Jump to content

- - - - -

ทำไม ตอน ปชป เป็นรัฐบาล ถึงปล่อยให้คุณวีระ คุณราตรี ถูก เขมร จับในดินแดนไทย

• Please log in to reply
373 ความเห็นในกระทู้นี้

#351 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:26

นาย A : แมร่งหิวโว้ย อยากกิน  แดรกอะไรก็ไม่อร่อย
นาย B : แล้วเอ็งอยากกินอะไร 

นาย A: อยากกินของอร่อย
นาย B: แล้วของอร่อยๆ ของเอ็งนี้อะไร ข้าจะได้หามาให้แดรก  

นาย A: ของอร่อยก็คือของอร่อย 
นาย B : งั้นเอ็งกินไรดี ข้าเลือกให้ ถ้าเอ็งเลือกไม่ได้ ข้าเลือกให้ จะได้รู้ว่าอะไรที่มันอร่อยของเอ็ง ข้าวมันไก่ ข้าวหมูแดง ข้าวแกง ไหม

นาย A : เชี้ยๆๆ เอ็งคิดว่าทั้งโลกมีอาหารอยู่ 3 สาม เหรอไง ไอ้โง่
นาย B: เอ้อ ข้ารู้ ไม่ได้มีอาหารแค่ 3 อย่าง ในโลกมีเป็นแสนๆ แต่เอ็งไม่เลือกนิ ว่าจะเอาอะไร ข้าจะรู้ได้ไง อะไรที่เอ็งว่าอร่อย

นาย A: ของอร่อย ก็คือของอร่อย มันเป็นนามธรรม เอ็งไม่เข้าใจหรือ 
นาย B: เอ้อ รู้ ว่าของอร่อย แล้วของอร่อยของเอ็งที่เป็นรูปธรรมคืออะไร ที่มันเป็นอาหาร แล้วที่เอ็งอยากกิน ที่เอ็งว่ามันอร่อย

นาย A: ก็คือของอร่อยไง เอ็งนี้ไม่เข้าใจเลยใช่ไหม แถมยังมาดูถูกของอร่อยอีก 
นาย B: แสร่ด เอ็งก็บอกว่าดิว่า ของอะไรที่เป็นชื่ออาหารของเอ็งคืออะไร 

นาย A: "ไม่รู้โว้ย" พอใจยัง
นาย B: แสร่ดด ถามแล้วไม่รู้ แล้ว เจือก อยากกินของอร่อย งั้นก็จงหิวต่อไป นึกได้แล้วค่อยหาแดรก นึกไม่ออก ก็นอนให้เน่านอนตายไปซะ ไปต้องแดร่ก

:D  :D  :D  ขำๆครับ ตัวอย่างของพวกเอาแต่ใจตัวเอง เหตุการณ์นี้มักเกิดได้ในสังคมไทย คริคริ

ผมออกตัวก่อนว่า ไม่ได้ต้องการจะเอาแพ้เอาชนะก่ะใคร นะจ๊ะ ถ้าคุยกันดีๆได้ ก็จะคุย

แต่ถ้าคุยไม่ได้ ก็บ๊ายบาย ทางใครทางมัน ผมขอไม่เห็นด้วยเรื่อง ของอร่อย ที่บอกว่า

หิวข้าวแต่ไม่บอกว่าจะกินอะไร? ของอร่อยคืออะไร? ตอบไม่ได้ ก็จงหิวต่อไป

ไม่เห็นจะเกี่ยวเลย บริบทแบบนี้ มันเถียงได้ไม่จบ เช่น ฝรั่งกินไก่งวง บอก "อร่อยที่สุด"

แต่คนไทยอย่างผม บอกไม่ชอบ เพราะทั้งจืดทั้งมีกลิ่นสาป "อร่อยตรงไหน?วะ"

จับไปยัดไส้ก็แล้ว ก็งั๊นๆแหละ สรุปคือ ไก่งวงที่พวกคุณชอบ ผมไม่ชอบครับ

หรืออีกบริบทนึง คนที่กินยาก จะไกลแค่ก็จะถ่อสังขาร เพื่อไปหาของอร่อยกิน

จะเป็นจะตาย แต่กับคนกินง่าย ไม่เรื่องมาก หิวเมื่อไหนก็จ่อมตรงนั้น

ข้าวผัดกะเพรา ง่ายๆ จบเลย แค่คนๆเดียว ยังเรื่องมากได้ขนาดนี้

สรุปว่า จะคนดี หรือ ของอร่อย มันคือ นามธรรม ครับ

คิดแทนคนอื่น โดยทึกทักเอาเองว่า อันนี้ อร่อย อันนั้น ไม่อร่อย

แล้วพยายามจะให้คนอื่น คิดแบบเรา ผมว่า มันไร้สาระน่ะครับ  :P

ปัญหาคือ อยากกินของอร่อย อยากกิน อยากกิน คนถามแล้ว ว่าอยากกินอะไร แต่ตอบว่า "ไม่รู้โว้ย" ครับ 

ถ้าเอ็งตั้งใจอ่านดีๆ ไม่รีบร้อน มันแสดงอยู่แล้วว่า คนหิว อยากหาของอร่อยกิน ถามแล้วอยากกินอะไร ก็ไม่ตอบ ตอบแค่หิว ก็เลยหามาให้เลือก ของกินมาให้ ชอบแบบนี้ไหม แบบนั้นไหม เพราะคนอยากกินของอร่อย บอกไม่ได้ว่า อะไรที่มันอร่อย สุดท้ายของกินมีเป็นแสนรายการ ตอบได้คำเดียว "ไม่รู้โว้ย" ว่าอะไรอร่อย ทั้งที่ตัวเองหิว อยากกินของอร่อย

มองตัวคุณดีกว่าว่าอ่านบทสนทนาที่ผมพิมพ์ ดีมากน้อยแค่ไหน และคุณเข้าใจประเด็นแค่ไหน  :D  :D  เขามาเชียร์ผมไม่ว่า แต่ถ้าอ่านแล้วยัง งงๆ ก็ ตั้งสติ แล้วอ่านใหม่

อีกประเด็นหนึ่ง

ผมออกตัวก่อนว่า ไม่ได้ต้องการจะเอาแพ้เอาชนะก่ะใคร นะจ๊ะ ถ้าคุยกันดีๆได้ ก็จะคุย

แต่ถ้าคุยไม่ได้ ก็บ๊ายบาย ทางใครทางมัน

ผมก็ออกตัวก่อน บทสนทนา ผมไม่ได้ไปพางพิงคุณ แต่คุณจะเดือดร้อนแทน อันนี้เรื่องของคุณ แล้วผมก็ไม่ได้คิดไป quote กลับหาคุณ หรือไปนั่่งถามคุณ แต่คุณ เจือก เอง ก็ว่าไปอย่าง  :D  :D

Edited by โคนัน, 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:32.

#352 กรกช

กรกช

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:32

นาย A : แมร่งหิวโว้ย อยากกิน  แดรกอะไรก็ไม่อร่อย

นาย B: แล้วของอร่อยๆ ของเอ็งนี้อะไร ข้าจะได้หามาให้แดรก  

นาย B : งั้นเอ็งกินไรดี ข้าเลือกให้ ถ้าเอ็งเลือกไม่ได้ ข้าเลือกให้ จะได้รู้ว่าอะไรที่มันอร่อยของเอ็ง ข้าวมันไก่ ข้าวหมูแดง ข้าวแกง ไหม

นาย A : เชี้ยๆๆ เอ็งคิดว่าทั้งโลกมีอาหารอยู่ 3 สาม เหรอไง ไอ้โง่
นาย B: เอ้อ ข้ารู้ ไม่ได้มีอาหารแค่ 3 อย่าง ในโลกมีเป็นแสนๆ แต่เอ็งไม่เลือกนิ ว่าจะเอาอะไร ข้าจะรู้ได้ไง อะไรที่เอ็งว่าอร่อย

นาย A: ของอร่อย ก็คือของอร่อย มันเป็นนามธรรม เอ็งไม่เข้าใจหรือ 
นาย B: เอ้อ รู้ ว่าของอร่อย แล้วของอร่อยของเอ็งที่เป็นรูปธรรมคืออะไร ที่มันเป็นอาหาร แล้วที่เอ็งอยากกิน ที่เอ็งว่ามันอร่อย

นาย A: ก็คือของอร่อยไง เอ็งนี้ไม่เข้าใจเลยใช่ไหม แถมยังมาดูถูกของอร่อยอีก 
นาย B: แสร่ด เอ็งก็บอกว่าดิว่า ของอะไรที่เป็นชื่ออาหารของเอ็งคืออะไร 

นาย B: แสร่ดด ถามแล้วไม่รู้ แล้ว เจือก อยากกินของอร่อย งั้นก็จงหิวต่อไป นึกได้แล้วค่อยหาแดรก นึกไม่ออก ก็นอนให้เน่านอนตายไปซะ ไปต้องแดร่ก

:D  :D  :D  ขำๆครับ ตัวอย่างของพวกเอาแต่ใจตัวเอง เหตุการณ์นี้มักเกิดได้ในสังคมไทย คริคริ

เอ็งถามแบบ ปญอ. เพราะเอ็งอ่านหนังสือไม่รู้เรื่อง

พอเวลาเอ็งเอาความเห็นข้ามาเปรียบเทียบ เอ็งก็เลยเปรียบเทียบได้แบบ ปญอ.ไม่ต่างจากที่เอ็งถาม

ถ้าจะเอาความเห็นข้ามาเปรียบเทียบกับเรื่องเลือกกินอาหาร ข้าจะเปรียบเทียบให้ดู

หมู่บ้านหนึ่ง มีร้านอาหารอยู่ 4-5 ร้าน ทุกร้านพวกพ่อครัวชอบโฆษณาว่าอาหารร้านเขาอร่อย

แต่ทุกร้านอาหารมันมีพิษทั้งนั้น กินร้านไหนก็ตาย แล้วเราควรทำยังไง ?

ระหว่าง หาทางแก้ไขเพื่อให้ได้ร้านอาหารดีๆ ได้พ่อครัวดีๆเข้ามาทำอาหารดีๆไม่มีพิษ ให้คนในหมู่บ้านกิน

หรือ ยอมรับสภาพกินอาหารมีพิษแบบเดิมๆ

ความเห็นข้าถ้าเปรียบเทียบกับเรื่องเลือกกินอาหารจะประมาณนี้ แล้วดูที่เอ็งเปรียบเทียบมาสิ อยากจะบ้า

บอกตรงๆว่า สมองเอ็งมีปัญหาแล้ว

#353 โคนัน

โคนัน

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

สรุปว่า จะคนดี หรือ ของอร่อย มันคือ นามธรรม ครับ
คิดแทนคนอื่น โดยทึกทักเอาเองว่า อันนี้ อร่อย อันนั้น ไม่อร่อย
แล้วพยายามจะให้คนอื่น คิดแบบเรา ผมว่า มันไร้สาระน่ะครับ :P

คำคม ก่อนปีใหม่.... :D

:lol:  :lol:  :lol:

คริสมาสต์ที่ผ่านมา มีใครไม่รู้มาชวนผม ไปกิน ไก่งวง 

ผมบอก ไม่ชอบ ไม่อร่อย ไม่ดี แกก็หาว่า ผมโง่

ไม่รู้จักของอร่อย เซ้าซี้ผมต่อว่า งั๊นไปหาของอร่อยกินกัน

ผมบอก ยังไม่หิว ยังไม่แดก มันบอก ไม่หิวก็ไม่เป็นไร ไปนะๆ

เรื่องของเรื่องก็แค่ มันจะหาคนไปเป็นเพื่อนมันน่ะครับ น่าเบื่อ ฉิ...หาย  :D

บังเอิญคริสมาส ที่ผ่านมา เขาก็จัดงานกันปกติ มีของกินกันปกติ แต่มีแขกรายหนึ่ง เลือกที่จะไม่กินอะไรเลยในงาน บอกว่าไม่มีอะไรอร่อยเลย อยากกินอย่างอื่น เจ้าภาพก็เลยถามว่า แล้วคุณอยากกินอะไรละ

แขกก็บอก ผมอยากกินของอร่อย เจ้าภาพก็ถามกลับ ของอร่อยของคุณคืออะไร ทางเราจะหาจัดเตรียมให้คุณ แขกรายนั้นก็บอกอีก ก็ของอร่อยไง ง่ายๆ คุณไม่เข้าใจหรือ

เจ้าภาพก็เลยเสนอ งั้นเรามี ไก่ง่วง สลัด ขนมปัง คุณอยากทานอะไรไหม แขกรายนั้นก็บอก ไอ้ที่คุณเลือกให้มา มันไม่อร่อยเลย เจ้าภาพก็ถามกลับ ถ้ามันไม่อร่อย คุณก็คิดเมนูให้ซิ บอกเจ้าภาพซิ เจ้าภาพจะได้จัดหาให้  แขกส่วนมาอีก นี้ เจ้าภาพ คุณไม่เข้าใจหรือ ของอร่อยมันเป็นนามธรรม คุณไม่เข้าใจหรือไง

สุดท้ายเจ้าภาพถามกลับ ตกลงคุณหิวไหม คุณจะกินอะไร ที่เป็นอาหาร ที่คุณต้องการ  แขกรายนั้นตอบว่า  "ไม่รู้โว้ย" 

ปล กรุณาอย่าดัดแปลงเรื่องเพื่อเบี่ยงประเด็นนะครับ  เริ่มแรก เจ้าภาพ ไม่ได้เอ่ยชวนคุณนะครับ คุณมาเอง คุณหิว คุณอยากกินเอง คุณต้องการแบบนั้นแบบนี้เอง เขาถาม แล้วก็ตอบเขาไม่ได้ว่าที่ต้องการเป็นแบบไหน  แล้วจะมางี่เง่า เอาอะไรอีก หึหึ :angry:

#354 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:42

ผมออกตัวก่อนว่า ไม่ได้ต้องการจะเอาแพ้เอาชนะก่ะใคร นะจ๊ะ ถ้าคุยกันดีๆได้ ก็จะคุย

แต่ถ้าคุยไม่ได้ ก็บ๊ายบาย ทางใครทางมัน ผมขอไม่เห็นด้วยเรื่อง ของอร่อย ที่บอกว่า

หิวข้าวแต่ไม่บอกว่าจะกินอะไร? ของอร่อยคืออะไร? ตอบไม่ได้ ก็จงหิวต่อไป

ไม่เห็นจะเกี่ยวเลย บริบทแบบนี้ มันเถียงได้ไม่จบ เช่น ฝรั่งกินไก่งวง บอก "อร่อยที่สุด"

แต่คนไทยอย่างผม บอกไม่ชอบ เพราะทั้งจืดทั้งมีกลิ่นสาป "อร่อยตรงไหน?วะ"

จับไปยัดไส้ก็แล้ว ก็งั๊นๆแหละ สรุปคือ ไก่งวงที่พวกคุณชอบ ผมไม่ชอบครับ

หรืออีกบริบทนึง คนที่กินยาก จะไกลแค่ก็จะถ่อสังขาร เพื่อไปหาของอร่อยกิน

จะเป็นจะตาย แต่กับคนกินง่าย ไม่เรื่องมาก หิวเมื่อไหนก็จ่อมตรงนั้น

ข้าวผัดกะเพรา ง่ายๆ จบเลย แค่คนๆเดียว ยังเรื่องมากได้ขนาดนี้

แล้วพยายามจะให้คนอื่น คิดแบบเรา ผมว่า มันไร้สาระน่ะครับ  :P

ปัญหาคือ อยากกินของอร่อย อยากกิน อยากกิน คนถามแล้ว ว่าอยากกินอะไร แต่ตอบว่า "ไม่รู้โว้ย" ครับ 

ถ้าเอ็งตั้งใจอ่านดีๆ ไม่รีบร้อน มันแสดงอยู่แล้วว่า คนหิว อยากหาของอร่อยกิน ถามแล้วอยากกินอะไร ก็ไม่ตอบ ตอบแค่หิว ก็เลยหามาให้เลือก ของกินมาให้ ชอบแบบนี้ไหม แบบนั้นไหม เพราะคนอยากกินของอร่อย บอกไม่ได้ว่า อะไรที่มันอร่อย สุดท้ายของกินมีเป็นแสนรายการ ตอบได้คำเดียว "ไม่รู้โว้ย" ว่าอะไรอร่อย ทั้งที่ตัวเองหิว อยากกินของอร่อย

มองตัวคุณดีกว่าว่าอ่านบทสนทนาที่ผมพิมพ์ ดีมากน้อยแค่ไหน และคุณเข้าใจประเด็นแค่ไหน  :D  :D  เขามาเชียร์ผมไม่ว่า แต่ถ้าอ่านแล้วยัง งงๆ ก็ ตั้งสติ แล้วอ่านใหม่

ผมออกตัวก่อนว่า ไม่ได้ต้องการจะเอาแพ้เอาชนะก่ะใคร นะจ๊ะ ถ้าคุยกันดีๆได้ ก็จะคุย

แต่ถ้าคุยไม่ได้ ก็บ๊ายบาย ทางใครทางมัน

ผมก็ออกตัวก่อน บทสนทนา ผมไม่ได้ไปพางพิงคุณ แต่คุณจะเดือดร้อนแทน อันนี้เรื่องของคุณ แล้วผมก็ไม่ได้คิดไป quote กลับหาคุณ หรือไปนั่่งถามคุณ แต่คุณ เจือก เอง ก็ว่าไปอย่าง  :D  :D

พาดพิง ควรใช้กับกรณีที่มีคนมาด่ามาว่าเราโดยจงใจ ผมไปด่าไปว่าอะไรคุณ

ผมโพสต์ดีๆ ใช้คำสุภาพ ไม่ได้ว่าใครเป็นการส่วนตัว คุณจะเดือดร้อนไปทำไม?

ที่ตอบกลับมาทั้งหมด ผมตอบกลับคุณคำเดียวว่า >>> เกรียน มากๆครับ

คนอย่างผม เลือกสุภาพกับ คนที่ควรสุภาพ แต่กับคนที่ถนัดใช้แต่ คำหยาบ

ผมไม่จำเป็นต้องให้เกียรติคุณ ถ้ายังไม่หยุดก้าวร้าว คุณจะเจออีกบริบทของผมครับ  :rolleyes:

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#355 โคนัน

โคนัน

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:42

เอ็งถามแบบ ปญอ. เพราะเอ็งอ่านหนังสือไม่รู้เรื่อง

พอเวลาเอ็งเอาความเห็นข้ามาเปรียบเทียบ เอ็งก็เลยเปรียบเทียบได้แบบ ปญอ.ไม่ต่างจากที่เอ็งถาม

ถ้าจะเอาความเห็นข้ามาเปรียบเทียบกับเรื่องเลือกกินอาหาร ข้าจะเปรียบเทียบให้ดู

หมู่บ้านหนึ่ง มีร้านอาหารอยู่ 4-5 ร้าน ทุกร้านพวกพ่อครัวชอบโฆษณาว่าอาหารร้านเขาอร่อย

แต่ทุกร้านอาหารมันมีพิษทั้งนั้น กินร้านไหนก็ตาย แล้วเราควรทำยังไง ?

ระหว่าง หาทางแก้ไขเพื่อให้ได้ร้านอาหารดีๆ ได้พ่อครัวดีๆเข้ามาทำอาหารดีๆไม่มีพิษ ให้คนในหมู่บ้านกิน

หรือ ยอมรับสภาพกินอาหารมีพิษแบบเดิมๆ

ความเห็นข้าถ้าเปรียบเทียบกับเรื่องเลือกกินอาหารจะประมาณนี้ แล้วดูที่เอ็งเปรียบเทียบมาสิ อยากจะบ้า

บอกตรงๆว่า สมองเอ็งมีปัญหาแล้ว

แล้วร้านอาหารในประเทศนั้น มีแค่ 4 -5 ร้านหรือ เอ็งก็ไปหมู่บ้านอื่นซิ ว่าร้านไหนเอ็งคิดว่าอร่อย กินแล้วไม่มีพิษ เอ็งก็บอกมา หรือถ้าเอ็งหาไม่ได้ เอ็งก็เปิดร้านเอ็ง โมษณาว่าอร่อย โมษณาว่าไม่มีพิษ  ??????????????? คนอื่นจะได้ไปกินร้านเอ็งไง  มาตะโกนด่าร้านอื่นว่ามีพิษ พอคนถามกลับ แล้วร้านไหน ไม่มีพิษ เอ็งก็บอกไม่ได้  สุดท้ายที่เอ็งบอกได้ คือ ไม่รู้โว้ย

#356 โคนัน

โคนัน

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:44

พาดพิง ควรใช้กับกรณีที่มีคนมาด่ามาว่าเราโดยจงใจ ผมไปด่าไปว่าอะไรคุณ

ผมโพสต์ดีๆ ใช้คำสุภาพ ไม่ได้ว่าใครเป็นการส่วนตัว คุณจะเดือดร้อนไปทำไม?

ที่ตอบกลับมาทั้งหมด ผมตอบกลับคุณคำเดียวว่า >>> เกรียน มากๆครับ

คนอย่างผม เลือกสุภาพกับ คนที่ควรสุภาพ แต่กับคนที่ถนัดใช้แต่ คำหยาบ

ผมไม่จำเป็นต้องให้เกียรติคุณ ถ้ายังไม่หยุดก้าวร้าว คุณจะเจออีกบริบทของผมครับ  :rolleyes:

ใครว่ะ มาเริ่ม quote ในบทสนทนาของข้า แล้วไม่ชอบใจ ไม่เห้นด้วยกับบทสนทนา แล้วก็แย้งขึ้นมา แล้วมาอ้างกล่าวบทสนทนาข้าแบบผิดๆ  เอ็งเปล่า ที่เข้ามาเกรียน แล้ว บทสนทนา มันทำให้เอ็งเดือดร้อนหรือ ?????????????????????? เดือดร้อนก็บอกมา ไม่เดือดร้อนที่บ้านผม เรียกว่า ส ใส่ เกือก ครับ  :lol:  :lol:

ประเด็นก็มีอยู่ว่า เอ็งกล่าวว่าข้ายัดเยียดให้เลือก  แต่ข้าเปล่า ข้าถามก่อน แต่เลือกไม่ได้ ข้าก็เสนอให้ เสนอให้แล้วไม่ชอบ ข้ายัดเยียดอะไร ข้าก็ถามต่อ แล้วตกลง อะไรที่มันอร่อย สุดท้าย ตอบมาเอง "ไม่รู้โว้ย" ข้าไปยัดเยียดอะไร  ข้าไมได้บอกสักหน่อย ไอ้นู้นอร่อยนะ ไอ้นี้อร่อยนะ หึหึ

แล้วพยายามจะให้คนอื่น คิดแบบเรา ผมว่า มันไร้สาระน่ะครับ

ถ้าแบบนี้ ที่บ้านไม่เรียกว่าพาดพิง จะให้เรียกอะไรอะ งง จริงๆ  อีกละ อ่านบทสนทนาไม่ละเอียดแล้วมาฟาดงวงฟาดหาง เวรกรรมประเทศไทยจิงๆ 

Edited by โคนัน, 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:51.

#357 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:46

เสื้อเหลืองสรุปว่า

คนดีไม่มีจริงในโลกนี้ เป็นแค่นามธรรม

อย่างนี้ไม่เรียกว่าบิดเบือนอีกหรือ

ยังจะหน้าด้าน คนอื่นเขาถกเถียงกัน ในความเห็น

มันเกี่ยวกับ "พระราชดำรัส" ตรงไหน ทำไมต้องลาก

มาเพื่อปกป้องตัวเอง กับใส่ร้ายผู้อื่น สมกับเป็น

สาวกแป๊ะลิ้ม ไม่กินยาแทน "คนไข้" นี่หรือการกระทำ

ของคนที่อ้างว่า "จงรักภักดี"

สรุปว่าโลกนี้ไม่มี

คนดี

คนชั่ว

ของอร่อย

ของถูก

ของแพง

คนโกง

คนตอแหล

คนหน้าด้าน

ฯลฯ

ทุกอย่างล้วนเป็นนามธรรมทั้งสิ้น

งั้นก็เลิกกู้ชาติได้แล้ว กลับบ้านไปลากไก่กินในน้ำเถอะ

#358 กรกช

กรกช

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

เสื้อเหลืองสรุปว่า

คนดีไม่มีจริงในโลกนี้ เป็นแค่นามธรรม

อย่างนี้ไม่เรียกว่าบิดเบือนอีกหรือ

ยังจะหน้าด้าน คนอื่นเขาถกเถียงกัน ในความเห็น

มันเกี่ยวกับ "พระราชดำรัส" ตรงไหน ทำไมต้องลาก

มาเพื่อปกป้องตัวเอง กับใส่ร้ายผู้อื่น สมกับเป็น

สาวกแป๊ะลิ้ม ไม่กินยาแทน "คนไข้" นี่หรือการกระทำ

ของคนที่อ้างว่า "จงรักภักดี"

สรุปว่าโลกนี้ไม่มี

คนดี

คนชั่ว

ของอร่อย

ของถูก

ของแพง

คนโกง

คนตอแหล

คนหน้าด้าน

ฯลฯ

ทุกอย่างล้วนเป็นนามธรรมทั้งสิ้น

งั้นก็เลิกกู้ชาติได้แล้ว กลับบ้านไปลากไก่กินในน้ำเถอะ

ผมขอเรียกคุณว่า ช่างทาสีสารเลวแห่งเสรีไทย

ผมบอกตรงไหนว่าคนดีจริงไม่มีในโลกนี้ เป็นแค่นามธรรม ??????

หามาให้ดูด้วย

ถ้าหามาไม่ได้ คุณนั่นแหละที่ลากไก่ไปกินในน้ำ

แล้วกรณีพระราชดำรัส ที่ผมแย้งคุณสดๆร้อนๆคุณไม่ได้แหกตาอ่านเลยหรือ ?

Edited by กรกช, 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:54.

#359 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:54

แล้วพยายามจะให้คนอื่น คิดแบบเรา ผมว่า มันไร้สาระน่ะครับ :P

คริสมาสต์ที่ผ่านมา มีใครไม่รู้มาชวนผม ไปกิน ไก่งวง 

ผมบอก ไม่ชอบ ไม่อร่อย ไม่ดี แกก็หาว่า ผมโง่

ไม่รู้จักของอร่อย เซ้าซี้ผมต่อว่า งั๊นไปหาของอร่อยกินกัน

ผมบอก ยังไม่หิว ยังไม่แดก มันบอก ไม่หิวก็ไม่เป็นไร ไปนะๆ

เรื่องของเรื่องก็แค่ มันจะหาคนไปเป็นเพื่อนมันน่ะครับ น่าเบื่อ ฉิ...หาย  :D

บังเอิญคริสมาส ที่ผ่านมา เขาก็จัดงานกันปกติ มีของกินกันปกติ แต่มีแขกรายหนึ่ง เลือกที่จะไม่กินอะไรเลยในงาน บอกว่าไม่มีอะไรอร่อยเลย อยากกินอย่างอื่น เจ้าภาพก็เลยถามว่า แล้วคุณอยากกินอะไรละ

แขกก็บอก ผมอยากกินของอร่อย เจ้าภาพก็ถามกลับ ของอร่อยของคุณคืออะไร ทางเราจะหาจัดเตรียมให้คุณ แขกรายนั้นก็บอกอีก ก็ของอร่อยไง ง่ายๆ คุณไม่เข้าใจหรือ

เจ้าภาพก็เลยเสนอ งั้นเรามี ไก่ง่วง สลัด ขนมปัง คุณอยากทานอะไรไหม แขกรายนั้นก็บอก ไอ้ที่คุณเลือกให้มา มันไม่อร่อยเลย เจ้าภาพก็ถามกลับ ถ้ามันไม่อร่อย คุณก็คิดเมนูให้ซิ บอกเจ้าภาพซิ เจ้าภาพจะได้จัดหาให้  แขกส่วนมาอีก นี้ เจ้าภาพ คุณไม่เข้าใจหรือ ของอร่อยมันเป็นนามธรรม คุณไม่เข้าใจหรือไง

สุดท้ายเจ้าภาพถามกลับ ตกลงคุณหิวไหม คุณจะกินอะไร ที่เป็นอาหาร ที่คุณต้องการ  แขกรายนั้นตอบว่า  "ไม่รู้โว้ย" 

ปล กรุณาอย่าดัดแปลงเรื่องเพื่อเบี่ยงประเด็นนะครับ  เริ่มแรก เจ้าภาพ ไม่ได้เอ่ยชวนคุณนะครับ คุณมาเอง คุณหิว คุณอยากกินเอง คุณต้องการแบบนั้นแบบนี้เอง เขาถาม แล้วก็ตอบเขาไม่ได้ว่าที่ต้องการเป็นแบบไหน  แล้วจะมางี่เง่า เอาอะไรอีก หึหึ :angry:

เอ็ง...อุปโลคตัวเองเป็นเจ้าภาพ

คนที่เข้ามาในงาน เขาเออออกับเอ็งด้วยหรือ?

อย่างน้อย ตรูคนนึงล่ะ ที่อยากจะถีบเจ้าภาพออกไปก่อน

กูจะแดกอะไร กูเลือกแดกเองได้ครับ  อ.ย่.า.เ.สื.อ.ก

Edited by OSR, 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:55.

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#360 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:57

คนพวกนี้ เค้าไม่เข้าใจ..   ไม่เข้าใจหรอกครับ... ว่า ตอบตรงคำถามเค้าทำกันอย่างไร...

ถาม ว่า  มี ร้านอาหาร 4-5 ร้านให้เลือก พ่อครัวว่าอร่อย..  แต่ เรารู้ๆกันว่ามียาพิษ เราจะทำอย่างไร...

เค้าก็  จะหลุกโลกไปว่า...     "ร้านอาหารในประเทศนั้น มีแค่ 4 -5 ร้านหรือ เอ็งก็ไปหมู่บ้านอื่นซิ"

จะให้เค้าตอบ ว่าไม่เลือก .. เค้าทำไม่ได้....   เพราะ   เด๋ว เข้า โหวตโน..

:D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#361 โคนัน

โคนัน

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:57

เอ็ง...อุปโลคตัวเองเป็นเจ้าภาพ

คนที่เข้ามาในงาน เขาเออออกับเอ็งด้วยหรือ?

อย่างน้อย ตรูคนนึงล่ะ ที่อยากจะถีบเจ้าภาพออกไปก่อน

กูจะแดกอะไร กูเลือกแดกเองได้ครับ  อ.ย่.า.เ.สื.อ.ก

ก็เลือกไปซิ ไม่มีใครว่า  แต่ปัญหาคือ ไม่ยอมเลือกที่จะ    แดรกครับ แล้วก็เขามาด่าว่าไม่มีอาหารอะไรอร่อยเลย  และก็ตอบด้วยว่า "ไม่รู้โว้ย" ว่าอะไรอร่อย

แหมสุภาพจังเลย เล่นจะถีบเจ้าภาพด้วย สันดานออกละ ทำเป็นอยากคุยสุภาพ สันดานชอบหาเรื่องทำร้ายคนนี้เอง  คุณคงเป็นประเภทพูดจาสุภาพ แต่ชอบลงไม้ลงมือหรือเปล่า ???? 

Edited by โคนัน, 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:05.

#362 กรกช

กรกช

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:05

ก็เลือกไปซิ ไม่มีใครว่า  แต่ปัญหาคือ ไม่ยอมเลือกที่จะ    แดรกครับ แล้วก็เขามาด่าว่าไม่มีอาหารอะไรอร่อยเลย  และก็ตอบด้วยว่า "ไม่รู้โว้ย" ว่าอะไรอร่อย

เอ็งอย่าปัญญาอ่อนให้มากนัก เอ็งอ่านหนังสือไม่ออกหรือไงวะ

ที่เอ็งเปรียบเทียบน่ะ มันปญอ. มันไม่ได้ใกล้เคียงความจริง แต่ก็ยังหน้าด้านพูดแบบนี้ สารเลวจริงๆ

ที่อธิบายเรื่องโหวตโน เป็นแนวคิด แค่จะให้มันสำเร็จชาตินี้ยังไม่รู้เลยว่าจะเป็นไปได้หรือเปล่า

และสมมุติว่าสำเร็จ แก้ไขกฎหมาย กฎกติกาเลือกตั้งแล้ว

ใครจะมาลงสมัครบ้างก็ยังไม่รู้เลย แต่ก็ถามกันอยู่ได้ว่าคนดีคือใคร แล้วใครจะไปตอบได้

ถามเหมือนเด็กๆที่สู้ด้วยเหตุผลไม่ได้แล้วอยากเอาชนะ

ถ้าถามว่าในประเทศไทยคิดว่าใครเป็นคนดีบ้าง อันนี้ตอบได้

แต่ถามว่าคนดีตามความหมายที่อธิบายในเรื่องโหวตโนคือใคร อันนั้นถามแบบ ปญอ.

เพราะใครสมัครบ้างยังไม่รู้เลย แต่ก็จะให้ตอบ แถมยังหน้าด้านถามกันซ้ำๆซากๆ

คนเรานี่ถ้าขาดความละอายใจแล้วละก็เป็นคนดียากกกกกกก

ผมเองยอมรับว่าหมดความอดทน ปกติไม่เคยด่าว่าใคร แต่ถึงตรงนี้จำเป็นต้องมีตอบโต้บ้าง เผื่อจะหยุดหน้าด้านกันบ้าง

ถ้าเอ็งอ่านตรงนี้แล้วเอ็งยังท่องเหมือนเดิม ข้าขอสรุปเลยว่าเอ็งบ้าล้านเปอร์เซนต์

#363 โคนัน

โคนัน

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:11

เอ็งอย่าปัญญาอ่อนให้มากนัก เอ็งอ่านหนังสือไม่ออกหรือไงวะ

ที่เอ็งเปรียบเทียบน่ะ มันปญอ. มันไม่ได้ใกล้เคียงความจริง แต่ก็ยังหน้าด้านพูดแบบนี้ สารเลวจริงๆ

ที่อธิบายเรื่องโหวตโน เป็นแนวคิด แค่จะให้มันสำเร็จชาตินี้ยังไม่รู้เลยว่าจะเป็นไปได้หรือเปล่า

และสมมุติว่าสำเร็จ แก้ไขกฎหมาย กฎกติกาเลือกตั้งแล้ว

ใครจะมาลงสมัครบ้างก็ยังไม่รู้เลย แต่ก็ถามกันอยู่ได้ว่าคนดีคือใคร แล้วใครจะไปตอบได้

ถามเหมือนเด็กๆที่สู้ด้วยเหตุผลไม่ได้แล้วอยากเอาชนะ

ถ้าถามว่าในประเทศไทยคิดว่าใครเป็นคนดีบ้าง อันนี้ตอบได้

แต่ถามว่าคนดีตามความหมายที่อธิบายในเรื่องโหวตโนคือใคร อันนั้นถามแบบ ปญอ.

เพราะใครสมัครบ้างยังไม่รู้เลย แต่ก็จะให้ตอบ แถมยังหน้าด้านถามกันซ้ำๆซากๆ

คนเรานี่ถ้าขาดความละอายใจแล้วละก็เป็นคนดียากกกกกกก

ผมเองยอมรับว่าหมดความอดทน ปกติไม่เคยด่าว่าใคร แต่ถึงตรงนี้จำเป็นต้องมีตอบโต้บ้าง เผื่อจะหยุดหน้าด้านกันบ้าง

ถ้าเอ็งอ่านตรงนี้แล้วเอ็งยังท่องเหมือนเดิม ข้าขอสรุปเลยว่าเอ็งบ้าล้านเปอร์เซนต์

ถ้าโหวตโนจริง แล้วเกิดคนไม่ดีมาสมัครทั้งหมด ทำไงดีละที่นี้ จะโหวตโน ทั้งที่ อยากได้คนดีทั้งที ยังไม่มีคิดอยู่ในใจเลย ตอบอย่างเดียว "ไม่รู้โว้ย"

ถ้าเอ็งมีคนดีของเอ็งก็เสนอชื่อมาซิครับ เสนอมาเลย ดีจริง ก็สนับสนุนจะได้เกิดเป็นรูปธรรม ฝากผีฝากไข้ได้กับคนดีของเอ็ง  แต่นี้เอ็งยังไม่รู้เลย ว่าใครคือคนดีของเอ็ง แต่เที่ยวฟาดงวงฟาดหาง หรือคนอื่นเลวหมด เอ็งดี เอ็งก็เสนอตัวมาซิ ข้าจะได้พิจารณา 

เกิดโหวตโนจริงๆ มีสามคน มาลงเสนอตัว

1. แป๊ะ

2. มาร์ค

3. แม้ว

เอ็งก็ไม่เอาอีก จริงปะละ 

#364 กรกช

กรกช

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:11

โคนัน ถ้าสมมุติว่า โหวตโนสำเร็จ แก้ไขกฎหมาย กฎกติกาต่างสำเร็จ แล้วใครจะลงสมัครบ้าง ?????

ถ้าเอ็งรู้ เอ็งบอกมา เดี๋ยวข้าจะตอบให้ว่าคนไหนคือ คนดี ตามที่เอ็งพยายามถาม

แต่ถ้าตอบไม่ได้ เอ็งก็หุบปากได้แล้ว

เพราะเอ็งหน้าด้านผิดมนุษย์แล้ว หัดรู้จักอายตัวเองบ้าง

*** เห็นที่โคนันตอบมาล่าสุด คงช่วยยืนยันที่ผมบอกว่าโคนันหน้าด้านผิดมนุษย์ได้ 

Edited by กรกช, 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:14.

#365 โคนัน

โคนัน

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:12

โคนัน ถ้าสมมุติว่า โหวตโนสำเร็จ แก้ไขกฎหมาย กฎกติกาต่างสำเร็จ แล้วใครจะลงสมัครบ้าง ?????

ถ้าเอ็งรู้ เอ็งบอกมา เดี๋ยวข้าจะตอบให้ว่าคนไหนคือ คนดี ตามที่เอ็งพยายามถาม

แต่ถ้าตอบไม่ได้ เอ็งก็หุบปากได้แล้ว

เพราะเอ็งหน้าด้านผิดมนุษย์แล้ว หัดรู้จักอายตัวเองบ้าง

เอ็งละ อยากให้ใครลงสมัคร

ข้าอยากให้ มาร์ค ให้ กรณ์ ลงสมัคร ข้าจะหนุนให้มาร์คให้ กรณ์ ลงสมัคร

ข้าตอบแล้วนะ เอ็งตอบมั่ง อยากให้ใครลงสมัคร อย่าเอาเปรียบกัน

เช่นกัน เอ็งตอบไม่ได้ ก็หุบปากได้แล้ว เพราะเอ็งหน้าด้านผิดมนุษย์แล้ว หัดรู้จักอายตัวเองบ้าง

^

^

^

^ เห็น edit กระทู้บน กระทู้นี้ข้าตอบแล้ว ยังมาหาว่าข้าหน้าด้านอีก แล้วไอ้คนที่ถามคนอื่น คนอื่นตอบแล้ว แล้วถามกลับบ้าง ดันไม่ตอบ ตอบไม่ได้ แบบนี้ เรียกว่า โคตรหน้าด้านเปล่าว่ะ ก๊ากๆๆๆ :lol:  :lol:  สรุปที่เอ็งหุบปาก แล้วตอบไม่ได้ ที่พิมพ์มา ก็คือด่าตัวเองใช่ป่ะ  :lol:  :lol:

Edited by โคนัน, 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:32.

#366 กรกช

กรกช

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:32

ข้าอยากให้ มาร์ค ให้ กรณ์ ลงสมัคร ข้าจะหนุนให้มาร์คให้ กรณ์ ลงสมัคร

ข้าตอบแล้วนะ เอ็งตอบมั่ง อยากให้ใครลงสมัคร อย่าเอาเปรียบกัน

เช่นกัน เอ็งตอบไม่ได้ ก็หุบปากได้แล้ว เพราะเอ็งหน้าด้านผิดมนุษย์แล้ว หัดรู้จักอายตัวเองบ้าง

^

^

^

^ เห็น edit กระทู้บน กระทู้นี้ข้าตอบแล้ว ยังมาหาว่าข้าหน้าด้านอีก แล้วไอ้คนที่ถามคนอื่น คนอื่นตอบแล้ว แต่ถามกลับ ดันไม่ตอบ แบบนี้ เรียกว่า โคตรหน้าด้านเปล่าว่ะ ก๊ากๆๆๆ :lol:  :lol:  สรุปที่เอ็งหุบปาก แล้วตอบไม่ได้ ที่พิมพ์มา ก็คือด่าตัวเองใช่ป่ะ  :lol:  :lol:

ที่จริงที่ edit หมายถึง คห. 363 ที่เอ็งตอบ แต่ก็ใช้ได้กับ คห.นี้ ว่าเอ็งหน้าด้านผิดมนุษย์

ข้าถามเอ็งว่า เอ็งรู้ไหมว่าใครลงสมัคร

ไม่ได้ถามเอ็งว่าอยากให้ใครลงสมัคร

หน้าด้านตรงนี้ยังไม่พอ เอ็งยังหน้าด้านมาถามอีกว่าข้าอยากให้ใครลงสมัครอีกต่างหาก

เอ็งนี่สุดยอดของสุดยอดของสุดยอดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  

#367 โคนัน

โคนัน

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:38

^

^

^

^ เห็น edit กระทู้บน กระทู้นี้ข้าตอบแล้ว ยังมาหาว่าข้าหน้าด้านอีก แล้วไอ้คนที่ถามคนอื่น คนอื่นตอบแล้ว แต่ถามกลับ ดันไม่ตอบ แบบนี้ เรียกว่า โคตรหน้าด้านเปล่าว่ะ ก๊ากๆๆๆ :lol:  :lol:  สรุปที่เอ็งหุบปาก แล้วตอบไม่ได้ ที่พิมพ์มา ก็คือด่าตัวเองใช่ป่ะ  :lol:  :lol:

ที่จริงที่ edit หมายถึง คห. 363 ที่เอ็งตอบ แต่ก็ใช้ได้กับ คห.นี้ ว่าเอ็งหน้าด้านผิดมนุษย์

ข้าถามเอ็งว่า เอ็งรู้ไหมว่าใครลงสมัคร

ไม่ได้ถามเอ็งว่าอยากให้ใครลงสมัคร

หน้าด้านตรงนี้ยังไม่พอ เอ็งยังหน้าด้านมาถามอีกว่าข้าอยากให้ใครลงสมัครอีกต่างหาก

เอ็งนี่สุดยอดของสุดยอดของสุดยอดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  

ข้ารู้ดิ ใครจะลงสมัคร วิเคราะห์กันง่ายๆ ถ้าจะล้างระบบเหมือนที่เอ็งว่า ทำกติกาใหม่ แล้วอย่างไร คนที่ทำงานในแวดวงการเมืองเดิมก็ต้องลงสมัครอยู่แล้ว จะให้คนที่อยู่ตอนนี้ไปไหน ติดคุกกันหมดเหรอ เอ็งคิดไหมว่า ฝั่งเพื่อไทยตอนนี้ก้ต้องส่งตัวแทนลงสมัคร อาจะเป็น เป็ดเหลิม ก็ได้ ใครจะรู้ อาจเป็นโอ๊คอาคก็ได้ ใครจะรู้ มันหนีไม่พ้น บุคคลในแวดวงนี้หรอก

หรือเอ็งจะให้คนไม่มีประสบการณ์ โนเนม มาบริหารประเทศชาติให้พัง แบบอีปู หรือ  หรือเอ็งจะห้ามให้คนเหล่านี้ลงสมัครหรือ หรือห้ามเพราะอะไร เอากติกา กฎหมายไหนมาห้าม ???

เอ็งจะเอาตาสีตาสา หรือใครที่คนไม่รู้มาลงสมัคร ????  เอ็งคิดว่าถ้าเอ็งมีคนดีของเอ็งสักคน ดีแค่ไหน คนไม่รู้จัก ไม่รุ้พื้นเพ คนเขาจะสนับสนุนหรือ ???? คนเขาจะแน่ใจได้ไงว่าดีจริง มาบริหารประเทศชาติแล้วจะรอด ??? 

ถึงมาร์ค หรือ กรณ์จะไม่ลงสมัคร แน่นอนการเป็นคนดี ก็มีคนหนุน เชื่อว่าไม่ใช่ข้าคนเดียว ที่หนุน ยังมีคนหนุนอีกมากมาย ข้าก็ตอบแล้ว แล้วไง ???  ประเด็นคือจะหาคนดีมาสมัครไม่ใช่เหรอ ข้าว่า กรณ์ มาร์ค เป็นคนดี  ข้าก็สนับสนุนคนดีให้มาปกครองบ้านเมืองผิดตรงไหน 

ไม่ต้องเอาตรีนกายหน้าผากก็คิดออกว่ะ ไอ้กอนกด

ถามย้อนไปด้านบน บังเอิญ คนที่ลงสมัครทั้งหมด คนอื่นว่าดี แต่เอ็งว่าไม่ดี แล้วเอ็งจะทำไงต่อ ???? ตอบด้วยนะ อย่าหนี ประเทศไทยต้องมาตามใจเอ็งคนเดียว หรือเปล่า ถ้าเอ็งว่าไม่ดี ก็โหวนโนกันอีกรอบหรือเปล่า ??? เอ็งเริ่มสมมุติมาก่อนนะ ข้าสมมุติกลับบ้าง ถามไปแล้วก็ตอบด้วย  อย่าเอาเปรียบ ช่วยทำมาหากิน ก๊ากๆๆ 

ตอนนี้ข้ายังหาคนดีของข้าได้เลย  แต่เอ็ง คนไทย 60 กว่าล้านคน เอ็งหาคนดีของเอ็งมาให้ข้าชื่นชมไมได้เลย ที่ข้าถาม ข้าถามในปัจจุบันนี้แหละ ไม่ต้องไปถามอนาคต  เอาปัจจุบัน เอ็งมีคนดีของเอ็งไหม ที่เอ็งจะสนับสนุน ถ้าเกิดมีการโหวตโน ขึ้นมาจริง มีคนจะมาสมัครตามที่เอ็งว่าจริงๆ เอ็งจะมีเตรียมคนดีของเอ็งไว้หรือยัง หรือช่างแมร่ง ปล่อยตามมีตามเกิด   ถ้าเอ็งไม่รู้ แบบนี้ข้าจะฝากผีฝากไข้ ได้อย่างไรเล่า แล้วเกิดแก้กติกา อย่างที่เอ็งว่า คนที่มาสมัคร มีแค่ โอ๊คอาค เป็ดเหลิม มิ่งขวัญ  เอ็งทำไงต่อ  ข้าสมมุติอีกรอบ เหมือนที่เอ็งสมมุติ เอ็งจะรับผิดชอบไหวกับการโหวตโนหรือเปล่า ??

Edited by โคนัน, 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:09.

#368 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:58

ข้าว่าเสื้อเหลือง เป็นนามธรรม

ไม่ได้เฉพาะเจาะจงว่า "ว่าใคร"

กลับไปลากไก่ไปกินในน้ำเถอะ

#369 กรกช

กรกช

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:50

ข้าว่าเสื้อเหลือง เป็นนามธรรม

ไม่ได้เฉพาะเจาะจงว่า "ว่าใคร"

กลับไปลากไก่ไปกินในน้ำเถอะ

อย่าทำเป็นเนียน

ผมเอาพระราชดำรัสมาบิดเบือนตรงไหน บอกมา

#370 กรกช

กรกช

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:58

แค่ท่านสมาชิกอ่าน คห. # 367 ล่าสุดของโคนันที่แย้งผม แล้วท่านจะเข้าใจว่าทำไมผมถึงกลัวคนๆนี้

มันตอบอะไรของมันมาเนี่ย

นี่ผมคุยกับคนบ้าจริงๆนี่หว่า :D 

Edited by กรกช, 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:59.

• OSR likes this

#371 โคนัน

โคนัน

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:04

แค่ท่านสมาชิกอ่าน คห. # 367 ล่าสุดของโคนันที่แย้งผม แล้วท่านจะเข้าใจว่าทำไมผมถึงกลัวคนๆนี้

มันตอบอะไรของมันมาเนี่ย

นี่ผมคุยกับคนบ้าจริงๆนี่หว่า :D 

ตอบแล้วถามเอ็งกลับเอ็งไม่ตอบ เอ็งมีสิทธิจิตนาการสมมุติถามคนอื่น พอคนอื่นตอบ  แต่เขาจิตนาการสมมุติถามเอ็งกลับบ้างเอ็งกลับเงียบ หน้าด้านเปล่าว่ะ

แย้งมาซิว่ะ ที่ตอบไป เอ็งเอาเรื่องสมมุติมา ผิดตรงไหนข้าจะสมมุติกลับ ??? ยังมาหน้าด้านอีก  เอ็งถามเรื่องอนาคต ข้าก็วิเคราะห์ในเชิงอนาคตไปให้เอ็งว่าต้องคนนี้คนนี้  ถ้าข้าวิเคราะห์ไม่ได้ สำนักข่าว BBC CNN สำนักข่าวทั่วโลก นักวิชาการ ก็เลิกวิเคราะห์ เลิกคิดไปเอง เลิกคาดการณ์ เลิกคาดคะเน ได้ละ เวลาอ่านข่าวก็อ่านไป ถามไร ตอบได้แค่ ไม่รู้โว้ย เท่านั้นก็พอ

แต่ที่ข้าถามมาทั้งหมด เรื่องปัจจุบันทั้งนั้น ว่าใครคือคนดีของเอ็งตอนนี้ เอ็งตอบอะไรมา เอ็งก็ตอบ คนดี คนดี คนดี นามธรรม

สุดท้ายไปไม่รอด ก็หลุดออกมา "ไม่รู้โว้ย"  อ่าว แล้วไหนก่อนหน้านี้ ตอบคนดีในนามธรรมอยู่ได้ตั้งนาน แถไปต่อไม่ได้แล้วไง

สมาชิกอื่นก็คิดเอาเองคนแบบนี้ หุหุ  ก็อยากรู้เหมือนกัน จะมีสักกี่คนในประเทศไทย ที่เห็นด้วยกับคนไม่บ้าแบบเอ็ง ถามไปตั้งเยอะ แต่ได้สักกี่อย่างว่ะเอ้งอะ ตกลงมีสมองเปล่า ตรูเริ่มสงสัย หรือมีแต่จิตนาการน้ำแตก 

Edited by โคนัน, 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:08.

#372 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:33

*คิดแทนคนอื่น โดยทึกทักเอาเองว่า อันนี้ อร่อย อันนั้น ไม่อร่อย

แล้วพยายามจะให้คนอื่น คิดแบบเรา ผมว่า มันไร้สาระน่ะครับ  :P*

ปัญหาคือ

พวกคุณต่างหาก ที่เข้ามาป่วนบังคับให้คนที่เขาเลือกของกินเรียบร้อยแล้วว่า "ให้โหวตไม่กิน"

กระทู้นี้จะจบลงได้ง่ายๆตั้งแต่ต้นเลย ตอนที่คนในนี้เขาตอบแล้วว่า ...

"เขามีของกินที่เขาเชื่อว่าดีแล้ว อย่ามายัดเยียด" แล้วพวกคุณหัด รับฟังและเคารพคนเห็นต่าง

แต่พวกคุณไม่ คุณยังยัดเยียดต่ออีก ซ้ำแล้วซ้ำเล่า  ว่า "ต้องไม่กินสิ ถึงจะถูก ของมันไม่ดี จะกินได้ยังไง"

โดยไม่ยอมรับฟังคนเห็นต่าง ที่เขายืนยันซ้ำแล้วซ้ำเล่าจนเหนื่อยใจว่า "เขามีของกินแล้ว อย่ามาบังคับให้เค้าไม่กิน"

จากข้อเท็จจริงเช่นนี้  คนยัดเยียดไม่กินน่ะแหละ ไร้สาระตั้งแต่แรกเลย

เรื่องง่ายๆแค่นี้...เข้าใจนะ

จบนะ 

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:37.

gladiator 1.jpg

#373 กรกช

กรกช

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:34

*คิดแทนคนอื่น โดยทึกทักเอาเองว่า อันนี้ อร่อย อันนั้น ไม่อร่อย

แล้วพยายามจะให้คนอื่น คิดแบบเรา ผมว่า มันไร้สาระน่ะครับ  :P*

ปัญหาคือ

พวกคุณต่างหาก ที่เข้ามาป่วนบังคับให้คนที่เขาเลือกของกินเรียบร้อยแล้วว่า "ให้โหวตไม่กิน"

กระทู้นี้จะจบลงได้ง่ายๆตั้งแต่ต้นเลย ตอนที่คนในนี้เขาตอบแล้วว่า ...

"เขามีของกินที่เขาเชื่อว่าดีแล้ว อย่ามายัดเยียด" แล้วพวกคุณหัด รับฟังและเคารพคนเห็นต่าง

แต่พวกคุณไม่ คุณยังยัดเยียดต่ออีก ซ้ำแล้วซ้ำเล่า  ว่า "ต้องไม่กินสิ ถึงจะถูก ของมันไม่ดี จะกินได้ยังไง"

โดยไม่ยอมรับฟังคนเห็นต่าง ที่เขายืนยันซ้ำแล้วซ้ำเล่าจนเหนื่อยใจว่า "เขามีของกินแล้ว อย่ามาบังคับให้เค้าไม่กิน"

จากข้อเท็จจริงเช่นนี้  คนยัดเยียดไม่กินน่ะแหละ ไร้สาระตั้งแต่แรกเลย

เรื่องง่ายๆแค่นี้...เข้าใจนะ

จบนะ 

ผมอธิบายเหตุผลต่างๆในกระทู้โหวตโนให้เห็นว่า บ้านเมืองมันไม่ไหวแล้ว เราควรหาทางแก้ไข

ส่วนใครจะเห็นอย่างไร อยากแก้ไข หรือไม่ ก็เป็นสิทธิ 

ผมไม่เคยไปบังคับคนนั้น คนนี้ต้องเชื่อผม ต้องโหวตโน

อย่างนี้เรียกว่าการยัดเยียดเหรอ ถามจริง ??????

ผมบอกแบบเดิมๆไม่ไหวแล้ว คนเห็นต่างบอกว่าแบบเดิมดีอยู่แล้ว งั้นคนที่แย้งผมก็ต้องเรียกว่ายัดเยียดด้วยสิ

แล้วในเว็บบอร์ดนี้ทุกกระทู้ที่โต้แย้งกันก็คงยัดเยียดกันหมด ถ้าคิดแบบคุณ

กะแค่การแสดงความคิดเห็นกับบังคับยัดเยียดยังเข้าใจไม่ถูกเลย

แล้วที่บอกว่าไม่รับฟัง ไม่เคารพคนเห็นต่างน่ะ คุณเข้าใจถูกไหม ?????

พวกคุณเห็นอย่างนั้น แต่ผมไม่เห็นด้วย ไม่ใช่ไม่รับฟัง

เพราะถ้าคิดแบบคุณ ผมเห็นอย่างนี้ แต่พวกคุณเห็นอีกอย่าง ผมก็ต้องว่าพวกคุณไม่รับฟังผม

การคุยตอบโต้กัน ถึงเหตุผลมุมมองจะต่างกัน แต่ถ้าคุยด้วยเหตุผล

ด้วยความสุภาพให้เกียรติกัน เขาเรียกว่ารับฟัง และเคารพคนเห็นต่าง

ที่ไม่เคารพคนเห็นต่างน่ะ ตรงนี้ควรว่าพวกคุณดีกว่า เพราะผมคุยดีๆ แต่ทั้งพ่อง ทั้งเควี้ย ก็มี

บางคนโผล่มาถึงก็ลูกกระโปกแป๊ะเลย

#374 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 08:24

http://www.mcot.net/...50ba0356d000112

ไทยมั่นใจเขมรไม่สอดไส้เขาพระวิหารถกมรดกโลก
วันเสาร์ที่ 15 มิถุนายน 2556 เวลา 20:49 น.

กระทรวงทรัพย์ฯ มั่นใจเขมรไม่กล้าสอดไส้ปมพระวิหาร เล็งเพิกถอนทับลานให้รีสอร์ทเช่า แจงอนุรักษ์มรดกดงพญาเย็น-เขาใหญ่ได้แน่

เมื่อวันที่ 15 มิ.ย. นายพิทยา พุกกะมาน ผช.รมว.ทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม ในฐานะหัวหน้าคณะผู้แทนฝ่ายไทย กล่าวก่อนเดินทางไปร่วมประชุมคณะกรรมการมรดกโลกสามัญ ครั้งที่ 37 ณ กรุงพนมเปญ ประเทศกัมพูชา ระหว่างวันที่ 16-27 มิ.ย.นี้ ว่า ยืนยันว่าจะทำหน้าที่ในฐานะตัวแทนของประเทศให้ดีที่สุด

ส่วนที่เกรงว่ากัมพูชาจะเสนอแผนบริหารจัดการพื้นที่ปราสาทพระวิหารเข้าพิจารณานั้นคงไม่สามารถดำเนินการได้อยู่แล้ว ที่สำคัญไทยเป็นรองประธานร่วมกับสวิตเซอร์แลนด์ แอลจีเรีย โคลัมเบีย และเซเนกัล ซึ่งจะต้องร่วมพิจารณาวาระการประชุมในฐานะคณะกรรมการบริหารของคณะกรรมการมรดกโลก (Bureau) ในทุกวันด้วย ดังนั้นหากกัมพูชาจะสอดแทรกประเด็นนี้เข้ามาก็สามารถคัดค้านได้ทันที

“ผมอยากให้มองกัมพูชาเป็นเพื่อนบ้านและมิตรประเทศ ไม่อยากให้มองในเรื่องประเด็นความขัดแย้ง ผมเชื่อว่ากัมพูชาจะไม่เสนอวาระเกี่ยวกับประสาทพระวิหารเข้าสู่การพิจารณาของที่ประชุมแน่ เพราะกรณีดังกล่าวถือเป็นเผือกร้อน ที่จะนำมาซึ่งความขัดแย้งและบรรยากาศที่ไม่ดี อีกอย่างกัมพูชาก็คงเห็นร่วมกันกับเราว่ารอให้ศาลโลกมีคำตัดสินออกมาก่อนดีกว่า ซึ่งคาดว่าน่าจะเป็นในช่วงเดือน ต.ค.นี้ หรือต้นปีหน้า ส่วนตัวผมกับนายสก อาน รองนายกรัฐมนตรีกัมพูชา และประธานคณะกรรมการมรดกโลกก็มีความสัมพันธ์ที่ดีต่อกันอยู่ ผมจึงมั่นใจว่าจะไม่มีการยกเรื่องปราสาทพระวิหารขึ้นมาทำลายบรรยากาศในการประชุม และกัมพูชาก็อยากเป็นเจ้าภาพที่ดีในการประชุมด้วย” นายพิทยา กล่าว

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน