Jump to content

- - - - -

!!!! ในฐานะสมาชิกฝ่ายประชาธิปไตย สรท ขอสนับสนุน พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส เพื่อรักษาเมืองหลวงเอาไว้ครับ !!!!

• Please log in to reply
508 ความเห็นในกระทู้นี้

#201 เมพเชือก

เมพเชือก

พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซาก

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:38

ในประวัติการเมืองไทย

เคยมีอดีตนายตำรวจคนไหน มีอำนาจแล้ว

ไม่พาความล่มจ่มมาสู่ภารกิจที่ตนเองต้องทำบ้างน้อ

เห็นมากี่คนๆ ก็ล้มเหลว ไม่แดกก็อม

ขึ้นชื่อว่าตำรวจ ชอบช่วยเหลือพวกเดี่ยวกันเอง ไม่เคารพต่อกฏกติกาบ้านเมือง

แถมใช้กฏหมายในการหากินอีก ในอดีตก็เห็นมากี่ครั้งกี่หน

ใครเลือกอดีตตำรวจมาปกครองไม่ว่าระดับไหนๆ

ก็บอกได้คำเดี่ยวว่า โง่งม และจมกองขี้ ไปเหอะ

ขอหลักฐานหน่อยครับ ว่าท่านเสรีไม่ดีตรงไหน  ผมเชื่อว่าท่านหาไม่ได้ :lol: :lol:

#202 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:56

เคยมีอดีตนายตำรวจคนไหน มีอำนาจแล้ว

ไม่พาความล่มจ่มมาสู่ภารกิจที่ตนเองต้องทำบ้างน้อ

เห็นมากี่คนๆ ก็ล้มเหลว ไม่แดกก็อม

ขึ้นชื่อว่าตำรวจ ชอบช่วยเหลือพวกเดี่ยวกันเอง ไม่เคารพต่อกฏกติกาบ้านเมือง

แถมใช้กฏหมายในการหากินอีก ในอดีตก็เห็นมากี่ครั้งกี่หน

ใครเลือกอดีตตำรวจมาปกครองไม่ว่าระดับไหนๆ

ก็บอกได้คำเดี่ยวว่า โง่งม และจมกองขี้ ไปเหอะ

ขอหลักฐานหน่อยครับ ว่าท่านเสรีไม่ดีตรงไหน  ผมเชื่อว่าท่านหาไม่ได้ :lol: :lol:

พนักงานสอบสวนออกหมายเรียก พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ คดีรุกล้ำพื้นที่ป่าสงวน
(5ก.ย.) เวลา 11.30 น. ร.ต.ท.สุรพงษ์ เผ่าภูธร รอง สวป.สน.บางขุนนนท์ นำหมายเรียกตัวผู้ต้องหาคดีรุกล้ำผืนป่า จ.กาญจนบุรี ซึ่งออกโดยพนักงานสอบสวน สำนักงานตำรวจแห่งชาติ เดินทางไปที่บ้านเลขที่ 164/87 ซอยบางขุนนนท์ 24 แขวงคลองชักพระ เขตตลิ่งชัน กทม. ซึ่งเป็นบ้านพักของพล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส อดีต ผบ.ตร. เพื่อแจ้งให้ พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ รับทราบ แต่กลับไม่พบผู้ใดอยู่ภายในบ้านจึงต้องนำหมายเรียกฉบับดังกล่าวกลับไปที่โรง พักเพื่อรายงานให้ผู้บังคับบัญชาทราบต่อไป

ร.ต.ท.สุรพงษ์ กล่าวว่า ได้รับคำสั่งจากผู้บังคับบัญชาให้นำหมายเรียกตัวผู้ต้องหาฉบับนี้ มาพบ พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เพื่อแจ้งให้ทราบว่า พนักงานสอบสวน สำนักงานตำรวจแห่งชาติ ต้องการเรียกไปพบเพื่อสอบปากคำในวันที่ 14 ก.ย.52 เวลา 13.00 น.ซึ่งตนให้รายละเอียดอะไรไม่ได้มากไปกว่านี้เนื่องจากตนเดินทางมาตาม หน้าที่ที่ได้รับมอบหมาย หากผู้สื่อข่าวอยากได้รายละเอียด ต้องไปหาข่าวกันที่สำนักงานของ พล.ต.ท.สมยศ พุ่มพันธุ์ม่วง ผู้ช่วยผบ.ตร.หัวหน้าพนักงานสืบสวนสอบสวนคดีนี้กันเอาเอง

ร.ต.ท.สุ รพงษ์ กล่าวอีกว่า เมื่อตนเดินทางมาถึงพร้อมกับหมายเรียก และกดกริ่งหน้าบ้านเพื่อเรียกให้คนในบ้านแล้ว แต่กลับไม่พบว่ามีใครเดินออกมาจึงต้องรีบนำหมายเรียกฉบับนี้กลับไปลงบันทึก ประจำวันที่โรงพัก ว่า ไม่พบพล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เพื่อให้ผู้บังคับบัญชาพิจาร ณาและสั่งการต่อไป อย่างไรก็ตามแม้ว่าหากมีคนอื่นๆ ภายในบ้านออกมาเพื่อขอเซ็นรับแทนก็ไม่สามารถกระทำได้ เพราะในหมายเรียกดังกล่าวระบุชัดเจนว่าส่งถึง พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ ผู้เดียวเท่านั้น

สำหรับหมายเรียกตัวผู้ต้องหาฉบับนี้ เป็นหมายเรียกที่ออกโดย สำนักงานตำรวจแห่งชาติ เมื่อวันที่ 4 ก.ย.2552 เป็นความอาญาที่มี พ.ต.ท.ศิริวัฒน์ โมรานนท์ เป็นผู้กล่าวหาที่ 1, กรมป่าไม้ เป็นผู้กล่าวหาที่ 2 และ พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส เป็นผู้ต้องหา ตามข้อกล่าวหาที่ถูกระบุมาในหมายเรียกคือ ร่วมกันยึดถือหรือครอบครองหรือกระทำการด้วยประการใดๆอันเป็นการทำลายป่า เพื่อตนเองหรือผู้อื่นโดยไม่ได้รับอนุญาตจากพนักงานเจ้าหน้าที่,ร่วมกันยึด ถือหรือครองครองหรือกระทำการด้วยประการใดๆ ให้เป็นการทำลายหรือทำให้เสื่อมสภาพที่ดิน ที่หิน ที่กรวด ที่ทราย หรือทำสิ่งหนึ่งสิ่งใดอันเป็นอันตรายต่อทรัพยากรในที่ดิน, ร่วมกันทำให้เสียหายทำลาย ทำให้เสื่อมค่าหรือทำให้ไร้ประโยชน์ ซึ่งทรัพย์ที่ใช้หรือมีไว้เพื่อสาธารณะประโยชน์และเททิ้ง หรือทำด้วยประการใดๆ ให้หิน กรวด ทราย ดิน โคลน สิ่งของลงในแม่น้ำ ลำคลอง บึง อ่างเก็บน้ำ อันเป็นทางสัญจรของประชาชนหรือที่ประชาชนใช้ประโยชน์ร่วมกันโดยไม่ได้รับ อนุญาต อันเป็นความผิด ตาม พ.ร.บ.ป่าไม้, พ.ร.บ.การเดินเรือในน่านน้ำไทย, ประมวลกฎหมายที่ดินและประมวลกฎหมายอาญา

ฉะนั้นจึงให้ พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ ไปพบพล.ต.ท.สมยศ พุ่มพันธุ์ม่วง ผู้ช่วย ผบ.ตร.หัวหน้าพนักงานสืบสวนสอบสวน ที่สำนักงานตำรวจแห่งชาติ แขวงวังใหม่ เขตปทุมวัน กทม.ในวันที่ 14 ก.ย.52 เวลา 13.00 น.

http://news.mthai.co...news/56175.html

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#203 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:03

ข่าวที่เปิดขึ้นมาคือข่าวการประมูลรถจักรยานยนต์ของสำนักงานตำรวจแห่งชาติที่กำลังเป็นคดีอยู่ระหว่างการตรวจสอบของสำนักงาน ป.ป.ช. และกำลังอยู่ระหว่างการตรวจสอบหาหลักฐานเพิ่มเติม เนื่องจากพบพิรุธว่าอาจจะมีการฮั้วประมูลจากการประมูลรถจักรยานยนต์เอาไว้ไปใช้ปฏิบัติงานจำนวน 18,000 คัน งบประมาณทั้งสิ้นจำนวน 1,200 ล้านบาท ต่อมาปรากฏว่าบริษัทที่ชนะการประมูล ได้แก่ บริษัท คาร์แทรคกิ้ง จำกัด

การชนะการประมูลในครั้งนั้นไม่ใช่เรื่องแปลกอะไร เพราะเป็นการเสนอรถจักรยานยนต์เมดอินไทยแลนด์ยี่ห้อไทเกอร์ ซึ่งเสนอได้ราคาต่ำกว่าคู่แข่งขัน ทำให้ยี่ห้อฮอนด้าต้องถอนตัวจากการประมูลเนื่องจากราคาแตกต่างกันมาก จึงทำให้บริษัทที่เสนอราคารถจักรยานยนต์ยี่ห้อไทเกอร์เป็นผู้ชนะการประมูลไป

แต่ต่อมามีเรื่องราวเกิดขึ้นเมื่อมีการทิ้งรถจักรยานยนต์เป็นจำนวนมากกองไว้เป็นกองวัสดุ ทั้งตำรวจจราจรและตำรวจสายตรวจไม่อาจเอาไปใช้งานได้เนื่องจากไม่มีศูนย์ซ่อมและไม่มีอะไหล่บริการ ไปๆมาๆแล้วตำรวจก็ต้องเลิกใช้ เพราะถ้าจะใช้ก็ต้องควักเงินส่วนตัวซ่อมแซมและซื้ออุปกรณ์

ด้วยเหตุเช่นนี้รถจักรยานยนต์จึงกลายเป็นกองวัสดุไม่มีประโยชน์อะไร ทิ้งไว้เฉยๆในหลายแห่ง กลายเป็นหลักฐานประจานผลงานชิ้นนี้ของสำนักงานตำรวจแห่งชาติในสมัยของ พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส
http://www.dailyworl...?colum_id=77624

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#204 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:05

พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส ผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติในผู้ช่วยราชการประจำสำนักนายกรัฐมนตรี เดินทางเข้าพบ นายชัยเกษม นิติสิริ อัยการสูงสุดในฐานะประธานคณะกรรมการสอบวินัยร้ายแรง พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เพื่อรับทราบข้อกล่าวหาคดีดำเนินการเช่ารถยนต์วงเงินกว่า 9,800 ล้านบาท ส่อไปในทางทุจริตกรณีการใช้ถ้อยคำไม่เหมาะสมและกรณีการแต่งตั้งโยกย้ายข้าราชการตำรวจไม่เป็นธรรม 

โดยมีนายชัยเกษม นายนที เปรมรัศมี รองปลัดสำนักนายกรัฐมนตรี พล.ต.ท.จงรัก จุฑานนท์ ผู้ช่วยผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ และ พล.ต.ท.ธีรเดช รอดโพธิ์ทอง จเรตำรวจ ในฐานะกรรมการเป็นผู้แจ้งข้อกล่าวหาก่อนจะมีการประชุมเพื่อรวบรวมพยานหลักฐานต่อไป ขณะที่ พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ ยังมีสีหน้ายิ้มแย้มแจ่มใสในการเข้ารับทราบข้อกล่าวหาในวันนี้
http://hilight.kapook.com/view/21873

#205 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:11

เดี๋ยวไปตั้งกระทู้มั่งดีฝ่า...ยืนยันยังไงกรูก็เลือกเบอร์ 16 :lol:

#206 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:16

ถามง่ายๆครับ คดีพวกนี้โดนเป่าไปไหนหมดครับ
ทำไมไม่มีความคืบหน้าเลย เข้าใจว่ายังไม่ตัดสิน ก็คือยังไม่ใช่คนผิด
แต่ด้วยตรรกะที่ผมบอก ตำรวจมันก็ช่วยพวกเดี่ยวกันเอง
คดีพวกนี้เงียบหายไปไหนครับ

#207 ขะยิ่นดง

ขะยิ่นดง

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:20

ประชาธิปไตยครับ ใครจะเลือกใครก็ตามสิทธิของผู้เลือก..........ไม่ต้องให้ใครมาจูงจมูกได้....

เพียงแต่ ผมไม่ชอบพวกทำร้ายประเทศไทยครับ.....

ผมก็ไม่ชอบครับ  พวกที่เอาเปรียบประเทศ หนีทหาร สั่งฆ่าประชาชน เลวจิงๆ  :lol:  :lol:

ใช่ครับผมเลยไม่เลือกงัย คนหนีทหารไปอยู่ดูไบ แล้วหลอกคนให้มาตายเหมือนสั่งฆ่าประชาชนของตัวเองงัยครับ...

#208 Titan

Titan

น้องเก่า

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:29

ใช่คนที่เกิดและโตกรุงเทพฯรึเปล่าที่พูดอย่างนี้  -_-

#209 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:18

ประชาธิปไตยครับ ใครจะเลือกใครก็ตามสิทธิของผู้เลือก..........ไม่ต้องให้ใครมาจูงจมูกได้....

เพียงแต่ ผมไม่ชอบพวกทำร้ายประเทศไทยครับ.....

ผมก็ไม่ชอบครับ  พวกที่เอาเปรียบประเทศ หนีทหาร สั่งฆ่าประชาชน เลวจิงๆ  :lol:  :lol:

ใช่ครับผมเลยไม่เลือกงัย คนหนีทหารไปอยู่ดูไบ แล้วหลอกคนให้มาตายเหมือนสั่งฆ่าประชาชนของตัวเองงัยครับ...

เห็นด้วยครับ เบอร์ 16 ทั้งกาก และ ห่วยแตกจิงๆครับ :lol: :lol:

#210 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:19

ใช่คนที่เกิดและโตกรุงเทพฯรึเปล่าที่พูดอย่างนี้  -_-

นั่นสิครับ เราคน กทม ต้องช่วยกันปกปัก กทม อย่าให้เบอร์ 16 มันเขมือบเอา :lol: :lol:

#211 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:20

ถามง่ายๆครับ คดีพวกนี้โดนเป่าไปไหนหมดครับ
ทำไมไม่มีความคืบหน้าเลย เข้าใจว่ายังไม่ตัดสิน ก็คือยังไม่ใช่คนผิด
แต่ด้วยตรรกะที่ผมบอก ตำรวจมันก็ช่วยพวกเดี่ยวกันเอง
คดีพวกนี้เงียบหายไปไหนครับ

ก็ไปถาม กกต ปปช ตลก ศาล สิครับว่าทำไมไม่ตัดสิน  แล้วการที่ยังไม่ตัดสิน ก็แสดงว่าท่านเสรี บริสุทธ์ ok นะครับ 

#212 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:22

ก็เรื่องของคุณ แล้วจะมาโพสบอกทำไร ใครถาม...

ถ้าสมาชิกทุกคนมาแสดงออกแบบนี้ มันไม่รกบอร์ดไปหมดเหรอ

แล้วยังมีปิดท้ายมาใส่ร้ายคนอื่นสั่งฆ่า ปชช.มีหลักฐานอะไร แจงออกมาด้วย

ผู้นำพรรคไหนเป็นตุด ก็เอาหลักฐานมายืนยันด้วย

เรื่องหนีทหาร เอาคำสั่งศาลมาให้ดูด้วย ว่าใครหนีทหาร

เรื่องเก่งแต่ปาก จากเรื่องอะไร ที่ไหน

นี่นะหรือที่บอกว่าตัวเองมีสติปัญญาความรู้แยกแยะได้

โถๆๆๆๆ แค่จินตนาการน้ำแตกแสดงความโสมมด้วยการใส่ร้ายแบบหน้าด้านๆน่ะสิ :P :P :P

ผมจะแสดงความคิดเห็นของผม มันผิดรัฐธรรมนูญไหมครับ

แล้วผมใส่ร้ายใครครับ เอ่ยชื่อหรือยัง  ร้อนตัวทำไม :lol: :lol:

Edited by คนหนีทหาร, 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:23.

#213 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:05

ไม่มีอะไรครับ มาช่วอัพเดตครับ

!!! สรท. ฝ่ายประชาธิปไตย ประกาศชัด 3 มี.ค. ไม่เลือกเบอร์ 16 ต้านพรรคชั่วครองเมือง !!!!
โดย คนหนีทหาร, วันนี้, 17:38

!!!! ช่วยคนดีให้่มีที่ยืน และรักษาเมืองหลวงเอาไว้ ร่วมรณรงค์ไม่กา เบอร์ 16 !!!!
โดย คนหนีทหาร, วันนี้, 16:04

!!!! ยืนยัน..เจตนารมณ์ ไม่เลือกเบอร์ 16 !!!!
โดย คนหนีทหาร, วันนี้, 19:43

ย้ำคิด ย้ำทำ

ผิดรัฐธรรมนูญไหมครับ :lol: :lol:

ก็ไม่ผิดนะ เหมือนพวกสแปมก็แค่นั้น ^^ 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#214 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:31

มุกโง่ๆ
คนหนีทหารกล้าสาบานมั้ย
ถ้าถึงเวลาแล้วไม่กาเสรี แต่กาให้พงศพัศ
ขอให้บ้านไฟไหม้
ขอให้คนในบ้านถูกไฟครอก
ขอให้บังเกิดความอับปรีย์จังไ รขึ้นที่บ้านคุณ

แถม ขอให้ไอ้แม้วตายหอง

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#215 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:35

กระทู้นี่เกี่ยวกะ เพื่อไทยตรงไหนหว่า  มั่วจิงๆคุณ

โธ่เอ๋ย....      อิ...อุ๊ปส์...คุณแอบ

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#216 ขะยิ่นดง

ขะยิ่นดง

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:09

เห็นด้วยครับ เบอร์ 16 ทั้งกาก และ ห่วยแตกจิงๆครับ :lol: :lol:

ครับยังไงผมก็ชอบกากๆเบอร์ 16 .......เพราะหลังจากพรรคมหาโจรได้ทำการเผา กทม. มาทำให้เมืองที่ติดอันดับ 1 เมืองน่าอยู่ นั้นเป็นแหล่งซ่องสุมของพวกโจร กากเดนสังคม กุ๊ย อันธพาล  ผู้ว่าได้ขอแรงประชาชนมาช่วยกันล้างบ้านเมือง ซึ่งก็มีประชาชนออกมาช่วยกันอย่างคึกคัก แต่ไม่เคยเห็นพวกพรรคมหาโจรจะออกช่วยสังคมเขาบ้าง....

ที่เห็นชัดก็คือ ผู้ว่ากทม.ในตอนนั้น ไม่เคยพูดถึงว่า.....ใคร....ที่ทำความระยำเอาไว้กับกทม. เอาแต่ตั้งหน้าตั้งตาทำความสะอาดบ้านของตนเองไม่ไปโทษใคร  ในทางกลับกันไอ้พรรคมหาโจรนั้นกลับมาออกข่าวใส่ร้ายตลอดเวลา....ไม่เคยคิดจะดูแล ความเสียหายของบ้านเลย....แล้วจะให้ผมเลือกมันมาดูแลบ้านอีก...ทำมัยล่ะครับ.....

ภาพหลังสลาย ซ่องโจรไปแล้ว

#217 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:29

ประเทศเราเป้นประชาธิปไตย ...มีสิทธิเสรีภาพของแต่ละบุคคลที่จะเลือกใคร นะคะ

ขอให้คุณทำตามใจปรารถนาไปเถอะค่ะ...

แต่ดิฉันจะเลือกเบอร์ 16 ค่ะ...เหตุผลง่ายๆๆ

ไม่อยากให้ เผาไทยมาสับขาหลอกส่ง เบอร์ 11 และ เบอร์ 10 มาแย่งคะแนนค่ะ

#218 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:32

มุกโง่ๆ
ถ้าถึงเวลาแล้วไม่กาเสรี แต่กาให้พงศพัศ
ขอให้บังเกิดความอับปรีย์จังไ รขึ้นที่บ้านคุณ

คุณโทนวยครับ ที่คุณพูดมาไม่เกี่ยวกับกระทู้นี้แม้แต่น้อย

ผมว่าคุึณอิจฉาท่านเสรี จนดิ้นพล่านมากไปป่าวครับ

#219 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:33

ครับยังไงผมก็ชอบกากๆเบอร์ 16 .......เพราะหลังจากพรรคมหาโจรได้ทำการเผา กทม. มาทำให้เมืองที่ติดอันดับ 1 เมืองน่าอยู่ นั้นเป็นแหล่งซ่องสุมของพวกโจร กากเดนสังคม กุ๊ย อันธพาล  ผู้ว่าได้ขอแรงประชาชนมาช่วยกันล้างบ้านเมือง ซึ่งก็มีประชาชนออกมาช่วยกันอย่างคึกคัก แต่ไม่เคยเห็นพวกพรรคมหาโจรจะออกช่วยสังคมเขาบ้าง....

ที่เห็นชัดก็คือ ผู้ว่ากทม.ในตอนนั้น ไม่เคยพูดถึงว่า.....ใคร....ที่ทำความระยำเอาไว้กับกทม. เอาแต่ตั้งหน้าตั้งตาทำความสะอาดบ้านของตนเองไม่ไปโทษใคร  ในทางกลับกันไอ้พรรคมหาโจรนั้นกลับมาออกข่าวใส่ร้ายตลอดเวลา....ไม่เคยคิดจะดูแล ความเสียหายของบ้านเลย....แล้วจะให้ผมเลือกมันมาดูแลบ้านอีก...ทำมัยล่ะครับ.....

สรุปว่าเราเห็นตรงกันนะ ว่าเบอร์ 16 กาก มากๆๆๆ

#220 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:34

ประเทศเราเป้นประชาธิปไตย ...มีสิทธิเสรีภาพของแต่ละบุคคลที่จะเลือกใคร นะคะ

ขอให้คุณทำตามใจปรารถนาไปเถอะค่ะ...

แต่ดิฉันจะเลือกเบอร์ 16 ค่ะ...เหตุผลง่ายๆๆ

ไม่อยากให้ เผาไทยมาสับขาหลอกส่ง เบอร์ 11 และ เบอร์ 10 มาแย่งคะแนนค่ะ

ใช่ครับ ประเทศเราเป็นประชาธิปไตย อย่าให้ใครหนีทหารอีก ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

#221 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:35

กระทู้นี่เกี่ยวกะ เพื่อไทยตรงไหนหว่า  มั่วจิงๆคุณ

โธ่เอ๋ย....      อิ...อุ๊ปส์...คุณแอบ

แอบรัก ท่านเสรี หรอครับ

#222 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:35

สรุปว่าเราเห็นตรงกันนะ ว่าเบอร์ 16 กาก มากๆๆๆ

ใช่ครับ ประเทศเราเป็นประชาธิปไตย อย่าให้ใครหนีทหารอีก ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ฮาดีกับพวกคลั่งประชาธิปไตย ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#223 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:37

ความเห็นของผมก็คือ ใครก็ตามที่ไม่ต้องการให้พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซากยึดครองกรุงเทพ
ปราการด่านสุดท้ายที่เหลืออยู่ เราต้องถามตัวเองว่าจะลงคะแนนให้ใครที่จะทำให้ เอ๋อ อารีน่า ไม่ได้เป็นผู้ว่า
คำตอบก็คือ ท่านเสรี ซึ่งประกาศเจตนารมย์แจ่มชัดมาแต่ต้น ไม่มีวาระซ่อนเร้น

ท่านเสรี อาจจะไม่ใช่ผู้ว่าที่เลอเลิศระดับอุดมคติ

แต่ก็ไม่ได้เลวร้ายถึงขนาดที่เราจะต้องยอมให้คนของพรรคเก่าแก่
ที่อยู่ใต้การกำกับของทรราชหนีทหาร
ยึดครองกรุงเทพซึ่งหมายถึงการยึดครองประเทศไทยด้วย

การที่เรามองว่าท่านเสรี ไม่ใช่ผู้ว่าในอุดมคติ แต่ก็ไม่ถึงกับเลวร้าย
แล้วการไม่ลงคะแนนให้เบอร์ 16 นั้นในทางการเมืองเรียกว่าเป็น vote against
หมายถึงการลงคะแนนเพื่อป้องกันไม่ให้ผู้ลงสมัครรับเลือกตั้งรายหนึ่งชนะซึ่ง
ในกรณีนี้ก็คือไม่ต้องการให้เบอร์ 16 ชนะ ถือว่าเป็น strategic vote
คือการลงคะแนนเสียงเชิงยุทธศาสตร์เพื่อป้องกันไม่ให้คนที่เราไม่ต้องการชนะ

ไม่ได้ฝืนใจใครให้ไม่เลือกเบอร์ 16
เพียงเสนอความคิดเห็นอันเป็นตรรกะเชิงยุทธศาสตร์ ใครเห็นด้วยก็ช่วยกัน
ใครไม่เห็นด้วย.เสนอความคิดเห็นแย้งได้ แต่อย่ามาใช้คำคุณศัพท์เชิงลบด่าผมนะ
ขอโร้งงงงง ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณ ที่ ชม นะ จาก เสรี...

มาช่วยกันสนับสนุน ท่านเสรีกันนะครับผม

#224 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:37

แอบรัก ท่านเสรี หรอครับ

ตลกแบบกากๆ  ของคุณแอบ

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#225 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ค่ะ ประเทศเราเป้นประชาธิปไตย และทำให้ใครบางคนหนีคดี หัวซุกหัวซุน จนไม่มีแผ่นดินจะอยู่ อยู่ทุกวันนี้ไงค่ะ คริๆๆ :P 

#226 เมพเชือก

เมพเชือก

มันออฟไลน์หนีไปแล้ว

อย่ามาเห่า กะคนที่ไม่ได้ ออนไลน์ ครับ คนเราไม่ได้ว่างตลอด ไม่เชื่อถามท่านโจโฉ ดู

ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

#227 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:39

ฝ่ายประชาธิปไตย ในเสรีไทย คือใครบ้างเหรอ!!!!???

ใครเป็นคนบัญญัติ และ ถ้าไม่อยู่กลุ่มนี้จะถูกผลักให้เป็นพวกไหน!!!!

คอมมิวนิสต์ มาร์กซิสต์ เผด็จการ นาซี กบฎ สังคมนิยม สาธารณรัฐ ฯลฯ

หรือเป็นแค่ความคิดมักง่าย ของเจ้าของกระทู้ที่อุปโลกน์ตัวเอง

คนที่ไม่ใช่พวกตัวเองไม่ใช่ประชาธิปไตย เห็นหลายครั้งหลายคราแล้ว

ไม่อายตัวเองบ้างเหรอ !!!!???

เว็บเราเป็นประชาธิปไตย  คุณอยากอยู่ฝ่ายไหน ก็เป้นเสรีภาพของคุณครับ ใครจะว่าคุณได้  ก๊ากๆๆๆๆ

#228 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:39

มุกโง่ๆ

คุณโทนวยครับ ที่คุณพูดมาไม่เกี่ยวกับกระทู้นี้แม้แต่น้อย

ผมว่าคุึณอิจฉาท่านเสรี จนดิ้นพล่านมากไปป่าวครับ

ถ้างั้น

กล้าสาบานกะผมมั๊ยเล่า

กลัวรัยป่าว

สาบานสิ ถ้าคุณเลือกเบอร์ 9 ไม่ใช่เสรี

ขอให้ครอบครัววิบัติ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#229 gass

gass

ขาประจำ

ไร้ราคา 

#230 b...

b...

ขาประจำ

#231 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:40

ตามหัวทู้นี่แปลว่าถ้าเลือก 6 นี่ไม่เป็น ปชต หรอครับ

ผมบอกแบบนั้นเมื่อไหร่ครับ ผมแค่บอกว่าฝ่ายประชาธิปไตย สนับสนุนท่านเสรี

แต่คนที่เลือกเบอร์อื่น ผมก็ไม่ได้บอกว่าเป็นเผด็จการนี่ครับ ก๊ากกๆๆ

#232 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:41

มีกันกี่คนคะ ไอ้ฝ่ายประชาธิปตายอะไรเนี่ย แล้วไปประชุมกันตอนไหนถึงได้มติออกมา ถ้าบังคับให้คนอื่นทำตามนี่มันเผด็จการเด้อค่ะ

ผมบังคับคุณเมื่อไหร่ ขอหลักฐานหน่อย

#233 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:41

เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#234 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

!!! สรท. ฝ่ายประชาธิปไตย ประกาศชัด 3 มี.ค. ไม่เลือกเบอร์ 16 ต้านพรรคชั่วครองเมือง !!!!

!!!! ช่วยคนดีให้่มีที่ยืน และรักษาเมืองหลวงเอาไว้ ร่วมรณรงค์ไม่กา เบอร์ 16 !!!!

!!!! ยืนยัน..เจตนารมณ์ ไม่เลือกเบอร์ 16 !!!!

#235 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:42

#236 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:42

ความเห็นของผมก็คือ ใครก็ตามที่ไม่ต้องการให้พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซากยึดครองกรุงเทพ
ปราการด่านสุดท้ายที่เหลืออยู่ เราต้องถามตัวเองว่าจะลงคะแนนให้ใครที่จะทำให้ เอ๋อ อารีน่า ไม่ได้เป็นผู้ว่า
คำตอบก็คือ ท่านเสรี ซึ่งประกาศเจตนารมย์แจ่มชัดมาแต่ต้น ไม่มีวาระซ่อนเร้น

ท่านเสรี อาจจะไม่ใช่ผู้ว่าที่เลอเลิศระดับอุดมคติ

แต่ก็ไม่ได้เลวร้ายถึงขนาดที่เราจะต้องยอมให้คนของพรรคเก่าแก่
ที่อยู่ใต้การกำกับของทรราชหนีทหาร
ยึดครองกรุงเทพซึ่งหมายถึงการยึดครองประเทศไทยด้วย

การที่เรามองว่าท่านเสรี ไม่ใช่ผู้ว่าในอุดมคติ แต่ก็ไม่ถึงกับเลวร้าย
แล้วการไม่ลงคะแนนให้เบอร์ 16 นั้นในทางการเมืองเรียกว่าเป็น vote against
หมายถึงการลงคะแนนเพื่อป้องกันไม่ให้ผู้ลงสมัครรับเลือกตั้งรายหนึ่งชนะซึ่ง
ในกรณีนี้ก็คือไม่ต้องการให้เบอร์ 16 ชนะ ถือว่าเป็น strategic vote
คือการลงคะแนนเสียงเชิงยุทธศาสตร์เพื่อป้องกันไม่ให้คนที่เราไม่ต้องการชนะ

ไม่ได้ฝืนใจใครให้ไม่เลือกเบอร์ 16
เพียงเสนอความคิดเห็นอันเป็นตรรกะเชิงยุทธศาสตร์ ใครเห็นด้วยก็ช่วยกัน
ใครไม่เห็นด้วย.เสนอความคิดเห็นแย้งได้ แต่อย่ามาใช้คำคุณศัพท์เชิงลบด่าผมนะ

ฝ่ายประชาธิปไตยต้อง

1.ไม่ยอมรับกระบวนการยุติธรรมที่ฝ่ายตนเสียประโยชน์ หากได้ประโยชน์ก็จะป่าวประกาศอย่างกับคนบ้า

2.เชิดชูคนหนีคุก คนทุจริตในการสอบ

3.เรื่องที่ฝ่ายตนเองทำชั่วจะทำเป็นมองไม่เห็น หากฝ่ายตรงข้ามทำจะเชื่อแม้วาทะกรรมที่ว่าใครๆก็รู้

ต้องดูด้วยครับว่าเป็นกระบวนการยุติธรรมที่มีต้นธารจากการัฐประหารหรือเปล่า  ก๊ากๆๆๆๆ

#237 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:43

1. ความหมายของคำว่าปราการด่านสุดท้ายที่ผมรู้จัก มันคือสิ่งที่อยู่ในกางเกง วันก่อนเห็นมีผู้สมัครบางคนปล่อยออกมาสู้ลมไปแล้วท่านหนึ่ง

2. ใครเหรอ เอ๋ออารีน่า รู้จักแต่เอ๋อเลียไอติม

3. ในกรณีนี้ไม่ต้องการให้เบอร์ 16 ชนะ แต่เท่าที่ฟังโพลอุปโลกน์เนี่ย เบอร์ 9 มันนำนี่น่า อย่างนี้น่ากลัวเป็นการตัดคะแนนเบอร์ 9 มากกว่า
4.. ที่จริงต้องขอร้องให้ จขกท. ฝืนใจ เลือกเบอร์ 16 ไปเลยจะดีกว่า จะใด้มีพรรคตรงข้ามรัฐบาลมาทำงาน ซึ่งก็ถือเป็น balance of power กับฝ่ายบริหารประเทศไว้ด้วยอีกทางหนึ่ง

เบอร์ 16 ทั้งกาก และ ห่วยแตก มีแต่ควาย ที่โง่เลือก 

Edited by คนหนีทหาร, 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:43.

#238 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:44

ฝ่ายประชาธิปไตยต้อง

1.ไม่ยอมรับกระบวนการยุติธรรมที่ฝ่ายตนเสียประโยชน์ หากได้ประโยชน์ก็จะป่าวประกาศอย่างกับคนบ้า

2.เชิดชูคนหนีคุก คนทุจริตในการสอบ

3.เรื่องที่ฝ่ายตนเองทำชั่วจะทำเป็นมองไม่เห็น หากฝ่ายตรงข้ามทำจะเชื่อแม้วาทะกรรมที่ว่าใครๆก็รู้

ต้องดูด้วยครับว่าเป็นกระบวนการยุติธรรมที่มีต้นธารจากการัฐประหารหรือเปล่า  ก๊ากๆๆๆๆ

กระบวนการยุติธรรมที่มีต้นธารจากการัฐประหารหรือเปล่า 

ก๊ากๆๆ สรุปว่าข้อกฎหมายไม่ยอมดู ดูแค่ว่าตัวเองชอบไม่ชอบใช่ป่ะ

แอบมา

ก๊ากๆๆ พวกคลั่งอย่างนี้นี่เอง อิอิ

#239 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:47

สมาชิกเสรีไทยที่มิใช่กระบือแดงเลือกเบอร์ 16 ฮะ

ตั้งกระทู้เสี้ยมดีนะไอ้เชี่ย

16 

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#240 wizard

wizard

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:50

คุณอยากเลือกเบอร์ 9 หรือครับ

อยากซิครับ ตัวเนื้อสั่นไปหมดแล้ัว อยากให้พรุ่งนี้เป็นวันเลือกตั้งเจงๆ

#241 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:50

ใครเลือกเบอร์ 9 พรรคเผาไทย  เราจะได้เห็นภาพนี้อีก

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#242 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:51

#243 wizard

wizard

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:52

ตั้งกระทู้ซ้ำซ้อน ไม่อายบางเหรอ

ช่วงนี้แดงแอีบเหลืองเยอะจริงๆ จนอดคิดไม่ได้ว่าคะแนนเสาไฟดีวันดีคืนจริง ๆ หรือเปล่า

#244 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:53

อย่างที่ีทุกท่านทราบตอนนี้ เบอร์ 16 มาแรงมาก และมีโอกาสสูงที่จะเขมือบเมืองหลวง ของเรา  

กระทู้นี้จึงขอเรียกร้อง พี่น้อง สรท. ที่มีใจเป็นประชาธิปไตย ช่วยกันบอกต่อ พี่น้องชาว กทม. โดยเฉพาะพี่น้อง ที่ไม่ทราบข้อมูล  ให้ได้ทราบข้อมูลจริง และ ช่วยกันสนับสนุนท่านเสรี ให้ ปกปักรักษาเมืองหลวงของเราต่อไปครับ

เห็นมั้ย  ท้ายสุดเสื้อแดงยังหันมาหนับหนุนเสรีฯ แทนจูดี้โบท็อกซ์เลย  คิดดูดู๊  

สละเรือกันตั้งกะไก่โห่

เกี่ยวกะเสื้อแดงตรงไหน 

คุณนี่กากจิงๆ  เหมือนเบอร์ 16 เรย

#245 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:53

ตูเข้าใจแล้ว ถ้าตูไม่เลือกพวกเอ็ง ตูเป็นคอมมิวนิสต์ใช่ป่ะ :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#246 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:54

อย่างที่ีทุกท่านทราบตอนนี้ เบอร์ 16 มาแรงมาก และมีโอกาสสูงที่จะเขมือบเมืองหลวง ของเรา  

กระทู้นี้จึงขอเรียกร้อง พี่น้อง สรท. ที่มีใจเป็นประชาธิปไตย ช่วยกันบอกต่อ พี่น้องชาว กทม. โดยเฉพาะพี่น้อง ที่ไม่ทราบข้อมูล  ให้ได้ทราบข้อมูลจริง และ ช่วยกันสนับสนุนท่านเสรี ให้ ปกปักรักษาเมืองหลวงของเราต่อไปครับ

เพื่อรักษามหาวิทยาลัยรามคำแหง สนับสนุนเอาผิดย้อนหลังคนทุจริตในการสอบ

มั่้วแท้ๆ โพสต์อะไรไม่ได้เกี่ยวกะกระทู้เร้ย

คุณนี่กากเหมือน เ้บอร์ 16 เรยว่ะ

#247 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:55

แปลกแต่จริง ใจเป็นประชาธิปไตย มีได้แต่ฝ่ายตัวเอง ฝ่ายอื่นก็เรียกเผด็จการณ์สินะ 

คนคลั่งประชาธิปไตย จริงๆๆๆ 

ผมเรีัยกใครว่าเผด็จการเมื่อไหร่ อย่ามามั่ว

#248 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:56

ประเทศไทยจะไม่ถูกยึดแบบเบ็ดเสร็จ

ถ้าชาว กทม. ร่วมกันแก้เคล็ดด้วยการกาเบอร์  16

เบอร์ที่ 16 ทั้งกาก และห่วยแตก มีแต่ควายที่เลือก

#249 wizard

wizard

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:57

เคยมีเพื่อนสมาชิกบอก mod ให้จัดระเบียบการตั้ง / ตอบกระทู้ในช่วงเลือกตั้ง ทีแรกผมไม่ค่อยเห็นด้วยเท่าไหร่เพราะเป็นสีสันทางการเมือง แต่พอเห็นกระทูบ่อนทำลายปัญญา ตัดแปะ ซ้ำซ้อน แล้ว mod ควรจะมีการจัดระเบียบอะไรบางอย่างนะครับ

Mod ต้องเข้าใจว่าพื้นฐานการศึกษา และวิจารณญาณของแต่ละคนต่างกัน จะสัณนิษฐานว่าทุกคนที่ใช้บอร์ดนี้เป็นผู้เจริญแล้ว ผมว่าค่งไม่ใช่

#250 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:57

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน