Jump to content

- - - - -

ที่ถนนราชปรารภ พค.2553 ใครยิงชาญณรงค์ พลศรีลา และอีกหลายคน ที่ออกเป็นข่าว ??

• Please log in to reply
456 replies to this topic

#351 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

Posted 22 December 2012 - 22:22

#329,330

คุณแต๋ม...
เฮ้อ..เราเข้าใจแล้ว ว่าทำไมเพื่อน สมช.หลายคนในนี่ถึงเพลียกับคุณ ^^ คุณนี่ไม่มีราคาเลยจริงๆ

แต่ขอคุยด้วยอีกหน่อยแล้วกัน
ขอถามคุณว่า ที่บอกว่ามากล่าวหาว่าเราแก้ไขภาพเพื่อล้างผิดให้ .... น่ะ เราแก้ไขตรงไหน ชี้ให้ชัดเลย

ภาพที่เราเอาโพสต์น่ะ เป็นภาพของคุณ mmmmm ใน คคห.219 ซึ่งน่าจะเอามาจากเว็บแดงทั้งหลาย
ดังนั้นที่คุณโพสต์ไว้ว่า "คุณและพรรคพวกพยายามแก้ไขภาพ เพื่อล้างผิดคนๆเดียวที่หน้าหล่อ ใช่หรือไม่ครับ?"
ก็ให้คุณย้อนไปดูนะ ก็จะเห็นว่าว่าภาพของคุณ mmmmm กับ ภาพที่เราเอาโพสต์ น่ะ มันเหมือนกันทุกประการ

ส่วนที่คุณถามมา 2 ข้อว่า
- ผมถามมั่ง ทำไมมอไซด์คันฟ้า ถูกเลื่อนตำแหน่ง???
... ป่านนี้คุณคงรู้แล้วว่ามันไม่ถูกเลื่อนตำแหน่ง เอ๊ะ!หรือยังไม่รู้ ?? แต่อันนี้ก็ไม่ว่ากันเพราะคร้งแรกเราก็คิดเหมือนคุณ
แต่พอคุณ RaRa บอก เราเลยถึงบางอ้อ ก็ขอขอบคุณคุณ RaRa นะคะ ที่ช่วยชี้แนะทำให้เราไม่เข้าใจผิดว่ารถถูกขยับ
คนเรานะคุณแต๋ม ไม่มีใครรู้ทุกเรื่อง ถูกต้องทุกเรื่องหรอก แต่หากรู้ความจริงแล้วก็ควรจะยอมรับ ไม่ใช่แถ ^^

-บันได ที่รูป 2 มาจากไหน ???
... เราไม่รู้ แต่เราก็สงสัยเหมือนกันว่าเอามาทำไม แต่เรามุ่งประเด็นไปจุดอื่นมากกว่า เพราะการเคลื่อนย้ายบันได
มันทำได้ง่ายๆ ใช้เวลาไม่นาน ผู้ชายตัวใหญ่ๆ จับโยนนิดนึงก็ปลิวแล้ว
เราให้น้ำหนักไปที่กระถางต้นไม้ทั้งหลาย รอยน้ำบนพื้น แล้วก็เพิ่งสังเกตว่าของตรงบริเวณที่คุณ RaRa วงเอาไว้ใน คคห.342
ว่ามันหายไป มีทั้งถุงสีแดงๆ กล่องสีดำๆ กล่องสีเทาๆ อื้อหือ!! ของเหล่านั้นมันสำคัญกว่าร่างคนที่นอนอยู่เหรอคะ

แล้วที่คุณตอบว่า "..และมีเหมือนมีคนอยู่ข้างในกำลังช่วยคน "
อ่านแล้วอยากหัวเราะดังๆ ไม่รู้ว่าเค้ามีอากัปกิริยายังไงถึงทำให้คุณคิดอย่างนั้น แต่ก็อย่างว่าล่ะ คนเราไม่เท่ากัน.....
เรากลับเห็นว่า พวกเค้าจับกลุ่มคุยกันต่างหาก จากในภาพ ผู้ชายที่ยืนซ้ายสุดคุยกับผู้ชายคอปกเสื้อสีแดงยืนขวาสุด
ส่วนผู้ชายสองคนที่ยืนตรงกลาง น่าจะคุยอยู่กับผู้ชายที่นั่งติดประตูรั้ว โดยมีผู้ชายเสื้อดำที่นั่งยองๆ ร่วมวงอยู่ด้วย
ไม่เห็นมีตรงไหนบ่งชี้เลยว่ากำลังช่วยคน ...
หากคุณเปลี่ยนเป็นตอบว่า พวกเขากำลังวางแผนว่า ใครจะเป็นคนไปลากคนที่นอนอยู่เข้ามา แต่คุยกันไม่ลงตัวเพราะเกี่ยงกัน
เนื่องจากหมดแรงที่ไปย้ายกระถาง+บันได เอาของต่างๆ(ถุงแดง,กล่องดำ ฯลฯ)เข้ามาเก็บ อ้อ..แล้วที่หิ้วน้ำมาราดพื้นอีกด้วย
เราว่ามันจะดูเป็นเหตุเป็นผลมากกว่าอีกนะ ว่ามั้ย???? ^^

คุณถามเรามา 2 ข้อ เราก็ตอบไป 2 ข้อ....
งั้นเราขอถามคุณบ้างว่า
1) ที่บอกว่ามากล่าวหาว่าเราแก้ไขภาพเพื่อล้างผิดให้ .... น่ะ เราแก้ไขตรงไหน ชี้ให้ชัดเลย กล้าๆ หน่อย
2) อะไรเป็นเหตุให้คุณสงสัยเรื่อง มอไซด์คันฟ้า ถูกเลื่อนตำแหน่ง กับ บันได ที่รูป 2 มาจากไหน
คือมันต้องมีที่มาที่ไปของคำถามน่ะ ต้องเอะใจอะไรบางอย่าง ถึงได้เลือกสองจุดนี้มาถาม

แต่เราก็รู้ว่าคุณคงไม่ตอบอะไรหรอก เพราะที่ถามๆมา ก็ไม่เคยได้คำตอบอะไร นอกจากคำกระแนะกระแหนอย่างเดียว

ที่คุณกล่าวหาว่า " cmu311 คุณและพรรคพวกพยายามแก้ไขภาพ ... "
เราดีใจนะที่คุณช่วยหาพรรคพวกให้ เพราะเราเข้ามาในเว็บบอร์ดนี้คนเดียวแท้ๆ จู่ๆก็มีพรรคพวกเพื่อนฝูงซะแล้ว ^^
งั้นเราฝากคุณไปบอกพรรคพวกของคุณด้วย ว่าช่วยหามือดีๆ กว่านี้มาคุยดีกว่า เอาแบบมีความคิดวิเคราะห์ได้อะไรได้นิดนึง
เราเข้าใจได้ว่าต่างฝ่ายต่างก็คงมีธงอยู่ในใจอยู่แล้ว อย่างคุณก็อาจตั้งธงว่าทหารยิง อย่างเราอาจตั้งธงว่ามีการจัดฉาก
ก็น่าจะยกเหตุผลมาคุยว่าอะไรที่ทำให้เชื่อเช่นนั้น
แต่คุณไม่มีอะไรเร้ยยยย.... พรรคพวกทราบแล้วก็เปลี่ยนตัวเถอะ

ป.ล. จะรีบปิดกระทู้ไปไหน หรือพรรคพวกคุณส่งสัญญาณให้ปิด เพราะคุณไม่ไหวแล้ว ...คุณคือจุดอ่อนของทีม เชิญค่ะ!!

ผมเป็นเพื่อนคุณครับ ทุกคนที่เข้าที่ สรท. เป็นเพื่อนผมทุกคน ไม่ว่าคนนั้นจะใส่เสื้อสีใด ขอให้คุยกันด้วยเหตุผลก็เป็นพอครับ!! ^_^ ^_^

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#352 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 22 December 2012 - 23:01

ดูไอ้ที่ผมวงกลม กับท่อไอเสียมอไซด์นะ   คนละที่เลย

สรุปว่า  พวกคุณไปบิดเบือนภาพ  เพื่อที่จะให้คนหล่อนักพูด พ้นคดี  ใช่หรือไม่
ทำไมทำได้ลงคอ   รับเงินมาเท่าไรหรือครับ  :unsure:    :lol:

อันนี้ผมช่วยแล้วกัน เผื่อจะเอาข้อมูลไปแก้ไข หมวกมันอยู่คนละจุดกับอีกภาพจริงๆครับ "แต่มันโดนกระถางต้นไม้ดันให้มันเคลื่อนจากจุดนิดหน่อยเองครับ" โดนคำถาม หรือคำแย้งอันไหน ของท่านRaRa เข้าไปหล่ะเนี้ย เสียศูนย์เลย

#353 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 23 December 2012 - 01:54

ไอ้ที่ผมถามๆน่ะ ผมประชดต่างหาก  เพราะผมโดนถามลักษณะนั้นก่อนไง

เช่นรอยเลือดทำไมมี2กอง  หรือรอยเลือดหายไปไหน   แล้วมีสุภาพสตรีมาถามอีกว่าทำไมกระถางต้นไม้เลื่อน ทำไมคนในบ้านยืนคุยกัน

ทีนี้รู้สึกยัง ว่าเครียดปนระอาใจมันเป็นยังไง :D  :D  :D

ถามต่อสนุกดี :D

ที่Rep   #328 

คุณ cmu เอาภาพมาแปะ2ภาพ ผมถามว่าทำไมหลังคาสีรุ้งๆ   ตำแหน่งของ2ภาพไม่ตรงกัน

คุณตกแต่งเหตุการณ์ เพื่อให้ดูว่าทหารไม่ได้ยิง เพื่อช่วยคนหล่อคนเดียวพ้นคดีใช่ไหม ??

แล้วกระถางต้นไม้เลื่อนไป ผมไม่เถียง    แล้วรอยแดงๆที่มาแทนที่คืออะไร ?

แล้วอีกรูปนึงเปิดประตูไว้ ให้ใครมุดเข้าไปในบ้าน? ใช่ทหาร ศอฉ ใช่หรือไม่ 

จัดฉากใส่ร้ายกันจริงๆเลย :unsure:             :D      

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#354 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 23 December 2012 - 02:10

ส่วนใครบอกมอไซด์อยู่กับที่  มาดูใหม่นะ  

ดูในวงรี ทั้ง2อันนะ   ผมลากเล้นตั้งฉากแดงๆ  ผ่านลูกปืนล้อหน้า ลงไปหาคราบกลมๆบนพื้น

เห็นชัดๆ ว่ามันต่างที่กัน   คือมันถูกเลื่อนไป   

ใครทำครับ??   พวก ศอฉ. จงใจบิดเบือนใช่ไหม  

นี่กะจะใส่ความพวกผมเพื่อล้างผิดคนหล่อคนเดียวใช่ไหม  :unsure:      :D  :lol:  :D   

แล้วบันไดมาจากไหน RaRa  ทำไมไม่ตอบ :lol:  :lol:  :lol:

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#355 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

Posted 23 December 2012 - 04:50

ส่วนใครบอกมอไซด์อยู่กับที่  มาดูใหม่นะ  
ดูในวงรี ทั้ง2อันนะ   ผมลากเล้นตั้งฉากแดงๆ  ผ่านลูกปืนล้อหน้า ลงไปหาคราบกลมๆบนพื้น
เห็นชัดๆ ว่ามันต่างที่กัน   คือมันถูกเลื่อนไป   

ใครทำครับ??   พวก ศอฉ. จงใจบิดเบือนใช่ไหม  
  นี่กะจะใส่ความพวกผมเพื่อล้างผิดคนหล่อคนเดียวใช่ไหม  :unsure:      :D  :lol:  :D   

แล้วบันไดมาจากไหน RaRa  ทำไมไม่ตอบ :lol:  :lol:  :lol:
 แล้วกระถางต้นไม้เหตุใดต้องมาจัดเรียงใหม่เพื่ออะไร หากเกิดเหตุการณ์ชุลมุนจริงๆ เพื่อจะได้โต้แย้งให้จบประเด็นนี้ไป

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#356 awhile

awhile

ขาประจำ

Posted 23 December 2012 - 09:36

อืม บางคนพูดเหมือนไม่เข้าใจมุมกล้อง

เคยถ่ายรูปไหมอ่ะ?? เคลื่อนนิดเดียวมุมภาพก็เปลี่ยน

ทำไมไม่ดูภาพรวมๆ ใหญ่ๆล่ะ ว่าอะไรมัรเปลี่ยนไปแน่ 

นับถือคนที่พยายามอธิบาย

ให้กับคนที่พยายามตีมึน ไแกล้งไม่เข้าใจฟังนะครับ

#357 Hilton(ปาล์มาลี)

Hilton(ปาล์มาลี)

ขาประจำ

Posted 23 December 2012 - 09:57

ผม หนึ่งเสียง  ว่ามอเตอร์ไซร์ไม่ได้เลื่อน  

สนามบินสุวรรณภูมิ ไม่ใช่ของทักษิณ แต่มาจากเงินภาษีของหนู..ของคนไทยทุกคน..  แตงโม เวทีราชดำเนิน 5/11/2013

ผมยังยอมติดคุก 15 วัน แล้วพวกคุณมานิรโทษอะไรกัน .. เต๋า สมชาย เวทีราชดำเนิน 6/11/2013

#358 cmu311

cmu311

น้องเก่า

Posted 23 December 2012 - 10:40

#353,354
คุณแต๋ม....

ข้อที่ 1
คุณนี้ไร้ราคาจริงๆ ด้วย ถามอะไรก็ไม่ตอบให้ครบตามที่ถาม
แล้วพอตอบไม่ได้ก็เบี่ยงประเด็นไปว่าที่ถามเพราะประชดเฉยๆ
งั้นที่คุณถามใหม่ว่า " ผมถามว่าทำไมหลังคาสีรุ้งๆ ตำแหน่งของ2ภาพไม่ตรงกัน "
คุณก็ถามเพราะประชดด้วยใช่มั้ย แต่เมื่อถามมา เราก็จะลองวิเคราะห์นะ

เราจะเห็นว่าในภาพแรกที่มีคนนอนกันเกลื่อน ทางด้านซ้ายของหลังคาสีรุ้งๆ
จะเห็นว่าเหมือนมีกองอะไรสีน้ำเงินแล้วตรงปลายมีสีขาวนิดนึง แต่เห็นไม่ชัดเพราะเสาไฟฟ้าบังอยู่
เราเดาว่า น่าจะเป็นคนใส่กางเกงขายาวสีน้ำเงินรองเผ้าใบขาวนอนซุกอยู่หลังหลังคานั้น โผล่ออกมาแต่ขา
แล้วภาพที่สองที่เห็นว่าหลังคาโดนขยับ เพราะคนนั้นได้เคลื่อนตัวออกจากตรงนั้น หลังคาจึงขยับจากจุดเดิม

แล้วคุณแต๋มบอกว่า "คุณตกแต่งเหตุการณ์ เพื่อให้ดูว่าทหารไม่ได้ยิง เพื่อช่วยคนหล่อคนเดียวพ้นคดีใช่ไหม ??"
เราก็บอกคุณแล้วใน คคห.350 ว่าเราเอาภาพมาจาก คคห. 219 ที่คุณ mmmmm เอามาแปะไว้
ดังนั้นเราจะไปตกแต่งภาพได้ไง เพราะมันคือภาพเดิมๆ ...
เราก็ให้ช่วยชี้จุดที่คุณเห็นว่าในภาพของ mmmmm กับของเรา ว่ามันมีการแก้ไขบิดเบือนยังไง มันไม่เหมือนกันตรงไหน
คุณก็ไม่บอก คุณนี่จริงๆเร้ยยยย.....

ข้อที่ 2
" ส่วนใครบอกมอไซด์อยู่กับที่ มาดูใหม่นะ
ดูในวงรี ทั้ง2อันนะ ผมลากเล้นตั้งฉากแดงๆ ผ่านลูกปืนล้อหน้า ลงไปหาคราบกลมๆบนพื้น
เห็นชัดๆ ว่ามันต่างที่กัน คือมันถูกเลื่อนไป "

คุณแกล้งโง่หรือโง่จริงเนี่ยะ ^^ คุณเป็นคนลากเส้นตั้งฉากเอง ผ่านลูกปืนล้อหน้า ลงไปหาคราบกลมๆบนพื้น
คุณก็น่าจะเห็นว่าทั้ง 2 ภาพ มันก็ไปตัดผ่านตรงกลางๆ ของคราบกลมๆ บนพื้น
เอ๊ะแต่เดี๋ยวก่อน... ดูแล้วมันก็ไม่ได้ลากผ่านจุดเดิมเป๊ะ อาจขยับไปสัก 1-2 ซม
งั้นข้อนี้คุณแต๋มประกาศชัยชนะได้เลย ... ดีใจด้วยค่ะ ^^

ข้อที่ 3
" แล้วรอยแดงๆที่มาแทนที่คืออะไร ?
แล้วอีกรูปนึงเปิดประตูไว้ ให้ใครมุดเข้าไปในบ้าน? ใช่ทหาร ศอฉ ใช่หรือไม่ "

- เราไม่รู้รอยแดงๆ นั่นคืออะไร แล้วไม่เดาด้วย เพราะมันไม่มีประเด็นอะไรน่าสนใจ
ตอนแรกมันคงถูกกระถางต้นไม้บัง พอมีคนขยับกระถางออกไป เลยเห็นรอยแดงนั้นในภาพต่อมา

- ที่นี่คุณสงสัยแล้วใช่มั้ยว่าใครมุดเข้าไปในบ้าน ที่คุณสงสัยว่าเป็นเป็น ทหาร ศอฉ.
เพราะคุณเห็นท่าทางว่าพวกนั้นกำลังวางแผนทำสิ่งชั่วร้ายใช่มั้ย ..???
ดีใจจังที่สุดท้ายคุณก็เริ่มเปลี่ยนความคิด เพราะตอนแรกคุณบอกเองว่า "...เหมือนมีคนอยู่ข้างในกำลังช่วยคน"
ทำไมเปลี่ยนความคิดได้ล่ะ?? มิน่าพรรคพวกคุณถึงอยากให้คุณรีบปิดกระทู้.. เพราะคุณไม่ไหวแล้ว 55555 ^^

เอาล่ะ มาดูคนที่คุณคิดว่าเป็นทหาร ศอฉ นะ เป็นภาพที่เราเอามาจาก กระทู้ "แตกประเด็นตอนบังเอิญเกินไปหรือเปล่า"
ในภาพแรก ผู้ชายถอดเสื้อใส่กางเกงขาวที่ยืนเท้าสะเอวอยู่ ก็เป็นคนเดียวกับคนถอดเสื้อที่ช่วยหิ้วร่างผู้ตายในภาพสอง
ในภาพแรก ผู้ชายที่นั่งติดกับประตูใส่เสื้อสีเทามีแถบแดงที่ไหล่กับช่วงเอว ก็เป็นคนเดียวกับผู้ชายที่จะวิ่งมาช่วยในภาพสาม
อ้าว!! พวกเดียวกันทั้งนั้น ตอนเค้านอนเจ็บอยู่ไม่สนใจ.. แต่พอผู้กำกับสั่งเทคเท่านั้นแหละ วิ่งหน้าตั้งเชียว อิอิ ^^
แหม.. ทหาร ศอฉ. กลุ่มนี้เซ่อซ่าจริงๆเนอะ หิ้วคนตายไปบอกให้ผู้สื่อข่าวถ่ายรูปเก็บไว้
แล้วก็ใส่ร้ายทหารพวกเดียวกันอีกว่าเป็นคนฆ่า สงสัยเป็นทหารแตงโมแหงๆ ถึงเข้าไปอยู่ในดงแดงได้

ข้อสุดท้าย
เราไม่เครียดปนระอาใจหรอก เราสงสารคุณมากกว่า นี่คงโดนกดดันจากพรรคพวกล่ะสิ ให้รีบปิดกระทู้
คุณอย่าไปยอมนะ แสดงกึ๋นของคุณออกมาให้มากๆ คุณไม่ใช่ไพร่นะ ที่จะยอมทำตามคำสั่งของใคร ... เราเอาใจช่วย ^^

สุดท้ายสำหรับ คคห.นี้
คำถามที่เราเคยถามคุณไปทุกข้อ ไม่ได้ถามเพราะประชด แต่ถามเพราะมันมีเหตุผลและความเชื่อมโยงในทุกคำถาม
แต่เราก็ไม่เคยได้รับคำตอบเจ๋งๆ จากคุณ แต่ก็เข้าใจนะ ว่าคุณคงทำได้ดีที่สุดเท่านี้
แล้วขอเดาสิ่งที่คุณจะเขียนตอบเรา คุณคงถามว่า
- แล้วทำไมหมวกกันน๊อคแดงภาพ 1,2 ถึงถูกขยับตำแหน่ง
- แล้วซากต้นไม้ที่หลุดออกจากกระถาง ตรงกลางภาพสองมาจากไหน ทำไมภาพแรกไม่มี

สุดท้ายจริงๆ ^^
- ทำไมคุณสงสัยประเด็น หลังคาสีรุ้ง กับ รอยแดงๆ .... มันมีอะไรน่าสงสัย และเมื่อคุณได้รู้เหตุผลแล้ว
มันจะนำไปสู่คำถามถัดของคุณไปยังไง
อ๊ะ... อย่าตอบนะ ว่าถามประชดเฉยๆ

ป.ล. อย่าเพิ่งปิดกระทู้ล่ะ..... สนุกดี ^^

Attached Images

#359 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 23 December 2012 - 10:45

ผมถามนอกเรื่องบ้างดีกว่า บ้านหลังนี้(หลังที่อยู่ข้างร้านที่มีกันสาดสีรุ้ง) กลุ่มคนกลุ่มนี้ เปิดประตู้เข้าไปเอง หรือ เจ้าของบ้านเป้นพวกเดียวกันกับเสื้อแดง เอาไปหาคำแก้โต้แย้งได้ครับ ว่าจะบุกรุกบ้านคนอื่น หรือ บ้านหลังนี้คือพวกเดียวกัน

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 23 December 2012 - 10:46.

#360 cmu311

cmu311

น้องเก่า

Posted 23 December 2012 - 10:54

# 359
เรื่องบ้านหลังนั้น เราก็ตอบไม่ได้จริงๆ ว่าของใคร เพราะเราก็แค่แสดงความคิดเห็นต่อความผิดปกติของภาพ
ซึ่งก็เป็นภาพที่ เพื่อน สมช. นำมาโพสต์ไว้

ประเด็นนี้ก็น่าสนใจนะคะ ถ้า พนง.สอบสวน ทำงานตรงไปตรงมา เราน่าจะได้คำตอบที่ตรงกับข้อเท็จจริง

#361 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 23 December 2012 - 19:10

ถ้าหลังนั้นเป็นบ้านของผม ผมมองผ่านช่องประตูออกมา

มองเห็นคนมือเปล่าโดนยิง และกำลังหมอบหลบทรมาน

ผมจะเปิดประตูให้เขามุดหนีเบียดผ่านกระถางต้นไม้เพื่อเข้ามาในบ้านผม แบบในภาพนั้นเอง

ไม่ว่าเขาจะอยู่ฝ่ายการเมืองข้างไหนก็ตาม :(

ถามต่อ

cmu311  ตอบผมเสียทีก่อน ผมถามไปก่อนแท้ๆ 

บันไดมันมาจากไหน ?   ตกแต่งภาพเพื่อล้างผิดคนหล่อคนเดียวใช่ไหมครับ

แล้วภาพนึงไม่มีน้ำ ทำไมอีกภาพมีน้ำ  ราดน้ำล้างผิดคนหล่อเหรอ

ภาพนั่น ก็ฝ่าย ศอฉ ถ่ายเองใช่ไหม    :unsure:       :D

#362 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 23 December 2012 - 19:28

บันไดมันมาจากไหน ?   ตกแต่งภาพเพื่อล้างผิดคนหล่อคนเดียวใช่ไหมครับ
แล้วภาพนึงไม่มีน้ำ ทำไมอีกภาพมีน้ำ  ราดน้ำล้างผิดคนหล่อเหรอ
ภาพนั่น ก็ฝ่าย ศอฉ ถ่ายเองใช่ไหม    :unsure:       :D

คงต้องถาม mmmmm ด้วยมั๊ง

http://webboard.seri...e-5#entry541274

เรา เก็บ วัน-เวลา ไว้หมด

Edited by HiddenMan, 23 December 2012 - 19:28.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#363 cmu311

cmu311

น้องเก่า

Posted 23 December 2012 - 20:45

ตอนนี้เราเข้าใจอย่างลึกซึ้งถึงประโยคที่เพื่อนสมช. ชอบพูดกันแล้วว่า
" พวกควายแดงอ่านหนังสือไม่เคยเกิน 3 บรรทัด "

เฮ้ออออ..คุณแต๋ม คุณก็หนึ่งในนั้นใช่มั้ย เพราะถ้าคุณอ่านเกิน 3 บรรทัด
ก็คงไม่มาถามคำถามแบบนี้กับเราหรอก

เพราะเราเคยบอกคุณไปสองรอบแล้วว่า รูปพวกนี้น่ะเราเอามาจาก คคห. 219
ของคุณ mmmmm เรา copy ภาพนั้นมา ไม่ได้แก้ไขเปลี่ยนแปลงอะไรเลย
คุณเข้าไปดูตาม link ที่คุณ Hiddenman มาแปะไว้ให้ก็ได้

แล้วคำถามที่คุณถามต่อน่ะ คุณมาหาว่าเราไม่ตอบได้ไงกันหว่า
นี่ยิ่งย้ำชัดอีกว่า คุณก็พวกควายแดงที่อ่านไม่เกิน 3 บรรทัด ตัวจริงเสียงจริง ^^
เพราะถ้าคุณอ่าน ก็จะเห็นว่าเราตอบเรื่องบันไดไปแล้ว ....
กลับไปอ่านคคห.ที่ 350 ก่อนไป๊ จะได้รู้ว่าเราตอบยังไง มีเหตุผลไรถึงตอบแบบนั้น

ส่วนเรื่องรอยน้ำนั่นน่ะ
อันนี้ยอมรับว่าคาดเดาผิด เพราะอุตส่าห์ดักคอไว้ว่า ถ้าคุณไม่มีอะไรในสมองมาตอบ
ก็คงจะถามเรากลับเรื่อง หมวกกันน็อคสีแดง หรือไม่ก็ซากต้นไม้กลางภาพ
เราก็ไม่คิดมาก่อนว่าคุณจะอ่านหนังสือมากกว่า 3 บรรทัดไม่ได้
ทำไมคะ ทนอ่านเกิน 3 บรรทัดไม่ได้เหรอคะ รอยหยักในสมองมีไม่พอเก็บเหรอคะ ^^

คุณเลยมาถามเราเรื่องรอยน้ำอีก เพราะเรื่องนี้เราก็ได้ตั้งข้อสงสัยไว้แล้ว ใน คคห.350
ไป..คุณกลับไปอ่านความคิดเห็นที่ผ่านๆ ก่อนดีกว่า จะได้ไม่ถามอะไรง่าวๆ

อ่านเสร็จก็กลับมาได้นะ ไม่ต้องรีบปิดกระทู้หรอก เรารู้ว่าคุณถูกพรรคพวกกดดันให้ปิด
คุณเลยแสดงความเห็นที่บ่งบอกถึงจำนวนรอยหยักในสมองของคุณออกมา
เราจะได้เบื่อ จนเลิกตอแยกับคุณ คุณจะได้ปิดกระทู้ได้สมใจ

แล้วไม่ต้องกลัวเราทนไม่ไหวนะ เพราะเราเพิ่งรู้ว่า คุยกับควาย..เอ้ยคนแดงก็สนุกดี ^^
ได้เก็บไปเล่าให้เพื่อนฟัง เพื่อนๆ ขำกันใหญ่ เพิ่งรู้ว่าคนแบบนี้ก็มีจริง

#364 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

Posted 23 December 2012 - 20:45

หาได้ชัดสุดเท่าเนี๊ย เห็นรอยเลือดไหม......

ผมไม่รู้คุณจะถามเอาอะไรเพื่ออะไรนะ ยิ่งอ่านคำถามผมยิ่ง งง :unsure: จะเอากำหนดเวลาตายอะไรเหรอ งง :unsure:

จบไหม เรื่องรอยเลือดหาย หากRepต่อไปอนาคต มีใครโพล่งมาถามอีก คุณจะเฉย?หรือออกมาช่วยผมอธิบาย? :unsure:

หรือจะถามต่อ ไล่บี้ต่อ ว่า รองเท้าใคร โผล่มาได้ไง คนที่หมอบหายไปไหน :wacko: :wacko: :wacko: :(

สรุปคือผมก็ยังไม่ได้คำตอบจากจขกท.ที่ว่ารอยเลือดบนพื้นในรูปนี้มันอยู่ตรงไหน ถ้าว่างช่วยวงให้ดูหน่อยนะ

#365 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 23 December 2012 - 21:46

cmu311

เรื่องบันไดคุณแกล้งตอบว่าไม่รู้ ทั้งๆที่รู้ แต่เจตนาบิดเบือนหรือเปล่า ผมอ่านอยู่หมดแหล่ะ 

ถามไปดีๆไม่ตอบ นี่ใช้ความพาลเลยเหรอ

นี่รักคนหล่อแหลคนๆเดียว  ทำให้ตาบอดบิดเบี้ยวได้ขนาดนี้

โอเค คุณไม่ยอมรับความจริง ก็ไม่รู้จะถกกันยังไงต่อ  :D  :D  :D

บันไดมาจากไหน?  ตอบมา

Edited by Tam-mic-ra., 23 December 2012 - 21:52.

#366 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 23 December 2012 - 21:49

รอยเลือดหาย ? !!!    :mellow:     วนกลับมาอีกแล้วว :unsure:

ผมถามคุณก่อนดีกว่า ชายคนถอดเสื้อเข้าไปทำไมในบ้าน แลวอยู่ๆออกมาแบกคนโดนยิงทำไม?   :D  :D

Edited by Tam-mic-ra., 23 December 2012 - 21:58.

#367 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 23 December 2012 - 21:56

mmmmm  เขาเก็บภาพไว้ เพราะมีการจงใจใส่ร้ายของพวกคุณไง

มันถ่ายจากตึกเดอะคอมพลีทได้ แต่ทำไมห้องกำปั้นบาซุออกมาตรงระเบียงกลับโดนยิง ตาย1 เจ็บ 1

ดังนั้น ใครถ่ายน่าจะรู้แล้วนะ     :D

#368 cmu311

cmu311

น้องเก่า

Posted 23 December 2012 - 22:08

แสดงว่าคุณแต๋มคิดว่า....
1) ศอฉ. เป็นคนถ่ายรูปพวกนี้
2) กลุ่มชายฉกรรจ์ในภาพก็เป็นพวก ศอฉ. ปลอมตัวมาใช่มั้ยคะ
3) แล้วกลุมชายฉกรรจ์ที่แสดงนำโดยศอฉ. มีเจตนาจะจงใจใส่ร้ายเสื้อแดง
โดยพยายามจะปกปิดสิ่งชั่วร้ายที่พวกตนเองยิงคนตาย แล้วป้ายความผิดให้พี่น้องเสื้อแดงใช่มั้ยคะ

Edited by cmu311, 23 December 2012 - 22:13.

#369 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

Posted 23 December 2012 - 22:10

พอเด๊่ยวผมตอบไป คุณก็เล่นง่ายตอบว่า ผมไม่รู้ คุณช่วยตอบผมก่อนดีกว่า หรือวงรอยเลือดให้ผมดูหน่อย

#370 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 23 December 2012 - 22:11

# 359
เรื่องบ้านหลังนั้น เราก็ตอบไม่ได้จริงๆ ว่าของใคร เพราะเราก็แค่แสดงความคิดเห็นต่อความผิดปกติของภาพ
ซึ่งก็เป็นภาพที่ เพื่อน สมช. นำมาโพสต์ไว้

ประเด็นนี้ก็น่าสนใจนะคะ ถ้า พนง.สอบสวน ทำงานตรงไปตรงมา เราน่าจะได้คำตอบที่ตรงกับข้อเท็จจริง

คุณเป็นคนแรกที่เห็นกระถางมันเคลื่อน แล้วก็มาถามผม 

คุณจะไม่รู้ได้ไง ว่าบ้านของใคร     อย่าดีกว่า

คนในบ้านใช่ไหมไปล้างเอารอยเลือดน้องสมาพันธ์ออก เพื่อตบแต่งใส่ร้ายผู้ชุมนุม ตอบด้วยครับ :unsure:   :D

เป็นฝ่ายไล่ถามมั่วๆมันส์ดีวุ๊ย  ดูเหมือนเก่งและรู้ดี ภูมิใจตัวเองจิงๆว่ะเรา 55 

#371 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

Posted 23 December 2012 - 22:13

ผมเห็นคุณเล่นง่ายตลอด ไม่ตอบอะไรสักอย่าง ไม่ก็ตอบง่ายๆๆว่าผมไม่รู้
งั้นผมตอบคุณละกันว่าผมไม่รู้ครับ โอเคไหม อะคราวนี้ตาคุณช่วยวงรอยเลือดในรูห้ผมดูหน่อยนะ เดียวผมจะได้คุยกับคุณทีเดียวเลย

#372 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 23 December 2012 - 22:14

พอเด๊่ยวผมตอบไป คุณก็เล่นง่ายตอบว่า ผมไม่รู้ คุณช่วยตอบผมก่อนดีกว่า หรือวงรอยเลือดให้ผมดูหน่อย

มันโยงกับชายถอดเสื้อแหล่ะ  คุณรู้แต่แกล้งไม่ตอบ ใช่ไหมครับ

คือกะว่าจะให้ ช่วยคนๆเดียวพ้นผิด เลยสิ่นะ     :(

แล้วทำไมกองเลือดมี2กอง ตอบผมมาหน่อย?

#373 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

Posted 23 December 2012 - 22:14

cmu311

เรื่องบันไดคุณแกล้งตอบว่าไม่รู้ ทั้งๆที่รู้ แต่เจตนาบิดเบือนหรือเปล่า ผมอ่านอยู่หมดแหล่ะ 

ถามไปดีๆไม่ตอบ นี่ใช้ความพาลเลยเหรอ

นี่รักคนหล่อแหลคนๆเดียว  ทำให้ตาบอดบิดเบี้ยวได้ขนาดนี้

โอเค คุณไม่ยอมรับความจริง ก็ไม่รู้จะถกกันยังไงต่อ  :D  :D  :D

ไม่ทราบว่าบิดเบือนอย่างไรครับ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#374 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

Posted 23 December 2012 - 22:15

เรื่องเลือด ตรงรูป มีอยู่ครับตรงฝา สำหรับรูปตอนยก เห็นเป็นคราบ ใช้ ps เร่งสีก็เห็นครับ สำหรับภาพในหน้านี้ที่พี่ยกมาก

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#375 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 23 December 2012 - 22:17

cmu311

ไม่ทราบว่าบิดเบือนอย่างไรครับ

เกี่ยวนะครับ  เพราะคนในบ้านครับ เป็นพวกใครครับ  คุณ cmu311 รู้ดีแก่ใจ แต่ไม่ยอมบอกน่ะครับ  

:D  :D

#376 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

Posted 23 December 2012 - 22:18

อ่าวเวร ผมสิควรจะต้องเป้นคนถาม เพราะ คุณเอารูปมาโพส แล้วผมสังเกตุเห็นความผิดปรกติของรูปแล้วถาม นี้กลายเป้นว่า พอผมเห็นความปรกติของรูปพอถามคุณ คุณถามกลับ แล้วมันจะได้ประโยชน์อะไรละครับ

#377 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 23 December 2012 - 22:20

แสดงว่าคุณแต๋มคิดว่า....
2) กลุ่มชายฉกรรจ์ในภาพก็เป็นพวก ศอฉ. ปลอมตัวมาใช่มั้ยคะ
3) แล้วกลุมชายฉกรรจ์ที่แสดงนำโดยศอฉ. มีเจตนาจะจงใจใส่ร้ายเสื้อแดง
โดยพยายามจะปกปิดสิ่งชั่วร้ายที่พวกตนเองยิงคนตาย แล้วป้ายความผิดให้พี่น้องเสื้อแดงใช่มั้ยคะ

คุณรู้อยู่แก่ใจ  กระถางต้นไม้ทำให้ผมรู้จักคุณ 

อย่าแกล้งถามเลยครับ     ตอบมาก่อนบันไดมาได้ไง ??   :D  :D  :D :D  

#378 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 23 December 2012 - 22:23

เรื่องเลือด ตรงรูป มีอยู่ครับตรงฝา สำหรับรูปตอนยก เห็นเป็นคราบ ใช้ ps เร่งสีก็เห็นครับ สำหรับภาพในหน้านี้ที่พี่ยกมาก

ไหนครับรอยเลือด  นี่ภาพจากคุณ cmu311 เลยนะ มันมีที่ไหนเหรอ?

อันนี้ยิ่งชัดเลย   ภาพถ่ายตอนแรกๆน่ะ รถเข็นตอนแรกมันไม่มี!!!

แต่นี่!! :o       คุณ cmu ครับ  คุณทำเป็นกระบวนการเลยนะครับ

คุณกะว่า จะล้างผิดให้คนหล่อคนเดียวแบบนี้เลยเหรอ

ระเข็นมาจากไหนครับ ตอบมาด้วยครับ??

ก๊ากๆๆ มันส์ดี เป็นฝ่ายไล่ถาม

Edited by Tam-mic-ra., 23 December 2012 - 22:27.

#379 cmu311

cmu311

น้องเก่า

Posted 23 December 2012 - 22:24

คุณแต๋ม บอกหลายทีแล้วนะ ว่าเราเอาภาพมาจากคุณ mmmmm เราเห็นสิ่งผิดปกติในภาพนั้น เราก็ถามออกไป
แล้วเราจะไปรู้ได้ไงว่าบ้านของใคร ...
คุณเอาตรรกะจากรอยหยักส่วนไหนของตุณ มาเชื่อมโยงว่า ถ้าเราสังเกตเห็นกระถางเคลื่อน เราต้องรู้ว่าบ้านนั้นเป็นของใคร
ถ้าตรรกะป่วยๆ อย่างนี้อย่างนั้น เราก็ต้องรู้ด้วยใช่มั้ยว่าตึกข้างๆบ้าน เป็นของใคร รถมอเตอร์ไซด์ใครเป็นเจ้าของ.....

แล้วจะตอบคำถาม 368 ของเราได้หรือยัง

#380 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

Posted 23 December 2012 - 22:24

โอเค งั้นมาดูอะไรกัน ในรูปมุมสูง องค์ประกอบของภาพนั้นไม่มีความชัดเจนเลย แต่รอยเลือดนั้นชัดเจนมากแล้วรอยเลือดนั้นล้นออกมาทางฝาท่อด้วย
แล้วรูปที่ผมยกมาละ องค์ประกอบชัดทุกอย่าง แต่รอยเลือดกลับไม่ชัดเจน ทั่งที่รอยเลือดในรูปมุมสุงนั้นเยอะมากกกกก แล้วรูปที่ผมยกมาละ แทบจะมองไม่เห้นเลย
คุณลองเอามาเปรียบเทียบกันดูสิ ระหว่างรูปมุมสูงกับรูปที่ผมยกมา รอยเลือดนั้นต่างกันไหม
ปล. ประเภทโพสภาพแล้ววิเคราะห์ถามอะไรไม่ได้ ต้องคลอ้ยตามเชื่อจขกท.ผมว่านั้นควายละไม่ใช่คน

#381 cmu311

cmu311

น้องเก่า

Posted 23 December 2012 - 22:26

เราจะแกล้งถามได้ไง เราตอบไปแล้ว 2 หน ว่าไม่รู้ว่าบันไดมาจากไหน

แล้วความสำคัญของบันไดคืออะไรที่เป็นประเด็นทำให้คุณสงสัย

#382 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

Posted 23 December 2012 - 22:26

ไหนครับรอยเลือด  นี่ภาพจากคุณ cmu311 เลยนะ มันมีที่ไหนเหรอ?

นั้นสิทำไมรูปมุมสูงที่จขกท.นำเสนอ เลือดเต็มพื้นเลยนิ

#383 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

Posted 23 December 2012 - 22:27

นั้นสิทำไมรูปมุมสูงที่จขกท.นำเสนอ เลือดเต็มพื้นเลยนิ

นั้นสิทำไมรูปมุมสูงที่จขกท.นำเสนอเลือดมันสาดกระจายยังงั้นละ

#384 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

Posted 23 December 2012 - 22:31

ส่วนเรื่องแนวกระถางต้นไม่ที่ย้ายนะจากสมมุติฐาน
ผมว่าคงจะย้ายเพราะ เพื่อเปิดทางให้เข้าไปบ้านที่รั่วแดงได้ง่ายขึ้น ไม่ต้องเสี่ยงจากแนวกระสุนครับ

#385 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 23 December 2012 - 22:32

คุณ nunoi  ต้องตอบคุณ"ความรู้น้อย"แล้วหล่ะ    ว่ารอยเลือดมันหายไปไหนครับ ??

#386 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 23 December 2012 - 22:33

ส่วนเรื่องแนวกระถางต้นไม่ที่ย้ายนะจากสมมุติฐาน
ผมว่าคงจะย้ายเพราะ เพื่อเปิดทางให้เข้าไปบ้านที่รั่วแดงได้ง่ายขึ้น ไม่ต้องเสี่ยงจากแนวกระสุนครับ

แล้วใครราดน้ำ จนมันท่วมออกมาริมถนน ??

#387 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

Posted 23 December 2012 - 22:36

คุณ nunoi  ต้องตอบคุณ"ความรู้น้อย"แล้วหล่ะ    ว่ารอยเลือดมันหายไปไหนครับ ??

ผมก็ขอตอบ ว่าผม ไม่รู้ครับ  

#388 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

Posted 23 December 2012 - 22:36

แล้งคุณคิดว่าทำไมน้ำมันถึงท่วมออกมาละ
ปล.ผมถามคุณนะ ไม่ใช่ถามคนอื่นเพราะ คุณเป็นคนโพสรูปนี้ขึ้นมา มีสมองก็ใช้สมองตัวเองหน่อยอย่าใช้สมองคนอื่นมากนะ
ตอบให้ผมฟังหน่อย เดี่ยวพรุ่งนี้จะมานั่งอ่านใหม่

#389 cmu311

cmu311

น้องเก่า

# 372
คุณช่วยตอบมาก่อน.. คำถามง่ายๆ แค่ยืนยันความคิดคุณ จริงๆ คุณก็ได้โพสต์ก่อนหน้านี้ไปแล้ว
เพียงแต่เราขอทบทวนให้คุณตอบแบบช้าๆ ชัด

คำถามคือคุณแต๋มคิดว่า....

แล้วไม่ต้องย้อนคำถามนี้กลับไปกลับมา แค่ตอบสั้นๆ ที่ละข้อเอง ว่าใช่ หรือ ไม่ใช่ แค่นี้

ขอเพิ่มอีกข้อ เน้นๆ อีกที ว่าการมีบันไดหรือไม่มีมันมีประเด็นอะไรให้คุณสงสัย
อย่าตอบนะว่า ถามประชดไปงั้นๆ แหละ มันต้องมีอะไรให้คุณฉุกคิดถึงได้ถามขึ้นมา

#390 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 23 December 2012 - 22:39

ที่นี้เข้าใจยังครับ(เข้าใจว่า ตั้งกระทู้ขึ้นมาเพื่ออะไร) ว่าภาพต่างๆ คนอีกฝ่ายตัดต่อ แต่งเติมครับ ทั้งๆที่ ถ้าไม่เข้าใจผิด รูปต่างๆเหล่านี้ ตอนแรก นำมาเสนอ โจมตีรัฐบาลสมัยนั้น ซึ่งคงเป็นคนในเสรีไทยมั๊ง.......!!!

#391 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 23 December 2012 - 22:41

# 372
คุณช่วยตอบมาก่อน.. คำถามง่ายๆ แค่ยืนยันความคิดคุณ จริงๆ คุณก็ได้โพสต์ก่อนหน้านี้ไปแล้ว
เพียงแต่เราขอทบทวนให้คุณตอบแบบช้าๆ ชัด

คำถามคือคุณแต๋มคิดว่า....

แล้วไม่ต้องย้อนคำถามนี้กลับไปกลับมา แค่ตอบสั้นๆ ที่ละข้อเอง ว่าใช่ หรือ ไม่ใช่ แค่นี้

ขอเพิ่มอีกข้อ เน้นๆ อีกที ว่าการมีบันไดหรือไม่มีมันมีประเด็นอะไรให้คุณสงสัย
อย่าตอบนะว่า ถามประชดไปงั้นๆ แหละ มันต้องมีอะไรให้คุณฉุกคิดถึงได้ถามขึ้นมา

อย่ามาใส่ร้ายผมซ้ำซ้อนนะ เพราะผมถามแบบไม่ได้ฉุกคิดอะไรเลยน่ะ (เหมือนใครหนอ)  :D  :D

คุณต่างหาก คุณเห็นกระถางต้นไม้เคลื่อน  คุณคิดอะไร ตอบมาก่อน

Edited by Tam-mic-ra., 23 December 2012 - 22:54.

#392 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

Posted 23 December 2012 - 22:57

อ่าว ไม่ตอบผมสักหน่อยหรอจขกท.หรือจะรอให้คนอื่นตอบแทนคุณอีก -*-

#393 cmu311

cmu311

น้องเก่า

Posted 23 December 2012 - 22:58

คุณแต๋ม....

คุณจะหลีกเลี่ยงไม่ตอบอย่างไรก็ได้ คุณกลัวอะไร?????

แต่สิ่งที่คุณเคยโพสต์เอาไว้ ก็เป็นคำตอบในตัวอยู่แล้ว
คุณได้โพสต์ #361 ว่า " ภาพนั่น ก็ฝ่าย ศอฉ ถ่ายเองใช่ไหม "
คุณได้โพสต์ #353 ว่า " แล้วอีกรูปนึงเปิดประตูไว้ ให้ใครมุดเข้าไปในบ้าน? ใช่ทหาร ศอฉ ใช่หรือไม่ "

นั้นก็คือคำตอบในทุกข้อที่เราได้ถามคุณ ตาม คคห. 389
แต่ที่เอามาย้ำกับคุณอีกที เพราะคิดว่าในเมื่อกล้าพูด ก็ต้องกล้าตอบ แต่เปล่าเลย เบี่ยงไปเบี่ยงมาซะงั้น

เราตอบแทนคุณแต๋มเลยนะว่าใช่ ... (ประมวลเหตุผลจากที่คุณเคยโพสต์ไว้)
จะได้นำไปสู่คำถามถัดไป

#394 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

Posted 23 December 2012 - 23:07

ผมว่าจขกท.คงไม่กล้าตอบหรอกครับ เพราะบางทีการตอบอะไรแต่ละครั้งมันจะเป้นหลักฐานมัดตัวเองนะครับ เลยเฉไฉไปเรื่อยนะ
ปล จขกท.แมนหน่อยเหอะ ถามไรไปก็ตอบๆๆหน่อย ไม่ใช่เขาถามแล้วถามเขากลับ แล้วเมื่อไรมันจะได้คำตอบจากคุณละ หรือถ้าจะตอบว่าไม่รู้
ผมว่า ก็อย่าเอามาโพสเลยนั่งอ่านเฉยๆๆน่าจะดีกว่านะ ผมว่าคนที่เขาจะโพสเรื่องอะไรสักอย่างเขาตั้องมีหลักฐานหรือความรู้เรื่องที่เขาจะโพสอย่างมากนะครับ
หรือถ้าจะโพสเพื่อถามอะไรก้ระบุคำถามตัวเองไม่รู้ขึ้นมาเลย เพื่อนๆๆจะได้ช่วยกันหาคำตอบ แต่ต้องเป้นคำถามที่เกี่ยวข้องกับเรื่องราวของหัวข้อกระทู้นะ
ไม่ใช่ว่าถามว่าทำไมหลังคาถึงเป้นแบบนี้ ทำไมตอนนอนตายรองเท้าถึงหลุด คำถามแบบนี้นะควายเขาถามกันครับ

#395 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 23 December 2012 - 23:17

แล้วไอ้ที่คุณ  ความรู้น้อย  มาวนเวียนถามไม่หยุด  ว่ารอยเลือดไปไหนนี่ ผมว่าก็พวกคนโง่งี่เง่า เขาถามกันนั่นแหล่ะ

ทั้งที่พวกตัวเองตั้งหลายคนก็บอกว่าเห็น   จากภาพที่ผมหามาลงให้ดู

คุยกับคนโง่ผมก็คุยแบบนี้แหล่ะ สนุกดี ไม่ต้องคิดมากด้วย  55

#396 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

Posted 23 December 2012 - 23:19

ผมว่าไม่จบหรอกอย่างนี้ คือประเด็นมันแค่ จขกท. เอาภาพมาโพสท์แล้วถามว่าใครยิง
-คือ ตัวเขาก็ไม่รู้ใครยิงเพราะไม่มีหลักฐานมายันเลย
-คนที่เห็นภาพก็ดูหลายๆภาพมันผิดสังเกต ตั้งข้อสงสัยไว้ (เขาเลยย้อนถามเพราะตอบไม่ได้)
-สุดท้ายมันไม่จบเพราะ จขกท ต้องเอาข้อมูลมายัดหน้าคนที่ถาม ให้เขารู้ว่า จขกท. การบ้านแน่น และแสดงให้คนสงสัยทราบว่าใครเป็นคนยิง
แต่ถ้าถามมาลอยๆ ก็โอเค จบกระทู้ ไม่มีใครทราบคนยิง

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#397 cmu311

cmu311

น้องเก่า

Posted 23 December 2012 - 23:25

"เกี่ยวนะครับ เพราะคนในบ้านครับ เป็นพวกใครครับ คุณ cmu311 รู้ดีแก่ใจ แต่ไม่ยอมบอกน่ะครับ"

คุณแต๋ม... ตรรกะที่คุณบอกว่า ในเมื่อเราสังเกตเห็นรูปที่ สมช. ท่านอื่นนำมาโพสต์
ในรูปภาพ 2 รูปนั้นปรากฎกระถางหน้าบ้านเคลื่อนจากจุดเดิม เราก็ต้องย่อมรู้ว่าบ้านนั้นใครเป็นเจ้าของ
คุณเชื่อความคิดนี้ของคุณจริงๆ เหรอ????

งั้นถ้าใช้ตรรกะเดียวกัน ขอยกตัวอย่างมาถามคุณแต๋มหน่อย

สมมุติว่าเราเป็น สมช. ของพันธ์ทิพย์ มีวันหนึ่งเราได้ไปอ่านกระทู้ที่ สมช.ตั้งไว้ในห้องเฉลิมไทย
ปรากฎว่ามีภาพที่ สมช.ท่านหนึ่ง ได้โพสต์รูปดารา 2 รูป ถ่ายขณะนั่งทานอาหารในร้านอาหาร
ถ่ายไว้ 2 ช็อต เวลาใหล้เคียงกัน มุมเดียวกัน
แล้วบังเอิญเราสังเกตุเห็นว่า ในรูปหนึ่งมีม่านหน้าต่างสวยงาม แต่อีกรูปม่านแหว่งเป็นรูเบ่อเริ่ม
เราจึงเกิดความสงสัย เลยโพสต์ถามว่า มีทำไมม่านขาด มีเหตุการณ์อะไรเกิดขึ้น

คุณแต๋มก็จะใช้ตรรกะเดียวกัน สรุปเลยมั้ยว่า
ในเมื่อเราสังเกตเห็นม่านขาด แสดงว่าเราต้องรู้ว่านั่งกินในร้านอะไร ใครเป็นเจ้าของร้านนั้น
และต้องรู้ว่าเหตุการณือะไรเกิดขึ้น ... เพราะว่าเราเป็นคนสังเกตเห็นเอง ก็รู้เหตุการณ์ทั้งหมด

ตอบด้วยว่าใช้ตรรกะแบบคุณ สรุปแบบนี้เลยได้มั้ย

#398 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

Posted 23 December 2012 - 23:30

กระทู้นี่คึกคักดีแฮะ....ตอบโต้กันมันส์ดี

วันนี้ผมเข้ามาสายไปหน่อย....เลยไม่ได้ร่วมสนุกด้วยเลย

ผมอ่านมาแล้วตลก คุณแต๋ม เหลือเกินครับ ที่ยังไม่เลิกนิสัย "เจ้าหนูจำไม" อีก!!!

เชื่อไหมครับ คุณแต๋ม เคยถามผมคำถามเดียว 4-5 หน้า่เลยนะครับ

ผมก็ไปบ้าตามอธิบาย ไป 4-5 หน้า เหมือนกัน .....กว่าจะได้ข้อยุติ :lol: :lol:

เดี๋ยวผมจะไล่อ่านและค่อยๆ ตอบให้ก็แล้วกันนะครับ.......เชิญสนุกกันต่อเลยครับ :lol:  :lol: 

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#399 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

Posted 23 December 2012 - 23:51

แล้วไอ้ที่คุณ  ความรู้น้อย  มาวนเวียนถามไม่หยุด  ว่ารอยเลือดไปไหนนี่ ผมว่าก็พวกคนโง่งี่เง่า เขาถามกันนั่นแหล่ะ
ทั้งที่พวกตัวเองตั้งหลายคนก็บอกว่าเห็น   จากภาพที่ผมหามาลงให้ดู

คุยกับคนโง่ผมก็คุยแบบนี้แหล่ะ สนุกดี ไม่ต้องคิดมากด้วย  55

55 สรุปจขกท ก็ไม่ได้ตอบในสิ่งที่ผมสงสัยสักที
คงจะพอแก่เวลาที่สมควรแล้วละมั้งกับกะทู้นี้
น่าจะฟันธงได้ละมั้งว่า รูปผู้ตายจากมุมสุงที่จขกท. โพสนั้น น่าจะมีการแต่งเติมเลือดนะครับเพราะดูจากรูปหลายๆๆมุม
เช่น ในรูปมุมสุงนั้น เราสามารถมองเห็นรอยเลือดชัดมาก ซึ่งองค์ประกอบของรูปไม่ได้มีความชัดเลย
แต่พอรูปที่ผมยกขึ้นมา องค์ประกอบชัดทุกอย่าง แต่รอยเลือดนั้นกลับไม่มีความชัดเจน ซั่งถ้ามองดีๆๆ ในรูปมุมสุงนั้น รอยเลือดได้ล้นออกมาจากฝาท่อ ออกไปทางถนน
แต่ในรูปที่ผมยกขึ้นนั้น ข้อสังเกตุอยู่ที่ว่า รอยแตกของข้างฝาท่อนั้นกลับไม่มีรอยเลือดเลย ทั้งทีในความเป็นจริงรอยแตกข้างฝาท่อนั้นเป็นที่ต่ำ จะต้องมีเลือดท่วมพื้นที่ตรงนั้นจนอ่อล้นออกมาและไหลออกสู่พื้นที่ถนน
(แต่จะเป้นกรณีที่ฝาท่อนั้นปิดสนินจนเลือดไม่สามรถไหลลงท่อน้ำได้ครับ) แล้วเขาจะแต่งเติมเลือดเพื่ออะไร คำตอบน่าจะอยู่ที่ เพิ่มความน่ากลัวในพื้นที่ชุมนุมและชัดเจนของศพครับ
เรื่องนี้บางทีผมก็ไม่อยากจะพูดอะไรมากหรอกครับ เพราะเหมือนมันจะไปซ้ำเติมผู้ตายเกินไป บางพื้นที่ ในคลิปที่เราได้ยินเสียงปืนดังรั่วมากๆ จริงๆแล้วผมว่าน่าจะเกิดจากการจุดปะทัดของผู้ชุมนุมมากกว่า
เพื่อสร้างสถาณะการณ์ให้ดูน่ากลัว และดูเหมือนการเข้าปราบปรามนั้นรุนแรง ทั้งที่จริงแล้วเสียงส่วนใหญ่ก็มาจาก ประทัดที่ผู้ชุมนุมจุดทั้งนั้นละครับ
ส่วนกรณีที่เรื่องการย้ายแนวกระถางต้นไม้ ผมก็ตั้งสมมุติฐานไว้แล้ว และเรื่องรอยน้ำที่ทุกคนสงสัยนั้นคำตอบมันมีอยู่ในรูปแล้วละครับ ลองสังเกตุดูดีๆๆน่า เดียวผมจะมาต้องสมมุติฐานให้ฟังครับ

#400 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 24 December 2012 - 00:22

สมมุติฐานกระถางต้นไม้ หากผมไม่พูดก่อน คุณก็ไม่มีทางรู้จนมาต้องสมมุติฐานได้หรอก

อย่ามาเนียนว่าเก่งเลยครับ คนอ่านละเอียดๆเขารู้นะ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users