Jump to content

- - - - -

!!!! ในฐานะสมาชิกฝ่ายประชาธิปไตย สรท ขอสนับสนุน พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส เพื่อรักษาเมืองหลวงเอาไว้ครับ !!!!

• Please log in to reply
508 ความเห็นในกระทู้นี้

#501 เมพเชือก

เมพเชือก

พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซาก

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:20

เอ แต่ความจริง น่าจะเรียกว่า เจ้าของกระทู้ "ฟังไม่รู้ภาษา" ดีกว่ามั้ยนะ

จะว่าไปหมาเนี่ย บอกให้ทำอะไร มันก็ "รู้ภาษา" นะ แต่เจ้าของกระทู้นั้น บอกให้อธิบายอะไร ก็ทำไม่ได้ เฮ้อ แย่จัง

ว่าเบอร์ 16 ว่าเป็นหมาอีกแล้ว  ม็อดพิจารณาด้วยครับ 

#502 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:21

เลือกผู้ว่า มาต่อสู้เพื่อประชาธิปไตยเนี่ยนะ
ผมว่าเลือกมาดูน้ำท่วม บริหารเขต จัดการสภาวะแวดล้อม ในกทม ก็พอแล้ว ต่อสู้อะไรไร้สาระน่า

เจ้าของกระทู้มันปัญญาอ่อนครับ ผมถามกี่ทีมันก็ไม่มีปัญญาตอบ ว่าเค้าจะใช้อำนาจหน้าที่ของผู้ว่าปกป้กป้องเมืองหลวง "อย่างไร" ??

แค่ท่านเสรี ชนะ และขจัดมารกากเบอร์ 16 ให้พ้นจาก กทม ได้ แค่นี้เมืองหลวงก้อปลอดภัยแล้วครับ

เข้าใจคำว่า "อย่างไร" มั้ยครับ ผมถามว่า "How"

แต่คุณอธิบายไม่ได้ แค่นี้คุณก็เป็นหมาเรียบร้อยแล้วครับ

ผมย้ำๆ แค่นี้น่ะ ผมไม่ได้สนคุณหรอกครับ แต่ผมย้ำให้คนอื่นๆที่เค้าอ่านได้ทราบว่า คุณเองแท้ๆ ที่เที่ยวเสนอคุณเสรีมาปกป้องเมืองหลวง แต่กลับอธิบายไม่ได้ว่า คุณเสรีจะใช้อำนาจหน้าที่ "อย่างไร" ในการปกป้องเมืองหลวง

คุณบ่ายเบี่ยงมาเป็นอาทิตย์แล้ว อ้างโน่นอ้างนี่ ตามสบายนะครับ ผมก็จะย้ำให้คุณตอบให้ได้ ทั้งที่ผมก็รู้ว่าคุณตอบไม่ได้ จุดประสงค์ผมก็แค่อยากให้คนอื่นเห็นว่าสติปัญญาคุณมันแค่ไหน

คงเข้าใจนะครับ

อ้าวสติแตก ด่ากราดสมาชิกว่าเป็นหมา ซะแล้ว มอด ช่วยดูแลด้วยครับผม

โอย ขอโทษครับ งั้นแก้เป็น "คนปัญญาอ่อน" ก็แล้วกัน พอใจมั้ยครับ

ปล ถ้างั้นศาลรัฐธรรมนนูญไม่กล้าพิจารณา คำร้อง นปช   ศาลรัฐธรรมนูญก็นับว่าปัญญาอ่อนใช่ไหมครับ ก๊ากๆๆ

Edited by คนหนีทหาร, 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:24.

#503 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:35

ประชาธิปไตยและสิทธิในการเลือกตั้ง...
ก็ของกรูเหมือนกัน...1+5 เสียง

จะเลือกเบอร์ 16 

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == ใครป่ะว่ะ

แล้วเรื่องเบอร์ 16 บริหารห่วยแตก น้ำท่วมฝั่งธนปี 54 

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == ใครไหมป่ะว่ะ ก๊ากๆๆๆๆ

น้ำไปท่่วมบ้าน

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == เหรอ...
กรูคนกรุงเทพไม่เห็น...เดือดร้อน..เพราะเบอร์ 16 เขาทำเต็มที่แล้วนี่หว่า
อีกอย่างกรูจะเลือกเบอร์ 16 สิทธิข
องกรูไป

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == หรือ..สาด..ก๊ากกกกกๆๆๆๆ

น่าน สติแตกแล้ว  ม็อดพิจารณาด้วยครับ 

แต่คุณเขียนมาแบบนี้ ยิ่งเป็นการตอกย้ำว่าเบอร์ 16 ไร้ฝีมือจิงๆ ขนาดทำเต็มที่ ยังเล่นเอาน้ำท่วมไปครึ่งเมืองฝั่งธน แล้วยังมีหน้ามาขอทำต่ออีก ก๊ากๆๆๆๆ

กากว่ะ..ทีแบบนี้....วิ่งฟ้องม็อดเลย..
ไม่ฟ้องพ่อแม้วแม่ปูด้วยล่ะ...ก๊ากกกกๆๆๆ
เลือกเบอร์ 16 เว๊ย..พรรคที่แ้ก้ปัญหาน้ำท่วมให้คนกทม.อย่างเต็มกำลัง
ไม่เลือกพวกเผาเมือง..ปล่อยน้ำมาท่วมกรุงเทพฯเว๊ย...

Edited by MOD_21, 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:26.

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#504 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:39

16 16 16 16 16 16 16 16

16 16 16 16 16 16 16 16  ^_^

น่าภูมิใจจริง ๆ จะมาเป็นผู้ว่าฯต่ออีกสมัย  ก๊ากๆๆๆๆ

;) 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#505 loveri

loveri

น้องเก่า

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:40

“เสรีพิศุทธ์” หาเสียงย่านรามคำแหง ลั่นจัดระเบียบทางเท้า กทม.
By สำนักข่าวไทย TNA News | 22 ม.ค. 2556 19:29 | 42 views | View Comment
รามคำแหง 22 ม.ค – ช่วงเย็นวันนี้ พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส ผู้สมัครผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร หมายเลข 11 ลงพื้นที่หาเสียงบริเวณหน้าโรงเรียนเทพลีลา ย่านถนนรามคำแหง ชูประเด็นการจัดระเบียบฟุตบาทของ กทม.ให้ลงตัว ทั้งการค้าขาย และอำนวยความสะดวกกับประชาชนที่ใช้ทางเท้า โดยใช้วิธีจัดโซน และจับฉลากผู้ค้าขาย หากมีจำนวนผู้ค้าขายเกินกำหนด จะจัดให้อยู่ในซอยถัดไป จากถนนใหญ่ อาทิ ถนนรามคำแหง เยาวราช สยามสแควร์ ส่วนพื้นที่กรุงเทพฯ รอบนอกจะเพิ่มตลาดนัดให้รองรับผู้ค้าที่มีจำนวนมาก ให้ครบตามความต้องการ คาดว่าใช้เวลาการจัดระเบียบแต่ละถนนไม่เกิน 3-4 เดือน

ส่วนปัญหามาเฟียเทศกิจ ที่เป็นตำนานหากินกับแม่ค้า ตนจะไม่ให้อำนาจหน้าที่เทศกิจจัดการกับแม่ค้า แต่จะให้ปฏิบัติหน้าที่อื่น เช่น ดูแลความปลอดภัยให้กับชาว กทม แทน ด้านปัญหาการจราจร ซึ่งเป็นปัญหาใหญ่อันดับหนึ่ง ตนจะใช้ระเบียบบริหาร กทม.ที่มีอยู่ จัดรถประจำทางติดแอร์ให้บริการฟรี แก่คนกรุงเทพฯ เชื่อว่าสามารถลดปริมาณรถส่วนตัวบนท้องถนนลงจำนวนมาก รวมถึงการพัฒนาระบบโครงข่ายรถไฟฟ้าให้ครอบคลุม จักรยาน จะจัดในโซนที่มีความเป็นไปได้ก่อน ส่วนทีมงานที่ได้เปิดตัวไปแล้ว 2 คน จะมีเพิ่มเติมในเร็วๆ นี้ โดยย้ำว่าทีมงานของตนต้องเป็นคนมือสะอาด และต้องการให้เปรียบเทียบผู้สมัครบางรายที่เป็นนักธุรกิจ ไม่เคยเป็นข้าราชการอย่างตน ย่อมมีเป้าหมายที่แตกต่างกัน.- สำนักข่าวไทย

-------------------------------------------------------------------------------------

เห็นความมุ่งมั่นตั้งใจจริงของท่านเสรีพิศุทธ์แล้ว ผมขอประกาศในฐานะของหนึ่งในสมาชิกฝ่ายประชาธิปไตย แห่ง สรท สนับสนุน ให้ท่านรักษาเมืองหลวงเอาไว้ ไม่ให้ตกอยู่ใต้อุ้งเท้าเผด็จการ ม็อบควายแช่แข็ง หรือ พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซากทรราชร้อยศพอีกต่อไป

เรา ชาว สรท มาช่วยกันนะครับ !!

. เลือกไปเถอะค๊าาาาา คนในเสรีไทยเค้าตั้งธงไว้แล้วว่าจะเลือกใคร เอ่อ ลืมถาม มีสิทธิ์เลือกด้วยใช่ไหมค่ะ คือเห็นคุณพี่โพสหลายครั้งแล้ว ไม่น่าดำรงชีวิตอยู่ในที่เจริญเลยนะค๊าาา อิอิ

หมายถึงเบอร์ 16 ใช่ไหมครับ ที่ไม่น่าดำรงชีวิตในที่เจริญ คิดดูสิ ทำฉิบหายน้ำท่วมฝั่งธนปี 54 ยังมีหน้ามาขอทำต่ออีก :lol: :lol:
. เหรอค๊าาาา. แหมต้องเบอร์ 9 ใช่ไหมค๊าาาา ที่พวกตัวเอง ทำน้ำท่วม กันทั้งประเทศ กลัวเค้าว่า2 มาตรฐานเหรอค๊าาาา เลยต้องให้ท่วมทั่วถึงกัน. 555

#506 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:59

“เสรีพิศุทธ์” หาเสียงย่านรามคำแหง ลั่นจัดระเบียบทางเท้า กทม.
By สำนักข่าวไทย TNA News | 22 ม.ค. 2556 19:29 | 42 views | View Comment
รามคำแหง 22 ม.ค – ช่วงเย็นวันนี้ พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส ผู้สมัครผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร หมายเลข 11 ลงพื้นที่หาเสียงบริเวณหน้าโรงเรียนเทพลีลา ย่านถนนรามคำแหง ชูประเด็นการจัดระเบียบฟุตบาทของ กทม.ให้ลงตัว ทั้งการค้าขาย และอำนวยความสะดวกกับประชาชนที่ใช้ทางเท้า โดยใช้วิธีจัดโซน และจับฉลากผู้ค้าขาย หากมีจำนวนผู้ค้าขายเกินกำหนด จะจัดให้อยู่ในซอยถัดไป จากถนนใหญ่ อาทิ ถนนรามคำแหง เยาวราช สยามสแควร์ ส่วนพื้นที่กรุงเทพฯ รอบนอกจะเพิ่มตลาดนัดให้รองรับผู้ค้าที่มีจำนวนมาก ให้ครบตามความต้องการ คาดว่าใช้เวลาการจัดระเบียบแต่ละถนนไม่เกิน 3-4 เดือน

ส่วนปัญหามาเฟียเทศกิจ ที่เป็นตำนานหากินกับแม่ค้า ตนจะไม่ให้อำนาจหน้าที่เทศกิจจัดการกับแม่ค้า แต่จะให้ปฏิบัติหน้าที่อื่น เช่น ดูแลความปลอดภัยให้กับชาว กทม แทน ด้านปัญหาการจราจร ซึ่งเป็นปัญหาใหญ่อันดับหนึ่ง ตนจะใช้ระเบียบบริหาร กทม.ที่มีอยู่ จัดรถประจำทางติดแอร์ให้บริการฟรี แก่คนกรุงเทพฯ เชื่อว่าสามารถลดปริมาณรถส่วนตัวบนท้องถนนลงจำนวนมาก รวมถึงการพัฒนาระบบโครงข่ายรถไฟฟ้าให้ครอบคลุม จักรยาน จะจัดในโซนที่มีความเป็นไปได้ก่อน ส่วนทีมงานที่ได้เปิดตัวไปแล้ว 2 คน จะมีเพิ่มเติมในเร็วๆ นี้ โดยย้ำว่าทีมงานของตนต้องเป็นคนมือสะอาด และต้องการให้เปรียบเทียบผู้สมัครบางรายที่เป็นนักธุรกิจ ไม่เคยเป็นข้าราชการอย่างตน ย่อมมีเป้าหมายที่แตกต่างกัน.- สำนักข่าวไทย

-------------------------------------------------------------------------------------

เห็นความมุ่งมั่นตั้งใจจริงของท่านเสรีพิศุทธ์แล้ว ผมขอประกาศในฐานะของหนึ่งในสมาชิกฝ่ายประชาธิปไตย แห่ง สรท สนับสนุน ให้ท่านรักษาเมืองหลวงเอาไว้ ไม่ให้ตกอยู่ใต้อุ้งเท้าเผด็จการ ม็อบควายแช่แข็ง หรือ พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซากทรราชร้อยศพอีกต่อไป

เรา ชาว สรท มาช่วยกันนะครับ !!

. เลือกไปเถอะค๊าาาาา คนในเสรีไทยเค้าตั้งธงไว้แล้วว่าจะเลือกใคร เอ่อ ลืมถาม มีสิทธิ์เลือกด้วยใช่ไหมค่ะ คือเห็นคุณพี่โพสหลายครั้งแล้ว ไม่น่าดำรงชีวิตอยู่ในที่เจริญเลยนะค๊าาา อิอิ

หมายถึงเบอร์ 16 ใช่ไหมครับ ที่ไม่น่าดำรงชีวิตในที่เจริญ คิดดูสิ ทำฉิบหายน้ำท่วมฝั่งธนปี 54 ยังมีหน้ามาขอทำต่ออีก :lol: :lol:
. เหรอค๊าาาา. แหมต้องเบอร์ 9 ใช่ไหมค๊าาาา ที่พวกตัวเอง ทำน้ำท่วม กันทั้งประเทศ กลัวเค้าว่า2 มาตรฐานเหรอค๊าาาา เลยต้องให้ท่วมทั่วถึงกัน. 555

อ่านกระทู้มั่งอ้ะเปล่า   ท่านเสรีสิครับ  ประกาศตัวก่อนใครไม่มีวาระซ่อนเร้น !!

#507 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 01:01

น่าภูมิใจจริง ๆ จะมาเป็นผู้ว่าฯต่ออีกสมัย  ก๊ากๆๆๆๆ

;)

สงสารคนกทม บ้างเหอะ 4 ปี ป่นปี้ไม่พอหรือไง  กล้องดัมมี่ปลอมเอย น้ำท่วมฝั่งธนปี 54 เอย  ก๊ากๆๆๆ

#508 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 07:20

;)

สงสารคนไทย บ้างเหอะ 2 ปี ป่นปี้ไม่พอหรือไง ข้าวของแพงไปหมดทั้งประเทศ น้ำท่วมใหญ่ปี 54 เอย  ก๊ากๆๆๆ

^_^  ^_^ 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#509 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 07:34

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน