Jump to content

- - - - -

ถึง หนูจินนี่ คนมีเหตุผล

• Please log in to reply
232 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:14

คุณจินนี่  ตอบกระทู้สุภาพดีนะคับ ..    

คนที่อ้างตัวเป็นผู้ใหญ่  มีวุฒิภาวะ  กลับมาตั้งกระทู้กระแนะกระแหน ผู้หญิง ไม่สมเป็นลูกผู้ชายเลยคับ 

แถวบ้านเรียกหน้าตัวเ...

ว่าไงคับลุง ... "จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

ถึง ลุงตะนิ่นตาญี  คนมีเหตุผล

คุณลุง แสดงความเป็นคนมีเหตุผลหน่อยสิฮะ  ผมเด็กใหม่  อ่านกระทู้ลุงแล้วเลยเกิดคำถามน่ะฮะ ..

ลุงคับ ...  คนทีอ้างว่าปกป้องสถาบัน  แต่ทำไมถึงเอาผ้าอนามัยเปื้อนเลือดประจำเดือนไปทาที่ฐานพระรูปซะเอง  ลุงทนได้ยังไงคับ

ลุงคับ ...  คนที่อ้างว่าจงรักภักดี ต่อในหลวง  แต่ไปปิดเส้นทางเสด็จ  โดยให้เหตุผลว่า ต้องคำนึงถึงความปลอดภัยของผู้ชุมนุมเสื้อเหลืองก่อนเป็นอันดับแรก  ลุงทนได้ยังไงคับ

ลุงคับ ... คนที่เอาผ้าพันคอสีฟ้าขึ้นเวทีพันธมิตร แล้วประกาศว่า ตัวเองเป็นราชบุตรเขย   ลุงทนได้อีกแร๊ะ ..

ลุงคับ .....  ลุง     ลุงงงงงงง       ลุงงงงงงงงงง  หายไปใหนค๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ  

....................................   เบื่อจังคับลุง   พวกผูกขาดรักสถาบัน   ...  ตอบผมหน่อยสิฮะ    

555+   :D  พูดถึง คุณสนธิ ลิ้มทองกุล คุณจำลอง ศรีเมือง ฯลฯ กับ ม๊อบพันธมิตร หรือครับ?  :lol: 

ม๊อบ ที่สร้างความแตกแยกให้กับ สังคม น่ะ หรือครับ?  :lol: 

ถ้าถาม ตะนิ่นตาญี ก็ว่า พวกนี้กำลังรับ กรรม อยู่กระมังครับ...รับ กรรม อยู่ เหมือนที่ คุณทักษิณฯ กำลังรับ กรรม อยู่

แต่ถ้าถามคนที่ เขารัก-เขาหลง ว่า คุณสนธิฯ+ คุณจำลองฯ และพวก ว่า เป็นตายร้ายดีอย่างไร ก็ต้องไปถาม คุณ phat21 ครับ  :lol: 

โดยส่วนตัวแล้ว ไม่ใคร่ได้สนใจเท่าไหร่หรอกครับ 555+  :D 

อ้อ...แถมให้อีกนิดหนึ่งเพื่อเดี๋ยวจะถามถึง ปชป. ตอนนี้โดน ฟ้อง กันวุ่นวายครับ 

คุณอภิสิทธิ์ฯ + คุณสุเทพฯ โดนฟ้องอยู่ หม่อมสุขุมพันธ์ฯ ก็โดนเหมือนกันครับ

ถ้า คุณหมีฯ โชคดี ก็อาจได้เห็น คนดัง ติดคุกกันบ้างครับ

อ้อ...รบกวน คุณหมีฯ ฝากความคิดถึง ไปถึง นายเวร ทีเถอะครับ รักษาสุขภาพด้วยครับ  :lol: 

ตะนิ่นตาญี

วันจันทร์ที่ ๗ ธันวาคม พ.ศ. ๒๕๕๖

เวลา ๖.๑๕ นาฬิกา

55555+++  ว่าแล้วต้องมามุขนี้คับ   

มุขแบบว่า ตรูเป็นกลาง .. ถีบหัวส่งแกงค์พธม.  คนโน้นรับกรรม  คนนี้รับกรรม 

แต่กะไอ้แค่ พี่มาร์ค พี่เมือก ไม่กล้าที่พูดนัยยะเดียวกัน  

มันก็รับกรรมเหมือนกันนั่นล่ะคับลุง ...  จิงๆพฤติกรรมมันฟ้องนะคับ

ลูกผู้ชายไม่ต้องแอ๊บนะคับลุง  ...  ตั้งกระทู้โหนเจ้า แต่ไม่ยกตัวอย่างที่เห็นชัดๆ

พอผมถามก็จะเป็นแบบนี้ซะทุกที่  ไม่เฉพาะลุงนะคับ  ไอ้คำตอบแบบนี้ ต่อให้เป็นพธม.เหลืองอ๋อย ก็เป็นกลางทันทีเหมือนลุงเลยก๊าบบบบบบบ

#102 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:18

ทั้งจินนี่ และ นายหมี

ดูจะมีอุปนิสัยคล้ายกันมาก

คือ ใครถามก็ไม่เคยตอบตรงคำถาม  แต่ดันถามย้อนเสียนี่

ถ้าเป็นเรื่องอื่น กรุณาไปเปิดกระทู้อื่นดีกว่า

ยังไม่เห็นมีใครถามอะไรผมนี่คับ ... อย่าเลอะเทอะคับ  

หรือคุณจะถกประเด็นใหนกับผมก็ได้นะคับ  ..  

#103 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:24

เค้าลือกันให้แซดว่าสาวกปชป.ในนี้เก่งนักหนา .. ผมเห็นไม่เท่าใหร่เลยฮะ

มีแต่จินตนาการ แล้วก็ด่า  ไม่มีสาระเลยซักนิด   ..  5 5 5 5 + + + +

อย่างคุณ พิฆาตอสูร  นี่ไงฮะ ..  มาว่าผมว่า ใครถามอะไรไม่เคยตอบ  ... แล้วใหนฮะ ใครถามอะไรผมคับ  

หรือคุณ  eAT  นี่ก็อีกคน ผมไปประกาศภูมิใจกินขี้ทักษิณ ตอนใหนคับ ..  ลูกผู้ชายพอรึปล่าวคับ    อย่าหน้าตัวเม... ใส่ความกันแบบนี้สิคับ 

วุฒิภาวะต่ำจริงๆเลยคับสาวกปชป.  5 5 5 5 + + + 

#104 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:26

คุณหมีนำ้ลายแตกฟองหายไปใหนแล้วครับ

ถามหาผมทำไมคับ ...   หมีคุยได้ทุกเรื่องนะฮะ   

เชิญค๊าบบบ ....  

#105 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:31

...

ลุงตะนิ่นตาญี น่ะรับได้กับ “คนคิดต่าง” ดูอย่าง hentai คนกลางสามโลก นั่นปะไร

อ่านก็รู้-ดูก็เห็น ว่า ไม่ได้รัก-ไม่ได้ศรัทธา ใน เจ้าฟ้า-เจ้าแผ่นดิน แต่ ลุงตะนิ่นตาญี ก็ไม่ได้ว่ากระไร

ถือว่า ความรัก-ความศรัทธา นั้นเป็น free will แน่ะ วันนี้ คุยกับ หนูจินนี่ ลุงตะนิ่นตาญี ดัดจริต

ใช้ ภาษาปะกิต เสียด้วย ไม่ใช่อะไรหรอกครับ เดี๋ยว คนกลางสามโลก อย่าง hentai  มาเห็นเข้า

จะว่าเอาได้...ต้องใช้ ไทยคำ-ฟารั้งคำ แบบ hentai ดูมัน เท่ ดี เนอะ หนูจินนี่ เนอะ

....

ตะนิ่นตาญี

วันอาทิตย์ที่ ๖ มกราคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๘.๓๙ นาฬิกา

โทษนะครับ...    เห็นแล้ว อดสูใจครับ...    

1) ตั้งกระทู้ เหน็บเสียดสี... คนอื่น...   แต่หัวกระทู้....   เป็นของอีกคน...  นี่ถ้าผมไม่ได้ เกิดอยากจะรู้ว่า  คนที่ว่ากันว่าวิชาการแก่กล้า ในสรท มีเรื่องอะไร

กับ หนูจินนี่....     ผมคงไม่รู้ว่า...  มี อิแอบ มัน แอบด่า ผมในกระทู้อื่น....     ไม่เห็นก็แล้วไป...  5555

นิสัยแบบนี้... พวก ไม่หญิงไม่ชาย ชอบใช้นะครับ....    

จะว่าผม ด่า...   ตั้งกระทู้มาครับ ... อย่าแอบ...    

ถ้าคิดว่า ที่ทำทำดีแล้ว....  ถูกแล้ว...     บอก คนที่เค้าศรัทธาหน่อยนะครับ....  ว่าท่านไม่คิดว่ามีอะไรผิด...

เค้าจะได้ เอาไว้เป็น แบบอย่าง....  

2) ผู้แก่กล้า สำเร็จมรรค...  ตรัสรู้ได้ด้วยตัวเอง ไปว่า...   

"hentai คนกลางสามโลก นั่นปะไร  อ่านก็รู้-ดูก็เห็น ว่า ไม่ได้รัก-ไม่ได้ศรัทธา ใน เจ้าฟ้า-เจ้าแผ่นดิน"

ท่านรู้จักผม...  มาแต่ชาติปางไหน....    เห็นที่ผมเขียน แล้ว...... คิดไปเองเป็นตุเป็นตะ...   ไปถึงดาวอังคารเลย...  

ไอ้คลานตามกันมา มันยังไม่รู้นิสับกันเลย... นี่..   แค่เห็นที่เขียน...  จินตนการนิสัย เสร็จสรรพ...  เลวแบบนั้นโง่แบบนี้...   

อย่าหาว่า สอนกระเทยแต่งหน้า เลยครับ....

การแสงออกถึงความรักมีได้หลายรูปแบบ...    

-  การเห็น แม่ตีลูก....     คิดไปเองว่า... แม่ใจโหดทำร้ายลูก หรือ แม่สั่งสอนลูกละครับ....   

-  การเห็น เพื่อนให้สติ....   คิดไปเองว่า.  เพื่อนอิจฉา หรือ เพื่อนเป็นกัลยาณมิตร ละครับ... 

เหอๆ...  

สำนวนท่าน ปิดบังตัวตนท่าน ได้พักใหญ่เลยครับ...    :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#106 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:38

เค้าลือกันให้แซดว่าสาวกปชป.ในนี้เก่งนักหนา .. ผมเห็นไม่เท่าใหร่เลยฮะ

มีแต่จินตนาการ แล้วก็ด่า  ไม่มีสาระเลยซักนิด   ..  5 5 5 5 + + + +

อย่างคุณ พิฆาตอสูร  นี่ไงฮะ ..  มาว่าผมว่า ใครถามอะไรไม่เคยตอบ  ... แล้วใหนฮะ ใครถามอะไรผมคับ  

หรือคุณ  eAT  นี่ก็อีกคน ผมไปประกาศภูมิใจกินขี้ทักษิณ ตอนใหนคับ ..  ลูกผู้ชายพอรึปล่าวคับ    อย่าหน้าตัวเม... ใส่ความกันแบบนี้สิคับ 

วุฒิภาวะต่ำจริงๆเลยคับสาวกปชป.  5 5 5 5 + + + 

เอานะ เพื่อให้คุณเข้าใจข้อความได้ง่ายขึ้น

ที่โพสต์ไป หมายถึง การที่จะตอบกระทู้หรือคำถาม กรุณาตอบให้ตรงกับเรื่องหรือคำถามที่เขาถามกัน

โดยเฉพาะเขากำลังถามถึงคุณหนูจินนี่ กับ ความคิดเห็นเรื่องสถาบัน

ไม่ใช่ลากออกข้างทาง ย้อนถามเรื่องพันธมิตร

อย่างนั้นน่ะ  ไปตั้งกระทู้ใหม่ดีกว่า

หวังว่าจะเข้าใจ

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#107 kik_bucha

kik_bucha

น้องเก่า

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:39

เอิ๊กๆ :lol:  :D

#108 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:41

มาอีกแล้ว...ประเภทท้าทาย  อวดเก่งเขาไปทั่ว

ไม่รู้ว่ามันเหมือนอะไรน่า......

#109 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:45

เอานะ เพื่อให้คุณเข้าใจข้อความได้ง่ายขึ้น

ที่โพสต์ไป หมายถึง การที่จะตอบกระทู้หรือคำถาม กรุณาตอบให้ตรงกับเรื่องหรือคำถามที่เขาถามกัน

โดยเฉพาะเขากำลังถามถึงคุณหนูจินนี่ กับ ความคิดเห็นเรื่องสถาบัน

ไม่ใช่ลากออกข้างทาง ย้อนถามเรื่องพันธมิตร

อย่างนั้นน่ะ  ไปตั้งกระทู้ใหม่ดีกว่า

คุณ พิฆาตอสูร  

ไม่เข้าใจอะไรตรงใหนคับ ...   คุณลุงตั้งกระทู้แนะแหนคนอื่นโดยการใช้สถาบันมาเป็นเครื่องมือ  

ผมก็เลยถามย้อน ตรรกะ ของลุงว่า  ในความรักสถาบัน  สิ่งที่เกิดขึ้นชัดๆ  เห็นกันทั้งประเทศ  เคยมีการต่อว่าต่อขานจากผู้ชายเจ้าของกระทู้คนนี้หรือไม่

ส่วนคำตอบผมคิดล่วงหน้าไว้แล้วคับ  ว่าต้องตอบมาแบบ "ตรูเป็นกลาง"  

...............

ว่าแต่คุณ   พิฆาตอสูร   มีอะไรจะถกกับผมมั๊ยคับ   

#110 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:49

มาอีกแล้ว...ประเภทท้าทาย  อวดเก่งเขาไปทั่ว

ไม่รู้ว่ามันเหมือนอะไรน่า......

เป็นแต่กองเชียร์หรอคับ  ...   5 5 5 5 + + +

#111 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:54

เห็นหมีเนี่ย อวตารมาจากร่างไหนหว่า :huh:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#112 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:56

เค้าว่ากันว่า  พวกคนที่ชอบพรรคประชาธิปัตย์เป็นพวกที่ไม่ค่อยจะหาความรู้ซักเท่าใหร่ 

วันๆเอาแต่ฟังว่า พี่มาร์ค  พี่โชค  จะใส่ร้ายใคร จะพูดด่าใคร แล้วก็เอามาท่องตามกัน ก๊าบบบ   ก๊าบบบ  ก๊าบบบบบ  ก๊าบบบบบ

แล้วก็ชอบโฆษณาอวดอ้างสรรพคุณว่าพวกตัวฉลาด   แต่ที่แท้ก็ไม่เคยคิดอะไรได้เอง คือเป็นพวกท่องจำน่ะคับ 

มันก็เลยจะเกิดปัญญาที่ว่า  พอโดนถามกลับก็มักจะไปไม่รอดน่ะคับ   สุดท้ายก็ได้แต่ด่าด้วยอารมณ์   

..................   เป็นกันแบบนี้   จริงรึปล่าวคับ

#113 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:17

เค้าว่ากันว่า  พวกคนที่ชอบพรรคประชาธิปัตย์เป็นพวกที่ไม่ค่อยจะหาความรู้ซักเท่าใหร่ 

วันๆเอาแต่ฟังว่า พี่มาร์ค  พี่โชค  จะใส่ร้ายใคร จะพูดด่าใคร แล้วก็เอามาท่องตามกัน ก๊าบบบ   ก๊าบบบ  ก๊าบบบบบ  ก๊าบบบบบ

แล้วก็ชอบโฆษณาอวดอ้างสรรพคุณว่าพวกตัวฉลาด   แต่ที่แท้ก็ไม่เคยคิดอะไรได้เอง คือเป็นพวกท่องจำน่ะคับ 

มันก็เลยจะเกิดปัญญาที่ว่า  พอโดนถามกลับก็มักจะไปไม่รอดน่ะคับ   สุดท้ายก็ได้แต่ด่าด้วยอารมณ์   

..................   เป็นกันแบบนี้   จริงรึปล่าวคับ

ไม่จริงครับ

#114 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:27

คนมีเหตุผลที่ ชอบปั่นจำนวนโพสต์ของตัวเองให้เยอะๆ 

ปากบอกจงรักภักดี

ไหนลองเอาข้อความง่ายๆที่เคยแสดงความจงรักภักดี อย่าง

"ทรงพระเจริญ"

หรือข้อความอื่นทำนองนี้

มาให้ดูหน่อยสิ

#115 เห็นไต๋หายไปไหน

เห็นไต๋หายไปไหน

น้องเก่า

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:29

เห็นไต๋ ไม่พูดเรื่อง112แล้วนะกรุณาอย่าถาม 17 พค 2012

#116 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:14

จินนี่รักสถาบันค่ะ

จินนี่่คิดว่าสถาบันเป็นเรื่องละเอียดอ่อน

จินนี่จึงของดการพูดถึงเกี่ยวกับสถาบันน๊ะค๊ะ

นีีเป็นจุดยืนที่ จินนี่ เเสดง มาตั้งนานเเล้ว 

การพูดความจริงออกไป ทำให้ตัวเราเอง รู้สึก โล่งใจ สบายใจ น๊ะ ^^  :lol:  :lol:

555+  :D หาก หนูจินนี่ จะกรุณา อย่าใช้ประโยคที่ว่า "การพูดความจริงออกไป ทำให้ตัวเราเอง รู้สึก โล่งใจ สบายใจ น๊ะ"

ลุงตะนิ่นตาญี อ่านแล้ว "ขนหัวลุก" นึกถึง ใจดี20 ขึ้นมา ฉับพลัน ทันที-ทันใด

ไม่เป็นไรหรอกจ๊ะ หนูฯ จ๋า ตอบแค่นี้ ก็ ตอบแค่นี้...เพื่อนเพื่อน ในนี้เขาก็บอก ลุงฯ แล้ว อย่าคาดหวัง ให้มากนัก

ก็จริงของเขานะ หนูจินนี่ นะ 555+ :D 

ตะนิ่นตาญี

วันจันทร์ที่ ๗ มกราคม พ.ศ. ๒๕๕๖

เวลา ๖.๒๘ นาฬิกา

เเล้ว ลุงตะนิ่นตาญี คาดหวังอะไรจากจินนี่ค๊ะ ???  :lol:  :lol:  :lol:

#117 สีนวล...สีนิล

สีนวล...สีนิล

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:28

คุณเธอชอบที่จะตั้งคำถามกับคนอื่นๆ แล้วให้คนอื่นตอบ

ถ้าถูกจริตเธอ คุณเธอก็จะมาตอบ

แต่เธอจะไม่ยอมตอบกับคำถามที่คนอื่น ถามถึงตนเอง

หรือถ้าต้องการให้เธอแสดงความคิดแล้ว คุณเธอมักจะเบี่ยงประเด็นออกทะเล

หรือคุณเธอก็ไม่ยอมตอบคำถามใดๆเลย

ลุงสีนวลกำลังพูดถึงใครกันค๊ะ จินนี่ งง สงสัยจังเลย???  :)  :)  :)

ใครกันค๊ะ???

อ้าว...ไม่ใช่หนูจินนี่หรอกเหรอ

ผมเข้าใจว่าเป็นหนูฯเสียอีก

ขอโทษทีเข้าใจผิดไป 

แล้วที่หนูจินนี่จะตอบผมเรื่องใครที่จะต้องตกนรกขุมไหนระหว่างคนที่สั่งให้เผา กทม กับคนที่สั่งปราบปราม

เมื่อไหรจะตอบผมมาสักทีละครับ เห็นแถ-ออกทะเลมาก็นานแล้ว

หรือว่าไม่สามารถที่จะตอบได้ 

แล้วไม่ต้องมาถามผมกลับนะครับ เพราะผมตอบไปแล้วเหลือแต่หนูจินนี่ที่ยังไม่ตอบกลับมา

สัญญากันไว้แล้วนะครับว่าจะตอบให้ผม อย่าลืมนะครับ 

#118 lazylemon

lazylemon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:33

"เค้าว่ากันว่า  พวกคนที่ชอบพรรคประชาธิปัตย์เป็นพวกที่ไม่ค่อยจะหาความรู้ซักเท่าใหร่"

พูดอย่างนี้ หัดไปตักน้ำใส่กระโหลก ชะโงกดูเงาหัวของตัวเองจะดีกว่ามั๊ง 

ตั้งแต่เกิดมาถึงตอนนี้น่ะเคยอ่านหนังสือไปกี่เล่ม แล้วก็ที่บอกว่า เค้าว่ากันว่า เลิกใช้เสียที เบื่อมากกกก

อยากรู้ว่าคนที่ว่าน่ะ รู้จักคนใน สรท ตัวเป็นๆหรือไง  คนที่มีความรู้น่ะเขาไม่จำเป็นต้องอวดตัวเองหรอก

พวกชอบอวดตัวเองน่ะพวกมีปมด้อย เลยต้องไปเป็นขี้ข้าไง

#119 คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:12

ออกมาตอบตอนนี้ผมว่าเสียแต้ม มันเลยรอจังหวะ ซื้อเวลาสักหน่อย แล้วค่อยออกมาแถ เบี่ยงเบนประเด็น ประมาณว่าตอบพอเป็นพิธีหน่ะครับ ยังไงๆเดี๋ยวมันก็โผล่มาครับ รออ้วกได้เลยครับ
นี่ผมก็จุดธูปเรียกแร้วน้าา
กะหรี่แค่เร่ขายตัว นางสาวหลายผัวบอกลูกชายตัวน้อย.....โตขึ้นอย่าทำริยำเหมือนตระกูลแม่นะลูก

#120 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:31

เค้าว่ากันว่า พวกคนที่ชอบทักษิณเป็นพวกที่ไม่ค่อยจะหาความรู้ซักเท่าใหร่

วันๆเอาแต่ฟังว่า พี่ตู่ พี่เต้น จะใส่ร้ายใคร จะพูดด่าใคร แล้วก็เอามาท่องตามกัน ก๊าบบบ ก๊าบบบ ก๊าบบบบบ ก๊าบบบบบ

แล้วก็ชอบโฆษณาอวดอ้างสรรพคุณว่าพวกตัวฉลาด แต่ที่แท้ก็ไม่เคยคิดอะไรได้เอง คือเป็นพวกท่องจำน่ะคับ

มันก็เลยจะเกิดปัญญาที่ว่า พอโดนถามกลับก็มักจะไปไม่รอดน่ะคับ สุดท้ายก็ได้แต่ด่าด้วยอารมณ์

.................. เป็นกันแบบนี้ จริงรึปล่าวคับ

จริงครับ แถวราชดำเนิน เพียบ 555

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#121 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:33

คุณ พิฆาตอสูร  

ไม่เข้าใจอะไรตรงใหนคับ ...   คุณลุงตั้งกระทู้แนะแหนคนอื่นโดยการใช้สถาบันมาเป็นเครื่องมือ  

ผมก็เลยถามย้อน ตรรกะ ของลุงว่า  ในความรักสถาบัน  สิ่งที่เกิดขึ้นชัดๆ  เห็นกันทั้งประเทศ  เคยมีการต่อว่าต่อขานจากผู้ชายเจ้าของกระทู้คนนี้หรือไม่

ส่วนคำตอบผมคิดล่วงหน้าไว้แล้วคับ  ว่าต้องตอบมาแบบ "ตรูเป็นกลาง"  

...............

ว่าแต่คุณ   พิฆาตอสูร   มีอะไรจะถกกับผมมั๊ยคับ   

สำหรับคนที่มาใหม่ หรือล็อกอินใหม่

อาจจะไม่เข้าใจว่า คุณลุงที่พูดถึงน่ะ ทำไมถึงถามคุณหนูขี่เบนซ์ (รู้จักไหม คนเดียวกันนั่นล่ะ) ในเรื่องสถาบัน

ก็พอเข้าใจอยู่ว่า จึงเห็นเหมือนพวกแดงๆ ที่อ้างว่า คนอื่นชอบเอาสถาบันเป็นเครื่องมือ

ทั้งที่ตัวเองก็แว้งกัด เหน็บแนมสถาบันอยู่เนืองๆ

ผมไม่อาจตอบแทนคุณตะนิ่นฯได้  ในเรื่องนี้ แต่พอเข้าใจอยู่หลังจากติดตามกระทู้ทั้งสองฝ่ายมาระยะหนึ่ง

และก็เห็นว่าคุณหนูขี่เบนซ์ เอาแต่ตีกรรเชียงหลบเลี่ยงไปมา

จนเจ้าของกระทู้เขาต้องตั้งคำถามตรงๆ

ส่วนคุณน่ะ ไม่ต้องแสร้งเป็นกลางก็ได้ คิดอย่างไรก็โพสต์มา

แล้วคุณจะถกกับผมเรื่องอะไรล่ะ

ขอแต่ว่า  อย่าใช้คำ ใครๆ ก็รู้ นะ

เพราะนั่นเป็นประโยคของเสื้อแดงที่ใช้เวลาไม่มีเหตุผล หรือหาหลักฐานไม่ได้

ถ้าอย่างนั้น ก็เชิญตั้งกระทู้มาเลย

ขออภัย คุณตะนิ่นฯที่ทำให้กระทู้นี้ออกนอกลู่นอกทาง

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#122 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:40

*
POPULAR

...

ลุงตะนิ่นตาญี น่ะรับได้กับ “คนคิดต่าง” ดูอย่าง hentai คนกลางสามโลก นั่นปะไร

อ่านก็รู้-ดูก็เห็น ว่า ไม่ได้รัก-ไม่ได้ศรัทธา ใน เจ้าฟ้า-เจ้าแผ่นดิน แต่ ลุงตะนิ่นตาญี ก็ไม่ได้ว่ากระไร

ถือว่า ความรัก-ความศรัทธา นั้นเป็น free will แน่ะ วันนี้ คุยกับ หนูจินนี่ ลุงตะนิ่นตาญี ดัดจริต

ใช้ ภาษาปะกิต เสียด้วย ไม่ใช่อะไรหรอกครับ เดี๋ยว คนกลางสามโลก อย่าง hentai  มาเห็นเข้า

จะว่าเอาได้...ต้องใช้ ไทยคำ-ฟารั้งคำ แบบ hentai ดูมัน เท่ ดี เนอะ หนูจินนี่ เนอะ

....

ตะนิ่นตาญี

วันอาทิตย์ที่ ๖ มกราคม พ.ศ. ๒๕๕๕

โทษนะครับ...    เห็นแล้ว อดสูใจครับ...    

1) ตั้งกระทู้ เหน็บเสียดสี... คนอื่น...   แต่หัวกระทู้....   เป็นของอีกคน...  นี่ถ้าผมไม่ได้ เกิดอยากจะรู้ว่า  คนที่ว่ากันว่าวิชาการแก่กล้า ในสรท มีเรื่องอะไร

กับ หนูจินนี่....     ผมคงไม่รู้ว่า...  มี อิแอบ มัน แอบด่า ผมในกระทู้อื่น....     ไม่เห็นก็แล้วไป...  5555

นิสัยแบบนี้... พวก ไม่หญิงไม่ชาย ชอบใช้นะครับ....    

จะว่าผม ด่า...   ตั้งกระทู้มาครับ ... อย่าแอบ...    

ถ้าคิดว่า ที่ทำทำดีแล้ว....  ถูกแล้ว...     บอก คนที่เค้าศรัทธาหน่อยนะครับ....  ว่าท่านไม่คิดว่ามีอะไรผิด...

เค้าจะได้ เอาไว้เป็น แบบอย่าง....  

2) ผู้แก่กล้า สำเร็จมรรค...  ตรัสรู้ได้ด้วยตัวเอง ไปว่า...   

"hentai คนกลางสามโลก นั่นปะไร  อ่านก็รู้-ดูก็เห็น ว่า ไม่ได้รัก-ไม่ได้ศรัทธา ใน เจ้าฟ้า-เจ้าแผ่นดิน"

ท่านรู้จักผม...  มาแต่ชาติปางไหน....    เห็นที่ผมเขียน แล้ว...... คิดไปเองเป็นตุเป็นตะ...   ไปถึงดาวอังคารเลย...  

ไอ้คลานตามกันมา มันยังไม่รู้นิสับกันเลย... นี่..   แค่เห็นที่เขียน...  จินตนการนิสัย เสร็จสรรพ...  เลวแบบนั้นโง่แบบนี้...   

อย่าหาว่า สอนกระเทยแต่งหน้า เลยครับ....

การแสงออกถึงความรักมีได้หลายรูปแบบ...    

-  การเห็น แม่ตีลูก....     คิดไปเองว่า... แม่ใจโหดทำร้ายลูก หรือ แม่สั่งสอนลูกละครับ....   

-  การเห็น เพื่อนให้สติ....   คิดไปเองว่า.  เพื่อนอิจฉา หรือ เพื่อนเป็นกัลยาณมิตร ละครับ... 

เหอๆ...  

สำนวนท่าน ปิดบังตัวตนท่าน ได้พักใหญ่เลยครับ...    :D

555+ :D  ใจเย็นเย็นก็ได้กระมังครับ คุณ hentai ไม่จำเป็นต้องโกรธเคืองเสียขนาดนั้น

ประการแรก ตะนิ่นตาญี ไม่ใช่ คนที่ คุณฯ คิดหรอกครับ อย่าได้กล่าวหาไปเรื่อยเปื่อย

คนที่เขาไม่รู้ อิโหน่-อิเหน่ จะพลอยเดือดร้อนไปเสียเปล่าเปล่า...

เพื่อนเพื่อนหลายคนใน เสรีไทย ทราบดี เพราะเคยเห็นรูป ตะนิ่นตาญี ใน facebook มาแล้ว

ลองถาม คุณโจโฉฯ หรือ คุณ RaRa รวมทั้งอีกหลายหลายคนดูก็ได้กระมังครับ

ว่า จริง อย่างที่เรียนให้ทราบหรือไม่ ว่าเป็น คนละคน กัน หล่อกว่า คนที่ hentai คิดเยอะครับ

ส่วนที่ว่าเป็น อีแอบ เที่ยวได้ ประชด-ประชัน hentai นั้นไม่ได้แอบหรอกครับ

ว่ากันตรงตรงเลย อย่าลืมว่า นี่ คือ บอร์ดการเมือง ใครใครก็สามารถ ดูได้-อ่านได้

ปกปิดกันไม่ได้หรอกกระมังครับ คุณ hentai ครับ เพราะ ถ้าจะแอบกันจริงจริง

ตะนิ่นตาญี ไม่เขียนไว้ในที่นี้หรอกครับ ไปนั่งเขียนไว้ที่อื่น จะไม่ดีกว่าหรือไร?

ไม่ต้องไปสร้างศัตรูกับใครให้มัวหมองใจกันไปเสียเปล่าเปล่า

ที่นี้กลับมาเข้าใน ประเด็นที่ ต้องพูดถึงกันให้ชัดเจน นั่นก็คือ ประเด็น เรื่อง ความรัก

ตะนิ่นตาญี ยก hentai ขึ้นเทียบเคียงกับ หนูจินนี่ ก็เพราะ เชื่อว่า hentai นั้น

มีความ ตรงไป-ตรงมา ซื่อสัตย์ ต่อ ตัวเอง มากกว่า หนูจินนี่ แต่เมื่อมาเห็นที่ hentai เขียนในวันนี้แล้ว

ก็รู้ทันทีว่าตัวเองนั้น คิดผิด ไม่ได้คิดผิด เรื่อง ความจงรักภักดี ของ hentai แต่ คิดผิด

ในเรื่อง ความซื่อสัตย์ ที่มีต่อตัวเอง ของ hentai ถามต่อว่า ตะนิ่นตาญี รู้ได้อย่างไรว่า hentai  ไม่ได้จงรักภักดีฯ

อ่านเอาครับ อ่านแล้ว-อ่านอีก ตรงไหนที่ไม่เข้าใจ ก็พยายามอ่านใน ความเห็นอื่นอื่น แล้วเทียบเคียง

นั่นจึงทำให้ ตะนิ่นตาญี ตั้งขอสงสัยในตัว hentai

วันนี้ hentai อ้างรูปแบบของ ความรัก มีหลายประการ

แต่ hentai กลับ สนับสนุน พรรคการเมือง รวมทั้ง คน และ/หรือ กลุ่มคน ที่กำลังจะมาล้มล้าง สถาบัน ที่ตนเองรัก

สนับสนุนให้มีการแก้ไข มาตรา ๑๑๒ ซึ่งมีที่ไปที่มา จาก กลุ่มบุคคลกลุ่มหนึ่ง ซึ่งเรียกตัวเองว่า นิติราษฎร

ก็ต้องบอกว่า “บ้าหรือเปล่า?” ว่าแล้วยังถามย้อนกลับไปว่า แก้ทำไม? เพื่ออะไร? ใครได้ประโยชน์จากการแก้ไขนั้น?

ใน การพูดถึง-กล่าวถึง-อ้างถึง  สถาบันสูงสุด นั้น ในชั้นเรียนก็มีการพูดถึงกันอยู่ตลอดเวลา

วิพากษ์-วิจารณ์ ทั้ง ในทางทฤษฎี และ ในทางปฏิบัติ คนที่ชอบก็บอกว่าดี คนที่ไม่ชอบก็บอกว่าไม่ดี แล้วอย่างไร?

นี่คือข้อโต้เถียงกันในเชิงวิชาการ ซึ่งมีมานานมากแล้วไม่ใช่พึ่งมี มีอยู่ในรั้ว มหาวิทยาลัย ทุกแห่ง

ก็อยู่กันได้เป็นสุขไม่เห็นมีใครเดือดร้อน...วันดี-คืนดี มีคนมายืนด่า สถาบันสูงสุด กลางสนามหลวง

hentai กลับบอกว่า ต้องแก้ มาตรา ๑๑๒ คนที่ด่านั้นได้ไม่ต้องติดคุกนานนาน หรือ สามารถ ด่า ได้ฟรีฟรีไม่เป็นไร

ถาม hentai หน่อยเถอะว่า ทำไม? รู้ไหม กฎหมาย มาตรา ๑๑๒ นั้นเขาใช้ คุ้มครอง ประมุข ของ ประเทศ

ไอ้ที่ว่า มีแล้วไม่เป็น เสรีภาพ-มีแล้ว ไม่เป็นประชาธิปไตย นั้น คิดกันได้อย่างไร? แล้วไอ้ที่ว่า

จะให้ เจ้าฟ้า-เจ้าแผ่นดิน ฟ้องร้อง เอง นั้น ยิ่ง ทุเรศ ใหญ่ เจ้าฟ้า-เจ้าแผ่นดิน ทุกทุกพระองค์

ไม่ได้อยู่ในฐานะที่จะฟ้องร้อง “พสกนิกร ของ พระองค์” ได้ เขาจึงได้มี กฎหมาย เพื่อที่จะได้คุ้มครอง

เรียน คุณ hentai ตรงตรงนะ ตะนิ่นตาญี ไม่เคยคิดที่จะอธิบายเหตุผลแต่อย่างใดให้ใครฟังอยู่แล้ว

เพราะคิดว่า ทุกคนนั้นต่างก็มี ธง อยู่ในใจของแต่ละคนอยู่แล้ว อธิบายไปก็ไร้ค่า

ไอ้ที่เขียนมาเสียตั้งเยอะนี่ ก็เลยเหมือน ไร้ค่า แต่ก็ไม่เป็นไรถือเสียว่า อะไรที่ทำได้ก็ทำ ไม่เป็นไร

สุดท้ายแล้ว hentai ย้ำอีกครั้งหนึ่ง ความรัก-ความเชื่อ-ความศรัทธา นั้น ตะนิ่นตาญี ถือว่าเป็น

สิทธิสัมบูรณ์ (Absolute Right) ไม่มีใครมี สิทธิ ที่จะไปบังคับใครให้รัก-ให้ชอบ-ให้ศรัทธา ใครได้

ตราบใดที่ไม่ก้าวล่วง ไปไกลจนถึง การจ้วงจาบ-หยาบช้า จนผิดกฎหมาย ตราบนั้นก็

ไม่มีใครมีสิทธิที่จะเข้ามาก้าวก่าย เสรีภาพ นี้ของเราได้...ดูไหนไม่ต้องดูไกล

ดู hentai เป็นตัวอย่าง แค่พูดถึงยัง จะเป็น-จะตาย เสียให้ได้ ถ้าใครจาบจ้วงไปไกลกว่านี้

เห็นทีจะคงถูก ฆ่า ทิ้งเสียเป็นแน่แท้...

hentai คุณเป็นใคร ใหญ่มาจากไหน? ถึงคิดจะแสดงความรักด้วยการสั่งสอนสถาบันสูงสุด?

-  การเห็น แม่ตีลูก....     คิดไปเองว่า... แม่ใจโหดทำร้ายลูก หรือ แม่สั่งสอนลูกละครับ....   

-  การเห็น เพื่อนให้สติ....   คิดไปเองว่า.  เพื่อนอิจฉา หรือ เพื่อนเป็นกัลยาณมิตร ละครับ... 

เหอๆ...  

การที่ ตะนิ่นตาญี ตั้งกระทู้นี้ มีสาเหตุมา ๒ ประการ ประการหนึ่งก็คือ หมั่นไส้ หนูจินนี่ เธอ และ อีกประการหนึ่ง

ก็เพื่อทราบความชัดเจนในการตอบกระทู้ ดังนั้นจึงได้นำ hentai มาเปรียบเทียบเพื่อได้เห็นภาพที่ชัดเจนขึ้น

ถึงความซื่อสัตย์ในการดำรงตน เหมือนอย่างที่ ตะนิ่นตาญี คิดว่า hentai นั้น ซื่อสัตย์ ต่อ ตัวเอง มากพอที่จะกล่าวถึง

แต่ ตะนิ่นตาญี คิดผิด ครับ คิดผิดจริงจริง 

ตะนิ่นตาญี

วันจันทร์ที่ ๗ มกราคม พ.ศ. ๒๕๕๖

เวลา ๒๓.๔๐ นาฬิกา

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#123 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:43

จินนี่รักสถาบันค่ะ

จินนี่่คิดว่าสถาบันเป็นเรื่องละเอียดอ่อน

จินนี่จึงของดการพูดถึงเกี่ยวกับสถาบันน๊ะค๊ะ

นีีเป็นจุดยืนที่ จินนี่ เเสดง มาตั้งนานเเล้ว 

การพูดความจริงออกไป ทำให้ตัวเราเอง รู้สึก โล่งใจ สบายใจ น๊ะ ^^  :lol:  :lol:

555+  :D หาก หนูจินนี่ จะกรุณา อย่าใช้ประโยคที่ว่า "การพูดความจริงออกไป ทำให้ตัวเราเอง รู้สึก โล่งใจ สบายใจ น๊ะ"

ลุงตะนิ่นตาญี อ่านแล้ว "ขนหัวลุก" นึกถึง ใจดี20 ขึ้นมา ฉับพลัน ทันที-ทันใด

ไม่เป็นไรหรอกจ๊ะ หนูฯ จ๋า ตอบแค่นี้ ก็ ตอบแค่นี้...เพื่อนเพื่อน ในนี้เขาก็บอก ลุงฯ แล้ว อย่าคาดหวัง ให้มากนัก

ก็จริงของเขานะ หนูจินนี่ นะ 555+ :D 

ตะนิ่นตาญี

เวลา ๖.๒๘ นาฬิกา

เเล้ว ลุงตะนิ่นตาญี คาดหวังอะไรจากจินนี่ค๊ะ ???  :lol:  :lol:  :lol:

คาดหวัง "ความเป็นคน" ครับ หนูจินนี่ ครับ

ตะนิ่นตาญี

เวลา ๒๓.๔๓ นาฬิกา

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#124 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:04

ออกมาตอบตอนนี้ผมว่าเสียแต้ม มันเลยรอจังหวะ ซื้อเวลาสักหน่อย แล้วค่อยออกมาแถ เบี่ยงเบนประเด็น ประมาณว่าตอบพอเป็นพิธีหน่ะครับ ยังไงๆเดี๋ยวมันก็โผล่มาครับ รออ้วกได้เลยครับ
นี่ผมก็จุดธูปเรียกแร้วน้าา

มาปูเสื่อรอแล้วคับ ...    คริ  คริ

#125 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:08

ผมสงสารลุงจัง  ทำอวดรู้ เรื่อง 112 .     แล้วไปโยงกับเรื่องจงรักภักดี .  เฮร้อ  

ไอ้แบบนี้คือพวกที่ไปท่องจะเขามา  .. ผมว่าลุงช่วยไปหาความรู้เรื่อง 112 ก่อนมาวิจารณ์สั่งสอนคนอื่นจะดีกว่านะคับ

จับขาไก่ ไปมันรวมกับหางปลา ...   5 5 5 5 + + +   แล้วคุยเหมือนทรงภูมิ  (ประเทศนี้ตลกจริงโว๊ยยยย) 

#126 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:16

*
POPULAR

อ่านมาถึงหน้า 3 เสียเนิ่นนาน เพิ่งกลับจากงานเลี้ยง

แต่ก็นับว่าเบิกบานใจ เปิดหูเปิดตา เสียมิน้อย

ที่เห็นคนสามคน พยายามใช้โวหารยียวนกวนประสาท ปะทะคารมกับผู้อาวุโสหนึ่งท่าน

ประเด็นของกระทู้คือ "ผู้ใหญ่ตักเตือนเด็กด้วยความรัก" ผมเข้าใจว่าเช่นนั้น

ส่วนการใช้ถ้อยคำของคุณลุงตะนิ่นฯ ถ้าพวกท่านใจกว้างดั่งสารวัตรเฉลิม

ก็คิดเสียว่า "เป็นสีสันประชาธิปไตย" นั่นปะไร ตัวเนื้อหาระบุถึง "หนูจินนี่"

และพาดพิงถึง "hentai" ผู้มีความเห็นตรงไปตรงมาที่สุดในสามโลก

แต่ "หมีฯ" อะไรนี่ (ขออภัยจำชื่อไม่ได้ ไม่รู้หลายร่างหรือเปล่า ชื่อเยอะมึน)

ไม่ได้เกี่ยวอะไรเลยสักนิด แถมพูดจา กวนๆคล้ายๆเกลอเก่าของผมอีก

ถ้าว่างมากนักกลัวจิตตก ก็มาถก ประเด็น "อุดมการณ์ที่มากกว่าสีเสื้อ (แดง)" คืออะไรกับผมก็ได้นะ

อยากทราบเหลือเกินเนื้อแท้ของคำๆนี้ แต่ไม่ใช่ถกในกระทู้นี้นะ เดี๋ยวประเด็นมั่ว

หนูจินนี่ มีหลายอย่างคล้ายๆ "jaidee20" จนเพื่อนสมาชิกตั้งสมญานามว่า "คู่ผัวเมีย"

ดั่งนั้นไม่ต้องขนหัวลุกไปหรอกครับ คุณลุงตะนิ่นฯ

ส่วน Hentai คนที่ตรงไปตรงมาที่สุดในสามโลก

"คุณโกรธที่คุณตะนิ่นฯบอกว่าคุณไม่จงรักภักดีต่อสถาบันใช่หรือไม่"

ในกระทู้นี้คุณควรกระเทาะเปลือกตัวตนจริงๆของคุณออกมาเลยดีกว่า ว่าจริงๆฝักใฝ่

ฝ่ายใด จะมาแอ๊บเป็นคนกลางเห็นอะไรว่าตามนั้น ทั้งที่แต่ละความเห็นไม่ค่อยตรงไปตรงมานัก

หรือจะใช้คำว่า "ไม่ถูกจริต" ก็เป็นเพียงคำบังหน้าของคุณ

เอาง่ายๆทักษิณโกงกิน หรือเพื่อไทยคอรัปชั่น แม้กระทั่งด่าสถาบันฯ วันนี้คุณกล้าด่าไหม

คำตอบคือไม่ จะโผล่มาต่อเมื่อมีใครกระแนะกระแหนต่อว่าด่าทอเพื่อไทยเท่านั้น

โดยใช้คำเดิมๆ สลิ่ม แมงสาป คนเรากรรมทำไว้เช่นไร ก็ย่อมมีผลกรรมเช่นนั้น

คงไม่ต้องแปลกใจที่วันนี้จะมีคนกล่าวหาว่าคุณไม่จงรักภักดี

ขออภัยที่แสดงความเห็นเยอะไปหน่อยนะครับ คุณลุงตะนิ่นฯ

หลาน โจโฉ นายกตลอดกาล

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#127 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:36

เชิญท่านโจโฉเลยฮะ ...    หมีปูเสื่อรอแล้ว

#128 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:38

อุดมการณ์ที่มากกว่าสีเสื้อ ...  หัวข้อน่าสนใจมากฮะ  

ท่านโจโฉ ..  เชิญคับ 

#129 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:54

หมีฯ อยากถกเดี๋ยวค่อยตั้งกระทู้ใหม่ว่ากัน

มาถกในนี้ เลอะเทอะกระทู้เขาเปล่าๆ ส่วนกระทู้นี้คุณไม่เกี่ยวอะไรด้วย

ดูเฉยๆดีกว่า ผมเชื่อว่าปัญญาชนอย่างคุณลุงตะนิ่นไม่มานั่งต่อโวหารกับคุณหรอก

ถ้าเหงามากกลัวจิตตก เดี๋ยวผมจะถกเป็นเพื่อนในกระทู้อื่นให้

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#130 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 01:19

หมีฯ อยากถกเดี๋ยวค่อยตั้งกระทู้ใหม่ว่ากัน

มาถกในนี้ เลอะเทอะกระทู้เขาเปล่าๆ ส่วนกระทู้นี้คุณไม่เกี่ยวอะไรด้วย

ดูเฉยๆดีกว่า ผมเชื่อว่าปัญญาชนอย่างคุณลุงตะนิ่นไม่มานั่งต่อโวหารกับคุณหรอก

ถ้าเหงามากกลัวจิตตก เดี๋ยวผมจะถกเป็นเพื่อนในกระทู้อื่นให้

โอเชฮะ... 

#131 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 01:43

นอกเรื่อง...ใน Facebook ผมได้ทำการขอเป็นเพื่อนกับคุณลุงตะนิ่นตาญีเป็นที่เรียบร้อย
แต่ใช่ว่าจะต้องรับคำร้องขอจากผมเพราะคนที่เคยหลงเข้ามาในหน้าของผม

ต่างบอกเป็นเสียงเดียวกันว่าผมหื่นและไร้สาระ!!! กรุณาอย่าหาสาระจากคนบ้าๆอย่างผมนะครับ  :lol:

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#132 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 07:14

ทั้งจินนี่ และ นายหมี

ดูจะมีอุปนิสัยคล้ายกันมาก

คือ ใครถามก็ไม่เคยตอบตรงคำถาม  แต่ดันถามย้อนเสียนี่

ถ้าเป็นเรื่องอื่น กรุณาไปเปิดกระทู้อื่นดีกว่า

ยังไม่เห็นมีใครถามอะไรผมนี่คับ ... อย่าเลอะเทอะคับ  

หรือคุณจะถกประเด็นใหนกับผมก็ได้นะคับ  ..  

ผมเห็นมีแต่คุณกับพรรคพวกของคุณบางคนที่เลอะเทอะ 

#133 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 08:25

ถึง modและadmin

ขอเสนอให้แบนยูสเซอร์ หมูอวกาศ และทุก ๆ ล็อกอินที่ใช้ เพราะพฤติกรรมเห็นได้ชัดว่ามีเจตนาเข้ามาสร้างความวุ่นวาย

และทำการก่อกวนเพื่อนสมาชิกโดยไม่สนใจเหตุผล

ล็อกอิน Jagger ถูกแบน 7 วัน

ส่วนล็อกอิน หมูอวกาศ ถูกแบน 15 วัน เนื่องจากสมัครล็อกอินซ้อนหลายอันครับ

คนที่ถูกแบนอยู่ สามารถขอล็อกอินใหม่ได้ เข้ามาโพสต์คห.แบบเดิมได้เป็นปรกติ ก็ไม่รู้จะแบนไปทำไม
แล้วพอครบกำหนดถูกแบน กลับไปใช้ล็อกอินเดิมก็จะมีล็อกอินซ้อนมากมาย ก็ถูกแบนอีก
วิธีแก้ก็คือต้องเคารพกฏครับ ในสังคมเล็กๆนี้สะท้อนสังคมที่ใหญ่ขึ้น เช่นในปัจจุบัน

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#134 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:49

...

....

ตะนิ่นตาญี

เหอๆ...  

555+ :D  ใจเย็นเย็นก็ได้กระมังครับ คุณ hentai ไม่จำเป็นต้องโกรธเคืองเสียขนาดนั้น

ประการแรก ตะนิ่นตาญี ไม่ใช่ คนที่ คุณฯ คิดหรอกครับ อย่าได้กล่าวหาไปเรื่อยเปื่อย

คนที่เขาไม่รู้ อิโหน่-อิเหน่ จะพลอยเดือดร้อนไปเสียเปล่าเปล่า...

เพื่อนเพื่อนหลายคนใน เสรีไทย ทราบดี เพราะเคยเห็นรูป ตะนิ่นตาญี ใน facebook มาแล้ว

ลองถาม คุณโจโฉฯ หรือ คุณ RaRa รวมทั้งอีกหลายหลายคนดูก็ได้กระมังครับ

ว่า จริง อย่างที่เรียนให้ทราบหรือไม่ ว่าเป็น คนละคน กัน หล่อกว่า คนที่ hentai คิดเยอะครับ

ส่วนที่ว่าเป็น อีแอบ เที่ยวได้ ประชด-ประชัน hentai นั้นไม่ได้แอบหรอกครับ

ว่ากันตรงตรงเลย อย่าลืมว่า นี่ คือ บอร์ดการเมือง ใครใครก็สามารถ ดูได้-อ่านได้

ปกปิดกันไม่ได้หรอกกระมังครับ คุณ hentai ครับ เพราะ ถ้าจะแอบกันจริงจริง

ตะนิ่นตาญี ไม่เขียนไว้ในที่นี้หรอกครับ ไปนั่งเขียนไว้ที่อื่น จะไม่ดีกว่าหรือไร?

ไม่ต้องไปสร้างศัตรูกับใครให้มัวหมองใจกันไปเสียเปล่าเปล่า

ที่นี้กลับมาเข้าใน ประเด็นที่ ต้องพูดถึงกันให้ชัดเจน นั่นก็คือ ประเด็น เรื่อง ความรัก

ตะนิ่นตาญี ยก hentai ขึ้นเทียบเคียงกับ หนูจินนี่ ก็เพราะ เชื่อว่า hentai นั้น

มีความ ตรงไป-ตรงมา ซื่อสัตย์ ต่อ ตัวเอง มากกว่า หนูจินนี่ แต่เมื่อมาเห็นที่ hentai เขียนในวันนี้แล้ว

ก็รู้ทันทีว่าตัวเองนั้น คิดผิด ไม่ได้คิดผิด เรื่อง ความจงรักภักดี ของ hentai แต่ คิดผิด

ในเรื่อง ความซื่อสัตย์ ที่มีต่อตัวเอง ของ hentai ถามต่อว่า ตะนิ่นตาญี รู้ได้อย่างไรว่า hentai  ไม่ได้จงรักภักดีฯ

อ่านเอาครับ อ่านแล้ว-อ่านอีก ตรงไหนที่ไม่เข้าใจ ก็พยายามอ่านใน ความเห็นอื่นอื่น แล้วเทียบเคียง

นั่นจึงทำให้ ตะนิ่นตาญี ตั้งขอสงสัยในตัว hentai

วันนี้ hentai อ้างรูปแบบของ ความรัก มีหลายประการ

แต่ hentai กลับ สนับสนุน พรรคการเมือง รวมทั้ง คน และ/หรือ กลุ่มคน ที่กำลังจะมาล้มล้าง สถาบัน ที่ตนเองรัก

สนับสนุนให้มีการแก้ไข มาตรา ๑๑๒ ซึ่งมีที่ไปที่มา จาก กลุ่มบุคคลกลุ่มหนึ่ง ซึ่งเรียกตัวเองว่า นิติราษฎร

ก็ต้องบอกว่า “บ้าหรือเปล่า?” ว่าแล้วยังถามย้อนกลับไปว่า แก้ทำไม? เพื่ออะไร? ใครได้ประโยชน์จากการแก้ไขนั้น?

ใน การพูดถึง-กล่าวถึง-อ้างถึง  สถาบันสูงสุด นั้น ในชั้นเรียนก็มีการพูดถึงกันอยู่ตลอดเวลา

วิพากษ์-วิจารณ์ ทั้ง ในทางทฤษฎี และ ในทางปฏิบัติ คนที่ชอบก็บอกว่าดี คนที่ไม่ชอบก็บอกว่าไม่ดี แล้วอย่างไร?

นี่คือข้อโต้เถียงกันในเชิงวิชาการ ซึ่งมีมานานมากแล้วไม่ใช่พึ่งมี มีอยู่ในรั้ว มหาวิทยาลัย ทุกแห่ง

ก็อยู่กันได้เป็นสุขไม่เห็นมีใครเดือดร้อน...วันดี-คืนดี มีคนมายืนด่า สถาบันสูงสุด กลางสนามหลวง

hentai กลับบอกว่า ต้องแก้ มาตรา ๑๑๒ คนที่ด่านั้นได้ไม่ต้องติดคุกนานนาน หรือ สามารถ ด่า ได้ฟรีฟรีไม่เป็นไร

ถาม hentai หน่อยเถอะว่า ทำไม? รู้ไหม กฎหมาย มาตรา ๑๑๒ นั้นเขาใช้ คุ้มครอง ประมุข ของ ประเทศ

ไอ้ที่ว่า มีแล้วไม่เป็น เสรีภาพ-มีแล้ว ไม่เป็นประชาธิปไตย นั้น คิดกันได้อย่างไร? แล้วไอ้ที่ว่า

จะให้ เจ้าฟ้า-เจ้าแผ่นดิน ฟ้องร้อง เอง นั้น ยิ่ง ทุเรศ ใหญ่ เจ้าฟ้า-เจ้าแผ่นดิน ทุกทุกพระองค์

ไม่ได้อยู่ในฐานะที่จะฟ้องร้อง “พสกนิกร ของ พระองค์” ได้ เขาจึงได้มี กฎหมาย เพื่อที่จะได้คุ้มครอง

เรียน คุณ hentai ตรงตรงนะ ตะนิ่นตาญี ไม่เคยคิดที่จะอธิบายเหตุผลแต่อย่างใดให้ใครฟังอยู่แล้ว

เพราะคิดว่า ทุกคนนั้นต่างก็มี ธง อยู่ในใจของแต่ละคนอยู่แล้ว อธิบายไปก็ไร้ค่า

ไอ้ที่เขียนมาเสียตั้งเยอะนี่ ก็เลยเหมือน ไร้ค่า แต่ก็ไม่เป็นไรถือเสียว่า อะไรที่ทำได้ก็ทำ ไม่เป็นไร

สุดท้ายแล้ว hentai ย้ำอีกครั้งหนึ่ง ความรัก-ความเชื่อ-ความศรัทธา นั้น ตะนิ่นตาญี ถือว่าเป็น

สิทธิสัมบูรณ์ (Absolute Right) ไม่มีใครมี สิทธิ ที่จะไปบังคับใครให้รัก-ให้ชอบ-ให้ศรัทธา ใครได้

ตราบใดที่ไม่ก้าวล่วง ไปไกลจนถึง การจ้วงจาบ-หยาบช้า จนผิดกฎหมาย ตราบนั้นก็

ไม่มีใครมีสิทธิที่จะเข้ามาก้าวก่าย เสรีภาพ นี้ของเราได้...ดูไหนไม่ต้องดูไกล

ดู hentai เป็นตัวอย่าง แค่พูดถึงยัง จะเป็น-จะตาย เสียให้ได้ ถ้าใครจาบจ้วงไปไกลกว่านี้

เห็นทีจะคงถูก ฆ่า ทิ้งเสียเป็นแน่แท้...

hentai คุณเป็นใคร ใหญ่มาจากไหน? ถึงคิดจะแสดงความรักด้วยการสั่งสอนสถาบันสูงสุด?

-  การเห็น แม่ตีลูก....     คิดไปเองว่า... แม่ใจโหดทำร้ายลูก หรือ แม่สั่งสอนลูกละครับ....   

-  การเห็น เพื่อนให้สติ....   คิดไปเองว่า.  เพื่อนอิจฉา หรือ เพื่อนเป็นกัลยาณมิตร ละครับ... 

เหอๆ...  

การที่ ตะนิ่นตาญี ตั้งกระทู้นี้ มีสาเหตุมา ๒ ประการ ประการหนึ่งก็คือ หมั่นไส้ หนูจินนี่ เธอ และ อีกประการหนึ่ง

ก็เพื่อทราบความชัดเจนในการตอบกระทู้ ดังนั้นจึงได้นำ hentai มาเปรียบเทียบเพื่อได้เห็นภาพที่ชัดเจนขึ้น

ถึงความซื่อสัตย์ในการดำรงตน เหมือนอย่างที่ ตะนิ่นตาญี คิดว่า hentai นั้น ซื่อสัตย์ ต่อ ตัวเอง มากพอที่จะกล่าวถึง

แต่ ตะนิ่นตาญี คิดผิด ครับ คิดผิดจริงจริง 

ตะนิ่นตาญี

เวลา ๒๓.๔๐ นาฬิกา

ผมก็ไม่ได้คิดว่าท่านเป็น "ไม่หญิงไม่ชาย"  เพียงแต่ได้ยิน "สมาชิกเก่า" บางท่านเคยว่าไว้...   ผมเห็น ลักษณะการกระทำท่าน สามารถอุปมาอุปไมยได้...

ก็เลยลองยกเป็น ตัวเปรียบเทียบ...       ไม่ต้องห่วงครับ... ผมไม่เอ่ยชื่อเพราะไม่คิดว่าใช่.... ไม่มีใครเสียหาย...  (จะว่าไป คงไม่ค่อยมีคน get ด้วยซ้ำ)

เวป สาธารณะถูกครับ...    แต่กระทู้มีเป็นสิบๆ..   ถามว่า เข้าไปอ่านกันทุกกระทู้หรือไม่....      บางกระทู้เห็น หัวข้อผมก็ไม่เข้าแล้วครับ...  

ถ้าผมอ่านไม่ผิด ท่านไม่คิดว่ามันจะผิดอะไร...  ไม่เป็นไรครับ...  มาตรฐานเราต่างกัน...  

ผมแค่บอกว่า คนที่ถูกหาว่า  ล้มเจ้า แบบผมไม่ทำแบบนั้น...

กรุณาเข้าใจด้วยครับ...ท่านจะด่าผม... ผมไม่เดือดร้อน ไม่ได้จะเป็นจะตาย...   เอาเป็นว่า.. ขนาดผมถูกสมาชิกบางท่าน..

ด่าพ่อล่อแม่ญาติพี่น้อง ..  .ผมยังไม่ว่าอะไรเลยครับ...  ผมห้ามเค้าไม่ได้.... คนห้ามได้มี...  ผมก็ทำได้แค่ไม่คุยด้วย... 

ที่ไม่คุยด้วย...ไม่ใช่เพราะผมจะเป็นจะตาย หรือ พ่อแม่ผมจะเป็นจะตาย....    เป็นเพราะ คุยไปก็คงคุยไม่รู้เรื่อง... เท่านั้นเองครับ...

เหมือนบางท่าน บอกว่าจะไม่คุยกับผม...    ซึ่งก็เป็นสิทธิครับ...

กะอิแค่ ท่านด่าผม ซึ่งก็เหมือน บางท่านที่ทำอยู่กันตลอด....    ในเกือบทุกกระทู้ที่ผมออกความเห็น...   ผมเฉยๆ...   เพราะ 

ผมได้อ่าน ผมได้เห็น ผมเลือกที่จะไม่ตอบโต้ หรือ เลือกที่จะโต้แย้ง....    ผมเลือกแล้ว...

แ่ต่การที่ ผู้อาวุโส ท่านนึง...  อย่างเจาะจง แอบด่า คนอื่นในอีกกระทู้..     คนๆนั้นถ้าไม่เข้ามา... ไม่มีโอกาสแม้แต่จะ

เลือกครับว่าจะ แก้ตัว หรือ แถ .หรือ ไม่สนใจ...เพราะ ไม่เห็นตั้งแต่ต้น... 

นี่คือ ปัญหา...     

แต่ ถ้า ผู้อาวุโสคิดว่า... ไม่ใช่... สมาชิกต้องอ่านทุกกระทู้....   ต้องเห็นไม่มีอะไรเสีย...

กรุณาทำต่อไปครับ   ผมห้ามท่านไม่ได้เช่นกัน...

ท่านถามผมเรื่องความจงรักภักดี...  

ถามว่า... ถ้ามีคนรักพ่อหลวงไม่เท่าท่าน....ตราบเท่าที่เค้าไม่ได้ทำผิดกฏหมาย.. เค้าผิดหรือไม่...   เค้าไม่มีสิทธิอยู่ประเทศนี้.. หรือไม่...   กรุณาอ่านดีๆ... ผมไม่เคยแก้ต่างให้ ดา ตอปิโด....

ถามว่า... ถ้ามีคนรักพ่อหลวงแต่เค้าไม่ได้คิดเหมือนท่าน เค้าเห็นปัญหาของกฏหมาย เค้าจะแก้...... เค้าผิดหรือไม่...   ผิดที่รัก หรือ ผิดที่ คิดไม่เหมือน....

ตลกดีที่ท่านบอกเองว่า แต่ละคนมี "สิทธิสัมบูรณ์ (Absolute Right) ไม่มีใครมี สิทธิ ที่จะไปบังคับใครให้รัก-ให้ชอบ-ให้ศรัทธา ใครได้"  แต่ในขณะเดียวกัน ท่าน ไปทาสีพวกที่คิดไม่เหมือนท่าน

ว่ามีธง....      เอากะเค้าซิ...

อย่าผูกขาดรูปแบบความรัก...  ว่าต้องใส่เสื้อเหลืองเป็นล้านๆ ไปตีห้า...    รอเข้าเฝ้า... 

อย่าผู้กขาดวิธีแสดงออกซึ่งความรัก...   ว่าต้องคอยถามคนอื่นว่า รักพ่อหลวงไหม... ไม่รักออกไป!!!...  

อย่าผูกขาดความคิด ที่เมื่อถามว่า...  รักพ่อหลวงหรือไม่ แล้ว ต้องตอบเหมือนกัน...  อย่างพร้อมเพรียง..  คนที่ไม่ตอบ...  แสดงว่าไม่รััก!!!

สุดท้าย ท่าน ลากผมเข้ามาใน 112 

"hentai กลับบอกว่า ต้องแก้ มาตรา ๑๑๒ คนที่ด่านั้นได้ไม่ต้องติดคุกนานนาน หรือ สามารถ ด่า ได้ฟรีฟรีไม่เป็นไร"

โทษนะครับ....  คิดไปเองอีกแล้วครับ... ท่านผู้อาวุโส..   

เนื่องจากผมรับปาก บางท่านว่า จะไม่ยุ่งเรื่อง 112 ดังนั้น...  ผมไม่แก้ตัวอะไร...  นอกจาก 

ถ้าจะกล่าวหาผม...  ไปหามาเลยครับ... ผมว่าไว้ตอนไหน..  ถ้าไม่มีผมถือว่า  ใครๆก็รู้...   

แถมให้นะครับ   เพราะจำได้ว่าท่านมีปัญหากับ signature ผม..

"ไม่มีใคร” จะบังคับให้ คุณ แสดงความเห็นในเรื่อง มาตรา ๑๑๒ ได้หรอกครับ  การที่คุณใส่ไว้ใน “ลายมือชื่อ” ของคุณเองนั้นนั่นแหละคือการแสดงความเห็น เป็นการแสดงความเห็น"

ถ้าผมพูด... แล้วผมมีปัญหา กับ บางคน . เหมือนที่ผมเคยมี...ท่านที่ดีแต่พูด..จะช่วยผมไหมครับ...  ถ้าไม่....   อย่าดีแต่ตีกินครับ...  

หรือ ให้เค้า แบนท่านแทนเอาไหมครับ.....     ไม่ใช่...

พูดดิพูดดิ ไม่แน่นีหว่า....   พอพูดแล้วโดนจับ....  โง่เองพูดทำไม

ต่อมา....

โทษนะครับ...  สิ่งที่ท่านคิดผิด มี  นับไม่ถ้วนละครับ... 

ตั้งแต่...  หาว่า คนอื่น "ไม่ได้รัก-ไม่ได้ศรัทธา ใน เจ้าฟ้า-เจ้าแผ่นดิน"  
หาว่าคนอื่น..  "บอกว่า ต้องแก้ มาตรา ๑๑๒ คนที่ด่านั้นได้ไม่ต้องติดคุกนานนาน หรือ สามารถ ด่า ได้ฟรีฟรีไม่เป็นไร"

นี่ยังไม่นับ เวลา ท่านเห็นคนด่าผมแล้วถูกจริต แล้ว แอบ กด LIKE...  เพราะ มันตรงจริตท่านเช่นกัน...  

ตลกไหมครับ...   คิดเองเออเอง ว่า เค้าเป็นแบบนั้นแบบนี้....   ท่านผู้อาวุโส...

ยาวมาก็ยาวไป ขออภัย...  :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#135 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:05

ส่วน Hentai คนที่ตรงไปตรงมาที่สุดในสามโลก

"คุณโกรธที่คุณตะนิ่นฯบอกว่าคุณไม่จงรักภักดีต่อสถาบันใช่หรือไม่"

ในกระทู้นี้คุณควรกระเทาะเปลือกตัวตนจริงๆของคุณออกมาเลยดีกว่า ว่าจริงๆฝักใฝ่

ฝ่ายใด จะมาแอ๊บเป็นคนกลางเห็นอะไรว่าตามนั้น ทั้งที่แต่ละความเห็นไม่ค่อยตรงไปตรงมานัก

หรือจะใช้คำว่า "ไม่ถูกจริต" ก็เป็นเพียงคำบังหน้าของคุณ

เอาง่ายๆทักษิณโกงกิน หรือเพื่อไทยคอรัปชั่น แม้กระทั่งด่าสถาบันฯ วันนี้คุณกล้าด่าไหม

คำตอบคือไม่ จะโผล่มาต่อเมื่อมีใครกระแนะกระแหนต่อว่าด่าทอเพื่อไทยเท่านั้น

โดยใช้คำเดิมๆ สลิ่ม แมงสาป คนเรากรรมทำไว้เช่นไร ก็ย่อมมีผลกรรมเช่นนั้น

คงไม่ต้องแปลกใจที่วันนี้จะมีคนกล่าวหาว่าคุณไม่จงรักภักดี

ขออภัยที่แสดงความเห็นเยอะไปหน่อยนะครับ คุณลุงตะนิ่นฯ

คูณ โจโฉ ครับ... ถ้าผมต้องโกรธทุกคนที่ว่า ผมล้มเจ้า....  ผมคงบ้าไปแล้วครับ ที่ยังมาเล่นใน สรท...  เพราะ เกือบทุกคนคิดว่าเป็นเช่นนั้น...

ดังนั้น... ไม่ใช่เรื่องใหม่...  ไม่ใช่ เรื่องตื่นเต้น...  

ผมแค่ประหลาดใจที่ คนที่่ท่านเรียกว่า... ผู้อาวุโส...  ก็คิดไปเองกะเค้าด้วย....    เป็นมากถึงขนาดยกเอามาเป็นตัวอย่างเพื่อจะแอบด่าคนอื่น....   

ไม่มีอะไรมากกว่านั้น...  

ถ้าไม่เข้าใจนะครับ...

ถ้าผู้อาวุโส...  quote ข้อความผมแล้วบอกว่า...  ผมไม่จงรักภักดี...  ไม่ว่า ผมอ่าน หรือ ไม่อ่าน ตอบไม่ตอบ... ไม่มีปัญหา...  เพราะ ผมควรจะตามกระทู้. ที่ออกความเห็นไป..

ถ้าผู้อาวุโส...  quote ข้อความคนอื่นที่กระทู้อะไรไม่รู้  แล้วบอกว่า...  ดูซิคนไม่จงรักภักดีแบบ hentai (มีชื่อชัดเจน) .....      นี่คือปัญหา...  เพราะ ผมไม่มีโอกาสแม้แต่จะแก้ตัว... 

เผอิญ ผู้อาวุโสของท่าน... เค้าไม่คิดว่ามีอะไรผิด....

ผู้อาวุโสแบบคุณโจโฉละครับ...  คิดยังไง... 

ท่านว่า   "ทักษิณโกงกิน หรือเพื่อไทยคอรัปชั่น แม้กระทั่งด่าสถาบันฯ วันนี้คุณกล้าด่าไหม"

การไม่พูดไม่ได้แปลว่า เห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย แปลได้แค่ ว่าไม่พูด...  

ระหว่าง เกลือ กับ พริกไทย ถ้าจะให้ผมเติมลงในหมูเค็มทอด..    ท่านว่าผมควรจะใส่อะไร...   :D

#136 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:22

คูณ โจโฉ ครับ... ถ้าผมต้องโกรธทุกคนที่ว่า ผมล้มเจ้า....  ผมคงบ้าไปแล้วครับ ที่ยังมาเล่นใน สรท...  เพราะ เกือบทุกคนคิดว่าเป็นเช่นนั้น...
ดังนั้น... ไม่ใช่เรื่องใหม่...  ไม่ใช่ เรื่องตื่นเต้น...  

ผมแค่ประหลาดใจที่ คนที่่ท่านเรียกว่า... ผู้อาวุโส...  ก็คิดไปเองกะเค้าด้วย....    เป็นมากถึงขนาดยกเอามาเป็นตัวอย่างเพื่อจะแอบด่าคนอื่น....   

ถ้าผู้อาวุโส...  quote ข้อความผมแล้วบอกว่า...  ผมไม่จงรักภักดี...  ไม่ว่า ผมอ่าน หรือ ไม่อ่าน ตอบไม่ตอบ... ไม่มีปัญหา...  เพราะ ผมควรจะตามกระทู้. ที่ออกความเห็นไป..
ถ้าผู้อาวุโส...  quote ข้อความคนอื่นที่กระทู้อะไรไม่รู้  แล้วบอกว่า...  ดูซิคนไม่จงรักภักดีแบบ hentai (มีชื่อชัดเจน) .....      นี่คือปัญหา...  เพราะ ผมไม่มีโอกาสแม้แต่จะแก้ตัว... 

เผอิญ ผู้อาวุโสของท่าน... เค้าไม่คิดว่ามีอะไรผิด....
ผู้อาวุโสแบบคุณโจโฉละครับ...  คิดยังไง... 

ท่านว่า   "ทักษิณโกงกิน หรือเพื่อไทยคอรัปชั่น แม้กระทั่งด่าสถาบันฯ วันนี้คุณกล้าด่าไหม"

การไม่พูดไม่ได้แปลว่า เห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย แปลได้แค่ ว่าไม่พูด...  
ระหว่าง เกลือ กับ พริกไทย ถ้าจะให้ผมเติมลงในหมูเค็มทอด..    ท่านว่าผมควรจะใส่อะไร...   :D

เอ้าๆ ช่วยๆพายกลับมาหน่อย ออกทะเลไปไกลแล้ว ถึงกับไปหมูเค็มทอด............ สายเหวงชัดๆ จะเปรียบเทียบอะไรพยายามอย่าใช้ตรรกะเหวงครับ คนสติดีอ่านไม่รู้เรื่อง

#137 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:32

ก็บอกแล้วไงครับ ว่าเป็นการพาดพิง ถ้า Hentai เห็นและรับทราบก็มาชี้แจงแถลงไข

ว่าจริงเท็จดั่งที่คุณตะนิ่นฯพูดหรือไม่ ชื่อห้องนี้ก็บอกอยู่แล้วว่า "สภากาแฟ"

ก็เหมือนสภาผู้แทนฯนะแหละครับ เมื่อมีเพื่อนสมาชิกพาดพิงถึง คุณก็ใช้สิทธิ์พาดพิงไป

แต่ผมก็เข้าใจในมุมของคุณนะที่โกรธเพราะคุณตะนิ่นฯมาพูดว่าคุณไม่จงรักภักดี

ในกระทู้ที่เจาะประเด็นไปที่หนูจินนี่ แต่ยกตัวอย่างถึง hentai และคุณก็คิดไปว่า

ไม่มีสิทธิ์ตอบโต้ ถ้าไม่เห็นที่นี่บอร์ดสาธารณะ ถ้าเขาจะแอบด่าคุณเขาไปแอบบ่นในเฟซบุ๊ค

ไม่ดีกว่าเหรอ ส่วนตัวมีแค่เพื่อนๆที่รู้ ส่วนประเด็นรักสถาบันฯหรือไม่ มันอยู่ที่จุดยืนของคุณ

เหมือนที่เขาพูดกันว่า "คนเสื้อแดงไม่ล้มเจ้า แต่คนล้มเจ้าทุกคนกลับเป็นคนเสื้อแดง"

ผมไม่ไปทาสีให้ใครหรอกว่ารักไม่รัก คนรู้จักของผมแต่ละท่านก็เคยมีประวัติคิดล้มเจ้า

ก็เยอะ กลับใจก็มีเพราะได้สัมผัสถึงคำว่า "จิตวิญญาณของชาติ"

ส่วนใหญ่ก็มักเป็นพวกคอมมิวนิสต์ที่หนีเข้าป่า และ ไม่หนีเข้าป่า

คนกลับใจก็มาร่วมพัฒนาชาติไทย และ ปกป้องสถาบัน

คนไม่กลับใจ ก็ดันแปรสภาพตัวเองไปเป็นนักการเมือง อาศัยคำว่า "ประชาธิปไตย" บังหน้า

เสียงส่วนใหญ่เลือกมา แต่เนื้อแท้ก็รอวันเอาคืนจากการเพลี่ยงพล้ำในอดีต

เพื่อจุดมุ่งหมายล้มล้างเช่นเดิม ส่วนที่ผมเรียกคุณตะนิ่นฯ ว่า ผู้อาวุโส เพราะนับถือในความคิดความอ่าน

และประสบการณ์ ดั่งเช่นที่ผมนับถือผู้อาวุโสอีกท่านคือ ท่านพระฤๅษี ก็เช่นกัน

ส่วนข้อถามว่าผู้อาวุโสแบบผมคิดเช่นไร ผมคิดว่าถ้าเขากล่าวหาคุณได้รับรู้ควรชี้แจง

และใช้คำพูดที่ซอฟท์ลงมากว่านี้ คุณอาจได้รับ "คำขอโทษ" จากคุณตะนิ่นฯ อย่างสุภาพ

เช่นกัน และเรื่องทั้งหมดก็จบลงด้วยดี ผมเชื่อว่าปัญญาชนอย่างคุณตะนิ่นฯ

คงจะทำเช่นนั้น เพราะที่ผ่านมาคุณตะนิ่นฯสุภาพกับเพื่อนสมาชิกมาตลอด

และอะไรที่ทำให้คนแบบคุณตะนิ่นฯ "จัดหนัก" ได้ก็คงเป็นอะไรที่หนักหนาพอสมควร

หวังว่า คุณ hentai จะรับฟัง ขออภัยคุณตะนิ่นฯที่พูดจาพาดพิง

#138 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:34

ทำไมต้องพิมพ์ไปแล้วโบลว์ฟอนท์ใหญ่ปาดสีแดงไปด้วย?

กลัวไม่เด่น? กลัวไม่แตกต่าง? 

เจอคนมีปมด้อย เลยต้องทำตัวมีปมเขื่องมาก็มากแล้ว  เฮนไตเป็นหนักสุดที่ผมเจอมาเลย

นี่ว่ากันตามตรง

gladiator 1.jpg

#139 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:38

55555+++  ว่าแล้วต้องมามุขนี้คับ   

มุขแบบว่า ตรูเป็นกลาง .. ถีบหัวส่งแกงค์พธม.  คนโน้นรับกรรม  คนนี้รับกรรม 

แต่กะไอ้แค่ พี่มาร์ค พี่เมือก ไม่กล้าที่พูดนัยยะเดียวกัน  

มันก็รับกรรมเหมือนกันนั่นล่ะคับลุง ...  จิงๆพฤติกรรมมันฟ้องนะคับ

ลูกผู้ชายไม่ต้องแอ๊บนะคับลุง  ...  ตั้งกระทู้โหนเจ้า แต่ไม่ยกตัวอย่างที่เห็นชัดๆ

พอผมถามก็จะเป็นแบบนี้ซะทุกที่  ไม่เฉพาะลุงนะคับ  ไอ้คำตอบแบบนี้ ต่อให้เป็นพธม.เหลืองอ๋อย ก็เป็นกลางทันทีเหมือนลุงเลยก๊าบบบบบบบ

เพิ่งมาใหม่แต่ซ่าไม่ดูตาม้าตาเรือนะเรา

เว็บเสรีไทยดอทเน็ต เป็นเว็บที่ไม่เอาแก๊งเหลืองอยู่แล้ว แต่คุณไม่สนใจ ไม่ใส่ใจจะติดตาม ทำความรู้จักคนในเว็บให้ดีก่อน

ก็เลยสักแต่ว่ามีมือก็เคาะแป้นพิมพ์ "กล่าวหา" ว่าท่านตะนิ่นฯเฉไฉ แกล้งมุก

ขอโทษท่านตะนิ่นฯซะที่คุณเข้าใจผิด กล่าวหาท่าน

#140 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:42

ส่วนข้อนี้ ในความเห็นของผม ที่คุณบอกว่าไม่พูด ไม่ได้แปลว่าเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย

แปลได้แค่ว่าไม่พูด ผมว่าคุณเลือกที่จะพูดเฉพาะ เรื่องที่ "ตรงจริต" คุณมากกว่า

เวลาปชป. ทำอะไรไม่ดี คุณก็จะเลือกที่ตำหนิ ติเตียน ประชดประชัน เสียดสี

แต่พอเป็นเพื่อไทยคุณกลับเงียบ เลือกเป็น เตมีย์ใบ้

ส่วนเกลือกับพริกไทย ถ้าให้คุณเลือกใส่หมูทอดเค็ม และให้ผมคิดว่าควรใส่อะไร

ถ้าถามผม บอกได้แค่ไม่ทราบ เพราะไม่รู้ว่าจริตคุณชอบแบบไหน

หมูอาจยังไม่เค็มถูกจริตคุณ ใส่เกลือเพิ่มอีกก็ไม่แปลก ถ้ายังไม่กลมกล่อมใส่พริกไทย

ก็ไม่แปลกอีก คนเราร้อยพ่อพันแม่ นิ้วมือยังไม่เท่ากัน คนเลือกกินก็ไม่เหมือนกันหรอกครับ

#141 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:42

...

....

ตะนิ่นตาญี

เหอๆ...  

ขำมาก

เห็นเฮนไตชอบทำท่าทรงภูมิ ข่มอารมณ์มาตลอด

คห.นี้ดันแต๋วแตก เพราะสมาชิกสุภาพอย่างท่านตะนิ่นฯนี่แหละ

หมดกันเลย!  ความเท่ที่อุตส่าห์สร้างหลอกตัวเอง

ขำมากๆเวลาเห็นพวก "ชอบทำเท่" มันแต๋วแตกน่ะครับขำตีพื้นสะใจ.gif

#142 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:48

คุณหนูจินนี่มาเเล้ว :)

เเหมๆๆ มีคนพูดถึง จินนี่ เย๊อะ จัง เลย

ดังเหมือนกันเเฮะ เรา... เเอบเขินเล็กน้อย :rolleyes: :rolleyes: :lol: :lol:

คนสวยก็แบบนี้แหละครับ

เหมือนๆกับสุดหล่อ 555555

งานหนักหน่อยนะฮะ ซู่ๆๅๆๆ

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#143 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:58

เเหมๆๆ มีคนพูดถึง จินนี่ เย๊อะ จัง เลย

ดังเหมือนกันเเฮะ เรา... เเอบเขินเล็กน้อย :rolleyes: :rolleyes: :lol: :lol:

คุณหนูจินนี่ กับเคนอิจิ นี่ คนๆ เดียวกันหรือเปล่า

หรืออวตารเป็นได้ทั้งหญิงและชาย ในร่างเดียวกัน...

เป็น..ไส้เดือน...ใช่ไหมคะ :lol: 

Edited by ดอกปีบขาว, 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:01.

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#144 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:04

คุณจินนี่ ตอบกระทู้สุภาพดีนะคับ ..

คนที่อ้างตัวเป็นผู้ใหญ่ มีวุฒิภาวะ กลับมาตั้งกระทู้กระแนะกระแหน ผู้หญิง ไม่สมเป็นลูกผู้ชายเลยคับ

แถวบ้านเรียกหน้าตัวเ...

ว่าไงคับลุง ... "จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

ถึง ลุงตะนิ่นตาญี คนมีเหตุผล

คุณลุง แสดงความเป็นคนมีเหตุผลหน่อยสิฮะ ผมเด็กใหม่ อ่านกระทู้ลุงแล้วเลยเกิดคำถามน่ะฮะ ..

ลุงคับ ... คนทีอ้างว่าปกป้องสถาบัน แต่ทำไมถึงเอาผ้าอนามัยเปื้อนเลือดประจำเดือนไปทาที่ฐานพระรูปซะเอง ลุงทนได้ยังไงคับ

ลุงคับ ... คนที่อ้างว่าจงรักภักดี ต่อในหลวง แต่ไปปิดเส้นทางเสด็จ โดยให้เหตุผลว่า ต้องคำนึงถึงความปลอดภัยของผู้ชุมนุมเสื้อเหลืองก่อนเป็นอันดับแรก ลุงทนได้ยังไงคับ

ลุงคับ ... คนที่เอาผ้าพันคอสีฟ้าขึ้นเวทีพันธมิตร แล้วประกาศว่า ตัวเองเป็นราชบุตรเขย ลุงทนได้อีกแร๊ะ ..

ลุงคับ ..... ลุง ลุงงงงงงง ลุงงงงงงงงงง หายไปใหนค๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

.................................... เบื่อจังคับลุง พวกผูกขาดรักสถาบัน ... ตอบผมหน่อยสิฮะ

555+ :D พูดถึง คุณสนธิ ลิ้มทองกุล คุณจำลอง ศรีเมือง ฯลฯ กับ ม๊อบพันธมิตร หรือครับ? :lol:

ม๊อบ ที่สร้างความแตกแยกให้กับ สังคม น่ะ หรือครับ? :lol:

ถ้าถาม ตะนิ่นตาญี ก็ว่า พวกนี้กำลังรับ กรรม อยู่กระมังครับ...รับ กรรม อยู่ เหมือนที่ คุณทักษิณฯ กำลังรับ กรรม อยู่

แต่ถ้าถามคนที่ เขารัก-เขาหลง ว่า คุณสนธิฯ+ คุณจำลองฯ และพวก ว่า เป็นตายร้ายดีอย่างไร ก็ต้องไปถาม คุณ phat21 ครับ :lol:

โดยส่วนตัวแล้ว ไม่ใคร่ได้สนใจเท่าไหร่หรอกครับ 555+ :D

อ้อ...แถมให้อีกนิดหนึ่งเพื่อเดี๋ยวจะถามถึง ปชป. ตอนนี้โดน ฟ้อง กันวุ่นวายครับ

คุณอภิสิทธิ์ฯ + คุณสุเทพฯ โดนฟ้องอยู่ หม่อมสุขุมพันธ์ฯ ก็โดนเหมือนกันครับ

ถ้า คุณหมีฯ โชคดี ก็อาจได้เห็น คนดัง ติดคุกกันบ้างครับ

อ้อ...รบกวน คุณหมีฯ ฝากความคิดถึง ไปถึง นายเวร ทีเถอะครับ รักษาสุขภาพด้วยครับ :lol:

ตะนิ่นตาญี

วันจันทร์ที่ ๗ ธันวาคม พ.ศ. ๒๕๕๖

เวลา ๖.๑๕ นาฬิกา

แบบนี้ ถ้ายอกว่า รอให้คนที่ล้มเ้ารับกรรมตามที่เขาก่อไว้
ก็ไม่น่าจะแปลกใจอะไรนะครับ

ผมว่าคนรักเจ้า ก็ไม่เห็นต้องห้อยโหน หรืออวดอ้างกันทุกคน
แค่เขาเป็นคนที่ไม่ทำร้าย ไม่ร่วมทำร้าย ก็น่าจะพอ

เหมือนทุกคนบอกว่ารักชาติ รักแผ่นดิน
แต่ยินดีในการบุกสลายผีชุมนุม ผู้คนล้มตาย
แกว่งเท้าสู้กับเขมร ขอบอก สามีเพื่อนเป็นทหาร
ชีนั่งร้องไห้ตอนระเบิดลงอยู่กรุงเทพ
เห็นแล้ว พาลให้เกลียดคนชักศึกเข้าบ้าน
และพวกยุแยงตะแคงรั่วครับ

หาก กม. มันดีอยู่แล้วตอนนี้ ใครทำอะไร ก็คงจะต้องไม่พ้นมือกม. ไปได้นาน
อย่างคุณๆ ผมๆ คงทำได้แค่ให้กำลังใจเจ้าหน้าที่ ไม่ใช่ยุยงให้คนในชาติเกลียดกันครับ

ผมรักพ่อผม ผมรักแม่ผม ผมรักชาติ ผมรักสถาบันทุกสถาบันของเมืองไทย

ยกเว้นสถานบันปชป ครับ

แต่ก็ไม่เห็นต้องโพทนาอะไร

นางฟ้าจินนี่ก็ทำถูกแล้ว
เลิกพูดสะยังจะดีกว่าครับ

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#145 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:07

นางฟ้าจินนี่ก็ทำถูกแล้ว
เลิกพูดสะยังจะดีกว่าครับ

#146 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:41

มีแต่จินตนาการ แล้วก็ด่า ไม่มีสาระเลยซักนิด .. 5 5 5 5 + + + +

อย่างคุณ พิฆาตอสูร นี่ไงฮะ .. มาว่าผมว่า ใครถามอะไรไม่เคยตอบ ... แล้วใหนฮะ ใครถามอะไรผมคับ

หรือคุณ eAT นี่ก็อีกคน ผมไปประกาศภูมิใจกินขี้ทักษิณ ตอนใหนคับ .. ลูกผู้ชายพอรึปล่าวคับ อย่าหน้าตัวเม... ใส่ความกันแบบนี้สิคับ

วุฒิภาวะต่ำจริงๆเลยคับสาวกปชป. 5 5 5 5 + + +

อย่างนั้นน่ะ ไปตั้งกระทู้ใหม่ดีกว่า

ก็เห็นคนในนี้ ชอบย้อนถามกันนิขนาดผมถามว่า คัดค้านการแก้309 กัรทำไม
ยังมาย้อนถามว่า มันดียังไง เงิบบบบบ..

ผมว่ามันก็เรื่องเดียว กัน

ขวางทางเสด็จ ไม่เห็นเดือดร้อนกัน
เอาเจ้ามานินทา ผูกคอฟ้า ไม่สะเทือนซางอะไร

ก็คงเหมือนกับกับคุณจินนี่
ว่า มันรักของมันอย่างนั้น เราไม่รักแบบนั้นก็แล้วกัน

แต่ทำไม ต้องคาดคั้น ให้ตอบว่ารักกันประสาอะไรทั้งๆที่ คนถามเองก็ตอบไม่ได้

มันเป็นคำตอยที่พวกโหนเจ้าแท้ๆเท่านั้น จะตอบได้ครับ
เพราะคนรัก และเทิดทูนท่าน
จะไม่นำท่านม่เป็นข้อพิพาทให้การโต้แย้ง
ให้เปื้อนพระยุคบาท

#147 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:42

เป็นงายยย จริงจังมาก ทริปเปิ้นเลย 5555

Edited by เคนอิจิ, 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:44.

#148 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:43

เป็นงายยย จริงจังมาก ทริปเปิ้นเลย 5555

Edited by เคนอิจิ, 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:45.

#149 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:49

คุณหนูจินนี่ กับเคนอิจิ นี่ คนๆ เดียวกันหรือเปล่า

หรืออวตารเป็นได้ทั้งหญิงและชาย ในร่างเดียวกัน...

เป็น..ไส้เดือน...ใช่ไหมคะ :lol:

ไส้เดือนนี่ น่าจะหมายถึงพวก เซลสมองน้อยๆ ที่คิดได้ทีละอย่างสองอย่าง

และเข้าใจเรื่องซับซ้อนละเอียดอ่อนไม่ได้ เลยหาเรื่องง่ายๆ ขี้ปะติ๋วมาเป็นประเด็นมากกว่าครับ

ปล. ลืมบทเรียนสุดแสนจะพิเศษ เรื่องสีซอ แล้วเหรอครับ?
หรือเปลี่ยนมาสีไวโอลินแทน? :D

#150 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:56

คนที่นี่ นิยมเสออกทะเลนะคับ

จขกทถามคุณจินนี่เรื่องเจ้า
คุณหมี ก็พูดเรื่องเจ้า
คุณจินนี่ จะไม่พูด ก็ตอบว่าไม่พูดเรื่องเจ้า
ผมก็พูดเรื่องคนโหนเจ้า

แต่คนอื่นนี่สิ พูดเรื่องอะไรกัน?
เจ้า.............. เจี้ยว กันทั้งนั้นเลย
ไส้เดือนงี้ บุคลิกของคนอื่นงี้......

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน