Jump to content

- - - - -

!!!! ในฐานะสมาชิกฝ่ายประชาธิปไตย สรท ขอสนับสนุน พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส เพื่อรักษาเมืองหลวงเอาไว้ครับ !!!!

• Please log in to reply
508 replies to this topic

#401 เมพเชือก

เมพเชือก

พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซาก

Posted 7 February 2013 - 17:42

ไม่ออกความเห็นเพราะไม่ได้อยู่กรุงเทพ

แต่จะร่วมเชียร์เบอร์ 16 ไปพร้อม ๆ กัน

ถามคน กทม 10 ล้านคน หรือยัง

#402 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 7 February 2013 - 17:43

ขอคิดดูก่อนแล้วกัน..คนหนีทหาร...เพราะคุณเสรีฯก็เคยมี

ปัญหา( อย่าให้พูดเลย) กำลังหาเสียงกัน  ถ้าพูดก็หาว่าผม

(ให้ร้ายคนนั้น เชียร์คนนี้)  ซึ่งผมคงไม่ทำ.เอาเป็นว่า..ถ้าจะ

หาเสียงกับคน.กทม.จริงๆ(ต้องพูดความจริง ที่เป็นไปได้)-

ถ้าคุณหาเสียง  แบบนักการเมือง..บ้าน้ำลาย..คุณจะไม่ได้

เสียงจากคน..กทม..จริงๆ.(คน.กทม.จริง ๆ ) เขาผ่านผู้ว่า-

มาหลายคนแล้ว..ไอ้เรื่องอะไรที่มันเป็นไปไม่ได้.....

.....โปรดอย่าพูดกันเลยดีกว่า.เอาไอ้ที่เป็น.. รูปธรรม...มา

พูดจาหาเสียงกัน.แล้วก็บอกแล้วว่า  การกล่าวร้ายโจมตี

กัน.  มันการเมืองน้ำเน่าเกินไป.....

เห็นด้วยครับ ตอนที่น้ำท่วมฝั่งธนจนเน่า เบอร์ 16 ทำไรอยู่ครับ :lol: :lol:

#403 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 7 February 2013 - 17:45

ผมว่าเบอร์ 9 ที่เป็นตัวแทนพรรคการเมืองที่ประชาชนส่วนใหญ่เลือกมาน่าจะเป็นตัวเลือกที่เหมาะสมที่สุด
ทำไมคุณเจ้าของกระทู้ไม่สนับสนุนล่ะครับ เค้ามีอะไรสู้คุณเสรี ไม่ได้หรือครับ?

ปล่อยให้เบอร้เก้าเค้าทำงานที่ถนัด คือ ช่วยเหลือพี่น้องประชาชนไปเถอะครับ

ส่วนหน้าที่ปกปักเมืองหลวง จากข้าศึกของบ้านเมืองเช่น ควายแช่แข็ง หรือ ทรราชร้อยศพ เหมาะกะท่านเสรี ครับ 

ตกลงเบอร์เก้าไม่เหมาะใช่มั้ยครับ? ประมาณว่าเป็นตำรวจต่อไปดีกว่า
ส่วนคุณเสรี เค้าเหมาะกับการปกป้องบ้านเมืองอย่างไรหรือครับ?? เค้าสมัครมาเป็นผู้ว่าฯ ไม่ใช่หรือครับ?

คำอธิบายดังกล่าวมีความชัดเจนอยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องอธิบายเพิ่มเติมอีก

ดู link ด้านล่าง หากยังไม่เข้าใจ :lol: :lol:
 http://www.matichon....atid=&subcatid=

คุณไม่ได้ตอบอะไรทั้งสิ้นเลยนะครับ ว่าคุณเสรี เหมาะแก่การปกป้องบ้านเมืองอย่างไร?
ตกลงตอบได้แค่นี้ใช่มั้ยครับ?? ถ้าทำได้เท่านี้ เดี๋ยวผมจะสรุปกระทู้แล้วนะครับ

คำอธิบายดังกล่าวมีความชัดเจนอยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องอธิบายเพิ่มเติมอีก

ดู link ด้านล่าง หากยังไม่เข้าใจ :lol: :lol:
 http://www.matichon....atid=&subcatid=

1 ข่าวที่ให้มาเป็นข่าวศาล รธน. ไม่ทราบว่าเกี่ยวข้องกับการเลือกตั้งผู้ว่ากรุงเทพฯ อย่างไรครับ?
2 ในข่าวนั้นมีบรรทัดไหน ข้อความไหน ที่รุณเจ้าของกระทู้ใช้อ้างอิงว่าคุณเสรี เหมาะแก่การปกป้องเมืองหลวง??
ที่คุณพูดมาทั้งหมดนั้น มีแต่คำพูดลอยๆ หาได้มีสิ่งไดสนับสนุนทั้งสิ้น จั้งกระทู้เอง แต่กลับไม่สามารถอธิบายได้ ผมว่าแย่นะครับ

ศาลรัฐธรรมนูยท่านตัดสินแล้ว  พอ นปช ไปถาม ท่านก็ไม่อธิบายเพิ่ม  เหมือนที่คุณพยายามถามเซ้าซี้ในสิ่งที่ผมพูดไปแล้ว ผมก็ไม่มีความจำเป็นต้องอธิบายอีก ตามบรรทัดฐานของศาลรัฐธรรมนูย  เข้าใจยังครับเนี้ย 

คุณตอบคำถามไม่ได้เลย อายหมามันบ้างมั้ยครับ? กากของแท้

ผมยึดถือบรรทัดฐานของศาลรัฐธรรมนูญครับ ผิดด้วยหรือครับ ก๊ากๆๆๆๆ

#404 idolation

idolation

ขาประจำ

Posted 7 February 2013 - 18:05

คุณเคยขอร้องใครไม่ใช้ธุระของผม  แต่ท่านเสรีประกาศตัวก่อนใคร ไม่มีวาระซ่อนเร้นนี่ครับ

คุณจะขอร้องใครก็ไม่ใช่ธุระที่ผมจะใส่ใจเหมือนกัน โอเคป่ะ

คุณจะคิดว่าเสรีพิสูดไม่มีวาระซ่อนเร้นก็ไม่ใช่ธุระของผมเหมือนกัน โอป่ะ โอป่ะ 555

อยากให้กรุงเทพฯ รับรางวัลเมืองท่องเที่ยวอันดับ 1 ของโลก 4 ปีซ้อนกาเบอร์ 16

อยากให้กรุงเทพฯ ถูกเผาด้วยไฟนรกกาเบอร์ 9

ดังนั้นถ้าผมจะยืนยันว่า เบอร์ 16 กากจิงไรจิง ก้อไม่ใช่ธุระของคุณน่ะสิ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ก็ใช่น่ะสิ ไม่งั้นก่อนตั้งกระทู้นี้คุณผีหนีทหารไปอยู่ดูไบคงต้องถามผมก่อนว่าตั้งกระทู้นี้ได้ป่าว 555
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#405 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 7 February 2013 - 18:21

ควายไม่มีที่สิ้นสุด แถมยังภูมิใจในความโง่ของตัวเองอีก กรูล่ะเชื่อ

ไม่มีปัญญาโต้ด้วยเหตุผล ก็หันมาใช้ภาษากักขฬะ

นี่หรือ คนที่อ้างตัวว่าเป็นคนดีและคนฉลาด

สุดท้ายก็กากไม่แพ้เบอร์ 16

#406 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 7 February 2013 - 18:23

ความเห็นของผมก็คือ ใครก็ตามที่ไม่ต้องการให้พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซากยึดครองกรุงเทพ
ปราการด่านสุดท้ายที่เหลืออยู่ เราต้องถามตัวเองว่าจะลงคะแนนให้ใครที่จะทำให้ เอ๋อ อารีน่า ไม่ได้เป็นผู้ว่า
คำตอบก็คือ ท่านเสรี ซึ่งประกาศเจตนารมย์แจ่มชัดมาแต่ต้น ไม่มีวาระซ่อนเร้น

ท่านเสรี อาจจะไม่ใช่ผู้ว่าที่เลอเลิศระดับอุดมคติ

แต่ก็ไม่ได้เลวร้ายถึงขนาดที่เราจะต้องยอมให้คนของพรรคเก่าแก่
ที่อยู่ใต้การกำกับของทรราชหนีทหาร
ยึดครองกรุงเทพซึ่งหมายถึงการยึดครองประเทศไทยด้วย

การที่เรามองว่าท่านเสรี ไม่ใช่ผู้ว่าในอุดมคติ แต่ก็ไม่ถึงกับเลวร้าย
แล้วการไม่ลงคะแนนให้เบอร์ 16 นั้นในทางการเมืองเรียกว่าเป็น vote against
หมายถึงการลงคะแนนเพื่อป้องกันไม่ให้ผู้ลงสมัครรับเลือกตั้งรายหนึ่งชนะซึ่ง
ในกรณีนี้ก็คือไม่ต้องการให้เบอร์ 16 ชนะ ถือว่าเป็น strategic vote
คือการลงคะแนนเสียงเชิงยุทธศาสตร์เพื่อป้องกันไม่ให้คนที่เราไม่ต้องการชนะ

ไม่ได้ฝืนใจใครให้ไม่เลือกเบอร์ 16
เพียงเสนอความคิดเห็นอันเป็นตรรกะเชิงยุทธศาสตร์ ใครเห็นด้วยก็ช่วยกัน
ใครไม่เห็นด้วย.เสนอความคิดเห็นแย้งได้ แต่อย่ามาใช้คำคุณศัพท์เชิงลบด่าผมนะ
ขอโร้งงงงง ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆ

ฝ่ายประชาธิปไตยต้อง

1.ไม่ยอมรับกระบวนการยุติธรรมที่ฝ่ายตนเสียประโยชน์ หากได้ประโยชน์ก็จะป่าวประกาศอย่างกับคนบ้า

2.เชิดชูคนหนีคุก คนทุจริตในการสอบ

3.เรื่องที่ฝ่ายตนเองทำชั่วจะทำเป็นมองไม่เห็น หากฝ่ายตรงข้ามทำจะเชื่อแม้วาทะกรรมที่ว่าใครๆก็รู้

ต้องดูด้วยครับว่าเป็นกระบวนการยุติธรรมที่มีต้นธารจากการัฐประหารหรือเปล่า  ก๊ากๆๆๆๆ

กระบวนการยุติธรรมที่มีต้นธารจากการัฐประหารหรือเปล่า 

ก๊ากๆๆ สรุปว่าข้อกฎหมายไม่ยอมดู ดูแค่ว่าตัวเองชอบไม่ชอบใช่ป่ะ

แอบมา

ก๊ากๆๆ พวกคลั่งอย่างนี้นี่เอง อิอิ

เออ แล้วกระบวนการยุติธรรมที่มาจากการรัฐประหารมันจะชอบธรรมได้ไงล่ะ ก๊ากๆๆๆๆ

ฮาฮา งั้นตำรวจจับคนร้ายตอนรัฐประหาร ก็ไม่ชอบธรรมสิน ก๊ากๆๆๆ

จับตามคำสั่งคณะรัฐประหารหรือป่าวล่ะ หรือว่าจับด้วยกฎหมายปกติ  ก๊ากๆๆๆๆ

เอ้า งั้นแล้วนั้นไม่ใช่กระบวนการยุติธรรมกะ ฮาฮา 

ผมถามว่า จับตามคำสั่งคณะรัฐประหารหรือป่าว  ทำไมไม่กล้าตอบล่ะจ๊ะ

#407 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

Posted 7 February 2013 - 18:23

ควายไม่มีที่สิ้นสุด แถมยังภูมิใจในความโง่ของตัวเองอีก กรูล่ะเชื่อ

ไม่มีปัญญาโต้ด้วยเหตุผล ก็หันมาใช้ภาษากักขฬะ

นี่หรือ คนที่อ้างตัวว่าเป็นคนดีและคนฉลาด

เอาปากมาล่อเท้า โดนเตะอย่าโวย ผึ้งเป็นผู้หญิงยังแมนกว่าคุณอีก

#408 เมพเชือก

เมพเชือก

เอาเบอร์ 16 อย่างเดียวครับ ไม่เอาคนเผาบ้านเผาเมืองเป็นผู้ว่า

ถามคน กทม 10 ล้านหรือยัง

#409 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 7 February 2013 - 18:24

เอาปากมาล่อเท้า โดนเตะอย่าโวย ผึ้งเป็นผู้หญิงยังแมนกว่าคุณอีก

น่าน สติแตกแล้วเว้ย   กากนี่หว่า

#410 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 7 February 2013 - 18:24

ควายหนีทหาร มีสิทธิ์ออกเสียงด้วยเหรอ ในกรุงเทพฯไม่มีคนเลี้ยงควายนะ

หมายถึุง บลูสควาย ใช่ไหมครับ

#411 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 7 February 2013 - 18:25

เพื่อนเสรีไทย อย่าไปด่า จขกท เลย

ที่พยายามใช้เสรี มาตัดคะแนน 16

คนเค้ารู้ทันทั้งบ้านทั้งเมืองแล้ว

ดูๆ ก็น่าสงสาร

เมตตา แกเถอะ

แต่ท่านเสรี ประกาศตัวก่อนใคร จิงใจที่สุดครับ

#412 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

Posted 7 February 2013 - 18:47

เข้าใจว่าเบอร์ 16 ดีกว่าเบอร์ 9 ทุกอย่าง อยากจะเลือกเบอร์ 16 จนตัวเนื้อเต้น แต่คงทำใจลำบากที่ตัวเองเป็นเสื้อแดง 555

นี่ก้ยังไม่เลิกบ้ากีลาสีอีก  กากเหมือนเบอร์ 16 เลยนะคุณอ้ะ  ก๊ากๆๆๆ

อุ้ย ยังไม่เลิกปั่นกระทู้อีกหรือคุณ อย่ากากเหมือนมากร์เลิฟนะ คุณหนีทหาร

ใครปั่นครับ  ขอหลักฐานหน่อย อย่ามากากเหมือนเบอรื 16 ในกะทู้ผม

ใครกากครับ  ขอหลักฐานหน่อย อย่ามากากเหมือนจขกท ในกะทู้นี้นะ ^^ 

ส่วนหลักฐานการปั่น 

อุ้ยตายเจอ เยอะจัด เลยไม่รู้จะยกอันไหนมาจ๊ะ 

สุดท้ายก็ไม่มีหลักฐาน  กากจิงไรจิงว่ะคุณเนี่ย

อุ้ย กะจะไม่ต้อล้อด้วยล่ะนะ แต่แบบนีก็ขอบอกหน่อยจ่ะ

พวกปั่นกระทู้แบบนี้อ่ะ ฮาดี ยิ่งพวกย้ำคิดคำทำ ขนาดตั้งกระทู้เรื่องเดียวกันได้ กากจริงไรจริง ป่ะ ฮาฮา

เหมือนพวกสแปมโพสพาสทามในบอร์ดเลย 

ฮาฮา

กากจริงไรจริง ใช่ป่ะ พวกปั่นกระทู้เนี่ย 

ยิ่งพวกย้ำอีกแอบ ยิ่งแล้วใหญ่ ยิ่งพวกทำเป็นกระแดะ ยิ่งแล้วใช่ ฮาฮา

อุ้ยลืมไป ประชาธิปไตย ห้ามเถียง ตัวตูถูกที่สุด คนอื่นผิด ด่าคนอื่นได้  ลืมตัวเถียงด้วย ไปซะล่ะ ผิดหลักประชาธิปไตยหมดเลย 

^^

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#413 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

Posted 7 February 2013 - 18:56

ความเห็นของผมก็คือ ใครก็ตามที่ไม่ต้องการให้พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซากยึดครองกรุงเทพ
ปราการด่านสุดท้ายที่เหลืออยู่ เราต้องถามตัวเองว่าจะลงคะแนนให้ใครที่จะทำให้ เอ๋อ อารีน่า ไม่ได้เป็นผู้ว่า
คำตอบก็คือ ท่านเสรี ซึ่งประกาศเจตนารมย์แจ่มชัดมาแต่ต้น ไม่มีวาระซ่อนเร้น

ท่านเสรี อาจจะไม่ใช่ผู้ว่าที่เลอเลิศระดับอุดมคติ

แต่ก็ไม่ได้เลวร้ายถึงขนาดที่เราจะต้องยอมให้คนของพรรคเก่าแก่
ที่อยู่ใต้การกำกับของทรราชหนีทหาร
ยึดครองกรุงเทพซึ่งหมายถึงการยึดครองประเทศไทยด้วย

การที่เรามองว่าท่านเสรี ไม่ใช่ผู้ว่าในอุดมคติ แต่ก็ไม่ถึงกับเลวร้าย
แล้วการไม่ลงคะแนนให้เบอร์ 16 นั้นในทางการเมืองเรียกว่าเป็น vote against
หมายถึงการลงคะแนนเพื่อป้องกันไม่ให้ผู้ลงสมัครรับเลือกตั้งรายหนึ่งชนะซึ่ง
ในกรณีนี้ก็คือไม่ต้องการให้เบอร์ 16 ชนะ ถือว่าเป็น strategic vote
คือการลงคะแนนเสียงเชิงยุทธศาสตร์เพื่อป้องกันไม่ให้คนที่เราไม่ต้องการชนะ

ไม่ได้ฝืนใจใครให้ไม่เลือกเบอร์ 16
เพียงเสนอความคิดเห็นอันเป็นตรรกะเชิงยุทธศาสตร์ ใครเห็นด้วยก็ช่วยกัน
ใครไม่เห็นด้วย.เสนอความคิดเห็นแย้งได้ แต่อย่ามาใช้คำคุณศัพท์เชิงลบด่าผมนะ

1.ไม่ยอมรับกระบวนการยุติธรรมที่ฝ่ายตนเสียประโยชน์ หากได้ประโยชน์ก็จะป่าวประกาศอย่างกับคนบ้า

2.เชิดชูคนหนีคุก คนทุจริตในการสอบ

3.เรื่องที่ฝ่ายตนเองทำชั่วจะทำเป็นมองไม่เห็น หากฝ่ายตรงข้ามทำจะเชื่อแม้วาทะกรรมที่ว่าใครๆก็รู้

ต้องดูด้วยครับว่าเป็นกระบวนการยุติธรรมที่มีต้นธารจากการัฐประหารหรือเปล่า  ก๊ากๆๆๆๆ

กระบวนการยุติธรรมที่มีต้นธารจากการัฐประหารหรือเปล่า 

ก๊ากๆๆ สรุปว่าข้อกฎหมายไม่ยอมดู ดูแค่ว่าตัวเองชอบไม่ชอบใช่ป่ะ

แอบมา

ก๊ากๆๆ พวกคลั่งอย่างนี้นี่เอง อิอิ

เออ แล้วกระบวนการยุติธรรมที่มาจากการรัฐประหารมันจะชอบธรรมได้ไงล่ะ ก๊ากๆๆๆๆ

ฮาฮา งั้นตำรวจจับคนร้ายตอนรัฐประหาร ก็ไม่ชอบธรรมสิน ก๊ากๆๆๆ

จับตามคำสั่งคณะรัฐประหารหรือป่าวล่ะ หรือว่าจับด้วยกฎหมายปกติ  ก๊ากๆๆๆๆ

เอ้า งั้นแล้วนั้นไม่ใช่กระบวนการยุติธรรมกะ ฮาฮา 

ผมถามว่า จับตามคำสั่งคณะรัฐประหารหรือป่าว  ทำไมไม่กล้าตอบล่ะจ๊ะ

อุ้ย คำสั่งคณะรัฐประหารนี่คำสั่งไหนอ่ะ ผมไม่รู้สิ ไม่ใช่คณะรัฐประหารเลยไม่รู้ว่าได้สั่งเปล่า พี่ บอกได้ป่ะ ว่าคำสั่งแบบไหนอ่ะ

แล้วคำตัดสิน จากคณะรัฐประหารนี้ เค้าสั่งว่าอะไรเหรอ สั่งบอกว่า ตานี่ผิดอย่างนี้เหรอครับ แล้วคำสั่งนั้น ชอบด้วยกฎหมายป่ะ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#414 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

Posted 7 February 2013 - 18:59

ผมแอบครับ แอบรักท่านเสรี ไม่ผิดนะครับ

ส่วนความกากแค่ 1 ใน 10 นั่นก็มากพอแแล้วครับที่จะมำให้ กทม ล่มจม  :lol:  :lol:

ขนาดท่านทำให้กทม.ชั้นในไม่จมน้ำนี้คุณเรียกว่าล่มจม แล้วไอ้ที่ท่วมมิดเกือบภาคกลาง รัฐบาลนี้ไม่เรีกยฉิบหายหรือครับ

แล้วฝั่งธน จมทั้งเมือง นั่นเรื่องจริงใช่ไหม

อุ้ย จริงเหรอครับ  ที่ว่าจมทั้งเมือง 

ถ้าจริง น้ำต้องเยอะแน่ๆๆเลย ชิมิ

แล้วน้ำมันมาจากไหนหว่าว 

อุ้ย ลืมไป รัฐบาลจัดการน้ำได้ดี ตอนนั้น น้ำเลยเยอะไปหน่อย ท่วมฝั่งธนเลย ชิมิ

อุ้ย แถมทำจังหวัดอื่นพินาศไปหมดดดดดด ด้วยผิดเพราะกทมจริงๆ กทมเลวมากๆๆ ทำน้ำท่วมอยุธยาอะไรนี่ล่ะ

อุ้ย เอาเข้าจริงน้ำท่วมไม่ว่ากัน แต่การจัดการนี่สิ แย่เน้อ ทำน้ำท่วม  ชิชิ

#415 hinotori

hinotori

ขาประจำ

Posted 7 February 2013 - 19:04

สรท. ฝ่ายประชาธิปไตย ประกาศชัด 3 มี.ค. ไม่เลือกเบอร์ 16 ต้านพรรคชั่วครองเมือง

..

..

..

จากที่ได้อ่านมาทั้งหมด สรุปได้ว่า สรท. ฝ่ายประชาธิปไตย มีคนเดียว

กร๊ากกกกก

#416 ขะยิ่นดง

ขะยิ่นดง

ขาประจำ

Posted 7 February 2013 - 19:14

สรท. ฝ่ายประชาธิปไตย ประกาศชัด 3 มี.ค. เลือกเบอร์ 16 ต้านพรรคชั่วครองเมือง

#417 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 7 February 2013 - 19:53

ในฐานะที่เป็นคนกรุงเทพฯ มาแต่กำเนิด เกิดและโต ที่กรุงเทพฯ

ผ่านเหตุการณ์...ระทึกขวัญมาก็หลายครั้ง...นับจาก 2535

รับรู้สถานการณ์ วุ่นวายที่เกิดขึ้น ทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลัง

ทั้งเชิงลึก และ เชิงลับ ด้วยตา ด้วยหู ด้วยประสาทสัมผัสทั้ง 5

โดยไม่ต้องอาศัยว่ายวานให้ใครต่อใครมาบอกกล่าว

โดยไม่ต้องใส่ร้ายใครอย่างไร้หลักฐาน ด้วยอคิต

ไม่ต้องหยิบยกคำกล่าว คำบอกเล่าของใครผู้ใดมาอ้างอิง

ไม่ต้องรับฟังคำสั่งของใคร หรือความเท็จที่ใครผู้ใดมายัดเยียด

ไม่ต้องกระทำตามคำสั่งใคร ในฐานะขี้ข้า ข้ารับใช้

รับรู้ด้วยสติสัมปชัญญะ อันพึงมีด้วยความรู้ความสามารถของตัวเอง

รับรู้ด้วยความจิตสำนึกในความเป็นคนไทย ที่หยิ่งด้วยศักดิ์ศรีและ

เกียรติยศ ด้วยความภาคภูมิในความเป็นคนไทย ด้วยความรักใน

แผ่นดินเกิด แผ่นดินพื้นนี้

ด้วยสติปัญญา ที่สามารถแยกแยะความดี ความชั่วออกจากกันได้

อย่างชัดเจน ด้วยสำนึกที่หยั่งรากลึกอยู่ภายในจิตใจ..

ขอแสดงเจตนารมณ์...

เราจะไม่เลือก....คนที่เคยสั่งฆ่าประชาชนให้มาปกครองบ้านเมือง

เราจะไม่เลือก....คนที่ผู้นำพรรคเป็นตุ๊ด หนีทหาร เก่งแต่ปาก

หนึ่งเสียงนี่...ขอเลือกคนดี ที่มีข้อบกพร่องน้อยที่สุด....

หนึ่งเสียงนี่...ยกให้ ท่านเสรี  โดยไม่ลังเล

ดีมาก....

อย่างน้อยไม่เป็น"อีแอบ"................ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

จริงๆแอบเชียร์เบอร์เก้าพรรคเผาเมืองอยู่หรือเปล่า :lol:

ถ้าคุณชอบ 9 ก็ตามใจคุณสิครับ  แต่กระทู้นี้หนับนุนท่านเสรี เพราะท่านไม่กากเหมือน เบอร์ 16 ครับ

#418 หลานคนสร้างชาติ

หลานคนสร้างชาติ

ขาประจำ

Posted 7 February 2013 - 19:54

เอา ชนะเบ็ด เสร็จ

กาเบอร์ 9

อันของสูงแม้ปองต้องจิต ถ้าไม่คิดปีนป่ายจะได้หรือ ไม่ใช่ของตลาดที่อาจซื้อ ฤๅแย่งยื้อถือได้โดยไม่ยอม

#419 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 7 February 2013 - 19:54

http://www.youtube.com/watch?v

อ้าวทำไม ไปว่า เบอร์ 16 แบบนั้นล่ะครับ ก๊ากๆๆๆๆๆ

#420 Noom

Noom

น้องใหม่

Posted 7 February 2013 - 22:00

ไอ้เจ้าของกระทู้นี่ไม่เมายาฆ่าหญ้ามา ก็น่าจะออกแนวจิตหลอน "กาก" ได้ทั้งวัน แปลว่าอะไรของมันก้อไม่รู้ อย่าไปตอบกระทู้มันอีกเลย เดี๋ยวจะเป็นการสนับสนุนความบ้าของมันอีก ผมขอเสนอให้ "จบกระทู้" แต่เพียงเท่านี้

ปล. อย่ามาว่าผมกากอีกละ ขอบคุณมาก

อ้อ ลืมบอกไปนิด ตอนนี้ผมมีฐานเสียงเบอร์ 16 อยู่ในมือราว "สองหมื่นห้าแสนเสียง" ขอบอกว่าไม่ได้พิมพ์ผิดมีเท่านี้จริงๆ 555

#421 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

Posted 7 February 2013 - 22:21

ผมว่าเบอร์ 9 ที่เป็นตัวแทนพรรคการเมืองที่ประชาชนส่วนใหญ่เลือกมาน่าจะเป็นตัวเลือกที่เหมาะสมที่สุด
ทำไมคุณเจ้าของกระทู้ไม่สนับสนุนล่ะครับ เค้ามีอะไรสู้คุณเสรี ไม่ได้หรือครับ?

ปล่อยให้เบอร้เก้าเค้าทำงานที่ถนัด คือ ช่วยเหลือพี่น้องประชาชนไปเถอะครับ

ส่วนหน้าที่ปกปักเมืองหลวง จากข้าศึกของบ้านเมืองเช่น ควายแช่แข็ง หรือ ทรราชร้อยศพ เหมาะกะท่านเสรี ครับ 

ตกลงเบอร์เก้าไม่เหมาะใช่มั้ยครับ? ประมาณว่าเป็นตำรวจต่อไปดีกว่า
ส่วนคุณเสรี เค้าเหมาะกับการปกป้องบ้านเมืองอย่างไรหรือครับ?? เค้าสมัครมาเป็นผู้ว่าฯ ไม่ใช่หรือครับ?

คุณไม่ได้ตอบอะไรทั้งสิ้นเลยนะครับ ว่าคุณเสรี เหมาะแก่การปกป้องบ้านเมืองอย่างไร?
ตกลงตอบได้แค่นี้ใช่มั้ยครับ?? ถ้าทำได้เท่านี้ เดี๋ยวผมจะสรุปกระทู้แล้วนะครับ

1 ข่าวที่ให้มาเป็นข่าวศาล รธน. ไม่ทราบว่าเกี่ยวข้องกับการเลือกตั้งผู้ว่ากรุงเทพฯ อย่างไรครับ?
2 ในข่าวนั้นมีบรรทัดไหน ข้อความไหน ที่รุณเจ้าของกระทู้ใช้อ้างอิงว่าคุณเสรี เหมาะแก่การปกป้องเมืองหลวง??
ที่คุณพูดมาทั้งหมดนั้น มีแต่คำพูดลอยๆ หาได้มีสิ่งไดสนับสนุนทั้งสิ้น จั้งกระทู้เอง แต่กลับไม่สามารถอธิบายได้ ผมว่าแย่นะครับ

ศาลรัฐธรรมนูยท่านตัดสินแล้ว  พอ นปช ไปถาม ท่านก็ไม่อธิบายเพิ่ม  เหมือนที่คุณพยายามถามเซ้าซี้ในสิ่งที่ผมพูดไปแล้ว ผมก็ไม่มีความจำเป็นต้องอธิบายอีก ตามบรรทัดฐานของศาลรัฐธรรมนูย  เข้าใจยังครับเนี้ย 

คุณตอบคำถามไม่ได้เลย อายหมามันบ้างมั้ยครับ? กากของแท้

ผมยึดถือบรรทัดฐานของศาลรัฐธรรมนูญครับ ผิดด้วยหรือครับ ก๊ากๆๆๆๆ

ตอบแบบนี้เยอะๆนะครับ มันจะยิ่งทำให้หมาที่บ้านผมดูฉลาดขึ้นทุกทีๆ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#422 Gop

Gop

Posted 7 February 2013 - 22:24

ย้ำอีกครั้งถึงความกากของเจ้าของกระทู้

เจ้าของกระทู้ไม่มีปัญญาตอบว่า คุณเสรีจะปกป้องเมืองหลวงจากสิ่งต่างๆที่เขากล่าวอ้างได้ "อย่างไร" ?

ผมถามว่าอย่างไร เจ้าของกระทู้มันฟังไม่รู้ภาษา ผมว่าหมาที่บ้านยังจะมีประโยชน์กว่าเสียอีก

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#423 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 7 February 2013 - 23:03

ดีครับ ท่านเสรีก้เป็นคนดีคนนึง

ความจริง สุนัข, หรือหมูหมากาไก่ ก็ล้วนดูดีกว่าพงศพัศทั้งสิ้น

เพราะพงตะพัด เป็นเพียงตัวแทนจากพรรคชั่ว เผาบ้านเผาเมือง

เอามาเป็นผู้ว่า ก็เป็นกากเปล่าๆ ครับ

เชียร์คนหนีทหารแล้วล่ะ ผมเห็นถึงความตั้งใจจริง

เลิกเสรีนะครับ อย่าไปเลือกพงตะพัดมันเลย

ใครตอแหลว่าเลือกคนอื่น แล้วไปเลือกมัน

ก็แสดงว่าตอแหล ใจตุ๊ดเท่านั้นเอง

เอาๆ ครับ เลือกเสรี เลือกเสรี ตามสบายครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#424 ครุฑดำ

ครุฑดำ

Posted 8 February 2013 - 10:02

ในฐานะที่เป็นคนกรุงเทพฯ มาแต่กำเนิด เกิดและโต ที่กรุงเทพฯ

ผ่านเหตุการณ์...ระทึกขวัญมาก็หลายครั้ง...นับจาก 2535

รับรู้สถานการณ์ วุ่นวายที่เกิดขึ้น ทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลัง

ทั้งเชิงลึก และ เชิงลับ ด้วยตา ด้วยหู ด้วยประสาทสัมผัสทั้ง 5

โดยไม่ต้องอาศัยว่ายวานให้ใครต่อใครมาบอกกล่าว

โดยไม่ต้องใส่ร้ายใครอย่างไร้หลักฐาน ด้วยอคิต

ไม่ต้องหยิบยกคำกล่าว คำบอกเล่าของใครผู้ใดมาอ้างอิง

ไม่ต้องรับฟังคำสั่งของใคร หรือความเท็จที่ใครผู้ใดมายัดเยียด

ไม่ต้องกระทำตามคำสั่งใคร ในฐานะขี้ข้า ข้ารับใช้

รับรู้ด้วยสติสัมปชัญญะ อันพึงมีด้วยความรู้ความสามารถของตัวเอง

รับรู้ด้วยความจิตสำนึกในความเป็นคนไทย ที่หยิ่งด้วยศักดิ์ศรีและ

เกียรติยศ ด้วยความภาคภูมิในความเป็นคนไทย ด้วยความรักใน

ด้วยสติปัญญา ที่สามารถแยกแยะความดี ความชั่วออกจากกันได้

อย่างชัดเจน ด้วยสำนึกที่หยั่งรากลึกอยู่ภายในจิตใจ..

เราจะไม่เลือก....คนที่เคยสั่งฆ่าประชาชนให้มาปกครองบ้านเมือง

เราจะไม่เลือก....คนที่ผู้นำพรรคเป็นตุ๊ด หนีทหาร เก่งแต่ปาก

หนึ่งเสียงนี่...ขอเลือกคนดี ที่มีข้อบกพร่องน้อยที่สุด....

หนึ่งเสียงนี่...ยกให้ ท่านเสรี  โดยไม่ลังเล

ดีมาก....

อย่างน้อยไม่เป็น"อีแอบ"................ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

จริงๆแอบเชียร์เบอร์เก้าพรรคเผาเมืองอยู่หรือเปล่า :lol:

ถ้าคุณชอบ 9 ก็ตามใจคุณสิครับ  แต่กระทู้นี้หนับนุนท่านเสรี เพราะท่านไม่กากเหมือน เบอร์ 16 ครับ

แต่ผมว่าเสรีขี้กากตัวจริง ผมจึงเชียร์เบอร์ 16

เสียดายแต่ว่าผมคนปทุมจึงหมดโอกาศเลือกผู้ว่ากทม :(

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#425 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

Posted 8 February 2013 - 10:15

กระทู้คุณภาพ(ต่ำ) :wacko:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#426 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

Posted 8 February 2013 - 10:17

คนหนีทหาร, on 07 Feb 2013 - 17:35, said:

คนหนีคุก, on 07 Feb 2013 - 08:53, said:
ไม่ออกความเห็นเพราะไม่ได้อยู่กรุงเทพ
แต่จะร่วมเชียร์เบอร์ 16 ไปพร้อม ๆ กัน

ถามเพื่ออะไรคะ ในเมื่อบอกว่าไม่ขอออกเสียง แต่จะร่วมเชียร์
แล้วไอ้ 10 ล้านคนที่คุณบอกมาเนี่ย ถามหน่อย กำพืดที่แท้จริงเป็นคนกทม.
หรือพวกแอบย้ายทะเบียนบ้านมาอยู่ กทม. เพื่อหวังผล ในการเลือกตั้งผู้ว่า กทม.

และถามอีกข้อนึง

คุณถามคนกทม. แล้วหรือยังว่ายากได้เบอร์ 9 หรือเปล่า

Edited by คนหนีคุก, 8 February 2013 - 10:30.

#427 คนบูรพา

คนบูรพา

Posted 8 February 2013 - 10:21

แล้วเบอร์ 16 .....................เคยสั่งให้ใครไปเผาบ้านเผาเมือง.......หรือไม่

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#428 เสรีไทยรุ่นX

เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

Posted 8 February 2013 - 12:19

เบอร์ 16 เท่านั้น ไม่เอาคนเผาบ้าน เผาเมือง

#429 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

Posted 8 February 2013 - 12:31

ไม่มีอะไรครับ มาช่วอัพเดตครับ

!!! สรท. ฝ่ายประชาธิปไตย ประกาศชัด 3 มี.ค. ไม่เลือกเบอร์ 16 ต้านพรรคชั่วครองเมือง !!!!
โดย คนหนีทหารวันนี้, 17:38

!!!! ช่วยคนดีให้่มีที่ยืน และรักษาเมืองหลวงเอาไว้ ร่วมรณรงค์ไม่กา เบอร์ 16 !!!!
โดย คนหนีทหารวันนี้, 16:04

!!!! ยืนยัน..เจตนารมณ์ ไม่เลือกเบอร์ 16 !!!!
โดย คนหนีทหารวันนี้, 19:43

ย้ำคิด ย้ำทำ

ผิดรัฐธรรมนูญไหมครับ :lol: :lol:

ก็เรื่องของคุณ แล้วจะมาโพสบอกทำไร ใครถาม...

ถ้าสมาชิกทุกคนมาแสดงออกแบบนี้ มันไม่รกบอร์ดไปหมดเหรอ

แล้วยังมีปิดท้ายมาใส่ร้ายคนอื่นสั่งฆ่า ปชช.มีหลักฐานอะไร แจงออกมาด้วย

ผู้นำพรรคไหนเป็นตุด ก็เอาหลักฐานมายืนยันด้วย

เรื่องหนีทหาร เอาคำสั่งศาลมาให้ดูด้วย ว่าใครหนีทหาร

เรื่องเก่งแต่ปาก จากเรื่องอะไร ที่ไหน

นี่นะหรือที่บอกว่าตัวเองมีสติปัญญาความรู้แยกแยะได้

โถๆๆๆๆ แค่จินตนาการน้ำแตกแสดงความโสมมด้วยการใส่ร้ายแบบหน้าด้านๆน่ะสิ :P :P :P

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#430 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

Posted 8 February 2013 - 12:35

ประเทศเราเป้นประชาธิปไตย ...มีสิทธิเสรีภาพของแต่ละบุคคลที่จะเลือกใคร นะคะ

ขอให้คุณทำตามใจปรารถนาไปเถอะค่ะ...

แต่ดิฉันจะเลือกเบอร์ 16 ค่ะ...เหตุผลง่ายๆๆ

ไม่อยากให้ เผาไทยมาสับขาหลอกส่ง เบอร์ 11 และ เบอร์ 10 มาแย่งคะแนนค่ะ

ใช่ครับ ประเทศเราเป็นประชาธิปไตย อย่าให้ใครหนีทหารอีก ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

วิญญูชนพึงพิจารณา...

'อภิสิทธิ์'หนีทหารหรือไม่ ต้องให้ศาลยุติธรรมพิสูจน์.....

แต่ศาลพิพากษาจำคุกทักษิณหนึ่งคดี 2 ปี...

'ทักษิณ'หนีคุกแน่นอน

มี'ประกาศจับ'ของสำนักงานตำรวจแห่งชาติ

ทุกวันนี้เร่ร่อนเป็นสัมภเวสี คบหากับฮวย เซง......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ใครว่า อภิสิทธิหนีทหารครับ  ร้อนตัวนี่หว่า  ก๊ากๆๆๆๆๆๆ

↕อ

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#431 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

Posted 8 February 2013 - 14:59

ขอแสดงความนับถือ สรท.ทุกท่านที่ทนคุยกับคนเมากาวได้ตั้งนาน จุดประสงค์ของมัน ต้องการตัดคะแนน ปชป ให้มากที่สุด เพื่อเสาไฟฟ้า เผื่อจะมีโอกาส

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#432 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

Posted 8 February 2013 - 15:24

นักมวย  <_< <_<

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#433 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

Posted 8 February 2013 - 15:32

>>>> 

อย่างที่ีทุกท่านทราบตอนนี้ เบอร์ 16 มาแรงมาก และมีโอกาสสูงที่จะเขมือบเมืองหลวง ของเรา  

กระทู้นี้จึงขอเรียกร้อง พี่น้อง สรท. ที่มีใจเป็นประชาธิปไตย ช่วยกันบอกต่อ พี่น้องชาว กทม. โดยเฉพาะพี่น้อง ที่ไม่ทราบข้อมูล  ให้ได้ทราบข้อมูลจริง และ ช่วยกันสนับสนุนท่านเสรี ให้ ปกปักรักษาเมืองหลวงของเราต่อไปครับ

เพื่อรักษามหาวิทยาลัยรามคำแหง สนับสนุนเอาผิดย้อนหลังคนทุจริตในการสอบ

มั่้วแท้ๆ โพสต์อะไรไม่ได้เกี่ยวกะกระทู้เร้ย

คุณนี่กากเหมือน เ้บอร์ 16 เรยว่ะ

ขอยกตัวอย่างความกากของเบอร์16มาหน่อยครับอย่างนี้หรือเปล่า

http://www.tnews.co....ระราชทานยศ.html

ทำน้ำท่วมทั้งฝั่งธนน่ะ ห่วยไหมล่ะ

เอ้านี่ผมเข้าใจผิดมาตั้งนานว่าน้ำท่วมเป็นเพราะฝนตกหนักระบายไม่ทัน ที่แท้เป็นเพราะผู้ว่านี่เองที่ทำให้น้ำท่วม ต้องขอขอบคุณ คุณอีโอ๊ค คนหนีทหารจริงๆๆที่อธิบายให้รู้55555

ยินดีด้วยครับที่หายโง่  เมื่อหายโง่แล้ว ก็หันมาสนับสนุนท่านเสรีกันครับ ก๊ากๆๆๆๆ

ผมสนับสนุนอีโอ๊คคนพกโพยเข้าห้องสอบครับอีโอ๊คเลือกคนไหนผมเลือกคนนั้นครับ5555555555555555555555555555

โอ็คเลือกใคร ผมไม่สนหรอกครับ ผมรู้แต่ว่าท่านเสรี จริงใจ ไม่กากเหมือนเบอร์ 16 พอแล้วครับ

ผมยังยืนยันจะจะเลือกตามอีโอ๊คคนพกดพย ลูกนักโทษหนีคดีครับ555555555555555555

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#434 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

Posted 8 February 2013 - 15:41

แอบมา

ตรงใหนหว่าที่คณะรัฐประหารสั่งให้จับ แม้ว เลิฟเวอร์ ช่วยแสดงหลักฐานทีสิครับ คนไม่กากแต่หน้าด้าน

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#435 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

Posted 8 February 2013 - 15:49

ก็ช่างเขาเถอะ...นานาจิตตัง....

คิดเห็น. แต่ละความรู้สึก.....

ไม่ทำให้ใครเดือดร้อน........

• OSR likes this

#436 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

Posted 10 February 2013 - 19:21

พูดถึง เสรี ผมยังนึกถึงคนนี้เลย นายพสิษฐ์ ศักดาณรงค์ 

ไม่รู้ว่าเป็นคนๆ เดียวกับ นายศักดาพินิจ ณรงค์ชาติโสภณ (หรือ "ศักดา ณรงค์" )

หรือเปล่าครับ ผมมึนชิป ว่ามันเป็นคนเดียวกันหรือเปล่า

เปิดใจ พสิษฐ์ ศักดาณรงค์ 

นายศักดาพินิจ ณรงค์ชาติโสภณ นักวิชาการด้านกฎหมาย หนึ่งในคนใกล้ชิด พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส 

http://www.manager.c...D=9510000042670

ปปช. สรุปทุจริต ศักดาณรงค์

http://www.transpare...-05-07-07-22-33

อุทธรณ์คําสั่ง ศักดาณรงค์

http://www.oic.go.th...6/00006993.PDF 

เพราะตอนนี้ เห็นแว๊บๆ ว่าเดินตาม เบอร์เก้าแบบติดๆ

แตท่านเสรี ประกาศตัวก่อนใคร นี่ครับผม

ถ้าตอบแบบนี้อย่ารีเควส โพสต์ผมเลยครับ ปล่อยผ่านไปดีกว่ามั่ง  :huh: 

#437 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 15 February 2013 - 00:06

พูดถึง เสรี ผมยังนึกถึงคนนี้เลย นายพสิษฐ์ ศักดาณรงค์ 

ไม่รู้ว่าเป็นคนๆ เดียวกับ นายศักดาพินิจ ณรงค์ชาติโสภณ (หรือ "ศักดา ณรงค์" )

หรือเปล่าครับ ผมมึนชิป ว่ามันเป็นคนเดียวกันหรือเปล่า

เปิดใจ พสิษฐ์ ศักดาณรงค์ 

นายศักดาพินิจ ณรงค์ชาติโสภณ นักวิชาการด้านกฎหมาย หนึ่งในคนใกล้ชิด พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส 

http://www.manager.c...D=9510000042670

ปปช. สรุปทุจริต ศักดาณรงค์

http://www.transpare...-05-07-07-22-33

อุทธรณ์คําสั่ง ศักดาณรงค์

http://www.oic.go.th...6/00006993.PDF 

เพราะตอนนี้ เห็นแว๊บๆ ว่าเดินตาม เบอร์เก้าแบบติดๆ

แตท่านเสรี ประกาศตัวก่อนใคร นี่ครับผม

ถ้าตอบแบบนี้อย่ารีเควส โพสต์ผมเลยครับ ปล่อยผ่านไปดีกว่ามั่ง  :huh: 

สรุปแล้วคุณตอบได้ไหม ว่าท่านเสรีไม่เหมาะสมตรงไหน ที่จะมาปกป้องเมืองหลวง จากความกากของเบอร์ 16

#438 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 15 February 2013 - 00:07

ประเทศเราเป้นประชาธิปไตย ...มีสิทธิเสรีภาพของแต่ละบุคคลที่จะเลือกใคร นะคะ

ขอให้คุณทำตามใจปรารถนาไปเถอะค่ะ...

แต่ดิฉันจะเลือกเบอร์ 16 ค่ะ...เหตุผลง่ายๆๆ

ไม่อยากให้ เผาไทยมาสับขาหลอกส่ง เบอร์ 11 และ เบอร์ 10 มาแย่งคะแนนค่ะ

ใช่ครับ ประเทศเราเป็นประชาธิปไตย อย่าให้ใครหนีทหารอีก ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

วิญญูชนพึงพิจารณา...

'อภิสิทธิ์'หนีทหารหรือไม่ ต้องให้ศาลยุติธรรมพิสูจน์.....

แต่ศาลพิพากษาจำคุกทักษิณหนึ่งคดี 2 ปี...

'ทักษิณ'หนีคุกแน่นอน

มี'ประกาศจับ'ของสำนักงานตำรวจแห่งชาติ

ทุกวันนี้เร่ร่อนเป็นสัมภเวสี คบหากับฮวย เซง......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ใครว่า อภิสิทธิหนีทหารครับ  ร้อนตัวนี่หว่า  ก๊ากๆๆๆๆๆๆ

↕อ

>เราจะไม่เลือก....คนที่ผู้นำพรรคเป็นตุ๊ด หนีทหาร เก่งแต่ปาก

สรุปแล้ว คุณก้อร้อนตัวไปเอง ว่าอภิสิทธ์หนีทหาร โดยที่ไม่มีใครพูด  น่าสงสารนะครับ :lol:

#439 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 15 February 2013 - 00:08

เบอร์ 16 เท่านั้น ไม่เอาคนเผาบ้าน เผาเมือง

เบอร์ 11 เท่านั้น ไม่เอาคนหนีทหาร !!

#440 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 15 February 2013 - 00:11

ดีมาก....

แต่ผมว่าเสรีขี้กากตัวจริง ผมจึงเชียร์เบอร์ 16

เสียดายแต่ว่าผมคนปทุมจึงหมดโอกาศเลือกผู้ว่ากทม :(

อพิโธ่ คนปทุม  นี่หว่า

อยากจะเลือกกากเบอร์ 16 ถาม คน กทม หรือยัง :lol:

#441 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 15 February 2013 - 00:12

ดีครับ ท่านเสรีก้เป็นคนดีคนนึง

ความจริง สุนัข, หรือหมูหมากาไก่ ก็ล้วนดูดีกว่าพงศพัศทั้งสิ้น

เพราะพงตะพัด เป็นเพียงตัวแทนจากพรรคชั่ว เผาบ้านเผาเมือง

เอามาเป็นผู้ว่า ก็เป็นกากเปล่าๆ ครับ

เชียร์คนหนีทหารแล้วล่ะ ผมเห็นถึงความตั้งใจจริง

เลิกเสรีนะครับ อย่าไปเลือกพงตะพัดมันเลย

ใครตอแหลว่าเลือกคนอื่น แล้วไปเลือกมัน

ก็แสดงว่าตอแหล ใจตุ๊ดเท่านั้นเอง

เอาๆ ครับ เลือกเสรี เลือกเสรี ตามสบายครับ

เบอร์ 11 เท่านั้น  ไม่กาก และ ห่วยแตก เหมือนเบอร 16 ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

#442 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 15 February 2013 - 00:18

ผมยังยืนยันจะจะเลือกตามอีโอ๊คคนพกดพย ลูกนักโทษหนีคดีครับ55555555555555555

สติแตก สะกดผิดสะกดถูกแล้วเว้ย  สรุปว่าคุณอยากเลือกใครก็ตามใจคุณ  ถ้าชอบกากๆ เลือกเบอร์ 16 ครับ ก๊ากๆๆๆ

#443 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 15 February 2013 - 00:19

แล้วเบอร์ 16 .....................เคยสั่งให้ใครไปเผาบ้านเผาเมือง.......หรือไม่

แล้วเคยสั่งใครให้หนีทหารหรือไม่

#444 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 15 February 2013 - 00:20

คนหนีทหาร, on 07 Feb 2013 - 17:35, said:

คนหนีคุก, on 07 Feb 2013 - 08:53, said:

ถามเพื่ออะไรคะ ในเมื่อบอกว่าไม่ขอออกเสียง แต่จะร่วมเชียร์
แล้วไอ้ 10 ล้านคนที่คุณบอกมาเนี่ย ถามหน่อย กำพืดที่แท้จริงเป็นคนกทม.
หรือพวกแอบย้ายทะเบียนบ้านมาอยู่ กทม. เพื่อหวังผล ในการเลือกตั้งผู้ว่า กทม.

และถามอีกข้อนึง

คุณถามคนกทม. แล้วหรือยังว่ายากได้เบอร์ 9 หรือเปล่า

สรุปแล้ว คุณถามคน กทม หรือยัง

#445 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 15 February 2013 - 00:21

ไอ้เจ้าของกระทู้นี่ไม่เมายาฆ่าหญ้ามา ก็น่าจะออกแนวจิตหลอน "กาก" ได้ทั้งวัน แปลว่าอะไรของมันก้อไม่รู้ อย่าไปตอบกระทู้มันอีกเลย เดี๋ยวจะเป็นการสนับสนุนความบ้าของมันอีก ผมขอเสนอให้ "จบกระทู้" แต่เพียงเท่านี้

ปล. อย่ามาว่าผมกากอีกละ ขอบคุณมาก

อ้อ ลืมบอกไปนิด ตอนนี้ผมมีฐานเสียงเบอร์ 16 อยู่ในมือราว "สองหมื่นห้าแสนเสียง" ขอบอกว่าไม่ได้พิมพ์ผิดมีเท่านี้จริงๆ 555

สรุปแล้วถ้าไม่รู้ว่ากากแปลว่าอะไร ก็ศึกษาจากความห่วยแตกของเบอร์ 16 สิครับ

#446 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 15 February 2013 - 00:22

ผมแอบครับ แอบรักท่านเสรี ไม่ผิดนะครับ

ส่วนความกากแค่ 1 ใน 10 นั่นก็มากพอแแล้วครับที่จะมำให้ กทม ล่มจม  :lol:  :lol:

ขนาดท่านทำให้กทม.ชั้นในไม่จมน้ำนี้คุณเรียกว่าล่มจม แล้วไอ้ที่ท่วมมิดเกือบภาคกลาง รัฐบาลนี้ไม่เรีกยฉิบหายหรือครับ

แล้วฝั่งธน จมทั้งเมือง นั่นเรื่องจริงใช่ไหม

อุ้ย จริงเหรอครับ  ที่ว่าจมทั้งเมือง 

ถ้าจริง น้ำต้องเยอะแน่ๆๆเลย ชิมิ

แล้วน้ำมันมาจากไหนหว่าว 

อุ้ย ลืมไป รัฐบาลจัดการน้ำได้ดี ตอนนั้น น้ำเลยเยอะไปหน่อย ท่วมฝั่งธนเลย ชิมิ

อุ้ย แถมทำจังหวัดอื่นพินาศไปหมดดดดดด ด้วยผิดเพราะกทมจริงๆ กทมเลวมากๆๆ ทำน้ำท่วมอยุธยาอะไรนี่ล่ะ

อุ้ย เอาเข้าจริงน้ำท่วมไม่ว่ากัน แต่การจัดการนี่สิ แย่เน้อ ทำน้ำท่วม  ชิชิ

สรุปแล้ว ฝีมิอเอ่อ ใช่ไหม บริหารห่วยแตก ทำเอาฝั่งธน จมทั้งเมือง  และ คุณก็ไม่มีข้อมูลมาโต้แย้งน่ะ ก๊ากๆๆๆ

#447 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 15 February 2013 - 00:23

เข้าใจว่าเบอร์ 16 ดีกว่าเบอร์ 9 ทุกอย่าง อยากจะเลือกเบอร์ 16 จนตัวเนื้อเต้น แต่คงทำใจลำบากที่ตัวเองเป็นเสื้อแดง 555

นี่ก้ยังไม่เลิกบ้ากีลาสีอีก  กากเหมือนเบอร์ 16 เลยนะคุณอ้ะ  ก๊ากๆๆๆ

อุ้ย ยังไม่เลิกปั่นกระทู้อีกหรือคุณ อย่ากากเหมือนมากร์เลิฟนะ คุณหนีทหาร

ใครปั่นครับ  ขอหลักฐานหน่อย อย่ามากากเหมือนเบอรื 16 ในกะทู้ผม

ใครกากครับ  ขอหลักฐานหน่อย อย่ามากากเหมือนจขกท ในกะทู้นี้นะ ^^ 

ส่วนหลักฐานการปั่น 

อุ้ยตายเจอ เยอะจัด เลยไม่รู้จะยกอันไหนมาจ๊ะ 

สุดท้ายก็ไม่มีหลักฐาน  กากจิงไรจิงว่ะคุณเนี่ย

อุ้ย กะจะไม่ต้อล้อด้วยล่ะนะ แต่แบบนีก็ขอบอกหน่อยจ่ะ

พวกปั่นกระทู้แบบนี้อ่ะ ฮาดี ยิ่งพวกย้ำคิดคำทำ ขนาดตั้งกระทู้เรื่องเดียวกันได้ กากจริงไรจริง ป่ะ ฮาฮา

เหมือนพวกสแปมโพสพาสทามในบอร์ดเลย 

ฮาฮา

กากจริงไรจริง ใช่ป่ะ พวกปั่นกระทู้เนี่ย 

ยิ่งพวกย้ำอีกแอบ ยิ่งแล้วใหญ่ ยิ่งพวกทำเป็นกระแดะ ยิ่งแล้วใช่ ฮาฮา

อุ้ยลืมไป ประชาธิปไตย ห้ามเถียง ตัวตูถูกที่สุด คนอื่นผิด ด่าคนอื่นได้  ลืมตัวเถียงด้วย ไปซะล่ะ ผิดหลักประชาธิปไตยหมดเลย 

^^

เริ่มเพ้อเจ้อแล้วครับ คงจะสติแตก เห็นเบอร์ 16 คะแนนนำลิ่วใช่ไหมล่ะ ก๊ากๆๆๆๆ

#448 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 15 February 2013 - 00:25

ดังนั้นถ้าผมจะยืนยันว่า เบอร์ 16 กากจิงไรจิง ก้อไม่ใช่ธุระของคุณน่ะสิ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ก็ใช่น่ะสิ ไม่งั้นก่อนตั้งกระทู้นี้คุณผีหนีทหารไปอยู่ดูไบคงต้องถามผมก่อนว่าตั้งกระทู้นี้ได้ป่าว 555

เมื่อ การ จะยืนยันว่า เบอรื 16 กากจิงไรจิง ไม่ใช่ธุระของคุณ ดังนั้น ผมจึงขอยืนยันอีกครั้ง ว่าเบอร์ 16 กากๆๆๆๆๆ

#449 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 15 February 2013 - 00:26

แอบมา

ตรงใหนหว่าที่คณะรัฐประหารสั่งให้จับ แม้ว เลิฟเวอร์ ช่วยแสดงหลักฐานทีสิครับ คนไม่กากแต่หน้าด้าน

ผมไม่ได้พูดนี่ครับ คุณไปได้ยินมาจากไหน เมาหรือเปล่า  ก๊ากๆๆๆๆ  แล้วคนหน้าด้านที่คุณว่า คือเบอร์ 16 ใช่ไหมครับ

Edited by คนหนีทหาร, 15 February 2013 - 00:27.

#450 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 15 February 2013 - 00:28

สรท. ฝ่ายประชาธิปไตย ประกาศชัด 3 มี.ค. เลือกเบอร์ 16 ต้านพรรคชั่วครองเมือง

ถาม คนกทม หรือ ยัง  จะเลือกเอ๋อห่วยแตกเบอร์ 16 น่ะ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users