Jump to content

- - - - -

ถึง หนูจินนี่ คนมีเหตุผล

• Please log in to reply
232 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:24

สิ่งที่ผมถามมันเป็นตรรกะ .. 

ในเมื่อกล้าออกมาสั่งสอน  ตั้งกระทุ้เสียดสีคนอื่น  โหนเจ้าเพื่อดึงตัวเองให้อยุ่สูง  

แล้วก็ชี้หน้าด่าคนอื่น  ..  อวดอ้างความรักสถาบัน   ไปตัดสินคนนั้นคนนี้  ( ตลกฮะ  )

ผมถามไม่ผิดหรอกคับ ..  คนประเภทแบบนี้ จะจ้องแต่กล่าวหาผู้ที่มีความคิดทางการเมืองที่ไม่เหมือนฝ่ายตัวเอง  

ที่ผมใช้คำว่ากล่าวหา  ก็คือ  ไม่มีมูล  คิดเอง  จินตนาการณ์ไปเอง แบบเด็กๆ ..

พอผมยกสิ่งที่เกิดขึ้นจริงในสังคม ออกมาถาม ..  

คนที่ยกหางตัวเอง  เคยมองหางตัวเองมั่งมั๊ยคับว่า ..  ในเมื่อปากบอกรักเจ้า  รักสถาบัน  

คนที่เอาข้อความว่า "จะยอมตาย หมายให้เกียรติดำรงค์"  มาขี้นอวดตัวนั้น  เคยบ้างมั๊ยคับที่จะมีปฎิกิริยากับเรื่องแบบนี้

..............  คำตอบคือ  .  แบ๊ะ   แบ๊ะ   แบ๊ะ      โตๆกันแล้วนะคับ  ไม่ต้องแดะแอ๊บกลางคับ      

#152 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:39

ในเมื่อกล้าออกมาสั่งสอน  ตั้งกระทุ้เสียดสีคนอื่น  โหนเจ้าเพื่อดึงตัวเองให้อยุ่สูง  

แล้วก็ชี้หน้าด่าคนอื่น  ..  อวดอ้างความรักสถาบัน   ไปตัดสินคนนั้นคนนี้  ( ตลกฮะ  )

ผมถามไม่ผิดหรอกคับ ..  คนประเภทแบบนี้ จะจ้องแต่กล่าวหาผู้ที่มีความคิดทางการเมืองที่ไม่เหมือนฝ่ายตัวเอง  

ที่ผมใช้คำว่ากล่าวหา  ก็คือ  ไม่มีมูล  คิดเอง  จินตนาการณ์ไปเอง แบบเด็กๆ ..

พอผมยกสิ่งที่เกิดขึ้นจริงในสังคม ออกมาถาม ..  

คนที่ยกหางตัวเอง  เคยมองหางตัวเองมั่งมั๊ยคับว่า ..  ในเมื่อปากบอกรักเจ้า  รักสถาบัน  

คนที่เอาข้อความว่า "จะยอมตาย หมายให้เกียรติดำรงค์"  มาขี้นอวดตัวนั้น  เคยบ้างมั๊ยคับที่จะมีปฎิกิริยากับเรื่องแบบนี้

..............  คำตอบคือ  .  แบ๊ะ   แบ๊ะ   แบ๊ะ      โตๆกันแล้วนะคับ  ไม่ต้องแดะแอ๊บกลางคับ      

คุณเคยรู้สึกว่า พฤติกรรมที่ชัดเจนเป็นเครื่องบ่งชี้หรือเปล่าครับ ไม่แตะ ไม่ยุ่ง

ไม่พูดถึง จะมีใครเอาน้ำร้อนไปราดพวกนี้ให้สดุ้งหรือเปล่า

เรื่องการเมือง ก็ก้าวไปตามวิถีการเมือง และเราก็ไม่เคยนำมาพรรณนากล่าวหา

เพื่อที่จะนำมาต่อยอดในเรื่องสถาบัน 

ไอ้ที่พูดๆกันอยู่ทุกวี่ทุกวันนี้ เราเห็นพฤติกรรมที่ชัดเจน เราจึงพูดได้

แค่คำว่าพสกนิกร ผมก็ไม่จำเป็นต้องไปเหยียบย่ำใคร เพื่อดึงตัวเองให้อยู่สูงหรอกคุณหมี

ไอ้คำตอบที่ไม่เคยตรงกับความจริง นั่น ผมก็เห็นอยู่ว่าฟากรัฐบาลมีชนักติดหลังอยู่กี่คน

อยู่ที่คุณ อยากจะรู้สึก หรือ ไม่อยากรู้สึก ก็แค่นั้น

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#153 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:03

หมีเอ๊ย  ไปตอบข้อสงสัยนี้ดีกว่าว่ะ หมีสองเพศ

จินนี่-RaRa จับผิด.jpg

gladiator 1.jpg

#154 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:09

หมีเอ๊ย  ไปตอบข้อสงสัยนี้ดีกว่าว่ะ หมีสองเพศ

attachicon.gifจินนี่-RaRa จับผิด.jpg

5 5 5 5 + + + ..   ผมถึงว่างัยคับ    สาวกแมลงสาปชอบจินตนาการณ์   

ไอ้เล่นแบบเด็กๆแบบนี้ ถ้าผมทำมั่ง  พวกคุณมิเป็นคนเดียวกันหมดเลยหรอเนี่ย     

#155 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:12

kaidum     เรื่องการเมือง ก็ก้าวไปตามวิถีการเมือง และเราก็ไม่เคยนำมาพรรณนากล่าวหา

เพื่อที่จะนำมาต่อยอดในเรื่องสถาบัน 

แค่คำว่าพสกนิกร ผมก็ไม่จำเป็นต้องไปเหยียบย่ำใคร เพื่อดึงตัวเองให้อยู่สูงหรอกคุณหมี

..............................................................

คุณลุง จขกท. ฟังไว้นะคับ   ทีหลังอย่าทำ ...

#156 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:22

attachicon.gifจินนี่-RaRa จับผิด.jpg

เซาะกราวแท้ ..  แล้วไอ้ตอนที่เข้ามาพร้อมกันไม่เอามาเป็นหลักฐานด้วยล่ะคับ  5 5 5 5 + + + 

#157 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:25

5 5 5 5 + + + ..   ผมถึงว่างัยคับ    สาวกแมลงสาปชอบจินตนาการณ์   

ไอ้เล่นแบบเด็กๆแบบนี้ ถ้าผมทำมั่ง  พวกคุณมิเป็นคนเดียวกันหมดเลยหรอเนี่ย     

เอ้าลองทำมั่งสิครับ? ถึงไม่ใช่แมงสาปแต่อยากให้คุณลองอยากรู้นอกจากกลุ่มควายแดงใครจะเป็นบุรุษ100ล็อคอินอีกครับ
แต่คงไม่ทำหรอก แค่ปากดีไปวันๆ ก็แค่นั้นเอง อยากเป็น มอดอ่า จะได้รู้ไอพี เอามาแฉกันสดๆ
เอ.... ถ้ามอดเอาไอพีมาลงได้มั้ยครับถ้าเจ้าตัวยินยอม จะได้ท้าให้มอดเอาไอพีมาโชว์

#158 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:26

ส่วน Hentai คนที่ตรงไปตรงมาที่สุดในสามโลก

"คุณโกรธที่คุณตะนิ่นฯบอกว่าคุณไม่จงรักภักดีต่อสถาบันใช่หรือไม่"

ในกระทู้นี้คุณควรกระเทาะเปลือกตัวตนจริงๆของคุณออกมาเลยดีกว่า ว่าจริงๆฝักใฝ่

ฝ่ายใด จะมาแอ๊บเป็นคนกลางเห็นอะไรว่าตามนั้น ทั้งที่แต่ละความเห็นไม่ค่อยตรงไปตรงมานัก

หรือจะใช้คำว่า "ไม่ถูกจริต" ก็เป็นเพียงคำบังหน้าของคุณ

เอาง่ายๆทักษิณโกงกิน หรือเพื่อไทยคอรัปชั่น แม้กระทั่งด่าสถาบันฯ วันนี้คุณกล้าด่าไหม

คำตอบคือไม่ จะโผล่มาต่อเมื่อมีใครกระแนะกระแหนต่อว่าด่าทอเพื่อไทยเท่านั้น

โดยใช้คำเดิมๆ สลิ่ม แมงสาป คนเรากรรมทำไว้เช่นไร ก็ย่อมมีผลกรรมเช่นนั้น

คงไม่ต้องแปลกใจที่วันนี้จะมีคนกล่าวหาว่าคุณไม่จงรักภักดี

ขออภัยที่แสดงความเห็นเยอะไปหน่อยนะครับ คุณลุงตะนิ่นฯ

หลาน โจโฉ นายกตลอดกาล

คูณ โจโฉ ครับ... ถ้าผมต้องโกรธทุกคนที่ว่า ผมล้มเจ้า....  ผมคงบ้าไปแล้วครับ ที่ยังมาเล่นใน สรท...  เพราะ เกือบทุกคนคิดว่าเป็นเช่นนั้น...

ดังนั้น... ไม่ใช่เรื่องใหม่...  ไม่ใช่ เรื่องตื่นเต้น...  

ผมแค่ประหลาดใจที่ คนที่่ท่านเรียกว่า... ผู้อาวุโส...  ก็คิดไปเองกะเค้าด้วย....    เป็นมากถึงขนาดยกเอามาเป็นตัวอย่างเพื่อจะแอบด่าคนอื่น....   

ไม่มีอะไรมากกว่านั้น...  

ถ้าไม่เข้าใจนะครับ...

ถ้าผู้อาวุโส...  quote ข้อความผมแล้วบอกว่า...  ผมไม่จงรักภักดี...  ไม่ว่า ผมอ่าน หรือ ไม่อ่าน ตอบไม่ตอบ... ไม่มีปัญหา...  เพราะ ผมควรจะตามกระทู้. ที่ออกความเห็นไป..

ถ้าผู้อาวุโส...  quote ข้อความคนอื่นที่กระทู้อะไรไม่รู้  แล้วบอกว่า...  ดูซิคนไม่จงรักภักดีแบบ hentai (มีชื่อชัดเจน) .....      นี่คือปัญหา...  เพราะ ผมไม่มีโอกาสแม้แต่จะแก้ตัว... 

เผอิญ ผู้อาวุโสของท่าน... เค้าไม่คิดว่ามีอะไรผิด....

ผู้อาวุโสแบบคุณโจโฉละครับ...  คิดยังไง... 

ท่านว่า   "ทักษิณโกงกิน หรือเพื่อไทยคอรัปชั่น แม้กระทั่งด่าสถาบันฯ วันนี้คุณกล้าด่าไหม"

การไม่พูดไม่ได้แปลว่า เห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย แปลได้แค่ ว่าไม่พูด...  

ระหว่าง เกลือ กับ พริกไทย ถ้าจะให้ผมเติมลงในหมูเค็มทอด..    ท่านว่าผมควรจะใส่อะไร...   :D

ก็บอกแล้วไงครับ ว่าเป็นการพาดพิง ถ้า Hentai เห็นและรับทราบก็มาชี้แจงแถลงไข

ว่าจริงเท็จดั่งที่คุณตะนิ่นฯพูดหรือไม่ ชื่อห้องนี้ก็บอกอยู่แล้วว่า "สภากาแฟ"

ก็เหมือนสภาผู้แทนฯนะแหละครับ เมื่อมีเพื่อนสมาชิกพาดพิงถึง คุณก็ใช้สิทธิ์พาดพิงไป

แต่ผมก็เข้าใจในมุมของคุณนะที่โกรธเพราะคุณตะนิ่นฯมาพูดว่าคุณไม่จงรักภักดี

ในกระทู้ที่เจาะประเด็นไปที่หนูจินนี่ แต่ยกตัวอย่างถึง hentai และคุณก็คิดไปว่า

ไม่มีสิทธิ์ตอบโต้ ถ้าไม่เห็นที่นี่บอร์ดสาธารณะ ถ้าเขาจะแอบด่าคุณเขาไปแอบบ่นในเฟซบุ๊ค

ไม่ดีกว่าเหรอ ส่วนตัวมีแค่เพื่อนๆที่รู้ ส่วนประเด็นรักสถาบันฯหรือไม่ มันอยู่ที่จุดยืนของคุณ

เหมือนที่เขาพูดกันว่า "คนเสื้อแดงไม่ล้มเจ้า แต่คนล้มเจ้าทุกคนกลับเป็นคนเสื้อแดง"

ผมไม่ไปทาสีให้ใครหรอกว่ารักไม่รัก คนรู้จักของผมแต่ละท่านก็เคยมีประวัติคิดล้มเจ้า

ก็เยอะ กลับใจก็มีเพราะได้สัมผัสถึงคำว่า "จิตวิญญาณของชาติ"

ส่วนใหญ่ก็มักเป็นพวกคอมมิวนิสต์ที่หนีเข้าป่า และ ไม่หนีเข้าป่า

คนกลับใจก็มาร่วมพัฒนาชาติไทย และ ปกป้องสถาบัน

คนไม่กลับใจ ก็ดันแปรสภาพตัวเองไปเป็นนักการเมือง อาศัยคำว่า "ประชาธิปไตย" บังหน้า

เสียงส่วนใหญ่เลือกมา แต่เนื้อแท้ก็รอวันเอาคืนจากการเพลี่ยงพล้ำในอดีต

เพื่อจุดมุ่งหมายล้มล้างเช่นเดิม ส่วนที่ผมเรียกคุณตะนิ่นฯ ว่า ผู้อาวุโส เพราะนับถือในความคิดความอ่าน

และประสบการณ์ ดั่งเช่นที่ผมนับถือผู้อาวุโสอีกท่านคือ ท่านพระฤๅษี ก็เช่นกัน

ส่วนข้อถามว่าผู้อาวุโสแบบผมคิดเช่นไร ผมคิดว่าถ้าเขากล่าวหาคุณได้รับรู้ควรชี้แจง

และใช้คำพูดที่ซอฟท์ลงมากว่านี้ คุณอาจได้รับ "คำขอโทษ" จากคุณตะนิ่นฯ อย่างสุภาพ

เช่นกัน และเรื่องทั้งหมดก็จบลงด้วยดี ผมเชื่อว่าปัญญาชนอย่างคุณตะนิ่นฯ

คงจะทำเช่นนั้น เพราะที่ผ่านมาคุณตะนิ่นฯสุภาพกับเพื่อนสมาชิกมาตลอด

และอะไรที่ทำให้คนแบบคุณตะนิ่นฯ "จัดหนัก" ได้ก็คงเป็นอะไรที่หนักหนาพอสมควร

หวังว่า คุณ hentai จะรับฟัง ขออภัยคุณตะนิ่นฯที่พูดจาพาดพิง

โจโฉ นายกตลอดกาล

เอาเรื่องโกรธก่อน...   อุตสาห์เขียนอย่างชัดว่าไม่มีปัญหา... ถ้าด่า กันซึ่งๆหน้า.( ไม่ใช่มาแอบๆ )

ไม่ทราบท่านจับความได้แค่ ผมโกรธเพราะโดนด่าว่าล้มเจ้า หรือครับ...  ถามจริงๆครับ...  ผมไม่เคยโดนหรือครับ...   

เอาเป็นว่า... ใครใน สรท ไม่เคยด่าผมดีกว่า...     หายาก พอๆกับเสื้อแดง ในนี้เลย นะนั่น...  

ที่เด็ดสุดคือ...

"หวังว่า คุณ hentai จะรับฟัง ขออภัยคุณตะนิ่นฯที่พูดจาพาดพิง"

ตกลงผมผิดที่ ถูก ท่านมหาอัครผู้อาวุโส คุณ ตะนิ่ิน... เอามาแอบด่าเป็นตัวอย่าง ในกระทู้ ที่มีชื่อ ว่า 

"29441-ถึง-หนูจินนี่-คนมีเหตุผล"    ทีถ้ามีกระทู้อื่นๆดีกว่านี้ ผมคงไม่เผลอเข้ามาอ่าน เพราะ ไม่เกี่ยวกับผม...

ท่านอำมาตย์ใหญ่ โจโฉ ที่เป็นที่นับหน้าถือตา...   ของเพื่อนสมาชิก  ออกโรง..  ให้ผม ขออภัย คุณ ตะนิ่ิน...

นอกจากนี้ ยังแสดงโอวาทสั่งสอนว่า...    ท่านตะนิ่นสุภาพ...  

การที่คุณตะหนิ่นจัดหนัก.... เป็นความผิดของ คนถูกจัดหนัก....   เอาละครับ... 

เหล่า...ท่านผู้อาวุโสทั้งหลาย...  ไม่เคยสงสัยกันบ้างหรือครับว่า ทำไมพวกท่าน  ทำ อะไรก็ไม่ผิด.   

ัมันจะผิดได้อย่างไร เพราะ...  เพื่อนช่วยเพื่อนกันแบบนี้....    แทนที่จะให้สติกัน...  

คนที่รู้เรื่องนึ่งไม่ได้แปลว่า ต้องรู้ทุกเรื่อง หรือ ทำอะไรก็ถูก...  :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#159 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:29

ท่านว่า   "ทักษิณโกงกิน หรือเพื่อไทยคอรัปชั่น แม้กระทั่งด่าสถาบันฯ วันนี้คุณกล้าด่าไหม"

การไม่พูดไม่ได้แปลว่า เห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย แปลได้แค่ ว่าไม่พูด...  

ระหว่าง เกลือ กับ พริกไทย ถ้าจะให้ผมเติมลงในหมูเค็มทอด..    ท่านว่าผมควรจะใส่อะไร...   :D

ส่วนข้อนี้ ในความเห็นของผม ที่คุณบอกว่าไม่พูด ไม่ได้แปลว่าเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย

แปลได้แค่ว่าไม่พูด ผมว่าคุณเลือกที่จะพูดเฉพาะ เรื่องที่ "ตรงจริต" คุณมากกว่า

เวลาปชป. ทำอะไรไม่ดี คุณก็จะเลือกที่ตำหนิ ติเตียน ประชดประชัน เสียดสี

แต่พอเป็นเพื่อไทยคุณกลับเงียบ เลือกเป็น เตมีย์ใบ้

ส่วนเกลือกับพริกไทย ถ้าให้คุณเลือกใส่หมูทอดเค็ม และให้ผมคิดว่าควรใส่อะไร

ถ้าถามผม บอกได้แค่ไม่ทราบ เพราะไม่รู้ว่าจริตคุณชอบแบบไหน

หมูอาจยังไม่เค็มถูกจริตคุณ ใส่เกลือเพิ่มอีกก็ไม่แปลก ถ้ายังไม่กลมกล่อมใส่พริกไทย

ก็ไม่แปลกอีก คนเราร้อยพ่อพันแม่ นิ้วมือยังไม่เท่ากัน คนเลือกกินก็ไม่เหมือนกันหรอกครับ

ไม่ว่าท่านจะเข้าใจ แล้ว โวหาร ว่า ไม่เข้าใจ... หรือไม่เข้าใจจริงๆ..

ผมถือว่าผมตอบไปแล้วนะครับว่า... ทำไมไม่พูด...    :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#160 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:35

เอ้าลองทำมั่งสิครับ? ถึงไม่ใช่แมงสาปแต่อยากให้คุณลองอยากรู้นอกจากกลุ่มควายแดงใครจะเป็นบุรุษ100ล็อคอินอีกครับ
แต่คงไม่ทำหรอก แค่ปากดีไปวันๆ ก็แค่นั้นเอง อยากเป็น มอดอ่า จะได้รู้ไอพี เอามาแฉกันสดๆ
เอ.... ถ้ามอดเอาไอพีมาลงได้มั้ยครับถ้าเจ้าตัวยินยอม จะได้ท้าให้มอดเอาไอพีมาโชว์

.

...

คงไม่จำเป็นกระมัง   .  ดูจากการเมนท์แล้วรู้สึกมั่นใจมากเลยใช่มั๊ยคับว่า ผมเป็นคุณจินนี่  หรือรู้จักกัน  หรือ 100 ล๊อคอิน 

เอาเป็นว่า  

ถ้าไม่ใช่  ...

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==   ชีวิตคุณต้องทุกข์ทน ลำบากในยามแก่ชรา    

แต่ถ้าใช่ ... ผมขอรับไว้เอง  

ตกลงมั๊ยคับ .................   อย่าเก่งแต่ปากนะโว๊ยยยยยยยยยยยย     

Edited by ชาวสวน, 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:21.
พาดพิงบุพการี

#161 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:37

BearFamily..................   ตกลงมั๊ยคับ   

เที่ยวกล่าวหาคนอื่นไปวันๆ  มันสนุกมากรึไงคับ .....  

#162 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:39

BearFamily..................  

อย่าเงียบคับ .........   รับคำท้าหน่อย    

#163 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:48

รับเรื่องสาบานลอยๆใครก็ทำได้ครับเกรียนน้อย เหมือนเหลิมกะชูวิทย์
ขอให้มอดเค้าเอาไอพีมาลงกันเลยดีกว่านะ แฉกันจะจะ ชัวๆ แค่สาบานที่พิสูจน์ไม่ได้ จะสาบานทำไมครับ? อันนั้นเค้าเรียกว่าดีแต่พูดครับ
กลัวว่าคนจะจับได้? รีบร้อนฟลัดกระทู้เพราะร้อนใจ? 5555+ เกรียนก็แบบนี้แหละ เหมือไปขโมยของมาแล้วของอยู่คากระเป๋า ดันไม่ให้ค้นแต่ท้าสาบาน 55555+ บ้าป่าวครับ กล้าๆหน่อย จะเกรียนแล้ว อย่างมากคุณก็แค่ต้องเปลี่ยนล็อคอินใหม่แค่นั้นเองเพราะอาย 5555+
Edit:เพื่ออ้างถึงครับ กลัวเจ้าตัวเค้าจะไม่รู้ว่าผมตอบแล้ว

อย่าเงียบคับ .........   รับคำท้าหน่อย    

Edited by BearFamily, 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:50.

#164 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:55

ไม่เอาคับ ...  แก้เขิลแบบนี้ ไม่แมนเลย 

สาบานนี่ล่ะ ....  พิสูจน์ไม่ได้ก็กล้าๆหน่อย    ใหนว่ามั่นใจม๊ากกกก มากกกกกก

ของแบบนี้ถึงพิสูจน์ไม่ได้  แต่มันพิสูจน์ความจริงใจได้คับ 

ไม่มีใครเขาเอาบุพการีกับอนาคตตัวเองมาสาบานกันหรอกคับ .......  ประเทศเราเมืองพุทธนะฮะ 

เรื่องแบบนี้คุณไม่เชื่อ  แต่ผมเชื่อ อย่าโยกโย้ ...........    

ให้ไว ...........   ถ้าไม่กล้า  ก็อย่าห้าว

#165 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

สมาชิกขั้นสูง

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:00

รับเรื่องสาบานลอยๆใครก็ทำได้ครับเกรียนน้อย เหมือนเหลิมกะชูวิทย์
ขอให้มอดเค้าเอาไอพีมาลงกันเลยดีกว่านะ แฉกันจะจะ ชัวๆ แค่สาบานที่พิสูจน์ไม่ได้ จะสาบานทำไมครับ? อันนั้นเค้าเรียกว่าดีแต่พูดครับ
กลัวว่าคนจะจับได้? รีบร้อนฟลัดกระทู้เพราะร้อนใจ? 5555+ เกรียนก็แบบนี้แหละ เหมือไปขโมยของมาแล้วของอยู่คากระเป๋า ดันไม่ให้ค้นแต่ท้าสาบาน 55555+ บ้าป่าวครับ กล้าๆหน่อย จะเกรียนแล้ว อย่างมากคุณก็แค่ต้องเปลี่ยนล็อคอินใหม่แค่นั้นเองเพราะอาย 5555+
Edit:เพื่ออ้างถึงครับ กลัวเจ้าตัวเค้าจะไม่รู้ว่าผมตอบแล้ว

อย่าเงียบคับ ......... รับคำท้าหน่อย

เอาเลยครับเอาเลยๆๆๆๆๆๆ
เอาไอพี ผมด้วยนะ
มีไส้เดือนมาบอกว่าผมเป็นคุณ จินนี่ หนูนั่งเบนซ์ ฯลฯ

ถ้าไม่เป็นจริงเอาไงครับ ?
เลิกเล่นบอร์ดนี้ไปเลย ห้ามสมัครใหม่ รึไง?

ผมว่า แค่คราวหน้า เลิกคิดว่าตัวเองถูกไปซะหมด หรือ ปากพล่อยให้น้อยลง
ก็คงจะพอนะครับ ^^

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#166 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:01

ไม่เอาคับ ...  แก้เขิลแบบนี้ ไม่แมนเลย 

สาบานนี่ล่ะ ....  พิสูจน์ไม่ได้ก็กล้าๆหน่อย    ใหนว่ามั่นใจม๊ากกกก มากกกกกก

ของแบบนี้ถึงพิสูจน์ไม่ได้  แต่มันพิสูจน์ความจริงใจได้คับ 

ไม่มีใครเขาเอาบุพการีกับอนาคตตัวเองมาสาบานกันหรอกคับ .......  ประเทศเราเมืองพุทธนะฮะ 

เรื่องแบบนี้คุณไม่เชื่อ  แต่ผมเชื่อ อย่าโยกโย้ ...........    

ให้ไว ...........   ถ้าไม่กล้า  ก็อย่าห้าว
พิสูจน์ได้สิครับ ทำไมจะไม่ได้? เอาไอพีมาเทียบกันแค่นี้ก็รู้แล้ว พิสูจน์ได้ชัวๆ อย่าแถเลยเกรียนน้อย ไอ้การสาบานเนี่ยสิ พิสูจน์ไม่ได้ชัวๆ อย่ามาใช้มุข อุปกรณ์ตรวจจับระเบิดแถวนี้ เริ่มสาบานใช้ไสยศาสตร์ทั้งๆที่หลักฐานมีอยู่ใน Log อันนี้ชัว อย่าโยกโย้ กลัวโดนมากกว่า 2 ล็อกอินอ่าดิ 555555+

#167 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:02

อย่าเงียบคับ ......... รับคำท้าหน่อย

มีไส้เดือนมาบอกว่าผมเป็นคุณ จินนี่ หนูนั่งเบนซ์ ฯลฯ

เลิกเล่นบอร์ดนี้ไปเลย ห้ามสมัครใหม่ รึไง?

ผมว่า แค่คราวหน้า เลิกคิดว่าตัวเองถูกไปซะหมด หรือ ปากพล่อยให้น้อยลง

ตกลงทุกคนกลายเป็นคุณจินนี่ไปหมดเลย 5 5 5 5 + + + +  

#168 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:03

ไม่เอาคับ ... แก้เขิลแบบนี้ ไม่แมนเลย

สาบานนี่ล่ะ .... พิสูจน์ไม่ได้ก็กล้าๆหน่อย ใหนว่ามั่นใจม๊ากกกก มากกกกกก

ของแบบนี้ถึงพิสูจน์ไม่ได้ แต่มันพิสูจน์ความจริงใจได้คับ

ไม่มีใครเขาเอาบุพการีกับอนาคตตัวเองมาสาบานกันหรอกคับ ....... ประเทศเราเมืองพุทธนะฮะ

เรื่องแบบนี้คุณไม่เชื่อ แต่ผมเชื่อ อย่าโยกโย้ ...........

ให้ไว ........... ถ้าไม่กล้า ก็อย่าห้าว

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

Edited by sweet chin music, 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:31.

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#169 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:06

คุณหมี ผมเป็นหลายล้อกมากเลย
ที่แย่ที่สุด คือให้เป็นไส้เดือน กะควาย

ผมสงสัยว่า ที่นี่มีแต่ไส้เดือนกะควายหรือไง
ถึงคิดว่า เป็นแหล่งดึงดูดควายกะไส้เดือนมาได้เนี่ย

ผมสมาชิกใหม่ครับ ยังไม่ได้รายงานตัว
55555

#170 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:10

^

.

.

ด่าตัวเองก็เป็นด้วย...เก่งจัง

เดี๋ยวให้..กระดูก เป็นรางวัล 1 ชิ้น..

Edited by ดอกปีบขาว, 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:12.

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#171 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:10

คุณหมี ผมเป็นหลายล้อกมากเลย
ที่แย่ที่สุด คือให้เป็นไส้เดือน กะควาย

ผมสงสัยว่า ที่นี่มีแต่ไส้เดือนกะควายหรือไง
ถึงคิดว่า เป็นแหล่งดึงดูดควายกะไส้เดือนมาได้เนี่ย

ผมสมาชิกใหม่ครับ ยังไม่ได้รายงานตัว
55555

ผมล่ะง้ง งง  สมาชิกในนี้  ....  เพิ่งจะสมัครเข้ามาแท้ๆ   แค่ 2 เมนท์แรกก็ว่าผมหลายล๊อกอินแล้ว

ผ่านไป ไม่ถึงชั่วโมง บอกผมเป็นคนนั้น  คนนี้   ...  บร้าป่าวว่ะ   (ผมไม่รู้จักซักคน) 

แล้วดูดิ่  มานั่งจับผิดแบบเด็กๆ  ..  

กะไอ้ตอนที่ผมกับคุณจินนี่เข้ามาพร้อมกัน (ในกระทู้นี้ล่ะ)  ไม่ยักจะเอามาลง  

มีฮากว่านี้อีกมั๊ยคับ ............  5 5 5 5 + + +

#172 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:12

^

.

.

เดี๋ยวให้..กระดูก เป็นรางวัล 1 ชิ้น..

ยั่วแบบนี้ผมไม่โกรธหรอกคับ ..     เข้าใจอารมณ์สาวทึนทึกคับ

#173 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:18

ตกลงทุกคนกลายเป็นคุณจินนี่ไปหมดเลย 5 5 5 5 + + + +  

ที่ว่าทุกคนเป็นจินนี่ไปหมดเลยหรอไม่ ผมไม่รู้แต่ผมแค่อยากลองดูกับเกรียนห้าว ไหนๆก็เคยท้าให้ตบเกรียนนี่ครับ? ผมว่าถ้าเจ้าตัวยินยอม มอดก็น่าจะเช็คให้ได้นะครับว่ามีไอดีที่ใช้ไอพีซ้ำกันหรือเปล่า ไม่ได้ละเมิดความเป็นส่วนตัวด้วย เพราะเจ้าตัวยินยอม..... หรือว่าโชว์ไอพี ใต้ชื่อเลยก็ได้ครับ ถ้ากันคนจะใช้ไอพีหาที่อยู่ก็เซนเซอซัก 2ตัวท้ายก็ได้ครับ จะได้ลดปัญหา100ล็อคอิน

จะว่าไป หมีเพิ่งมา อย่าเพิ่งเปลี่ยนเรื่องไปคุยกับคนอื่นสิครับ เห็นว่าตะกี้ยังห้าวเป้งอยู่เลยหนิ

#174 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:28

ที่ว่าทุกคนเป็นจินนี่ไปหมดเลยหรอไม่ ผมไม่รู้แต่ผมแค่อยากลองดูกับเกรียนห้าว ไหนๆก็เคยท้าให้ตบเกรียนนี่ครับ? ผมว่าถ้าเจ้าตัวยินยอม มอดก็น่าจะเช็คให้ได้นะครับว่ามีไอดีที่ใช้ไอพีซ้ำกันหรือเปล่า ไม่ได้ละเมิดความเป็นส่วนตัวด้วย เพราะเจ้าตัวยินยอม..... หรือว่าโชว์ไอพี ใต้ชื่อเลยก็ได้ครับ ถ้ากันคนจะใช้ไอพีหาที่อยู่ก็เซนเซอซัก 2ตัวท้ายก็ได้ครับ จะได้ลดปัญหา100ล็อคอิน

จะว่าไป หมีเพิ่งมา อย่าเพิ่งเปลี่ยนเรื่องไปคุยกับคนอื่นสิครับ เห็นว่าตะกี้ยังห้าวเป้งอยู่เลยหนิ

ก็อย่าลองแต่คำพูดคับ ...  ผมท้าคุณแล้ว   

ส่วนคุณจะไปดูไอพี   จะให้เอาไอพีผมมาโชว์  ก็ยินดีนะคับ   ไม่เคยขัดข้องเลยคับ ...

ผมไม่แก้ตัว ..  ไถลไป  ไถลมา  แบบคุณหรอกคับ ...

ว่าไงคับ ...  อยากลองก็ตกลงกันเลยคับ   ผมให้โชว์ไอพี   คุณรับท้าสาบานผม ..............  เอาเป่า 

#175 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:30

พอผมท้าทีนึง  ...  คุณก็มุดไปร้องให้ทีนึง 

แล้วก็ไม่ให้ผมคุยกับคนอื่นด้วย .........  5 5 5 5 + + +  (คิดได้เนอะ) 

#176 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:30

กรุณางดการท้าทายกันและกัน เรื่องล๊อคอินซ้อน 

เนื่องจากมีการตรวจสอบจากผู้ดูแล ถ้าพบว่ามีการกระทำผิดกฏ สมัครเข้ามาใหม่ในขณะโดนแบน อยู่แล้ว

และขอให้ระมัดระวังในการแสดงความเห็น

5. ห้ามวิพากษ์วิจารณ์ พาดพิงสมาชิกเว็บบอร์ดคนอื่นๆ ในทางเสียหาย

7.ห้ามตั้งกระทู้หรือแสดงความเห็นที่มีลักษณยั่วยุให้เพื่อนสมาชิกโกรธเคือง หรือสร้างความร้าวฉาน แตกความสามัคคีในหมู่สมาชิก 

13.5 เห็นได้ชัดว่ามีเจตนาเข้ามาสร้างความวุ่นวาย เช่นการ flood กระทู้ หรือพยายามโพสต์สิ่งผิดกฎหมาย
13.6 การกระทำที่ละเมิดความเป็นส่วนตัวของสมาชิกด้วยวิธีการใดๆ

Edited by ชาวสวน, 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:32.

#177 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:32

จ๊ะเอ๋  :o  :o

#178 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:33

:lol:  :lol:  :lol:

#179 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:34

เเมลงสาบเงิบเลย  :D  :lol:  :P

555

__________________________________________________________________________________________

สวัสดี พี่เเพนด้า เเละ ลุงโจโฉ ค่ะ  :)  :)  :)

Edited by คุณหนูจินนี่, 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:35.

#180 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:34

กรุณางดการท้าทายกันและกัน เรื่องล๊อคอินซ้อน 

เนื่องจากมีการตรวจสอบจากผู้ดูแล ถ้าพบว่ามีการกระทำผิดกฏ สมัครเข้ามาใหม่ในขณะโดนแบน อยู่แล้ว

และขอให้ระมัดระวังในการแสดงความเห็น

5. ห้ามวิพากษ์วิจารณ์ พาดพิงสมาชิกเว็บบอร์ดคนอื่นๆ ในทางเสียหาย

7.ห้ามตั้งกระทู้หรือแสดงความเห็นที่มีลักษณยั่วยุให้เพื่อนสมาชิกโกรธเคือง หรือสร้างความร้าวฉาน แตกความสามัคคีในหมู่สมาชิก 

13.5 เห็นได้ชัดว่ามีเจตนาเข้ามาสร้างความวุ่นวาย เช่นการ flood กระทู้ หรือพยายามโพสต์สิ่งผิดกฎหมาย
13.6 การกระทำที่ละเมิดความเป็นส่วนตัวของสมาชิกด้วยวิธีการใดๆ

ดูจากข้อ 5 แล้ว กระทู้นี้ไม่น่าขึ้นได้เลยคับ ...   

#181 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:36

กระทู้นี้ผิดทั้งข้อ 5  และ  ข้อ 7  เลย ...  ยึดล๊อคอินเลยคับ 

#182 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:38

จินนี่เเวะเข้ามาทักทาย เดี๋ยวขอออกไปทำธุระก่อนน๊ะค๊ะ สักช่วงหัวค่ำ เดี๋ยวมาใหม่ 

บายจ่ะ  :D  :D  :D

#183 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:47

ก็บอกแล้วไงครับ ว่าเป็นการพาดพิง ถ้า Hentai เห็นและรับทราบก็มาชี้แจงแถลงไข

ว่าจริงเท็จดั่งที่คุณตะนิ่นฯพูดหรือไม่ ชื่อห้องนี้ก็บอกอยู่แล้วว่า "สภากาแฟ"

ก็เหมือนสภาผู้แทนฯนะแหละครับ เมื่อมีเพื่อนสมาชิกพาดพิงถึง คุณก็ใช้สิทธิ์พาดพิงไป

แต่ผมก็เข้าใจในมุมของคุณนะที่โกรธเพราะคุณตะนิ่นฯมาพูดว่าคุณไม่จงรักภักดี

ในกระทู้ที่เจาะประเด็นไปที่หนูจินนี่ แต่ยกตัวอย่างถึง hentai และคุณก็คิดไปว่า

ไม่มีสิทธิ์ตอบโต้ ถ้าไม่เห็นที่นี่บอร์ดสาธารณะ ถ้าเขาจะแอบด่าคุณเขาไปแอบบ่นในเฟซบุ๊ค

ไม่ดีกว่าเหรอ ส่วนตัวมีแค่เพื่อนๆที่รู้ ส่วนประเด็นรักสถาบันฯหรือไม่ มันอยู่ที่จุดยืนของคุณ

เหมือนที่เขาพูดกันว่า "คนเสื้อแดงไม่ล้มเจ้า แต่คนล้มเจ้าทุกคนกลับเป็นคนเสื้อแดง"

ผมไม่ไปทาสีให้ใครหรอกว่ารักไม่รัก คนรู้จักของผมแต่ละท่านก็เคยมีประวัติคิดล้มเจ้า

ก็เยอะ กลับใจก็มีเพราะได้สัมผัสถึงคำว่า "จิตวิญญาณของชาติ"

ส่วนใหญ่ก็มักเป็นพวกคอมมิวนิสต์ที่หนีเข้าป่า และ ไม่หนีเข้าป่า

คนกลับใจก็มาร่วมพัฒนาชาติไทย และ ปกป้องสถาบัน

คนไม่กลับใจ ก็ดันแปรสภาพตัวเองไปเป็นนักการเมือง อาศัยคำว่า "ประชาธิปไตย" บังหน้า

เสียงส่วนใหญ่เลือกมา แต่เนื้อแท้ก็รอวันเอาคืนจากการเพลี่ยงพล้ำในอดีต

เพื่อจุดมุ่งหมายล้มล้างเช่นเดิม ส่วนที่ผมเรียกคุณตะนิ่นฯ ว่า ผู้อาวุโส เพราะนับถือในความคิดความอ่าน

และประสบการณ์ ดั่งเช่นที่ผมนับถือผู้อาวุโสอีกท่านคือ ท่านพระฤๅษี ก็เช่นกัน

ส่วนข้อถามว่าผู้อาวุโสแบบผมคิดเช่นไร ผมคิดว่าถ้าเขากล่าวหาคุณได้รับรู้ควรชี้แจง

และใช้คำพูดที่ซอฟท์ลงมากว่านี้ คุณอาจได้รับ "คำขอโทษ" จากคุณตะนิ่นฯ อย่างสุภาพ

เช่นกัน และเรื่องทั้งหมดก็จบลงด้วยดี ผมเชื่อว่าปัญญาชนอย่างคุณตะนิ่นฯ

คงจะทำเช่นนั้น เพราะที่ผ่านมาคุณตะนิ่นฯสุภาพกับเพื่อนสมาชิกมาตลอด

และอะไรที่ทำให้คนแบบคุณตะนิ่นฯ "จัดหนัก" ได้ก็คงเป็นอะไรที่หนักหนาพอสมควร

หวังว่า คุณ hentai จะรับฟัง ขออภัยคุณตะนิ่นฯที่พูดจาพาดพิง

เอาเรื่องโกรธก่อน...   อุตสาห์เขียนอย่างชัดว่าไม่มีปัญหา... ถ้าด่า กันซึ่งๆหน้า.( ไม่ใช่มาแอบๆ )

ไม่ทราบท่านจับความได้แค่ ผมโกรธเพราะโดนด่าว่าล้มเจ้า หรือครับ...  ถามจริงๆครับ...  ผมไม่เคยโดนหรือครับ...   

เอาเป็นว่า... ใครใน สรท ไม่เคยด่าผมดีกว่า...     หายาก พอๆกับเสื้อแดง ในนี้เลย นะนั่น...  

"หวังว่า คุณ hentai จะรับฟัง ขออภัยคุณตะนิ่นฯที่พูดจาพาดพิง"

ตกลงผมผิดที่ ถูก ท่านมหาอัครผู้อาวุโส คุณ ตะนิ่ิน... เอามาแอบด่าเป็นตัวอย่าง ในกระทู้ ที่มีชื่อ ว่า 

"29441-ถึง-หนูจินนี่-คนมีเหตุผล"    ทีถ้ามีกระทู้อื่นๆดีกว่านี้ ผมคงไม่เผลอเข้ามาอ่าน เพราะ ไม่เกี่ยวกับผม...

ท่านอำมาตย์ใหญ่ โจโฉ ที่เป็นที่นับหน้าถือตา...   ของเพื่อนสมาชิก  ออกโรง..  ให้ผม ขออภัย คุณ ตะนิ่ิน...

นอกจากนี้ ยังแสดงโอวาทสั่งสอนว่า...    ท่านตะนิ่นสุภาพ...  

การที่คุณตะหนิ่นจัดหนัก.... เป็นความผิดของ คนถูกจัดหนัก....   เอาละครับ... 

เหล่า...ท่านผู้อาวุโสทั้งหลาย...  ไม่เคยสงสัยกันบ้างหรือครับว่า ทำไมพวกท่าน  ทำ อะไรก็ไม่ผิด.   

ัมันจะผิดได้อย่างไร เพราะ...  เพื่อนช่วยเพื่อนกันแบบนี้....    แทนที่จะให้สติกัน...  

คนที่รู้เรื่องนึ่งไม่ได้แปลว่า ต้องรู้ทุกเรื่อง หรือ ทำอะไรก็ถูก...  :D

ผมไม่เคยได้กล่าวตรงไหนว่าให้คุณไปขออภัยคุณตะนิ่นฯ

เพียงแต่บอกกล่าวว่า ถ้าคุณใช้คำพูดที่ซอฟท์ลงมากกว่านี้ อาจได้รับคำขอโทษจากคุณตะนิ่นฯ

เสียด้วยซ้ำ ขออภัยถ้าผมใช้คำที่ทำให้เฮนไตคิดเช่นนั้น

และผมไม่ได้ชี้ด้วยว่าการที่คุณตะนิ่นฯจัดหนักแล้วต้องเป็นความผิดของคนที่โดน

เพียงแต่ชี้ให้เห็นว่าการที่คุณตะนิ่นฯจัดหนัก แสดงว่าต้องเป็นเรื่องอะไรที่หนักหนาพอสมควร

เพราะธรรมชาติของคุณตะนิ่นฯเป็นคนสุภาพ ไม่ค่อยอะไรเสียด้วยซ้ำ

ผมก็คนธรรมดาคนหนึ่งอย่าได้คิดว่าทำอะไรไม่ผิด มีเรื่องผิดพลาดในชีวิตก็มาก

ต่อข้อถามว่าเพื่อนช่วยเพื่อน ผมชี้ให้คุณเห็นว่าถ้าคุณเลือกใช้ถ้อยคำที่มันซอฟท์กว่านี้

น่าจะคลี่คลายได้ เช่นคุณชี้แจงไปว่าคุณไม่ได้มีเจตนาล้มเจ้า ตามที่มีการกล่าวหา

แต่นี่อธิบายไม่พอดันไปพาดพิงถึงเพศที่สาม เรื่องมันก็ไปกันใหญ่

เพียงแค่อธิบายชี้แจงไม่ได้เป้นตามที่กล่าวหา ผมยังเชื่อเลยว่าคุณจะได้รับคำขอโทษ

ไม่ใช่ให้คุณไปขอโทษเขา โปรดเข้าใจเสียใหม่

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#184 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:49

ส่วนข้อนี้ ในความเห็นของผม ที่คุณบอกว่าไม่พูด ไม่ได้แปลว่าเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย

แปลได้แค่ว่าไม่พูด ผมว่าคุณเลือกที่จะพูดเฉพาะ เรื่องที่ "ตรงจริต" คุณมากกว่า

เวลาปชป. ทำอะไรไม่ดี คุณก็จะเลือกที่ตำหนิ ติเตียน ประชดประชัน เสียดสี

แต่พอเป็นเพื่อไทยคุณกลับเงียบ เลือกเป็น เตมีย์ใบ้

ส่วนเกลือกับพริกไทย ถ้าให้คุณเลือกใส่หมูทอดเค็ม และให้ผมคิดว่าควรใส่อะไร

ถ้าถามผม บอกได้แค่ไม่ทราบ เพราะไม่รู้ว่าจริตคุณชอบแบบไหน

หมูอาจยังไม่เค็มถูกจริตคุณ ใส่เกลือเพิ่มอีกก็ไม่แปลก ถ้ายังไม่กลมกล่อมใส่พริกไทย

ก็ไม่แปลกอีก คนเราร้อยพ่อพันแม่ นิ้วมือยังไม่เท่ากัน คนเลือกกินก็ไม่เหมือนกันหรอกครับ

ไม่ว่าท่านจะเข้าใจ แล้ว โวหาร ว่า ไม่เข้าใจ... หรือไม่เข้าใจจริงๆ..

ผมถือว่าผมตอบไปแล้วนะครับว่า... ทำไมไม่พูด...    :D

ผมก็เริ่มเข้าใจข้อแตกต่างระหว่าง "ไม่พูด" กับ "เลือกที่จะพูด" ครับ :D 

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#185 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:52

ผมไม่เคยได้กล่าวตรงไหนว่าให้คุณไปขออภัยคุณตะนิ่นฯ

เพียงแต่บอกกล่าวว่า ถ้าคุณใช้คำพูดที่ซอฟท์ลงมากกว่านี้ อาจได้รับคำขอโทษจากคุณตะนิ่นฯ

เสียด้วยซ้ำ ขออภัยถ้าผมใช้คำที่ทำให้เฮนไตคิดเช่นนั้น

และผมไม่ได้ชี้ด้วยว่าการที่คุณตะนิ่นฯจัดหนักแล้วต้องเป็นความผิดของคนที่โดน

เพียงแต่ชี้ให้เห็นว่าการที่คุณตะนิ่นฯจัดหนัก แสดงว่าต้องเป็นเรื่องอะไรที่หนักหนาพอสมควร

เพราะธรรมชาติของคุณตะนิ่นฯเป็นคนสุภาพ ไม่ค่อยอะไรเสียด้วยซ้ำ

ผมก็คนธรรมดาคนหนึ่งอย่าได้คิดว่าทำอะไรไม่ผิด มีเรื่องผิดพลาดในชีวิตก็มาก

ต่อข้อถามว่าเพื่อนช่วยเพื่อน ผมชี้ให้คุณเห็นว่าถ้าคุณเลือกใช้ถ้อยคำที่มันซอฟท์กว่านี้

น่าจะคลี่คลายได้ เช่นคุณชี้แจงไปว่าคุณไม่ได้มีเจตนาล้มเจ้า ตามที่มีการกล่าวหา

แต่นี่อธิบายไม่พอดันไปพาดพิงถึงเพศที่สาม เรื่องมันก็ไปกันใหญ่

เพียงแค่อธิบายชี้แจงไม่ได้เป้นตามที่กล่าวหา ผมยังเชื่อเลยว่าคุณจะได้รับคำขอโทษ

ไม่ใช่ให้คุณไปขอโทษเขา โปรดเข้าใจเสียใหม่

จากอันนี้ อะครับ...

แต่ถ้าท่านว่าไม่ใช่ ก็จบ... ถ้าผมล่วงเกินท่าน ขออภัย...   :D

#186 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:55

ขออภัยมอดด้วยครับที่ทำผิดกฏ

#187 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:57

จากอันนี้ อะครับ...

แต่ถ้าท่านว่าไม่ใช่ ก็จบ... ถ้าผมล่วงเกินท่าน ขออภัย...   :D

อ๋อ เพราะประโยคนี้นี่เอง ผมหมายถึงว่า หวังว่าคุณจะรับฟังผม และขออภัยคุณตะนิ่นฯที่ผมพูดพาดพิง

เพราะผมได้พาดพิงราวกับไปสู่รู้ ว่าคุณตะนิ่นฯจะทำโน้นนี่นั่น เช่นถ้าคุณใช้คำพูดซอฟท์กว่านี้

แล้วคุณตะนิ่นฯจะขอโทษคุณ โอเค อันนี้ความผิดผมเองที่ทำให้คุณเข้าใจรูปประโยคเช่นนั้น

ว่าผมจะให้คุณไปขอโทษคุณตะนิ่นฯ แต่ก็ไม่มีตรงไหนที่ผมบอกให้คุณไปขอโทษคุณตะนิ่นฯนะ

มีแต่แนะนำว่าใช้คำพูดที่ซอฟท์กว่านี้ คุณอาจได้รับคำขอโทษจากคุณตะนิ่นฯ

#188 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:00

อ๋อ เพราะประโยคนี้นี่เอง ผมหมายถึงว่า หวังว่าคุณจะรับฟังผม และขออภัยคุณตะนิ่นฯที่ผมพูดพาดพิง

เพราะผมได้พาดพิงราวกับไปสู่รู้ ว่าคุณตะนิ่นฯจะทำโน้นนี่นั่น เช่นถ้าคุณใช้คำพูดซอฟท์กว่านี้

แล้วคุณตะนิ่นฯจะขอโทษคุณ โอเค อันนี้ความผิดผมเองที่ทำให้คุณเข้าใจรูปประโยคเช่นนั้น

ว่าผมจะให้คุณไปขอโทษคุณตะนิ่นฯ แต่ก็ไม่มีตรงไหนที่ผมบอกให้คุณไปขอโทษคุณตะนิ่นฯนะ

มีแต่แนะนำว่าใช้คำพูดที่ซอฟท์กว่านี้ คุณอาจได้รับคำขอโทษจากคุณตะนิ่นฯ

อ๋อ เข้าใจแล้ว....ขอบคุณที่แนะนำ   :D

#189 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:09

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

Edited by sweet chin music, 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:40.

#190 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:58

...

ลุงตะนิ่นตาญี น่ะรับได้กับ “คนคิดต่าง” ดูอย่าง hentai คนกลางสามโลก นั่นปะไร

อ่านก็รู้-ดูก็เห็น ว่า ไม่ได้รัก-ไม่ได้ศรัทธา ใน เจ้าฟ้า-เจ้าแผ่นดิน แต่ ลุงตะนิ่นตาญี ก็ไม่ได้ว่ากระไร

ถือว่า ความรัก-ความศรัทธา นั้นเป็น free will แน่ะ วันนี้ คุยกับ หนูจินนี่ ลุงตะนิ่นตาญี ดัดจริต

ใช้ ภาษาปะกิต เสียด้วย ไม่ใช่อะไรหรอกครับ เดี๋ยว คนกลางสามโลก อย่าง hentai  มาเห็นเข้า

จะว่าเอาได้...ต้องใช้ ไทยคำ-ฟารั้งคำ แบบ hentai ดูมัน เท่ ดี เนอะ หนูจินนี่ เนอะ

....

ตะนิ่นตาญี

วันอาทิตย์ที่ ๖ มกราคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๘.๓๙ นาฬิกา

โทษนะครับ...    เห็นแล้ว อดสูใจครับ...    

1) ตั้งกระทู้ เหน็บเสียดสี... คนอื่น...   แต่หัวกระทู้....   เป็นของอีกคน...  นี่ถ้าผมไม่ได้ เกิดอยากจะรู้ว่า  คนที่ว่ากันว่าวิชาการแก่กล้า ในสรท มีเรื่องอะไร

กับ หนูจินนี่....     ผมคงไม่รู้ว่า...  มี อิแอบ มัน แอบด่า ผมในกระทู้อื่น....     ไม่เห็นก็แล้วไป...  5555

นิสัยแบบนี้... พวก ไม่หญิงไม่ชาย ชอบใช้นะครับ....    

จะว่าผม ด่า...   ตั้งกระทู้มาครับ ... อย่าแอบ...    

ถ้าคิดว่า ที่ทำทำดีแล้ว....  ถูกแล้ว...     บอก คนที่เค้าศรัทธาหน่อยนะครับ....  ว่าท่านไม่คิดว่ามีอะไรผิด...

เค้าจะได้ เอาไว้เป็น แบบอย่าง....  

2) ผู้แก่กล้า สำเร็จมรรค...  ตรัสรู้ได้ด้วยตัวเอง ไปว่า...   

"hentai คนกลางสามโลก นั่นปะไร  อ่านก็รู้-ดูก็เห็น ว่า ไม่ได้รัก-ไม่ได้ศรัทธา ใน เจ้าฟ้า-เจ้าแผ่นดิน"

ท่านรู้จักผม...  มาแต่ชาติปางไหน....    เห็นที่ผมเขียน แล้ว...... คิดไปเองเป็นตุเป็นตะ...   ไปถึงดาวอังคารเลย...  

ไอ้คลานตามกันมา มันยังไม่รู้นิสับกันเลย... นี่..   แค่เห็นที่เขียน...  จินตนการนิสัย เสร็จสรรพ...  เลวแบบนั้นโง่แบบนี้...   

อย่าหาว่า สอนกระเทยแต่งหน้า เลยครับ....

การแสงออกถึงความรักมีได้หลายรูปแบบ...    

-  การเห็น แม่ตีลูก....     คิดไปเองว่า... แม่ใจโหดทำร้ายลูก หรือ แม่สั่งสอนลูกละครับ....   

-  การเห็น เพื่อนให้สติ....   คิดไปเองว่า.  เพื่อนอิจฉา หรือ เพื่อนเป็นกัลยาณมิตร ละครับ... 

เหอๆ...  

สำนวนท่าน ปิดบังตัวตนท่าน ได้พักใหญ่เลยครับ...    :D

555+ :D  ใจเย็นเย็นก็ได้กระมังครับ คุณ hentai ไม่จำเป็นต้องโกรธเคืองเสียขนาดนั้น

ประการแรก ตะนิ่นตาญี ไม่ใช่ คนที่ คุณฯ คิดหรอกครับ อย่าได้กล่าวหาไปเรื่อยเปื่อย

คนที่เขาไม่รู้ อิโหน่-อิเหน่ จะพลอยเดือดร้อนไปเสียเปล่าเปล่า...

เพื่อนเพื่อนหลายคนใน เสรีไทย ทราบดี เพราะเคยเห็นรูป ตะนิ่นตาญี ใน facebook มาแล้ว

ลองถาม คุณโจโฉฯ หรือ คุณ RaRa รวมทั้งอีกหลายหลายคนดูก็ได้กระมังครับ

ว่า จริง อย่างที่เรียนให้ทราบหรือไม่ ว่าเป็น คนละคน กัน หล่อกว่า คนที่ hentai คิดเยอะครับ

ส่วนที่ว่าเป็น อีแอบ เที่ยวได้ ประชด-ประชัน hentai นั้นไม่ได้แอบหรอกครับ

ว่ากันตรงตรงเลย อย่าลืมว่า นี่ คือ บอร์ดการเมือง ใครใครก็สามารถ ดูได้-อ่านได้

ปกปิดกันไม่ได้หรอกกระมังครับ คุณ hentai ครับ เพราะ ถ้าจะแอบกันจริงจริง

ตะนิ่นตาญี ไม่เขียนไว้ในที่นี้หรอกครับ ไปนั่งเขียนไว้ที่อื่น จะไม่ดีกว่าหรือไร?

ไม่ต้องไปสร้างศัตรูกับใครให้มัวหมองใจกันไปเสียเปล่าเปล่า

ที่นี้กลับมาเข้าใน ประเด็นที่ ต้องพูดถึงกันให้ชัดเจน นั่นก็คือ ประเด็น เรื่อง ความรัก

ตะนิ่นตาญี ยก hentai ขึ้นเทียบเคียงกับ หนูจินนี่ ก็เพราะ เชื่อว่า hentai นั้น

มีความ ตรงไป-ตรงมา ซื่อสัตย์ ต่อ ตัวเอง มากกว่า หนูจินนี่ แต่เมื่อมาเห็นที่ hentai เขียนในวันนี้แล้ว

ก็รู้ทันทีว่าตัวเองนั้น คิดผิด ไม่ได้คิดผิด เรื่อง ความจงรักภักดี ของ hentai แต่ คิดผิด

ในเรื่อง ความซื่อสัตย์ ที่มีต่อตัวเอง ของ hentai ถามต่อว่า ตะนิ่นตาญี รู้ได้อย่างไรว่า hentai  ไม่ได้จงรักภักดีฯ

อ่านเอาครับ อ่านแล้ว-อ่านอีก ตรงไหนที่ไม่เข้าใจ ก็พยายามอ่านใน ความเห็นอื่นอื่น แล้วเทียบเคียง

นั่นจึงทำให้ ตะนิ่นตาญี ตั้งขอสงสัยในตัว hentai

วันนี้ hentai อ้างรูปแบบของ ความรัก มีหลายประการ

แต่ hentai กลับ สนับสนุน พรรคการเมือง รวมทั้ง คน และ/หรือ กลุ่มคน ที่กำลังจะมาล้มล้าง สถาบัน ที่ตนเองรัก

สนับสนุนให้มีการแก้ไข มาตรา ๑๑๒ ซึ่งมีที่ไปที่มา จาก กลุ่มบุคคลกลุ่มหนึ่ง ซึ่งเรียกตัวเองว่า นิติราษฎร

ก็ต้องบอกว่า “บ้าหรือเปล่า?” ว่าแล้วยังถามย้อนกลับไปว่า แก้ทำไม? เพื่ออะไร? ใครได้ประโยชน์จากการแก้ไขนั้น?

ใน การพูดถึง-กล่าวถึง-อ้างถึง  สถาบันสูงสุด นั้น ในชั้นเรียนก็มีการพูดถึงกันอยู่ตลอดเวลา

วิพากษ์-วิจารณ์ ทั้ง ในทางทฤษฎี และ ในทางปฏิบัติ คนที่ชอบก็บอกว่าดี คนที่ไม่ชอบก็บอกว่าไม่ดี แล้วอย่างไร?

นี่คือข้อโต้เถียงกันในเชิงวิชาการ ซึ่งมีมานานมากแล้วไม่ใช่พึ่งมี มีอยู่ในรั้ว มหาวิทยาลัย ทุกแห่ง

ก็อยู่กันได้เป็นสุขไม่เห็นมีใครเดือดร้อน...วันดี-คืนดี มีคนมายืนด่า สถาบันสูงสุด กลางสนามหลวง

hentai กลับบอกว่า ต้องแก้ มาตรา ๑๑๒ คนที่ด่านั้นได้ไม่ต้องติดคุกนานนาน หรือ สามารถ ด่า ได้ฟรีฟรีไม่เป็นไร

ถาม hentai หน่อยเถอะว่า ทำไม? รู้ไหม กฎหมาย มาตรา ๑๑๒ นั้นเขาใช้ คุ้มครอง ประมุข ของ ประเทศ

ไอ้ที่ว่า มีแล้วไม่เป็น เสรีภาพ-มีแล้ว ไม่เป็นประชาธิปไตย นั้น คิดกันได้อย่างไร? แล้วไอ้ที่ว่า

จะให้ เจ้าฟ้า-เจ้าแผ่นดิน ฟ้องร้อง เอง นั้น ยิ่ง ทุเรศ ใหญ่ เจ้าฟ้า-เจ้าแผ่นดิน ทุกทุกพระองค์

ไม่ได้อยู่ในฐานะที่จะฟ้องร้อง “พสกนิกร ของ พระองค์” ได้ เขาจึงได้มี กฎหมาย เพื่อที่จะได้คุ้มครอง

เรียน คุณ hentai ตรงตรงนะ ตะนิ่นตาญี ไม่เคยคิดที่จะอธิบายเหตุผลแต่อย่างใดให้ใครฟังอยู่แล้ว

เพราะคิดว่า ทุกคนนั้นต่างก็มี ธง อยู่ในใจของแต่ละคนอยู่แล้ว อธิบายไปก็ไร้ค่า

ไอ้ที่เขียนมาเสียตั้งเยอะนี่ ก็เลยเหมือน ไร้ค่า แต่ก็ไม่เป็นไรถือเสียว่า อะไรที่ทำได้ก็ทำ ไม่เป็นไร

สุดท้ายแล้ว hentai ย้ำอีกครั้งหนึ่ง ความรัก-ความเชื่อ-ความศรัทธา นั้น ตะนิ่นตาญี ถือว่าเป็น

สิทธิสัมบูรณ์ (Absolute Right) ไม่มีใครมี สิทธิ ที่จะไปบังคับใครให้รัก-ให้ชอบ-ให้ศรัทธา ใครได้

ตราบใดที่ไม่ก้าวล่วง ไปไกลจนถึง การจ้วงจาบ-หยาบช้า จนผิดกฎหมาย ตราบนั้นก็

ไม่มีใครมีสิทธิที่จะเข้ามาก้าวก่าย เสรีภาพ นี้ของเราได้...ดูไหนไม่ต้องดูไกล

ดู hentai เป็นตัวอย่าง แค่พูดถึงยัง จะเป็น-จะตาย เสียให้ได้ ถ้าใครจาบจ้วงไปไกลกว่านี้

เห็นทีจะคงถูก ฆ่า ทิ้งเสียเป็นแน่แท้...

hentai คุณเป็นใคร ใหญ่มาจากไหน? ถึงคิดจะแสดงความรักด้วยการสั่งสอนสถาบันสูงสุด?

การแสงออกถึงความรักมีได้หลายรูปแบบ...    

-  การเห็น แม่ตีลูก....     คิดไปเองว่า... แม่ใจโหดทำร้ายลูก หรือ แม่สั่งสอนลูกละครับ....   

-  การเห็น เพื่อนให้สติ....   คิดไปเองว่า.  เพื่อนอิจฉา หรือ เพื่อนเป็นกัลยาณมิตร ละครับ... 

เหอๆ...  

การที่ ตะนิ่นตาญี ตั้งกระทู้นี้ มีสาเหตุมา ๒ ประการ ประการหนึ่งก็คือ หมั่นไส้ หนูจินนี่ เธอ และ อีกประการหนึ่ง

ก็เพื่อทราบความชัดเจนในการตอบกระทู้ ดังนั้นจึงได้นำ hentai มาเปรียบเทียบเพื่อได้เห็นภาพที่ชัดเจนขึ้น

ถึงความซื่อสัตย์ในการดำรงตน เหมือนอย่างที่ ตะนิ่นตาญี คิดว่า hentai นั้น ซื่อสัตย์ ต่อ ตัวเอง มากพอที่จะกล่าวถึง

แต่ ตะนิ่นตาญี คิดผิด ครับ คิดผิดจริงจริง 

ตะนิ่นตาญี

วันจันทร์ที่ ๗ มกราคม พ.ศ. ๒๕๕๖

เวลา ๒๓.๔๐ นาฬิกา

ผมก็ไม่ได้คิดว่าท่านเป็น "ไม่หญิงไม่ชาย"  เพียงแต่ได้ยิน "สมาชิกเก่า" บางท่านเคยว่าไว้...   ผมเห็น ลักษณะการกระทำท่าน สามารถอุปมาอุปไมยได้...

ก็เลยลองยกเป็น ตัวเปรียบเทียบ...       ไม่ต้องห่วงครับ... ผมไม่เอ่ยชื่อเพราะไม่คิดว่าใช่.... ไม่มีใครเสียหาย...  (จะว่าไป คงไม่ค่อยมีคน get ด้วยซ้ำ)

เวป สาธารณะถูกครับ...    แต่กระทู้มีเป็นสิบๆ..   ถามว่า เข้าไปอ่านกันทุกกระทู้หรือไม่....      บางกระทู้เห็น หัวข้อผมก็ไม่เข้าแล้วครับ...  

ถ้าผมอ่านไม่ผิด ท่านไม่คิดว่ามันจะผิดอะไร...  ไม่เป็นไรครับ...  มาตรฐานเราต่างกัน...  

ผมแค่บอกว่า คนที่ถูกหาว่า  ล้มเจ้า แบบผมไม่ทำแบบนั้น...

กรุณาเข้าใจด้วยครับ...ท่านจะด่าผม... ผมไม่เดือดร้อน ไม่ได้จะเป็นจะตาย...   เอาเป็นว่า.. ขนาดผมถูกสมาชิกบางท่าน..

ด่าพ่อล่อแม่ญาติพี่น้อง ..  .ผมยังไม่ว่าอะไรเลยครับ...  ผมห้ามเค้าไม่ได้.... คนห้ามได้มี...  ผมก็ทำได้แค่ไม่คุยด้วย... 

ที่ไม่คุยด้วย...ไม่ใช่เพราะผมจะเป็นจะตาย หรือ พ่อแม่ผมจะเป็นจะตาย....    เป็นเพราะ คุยไปก็คงคุยไม่รู้เรื่อง... เท่านั้นเองครับ...

เหมือนบางท่าน บอกว่าจะไม่คุยกับผม...    ซึ่งก็เป็นสิทธิครับ...

กะอิแค่ ท่านด่าผม ซึ่งก็เหมือน บางท่านที่ทำอยู่กันตลอด....    ในเกือบทุกกระทู้ที่ผมออกความเห็น...   ผมเฉยๆ...   เพราะ 

ผมได้อ่าน ผมได้เห็น ผมเลือกที่จะไม่ตอบโต้ หรือ เลือกที่จะโต้แย้ง....    ผมเลือกแล้ว...

แ่ต่การที่ ผู้อาวุโส ท่านนึง...  อย่างเจาะจง แอบด่า คนอื่นในอีกกระทู้..     คนๆนั้นถ้าไม่เข้ามา... ไม่มีโอกาสแม้แต่จะ

เลือกครับว่าจะ แก้ตัว หรือ แถ .หรือ ไม่สนใจ...เพราะ ไม่เห็นตั้งแต่ต้น... 

นี่คือ ปัญหา...     

แต่ ถ้า ผู้อาวุโสคิดว่า... ไม่ใช่... สมาชิกต้องอ่านทุกกระทู้....   ต้องเห็นไม่มีอะไรเสีย...

กรุณาทำต่อไปครับ   ผมห้ามท่านไม่ได้เช่นกัน...

ท่านถามผมเรื่องความจงรักภักดี...  

ถามว่า... ถ้ามีคนรักพ่อหลวงไม่เท่าท่าน....ตราบเท่าที่เค้าไม่ได้ทำผิดกฏหมาย.. เค้าผิดหรือไม่...   เค้าไม่มีสิทธิอยู่ประเทศนี้.. หรือไม่...   กรุณาอ่านดีๆ... ผมไม่เคยแก้ต่างให้ ดา ตอปิโด....

ถามว่า... ถ้ามีคนรักพ่อหลวงแต่เค้าไม่ได้คิดเหมือนท่าน เค้าเห็นปัญหาของกฏหมาย เค้าจะแก้...... เค้าผิดหรือไม่...   ผิดที่รัก หรือ ผิดที่ คิดไม่เหมือน....

ตลกดีที่ท่านบอกเองว่า แต่ละคนมี "สิทธิสัมบูรณ์ (Absolute Right) ไม่มีใครมี สิทธิ ที่จะไปบังคับใครให้รัก-ให้ชอบ-ให้ศรัทธา ใครได้"  แต่ในขณะเดียวกัน ท่าน ไปทาสีพวกที่คิดไม่เหมือนท่าน

ว่ามีธง....      เอากะเค้าซิ...

อย่าผูกขาดรูปแบบความรัก...  ว่าต้องใส่เสื้อเหลืองเป็นล้านๆ ไปตีห้า...    รอเข้าเฝ้า... 

อย่าผู้กขาดวิธีแสดงออกซึ่งความรัก...   ว่าต้องคอยถามคนอื่นว่า รักพ่อหลวงไหม... ไม่รักออกไป!!!...  

อย่าผูกขาดความคิด ที่เมื่อถามว่า...  รักพ่อหลวงหรือไม่ แล้ว ต้องตอบเหมือนกัน...  อย่างพร้อมเพรียง..  คนที่ไม่ตอบ...  แสดงว่าไม่รััก!!!

สุดท้าย ท่าน ลากผมเข้ามาใน 112 

"hentai กลับบอกว่า ต้องแก้ มาตรา ๑๑๒ คนที่ด่านั้นได้ไม่ต้องติดคุกนานนาน หรือ สามารถ ด่า ได้ฟรีฟรีไม่เป็นไร"

โทษนะครับ....  คิดไปเองอีกแล้วครับ... ท่านผู้อาวุโส..   

เนื่องจากผมรับปาก บางท่านว่า จะไม่ยุ่งเรื่อง 112 ดังนั้น...  ผมไม่แก้ตัวอะไร...  นอกจาก 

ถ้าจะกล่าวหาผม...  ไปหามาเลยครับ... ผมว่าไว้ตอนไหน..  ถ้าไม่มีผมถือว่า  ใครๆก็รู้...   

แถมให้นะครับ   เพราะจำได้ว่าท่านมีปัญหากับ signature ผม..

"ไม่มีใคร” จะบังคับให้ คุณ แสดงความเห็นในเรื่อง มาตรา ๑๑๒ ได้หรอกครับ  การที่คุณใส่ไว้ใน “ลายมือชื่อ” ของคุณเองนั้นนั่นแหละคือการแสดงความเห็น เป็นการแสดงความเห็น"

ถ้าผมพูด... แล้วผมมีปัญหา กับ บางคน . เหมือนที่ผมเคยมี...ท่านที่ดีแต่พูด..จะช่วยผมไหมครับ...  ถ้าไม่....   อย่าดีแต่ตีกินครับ...  

หรือ ให้เค้า แบนท่านแทนเอาไหมครับ.....     ไม่ใช่...

พูดดิพูดดิ ไม่แน่นีหว่า....   พอพูดแล้วโดนจับ....  โง่เองพูดทำไม

ต่อมา....

โทษนะครับ...  สิ่งที่ท่านคิดผิด มี  นับไม่ถ้วนละครับ... 

ตั้งแต่...  หาว่า คนอื่น "ไม่ได้รัก-ไม่ได้ศรัทธา ใน เจ้าฟ้า-เจ้าแผ่นดิน"  
หาว่าคนอื่น..  "บอกว่า ต้องแก้ มาตรา ๑๑๒ คนที่ด่านั้นได้ไม่ต้องติดคุกนานนาน หรือ สามารถ ด่า ได้ฟรีฟรีไม่เป็นไร"

นี่ยังไม่นับ เวลา ท่านเห็นคนด่าผมแล้วถูกจริต แล้ว แอบ กด LIKE...  เพราะ มันตรงจริตท่านเช่นกัน...  

ตลกไหมครับ...   คิดเองเออเอง ว่า เค้าเป็นแบบนั้นแบบนี้....   ท่านผู้อาวุโส...

ยาวมาก็ยาวไป ขออภัย...  :D

อ่านที่ hentai เขียนแล้วบอกตรงตรงว่า ปวดหัว ขี้เกียจจะอธิบายแล้ว

เอาเป็นว่า hentai ตอบมาตรงตรงไม่ต้อง บิดตะกูด ไปไหนที่เถอะว่า

คนที่ รัก ในหลวง อย่าง hentai ทำไมถึง ไม่โกรธ...แถมยัง สนับสนุน พรรคเผาไทย อีก

ก็ในเมื่อ คุณทักษิณฯ และ พรรคเผาไทย จ้วงจาบ-หยาบช้า ต่อ ในหลวง ถึงขนาดนี้?

ถามแค่นี้ไม่ต้องเปลี่ยนไปชวน ตะนิ่นตาญี คุย เรื่องอื่น 

ส่วนเรื่อง ลายมือชื่อ ของ hentai นั้น ไม่ได้มีปัญหาแต่อย่างใด ตามสบายเลย

เพราะหากเห็นว่ามีปัญหาก็คงส่งให้ คณะผู้ดูแล เสรีไทย ได้กระทำการอย่างหนึ่ง-อย่างใด ไปแล้ว

เพียงแค่ คิดคิดอยู่ว่า เออ...เนอะ คนเราเป็นได้ถึงขนาดนี้

ทำไม hentai ต้องระแวง ไปได้ขนาดนั้น? คิดอะไรไม่ดีไว้หรือเปล่า? 555+ :D 

แต่ไม่ว่าจะ คิดอะไร-ทำอะไร อย่างใด ก็ช่างเถอะ ตามสบาย ตัวใคร-ตัวมัน ก็แล้วกัน  :lol:

ตะนิ่นตาญี

วันอังคารที่ ๘ มกราคม พ.ศ. ๒๕๕๖ 

เวลา ๑๖.๕๘ นาฬิกา

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#191 Duke_th1

Duke_th1

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:44

พึ่งมีเวลากลับมาอ่านหลังจากคุณตะนิ่นตาญีโพสท์ไว้แล้วหลายวัน

สรุปว่า คุณหนูจินนี่ไม่ได้ตอบอะไรในประเด็นที่ถูกถามแม้แต่อย่างเดียว

ลากผ่านอ่าวไทย ออกทะเลไปไหนไม่ทราบ

ซึ่งไม่ได้อยู่เหนือความคาดหมายแต่อย่างใด 

เพราะไม่เคยหาสาระจากเนื้อหากระทู้และโพสท์ของนางได้เลย

หลังจากแวะไปอ่านกระทู้โน้นแล้ว

อดสงสัยไม่ได้ว่า ทำไมต้องไปตั้งกระทู้ถึงคุณตะนิ่นตาญีใหม่

มาตอบในนี้ให้เสร็จก็สิ้นเรื่อง เหมือนเป็นการฟลัดกระทู้โดยใช่เหตุ

http://webboard.seri...ญี-จากหน/page-2

ได้แต่ปลง นางกู่ไม่กลับแล้วจริงๆ

สิ่งที่คิดและประพฤติออกไป ย่อมมีผลสะท้อนกลับมาถึงคนทำ

ไม่ได้แช่งใครทั้งนั้น กฏข้อสามของ Newton ยังบอกไว้เลยว่า

"For every action there is an equal and opposite reaction"

ต้องขอภัยคุณตะนิ่นตาญีที่ไม่ไปโพสท์ในกระทู้โน้นนะคะ

#192 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:54

^

.

.

ยั่วแบบนี้ผมไม่โกรธหรอกคับ ..     เข้าใจอารมณ์สาวทึนทึกคับ

แล้วคุณอารมณ์ไหนครับ อารมณ์ตุ๊ดขาดคู่ขาเปล่า  :lol:

#193 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 01:42

ลุงตะนิ่นตาญี นั่งอ่าน หนูจินนี่ พร่ำเพ้อ ยกหาง ตัวเองว่า มี เหตุ และ ผล มาแล้วในหลายหลายหระทู้

เที่ยวไล่หา เหตุผล ของ เพื่อนเพื่อน ว่า ทำไมต้องอย่างนั้น-ทำไมต้องอย่างนี้  เป็น เจ้าหนูจำไม อย่างไร-อย่างนั้น

แต่ ลุงตะนิ่นตาญี ก็ไม่เคยเห็น หนูจินนี่ ให้เหตุผลตอบได้สักที ว่า ทำไม...

ทำไม คนที่อ้างตัวว่า จงรักภักดี ต่อในหลวง จึงสามารถทนได้ กับ พฤติกรรม จ้วงจาบ-หยาบช้า

พรรคเผาไทย มีต่อ ในหลวง มาโดยตลอด นี่หรือครับ คือ ความรัก ที่ หนูจินนี่ มีต่อ ในหลวง

ลุงตะนิ่นตาญี ถาม หนูจินนี่ จริงจริงเถอะครับ ความรัก ของ หนูจินนี่ เป็นอย่างนี้หรือครับ

ความรัก ที่สามรถทนเห็น ผู้ที่ตนเอง รัก และ ศรัทธา นั้น ถูกผู้อื่น หยาม-ย่ำยี; ถูกผู้อื่น ฉุด-กระชาก-ลาก-ลงมา

ให้ต้องแปดเปื้อน ในสิ่งที่ พระองค์ ไม่ได้ ทรงรับรู้ ด้วยแต่อย่างใด...

ลุงตะนิ่นตาญี ถาม หนูจินนี่ จริงจริงเถอะครับ เป็นอย่างนี้มาแต่เกิดแล้วหรือครับ?

หรือ มันอยู่ใน Chromosome ของ หนูจินนี่ มาก่อนเกิดครับ? พูดกันตรงตรงน่ะนะครับ หนูจินนี่

ลุงตะนิ่นตาญี น่ะรับได้กับ “คนคิดต่าง” ดูอย่าง ..... นั่นปะไร

อ่านก็รู้-ดูก็เห็น ว่า ไม่ได้รัก-ไม่ได้ศรัทธา ใน เจ้าฟ้า-เจ้าแผ่นดิน แต่ ลุงตะนิ่นตาญี ก็ไม่ได้ว่ากระไร

ถือว่า ความรัก-ความศรัทธา นั้นเป็น free will แน่ะ วันนี้ คุยกับ หนูจินนี่ ลุงตะนิ่นตาญี ดัดจริต

ใช้ ภาษาปะกิต เสียด้วย ไม่ใช่อะไรหรอกครับ เดี๋ยว คนอย่าง ...  มาเห็นเข้า

จะว่าเอาได้...ต้องใช้ ไทยคำ-ฟารั้งคำ แบบ ... ดูมัน เท่ ดี เนอะ หนูจินนี่ เนอะ

น้ำท่วมทุ่ง-ผักบุ้งโหรงเหรง เสียหลาย บรรทัด ลุงตะนิ่นตาญี  ย้ำอีกครั้งนะ หนูจินนี่

ลุงตะนิ่นตาญี รับได้จริงจริง กับ คนที่ จริต ไม่ต้องตรงกัน ก็จะทำอย่างไรได้

พื้นฐาน แห่ง ชีวิต ของแต่ละคนนั้น ต่างกัน-ไม่เท่ากัน-ไม่เสมอกัน แต่ที่ ลุงตะนิ่นตาญี รับไม่ได้ก็คือ

พวก โกหก-ตอแหล-ตอหลด-ตดใต้น้ำ นี่แหละ คุณหนูจินนี่  คนพวกนี้ จิตใจมันต่ำทราม เป็นสันดา-น

อันมิอาจแก้ไขได้ ดูให้เห็นได้ชัดชัดใน เสรีไทย นี้ ก็เห็นจะไม่มีใครเกิน ..... ไปได้

ลุงตะนิ่นตาญี ก็ได้แต่หวังว่า หนูจินนี่ คงจะไม่แข่งกันทำชั่วอย่าง ..... หรอกนะ

ไม่อย่างนั้นแล้ว หนูจินนี่ นี่แหละจะต้อง ตก นรก ไปรับใช้ ทิดมาก อย่างที่หนูเคยว่ามา

ด้วยรัก และ ห่วงใย จาก หัวใจดวงน้อยน้อย ของ ลุงตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

วันอาทิตย์ที่ ๖ มกราคม พ.ศ. ๒๕๕๕

_________________________________________________________________________________________________________

จินนี่รักสถาบัน 

จินนี่คิดว่าสถาบันเป็นเรื่องละเอียดอ่อน 

จินนี่จึงของดการเเสดงความเห็นเกี่ยวกับสถาบัน

สามประโยคนี้ จินนี่ได้พูดอยู่เสมอๆ จุดยืนของจินนี่ เเน่วเเน่เข้มเเข็ง เเละ มั่นคง

เเต่ ในวันนี้ มี ลุงสมาชิก ที่ใช้ชื่อว่า ลุงตะนิ่นตาญีได้ตั้งกระทู้ถามเกี่ยวกับความรัก สถาบันของหนูจินนี่

ซึ่งหนูจินนี่มองดูเเล้ว อาจจะก่อให้เกิดการเข้าใจผิดในตัวจินนี่ได้ จินนี่ขออนุญาตชี้เเจงเพื่อ 

ปกป้อง เกียรติภูมิ ศักดิ์ศรี ของ คนดีๆ น่ารักๆ อย่างหนูจินนี่น๊ะค๊ะ   

ก่อนอื่นเลย จินนี่เกิดคำถามในใจดวงน้อยดวงนี้ เเละสงสัยว่า

การเเสดงความเห็นใดๆหรือ การกระทำใดๆ ที่เกี่ยวข้องกับพรรคการเมือง

ขั้วการเมืองที่ลุงตะนิ่นตาญี สุดเเสนจะไม่ช๊อบบ ไม่ชอบบบบ

เป็นการกระทำที่ ลุงตะนิ่น ถือว่า ไม่รักสถาบัน หรือ? 

1. การที่ ดารา อย่าง คุณ นกเเล้ง ใกล้สิ้นใจ พูดในทำนอง ที่ทำให้ผู้คนไขว้เขว เกิดความ

เข้าใจในตัวรัฐบาลอย่างผิดๆ ถูกๆ

ถ้าคุณ นกเเล้ง ใกล้สิ้นใจ คิดว่ารัฐบาลสั่งช่อง 3 ได้จริง เเละ คุณนกเเล้ง ใกล้สิ้นใจ มีจุดยืนที่มั่นคงจริง  

ไม่คิดถึงผลประโยชน์ ในอาชีพการงานของตนเอง  ทำไมไม่ลาออกจากช่อง 3 ซะเลยค๊ะ 

จะอยู่กับสื่อที่คุณนกเเล้ง ใกล้สิ้นใจคิดว่าอยู่ใต้อุ้งเท้ารัฐบาลเพื่อเหตุอันใด?

2. คุณอ.ที่ชอบ ไล่ ผู้อื่นออกนอกประเทศ จนถึงตอนนี้ก็ยังเงียบเป่าสาก ตอนนี้ คุณ อ.ก็ยังอยู่ช่อง 3 น๊ะค๊ะ

3. นักศึกษาที่เรียนกับ อาจารย์ ส. เเละ อาจารย์ ว.ที่ ม.ธรรมศาสตร์ 

ทั้งสองคนได้เเสดงถ้อยคำหมิ่นเหม่ อ้อมไปอ้อมมาหลายครั้งในสื่อสาธารณะ

4. ลุง ยะใส เพื่อน ซี้ ลุง ตุ๊ดตู่ ที่จินนี่ ขอเดาเอาว่า <ลุงตะนิ่น โคตรจะรังเกียจ>ก็ยังไปทานข้าวด้วยกันได้

ฉันท์ กัลยาณมิตร ^^

5. ลุงกะทิ เคยชุมนุมเมื่อปี 51 เคยกระทำการไม่สมควรที่ลานพระรูป 

ตอนนั้นเพื่อนซี้ของลุงกะทิ  ก็ยังอยู่พรรค เเมลงสาบ เเต่ สมาชิก เเกนนำ 

จนถึงบรรดาสาวก พรรคเเมลงสาบ เงียบกริบ สาวกพรรคเเมลงสาบทนได้อย่างไรกันค๊ะ?

6. อันนี้ ล่าสุด สดๆร้อนๆ ไม่นานนัก ป้ารังสิมา สส.ปชป ถ่ายรูป คู่ กับ ลุงจ่าประสิทธิ์ ด้วยท่าซารังเฮโย

ลุงจ่าประสิทธิ์ อยู่พรรค เพื่อไทย ถ่ายรูป กัน หวานเเหวว

7. อันสุดท้ายล๊ะ ประชาชนหลายล้านคน ตอนเลือกตั้ง กาเลือก พรรคเพื่อไทย 

<หนูจินนี่ขอเดาว่าเขาชอบพรรคเพื่อไทย ด้วยเหตุผลเเตกต่างกันไป บ้างก็อาจชอบ เพราะนโยบายของพรรค 

บ้างก็อาจชอบเพราะตัวบุคคลที่อยู่ในพรรค บ้างก็อาจจะชอบเพราะ ความรัก ความผูกพัน > 

จากคนจำพวก ทั้ง 7 ข้อ ที่จินนี่ยกตัวอย่างมา <หนูจินนี่ก็เป็นคนหนึ่งในกลุ่มบุคคลที่ยกตัวอย่างมา>

ถ้าลุงตะนิ่นตาญีคิดว่า เเบบว่า เหมารวมว่า คนพวกนั้นทั้งหมดไม่รัก สถาบัน 

ถ้าลุงคิดว่า เหมารวมว่า พวกเขากล้ำกลืนฝืนทน ในการคบหาหรือเกี่ยวข้องกับพรรคการเมือง

ที่ ลุงตะนิ่นตาญี ไม่ชอบ ไม่ว่าจะโดยทางตรง หรือทางอ้อม

ถ้าเป็นเช่นนั้นจริง จินนี่ก็ ขอบอกว่า ระบบความคิด การใช้ ตรรกะ ของ คนเเบบ ลุงตะนิ่นตาญี ล้มเหลว

พังพินาศโดยสิ้นเชิง 

ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงก็ คงน่าเสียใจ เเละ น่าผิดหวัง มากเลยค่ะ 

ถ้าเป็นเเบบนั้นจริง จินนี่คิดว่า ลุงตะนิ่นตาญี อย่ามาเล่นเว็บบอร์ดทางการเมืองเลย 

เลิกเล่นถาวรไปเลยก็น่าจะดีน๊ะค๊ะ สมองน้อยเกิน อิอิ   

ลุงตะนิ่นตาญีค๊ะ หนูจินนี่ขออะไรลุงตะนิ่นตาญี อย่างหนึ่งได้ไหมค๊ะ?

หนูจินนี่รักสถาบันมากๆ เลยนะ รู้บ้างไหมค๊ะ จินนี่กล้าสาบานได้เลย ว่า หนูจินนี่ รักสถาบัน จริงๆ

โดยส่วนตัวหนูจินนี่น่ะ เกลียด คนจำพวกที่ ชอบนำสถาบันมาเป็นเครื่องมือ ใส่ร้าย เสียดสี ผู้อื่น 

มากกว่าพวกที่ จาบจ้วงสถาบันซะอีก

ถ้าลุงตะนิ่นตาญีรักสถาบัน ด้วย จิตใจ อันบริสุทธิ์ โดยเเท้จริง       

หนูจินนี่ ขออวยพรให้ ลุงตะนิ่นตาญี มีความสุข ครอบครัวอบอุ่น ลูกหลานอยู่กันพร้อมหน้าพร้อมตา

ชีวิตมีเเต่เรื่องดีๆตลอดไป  

เเต่ในทางกลับกัน ถ้าลุง ตะนิ่นตาญี คิดนำสถาบันมาเป็นเครื่องมือในการ ประชดประชัน ให้ร้ายผู้อื่น

จินนี่ก็...

ขอให้ชีวิตลุงตะนิ่นตาญีมีอันเป็นไป 

ขอให้ชีวิตลุงตะนิ่นตาญี ประสบ พบเจอเเต่เรื่องร้ายๆ เช่น รถสิบล้อเสย รถยนตร์ชน มะเร็งกินร่างกาย

เสียชีวิตเเบบน่าอนาถ ขาดคนเหลียวเเล

ถ้านรก มีจริง หนูจินนี่ก็ขอให้คุณลุงตะนิ่นตาญี ไม่ได้ผุดไม่ได้เกิด จมปลักอยู่ในนั้น

ตลอดกาลลลลลลล กัลปวสานนนนนนนนนนนนนนน

ด้วยรักเเละเคารพ คุณลุงตะนิ่นตาญีสุดเเสนน่ารัก ^^

จุ๊บๆๆๆ  :P  :P  :P  :P

#194 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 01:44

การที่เราพูดความจริง พูดกี่ครั้งก็ย่อมเป็นความจริง ^^  :lol:  :lol:

#195 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 01:55

คุณหนูจินนี่มาเเล้ว  :)

เเหมๆๆ มีคนพูดถึง จินนี่ เย๊อะ จัง เลย

ดังเหมือนกันเเฮะ เรา... เเอบเขินเล็กน้อย   :rolleyes:  :rolleyes:  :lol:  :lol:

ติดตามผลงานมานานครับ ชอบคุณหนูจินนี่ครับ ยิ่งตอนหนูจินนี่ตอแหล ทำไร้เดียงสายิ่งชอบครับ น่าชื่นชม นับว่าเป็นตัวอย่างที่ดีงามสำหรับเยาวชนไทย ^ ^

อยากกินอะไรจ๊ะน้องชาย :lol:  :lol: เดี๋ยวเจ๊ พาไปเลี้ยง  :D  :D  :D

#196 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 01:59

ถามหาคำตอบจากคนตอแหลแบบอีจิน ผมเดาออกเลยว่า อีจินจะตอบออกมายังไง :D

:D  :D  :D  :D  :D

ถามจริง ที่เค้าว่า กระแทกแดกดัน นี่ป้าไม่รู้สึกอะไรเลยเหรอ

เค้าให้ ตอบ คำถามคุณลุงตะนิ่นตาญี ไม่ใช่ให้มา แถ

จินนี่ตอบเเล้ว... ชัดเจนเเล้ว....

เเหกลูกตาอ่านซะน๊ะจ๊ะ :D  :D  :D

555555555555555555555555555555555555555

#197 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 02:56

คุณเธอชอบที่จะตั้งคำถามกับคนอื่นๆ แล้วให้คนอื่นตอบ

ถ้าถูกจริตเธอ คุณเธอก็จะมาตอบ

แต่เธอจะไม่ยอมตอบกับคำถามที่คนอื่น ถามถึงตนเอง

หรือถ้าต้องการให้เธอแสดงความคิดแล้ว คุณเธอมักจะเบี่ยงประเด็นออกทะเล

หรือคุณเธอก็ไม่ยอมตอบคำถามใดๆเลย

ลุงสีนวลกำลังพูดถึงใครกันค๊ะ จินนี่ งง สงสัยจังเลย???  :)  :)  :)

ใครกันค๊ะ???

อ้าว...ไม่ใช่หนูจินนี่หรอกเหรอ

ผมเข้าใจว่าเป็นหนูฯเสียอีก

ขอโทษทีเข้าใจผิดไป 

แล้วที่หนูจินนี่จะตอบผมเรื่องใครที่จะต้องตกนรกขุมไหนระหว่างคนที่สั่งให้เผา กทม กับคนที่สั่งปราบปราม

เมื่อไหรจะตอบผมมาสักทีละครับ เห็นแถ-ออกทะเลมาก็นานแล้ว

หรือว่าไม่สามารถที่จะตอบได้ 

แล้วไม่ต้องมาถามผมกลับนะครับ เพราะผมตอบไปแล้วเหลือแต่หนูจินนี่ที่ยังไม่ตอบกลับมา

สัญญากันไว้แล้วนะครับว่าจะตอบให้ผม อย่าลืมนะครับ 

ขอชี้เเจงว่า บางทีจินนี่ ก็ยังไม่ว่างมาตอบ บางเวลาจะเข้ามาก็เว็บล่ม บางครั้งก็มองม่ายยยเห็นคำถามของพี่พี่ๆ ลุงๆ สมาชิก

เอาเป็นว่า ถ้า ลุงสีนวล ต้องการให้ จินนี่ ตอบคำถามสิ่งใด 

ถ้าถามมาเเล้ว จินนี่ยังเงียบอยู่ ก็ลองถามมาซ้ำละกันน๊ะค๊ะ ใจเย็นๆ น๊ะ ^^ จินนี่ยังอยู่ ม่ายยยหนีไปไหนหลลลอกกกก

ส่วนเรื่อง เผาบ้านเผาเมือง การสั่งปราบปราม มีผู้เสียชีวิต จะต้องตกนรก

หรือไม่ เดี๋ยวมาตอบจ่ะ 

เอาไว้มาถกกันในกระทู้ของ จินนี่น๊ะค๊ะ :)  :)  :)

Edited by คุณหนูจินนี่, 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:16.

#198 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:01

คุณเธอชอบที่จะตั้งคำถามกับคนอื่นๆ แล้วให้คนอื่นตอบ

ถ้าถูกจริตเธอ คุณเธอก็จะมาตอบ

แต่เธอจะไม่ยอมตอบกับคำถามที่คนอื่น ถามถึงตนเอง

หรือถ้าต้องการให้เธอแสดงความคิดแล้ว คุณเธอมักจะเบี่ยงประเด็นออกทะเล

หรือคุณเธอก็ไม่ยอมตอบคำถามใดๆเลย

ลุงสีนวลกำลังพูดถึงใครกันค๊ะ จินนี่ งง สงสัยจังเลย???  :)  :)  :)

ใครกันค๊ะ???

อ้าว...ไม่ใช่หนูจินนี่หรอกเหรอ

ผมเข้าใจว่าเป็นหนูฯเสียอีก

ขอโทษทีเข้าใจผิดไป 

แล้วที่หนูจินนี่จะตอบผมเรื่องใครที่จะต้องตกนรกขุมไหนระหว่างคนที่สั่งให้เผา กทม กับคนที่สั่งปราบปราม

เมื่อไหรจะตอบผมมาสักทีละครับ เห็นแถ-ออกทะเลมาก็นานแล้ว

หรือว่าไม่สามารถที่จะตอบได้ 

แล้วไม่ต้องมาถามผมกลับนะครับ เพราะผมตอบไปแล้วเหลือแต่หนูจินนี่ที่ยังไม่ตอบกลับมา

สัญญากันไว้แล้วนะครับว่าจะตอบให้ผม อย่าลืมนะครับ 

การที่จินนี่ยังม่ายยยตอบ เรื่อง ตกนรก   คือการ เเถ-ออกทะเล  :o  :o  :o

ลุงสีนวลจ๋าาา สงบจิต สงบใจ นิ๊ดนึง น๊ะค๊ะ น๊ะค๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา 

อย่าฟุ้งซ่านจนเกินเลย  :D  :D  :D

ตลกดี 

#199 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:49

............

ทำไม คนที่อ้างตัวว่า จงรักภักดี ต่อ ในหลวง จึงสามารถทนได้ กับ พฤติกรรม จ้วงจาบ-หยาบช้า

ที่ คุณทักษิณฯ และ พรรคเผาไทย มีต่อ ในหลวง มาโดยตลอด

...............

ตะนิ่นตาญี

_________________________________________________________________________________________________________

จินนี่รักสถาบัน 

จินนี่คิดว่าสถาบันเป็นเรื่องละเอียดอ่อน 

จินนี่จึงของดการเเสดงความเห็นเกี่ยวกับสถาบัน

สามประโยคนี้ จินนี่ได้พูดอยู่เสมอๆ จุดยืนของจินนี่ เเน่วเเน่เข้มเเข็ง เเละ มั่นคง

เเต่ ในวันนี้ มี ลุงสมาชิก ที่ใช้ชื่อว่า ลุงตะนิ่นตาญีได้ตั้งกระทู้ถามเกี่ยวกับความรัก สถาบันของหนูจินนี่

ซึ่งหนูจินนี่มองดูเเล้ว อาจจะก่อให้เกิดการเข้าใจผิดในตัวจินนี่ได้ จินนี่ขออนุญาตชี้เเจงเพื่อ 

ปกป้อง เกียรติภูมิ ศักดิ์ศรี ของ คนดีๆ น่ารักๆ อย่างหนูจินนี่น๊ะค๊ะ   

ก่อนอื่นเลย จินนี่เกิดคำถามในใจดวงน้อยดวงนี้ เเละสงสัยว่า

การเเสดงความเห็นใดๆหรือ การกระทำใดๆ ที่เกี่ยวข้องกับพรรคการเมือง

ขั้วการเมืองที่ลุงตะนิ่นตาญี สุดเเสนจะไม่ช๊อบบ ไม่ชอบบบบ

เป็นการกระทำที่ ลุงตะนิ่น ถือว่า ไม่รักสถาบัน หรือ? 

1. การที่ ดารา อย่าง คุณ นกเเล้ง ใกล้สิ้นใจ พูดในทำนอง ที่ทำให้ผู้คนไขว้เขว เกิดความ

เข้าใจในตัวรัฐบาลอย่างผิดๆ ถูกๆ

ถ้าคุณ นกเเล้ง ใกล้สิ้นใจ คิดว่ารัฐบาลสั่งช่อง 3 ได้จริง เเละ คุณนกเเล้ง ใกล้สิ้นใจ มีจุดยืนที่มั่นคงจริง  

ไม่คิดถึงผลประโยชน์ ในอาชีพการงานของตนเอง  ทำไมไม่ลาออกจากช่อง 3 ซะเลยค๊ะ 

จะอยู่กับสื่อที่คุณนกเเล้ง ใกล้สิ้นใจคิดว่าอยู่ใต้อุ้งเท้ารัฐบาลเพื่อเหตุอันใด?

2. คุณอ.ที่ชอบ ไล่ ผู้อื่นออกนอกประเทศ จนถึงตอนนี้ก็ยังเงียบเป่าสาก ตอนนี้ คุณ อ.ก็ยังอยู่ช่อง 3 น๊ะค๊ะ

3. นักศึกษาที่เรียนกับ อาจารย์ ส. เเละ อาจารย์ ว.ที่ ม.ธรรมศาสตร์ 

ทั้งสองคนได้เเสดงถ้อยคำหมิ่นเหม่ อ้อมไปอ้อมมาหลายครั้งในสื่อสาธารณะ

4. ลุง ยะใส เพื่อน ซี้ ลุง ตุ๊ดตู่ ที่จินนี่ ขอเดาเอาว่า <ลุงตะนิ่น โคตรจะรังเกียจ>ก็ยังไปทานข้าวด้วยกันได้

ฉันท์ กัลยาณมิตร ^^

5. ลุงกะทิ เคยชุมนุมเมื่อปี 51 เคยกระทำการไม่สมควรที่ลานพระรูป 

ตอนนั้นเพื่อนซี้ของลุงกะทิ  ก็ยังอยู่พรรค เเมลงสาบ เเต่ สมาชิก เเกนนำ 

จนถึงบรรดาสาวก พรรคเเมลงสาบ เงียบกริบ สาวกพรรคเเมลงสาบทนได้อย่างไรกันค๊ะ?

6. อันนี้ ล่าสุด สดๆร้อนๆ ไม่นานนัก ป้ารังสิมา สส.ปชป ถ่ายรูป คู่ กับ ลุงจ่าประสิทธิ์ ด้วยท่าซารังเฮโย

ลุงจ่าประสิทธิ์ อยู่พรรค เพื่อไทย ถ่ายรูป กัน หวานเเหวว

7. อันสุดท้ายล๊ะ ประชาชนหลายล้านคน ตอนเลือกตั้ง กาเลือก พรรคเพื่อไทย 

<หนูจินนี่ขอเดาว่าเขาชอบพรรคเพื่อไทย ด้วยเหตุผลเเตกต่างกันไป บ้างก็อาจชอบ เพราะนโยบายของพรรค 

บ้างก็อาจชอบเพราะตัวบุคคลที่อยู่ในพรรค บ้างก็อาจจะชอบเพราะ ความรัก ความผูกพัน > 

จากคนจำพวก ทั้ง 7 ข้อ ที่จินนี่ยกตัวอย่างมา <หนูจินนี่ก็เป็นคนหนึ่งในกลุ่มบุคคลที่ยกตัวอย่างมา>

ถ้าลุงตะนิ่นตาญีคิดว่า เเบบว่า เหมารวมว่า คนพวกนั้นทั้งหมดไม่รัก สถาบัน 

ถ้าลุงคิดว่า เหมารวมว่า พวกเขากล้ำกลืนฝืนทน ในการคบหาหรือเกี่ยวข้องกับพรรคการเมือง

ที่ ลุงตะนิ่นตาญี ไม่ชอบ ไม่ว่าจะโดยทางตรง หรือทางอ้อม

ถ้าเป็นเช่นนั้นจริง จินนี่ก็ ขอบอกว่า ระบบความคิด การใช้ ตรรกะ ของ คนเเบบ ลุงตะนิ่นตาญี ล้มเหลว

พังพินาศโดยสิ้นเชิง 

ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงก็ คงน่าเสียใจ เเละ น่าผิดหวัง มากเลยค่ะ 

ถ้าเป็นเเบบนั้นจริง จินนี่คิดว่า ลุงตะนิ่นตาญี อย่ามาเล่นเว็บบอร์ดทางการเมืองเลย 

เลิกเล่นถาวรไปเลยก็น่าจะดีน๊ะค๊ะ สมองน้อยเกิน อิอิ   

ลุงตะนิ่นตาญีค๊ะ หนูจินนี่ขออะไรลุงตะนิ่นตาญี อย่างหนึ่งได้ไหมค๊ะ?

หนูจินนี่รักสถาบันมากๆ เลยนะ รู้บ้างไหมค๊ะ จินนี่กล้าสาบานได้เลย ว่า หนูจินนี่ รักสถาบัน จริงๆ

โดยส่วนตัวหนูจินนี่น่ะ เกลียด คนจำพวกที่ ชอบนำสถาบันมาเป็นเครื่องมือ ใส่ร้าย เสียดสี ผู้อื่น 

มากกว่าพวกที่ จาบจ้วงสถาบันซะอีก

ถ้าลุงตะนิ่นตาญีรักสถาบัน ด้วย จิตใจ อันบริสุทธิ์ โดยเเท้จริง       

หนูจินนี่ ขออวยพรให้ ลุงตะนิ่นตาญี มีความสุข ครอบครัวอบอุ่น ลูกหลานอยู่กันพร้อมหน้าพร้อมตา

ชีวิตมีเเต่เรื่องดีๆตลอดไป  

เเต่ในทางกลับกัน ถ้าลุง ตะนิ่นตาญี คิดนำสถาบันมาเป็นเครื่องมือในการ ประชดประชัน ให้ร้ายผู้อื่น

จินนี่ก็...

ขอให้ชีวิตลุงตะนิ่นตาญีมีอันเป็นไป 

ขอให้ชีวิตลุงตะนิ่นตาญี ประสบ พบเจอเเต่เรื่องร้ายๆ เช่น รถสิบล้อเสย รถยนตร์ชน มะเร็งกินร่างกาย

เสียชีวิตเเบบน่าอนาถ ขาดคนเหลียวเเล

ถ้านรก มีจริง หนูจินนี่ก็ขอให้คุณลุงตะนิ่นตาญี ไม่ได้ผุดไม่ได้เกิด จมปลักอยู่ในนั้น

ตลอดกาลลลลลลล กัลปวสานนนนนนนนนนนนนนน

ด้วยรักเเละเคารพ คุณลุงตะนิ่นตาญีสุดเเสนน่ารัก ^^

จุ๊บๆๆๆ  :P  :P  :P  :P

หนูจินนี่ ยังไม่ได้ตอบ ครับ 

รักนะ จุ๊ฟ จุ๊ฟ   :lol: 

ตะนิ่นตาญี

วันพุธที่ ๙ มกราคม พ.ศ. ๒๕๕๖ 

เวลา ๓.๔๙ นาฬิกา

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#200 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 04:02

ไม่เกี่ยวกับกระทู้นะครับแต่อยากถาม หนูจินนี่ คนที่ตั้งกระทู้ ปลาสลิด ใช่คนเดียวกันมั๊ยครับ

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน