอะ

ตรรกะแบบนี้ ...แปลว่า พวกเราก็ควรลืมๆทักกี้ที่ทำผิดด้วยสิ ถูกมั้ย

แล้วการที่กระทู้นั้นอยู่มานานในหมวดการเมือง แต่พอมีการโพสต์ของใจดี 20

ว่าจะให้ 1 พันขอให้มอดลบทู้ แล้วกระทู้นั้นก็หายไป แล้วมอดมาบอกว่ามันไม่เกี่ยวการเมืองจึงลบ

มันไม่แปลกไปหน่อยหรือ????

#196 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:31

บาง login มาได้จังหวะ
เก็บอาการบ้างก็ได้นะ :D

อิอิ..ผมแกล้งไม่เห็น :o :o

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#197 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:33

แปลก...แต่จริง! เงิน 1,000 บาท ทำอะไรได้มากกว่าที่คุณคิด...

#198 Ballbk

Ballbk

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:33

ผมว่า MOD พลาด นะครับ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#199 eAT

eAT

10 นาทีครับ ไม่นานหรอก :lol:

ผมว่าเกิน 10 นาทีครับ

ใจดีเปลี่ยนหัวข้อกระทู้

=== ทางเสรีไทยขอระงับกระทู้นี้เนื่องจากมีการฟลัดกระทู้ ===

ผมเห็นว่าจะทำให้มีคนเข้าใจผิด คิดว่าทางเว็บเป็นผู้ทำ
จึงแจ้งมาเพื่อให้รับทราบ

#200 Xjapan20

Xjapan20

น้องเก่า

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:34

- Mod ใช้เวลานานมากนะครับ กว่าจะพิจารณาว่าไม่เกี่ยวข้องกับการณ์เมือง กะทู้นี้ อยู่หมวดการเมืองมา เกือบจะครบ 1ปีแล้วนะครับ

- ชื่อกระทู้ เนื้อหาที่ได้ถกเถียงกันแต่แรก มันก็เรื่อง นโยบาย เงินเดือน15,000 ค่าแรง 300 บาท มันไม่เกี่ยวกับการเมืองตรงไหนครับ ????

- ลักษณะการตอบโต้ แถ หาทางออกเจ้าของกระทู้ ตรรกะมันก็เหมือน เสื้อแดงได้ที่ผมเจอในชีวิตจริงอ่ะครับ ผมว่าหลายคนอาจจะเจอเหมือนผมบ้าง
ซึ่งมันก็เรื่องการเมืองนะ เพราะที่เราถกเถียงกันอยู่ ก็เพราะนโยบาย รัฐบาล ปชป VS นโยบายเพื่อไทย
ผมขอยกตัวอย่าง กรณีประกันรายได้ ของ รัฐบาล ปชป ได้บอกว่าจะมีการเพิ่มส่วนต่างให้ข้าวเกวียวละ ประมาณ 3,000 บาท
เพื่อให้ชาวนาอยู่ได้ แต่ทางเสื้อแดงกลับตัดเอาเฉพาะ ข้อความว่า รัฐบาลปชป นั้น จะให้ชาวนาขายข้าวแค่เกียวละ 3,000 บาทก็อยู่ได้
พวกเสื้อแดงพูดกรอกหูทุกวัน จนชาวนาหลายๆจังหวัดพากันออกไปประท้วง รัฐบาลปชป พอช่วงเลือกตั้งก็โหนกระแสนี้กันต่อในกลุ่ม
บอกหากเลือก ปชป เขาจะให้ชาวนาขายข้าวแค่เกียวละ 3,000 บาทจะเลือกไปทำไม .... แต่ยกตัวอย่างที่เจอมาพอครับ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน