Jump to content

- - - - -

ที่ถนนราชปรารภ พค.2553 ใครยิงชาญณรงค์ พลศรีลา และอีกหลายคน ที่ออกเป็นข่าว ??

• Please log in to reply
456 replies to this topic

#401 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 24 December 2012 - 00:25

คุณกระถางต้นไม้cmu311   

ไม่ยอมตอบนะ  เอาแต่ตามถามผมไม่เลิกเลยนะ สงสัยผมจะเจอเนื้อคู่ละ :rolleyes:     ไม่ก็เจ้ากรรม :unsure:

Edited by Tam-mic-ra., 24 December 2012 - 00:33.

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#402 cmu311

cmu311

น้องเก่า

Posted 24 December 2012 - 00:36

# 401 ตอบเรื่องไร ชี้ชัดๆ แล้วทีเราถามไม่ตอบบ้าง

#403 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 24 December 2012 - 00:42

#402  รถเข็นไง เห็นไหมเหลี่ยมๆมีล้อน่ะ   ผมถามมันมาจากไหนตั้งนานแล้วเนี่ย ทำไมภาพตอนแรกไม่มีล่ะ 

นี่ภาพคุณเองเลยนะ ต้องรับผิดชอบเต็มๆเลย   :unsure:  :unsure:    :D

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#404 cmu311

cmu311

น้องเก่า

Posted 24 December 2012 - 00:50

"สมมุติฐานกระถางต้นไม้ หากผมไม่พูดก่อน คุณก็ไม่มีทางรู้จนมาต้องสมมุติฐานได้หรอก"

คุณพูดเรื่องเคลื่อนย้ายกระถางก่อนตอนไหนเนี่ย เพราะที่ คคห.334 คุณยังงมโข่งอยู่เลยว่ามอเตอร์ไซด์เลื่อน
จนคุณ RaRa มาเคาะกระโหลกให้คุณเห็นว่าจริงๆ น่ะ กระถางต้นไม้ต่างหากที่เลื่อน
ถ้าคุณ RaRa ไม่มาชี้ชัดๆ ใน คคห.342 ป่านนี้คุณก็ยังคงไม่รู้หรอกว่ากระถางต้นไม้มันถูกขยับ

คุณนี่จริงๆ เลย นอกจากไม่ยอมตอบคำถามคนอื่น แล้วก็ยังมั่วเอาผลงานคนอื่นมาเป็นของตัวซะงั้น

#405 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

Posted 24 December 2012 - 01:06

อ่ะ.....เห็นคุณแต๋ม ถามมาไม่หยุดหย่อน แทนที่จะหาเองมั่ง ไม่มีเลยจริงจริ๊งงงงง!!!

เอาทีละเรื่องนะครับ เอาบันได ไปดูก่อนนะครับ ว่ามันมาจากไหน....

มันก็คือ Prop ประกอบฉากหรือเปล่า!!! :blink: :blink:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#406 Hilton(ปาล์มาลี)

Hilton(ปาล์มาลี)

ขาประจำ

Posted 24 December 2012 - 01:12

ไอ้รัวแดงๆส้มๆนะไม่ใช่บ้านแต่เป็นร้านอาหาร  บริเวณที่คนยืนคุยกันหลังรัวก็เป็นที่จอดรถ  กระถางต้นไม้ทั้งหมดนั้นเป็นของบ้านตึกแถวข้างร้านทำกันสาด ปัจจุบันก็ยังอยู่หน้าบ้านตึกแถวนั้น

สนามบินสุวรรณภูมิ ไม่ใช่ของทักษิณ แต่มาจากเงินภาษีของหนู..ของคนไทยทุกคน..  แตงโม เวทีราชดำเนิน 5/11/2013

ผมยังยอมติดคุก 15 วัน แล้วพวกคุณมานิรโทษอะไรกัน .. เต๋า สมชาย เวทีราชดำเนิน 6/11/2013

#407 Rescue

Rescue

น้องใหม่

Posted 24 December 2012 - 01:14

คุณกระถางต้นไม้cmu311   
ไม่ยอมตอบนะ  เอาแต่ตามถามผมไม่เลิกเลยนะ สงสัยผมจะเจอเนื้อคู่ละ :rolleyes:     ไม่ก็เจ้ากรรม :unsure:

อะไรเนี่ยแต๋ม จบมาจากที่ไหนนี่ วกไปวนมา ถามคำถามซ้ำๆซากๆ วิเคราะอะไรเป็นบ้างไหม เด็กอนุบาลถามก็ยังพอว่า โตเป็นควายแล้ว
หัดคิด หาเหตุผลบ้าง อย่างนี้เขาเรียกเถียงข้างๆคูๆ
*ตอบไม่มีสาระ วกไปวนมา อยากได้คำตอบที่มันหาไม่ได้
*ใครยกกระถางต้นไม้ ผมจะบอกให้เอาบุญ คนนี่ละยก หมามันยกไม่ได้หลอก
*น้ำมาจากไหน ตอบ มันคงผุดมาจากไต้ดินมั้ง
*รถเข็นมาจากไหน ตอบ คนนี่ละเข็นมา หรือควายแดงมันเข็นมา555
*รถมันเครื่อนที่ได้ไง หมวกมันไปอยู่ตรงล้อหลังเคลื่อนที่ได้ไง เฮ้อ ลมมันคงพัดนะเเต๋ม รถมันเลยเคลื่อนที่นะ
.....ที่เขียนมานะ...ผมแดกๆๆๆๆๆๆๆดันคุณนะ..เดี๋ยวคุณก็เอามาตั้งคำถามผมอีก นี่มันคำถามสิ้นคิด

นี่มันคำถามสิ้นคิด   นี่มันคำถามสิ้นคิด  นี่มันคำถามสิ้นคิด

#408 cmu311

cmu311

น้องเก่า

Posted 24 December 2012 - 01:28

ก่อนที่เราจะตอบถามคุณช่วยไปตอบคำถามของก่อน

-คำถาม #368 เรื่องคุณคุณคิดว่า ศอฉ. เป็นคนถ่ายภาพ , ชายฉกรรจ์ในร้วบ้านนั้นคือ ศอฉ.
-คำถาม #397 เรื่องการใช้ตรรกะ

แล้วหลายๆ คำถามที่คุณไม่ตอบ เช่น
- การมีหรือไม่มีของบันได มันมีความสำคัญจนคุณเอามาถามอย่างไร
- อะไรเป็นเหตุให้คุณสงสัยเรื่อง มอไซด์คันฟ้า
- การเลื่อนตำแหน่งของหลังคาสีรุ้ง มันมีประเด็นที่สำคัญอะไรอะไรให้คุณสงสัย

ซึ่งที่ต้องถามถึงประเด็นในการตั้งคำถามของคุณเพราะ เราอยากแน่ใจว่าคุณไม่ได้ถามเพราะประชด
เพราะมันเคยมีกรณี ที่เราเคยถามคุณ
เราถาม ใน #350 ว่า
"อะไรเป็นเหตุให้คุณสงสัยเรื่อง มอไซด์คันฟ้า ถูกเลื่อนตำแหน่ง กับ บันได ที่รูป 2 มาจากไหน"

คุณแต๋มตอบ ใน #353 ว่า
"ไอ้ที่ผมถามๆน่ะ ผมประชดต่างหาก เพราะผมโดนถามลักษณะนั้นก่อนไง
.....ทีนี้รู้สึกยัง ว่าเครียดปนระอาใจมันเป็นยังไง"

ดังนั้นเราต้องแน่ใจว่าไอ้ที่คุณถามอันนี้นิด อันนี้หน่อย ไม่ใช่การประชด หรือทำให้คนอื่นระอาใจเล่นๆ

ยังมีอีกนะคุณแต๋ม คุณนี่ก็คงขี้ลืม เหมือนณัฐวุฒิที่ลืมไปว่าเคยพูดแนะนำให้เสื้อแดงตกใจน่ะ
คุณก็ยังมาย้อนถามหาบันไดอีก ใน #361
" บันไดมันมาจากไหน ? ตกแต่งภาพเพื่อล้างผิดคนหล่อคนเดียวใช่ไหมครับ"
และ #365
" บันไดมาจากไหน? ตอบมา "
และ #377
" อย่าแกล้งถามเลยครับ ตอบมาก่อนบันไดมาได้ไง ??"

คุณถามย้ำไปย้ำมา โดยคุณลืมไปว่า เคยสารภาพเอาไว้ใน #353 ว่าถามเพราะประชด

ฉะนั้น ตัวคุณช่วยตอบคำถามที่เราโพสต์ไว้ก่อน ว่าอยากรู้เพราะมีประเด็นจริงๆ
ไม่ใช่เพราะประชด .... มันเสียเวลาน่ะ

ป.ล. โพสต์นี้ตอบช้าหน่อยนะ เพราะเรามัวไปหาหลักฐานคำพูดของคุณมาประกอบ
จะได้ไม่มาแถว่าไม่เคยพูด

#409 cmu311

cmu311

น้องเก่า

Posted 24 December 2012 - 01:38

อ้าว... คุณแต๋มไปแล้ว โทดทีๆ เราตอบช้าไปหน่อย มัวแต่ไปขุดคำพูดแต๋มมาให้แต๋มดู
เผื่อจะได้รู้สึกตัวว่าเป็นคนกลับไปกลับมา ไม่อยู่กับร่องกับรอยยังไง

เดี๋ยวพรุ่งนี้เรามาขุดคำพูดของคุณแต๋มใหม่ ... มีอีกหลายจุด ที่พูดเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา
อย่างว่า หากมันไม่ใช่เรื่องจริง ทุกอย่างก็ลื่นไหลๆ ไปได้เรื่อยๆ ใช่มะ
แต่ถ้าเรื่องจริง พูดคำไหนก็ต้องคำนั้น

ขอตัวก่อน .. ที่บอกไว้เพราะเดี๋ยวคุณแต๋มกลับมาไม่เห็นจะหาว่าเราหนี
เราจะกลับมาอีกทีตอนค่ำๆ คุณแต๋มอย่าเพิ่งปิดกระทู้ประกาศชัยชนะล่ะ

#410 RaRa

RaRa

Posted 24 December 2012 - 01:45

ต่อไปครับ...มาดูรูปกันต่อครับ

ดูตามที่ผมวงเอาไว้ให้คนครับ

จากวงกลมสีเหลือง รูปที่ 1- 3  มันดูเหมือนคนหลบกระสุนปืน หรือ กำลังนอนพักกันครับ??

จากวงกลมสีเขียว รูปที่ 1- 3 เป็นการนอนพักผ่อนกันแน่นอน

จากสีเหลี่ยมสีแดง รูปที่ 1 - 3 ดูเหมือนการหลบลูกกระสุนปืน นะครับ แต่ คนในกรอบสีแดง ไม่ขยับตัวเลยนะครับ

และมารูปที่ 4

คนที่อยู่ในวงกลมสีเหลืองและเขียว คงจะพักผ่อนกันพอแล้วใช่ไหมครับ

และคนในสี่เหลี่ยมสีแดง ทำไมไม่ช่วยนำร่างคุณสุภชีพ ไปด้วยหล่ะครับ ทั้งๆ ที่อยู่ใกล้ๆ

กลับต้องให้ คนที่ใส่เสื้อสีเทาๆ คลานมาลากร่างคุณสุภชีพ แบบนั้น!!!

เอ้า...เชิญต่อกันได้เลยครับ ^_^ ^_^

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#411 RaRa

RaRa

Posted 24 December 2012 - 02:33

#402  รถเข็นไง เห็นไหมเหลี่ยมๆมีล้อน่ะ   ผมถามมันมาจากไหนตั้งนานแล้วเนี่ย ทำไมภาพตอนแรกไม่มีล่ะ 

นี่ภาพคุณเองเลยนะ ต้องรับผิดชอบเต็มๆเลย   :unsure:  :unsure:    :D

ทำไมจะไม่มีครับคุณแต๋ม มันมีตั้งแต่ 10.30 น. แล้วครับ!!! :lol:

บอกแล้วว่าจะทำอะไร ปรึกษาเพื่อนๆ ก่อนมั่ง ไม่ใช่ สักแต่ว่า

พูดไปเรื่อยเปื่อย เอามันส์อย่างเดียว เวลาโดนคำถามกลับทำไงหล่ะ.. :lol:

แล้วอีกอย่างทำไม คุณcmu311 ต้องรับผิดชอบ

เพราะรูปที่คุณแต๋มเอามามันก็มีอยู่แล้วไงครับ...!!! :lol:

ป.ล. ผมตอบคำถามที่สงสัยให้แล้ว ทีนี้ถึงคราวที่คุณแต๋ม ต้องตอบคำถามของ สมาชิกคนอื่นๆ ที่ถามมั่งแล้วนะครับ

ผมจะรอดูว่า คุณจะสามารถ ตอบอะไรสมาชิกคนอื่นๆ ได้มั่งไหม??

#412 Hilton(ปาล์มาลี)

ขาประจำ

Posted 24 December 2012 - 08:21

เจ้าของกระทู้ตอนนี้ในวงการมวยเขาบอกว่าออกอาการ  ถีบถอยแล้ว

สนามบินสุวรรณภูมิ ไม่ใช่ของทักษิณ แต่มาจากเงินภาษีของหนู..ของคนไทยทุกคน..  แตงโม เวทีราชดำเนิน 5/11/2013

ผมยังยอมติดคุก 15 วัน แล้วพวกคุณมานิรโทษอะไรกัน .. เต๋า สมชาย เวทีราชดำเนิน 6/11/2013

#413 awhile

awhile

ขาประจำ

Posted 24 December 2012 - 10:43

อืม ถามนั่น ถามนี่ ว่า อันัน้นมาจากไหน อันนู้นมายังไง ใครวาง

แปลกแหะ ถาม เหมือน สมช. คนอื่นเป็น เจ้าของรูปถ่าย ถามเหมือนเขาอยู่ในเหตุการณ์ 

คนอื่นก็วิเคราะห์ตามจากรูปที่ได้เห็น เหมือนกัน  ตลกดี

ตลกดี

#414 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 24 December 2012 - 11:59

RaRa  

รถเข็นคนละคันเลย มันไม่เหมือนกันสักหน่อย     :lol:

คุณ cmu311 นี่แหละรู้ดีทั้งหมด ไม่ว่าคนในบ้านเป็นพวกไหน กระถางต้นไม้ทำไมเคลื่อน รวมถึงการเอาน้ำไปราดล้างรอยเลือด จนคุณ"ความรู้น้อย"โคตรตาทิพย์ เขามองเห็น 

แต่ไม่ยอมรับสักที เพราะเรื่องบันไดในภาพโผล่มาจากไหน?    ก็ทำเลี่ยงไปมาไม่ยอมตอบชัดๆ 

เรื่องนี้พวกคุณบิดเบือนภาพใส่ร้ายเสื้อแดงเพื่อจะให้พวกตัวเองพ้นผิดชัดๆ

:D  :D  :D

#415 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 24 December 2012 - 12:02

อืม ถามนั่น ถามนี่ ว่า อันัน้นมาจากไหน อันนู้นมายังไง ใครวาง

แปลกแหะ ถาม เหมือน สมช. คนอื่นเป็น เจ้าของรูปถ่าย ถามเหมือนเขาอยู่ในเหตุการณ์ 

คนอื่นก็วิเคราะห์ตามจากรูปที่ได้เห็น เหมือนกัน  ตลกดี

ตลกดี

เพิ่งรู้เหรอ ว่าเขาเล่นตลกกัน  เพราะ สลิ่มบ๊องส์ๆ 2-3 คนนี่แหล่ะ  ที่เริ่มเล่นตลกก่อน

ตั้งแต่หน้าแรกๆละ    :D  :D

#416 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 24 December 2012 - 12:10

อันนี้น๊อคได้เลย ปิดกระทู้

คุณ cmu311 ต้องตอบให้ได้ ว่าภาพของคุณเอง ทำไมกระถางล้มเอียงแบบนั้น ??

เถียงยังไงอีกครับ ภาพชัดๆแบบนั้น  

:lol:  :lol:

#417 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

Posted 24 December 2012 - 12:35

ปิดมู้ได้ไง ยังไม่ได้คำตอบเลยว่าใครยิง

จะตัดจบที่กระถางเอียงแค่นี้เหรอ
ตลกแส รดดดด

#418 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

Posted 24 December 2012 - 13:26

อันนี้น๊อคได้เลย ปิดกระทู้

คุณ cmu311 ต้องตอบให้ได้ ว่าภาพของคุณเอง ทำไมกระถางล้มเอียงแบบนั้น ??

เถียงยังไงอีกครับ ภาพชัดๆแบบนั้น  

:lol:  :lol:

รู้สึกภาพก็เป็นภาพจากสำหนักข่าวนะครับ มันมีอะไรแปลกหว่าว แล้ว กระถางเอียง แล้วมันมีผลอะไรต่อ เหตุการณ์นี้ครับ คือถ้าพี่ต้องการบอกว่ากระถางเอียง ถ้ามันผิดปกติอะไร พี่ก็น่าจะบอกออกมาว่า กระถางมันเอียงนี้ สื่อถึงอะไรครับ  แบบ มีลมไปเป่า มีคนไปทำให้มันล้มเพราะ บลาๆๆๆๆ 

งั้นเด๋วก็คงมีคำถามบ้างว่า ในภาพ นกมีกี่ตัว คนมีกี่คน หรือทรายมีกี่เม็ดหรือเปล่าครับ

แต่เท่าที่เห็นคือทางอีกฝ่ายน่าจะถาม แล้วก็ตั้งข้อสังเกตว่ามันมีอะไรแปลกๆ หรืออะไรบ้างที่มันไม่เป็นเหตุเป็นผลกัน นะเท่าที่ผมอ่าน

ถ้าพี่ถามแบบนี้ มันก็น่ามีอะไรบอกว่า ถามเพราะอะไร แล้วถ้าได้คำตอบมันจะเกิดอะไร อย่างนี้มันจะดีหรือเปล่าครับ 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#419 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 24 December 2012 - 14:00

ปิดมู้ได้ไง ยังไม่ได้คำตอบเลยว่าใครยิง

จะตัดจบที่กระถางเอียงแค่นี้เหรอ
ตลกแส รดดดด

:D  :lol:  :D  :lol:   ก็ตลกน่ะแหล่ะ ผมนั่งขำอยู่เนี่ย 555

อ้าวทีตอนแรกๆกระทู้ มันมีคนดิ๊งด๊อง ไล่ถามว่าทำไมมีกองเลือด2กอง

หลังๆมีอีกคนเพี้ยนหนัก ถามว่ากระถางต้นไม้เคลื่อนที่ได้ 

คุณไม่ขำบ้างเร๊อะ  :lol:  

#420 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 24 December 2012 - 14:04

nunoi

เรารอดูคุณ cmu311 มาตอบกันดีกว่า    คนนี้รู้เรื่องลับสุดยอดทั้งหมด  แต่ปิดบังไว้เพื่อคนหล่อคนเดียวพ้นผิด

ดูสิ๊จะตอบผมได้หรือไม่    หลักฐานมันชัดเจนแบบนั้น    :D 

#421 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

Posted 24 December 2012 - 14:42

ตลกแส รดดดด

:D  :lol:  :D  :lol:   ก็ตลกน่ะแหล่ะ ผมนั่งขำอยู่เนี่ย 555

อ้าวทีตอนแรกๆกระทู้ มันมีคนดิ๊งด๊อง ไล่ถามว่าทำไมมีกองเลือด2กอง

หลังๆมีอีกคนเพี้ยนหนัก ถามว่ากระถางต้นไม้เคลื่อนที่ได้ 

คุณไม่ขำบ้างเร๊อะ  :lol:  

ผมว่าไม่ขำนะ ถ้าสองอย่างนั้น เขาบอกว่า มันมีจุดพิรุต อะไรกับภาพนะครับ ผมว่าก็ดีออก เห็นพวกพี่เขาก็บอกว่า มันมีจุดแปลกๆ แล้วเขาก็พูดเหตุผลมาสนับสนุนไม่ใช่เหรอครับ หรือผมอ่ายข้าม --"

nunoi

เรารอดูคุณ cmu311 มาตอบกันดีกว่า    คนนี้รู้เรื่องลับสุดยอดทั้งหมด  แต่ปิดบังไว้เพื่อคนหล่อคนเดียวพ้นผิด

ดูสิ๊จะตอบผมได้หรือไม่    หลักฐานมันชัดเจนแบบนั้น    :D 

ผมว่าพี่พูดแบบนี้มันก็แค่การประชดอีกฝ่ายเท่านั้นเองครับ ไม่ได้ตอบปัญหาที่ทางอีกฝั่ง ที่เขาตั้งข้อสังเกตกันได้เลยสักอย่าง --"

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#422 awhile

awhile

ขาประจำ

Posted 24 December 2012 - 15:05

ผมว่า คุณ แต๋มนั่นล่ะครับ

ไม่ต้องโคว้ด ผมมาทำตลกกลบเกลื่อน

ไอ้เรื่องที่คุณถามมันตลกสิ้นดีเลยนะ

ถามคนอื่น เหมือนคนอื่นอยู่ในเหตุการณ์

แต่ที่เขาถามอะไรไปไม่เคยตอบสักอย่าง

ลักษณธเสื้อแดง ต้องเป็นคนแบบนี้หรือครับ

ถามช้าง ตอบม้า ถามวัว ตอบควาย

??

#423 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 24 December 2012 - 15:17

ผมว่า คุณ แต๋มนั่นล่ะครับ

ไม่ต้องโคว้ด ผมมาทำตลกกลบเกลื่อน

ไอ้เรื่องที่คุณถามมันตลกสิ้นดีเลยนะ

ถามคนอื่น เหมือนคนอื่นอยู่ในเหตุการณ์

แต่ที่เขาถามอะไรไปไม่เคยตอบสักอย่าง

ลักษณธเสื้อแดง ต้องเป็นคนแบบนี้หรือครับ

ถามช้าง ตอบม้า ถามวัว ตอบควาย

??

คุณนะเงียบไปเลย เสื้อแดงเขาจะตอบได้ยังไง

ในเมื่อพวกคุณไม่ยอมถามให้ตรงคำตอบ

#424 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

Posted 24 December 2012 - 15:31

ประเทศผมเค้าเรียกกันว่า

หัวเราะกลบเกลื่อน

ไม่รู้แต๋มเป็นคนประเทศเดียวกับผมหรือเปล่า  :lol:  :lol:  :lol:

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#425 RaRa

RaRa

Posted 24 December 2012 - 16:11

RaRa  

รถเข็นคนละคันเลย มันไม่เหมือนกันสักหน่อย     :lol:

คุณ cmu311 นี่แหละรู้ดีทั้งหมด ไม่ว่าคนในบ้านเป็นพวกไหน กระถางต้นไม้ทำไมเคลื่อน รวมถึงการเอาน้ำไปราดล้างรอยเลือด จนคุณ"ความรู้น้อย"โคตรตาทิพย์ เขามองเห็น 

แต่ไม่ยอมรับสักที เพราะเรื่องบันไดในภาพโผล่มาจากไหน?    ก็ทำเลี่ยงไปมาไม่ยอมตอบชัดๆ 

เรื่องนี้พวกคุณบิดเบือนภาพใส่ร้ายเสื้อแดงเพื่อจะให้พวกตัวเองพ้นผิดชัดๆ

รถเข็นคนละคัน???........คุณแต๋ม ครับ ผมว่าคุณเลิกนิสัยดื้อด้านแบบนี้ซะทีเถอะครับ

มันทำให้ สมาชิก ท่านอื่นๆ ดูคุณหมดราคาไปเลยนะครับ...มันจะเป็นคนละคันได้ยังไง

แล้ว มันมีตรงไหนที่แตกต่างกันว่าเป็นคนละคันเหรอครับ!!! :lol:

เรื่องบันได ผมอธิบายไปแล้วก็ไม่อ่าน ไม่ดู ไม่คิดจะรับรู้เรื่องจริง เอาแต่จ้องบิดเบือน

เห็นไหมครับ ว่าบันไดมาจากไหน ....ก็ไอ้ทีมงานเก็บศพ เหล่านี้ไงครับ มันเอามา

มันเอามาใช้แบกร่าง คุณสมาพันธ์ ศรีเทพ เข้าไปในซอยราชปรารภ20 ไงครับ!!!...

ตายๆๆๆ แบบนี้ อธิบายไปยังไงก็ไม่อ่าน ไม่ดู ไม่สนใจ.....เอาแต่ จะถามไม่เลิก เหมือนเดิม!!! -_- -_-

ป.ล. คราวนี้ผมคงไม่ต้องตามอธิบายคุณ 4-5 หน้า เหมือนคราวที่แล้วนะครับ!!! :lol: :lol:

#426 RaRa

RaRa

Posted 24 December 2012 - 16:34

คุณแต๋ม พลาดแล้วหล่ะครับ คุณยอมรับมาเองว่ามีการเอาน้ำไปราด "ล้างรอยเลือด"

ทั้งๆ ที่ยังไม่มีใครพูดถึงกรณีนี้เลยว่า "เอาน้ำไปทำอะไร??"  แต่...คุณแต๋ม กลับรู้ซะงั้น!!!

และอีกอย่าง คุณความรู้น้อย ก็ไม่ได้พูดถึงรอยเลือดที่แนวกระถางต้นไม้เลยนะครับ

ผมเห็นแต่พูดถึงรอยเลือดที่ฝาท่อและบนบาธวิถี เท่านั้น...........!!!

สรุปแล้ว....คุณแต๋ม และ ทีมงานเก็บศพ เสื้อแดง รู้หมดว่า กำลังทำอะไรกันอยู่ แต่พยายามจะเบี่ยงประเด็น..!!!

ทีมงานกล้อง , Prop , ตัวประกอบ และ ตัวเอก ...ทั้งหมดพร้อม!!!....................ผู้กำกับสั่ง เดินเครื่อง แอ๊คชั่น..!!!

#427 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

Posted 24 December 2012 - 17:04

ถามอะไรน่าปวดหัวนะน้อง  รูปตัวเองก็บอกอยู่  รูป1ปิดประตู   แต่รูป2เปิด

และมีเหมือนมีคนอยู่ข้างในกำลังช่วยคน

-ผมถามมั่ง ทำไมมอไซด์คันฟ้า ถูกเลื่อนตำแหน่ง???

-บันได ที่รูป 2 มาจากไหน ???

พวกคุณบิดเบือนตามภาพ   เพื่อล้างผิดคนฆ่าคนๆเดียว   นั่นเอง     จริงไหม :angry:

งิ๊งง้องด้องแด๊งจัง ขอตอบสั้นๆพอจ้า :D  :D

คุณแต๋ม ดูรูปให้ดีก่อนค่อยตอบเถอะครับ...!!!

มอเตอร์ไซด์คันสีฟ้า ถูกเลื่อนตำแหน่ง เหรอครับ?? :lol: :lol:

ผมว่า จยย.เลื่อนครับ แต่ก็หาได้เป็นสาระสำคัญไม่ 

เพื่อความเข้าใจที่ตรงกัน ผมขอกำหนดให้รูปที่มีผู้ชายหมอบอยู่หลักกระถางเป็นรูปที่หนึ่ง และรูปที่มีนํ้าหนองบนพื้นเป็นรูปที่สองครับ 

จากการเปรียบเทียบ รูปทั้งสอง พบว่ามีมุมที่ต่างกัน รูปที่สองที่ถ่ายจากมุมที่สูงกว่ารูปที่หนึ่ง และขยับไปทางด้านซ๊ายเล็กน้อย จึงให้มุมมองของภาพที่ต่างกัน ดังนั้น ตำแหน่งของ จยย. ที่ควรจะเป็นหากไม่มีการเคลื่อนย้าย ที่อยู่ในรูปที่สอง จึงควรต้องขยับไปทางซ๊ายในภาพมากกว่าเดิม ไม่ใช่ขยับมาทางด้านขวา 

แต่การเคลือนย้ายนี้ไม่ได้ทำในข้อเท็จจริงของหลักฐานเปลี่ยนไป เพราะข้อเท็จจริงอื่นๆนั้นยังคงเดิม และจะนำมาหักล้างความน่าเชื่อถือของหลักฐานมิได้ เพราะ จยย. อาจจะมีบุคคลทำให้เคลื่อนย้ายในตอนนั้นจริงก็ได้ จึงมิได้ชี้ให้เห็นว่าเป็นการสร้างหลักฐานเท็จเพียงประเด็นเดียว

เว้นแต่คุณจะพิสูจน์ได้ว่า จยย. คันนั้น ไม่ได้ถูกเคลื่อนย้ายระหว่างห้วงเวลาดังกล่าวครับ  :wacko:

Edited by ควันหลง, 24 December 2012 - 17:13.

#428 RaRa

RaRa

Posted 24 December 2012 - 17:42

ผมว่า จยย.เลื่อนครับ แต่ก็หาได้เป็นสาระสำคัญไม่ 

เพื่อความเข้าใจที่ตรงกัน ผมขอกำหนดให้รูปที่มีผู้ชายหมอบอยู่หลักกระถางเป็นรูปที่หนึ่ง และรูปที่มีนํ้าหนองบนพื้นเป็นรูปที่สองครับ 

จากการเปรียบเทียบ รูปทั้งสอง พบว่ามีมุมที่ต่างกัน รูปที่สองที่ถ่ายจากมุมที่สูงกว่ารูปที่หนึ่ง และขยับไปทางด้านซ๊ายเล็กน้อย จึงให้มุมมองของภาพที่ต่างกัน ดังนั้น ตำแหน่งของ จยย. ที่ควรจะเป็นหากไม่มีการเคลื่อนย้าย ที่อยู่ในรูปที่สอง จึงควรต้องขยับไปทางซ๊ายในภาพมากกว่าเดิม ไม่ใช่ขยับมาทางด้านขวา 

แต่การเคลือนย้ายนี้ไม่ได้ทำในข้อเท็จจริงของหลักฐานเปลี่ยนไป เพราะข้อเท็จจริงอื่นๆนั้นยังคงเดิม และจะนำมาหักล้างความน่าเชื่อถือของหลักฐานมิได้ เพราะ จยย. อาจจะมีบุคคลทำให้เคลื่อนย้ายในตอนนั้นจริงก็ได้ จึงมิได้ชี้ให้เห็นว่าเป็นการสร้างหลักฐานเท็จเพียงประเด็นเดียว

เว้นแต่คุณจะพิสูจน์ได้ว่า จยย. คันนั้น ไม่ได้ถูกเคลื่อนย้ายระหว่างห้วงเวลาดังกล่าวครับ  :wacko:

ขอทำความเข้าใจก่อนนะครับ จากรูปที่คุณควันหลง อ้างมานั้น

ผมได้ทำการ "หมุนภาพเล็กน้อย" เพื่อให้มันอยู่แนวระนาบเดียวกันทั้งสองรูป

เพราะไม่งั้นเดี๋ยวจะมีพวกเสื้อแดงของ จยกท.  ที่ำไม่เข้าใจมาบอกว่า มุมไม่ตรงกัน

งั้นคุณควันหลง ดูจากรูปนี้ก็แล้วกันนะครับ จะได้รู้ว่า จยย. ไม่ได้ขยับไปไหนเลย

จะมีก็แต่ หมวกกันน๊อค ที่อยู่ตรงล้อหลัง ขยับเล็กน้อย เพราะโดนกระถางต้นไม้ดัน หน่ะครับ!!

ป.ล. ที่ผมอธิบายแบบนี้ เพื่อไม่ต้องการให้ คุณควันหลง ไปสนับสนุนความคิดผิดๆ ของ จขกท. นะครับ!!

แล้วการขยับ แนวกระถางต้นไม้นี่ ก็ดูผิดสังเกตอยู่นะครับ เดี๋ยวผมจะอธิบายต่อไปหลังจากนี้ครับ...

#429 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

Posted 24 December 2012 - 18:09

ขอทำความเข้าใจก่อนนะครับ จากรูปที่คุณควันหลง อ้างมานั้น

ผมได้ทำการ "หมุนภาพเล็กน้อย" เพื่อให้มันอยู่แนวระนาบเดียวกันทั้งสองรูป

เพราะไม่งั้นเดี๋ยวจะมีพวกเสื้อแดงของ จยกท.  ที่ำไม่เข้าใจมาบอกว่า มุมไม่ตรงกัน

งั้นคุณควันหลง ดูจากรูปนี้ก็แล้วกันนะครับ จะได้รู้ว่า จยย. ไม่ได้ขยับไปไหนเลย

จะมีก็แต่ หมวกกันน๊อค ที่อยู่ตรงล้อหลัง ขยับเล็กน้อย เพราะโดนกระถางต้นไม้ดัน หน่ะครับ!!

ป.ล. ที่ผมอธิบายแบบนี้ เพื่อไม่ต้องการให้ คุณควันหลง ไปสนับสนุนความคิดผิดๆ ของ จขกท. นะครับ!!

แล้วการขยับ แนวกระถางต้นไม้นี่ ก็ดูผิดสังเกตอยู่นะครับ เดี๋ยวผมจะอธิบายต่อไปหลังจากนี้ครับ...

ครับผม   :lol:

#430 cmu311

cmu311

น้องเก่า

Posted 24 December 2012 - 19:00

#คุณแต๋ม

เรารู้ว่าคุณโง่ แต่คุณไม่ต้องโชว์ออกมามากก็ได้.... ^^
แล้วกระทู้น่ะ ไม่ต้องรีบปิดหรอก แหม.. เห็นย้ำมา 2 ทีแล้วนะ

"อันนี้น๊อคได้เลย ปิดกระทู้" #416
"ดูแค่ Rep นี้ ก็รู้แล้วว่าใครยิง ปิดกระทู้เลยดีไหม " #344

ไม่ต้องรีบ เรามีเวลา ...

#431 cmu311

cmu311

น้องเก่า

Posted 24 December 2012 - 19:16

แต่ต้องเปลี่ยนวิธีการตอบคุณแต๋มใหม่ เพราะรู้ตอบไปก็ไม่อ่าน ดูได้จากการโพสต์ของคุณแต๋ม
หลายคำถามเราก็ตอบไปแล้ว ก็ยังเอามาถามซ้ำอีก แล้วหาว่าเราไม่ตอบ
แสดงว่าไม่อ่าน หรืออ่านแล้วแต่ไม่เข้าใจ รอยหยักในสมองมันน้อยไปหรือไง..??

แต่เป็นไปได้ว่าคุณแต๋มอยากรีบปิดกระทู้ เลยพยายามตอบอะไรโง่ๆ วนเวียน ซ้ำซาก ออกมา
เราจะได้ระอาใจแล้วทิ้งกระทู้นี้ไป เสร็จแล้วคุณแต๋มจะได้ประกาศชัยชนะ..... ^^

ไม่เอาน่าคุณแต๋ม.. พล็อตเรื่องแบบนี้มันเดาง่ายไป เราไม่หลงกลคุณหรอก ^^

#432 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

Posted 24 December 2012 - 20:04

มาละ
อ่าวเวรผมบอกตอนไหนหว่าว่าเอาน้ำมาล้างรอยเลือด ตลกนะคิดเองเออเองทั้งนั้นเลย
อันนี้เกิดจากการเดานะ เพราะไม่แน่ใจ คิดว่ารอยน้ำที่หกตามพื้นน่าจะเกิดจาการย้ายกระถางมากกว่าครับ
เพราะสังเกตุดีๆๆใต้กระถางจะมีจานรองกระถางอยู่นะครับ คิดว่ารอยน้ำน่าจะเกิดจากน้ำในจานรองกระถางหกตอนคลื่อนย้ายอะครับ
ปล. อันนี้เดาล้วนๆๆเลย

#433 cmu311

cmu311

น้องเก่า

Posted 24 December 2012 - 20:41

คุณแต๋ม...

ถามจริงเหอะ คุณได้คิดให้ดีๆ ก่อนมั้ย ที่จะถามเราเรื่องรถเข็นน่ะ คุณโพสต์ว่า

" อันนี้ยิ่งชัดเลย ภาพถ่ายตอนแรกๆน่ะ รถเข็นตอนแรกมันไม่มี!!! แต่นี่!! คุณ cmu ครับ คุณทำเป็นกระบวนการเลยนะครับ
คุณกะว่า จะล้างผิดให้คนหล่อคนเดียวแบบนี้เลยเหรอ รถเข็นมาจากไหนครับ ตอบมาด้วยครับ?? "

" #402 รถเข็นไง เห็นไหมเหลี่ยมๆมีล้อน่ะ ผมถามมันมาจากไหนตั้งนานแล้วเนี่ย ทำไมภาพตอนแรกไม่มีล่ะ
นี่ภาพคุณเองเลยนะ ต้องรับผิดชอบเต็มๆเลย "

ถ้าตอบว่าคิดดีแล้ว... ก็แสดงว่านอกจากคุณไม่เคยอ่านสิ่งที่เราตอบคุณ คุณยังไม่เคยดูสิ่งที่คุณเอามาโพสต์ด้วย

รูปที่เรานำมาโพสต์นี้ เอามาจาก คคห.62 ของคุณ ที่คุณอ้างว่ามาจากสำนักข่าว ตปท.
ย้ำ!! นี่เป็นภาพที่คุณเป็นคนเอามาแปะเองนะ
ย้ำ!! คุณพูดเองนะว่า "ภาพถ่ายตอนแรกๆน่ะ รถเข็นตอนแรกมันไม่มี"

แล้วสิ่งที่เห็นข้างๆ ผู้ชายสวมเสื้อแขนยาวสีแดงคืออะไร???

ที่จริงคุณ RaRa เคยมาเคาะกระโหลกคุณครั้งหนึ่งแล้ว แต่คุณแถว่า "รถเข็นคนละคันเลย มันไม่เหมือนกันสักหน่อย"
ไม่เหมือนกันตรงหนายยยย.... มันไม่เป็นแบบเหลี่ยมๆ มีล้อตรงไหน ^^
เอ้า.. แถต่อสิ ^^

แล้วไม่ต้องรีบปิดกระทู้นะ เรามีเวลา..

Attached Images

#434 55555

55555

มหาเมพ

Posted 24 December 2012 - 21:08

ผมสงสัยมานานแระ...

ไม่รู้นังแต๋มกินเหล้าไปโพสต์ไปป่าว

หลายครั้งเหมือนกันไม่เห็นว่าคนตอบคำถามแล้ว

พอผ่านไป 2 - 3 rep ก็กลับมาถามอีก

เหมือนกับพวกอยู่กับตัวเองไม่สนใจโลกภายนอก

จินตนาการแล้วคุยโม้กับอีกคนในจิตตัวเองกว่า เป็นผู้รอบรู้ รู้ลึก รู้กว้าง

:lol: 

:lol: 

#435 RaRa

RaRa

Posted 24 December 2012 - 21:34

นี่ไงครับ.....แบบที่ผมเคยเล่าให้ฟังไงครับ

คุณแต๋ม แก ตามถามผม คำถามเดียว 4-5 หน้า

ผมก็ยังบ้าตามตอบให้ทั้งหมด คิดว่าเผื่ออะไรๆ จะดีขึ้น

แต่ก็เปล่าเลย....สงสัย แกคงจะมีปมด้อยอะไรในใจแน่ๆ เลย!! :lol: :lol:

#436 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

Posted 24 December 2012 - 22:29

แถวบ้านเรียกแถจนสีข้างถลอกอะ เลือดไหลซิบๆ

#437 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 24 December 2012 - 23:58

แถวบ้านเรียกแถจนสีข้างถลอกอะ เลือดไหลซิบๆ

คุณอย่ามาใส่ร้ายกลบเกลื่อน  ตอบคำถามผมก่อน  ทำไมน้ำนองแบบนั้นทั้งที่ภาพแรกๆมันไม่มี 

มีคนเอาน้ำมาล้างรอยเลือดของน้องเขา แล้วเอามาทำหกตรงกระถางใช่ไหม  ดังนั้นคุณจึงไม่เห็นรอยเลือดที่ตัวน้องเขาไง

ทำไมน้ำนองครับ ? คนที่มาราดทำไมไม่โดนยิง?  เพราะอะไร?

คุณกะว่าจะบิดเบือนภาพ  เพื่อล้างผิดคนหล่อคนเดียว ขนาดนี้เลยหรือ

ส่วนคุณ  cmu311 ก็ไม่ตอบเหมือนเดิม ว่าทำไมกระถางต้นไม้ล้ม?

พอผมจี้ถามมากๆก็โมโหกันอีกเฉยเลย :unsure:       ต้องให้บอกว่าคนหล่อไม่ผิดคงจะอารมณ์ดีสิ่นะ

:D  :lol:  :D  :lol:  มันส์

#438 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 25 December 2012 - 00:08

รถเข็นคันเดียวกันตรงไหน ภาพนี้มันจัดฉากกันอยู่แบบที่พวกคุณบอกไง  นักข่าวฝรั่งก็โดนแม้วซื้อ จึงมาถ่ายให้

ดูดีๆในภาพเป็นแผ่นไม้สีดำธรรมดา  ดูยังไงเป็นรถเข็นอีกสีนึง??ที่เป็นคันที่ผมถามที่ภาพของcmu311      มันวัตถุคนละอย่างกันเลย  :D

:lol:  :lol: โดนถามมั่งเป็นไงล่ะ :D  :D

#439 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 25 December 2012 - 00:14

แต่ต้องเปลี่ยนวิธีการตอบคุณแต๋มใหม่ เพราะรู้ตอบไปก็ไม่อ่าน ดูได้จากการโพสต์ของคุณแต๋ม
หลายคำถามเราก็ตอบไปแล้ว ก็ยังเอามาถามซ้ำอีก แล้วหาว่าเราไม่ตอบ
แสดงว่าไม่อ่าน หรืออ่านแล้วแต่ไม่เข้าใจ รอยหยักในสมองมันน้อยไปหรือไง..??

แต่เป็นไปได้ว่าคุณแต๋มอยากรีบปิดกระทู้ เลยพยายามตอบอะไรโง่ๆ วนเวียน ซ้ำซาก ออกมา
เราจะได้ระอาใจแล้วทิ้งกระทู้นี้ไป เสร็จแล้วคุณแต๋มจะได้ประกาศชัยชนะ..... ^^

ไม่เอาน่าคุณแต๋ม.. พล็อตเรื่องแบบนี้มันเดาง่ายไป เราไม่หลงกลคุณหรอก ^^

ผมไม่ได้อยากให้คุณทิ้งกระทู้   อยากให้ตอบมากกว่า

คุณเป็นคนแรกที่มองเห็นกระถางต้นไม้เคลื่อนแล้วมาไล่ถามผม

ตอนนี้ผมรู้แจ้งเลย  ว่าคุณนี่รู้เรื่องการบิดเบือนทั้งหมด

ตอบมาเสียดีๆ ทำไมกระถางมันล้มเอียงตอนหลังแบบนั้น?

ภาพของคุณเองมาแปะเลย  ชัดๆเลย   

หรือว่าคุณใช้โปรแกรมแต่งภาพ  ใช่ไม๊ใช่ครับ?  :wacko:  :blink:

#440 RaRa

RaRa

Posted 25 December 2012 - 00:42

ตายๆๆๆๆๆ ปิดเครื่องคอมฯ แล้วไปนอนก็ได้นะครับถ้ารู้ตัวว่าเมา หรือ สติไม่สมบูรณ์พร้อมพอที่จะตอบ!!! -_- 

คุณอย่ามาใส่ร้ายกลบเกลื่อน  ตอบคำถามผมก่อน  ทำไมน้ำนองแบบนั้นทั้งที่ภาพแรกๆมันไม่มี 

มีคนเอาน้ำมาล้างรอยเลือดของน้องเขา แล้วเอามาทำหกตรงกระถางใช่ไหม  ดังนั้นคุณจึงไม่เห็นรอยเลือดที่ตัวน้องเขาไง

ทำไมน้ำนองครับ ? คนที่มาราดทำไมไม่โดนยิง?  เพราะอะไร?

คุณกะว่าจะบิดเบือนภาพ  เพื่อล้างผิดคนหล่อคนเดียว ขนาดนี้เลยหรือ

ส่วนคุณ  cmu311 ก็ไม่ตอบเหมือนเดิม ว่าทำไมกระถางต้นไม้ล้ม?

พอผมจี้ถามมากๆก็โมโหกันอีกเฉยเลย :unsure:       ต้องให้บอกว่าคนหล่อไม่ผิดคงจะอารมณ์ดีสิ่นะ

มันส์

เรื่องรอยเลือดนี่.....ผมไม่เห็นมีใครพูดถึงเลย ยกเว้น "คุณคนเดียว!!!" :lol:

รถเข็นคันเดียวกันตรงไหน ภาพนี้มันจัดฉากกันอยู่แบบที่พวกคุณบอกไง  นักข่าวฝรั่งก็โดนแม้วซื้อ จึงมาถ่ายให้

ดูดีๆในภาพเป็นแผ่นไม้สีดำธรรมดา  ดูยังไงเป็นรถเข็นอีกสีนึง??ที่เป็นคันที่ผมถามที่ภาพของcmu311      มันวัตถุคนละอย่างกันเลย 

โดนถามมั่งเป็นไงล่ะ  

รถเข็นนี่ สงสัยจังเลยนะครับว่า ใครเป็นคนที่นำรูปที่มีรถเข็นอยู่ในรูปมาโพสต์เป็นคนแรก :lol:

ผมไม่ได้อยากให้คุณทิ้งกระทู้   อยากให้ตอบมากกว่า

คุณเป็นคนแรกที่มองเห็นกระถางต้นไม้เคลื่อนแล้วมาไล่ถามผม

ตอนนี้ผมรู้แจ้งเลย  ว่าคุณนี่รู้เรื่องการบิดเบือนทั้งหมด

ตอบมาเสียดีๆ ทำไมกระถางมันล้มเอียงตอนหลังแบบนั้น?

ภาพของคุณเองมาแปะเลย  ชัดๆเลย   

หรือว่าคุณใช้โปรแกรมแต่งภาพ  ใช่ไม๊ใช่ครับ?   

อย่าพยายามบิดเบือนอีกเลยครับ คุณแต๋ม คุณหน่ะพลาดแล้ว ที่เปิดเผยออกมาว่า "มีการล้างรอยเลือด" :lol:

เดี๋ยวเรื่องกระถางล้ม เอียง แล้ว กลับมาตั้งใหม่ได้ัยังไง!!

ถ้าอยากรู้จริงๆ ผมจะอธิบายให้ฟังอีกครั้งก็แล้วกันนะ.......5555+

ป.ล. อย่ากลบเกลื่อนความผิด โดยการไม่อ่านความคิดเห็นคนอื่นแบบนี้.. :lol:

#441 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 25 December 2012 - 01:43

RaRa   น้ำมันนองแบบนั้น แล้วรอยก็เลือดหายไป  จะให้เข้าใจว่าไงดี

คุณ "ความรู้น้อย" เขาสรุปเรื่องรอยเลือดมันหายไป เสร็จแล้วนะครับ     คุณกรุณาอย่าแสดง คคห. ไปแขวะคุณ "ความรู้น้อย ตาทิพย์"

โปรดให้เกียรติเขาบ้างนะครับ   :D

#442 Rescue

Rescue

น้องใหม่

Posted 25 December 2012 - 03:45

RaRa   น้ำมันนองแบบนั้น แล้วรอยก็เลือดหายไป  จะให้เข้าใจว่าไงดี

คุณ "ความรู้น้อย" เขาสรุปเรื่องรอยเลือดมันหายไป เสร็จแล้วนะครับ     คุณกรุณาอย่าแสดง คคห. ไปแขวะคุณ "ความรู้น้อย ตาทิพย์"

โปรดให้เกียรติเขาบ้างนะครับ   :D

:)

คุณไปสำรวจตัวเองได้แล้วเเต๋ม  :lol: ตักน้ำใส่กระโหลกชะโงกดูเงาได้แล้ว  :D

#443 RaRa

RaRa

Posted 25 December 2012 - 17:09

โบราณกล่าวไว้ว่า....

"อย่าถือคนบ้า  อย่าว่าคนเมา"

แต่ สำหรับคุณแต๋ม ที่รู้ว่า "มีการล้างรอยเลือด" สงสัยไม่ว่าไม่ได้แล้ว...!!! -_- -_-

#444 cmu311

cmu311

น้องเก่า

Posted 25 December 2012 - 20:29

นอกจากทั้งบ้าทั้งเมาแล้วยังชอบโชว์โง่แบบหน้าด้านๆ ด้วยน่ะสิคะ
แหม คุณแต๋ม นี่เค้ามีคุณสมบัติครบถ้วนจิงๆ ^^

#445 cmu311

cmu311

น้องเก่า

Posted 25 December 2012 - 21:12

คุณแต๋ม...

อยากรู้จริงๆ เหรอว่าทำไมกระถางล้ม เดี๋ยวเราจะแปะภาพ 2 ภาพ
ให้คุณได้ลองใช้มันสมองทั้งหมดที่คุณมีมาประติดประต่อเหตุกาณ์
แล้วคิดซิว่ามันจะมีสาเหตุใดที่ทำให้กระถางล้มได้

คุณได้เข้าเรียนหนังสือหรือเปล่า ถ้าได้เรียนก็ลองนึกถึงครูบาอาจารย์
คิดสิว่าท่านเคยสอนให้คุณรู้จักการคิดวิเคราะห์ บ้างหรือป่าว?
เอามาใช้ซะ.. สมองจะได้ไม่ตันมากกว่านี้

จริงๆ ไม่อยากตอบปัญหา ปญอ. แบบนี้ แต่ไม่เป็นไร..เรามีเวลา ^^

ป.ล. ที่คุณแต๋มบอกว่า
" ส่วนคุณ cmu311 ก็ไม่ตอบเหมือนเดิม ว่าทำไมกระถางต้นไม้ล้ม?
พอผมจี้ถามมากๆก็โมโหกันอีกเฉยเลย "
มาว่าเรางี้ได้งัย ... เราไม่โมโหคุณหรอก อ่านคอมเมนต์ของคุณทีไร
เราขำกลิ้งทุกที + สมเพชคุณมากกว่า... ^^

Merry X'mas นะคุณแต๋ม

Attached Images

Edited by cmu311, 25 December 2012 - 21:14.

#446 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

Posted 25 December 2012 - 21:14

ถ้าจะบ้า ประสาทกลับแล้วมั้ง เสียเวลาจริงๆ

#447 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

Posted 25 December 2012 - 21:18

หัดอ่านที่ชาวบ้านเขาตอบไปบ้างนะ ตอบไปเยอะละ ฉลาดสมกับเป็น....จริงๆ

#448 Hilton(ปาล์มาลี)

ขาประจำ

Posted 25 December 2012 - 23:31

แถไปแบบน้ำโคตะระขุ่น

#449 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 26 December 2012 - 07:04

นอกจากตอบไม่ได้ว่าทำไมกระถางล้ม   ภาพคุณ cmu311 อันนี้บิดเบือนใส่ร้ายเสื้อแดงชัดๆ

อีกอย่างคือภาพตอนแรกน้องเขาก็ไม่ได้นอนตรงนั้น  ทำไมภาพนี้ถูกยกจากอีกที่นึง   เพราะจริงๆน้องเขานอนตรงที่มีขวดน้ำต่างหาก  :D

ผมเห็นคุณ cmu311บิดเบือนข้อมูลขนาดนี้เพื่อช่วยคนหล่อแหลคนเดียวพ้นคดี 

ทำให้เมื่อคืน"ผมร้องไห้นานมาก"    :(               :D

#450 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 26 December 2012 - 07:14

พอเด๊่ยวผมตอบไป คุณก็เล่นง่ายตอบว่า ผมไม่รู้ คุณช่วยตอบผมก่อนดีกว่า หรือวงรอยเลือดให้ผมดูหน่อย

เรื่องเลือด ตรงรูป มีอยู่ครับตรงฝา สำหรับรูปตอนยก เห็นเป็นคราบ ใช้ ps เร่งสีก็เห็นครับ สำหรับภาพในหน้านี้ที่พี่ยกมาก

ถ้าจะบ้า ประสาทกลับแล้วมั้ง เสียเวลาจริงๆ

nunoi  ไปยอมให้เขาด่าได้ไงครับ  คุณต้องอธิบายให้เขาเชื่อให้ได้นะครับว่ารอยเลือดมันมี

ใช้เวลาคุยอธิบายกับคนบ้าแปปเดียว แค่อีก 5หน้าเองครับ     เดี๋ยวมันอาจจะยอมเชื่อบ้าง    :D  :D

แต่ผมยอมแล้ว  เพราะโดนไป 3 หน้า มันก็ยังวนๆมาไม่หยุด  :unsure:

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users