Jump to content

- - - - -

!!!! ในฐานะสมาชิกฝ่ายประชาธิปไตย สรท ขอสนับสนุน พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส เพื่อรักษาเมืองหลวงเอาไว้ครับ !!!!

• Please log in to reply
508 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:35

แปลกนะ เสรี ทำให้คนที่ไม่อิงการเมืองอย่างพี่สาวเราไม่เชื่อใจ

ไปทำไรไว้อ่ะ เสรี เอ๋ยยยยยยยยย

#102 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 08:43

ตอนกรุงเทพฯ โดนเผา เสรีพิศุทธิ์ในฐานะตะกวดทำอะไรอยู่..

แล้วทรราชร้อยศพสั่งยิงประชาชน  คุณทำไรอยู่ครับ :lol: :lol:

แล้วกระทู้นี้เกี่ยวอะไรกับทรราชร้อยศพครับ

แต่ถ้าอยากให้เกี่ยวก็จะช่วยตอบให้ครับ

ตอนโจรก่อการร้ายปล้นบ้านเผาเมืองโดนพวกเดียวกันเองยิงทิ้งกลางกรุงตามคำสั่งของผีเหลี่ยมไร้แผ่นดิน

ตอนนั้นผมกำลังสาปแช่งพวกโจรกบฎกับแกนนำให้ตายโหงตายห่าอยู่ครับ

ดังนั้นเรา มาช่วยกันสนับสนุนท่านเสรี ให้ปกปักเมืองหลวง ต้่อสู้กะทรราชร้อยศพกันนะครับผม  :lol:  :lol:

แล้วตกลงว่ากระทู้นี้เกี่ยวอะไรกับทรราชร้อยศพครับ

แล้วตกลงว่าตอนกรุงเทพฯ โดนเผา เสรีพิศุทธิ์ในฐานะตะกวดทำอะไรอยู่..

กระทู้นี้เกี่ยวข้องกะทรราชร้อยศพตั้งแต่ต้นครับ  กรุณาย้อนกลับไปอ่านให้ละเอียด  :lol: 

ผมอ่านแล้ว เนื้อหาไม่ได้มีอะไรเกี่ยวกะทรราชร้อยศพเลย แต่ตอนจบอยู่ๆ ก็พูดถึงทรราชร้อยศพ แค่นั้น!! เกี่ยวแล้ว!!

คุณจะว่าเกี่ยวก็เรื่องของคุณเหอะตามแต่สติปัญญาที่พ่อแม่ให้มา

แล้วตกลงว่าตอนกรุงเทพฯ โดนเผา เสรีพิศุทธิ์ในฐานะตะกวดทำอะไรอยู่..
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#103 เมพเชือก

เมพเชือก

พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซาก

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:02

ตอนกรุงเทพฯ โดนเผา เสรีพิศุทธิ์ในฐานะตะกวดทำอะไรอยู่..

แล้วทรราชร้อยศพสั่งยิงประชาชน  คุณทำไรอยู่ครับ :lol: :lol:

แล้วกระทู้นี้เกี่ยวอะไรกับทรราชร้อยศพครับ

แต่ถ้าอยากให้เกี่ยวก็จะช่วยตอบให้ครับ

ตอนโจรก่อการร้ายปล้นบ้านเผาเมืองโดนพวกเดียวกันเองยิงทิ้งกลางกรุงตามคำสั่งของผีเหลี่ยมไร้แผ่นดิน

ตอนนั้นผมกำลังสาปแช่งพวกโจรกบฎกับแกนนำให้ตายโหงตายห่าอยู่ครับ

ดังนั้นเรา มาช่วยกันสนับสนุนท่านเสรี ให้ปกปักเมืองหลวง ต้่อสู้กะทรราชร้อยศพกันนะครับผม  :lol:  :lol:

แล้วตกลงว่ากระทู้นี้เกี่ยวอะไรกับทรราชร้อยศพครับ

กระทู้นี้เกี่ยวข้องกะทรราชร้อยศพตั้งแต่ต้นครับ  กรุณาย้อนกลับไปอ่านให้ละเอียด  :lol:

ผมอ่านแล้ว เนื้อหาไม่ได้มีอะไรเกี่ยวกะทรราชร้อยศพเลย แต่ตอนจบอยู่ๆ ก็พูดถึงทรราชร้อยศพ แค่นั้น!! เกี่ยวแล้ว!!

คุณจะว่าเกี่ยวก็เรื่องของคุณเหอะตามแต่สติปัญญาที่พ่อแม่ให้มา

อะไรโดนเผา เกี่ยวไร กะกระทู้นึ้ัครับ  :lol: :lol:

#104 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:05

แปลกนะ เสรี ทำให้คนที่ไม่อิงการเมืองอย่างพี่สาวเราไม่เชื่อใจ

ไปทำไรไว้อ่ะ เสรี เอ๋ยยยยยยยยย

พี่สาวคุณไม่เชื่อไม่เป็นไร  แต่คนกรุงเทพเค้าจะเชื่อ  คุณคงห้ามเค้าไม่ได้ :lol: :lol:

#105 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:12

พี่สาวคุณไม่เชื่อไม่เป็นไร  แต่คนกรุงเทพเค้าจะเชื่อ  คุณคงห้ามเค้าไม่ได้ :lol: :lol:

ก็จะรอดู -_-

• Gop likes this

#106 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:12

สรุปง่ายๆ เจ้าของกระทู้แยกแยะไม่ออกระหว่างบทบาทที่ต้องบริหารจัดการมหานคร

กับอุดมการณ์ความเชื่อทางการเมือง เอามาปะปน มั่วไปหมด

ถ้างั้นบุคคลตามข่าวด้านล่าง มั่วด้วยไหมครับ   เอาเรื่องเลือกตั้งผู้ว่า  มาปะปนกะเรื่องช่วงชิงประเทศ ข้าศึกบร้าบออะไร มั่วไปหมด

วสิษฐ เดชกุญชร : สงครามชิงกรุงเทพฯ:สงครามชิงเมืองไทย

http://www.matichon....pid=03&catid=02

รอคำตอบอยู่ครับ  หัวหดไม่กล้าตอบหรือครับผม :lol: :lol:

ช่วยเอาสมองคิดนิดนึงนะครับ ว่าผมเองไม่ได้มีเวลาส่วนใหญ่นั่งอยู่บนหน้าจอคอมฯ

เหมือนคุณที่ต้องทำมาหากินด้านนี้ วันๆผมก็มีภารกิจทำพอสมควร ถ้าจะกรุณาช่วยไปดูเวลา

ที่ผมออนไลน์ด้วย อย่าเก่งแต่เที่ยวถากถางคนที่เขาไม่ได้ออนไลน์ นอกจากตรรกะเพี้ยน

สมองยังเพี้ยนอีก ไม่ได้รู้เรื่องรู้ราวอะไรเลย จับมาชนให้มั่วไปหมด

ส่วนข้อความของคุณวสิษฐ ผมได้อ่านแล้ว และเขาได้ให้บริบทต่างๆในบทความชัดเจน

กว่าที่คุณตั้งกระทู้นี้อีก แยกแยะออกมาเป็นข้อๆ โดยเฉพาะข้อสาม เขาก็แยกชัดเจนว่า

"เป็นเหตุผลทางการเมือง" ซึ่งเป็นประเด็นที่ตัวคุณวสิษฐไม่ได้ยกมาให้ความสำคัญ

เป็นอันดับแรกๆด้วยซ้ำ กลับยกบทบาทการทำงานในตำแหน่งผู้ว่าฯของทั้งผู้ว่าฯต้อม

และคุณชายหมู เป็นข้อหนึ่งและสองตามลำดับ เมื่อเทียบกับกระทู้นี้

ซึ่งไม่ได้มีการถกเถียงในนโยบายอันใดที่เป็นสาระสำคัญในการบริหารมหานครแห่งนี้

กลับอ้างตัวว่าเป็นฝ่ายประชาธิปไตย แล้วสนับสนุนอดีตสมาชิกคณะมนตรีความมั่นคงแห่งชาติ

ที่กลุ่มคนที่เรียกตัวเองว่า "แนวร่วมประชาธิปไตยขับไล่เผด็จการ" เกลียดนักเกลียดหนา

นับวันตรรกะแปลกๆดีว่าไหมครับ คนที่เรียกตัวเองว่าฝ่ายประชาธิปไตย

แต่กลับสนับสนุนอดีตสมาชิกของคณะปฏิวัติ ค้นหาตัวเองให้พบก่อนค่อยมาว่ากันใหม่

"อย่าดีแต่เห่า กับคนที่ไม่ได้ออนไลน์"

โจโฉ นายกตลอดกาล

สรุปแล้ว  มันก็มีเหตุผลทางการเมืองปนอยู่  ดังนั้น การที่คุณมาว่าผมว่า เลือกตั้งผู้ว่า ไม่ควรเ้กี่ยวกะการเมือง ก็ถูกหักล้างไปนะึครับ 

ผมก็หวังว่าคุณจะหัดใช้สมองของคุณเช่นกัน  ไม่ต้องทำมาเป็นใช้ฟอนท์ใหญ่ ถ้าสมองเล็กนิดเดียว  :lol: :lol:

ผมไม่ได้บอกตรงไหนว่าไม่เกี่ยวกับการเมือง แต่ตรรกะที่คุณนำเสนอคือ ยกหางตัวเอง

ว่าเป็นฝ่ายประชาธิปไตย ขอให้สนับสนุนอดีตสมาชิกคมช. ประเด็นที่ผมจะบอกคือ

เขาเลือกผู้ว่าฯมาเพื่อบริหารมหานคร ดังนั้นการนำเสนอการทำงาน หรือ นโยบาย

ก็ควรเป็นอันดับต้นๆ มากกว่าเรื่องที่จะไม่โยงว่าตัวเองเป็นฝ่ายประชาธิปไตย

ต่อต้านฆาตกรร้อยศพ ออกจากหลุดโลกไปพอสมควร ถ้ามีสมองคิดสร้างสรรค์

ก็เอาเรื่องนโยบายมาพูดคุยดีกว่า สรุปไปๆมาๆกระทู้นี้จะไม่เหลือสาระเสียด้วยซ้ำ

เพราะตัวเจ้าของกระทู้ยังหาจุดยืนตัวเองไม่เจอ ว่าจะเป็นประชาธิปไตย

หรือจะร่วมถือหางอดีตสมาชิกคณะปฏิวัติดี และอย่าดีแต่เห่ากับคนที่ไม่ได้ออนไลน์

หัดมีสมองคิดตรึกตรอง รู้จักคำว่า "รอออนไลน์" บ้าง ผมไม่ได้ทำมาหากินหน้าคอมฯเหมือนคุณ

สรุปแล้วการเลือกผู้ว่า เกี่ยวกะ อุดมการณ์ทางการเมือง แล้วใช่ไหม

ตัวคุณน่ะแหละที่พูดเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา ไร้จุดยืน 

กากแท้ๆ  เสียเวลาคุยด้วยจิงๆ  :lol: :lol:

#107 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:14

เจ้าของกระทู้ยังไม่เลิกคลั่งเผด็จการอีกเหรอครับเนี่ย ตั้งแต่พลเอกสนธิ มาแล้ว เห็นชื่นชมจริงๆ ตอนนี้มาชื่นชมพวกเผด็จการคมช.เสรีนี่อีกเหรอครับเนี่ย

ชื่นชอบพวกปฏิวัติคงเส้นคงวาจริงๆ นะครับ

แล้วการทีท่านเสรี จะออกมาปกปักรักษาเมืองหลวง นี่มันผิดตรงไหนครับ  :lol:  :lol:

ตรงที่ฝักใฝ่เผด็จการ ทำชาติเสียหายไงล่ะครับ คุณคลั่งคมช.

แล้วคุณสนับสนุน ให้ท่านเสรี รักษาเมืองหลลวงให้ปราศจากเผด็จการควายแช่แข็งใช่ไหมครับ  :lol:  :lol:

เผด็จการคมช.ที่คุณคลั่งไคล้น่ะเหรอ

ขอต้อนรับสู้ฝ่ายประชาธิปไตย  ร่วมสนับสนุน ให้ท่านเสรี รักษาเมืองหลวงให้ปราศจากเผด็จการควายแช่แข็งทมรราชร้อยศพครับ  :lol: :lol:

#108 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:16

เรา เบอร์ 16 ไม่มีวันเปลี่ยนแปลงครับผม

ตามใจท่านครับ  แต่กระทู้นี้ขอสนับสนุน ให้ท่านเสรี ให้รักษาเมืองหลวงเอาไว้  ไม่ให้ตกอยู่ใต้อุ้งเท้าเผด็จการ ม็อบควายแช่แข็ง หรือ พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซากทรราชร้อยศพอีกต่อไป  ครับ  :lol: :lol:

เราจะเลือกเบอร์ 16 ก็ต้องตามใจเราซิ แล้วมาตั้งกระทู้เชียร์เสรีพิศุทธ์ เราอุตส่าห์ไม่อยากเขียนว่าทำไมเราไม่ชอบเสรีพิศุทธ์แล้ว เลยต้องมาบอกเสียหน่อย
1. เราว่าเขาเป็นหนึ่งในนอมินีของเอี้ยหนีคุก เพราะในเวลานั้นพล ต อเสรีพิสุทธ์เป็นหนึ่งในกรรมการของบริษัททีพีไอ และเป็นประธานคณะตรวจสอบ การเป็นตำรวจได้เป็น
กรรมการย่อมเป็นการได้ผลประโยชน์ที่คนอย่างเอี้ยหนีคุกถนัด และยิ่งเห็นความหยาบที่กระชากเอกสารจากมือคุณประชัย เมื่อวันที่จะมีประชุมแล้วรับไม่ได้
2. จากที่เห็นเมื่อได้ตำแหน่ง ผบ ตร แล้ว ลูกหลานที่เป็นตำรวจของคนที่ทำงานให้ พล ต อ โกวิท ต้องถูกส่งลงใต้
3. ก่อนเลือกตั้งก็มีชื่อเสรีพิศุทธ์เป็นหนึ่งในบัญชีรายชื่อจอง พท
สรุปง่าย ๆ เราเชื่อว่าเธอเป็นหนึ่งในนอมินีของคนเอี้ยหนีคุก ไม่เชื่อว่าเธอเป็นคนซื่อตรง ไม่เชื่อและไม่ชอบครับผม

ก็บอกแล้วไงครับว่าจามใจคุณ แต่การที่ท่านเสรี จะปกปักรักษาเมืองหลวงให้ปราศจากม็อบควายแช่แข็งทรราชร้อยศพ OK นะครับผม :lol:

ทำไมเราจะต้อง OK กับคุณ คุณเป็นคนตั้งกระทู้ แล้วคนอื่นอุตส่าห์มาร่วมออกความเห็น มันจะสร้างสรรค์ถ้าผู้ร่วมตอบกระทู้จะมีสมองในการก็โต้ตอบ เมื่อคุณตามใจเขาคุณไม่จำเป็นต้องเขียนโต้ตอบในสิ่งที่คุณจะทำอย่างอื่นไม่ได้ และก็พูดซำ้ซาก น่าเบื่อหน่าย
จากที่เห็นการโต้ตอบเช่นนี้ ก็แน่ใจว่าคงได้รับสิ่งตอบแทนตามจำนวน การโต้ตอบของกระทู้

คุณไม่อยาก OK ก้อตามใจคุณสิครับ  เพราะคุณมีเสรีภาพที่จะคิดจะทำตามใจ  แต่เสรีภาพของคุีณก็ไม่ได้กระทบกะจุดยืนของกระทู้นี้ คืิอสนับสนุนท่านเสรี ให้ปกปักรักษาเมืองหลวงจากพวกควายแช่แข็งและทรราชร้อยศพ   เข้าใจไหมครับ :lol: :lol:

คุณรู้ไหม พวกเอี้ยมันชอบเปลี่ยนชื่อ พวกทำเอี้ยก็ชอบเปลี่ยนชื่อ กลัวคนจำได้ กลัวชื่อที่พ่อแม่ให้มา
คนที่ไม่กล้าสู้ความจริง

พออ่านกระทู้นี้ไปก็รู้แล้วว่าเป็นคนเดียวกับคนที่เราไม่ให้ราคา เพราะในสมอง กลวง ๆ
ก็มีคำอยู่ไม่กี่คำ พูดซำ้ซากซึ่งเราก็ได้บอก i้ mark lover เราจะไม่เสวนาด้วย เวลานั้นเขาหลอกลวง
โดยการเปลี่ยนหัวข้อกระทู้ไปเรื่อย ๆ วันนี้เขาก็เปลี่ยนชื่อไปเรื่อย ๆ การกระทำเช่นนี้เป็นสิ่งที่คนรู้ดีรู้ชั่ว
จะไม่ทำกัน

ถ้าไม่อยากให้เปลี่ยนชื่อ  ต้องไปบอก admin สิครับ 

ก็บอร์ดนี้เค้ามีออฟชั่นให้เปลี่ยนชื่อได้  รู้เรื่องมั่งอ้ะเปล่าเนี้ย  :lol:  :lol: 

#109 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:10

ผมว่าเบอร์ 9 ที่เป็นตัวแทนพรรคการเมืองที่ประชาชนส่วนใหญ่เลือกมาน่าจะเป็นตัวเลือกที่เหมาะสมที่สุด

ทำไมคุณเจ้าของกระทู้ไม่สนับสนุนล่ะครับ เค้ามีอะไรสู้คุณเสรี ไม่ได้หรือครับ?

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#110 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:17

ผมว่าเบอร์ 9 ที่เป็นตัวแทนพรรคการเมืองที่ประชาชนส่วนใหญ่เลือกมาน่าจะเป็นตัวเลือกที่เหมาะสมที่สุด

ทำไมคุณเจ้าของกระทู้ไม่สนับสนุนล่ะครับ เค้ามีอะไรสู้คุณเสรี ไม่ได้หรือครับ?

ปล่อยให้เบอร้เก้าเค้าทำงานที่ถนัด คือ ช่วยเหลือพี่น้องประชาชนไปเถอะครับ

ส่วนหน้าที่ปกปักเมืองหลวง จากข้าศึกของบ้านเมืองเช่น ควายแช่แข็ง หรือ ทรราชร้อยศพ เหมาะกะท่านเสรี ครับ 

#111 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:55

อะไรโดนเผา เกี่ยวไร กะกระทู้นึ้ัครับ  :lol: :lol:

กระทู้นี้เสรีพิสุดใช่ไม๊ล่ะ หรือว่าไม่ใช่ เอาน่า.. เควี่ยแดงที่มีสมองน่าจะมีบ้างนะ ตั้ง 15 ล้านตัว ไม่มีเจ๋งๆ พอที่จะตอบคำถามเสรีพิสุดในกระทู้เสรีพิสุดได้เลยเหรอ

พับผ่า!!

รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#112 Gop

Gop

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:03

ปล่อยให้เบอร้เก้าเค้าทำงานที่ถนัด คือ ช่วยเหลือพี่น้องประชาชนไปเถอะครับ

ส่วนหน้าที่ปกปักเมืองหลวง จากข้าศึกของบ้านเมืองเช่น ควายแช่แข็ง หรือ ทรราชร้อยศพ เหมาะกะท่านเสรี ครับ 

ตกลงเบอร์เก้าไม่เหมาะใช่มั้ยครับ? ประมาณว่าเป็นตำรวจต่อไปดีกว่า

ส่วนคุณเสรี เค้าเหมาะกับการปกป้องบ้านเมืองอย่างไรหรือครับ?? เค้าสมัครมาเป็นผู้ว่าฯ ไม่ใช่หรือครับ?

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#113 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:08

ในฐานะที่เป็นสมาชิก สรท.ในห้องนี้ ไม่ขอสนับสนุน คนบ้าประชาธิปไตย คนพูดไม่รู้เรื่อง คนพูดแผ่นเสียงตกร่อง คนย้ำคิดย้ำทำ...บลา บลา บลา

Edited by ดอกปีบ, 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:10.

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#114 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:14

กระทู้นี้เสรีพิสุดใช่ไม๊ล่ะ หรือว่าไม่ใช่ เอาน่า.. เควี่ยแดงที่มีสมองน่าจะมีบ้างนะ ตั้ง 15 ล้านตัว ไม่มีเจ๋งๆ พอที่จะตอบคำถามเสรีพิสุดในกระทู้เสรีพิสุดได้เลยเหรอ

พับผ่า!!

ผมไม่เห็นกระทู้นี้เกี่ยวกะ สี ตรงไหน เกี่ยวกะ อัคคีภัยอย่างไร 

ผมว่าถ้าคุณอยากคุยเรื่อง สี หรือ เรื่องอัคคีภัย  คุณไปตั้งกระทู้ใหม่เหอะ ไป ไป๊  :lol:  :lol: 

#115 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:17

ตกลงเบอร์เก้าไม่เหมาะใช่มั้ยครับ? ประมาณว่าเป็นตำรวจต่อไปดีกว่า

ส่วนคุณเสรี เค้าเหมาะกับการปกป้องบ้านเมืองอย่างไรหรือครับ?? เค้าสมัครมาเป็นผู้ว่าฯ ไม่ใช่หรือครับ?

คำอธิบายดังกล่าวมีความชัดเจนอยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องอธิบายเพิ่มเติมอีก

ดู link ด้านล่าง หากยังไม่เข้าใจ :lol: :lol:

http://www.matichon....atid=&subcatid=

#116 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:18

เรา เบอร์ 16 ไม่มีวันเปลี่ยนแปลงครับผม

ตามใจท่านครับ แต่กระทู้นี้ขอสนับสนุน ให้ท่านเสรี ให้รักษาเมืองหลวงเอาไว้ ไม่ให้ตกอยู่ใต้อุ้งเท้าเผด็จการ ม็อบควายแช่แข็ง หรือ พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซากทรราชร้อยศพอีกต่อไป ครับ :lol: :lol:
เราจะเลือกเบอร์ 16 ก็ต้องตามใจเราซิ แล้วมาตั้งกระทู้เชียร์เสรีพิศุทธ์ เราอุตส่าห์ไม่อยากเขียนว่าทำไมเราไม่ชอบเสรีพิศุทธ์แล้ว เลยต้องมาบอกเสียหน่อย
1. เราว่าเขาเป็นหนึ่งในนอมินีของเอี้ยหนีคุก เพราะในเวลานั้นพล ต อเสรีพิสุทธ์เป็นหนึ่งในกรรมการของบริษัททีพีไอ และเป็นประธานคณะตรวจสอบ การเป็นตำรวจได้เป็น
กรรมการย่อมเป็นการได้ผลประโยชน์ที่คนอย่างเอี้ยหนีคุกถนัด และยิ่งเห็นความหยาบที่กระชากเอกสารจากมือคุณประชัย เมื่อวันที่จะมี
ประชุมแล้วรับไม่ได้
2. จากที่เห็นเมื่อได้ตำแหน่ง ผบ ตร แล้ว ลูกหลานที่เป็นตำรวจของคนที่ทำงานให้ พล ต อ โกวิท ต้องถูกส่งลงใต้
3. ก่อนเลือกตั้งก็มีชื่อเสรีพิศุทธ์เป็นหนึ่งในบัญชีรายชื่อจอง พท
สรุปง่าย ๆ เราเชื่อว่าเธอเป็นหนึ่งในนอมินีของคนเอี้ยหนีคุก ไม่เชื่อว่าเธอเป็นคนซื่อตรง ไม่เชื่อและไม่ชอบครับผม

ก็บอกแล้วไงครับว่าจามใจคุณ แต่การที่ท่านเสรี จะปกปักรักษาเมืองหลวงให้ปราศจากม็อบควายแช่แข็งทรราชร้อยศพ OK นะครับผม :lol:
ทำไมเราจะต้อง OK กับคุณ คุณเป็นคนตั้งกระทู้ แล้วคนอื่นอุตส่าห์มาร่วมออกความเห็น มันจะสร้างสรรค์ถ้าผู้ร่วมตอบกระทู้จะมีสมองในการก็โต้ตอบ เมื่อคุณตามใจเขาคุณไม่จำเป็นต้องเขียนโต้ตอบในสิ่งที่คุณจะทำอย่างอื่นไม่ได้ และก็พูดซำ้ซาก น่าเบื่อหน่าย
จากที่เห็นการโต้ตอบเช่นนี้ ก็แน่ใจว่าคงได้รับสิ่งตอบแทนตามจำนวน การโต้ตอบของกระทู้

คุณไม่อยาก OK ก้อตามใจคุณสิครับ เพราะคุณมีเสรีภาพที่จะคิดจะทำตามใจ แต่เสรีภาพของคุีณก็ไม่ได้กระทบกะจุดยืนของกระทู้นี้ คืิอ
สนับสนุนท่านเสรี ให้ปกปักรักษาเมืองหลวงจากพวกควายแช่แข็งและทรราชร้อยศพ เข้าใจไหมครับ :lol: :lol:
คุณรู้ไหม พวกเอี้ยมันชอบเปลี่ยนชื่อ พวกทำเอี้ยก็ชอบเปลี่ยนชื่อ กลัวคนจำได้ กลัวชื่อที่พ่อแม่ให้มา
คนที่ไม่กล้าสู้ความจริง
พออ่านกระทู้นี้ไปก็รู้แล้วว่าเป็นคนเดียวกับคนที่เราไม่ให้ราคา เพราะในสมอง กลวง ๆ
ก็มีคำอยู่ไม่กี่คำ พูดซำ้ซากซึ่งเราก็ได้บอก i้ mark lover เราจะไม่เสวนาด้วย เวลานั้นเขาหลอกลวง
โดยการเปลี่ยนหัวข้อกระทู้ไปเรื่อย ๆ วันนี้เขาก็เปลี่ยนชื่อไปเรื่อย ๆ การกระทำเช่นนี้เป็นสิ่งที่คนรู้ดีรู้ชั่ว
จะไม่ทำกัน

ถ้าไม่อยากให้เปลี่ยนชื่อ ต้องไปบอก admin สิครับ

ก็บอร์ดนี้เค้ามีออฟชั่นให้เปลี่ยนชื่อได้ รู้เรื่องมั่งอ้ะเปล่าเนี้ย :lol: :lol:
รู้ ถ้าไม่รู้จะรู้หรือว่าอดีตเป็น mark lover
กฎ ระเบียบให้ทำได้ ให้เปลี่ยนชื่อได้ แต่มีบางคนก็เปลี่ยนเพื่อหลอกลวงคนอื่น เราไม่ชอบที่คนบางคนเปลี่ยนให้คนหลงว่าเป็นคนละคน ที่ไหนได้ก็เจ้าเก่าที่ไร้สมองนี่เอง
ประเทศเป็นประชาธิปไตยก็คงต้องทน และระวังขึ้นอีกหน่อยว่ามีคนพันธุ์นี้ด้วย ความจริงก็อยากจะขอบคุณด้วย ที่ช่วยเตือนให้ระวังคนที่ไร้ราคา ที่คอยเปลี่ยนชื่อให้เหมือนเป็นคนใหม่

อยากจะเรียนคุณ Admin และออกความเห็นด้วยว่าการปล่อยให้คนเปลี่ยนชื่อเปลี่ยนหัวข้อบ่อย ๆ คนที่ต้องการหลอกลวงคนอื่น ก็เปลี่ยนชื่อไปเรื่อย ๆ พอร่วมออกความเห็นที่แท้ก็พวกที่ไม่มีความคิดเห็นอะไร นอกจากต้องการเพียงสร้างความรำคาญด้วยประโยคเพียงไม่กี่ประโยค ครับผม มันทำให้คนเสียเวลาโดยใช่เหตุครับผม

Edited by sudthorn, 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:22.

คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#117 wizard

wizard

ขาประจำ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:18

ดู link ด้านล่าง หากยังไม่เข้าใจ :lol: :lol:

http://www.matichon....atid=&subcatid=

ดูลิงค์่แล้วยิ่งไม่เข้าใจเบยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

#118 Gop

Gop

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:31

คำอธิบายดังกล่าวมีความชัดเจนอยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องอธิบายเพิ่มเติมอีก

คุณไม่ได้ตอบอะไรทั้งสิ้นเลยนะครับ ว่าคุณเสรี เหมาะแก่การปกป้องบ้านเมืองอย่างไร?

ตกลงตอบได้แค่นี้ใช่มั้ยครับ?? ถ้าทำได้เท่านี้ เดี๋ยวผมจะสรุปกระทู้แล้วนะครับ

#119 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:49

หนีทหารนี่ไอ้เหลี่ยมหรือเปล่า หนีจนหางจุกตูด น่าสงสาร

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#120 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:18

คุณไม่ได้ตอบอะไรทั้งสิ้นเลยนะครับ ว่าคุณเสรี เหมาะแก่การปกป้องบ้านเมืองอย่างไร?

ตกลงตอบได้แค่นี้ใช่มั้ยครับ?? ถ้าทำได้เท่านี้ เดี๋ยวผมจะสรุปกระทู้แล้วนะครับ

#121 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:19

เหอะ เหอะ เหอะ  น้าแกแค่สับสนเท่านั้นแหละ

ฝ่ายประชาธิปไตย ปกป้องเมืองหลวง นี่ ใคร ๆ เขาก็นึกถึง อภิสิทธิ์ ประชาธิปัตย์ทั้งนั้น

เพราะเคยโชว์ผลงานปราบ กบฎ เมืองหลวงลงได้อย่างสวยงามให้เห็นเป็นที่ประจักษ์

กันมาแล้ว เพราะฉะนั้น คนกรุงเทพ ฯ เขาเลือก เบอร์ 16 แน่นอน

ท่านเสรีพิศุทธิ์ นั้น ท่านปกป้อง นาแก ที่นครพนมโน่น น้าแกสงสัยจำผิด หรือฝังใจกับ

คำว่า วีระบุรุษนาแก ก็ไม่รู้ แต่ยังไงท่าน เสรี ก็คงอยู่ในกลุ่มไม้ประดับเท่านั้นแหละครับ

อาจเป็นที่หนึ่งในกลุ่ม ไม้ประดับ ก็ได้  เพราะเวทีนี้มันของมืออาชีพเขาสู้กันครับ แต่ถ้า

จะเอาตามสโลแกนของ น้า คนกลัวทหาร ที่บอกว่า ฝ่ายประชาธิปไตย ปกป้องเมืองหลวง 

แล้วละก็  เบอร์ 16 นอนมาครับ เสียใจด้วยนะน้า

#122 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:20

หนีทหารนี่ไอ้เหลี่ยมหรือเปล่า หนีจนหางจุกตูด น่าสงสาร

กระทู้นี้ไม่เกี่ยวกะเหลี่ยม หรือ ทหารครับ 

แต่เกี่บวกะการสนับสนุน ให้ท่านเสรี ปกปักเมืองหลวง จากเผด็จการควายแช่แข็งทรราชร้อยศพครับ  :lol: :lol:

#123 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:21

เหอะ เหอะ เหอะ  น้าแกแค่สับสนเท่านั้นแหละ

ฝ่ายประชาธิปไตย ปกป้องเมืองหลวง นี่ ใคร ๆ เขาก็นึกถึง อภิสิทธิ์ ประชาธิปัตย์ทั้งนั้น

เพราะเคยโชว์ผลงานปราบ กบฎ เมืองหลวงลงได้อย่างสวยงามให้เห็นเป็นที่ประจักษ์

กันมาแล้ว เพราะฉะนั้น คนกรุงเทพ ฯ เขาเลือก เบอร์ 16 แน่นอน

ท่านเสรีพิศุทธิ์ นั้น ท่านปกป้อง นาแก ที่นครพนมโน่น น้าแกสงสัยจำผิด หรือฝังใจกับ

คำว่า วีระบุรุษนาแก ก็ไม่รู้ แต่ยังไงท่าน เสรี ก็คงอยู่ในกลุ่มไม้ประดับเท่านั้นแหละครับ

อาจเป็นที่หนึ่งในกลุ่ม ไม้ประดับ ก็ได้  เพราะเวทีนี้มันของมืออาชีพเขาสู้กันครับ แต่ถ้า

จะเอาตามสโลแกนของ น้า คนกลัวทหาร ที่บอกว่า ฝ่ายประชาธิปไตย ปกป้องเมืองหลวง 

แล้วละก็  เบอร์ 16 นอนมาครับ เสียใจด้วยนะน้า

อันนั้นเป็นความคิดของคุณคนเดียวครับ ซึ่งไม่จำเป็นต้องตรงกับคนกรุงเทพ และ สรท ครับ :lol: :lol:

Edited by คนหนีทหาร, 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:22.

#124 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:22

ดูลิงค์่แล้วยิ่งไม่เข้าใจเบยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ก็พยายามใช้สมองสิครับ :lol: :lol:

#125 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:53

อันนั้นเป็นความคิดของคุณคนเดียวครับ ซึ่งไม่จำเป็นต้องตรงกับคนกรุงเทพ และ สรท ครับ :lol: :lol:

อันนั้นเป็นความคิดของคุณคนเดียวครับ ซึ่งไม่จำเป็นต้องตรงกับคนกรุงเทพ และ สรท ครับ

• Gop likes this

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#126 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 01:30

อันนั้นเป็นความคิดของคุณคนเดียวครับ ซึ่งไม่จำเป็นต้องตรงกับคนกรุงเทพ และ สรท ครับ

เห็นด้วยครับ  คุณ YPK นี่ไม่รู้อะไรเร้ย :lol: :lol:

#127 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 01:48

เห็นด้วยครับ  คุณ YPK นี่ไม่รู้อะไรเร้ย :lol: :lol:

เห็นด้วยครับ  คุณ มาร์เลิฟ นี่ไม่รู้อะไรเร้ย

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#128 Gop

Gop

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:31

1 ข่าวที่ให้มาเป็นข่าวศาล รธน. ไม่ทราบว่าเกี่ยวข้องกับการเลือกตั้งผู้ว่ากรุงเทพฯ อย่างไรครับ?

2 ในข่าวนั้นมีบรรทัดไหน ข้อความไหน ที่รุณเจ้าของกระทู้ใช้อ้างอิงว่าคุณเสรี เหมาะแก่การปกป้องเมืองหลวง??

ที่คุณพูดมาทั้งหมดนั้น มีแต่คำพูดลอยๆ หาได้มีสิ่งไดสนับสนุนทั้งสิ้น จั้งกระทู้เอง แต่กลับไม่สามารถอธิบายได้ ผมว่าแย่นะครับ

#129 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:37

สรุปง่ายๆ เจ้าของกระทู้แยกแยะไม่ออกระหว่างบทบาทที่ต้องบริหารจัดการมหานคร

กับอุดมการณ์ความเชื่อทางการเมือง เอามาปะปน มั่วไปหมด

ถ้างั้นบุคคลตามข่าวด้านล่าง มั่วด้วยไหมครับ   เอาเรื่องเลือกตั้งผู้ว่า  มาปะปนกะเรื่องช่วงชิงประเทศ ข้าศึกบร้าบออะไร มั่วไปหมด

วสิษฐ เดชกุญชร : สงครามชิงกรุงเทพฯ:สงครามชิงเมืองไทย

http://www.matichon....pid=03&catid=02

รอคำตอบอยู่ครับ  หัวหดไม่กล้าตอบหรือครับผม :lol: :lol:

ช่วยเอาสมองคิดนิดนึงนะครับ ว่าผมเองไม่ได้มีเวลาส่วนใหญ่นั่งอยู่บนหน้าจอคอมฯ

เหมือนคุณที่ต้องทำมาหากินด้านนี้ วันๆผมก็มีภารกิจทำพอสมควร ถ้าจะกรุณาช่วยไปดูเวลา

ที่ผมออนไลน์ด้วย อย่าเก่งแต่เที่ยวถากถางคนที่เขาไม่ได้ออนไลน์ นอกจากตรรกะเพี้ยน

สมองยังเพี้ยนอีก ไม่ได้รู้เรื่องรู้ราวอะไรเลย จับมาชนให้มั่วไปหมด

ส่วนข้อความของคุณวสิษฐ ผมได้อ่านแล้ว และเขาได้ให้บริบทต่างๆในบทความชัดเจน

กว่าที่คุณตั้งกระทู้นี้อีก แยกแยะออกมาเป็นข้อๆ โดยเฉพาะข้อสาม เขาก็แยกชัดเจนว่า

"เป็นเหตุผลทางการเมือง" ซึ่งเป็นประเด็นที่ตัวคุณวสิษฐไม่ได้ยกมาให้ความสำคัญ

เป็นอันดับแรกๆด้วยซ้ำ กลับยกบทบาทการทำงานในตำแหน่งผู้ว่าฯของทั้งผู้ว่าฯต้อม

และคุณชายหมู เป็นข้อหนึ่งและสองตามลำดับ เมื่อเทียบกับกระทู้นี้

ซึ่งไม่ได้มีการถกเถียงในนโยบายอันใดที่เป็นสาระสำคัญในการบริหารมหานครแห่งนี้

กลับอ้างตัวว่าเป็นฝ่ายประชาธิปไตย แล้วสนับสนุนอดีตสมาชิกคณะมนตรีความมั่นคงแห่งชาติ

ที่กลุ่มคนที่เรียกตัวเองว่า "แนวร่วมประชาธิปไตยขับไล่เผด็จการ" เกลียดนักเกลียดหนา

นับวันตรรกะแปลกๆดีว่าไหมครับ คนที่เรียกตัวเองว่าฝ่ายประชาธิปไตย

แต่กลับสนับสนุนอดีตสมาชิกของคณะปฏิวัติ ค้นหาตัวเองให้พบก่อนค่อยมาว่ากันใหม่

"อย่าดีแต่เห่า กับคนที่ไม่ได้ออนไลน์"

สรุปแล้ว  มันก็มีเหตุผลทางการเมืองปนอยู่  ดังนั้น การที่คุณมาว่าผมว่า เลือกตั้งผู้ว่า ไม่ควรเ้กี่ยวกะการเมือง ก็ถูกหักล้างไปนะึครับ 

ผมก็หวังว่าคุณจะหัดใช้สมองของคุณเช่นกัน  ไม่ต้องทำมาเป็นใช้ฟอนท์ใหญ่ ถ้าสมองเล็กนิดเดียว  :lol: :lol:

ผมไม่ได้บอกตรงไหนว่าไม่เกี่ยวกับการเมือง แต่ตรรกะที่คุณนำเสนอคือ ยกหางตัวเอง

ว่าเป็นฝ่ายประชาธิปไตย ขอให้สนับสนุนอดีตสมาชิกคมช. ประเด็นที่ผมจะบอกคือ

เขาเลือกผู้ว่าฯมาเพื่อบริหารมหานคร ดังนั้นการนำเสนอการทำงาน หรือ นโยบาย

ก็ควรเป็นอันดับต้นๆ มากกว่าเรื่องที่จะไม่โยงว่าตัวเองเป็นฝ่ายประชาธิปไตย

ต่อต้านฆาตกรร้อยศพ ออกจากหลุดโลกไปพอสมควร ถ้ามีสมองคิดสร้างสรรค์

ก็เอาเรื่องนโยบายมาพูดคุยดีกว่า สรุปไปๆมาๆกระทู้นี้จะไม่เหลือสาระเสียด้วยซ้ำ

เพราะตัวเจ้าของกระทู้ยังหาจุดยืนตัวเองไม่เจอ ว่าจะเป็นประชาธิปไตย

หรือจะร่วมถือหางอดีตสมาชิกคณะปฏิวัติดี และอย่าดีแต่เห่ากับคนที่ไม่ได้ออนไลน์

หัดมีสมองคิดตรึกตรอง รู้จักคำว่า "รอออนไลน์" บ้าง ผมไม่ได้ทำมาหากินหน้าคอมฯเหมือนคุณ

เพลียแทนท่านโจโฉ ที่ต้องทนมาเสวนากับนักประชาธิปไตยฝักใฝ่เผด็จการ B)

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#130 Gop

Gop

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:38

ผมขอให้ทุกท่านที่อ่านทราบว่า เจ้าของกระทู้ไม่สามารถอธิบายได้ว่า ทำไมคุณเสรี ถึงเหมาะแก่การปกป้องเมืองหลวงจากอะไรต่อมิอะไรที่เค้าอ้าง

น่าเศร้า ตั้งกระทู้เอง แต่กลับไม่สามารถอธิบายให้คนอื่นเข้าใจได้ ว่าทำไมตนเองถึงสนับสนุนคุณเสรี

#131 wizard

wizard

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:00

มรึงแหละต้องใช้ทั้งสมอง ทั้งสติ มรึงเอาลิงค์ ha เหวที่ไหนมาให้ดู

ศาล รธน.ไม่รับคำร้อง นปช.ถามคำวินิจฉัยร่างแก้ไข รธน. 291

ถาว่าไอ้ลิ่งค์นี่มันเกี่ยวกับเลือกตั้งผุ้ว่าตรงไหน พอผมเข้าไปอ่านผมไม่เข้าใจก็ถามดี ๆ คุณก็ตอกกลับมาว่า

ก็พยายามใช้สมองสิครับ :lol: :lol:

ไม่คิดว่าคนเสื้อแดงนอกจากจะถนัดบิดเบือนข้อมูลแล้ว ยังถนัดมั่วข้อมูลอีกด้วย

#132 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:59

พับผ่า!!

ผมไม่เห็นกระทู้นี้เกี่ยวกะ สี ตรงไหน เกี่ยวกะ อัคคีภัยอย่างไร 

ผมว่าถ้าคุณอยากคุยเรื่อง สี หรือ เรื่องอัคคีภัย  คุณไปตั้งกระทู้ใหม่เหอะ ไป ไป๊    :lol: :lol:

แถมาสุดขอบได้แค่นี้หรา.. :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#133 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:11

เชือดซ้ำ"เสรีพิศุทธ์"ก็ยังไม่พ้นวิบากกรรม

วิบากกรรม "พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส" ยังไม่สิ้นสุด แม้จะถูกเด้งจน"ตกเก้าอี้" หมายเลข 1 ในยุทธจักรสีกากีไปเมื่อวันที่ 29 กุมภาพันธ์ที่ผ่านมา พร้อมตั้งกรรมการสอบสวนเอาผิดทั้งวินัยและอาญา ในการปฏิบัติหน้าอันมิชอบ 3 เรื่องคือ การแต่งตั้งโยกย้าย การเช่ารถตู้ผูกพันใช้งบประมาณเกือบหมื่นล้าน การเขียนโต้ตอบว่า "ควายรึเปล่า" กับลูกน้อง และยังต้องมาถูก"เต๊ะซ้ำ"ด้วยการให้ออกจากราชการ เมื่อวันที่ 8 เม.ย. แต่ยังไม่พ้นบ่วงกรรมอีก

นอกจาก นายสมัคร สุนทรเวช นายกรัฐมนตรี ได้เซ็นต์คำสั่ง"ให้ออกจากราชการ"ไปแล้วก็ตาม ยังตั้งกรรมการสอบสวนเพิ่มขึ้นอีก 4 เรื่องคือ การนำ ฮ.ของทางราชการไปใช้ส่วนตัว บินไปยังรีสอร์ต อ.ทองผาภูมิ จ.กาญจนบุรี การซื้อรถจักรยานยนต์ 19,147 คัน การสร้างรีสอร์ตล่วงล้ำแม่น้ำแควน้อย และการเบิกจ่ายงบประมาณในการไปสอบสวนเรื่องลำไยอันมิชอบ โดยข้อมูลทั้งหมดนี้ถูกส่งไปอย่างลับๆ กับให้กับทีมงานนายกรัฐมนตรีเรียบร้อยแล้ว

ลองส่องกล้องย้อนอดีตถึง"การนำ ฮ.ไปใช้ส่วนตัว" ตามที่ถูกกล่าวหานั้น ข้อมูลที่ถูกส่งไปยังทีมงานนายกรัฐมนตรี ได้แจงรายละเอียดว่า การใช้ ฮ.นั้น มีสองยี่ห้อคือเบลล์ จำนวน 7 ครั้ง และแบบยูโรค็อปเตอร์อีซี อีก 10 ครั้ง รวมทั้งสิ้น 17 ครั้ง โดยมีค่าใช้จ่ายประมาณครั้งละ 70,000-75,000 บาท

การเดินทางแต่ละครั้งทางกองบังคับการบินตำรวจ จะได้รับคำสั่งให้นำ ฮ.มารับ 2 ที่คือ สำนักงานตำรวจแห่งชาติ และลงในพื้นที่ตลิ่งชัน ใกล้ๆ บ้าน พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ ซึ่งผู้โดยสารนั้นไม่ใช่เป็นข้าราชการตำรวจอย่างเดียว มีผู้ที่อ้างเป็นเพื่อนเสรีบินไปด้วย โดยมีผู้ถ่ายภาพเป็นหลักฐานเอาไว้ด้วยเหมือนกัน

"การซื้อรถจักรยานยนต์ 200 ซีซี.จำนวน 19,147 คัน" ราคาคันละ 65,000 บาท รวมงบประมาณที่ต้องใช้ 1,244,555,000 บาท ในการจัดซื้อครั้งนี้ ยี่ห้อดังๆ ไม่สามารถเบียดเข้ามาได้ จึงทำให้ยี่ห้อใหม่เข้ามาแทนที่ จึงมีการร้องเรียนว่า "ล็อคสเปค"

"การสร้างรีสอร์ตล่วงล้ำแม่น้ำแควน้อย" ถ้าเป็นเรื่องจริงตามคำสั่งตั้งกรรมการสอบสวนแล้ว จะต้องมีความผิดอาญาหนักเป็น 2 เท่า เนื่องจากเป็นเจ้าพนักกระทำผิดเสียเอง โดยคณะกรรมการที่สอบสวนเรื่องนี้ สามารถตรวจสอบได้ไม่ยากนัก ซึ่งจะต้องจับตาต่อไปว่า เจ้าทุกข์จะต้องเป็นเจ้าหน้าที่ของรัฐ โดยเฉพาะกรมเจ้าท่าในฐานะผู้ดูแลฝั่งแม่น้ำจะต้องกล่าวโทษเอง

"การเบิกจ่ายงบประมาณในการเดินทางไปสอบสวน เรื่องลำไยอันมิชอบ" คงต้องจับตามองแนวทางการตอบโต้ในเรื่องนี้ด้วยเหมือนกัน เนื่องจากการสอบสวนเรื่องลำไยนั้น พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ สอบสวนเพื่อเอาผิดกับผู้เกี่ยวข้อง ซึ่งมีตั้งแต่ข้าราชการระดับปฏิบัติงานในพื้นที่ ไปจนถึงข้าราชการระดับสูง

แต่ผู้เกี่ยวข้องเกี่ยวกับเรื่องการทุจริตลำไยนั้น ไปพาดพิงถึงคนใกล้ชิดของ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี จึงอาจมีการนำเรื่องนี้โยงถึงเป็นประเด็นทางการเมืองเข้ามาเกี่ยวข้องได้ จนมีการคิดบัญชีกันย้อนหลังขึ้นมาได้

ส่วนหลักฐานในการกล่าวหาว่า เป็นผู้กระทำความผิดนั้น คงต้องพิสูจน์กันให้ชัดเจนว่า มีการปลอมแปลงกันเบิกงบประมาณหลวงกันอย่างไร คงมีการนำหลักฐานออกมาโต้แย้งกัน หากเป็นความผิดชัดเจน คงหนีไม่พ้นอาญาแผ่นดิน และจะต้องได้รับโทษเป็น 2 เท่าอีกเช่นกัน

การเปิดเผย 3 เรื่องสำคัญจนทำให้ พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ ชัดจน"ตกเก้าอี้"บิ๊กปทุมวัน แถมด้วยอีก 4 เรื่องใหญ่ รวม 7 เรื่องที่ต้องถูกสอบสวนอย่างหนัก จนต้อง"พักใจ"เข้าไปร่วมพิธีสำคัญกับ นายวารินทร์ บัววิรัตน์เลิศ "โหร คมช." เมื่อวันที่ 6 เมษายนที่ผ่านมา

แม้มรสุมลูกใหญ่กำลังกระหน่ำอย่างหนัก วิลากกรรมคงยังไม่พ้นไปได้ง่ายๆ ยังมีอีกหลายเรื่องกำลังจ่อคิวซัดซ้ำอีก ไม่ว่าจะเป็นเรื่องของคนใกล้ชิด พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ รับไปดำเนินการโครงการต่างๆ ในสำนักงานตำรวจแห่งชาติ เช่น "โครงการสร้างพระ"

เจ้าหน้าที่ตำรวจชั้นผู้น้อยหลายคน ทำเรื่องร้องไปเรียนไปยังทีมงานของนายกรัฐมนตรีระบุว่า นายตำรวจระดับหัวหน้าสถานี รองผู้กำกับ สารวัตร ต้องรับหน้าที่ไปจำหน่ายพระคนหนึ่งๆ ประมาณ 25,000 บาทขึ้นไป นำรายได้มาดำเนินการเพื่อสาธารณะประโยชน์ ซึ่งมีหลายคนมีความรู้สึก"เหมือนถูกบังคับ"

โครงการไบโอดีเซลล์ ภาพรวมๆ แล้วเป็นการกระทำที่ดีมาก แต่เบื้องหลัง ยังถูกวิพากษ์วิจารณ์กันอย่างมากเหมือนกัน โดยเฉพาะเพื่อนๆ บางคนไปมีผลประโยชน์เสียอีก 

โครงการสร้างที่พักให้ตำรวจมีงบผูกพันหลายปี ถูกโยงไปยังกลุ่มเพื่อนเสรีอีกเช่นกัน ซึ่งยังมีอีกหลายเรื่องที่ต้องจับตามองกันในเรื่องนี้

ทั้งหมด เป็นเพียงเรื่อง "กล่าวหา"ด้วยกันทั้งสิ้น หนังเรื่องนี้คงต้องต่อสู้กันยาวไม่จบง่ายๆ ฝ่ายถูกกล่าวหาอาจชี้แจงได้ทุกประเด็นก็ได้ และเมื่อถึงเวลานั้น คงต้องมีการ"ฟ้องกลับ"กันอีก

ติดตามดูอย่ากระพริบตาก็แล้วกัน ...!!!

++++++++++++++++

ผมก็ไม่ทราบว่าเท็จหรือจริงฮะ แต่เท่าที่ฟังข่าวเสรีพิสุทธิ์ไม่ได้ฟ้องกลับ

http://www.oknation....t.php?id=242022

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#134 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:21

ต่อให้กาคนละ 2 แต้ม ก็ไม่ชนะครับ

แต่ถ้า"เพื่อไทย"ไม่ส่งคนลงสมัครครั้งนี้ ผมว่า ท่านเสรีฯ มีสิทธิ์ได้เป็นผู้ว่าฯ

คิดว่าหลายคนชอบท่านเสรีฯ แต่จำใจต้องเลือกแชมป์เก่า เพราะไม่ชอบรัฐบาล

**คหสต**

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#135 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:04

อย่างที่ีทุกท่านทราบตอนนี้ เบอร์ 16 มาแรงมาก และมีโอกาสสูงที่จะเขมือบเมืองหลวง ของเรา  

กระทู้นี้จึงขอเรียกร้อง พี่น้อง สรท. ที่มีใจเป็นประชาธิปไตย ช่วยกันบอกต่อ พี่น้องชาว กทม. โดยเฉพาะพี่น้อง ที่ไม่ทราบข้อมูล  ให้ได้ทราบข้อมูลจริง และ ช่วยกันสนับสนุนท่านเสรี ให้ ปกปักรักษาเมืองหลวงของเราต่อไปครับ

Edited by คนหนีทหาร, 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:28.

#136 Ballbk

Ballbk

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:07

เขมือบยังไง บอกต่อเรื่องไรอ่ะ อธิบายหน่อย

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#137 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:11

อย่างที่ีทุกท่านทราบตอนนี้ เบอร์ 16 มาแรงมาก และมีโอกาสสูงที่จะเขมือบเมืองหลวง ของเรา  

กระทู้นี้จึงขอเรียกร้อง พี่น้อง สรท. ที่มีใจเป็นประชาธิปไตย ช่วยกันบอกต่อ พี่น้องชาว กทม. โดยเฉพาะพี่น้อง ที่ไม่ทราบข้อมูล  ให้ได้ทราบข้อมูลจริง และ ช่วยกันสนับสนุนท่านเสรี ให้ ปกปักรักษาเมืองหลวงของเราต่อไปครับ

เห็นมั้ย  ท้ายสุดเสื้อแดงยังหันมาหนับหนุนเสรีฯ แทนจูดี้โบท็อกซ์เลย  คิดดูดู๊  

สละเรือกันตั้งกะไก่โห่

gladiator 1.jpg

#138 wewe

wewe

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:18

ประเทศไทยจะไม่ถูกยึดแบบเบ็ดเสร็จ

ถ้าชาว กทม. ร่วมกันแก้เคล็ดด้วยการกาเบอร์  16

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#139 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:02

เพื่อรักษามหาวิทยาลัยรามคำแหง สนับสนุนเอาผิดย้อนหลังคนทุจริตในการสอบ

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#140 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:09

แปลกแต่จริง ใจเป็นประชาธิปไตย มีได้แต่ฝ่ายตัวเอง ฝ่ายอื่นก็เรียกเผด็จการณ์สินะ 

คนคลั่งประชาธิปไตย จริงๆๆๆ 

#141 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:38

ความเห็นของผมก็คือ ใครก็ตามที่ไม่ต้องการให้พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซากยึดครองกรุงเทพ
ปราการด่านสุดท้ายที่เหลืออยู่ เราต้องถามตัวเองว่าจะลงคะแนนให้ใครที่จะทำให้ เอ๋อ อารีน่า ไม่ได้เป็นผู้ว่า
คำตอบก็คือ ท่านเสรี ซึ่งประกาศเจตนารมย์แจ่มชัดมาแต่ต้น ไม่มีวาระซ่อนเร้น

ท่านเสรี อาจจะไม่ใช่ผู้ว่าที่เลอเลิศระดับอุดมคติ

แต่ก็ไม่ได้เลวร้ายถึงขนาดที่เราจะต้องยอมให้คนของพรรคเก่าแก่
ที่อยู่ใต้การกำกับของทรราชหนีทหาร
ยึดครองกรุงเทพซึ่งหมายถึงการยึดครองประเทศไทยด้วย

การที่เรามองว่าท่านเสรี ไม่ใช่ผู้ว่าในอุดมคติ แต่ก็ไม่ถึงกับเลวร้าย
แล้วการไม่ลงคะแนนให้เบอร์ 16 นั้นในทางการเมืองเรียกว่าเป็น vote against
หมายถึงการลงคะแนนเพื่อป้องกันไม่ให้ผู้ลงสมัครรับเลือกตั้งรายหนึ่งชนะซึ่ง
ในกรณีนี้ก็คือไม่ต้องการให้เบอร์ 16 ชนะ ถือว่าเป็น strategic vote
คือการลงคะแนนเสียงเชิงยุทธศาสตร์เพื่อป้องกันไม่ให้คนที่เราไม่ต้องการชนะ

ไม่ได้ฝืนใจใครให้ไม่เลือกเบอร์ 16
เพียงเสนอความคิดเห็นอันเป็นตรรกะเชิงยุทธศาสตร์ ใครเห็นด้วยก็ช่วยกัน
ใครไม่เห็นด้วย.เสนอความคิดเห็นแย้งได้ แต่อย่ามาใช้คำคุณศัพท์เชิงลบด่าผมนะ
ขอโร้งงงงง ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆ

Edited by คนหนีทหาร, 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:39.

#142 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:44

*
POPULAR

ฝ่ายประชาธิปไตย ในเสรีไทย คือใครบ้างเหรอ!!!!???

ใครเป็นคนบัญญัติ และ ถ้าไม่อยู่กลุ่มนี้จะถูกผลักให้เป็นพวกไหน!!!!

คอมมิวนิสต์ มาร์กซิสต์ เผด็จการ นาซี กบฎ สังคมนิยม สาธารณรัฐ ฯลฯ

หรือเป็นแค่ความคิดมักง่าย ของเจ้าของกระทู้ที่อุปโลกน์ตัวเอง

คนที่ไม่ใช่พวกตัวเองไม่ใช่ประชาธิปไตย เห็นหลายครั้งหลายคราแล้ว

ไม่อายตัวเองบ้างเหรอ !!!!???

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#143 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:47

ตามหัวทู้นี่แปลว่าถ้าเลือก 6 นี่ไม่เป็น ปชต หรอครับ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#144 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:02

สรท. ฝ่ายประชาธิปไตย ประกาศชัด 3 มี.ค. ไม่เลือกเบอร์ 16 ต้านพรรคชั่วครองเมือง !!!!

ความเห็นของผม ก็คือ ใครก็ตามที่ไม่ต้องการให้พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซากยึดครองกรุงเทพ
ปราการด่านสุดท้ายที่เหลืออยู่ เราต้องถามตัวเองว่าจะลงคะแนนให้ใครที่จะทำให้ เอ๋อ อารีน่า ไม่ได้เป็นผู้ว่า
คำตอบก็คือ ท่านเสรี ซึ่งประกาศเจตนารมย์แจ่มชัดมาแต่ต้น ไม่มีวาระซ่อนเร้น

..........

มีคนเดียว..ตั้งคนเดียว..ประกาศแถลงการณ์คนเดียว..ด้วยความเห็นส่วนตัว

ไม่รู้จะสร้างจุดเด่นให้ตัวเองอย่างไร ใช้วิธีอุปโลกน์ตัวเองเอาเสียเลย

เออ...คนแบบนี้ก็มีด้วย..  :mellow:

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#145 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:06

มีกันกี่คนคะ ไอ้ฝ่ายประชาธิปตายอะไรเนี่ย แล้วไปประชุมกันตอนไหนถึงได้มติออกมา ถ้าบังคับให้คนอื่นทำตามนี่มันเผด็จการเด้อค่ะ

#146 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:06

สรท. ฝ่ายประชาธิปไตย ประกาศชัด 3 มี.ค. ไม่เลือกเบอร์ 16 ต้านพรรคชั่วครองเมือง !!!!

ความเห็นของผม ก็คือ ใครก็ตามที่ไม่ต้องการให้พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซากยึดครองกรุงเทพ

..........

มีคนเดียว..ตั้งคนเดียว..ประกาศแถลงการณ์คนเดียว..ด้วยความเห็นส่วนตัว

ไม่รู้จะสร้างจุดเด่นให้ตัวเองอย่างไร ใช้วิธีอุปโลกน์ตัวเองเอาเสียเลย
เออ...คนแบบนี้ก็มีด้วย..  :mellow:

เอํะ การไม่ฟังเสียงคนอื่น เอาความคิดความต้องการของตัวเองเป็นใหญ่นี่เขาเรียกว่าอะไรหรอครับ -_-

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#147 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:13

ว่าจะตอบ

แต่ไม่ดีกว่า

#148 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:15

เด็กอะไรหว้า  หน้าด้านวะ

#149 หมูสนามจริง

หมูสนามจริง

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:21

ความเห็นของผมก็คือ ใครก็ตามที่ไม่ต้องการให้พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซากยึดครองกรุงเทพ

ท่านเสรี อาจจะไม่ใช่ผู้ว่าที่เลอเลิศระดับอุดมคติ

แต่ก็ไม่ได้เลวร้ายถึงขนาดที่เราจะต้องยอมให้คนของพรรคเก่าแก่
ที่อยู่ใต้การกำกับของทรราชหนีทหาร
ยึดครองกรุงเทพซึ่งหมายถึงการยึดครองประเทศไทยด้วย

การที่เรามองว่าท่านเสรี ไม่ใช่ผู้ว่าในอุดมคติ แต่ก็ไม่ถึงกับเลวร้าย
แล้วการไม่ลงคะแนนให้เบอร์ 16 นั้นในทางการเมืองเรียกว่าเป็น vote against
หมายถึงการลงคะแนนเพื่อป้องกันไม่ให้ผู้ลงสมัครรับเลือกตั้งรายหนึ่งชนะซึ่ง
ในกรณีนี้ก็คือไม่ต้องการให้เบอร์ 16 ชนะ ถือว่าเป็น strategic vote
คือการลงคะแนนเสียงเชิงยุทธศาสตร์เพื่อป้องกันไม่ให้คนที่เราไม่ต้องการชนะ

ไม่ได้ฝืนใจใครให้ไม่เลือกเบอร์ 16
เพียงเสนอความคิดเห็นอันเป็นตรรกะเชิงยุทธศาสตร์ ใครเห็นด้วยก็ช่วยกัน
ใครไม่เห็นด้วย.เสนอความคิดเห็นแย้งได้ แต่อย่ามาใช้คำคุณศัพท์เชิงลบด่าผมนะ
ขอโร้งงงงง ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆ

1. ความหมายของคำว่าปราการด่านสุดท้ายที่ผมรู้จัก มันคือสิ่งที่อยู่ในกางเกง วันก่อนเห็นมีผู้สมัครบางคนปล่อยออกมาสู้ลมไปแล้วท่านหนึ่ง

2. ใครเหรอ เอ๋ออารีน่า รู้จักแต่เอ๋อเลียไอติม

3. ในกรณีนี้ไม่ต้องการให้เบอร์ 16 ชนะ แต่เท่าที่ฟังโพลอุปโลกน์เนี่ย เบอร์ 9 มันนำนี่น่า อย่างนี้น่ากลัวเป็นการตัดคะแนนเบอร์ 9 มากกว่า
4.. ที่จริงต้องขอร้องให้ จขกท. ฝืนใจ เลือกเบอร์ 16 ไปเลยจะดีกว่า จะใด้มีพรรคตรงข้ามรัฐบาลมาทำงาน ซึ่งก็ถือเป็น balance of power กับฝ่ายบริหารประเทศไว้ด้วยอีกทางหนึ่ง

วิธีสู้กับพวกติงต๊อง
1.เฉย
2.ติงต๊องให้มากกว่า

#150 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:27

สมาชิก สรท ตัวจริงไม่มีแอบอ้าง อย่างกรุขอประกาศชัดมั่ง ไม่เลือก เบอร์ 9 ให้พรรคแมงดา พรรคกะหรี่มายึดกรุงเทพหรอกว่ะ 55555+

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน