Jump to content

- - - - -

!!!! ในฐานะสมาชิกฝ่ายประชาธิปไตย สรท ขอสนับสนุน พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส เพื่อรักษาเมืองหลวงเอาไว้ครับ !!!!

• Please log in to reply
508 replies to this topic

#451 เมพเชือก

เมพเชือก

พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซาก

Posted 15 February 2013 - 00:29

สรท. ฝ่ายประชาธิปไตย ประกาศชัด 3 มี.ค. ไม่เลือกเบอร์ 16 ต้านพรรคชั่วครองเมือง

..

..

..

จากที่ได้อ่านมาทั้งหมด สรุปได้ว่า สรท. ฝ่ายประชาธิปไตย มีคนเดียว

กร๊ากกกกก

สรท. ฝ่ายประชาธิปไตย มีคนเดียว คือผมใช่ไหมครับ ก๊ากๆๆๆๆๆ   ที่เหลือขี้ข้าเผด็จการหมดเรย ใช่ไหม ก๊ากๆๆๆๆ 

คุณพูดเองนะ ผมไม่ได้พุูด ก๊ากๆๆๆๆ

#452 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 15 February 2013 - 00:31

ความเห็นของผมก็คือ ใครก็ตามที่ไม่ต้องการให้พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซากยึดครองกรุงเทพ
ปราการด่านสุดท้ายที่เหลืออยู่ เราต้องถามตัวเองว่าจะลงคะแนนให้ใครที่จะทำให้ เอ๋อ อารีน่า ไม่ได้เป็นผู้ว่า
คำตอบก็คือ ท่านเสรี ซึ่งประกาศเจตนารมย์แจ่มชัดมาแต่ต้น ไม่มีวาระซ่อนเร้น

ท่านเสรี อาจจะไม่ใช่ผู้ว่าที่เลอเลิศระดับอุดมคติ

แต่ก็ไม่ได้เลวร้ายถึงขนาดที่เราจะต้องยอมให้คนของพรรคเก่าแก่
ที่อยู่ใต้การกำกับของทรราชหนีทหาร
ยึดครองกรุงเทพซึ่งหมายถึงการยึดครองประเทศไทยด้วย

การที่เรามองว่าท่านเสรี ไม่ใช่ผู้ว่าในอุดมคติ แต่ก็ไม่ถึงกับเลวร้าย
แล้วการไม่ลงคะแนนให้เบอร์ 16 นั้นในทางการเมืองเรียกว่าเป็น vote against
หมายถึงการลงคะแนนเพื่อป้องกันไม่ให้ผู้ลงสมัครรับเลือกตั้งรายหนึ่งชนะซึ่ง
ในกรณีนี้ก็คือไม่ต้องการให้เบอร์ 16 ชนะ ถือว่าเป็น strategic vote
คือการลงคะแนนเสียงเชิงยุทธศาสตร์เพื่อป้องกันไม่ให้คนที่เราไม่ต้องการชนะ

ไม่ได้ฝืนใจใครให้ไม่เลือกเบอร์ 16
เพียงเสนอความคิดเห็นอันเป็นตรรกะเชิงยุทธศาสตร์ ใครเห็นด้วยก็ช่วยกัน
ใครไม่เห็นด้วย.เสนอความคิดเห็นแย้งได้ แต่อย่ามาใช้คำคุณศัพท์เชิงลบด่าผมนะ
ขอโร้งงงงง ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆ

ฝ่ายประชาธิปไตยต้อง

1.ไม่ยอมรับกระบวนการยุติธรรมที่ฝ่ายตนเสียประโยชน์ หากได้ประโยชน์ก็จะป่าวประกาศอย่างกับคนบ้า

2.เชิดชูคนหนีคุก คนทุจริตในการสอบ

3.เรื่องที่ฝ่ายตนเองทำชั่วจะทำเป็นมองไม่เห็น หากฝ่ายตรงข้ามทำจะเชื่อแม้วาทะกรรมที่ว่าใครๆก็รู้

ต้องดูด้วยครับว่าเป็นกระบวนการยุติธรรมที่มีต้นธารจากการัฐประหารหรือเปล่า  ก๊ากๆๆๆๆ

กระบวนการยุติธรรมที่มีต้นธารจากการัฐประหารหรือเปล่า 

ก๊ากๆๆ สรุปว่าข้อกฎหมายไม่ยอมดู ดูแค่ว่าตัวเองชอบไม่ชอบใช่ป่ะ

แอบมา

ก๊ากๆๆ พวกคลั่งอย่างนี้นี่เอง อิอิ

เออ แล้วกระบวนการยุติธรรมที่มาจากการรัฐประหารมันจะชอบธรรมได้ไงล่ะ ก๊ากๆๆๆๆ

ฮาฮา งั้นตำรวจจับคนร้ายตอนรัฐประหาร ก็ไม่ชอบธรรมสิน ก๊ากๆๆๆ

จับตามคำสั่งคณะรัฐประหารหรือป่าวล่ะ หรือว่าจับด้วยกฎหมายปกติ  ก๊ากๆๆๆๆ

เอ้า งั้นแล้วนั้นไม่ใช่กระบวนการยุติธรรมกะ ฮาฮา 

ผมถามว่า จับตามคำสั่งคณะรัฐประหารหรือป่าว  ทำไมไม่กล้าตอบล่ะจ๊ะ

อุ้ย คำสั่งคณะรัฐประหารนี่คำสั่งไหนอ่ะ ผมไม่รู้สิ ไม่ใช่คณะรัฐประหารเลยไม่รู้ว่าได้สั่งเปล่า พี่ บอกได้ป่ะ ว่าคำสั่งแบบไหนอ่ะ

แล้วคำตัดสิน จากคณะรัฐประหารนี้ เค้าสั่งว่าอะไรเหรอ สั่งบอกว่า ตานี่ผิดอย่างนี้เหรอครับ แล้วคำสั่งนั้น ชอบด้วยกฎหมายป่ะ

ถ้าไม่รู้อะไรเรย ก้ออย่าสะเออะมาเล่น บอร์ดการเมืองเรยครับ  ไปช่วยเบอร์ 16 ขูดมะพร้าวเหอะ ไป๊

#453 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 15 February 2013 - 00:34

ย้ำอีกครั้งถึงความกากของเจ้าของกระทู้

เจ้าของกระทู้ไม่มีปัญญาตอบว่า คุณเสรีจะปกป้องเมืองหลวงจากสิ่งต่างๆที่เขากล่าวอ้างได้ "อย่างไร" ?

ผมถามว่าอย่างไร เจ้าของกระทู้มันฟังไม่รู้ภาษา ผมว่าหมาที่บ้านยังจะมีประโยชน์กว่าเสียอีก

ผมอธิบายไปขัดเจนแล้ว แต่คุณไร้สติปัญญาเองจึงไม่เข้าใจ 

หากไร้ปัญญาขนาดนี้  ขอแนะนำให้ไปช่วยเบอรื 16 ขูดมะพร้าวเหอะครับ อย่ามาเล่นบอร์ดการเมืองเรยครับ เสียชื่อเว็บ สรท ป่าว ๆ

#454 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 15 February 2013 - 00:36

ตอบแบบนี้เยอะๆนะครับ มันจะยิ่งทำให้หมาที่บ้านผมดูฉลาดขึ้นทุกทีๆ

ยินดีด้วยครับ แม้แต่หมาบ้านคุณก็ยังฉลาดกว่าเบอร์ 16  ก๊ากๆๆๆ

#455 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

Posted 15 February 2013 - 08:44

ตอบแบบนี้เยอะๆนะครับ มันจะยิ่งทำให้หมาที่บ้านผมดูฉลาดขึ้นทุกทีๆ

ยินดีด้วยครับ แม้แต่หมาบ้านคุณก็ยังฉลาดกว่าเบอร์ 16  ก๊ากๆๆๆ

ไม่ใช่ครับ เอาตรงๆเลยนะ หมาที่บ้านผมน่ะ มันฟังรู้ภาษากว่าคุณครับ

กี่รอบก็ตอบไม่ได้ หมาที่บ้านผมมีประโยชน์กว่าคุณเยอะ

ส่วนเรื่องเบอร์ 16 น่ะ ไปดูเถอะครับว่าเค้าจบอะไรมา ผมเชื่อว่าอย่างคุณน่ะ ไม่ได้ขี้เล็บเค้าหรอกครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#456 Gop

Gop

Posted 15 February 2013 - 08:46

ย้ำอีกครั้งถึงความกากของเจ้าของกระทู้
เจ้าของกระทู้ไม่มีปัญญาตอบว่า คุณเสรีจะปกป้องเมืองหลวงจากสิ่งต่างๆที่เขากล่าวอ้างได้ "อย่างไร" ?
ผมถามว่าอย่างไร เจ้าของกระทู้มันฟังไม่รู้ภาษา ผมว่าหมาที่บ้านยังจะมีประโยชน์กว่าเสียอีก

ผมอธิบายไปขัดเจนแล้ว แต่คุณไร้สติปัญญาเองจึงไม่เข้าใจ 
หากไร้ปัญญาขนาดนี้  ขอแนะนำให้ไปช่วยเบอรื 16 ขูดมะพร้าวเหอะครับ อย่ามาเล่นบอร์ดการเมืองเรยครับ เสียชื่อเว็บ สรท ป่าว ๆ

เอาข้อความที่คุณตอบมาให้ดูสิครับ ไอ้กาก อยู่ไหนข้อความไหน ถ้าคุณเอามาให้ดูได้ ผมยินดีขอโทษคุณด้วยใจจริงเลย

ข้อความไหนครับ ที่อธิบายว่าคุณเสรีจะปกป้องเมืองหลวง "ได้อย่างไร"

เอามาให้ดูครับ อย่าดีแต่ปาก

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#457 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

Posted 15 February 2013 - 08:49

เสรี เบอร์อะไรอ่ะ มีผู้สมัครชื่อนี้ด้วยเหรอ  :blink:

อ๋อ รู้ละ เบอร์ 16 นั่นเอง

:D  :D 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#458 Gop

Gop

Posted 15 February 2013 - 08:50

กระทู้นี้ เจ้าของกระทู้ไม่สามารถเอาข้อความที่อธิบายว่าคุณเสรีปกป้องเมืองหลวง "อย่างไร" มาให้ดูได้นะครับ

สรุปว่าเจ้าของกระทู้เป็นแค่ไอ้กากโง่ๆคนหนึ่ง ปิดกระทู้ครับ

#459 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

Posted 15 February 2013 - 08:57

คนหนีทหาร, on 07 Feb 2013 - 17:35, said:

คนหนีคุก, on 07 Feb 2013 - 08:53, said:
ไม่ออกความเห็นเพราะไม่ได้อยู่กรุงเทพ
แต่จะร่วมเชียร์เบอร์ 16 ไปพร้อม ๆ กัน

ถามคน กทม 10 ล้านคน หรือยัง
ถามเพื่ออะไรคะ ในเมื่อบอกว่าไม่ขอออกเสียง แต่จะร่วมเชียร์
แล้วไอ้ 10 ล้านคนที่คุณบอกมาเนี่ย ถามหน่อย กำพืดที่แท้จริงเป็นคนกทม.
หรือพวกแอบย้ายทะเบียนบ้านมาอยู่ กทม. เพื่อหวังผล ในการเลือกตั้งผู้ว่า กทม.

และถามอีกข้อนึง

คุณถามคนกทม. แล้วหรือยังว่ายากได้เบอร์ 9 หรือเปล่า

สรุปแล้ว คุณถามคน กทม หรือยัง

ถามแล้วค่ะ เพื่อนมีคอนโดอยู่ลิมพินี เขาเลือกเบอร์ 16 ทั้งครอบครัว จบป่ะ

#460 butadad

butadad

Posted 15 February 2013 - 08:57

เลือกผู้ว่า มาต่อสู้เพื่อประชาธิปไตยเนี่ยนะ
ผมว่าเลือกมาดูน้ำท่วม บริหารเขต จัดการสภาวะแวดล้อม ในกทม ก็พอแล้ว ต่อสู้อะไรไร้สาระน่า

#461 Gop

Gop

Posted 15 February 2013 - 09:05

เลือกผู้ว่า มาต่อสู้เพื่อประชาธิปไตยเนี่ยนะ
ผมว่าเลือกมาดูน้ำท่วม บริหารเขต จัดการสภาวะแวดล้อม ในกทม ก็พอแล้ว ต่อสู้อะไรไร้สาระน่า

เจ้าของกระทู้มันปัญญาอ่อนครับ ผมถามกี่ทีมันก็ไม่มีปัญญาตอบ ว่าเค้าจะใช้อำนาจหน้าที่ของผู้ว่าปกป้กป้องเมืองหลวง "อย่างไร" ??

#462 tuang

tuang

ขาประจำ

Posted 15 February 2013 - 09:06

ไม่รู้จะตื่นตูมไปถึงไหน โพลก็ท่านจูฯที่คุณแอบชอบนำอยู่นิ กลัวไร

#463 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

Posted 15 February 2013 - 09:30

จขกท. มีสิทธิ์เลือกตั้งผู้ว่า กทม. หรือเปล่าครับ -_-

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#464 idolation

idolation

ขาประจำ

Posted 15 February 2013 - 10:19

ดังนั้นถ้าผมจะยืนยันว่า เบอร์ 16 กากจิงไรจิง ก้อไม่ใช่ธุระของคุณน่ะสิ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ก็ใช่น่ะสิ ไม่งั้นก่อนตั้งกระทู้นี้คุณผีหนีทหารไปอยู่ดูไบคงต้องถามผมก่อนว่าตั้งกระทู้นี้ได้ป่าว 555

เมื่อ การ จะยืนยันว่า เบอรื 16 กากจิงไรจิง ไม่ใช่ธุระของคุณ ดังนั้น ผมจึงขอยืนยันอีกครั้ง ว่าเบอร์ 16 กากๆๆๆๆๆ
ผมก็เห็นคุณผีหนีทหารยืนยันโดยการตั้งกระทู้นี้ ผมเลยมายืนยันความกากของเบอร์ 9 เผาเมืองว่า

จูดี้ขี้ข้ามันกากๆๆๆ ก๊ากกกๆๆๆ
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#465 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

Posted 15 February 2013 - 10:50

ประชาธิปไตยและสิทธิในการเลือกตั้ง...
ก็ของกรูเหมือนกัน...1+5 เสียง

จะเลือกเบอร์ 16 

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == ใครป่ะว่ะ

Edited by MOD_21, 16 February 2013 - 14:19.

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#466 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 15 February 2013 - 10:52

ตกลง คนหนีทหารมั่นใจและกล้าสาบานกับผมมั๊ย

กล้าป่าว....

เอาแค่ ถ้าคุณไม่เลือกเบอร์ 11 จริง

ขอให้ไอ้แม้วเป็นมะเร็งไข่ตายกลางอากาศ

จะหว่างเป็นสัมภเวสี เร่ร่อนไปมาอยู่เป็นไง

ขอให้มันตายแบบทรมานด้วย ให้มันเจ็บปวด ทรมาน

กว่าจะตาย ให้มันชักดิ้น ชักงอ เจ็บไข่จนอยากจะตัดทิ้ง

(หรือตัดทิ้งไปแล้ว)

:)

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#467 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

Posted 15 February 2013 - 10:57

ตกลง คนหนีทหารมั่นใจและกล้าสาบานกับผมมั๊ย

เอาแค่ ถ้าคุณไม่เลือกเบอร์ 11 จริง

ขอให้ไอ้แม้วเป็นมะเร็งไข่ตายกลางอากาศ

จะหว่างเป็นสัมภเวสี เร่ร่อนไปมาอยู่เป็นไง

ขอให้มันตายแบบทรมานด้วย ให้มันเจ็บปวด ทรมาน

กว่าจะตาย ให้มันชักดิ้น ชักงอ เจ็บไข่จนอยากจะตัดทิ้ง

นั่น..

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == ..มันจะกล้าหรือคุณโทนี่..  :lol:  :lol:

Edited by MOD_21, 16 February 2013 - 14:20.

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#468 usa

usa

ขาประจำ

Posted 15 February 2013 - 10:58

แต่ กูจะเบือก เบอร์ 16  มีอะไรอ๊ะเป่า

#469 phoebus

phoebus

Posted 15 February 2013 - 11:05

เลือกทั่นเสรี ด้วยการกาเบอร์ 16 นะกร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก  :D  :D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#470 ครุฑดำ

ครุฑดำ

Posted 15 February 2013 - 11:24

ในฐานะที่เป็นคนกรุงเทพฯ มาแต่กำเนิด เกิดและโต ที่กรุงเทพฯ

ผ่านเหตุการณ์...ระทึกขวัญมาก็หลายครั้ง...นับจาก 2535

รับรู้สถานการณ์ วุ่นวายที่เกิดขึ้น ทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลัง

ทั้งเชิงลึก และ เชิงลับ ด้วยตา ด้วยหู ด้วยประสาทสัมผัสทั้ง 5

โดยไม่ต้องอาศัยว่ายวานให้ใครต่อใครมาบอกกล่าว

โดยไม่ต้องใส่ร้ายใครอย่างไร้หลักฐาน ด้วยอคิต

ไม่ต้องหยิบยกคำกล่าว คำบอกเล่าของใครผู้ใดมาอ้างอิง

ไม่ต้องรับฟังคำสั่งของใคร หรือความเท็จที่ใครผู้ใดมายัดเยียด

ไม่ต้องกระทำตามคำสั่งใคร ในฐานะขี้ข้า ข้ารับใช้

รับรู้ด้วยสติสัมปชัญญะ อันพึงมีด้วยความรู้ความสามารถของตัวเอง

รับรู้ด้วยความจิตสำนึกในความเป็นคนไทย ที่หยิ่งด้วยศักดิ์ศรีและ

เกียรติยศ ด้วยความภาคภูมิในความเป็นคนไทย ด้วยความรักใน

แผ่นดินเกิด แผ่นดินพื้นนี้

ด้วยสติปัญญา ที่สามารถแยกแยะความดี ความชั่วออกจากกันได้

อย่างชัดเจน ด้วยสำนึกที่หยั่งรากลึกอยู่ภายในจิตใจ..

ขอแสดงเจตนารมณ์...

เราจะไม่เลือก....คนที่เคยสั่งฆ่าประชาชนให้มาปกครองบ้านเมือง

เราจะไม่เลือก....คนที่ผู้นำพรรคเป็นตุ๊ด หนีทหาร เก่งแต่ปาก

หนึ่งเสียงนี่...ขอเลือกคนดี ที่มีข้อบกพร่องน้อยที่สุด....

หนึ่งเสียงนี่...ยกให้ ท่านเสรี  โดยไม่ลังเล

ดีมาก....

อย่างน้อยไม่เป็น"อีแอบ"................ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

จริงๆแอบเชียร์เบอร์เก้าพรรคเผาเมืองอยู่หรือเปล่า :lol:

ถ้าคุณชอบ 9 ก็ตามใจคุณสิครับ  แต่กระทู้นี้หนับนุนท่านเสรี เพราะท่านไม่กากเหมือน เบอร์ 16 ครับ

แต่ผมว่าเสรีขี้กากตัวจริง ผมจึงเชียร์เบอร์ 16

เสียดายแต่ว่าผมคนปทุมจึงหมดโอกาศเลือกผู้ว่ากทม :(

อพิโธ่ คนปทุม  นี่หว่า

อยากจะเลือกกากเบอร์ 16 ถาม คน กทม หรือยัง :lol:

ผมถามคนกทมหลายคนเค้าเลือกเบอร์16 แต่ผมคงไม่ถามคุณหรอก เพราะคุณคงเป็นเสียงส่วนน้อยในกทม!!! ^_^

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#471 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 15 February 2013 - 12:26

เสรี เบอร์อะไรอ่ะ มีผู้สมัครชื่อนี้ด้วยเหรอ  :blink:

อ๋อ รู้ละ เบอร์ 16 นั่นเอง

:D  :D

เบอร์ 16 ที่กากจิงไรจิง นั่นเองครับผม

#472 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 15 February 2013 - 12:27

ใช่ึีครับ บริหารหวยแตก น้ำท่วมปี 54 ฝั่งธน จมทั้งเมือง ยังมีหน้ามาขออาสาอีก กากเบอร์ 16 เอ๊ย !

#473 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 15 February 2013 - 12:28

เอาข้อความที่คุณตอบมาให้ดูสิครับ ไอ้กาก อยู่ไหนข้อความไหน ถ้าคุณเอามาให้ดูได้ ผมยินดีขอโทษคุณด้วยใจจริงเลย

ข้อความไหนครับ ที่อธิบายว่าคุณเสรีจะปกป้องเมืองหลวง "ได้อย่างไร"

เอามาให้ดูครับ อย่าดีแต่ปาก

สรุปแล้ว คุณก็ไร้สติปัญญาอยู่ดี

#474 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 15 February 2013 - 12:30

เจ้าของกระทู้มันปัญญาอ่อนครับ ผมถามกี่ทีมันก็ไม่มีปัญญาตอบ ว่าเค้าจะใช้อำนาจหน้าที่ของผู้ว่าปกป้กป้องเมืองหลวง "อย่างไร" ??

แค่ท่านเสรี ชนะ และขจัดมารกากเบอร์ 16  ให้พ้นจาก กทม ได้ แค่นี้เมืองหลวงก้อปลอดภัยแล้วครับ

#475 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 15 February 2013 - 12:31

คนหนีทหาร, on 07 Feb 2013 - 17:35, said:

คนหนีคุก, on 07 Feb 2013 - 08:53, said:
ไม่ออกความเห็นเพราะไม่ได้อยู่กรุงเทพ
แต่จะร่วมเชียร์เบอร์ 16 ไปพร้อม ๆ กัน

ถามเพื่ออะไรคะ ในเมื่อบอกว่าไม่ขอออกเสียง แต่จะร่วมเชียร์
แล้วไอ้ 10 ล้านคนที่คุณบอกมาเนี่ย ถามหน่อย กำพืดที่แท้จริงเป็นคนกทม.
หรือพวกแอบย้ายทะเบียนบ้านมาอยู่ กทม. เพื่อหวังผล ในการเลือกตั้งผู้ว่า กทม.

คุณถามคนกทม. แล้วหรือยังว่ายากได้เบอร์ 9 หรือเปล่า

ถามแล้วค่ะ เพื่อนมีคอนโดอยู่ลิมพินี เขาเลือกเบอร์ 16 ทั้งครอบครัว จบป่ะ

ถาม คนกทม 10 ล้านคนหรือยัง

#476 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 15 February 2013 - 12:32

ประชาธิปไตยและสิทธิในการเลือกตั้ง...

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == ใครป่ะว่ะ

แล้วเรื่องเบอร์ 16 บริหารห่วยแตก น้ำท่วมฝั่งธนปี 54 

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == ใครไหมป่ะว่ะ ก๊ากๆๆๆๆ

Edited by MOD_21, 16 February 2013 - 14:20.

#477 taze

taze

ขาประจำ

Posted 15 February 2013 - 12:33

หึหึ จขกท จะเลือกเสรี ?

Edited by taze, 15 February 2013 - 12:34.

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#478 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 15 February 2013 - 12:33

ในฐานะที่เป็นคนกรุงเทพฯ มาแต่กำเนิด เกิดและโต ที่กรุงเทพฯ

ผ่านเหตุการณ์...ระทึกขวัญมาก็หลายครั้ง...นับจาก 2535

รับรู้สถานการณ์ วุ่นวายที่เกิดขึ้น ทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลัง

ทั้งเชิงลึก และ เชิงลับ ด้วยตา ด้วยหู ด้วยประสาทสัมผัสทั้ง 5

โดยไม่ต้องอาศัยว่ายวานให้ใครต่อใครมาบอกกล่าว

โดยไม่ต้องใส่ร้ายใครอย่างไร้หลักฐาน ด้วยอคิต

ไม่ต้องหยิบยกคำกล่าว คำบอกเล่าของใครผู้ใดมาอ้างอิง

ไม่ต้องรับฟังคำสั่งของใคร หรือความเท็จที่ใครผู้ใดมายัดเยียด

ไม่ต้องกระทำตามคำสั่งใคร ในฐานะขี้ข้า ข้ารับใช้

รับรู้ด้วยสติสัมปชัญญะ อันพึงมีด้วยความรู้ความสามารถของตัวเอง

รับรู้ด้วยความจิตสำนึกในความเป็นคนไทย ที่หยิ่งด้วยศักดิ์ศรีและ

เกียรติยศ ด้วยความภาคภูมิในความเป็นคนไทย ด้วยความรักใน

ด้วยสติปัญญา ที่สามารถแยกแยะความดี ความชั่วออกจากกันได้

อย่างชัดเจน ด้วยสำนึกที่หยั่งรากลึกอยู่ภายในจิตใจ..

เราจะไม่เลือก....คนที่เคยสั่งฆ่าประชาชนให้มาปกครองบ้านเมือง

เราจะไม่เลือก....คนที่ผู้นำพรรคเป็นตุ๊ด หนีทหาร เก่งแต่ปาก

หนึ่งเสียงนี่...ขอเลือกคนดี ที่มีข้อบกพร่องน้อยที่สุด....

หนึ่งเสียงนี่...ยกให้ ท่านเสรี  โดยไม่ลังเล

ดีมาก....

อย่างน้อยไม่เป็น"อีแอบ"................ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

จริงๆแอบเชียร์เบอร์เก้าพรรคเผาเมืองอยู่หรือเปล่า :lol:

ถ้าคุณชอบ 9 ก็ตามใจคุณสิครับ  แต่กระทู้นี้หนับนุนท่านเสรี เพราะท่านไม่กากเหมือน เบอร์ 16 ครับ

แต่ผมว่าเสรีขี้กากตัวจริง ผมจึงเชียร์เบอร์ 16

เสียดายแต่ว่าผมคนปทุมจึงหมดโอกาศเลือกผู้ว่ากทม :(

อยากจะเลือกกากเบอร์ 16 ถาม คน กทม หรือยัง :lol:

ผมถามคนกทมหลายคนเค้าเลือกเบอร์16 แต่ผมคงไม่ถามคุณหรอก เพราะคุณคงเป็นเสียงส่วนน้อยในกทม!!! ^_^

ถามครบ 10 ล้า่นคนหรือยัง

#479 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 15 February 2013 - 12:34

เลือกทั่นเสรี ด้วยการกาเบอร์ 16 นะกร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก  :D  :D

เบอร์ 16 กากจิงไรจิงน่ะเหรอครับ ก๊ากๆๆๆๆ

#480 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 15 February 2013 - 12:37

คนอย่างคุณโทนวย มีราคาค่างวดอะไรมาท้าผมสาบานครับ ก๊ากๆๆๆ  

ทำไมผมต้องลดตัวไปสาบานกะคุณ ก๊ากๆๆๆๆ 

#481 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 15 February 2013 - 12:37

นั่น..

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == ..มันจะกล้าหรือคุณโทนี่..  :lol:  :lol:

หมายถึง

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == เบอร์ 16 หรอครับ ก๊ากๆๆๆๆ

Edited by MOD_21, 16 February 2013 - 14:21.

#482 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

Posted 15 February 2013 - 12:39

จขกท. เมื่อไหร่จะเลิก บ้า ซะที :P 

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#483 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

Posted 15 February 2013 - 12:44

แล้วที่

ถาม คนกทม 10 ล้านคนหรือยัง

อย่าเอา 10 ล้านคน กทม.มาอ้าง

ถ้ามัวแต่ถามคนอื่น แล้วอย่างไหนที่เรียกประชาธิปไตย

หรือต้องถามคนโน้นคนนี้ ถามหน่อย คุณจะมีเมียน้อย คุณต้องถามเมียหลวงก่อนเหรอ

แล้วไม่ต้อง อ้างถึงแล้ว นะคะ

ครั้งนี้จะเป็นครั้งสุดท้ายที่จะเข้ากระทู้ของคุณ

เพราะเอาคำถามคำเดิมมาเลย ถาม คนกทม 10 ล้านคนหรือยัง

ที่อีตอนที่คุณเผา กทม. คุณถามเขากันหรือยัง  โปรดเข้าใจสิทธิเสรีภาพส่วนบุคคลบ้าง

หากเค้าจะเลือกใครคุณไม่มีสิทธิ มาพูดกับเขาว่าถาม คนอื่นบ้างหรือเปล่า

#484 ครุฑดำ

ครุฑดำ

Posted 15 February 2013 - 13:08

ดีมาก....

ถามครบ 10 ล้า่นคนหรือยัง

กรุงเทพมหานครได้สรุปจำนวนประชากรในพื้นที่กรุงเทพฯ ณ เดือนธันวาคม 2555
มีประชากรทั้งสิ้น 5,673,560 คน
เป็นชาย 2,690,754 คน หญิง 2,982,806 คน
จำนวนบ้าน 2,522,075 หลังคาเรือน เป็นผู้มีสิทธิเลือกตั้งรวม 4,333,157 คน
เป็น ชาย 1,997,113 คน หญิง 2,336,044 คน http://www.naewna.com/local/40343

ท่านไปหาผีที่ใหนมาอยู่กทมอีกราว5ล้านคนฮะ :o :o

เดาว่าท่านไม่ใช่คนกทมแท้ๆแน่เบย <_< <_<

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#485 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

Posted 15 February 2013 - 15:21

ผมยังยืนยันจะจะเลือกตามอีโอ๊คคนพกดพย ลูกนักโทษหนีคดีครับ55555555555555555

สติแตก สะกดผิดสะกดถูกแล้วเว้ย  สรุปว่าคุณอยากเลือกใครก็ตามใจคุณ  ถ้าชอบกากๆ เลือกเบอร์ 16 ครับ ก๊ากๆๆๆ

ใช่ครับสติแตกแตกตามอีโอ๊ค แล้วครับลอกโพยผิดลอกโพยถูกแล้วครับ คุณ แม้วเลิฟเวอร์

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#486 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

Posted 15 February 2013 - 15:35

ความเห็นของผมก็คือ ใครก็ตามที่ไม่ต้องการให้พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซากยึดครองกรุงเทพ
ปราการด่านสุดท้ายที่เหลืออยู่ เราต้องถามตัวเองว่าจะลงคะแนนให้ใครที่จะทำให้ เอ๋อ อารีน่า ไม่ได้เป็นผู้ว่า
คำตอบก็คือ ท่านเสรี ซึ่งประกาศเจตนารมย์แจ่มชัดมาแต่ต้น ไม่มีวาระซ่อนเร้น

ท่านเสรี อาจจะไม่ใช่ผู้ว่าที่เลอเลิศระดับอุดมคติ

แต่ก็ไม่ได้เลวร้ายถึงขนาดที่เราจะต้องยอมให้คนของพรรคเก่าแก่
ที่อยู่ใต้การกำกับของทรราชหนีทหาร
ยึดครองกรุงเทพซึ่งหมายถึงการยึดครองประเทศไทยด้วย

การที่เรามองว่าท่านเสรี ไม่ใช่ผู้ว่าในอุดมคติ แต่ก็ไม่ถึงกับเลวร้าย
แล้วการไม่ลงคะแนนให้เบอร์ 16 นั้นในทางการเมืองเรียกว่าเป็น vote against
หมายถึงการลงคะแนนเพื่อป้องกันไม่ให้ผู้ลงสมัครรับเลือกตั้งรายหนึ่งชนะซึ่ง
ในกรณีนี้ก็คือไม่ต้องการให้เบอร์ 16 ชนะ ถือว่าเป็น strategic vote
คือการลงคะแนนเสียงเชิงยุทธศาสตร์เพื่อป้องกันไม่ให้คนที่เราไม่ต้องการชนะ

ไม่ได้ฝืนใจใครให้ไม่เลือกเบอร์ 16
เพียงเสนอความคิดเห็นอันเป็นตรรกะเชิงยุทธศาสตร์ ใครเห็นด้วยก็ช่วยกัน
ใครไม่เห็นด้วย.เสนอความคิดเห็นแย้งได้ แต่อย่ามาใช้คำคุณศัพท์เชิงลบด่าผมนะ

ฝ่ายประชาธิปไตยต้อง

1.ไม่ยอมรับกระบวนการยุติธรรมที่ฝ่ายตนเสียประโยชน์ หากได้ประโยชน์ก็จะป่าวประกาศอย่างกับคนบ้า

2.เชิดชูคนหนีคุก คนทุจริตในการสอบ

3.เรื่องที่ฝ่ายตนเองทำชั่วจะทำเป็นมองไม่เห็น หากฝ่ายตรงข้ามทำจะเชื่อแม้วาทะกรรมที่ว่าใครๆก็รู้

ต้องดูด้วยครับว่าเป็นกระบวนการยุติธรรมที่มีต้นธารจากการัฐประหารหรือเปล่า  ก๊ากๆๆๆๆ

ฮาฮา งั้นตำรวจจับคนร้ายตอนรัฐประหาร ก็ไม่ชอบธรรมสิน ก๊ากๆๆๆ

จับตามคำสั่งคณะรัฐประหารหรือป่าวล่ะ หรือว่าจับด้วยกฎหมายปกติ  ก๊ากๆๆๆๆ

เอ้า งั้นแล้วนั้นไม่ใช่กระบวนการยุติธรรมกะ ฮาฮา 

ผมถามว่า จับตามคำสั่งคณะรัฐประหารหรือป่าว  ทำไมไม่กล้าตอบล่ะจ๊ะ

ตรงใหนหว่าที่คณะรัฐประหารสั่งให้จับ แม้ว เลิฟเวอร์ ช่วยแสดงหลักฐานทีสิครับ คนไม่กากแต่หน้าด้าน

ผมไม่ได้พูดนี่ครับ คุณไปได้ยินมาจากไหน เมาหรือเปล่า  ก๊ากๆๆๆๆ  แล้วคนหน้าด้านที่คุณว่า คือเบอร์ 16 ใช่ไหมครับ

เอ้าก็ที่คุณพิมพ์ว่า จับตามคำสั่งคณะรัฐประหารหรือป่าว เห็นอยู่โต้งๆ แล้วยังมาปฏิเสธ หน้าด้านจริง แม้ว เลิฟเวอร์ พ่ออีโอ๊คคนเรียน ร.ด.ที่หนีทหาร

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#487 Gop

Gop

Posted 15 February 2013 - 15:38

แค่ท่านเสรี ชนะ และขจัดมารกากเบอร์ 16  ให้พ้นจาก กทม ได้ แค่นี้เมืองหลวงก้อปลอดภัยแล้วครับ

เข้าใจคำว่า "อย่างไร" มั้ยครับ ผมถามว่า "How"

แต่คุณอธิบายไม่ได้ แค่นี้คุณก็เป็นหมาเรียบร้อยแล้วครับ

ผมย้ำๆ แค่นี้น่ะ ผมไม่ได้สนคุณหรอกครับ แต่ผมย้ำให้คนอื่นๆที่เค้าอ่านได้ทราบว่า คุณเองแท้ๆ ที่เที่ยวเสนอคุณเสรีมาปกป้องเมืองหลวง แต่กลับอธิบายไม่ได้ว่า คุณเสรีจะใช้อำนาจหน้าที่ "อย่างไร" ในการปกป้องเมืองหลวง

คุณบ่ายเบี่ยงมาเป็นอาทิตย์แล้ว อ้างโน่นอ้างนี่ ตามสบายนะครับ ผมก็จะย้ำให้คุณตอบให้ได้ ทั้งที่ผมก็รู้ว่าคุณตอบไม่ได้ จุดประสงค์ผมก็แค่อยากให้คนอื่นเห็นว่าสติปัญญาคุณมันแค่ไหน

คงเข้าใจนะครับ

#488 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 15 February 2013 - 15:49

---

ความเห็นของผมก็คือ ใครก็ตามที่ไม่ต้องการให้พรรคใหม่เอี่ยม โกงจนถูกยุบพรรคซ้ำซาก
พรรคขี้โกงพรรคล่าสุดที่มีอยู่ เราต้องถามตัวเองว่าจะลงคะแนนให้ใครที่จะทำให้ จูดี้ ขี้ขโมย ไม่ได้เป็นผู้ว่า
คำตอบก็คือ ท่านสุขุมพันธ์ ซึ่งประกาศเจตนารมย์แจ่มชัดมาแต่ต้น ไม่มีวาระซ่อนเร้น

ท่านสุขุมพันธุ์ อาจจะไม่ใช่ผู้ว่าที่เลอเลิศระดับอุดมคติ

แต่ก็ไม่ได้เลวร้ายถึงขนาดที่เราจะต้องยอมให้คนของพรรคขี้โกง
ที่อยู่ใต้การกำกับของทรราชหนีคดี

การที่เรามองว่าท่านสุขุมพันธุ์ ไม่ใช่ผู้ว่าในอุดมคติ แต่ก็ไม่ถึงกับเลวร้าย
แล้วการไม่ลงคะแนนให้เบอร์ 9 นั้นในทางการเมืองเรียกว่าเป็น vote against
ในกรณีนี้ก็คือไม่ต้องการให้เบอร์ 9 ชนะ ถือว่าเป็น strategic vote

ไม่ได้ฝืนใจใครให้ไม่เลือกเบอร์ 9

กระทู้เลียนแบบ ไม่มีใครช่วยดันเรย น่าสงสารแ้ท้ กากเ้หมือนเบอร์ 16 เร้ย

#489 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 15 February 2013 - 15:51

เข้าใจคำว่า "อย่างไร" มั้ยครับ ผมถามว่า "How"

แต่คุณอธิบายไม่ได้ แค่นี้คุณก็เป็นหมาเรียบร้อยแล้วครับ

ผมย้ำๆ แค่นี้น่ะ ผมไม่ได้สนคุณหรอกครับ แต่ผมย้ำให้คนอื่นๆที่เค้าอ่านได้ทราบว่า คุณเองแท้ๆ ที่เที่ยวเสนอคุณเสรีมาปกป้องเมืองหลวง แต่กลับอธิบายไม่ได้ว่า คุณเสรีจะใช้อำนาจหน้าที่ "อย่างไร" ในการปกป้องเมืองหลวง

คุณบ่ายเบี่ยงมาเป็นอาทิตย์แล้ว อ้างโน่นอ้างนี่ ตามสบายนะครับ ผมก็จะย้ำให้คุณตอบให้ได้ ทั้งที่ผมก็รู้ว่าคุณตอบไม่ได้ จุดประสงค์ผมก็แค่อยากให้คนอื่นเห็นว่าสติปัญญาคุณมันแค่ไหน

อ้าวสติแตก ด่ากราดสมาชิกว่าเป็นหมา ซะแล้ว  มอด ช่วยดูแลด้วยครับผม  

#490 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

Posted 15 February 2013 - 15:54

หนีทหารนี่ไอ้เหลี่ยมหรือเปล่า หนีจนหางจุกตูด น่าสงสาร

กระทู้นี้ไม่เกี่ยวกะเหลี่ยม หรือ ทหารครับ 

แต่เกี่บวกะการสนับสนุน ให้ท่านเสรี ปกปักเมืองหลวง จากเผด็จการควายแช่แข็งทรราชร้อยศพครับ  :lol: :lol:

ขอสนับสนุน คุณคนหนีทหาร เป็น mod ครับสมาชิกทุกคนได้แถได้หน้าด้านกันตามสะดวกครับ

#491 Gop

Gop

Posted 15 February 2013 - 15:56

อ้าวสติแตก ด่ากราดสมาชิกว่าเป็นหมา ซะแล้ว  มอด ช่วยดูแลด้วยครับผม  

โอย ขอโทษครับ งั้นแก้เป็น "คนปัญญาอ่อน" ก็แล้วกัน พอใจมั้ยครับ

#492 Gop

Gop

Posted 15 February 2013 - 15:58

เอ แต่ความจริง น่าจะเรียกว่า เจ้าของกระทู้ "ฟังไม่รู้ภาษา" ดีกว่ามั้ยนะ

จะว่าไปหมาเนี่ย บอกให้ทำอะไร มันก็ "รู้ภาษา" นะ แต่เจ้าของกระทู้นั้น บอกให้อธิบายอะไร ก็ทำไม่ได้ เฮ้อ แย่จัง

#493 Gop

Gop

Posted 15 February 2013 - 16:01

สรท. ฝ่ายประชาธิปไตย ประกาศชัด 3 มี.ค. ไม่เลือกเบอร์ 16 ต้านพรรคชั่วครองเมือง !!!!

ความเห็นของผม ก็คือ ใครก็ตามที่ไม่ต้องการให้พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซากยึดครองกรุงเทพ

..........

มีคนเดียว..ตั้งคนเดียว..ประกาศแถลงการณ์คนเดียว..ด้วยความเห็นส่วนตัว

ไม่รู้จะสร้างจุดเด่นให้ตัวเองอย่างไร ใช้วิธีอุปโลกน์ตัวเองเอาเสียเลย
เออ...คนแบบนี้ก็มีด้วย..  :mellow:

เอํะ การไม่ฟังเสียงคนอื่น เอาความคิดความต้องการของตัวเองเป็นใหญ่นี่เขาเรียกว่าอะไรหรอครับ -_-

เรียกว่า "เผด็จกาม" ครับ

#494 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

Posted 15 February 2013 - 18:35

คนหนีทหาร, on 15 Feb 2013 - 12:25, said:

G-GEAR53, on 15 Feb 2013 - 10:43, said:

แล้วเรื่องเบอร์ 16 บริหารห่วยแตก น้ำท่วมฝั่งธนปี 54

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == ใครไหมป่ะว่ะ ก๊ากๆๆๆๆ

น้ำไปท่่วมบ้าน

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == เหรอ...
กรูคนกรุงเทพไม่เห็น...เดือดร้อน..เพราะเบอร์ 16 เขาทำเต็มที่แล้วนี่หว่า
อีกอย่างกรูจะเลือกเบอร์ 16 สิทธิข
องกรูไป

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == หรือ..สาด..ก๊ากกกกกๆๆๆๆ

Edited by MOD_21, 16 February 2013 - 14:25.

#495 phoebus

phoebus

Posted 16 February 2013 - 06:38

16 16 16 16 16 16 16 16

16 16 16 16 16 16 16 16  ^_^ 

#496 loveri

loveri

น้องเก่า

Posted 16 February 2013 - 08:40

“เสรีพิศุทธ์” หาเสียงย่านรามคำแหง ลั่นจัดระเบียบทางเท้า กทม.
By สำนักข่าวไทย TNA News | 22 ม.ค. 2556 19:29 | 42 views | View Comment
รามคำแหง 22 ม.ค – ช่วงเย็นวันนี้ พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส ผู้สมัครผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร หมายเลข 11 ลงพื้นที่หาเสียงบริเวณหน้าโรงเรียนเทพลีลา ย่านถนนรามคำแหง ชูประเด็นการจัดระเบียบฟุตบาทของ กทม.ให้ลงตัว ทั้งการค้าขาย และอำนวยความสะดวกกับประชาชนที่ใช้ทางเท้า โดยใช้วิธีจัดโซน และจับฉลากผู้ค้าขาย หากมีจำนวนผู้ค้าขายเกินกำหนด จะจัดให้อยู่ในซอยถัดไป จากถนนใหญ่ อาทิ ถนนรามคำแหง เยาวราช สยามสแควร์ ส่วนพื้นที่กรุงเทพฯ รอบนอกจะเพิ่มตลาดนัดให้รองรับผู้ค้าที่มีจำนวนมาก ให้ครบตามความต้องการ คาดว่าใช้เวลาการจัดระเบียบแต่ละถนนไม่เกิน 3-4 เดือน

ส่วนปัญหามาเฟียเทศกิจ ที่เป็นตำนานหากินกับแม่ค้า ตนจะไม่ให้อำนาจหน้าที่เทศกิจจัดการกับแม่ค้า แต่จะให้ปฏิบัติหน้าที่อื่น เช่น ดูแลความปลอดภัยให้กับชาว กทม แทน ด้านปัญหาการจราจร ซึ่งเป็นปัญหาใหญ่อันดับหนึ่ง ตนจะใช้ระเบียบบริหาร กทม.ที่มีอยู่ จัดรถประจำทางติดแอร์ให้บริการฟรี แก่คนกรุงเทพฯ เชื่อว่าสามารถลดปริมาณรถส่วนตัวบนท้องถนนลงจำนวนมาก รวมถึงการพัฒนาระบบโครงข่ายรถไฟฟ้าให้ครอบคลุม จักรยาน จะจัดในโซนที่มีความเป็นไปได้ก่อน ส่วนทีมงานที่ได้เปิดตัวไปแล้ว 2 คน จะมีเพิ่มเติมในเร็วๆ นี้ โดยย้ำว่าทีมงานของตนต้องเป็นคนมือสะอาด และต้องการให้เปรียบเทียบผู้สมัครบางรายที่เป็นนักธุรกิจ ไม่เคยเป็นข้าราชการอย่างตน ย่อมมีเป้าหมายที่แตกต่างกัน.- สำนักข่าวไทย

-------------------------------------------------------------------------------------

เห็นความมุ่งมั่นตั้งใจจริงของท่านเสรีพิศุทธ์แล้ว ผมขอประกาศในฐานะของหนึ่งในสมาชิกฝ่ายประชาธิปไตย แห่ง สรท สนับสนุน ให้ท่านรักษาเมืองหลวงเอาไว้ ไม่ให้ตกอยู่ใต้อุ้งเท้าเผด็จการ ม็อบควายแช่แข็ง หรือ พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซากทรราชร้อยศพอีกต่อไป

เรา ชาว สรท มาช่วยกันนะครับ !!

. เลือกไปเถอะค๊าาาาา คนในเสรีไทยเค้าตั้งธงไว้แล้วว่าจะเลือกใคร เอ่อ ลืมถาม มีสิทธิ์เลือกด้วยใช่ไหมค่ะ คือเห็นคุณพี่โพสหลายครั้งแล้ว ไม่น่าดำรงชีวิตอยู่ในที่เจริญเลยนะค๊าาา อิอิ

#497 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 16 February 2013 - 12:15

สรท. ฝ่ายประชาธิปไตย ประกาศชัด 3 มี.ค. ไม่เลือกเบอร์ 16 ต้านพรรคชั่วครองเมือง !!!!

ความเห็นของผม ก็คือ ใครก็ตามที่ไม่ต้องการให้พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซากยึดครองกรุงเทพ

..........

มีคนเดียว..ตั้งคนเดียว..ประกาศแถลงการณ์คนเดียว..ด้วยความเห็นส่วนตัว

ไม่รู้จะสร้างจุดเด่นให้ตัวเองอย่างไร ใช้วิธีอุปโลกน์ตัวเองเอาเสียเลย
เออ...คนแบบนี้ก็มีด้วย..  :mellow:

เอํะ การไม่ฟังเสียงคนอื่น เอาความคิดความต้องการของตัวเองเป็นใหญ่นี่เขาเรียกว่าอะไรหรอครับ -_-

เรียกว่า "เผด็จกาม" ครับ

ทำไมไปว่า เบอร์ 16 แบบนั้นล่ะครับ

#498 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 16 February 2013 - 12:17

“เสรีพิศุทธ์” หาเสียงย่านรามคำแหง ลั่นจัดระเบียบทางเท้า กทม.
By สำนักข่าวไทย TNA News | 22 ม.ค. 2556 19:29 | 42 views | View Comment
รามคำแหง 22 ม.ค – ช่วงเย็นวันนี้ พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส ผู้สมัครผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร หมายเลข 11 ลงพื้นที่หาเสียงบริเวณหน้าโรงเรียนเทพลีลา ย่านถนนรามคำแหง ชูประเด็นการจัดระเบียบฟุตบาทของ กทม.ให้ลงตัว ทั้งการค้าขาย และอำนวยความสะดวกกับประชาชนที่ใช้ทางเท้า โดยใช้วิธีจัดโซน และจับฉลากผู้ค้าขาย หากมีจำนวนผู้ค้าขายเกินกำหนด จะจัดให้อยู่ในซอยถัดไป จากถนนใหญ่ อาทิ ถนนรามคำแหง เยาวราช สยามสแควร์ ส่วนพื้นที่กรุงเทพฯ รอบนอกจะเพิ่มตลาดนัดให้รองรับผู้ค้าที่มีจำนวนมาก ให้ครบตามความต้องการ คาดว่าใช้เวลาการจัดระเบียบแต่ละถนนไม่เกิน 3-4 เดือน

ส่วนปัญหามาเฟียเทศกิจ ที่เป็นตำนานหากินกับแม่ค้า ตนจะไม่ให้อำนาจหน้าที่เทศกิจจัดการกับแม่ค้า แต่จะให้ปฏิบัติหน้าที่อื่น เช่น ดูแลความปลอดภัยให้กับชาว กทม แทน ด้านปัญหาการจราจร ซึ่งเป็นปัญหาใหญ่อันดับหนึ่ง ตนจะใช้ระเบียบบริหาร กทม.ที่มีอยู่ จัดรถประจำทางติดแอร์ให้บริการฟรี แก่คนกรุงเทพฯ เชื่อว่าสามารถลดปริมาณรถส่วนตัวบนท้องถนนลงจำนวนมาก รวมถึงการพัฒนาระบบโครงข่ายรถไฟฟ้าให้ครอบคลุม จักรยาน จะจัดในโซนที่มีความเป็นไปได้ก่อน ส่วนทีมงานที่ได้เปิดตัวไปแล้ว 2 คน จะมีเพิ่มเติมในเร็วๆ นี้ โดยย้ำว่าทีมงานของตนต้องเป็นคนมือสะอาด และต้องการให้เปรียบเทียบผู้สมัครบางรายที่เป็นนักธุรกิจ ไม่เคยเป็นข้าราชการอย่างตน ย่อมมีเป้าหมายที่แตกต่างกัน.- สำนักข่าวไทย

-------------------------------------------------------------------------------------

เห็นความมุ่งมั่นตั้งใจจริงของท่านเสรีพิศุทธ์แล้ว ผมขอประกาศในฐานะของหนึ่งในสมาชิกฝ่ายประชาธิปไตย แห่ง สรท สนับสนุน ให้ท่านรักษาเมืองหลวงเอาไว้ ไม่ให้ตกอยู่ใต้อุ้งเท้าเผด็จการ ม็อบควายแช่แข็ง หรือ พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซากทรราชร้อยศพอีกต่อไป

เรา ชาว สรท มาช่วยกันนะครับ !!

. เลือกไปเถอะค๊าาาาา คนในเสรีไทยเค้าตั้งธงไว้แล้วว่าจะเลือกใคร เอ่อ ลืมถาม มีสิทธิ์เลือกด้วยใช่ไหมค่ะ คือเห็นคุณพี่โพสหลายครั้งแล้ว ไม่น่าดำรงชีวิตอยู่ในที่เจริญเลยนะค๊าาา อิอิ

หมายถึงเบอร์ 16 ใช่ไหมครับ ที่ไม่น่าดำรงชีวิตในที่เจริญ คิดดูสิ ทำฉิบหายน้ำท่วมฝั่งธนปี 54 ยังมีหน้ามาขอทำต่ออีก :lol: :lol:

#499 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 16 February 2013 - 12:19

น้ำไปท่่วมบ้าน

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == เหรอ...
กรูคนกรุงเทพไม่เห็น...เดือดร้อน..เพราะเบอร์ 16 เขาทำเต็มที่แล้วนี่หว่า
อีกอย่างกรูจะเลือกเบอร์ 16 สิทธิข
องกรูไป

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == หรือ..สาด..ก๊ากกกกกๆๆๆๆ

น่าน สติแตกแล้ว  ม็อดพิจารณาด้วยครับ 

แต่คุณเขียนมาแบบนี้ ยิ่งเป็นการตอกย้ำว่าเบอร์ 16 ไร้ฝีมือจิงๆ ขนาดทำเต็มที่ ยังเล่นเอาน้ำท่วมไปครึ่งเมืองฝั่งธน แล้วยังมีหน้ามาขอทำต่ออีก ก๊ากๆๆๆๆ

Edited by MOD_21, 16 February 2013 - 14:25.

#500 เมพเชือก

เมพเชือก

Posted 16 February 2013 - 12:19

16 16 16 16 16 16 16 16

16 16 16 16 16 16 16 16  ^_^

น่าอายจิงๆ จะมาขอทำกล้องดัมมี่ต่ออีก ก๊ากๆๆๆๆ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users