Jump to content

- - - - -

เด็กปากดี......งานงอก

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
169 replies to this topic

#51 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 12:15

ถ้าให้ดีนะ ปากดีไป Post หรือว่าไปให้สัมพาด ทางโทรสับ ก้ได้นะ ได้เคลียร์ไป เพราะว่าเค้าบอกว่าเทอ เป็นคนชนชั้นระดับสูง

#52 ดีเจเดี่ยว

ดีเจเดี่ยว

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 12:17

ทำดีอย่าไปกลัวครับพวกนี้ไม่กล้าหรอกครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

#53 ไผ่ปล้องเดียว

ไผ่ปล้องเดียว

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 12:17

ความเห็นส่วนตัวนะ เราว่าในฝ่ายรัฐน่าจะรู้หมดแล้วล่ะว่าน้องเด็กปากดีคือใครและน่าจะรู้มานานแล้ว แต่น้องยังอยู่มาได้ก็แสดงว่าน้องต้องไม่ธรรมดามาก ๆ เพราะเวลาน้องโพสต์น้องก็ดูเหมือนไม่กังวลว่าคนจะรู้มั๊ยว่าน้องเด็กปากดีเป็นใคร เชื่อมั่นว่าน้องรักษาตัวรอดได้เป็นอย่างดีค่ะ

#54 royalist

royalist

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 12:18

เป็นกำลังใจให้ น้องเด็กปากดีครับ ธรรมะต้องชนะอธรรมอยู่แล้ว :D
Royal Thai Army

#55 Kaizer

Kaizer

Warlord

Posted 6 December 2011 - 12:22

เด็กฝึกงานคงโทรไปหานายก รองนายกไม่ได้ง่ายๆหรอกครับ

แค่คำพูดคำจาก็ไม่เหมือนเท่าไหร่

ถ้าเป็น"เด็กฝึกงาน"อย่างที่กล่าวอ้าง

คงเป็นเด็กฝึกงาน "ชั้นสูง" ทีเดียวล่ะ

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#56 เสือน้อย

เสือน้อย

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 12:23

เป็นกำลังใจให้เด็กปากดีด้วยคน :D

วันก่อนผมเคยโพสต์ว่า คงไม่มีการปิดเว็บนี้
แต่วันนี้ยังไม่แน่ใจเสียแล้วซิ ... เพราะบอร์ดมันเหมือนเหล็กแหลมทิ่มแทงปู :unsure:
-- อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน -- http://www.Arunsawat.com

#57 pream

pream

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 12:25

ผมกลัวว่า งานนี้ มันจะโยง คุณเด็กปากดี ไปกระทบสถาบันนีสิครับ เพราะในข่าวก็ดูจะพยายามดึงไปว่า เป็นคนชั้นสูง งานนี้ผมว่า คุณเด็กปากดี ต้องหาข้อแก้ตัวใ้ห้ดีแล้วล่ะครับ เพราะควายแดง มันเอาเรื่องนี้ไปเล่นแน่ ผมว่า

ผมเห็นตามคุณ Bookmarks นี้นะ โอกาสเป็นไปได้มีเยอะ น้องก็เตรียมตัวให้พร้อมก็ดี เป็นกองหนุนให้ครับ

#58 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

Posted 6 December 2011 - 12:25

มาชื่นชมเด็กมีแววรุ่ง ด้วยคน :D

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#59 rakchart thai

rakchart thai

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 12:26

ยิ่งทำงานรับใช้เบื้องบน ยิ่งต้องทำตัวให้เรียบร้อย คนที่เขาทำงานเหมือนคุณ ไม่ว่าระดับใหน เขาก็วางตัวกันดี

เขาจะโชว์พาวได้มากกว่าคุณเขาก็ทำได้สบาย แต่ทำไมคนเหล่านั้นเขาไม่ทำ ไม่ลองไปถามเขาดูละ

รู้จักคำว่า .. ถวายเป็นชีพพลี .. หรือไม่ .. ใครจะโชว์พาวหรือจะทำอะไรหรือไม่ อยู่ที่ตัวเค้า .. น้องเค้ามีความกตัญญู รู้คุณกษัตริย์และราชวงศ์ รวมถึงชาติที่ตัวเองอาศัยอยู่ .. น้องเค้าออกมาปกป้องเกียรติให้ .. มันผิดตรงไหนหรือ ..

ไหนว่าเป็นตัวโซ่กลางระหว่าง แดงรักและล้มเจ้าล่ะ .. ทำไมแสดงความคิดเห็นแบบนี้ .. :angry: :angry: :angry:

#60 ปกติทำแต่งาน

ปกติทำแต่งาน

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 12:27

มีเรื่องเตือนกันไว้

ระวังเป็นเครื่องมือ ตีวัวกระทบคราด

ยังไงฝากหาเบื้องหลัง ยกเลิก พานอรามา ด้วยนะ
ผิดคือผิด แม้ว่าหลายคนจะทำสิ่งนั้นถูกคือถูก แม้ว่าจะไม่มีใครทำสิ่งนั้นศจ. สังเวียน อินทรวิชัย

#61 suratation

suratation

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 12:32

ยิ่งทำงานรับใช้เบื้องบน ยิ่งต้องทำตัวให้เรียบร้อย คนที่เขาทำงานเหมือนคุณ ไม่ว่าระดับใหน เขาก็วางตัวกันดี เขาจะโชว์พาวได้มากกว่าคุณเขาก็ทำได้สบาย แต่ทำไมคนเหล่านั้นเขาไม่ทำ ไม่ลองไปถามเขาดูละ

หึหึหึหึ พลาดอะไรหรือปล่าว การที่ผมโทรไปขอให้เขาดำเนินการในข้อที่ผิดพลาด อันระคายเคืองเบื้องยุคลบาท และทำลายความรู้สึกของพสกนิกรไทย มัน เป็นเรื่องไม่ควรหรือไง หึหึหึ อ้าปากก็เห็นเลย อีกอย่างนะ ผมยังไม่ได้ได้ไปทำงานรับใช้เบื้องบน

ไปช่วยงานก็ถือว่ารับใช้แล้ว

ยังไม่ตอบเลยว่า การที่ผมโทรไปขอให้เขาดำเนินการในข้อที่ผิดพลาด อันระคายเคืองเบื้องยุคลบาท และทำลายความรู้สึกของพสกนิกรไทย มัน เป็นเรื่องไม่ควรตรงไหน

คุณเด็กปากดีอย่าไปต้อนเค้ามากสิครับ ทำแบบนี้เค้าอดได้ตังเลย ให้เค้าเกิดแบบคุณมะแอ หรือปุ๊กลุกหน่อย

#62 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

Posted 6 December 2011 - 12:37

ยิ่งทำงานรับใช้เบื้องบน ยิ่งต้องทำตัวให้เรียบร้อย คนที่เขาทำงานเหมือนคุณ ไม่ว่าระดับใหน เขาก็วางตัวกันดี

เขาจะโชว์พาวได้มากกว่าคุณเขาก็ทำได้สบาย แต่ทำไมคนเหล่านั้นเขาไม่ทำ ไม่ลองไปถามเขาดูละ

อย่ามาอิจฉาน้องเค้าเลยวะ
อย่าดังอย่างเค้า ก็ไปเปิดเว็บ "ขบวนการล้มเจ้า" เองสิโว้ย
แล้วประกาศตัวเองเลยว่า "กรุนี่แหละพวกคนล้มเจ้า"
รับรองดังกว่า ค่าหัวแพงกว่าแน่นอน
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#63 รักทักษิณ

รักทักษิณ

น้องเก่า

Posted 6 December 2011 - 12:37

รู้จักคำว่า .. ถวายเป็นชีพพลี .. หรือไม่ .. ใครจะโชว์พาวหรือจะทำอะไรหรือไม่ อยู่ที่ตัวเค้า .. น้องเค้ามีความกตัญญู รู้คุณกษัตริย์และราชวงศ์ รวมถึงชาติที่ตัวเองอาศัยอยู่ .. น้องเค้าออกมาปกป้องเกียรติให้ .. มันผิดตรงไหนหรือ ..

ไหนว่าเป็นตัวโซ่กลางระหว่าง แดงรักและล้มเจ้าล่ะ .. ทำไมแสดงความคิดเห็นแบบนี้ .. :angry: :angry: :angry:

เรื่องละเอียดอ่อนแบบนี้มองตื้นๆได้เหรอ เรื่องโต้ตอบกับนายคนบาป ก็ทีนึง หรืออย่างเช่นมาเล่นกันเรื่อง เมื่อวานก็เรื่อง งดแสงสีเสียง ทีนึง ไม่รู้คุณเด็กปากดี ไปเล่นกับเขาด้วยหรือเปล่า

การจะแสดงอะไรเพื่อกตัญญู เป็นสิ่งที่ถูกต้อง

แต่เรื่องระดับนี้ ที่เกี่ยวข้องกับระดับบน ทำอะไรต้องมองให้รอบคอบ

#64 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

Posted 6 December 2011 - 12:39

คุณเด็กปากดีระวังควายขวิดด้วยครับ

ในนี้ก็มีอยู่ตัวหนึ่ง แต่คุณภาพชั้นเลว

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#65 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

Posted 6 December 2011 - 12:40

ซ้ำครับ

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#66 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 12:42

เนียนมาสั่งสอนเค้าอีก สั่งสอนจิตสำนึกตัวเองให้จงรักภักดีก่อนเหอะ
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#67 รักทักษิณ

รักทักษิณ

น้องเก่า

Posted 6 December 2011 - 12:43

ยิ่งทำงานรับใช้เบื้องบน ยิ่งต้องทำตัวให้เรียบร้อย คนที่เขาทำงานเหมือนคุณ ไม่ว่าระดับใหน เขาก็วางตัวกันดี เขาจะโชว์พาวได้มากกว่าคุณเขาก็ทำได้สบาย แต่ทำไมคนเหล่านั้นเขาไม่ทำ ไม่ลองไปถามเขาดูละ

อย่ามาอิจฉาน้องเค้าเลยวะ อย่าดังอย่างเค้า ก็ไปเปิดเว็บ "ขบวนการล้มเจ้า" เองสิโว้ย แล้วประกาศตัวเองเลยว่า "กรุนี่แหละพวกคนล้มเจ้า" รับรองดังกว่า ค่าหัวแพงกว่าแน่นอน

ผมนับถือหลวงตาบัว และผมก็เคารพพ่อ

จะไปอิจฉาคุณเด็กปากดีเขาทำไม เรื่องสงครามการเมืองแบบนี้ ไม่มีใครเขาอยาก ออกตัวมากหรอก เพราะสมัยนี้เล่นกันแรงเหลือเกิน

#68 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

Posted 6 December 2011 - 12:48

ดังใหญ่ละ สงสัยต้องขอลายเซ็นต์ ว่าแต่ไปทำอะไรให้พรรคมารเค้าถึงได้ดิ้นเร่าๆ ตามหาตัว 555+

ไม่ได้ทำอะไรสักหน่อยครับ แค่โทรไปหา รองนายกรัฐมนตรี และ " นายกรัฐมนตรี " ของประเทศนี้เท่านั้นเอง
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#69 i-am-thai

i-am-thai

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 12:49

คุณเด็กปากดี ทำถูกต้องแล้วครับ
นี่แหละคนที่ประเทศไทยต้องการในเวลานี้ การกระทำของเขาไม่ใช่การโชว์พาวอะไร
แต่เป็นการบอกให้แก้ไข จากสิ่งที่ผิด จากสิ่งที่ไม่เหมาะ ไม่สมควร ให้กลับมาถูกต้อง หรือหยุดการกระทำนั้น ๆ เสีย
หรือหากคุณจะเรียกว่าโชว์พาว ก็ได้ครับ ไม่ว่ากัน แต่ก็เป็นการโชว์ในทางที่ดี

นี่คือการกระทำที่น่ายกย่องครับ

ส่วนการโชว์พาวในทางเสื่อม คุณ ลองไปหาดูตาม สส.ผู้ทรงเกียรติพรรคเพื่อไทยแล้วกันครับ
อย่างใครนะที่เป็น นาย ตร. กระดกไวน์โชว์ชาวบ้าน และเจ้าหน้าที่ ไม่แคร์สื่อใด ๆ ทั้งสิ้น วางมาดเป็นนักเลงโต
อย่างอีกคนเคยเป็น ดาวตลก วันนี้ ใหญ่โต กร่าง กว่า อธิปบดีกรมเสียอีก
บางคนเป็น สส. แต่อำนาจ ล้นฟ้า ศปภ. กับ รัฐบาล ยังไม่กล้ายุ่ง
พาว เค้าเยอะดีนะครับ
อย่าให้ผมพูดมากเลยครับ มันน่าเกลียด

#70 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 12:50

"ปูกะพี่ทักษิณ โปรดทราบ ...ศึกนี้ไม่เล็ก" อ่านแล้ว "ฮา! กระจาย" ... :D :D

คุณเด็กปากดี ได้เป็นถึงระดับแนวหน้าแล้วครับ ก๊ากกกกกก มีคนยกระดับให้แล้ว อิอิ

#71 lichen

lichen

น้องเก่า

Posted 6 December 2011 - 12:50

ไม่ว่าคุณเด็กปากดีหรือใครก็ตามในบอร์ดนี้ ทำในสิ่งที่ถูกต้อง สนับสนุนอยู่แล้วค่ะ เป็นกำลังใจให้ :)

ป.ล. ขอแอบนอกเรื่อง แอบสงสัยกับตรรกะของบางคน ว่าการก็อปแปะลิ้งค์เพื่อยืนยันข้อมูลนี่มันผิดตรงไหนหรอ???

#72 เด็กปากดี

เด็กปากดี

มันหลอกให้แสดงตัวป่าวครับ รับๆไปเถอะครับว่าเป็นคนชั้นสูง(นอนชั้น 8-9 ประมาณนั้น) ให้น้องออกมาแก้ข่าวเผื่อระบุตัว :lol:

ถ้าหมายความตามนี้ ผมก็คงต้องยอมรับว่าเป็นคน ชนชั้นสูง อย่าเลี่ยงไม่ได้ละครับ เพราะอยู่คอนโด ชั้น 24 :D
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#73 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

Posted 6 December 2011 - 12:53

ผมกลับแอบคิดว่าน้องเด็กปากดี จะต้องมีอะไรพิเศษซักอย่าง
เพราะรายละเอียดบางอย่าง รวมถึงความกล้าในการนำข้อมูลมาเปิดเผย
ผมไม่เชื่อว่าแค่เด็กฝึกงานจะสามารถทำได้
ไม่ได้มาจับผิดนะครับ น้องเด็กปากดี
แต่ก็แอบสงสัยนิดนึง

แต่ก็ขอเป็นกำลังใจให้ครับน้อง
บางอย่างที่น้องทำ มันเป็นสิ่งที่ดี มันเป็นสิ่งที่เด็กรุ่นใหม่ไม่ค่อยมี ไม่ค่อยคิดทำ
ชีวิตไม่ใช่เรื่องไร้สาระ หากเราสร้างสาระให้ตัวเองได้
มันก็มีสาระได้หมดในทุกสิ่งที่เรากระทำแหละครับ

ขอบคุณที่นำข้อมูลน่าสนใจมาให้ชมกันมากมายขนาดนี้ครับ

แอบคิดเหมือนคุณเลยค่ะว่า น้องเด็กปากดีคนนี้คงไม่ได้มีดีแค่ที่ปากแน่ ๆ เพราะมีเบอร์คนสำคัญทุกคนและเชื่อว่าที่โทรไปทุกคนย่อมรุ้จักแล้วล่ะว่าน้องเด็กปากดีคือใคร ทั้งฝ่ายรัฐและฝ่ายค้าน และฝ่ายรัฐบาลย่อมรู้แน่ ๆ ว่าน้องไม่ได้อยู่ฝ่ายเค้า เค้ารู้ตัวน้องแต่เค้ายังไม่กล้าทำอะไรเลย อันนี้คือ คหสต.นะคะ แสดงว่าน้องเนี่ยไม่ธรรมดาแน่ ๆ

ผมเห็นด้วยกับท่านทั้งสองนะครับ...
1.ภายในเวลาไม่ถึง 1 นาที รูปนั้นถูกลบหลังจากที่ เด็กปากดี โทรไป ทั้งๆที่ถูกโพสท์มานานกว่า 9 ชม.
2.มีเบอร์ติดต่อคนใหญ่คนโต...ของฝ่านค้าน และรัฐบาล
3.โทรไปขณะยงยุทธ์ ประชุมอยู่ แล้วเค้ารับ
4.อีกทั้งเรื่องต่างๆที่นำมาเสนอ และข้อมูลต่างๆที่มี
ผมว่ายังไงเสียคุณ เด็กปากดี ไม่ได้มีดีแค่ความคิดแน่ๆ ผมศรัทธาในตัวคุณครับ
และก็ขอขอบคุณเรื่องที่ ท่านติดต่อนำภาพออกจากเฟซ นา(งสาว)ยก
...

..
.
ขอขอบคุณด้วยใจครับ

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#74 เด็กปากดี

เด็กปากดี

Posted 6 December 2011 - 12:54

เด็กฝึกงานคงโทรไปหานายก รองนายกไม่ได้ง่ายๆหรอกครับ

แค่คำพูดคำจาก็ไม่เหมือนเท่าไหร่

ถ้าเป็น"เด็กฝึกงาน"อย่างที่กล่าวอ้าง

คงเป็นเด็กฝึกงาน "ชั้นสูง" ทีเดียวล่ะ

ผมเคยบอกไปหลายกระทู้แล้ว ว่าตัวเองยังไม่จบปริญญาตรีเลยครับ และย้ำเสมอมาว่า ผมไม่ได้มาเพราะการเมืองพรรคไหนฝ่ายไหน ตอนมาฝึกงานรัฐบาลอภิสิทธิ์ ผมก็ทำงานได้ พอมารัฐบาลยิ่งลักษณ์ ผมก็อยู่ได้ไม่ได้โดนโยกไปไหน เพราะไม่ได้มาด้วยการเมือง

#75 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

Posted 6 December 2011 - 12:57

คนที่เรียกว่า "โชว์พาว" ถ้าเป็นการโชว์ในเรื่องที่เขาทำดีทำถูกต้อง ก็เป็นสิทธิของเขา
อาจจะน่าหมั่นไส้สำหรับบางคน โดยเฉพาะฝ่ายตรงข้าม
แต่ถามว่าเขาเอาเรื่องที่เขาทำถูกแล้วมาบอก แล้วมันผิดตรงไหน

ส่วนคอลัมน์นั้น ผมว่า ไม่ได้เขียนด้วยความรู้สึกชื่นชมสักเท่าไหร่
คนเขียนน่าจะเชียร์ทักษิณมากกว่า
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#76 เด็กปากดี

เด็กปากดี

Posted 6 December 2011 - 12:57

เรื่องละเอียดอ่อนแบบนี้มองตื้นๆได้เหรอ เรื่องโต้ตอบกับนายคนบาป ก็ทีนึง หรืออย่างเช่นมาเล่นกันเรื่อง เมื่อวานก็เรื่อง งดแสงสีเสียง ทีนึง ไม่รู้คุณเด็กปากดี ไปเล่นกับเขาด้วยหรือเปล่า

การจะแสดงอะไรเพื่อกตัญญู เป็นสิ่งที่ถูกต้อง

แต่เรื่องระดับนี้ ที่เกี่ยวข้องกับระดับบน ทำอะไรต้องมองให้รอบคอบ

บอกใครครับเรื่องระดับนี้ " ที่เกี่ยวข้องกับระดับบน ต้องทำอะไรให้รอบคอบ บอกผม หรือ ทีมงานคุณยิ่งลักษณ์ " อ่อ ยังไม่ได้ตอบคำถามผมเลยที่ว่า การที่ผมโทรไปขอให้เขาดำเนินการในข้อที่ผิดพลาด อันระคายเคืองเบื้องยุคลบาท และทำลายความรู้สึกของพสกนิกรไทย มัน เป็นเรื่องไม่ควรตรงไหน

#77 metaleka

metaleka

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 12:58

อา ....
เป็นเกียรติอย่างยิ่งที่ได้ร่วมบอร์ด กับคุณเด็กปากดี ในโลกไซเบอร์
เป็นกำลังให้คนกล้า

#78 Pan

Pan

น้องใหม่

Posted 6 December 2011 - 13:00

เป็นกำลังใจให้ครับ

#79 รักทักษิณ

รักทักษิณ

น้องเก่า

Posted 6 December 2011 - 13:02

บอกใครครับเรื่องระดับนี้ " ที่เกี่ยวข้องกับระดับบน ต้องทำอะไรให้รอบคอบ บอกผม หรือ ทีมงานคุณยิ่งลักษณ์ " อ่อ ยังไม่ได้ตอบคำถามผมเลยที่ว่า การที่ผมโทรไปขอให้เขาดำเนินการในข้อที่ผิดพลาด อันระคายเคืองเบื้องยุคลบาท และทำลายความรู้สึกของพสกนิกรไทย มัน เป็นเรื่องไม่ควรตรงไหน

ผมไม่ได้หมายถึงเรื่องคุณโทรไปหานายก เพราะคุณทำถูกต้องแล้ว แต่หมายถึงเรื่องอื่น ที่เกี่ยวกับข้างบน บางอย่างก็ควร บางอย่างก็เพลาๆบ้าง

#80 i-am-thai

i-am-thai

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 13:05

รู้จักคำว่า .. ถวายเป็นชีพพลี .. หรือไม่ .. ใครจะโชว์พาวหรือจะทำอะไรหรือไม่ อยู่ที่ตัวเค้า .. น้องเค้ามีความกตัญญู รู้คุณกษัตริย์และราชวงศ์ รวมถึงชาติที่ตัวเองอาศัยอยู่ .. น้องเค้าออกมาปกป้องเกียรติให้ .. มันผิดตรงไหนหรือ .. ไหนว่าเป็นตัวโซ่กลางระหว่าง แดงรักและล้มเจ้าล่ะ .. ทำไมแสดงความคิดเห็นแบบนี้ .. :angry: :angry: :angry:

เรื่องละเอียดอ่อนแบบนี้มองตื้นๆได้เหรอ เรื่องโต้ตอบกับนายคนบาป ก็ทีนึง หรืออย่างเช่นมาเล่นกันเรื่อง เมื่อวานก็เรื่อง งดแสงสีเสียง ทีนึง ไม่รู้คุณเด็กปากดี ไปเล่นกับเขาด้วยหรือเปล่า การจะแสดงอะไรเพื่อกตัญญู เป็นสิ่งที่ถูกต้อง แต่เรื่องระดับนี้ ที่เกี่ยวข้องกับระดับบน ทำอะไรต้องมองให้รอบคอบ

ถูกต้องครับ เรื่องนี้ต้องมองให้รอบคอบ
คุณพูดถูกในส่วนหนึ่ง อีกส่วนหนึ่งคุณไม่ยอมรับความจริง
คุณบอกว่าให้คนอื่นมองให้รอบคอบ เขามองกันแล้วครับ เขาถึงพบข้อบกพร่อง และท้วงติงมา
แต่คนที่ไม่รอบคอบ หรือแกล้งเป็นไม่รอบคอบ คือ รัฐบาล คือตัวนายก คือ ตัวรัฐมนตรีอีกหลายคน

มันพลาดมากี่ครั้งแล้ว
คุณเป็นรัฐบาล ไม่ใช่เด็กเล่นขายของ
จะพลาดอะไรกันบ่อย ๆ

ประชาชนไม่ได้โง่ทุกคน
เขาดูออกว่า พวกนี้ มันเล่นอะไรกัน ระวังตัวให้ดี

แทนที่จะช่วยพี่ชายกลับบ้านได้
จะกลายเป็นว่าไม่มีแผ่นดินอยู่ทั้งตระกูล

#81 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

Posted 6 December 2011 - 13:07

แถไปเรื่อย เหอๆ ๆ ๆ ๆ

#82 เด็กปากดี

เด็กปากดี

Posted 6 December 2011 - 13:07

ผมไม่ได้หมายถึงเรื่องคุณโทรไปหานายก เพราะคุณทำถูกต้องแล้ว แต่หมายถึงเรื่องอื่น ที่เกี่ยวกับข้างบน

เรื่องไหนอีกครับว่ามา ถ้าเป็นเรื่อง คุณคนบาป ผมว่า ผมและคุณคนบาปเคลียกันแล้ว หรือ จะให้ตั้งกระทู้ถามสดให้คุณคนบาป มายืนยันไหมครับ และทั้งนี้หากคุณบอกว่า ถูกต้องแล้ว ข้อความนี้คุณหมายถึงอะไรครับ

#83 Yasuhiro

Yasuhiro

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 13:08

คิดดีทำดี ก็ทำต่อไปเถิดครับ ในกลียุคเช่นนี้ ประเทศไทยเราต้องการคนที่ยืนหยัดต่อสู้เพื่อความถูกต้่อง อย่าปล่อยให้คนกลุ่มหนึ่ง ที่เห็นแก่เงิน เห็นผลประโยชน์ส่วนตน ไม่คิดคำนึงถึงผลประโยชน์ส่วนรวม ต้องมาทำให้ประเทศชาติเราติดหล่มนานไปมากกว่านี้ ผมเชื่อว่าคุณเด็กปากดีรู้วิธีที่จะเซฟตัวเอง ขอให้พระคุ้มครองครับ

"Hoot": When I go home people'll ask me, "Hey Hoot, why do you do it man? What, you some kinda war junkie?" You know what I'll say? I won't say a goddamn word. Why? They won't understand. They won't understand why we do it. They won't understand that it's about the men next to you, and that's it. That's all it is.
Quote from Black Hawk Down

#84 รักทักษิณ

รักทักษิณ

น้องเก่า

Posted 6 December 2011 - 13:11

ผมไม่ได้หมายถึงเรื่องคุณโทรไปหานายก เพราะคุณทำถูกต้องแล้ว แต่หมายถึงเรื่องอื่น ที่เกี่ยวกับข้างบน

เรื่องไหนอีกครับว่ามา ถ้าเป็นเรื่อง คุณคนบาป ผมว่า ผมและคุณคนบาปเคลียกันแล้ว หรือ จะให้ตั้งกระทู้ถามสดให้คุณคนบาป มายืนยันไหมครับ และทั้งนี้หากคุณบอกว่า ถูกต้องแล้ว ข้อความนี้คุณหมายถึงอะไรครับ

ถูกต้องหมายถึงโทรไปบอกนายก รองนายก เรื่อง facebook นั่นแหละ

แล้วคุณบอกว่าคุณทำงานรับใช้ใคร แล้วก็มีกระทู้นึงคุณบอกว่า ให้ทหารออกมาจัดการ จะรวมถึงรัฐประหารด้วยไหม ?

#85 ไผ่ปล้องเดียว

ไผ่ปล้องเดียว

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 13:20

มีรัฐประหารจริง ๆ ก็ดีเบื่อรัฐบาลแบบนี้เต็มกลืนแล้ว มีแต่เรื่องที่ทำลายหัวจิตหัวใจประชาชน

#86 Kaizer

Kaizer

Warlord

Posted 6 December 2011 - 13:25

ผมเคยบอกไปหลายกระทู้แล้ว ว่าตัวเองยังไม่จบปริญญาตรีเลยครับ และย้ำเสมอมาว่า ผมไม่ได้มาเพราะการเมืองพรรคไหนฝ่ายไหน ตอนมาฝึกงานรัฐบาลอภิสิทธิ์ ผมก็ทำงานได้ พอมารัฐบาลยิ่งลักษณ์ ผมก็อยู่ได้ไม่ได้โดนโยกไปไหน เพราะไม่ได้มาด้วยการเมือง

การกล่าวอ้างตัวตนในอินเตอร์เน็ตมันอ้างอย่างไรก็ได้ครับ แต่การแสดงวุฒิภาวะมันบ่งบอกตัวตนได้พอสมควร

1.คนยังไม่จบป.ตรีแบบคุณเด็กปากดีกับคนจบตรีแบบคางคกจบด๊อกแบบเป็ด(และด็อกพรโชคชัย)

2.เด็กฝึกงานที่มีเบอร์ และสามารถโทรไปหานายก - รองนายกได้

3.ไม่ได้หาเรื่องคุณนะ ผมก็เป็นแฟนคลับคุณ และปกติผมก็เจอคนระดับที่คุณอ้างว่าเป็น อยู่บ่อยๆ เลยซึมซับระดับแบบนั้น ก็เลยไม่ชินกับ เด็กยังไม่จบตรี ที่มีวุฒิภาวะสูงๆ

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#87 Yasuhiro

Yasuhiro

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 13:28

มีรัฐประหารจริง ๆ ก็ดีเบื่อรัฐบาลแบบนี้เต็มกลืนแล้ว มีแต่เรื่องที่ทำลายหัวจิตหัวใจประชาชน

ตรงๆครับ เงื่อนไขมันยังไม่สุกงอมมากพอครับ ถ้าออกมาตอนนี้ ผลร้ายมันจะสะท้อนกลับไปยังฝั่งที่คิดดี เจตนาดีได้ครับ และพวกมันก็จะมีข้ออ้างมาปล้นบ้าน เผากทมอีกรอบ แล้วมันจะไม่จบเอา
ที่สำคัญถ้าอยากให้สำเร็จ ต้องมีการลุกฮือจากประชาชนที่ได้รับผลกระทบเดือดร้อนจากการกระทำของรัฐเยอะๆก่อนครับ เรื่องนี้มันก็ต้องโทษพวกเผด็จการทางทหารในอัฟริกา หรืออเมริกาใต้ ที่ทำรัฐประหารเพื่อพวกพ้องตนเอง และกลับไปกดขี่ประชาชนตาดำๆ ในขณะที่ของไทยเรามันไม่ใช่ บทบาทของทหารเปลี่ยนไปหลังจากกรณีพฤษภาทมิฬ และไปๆมาๆ ทหารกลายเป็นสถาบันหลักสถาบันหนึ่งที่ค้ำประกันความอยู่รอดของบ้านเมือง

แต่ต่างประเทศมันไม่ได้ศึกษาเมืองไทยละเอียดขนาดนั้น ถ้ารัฐประหารตอนนี้ ในขณะเงื่อนไขไม่ชัดเจน มันก็เข้าใจผิดเอา แถมแตะหมูเข้าปากหมา ของอีกฝั่งอีกครับ อดทนไว้ครับ กรรมเวรมีจริง พวกมันโดนหนักแน่ๆ

"Hoot": When I go home people'll ask me, "Hey Hoot, why do you do it man? What, you some kinda war junkie?" You know what I'll say? I won't say a goddamn word. Why? They won't understand. They won't understand why we do it. They won't understand that it's about the men next to you, and that's it. That's all it is.
Quote from Black Hawk Down

#88 blue

blue

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 13:28

จบเถอะ
ไม่รู้มันเป็นใคร อย่าไปเดินตาม หยุดวิพากษ์วิจารณ์ให้เข้าล็อคมัน เตรียมมือเตรียมตืนไว้รับหน้ามันก็พอ

#89 เด็กปากดี

เด็กปากดี

Posted 6 December 2011 - 13:30

ถูกต้องหมายถึงโทรไปบอกนายก รองนายก เรื่อง facebook นั่นแหละ

แล้วคุณบอกว่าคุณทำงานรับใช้ใคร แล้วก็มีกระทู้นึงคุณบอกว่า ให้ทหารออกมาจัดการ จะรวมถึงรัฐประหารด้วยไหม ?

ผมไม่เคยบอกว่าผมทำงานรับใช้ใคร มีกระทู้ไหนหรือที่ผมบอกว่าผมทำงานรับใช้ใครขอ " หลักฐาน " ด้วยครับ จะมาพูดพล่อยๆแบบนี้ได้ไง และกระทู้ไหนครับ ที่บอกว่าให้ทหารจัดการ มีกระทู้ไหนที่ผมบอกว่า " ให้ทหารจัดการ ที่ทำให้คุณจิตนาการน้ำแตก ว่าผมหมายรวมถึงปฏิวัติรัฐประหาร " เท่าที่ผมรู้ว่าตัวเองตั้งกระทู้อะไรไปบ้างเกี่ยวกับเรื่องนี้ก็เห็นจะมีกระทู้ " ขออภัยที่ผมคิดแบบนี้ " และเนื้อหาผมก็ไม่ได้บอกว่าจะให้ทหารจัดการ แต่บอกว่าผมคิดอะไร หรือปิดกั้นสิทธิเสรีภาพทางความคิดหรือครับ

#90 NongGrace

NongGrace

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 13:34

มาให้กำลังใจคุณเด็กปากดี..แต่ก็ระวังตัวไว้ด้วยนะคะ

#91 รักทักษิณ

รักทักษิณ

น้องเก่า

Posted 6 December 2011 - 13:34

เฮ้อ คุยกับไม้บรรทัด มันเมื่อยนิ้วจริงๆ

หนังสือพิมที่คุณแปะ ก็บอกอยู่คุณไปกับแม่ไปช่วยงานกาชาด

ส่วนเรื่องทหารจัดการก็ล่างไง แล้วผมบอกตอนใหนว่า คุณต้องการให้ทหารรัฐประหาร ผมแค่ถามคุณว่า จะรวมรัฐประหารด้วยไหม

ไม้บรรทัด นี่จะเอาทุกตัวอักษรจริงๆ

ผมหนุน " ทหาร " นะครับ ในเรื่องนี้ ขอให้ท่านจัดเต็มเลย " ขอร้อง "

โดย เด็กปากดี, เมื่อวาน, 15:39

#92 รักทักษิณ

รักทักษิณ

น้องเก่า

Posted 6 December 2011 - 13:37

มาให้กำลังใจคุณเด็กปากดี..แต่ก็ระวังตัวไว้ด้วยนะคะ

คุณเด็กปากดีเขาทำดีแล้ว คนทำดีไม่ต้องกลัว

#93 เด็กปากดี

เด็กปากดี

Posted 6 December 2011 - 13:38

การกล่าวอ้างตัวตนในอินเตอร์เน็ตมันอ้างอย่างไรก็ได้ครับ แต่การแสดงวุฒิภาวะมันบ่งบอกตัวตนได้พอสมควร

1.คนยังไม่จบป.ตรีแบบคุณเด็กปากดีกับคนจบตรีแบบคางคกจบด๊อกแบบเป็ด(และด็อกพรโชคชัย)

2.เด็กฝึกงานที่มีเบอร์ และสามารถโทรไปหานายก - รองนายกได้

3.ไม่ได้หาเรื่องคุณนะ ผมก็เป็นแฟนคลับคุณ และปกติผมก็เจอคนระดับที่คุณอ้างว่าเป็น อยู่บ่อยๆ เลยซึมซับระดับแบบนั้น ก็เลยไม่ชินกับ เด็กยังไม่จบตรี ที่มีวุฒิภาวะสูงๆ

อันนี้ผมเข้าใจนานาจิตตังนะครับ ก็ไม่รู้เหมือนกันจะทำอย่างไรให้เชื่อดี แต่ถ้าพี่ๆสมาชิกที่เคยติดตามผม มาตั้งแต่ ห้องร้องเรียนร้องทุกข์ ,ห้องการเมือง เว็บ sanook.co ก็คงจะทราบถึงตัวตนผมดี เพราะเคยมีสมาชิกฝ่ายตรงกันข้ามนำเอาข้อมูลทั้งรูปภาพ ทั้งข้อมูลส่วนตัว ครอบครัว สถานศึกษา มาเปิดเผยกันให้รู้กันทั่วห้อง ไปแล้ว ตอนนั้น ยังอยู่ ม.6 อยู่เลย เรื่องพวกนี้ผมไม่ได้คิดอะไรมากครับ สำหรับเรื่องหมายเลขโทรศัพท์ของผู้หลักผู้ใหญ่ในบ้านเมืองก็มีท่านผู้ใหญ่นี่หล่ะครับ ที่ท่านกรุณาให้มาบ้าง และ เสาะหาเก็บไว้บ้าง เวลาร่วมงาน หรือติดตามผู้ปกครองไปงานต่างๆแล้วเจอผู้หลักผู้ใหญ่ท่านให้นามบัตรผู้ปกครองมา ครับผม

#94 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

Posted 6 December 2011 - 13:44

เราทุกคนต่างก็ใช้นามแฝง ไม่สำคัญหรอกครับ ว่าน้องเค้าจะเป็นใคร เผลอๆ เรามาคุยกันจะเปิดเผยตัวจริงเขาไปเสียเปล่าๆ
ฮีโร่หน้ากาก ต้องลึกลับสิครับ - -+
(อ้าว ไม่ใช่มือกระบี่แล้วรึนี่ 555+)

そ知らぬ顔をしていても 心はひとつさ My fellows
ถึงแม้ต่างคนจะไม่รู้จักกัน แต่หัวใจนั้นก็เป็นหนึ่งเดียว~ My fellows :wub:

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#95 joepattawut

joepattawut

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 13:45

คุณเด็กปากดีเขาทำดีแล้ว คนทำดีไม่ต้องกลัว

แล้ว ทักษิณ ทำดีไห้ คุณมรึงรัก กลัวไรนักหนา ถึงไม่ยอมมา ติดคุก ว่ะ ถุยยยยยยยยยยยยกากกกกกกกก

#96 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

Posted 6 December 2011 - 13:47

ไม่ได้การแล้ว .......ต้องรีบกลับไปเตือนพรรคพวกเรื่องปฏิวัติ สามเวลาหลังอาหารกันอีกแล้วละสิ :lol: :lol: :lol:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#97 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 13:47

ไปช่วยงานก็ถือว่ารับใช้แล้ว

แล้วรับใช้เบื้องบนไม่ดีตรงไหนเหรอครับ? :D

ไม่ดีตรงที่คนที่เด็กปากดีรับใช้อยู่ไม่ใช่ทักษิณไงครับ :D :D :D :D :D

เพราะคุณภาพของเด็กปากดี ถ้าเป็นกลุ่มเสื้อแดง ผมว่าในนี้หลายคนอาจจะจนมุมก็ได้นะครับ

ด้วยคุณภาพคับแก้วเช่นนี้ จากที่ได้ติดตามมาซักพัก ไม่เชื่อว่าน้องเด็กปากดีจะเป็นกลุ่มไพร่แดงไปได้ ด้วยแนวคิดของตัวน้องเอง

ดีใจที่มีเด็กรุ่นใหม่ มีจิตใจดี รักสถาบัน แบ่งแยกผิดชอบชั่วดีได้

โดยเท่าที่เจอมาเด็กวัยรุ่นสมัยนี้ไม่ค่อยสนใจการบ้านการเมืองเท่าไร

ชื่นชมน้องมาตลอดและเป็นกำลังใจให้ "มารไม่มี บารมีไม่เกิด"

ส่วนตัวเคยอ่านนายสบาย คิดว่าไม่มาดีแน่ ยังไงต้องระวังตัวด้วยนะ :) :) :)

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#98 เด็กปากดี

เด็กปากดี

Posted 6 December 2011 - 13:49

เฮ้อ คุยกับไม้บรรทัด มันเมื่อยนิ้วจริงๆ หนังสือพิมที่คุณแปะ ก็บอกอยู่คุณไปกับแม่ไปช่วยงานกาชาด ส่วนเรื่องทหารจัดการก็ล่างไง แล้วผมบอกตอนใหนว่า คุณต้องการให้ทหารรัฐประหาร ผมแค่ถามคุณว่า จะรวมรัฐประหารด้วยไหม ไม้บรรทัด นี่จะเอาทุกตัวอักษรจริงๆ

ผมหนุน " ทหาร " นะครับ ในเรื่องนี้ ขอให้ท่านจัดเต็มเลย " ขอร้อง "

โดย เด็กปากดี, เมื่อวาน, 15:39

อย่ามามั่วครับ ผมกับคุณแม่ไปช่วย " งานกาชาด " ที่ไหนครับ อย่าได้มั่ว ขอโทษคุณแม่ผม เดี๋ยวนี้ เพราะท่านไม่ได้ไปร่วมงาน หรือช่วย " งานกาชาด " ที่ไหน ลามปามคุณแม่ผมแล้วยังให้ข้อมูลที่เป็นเท็จอีก

ส่วนกระทู้ที่คุณยกมานี้ ผมว่าคุณจินตนาการน้ำแตก แล้วจับแพะชนแกะ อีกแล้วครับ

เห็นไหมครับ กระทู้ที่คุณยกมา เขากล่าวถึงประเด็นอะไร อ่านซิครับ

ต่อมา ผมก็บอกเหตุผลแล้วว่าทำไมถึงอยากให้ทหารลงมาดูแลเรื่องนี้ เพราะเป็นหน้าที่ของทหาร และผู้ดูแลรับผิดชอบก็ไม่ได้สนใจรับไปปฏิบัติ ทั้งๆที่เป็นเรื่องไม่บังควร

แล้วคุณเที่ยวมาคิดว่าผมจะให้ปฏิวัติรัฐประหาร ได้ยังไงครับ อ่านหนังสือไม่เข้าใจภาษาไทยหรือ

#99 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

Posted 6 December 2011 - 13:51

เฮ้อ คุยกับไม้บรรทัด มันเมื่อยนิ้วจริงๆ

หนังสือพิมที่คุณแปะ ก็บอกอยู่คุณไปกับแม่ไปช่วยงานกาชาด

ส่วนเรื่องทหารจัดการก็ล่างไง แล้วผมบอกตอนใหนว่า คุณต้องการให้ทหารรัฐประหาร ผมแค่ถามคุณว่า จะรวมรัฐประหารด้วยไหม

ไม้บรรทัด นี่จะเอาทุกตัวอักษรจริงๆ

ผมขอสอดหน่อยละกันนะครับ "จัดเต็ม" นี่แปลว่า รัฐประหาร หรือ ปฏิวัติเหรอครับ? พจนานุกรมเล่มไหนเหรอ? ผมจำมาจากท่านเป็ดน่ะครับ
สำหรับผม ผมอ่านเแปลความได้ว่า อยากให้ทางทหารออกมาเคลือนไหว ปรามหรือตบกะโหลก รัฐบาลซะบ้าง ว่าอย่าย่ามใจให้มันมากนักน่ะ
สงสัยเราจะแปลความหมายได้ต่างกันล่ะมั้งนะ
:)

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#100 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 13:51

ถ้าการวางตัวดีของคุณรักทักษิณ หมายถึงการเอาหูไปนาเอาตาไปไร่
เห็นความผิดพลาดที่ไม่ควรเกิดขึ้น แล้วนิ่งเฉย ไม่ทำอะไรเพื่อแก้ไข
แล้วคุณจะมีประโยชน์อะไรต่อผู้อื่น ต่อสังคม ต่อประเทศชาติ ???
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen