Jump to content

- - - - -

ถึง หนูจินนี่ คนมีเหตุผล

• Please log in to reply
232 replies to this topic

#51 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

Posted 6 January 2013 - 20:08

คุณหนูจินนี่มาเเล้ว  :)

เเหมๆๆ มีคนพูดถึง จินนี่ เย๊อะ จัง เลย

ดังเหมือนกันเเฮะ เรา... เเอบเขินเล็กน้อย   :rolleyes:  :rolleyes:  :lol:  :lol:

#52 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

Posted 6 January 2013 - 20:13

จินนี่รักสถาบันค่ะ

จินนี่่คิดว่าสถาบันเป็นเรื่องละเอียดอ่อน

จินนี่จึงของดการพูดถึงเกี่ยวกับสถาบันน๊ะค๊ะ

นีีเป็นจุดยืนที่ จินนี่ เเสดง มาตั้งนานเเล้ว 

การพูดความจริงออกไป ทำให้ตัวเราเอง รู้สึก โล่งใจ สบายใจ น๊ะ ^^  :lol:  :lol:

#53 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

Posted 6 January 2013 - 20:28

ถามหาคำตอบจากคนตอแหลแบบอีจิน ผมเดาออกเลยว่า อีจินจะตอบออกมายังไง :D

:D  :D  :D  :D  :D

#54 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

Posted 6 January 2013 - 20:31

ถามหาคำตอบจากคนตอแหลแบบอีจิน ผมเดาออกเลยว่า อีจินจะตอบออกมายังไง :D

ถามจริง ที่เค้าว่า กระแทกแดกดัน นี่ป้าไม่รู้สึกอะไรเลยเหรอ

เค้าให้ ตอบ คำถามคุณลุงตะนิ่นตาญี ไม่ใช่ให้มา แถ

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#55 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

Posted 6 January 2013 - 20:31

มาตอบยัง อยากอ่านอ่ะ 

มาเเล้ว  :lol:  :lol:

ขอโทษที่มาช้าน๊ะจ๊ะ 

#56 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

Posted 6 January 2013 - 20:36

ถามจริง ที่เค้าว่า กระแทกแดกดัน นี่ป้าไม่รู้สึกอะไรเลยเหรอ

เค้าให้ ตอบ คำถามคุณลุงตะนิ่นตาญี ไม่ใช่ให้มา แถ

การเเถ ในความหมาย ของ ดอกปีบ

คือการที่ จินนี่ ตอบ ไม่ตรงตาม จริต ของดอกปีบ ปล่าวจ๊ะ? 

ถ้าเป็นเช่นนั้น สุดสวยอย่าง จินนี่ ก็คงจนปัญญา อิอิ  :P  :P

#57 paknam

paknam

ขาประจำ

Posted 6 January 2013 - 20:40

ลีลาการใช้คำของ "คุณหนูจินนี่"

เหมือนลีลาการใช้คำของพวก "เฒ่ากะเทยควาย" เลยจริงๆ นะ

รู้สึกสงสารและเห็นใจจริงๆ

#58 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

Posted 6 January 2013 - 20:40

จินนี่่คิดว่าสถาบันเป็นเรื่องละเอียดอ่อน

จินนี่จึงของดการพูดถึงเกี่ยวกับสถาบันน๊ะค๊ะ

นีีเป็นจุดยืนที่ จินนี่ เเสดง มาตั้งนานเเล้ว 

การพูดความจริงออกไป ทำให้ตัวเราเอง รู้สึก โล่งใจ สบายใจ น๊ะ ^^  :lol:  :lol:

เป็นคำตอบที่ทำให้น้ำตาไหล จนอยากแชร์ --"

ถ้ารักและเคารพนะ ผมว่าแค่ตอบคำตอบของอีกฝ่ายแบบง่ายๆๆ เลยไม่ใช่เหรอครับ มันไปละเอียดอ่อนอะไรตรงไหนอีกอ่ะ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#59 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

Posted 6 January 2013 - 23:15

ผมคิดอยู่แล้วว่าลุงตะนิ่นตาญีคงจะเสียเวลาพิมพ์อะไรต่อมิอะไรซะยืดยาวโดยไม่ได้อะไร

แล้วก็เป็นความจริง กระทู้ของลุงแก้โรคตอแหลลงตับได้ซะที่ไหน :D

#60 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

Posted 6 January 2013 - 23:21

ผ่านไปสองหน้า สถานการณ์ยังไม่มีคำตอบ

#61 alucardx

alucardx

ขาประจำ

Posted 6 January 2013 - 23:35

เดี๋ยวก็มาบอกว่า รักสถาบัน ดังนั้นเรื่องแบบนี้ไม่ขอกล่าวถึงฮ่ะ

ตามรูปแบบของกระเทยควายดัดจริตตอแหล

ตลกดี

โอ้วววววววววว นายยอดมาก (คุณ Kaizer)

#62 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

Posted 6 January 2013 - 23:40

คุณหนูจินนี่มาเเล้ว  :)

เเหมๆๆ มีคนพูดถึง จินนี่ เย๊อะ จัง เลย

ดังเหมือนกันเเฮะ เรา... เเอบเขินเล็กน้อย   :rolleyes:  :rolleyes:  :lol:  :lol:

ติดตามผลงานมานานครับ ชอบคุณหนูจินนี่ครับ ยิ่งตอนหนูจินนี่ตอแหล ทำไร้เดียงสายิ่งชอบครับ น่าชื่นชม นับว่าเป็นตัวอย่างที่ดีงามสำหรับเยาวชนไทย ^ ^

#63 คุณหนูจีน่า

คุณหนูจีน่า

ขาประจำ

Posted 7 January 2013 - 00:17

เคยคิดเหมือนกันว่าจะมีใครทำให้คุณตะนิ่นตาญีตบะแตกได้มั่ง ;)
หวยออกที่ "คุณหนูตลกดี" นี่เอง
ในส่วนของประเทศไทย เราไม่ขออะไรมากไปกว่า "แผ่นดินของเรา" - ท่านทูตวีรชัย พลาศรัย / คำแถลงปิดคดีปราสาทพระวิหาร

#64 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 7 January 2013 - 00:22

ลีลาการใช้คำของ "คุณหนูจินนี่"

เหมือนลีลาการใช้คำของพวก "เฒ่ากะเทยควาย" เลยจริงๆ นะ

ย้ำ---ยัยป้าจิน="เฒ่ากะเทยควาย"ๆๆๆๆๆๆๆๆ

gladiator 1.jpg

#65 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

Posted 7 January 2013 - 00:35

เคยคิดเหมือนกันว่าจะมีใครทำให้คุณตะนิ่นตาญีตบะแตกได้มั่ง ;)
หวยออกที่ "คุณหนูตลกดี" นี่เอง

ลืมใจดี๒๐ ตำนานของบอร์ดไปได้เยี่ยงไร

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#66 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

Posted 7 January 2013 - 01:02

แบบนี้เค้าเรียกว่า ลอยตัว ปล่าวครับ

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#67 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

Posted 7 January 2013 - 01:12

เลี้ยงพวกล้มเจ้าไว้เต็มไปหมด
จ้าบจ้วงล่วงเกิน เล่นกันสนุกสนาน
เสร็จแล้วจัดมวย พูดแก้ตัวว่าจงรักภักดี

มีแต่ควายและจินนี่เทานั้นที่ยังเชื่อ

It's us against the world

#68 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

Posted 7 January 2013 - 01:13

คุณกำลังจะบอกว่า จินนี่ คือ เหยื่อรองรับทางอารมณ์ตบะเเตกของลุงตะนิ่นตาญีหรือค๊ะ?  :(  :(  :(

#69 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

Posted 7 January 2013 - 01:15

คุณเธอชอบที่จะตั้งคำถามกับคนอื่นๆ แล้วให้คนอื่นตอบ

ถ้าถูกจริตเธอ คุณเธอก็จะมาตอบ

แต่เธอจะไม่ยอมตอบกับคำถามที่คนอื่น ถามถึงตนเอง

หรือถ้าต้องการให้เธอแสดงความคิดแล้ว คุณเธอมักจะเบี่ยงประเด็นออกทะเล

หรือคุณเธอก็ไม่ยอมตอบคำถามใดๆเลย

ลุงสีนวลกำลังพูดถึงใครกันค๊ะ จินนี่ งง สงสัยจังเลย???  :)  :)  :)

ใครกันค๊ะ???

#70 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

Posted 7 January 2013 - 01:27

ลุงคับ ...  คนทีอ้างว่าปกป้องสถาบัน  แต่ทำไมถึงเอาผ้าอนามัยเปื้อนเลือดประจำเดือนไปทาที่ฐานพระรูปซะเอง  ลุงทนได้ยังไงคับ

ลุงคับ ...  คนที่อ้างว่าจงรักภักดี ต่อในหลวง  แต่ไปปิดเส้นทางเสด็จ  โดยให้เหตุผลว่า ต้องคำนึงถึงความปลอดภัยของผู้ชุมนุมเสื้อเหลืองก่อนเป็นอันดับแรก  ลุงทนได้ยังไงคับ

ลุงคับ ... คนที่เอาผ้าพันคอสีฟ้าขึ้นเวทีพันธมิตร แล้วประกาศว่า ตัวเองเป็นราชบุตรเขย   ลุงทนได้อีกแร๊ะ ..

ลุงคับ .....  ลุง     ลุงงงงงงง       ลุงงงงงงงงงง  หายไปใหนค๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ  

#71 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

Posted 7 January 2013 - 01:31

ลุงหายไปใหนแล้วคับ ... คำถามผมคงไม่ถูกจริตลุงซะล่ะม๊างงงงงงงง  

#72 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

Posted 7 January 2013 - 01:38

ถึง ลุงตะนิ่นตาญี  คนมีเหตุผล

คุณลุง แสดงความเป็นคนมีเหตุผลหน่อยสิฮะ  ผมเด็กใหม่  อ่านกระทู้ลุงแล้วเลยเกิดคำถามน่ะฮะ ..

ลุงคับ ...  คนทีอ้างว่าปกป้องสถาบัน  แต่ทำไมถึงเอาผ้าอนามัยเปื้อนเลือดประจำเดือนไปทาที่ฐานพระรูปซะเอง  ลุงทนได้ยังไงคับ

ลุงคับ ...  คนที่อ้างว่าจงรักภักดี ต่อในหลวง  แต่ไปปิดเส้นทางเสด็จ  โดยให้เหตุผลว่า ต้องคำนึงถึงความปลอดภัยของผู้ชุมนุมเสื้อเหลืองก่อนเป็นอันดับแรก  ลุงทนได้ยังไงคับ

ลุงคับ ... คนที่เอาผ้าพันคอสีฟ้าขึ้นเวทีพันธมิตร แล้วประกาศว่า ตัวเองเป็นราชบุตรเขย   ลุงทนได้อีกแร๊ะ ..

ลุงคับ .....  ลุง     ลุงงงงงงง       ลุงงงงงงงงงง  หายไปใหนค๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ  

... 

#73 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

Posted 7 January 2013 - 01:39

เงิบกันหมด ... ไม่หนุกเลย 

#74 ดอกปีบ

ดอกปีบ

Posted 7 January 2013 - 01:40

^

.

.

ยังอยู่อีกหรือ หมีแดง นึกว่าโดนแบนไปซะแล้ว

กระทู้ของนาย โดนอุ้มไปไหนซะหล่ะ..โสน๊าน่า

Edited by ดอกปีบขาว, 7 January 2013 - 02:18.

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#75 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

Posted 7 January 2013 - 01:41

ชิไม่ชอบไอดี "หนูกินขี้" งั้นไปเล่น "คุณหนูนั่งซาเล้ง" ก็ได้

" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#76 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

Posted 7 January 2013 - 01:44

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

ลุงคับ ..  ว่าไงดีคับ 

จะอยู่ปิดทองต่อ  หรือ จะยอมตายดีคับ ..    กระแนะกระแนนเก่งจังนะคับ 

กลับมาตอบคำถามผมด้วยนะคับ 

#77 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

Posted 7 January 2013 - 01:45

^

.

.

ยังอยู่อีกหรือ หมีแดง นึกว่าโดนแบนไปซะแล้ว

จะแบนผมเรื่องอะไรล่ะคับ  ผมไม่ได้หยาบคายอะไรซักหน่อย  ...  แต่ถ้าคำถามจี้ใจดำ   ทำให้หงายเงิบ ก็ขออภัยด้วยนะฮะ  อิ.อิ

#78 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

Posted 7 January 2013 - 01:49

ย้ำ---ยัยป้าจิน="เฒ่ากะเทยควาย"ๆๆๆๆๆๆๆๆ

โอ้โห ... ในบอร์ดนี้มีพวกหยาบๆ เมนท์แบบไร้สมองแบบนี้ด้วยหรอคับ   .  มีเยอะมั๊ยคับเนี่ย   (สงสารประเทศไทยจัง)

#79 ดอกปีบ

ดอกปีบ

Posted 7 January 2013 - 01:49

^

.

.

จะแบนผมเรื่องอะไรล่ะคับ  ผมไม่ได้หยาบคายอะไรซักหน่อย  ...  แต่ถ้าคำถามจี้ใจดำ   ทำให้หงายเงิบ ก็ขออภัยด้วยนะฮะ  อิ.อิ

ถึงไม่หยาบคาย...แต่ก็กวน Teen รู้ม๊ะ

คุณลุงตะนิ่นตาญี เค้าก็หลับก็นอนแล้ว ไปเรียกร้องให้มาตอบทำไม เค้าถามป้าจินโน่น...ไม่ได้ถามนาย

เป็นอะไรกับป้าจินหล่ะ ถึงได้มาป่วนกวนโอ๊ยแทน  :(

Edited by ดอกปีบขาว, 7 January 2013 - 01:53.

#80 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

Posted 7 January 2013 - 01:50

อุ๊ยตาย ... เดี๋ยวคำถามตก    

คุณลุงท่านแก่แล้ว  อาจ(( แกล้ง ))มองไม่เห็น  เด๋วจะออกมาสั่งสอนใครต่อใครแบบไม่ดูตัวเองอีก  

ขอยกคำถามกลับมานะคับ .... 

คุณลุง แสดงความเป็นคนมีเหตุผลหน่อยสิฮะ  ผมเด็กใหม่  อ่านกระทู้ลุงแล้วเลยเกิดคำถามน่ะฮะ ..

#81 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

Posted 7 January 2013 - 01:52

คุณ ดอกปีบขาว   จะช่วยคุณลุงตอบผมก็ได้นะคับ .. ไม่ขัด   ไม่ขัด  อิ.อิ 

#82 คุณหนูจีน่า

คุณหนูจีน่า

ขาประจำ

Posted 7 January 2013 - 01:54

ลืมใจดี๒๐ ตำนานของบอร์ดไปได้เยี่ยงไร

อ้าวววววววว ... จริงด้วยค่ะ
ไม่น่าลืมหนุ่มโลโมติลทัดดอกเฟื่องฟ้าเรยยยยยยยยส์
ในส่วนของประเทศไทย เราไม่ขออะไรมากไปกว่า "แผ่นดินของเรา" - ท่านทูตวีรชัย พลาศรัย / คำแถลงปิดคดีปราสาทพระวิหาร

#83 ดอกปีบ

ดอกปีบ

Posted 7 January 2013 - 02:05

คุณ ดอกปีบขาว   จะช่วยคุณลุงตอบผมก็ได้นะคับ .. ไม่ขัด   ไม่ขัด  อิ.อิ 

ไม่อยาก สีซอให้ควายฟัง ......> ชัดมะ

#84 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

Posted 7 January 2013 - 02:06

โอ้โห ... ในบอร์ดนี้มีพวกหยาบๆ เมนท์แบบไร้สมองแบบนี้ด้วยหรอคับ   .  มีเยอะมั๊ยคับเนี่ย   (สงสารประเทศไทยจัง)

เวลาที่พี่ีพี่สาวกปชปในเว็บนี้ หลายคนถกเถียง

โต้เเย้งจินนี่ ด้วยเหตุเเละผลไม่ได้ ก็มักจะ พ่นคำผรุสวาท ออกมาใ่ส่ จินนี่ :o  :o  :o

จินนี่ชักชินเเล้วล่ะ..........โดนรังเเก ข่มเหงจนชินเเล้ว...... :(  :wacko:  :blink:  :unsure:  :(

#85 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

Posted 7 January 2013 - 02:07

ไม่อยาก สีซอให้ควายฟัง ......> ชัดมะ

ว๊า .....  ทำได้แค่นี้เองหรอคับ   

ดริ๊ฟไป  ดริ๊ฟมา  หาสาระไม่เจอเลย  

#86 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

Posted 7 January 2013 - 02:12

คุณจินนี่  ตอบกระทู้สุภาพดีนะคับ ..    

คนที่อ้างตัวเป็นผู้ใหญ่  มีวุฒิภาวะ  กลับมาตั้งกระทู้กระแนะกระแหน ผู้หญิง ไม่สมเป็นลูกผู้ชายเลยคับ 

แถวบ้านเรียกหน้าตัวเ...

ว่าไงคับลุง ... "จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

....................................   เบื่อจังคับลุง   พวกผูกขาดรักสถาบัน   ...  ตอบผมหน่อยสิฮะ    

#87 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

Posted 7 January 2013 - 02:15

ลุงทำอาชีพ (( คนทรงเจ้า )) หลอกชาวบ้านรึป่าวคับเนี่ย ..  ชักสงสัย 

#88 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

Posted 7 January 2013 - 02:26

ผมว่าตัวจริงของเขาคงเป็นชายเสื้อแดงหน้าสิวเขรอะ ที่ว่างจากเล่นเกมส์ก็เข้ามาเล่นกระทู้ผ่อนคลายที่นี่เท่านั้นเองครับ

อย่าไปจริงจังอะไรกับเขาเลย

เข้าใจว่านั่งเล่นข้างๆคุณใจดีนั่นแหละ

คนพวกนี้เขาเรียกเกรียนแก่  ถ้าไม่มี NET ฟรีที่ อบต.ก็ไม่เล่น

จึงมักเข้ามาเล่นตามเวลาราชการหยุดวันอาทิตย์ (คนกลางอาจสะดุ้งหน่อยนะ) 555

ไม่ใช่แค่สิวเขรอะอย่างเดียวค่ะ มันต้องเป็นตุ๊ดแน่ เพราะดัดจริตเกินหญิง 
ขอบคุณคุณตะนิ่นตาญีที่ช่วยอบรมบ่มสันดานค่ะ แต่รับรองว่าไม่มีผล เพราะนังหนูอะไรนี่มันไม่ได้เสียจริตอย่างเดียวเข้าใจว่าเป็นพวกบัตรเติมเงินด้วยแก้ยาก

Edited by Tatiana, 7 January 2013 - 02:28.

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#89 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

Posted 7 January 2013 - 02:31

ผมนั่งอ่านเมนท์ของเหล่าสาวกคุณลุงแล้วรู้สึก " ไม่ใหว "  ไม่มีสาระอะไรนอกจากด่า  ด่า  ด่า  แล้วก็ด่า (เก่ง ได้แค่นี้)  กระจอกจังคับ

ทำเป็นแค่นี้เอง  ..  เข้ามาเฮโลตามลุง  นึกว่าลุงเก่ง   5 5 5 5 5 + + + + +    แต่พอมีคำถามยากๆ  กลับไม่เงียบกันหมด 

เอ้า .. ลุงช่วยสาวกหน่อยคับ ..    รักสถาบัน  แต่ทนได้ไงคับ .. 

#90 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

Posted 7 January 2013 - 06:15

*
POPULAR

คุณจินนี่  ตอบกระทู้สุภาพดีนะคับ ..    

คนที่อ้างตัวเป็นผู้ใหญ่  มีวุฒิภาวะ  กลับมาตั้งกระทู้กระแนะกระแหน ผู้หญิง ไม่สมเป็นลูกผู้ชายเลยคับ 

ว่าไงคับลุง ... "จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

....................................   เบื่อจังคับลุง   พวกผูกขาดรักสถาบัน   ...  ตอบผมหน่อยสิฮะ    

555+   :D  พูดถึง คุณสนธิ ลิ้มทองกุล คุณจำลอง ศรีเมือง ฯลฯ กับ ม๊อบพันธมิตร หรือครับ?  :lol: 

ม๊อบ ที่สร้างความแตกแยกให้กับ สังคม น่ะ หรือครับ?  :lol: 

ถ้าถาม ตะนิ่นตาญี ก็ว่า พวกนี้กำลังรับ กรรม อยู่กระมังครับ...รับ กรรม อยู่ เหมือนที่ คุณทักษิณฯ กำลังรับ กรรม อยู่

แต่ถ้าถามคนที่ เขารัก-เขาหลง ว่า คุณสนธิฯ+ คุณจำลองฯ และพวก ว่า เป็นตายร้ายดีอย่างไร ก็ต้องไปถาม คุณ phat21 ครับ  :lol: 

โดยส่วนตัวแล้ว ไม่ใคร่ได้สนใจเท่าไหร่หรอกครับ 555+  :D 

อ้อ...แถมให้อีกนิดหนึ่งเพื่อเดี๋ยวจะถามถึง ปชป. ตอนนี้โดน ฟ้อง กันวุ่นวายครับ 

คุณอภิสิทธิ์ฯ + คุณสุเทพฯ โดนฟ้องอยู่ หม่อมสุขุมพันธ์ฯ ก็โดนเหมือนกันครับ

ถ้า คุณหมีฯ โชคดี ก็อาจได้เห็น คนดัง ติดคุกกันบ้างครับ

อ้อ...รบกวน คุณหมีฯ ฝากความคิดถึง ไปถึง นายเวร ทีเถอะครับ รักษาสุขภาพด้วยครับ  :lol: 

ตะนิ่นตาญี

วันจันทร์ที่ ๗ ธันวาคม พ.ศ. ๒๕๕๖

เวลา ๖.๑๕ นาฬิกา

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#91 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

Posted 7 January 2013 - 06:15

555+   :D  พูดถึง คุณสนธิ ลิ้มทองกุล คุณจำลอง ศรีเมือง ฯลฯ กับ ม๊อบพันธมิตร หรือครับ?  :lol: 

ม๊อบ ที่สร้างความแตกแยกให้กับ สังคม น่ะ หรือครับ?  :lol: 

ถ้าถาม ตะนิ่นตาญี ก็ว่า พวกนี้กำลังรับ กรรม อยู่กระมังครับ...รับ กรรม อยู่ เหมือนที่ คุณทักษิณฯ กำลังรับ กรรม อยู่

แต่ถ้าถามคนที่ เขารัก-เขาหลง ว่า คุณสนธิฯ+ คุณจำลองฯ และพวก ว่า เป็นตายร้ายดีอย่างไร ก็ต้องไปถาม คุณ phat21 ครับ  :lol: 

โดยส่วนตัวแล้ว ไม่ใคร่ได้สนใจเท่าไหร่หรอกครับ 555+  :D 

อ้อ...แถมให้อีกนิดหนึ่งเพื่อเดี๋ยวจะถามถึง ปชป. ตอนนี้โดน ฟ้อง กันวุ่นวายครับ 

คุณอภิสิทธิ์ฯ + คุณสุเทพฯ โดนฟ้องอยู่ หม่อมสุขุมพันธ์ฯ ก็โดนเหมือนกันครับ

ถ้า คุณหมีฯ โชคดี ก็อาจได้เห็น คนดัง ติดคุกกันบ้างครับ

อ้อ...รบกวน คุณหมีฯ ฝากความคิดถึง ไปถึง นายเวร ทีเถอะครับ รักษาสุขภาพด้วยครับ  :lol: 

ตะนิ่นตาญี

วันจันทร์ที่ ๗ ธันวาคม พ.ศ. ๒๕๕๖

เวลา ๖.๑๕ นาฬิกา

#92 IFai

IFai

รักในหลวง

Posted 7 January 2013 - 06:20

คุณตะนิ่น..ครับ

นานๆๆๆๆๆๆๆจะได้เห็นคุณตะนิ่น ตั้งกท.สักที นานๆๆจะได้เห็นคุณตะนิ่นโพสท์ความเห็นสักที

วันนี้จัดหนักเลยนะครับ

ผมเช็คผิดไหม #1 &#2 ข้อความเหมือนกัน ติดดาวทั้งคู่ ..เป็นครั้งแรกของบอร์ดหรือเปล่าครับ

เอาคำตอบที่เป็นสาระ-ตรงคำถาม จากเจนนี่ ..ดูเหมือนหาคำตอบที่มีสาระ-ตรงประเด็น จากนส.ปูง่ายกว่า

รอบจัดกว่านส.ปูเยอะ ..แต่ก็ดีครับฝึกสมาธิ ความอดทนดี

นี่มาใหม่อีกแล้ว "หมียังไม่มา อย่าแก้ผ้ารอ" ..ตอบคำถามด้วยคำถาม

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#93 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

Posted 7 January 2013 - 06:28

555+  :D หาก หนูจินนี่ จะกรุณา อย่าใช้ประโยคที่ว่า "การพูดความจริงออกไป ทำให้ตัวเราเอง รู้สึก โล่งใจ สบายใจ น๊ะ"

ลุงตะนิ่นตาญี อ่านแล้ว "ขนหัวลุก" นึกถึง ใจดี20 ขึ้นมา ฉับพลัน ทันที-ทันใด

ไม่เป็นไรหรอกจ๊ะ หนูฯ จ๋า ตอบแค่นี้ ก็ ตอบแค่นี้...เพื่อนเพื่อน ในนี้เขาก็บอก ลุงฯ แล้ว อย่าคาดหวัง ให้มากนัก

ก็จริงของเขานะ หนูจินนี่ นะ 555+ :D 

ตะนิ่นตาญี

วันจันทร์ที่ ๗ มกราคม พ.ศ. ๒๕๕๖

เวลา ๖.๒๘ นาฬิกา

#94 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

Posted 7 January 2013 - 06:40

คุณตะนิ่น..ครับ

นานๆๆๆๆๆๆๆจะได้เห็นคุณตะนิ่น ตั้งกท.สักที นานๆๆจะได้เห็นคุณตะนิ่นโพสท์ความเห็นสักที

วันนี้จัดหนักเลยนะครับ

ผมเช็คผิดไหม #1 &#2 ข้อความเหมือนกัน ติดดาวทั้งคู่ ..เป็นครั้งแรกของบอร์ดหรือเปล่าครับ

เอาคำตอบที่เป็นสาระ-ตรงคำถาม จากเจนนี่ ..ดูเหมือนหาคำตอบที่มีสาระ-ตรงประเด็น จากนส.ปูง่ายกว่า

รอบจัดกว่านส.ปูเยอะ ..แต่ก็ดีครับฝึกสมาธิ ความอดทนดี

นี่มาใหม่อีกแล้ว "หมียังไม่มา อย่าแก้ผ้ารอ" ..ตอบคำถามด้วยคำถาม

555+ ได้รับคำเตือนจากเพื่อนเพื่อนในนี้ อยู่เหมือนกันครับ คุณพี่ฯ ครับ

ว่าอย่าไปคาดหวังเอาคำตอบจาก หนูจินนี่ เธอมากนัก 555+  :D 

คุณชาวสวน ผู้ดูแล เสรีไทย เธอ รวมกระทู้ ที่มันขึ้นมาสองครั้งครับ คุณพี่ฯ

ส่วน คุณหมีฯ ก็ช่างเธอเถอะครับ เป็นธรรมดา ของ โลก ครับ คุณพี่ฯ

เธออยากทำอะไรก็ทำ...ทำอะไรทำเถิ๊ด อย่าเปิ๊ดผ้า...ทำอะไรไม่ว่า ผ้าอย่าเปิ๊ด 555+ :lol: 

ตะนิ่นตาญี

วันจันทร์ที่ ๗ มกราคม พ.ศ. ๒๕๕๖

เวลา ๖.๔๐ นาฬิกา

#95 Familie

Familie

ขาประจำ

Posted 7 January 2013 - 06:42

คุณหมีนำ้ลายแตกฟองหายไปใหนแล้วครับ
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#96 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

Posted 7 January 2013 - 07:51

แล้วกระทู้นี้ก็จะทำให้เกิด Stigma และ โลโก้ประจำตัวของคุณหนูจินนี่ เหมือนกับ "หมูผิดตึก"

ที่เวลาเธอมาทำอะไรในที่นี้แล้วคนก็จะทวงและเย้ยว่า "ไปตอบกระทู้คุณลุงตะนิ่นตาญีหรือยัง?"

ผมขอตั้งให้ก่อนได้มั้ยครับ.....ว่า "จินนี่ ตีกรรเชียง"  :lol:  :lol:  :lol:

ดูจากภาษาแสดงความดัดจริตดีดดิ้น
ระทดระทวยแอ่นระแน้ในการแถแต่ละกระทู้
กล้าอ้างว่ารักสถาบันแต่เลือกข้างคนทำร้ายสถาบัน
ที่สำคัญ ที่หล่อนทำสม่ำเสมอคือ...
ถามนกตอบปลา ถามหมาตอบควาย...
ฉายา"จินนี่ตีกรรเชียง" เหมาะกับเธอมากค่ะ
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#97 Buffalo_

Buffalo_

น้องเก่า

Posted 7 January 2013 - 08:09

ผมนั่งอ่านเมนท์ของเหล่าสาวกคุณลุงแล้วรู้สึก " ไม่ใหว " ไม่มีสาระอะไรนอกจากด่า ด่า ด่า แล้วก็ด่า (เก่ง ได้แค่นี้) กระจอกจังคับ

ทำเป็นแค่นี้เอง .. เข้ามาเฮโลตามลุง นึกว่าลุงเก่ง 5 5 5 5 5 + + + + + แต่พอมีคำถามยากๆ กลับไม่เงียบกันหมด

เอ้า .. ลุงช่วยสาวกหน่อยคับ .. รักสถาบัน แต่ทนได้ไงคับ ..
เอ่อ...สติแตกมาจากไหน เมายาฆ่าหญ้าเรอเะ

#98 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

Posted 7 January 2013 - 09:14

น้องหมีคงไม่เคยเข้ามาใน สรท

คำตอบที่น้องหมีอยากได้ ต้องถามนาย PHAT หรือ FINDER นู่น ลุงนิ่นแกไม่ตอบให้หรอก

สมาชิก สรท ส่วนใหญ่เขาก็ไม่คิดจะตอบให้เหมือนกัน

ถามผิดที่ไม่มีคำตอบนะครับ

#99 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 7 January 2013 - 09:53

น้องหมีคงไม่เคยเข้ามาใน สรท

คำตอบที่น้องหมีอยากได้ ต้องถามนาย PHAT หรือ FINDER นู่น ลุงนิ่นแกไม่ตอบให้หรอก

สมาชิก สรท ส่วนใหญ่เขาก็ไม่คิดจะตอบให้เหมือนกัน

ถามผิดที่ไม่มีคำตอบนะครับ

ไม่เคยเข้า เพราะพึ่งกำเนิดขึ้นมา แต่ชาติก่อน

กินขี้ทักษิณ จนภูมิใจประกาศในเสรีไทยมาแล้ว

:D  :D  :D

#100 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

Posted 7 January 2013 - 10:02

ทั้งจินนี่ และ นายหมี

ดูจะมีอุปนิสัยคล้ายกันมาก

คือ ใครถามก็ไม่เคยตอบตรงคำถาม  แต่ดันถามย้อนเสียนี่

ถ้าเป็นเรื่องอื่น กรุณาไปเปิดกระทู้อื่นดีกว่า

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users