Jump to content

- - - - -

ขอเรียกร้องเอากระทู้สลิปเงินเดือน ใจดี20 คืนมา

• This topic is locked กระทู้ถูกใส่กุญแจ
304 ความเห็นในกระทู้นี้

#251 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:49

ถามตัวเองไม่ต้องสลิ่ม

คุณว่าการอุ้มเงียบกระทู้เป็นความถูกต้อง แล้วคุณไม่รู้สึกเสียใจ

#252 Aiakos

Aiakos

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:49

MOD ครับ ไอ้การกระทำของ คนกลับใจ ที่ชอบสร้างเรื่องหลอกลวงคนอื่นอยู่แทบทุกกระทู้ที่มันตั้ง
ส่วนตัว MOD คิดว่ายังไงครับ อยากฟังความรู้สึก MOD ครับ

do not feed troll

มีใครทำได้บ้างครับ? -_-

ผิดกฎข้อไหนครับ ไม่ได้กวน

ด้วยความเคารพการตัดสินใจของผู้ดูแล
"I'm gonna make him an offer he can't refuse." Don Corleone to Johnny Fontane about Woltz

#253 warmer

warmer

ขาประจำ

..... ใจเย็งๆๆ เรื่องนี้ มีลับลมคมใน รอดูสักพัก บางสิ่งบางอย่างจะปรากฎออกมา อาจจะทำให้ บาง log in ไม่ได้พุดไม่ได้เกิดต่อไป....

.... คิดว่า นะ .... เงินคงซื้อ ความเป็น เสรีไทย ไม่ได้

#254 kwun

kwun

ขาประจำ

ผมว่า กระทู้นี้ ทำให้หลายคนแสดงตัวออกมาเลยแฮะ ว่าเป็นคนยังไง ......... B)

แค่มันพิสูจน์ที่เคยสงสัยต่างหากว่าใครเป็นคนยังไง

#255 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:50

คือไม่ว่ากฎอะไรก็ไม่สามารถตัดสินได้ด้วยตัวคนเดยวครับ จะมอด จะแอดมิน

หรือยังไงก็ตาม

พวกเขาเหล่านั้นก็รู้อยู่แล้่วว่า ตอบดีไม่ดีก็โดนด่าแน่ เขาจึงเลือกที่จะเงียบ ก่อนจะได้ผลสรุปออกมาเป็นที่น่าพอใจของฝ่ายผู้ดูแลทั้งหมดที่เขาคุยกัน

พวกท่านรอนานไม่ถึงสสามวันเลย ด่าออก เหี ้ยห่า เลีย ตู ดอะไรกันแล้ว

นี่หรือประชาธิปไตยของท่าน ?
:(

เรื่องแค่นี้โตๆกันแล้วน่าจะทราบนะครับ

#256 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:54

ไม่เอามาก็ไม่เป็นไร... ยอมแล้วครับ... <_< <_< <_<

ยอมด้วยเหมือนกัน นี่ไม่ใช่เสรีไทย
ผมยินดีขอโทษรับผิดทุกประการถ้าเสรีไทยยังเป็นเสรีไทย
แต่ถ้ายังเอื้อประโยชน์เสื้อแดง
ยอมให้กับความหน้าด้าน
ผมไปเอง ไม่ศรัทธา

เอือประโยชน์เสื้อเเดง!!!??? :o :o ตลกคลายเครียดยามบ่ายเเล้วจ่ะ :lol:

ฝ่ายตรงข้ามกับเสื้อเเดง มีใครเคยโดนเเบนบ้าง??? มากน้อยเพียงใด???

เสื้อเเดงหลายคนน่ะ โดนเเบน มากม๊าย มากมายยยเลยจ้าา :lol: :lol:

อันนี้ไม่ว่ากัน มอด

จินนี่เข้าใจ อิอิ

การตัดสินน่ะ จะให้ถูกใจทุกคน เป็นเรื่องที่เป็นไปไม่ได้ :(

มองโลกตามความเป็นจริง เเล้วก็หัดปล่อยวาง บ้าง

จะดีเองจ่ะ :)

Edited by คุณหนูจินนี่, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:59.

#257 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:54

ผมพอแล้ว ขอคืนล็อกอิน

#258 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:58

ไม่เอามาก็ไม่เป็นไร... ยอมแล้วครับ... <_< <_< <_<

ยอมด้วยเหมือนกัน นี่ไม่ใช่เสรีไทย
ผมยินดีขอโทษรับผิดทุกประการถ้าเสรีไทยยังเป็นเสรีไทย
แต่ถ้ายังเอื้อประโยชน์เสื้อแดง
ยอมให้กับความหน้าด้าน
ผมไปเอง ไม่ศรัทธา

เอือประโยชน์เสื้อเเดง!!!??? :o :o ตลกคลายเครียดยามบ่ายเเล้วจ่ะ :lol:

ฝ่ายตรงข้ามกับเสื้อเเดง มีใครเคยโดนเเบนบ้าง??? มากน้อยเพียงใด???

เสื้อเเดงหลายคนน่ะ โดนเเบน กระจาย เลยจ้าา :lol: :lol:

การตัดสินน่ะ จะให้ถูกใจทุกคน เป็นเรื่องที่เป็นไปไม่ได้ :(

มองโลกตามความเป็นจริง เเล้วก็หัดปล่อยวาง บ้าง

จะดีเองจ่ะ :)

ยัง ยังอีก ไอ้เสื้อแดงมันนึกว่ามันเป็นใคร ไม่สำนึก ซันดาล ชั่งเถอะดีใจที่ได้ด่ามุงส่่งท้ายกุคืนล็อกออิน ตรงได้ด่าไอ้แดงล้มเจ้า ค่อยรู้สึกดีๆ นี่ไงปล่อยวาง ***ไอ้ขวาย

Edited by kwun, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:00.

#259 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:58

กระทู้หายไป

แต่สิ่งที่ผมเชื่อนั้นยังเหมือนเดิม

ใจดีไม่ได้เป็นเสื้อแดง เป็นแค่พวก QC

แต่ผมไม่ชอบวิธีการ QC ของใจดีที่ใช้วิธีการหน้าด้านตอแหล

บางทีผมรู้สึกว่าเค้าป่วยหนัก -_-
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#260 Aiakos

Aiakos

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:59

มอดทำตามกฎครับ พวกคุณกำลังทำตามกฎอยู่หรือเปล่า ^^

ขอแจ้งให้เพื่อนสมาชิกทราบว่าในกระทู้อุทธรณ์ นับจากนี้
ผมจะเป็นผู้รับชอบการชี้แจงและตัดสินทั้งหมดตามเดิม
หรือหากมีเหตุจำเป็น ผมจะแจ้งผู้รับผิดชอบในขณะนั้นให้รับทราบ

การดำเนินการ ให้สมาชิกทิ้งข้อร้องเรียนไว้เช่นปกติ ผมจะเข้ามาชี้แจงให้
ส่วนม็อด จะไม่ลงมาให้ความเห็นหรือชี้แจงใดๆ
เว้นแต่ได้รับอนุญาตเพื่อตอบข้อซักถามเป็นรายกรณี

ม็อดจะทำหน้าที่ดูแลพื้นที่เหมือนกระทู้ปกติ
ถ้าเป็นเรื่องร้องเรียน มีประเด็นให้ตรวจสอบ ก็รอผมมาตอบ
ถ้าเป็นม็อดที่จัดการเรื่องนั้นๆ ต้องการให้ความเห็นประกอบ
ให้กดรายงานผู้ดูแล แล้วพิมพ์ความเห็นประกอบใส่ไว้

ส่วนความเห็นที่เป็นการตีรวน หรือด่าทอ โดยไม่ได้เกี่ยวข้องหรือมีประเด็นให้วินิจฉัย
ม็อดจะระงับข้อความบางส่วน หรือซ่อนความเห็นไว้ ตามแต่กรณี

ในกรณีที่สมาชิกตีรวนไม่หยุด หรือเข้าข่ายก่อกวน
จะมีการแจ้งเตือนให้รับทราบจนถึงลงโทษแบนเช่นกระทู้ปกติ
และเช่นกัน หากม็อดปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบ ที่เข้าข่ายกลั่นแกล้ง
หรือปิดบังอำพราง ก็มีความผิดและต้องถูกลงโทษสถานหนัก
ตั้งแต่พักการทำหน้าที่จนถึงปลดออก

การตัดสินอาจจะเร็วบ้างช้าบ้างตามแต่เวลาและโอกาสของผมจะอำนวย - -"
ซึ่งตรงนี้ ก็ต้องขอให้เพื่อนสมาชิกใช้ความอดทนกันสักนิด
ผมจะพยายามหาทางออกที่ดีที่สุดให้กับทุกฝ่าย

ผมทำนะ เข้าไปโพสต์ในกระทู้ร้องเรียนแล้ว
แต่เงียบ ตั้งแต่กระทู้ยังไม่โดนลบเลยด้วยซ้ำ
แต่ไม่มีคำชี้แจง จนกระทู้หายไป

ผมเน้นสีแดงให้นะครับ

ผมคิดว่า สมาชิกทุกคนมีงานมีการทำมีหน้าที่ มีครอบครัวต้องรับผิดชอบ ดังนั้นเวลาของแต่ละคนคงไม่เท่ากัน

การที่ มอดแต่ละท่านเข้ามาทำหน้าที่ก็ไม่ได้แปลว่ามอดท่านนั้น ไม่ได้มีภาระนะครับ แต่ก็อาสาเข้ามาทำหน้าที่กัน

ผมเห็นสมาชิกหลายๆท่านพยายามดูถูกมอด พยายามหาเรื่องชวนทะเลาะกับมอดแล้วก็หดหู่ใจ

ผมไม่รู้ว่ามันสร้างความรู้สึกดีให้กับคุณมากแค่ไหน แต่สำหรับผมแล้ว มันคือความน่าเบื่อครับ

คนอื่นผมไม่รู้นะ แต่สำหรับผมนี่โคดจะเบื่อ ไม่รู้ทำไมพวกคุณสนุกกับการทำเรื่องแบบนี้นะครับ

สรุปนะครับ ต้องรอคุณ 1ktip มาชี้แจงครับ

จริงๆกระทู้นี้ก็ควรจะโดนล็อคนะครับ แต่เห็นว่าอยากได้กระแสตอบรับผมถึงไม่ได้ทำอะไร แต่ถ้าเข้ามาโพสต์ว่ากันเสียๆหายๆ ผมก็คงล็อค+ย้ายนะครับ

แจ้งไว้ตรงนี้เลยแล้วกันครับ

เรียนท่านผู้ดูแล

ไม่มีใครต้องการหาเรื่องท่านครับ ถ้ามันไม่มีสาเหตุ ผมก็ไม่ชอบบางข้อความของสมาชิกบางท่านที่ว่าท่านผู้ดูแล แต่ท่านควรมีคำตอบที่เป็นเหตุเป็นผลมากกว่านี้ครับท่าน

รวมถึงท่านต้องเก็บอาการด้วยครับ นิ่งๆแต่หนักแน่นครับท่าน

ด้วยความเคารพ

ปล. ขอสนับสนุนข้อเรียกร้องให้นำกระทู้กลับมาครับ
"I'm gonna make him an offer he can't refuse." Don Corleone to Johnny Fontane about Woltz

#261 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:02

คือไม่ว่ากฎอะไรก็ไม่สามารถตัดสินได้ด้วยตัวคนเดยวครับ จะมอด จะแอดมิน

พวกเขาเหล่านั้นก็รู้อยู่แล้่วว่า ตอบดีไม่ดีก็โดนด่าแน่ เขาจึงเลือกที่จะเงียบ ก่อนจะได้ผลสรุปออกมาเป็นที่น่าพอใจของฝ่ายผู้ดูแลทั้งหมดที่เขาคุยกัน

พวกท่านรอนานไม่ถึงสสามวันเลย ด่าออก เหี ้ยห่า เลีย ตู ดอะไรกันแล้ว

เรื่องแค่นี้โตๆกันแล้วน่าจะทราบนะครับ

ยังอธิบายไม่ได้ ไม่เป็นไร
แต่ต้องแจ้งสถานะได้ว่า มันเกิดอะไรขึ้น
กำลังประชุม อีกกี่วันเสร็จ อันนี้ทำได้นี่

#262 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:02

ก็น่าแปลกใจ ช่องทางที่มีเขาก็เปิดให้ใช้ ก็ไม่ไปทำกันมาบ่นมาด่า ทำตัวเหมือนเสื้อแดงเข้าไปทุกที

กฎมี ระเบียบมีทำไมไม่ใช้ให้ถูกต้องตามสมควร

ด้วยความเคารพนะครับ ถ้าท่านได้อ่านในกระทู้นี้ก่อนที่ท่านจะพิมพ์หรือไปอ่านในกระทู้ร้องเรียนก่อน ท่านคงจะไม่พิมพ์ประโยคนี้มา
ขอบคุณครับ :)

ผมไปร้องเรียมาแล้วนะครับ

จากคุณ
eAT

คอมเม้นไว้จนถึงผมไม่มีรายชื่อพวกท่านที่บ่นแพร่ม กันอยู่นี่นะครับมีคุณ eAT

Leonet

3.5v

จอมโจรคิด

Somebody

เช neverdie

zuttoคนนี้ผมไม่ถือว่าไปเรียกร้องนะครับ ไม่ได้ไปคอมเม้นเพื่อเรียกร้องให้กระทู้กลับมา ด่าอย่างเดียว

เงินไหลกองทองไหลมาจ้ะ

Xjapan20

tonythebest

ผมเห็นมีแค่นี้นะครับ ที่เรียกร้อง จะเอากระทู้นั้นกลับมา

ถาามกลับว่าท่านเองก็เถอะใช้สิทธิ์ของท่านหรือยังครับ?

ขอโต้แย้งที่กล่าวหาว่าเราด่าอย่างเดียว

ก่อนเกิดเหตุการณ์นี้

1.กระทู้ของใจดี 20 อยู่ในหมวดการเมืองเพราะเรื่องนโยบายรัดถะบานเรื่องค่าแรงมาร่วมปี ใช่หรือไม่

2.มีการโพสต์ของใจดี 20 ว่าจะให้มอด 1 พันบาทเพื่อลบกระทู้จริง

3.มีการลบกระทู้นี้ไปจริง และใจดีขึ้นซิกเนเจอร์ว่าจะจ่ายเงิน 1 พันสิ้นเดือนนี้จริง

4.การขุดกระทู้ที่สสมาชิกทำกัน มันเนื่องจากทุกคนต้องการประจานการโกหก TOR LAE ของใจดีในด้านการเมือง

5.สมาชิกจะรู้ได้ยังไงว่าการลบกระทู้จองมอดมาจากสเหตุอะไร ในเมื่อไม่มีการชี้แจงก่อนหน้านี้

#263 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ยังกะเด็ก ร้องจะเอาขนมแล้วไม่ได้ดังใจก็โวยวาย ..... น่ารำคาญ

กลับไปเวป เมเนเจอร์หรือลากดำนาเหอะครับ เหอะครับ ใช้สะกดจิตอย่างเดียว ไม่ต้องใช้เหตุผล
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#264 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:03

ผมคิดว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องระหว่าง เจ้าของกระทู้(ซึ่งก็คือผม) กับ MOD ผู้อื่นไม่มีสิทธิ์เข้ามาบีบบังคับหรือกดดันใดๆทั้งสิ้น
ผมเป็นเจ้าของกระทู้ยังไม่รู้สึกเป็นเดือดเป็นร้อนอะไรกับการลบกระทู้เลย แล้วพวกคุณเป็นใครถึงมาบีบบังคับMOD ให้ทำตามใจพวกคุณ
การลบกระทู้ของMODในครั้งนี้ถึงผมจะไม่พอใจและไม่เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง แต่ผมก็เคารพการตัดสินใจของMODครับ
ในเมื่อMODได้ตัดสินใจลบกระทู้ไปแล้วก็ขอให้ลบไปเลย เพื่อความศักดิ์สิทธิ์ของเว็ปบอร์ดเสรีไทย อย่าให้ใครมาว่าได้ในภายหลังว่าคำตัดสินของMOD ไม่มีความศักดิ์สิทธิ์

รักและเคารพMODเสรีไทย
คนกลับใจ

ก็ยังน่า สมเพช เหมือนเดิมว่ะ

ยิ่งกว่าเดิมอีก+ทุเรศด้วย

#265 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:08

ยังอธิบายไม่ได้ ไม่เป็นไร
แต่ต้องแจ้งสถานะได้ว่า มันเกิดอะไรขึ้น
กำลังประชุม อีกกี่วันเสร็จ อันนี้ทำได้นี่

อันนี้เห็นด้วยครับ

แต่อย่าเพิ่งด่า อดทนนิดหนึ่งครับ

สมาชิกเสรีไท นี่ผมถือว่าเป็นปัญญาชนกันแล้วเกือบ 100เปอเซ็นเลยนะครับ

เห็นด่า สาดเสียเทเสียแบบนี้แล้วหกหู่ครับบอกตามตรง

ส่วนเรื่อง ผู้ดูแล มีความเห็นอยากไร ทำอะไรอยู่ถึงได้ช้า ฯลฯ สมาชิกสามารถ กดดันได้ครับ

ไม่มีในกฎว่าห้ามตั้งคำถามกับ mod admin ครับ

:D

ผมก็อยากทราบเหมือนกัน แค่อยากให้ลดๆหน่อย อารมฟุ้งซ่าน ด่าสาดกระเซ็นเหมือนคนป่าเถื่อน

มีคนชงมาแล้ว ลองคุยกับ mod ดีๆ กดดันด้วยความสุภาพเดี๋ยวเขาก็ต้องตอบเองครับ

#266 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:10

ยังกะเด็ก ร้องจะเอาขนมแล้วไม่ได้ดังใจก็โวยวาย ..... น่ารำคาญ

กลับไปเวป เมเนเจอร์หรือลากดำนาเหอะครับ เหอะครับ ใช้สะกดจิตอย่างเดียว ไม่ต้องใช้เหตุผล

เป็นทหารนี่ดีเนอะ

อ้างกติกา แต่ตอบไม่ได้ว่าทำไมกระทู้อยู่หมวดการเมืองมาเป็นปี ถึงไม่เกี่ยวการเมือง ณ วันนี้

ก็คงแบบเดียวกับที่ก่อแก้วพูดว่า "ปลดรูปที่มีออกทุกบ้าน ฯ" ไม่ได้เป็นการหมิ่น เพราะไม่มีการย้ายเก้าอี้ทางทหารสินะ

#267 eAT

eAT

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:12

ทุกสังคมกติกามันไม่เหมือนกันนี่ครับ การที่คุณจะอยู่ที่นี่ คุณก็ควรเคารพกติกาของที่นี่ (ลองไปอ่านให้ละเอียดนะ) ...

ถ้าคุณไม่พอใจ ก็ทำได้แค่หันหลังไปเท่านั้น (เหมือนเหลี่ยมทรราชที่เป็นสัมภเวสี) ไม่ใช่ให้ กติกา มาเปลี่ยนให้สิ่งที่คุณคิดว่าถูกต้อง ไม่อย่างงั้นก็ไม่ต่างอะไรกับเสื้อแดงครับ ....MOD เค้าก็ชี้ช่องให้แล้วว่า จะร้องเรียนต้องทำอย่างไร มีขั้นตอนยังไง ..ก็ควรว่าไปตามนั้นครับ

MOD ก็เหมือนศาล .....กติกาบอร์ดก็หมือนกฎหมาย ... ศาลตัดสินแล้ว พอใจหรือไม่พอใจ ...ก็ควรเคารพครับ กฎมันจะได้ศักดิ์สิทธิ์....ไม่ใช่ว่าตัดสินไม่ได้อย่างใจตัวเองก็ไปว่าศาล ... มันไม่ต่างอะไรกับเสื้อแดงที่พวกเราหลายคนเกลียดนักหนา

ไม่ครับ เพราะปัญหามีมากมาย
1. ลบกระทู้โดยไม่มีแจ้งเหตุผล
2. มีการร้องเรียน (ผมเป็นคนแรก ก่อนลบกระทู้) แล้วไม่มีการแจ้งอะไรเลย
จะบอกว่ารอคุณ 1ktip อธิบายก็ไม่มี คนก็งงกันแทบทั้งบอร์ดว่าเกิดอะไรขึ้น
3. ศาลก็โต้แย้งได้นะครับ ไม่ใช่ด่าศาล แต่โต้ด้วยเหตุผล แต่ในนี้เป็นบอร์ด
บางคนเลือดร้อน บางคนก็... แต่ก็ยังใช้เหตุผลกันอยู่นะครับ (โดยส่วนใหญ่)

#268 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:13

เอะเอะ พอใช้เหตุผล โต้เเย้งคนอื่นไม่ได้ก็ใส่ร้าย คนอื่นด้วยข้อหาล้มเจ้า

จินนี่ โดนข้อหานี้บ่อย

จินนี่ชักไม่อยากจะโต้ตอบคืนเเล้ว จินนี่เบื่อมาก

ขอบอกอีกครั้งว่า จินนี่รักสถาบัน

เรื่องสถาบันเป็นเรื่องที่ละเอียดอ่อน

จินนี่จึงของด เเสดงความคิดเห็นเรื่องสถาบัน

#269 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:16

มันเลิกเกี่ยวหมวดการเมืองเพราะ "พวกคุณ" หลายๆคน ขุดกันเพื่อเยาะเย้ย ถากถาง กันอย่างสนุกสนาน ไงครับ จนมันหลุดเนื้อหาของคำว่าการเมืองไป ...

คิดสิครับ คิด ....ว่ามันหลุดเพราะอะไร อย่ามัวโทษรอบข้าง โทษตัวเองก่อน ....

ถ้าคิดจะผลักคนที่คิดไม่เหมือนคุณออกไปอยู่ฝ่ายตรงข้ามโดยไม่สน กฎ กติกา ในแต่ละสังคมที่เค้ากำหนดไว้ คุณก็ไม่มีทางที่จะอยู่ในสังคมไหนๆได้เลยครับ .....

ผมพูดในฐานะ สมาชิกคนหนึ่ง ไม่ใช่ทหาร .... ไม่เกี่ยวกัน คนละเรื่อง อย่ามั่วแบบพวกเสื้อเหลือง เสื้อแดง .. ที่พออะไรไม่ได้ดังใจ ก็โยงทุกอย่างมั่วซั่วกันหมด

ผมถูกฝึกมาให้ใช้สมองและเหตุผล นำหน้าอารมณ์....ไม่ยังงั้น นำลูกน้องไม่ได้ เพราะคงพาไปตายยกหน่วย ......

ส่วนคุณจะมองยังงมันเรื่องของคุณ ผมบังคับไม่ได้และก็ไม่ได้สนใจ แต่สำหรับผม ผมมองว่า กติกา ย่อม เป็นกติกา ... ไม่ว่ามันจะถูกใจใครหรือไม่ถูกใจก็ตาม ครับ

Edited by นารายณ์สังหาร, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:22.

ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#270 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:23

มันเลิกเกี่ยวหมวดการเมืองเพราะ "พวกคุณ" หลายๆคน ขุดกันเพื่อเยาะเย้ย ถากถาง กันอย่างสนุกสนาน ไงครับ จนมันหลุดเนื้อหาของคำว่าการเมืองไป ...

คิดสิครับ คิด ....ว่ามันหลุดเพราะอะไร อย่ามัวโทษรอบข้าง โทษตัวเองก่อน ....

ถ้าคิดจะผลักคนที่คิดไม่เหมือนคุณออกไปอยู่ฝ่ายตรงข้ามโดยไม่สน กฎ กติกา ในแต่ละสังคมที่เค้ากำหนดไว้ คุณก็ไม่มีทางที่จะอยู่ในสังคมไหนๆได้เลยครับ .....

ผมพูดในฐานะ สมาชิกคนหนึ่ง ไม่ใช่ทหาร .... ไม่เกี่ยวกัน คนละเรื่อง อย่ามั่วแบบพวกเสื้อเหลือง เสื้อแดง .. ที่พออะไรไม่ได้ดังใจ ก็โยงทุกอย่างมั่วซั่วกันหมด

ผมถูกฝึกมาให้ใช้สมองและเหตุผล นำหน้าอารมณ์....ไม่ยังงั้น นำลูกน้องไม่ได้ เพราะคงพาไปตายยกหน่วย ......

ส่วนคุณจะมองยังงมันเรื่องของคุณ ผมบังคับไม่ได้และก็ไม่ได้สนใจ แต่ กติกา ย่อม เป็นกติกา ... ไม่ว่ามันจะถูกใจใครหรือไม่ถูกใจก็ตาม ครับ

ขอโต้แย้งเป็นครั้งสุดท้าย

กติกา...คือสิ่งที่เป็นบรรทัดฐานเดียวกันหมด และจะเปลี่ยนแปลงไม่ได้

เมื่อไหร่ที่กติกาเปลี่ยนแปลงการใช้...เค้าเรียกว่า การเลือกปฎิบัติ

#271 usarain

usarain

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:24

เอะเอะ พอใช้เหตุผล โต้เเย้งคนอื่นไม่ได้ก็ใส่ร้าย คนอื่นด้วยข้อหาล้มเจ้า

จินนี่ชักไม่อยากจะโต้ตอบคืนเเล้ว จินนี่เบื่อมาก

ขอบอกอีกครั้งว่า จินนี่รักสถาบัน

เรื่องสถาบันเป็นเรื่องที่ละเอียดอ่อน

จินนี่จึงของด เเสดงความคิดเห็นเรื่องสถาบัน

ไม่จริงครับ โกหกครับ
แดงล้มเจ้าเป็นบาป เพราะอกตัญญู

#272 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:26

นู๋จินนี ใจเย็น แค่เปลี่ยนรูปแบบเล็กน้อย และให้น่นนวลหน่อย เด๋วก้อมีคนหลงรักเอง 5555

#273 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:28

ไม่จริงครับ โกหกครับ

จะแถไปถึงไหน หนูผี :lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#274 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:28

ทุกสังคมกติกามันไม่เหมือนกันนี่ครับ การที่คุณจะอยู่ที่นี่ คุณก็ควรเคารพกติกาของที่นี่ (ลองไปอ่านให้ละเอียดนะ) ...

ถ้าคุณไม่พอใจ ก็ทำได้แค่หันหลังไปเท่านั้น (เหมือนเหลี่ยมทรราชที่เป็นสัมภเวสี) ไม่ใช่ให้ กติกา มาเปลี่ยนให้สิ่งที่คุณคิดว่าถูกต้อง ไม่อย่างงั้นก็ไม่ต่างอะไรกับเสื้อแดงครับ ....MOD เค้าก็ชี้ช่องให้แล้วว่า จะร้องเรียนต้องทำอย่างไร มีขั้นตอนยังไง ..ก็ควรว่าไปตามนั้นครับ

MOD ก็เหมือนศาล .....กติกาบอร์ดก็หมือนกฎหมาย ... ศาลตัดสินแล้ว พอใจหรือไม่พอใจ ...ก็ควรเคารพครับ กฎมันจะได้ศักดิ์สิทธิ์....ไม่ใช่ว่าตัดสินไม่ได้อย่างใจตัวเองก็ไปว่าศาล ... มันไม่ต่างอะไรกับเสื้อแดงที่พวกเราหลายคนเกลียดนักหนา

2. มีการร้องเรียน (ผมเป็นคนแรก ก่อนลบกระทู้) แล้วไม่มีการแจ้งอะไรเลย
จะบอกว่ารอคุณ 1ktip อธิบายก็ไม่มี คนก็งงกันแทบทั้งบอร์ดว่าเกิดอะไรขึ้น
3. ศาลก็โต้แย้งได้นะครับ ไม่ใช่ด่าศาล แต่โต้ด้วยเหตุผล แต่ในนี้เป็นบอร์ด
บางคนเลือดร้อน บางคนก็... แต่ก็ยังใช้เหตุผลกันอยู่นะครับ (โดยส่วนใหญ่)

ปัญหามันคือ ..... MOD ตัดสินแล้ว ถือเป็นที่สิ้นสุดไงครับ .... คือถ้าจะเอากลับมา เราก็ต้องหากติการ่วมกันแล้วเอาไปเสนอ MOD ไม่ใช่มาด่าเขาสาดเสีย เทเสีย .....ถ้าผมเป็น MOD ผมก็ไม่คืนให้หรอก หมั่นไส้ .....

การทำตัวอยู่ในกฎ กติกา บางทีมันก็อึดอัด หงุดหงิด และไม่ได้อย่างใจครับ ...ผมก็หงุดหงิดไม่แพ้พวกคุณหรอก แต่ผมไม่เห็นประโยชน์อะไรกับการต่อว่า หรือดูถูก MOD โดยเฉพาะเรื่องเงินพันเดียว .....มันเหมือนเด็กโวยวายขอขนม เวลาไม่ได้ดังใจแล้วก็หาเรื่องด่าคนที่ไม่ให้ขนมนั้น เท่านั้นเอง .....กติกาตรงนี้มันมีช่องโหว่ .....เราจะหาทางแก้มันอย่างไร .....ดีกว่าครับ ไม่ใช่ด่าคนที่เค้ายึดกติกา แต่ไม่ได้ยึดตามใจเรา .... ไม่อย่างงั้นเราก็ไม่ต่างอะไรกับ "เสื้อแดง ที่ด่าศาล"

#275 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

พี่ กบ อยากกินอะไรจ๊ะ เดี๋ยวจินนี่ เลี้ยง เอง อิอิ :) :)

#276 eAT

eAT

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:30

ปัญหามันคือ ..... MOD ตัดสินแล้ว ถือเป็นที่สิ้นสุดไงครับ .... คือถ้าจะเอากลับมา เราก็ต้องหากติการ่วมกันแล้วเอาไปเสนอ MOD ไม่ใช่มาด่าเขาสาดเสีย เทเสีย .....ถ้าผมเป็น MOD ผมก็ไม่คืนให้หรอก หมั่นไส้ .....

การทำตัวอยู่ในกฎ กติกา บางทีมันก็อึดอัด หงุดหงิด และไม่ได้อย่างใจครับ ...ผมก็หงุดหงิดไม่แพ้พวกคุณหรอก แต่ผมไม่เห็นประโยชน์อะไรกับการต่อว่า หรือดูถูก MOD โดยเฉพาะเรื่องเงินพันเดียว .....มันเหมือนเด็กโวยวายขอขนม เวลาไม่ได้ดังใจแล้วก็หาเรื่องด่าคนที่ไม่ให้ขนมนั้น เท่านั้นเอง .....กติกาตรงนี้มันมีช่องโหว่ .....เราจะหาทางแก้มันอย่างไร .....ดีกว่าครับ ไม่ใช่ด่าคนที่เค้ายึดกติกา แต่ไม่ได้ยึดตามใจเรา .... ไม่อย่างงั้นเราก็ไม่ต่างอะไรกับ "เสื้อแดง ที่ด่าศาล"

ไม่ครับ ที่สิ้นสุดจริงๆ คือ Web Master
ตอนนี้ถือว่าอยู่ศาลขั้นต้นอยู่ ไม่อย่างนั้น
ไม่มีกระทู้ให้ม๊อดมาถกเถียงอยู่หรอกครับ
ถ้าถือว่าเป็นที่สุดแล้ว

#277 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:35

ถ้าลองสังเกตดู เรื่องราว ที่เกี่ยวกับลุงเเม้ว หรือเรื่องใดๆ ที่อาจจะมีการเเสดงความเห็นที่เฉียด เข้าใกล้ สถาบัน

จินนี่เเทบจะไม่เคยเข้าไปโพสต์เลย ถ้าไม่มีความจำเป็นจริงๆ

อันนี้ คือ จุดยืน จินนี่ ในการ รักสถาบัน

คือไม่ดึงฟ้าลงมา

Edited by คุณหนูจินนี่, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:38.

#278 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:37

อ่อ ฝากอีกนิด .....ถ้าผมเป็นไอ้พวกเสื้อแดงนะ โดยเฉพาะ ไอ้กากหมู กับ ไอ้ใจหมา20 ....ผมหัวร่อฟันร่วงแล้ว .....แต่นี้ก็กัดกันเองซะเละเทะ ไม่สนกติกา ไม่สนที่มาที่ไป .....

จำที่ผมเคยบอกได้ไหมครับ .....

"วิธีที่ทำให้บอร์ดนี้หมดคุณค่าไปก็คือ ส่งเสื้อแดง หรือ ทำอะไรก็ได้ที่มันลดคุณค่าของที่นี่ จนไม่น่าสนใจอีกต่อไป" .....

บอร์ดนี้เป็นจุดกำเนิดเรื่องการกระชากหน้ากากรัฐบาลปูโง่และ นปช.หลายเรื่อง .......... อย่าให้มันมาจบเพราะ คนใจหมาคนนึงที่ใช้ความตอแหล ทำให้พวกเราแตกแยกกัน ......

ผมหวังว่า พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกท่าน คงคิดออกว่า มันคุ้มค่าหรือเปล่า!!!!

#279 eAT

eAT

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:38

ถ้าลองสังเกตดู เรื่องราว ที่เกี่ยวกับลุงเเม้ว หรือเรื่องใดๆ ที่อาจจะมีการเเสดงความเห็นที่เฉียด เข้าใกล้ สถาบัน

จินนี่เเทบจะไม่เคยเข้าไปโพสต์เลย

อันนี้ คือ จุดยืน จินนี่ ในการ รักสถาบัน

คือไม่ดึงฟ้าลงมา

อันนี้แปลว่า มันทำอะไรกับสถาบัน
กรูก็ทำเป็นไม่รู้ไม่เห็น

ตาบอด หูหนวก และ เป็นใบ้

#280 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:39

คุณ eat กรุณาเคารพ ในสิทธิ เเละการเลือกตัดสินใจ ของ จินนี่

อย่ามาพาล ใส่ จินนี่ สิ :)

โดย ส่วนตัว จินนี่ เอง รักสถาบัน จริงๆ

จินนี่ กล้าสาบานได้เลย

ถ้าสังเกต พฤติกรรม จินนี่ดีๆ ก็น่าจะมองออก

Edited by คุณหนูจินนี่, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:42.

#281 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:41

คุณ eat กรุณาเคารพ ในสิทธิ เเละการเลือกตัดสินใจ ของ จินนี่

โดย ส่วนตัว จินนี่ เอง รักสถาบัน จริงๆ

จินนี่ กล้าสาบานได้เลย

ถ้าสังเกต พฤติกรรม จินนี่ดีๆ ก็น่าจะมองออก

:lol: :lol: หนีผู..

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#282 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:42

เฮ้อ.... :( :( :(

#283 eAT

eAT

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:43

ปากบอกว่าไม่ล้ม ไม่เสียดสี ไม่ก้าวล่วง
แต่ยืนเคียงบ่าเคียงไหล่ สู้เพื่อพวกนี้
จนเงินเต็มกระเป๋า แล้วก็บอกว่า
กรูรักในหลวง

#284 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:48

ใจเย็นครับใจเย็น....กระผมว่ากระทู้นี้กำลังทำให้เราๆท่านๆแตกแยกกันนะครับ ป่านนี้ท่านใจดี20แกอาจกำลังนั่งนึกว่า"กรูนั่งบนภูดูหมากัดกันดีกว่า"

ต่อจากนี้เหตุการณ์มันจะเป็นเช่นไรก้อต้องรอ mod เค้าว่ากันอีกที อย่าลืมนะครับเราเข้ามาที่นี่กันเพราะจุดหมายเดียวกัน คือช่วยกันเปิดโปงความชั่ว

ของท่านทักษิณที่กระทำต่อประเทศเรานะครับ...คิดเสียว่ากะเรื่องที่เราต้องก้าวผ่านมันไป "คิดการใหญ่ ใจต้องถึงครับ" เพราะยังไงๆ เราๆท่านๆก้อ

ทราบกันดีอยู่แล้วว่าท่านใจดี20แกเป็นคนกลับกลอกปลิ้นปล้อนเช่นไร

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#285 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:49

http://webboard.seri...หม/#entry394356

กระทู้นั้นถูกลบไปแล้ว ก็ขอบันทึก Resume ของเขาไว้ในนี้แทนครับ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#286 Mootang

Mootang

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:49

Mod ทำผิดที่ผิดเวลามากๆ ครับ เรื่องที่เห็นชัดๆ ก็คือ jaidee แก้ไขหัวกระทู้เองโดยทำเหมือนกับว่า Mod เป็นคนทำเพื่อหลอกคนอื่น แต่ในเมื่อ Mod มาอุ้มกระทู้ไปจริงๆ นี่ผมว่าทุกคนในที่นี้มีสิทธิ์ที่จะสงสัยนะ แล้วก็ขอถามสักอย่างนะครับว่าถ้า Mod จะตัดสินใจอะไรสักอย่างนี่ไม่ต้องปรึกษาใครเลยใช่ไหมครับ?

#287 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:51

จินนี่ รัก สถาบัน จินนี่คิดว่า บอกชัดเจนเเล้ว

จินนี่ก็รัก สถาบัน เช่นเดียวกับ คุณ eat เเละ คนอีกมากมาย

เเต่การเเสดงออกของเเต่ละคน อาจจะเเตกต่างกัน

1. อย่าผลักไสไล่ส่งจินนี่เพราะจินนี่มีความชอบทางการเมืองเเตกต่างจากคุณ

2. อย่าเอาสถาบันมาเป็นเครื่องมือ เพื่อเถียงเอาชนะคนอื่น

อันนี้ฝากถึงใครหลายคนเลยนะคะ

#288 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:00

กระทู้หายไป

แต่สิ่งที่ผมเชื่อนั้นยังเหมือนเดิม

ใจดีไม่ได้เป็นเสื้อแดง เป็นแค่พวก QC

แต่ผมไม่ชอบวิธีการ QC ของใจดีที่ใช้วิธีการหน้าด้านตอแหล

บางทีผมรู้สึกว่าเค้าป่วยหนัก -_-

ใจดีคือใคร ไม่รู้จัก

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#289 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:04

ยิ่งคุยกันยิ่งไปกันใหญ่

ผมขอล็อคให้แยกย้ายกันไปสงบสติอารมณ์

ไปอาบน้ำทานกาแฟให้สบายๆ

แล้วเดี๋ยวเย็นๆผมมาเปิดกระทู้ให้ถกกันใหม่แล้วกันครับ

^^

Edited by karasu, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:04.

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#290 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:04

ใครบางคน ยังหลงวนเวียนอยู่กับตัวเอง ไม่รู้จักสิ้นสุด
ทั้งที่กระทู้นี้ ไม่ได้เกี่ยวของอะไรเขาเลย

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#291 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:41

เพราะคนคนเดียว

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#292 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:43

เหนื่อยแทนทุกคน
แต่เชื่อว่าเว็บเรา แกร่งพอ
เพราะผ่านไรมาเยอะ

Edited by หนูอ้อย, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:44.

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#293 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:45

Mod ปลดล็อกให้แล้ว ยังไงก็ใจเย็นๆ ค่อยพูดค่อยจากันนะครับ ;)

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#294 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:47

ผู้เจริญทั้งหลาย

ไม่คิดจะเดินหน้าต่อไปบ้างเหรอครับ

วนอยู่กับมุขเก่าๆเรื่องเก่าๆที่ควรจะจบไปแล้ว แต่ถูกขุดออกมาเยาะเย้ยถากถางเมื่อตนเองไม่พอใจ

ใช่วิถีลูกผู้ชายกันรึเปล่า ลองกลับไปถามตัวเองดูนะครับ

ผมเองไม่ได้สนับสนุนการโกหกตอแหล ไม่ได้พูดเพื่อเข้าข้างฝ่ายไหน
แต่เราเสียเวลากับเรื่องนี้มาเป็นปีแล้วนะครับ
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#295 eAT

eAT

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:49

จินนี่ รัก สถาบัน จินนี่คิดว่า บอกชัดเจนเเล้ว

จินนี่ก็รัก สถาบัน เช่นเดียวกับ คุณ eat เเละ คนอีกมากมาย

เเต่การเเสดงออกของเเต่ละคน อาจจะเเตกต่างกัน

1. อย่าผลักไสไล่ส่งจินนี่เพราะจินนี่มีความชอบทางการเมืองเเตกต่างจากคุณ

2. อย่าเอาสถาบันมาเป็นเครื่องมือ เพื่อเถียงเอาชนะคนอื่น

อันนี้ฝากถึงใครหลายคนเลยนะคะ

ใครรักเหมือนพวกเอ็งกันว่ะ

#296 Frankie

Frankie

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:49

โธ่!!! กระทู้ในตำนาน ไปซะแล้ว อีกเดือนกว่าๆก็ครบ 1 ปีพอดี

ผมว่า เอากระทู้ในตำนานปักหมดครับ แต่ล็อคไว้ ให้คนเข้ามาดู เด็กเลี้ยงแกะ ที่ไม่เคยสำนึกในการกระทำของตัวเองครับ

ป.ล. ผมรอนาย อัครเมพ อัพรูป บัตรประชาชน กับ บัตรประกันสังคม ให้ผมดู แต่ป่านนี้ยังไม่เห็นเลย รอมาจะปีแล้ว..
การเมือง(ของทักกี้) คือ อยู่บนความทะเยอทะยานในการอยู่เติบ กินเติบ หรือความมัวเมาในความสุขทางเนื้อหนังโดยปราศจากการนึกถึงโลกหน้า พระเป็นเจ้าและความตาย และมีอำนาจเป็นความถูกต้อง และประโยชน์ของตนเป็นความยุติธรรม.. (อ. พุทธทาส สวนโมกข์)

#297 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:54

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#298 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:08

ตั้งแต่เล่นเสรีไทยไทยมา ยังไม่เคยได้รับการเตือน สงสัย ผมคงได้เร็วๆ นี้แล้วอ่ะ :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#299 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:14

ใช้วิธีตามคุณ
เกรียนประจัญบาน

มันนานเกินอ่ะครับ
ต้อง search จาก google แล้วดูที่ cached ครับ

My slip (เงินเดือน) is coming soon 31 ม.ค. เจอกัน

เท่าที่หาเจอคือหน้า 58 และ 60

แต่แค่นี้ก็เพียงพอแล้วมั้ง ที่จะยืนยันว่า เคยมีกระทู้นี้อยู่ในเวบบอร์ดนี้จริง

แนะนำมา ขอบคุณครับ

Edited by คนไทย916, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:14.

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#300 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:16

ตั้งแต่เล่นเสรีไทยไทยมา ยังไม่เคยได้รับการเตือน สงสัย ผมคงได้เร็วๆ นี้แล้วอ่ะ :lol:

เหมือนกัน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน