Jump to content

- - - - -

!!!! ในฐานะสมาชิกฝ่ายประชาธิปไตย สรท ขอสนับสนุน พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส เพื่อรักษาเมืองหลวงเอาไว้ครับ !!!!

• Please log in to reply
508 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เมพเชือก

เมพเชือก

พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซาก

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:15

“เสรีพิศุทธ์” หาเสียงย่านรามคำแหง ลั่นจัดระเบียบทางเท้า กทม.

By สำนักข่าวไทย TNA News | 22 ม.ค. 2556 19:29 | 42 views | View Comment

รามคำแหง 22 ม.ค – ช่วงเย็นวันนี้ พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส ผู้สมัครผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร หมายเลข 11 ลงพื้นที่หาเสียงบริเวณหน้าโรงเรียนเทพลีลา ย่านถนนรามคำแหง ชูประเด็นการจัดระเบียบฟุตบาทของ กทม.ให้ลงตัว ทั้งการค้าขาย และอำนวยความสะดวกกับประชาชนที่ใช้ทางเท้า โดยใช้วิธีจัดโซน และจับฉลากผู้ค้าขาย หากมีจำนวนผู้ค้าขายเกินกำหนด จะจัดให้อยู่ในซอยถัดไป จากถนนใหญ่ อาทิ ถนนรามคำแหง เยาวราช สยามสแควร์ ส่วนพื้นที่กรุงเทพฯ รอบนอกจะเพิ่มตลาดนัดให้รองรับผู้ค้าที่มีจำนวนมาก ให้ครบตามความต้องการ คาดว่าใช้เวลาการจัดระเบียบแต่ละถนนไม่เกิน 3-4 เดือน

ส่วนปัญหามาเฟียเทศกิจ ที่เป็นตำนานหากินกับแม่ค้า ตนจะไม่ให้อำนาจหน้าที่เทศกิจจัดการกับแม่ค้า แต่จะให้ปฏิบัติหน้าที่อื่น เช่น ดูแลความปลอดภัยให้กับชาว กทม แทน ด้านปัญหาการจราจร ซึ่งเป็นปัญหาใหญ่อันดับหนึ่ง ตนจะใช้ระเบียบบริหาร กทม.ที่มีอยู่ จัดรถประจำทางติดแอร์ให้บริการฟรี แก่คนกรุงเทพฯ เชื่อว่าสามารถลดปริมาณรถส่วนตัวบนท้องถนนลงจำนวนมาก รวมถึงการพัฒนาระบบโครงข่ายรถไฟฟ้าให้ครอบคลุม จักรยาน จะจัดในโซนที่มีความเป็นไปได้ก่อน ส่วนทีมงานที่ได้เปิดตัวไปแล้ว 2 คน จะมีเพิ่มเติมในเร็วๆ นี้ โดยย้ำว่าทีมงานของตนต้องเป็นคนมือสะอาด และต้องการให้เปรียบเทียบผู้สมัครบางรายที่เป็นนักธุรกิจ ไม่เคยเป็นข้าราชการอย่างตน ย่อมมีเป้าหมายที่แตกต่างกัน.- สำนักข่าวไทย

-------------------------------------------------------------------------------------

เห็นความมุ่งมั่นตั้งใจจริงของท่านเสรีพิศุทธ์แล้ว ผมขอประกาศในฐานะของหนึ่งในสมาชิกฝ่ายประชาธิปไตย แห่ง สรท  สนับสนุน ให้ท่านรักษาเมืองหลวงเอาไว้  ไม่ให้ตกอยู่ใต้อุ้งเท้าเผด็จการ ม็อบควายแช่แข็ง หรือ พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซากทรราชร้อยศพอีกต่อไป

เรา ชาว สรท มาช่วยกันนะครับ !!

Edited by คนหนีทหาร, 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:52.

#2 Maruay

Maruay

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:17

เย้ ที่หนึ่ง

"To every man upon this earth, Death cometh soon or lateAnd how can man die better Than facing fearful odds."มนุษย์ทุกคนบนโลก ล้วนต้องพบกับความตายไม่ว่าช้าหรือเร็วจะมีอะไรดีไปกว่าการตายที่ห้าวหาญ

#3 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:23

เย้ ที่หนึ่ง

มาช่วยกันนะครับ เพือประชาธิปไตย !!

#4 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:32

ไม่สนับสนุนพงศพัศหรอกเหรอครับ เหยียบเรือสองแคมระวังนะ

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#5 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:51

ทู้นี้ทำให้รู้ว่า...

เห็นไหม ที่แท้ไอ้คนไม่อยากรับเสด็จ มันก็นอมินีเพื่อไทยนี้แหละ

gladiator 1.jpg

#6 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:00

ว่าแต่ถ้าเสรีชนะ ไอ้พวกแพ้แล้วพาลจะออกมาเผากรุงอีกมั้ยอ่ะ?
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#7 Manners

Manners

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:10

กลัวจะเป็นร่างทรงจังเลย

#8 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:19

เรา เบอร์ 16 ไม่มีวันเปลี่ยนแปลงครับผม
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#9 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:22

5 คะแนนเสียง ตัดสินใจไปแล้ว เบอร์ 16 ยกบ้าน
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#10 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:24

จขกท. จะสีอะไร ผมไม่สน

ผมแค่อยากจะบอกว่า ผมก็จะลงให้เบอร์นี้ครับ

ท่านเสรี คือ ตัวจริงเสียงจริง ไม่แอบอิงพรรคการเมือง

ชื่อชั้นไม่เป็นรองใคร ที่สำคัญ เป็นคนที่ กล้าชนอิทธิพลทุกรูปแบบ

ใครอยู่ชลบุรี ยุค กำนันเป๊าะครองเมือง จะรู้ดีว่า ตำรวจท่านนี้เป็นคนอย่างไร

ท่านเสรี กับ ดร.เสรี ศุภราทิตย์ คือ ดับเบิ้ลเสรี ที่ผมพร้อมจะลงคะแนนให้ด้วยความเต็มใจอย่างเต็มเปี่ยม

Edited by OSR, 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:25.

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#11 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 01:15

ไม่มีสิทธิ์เลือก เลยไม่บอกว่าเชียร์ใคร

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#12 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 01:55

“เสรีพิศุทธ์” หาเสียงย่านรามคำแหง ลั่นจัดระเบียบทางเท้า กทม.

By สำนักข่าวไทย TNA News | 22 ม.ค. 2556 19:29 | 42 views | View Comment

รามคำแหง 22 ม.ค – ช่วงเย็นวันนี้ พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส ผู้สมัครผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร หมายเลข 11 ลงพื้นที่หาเสียงบริเวณหน้าโรงเรียนเทพลีลา ย่านถนนรามคำแหง ชูประเด็นการจัดระเบียบฟุตบาทของ กทม.ให้ลงตัว ทั้งการค้าขาย และอำนวยความสะดวกกับประชาชนที่ใช้ทางเท้า โดยใช้วิธีจัดโซน และจับฉลากผู้ค้าขาย หากมีจำนวนผู้ค้าขายเกินกำหนด จะจัดให้อยู่ในซอยถัดไป จากถนนใหญ่ อาทิ ถนนรามคำแหง เยาวราช สยามสแควร์ ส่วนพื้นที่กรุงเทพฯ รอบนอกจะเพิ่มตลาดนัดให้รองรับผู้ค้าที่มีจำนวนมาก ให้ครบตามความต้องการ คาดว่าใช้เวลาการจัดระเบียบแต่ละถนนไม่เกิน 3-4 เดือน

ส่วนปัญหามาเฟียเทศกิจ ที่เป็นตำนานหากินกับแม่ค้า ตนจะไม่ให้อำนาจหน้าที่เทศกิจจัดการกับแม่ค้า แต่จะให้ปฏิบัติหน้าที่อื่น เช่น ดูแลความปลอดภัยให้กับชาว กทม แทน ด้านปัญหาการจราจร ซึ่งเป็นปัญหาใหญ่อันดับหนึ่ง ตนจะใช้ระเบียบบริหาร กทม.ที่มีอยู่ จัดรถประจำทางติดแอร์ให้บริการฟรี แก่คนกรุงเทพฯ เชื่อว่าสามารถลดปริมาณรถส่วนตัวบนท้องถนนลงจำนวนมาก รวมถึงการพัฒนาระบบโครงข่ายรถไฟฟ้าให้ครอบคลุม จักรยาน จะจัดในโซนที่มีความเป็นไปได้ก่อน ส่วนทีมงานที่ได้เปิดตัวไปแล้ว 2 คน จะมีเพิ่มเติมในเร็วๆ นี้ โดยย้ำว่าทีมงานของตนต้องเป็นคนมือสะอาด และต้องการให้เปรียบเทียบผู้สมัครบางรายที่เป็นนักธุรกิจ ไม่เคยเป็นข้าราชการอย่างตน ย่อมมีเป้าหมายที่แตกต่างกัน.- สำนักข่าวไทย

-------------------------------------------------------------------------------------

เห็นความมุ่งมั่นตั้งใจจริงของท่านเสรีพิศุทธ์แล้ว ผมขอประกาศในฐานะของหนึ่งในสมาชิกฝ่ายประชาธิปไตย แห่ง สรท  สนับสนุน ให้ท่านรักษาเมืองหลวงเอาไว้  ไม่ให้ตกอยู่ใต้อุ้งเท้าเผด็จการ ม็อบควายแช่แข็ง หรือ พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซากทรราชร้อยศพอีกต่อไป

เรา ชาว สรท มาช่วยกันนะครับ !!

อย่าลืมว่า ตัวแดงที่ขีดเส้นใต้นั้น ผู้ว่า กทม. ไม่มีอำนาจไปสั่งการนะครับ คนที่สั่งการได้คือ รมต. คมนาคม... หรือว่ามันจะใหญ่กว่า รมต. หว่า...

หาเสียงไม่ดูข้อกฎหมายเล้ย... นี่ขนาดนายตะกวดใหญ่นะเนี่ย กฎหมายง่ายๆ แค่นี้ยังไม่แม่นเลย ริอ่านจะมาเป็นผู้ว่าฯ ฝันไปเหอะ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#13 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 04:53

ผมแค่อยากจะบอกว่า ผมก็จะลงให้เบอร์นี้ครับ

ท่านเสรี คือ ตัวจริงเสียงจริง ไม่แอบอิงพรรคการเมือง

ชื่อชั้นไม่เป็นรองใคร ที่สำคัญ เป็นคนที่ กล้าชนอิทธิพลทุกรูปแบบ

ใครอยู่ชลบุรี ยุค กำนันเป๊าะครองเมือง จะรู้ดีว่า ตำรวจท่านนี้เป็นคนอย่างไร

ท่านเสรี กับ ดร.เสรี ศุภราทิตย์ คือ ดับเบิ้ลเสรี ที่ผมพร้อมจะลงคะแนนให้ด้วยความเต็มใจอย่างเต็มเปี่ยม

เอามาจากข่าวเลย  จะแถก็ไม่รู้จะว่ายังไงแล้ว

gladiator 1.jpg

#14 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 06:57

ผมว่า เรื่องนี้ คุณ คนหนีทหาร ( Mark lover) ต้องตอบคำถาม หน่อยนะครับ

เพราะผม เข้าใจมาตลอด ว่าคุณ ชื่นชม ทักษิณ (ขอโทษไว้ก่อน ถ้าผม คิดไปเอง)

แล้วคุณ มาสนับสนุน เสรีพิศุทธิ (ลงทุนด่า คนเสื้อแดงด้วย)

แบบนี้ คิดได้สองอย่างครับ

1. คุณ โกหก เพื่อให้ คนอื่น ที่ ไม่ค่อยชอบ ประชาธิปัตย์ ไปเลือกเสรีพิศุทธิ เพื่อตัดคะแนน ประชาธิปัตย์

2. คุณ พูดความจริง เพราะ คุณเข้าใจว่า เสรีพิศุทธิ (ออกตัวไว้ก่อน เรื่องนี้คุณเสรีพิศุทธิ คงไม่รับรู้ ไปกับคุณ Mark lover ด้วย) ก็ได้รับการสนับสนุนจาก ทักษิณ เช่นกัน

ก็อยากให้คุณ ช่วยตอบ ว่าเป็นข้อไหน หรือ ถ้ามีข้อ 3 ก็ได้ครับ เพื่อความกระจ่าง

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#15 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 07:09

ญาติๆ ของผม 7 คนเขาบอกจะเลือกเบอร์ 16 ครับ (ครอบครัวของพี่และครอบครัวของน้อง)

ส่วนผมหมดสิทธิเพราะอยู่ชนบท

ส่วนผู้การเสรี เอาไว้คราวหน้าอาจพิจารณา

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#16 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 07:28

แค่นอมินีคนหน้าเหลี่ยม สิ่่งที่เห็นไม่ใช่สิ่งที่เป็นนะเจ้าของกระทู้ เรื่องที่โชกโชนของตำรวจท่านนี้มีอีกเพียบ เกียรติยศที่ได้มาก็เป็นการสร้างภาพทั้งนั้น
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#17 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 07:46

เบอร์ 17 ครับ ไม่นิยมตำรวจ หึ ตำรวจดีๆ ยืนนิ่งอยู่หน้า สตช เท่านั้น

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#18 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 08:21

กาไปเลย !!!

ประชาธิปไตยเต็มใบ แน่นอน :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#19 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 08:56

ตอนกรุงเทพฯ โดนเผา เสรีพิศุทธิ์ในฐานะตะกวดทำอะไรอยู่..
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#20 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:07

เอามาจากข่าวเลย  จะแถก็ไม่รู้จะว่ายังไงแล้ว

แกนนำสั่งมาแล้ว ยังไงก็ต้องเลือก

จนกว่าแกนนำจะเปลี่ยนเป็นอย่างอื่น

ล้มเจ้า-โหนเจ้า เข้าขากันออกจะตายไป

#21 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:40

ผมว่า เรื่องนี้ คุณ คนหนีทหาร ( Mark lover) ต้องตอบคำถาม หน่อยนะครับ

เพราะผม เข้าใจมาตลอด ว่าคุณ ชื่นชม ทักษิณ (ขอโทษไว้ก่อน ถ้าผม คิดไปเอง)

แล้วคุณ มาสนับสนุน เสรีพิศุทธิ (ลงทุนด่า คนเสื้อแดงด้วย)

1. คุณ โกหก เพื่อให้ คนอื่น ที่ ไม่ค่อยชอบ ประชาธิปัตย์ ไปเลือกเสรีพิศุทธิ เพื่อตัดคะแนน ประชาธิปัตย์

2. คุณ พูดความจริง เพราะ คุณเข้าใจว่า เสรีพิศุทธิ (ออกตัวไว้ก่อน เรื่องนี้คุณเสรีพิศุทธิ คงไม่รับรู้ ไปกับคุณ Mark lover ด้วย) ก็ได้รับการสนับสนุนจาก ทักษิณ เช่นกัน

ก็อยากให้คุณ ช่วยตอบ ว่าเป็นข้อไหน หรือ ถ้ามีข้อ 3 ก็ได้ครับ เพื่อความกระจ่าง

จขกท. น่าจะไปเบิกค่ากระทู้ไปซื้อมาม่าแล้วครับ

#22 TIK Tik tik

TIK Tik tik

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:50

ดิฉันจะเลือกเบอร์ 11 ค่ะ ขอบคุณค่ะ สำหรับคำแนะนำดีๆ

อ้าว ลืมไป ทะเบียนบ้านเดี้ยนอยู่เชียงใหม่

#23 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:54

ปะเร็ว ไปหนีตะหานกน

เค้าจะเลือกเบอร 11

#24 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:33

ไม่อยากให้ กทม.เป็นรัฐตำรวจครับ  เลือก 16 ครับ

ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#25 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:58

ล๊อคอินที่เท่าไหร่ แล้วเนี๊ยะ....
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#26 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:12

16 นอนมาฮะงานนี้

ยิ่งกากแดงสวะๆทำแบบจขกท.ทำ

ยังไงก็ต้อง16

#27 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:14

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#28 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:25

แทกทีมมากะเบต้า 3 ครับ

ทำงานกันเป็นทีม

รณรงค์ของตัวเอง เลือกพงศพัศนั่น ของตาย

เข้ามาจุดประเด็นเสรี เพราะรู้ว่าเสรี กองเชียร์คือคนเสื้อเหลือง

ยิงปืนนัดเดียว

ได้ทิ่มรอยแยก ปชป กับเสื้อเหลือง

แล้วยังได้พยายามลดคะแนนฝั่งตรงข้าม

เกมสกปรกแบบนี้ มีสีเดียวครับ ที่คิดได้

มันคือสีที่ชอบดมขี้ทักษิณ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#29 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:31

ใจเย็นๆ กันนะครับ เพื่อนชาวเสรีไทย

ความจริง ตอนนี้ชาวสีฟ้ากับชาวสีเหลือง

ต่างรู้กันดี ว่าตนจะกาเลือกใคร

ถ้าสังเกตุให้ดี แม้ชาวสีเหลืองตัวจริง จะเลือกที่จะกาคนอื่น

แต่ยังไม่เคยมีเหลืองท่านใด มาพยายามตัดคะแนนกันในบอร์ด

สังเกตุกันให้ดีๆ ครับ

หลังจากวันนี้

ไอ้ตัวบ่าง จะโผล่มาเรื่อยๆ

ทั้งบ่างโหวตโน ทั้งบ่างเสรี

มันไม่ใช่เสื้อเหลืองร้อยเปอร์เซ็นต์

แต่เป็นแค่บ่างดมขี้เท่านั้น

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#30 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:26

ไม่สนับสนุนพงศพัศหรอกเหรอครับ เหยียบเรือสองแคมระวังนะ

กระทู้นี้เกี่ยวไร กะ ท่านพงศพัศ ครับ   ??

#31 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:26

ว่าแต่ถ้าเสรีชนะ ไอ้พวกแพ้แล้วพาลจะออกมาเผากรุงอีกมั้ยอ่ะ?

แล้วมาถามผมทำไมล่ะครับ   อยากรู้ก้อไปถามคนนั้นสิครับ   :lol:  :D 

#32 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:28

เรา เบอร์ 16 ไม่มีวันเปลี่ยนแปลงครับผม

ตามใจท่านครับ  แต่กระทู้นี้ขอสนับสนุน ให้ท่านเสรี ให้รักษาเมืองหลวงเอาไว้  ไม่ให้ตกอยู่ใต้อุ้งเท้าเผด็จการ ม็อบควายแช่แข็ง หรือ พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซากทรราชร้อยศพอีกต่อไป  ครับ  :lol: :lol:

#33 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:29

5 คะแนนเสียง ตัดสินใจไปแล้ว เบอร์ 16 ยกบ้าน

ตามใจท่านครับ แต่กระทู้นี้  แต่กระทู้นี้ขอสนับสนุน ให้ท่านเสรี ให้รักษาเมืองหลวงเอาไว้  ไม่ให้ตกอยู่ใต้อุ้งเท้าเผด็จการ ม็อบควายแช่แข็ง หรือ พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซากทรราชร้อยศพอีกต่อไป  ครับ

#34 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:30

อย่าลืมว่า ตัวแดงที่ขีดเส้นใต้นั้น ผู้ว่า กทม. ไม่มีอำนาจไปสั่งการนะครับ คนที่สั่งการได้คือ รมต. คมนาคม... หรือว่ามันจะใหญ่กว่า รมต. หว่า...

หาเสียงไม่ดูข้อกฎหมายเล้ย... นี่ขนาดนายตะกวดใหญ่นะเนี่ย กฎหมายง่ายๆ แค่นี้ยังไม่แม่นเลย ริอ่านจะมาเป็นผู้ว่าฯ ฝันไปเหอะ

รู้ได้ไงครับ ว่า กทม สั่งไม่ได้  หรือจัดการให้มีไม่ได้   ขอดูข้อกฎหมายครับ

#35 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:31

กระทู้นี้เกี่ยวไร กะ ท่านพงศพัศ ครับ   ??

พรรคเพื่อไทย เป็นพรรครัฐบาลอยู่ฝ่ายประชาธิปไตย

พรรคนี้ส่งพงศพัศลงเลือกตั้งผู้ว่าฯ กทม. ต้องสนับสนุนเขาครับ 

Edited by อู๋ ฮานามิ, 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:36.

• Gop likes this

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#36 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:32

แล้วมันเกี่ยวไร กะ การที่กระทู้นี้ สนับสนุนท่้านเสรี ให้ต่อสู้กะ ทรราชร้อยศพหว่า ???

#37 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:33

แปะป้ายโลด กระทู้นี้ยาวชัวร์  

โพสต์อะไรไปตอบเกือบทุกอัน

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#38 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:34

คุณเข้าใจผิดครับ ว่าผมสนับสนุนคุณทักษิณ  เพราะผมไม่เคยมีท่าทีดังกล่าวแม้แต่ครั้งเดียวครับ   ส่วนการที่ผมสนับสนุนท่านเสรี ให้ต่อสู้เพื่อประชาธิปไตย ไม่ผิดใช่ไหมครับ

#39 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:35

ญาติๆ ของผม 7 คนเขาบอกจะเลือกเบอร์ 16 ครับ (ครอบครัวของพี่และครอบครัวของน้อง)

ส่วนผมหมดสิทธิเพราะอยู่ชนบท

ส่วนผู้การเสรี เอาไว้คราวหน้าอาจพิจารณา

ตามใจญาติท่านครับ แต่กระทู้นี้ สนับสนุน ให้ท่านเสรี ให้รักษาเมืองหลวงเอาไว้  ไม่ให้ตกอยู่ใต้อุ้งเท้าเผด็จการ ม็อบควายแช่แข็ง หรือ พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซากทรราชร้อยศพอีกต่อไป  ครับ

#40 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:36

แค่นอมินีคนหน้าเหลี่ยม สิ่่งที่เห็นไม่ใช่สิ่งที่เป็นนะเจ้าของกระทู้ เรื่องที่โชกโชนของตำรวจท่านนี้มีอีกเพียบ เกียรติยศที่ได้มาก็เป็นการสร้างภาพทั้งนั้น

แล่วผมสนับสนุน ท่านเสรี ให้รักษาเมืองหลวงจากข้าศึกของบ้านเมือง ทรราชร้อยศพ คุณก็ไม่คัดค้านใช่ไหมครับ :lol: :lol:

#41 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:37

ตอนกรุงเทพฯ โดนเผา เสรีพิศุทธิ์ในฐานะตะกวดทำอะไรอยู่..

แล้วทรราชร้อยศพสั่งยิงประชาชน  คุณทำไรอยู่ครับ :lol: :lol:

#42 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:38

แกนนำสั่งมาแล้ว ยังไงก็ต้องเลือก

จนกว่าแกนนำจะเปลี่ยนเป็นอย่างอื่น

ล้มเจ้า-โหนเจ้า เข้าขากันออกจะตายไป

ใครสั่งใครไม่ทราบครับ แต่กระทู้นี้ สนับสนุน ท่านเสรี ให้รักษาเมืองหลวงจากข้าศึกของบ้านเมือง ทรราชร้อยศพ คุณไม่คัดค้านใช่ไหมครับ

#43 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:49

ไม่อยากให้ กทม.เป็นรัฐตำรวจครับ  เลือก 16 ครับ

ตามใจท่านครับ  แต่ สรท ฝ่ายประชาะธิปไคยแบบผม  สนับสนุน ท่านเสรี ให้รักษาเมืองหลวงจากข้าศึกของบ้านเมืองทรราชร้อยศพ ครับ

#44 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:50

ใจเย็นๆ กันนะครับ เพื่อนชาวเสรีไทย

ความจริง ตอนนี้ชาวสีฟ้ากับชาวสีเหลือง

ต่างรู้กันดี ว่าตนจะกาเลือกใคร

ถ้าสังเกตุให้ดี แม้ชาวสีเหลืองตัวจริง จะเลือกที่จะกาคนอื่น

แต่ยังไม่เคยมีเหลืองท่านใด มาพยายามตัดคะแนนกันในบอร์ด

สังเกตุกันให้ดีๆ ครับ

หลังจากวันนี้

ไอ้ตัวบ่าง จะโผล่มาเรื่อยๆ

ทั้งบ่างโหวตโน ทั้งบ่างเสรี

มันไม่ใช่เสื้อเหลืองร้อยเปอร์เซ็นต์

แต่เป็นแค่บ่างดมขี้เท่านั้น

ผมแค่สนับสนุนท่านเสรีแค่นี้  ต้องออกมาดิ่นพล่านเรยเหรอครับ  :lol:  :lol: 

#45 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:52

พรรคเพื่อไทย เป็นพรรครัฐบาลอยู่ฝ่ายประชาธิปไตย

พรรคนี้ส่งพงศพัศลงเลือกตั้งผู้ว่าฯ กทม. ต้องสนับสนุนเขาครับ 

แล้วผมขอให้ท่านเสรี  ปกป้องรักษาเมืองหลวงจากทรราชร้อยศพ  มันผิดตรงไหนครับ  :lol:  :lol: 

#46 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:53

ดูยังไงก็ไม่เกี่ยวกะการที่ท่านเสรีมีอะไรในปตท แล้วจะมาปกปักรักษาเมืองหลวงจากทรราชร้อยศพครับ  :lol:  :lol: 

#47 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:13

เสียดายที่ไม่ใช่คนกรุงค่ะเลยหมดสิทธิเลือก แต่ถ้าหากสมมติว่าดิชั้นเป็นคนกรุงแล้วมีสิทธิเลือกจะเลือกคนที่มีนโยบายป้องกัน "อัคคีภัยจากควาย***ชุดดำ" ว่าจะทำอย่างไรหากเกิดขึ้นอีกครั้ง  คำตอบของผู้สมัครแต่ละคน...อาจทำให้ตัดสินเลือกได้ง่ายขึ้น  :P

ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#48 usarain

usarain

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:14

เจ้าของกระทู้ยังไม่เลิกคลั่งเผด็จการอีกเหรอครับเนี่ย ตั้งแต่พลเอกสนธิ มาแล้ว เห็นชื่นชมจริงๆ ตอนนี้มาชื่นชมพวกเผด็จการคมช.เสรีนี่อีกเหรอครับเนี่ย

ชื่นชอบพวกปฏิวัติคงเส้นคงวาจริงๆ นะครับ

แดงล้มเจ้าเป็นบาป เพราะอกตัญญู

#49 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:21

ทีมนี้หรือครับ  

ระหว่างคนที่เลือกพรรคเพื่อไทย กับคนที่ใช้สิทธิVote no ชาวเสรีไทยอยากด่าใครมากกว่ากัน?
โดย beta3 , เมื่อวาน, 18:00

++++ ในฐานะสมาชิกฝ่ายประชาธิปไตย สรท ขอสนับสนุน พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส เพื่อรักษาเมืองหลวงเอาไว้ครับ ++++
โดย คนหนีทหาร, เมื่อวาน, 22:15

แฟนคลับเบอร์17 เค้าถาม แดง กับ ฟ้า ใครกันสะตอเบอรี่
โดย Aokiji, เมื่อวาน, 19:37

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#50 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:21

เออ ไม่ได้อยากขัดเจ้าของกระทู้หรอกนะครับ

เขาเลือกผู้ว่าฯมาเพื่อกำหนดแนวนโยบายบริหารราชการกรุงเทพมหานคร

มีตรงไหน หรือใครหาเสียงไหมครับ ว่าเลือกฉัน ผม แล้วจะเรียกตัวเองว่าฝ่ายประชาธิปไตย

มีตรงไหน หรือใครไหมครับ ที่หาเสียงบอกว่าเลือกฉัน ผม แล้วจะพ้นเงื้อมมือเผด็จการ

สรุปแล้วเป็นความคิดฟุ้งซ่านของเจ้าของกระทู้คนเดียวเพียวๆล้วนๆ

นี่มันเลือกตั้งผู้ว่าฯกทม. เขาแข่งกันที่นโยบายที่โดนใจสร้างสรรค์ ว่าใครมีแนวพัฒนาเมืองที่ดี

ไม่ใช่เลือกตั้งระดับชาตินะครับ เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า

สรุปแล้วกระทู้นี้ออกนอกโลก เพราะเจ้าของกระทู้ ชงเอง ตบเอง กินเอง :lol: 

สั้นๆ "ตลกดี"

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน