Jump to content

- - - - -

ที่ถนนราชปรารภ พค.2553 ใครยิงชาญณรงค์ พลศรีลา และอีกหลายคน ที่ออกเป็นข่าว ??

• Please log in to reply
456 ความเห็นในกระทู้นี้

#451 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:32

พอเด๊่ยวผมตอบไป คุณก็เล่นง่ายตอบว่า ผมไม่รู้ คุณช่วยตอบผมก่อนดีกว่า หรือวงรอยเลือดให้ผมดูหน่อย

เรื่องเลือด ตรงรูป มีอยู่ครับตรงฝา สำหรับรูปตอนยก เห็นเป็นคราบ ใช้ ps เร่งสีก็เห็นครับ สำหรับภาพในหน้านี้ที่พี่ยกมาก

ถ้าจะบ้า ประสาทกลับแล้วมั้ง เสียเวลาจริงๆ

nunoi  ไปยอมให้เขาด่าได้ไงครับ  คุณต้องอธิบายให้เขาเชื่อให้ได้นะครับว่ารอยเลือดมันมี

ใช้เวลาคุยอธิบายกับคนบ้าแปปเดียว แค่อีก 5หน้าเองครับ     เดี๋ยวมันอาจจะยอมเชื่อบ้าง    :D  :D

แต่ผมยอมแล้ว  เพราะโดนไป 3 หน้า มันก็ยังวนๆมาไม่หยุด  :unsure:

ผมว่า เขาน่าจะไม่ได้ด่าผมนะครับ ถึงถ้าจริงๆเขาหมายถึงผม ผมก็ไม่อะไร เพราะเราก็ไม่ได้รู้จักกัน ที่จะต้องแคร์อะไร

ส่วนเรื่องรูปผมก็บอกเท่าที่เห็น ในรูปนั้นแค่นั้นรูปอื่นผมไม่รู้ว่าอะไรยังไงครับ 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#452 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:09

ตั้งกระทู้มา "หามีสาระอันใดไม่!!!"

ใครถามอะไร "ก็ไม่ได้นำพา!!!"

ถ้าไม่มีหลักฐานมาโต้แย้งใดๆ กับใครเค้า

ก็สรุปกระทู้ แล้วก็ปิดประเด็นไปเถอะครับ

แล้วก็ร้องดังๆ ว่า "ไม่รู้ใครยิง!!!"......จะดีกว่านะครับ!!! -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#453 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:48

เขียนกันมา 10 หน้า ได้อะไรเพิ่มเติมบ้าง

#454 cmu311

cmu311

น้องเก่า

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:56

เขียนมาตั้ง 10 หน้า ยังไม่ได้อะไรเพิ่มเติมเลยค่ะ แต่ทำให้เราได้เรียนรู้ว่า
1) ขนาดเสื้อแดงที่มีโอกาสที่จะรับรู้ข้อมูลหลายด้านอย่างคุณแต๋มเป็นต้น ยังไม่เคยคิด วิเคราะห์ กลั่นกรองข้อมูล
แล้วพี่น้องเสื้อแดงที่เค้าขาดโอกาสที่จะเข้าถึงข้อมูล พวกเค้าจะถูกชักจูงให้เชื่อ ได้ง่ายขนาดไหน
2) ได้เห็นคุณแต๋มหมดสภาพ
3) ได้รู้ว่าเสื้อแดงในบอร์ดถูกตั้งโปรแกรมให้มาถาม+แถเท่านั้น
4) ได้รู้ว่าเสื้อแดงในบอร์ด ถึงจะเป็นตัวตั้งตัวตีในการตั้งกระทู้ก็ตาม แต่จะไม่อ่าน คคห.ของสมาชิกท่านอื่นหรอก
เพราะถูกตั้งโปรแกรมมาแล้วตามข้อ 3)
5) ได้รู้ว่าถกเถียงกับคนหน้าด้านเถียงยังไงก็ไม่มีวันชนะ

ป.ล.
ขออภัยท่าน สมช.เสื้อแดงท่านอื่นด้วย หากความคิดเห็นข้อ 3),4) ทำให้พวกท่านดูตกต่ำ แต่คุณแต๋มมีพฤติกรรมเช่นนี้จริงๆ
เราเดาว่าเป็นเพราะคุณแต๋มอยากปิดกระทู้นี้เต็มทีแล้ว อยากปล่อยให้กระทู้นี้ตกไปเนื่องจากไม่สามารถถกเถียงด้วยข้อเท็จจริง
เลยแสดงพฤติกรรมแถข้างๆ คูๆ พยายามป่วนกระทู้ตัวเองด้วยความคิดเห็นไร้สาระ

คุณแต๋มเคยตอบคำถามที่เราถามคุณแต๋มว่า "มีเหตุผลอะไรถึงถามเรื่องบันได/รถมอเตอร์ไซด์ มันมีประเด็นอะไรในคำถามนั้น"

คุณแต๋มตอบคำถามนี้ว่า " ไอ้ที่ผมถามๆน่ะ ผมประชดต่างหาก เพราะผมโดนถามลักษณะนั้นก่อนไง
เช่นรอยเลือดทำไมมี2กอง หรือรอยเลือดหายไปไหน แล้วมีสุภาพสตรีมาถามอีกว่าทำไมกระถางต้นไม้เลื่อน
ทำไมคนในบ้านยืนคุยกัน ทีนี้รู้สึกยัง ว่าเครียดปนระอาใจมันเป็นยังไง ... ถามต่อสนุกดี "

คำพูดนี้ของคุณแต๋มเอง ย้ำชัดถึงสิ่งที่คุณแต๋มพยายามทำ คือการป่วนกระทู้ตัวเองเพื่อให้ สมช. ที่เข้ามาอ่านระอาใจ

เราก็คงต้องทิ้งกระทู้นี้ละ เสียเวลาดึงคุณแต๋มให้พ้นน้ำตั้งนาน ตอนนี้รู้แล้วว่าคุณแต๋มคงชอบอยู่ใต้น้ำนั้น..เพื่อนเยอะดีใช่ป่ะ ^^

Edited by cmu311, 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:13.

#455 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:39

ผลของกระทู้นี้คือ 

มีผู้เพลี้ยงพล้ำนำข้อมูลที่ไม่ควรเล่นมาเปิดเผย

ทำให้บรรดาแดงต่างๆถูกสั่งให้เก็บตัวภายในเซฟเฮาส์เป็นการชั่วคราว

จนกว่าเรื่องนี้จะถูกลืมเลือน  ผมเลยขอขุดสักดอก

http://webboard.seri...e-3#entry552124

Edited by Shariff, 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:39.

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#456 Rescue

Rescue

น้องใหม่

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2556 - 04:02

ไม่ได้เข้ามาอ่าน ซะหลายวัน มาดู สมองหมา ปัญญาควาย แถๆๆๆๆๆๆ

#457 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2556 - 08:02

10 หน้าละ บอกหน่อยดิ แต๋ม ใครยิงชาญณรงค์ พลศรีลา

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน